Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6260 - Matches your Moves
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1490 / เข้าชม: 633696
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  ดี - Good - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6260
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 09:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

เป็นคนนึง นะครับที่ยึดติดกับโนเกีย กำลังตัดสินใจจะซื้อ เห็น 6260 แล้วชอบมาก ชอบ ที่มีทั้ง radio และ mp3 อยากทราบว่าระบบเสียง ตอนใส่ headset แล้ว ฟัง mp3 และ radio คุณภาพเสียง ok ไหมครับ เคยฟัง ของ 3300 ผมคิดว่าถ้าได้ประมาณนั้นก็น่าจะดี ใครที่ทราบข้อมูลบอกด้วยนะครับ เพราะตัดสินใจไม่ได้ ถ้าไม่ดีพอคงคิดว่าจะเอาแค่ 6230 ถึงไม่เป็น smart phone ก็เถอะ แต่ระบบเสียงใช้ได้ ถ้าทราบช่วยบอกด้วยนะครับ ข้อมูลใน web ศึกษาหมดแล้ว แต่อยากทราบจากคนที่มีประสบการณ์ครับ เอาเป็นว่าสรุปสั้นๆ ก็คือ ระบบเสียงเวลาฟังเพลงดีรึเปล่า sterio ไหม เมื่อเทียบ กับ 6230 ......ขอคำตอบวันนี้นะครับจะซื้อเย็นนี้ และระหว่างเครื่องศูนย์กับร้านทั่วไปเป็นไง อธิบายด้วยครับเพราะดูราคาแล้วต่างกันเป็น 1000 เลย แนะนำด้วยครับว่าซื้อร้านไหนที่ถูกขอเป็นมาบุญครองนะครับ ขอบคุณครับ..ต้องการข้อมูลจริงๆ golfsci@hotmail.com
6260 MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6260
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 09:54  

golfsci ผู้เขียน:
เป็นคนนึง นะครับที่ยึดติดกับโนเกีย กำลังตัดสินใจจะซื้อ เห็น 6260 แล้วชอบมาก ชอบ ที่มีทั้ง radio และ mp3 อยากทราบว่าระบบเสียง ตอนใส่ headset แล้ว ฟัง mp3 และ radio คุณภาพเสียง ok ไหมครับ เคยฟัง ของ 3300 ผมคิดว่าถ้าได้ประมาณนั้นก็น่าจะดี ใครที่ทราบข้อมูลบอกด้วยนะครับ เพราะตัดสินใจไม่ได้ ถ้าไม่ดีพอคงคิดว่าจะเอาแค่ 6230 ถึงไม่เป็น smart phone ก็เถอะ แต่ระบบเสียงใช้ได้ ถ้าทราบช่วยบอกด้วยนะครับ ข้อมูลใน web ศึกษาหมดแล้ว แต่อยากทราบจากคนที่มีประสบการณ์ครับ เอาเป็นว่าสรุปสั้นๆ ก็คือ ระบบเสียงเวลาฟังเพลงดีรึเปล่า sterio ไหม เมื่อเทียบ กับ 6230 ......ขอคำตอบวันนี้นะครับจะซื้อเย็นนี้ และระหว่างเครื่องศูนย์กับร้านทั่วไปเป็นไง อธิบายด้วยครับเพราะดูราคาแล้วต่างกันเป็น 1000 เลย แนะนำด้วยครับว่าซื้อร้านไหนที่ถูกขอเป็นมาบุญครองนะครับ ขอบคุณครับ..ต้องการข้อมูลจริงๆ golfsci@hotmail.com

Sad รุ่นนี้น่เสียดายครับที่เป็นเพียงแค่เสียงระบบ MONO เท่านั้นครับ
golfsci
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 09:59  

แล้วเวลาฟังผ่าน headset เสียงเหมือน 3300 ไหม หรือยังไง ตอนฟัง mp3 นะ วิทยุคงโอเค
ตั้งค่า save
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? save
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 15:10  

ตั้งค่า saveให้เวลาใช้บลูทูธ ให้เข้าไปใน memory card ยังงัยค่ะ รู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ
นงเกีย 6260
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ???? Thai
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 19:11  

เพิ่งได้ของฝากเป็น น๋งเกี่ย 6260 จาก HK SAR อยากลงโปรแกรมภาษาไทย เห็นพูดถึง easy thai ไม่ทราบว่าดีหรือไม่ และ หามาลงได้จากที่ใหนครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ห่างจากนงเกียไปนานมาก (ไปอยู่กับ Sony E) เลยไม่ค่อยคุ้นมือ ขอบคุณในความกรุณาล้วงหน้าครับ Very Happy
Nan~Ngai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 20:10  

golfsci ผู้เขียน:
แล้วเวลาฟังผ่าน headset เสียงเหมือน 3300 ไหม หรือยังไง ตอนฟัง mp3 นะ วิทยุคงโอเค

- 3300 ฟัง วิทยุ ให้เสียงดีที่สุด ทั้ง fm และ mp3 ทั้ง ฟังจากวิทยุและ head set นา
- ส่วน 6230 ใช้อยู่ตอนนี้ ฟังจาก headset ดีมากๆทั้ง mp3และ จากลำโพง ถือว่าใช้ได้ดีมากๆ
- ส่วน 6260 ตอนแรกผมก้อวาจะซื้อ แต่วนตัวแล้วชอบฟังเพลงmp3 มาที่สุดของการใช้งานน เลยลองเล่นของเพื่อน.. ปรากดว่าผิดหวังอ่ะนา mp3 ไม่ดีเลย ทั้ง ฟังจาก headset และลำโพงเคริ่อง เพราะ มันเป็น mono นั่นเอง เลยไม่เอาดีกว่า.
ไม่รู้คนอื่นคิดไงนะ แต่ผมว่า6260เสียงมันไม่ใสเลยอ่ะ 6230ดีก่าเยอะ ถ้าฟังเพลงนา..(ความเห็นของคนชอบฟังเลพง)
แต่ตอนนี้กะลังจะซื้อ 6630แหละ เย้ๆ
-มานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **???????--???????** ?????? NOKIA & NOTEBOOK,??????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 23:57  

**รับซื้อ--รับจำนำ** มือถือ NOKIA & NOTEBOOK,ให้ราคาสูงมากๆ จ่ายเงินสดทันที

*** รับเฉพาะ NOTEBOOK กับ PC CPU PENTIUM 4 หรือ Centrino ขึ้นไป ***

***ถ้าเป็น มือถือ รับยี้ห้อ ตามนี้ (สภาพดี เครื่องไม่เสีย และไม่เคยซ่อม)

Nokia ,
Sony-Ericsson,
Samsung,
Motorola,
Siemens

***รับเฉพาะ รุ่นที่ออกภายใน ปี 2546-2547 เท่านั้นๆๆ ต้องสภาพดี มีประกันเหลือ รุ่นใหม่ๆ ยิ่งดี ให้ราคาสูงด้วย***

ให้ราคาสูงมากๆ จ่ายเงินสดทันที

น้องๆ คนใด ต้องการใช้ --เงินด่วน-- ติดต่อได้ครับ

ถ้าจะเอามา วางไว้ก่อนก็ได้ มีตังค์แล้ว ค่อยมาเอาคืนไป

###คิดอัตรา 'ดอกเบี้ย 2 % เท่านั้น' ###

(คิดดอกเบี้ยถูกที่สุดในตลาดซื้อ-ขาย มือถือและคอมพิวเตอร์ แน่นอน)

สนใจติดต่อได้ที่

0 9 - 1 8 2 9 2 3 9 (มานะ)

ติดต่อที่ เบอร์ ศูนย์ เก้า - หนึ่ง แปด สอง เก้า สอง สาม เก้า (มานะ)

ติดต่อทางอีเมล์ add ใน MSN มาคุยก่อนก็ได้ครับ supat9@hotmail.com
ตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 08:20  

เวลา ตั้งค่า save ข้อมูลที่ทำการส่งผ่าน บลูทูธ ทำยังงัยค่ะ ใครทราบช่วยตอบหน่อยค่ะ คือว่า ส่งเพลงผ่านบูลทูธมา ขนาด 4 เมก มันบอกว่า เนื้อที่ไม่พอค่ะ ทั้งๆๆที่ เรา มีเนื้อที่ 128 เมกอ่ะ
Bowling_guest
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???? MP ???????? ********???????????????***********
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 09:12  

คือ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน แล้วจะเอา MP3 ลงเครื่องน่ะค่ะ ก้อใช้ softtware ที่มันแถมมากะ6260แล้ว พอเข้าไปใน ซอฟแวร์ Audio Manager แล้วเลือกเพิ่มเทรก จาก CD MP3 ที่ใส่ไว้ แตพอจะกดปุ่มโอนถ่ายข้อมูลไปยังโทรศัพท์ ปรากฎว่า ไม่ได้ค่ะ(คือมันไม่ให้กด) แล้วทางด้านล่างโปรแกรม มันขึ้นว่า ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่ทั้งๆ ที่กำลังต่ออยู่อ่ะค่ะ ทำไงกะมันดีคะ ช่วยบอกวิธีการดาวโหลด MP3 ลงโทรศัพท์ให้ทีค่ะ แล้วก้อช่วยแนะนำเว็ปที่จะหาขอมูลเกี่ยวยกับการ ดาวโหลด หรือ club ของ 6260 ทีนะคะ

ปล. สายดาต้าลิ้งค์ที่ซื้อมาเป็นของโนเกียแท้ๆ ราคา 1660 แพงมากค่ะ ซอฟแวร์ก้อไม่มีมาให้ รู้สึกคิดผิดมากเลย น่าจะซื้อแบบถูกๆๆก็พอ T-T

********ขอบพระคุณมากค่ะ***********
jay5527
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???? MP ???????? ********???????????????***********
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 17:40  

Bowling_guest ผู้เขียน:
คือ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน แล้วจะเอา MP3 ลงเครื่องน่ะค่ะ ก้อใช้ softtware ที่มันแถมมากะ6260แล้ว พอเข้าไปใน ซอฟแวร์ Audio Manager แล้วเลือกเพิ่มเทรก จาก CD MP3 ที่ใส่ไว้ แตพอจะกดปุ่มโอนถ่ายข้อมูลไปยังโทรศัพท์ ปรากฎว่า ไม่ได้ค่ะ(คือมันไม่ให้กด) แล้วทางด้านล่างโปรแกรม มันขึ้นว่า ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่ทั้งๆ ที่กำลังต่ออยู่อ่ะค่ะ ทำไงกะมันดีคะ ช่วยบอกวิธีการดาวโหลด MP3 ลงโทรศัพท์ให้ทีค่ะ แล้วก้อช่วยแนะนำเว็ปที่จะหาขอมูลเกี่ยวยกับการ ดาวโหลด หรือ club ของ 6260 ทีนะคะ

ปล. สายดาต้าลิ้งค์ที่ซื้อมาเป็นของโนเกียแท้ๆ ราคา 1660 แพงมากค่ะ ซอฟแวร์ก้อไม่มีมาให้ รู้สึกคิดผิดมากเลย น่าจะซื้อแบบถูกๆๆก็พอ T-T

********ขอบพระคุณมากค่ะ***********

เสียดายแทนนะครับ
ผมว่าใช้ card reader อันละไม่กี่ร้อยดีกว่า copy 128 mb ใช้เวลา 2 นาที แต่เป็นสาย เพลงหนึ่ง 3-4 นาที และ 6260สามารถถอด card โดยไม่ต้องปิดเครื่อง ครับ
seiketsu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? MP ???????? ********???????????????***********
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 21:14  

jay5527 ผู้เขียน:

เสียดายแทนนะครับ
ผมว่าใช้ card reader อันละไม่กี่ร้อยดีกว่า copy 128 mb ใช้เวลา 2 นาที แต่เป็นสาย เพลงหนึ่ง 3-4 นาที และ 6260สามารถถอด card โดยไม่ต้องปิดเครื่อง ครับ

จริงครับ Card Reader ดีกว่ากันแยะคับใช้ง่ายกว่าเยอะด้วยถูกอีกตะหาก
Nan~Ngai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 23:03  

ลองลงdriver ของ สาย data link หรือยังครับ มีโปรแกรมแล้วยะังไงก้อ อย่าลืม install สายด้วยนาครับ..
แต่ก่อนก้อใช้ cardreader สะดวกมากจริงแหละ แต่เสียตรงที่ ต้องแกะใส่แกะใส่บ่อยๆ..ความจริวแล้ว โหลดจากสายdata ก้อไม่นานเท่าไหร่หรอนา เราว่า.Smile
b777-300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 10:45  

มันก็ดีอยู่นะ ตรงที่โหลดอไรก็ได้ แต่เสียตรงที่ฝาพับมันเบบี๋ไปหน่อย ใช้ได้แค่ 2 เดือนเอง ฝาถูกกดเป็นรอยจากการพับนี่แหละ ขอแนะนำว่า สีเงินสวยกว่าเพราะสีดำปุ่มกดมันเหมือนสีจะลอกอะไรประมาณนั้น เพราะซื้อทั้ง 2 สีเลย Very Happy
ตู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 6260 ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 19:29  

[/b]อยากให้ช่วยบอกหน่อยว่าโนเกีย6260มีข้อเสียยังไยบ้าง เพราะน้องผมจะซื้อจึงอยากรู้รายละเอียดของเครื่องรุ่นนี้ถึงข้อเสียเพราะผมเองใช้ 6600 อยู่เห็นเค้าบอกว่าจะมีปัญหาเรื่องสายแพร์เพราะเป็นระบบปิดเปิดและแถมจอยังหมุนได้อีกด้วยรบกวนช่วยตอบกระทู้ของผมด้วยนะครับ
ตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 08:24  

[list=]ตอบหน่อย Posted: 11 Jan 2005 08:20 ??????: ตั้งค่า save

--------------------------------------------------------------------------------

เวลา ตั้งค่า save ข้อมูลที่ทำการส่งผ่าน บลูทูธ ทำยังงัยค่ะ ใครทราบช่วยตอบหน่อยค่ะ คือว่า ส่งเพลงผ่านบูลทูธมา ขนาด 4 เมก มันบอกว่า เนื้อที่ไม่พอค่ะ ทั้งๆๆที่ เรา มีเนื้อที่ 128 เมกอ่ะ [/list]

ช่วยตอบหน่อยค่ะ
เสือน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 19:22  

ราคาตอนนี้ยังไม่ลงอีกเหรอค่ะ ...
รุ่นใหม่ๆๆก็มาแย้วราคาน่าจะลงอีกสักนิดนะค่ะอิอิอิ
ด่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 01:18  

card reader ทำไรได้มั้งค่ะ
แล้วคือไม่รุ้จะซื้อเครื่องศูนย์ดีมั้ย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
Bowling_guest
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 09:36  

Nan~Ngai ผู้เขียน:

ลองลงdriver ของ สาย data link หรือยังครับ มีโปรแกรมแล้วยะังไงก้อ อย่าลืม install สายด้วยนาครับ..
แต่ก่อนก้อใช้ cardreader สะดวกมากจริงแหละ แต่เสียตรงที่ ต้องแกะใส่แกะใส่บ่อยๆ..ความจริวแล้ว โหลดจากสายdata ก้อไม่นานเท่าไหร่หรอนา เราว่า.Smile

driver ของสาย Datalink มานอยู่ที่ไหนอ่ะคะ ตอนซื้อสายมาไม่เห็นมีอะไรเลยค่ะ มีแต่สาย ต้องไปโหลดหรือหาได้จากที่ไหนคะ ลงไปแต่ ซอฟแวร์ของที่ติดมากะโทรศัพท์ (Nokia PC suite) รบกวนบอกทีนะคะ ซื้อมาก้อแพง แต่ยังทำไรไม่ได้ซะอย่างเลย T_T
ปล.. ครายใจดีๆๆ มีความรู้เกี่ยวกะ 6260 เยอะๆ ขอ address หน่อยนะคะ จะ add MSN ไปรบกวน '-^
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 10:10  

1. สายดาต้าลิงค์ ไม่แถมมาครับ ต้องซื้อเองประมาณ 500 บาทครับ ไม่ต้องซื้อของแท้หรอกครับ แพงไป เก็บเอาไว้ซื้อ RS-MMC ดีกว่านะ

แล้วก็เวลาโอนเพลง
ไม่จำเป็น ต้องใช้ Nokia audio manager หรอกครับ มันไม่ค่อยเหมือน N-gage
ไปอ่านข้อ 2 ต่อเลยนะครับ

ข้อดี คือ โหลดข้อมูลเนื้อที่น้อย ๆ ได้ในเวลาเร่งด่วน ไม่ต้องถอด MMC ออกมา ถึงแม้ว่า 6260 จะถอด MMC ได้โดยไม่ต้องปิดเครื่องก็เถอะ

ส่วนไดร์เวอร์ ต้องติดตั้ง 2 ตัวคือ
1.1 ไดร์เวอร์ 6260
1.2 Pcsuit 6.2 หรือ 6.4 ก็ได้ครับ

2. การ์ดรีดเดอร์ แนะนำให้ใช้นี่นะครับ ส่งข้อมูลได้เร็วหว่านะ ราคาประมาณ 200-500 แต่ต้องใช้ adaptor แปลงให้เป็น MMC ก่อนนะครับผม
เวลาจะก๊อบ mp3 ก็ เหมือน พวก Handy Drive

3. ส่งข้อมูลทาง Bluetooth ถ้าส่ง mp3 ทาง Bluetooth ก็ไม่แนะนำนะครับ
เพราะเพลงนึงตั้ง 3-4 Mb แหนะ เด่วหน่วยความจำไม่พอ จะแฮงค์เอานะ

4. ข้อเสียของ 6260 ที่ผมไม่ชอบคือ mp3 เสียงไม่ดีนักครับ แต่วิทยุอ่ะดีมาก ๆ
ส่วนข้อเสียอย่างอื่นไม่มีอะไร ส่วนเรื่องสายแพ เค้าทำมาดีแล้วครับ

ตอบแค่นี้ก่อนนะ มึนครับ
นายแอ้
n_gage_airz@hotmail.com
การ์ตูน Garden
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 13:19  

ใช้ 6260 มาเดือนกว่าแล้ว รู้สึกฝาพับมันหลวมๆนะ พบพับลงมันเบี้ยวไปทางซ้าย ลองถามคนอื่นที่ใช้ 6260 เค้าก็บอกว่าเป็นเหมือนกัน รู้สึกว่ารุ่นนี้ค่อนข้างจะบอบบาง เวลาปิฝาพับก็ต้องค่อยๆปิดกลัวว่าหน้าจอจะกระทบกับแป้นพิมพ์ วัสดุสีเคลือบก็บาง แต่ฟังชั่นก็คุ้มนะคะเครื่องการประมวลข้อมูลผลค่อนข้างเร็วกว่า 6230 รูปลักษณ์สวยหรู ราคาคุ้มค่า
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 17:45  

เรื่องฝาพับ ยอมรับว่าโงกโงกอครับ ไม่แน่น ซึ่งเป็นปกติของฝาพับ ครับ
chin_agent
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 21:41  

ถ้าจาซื้อรุ่นนี้ตอนนี้
คุ้มอยู่ช่ายม่ะคับ
เหนว่าราคาม่ายแพงมากจนเกินไป
น่าสนใจมากครับ
จาซื้อวันที่4กุมภาอ่ะคับ
รอตัดสินใจให้ได้แน่นอน
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 12:29  

ถ้าชอบก็ซื้อเถอะครับ
PoriNg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 00:22  

ผมก้อส่งเพลงผ่านบลูทูดอยู่ละ ก้อแค่ไปเลือกsaveใน massage แค่นั้นแหละ แล้วก้อเลือกที่จะเซฟ ส่วนเรื่องเสียงผมว่าก้อดีนะ ก้อฟังได้ ส่วนเรื่องสีงะ ของผมม่ายมีปัญหาเลย (ใช้สีเงินนะ)
poppie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 18:13  

เราจะทำยังไงเวลาที่ใช้ small talk โทรคุยโดยที่ปิดฝาพับคุยได้อ่ะค่ะ เพราะตอนนี้พอโทรออกแล้วปิดฝาพับ สายมันก็จะวางไปเลยอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
mobilefunny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 11:44  

poppie ผู้เขียน:
เราจะทำยังไงเวลาที่ใช้ small talk โทรคุยโดยที่ปิดฝาพับคุยได้อ่ะค่ะ เพราะตอนนี้พอโทรออกแล้วปิดฝาพับ สายมันก็จะวางไปเลยอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ

ก็หมุนฝาพับกลับด้านเป็น Brows Mode สิครับ ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่
apache
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 11:48  

ดีใจด้วยกับชาว 6260 นะครับ ที่ ณ วันนี้มีโปรแกรมถ่ายภาพ 1.3 ล้านพิกเซลแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 14:46  

apache ผู้เขียน:
ดีใจด้วยกับชาว 6260 นะครับ ที่ ณ วันนี้มีโปรแกรมถ่ายภาพ 1.3 ล้านพิกเซลแล้ว

จริงหรอครับที่บอกว่าอัพได้แล้ว แล้วไปอัพได้ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ ช่วยบอกที นะคับ ที่shop โนเกียอัพได้รึป่าว รบกวนตอบทีนะคับ
apache
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 15:42  

Anonymous ผู้เขียน:

จริงหรอครับที่บอกว่าอัพได้แล้ว แล้วไปอัพได้ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ ช่วยบอกที นะคับ ที่shop โนเกียอัพได้รึป่าว รบกวนตอบทีนะคับ

ก็software ตามที่โพสต์ขายนั่นแหละ ไม่แน่ใจนะว่าคุณภาพจะดีหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 11:00  

แล้วจะหาโปรแกรมโหลดจากที่ไหนได้บ้าง รบกวนหน่อย
waven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 13:27  

อยากทราบวิธีการรักษาเครื่อง รู้สึกว่า6260ทำไมมันบอบบางจังเลย อยากให้ใช้ได้สัก2ปี ทำไงดี
Lenghuchong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 14:18  

waven ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีการรักษาเครื่อง รู้สึกว่า6260ทำไมมันบอบบางจังเลย อยากให้ใช้ได้สัก2ปี ทำไงดี

กำ ก็ระวังไม่ให้เครื่องตก เวลาพกใส่ไว้ในกระเป๋าพยายามอย่าใส่ของแข็งที่สามารถจะกระทบแล้วทำให้เครื่ืองเป็นรอยได้ไว้ด้วยกัน ง่ายๆ
Lenghuchong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 14:18  

waven ผู้เขียน:

กำ ก็ระวังไม่ให้เครื่องตก เวลาพกใส่ไว้ในกระเป๋าพยายามอย่าใส่ของแข็งที่สามารถจะกระทบแล้วทำให้เครื่ืองเป็นรอยได้ไว้ด้วยกัน ง่ายๆ
appl22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 19:14  

เราไปถามที่มาบุญครองมาเมื่อวานอ้ะ ร้านที่เค้ารับอัพกล้องน่ะ ทำไมเค้าบอกว่าไม่มีโปรแกรมของ 6260 มีเฉพาะของ 6600 เท่านั้นอ้ะ เรารู้สึกแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วเราก้อยังมีความพยายามนะ....ไปสะพานพุทธต่อแต่ก้อนั่นแหละ คำตอบเหมือนเดิมคือทำไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่เราว่าเราก้ออ่านในนี้มาแล้วว่ามีและสามารถอัพได้ รบกวนตอบหน่อยได้ไม๊คะ ไม่อยากได้ซอฟท์แวร์ทำเองอ้ะ อยากให้เค้าทำให้เลย แล้วถ้าทำแล้วผลเวลาถ่ายภาพจะต่างกันมากไม๊อ้ะคะ กัวตัวเครื่องจะมีปัญหา (แต่เรื่องหลังนี่ไม่ซีเรียสนะ) อยากรู้ร้านที่แน่นอนที่มาบุญครองหรือที่ไหนที่แน่นอนมีไม๊คะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
appl22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 19:14  

เราไปถามที่มาบุญครองมาเมื่อวานอ้ะ ร้านที่เค้ารับอัพกล้องน่ะ ทำไมเค้าบอกว่าไม่มีโปรแกรมของ 6260 มีเฉพาะของ 6600 เท่านั้นอ้ะ เรารู้สึกแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วเราก้อยังมีความพยายามนะ....ไปสะพานพุทธต่อแต่ก้อนั่นแหละ คำตอบเหมือนเดิมคือทำไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่เราว่าเราก้ออ่านในนี้มาแล้วว่ามีและสามารถอัพได้ รบกวนตอบหน่อยได้ไม๊คะ ไม่อยากได้ซอฟท์แวร์ทำเองอ้ะ อยากให้เค้าทำให้เลย แล้วถ้าทำแล้วผลเวลาถ่ายภาพจะต่างกันมากไม๊อ้ะคะ กัวตัวเครื่องจะมีปัญหา (แต่เรื่องหลังนี่ไม่ซีเรียสนะ) อยากรู้ร้านที่แน่นอนที่มาบุญครองหรือที่ไหนที่แน่นอนมีไม๊คะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
koh_mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 20:54  

appl22 ผู้เขียน:

สนใจสอบถามได้ที่
โก้ 0-6509-3282
koh_mobile@yahoo.com / http://www.kohmobile.info
รับประกันความชัดมากกว่า 6600 แน่นอน
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 20:25  

ทุกคนที่ใช้ 6260 อย่าหลงเชื่อนะครับ

ไม่เสียเงิน

ฟรี !!

แต่ผลทีได้นั้น ไม่เหมือนรุ่นอื่น ๆ ภาพที่ออกมาไม่ดีอย่างที่ควรครับ

ลองไปใช้ดูเองแล้วกัน

เจอกันที่นี่

http://www.geo-mobile.com/nuke/modules.php?name=Forums&file=viewforum&f=27

แจกฟรี !!!
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 20:28  

6260

ควรหาถุงเท้า ใส่ไว้นะครับ

กันรอยรอบตัวเครื่องครับ
ผุ้เฒ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 00:35  

วันนี้ไปถอย 6260 มา อะไรก็พอไหว แต่พอเปิดรูปวิทยุ มีรูปปุ่ม เข้ม อยู่ 2 ปุ่ม ตรงกลางแต่รูปสี่เหลี่ยมที่เลือกมันค้างอยู่ข้างบนประมาณ 4 วินาที มันวิ่งกลับไปเมนูเดิม ถ้ากดปุ่มเลื่อนมันก็จะกลับที่เมนูเดิมเหมือนกัน และเสียบหูฟัง รุ่น HDS - 3 มันฟ้องว่าไม่ support เลยหงุดหงิดใหญ่ ซื้อจากบริสเทล ใครทราบบอกด้วย
Joon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?????????????????????? MP3 ???? Wave ?????????? ?
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 16:44  

ไม่ทราบว่า ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 หรือ Wave ได้ไหมครับ ?
Joon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? VDO ?????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 16:57  

ถ่าย VDO ต่อเนื่องได้นานกี่นาทีครับ ?
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 01:14  

ตั้งเป็น Mp3 หรือ Wav ก็ได้ครับ

ถ่ายวีดีโอ ก็นานเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่ากี่นาที

ลงโปรแกรมได้ ทำให้ถ่ายจนกว่า MMC จะเต็มก็ได้ครับ
แอคชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6260 & 7610
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 11:51  

ตอนนี้เรากะลังตัดสินว่า จะซื้อ 6260 หรือว่า 7610 ดี เพราะว่า 6260 เราน่ารักกว่า 7610 มากเลย และยังฟัง fm ได้ แต่เราไม่ชอบตรงที่ ภาพไม่ชัดเท่า 7610 นี่สิ

เราชอบถ่ายวีดีโอต่อเนื่อง(พร้อมเสียง) ถ่ายภาพนิ่ง ฟังเพลง อัดเสียง เราควรจะตัดสินใจเลือกรุ่นไหนดีอ่ะ
แอคชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6260 & 7610
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 11:51  

ตอนนี้เรากะลังตัดสินว่า จะซื้อ 6260 หรือว่า 7610 ดี เพราะว่า 6260 เราน่ารักกว่า 7610 มากเลย และยังฟัง fm ได้ แต่เราไม่ชอบตรงที่ ภาพไม่ชัดเท่า 7610 นี่สิ

เราชอบถ่ายวีดีโอต่อเนื่อง(พร้อมเสียง) ถ่ายภาพนิ่ง ฟังเพลง อัดเสียง เราควรจะตัดสินใจเลือกรุ่นไหนดีอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 22:38  

จะลบโปรแกรมทำไงหรอ

คับมันขึ้นว่า

Unable To Delete

อ่าคับ

ช่วยที
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 02:14  

แต่ละรุ่น มันก็มีดี มีเสียครับ

ต้องตัดสินใจ และยอมรัยข้อเสียของมัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 17:26  

เพื่อนเราซื้อแล้ว ได้มาอย่างง่ายดายโดยการเอาผลสอบที่ดีมากกกกกกกไปแลก อาไรจะง่ายปานนั้น อิจฉามันว่ะ เครื่องหรูมากๆ ทำไมพ่อแม่เราไม่เป็นแบบนี้มั่งนะ กว่าจะขออะไรได้แต่ละอย่างแทบตาย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 20:12  

เพื่อนเราซื้อแล้ว ได้มาอย่างง่ายดายโดยการเอาผลสอบที่ดีมากกกกกกกไปแลก อาไรจะง่ายปานนั้น อิจฉามันว่ะ เครื่องหรูมากๆ ทำไมพ่อแม่เราไม่เป็นแบบนี้มั่งนะ กว่าจะขออะไรได้แต่ละอย่างแทบตาย Crying or Very sad

ซื้อมานานยังอ่ะ แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ
เราก็จาซื้อเหมือนกันอ่ะ
แมวมืด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 21:57  

ช่วงนี้ราคามือถือเริ่มลงกันบ้างแล้ว 6260 เหลือเท่าไหร่เอ่ยตอนนี้อยากได้ๆๆๆไม่ไหวแล้ว
appleka22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Prices..
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 19:12  

ราคาตอนนี้ที่เคยไปเห็นที่มาบุญครองนะคะ 15,500 นะถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าเป็นในศูนย์ก้อ 16,500 น่ะค่ะ ลดมาร้อยนึงแหละ

ปล.ถามนิดนึงสิ ตกลงรุ่นนี้น่ะ กล้องกี่พิกเซลอ้ะคะ
ปฏิวัติ จันทระ
Year's Star

หัวข้อ : miki
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 13:06  

ช่วยอธิบายเกี่ยวกับ Card Reader ของ 6260 ด้วยได้ไหมคะ ขอแบบละเอียดๆ อะค่ะ คือ แบบว่าไม่รู้เรื่องอะไรเลยหงะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Prices..
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 14:36  

appleka22 ผู้เขียน:
ปล.ถามนิดนึงสิ ตกลงรุ่นนี้น่ะ กล้องกี่พิกเซลอ้ะคะ

ตามปกติแล้ว.. 330k pixels ครับ
ใช้แว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 16:20  

ซื้อมานานยังอ่ะ แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ
เราก็จาซื้อเหมือนกันอ่ะ

ซื้อแบมือสองดิ ถูกกว่าดีด้วย ราคาแค่ 7500 บ.เอง ยังไม่เคยถูกใช้ อย่างน้อยคุณภาพก็ 100 เต็มอยู่ ไม่มีรอยขีดข่วนหรือ ฝุ่น
kj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 01:41  

ทำไมมือสองราคาถูกจังเลย

นี่บอร์ด 6260คลับ http://planton.freeprohost.com/forums/index.php
แมวมืด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 08:13  

เหอๆๆๆ มือสองถูกจังเยยอ่ะ แอบอยากได้นะนั้นอ่ะ
แต่เรากลัวโดนเครือ่งยำอ่ะ เพราะเพื่อนเราเคยซือถือ
แล้วโดนยำเละเยยอ่ะ ซื้อที่ไหนเหรอค่ะ มือสอง 7500 เนี้ย จะได้ไปดูมั้ง
i_am_girl13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 17:47  

อยากทราบว่า เปิ้ลไปลงโปรแกรมถ่ายรูปให้เป็น 1.3 ล้านใช่ม๊ะ แล้วร้านแรกเค้าบอกว่า เป็นเพราะเครื่องเราสีดำเลยลงไม่ได้ (ก้อเลยงง ไปสักพักหย่าย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) พอมาอีกร้าน เค้าบอกว่า ไม่รับรองว่าจะลงได้หรือป่าว เพราะเป็น Symbian แบบใหม่ ยังไม่แน่ใจว่าโปรแกรมจะรองรับไม๊ สรุปว่า ร้านที่สองก้อโหลดลงมาในเครื่องได้ แต่เปิดไม่ได้ไง ก้อเลยอยากจะรู้ว่า ทำไงดีอ้ะคะ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :x :x
-Aimer++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 01:36  

วันนี้เหนที่ M shop สาขา Central Pinklao ราคาอยู่ที่ 15,500 บาท
อยากได้จังรอราคาลงอีกเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 09:21  

โอม!! จงลง จงลง จงลง จงลง จงลง จงลง
อิอิอิรออยู่ๆๆๆๆเหมือนกันคงรอลงอีกสักนิดอ่ะอิอิอิ Razz
ซันนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 15:07  

จะ แปลง ไฟล์ให้เป็น .mp3 ยังไงดีคะ เพราะ .wav มันเล่นไม่ได้อ่า ตอบทีนะคะ ขอบคุนมากๆ
เบเกอรีบอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6620 6670
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 15:59  

เครื่องฝาพับ6260 กะไม่พับ 6670 อยากทราบ ข้อดีข้อเสีย ของสองรุ่นนี้
ถ้าจาให้ให้ถึง 2 ปี ควรเลือกรุ่นหนายครับผม ?? ตอบหน่อยนะๆๆ ผู้รู้ๆ
coffee''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6260 ??????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 18:54  

อืมลองใช้แล้ว หน้าจอสีดูซีดๆ
ที่หมุนก้อ ดูบอบบาง
กดปุ่มก้อลำบาก รูปซูมไปรูปก้อไม่ชัด(ไม่ชัดอย่างแรง)
วีดีโอ เหมือนกับ ถ่ายอะไรก้อไม่รุมัวๆ
ไม่สมกับการรอคอยเลย เฮ๋อ....... Crying or Very sad
urabiji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????...???.....?
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 20:50  

รู้สึกว่าเสียงปลายสายไม่ค่อยได้ยินเลยหลายครั้งมาก แต่พ่อ กับ เพื่อนก้อใช้.........เค้าไม่เห็นว่าอะไรเลย ต้องทำยังงัยเหรอ??? จะเปลี่ยนเป็น 7270 ดีมั๊ยหล่ะ.......? Crying or Very sad
jay5527
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 17:32  

i_am_girl13 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เปิ้ลไปลงโปรแกรมถ่ายรูปให้เป็น 1.3 ล้านใช่ม๊ะ แล้วร้านแรกเค้าบอกว่า เป็นเพราะเครื่องเราสีดำเลยลงไม่ได้ (ก้อเลยงง ไปสักพักหย่าย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) พอมาอีกร้าน เค้าบอกว่า ไม่รับรองว่าจะลงได้หรือป่าว เพราะเป็น Symbian แบบใหม่ ยังไม่แน่ใจว่าโปรแกรมจะรองรับไม๊ สรุปว่า ร้านที่สองก้อโหลดลงมาในเครื่องได้ แต่เปิดไม่ได้ไง ก้อเลยอยากจะรู้ว่า ทำไงดีอ้ะคะ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :x :x

ร้านแรก โกหก ร้านสองจริงครับ
เด็กดี2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????email???hotmail???????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 20:36  

ใครรู้วิธีการตั้งค่าemailของhotmailช่วยบอกหน่อยนะค่ะ โทรไปถามศูนย์เขาบอกว่าให้ หาว่าincomingของhotmailคืออะไรค่ะ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6260 - Matches your Moves
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 08:51  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6260
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6260.htm

ต้องการส่ง MMS แบบมีเสียงเพลงด้วย แต่ไม่สามารถแนบ file .mid ที่เป็น Ring tone ได้ ทั้งๆที่ Download MMS มาก็เป็น file .mid เหมือนกัน
Exclamation Exclamation Question Exclamation
unknownss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???sim
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 20:51  

คือว่า มือถือรุ่นนี้เค้าแกะตัว sim กับ mmc ออกยังไงเหรอคับ ผมแกะไม่เป็น ช่วยด้วยนะค้าบ...
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 20:54  

โชคดีก็ได้เครื่องดีละครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 15:20  

รุ่นนี้ก็ดีนะครับ ฟังค์ช่นก็เหมาะกับเรา แต่ข้อเสียคือกล้อง ตรงที่ต้องหมุนโหมดกล้องก่อนถึงจะเป็น vga ถ้าเปิดฝาพับตรงๆ ถึงได้เป็น VGA แต่เลนส์อยู่ข้างบนภาพที่เห็นเป็นมุมด้านซ้าย(ถ้าเปิดฝาพับ)ต้องหมุนในโหมดกล้องเท่านั้น
แม่ผมชอบมาก แต่ซื้อ E800 ไปให้แม่แล้วละ เซ็งเลย
Moo_magic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 21:08  

คือซื้อมาไม่ถึง 2 เดือน เวลาหมุนฝาแล้วหน้าจอมันสีออกจะเพียน ๆ เหมือนคอมแฮ็งอะคับ บางที่เป็นถึงขนาดหน้าจอ ไม่แสดงอะไรเลย แต่รับสายได้ โทรออกได้ อะ คับ เอาไปส่งศูยน์มารอบนึ่งแล้วเค้าบอก LCD เสีย พอ ได้เครื่อง มันก็ยังไม่หายอะคับ มันเป็นที่อะไรกัน อยากรู้จิง ๆ
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 21:54  

คงเป็นบางคน ที่ได้เครื่องที่ไม่ดีมา

เสียจัยด้วยครับ
6260.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 23:33  

6260เวลาเราบิดจอไปถ่ายรูปรูปจะเอียงเปล่าแล้วเราตั้งเราเป็นวอลเปปเปอร์ภาพจะเอียงเปล่าคับ
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 08:55  

ไม่เอียงครับ

พอบิดจอแล้ว มันจะปรับแนวให้อัตโนมัติ

แต่มันแต่ Flip เหมือนกระจกหนะ

เข้าใจมะ
somkid6077
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 18:32  

ขอถามวิธีเช็คเวอร์ชั่นของซิมเบี้ยนของเครื่องที่เราใช้อยู่ครับ รบกวนหน่อยครับ
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 00:26  

*#0000#
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 11:24  

รบกวนตอบด่วนมากๆๆๆๆๆ นะครับ คือว่าอยากจะสอบถามเรื่อง การอัพโปรแกรมล้านพิกเซล ไม่ทราบว่าจะมีปัญหากับเครื่องรึป่าว เพราะว่าวันนี้จะไปอัพครับ มีรายละเอียดยังไงรบกวนตอบด้วยนะครับ Vee
somkid6077
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 15:10  

นายแอ้ ผู้เขียน:
*#0000#

ขอบคุณมากๆครับ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 20:16  

smart-phone ของ nokia รุ่นนี้ดูดีสุดแล้ว คุ้มสุดเลย ซื้อแล้วไม่โง่
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 20:16  

นายแอ้ ผู้เขียน:
*#0000#

โหวตอะไร
krit999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : feature camera
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 00:33  

ไม่ต้องหมุน ก้อทำ feature camera ได้ โดยการตั้ง left key function เป็น camera ครับ
นายแอ้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 12:42  

โปรแกรมทำ 1 ล้านพิกเซลของ 6260 ห่วยแตกครับ

บอกได้แค่นี้ครับ

แล้วไม่ทราบว่านาย BioX เป็นอะไรของนาย

แต่ก็ดีนะ ที่ซื้อแล้วไม่โง่
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 15:09  

ห่วยจังรุ่นนี้ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 21:08  

J a c k z ผู้เขียน:
อยากเห็นภาพถ่ายจากกล้องโนเกีย 6260 นี้จัง

ว่าจะแจ๋วกว่า 6230 หรือเปล่า อยากเห็นมาก ๆ เมื่อไหร่จามีคัยเอามาให้ดูน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : chad jennnng
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 09:29  

ชัดมั่ก ๆ ผมเอาไปอัดกระดาษสีมาแล้วเหมือนฟิล์มเป๊ะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 09:31  

แล้วเล่น เอ็มพี3 ทำไมเพลงมันไม่ต่อเนื่องอ่ะ ทำไงก๊าบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 09:38  

ไปโมไบไลฟ์ โหลดคาราโอเกะก็ไม่ได้เครื่องบอกว่าไม่ Suport อ่ะ รบกวนบอกหน่อยนะครับผม
ไซเรน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 19:23  

อยากได้คู่มือ 6260 ภาษาไทยอะ หาโหลดได้ที่ไหนหรอ
ไม่ได้ซื้อที่ไทยอะ ไม่มีคู่มือภาษาไทย ภาษาอังกิดอ่านแล้ว งง ขี้เกียจอ่านด้วย

รบกวนด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 12:02  

ซื้อที่ไหนอ่ะ ทำไมไม่มีคู่มือ ไทย แต่ถ้าจะ down load คงไม่มี อ่ะนะ ลองติดต่อไปที่ Nokia care จิ.... แต่เรามีคู่มือไทย แต่จะ coppy ให้ทั้งเล่มคงมะหวายอ่ะ...อยากได้ตรงไหนอ่ะ เผื่อจะส่งmail ให้ได้
- อยากถามเพื่อน ๆ ด้วยว่า ตอนนี้ service provider เจ้าไหนที่ให้บริการ ดาวน์โหลด karaoke สำหรับ 6260 บ้างครับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 14:37  

ไปลองกดๆดู เหมาะกับผู้ชายมากกว่า เพราะมันใหญ่มากเวลาเปิดออกมา จะกดเมนู้ทีก้อต้องใช้2มือช่วยกัน อย่าว่างั้นงี้เลยผู้ชายบางคนยังต้องใช้2มือเลยค่ะ Shocked
tubman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 18:57  

ขอถามพี่ นายแอ้ หน่อยคับ เรื่องแบตอ่ะคับพี่ ถ้าซื้อที่ความจุเยอะๆ ได้ป่าว ใส่แล้วไม่มี ปันหาช่ายป่ะ มีขายช่ายม่ะ แบบว่าแบตมันหมดเร็วไปอ่ะพี่ ช่วยตอบด้วยน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2005 10:21  

เอ๊ะ 6260 club มะค่อยจะมีคนตอบแล้วอ่ะ .. ทีนี้จะทำไงดีครับ ผมจะซื้อ การ์ดรีดเดอร์ ที่ขายในเว็บไซด์ มันตัวละ 400 คิดว่าดีป่าว... rs mmc ตัวละ 700 แพงป่าวครับ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2005 19:56  

เอ๊ะ 6260 club มะค่อยจะมีคนตอบแล้วอ่ะ .. ทีนี้จะทำไงดีครับ ผมจะซื้อ การ์ดรีดเดอร์ ที่ขายในเว็บไซด์ มันตัวละ 400 คิดว่าดีป่าว... rs mmc ตัวละ 700 แพงป่าวครับ

ลองเดินดูที่พันทิพสิครับ..ราคาพอๆกัน..ได้จับเล่นก่อนจ่ายตังด้วย..ดีกว่านะผมว่า..Rc MMC 700 แพงมั๊ยขึ้นกับขนาดความจุครับ
mmmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 18:17  

จะปิดเสียงกล้องทำไงอ่า
ii a z x ii ~ o o m z *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 19:24  

อยากรุว่า ถ้าผุหญิงชั้ยอ่ะ ดีมั๊ยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GPRS
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 18:21  

แง่ๆ ผู้เขียน:
Crying or Very sad GPRS มันตั้งค่ายังไงคะ โทรไปที่Dtacเค้าก็ส่งข้อความมาให้saveพอsaveแล้วก็ยังใช้ไม่ได้ คือ ปัญหามันมีว่า พอดาวโหลดเพลงหรือภาพมา(จากสมุดเล็กๆที่เค้าแจก) ก็จะได้รับข้อความให้ไปดาวโหลดพอเลือกดาวโหลดmessageมันก็ขึ้นว่า App. closed mce พอเวลาเข้าเมนู Webก็เหมือนกัน เข้าหัวข้อ DTAC-GPRS-WAP ก็จะขึ้นว่า Connection to server needed. Connect? พอกด yes มันก็ขึ้นว่า App. closed Browser! ใครรู้ช่วยกรุณาบอกวิธีเซ็ตค่า GPRS ของ Dtac ให้ทีน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 18:30  

[quote="นายแอ้"]6260

ควรหาถุงเท้า ใส่ไว้นะครับ

กันรอยรอบตัวเครื่องครับ[/quote] :P
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 04:14  

mmmo ผู้เขียน:
จะปิดเสียงกล้องทำไงอ่า

ปิดไม่ได้ครับ
Chukiat
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 22:56  

เสียงเรียกเข้าของ 6260 เบาไหมครับ รู้สึกว่าเบาไปนะ ช่วยบอกกันมั่งสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 10:27  

ii a z x ii ~ o o m z * ผู้เขียน:
อยากรุว่า ถ้าผุหญิงชั้ยอ่ะ ดีมั๊ยอ่ะ

แฟนผมใช้อยู่ครับ ชอบมาก

ผม load logo มาใส่เครื่อง ทำอย่างไรถึงจะเอาออกได้ครับ
เสือน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 20:08  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แน่อ่ะ ราครไม่เท่ากันเยยอ่ะ
แมวมืด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2005 16:53  

แล้วเรื่องเป็นรอยหละสีดำเป็นรอยง่ายกว่าสีบรอนป่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: