Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 DiStar D991C - Full Color 262K Display
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 131 / เข้าชม: 60121
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???Distar D991c ????8500
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 11:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

Surprised เครื่องดีมาก ใช้มา2เดือน ที่ต้องการเปลี่ยนเพราะอยากได้รุ่นที่ถ่ายวีดีโอได้ มีใบรับประกันด้วย

โทรมาสอบถามรายละเอีดเพิ่มเติม
ที่ นัท 015197128 Laughing
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 08:06  

ซื้อมาแล้ว ยังไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ รวมๆแล้วก้อดีอ่า ถ่ายรูปก้อชัดดีอ่า ก้อลองไม่ต้องใช้เฟรช แล้วก้อเร่งเสียงสิ ก้อชัดดีนะ
kratai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 21:04  

ใช้อยู่นะก็ดี
ต้นไผ่ต้องลม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CM
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 19:59  

อืมก็ดีนะครับน้องผมเขาใช้อยู่ ตอนแรกเขาจะเอา อีเจ็ดร้อย อ่ะ แต่เขาบอกว่าตัวนี้มันมีแฟลต และจาวาก็มีรู้สึกว่าถ่ายรูปมัลติชอตก็สามารถทำได้ด้วยหรือยังไงเนี่ยแหละต้องลองเล่นดูอ่ะครับเพราะไม่ค่อบเจอหน้ากันเท่าไหร่ ยังไงจะมาลงความเห็นเพิ่มหน่ะครับ
FonGnaM^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 15:24  

ที่เชียงใหม่ตอนนี้มีที่ไหน
แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ

มีดาตาลิงค์ให้หรือเปล่าคะ

ขอบคุงค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 12:43  

เราก็ใช้มาได้เดือนนึงอะนะ ก็ว่าดีออก ถ่ายรูปได้เยอะดี memory ก็เยอะ เสียงเรียกเข้าดังดี แต่ตอนนี้เรามีปัญหาที่ว่าเราลง driver ไม่ได้อ่ะ เลยทำให้เอารูปลงคอมไม่ได้ ไม่รู้จะทำไงดี ใช้ winxp อยู่ แต่แผ่นที่ติดตั้งมันไม่มีให้ลง driver ใน winxp ต้องทำไงอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะ ขอบคุณมากค่ะ... Very Happy
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 16:38  

ใครพอรูมั่งว่าพอโหลดเพลงpolyมาแล้วจาเอาเป็นเสียงเรียกเข้าทามไงอ่า หมดปัญญานั่งหาแล้วใครรู้ช่วยบอกทีค่า
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 16:42  

อยากคุยกะคุณgazzoง่ะ วันหลังทิ้งเมลล์ให้มั่งสิ มีไรจาถามอะค่า
ขอบคุณค่า
Toei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 17:42  

รบกวนถามหน่อยนะคะว่า ใครที่ใช้เครื่องรุ่นนี้กับซิมของorange ไม่ทราบว่าสามารถใช้wap,gprs ได้หรือเปล่าคะ เพราะว่าเราใช้อยู่ แต่ว่ามันทำไม่ได้อะคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 08:00  

Toei ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยนะคะว่า ใครที่ใช้เครื่องรุ่นนี้กับซิมของorange ไม่ทราบว่าสามารถใช้wap,gprs ได้หรือเปล่าคะ เพราะว่าเราใช้อยู่ แต่ว่ามันทำไม่ได้อะคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ตามหลักแล้วจะใช้ได้ครับ เพียงแต่ว่าการตั้งค่าอาจจะยากไปหน่อย แนะนำให้ยกไปที่ศูนย์ออเรนจ์เพื่อให้เขาตั้งค่าให้ครับ
nong_ao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 21:08  

วันนี้พึ่งได้จับ เหลือเชื่อมากๆ
สีสดมาก กล้องชัดแจ๋ว
แต่ว่าปุ่มกดประหลาด
แล้วเวลาพับลงมา หน้าจอด้านนอกก็ชัด
แบบเห็นwallpaperชัดๆเลย
แต่ว่ามันแฮงค์ง่ายอะ
อยู่ดีๆก็นิ่ง สักพักก็หาย
เล่นเอาใจหล่นตุ้บเลย นึกว่าต้องซ่อมซะแระ
Naamchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2004 18:44  

คือ ถ้าตอนนี้จะซื้อ ยังจะซื้อรุ่นนี้แล้วคุ้มอยู่มั้ยอะคะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 23:50  

ราคาตอนนี้ถือว่าคุ้มอย่างแรงครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 15:54  

Naamchan ผู้เขียน:
คือ ถ้าตอนนี้จะซื้อ ยังจะซื้อรุ่นนี้แล้วคุ้มอยู่มั้ยอะคะ

ถ้ายังได้เข้ามาอ่านและยังไม่ได้ซื้อ มือถือแบรนด์ใหม่ ๆ น่าสนใจเข้ามาอีกเยอะครับ ลองดูเป็นยี่ห้ออื่นก็ดี
T&N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 13:26  

cathyka ผู้เขียน:
พอดีว่าเรารู้จักกับคนวงในก็เลยได้รายละเอียดมาเราจะหาคำตอบมาให้นะ

Shocked เห็นว่ารู้จักคนวงใน งั้นรบกวนฝากหน่อยนะครับ เรื่องศูนย์บริการ ด้วยว่า Distar ยังเป็นของใหม่ น่าจะเปิดรับให้สอบถามข้อมูลได้ 24 ชม.นะครับ และควรมี จนท.ผู้ตอบคำถามหรือให้คำแนะนำที่น้ำเสียงน่าๆ ฟังหน่อยครับ (ผมเพิ่งใช้ได้ 1 สัปดาห์ บางทีมีปัญหาอยากปรึกษาครับ) Twisted Evil
T&N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 13:54  

Gymnastic ผู้เขียน:
Sad เป็นบุคคลหนึ่งที่ซื้อ D991C มาใช้งาน ขอบอกว่าเสียความรู้สึกมาก เพิ่งใช้ได้แค่ 2 อาทิตย์ ตอนศึกษาข้อมูลก็คิดว่าน่าสนองความต้องการของเราได้และหลังจากซื้อมาใช้แล้วเสียความรู้สึกมาก เนื่องจากก่อนซื้อคิดว่าคุณสมบัติครบกับความต้องการของเรา คือ มีเสียงเรียกเข้าสมจริง (มีเสียงดนตรีพร้อมเสียงนักร้อง) และส่ง MMS ได้ พอซื้อมาใช้โหลดจากไหนก็ไม่ได้ ไม่สามารถโหลดได้เลยเสียค่าโหลดแล้วด้วย อีกทั้งพอสอบถามกับทางศูนย์บริการ Distar แล้วเค้าบอกต้องซื้อ Data Link มาเชื่อมต่อเอง ซึ่งหาซื้อได้ที่ศูนย์บริการ หาซื้อทั้วไปไม่ได้ (แล้วศุนย์อยู่ตั้ง เพชรเกษม 54) ไกลมาก ๆ
แล้วก็ส่ง MMS ก็ไม่ได้ สอบถามกับจนท.เค้าบอกส่งข้ามรุ่น ข้ามระบบไม่ได้ คือต้องส่งให้คนที่ใช้ D991C เท่านั้น
ก็เลยอยากจะบอกว่าเสียใจมาก-มากที่ซื้อมา กำลังจะนำไปขายแล้วเพื่อจะซื้อยี่ห้ออื่นแทน ทีแรกคิดว่า ยี่ห้อนี้น่าจะ Support ดีกว่านี้ เนื่องจากพอมีชื่อ แต่ถ้าเป็นแบบนี้ ไม่นานคงมีคนเลิกใช้หมดแน่ ๆ

Laughing ใครเป็นผู้รู้บ้าง ช่วยหน่อยครับ ช่วยตอบคำถามอันนี้ให้หน่อยครับ ผมกำลังเจอปัญหานี้เหมือนกัน ซึ่งผมใช้ DTAC ครับ ผมโทรคุยกับ จนท.DTAC มา 4 ครั้งๆ ละไม่น้อยกว่า 1 ชม.เพื่อตั้งค่า GPRS และการส่ง MMS มาแล้วครับ แต่ก็ยังไม่สามารถทำได้จริงๆ ครับ เฮ้อ !
TOES
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 09:49  

อยากทราบว่าเวลามีข้อความเข้ามาแล้วเราจะเปิดดูยังงัยอ่ะครับมันขึ้นสัณลักษณ์เป็นรูปจดหมายบนจอน่ะแต่พอเข้าไปในเมนูข้อความแล้วมันบอกว่า ว่าง อ่ะครับไม่รู้จะทำงัยอ่ะแล้วมันก็ยังขึ้ยอยู่อย่างนั้นอ่ะครับ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ ขอบคุณ
Toei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 16:45  

พอดีเครื่องเรามีปัญหา แบบว่าเสียงเวลาคุยแล้วมันขาดๆหายๆ
ก็เลยไปที่ศูนย์ซ่อมที่เพชรเกษม
ช่างก็ไป up โปรมแกรมให้เราอะนะ
ก็ได้truetoneเพิ่มมาอีก 1 เพลง แล้วก็เวลากดปุ่มก็จะมีเสียง 1 2 3 เหมือนinno90 อะนะ แต่innoเปงเสียงเด็กๆ แต่distarก็ออกแก่ๆหน่อยนึง
แล้วเราก็ลองเล่นwap+gprsดูอะนะ คราวนี้ก็เล่นได้แล้ว(เราเคยถามมาทีนึงแล้วเกี่ยวกับเรื่องนี้อะนะ ก็ขอบคุณที่ช่วยตอบกลับมานะคะ Very Happy )
ก็เลยลองโหลดtruetoneมาดูก็เสียเงินไปแล้ว
แต่ว่าไม่เห็นมีที่เครื่องเลยอะคะ หาดูแล้วไม่เจอเลย
Arrow ก็อยากรบกวนถามหน่อยคะว่า
โหลดมาแล้วต้องทำไงต่ออะคะถึงจะเอามาเป็นเสียวเรียกเข้าได้อะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 08:31  

Toei ผู้เขียน:
พอดีเครื่องเรามีปัญหา แบบว่าเสียงเวลาคุยแล้วมันขาดๆหายๆ
ก็เลยไปที่ศูนย์ซ่อมที่เพชรเกษม
ช่างก็ไป up โปรมแกรมให้เราอะนะ
ก็ได้truetoneเพิ่มมาอีก 1 เพลง แล้วก็เวลากดปุ่มก็จะมีเสียง 1 2 3 เหมือนinno90 อะนะ แต่innoเปงเสียงเด็กๆ แต่distarก็ออกแก่ๆหน่อยนึง
แล้วเราก็ลองเล่นwap+gprsดูอะนะ คราวนี้ก็เล่นได้แล้ว(เราเคยถามมาทีนึงแล้วเกี่ยวกับเรื่องนี้อะนะ ก็ขอบคุณที่ช่วยตอบกลับมานะคะ Very Happy )
ก็เลยลองโหลดtruetoneมาดูก็เสียเงินไปแล้ว
แต่ว่าไม่เห็นมีที่เครื่องเลยอะคะ หาดูแล้วไม่เจอเลย
Arrow ก็อยากรบกวนถามหน่อยคะว่า
โหลดมาแล้วต้องทำไงต่ออะคะถึงจะเอามาเป็นเสียวเรียกเข้าได้อะคะ

ซื้อมา เครื่องหนึ่ง เป็นสีแดงสด สีสวยดี แตจอสีด้านใน อยู่ดีๆ สีแตกเป็นจุดเล็ก สีขาวเต็มจอ เหมือนจอเสีย ส่งไปซ่อมที่ เพชรเกษม 2 ครั้ง กลับมาบอกว่า จอ ปรกติ ปัจจุบันนี้ ก็เป็น อาการเหมือนเดิม ใครรู้ช่วยตอบที ขอบคุณครับ
werto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 45
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 20:05  

ข้อเสียเครื่องนี้น่ะคือ เครื่องมันช้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก แต่ก้อยังใช้อยู่ ถ้าคิดจะซื้อมาแล้วขายอย่าซื้อเลย เพราะราคาตก แต่ถ้าซื้อมาใช้นานๆก้อดีนะเพราะเราใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 11:03  

สนใจอยู่เหมือนกัน ผู้เขียน:
กำลังหารุ่นที่ที่โชว์รูปเวลามีคนโทรเข้าแล้วก็ปิดฝาถ่ายรูปได้อยู่อ่ะค่ะ บอกตรงๆว่าไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะ

รุ่นนี้ทำได้ตามที่อยากได้เลย ซื้อเลย ๆ ต้อนนี้ราคาอยู่ที่ 7990 สายดาต้า 750 เอง แต่เรากำลังจะขาย กลับไปใช้ โนเกียอย่างเดิมดีก่า
he_goza@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? data link ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 18:55  

อยากได้สาย data link แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อได้ที่ไหน
ยังไง ก็ช่วยเมลล์มาบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ARMneNA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 09:50  

ศูนย์บริการ เฟิร์สชอย์ http://www.distar.co.th/default/th/after_sales/service_policy13.html
450 บาทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? data link ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 16:38  

he_goza@hotmail.com ผู้เขียน:
อยากได้สาย data link แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อได้ที่ไหน
ยังไง ก็ช่วยเมลล์มาบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

หาซื้อได้ที่ศูนย์บริการไดสตาร์ฯ สาขาบางแคเพชรเกษม54 หรือ ร้านdealer ที่เป็นพันธมิตรกับไดสตาร์
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 22:01  

โหลด true tone มาอ่ะค่ะ กว่าจะเข้าได้ พอจารับ มานบอกไม่รองรับดรรชนีประเภทนี้ไรมะรุ หมดตังไป60กว่าบาท ไม่ได้อะไรเรย เซ็งมากเรย
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 17:41  

อ่อ มานบอก ไม่สนับสนุนข้อความชนิดนี้ กดดาวน์โหลดกี่ครั้ง ตังค์มานก็กินไปละ แต่สุดท้ายบอกว่า ไม่ได้ เหอะๆ หมดตังค์ไปเปงร้อย ไม่ได้ไรเรยซักอย่าง ครายมีวิธีแก้ กรุณาบอกด้วยนะคะ จาขอบคุณอย่างมากเรยล่ะ
ลูกค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: DiStar D991C - Full Color 262K Display
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 10:31  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ DiStar D991C - Full Color 262K Display
http://www.siamphone.com/catalog/distar/d991c.htm

ล้ำมากครับ สำหรับเรื่องหน้าจอ แต่เรื่องการโอนถ่ายข้อมูลน่าจะปรับปรุงและการบันทึกเบอร์และชื่อยังล้าหลังอยู่ ใช่ เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย Twisted Evil Evil or Very Mad Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: DiStar D991C - Full Color 262K Display
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 10:35  

[quote="ลูกค้า"]
MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ DiStar D991C - Full Color 262K Display
http://www.siamphone.com/catalog/distar/d991c.htm[/qu เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลยเรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย เรื่องบริการรับซ่อมด้วยช้ามากเลยส่งซ่อมเป็นเดือนกว่าแล้วได้คืนเลย Twisted Evil Evil or Very Mad Exclamation
ช้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เอาเหอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 21:00  

ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่อ่า ไม่แนะนำให้ใช้นะคะ เพราะโหลตอะไรไม่ได้ซักอย่าง ถึงจะเปิด gprs แล้วก้อตาม ก้อรู้ๆกันอยู่นะค่ะ ว่าฝาพับชอบรวน สำหรับรุ่นนี้รวนสุดๆ เปนรอยก้อง่ายนะค่ะ
แล้วเพลงเรียกเข้านะค่ะ ไม่อยากจะบอก ไม่เพราะเลย แต่มันดีที่เปนจอนอกแค่นั้นแหละ
สำหลับรุ่นนี้ไม่แนะนำให้ใช้ค่ะ ถ้าจะใช้ๆ ไอโมบาย ดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 13:17  

[อยากรู้ว่ารุ่นี้สามารถโหลดเกมส์ได้เปล่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: