Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 sever 7650 eror บ่อย ทำไงหาย ใครรู้ตอบที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3534
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
zuunzantist(znowbleach)
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : sever 7650 eror ???? ??????? ???????????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2003 01:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องอยู่ดีๆก็เดี๋ยว log eror เช้คเบอรืโทรเข้าออกและมิสคอลไม่ได้ บางที contact eror บางเบอร์ที่เมมไว้หายไปและเปิดดูไม่ได้ ลบไม่ได้ รึไม่ก็ messaging eror ส่งเมสเสจไม่ได้ มันเกิดจากอะไร(ทั้งๆที่เมมโมรี่ก้ไม่ได้เต็มเหลืออีกเยอะมาก)เพราะเอาไปลงซอฟแวร์ไหม่ที่ร้านก้ไม่หายเดี๋ยวก็เป็นอีก ไปถามร้านๆก้จะไม่บอกอะไรนอกจากให้ลงซอฟแวร์ใหม่ งง ว่าจะเอาเข้าศูนย์ซ่อม แต่อยากรู้ก่อนว่าเิกิดจากอะไรและแก้ได้ไหม?ขอบคุณมากครับ สำหรับเพื่อนๆจาก7650ทุกคน
nine09th
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2003 01:09  

เครื่องที่คุณใช้่อยู่นั้นเป็นเครื่องศูนย์หรือเครื่องนอกครับ แล้วอาการที่บอกมานี้ เป็นบ่อยมั้ยครับแล้ว หลัีงจากที่เอาไปให้ทางร้านลง Software ให้นั้นหายมั้ยครับ แล้วที่ร้านเค้าลง Software อะไรให้เหรอครับ ...
Year's Star

หัวข้อ : reply..
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2003 01:46  

เป็นเครื่องนอกครับ ผมไม่แน่ใจว่าทางร้านลงอะไรให้แต่ปกติก้ไม่เห้นใครมีปัญหาอะไรเลยหลังจากที่ร้านลงให้ไปแล้ว ซื้อมาใช้ดีๆได้ราว2-3เดือน หลังจากนั้นลืมลบเมมโมรี่เลยเครื่องแฮ้ง พอเอาไปลงซอฟแวร์ใหม่มันก็ดีได้อีกราวๆ1เดือน นี่เป้นมา2-3ครั้งแล้ว อยู่ดีๆก้เป้น เอาไปลงใหม่ตลอด ล่าสุดพึ่งลงใหม่ได้2อาทิตย์ ยังไม่เห็นผลเพราะคอยลบเมมโมรี่ที่ไม่จำเป้นตลอดอ่ะ แต่ก่อนหน้านี้ก็ลบนะครับ มันก็เป้น หลังสุดนี่ยังไม่เป้นครับ เลยกะว่าถ้าเป้นอีกจะเอาไปเข้าศูนย์แล้ว แต่อยากรุ้ว่าเป้นเพราะอะไร รำคาญมากเลย
Year's Star

หัวข้อ : Thx a lot..
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2003 04:53  

ขอบคุรมาก สำหรับความช่วยเหรอ
ขอให้ทุกคนสนุกกับ7650แล้วกันนะ
เช่นกันๆๆ
zuunzantist
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: