Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ชอความรู้มือถือ t68i หน่อย จะซื้อคับใครมีความรู้บอกหน่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 5187
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? t68i ????? ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2003 20:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมอยากได้จะศื้ออ่ะคับ t68i ใครมีความรู้ งคับ บอกละเอียดเลยนะคับ
ยิ่งต่กับคอมยังงัยบอกด้วยคับ ถ้าไม่รู้ถึงขนาดนั้นก็ไม่เป็นไรคับ ตอนนี้ผมใช้ เอสเอล45
อยู่คับ คุยกับผมได้ add ไว้นะคับ
pongmm@hotmail.com หรือตอบทางนี้ก็ได้คับ ขอบคุณมาก
ตั้ว 7650
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2003 09:12  

ผมเคยใช้ก่อนที่จะเปลี่ยนมาใช้ 7650 โดยรวมแล้วนะครับกับราคาตอนนี้ 13000 ถือว่าคุ้มสุดๆ แล้วนะครับ มี sms ems mms มีทุกอย่าง สีที่หน้าจอ 256 แต่ถือว่าดูสดใสดีนะครับ ลูกเล่นภายในก็เยี่ยมมากครับ แต่เสียอยู่นิดเดียวคือ
1.เสียงเรียกเข้ายังเป็นแบบธรรมดา
2.การตอบสนองช้า ช้ากว่า NOKIA นิดหน่อย

ถ้าให้คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 8 ครับ

ถ้ามีอะไรสงสัยโทรมาคุยกันได้นะครับ ตั้ว 01-3815749
sand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2003 10:48  

ทราบมาว่าการตอบสนองช้ามาก
แต่เครื่องโดยรวมดีมาก ฟังชั่นมีครบทุกอย่าง
ในราคาที่ไม่สูงเกินไป
ก็ลองๆคิดดูนะคะ
ถ้าเป็นคนใจเย็นคงไม่มีปัญหาเรื่องมันช้า
แต่ถ้าใจร้อน จะขว้างมันทิ้งได้ง่ายๆเลยล่ะ
ชมภู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2003 12:08  

ช้าเหรอคะ ..... ไม่เท่าไหร่หร่อกค่ะ ..... วัน2วันก็ชิน
แต่พอใช้เป็นปี
ปรากฎว่าเปลี่ยนไปใช้โนเกีย 6610 โนเกียกลับตอบสนองช้ากว่าหลายเท่า

อะไรบ้างที่ช้า ....
การเข้าเมนู แต่ละอย่าง หากันมือหงิก ส่วน T68 เป็นจอยสติ๊ก
มีหน้ารวม9เมนู จะไปไหนโยกไปมา2-3ทีก็เจอแล้ว
เมนูแยกเบอร์โทรเข้า โทรออก รับสาย ของโนเกีย
ส่วนโทรเข้าโทรออกรับสาย ของT68 อยู่ที่เดียวกันหมด กดปุ๊ปเดียวก็เจอ
(แยกสีอยู่แล้ว) ใช้บ่อยๆ จะพบว่า ไอ้ที่ช้าน่ะ มันไม่ช้าซะแล้วค่ะพี่
(ยิ่ง ถ้าwap ล่ะก็โหลดเร็วมากๆเลยค่ะ)
แถมเมนูประจำที่ใช้บ่อยๆ ยังจัดรูปแบบใหม่ได้(SHORT CUT)

แต่ข้อเสียของมันก็คือ ครบ1ปีไปแล้วค่ะ (เก่าเหลือเกิน)
เสียงเรียกเข้าเบาไปหน่อย สั่นเบาไปหน่อย
เสียงหูฟังไม่เพราะคุยนานๆล้าหูค่ะ
เมมเบอร์เข้าซิมการ์ดยากสุดๆ

แต่ถ้าเรื่องระบบ ล่ะก็ สะดวกคล่องตัวสุดๆ ค่ะ(สำหรับคนไม่ชอบย้ายซิมนะคะ)
แต่ถ้าชอบย้ายซิมเปลี่ยนเบอร์บ่อยๆ ล่ะก็ยุ่งยากมากเหมือนกัน

แต่ถ้าใครใช้เป็น ใช้ครบทุกอย่างในเครื่อง จะให้คะแนนมัน8ใน10 หรือ9ใน10 ทุกคนค่ะ

พี่ตั้ว7650 ลึกๆ ก็ยังแอบคิดถึงT68 แน่นอน มีหลายอย่างที่โนเกียให้ไม่ได้ค่ะ อิอิอิ
ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2003 19:18  

เชื่อคุณชมภู่เถอะค่ะ t68i น่ะ work สุดๆ ถ้าเทียบกับราคาระดับนี้น่ะค่ะ ถ้าครบปีแล้วเป็นอย่างที่ชมภู่บอก ก็คงมีรุ่นอื่นที่ดีกว่าออกมาแน่นอน และไม่แน่ว่าตอนนั้น p800 อาจจะเหลือแค่ 20000 กว่าๆ น่ะ หวังไว้อย่างแรง!!!
ตั้ว 7650
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2003 13:55  

นี่ขนาดไม่เคยรู้จักกันมาก่อนนะครับ น้องชมพู่ยังรู้เลยว่าผมมิอาจลืมความทรงจำที่ดีๆ ในตัวของ 68 ได้ครับ ยิ่งถ้าอัพเป็น 68 i แล้วด้วยนะ สุดยอดครับ น้องชมพู่พูดถูกครับ ยังไงพี่ก็มิอาจลืมสิ่งดีๆ ในตัวของ 68 ได้
ตั้ว 01-3815749
t68i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7650??????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2003 21:41  

0อยากจะบอกว่าไม่ค่อยดี เราเคยซื้อตอนมันราคา 15600 แล้วเราไปซื้อกล้องมา2แบบ คือรุ่น mca-10view ที่mbkมา 3000 ขายได้แค่ 500เองส่นอีกรุ่นเราซื้อ 7000 ขายพร้อมเคื่องได้แค่ 12500 เราว่าไม่ดีเลยมีสีแค่ 256สีเองเราว่าท้าคิดจะซื้ออย่าเลยน่าจะไปซื้อ 7650ดีกว่าถึงราคจะต่างแต่ก็ดีกว่า t68i เราว่าไม่ดีเลย ส่วนตอนนี้เราใช้ gd88 ดีสุดยอด เราไม่อยากให้คนซื้อในสิ่งที่ไม่ดีอยากให้ซื้อในสิ่งไม่ดี นะหวังดีด้วย
ชมภู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2003 06:40  

ถ้าซื้อมาเพื่อขายต่อล่ะก็ อย่าซื้อดีกว่าค่ะ เก็บตังส์ใส่แบ๊งค์ ไว้ดีกว่า ไม่ขาดทุนแน่

ชมภู่หมายถึงซื้อมาใช้ค่ะ ในตัวเครื่องมันล้วนๆ

ส่วนกล้อง MCA10 ห่วยมาก (เค้าทำมาใช้กับ T39 ค่ะ)
MCA20 ก็ แพงไป ไม่ซื้อหร่อก 7000 ซื้อKodak รุ่น 1.3 ได้เลยอ้ะ

อ้อT68i มันมาก่อน GD88 ตั้งปีนึงนะคะ ...

GD88 ต้องไปสุ้กับ P800 แล้วค่ะพี่
spratboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2003 08:35  

นั่นซิครับ mca-10 ผมมีอยู่พอดี

ถ่ายทีลำบากพอดู เพราะมันไม่ใช้ หน้าจอมือถือเป็นที่ดู หรือมัน set ได้ครับผมก็ไม่รู้
แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีถ่าย ฮา

แต่ภาพมันได้ แค่ 300 กว่า x 200 กว่า เองเมื่อดูใน t68i ภาพจึงดูเบลอไม่ค่อยชัด (ดูรู้ว่าใครเป็นใครแต่ไม่สวยไม่หล่อเหมือนตัวจริงเลย 5..5..5) เดี๋ยวจะลองส่งภาพจาก com ทีถ่ายโดยกล้อง digital ดู แต่ย่อลงมาแล้วส่งไปตรงๆ ผ่าน infrared ดูคงได้มั้งครับ ว่าจะชัดหรือเปล่า

เขาขายกันซักเท่าไหร่เผื่อผมจะขายบ้าง แต่เอจะมีใครซื้อหรือเปล่าหวา ^_^
zumora
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : t68i ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2003 14:59  

ตอนนี้ผมใช้ t68i อยู่นะคับ เหตุผลที่เลือกก้อมีหลายอย่าง นะ ถามว่าโนเกียดีมั้ย ผมก้อว่าดีนะ แต่มันเกร่อ ลูกเล่น t68i ดีจิงๆนะคับ ส่วนการโหลดถึงจะนานแต่ก้อไม่นานขนาดที่ว่าจะรอไม่ได้ นะคับ โยรวมแล้ว ผมชอบมาก สีก้อสวย 9 เต็ม 10 ไปเลยคับ ถ้าคุณอยากใช้ คุณไม่ผิดหวังแน่นอนคับ
สอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : all in one
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2003 00:41  

ผมว่ามันดีนะ คุณลองนึกถึงมือถือที่มืเกือบทุกอย่างสิ
จะเอากล้องก็แค่ต่อเข้าไป ไม่ต้องแบกให้หนาและหนักแบบ 7650
อาจจะไม่มีวิทยุให้ฟัง พอรับได้(ไหม)
จอสีแค่ 256 สี อาจน้อยไปนิดถ้าจะใส่รูปถ่าย (ภาพคน) แต่ถ้าใส่ภาพการ์ตูนน่ารักคิกขุ
ก็ดูสวยดีออก แบตก็อายุใช้งานนานดี
เสียงเรียกเข้าไม่โพลี (เพราะออกมานานแล้วนะ)
รับส่ง sms ภาษาไทยได้สมบูรณ์แบบ (มี T9 ภาษาไทยด้วย...ก่อนเจ้าอื่น)
mms ก็ทำได้ก่อนที่ระบบจะรองรับเสียอีก
ถ้าเป็นคนแต่งเพลงเรียกเข้าเป็นจะดีมาก เพราะสามารถแต่งได้ซับซ้อนกว่าของโนเกีย เพราะสามารถใส่ effect ต่าง ๆ ได้ เช่น ให้ไฟหน้าจอกระพริบ ติด ๆ ดับ ๆ ไฟสัญญาณกระพริบ แวบวับได้ รวมไปถึงให้โน้ตท่อนไหนซ้ำได้ด้วย ไม่จำเป็นต้องวนทั้ง loop ของโน้ต (แต่ว่าผมแต่งไม่เป็นง่ะ เซ็งจัง)
เสียอีกอย่างคือหาซองใส่ไม่ได้ง่ะ (ขี้เกียจหาด้วย) ตอนนี้เลยเอาซองผ้าของ md ที่ซื้อมาใส่แทนไปก่อน
....นานาจิตตังครับ.... ตอนแรกก็อยากขายทิ้งเหมือนกัน แต่จะว่าไปแล้วเก็บไว้ดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: