Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3220 - Light Fever!
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 129 / เข้าชม: 77649
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - Good - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 3220 - Light Fever!
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 13:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 3220
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/3220.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 27 Sep 2004 20:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
A.R.C.
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 16:13  

ถูกใจมากรุ่นนี้ อยากได้อย่างแรง แต่ไม่น่าขาด วิทยุเลยนะ Nokia อยากได้ๆๆๆ เอา 3660 ให้แม่แล้วมาใช้อันนี้ดีกว่า แต่ราคาเนี่ยสิ ทำไมถูกจังเอ๋ย 8XXX เองอ่า อยากได้
A.R.C.
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 16:20  

แต่อยากรู้จัง เวลาเปลี่ยน แบตหรือ ซิม จะใส่อย่างไงในเมื่อมันมี ไฟมากั้นเสียแล้วนี่
ต้นไผ่ต้องลม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 20:21  

ผมสงสัยว่าทำไมเขาถึงไม่เอา อินฟาเรท ใส่มาด้วยอ่ะครับไม่งั้นดีกว่านี้อีกอ่ะ เอาเอฟเอ็มด้วยก็ดีอ่ะครับ ราคาพอตัวครับ น่าสน
- + ! B e e G i E s! + -
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 22:12  

คิดว้่ารุ่นนี่น่าจาออกแนวตระกูล5XXXมากก่านะคับ ดูแร้วออกแนวสปอร์ตดูสนุกสนานดี แต่เรื่องการเชื่อมต่อข้อมูล ยางม่ายถูกจายส์ กล้องดิจิตอลม่ายบอกข้อมูลมาผมขอเดานะ ว่าคงเปนระดับ CIF มั้ง รุปทรงเก๋ดี
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 22:18  

ฟังก์ชั่นโดดเด่นมาก ๆ แต่มันน่าจะเอาวิทยุมาด้วยนะ
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 22:20  

กล้องไม่ใช่ระดับ CIF ครับ

แต่เป็นระดับ VGA สามารถอัดวิดีโอสั้น ๆได้ครับ
jjjjjjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 03:26  

กี่mb ครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 07:33  

ชอบมากคับ แต่ถ้าใครผิดหวังที่ 3220 ยังขาดนู่นนี่เยอะแยะ เดี่ยว "3230" จะตามมาโดยมีทั้งวิทยุกลับมาเหมือนเดิม และเพิ่ม MP3 ลงไปด้วย!!!!!
Cloud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? 3200 ?????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 13:32  

ฮือๆ ว่าแล้วววว ทำไม่มันถึงลดราคา 3200 T_T

เค้าว่า 3220 มี memomy ตั้ง 16 mb แน่ะ แถมเล่นเกมแบบ multiplayer ได้ด้วย
มีระบบ sound&light effect พร้อมกับระบบจับการเคลื่อนไหว
เอาไว้เล่นเกมโดยการเคลื่อนไหวตัวโทรศัพท์

ฮือๆ... TT-TT

ปล. แต่ไม่เข้าใจว่า มันจะตัด FM กะ IR ออกไปทำไมเนี่ย หือ?
จั๊ก-กะ-แร้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 13:52  

เก๋ดีเหมือนกัน...
ยอดยิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 18:27  

อืม นี่ ถ้า มี 3230 นี่ตลาดวายแน่เลย

ถ้าราคาไม่แพง และ ทรงสวยนะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 18:41  

3240 ไม่มีในแพลนโนเกียคับ แต่ 6260 the next generation of 6230 จะมาในเวลาพร้อมกับ 3230 ใครที่คิดจะซื้อ 6230 รีบซื้อซะนะคับ เดี๋ยวจะผิดหวังกันอีก
โลมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 20:23  

รูปทรงแปลกๆ นะคะ
เสียงเรียกเข้าโพลิโฟนิก เครื่องดนตรี 16 ชิ้น ไม่คิดจะเพิ่มบ้างเลยหรือไงคะ
cmu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????....
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 20:11  

Very Happy Very Happy น่าสนใจดี แต่เสียดายที่ไม่มี FM อ่ะ ตอนนี้ใช้6xxxอยู่ ก้อ เป็นคนติดFM อ่ะดิ
หนูซื่อบื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 11:13  

สรุปมันดีไม่ดีคะเนี่ย งง แล้วถ้าเทียบกะยี่ห้ออื่นๆ ราคาประมานนี้อะค่ะ

พวกพี่ๆเเนะนำให้ใช้อะรัยดีอ่าคะ รบกวนตอบทีนะคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 11:47  

ถ้ามันไม่เกินหมื่น รุ่นนี้ก้อน่าสนใจนะคับ ถ้าชอบแปลกๆ กะว่าคงมาชิงกะ C65 ที่ราคา 7900 บาทแน่ๆเลย เพราะว่าฟังก์ชั่นใกล้กัน
หนูซื่อบื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 20:52  

คือขอถามพี่ๆอีกนิดนะ

ถ้าให้เลือก3รุ่นนะคะ c65 pana x300 แล้วก็3220เนี่ย

อะรัยดีสุดอะคะ รบกวนตอบอีกรอบนะคะ ของคุนมากค่ะ

ป.ล.จะรอฟังคำตอบน้าาาาาาาา >___<
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2004 10:59  

หนูซื่อบื้อ ผู้เขียน:
คือขอถามพี่ๆอีกนิดนะ

ถ้าให้เลือก3รุ่นนะคะ c65 pana x300 แล้วก็3220เนี่ย

อะรัยดีสุดอะคะ รบกวนตอบอีกรอบนะคะ ของคุนมากค่ะ

ป.ล.จะรอฟังคำตอบน้าาาาาาาา >___<

ภายใน 3 ตัวนี้ผมว่า 3220 น่าสนใจนะ การนำ light message มาใส่นั่นเองครับ
อยากได้นะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2004 19:22  

ว่าแต่มันถ่ายวีดีโอได้ด้วยใช่ใหมครับ ?
แล้วใอ้ข้อความแสงเนี่ยมันทำยังงัยอ่า - -
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2004 22:02  

รู้สึกจะถ่ายวีดีโอได้นะคับ เหมือนซีรีย์ 40 ทั่วๆไป

ส่วนหน้ากากแสงนี่ต้องซื้อเพิ่มเอานะคับ ใช้วิธีการส่ายไปส่ายมา แต่ต้องกำหนดค่าในเครื่องก่อน คือ พิมพ์ข้อความลงไปก่อน หรือข้อความสำเร็จรูปที่มีในตัวเครื่องน่ะคับ
Dapper
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 21:36  

ผมชอบรุ่นนี้ก็ไอ้ตรงที่มันมี light massage นี่แหละ ถึงฟังชั่นจะไม่ครบครันแต่ดูลูกเล่นแล้วน่ารัก น่าใช้ดี
[/img]
Ridzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 22:19  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่เหรอคะ แล้วมีวางขายรึยัง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 14:30  

Ridzy ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้เท่าไหร่เหรอคะ แล้วมีวางขายรึยัง

คาดว่าวางขายสิ้นเดือนสิงหาคับ (เครื่องนอกมีชัวร์) หรือจะไปดูที่งาน ICT Expo ที่ อิมแพคอารีนาก้อได้คับ จะได้เล่นทั้ง 9500 6260 6630 และ 3220 คับ ^^
Dapper
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 21:46  

ตกลงมันถ่ายวิดีโอได้อ้ะป่าวครับ
ถ้าได้ใครรู้บ้างว่าถ่ายได้นานเท่ารัย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 18:52  

Ridzy ผู้เขียน:

จะวางขายตอนสิ้นเดือนครับ ราคาประมาณ 9600 บาท
51408899652
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 19:45  

3220 เนี่ย ซูมภาพได้มั๊ย
nokia mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 07:17  

รูปทรงแปลกดี เสียดายที่ฟังค์ชั่นอื่นๆ โดนตัดออกไป ถ้ารอได้ก็น่าจะดีเพราะรุ่นที่สมประกอบน่าจะออกตามหลังมา ก็ทำไมไม่ทำออกมาให้ครบเลยล่ะ แปลกดีอะนะ มือถือมันกลายเป็นแฟชั่นไปละ รุ่นที่สมบูรณ์หายากแล้ว
3220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 21:16  

ฮือ ๆ ซื้อ มาแล้ว อะ วันนี้เอง
ราคา 9600
บอกว่า ภาพชัดดี เสียง เพราะดี
แต่ ว่า ข้อความแสงยังทำไม่ได้เลย

เอาเป็น ว่าราคาแบบนี้ คุณภาพประมาณ นี้
ผ่าน ๆๆ
อีกอย่าง ดีไซด์ เก๋ ดี ชอบ แบบ ว่า ชอบ ของ แปลก Very Happy
MimOo๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 22:51  

ไปดูเครื่องจิงมาแร้วๆๆๆๆ
สวยมากๆๆๆ สวยสุดๆๆๆ
กะลังจะซื้อ..แต่มันไม่มี
mp3 กะ fm ก้อเรยไม่รุ้ว่าจะเอามาทำไรดี
เซ็งอย่างแรง!!!!!!!!!
gamerin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M888 ??? Nokia 3220
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 20:37  

กำลังตัดสินใจว่า อันไหนดี ช่วย เปรียบเทียบ ให้ผมดูหน่อยครับ
ราคา พอ ๆ กันเลย ใคร ชำนาญหรือเคยสัมพัสมา ช่วยตอบทีครับ
tonzaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 19:58  

มี memomy ตั้ง 16 mb จิงรึป่าว
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 16:40  

ใครที่ใช้อยู่หรือเคยใช้บอกหน่อยนะครับกำลังจะซื้อมือถือใหม่อะ อยากได้รุ่นที่ถ่ายภาพแล้วชัดพอสมควรอะครับแล้วราคา ประมาณนี้
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 20:51  

ผมใช้รุ่นนี้อยู๋นะคับโดนใจอย่างแรง ชอบมากๆ แปลกๆ ดีสวยด้วย ยิ่งตอนกลางคืนเนี่ย ปิดไฟหมด แล้วมีคนโทรเข้ามาฉวยๆ แต่ว่าหน้ากากที่ทำให้ข้อความเรืองแสงอ่ะ แพงอ่ะ ไม่มีตังค์จาซื้อแล้วตั้งสองพันกว่า รุ่นนี้ผมชอบมากนะ ภาพก็ชัดดีนะผมว่า วีดีโออัดได้ 50 วินาที เสียงอัดได้ 5 นาที สีหกหมื่น กว่า TFT ชัดดีอ่ะ เกมส์ที่ให้มาก็ดี เหอะๆ ดีไปหมดน่ะ แต่หน่วยความจำน้อยไปนิด ไม่คิดมากอาไรหรอก เบื่อ ก็ลบของเดิมทิ้งก็ได้ ไม่เห็นจะมีปัญหาไรเลยฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ดีกว่าพวกที่คิดจะไปซื้อ 6610i มานจะซื้อไปทำไมแพงก็แพงเปล่าๆ ถึงจะถูกกว่าตัวนี้ก็เถอะ แต่สีมันแค่ 4พันกว่าเอง สู้ตัวนี้ไม่ได้เยย อยากจะลองข้อความเรืองแสงจริงๆ ซื้อเถอะคับ คุ้มๆ ฉุดๆ อยู่แล้ว
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????[V]
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 11:45  

ช่ายครับ ดีกว่าจริงๆผมเองยังเล่นกะมันไม่มีเบื่อเลย
อย่างที่ว่าหน่วยความจำน้อยไปหน่อย แต่ม่ะเปงไร
ตอนนี้กะลังหา DKU 5 อยู่ อุตส่าห์โหลด pc suite V6.4 มาแย้ว
เมื่อคืนลองเอาไปเทียบดูก่ะ 6230มาด้วย สูสี สูสี อ่ะ แต่ของพี่เขามันเหนือชั้นมากอ่ะ
สีสดเหมือนกัน แต่อยากให้ 3220 ฟัง F.M ได้อ่ะ มี IRด้วย หุหุ
[v]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 18:28  

แต่ว่าภาพมันชัดมากหรือเปล่าอ่ะ ไม่ได้ลองต่อมาลงเครื่องคอมดูอ่ะ พอทราบป่าวครับ ว่าจะซื้อสายมาแล้วเนี่ย และก็อยากได้ไออุปกรณ์เสริมligt message ไรนั่นด้วยอ่ะ เหอะๆ อยากได้มากๆๆ คงต้องเก็บตังก่อน
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 20:39  

[v] ผู้เขียน:
แต่ว่าภาพมันชัดมากหรือเปล่าอ่ะ ไม่ได้ลองต่อมาลงเครื่องคอมดูอ่ะ พอทราบป่าวครับ ว่าจะซื้อสายมาแล้วเนี่ย และก็อยากได้ไออุปกรณ์เสริมligt message ไรนั่นด้วยอ่ะ เหอะๆ อยากได้มากๆๆ คงต้องเก็บตังก่อน

ชัดครับ ลองลงดูแล้วเพิ่งได้สาย DKU 5 มา ซื้อมาแค่ 450 เอง ที่ MBK กว่าจะหาของถูกมาได้ ส่วนมาขาย600-700 บาท นะ ตอนนี้เล่นไม่หยุดเลยงะ หุหุ
ส่วน light message ยังไม่เข้ามาในไทยเลย ถามหลายเจ้าแล้ว คงต้องซักระยะนะ
อยากได้เหมือนกัน Very Happy Laughing Wink
http://www.mxphone.com/articles/3220_images/3220_images.shtml
ส่วนนี่เป็น รีวิวอ่ะ เข้าไปดูละกานนะครับ
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 23:01  

ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยตอบให้ผมนะ อยากได้อยู่พอดี เลย ขอบคุณมากครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
คนที่กำลังอยากจะได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 18:51  

เนี่ย ตอนเนี้ย อยากได้รุ่นนี้จังเลย option น่าสนใจดี แต่มันติดตรงที่ราคาน่ะซิ
ที่สระบุรีเนี่ยนะขาย 3220 ตั้ง 9400 บาทน่ะ เราอยากได้ที่ราคาถูกๆหน่อย คือว่าตอนนี้เรากำลังไม่ค่อยมีเงินน่ะ เครื่องที่ราคาถูกๆหาซื้อที่ไหนเหรอ แล้วก็สงสัยว่าเมนูภาษาไทยรึเปล่า พิมไทยได้รึเปล่าอ่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad Sad Sad

(ช่วยตอบหน่อยนะ เราอยากได้มากกกกกกก แต่มันติดตรงที่เงินน่ะซิ)
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 23:45  

ถ้าจะซื้อเครื่องที่มันราคาถูกๆ เกินไปมันก็ไม่ดีซะทีเดียวนะครับ อีกอย่างนึง รุ่นนี้มันยังออกมาไม่นานเท่าไร คงต้องรอสักระยะนึง กว่าราคามันจะลดนะ ราคาที่ว่าไว้ก็ไม่แพงนะครับ แต่ที่อื่นๆ ก็น่าจะถูกกว่าสักนิดนึงนะ เมนูไทย พิมพ์ไทยได้ครับ ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ ก็ดีครับ Laughing Laughing Laughing
พิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 06:02  

ตอนนี้ราคาตกอยู่ที่เท่าไหร่หรอ ใครรู้บ้างบอกหน่อย
วันนี้วันที่๑พฤศจิกายนอ่ะ เช็คให้หน่อยนะค้า ขอบคุนค่า
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 13:29  

พิ้ง ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาตกอยู่ที่เท่าไหร่หรอ ใครรู้บ้างบอกหน่อย
วันนี้วันที่๑พฤศจิกายนอ่ะ เช็คให้หน่อยนะค้า ขอบคุนค่า

ตอนนี้อยู่ที่ 8400 ครับ ดูเมื่อวานนี้เองครับ ที่ MBK
yuileo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 3220
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 00:22  

เราซื้อมาแล้ว เมื่อวันอังคารที่ 26 ต.ค. นี้เอง ที่มาบุญครอง แต่ไม่ได้เดินเช็คราคานะ เพราะไปถึงก็ 2 ทุ่มกว่าแล้ว ที่ร้าน city phone ราคา 8,600 บ. สีน้ำเงินแกมม่วง เสร็จแล้วเราก็เดินทางซองใส่ แต่ดันไปเจออีกร้านหนึ่ง เห็นเขาติดราคาอยู่ 8,500 บ. แต่โชว์แต่สีแดงนะ ไม่ได้โชว์สีน้ำเงิน ร้านนี้เราก็เคยซื้อมือถือมาแล้วครั้งหนึ่ง เผอิญรีบไปหน่อย แล้วไม่ได้ตั้งใจซื้อของตัวเองด้วย กะว่าจะให้แม่ใช้ ซื้อแบบพอใช้นะ เลยไม่ได้ศึกษารายละเอียดเท่าไร ไม่ค่อยรู้จักลูกเล่นอะไรมากนะ Neutral
Smile แต่ชอบนะมันกันกระแทกได้ดี มีไฟสวยขึ้นหลายสี มี แดง เขียว น้ำเงิน ส้ม ล่ะ ก็อยากได้ แต่พอมาดูแล้วมันไม่มี bluetooth Infrared และไม่มี Memory เพื่อจะได้ใช้ card readerแทน ก็อด คนขายบอกว่า "ต้องใช้ data link แทนแต่ก็ยังไม่มี" เป็นอันว่าก็ใช้ไม่ได้คิดอะไรมาก ไว้รอสาย data link มาก็ได้ แต่เสียดายมาก ๆ ๆ เลยเกือบไม่เอาแล้ว
Cool ส่วนถ่ายวีดีโอได้แค่ช่วงหนึ่ง สั้น ๆ ไม่ถึงนาที ภาพก็มีเพื่อนหลายคนยืมดูบ้างก็บอกว่าฃัด บางคนก็บอกไม่ค่อยฃัดนะ อ้อ มีเสียงด้วยนะ
Shocked ถอดเปลี่ยนหน้ากากได้ Xpress-on™ ตัวเครื่องด้านนอกเหมือนเป็นกรอบพลาสติกใส กันกระแทก ด้านหลังเครื่องสามารถนำภาพหรือหน้ากากที่เป็นกระดาษรูปต่างๆมาเปลี่ยนได้นะ ส่วนเกมส์ มี 5-6 เกมส์ อย่าง pin ball, พายแพล่องแม่น้ำ, นักบินยิงแมงมุม, Dance Delight, แข่งเรือคนู แข่งวิ่ง แข่งจักรยาน แข่งดูแผนที่ และอีกเกมส์คล้าย เตอร์ติสนะ จำชื่อไม่ได้น่ะ

เรารู้สึกว่าเสียงเวลาคุยกันเบามากนะ ไม่รู้ว่ายังเล่นไม่เป็นหรืออะไร ใครเคยใช้ช่วยบอกหน่อยสิ ส่วนเสียงโทรเข้าดังใช้ได้ ดีกว่า moto c350 รุ่นเก่าหน่อย

Question เออ เราไม่ค่อยรู้จักลูกเล่นอะไรมากมาย เราอยากรู้ว่า สาย DKU 5 คืออะไร? ใช่ดาต้าลิงค์หรือเปล่า? ต้องซื้อของแท้ไหม? แล้วที่ไปโหลด pc suite V6.4 มาน่ะ มันใช้ทำอะไร? ไปโหลดที่ไหนกัน? ช่วยบอกหน่อยนะ ขอบคุณมากค่ะ Smile
พิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 06:01  

ขอบคุน คุณโจคุงน่ะค่ะที่ช่วยเช็คราคาให้ ขอบคุนมากค่า Very Happy
คนที่กำลังอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 13:39  

เนี่ย พี่เราเค้าเรียนอยู่ที่กรุงเทพ เราให้เค้าดูราคา 3220 ให้ที่มาบุญครอง พี่เค้าบอกว่าราคาอยู่ที่ 6,xxx เองทำไมราคามันถูกเร็วจังเลยล่ะ เราถามพี่เราว่ามันเป็นเครื่องมือสองรึเปล่า
พี่เราก็บอกว่าไม่ใช่มือสอง แล้วเราก็ถามอีกว่าดูผิดรุ่นรึเปล่า พี่เราก็บอกว่าดูถูกแล้ว
เรา งง มากเลยว่าราคามันตกเร็วจังเลย
(ต อ บ ใ ห้ ที สิ)
คนที่กำลังอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 13:40  

เนี่ย พี่เราเค้าเรียนอยู่ที่กรุงเทพ เราให้เค้าดูราคา 3220 ให้ที่มาบุญครอง พี่เค้าบอกว่าราคาอยู่ที่ 6,xxx เองทำไมราคามันถูกเร็วจังเลยล่ะ เราถามพี่เราว่ามันเป็นเครื่องมือสองรึเปล่า
พี่เราก็บอกว่าไม่ใช่มือสอง แล้วเราก็ถามอีกว่าดูผิดรุ่นรึเปล่า พี่เราก็บอกว่าดูถูกแล้ว
เรา งง มากเลยว่าราคามันตกเร็วจังเลย Question Question Question Exclamation Exclamation Exclamation Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
shark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3220 ?????????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 22:16  

เจงดิ 6xxx ถ้าจงเสาหน้าไปซื่อเลย ยิ่งอยากได้อยู่
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2004 13:12  

คนที่กำลังอยากได้ ผู้เขียน:
เรา งง มากเลยว่าราคามันตกเร็วจังเลย Question Question Question Exclamation Exclamation Exclamation Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

คงมือ2ละมั้งครับ ตอนนี้ถูกสุดก็แค่ 8350 เอง รึไม่ก็ 3200 แหงๆ หุหุ
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2004 12:13  

พอทราบป่าว ซื้อสาย DKU5 มาแล้ว ลงไดร์เวอร์แล้ว แต่ว่ามันไม่เจอเครื่องโทศัพอ่ะ ทำไงดี พอรู้ป่าวครับ บอกหน่อยนะ ลองเปลี่ยนการต่อก็แล้ว แต่ว่า ตอนที่เราเสียบสายเข้ากับเครื่องน่ะ ตอนแรกมันจะขึ้นว่า ต่อเพิ่มอุปกรณ์พิเศษแล้ว พอสักพักนึง อุปกรณ์เสริมพิเศษใช้การไม่ได้ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
คนรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 14:27  

โจคุง ผู้เขียน:
คนที่กำลังอยากได้ ผู้เขียน:

คงมือ2ละมั้งครับ ตอนนี้ถูกสุดก็แค่ 8350 เอง รึไม่ก็ 3200 แหงๆ หุหุ
Twisted Evil

*ไม่จริงอย่าไปเชื่อราคาอยู่ที่9600บ.หรือ9400บ.
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 01:01  

ชอบมันตรงดวงไฟสี่ดวงนี่แหละ
ท๊อป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 15:33  

จ๊าบมาก ใช้แล้วชอบมากเลย
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? MP3. ?????????
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 00:49  

ใครซื้อมาแล้วช่วยตอบทีซิครับว่าตั้งเสียงเรียกเข้าเปง MP3. ได้ป่ะ??? Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????? MP3. ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 11:38  

008 ผู้เขียน:
ใครซื้อมาแล้วช่วยตอบทีซิครับว่าตั้งเสียงเรียกเข้าเปง MP3. ได้ป่ะ??? Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

ไม่ได้ครับ แต่รองรับเสียงเรียกเข้า AMR.ครับใกล้เคียงกับ WAV.เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 19:28  

อยากรู้ครับว่า3220เก็บความจำได้เท่าไรครับ ช่วยตอบทีครับ Neutral
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 17:58  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้ครับว่า3220เก็บความจำได้เท่าไรครับ ช่วยตอบทีครับ Neutral

หน่วยความจำรวม 3.6 M แบ่งเป็น2ส่วน
ส่วน application 1 M
ส่วน รูปและเสียง 2.6 M
ลองซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 01:28  

ใครที่เคยลองต่อ 3220 กับเครื่อง pc บ้างครับช่วยผมหน่อย
ผมซื้อDKU-5 มาแล้วครับแต่ว่าต่อไม่ได้ครับ
คอมมันไม่เห็นมือถือครับ
เครื่องมันบอกว่า ?TUSB3410
ช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 11:23  

ลองซื้อมาแล้ว ผู้เขียน:
ใครที่เคยลองต่อ 3220 กับเครื่อง pc บ้างครับช่วยผมหน่อย
ผมซื้อDKU-5 มาแล้วครับแต่ว่าต่อไม่ได้ครับ
คอมมันไม่เห็นมือถือครับ
เครื่องมันบอกว่า ?TUSB3410
ช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ใช้ตัว PC sutie รึเปล่าครับ
ถ้าใช้ mobi mb จะหาเครื่องไม่เจอ
ผมใช้ PC sutie V 6.4 ลงได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 16:16  

อ้างถึง:
ถ้าใช้ mobi mb จะหาเครื่องไม่เจอ
ผมใช้ PC sutie V 6.4 ลงได้ครับ

ผมก็ใช้ PC suite v 6.4 น่ะ แต่พอลง USB driver ต่อด้วย DKU-5 แล้ว restart เครื่อง
แล้วลง PC suite V 6.4 ต่แจกนั้นก็ต่อ 3220 แล้วเครื่องมันก็หาไม่เจอครับ
พอไปดูที่ device manager ก็เจอ ?TUSB3410 มันบอกว่าไม่รู้จักครับ
เครื่องของคุณลงแบบนี้หรือเปล่าครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุณมากๆๆ
Yosa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 14:30  

อ้างถึง:

ผมก็ใช้ PC suite v 6.4 น่ะ แต่พอลง USB driver ต่อด้วย DKU-5 แล้ว restart เครื่อง
แล้วลง PC suite V 6.4 ต่แจกนั้นก็ต่อ 3220 แล้วเครื่องมันก็หาไม่เจอครับ
พอไปดูที่ device manager ก็เจอ ?TUSB3410 มันบอกว่าไม่รู้จักครับ
เครื่องของคุณลงแบบนี้หรือเปล่าครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุณมากๆๆ

ผมก็มีปัญหาเช่นเดียวกันครับ ต้องลองไปที่ control panel ใน window และดับเบิลคลิกที่ไอคอน Nokia Connection Manager จากนั้นก็เช็คเครื่องหมายที่มีการเชื่อมต่อแบบ USB CABLE จากนั้นก็คลิกที่ปุ่ม Config เพื่อดูว่ามีอุปกรณ์ติดตั้งอยู่หรือเปล่า ถ้ามีก็คลิกที่ OK ผมต้องทำอย่างนีทุกครั้งหลังจากเอามาเสียบกับช่อง pop up port ของตัวโทรศัพท์ ผมก็ไม่ทราบแน่ขัดว่าเพราะอะไรแต่ก็ work ดี ลองทำดูซิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 17:13  

อ้างถึง:
ผมก็มีปัญหาเช่นเดียวกันครับ ต้องลองไปที่ control panel ใน window และดับเบิลคลิกที่ไอคอน Nokia Connection Manager จากนั้นก็เช็คเครื่องหมายที่มีการเชื่อมต่อแบบ USB CABLE จากนั้นก็คลิกที่ปุ่ม Config เพื่อดูว่ามีอุปกรณ์ติดตั้งอยู่หรือเปล่า ถ้ามีก็คลิกที่ OK ผมต้องทำอย่างนีทุกครั้งหลังจากเอามาเสียบกับช่อง pop up port ของตัวโทรศัพท์ ผมก็ไม่ทราบแน่ขัดว่าเพราะอะไรแต่ก็ work ดี ลองทำดูซิครับ

เครื่องของคุณใน device manager มันเจอสาย cable หรือเปล่าครับลองดูในนั้นให้หน่อยครับ ของผมมันเจอแต่ ?TUSB3410 มันไม่เจอสาย cable ครับ
มีปัญญหาตรงที่สายcable นี่แหระ เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 16:40  

อ้างถึง:

เครื่องของคุณใน device manager มันเจอสาย cable หรือเปล่าครับลองดูในนั้นให้หน่อยครับ ของผมมันเจอแต่ ?TUSB3410 มันไม่เจอสาย cable ครับ
มีปัญญหาตรงที่สายcable นี่แหระ เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ
อ้างถึง:
ของผมเจอครับ ลองดูที่ Ports(COM&LPT) ก็จะเห็น USB-SERIAL CABLE (COM4)
voon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:37  

ก็มองๆอยู่เหมือนกันอ่ะนะคะ
แต่แค่อยากรู้ว่า มันซูมได้รึป่าวเวลาถ่ายภาพ
ไอ้ที่มันไม่มี Fm กับ MP3 ไม่ได้ซีเรียสอะไร
แล้วก็อยากรู้ว่าใช้ฟรีแฮนด์ในตัวได้เหมือน 3120 เลยรึป่าวคะ
ต้องมีอุปกรณ์เสริมอะไรที่ใช้เล่น option บ้าง

รวมราคาทั้งหมดตกประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ

รบกวนด้วยค่ะ
Fayka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 14:19  

อ้างถึง:
ก็มองๆอยู่เหมือนกันอ่ะนะคะ
แต่แค่อยากรู้ว่า มันซูมได้รึป่าวเวลาถ่ายภาพ
ไอ้ที่มันไม่มี Fm กับ MP3 ไม่ได้ซีเรียสอะไร
แล้วก็อยากรู้ว่าใช้ฟรีแฮนด์ในตัวได้เหมือน 3120 เลยรึป่าวคะ
ต้องมีอุปกรณ์เสริมอะไรที่ใช้เล่น option บ้าง

รวมราคาทั้งหมดตกประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ

ก็ซูมไม่ได้น่ะเวลาถ่ายน่ะ....ถ่ายแล้วค่อยซูมล่ะกันน่ะ อิอิอิ
อ้อแล้วก็มีแฮนด์ฟรีด้วยเสียงก็ชัดดีน่ะ
อืม....อุปกรณ์เสริมก็ หน้ากาก fun shell น่ะเล่น light massage กลางอากาศน่ะ
ตอนผมซื้อที่ MBK น่ะมีอยูร้านนึง เครื่องเปล่า 7700 บาท
Shal2p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 21:51  

เอ่อ มานมีเมนู ไทย ป่าว รับ ข้อความ ไทย ได้ป่าว อ่ะ ดูมาหลาย เว็ป แล้ว รู้สึกงงๆ อ่ะคับ
Fayka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 15:51  

อ้างถึง:
เอ่อ มานมีเมนู ไทย ป่าว รับ ข้อความ ไทย ได้ป่าว อ่ะ ดูมาหลาย เว็ป แล้ว รู้สึกงงๆ อ่ะคับ

อ้อมีเมนูไทย รับข้อความไทยด้วย ภาษาไทยทั้งหมดน่ะ
N3220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 01:46  

ลง PC suite และDriver สาย Data Razz ด้วย ผมทำแล้ว สามารถโอนย้ายรูปภาพจากเครื่องคอมฯ ลง เครื่องโทรศัพท์ และ จากโทรศัพท์ เข้าเครื่องคอมฯ Razz
Fayka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 08:29  

อ้างถึง:
ลง PC suite และDriver สาย Data ด้วย ผมทำแล้ว สามารถโอนย้ายรูปภาพจากเครื่องคอมฯ ลง เครื่องโทรศัพท์ และ จากโทรศัพท์ เข้าเครื่องคอมฯ
ทำอย่างไงหรอของเราซือมาแล้วแล้วก็ลงไม่ได้บอกวิธีลงหน่อยสิ.......สงสัย Driver ไม่ตรงหรือสายเจ๊งช่วยหน่อย
แล้วซื้อ cable มาเท่าไรหรอ....ซือที่ไหน Rolling Eyes
3220.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 00:24  

ขอถามรัยหน่อยน่ะ
Driver USB cable ที่มากับสายนี่ ความจุกี่ meg หรอดูให้มั่งจิ
ใช้เวอชั่นไหนหรอของเราหาไม่เจอน่ะหน้าตาเป็นอย่างไงหรอ
ขอบคุณมากกกก
n3220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 03:46  

มีสายสำหรับ N3220 ออกมาใหม่ ผมซื้อจากมาบุญครอง 500 บาท เป็นกล่องสีฟ้า มีรูปเครื่อง 3220 ที่กล่อง มีซีดี Driver ของสาย usb และมี PC suite ด้วย เลือกติดตั้งให้ถูกตัวนะครับ ผมเสร็จ ก็เปิด PC suite เปิดไฟล์รูปที่เตรียมไว้ 128x128 และจัดเก็บในเครื่องโทรศัพท์ ต้องค่อย ๆ อ่านไปทีละขั้นตอนช้า ๆ ไม่ยากครับ แต่เพลง MP3 เข้าเครื่องแล้วฟังไม่ได้ อันนี้ผมจะต้องหาข้อมูลต่อไปอีกว่าต้องทำอย่างไร Very Happy
mussuyoshi1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 03:41  

โทรศัพท์รุ่นนี้ใช้เวลากลางคืน ที่มืดๆ จะสวยมากๆ เลย
ชอบๆๆ แต่ ว่า ไม่รู้ว่า หน้ากากเล่นข้อความแสงนี่ จะแพงมั้ยอ่ะคับ
แล้วใครลองเล่นแล้วบ้าง เหมือนที่เขาโฆษณาในรูปป่ะคับ
เล่นยากป่ะ ผมกำลังจะไปหาซื้อละค้าบบบบบบ
ลองซื้อมาแล้ว,FAYKA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 13:11  

อ้อรู้แล้วน่ะ.......ทำไมว่าคอมมันหาไดเวอร์สาย DKU-5 ไม่ได้น่ะ
เพราะว่า DRIVER สายมันไม่ตรงนั่นเอง
เลยไปเปลี่ยนจากร้านเขามาเมื่อวานเองเลยหาเจอตอนนี้เลย download กระจายเลย
และขอบคุณมากๆๆสำหรับคำตอบที่ตอบกลับมา
HAPPY NEW YEAR 2005
ลูกชุบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 15:09  

คือว่าต้องซื้อมือถือเครื่องใหม่แล้วจริง ๆ หน่ะค่ะ
เครื่องเก่าใช้มา 2 ปี มันโทรมมากไม่ไหวแล้ว
จากที่ศึกษามานาน อ่านตามกระทู้ใน siamphone นี้
ก็ได้ข้อสรุปว่าตอนนี้มีงบอยู่ไม่เกิน 1 หมื่น
รุ่นที่สนใจก็มี
โนเกีย 3220
ตอนนี้ราคา 8300 บาท
และ
โซนี่ K 500
ตอนนี้ราคา 9900 บาท
ก็เลยจะรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ
ในกระทู้นี้ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ
ขอร้องนะคะ ไม่อยากไปถามตามร้าน
มันไม่เหมือนพวกเราคุยกันเองหน่ะค่ะ[/b]
ผมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 19:21  

ตอนนี้ 3220 อยู่ที่ประมาณ 7,400 บาทครับผม
แต่ 3220 น่าเล่นน่ะลูกเล่นเยอะดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 14:43  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ฟังก์ชั่นโดดเด่นมาก ๆ แต่มันน่าจะเอาวิทยุมาด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 01:29  

อย่าโลภมาก เขาขายราคานี้ก็ถูกแล้วนะครับ จะเอาให้ได้ทุกแบบ ก็รุ่นที่สูงกว่าทั้งลูกเล่นและราคาไง Shocked
Firztt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PC data link
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 10:49  

คือผมอยากถามเรื่อง data link ครับ ผมไม่มีความรู้เลย จะไปซื้อเลยก็กลัวถูกหลอก ผมซื้อรุ่นนี้มาแล้วครับ ใช้ได้ดีเลยทีเดียวกับมาตรฐานราคาขนาดนี้ ผมอยากถามว่าผมควรซื้อdata link ยี่ห้อไหน ราคาควรประมาณเท่าไหร่ ติดตั้งยังไง ขนาดPC suite ผมยังไม่รู้จักเลยว่ามันคืออะไร ช่วยตอบผมทีนะครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 17:28  

เมื่อปีที่แล้ว ได้เล่นใน ICT EXPO แล้ว สนใจมากๆ แต่วันนั้นเล่นน้อยมากๆเลยล่ะ
kotaro214
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 16:12  

รุ่นนี้ผมไม่ค่อยมั่นใจนะว่ามันมีปัญหาที่ ซอฟท์แวร์หรือเปล่า เพราะเล่นกับ pc suite ไม่ได้เลย เพื่อนคนไหนสามารถ เล่นได้ช่วยแนะนำ ซอฟท์แวร์หน่อยนะครับ...เห็นทุกคนบ่นมาก ๆ เลย...
3220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 00:36  

เล่นได้ครับตอนแรกผมก็ติดเรื่อง Driver ไม่ตรงครับแต่ลองเปลี่ยนแผ่นใหม่แล้วเล่นได้ครับ
ใช้ PC-suit เวอร์ชั่น 6.2
........................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ............................
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 18:30  

โหลดรูปลงคอม ยากมั้ยคับ แล้วมันต้องมีไรบ้างแบบใช้สายไรบ้าง และ ใช้โปรแกรมไรบ้าง อยากรู้จิงคับ ตอบทีนะคับ ขอแบบละเอียดเลยนะคับ บอกวิธีโหลดให้ด้วยนะคับขอแบบละเอียดนะคับคือผมใช้ไม่ค่อยเป็น ขอบคุณคับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 21:47  

โหลดรูปลงคอมไม่ยากหรอกครับง่ายมากครับ
อืม....ต้องซื้อสาย DATA Link DKU-5 น่ะครับแล้วเขาจะมี software ให้เลย
แล้วเราก็ลง driver USB ก่อน(อย่าเพิ่งต่อโทรศัพท์น่ะ ต่อแค่สายก็พอ)แล้วรีสตาร์ทเครื่อง
น่ะแล้วก็เสียบสายเบิ้ลเลยแล้วเครื่องมันจะถามหา hardware ตัวใหม่น่ะ next ไปเรื่อย
มันจะถามสองครั้ง
1. ถามหา multicable dku-5
2. ถามหา port nokia
เสร็จแล้วก็ลงโปรแกรม PC-suit แล้วก็ต่อสายเคเบิ้ลน่ะแล้วก็ไปที่ control panel ที่ nokia connection แล้วก็คลิกหาเครื่องโทรศัพท์เลือกที่ serial cable แล้วก็เลือก connect : แค่นี้แหละก็พร้อมช้แระ
ต่อไปไปที่ my computer คลิ๊กซะงั้นแล้วจะเห็นไดร์เพิ่มมาน่ะ เป็น nokia แล้วก็ลองแตะๆๆๆมันดูถี่ๆๆมันก็จะขึ้น nokia 3220 ก็เข้าเลยเสร็จ
ถ้ายังไงก็โพสมาบ่อยๆๆล่ะกันถ้ามีปัญหาเข้ามาทุกวัน....555555555555555
จงโชคดีล่ะกัน
Pixyish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 11:22  

ตอนแรกกะว่าจะซื้อรุ่นที่มันฮิตๆ แต่ดูไปดูมา เราเป็นคนที่ใช้โทรศัพท์ได้ไม่ระวังอย่างยิ่ง เพราะทำตกบ่อยมาก พอดีเห็นตัวนี้ออกใหม่ (เมื่อปลายปีที่แล้ว) และมันดูทนทานดี และฟังค์ชั่นก็โอเค ถึงแม้จะไม่มีบางอย่างเช่น เอ็มพี3 อินฟาเรท หรือ บลูทูธ ซึ่งปกติก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว ก็เลยตกลงเอาอันนี้ก็ได้ เพราะราคาไม่แพง แล้วก็เป็น Triband ด้วย

ส่วนการใช้งานกับ PC Suite ยังไม่เจอปัญหาเลย มีตอนช่วงแรกๆที่โปรแกรมยังหาโทรศัพท์ไม่เจอ ก็เลยลองไปที่ Nokia Connection Manager ใน PC Suiteดู เสียบสายให้เรียบร้อยก่อน เลือกที่ DKU-5 แล้วกดไปที่ Configure เลือกคอมพอร์ทให้ถูกต้อง รอซักพักนึงมันก็เจอโทรศัพท์ ไม่แน่ใจว่านี่เป็นวิธีการที่ถูกรึป่าว

ส่วนเรื่องรองรับเสียง เอ็มพี3ไม่ได้นะคะ แต่รับ .amr ได้ พอดีมีโปรแกรมที่แปลงเอ็มพี3เป็นเอเอ็มอาร์ได้ ก็เลยโชคดีไปที่ทำเสียงเรียกเข้าเป็นเพลงที่เราต้องการได้

(^___^)
3220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 16:41  

เป็นโปรแกรมอะไรครับ
ช่วยบอกหน่อยครับ...........ดาวโหลดได้ที่ไหนครับ
ช่วยบอกหน่อยครับอยากได้
ขอบคุณครับ
3220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 16:42  

โปรแกรมที่แปลง MP3 เป็น .amr น่ะช่วยหน่อบครับ
ส่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 12:32  

3220 ผู้เขียน:
โปรแกรมที่แปลง MP3 เป็น .amr น่ะช่วยหน่อบครับ

ไม่ทราบว่าเราจะเพิ่มหน่วยความจำของโทรศัพท์รุ่นนี้ได้อีกไหมครับ

ผมใช้ระบบออเรนจ์ครับ
เล่นแวบได้รึเปล่าครับเล่นอยากมากเลยคตรับ
หรือว่าผมเล่นไม่เป็นต่างหากครับ
ไอ้ที่เขาว่าแปลงเพลง จากเอมพีสามเป็น เอเอมอานะเขาทำกันอ่างไรครับช่วยตอบที่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 14:50  

ส่ง ผู้เขียน:
3220 ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าเราจะเพิ่มหน่วยความจำของโทรศัพท์รุ่นนี้ได้อีกไหมครับ

ผมใช้ระบบออเรนจ์ครับ
เล่นแวบได้รึเปล่าครับเล่นอยากมากเลยคตรับ
หรือว่าผมเล่นไม่เป็นต่างหากครับ
ไอ้ที่เขาว่าแปลงเพลง จากเอมพีสามเป็น เอเอมอานะเขาทำกันอ่างไรครับช่วยตอบที่ครับ

ต่อนะครับ ไม่ทราบว่า โนเกีย รุ่นนี้ กับ ไอเดีย หกศูนย์ สอง อันไหนดีกว่ากันครับ
เดะบ้าโทรศัพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 21:49  

ซื้อ3220มาค่ะ โดนดีค่ะ แต่ตอนนี้ชักอยากจาได้โทรศัพรุ่นอื่นแล้วอ่ะดิ เหงอารายก็ชอบหมดเลยรุ่นที่สวยๆอ่ะ อยากได้3230ด้วยอ่ะ 3230 ลูกเล่นก็ใช้ได้ ไปดูที่เว็บโนเกียมา
น่าเสียดายที่ 3220 ไม่มีวิทยุอ่า

พวกซัมซุง ไอโมบาย พานาฯ ที่สวยๆก็อยากได้มากๆเลยอ่าค่ะ (แต่...ตังค์ไม่มีโว้ย! Crying or Very sad )
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 14:12  

อยากได้โปรแกรมแปลง mp3 เป็น amr น่ะครับ เพื่อนคนไหนมีบ้างเนี่ย
รบกวนด้วยครับ หาโหลดได้ที่ไหน หรือจะส่งให้ก็ได้นะครับ
seksan.pantip@gmail.com
3220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 15:38  

อ้างถึง:
อยากได้โปรแกรมแปลง mp3 เป็น amr น่ะครับ เพื่อนคนไหนมีบ้างเนี่ย
รบกวนด้วยครับ หาโหลดได้ที่ไหน หรือจะส่งให้ก็ได้นะครับ

อ้อมันจะอยู่ในโปรแกรม pc-suit นั่นแหละครับอยู่ใน multimedia ครับ
เปิดขึ้นมาแล้วเลือกไฟล์ mp3. ครับแล้วก็เซฟเป็น .amr ครับๆๆๆๆๆๆๆๆ
เสร็จเลยผมทำมาหลายเพลงแระ
ได้หรือไม่ยังไงก็โพสบอกด้วยล่ะกัน
ขอบคุณที่ใช้บริการครับบบบบบบบบบ
muko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 21:54  

มันเท่ารัยแล้วอ่าคะตอนนี้ Smile
kaew1111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 00:32  

อ้างถึง:

ตอนนี้ก็อยู่ประมาณ7,400บาท
เด็กทิวครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 11:06  

อยากทราบว่ามันใช้ GPRS ยังไงเหรอครับ พอดีเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ ใช้มะเปน แนะนำด้วยครับผม Razz
Stay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : USB
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 11:52  

ผมเพิ่งไปซื้อUSB มาเมื่อวานนนี้เองครับ ตอนลองที่ร้านก็ดีๆอยู่ทำได้
แต่พอกลับมาบ้านคอมกลับหา เครื่องN3220 ไม่ได้ซะงั้น ผมนี่เครียดเลย
ทำไงดีครับ แนะนำผมที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 19:30  

อ้างถึง:
ผมเพิ่งไปซื้อUSB มาเมื่อวานนนี้เองครับ ตอนลองที่ร้านก็ดีๆอยู่ทำได้
แต่พอกลับมาบ้านคอมกลับหา เครื่องN3220 ไม่ได้ซะงั้น ผมนี่เครียดเลย
ทำไงดีครับ แนะนำผมที

ลองดูที่ device manager สิ มีเปล่า
นุ่น1990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 21:36  

kaew1111 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

อยากทราบราคาปัจจุบันด้วยค่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
guzze'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 21:48  

คือเรากะลังจาซื้อโทรสับใหม่นะ ทีเเรกชอบ3220 เเต่พอปัยเหน6020 ก้อชอบ คุนสมบัติเหมือนการเลยอะ ต่างที่ราคาเท่านั้น ก้ออยากถามว่ารุ่นหนัยดีกว่า เเละก้อทนกว่ากัน ช่วยตอบด่วนหน่อยนะเพราะจาซื้อเเล้ว 2รุ่นนี้รัยดีก่ากัน ???????????????
FRIZCY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HISO
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 21:04  

นุ่น1990 ผู้เขียน:
kaew1111 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

อยากทราบราคาปัจจุบันด้วยค่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย

พึ่ง ซื้อ มา ราคา อยู่ ที่ 6990 บาท

ซื้อ มา ได้ 1 อาทิตย์ แล้ว

เป็น เครื่อง มือ หนึ่ง แกะ กล่อง เลย

ซื้อ ที่ เชียงใหม่
FRIZCY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 21:11  

guzze' ผู้เขียน:
คือเรากะลังจาซื้อโทรสับใหม่นะ ทีเเรกชอบ3220 เเต่พอปัยเหน6020 ก้อชอบ คุนสมบัติเหมือนการเลยอะ ต่างที่ราคาเท่านั้น ก้ออยากถามว่ารุ่นหนัยดีกว่า เเละก้อทนกว่ากัน ช่วยตอบด่วนหน่อยนะเพราะจาซื้อเเล้ว 2รุ่นนี้รัยดีก่ากัน ???????????????

เรา ว่า 3220 ดี กว่า

6020 ใหญ่ มั๊ก ๆ เลย น่ะ ตัว ด้าน หลัง ไม่ สวย เลย

3220 มี ไฟ มี คาราโอเกะ ด้วย

เปลี่ยน หน้ากาก ด้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ??..
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 22:35  

เราซื้อสายdata link มา2เส้นแล้ว เส้นแรก เป็นสายdku-5 เผอิญไดซืเวอร์ไม่ตรงกับสาย แล้วเราด้นทำขั้วตรงเส้นทองแดงหักไปเลยไปเปลี่ยนเค้าไม่ให้ ก็ซื้ออีกเส้น เขียนว่า N3220 มีรูปมือถือ3220ขึ้นด้วยกล่องสีฟ้า ใช้ครั้งแรกมองเห็น แต่เราใช้ไม่บ่อย ก็น้องยึดคอมนะ พอมาใช้อีกครั้งปรากฏว่า ใช้ไม่ได้มา 2-3 ครั้งแล้ว คอมมองเห็นสาย เป็น com4 มาดูที่มือถือขั้นว่า "อุปกรณ์พิเศษนี้ใช้ร่วมกับมือถือไม่ได้"
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: