Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยที 7650

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3419
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????? 7650
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2003 18:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมเพิ่งซื้อเครื่องมานะครับ เค้าบอกว่าจะไปต่างประเทศแล้วไม่ได้ใช้เลยขายให้ แล้วไม่มีคู่มือเลย แผ่น pc suite อะไรนี้ก็ไม่มีเหมือนกันนะ พอดีเลยซื้อคู่มือมาอ่านก็สนใจเรื่องลูกเล่นต่างๆของมัน แต่ยังทำอะไรไม่ค่อยได้ รับส่งภาพกับ Plam ก็บอกว่า ไม่รู้จัก Format นั้น ว้า.. อึดอัดมากเลยครับ อยากให้ช่วยแนะนำ เกี่ยวกับ 7650 นี้หน่อยนะครับว่าสามารถเพิ่มเติมอะไรได้บ้าง และก็ แผ่น Pc Suite เนี๊ยจะหาได้ที่ไหนนะครับ ยังไงช่วยบอกผมด้วยนะครับ ต่ดต่อผมก็ได้ 01-4888410 เต้อครับ
nine09th
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2003 03:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องคู่มือนั้นไม่จำำเป็นต้องมีก็ได้นะครับ รู้ภาษาอังกฤษนิด ลองเล่นดูบ่อยๆเดี๋ยวก็เป็นเองอ่ะครับ ส่วน Pc Suit นั้นไม่มีก็ไม่เป็นไรอีกเหมือนกันอ่ะครับ เพราะว่ามันเอาไว้สำหรับคอย Back Up - Restore ข้อมูลต่างๆ อย่างเช่น Applications Contacts Programe Calendar Images เพื่อที่ว่าถ้าเครื่องเราเกิด Hang ขึ้นมาแล้วเราก็สามารถที่จะ Restore พวกข้อมูลต่างๆ ที่เราเคย Back up ไว้แล้วกลับเข้ามายังเครื่องตามเดิมโดยที่ไม่้ต้องไปทำใหม่ให้เสียเวลาอ่ะครับ
จะว่าจำเป็นมั้ยสำหรับ Pc suit ผมว่าก็ไม่จำเป็นสักเท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้าอยากได้ก็ลองหาที่มาบุญครองหรือลองขอยืมแผ่นเพื่อนๆที่มีไป Write เอาก็ได้ครับ ส่วนที่จำเป็นสำหรับ 7650 ผมว่าน่าจะเป็น Infared Port หรือ Bluetooth นะครับ เอาไว้รับ-ส่งไฟล์ต่างๆ ระหว่าง Pc กับ 7650 หรือถ้ามี NoteBook (รุ่นทีมี Infared ) ก็เพียงพอแล้วหล่ะครับ...
***ปล.มีไรเพิ่มเติมก็สอบถามได้ยินดีครับ ถ้าตอบได้ก็จะตอบให้นะครับ***
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: