Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic X100 - SIMPLY SOPHISTICATED CAMERAPHONE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 50 / เข้าชม: 36884
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic X100 - SIMPLY SOPHISTICATED CAMERAPHONE
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 02:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic X100
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/x100.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 30 Oct 2004 23:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 22:00  

ก็สวยดีนะ
somoyoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 12:24  

Laughing Cool Laughing Surprised ซื้อแล้ว ตั้ง 6,200 แน่ะ บางร้านก็ 6,150บาท คุณสมบัติก็พอดี แต่ไม่มาก ไม่มีสายดาต้าลิงค์ให้ ซื้อเอาเอง กล้องก็ถ่ายดีอยู่ ซูมได้ปรับแสงได้ แต่ยังโหลดไม่เป็น ต้องโหลดผ่ายสายดาต้าอย่งเดียวหรือเปล่าเนี้ย ทำไงยังไม่ได้ซื้อเลย.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic X100 - SIMPLY SOPHISTICATED CAMERAPHONE
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 00:42  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic X100
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/x100.htm

เพิ่งซื้อมาใช้ก็ OK ดีนะ ราคา 6,000 บาท
โดโด้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 13:56  

ทรงเหลี่ยมไปหน่อย ไม่มีค่อยมีส่วนโค้งเว้า
PPPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2004 09:10  

มันบันทึกเสียงเรียกเข้าได้เลยหรือเปล่าครับ
TuesdaysVV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 10:38  

เสียงเรียกเข้ารองรับ truetone หรือ mp3 หรือป่าวอ่ะจ๊ะ Rolling Eyes
somoyoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 14:11  

Shocked โหลดริงโทน เกม ภาพ ได้จาก wap เข้าของบั๊กหรือไม่ก็พานาโซนิคบ็อกซ์ บันทึกเสียงได้ 16 วินาที แต่เอาไปตั้งเป็นริงโทนไม่ได้ ส่วนสายดาต้าก็ยังไม่มีขาย รองรับเฉพาะคลื่นGSM จริงหรือเปล่า แล้วพวกDtacและOrangeล่ะอีกอย่างเสียงเบามาก สั่นก็ไม่แรง ภาพถ่ายชัดเจนดี Cool
AungAng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 11:15  

ก่อนซื้อ ลองเทียบกับ idea602 ดูหน่อยนะ แล้วค่อยตัดสินใจ
sitichok
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 15:42  

พอดีมันได้มาจากการส่งSMSชิงโชคอะ
เราเหงแล้วก้อน่าซื้อดีอะ
เสียเงินไปแค่375เอง
ข้อดี-เสียมีอะไรบ้างหรอ มันฝากถามอะ
ขอบคุงคับ
Hytu!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 18:54  

สวยดี แต่ตั้งภาพคโทรเข้ายังไงอ่ะ ซื้อมาแล้ว6250- ตั้งไม่เปง พอกดตั้งแล้วมันขึ้นว่า ยังไม่ใส่ค่า อ๊ะ Rolling Eyes
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 18:55  

อืม ก็น่าใช้ดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 12:57  

Hytu!! ผู้เขียน:
สวยดี แต่ตั้งภาพคโทรเข้ายังไงอ่ะ ซื้อมาแล้ว6250- ตั้งไม่เปง พอกดตั้งแล้วมันขึ้นว่า ยังไม่ใส่ค่า อ๊ะ Rolling Eyes
ผมว่ามันทรงคล้ายๆพวกตะกูล โซนนี่นะว่าใหม
somoyoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 15:10  

ต้องไปบันทึกเเบอร์ลงเครื่องก่อน แล้วเข้าไปแก้ไข ตั้งภาพโทรเข้า เสียงเรียกเข้า จัดกลุ่มให้เบอร์ก็ได้ แต่จะโชว์ไม่เต็มจอนะ
M o B
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 21:47  

ฟัง mp3 ได้ป่าว x100 & idea602 ไหนดีกว่ากัน
AbagNale
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 21:16  

ตอน เริ่มwap เค้าบอกว่า เครือข่ายบกพร่อง ------ คือเราต้องเปิด GPRS ก่อนใช่มั้ยคับ . . . แล้ว ทำยังไงอ่า บอกหน่อย ทำไม่เปน T-T ขอร้องๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic X100 - SIMPLY SOPHISTICATED CAMERAPHONE
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 18:02  

จะโหลดเสียงเรียกเข้ายังไงอะค่ะ พอโหลดก้อบอกว่าเครือข่ายบกพร่อง สียเงินไปเยอะแล้วน๊า ช่วยตอบทีสิ ต้องทำยังไงถึงจะโหลดเข้า
แง๊ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 15:33  

ซื้อสายดาต้าลิงค์ตามคู่มือเลยนะ ตั้ง 600 แหนะ
ไม่เห็นจะใช้ได้เลย
ราคาก็เพื่มอีก พันก็ได้ ไอเดีย602แล้ว ดีกว่าไหม๊
อยากเปลี่ยนแต่ไม่ชัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 01:23  

ขอถามหน่อยได้ป่าว ? ตกลงเครื่องนี้ดีอ่ะป่าว พอดีกะจะเปลี่ยนใหม่หน่ะ ช่วยบอกหน่อยเดะ เพื่อน ๆ ...........[img] :lol: :oops: :wink: :P :D :| [color=red][/color][/img]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 12:21  

ลองใช้ของเพื่นดูแล้วคับ จอก็ชัดดีสีไม่จืด
NyKie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ?????? ????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 15:47  

Laughing สายดาต้าลิงค์ตอนนี้ไม่มีขายนะ ต้องรอก่อน มีแต่ X500 ใช้ด้วยกันไม่ได้ / หน้ากากกำลังจะมีขาย / การตั้งภาพโทรเข้า เราต้องบันทึกเบอร์ลงในเครื่อง แล้วเลือกได้เลย ** แต่ถ้าไม่มีรูปอยู่ในเครื่อง จะไม่มีภาพโชว์นะ ตั้งไว้ทำไม เปลืองเนื้อที่เปล่า ๆ / ราคาขายตอนนี้อยู่ที่ 6250 ไปต่อราคากันเองนะ / เวลาเข้า wap แล้วแจ้งว่า เครือข่ายบกพร่อง ลองตั้งค่าเครื่องตามเดิมดูนะ แล้วจะดีขึ้นเอง ** เวบบางเวบเข้าไม่ได้ เพราะ เครือข่ายไม่รองรับ ส่วนใหญ่จะเข้า bug2mobile ได้ / การขอเปิด GPRS ของ GSM ที่ไม่ใช่สวัสดี ตั้งแต่ตอนเปิดเบอร์ จะใช้ได้เลย ระบบอื่น ต้องถามที่ Call center จะมี Pass ให้ เช่น Dtac โทร *1800 เป็นต้น แต่ถ้า เป็น GSM แต่เข้าไม่ได้ให้ไปสมัครที่ *119 โทรฟรี

ไม่รู้จะบอกไรอีก ถ้าสงสัย เรารู้เราจะบอกให้
กี้ 01-7220172 เด็กสระบุรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ?????? ????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 15:49  

NyKie ผู้เขียน:
Laughing สายดาต้าลิงค์ตอนนี้ไม่มีขายนะ ต้องรอก่อน มีแต่ X500 ราคาประมาณ 500-600 ใช้ด้วยกันไม่ได้นะ / หน้ากากกำลังจะมีขาย / การตั้งภาพโทรเข้า เราต้องบันทึกเบอร์ลงในเครื่อง แล้วเลือกได้เลย ** แต่ถ้าไม่มีรูปอยู่ในเครื่อง จะไม่มีภาพโชว์นะ ตั้งไว้ทำไม เปลืองเนื้อที่เปล่า ๆ / ราคาขายตอนนี้อยู่ที่ 6250 ไปต่อราคากันเองนะ / เวลาเข้า wap แล้วแจ้งว่า เครือข่ายบกพร่อง ลองตั้งค่าเครื่องตามเดิมดูนะ แล้วจะดีขึ้นเอง ** เวบบางเวบเข้าไม่ได้ เพราะ เครือข่ายไม่รองรับ ส่วนใหญ่จะเข้า bug2mobile ได้ / การขอเปิด GPRS ของ GSM ที่ไม่ใช่สวัสดี ตั้งแต่ตอนเปิดเบอร์ จะใช้ได้เลย ระบบอื่น ต้องถามที่ Call center จะมี Pass ให้ เช่น Dtac โทร *1800 เป็นต้น แต่ถ้า เป็น GSM แต่เข้าไม่ได้ให้ไปสมัครที่ *119 โทรฟรี

ไม่รู้จะบอกไรอีก ถ้าสงสัย เรารู้เราจะบอกให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 15:39  

หาสาย data ยาก แพงด้วย
NyKie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 11:35  

Embarassed ได้ยินมาว่า ดาต้าลิงค์ หาได้ที่ มาบุญครอง ลองไปดูกันนะ จ๊ะ ราคาประมาณ 600 บาท
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 10:47  

ค่าสาย Link 11 % ของราคามือถือเลยนะเนี่ย

ถือว่าแพงมาก +เงินจำนวนนี้หันไปเล่นพวกที่มี Infrared เลยดีกว่า

*ตอนนี้ราคาเครื่องล่าสุดน่าจะประมาณ 5500-5600 บาท*
นัทวัดครุฑ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 11:54  

ใครก็ได้บอกทีว่ามันโหลด เสียงเรียกเข้าเป็นเสียงจริงได้หรือเปล่าครับ ซื้อมาแล้วมันไม่ค่อยดียังไงก็ไม่รู้ สายdata link ซื้อที่ไหน....แล้วมันคุ้มยังไงบ้างอะ..บอกหน่อย ไม่อยากโง่....
kjk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 11:30  

มันมีแค่ โพลีริงโทนนะคุณ ก่อนซื้อไม่ศึกษามันก่อนหรอ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
themagma
Year's Star

หัวข้อ : panaX100 ??????? i-mobile ????????? ???????????? lock ???...
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 15:52  

สวัสดีครับ
ผมเป็นคนนึงที่ใช้บริการของทาง i-mobile และได้ซื้อโทรศัพท์เครื่องของ pana รุ่น x100
อาการก็คือ
ซื้อมาก็ใช้ได้ประมาณ 1 เดือน อยู่ ๆ เครื่องก็เกิด lock ตัวเองทำให้โทรออกไม่ได้ครับ รับได้อย่างเดียว และเข้าไปแก้ไขอะไรไม่ได้ด้วย ทั้งๆที่ผมไม่ได้ไปยุ่งอะไรเกี่ยวกับระบบการ lock เครื่องเลย

ต่อมาผมได้เอาไปสอบถามซ่อมที่ 0 i-mobile ที่เซ็นทั่ลลาดพร้าว เค้าบอกว่ายังไม่มี software ของรุ่นนี้ ต้องรอก่อน *** อะไรกัน!!!!!!!!!!!!! มีเครื่องเอาออกมาขาย แต่ไม่มี ซอฟแวร์แก้ไขหากเครื่องขัดข้อง โอ้ คุณพระช่วยบริษัทใหญ่ ๆ เดี๋ยวนี้เค้าทำงานกันอย่างนี้เหรอ แถมตอนซื้อมาก็ไม่มีสาย Datalink ให้ บอกว่า ของยังใหม่อยู่ ไม่มีให้ ทั้งๆที่ในคู่มือเขียนบอกว่าจะต้องมีอะไรบ้าง***

ผมรออีกก็ไปสอบถามอีกทาง 0ลาดพร้าวก็บอกว่ายังไม่มี (รอมาประมาณ 2 สัปดาห์) คราวนี้ผมก็เลยสอบถามว่าจะต้องทำยังไง ก็ได้คำตอบมาว่า ทาง 0ใหญ่จะมี ซอฟแวร์ ซึ่งใช้แก้ไขพวกนี้ เค้ายังไม่ส่งมาให้สาขาย่อย **** เป็นงง อีกแล้ว บริษัทใหญ่ ๆ ทำแบบนี้อีกแล้ว แปลกดี เป็นเฉพาะ i-mobile หรือว่าเป็นทุกบริษัทกันนะ***

วันต่อมาผมได้นำเครื่องเข้าไปที่ 0 ใหญ่ บอกอาการพนักงานไป

พนง = ลง ซอฟแวร์ใหม่ได้ใช่มั้ยคะ
ผม = ได้ครับ ทำไงก็ได้ให้มันใช้ได้พอ
พนก = ต้องรอประมาณ 3 ชั่วโมงนะคะ
ผม = ครับ ถ้าเสร็จแล้วช่วยโทรแจ้งด้วยนะครับ
พนง = คะ ปกติถ้าเครื่องเสร็จแล้วทางเราก็จะโทรแจ้งลูกค้าให้มารับเครื่องทันทีค่ะ

**** หลังจากบอกอาการของผมอีก ก็มีผู้ชายคนนึง ใช้เครื่องรุ่นเดียวกับผม ถือขึ้นมากำลังจะส่ง ผมก็เลยถามว่า เครื่องเป็นอะไรเหรอครับพี่ โอ้แม่เจ้า!!!! อาการเดียวกันทุกอย่าง ตกลงเครื่องรุ่นนี้มันคงไม่ใช่ 1 ใน 100 หรือ 1 ใน 1000 มันคงจะเป็น 1 ใน 1 ซึ่งรอเวลาที่จะเกิดอาการแบบนี้

และแล้วผมก็ต้องไปบ้านเพื่อน เพื่อรอรับเครื่อง
----------เวลาผ่านไป 3 ชั่วโมง-----------
ยังไม่มีวี่แวว โทรศัพท์ ผมก็ลองโทรไปสอบถามดู

ผม = สวัสดีครับ สอบถามอาการเครื่องหน่อยครับ หมายเลข SDS000......
พนง = รอซักครู่นะคะ ..... เครื่องแก้ไม่ได้นะคะ ลบ ซอฟแวร์ลงใหม่แล้วก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้ค่ะ
ผม = อ้าว แล้วผมทำไงล่ะครับ แล้วนี่บอกว่าจะโทรมาแจ้ง ไม่เห็นโทรมาเลยผมรอตั้งสามชั่วโมงกว่าแล้ว
พนง = คือ ทางเราจะโทรแจ้งตามคิวนะคะ (ไหนบอกพอเสร็จแล้วโทรแจ้งทันที)
ผม = แล้วยังงี้ผมต้องทำไง
พนง = คือ ตอนนี้ตรวจสอบกับทาง pana แล้วเค้าบอกว่าไม่เคยเจออาการแบบนี้ค่ะ ต้องส่งเครื่องให้เค้าดูว่าจะต้องทำอย่างไร
ผม = ครับ แล้วรอนานเท่าไหร่
พนง = ประมาณ 2 สัปดาห์ค่ะ

ผมก็กลับบ้านไปเลย รอ 2 สับดาห์ แล้วโทรไปสอบถามอีก

พนง = ทาง pana ไม่สามารถแก้ไขได้ จะต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ หลังจากเครื่องเสร็จแล้วก็จะมีพนักงานโทรแจ้งไปบอกค่ะ (จะให้รอคิ้วแจ้งอีก 1 เดือนหรือไงครับ)
ผม = ครับ

รอประมาณ 1 สัปดาห์ โทรไปสอบถามอีก
ก็บอกว่ายังต้องรออีก โดยบอกว่าต้องรอบอร์ดจากทาง pana
***อ้าว เอาละซิ เริ่ม งง บอกว่าส่งเครื่องให้ทาง pana แล้วทำไมทางนี้ต้องรอบอร์ดเครื่องผมกลับมาเพื่อเปลี่ยนที่นี่อีก ที่นี่ทำงานกันยังไงเนี่ย ***
ครั้งนี้ผมได้โทรไปสอบถามทาง 0 pana เองด้วย และทาง 0 pana เองก็บอกว่าได้ส่งบอร์ดรุ่นนั้นมาให้ทาง i-mobile เรียกร้อยแล้ว
ผ่านไปอีก 1 สัปดาห์ โทรไปสอบถาม

ผม = ผมกำลังพูดสายอยู่กับคุณอะไรอยู่ครับ
พนง = สุ.... ครับ .... ยังรอเปลีย่นบอร์ดอยู่ครับ
ผม = อ้าว ผมโทรไปสอบถามทาง pana เค้าบอกว่าเค้าส่งบอร์ดมาให้ทางนี้แล้ว
พนง = ครับ คือถ้ายังไม่ถึงคิวของคุณเอง ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ เพราะถ้าบังเอิญบอร์ดหมดไปก็ต้องรอ บอร์ดเครื่องชุดหน้า ก็ต้องรอครับ
ผม = (อึ้ง สิครับ พูดไม่ออกเลย ยังงี้เกิดมีเครื่องก่อนหน้าผมซัก 100 เครื่อง ไม่ต้องรอเป็นปีเลยเหรอ) พร้อมกับ วางสาย แบบ ไม่รู้จะทำยังไง

**ที่เขียนมาทั้งหมดนี้ก็ อยากจะให้เพื่อน ๆ ได้ทราบว่า การทำงานของ i-mobile และ panasonic นั้น ทำงานกันอย่างไร ไม่ทราบว่า panasonic ประเทษอื่น ๆ นั้นเป็นอย่างนี้บ้างหรือเปล่า และจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ เหมือนกับผม กับการทำงานที่แย่ ๆ ของ i-mobile และ panasonic
o_-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 16:07  

รวมเวลาซ่อมก็เป็นเดือนสิงั้น...

แย่นะ ซื้อมาใช้ได้ 1 เดือนแล้วซ่อมเป็นเดือน... เอาไปทุบหน้า สนง. ใหญ่พานาโซนิคเหมือนเค้าทุบรถกันดีป่าวนะเออ
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 20:34  

แย่จังเลย Sad
สายลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 12:18  

กำลังจะตัดสินใจซื้อ พอได้อ่านก็ใจแป้วเหมือนกัน แต่คิดว่าราคาขนาดนี้(ร้านบอก5,700)จอสีถ่ายรูปได้ สีหกหมื่นกว่าก็น่าจะใช้ได้ใช่ไหม อยากฟังคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่แล่ว ช่วยตอบด้วยนะ ขอบคุณมาก
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 19:57  

อีกอย่าง เมมน้อยด้วย ใช้ ทรูโทน .mmf ได้ เสียงเบา สั่นค่อย แถมเสียงน้อยอีก X 200 เถอะครับ ยาว บาง แต่คุ้มดี
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 19:58  

NBS_K ผู้เขียน:
อีกอย่าง เมมน้อยด้วย ใช้ ทรูโทน .mmf ได้ เสียงเบา สั่นค่อย แถมเสียงน้อยอีก X 200 เถอะครับ ยาว บาง แต่คุ้มดี

ใช้ได้เหรอคับ mmf น่ะ
บีบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2005 11:22  

สาย link เราซื้อของ x500 มาใช้ ใช้ได้ แต่อาจจะต้องใช้กะ window xp อะไรประมาณนั้น เพราะลองใช้กะเครื่อง 98 ก็ไม่ได้เหมือนกัน ส่วน wap เราก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันเสียตังไปเยอะเลยเลิกดีกว่า จะ load จะอะไรก็ใช้สาย link แทน แล้วเรายังสามารถ load file ที่เป็น midi มาเป็นเสียง ringtone ได้ ทำให้เราสามารถเลือกเพลงที่ต้องการได้จากเวบทั่วไปที่เขาให้ load file midi ได้ ฟรี เราว่าก็ ok นะไม่ถึงกะดีมาก ๆ ก็ตามราคาแหละ รุปภาพเราก็สามารถตัดแต่งได้ เลยทำให้เลือกภาพที่ต้องการได้ ถ่ายรุปมาก็สวยนะ แต่ว่าต้องหาแสงหน่อย แสงดี ๆ ถ่ายออกมาแล้วแจ่ม เสียที่เสียงเบาไปหน่อย (หรือว่าหูเราไม่ค่อยดี)
peachypp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 00:43  

กำเลยค่ะ Shocked
เพิ่งซื้อวันนี้เลย 5500
หง่า จะเสียไหมเนี่ย Crying or Very sad

ปล.ซื้อสีฟ้ามา ก้อดูน่ารักดีนะคะ
หัวใจพเนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 16:53  

ผมลองใช้ดูแล้วถ้าไม่คิดอะไรมากก็ถือว่า 0k นะ แต่ผมว่าฟังก์ชั่นมันน้อยไปหน่อยถ่ายรูปไม่ค่อยชัด บันทึกเสียงเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้ อีกอย่างนะห้ามตกเลยนะไม่งั้นเตรียมหาเครื่องใหม่ไว้ได้เลย เปราะบางมากๆ อีกอย่างนะสั่นค่อย ดีที่ว่าเวลาคุยเสียงชัดดี สำหรับคนที่จะเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ลองเปรียบเทียบดูกับ idea602 ดูนะผมว่ามันจะคล้ายๆกันแต่เจ้านี่จะรองรับ mp3 ไม่ได้แต่ idea602 จะรองรับได้ ถ่ายภาพจะชัดกว่านิดหน่อย ปรับแสงได้ ซูมได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 14:13  

ผมก็ใช้ของมือถือ i-mobile แรกๆเครื่องใช้ดีทุกอย่าง ครับชื่นชมเลยครับว่าเค้าเอามือถือดีราคาถูกเข้ามาตีตลาดทำให้ผมไม่ต้องคิดมากเวลาซื้อ แต่นั่นแหละครับ พอถึงคราวมีปัญหาก็ส่งซ่อมศูนย์เหมือนคนทั่วไปที่ซื่อศูนย์ก็ต้องเข้าศูนย์เพื่อซ่อม แพอเข้าไปที่เดอะมอลล์ ท่าพระเพื่อแก้อาการที่หูฟังไม่ได้ยิน เค้าบอกให้มารับเครื่อง 6 โมงเย็น (ผมไปตั่งแต่ 11โมงกว่าๆ)ก็ โอเค เพราะผมต้องเอาเครื่องไปใช้ทำงาน ซึ่งแน่นอนผมมก็รอในห้าง เพราะบ้านไกล ถึงเวลานัด
พนักงาน... เครื่องยังไม่เสร็จค่ะ
ผม... ก็คุณนัดผม 5 โมงนี่ครับ ผมต้องใช้โทรศัพท์เพื่อทำงานนะครับ
พนัก... มันต้องรอคิว และช่างก้อน้อยมันไม่พอ
ผม... อ้าว..แล้วให้ผมทำไง
พนัก... ก็ต้องตามคิวค่ะ
คุยกันพักใหญ่ซึ่งแน่นอน ผมอารมณ์เสียมากเพราะรอก็กว่าครึ่งแต่ของก็ยังซ่อมไม่เสร็จผมเลยขอจะเขียนใบแสดงความคิดเห็น เค้าบอกว่าหมดแล้วยื่น กระดาษ A4เปล่ามาให้ แค่นี้ก็รู้ความจริงใจแล้วครับซึ่งแน่นอนผมก็ต้องเอาไปให้ช่างนอกที่ มาบุญครองแก้ให้ตามระเบียบในเมื่อศูนย์บริการเป็นอย่างนี้
ผมคิดว่าคนไม่เคยเจอคงไม่รูแน่นอนว่ารู้สึกอย่างไรก็เขียนมาให้เป็นอุทาหรณ์ให้ทางคนซื้อได้อ่านและยิ่งคนขายได้อ่านก็ยิ่งดีจะได้เอาไปปรับปรุงไม่ใช่เอาแต่ยอดขายอย่างเดียวบริการห่วยแตก
ลูกหมู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 16:17  

พอดีแอนโหลดริงโทนมาจาก siam2you.com ค่ะ มีใครพอจะรู้รึเปล่าคะว่าจะเอามาตั้งเป็นเสียงริงโทนยังไงค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แอน
ลูกหมู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 16:17  

พอดีแอนโหลดริงโทนมาจาก siam2you.com ค่ะ มีใครพอจะรู้รึเปล่าคะว่าจะเอามาตั้งเป็นเสียงริงโทนยังไงค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ?????? ????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 13:49  

NyKie ผู้เขียน:
Laughing สายดาต้าลิงค์ตอนนี้ไม่มีขายนะ ต้องรอก่อน มีแต่ X500 ใช้ด้วยกันไม่ได้ / หน้ากากกำลังจะมีขาย / การตั้งภาพโทรเข้า เราต้องบันทึกเบอร์ลงในเครื่อง แล้วเลือกได้เลย ** แต่ถ้าไม่มีรูปอยู่ในเครื่อง จะไม่มีภาพโชว์นะ ตั้งไว้ทำไม เปลืองเนื้อที่เปล่า ๆ / ราคาขายตอนนี้อยู่ที่ 6250 ไปต่อราคากันเองนะ / เวลาเข้า wap แล้วแจ้งว่า เครือข่ายบกพร่อง ลองตั้งค่าเครื่องตามเดิมดูนะ แล้วจะดีขึ้นเอง ** เวบบางเวบเข้าไม่ได้ เพราะ เครือข่ายไม่รองรับ ส่วนใหญ่จะเข้า bug2mobile ได้ / การขอเปิด GPRS ของ GSM ที่ไม่ใช่สวัสดี ตั้งแต่ตอนเปิดเบอร์ จะใช้ได้เลย ระบบอื่น ต้องถามที่ Call center จะมี Pass ให้ เช่น Dtac โทร *1800 เป็นต้น แต่ถ้า เป็น GSM แต่เข้าไม่ได้ให้ไปสมัครที่ *119 โทรฟรี

ไม่รู้จะบอกไรอีก ถ้าสงสัย เรารู้เราจะบอกให้ Laughing Razz Wink Confused
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 15:49  

จอชัดดี เคยเล่นของเพื่อน กล้อง ชัด(ดูในเครื่อง) แต่บางทีก็ไม่ชัดถ้ามือไม่นิ่ง
กรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 19:34  

ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกันเมื่อก่อนใช้ซัมซุงสัญญาณดีอยู่แต่ตอนนี้ใช้ X 100 สํญญาณเครือข่ายไม่ดีเลย ลงทะเบียนเครือข่ายอยู่นั่นละ หูฟังดูแย่มาก ใครทราบรบกวนแจ้ง skeakang@yahoo.com ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง อ้อ... ซื้อมาราคา 4500 บาท (ใหม่)
ที่ Big C ลาดพร้าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 20:22  

TuesdaysVV ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้ารองรับ truetone หรือ mp3 หรือป่าวอ่ะจ๊ะ Rolling Eyes
ใช้อยู่จ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 23:37  

อย่าซื้อเลย ไม่ค่อยดีนะเราว่า Sad
ใช้อยู่จ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 23:37  

อย่าซื้อเลย ไม่ค่อยดีนะเราว่า Sad
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 15:00  

ใช้อยู่นะครับสีชัดเจนดี ซื้อมา 4000 บาทโดยรวมก็ OK ไม่มีทูรโทน มีแต่โพลี
Dr.Love
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ??? ??????????????? O I-Mobile
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2005 11:35  

Evil or Very Mad บริการห่วยแตก+ช่างไร้ฝีมือ (สำนักงานใหญ่แท้แท๊) ส่งเครื่องไป Up fw. ดันทำพัง ! เอาเครื่องใหม่มาให้ดั๊นเก่ากว่าเครื่องเดิม (ก็คิดว่าไม่เป็นไรจะยังดีที่มันใจบุญ) ดีใจเหมือนลิงได้กล้วย เหมือนอวยได้อี๋ ได้ไม่เกิน 10 วิ พอยัดซิมลงไปไม่นาน เฮ้ย ! นี่มันโทรศัพท์มือถือหรือ Game Boy วะเนี๊ยะ เวรแล้วจอร์จ ดันโทร.เข้า-ออกไม่ได้ซะงั้น
เฮ้อ ! (เธอ) ส่งกลับ 0 อีกหลายครั้ง ก็เป็นเหมือนเดิม แต่ละครั้งก็รอน้านนานยิ่งกว่าพี่เป้าสวัสดี ทุกวันนี้ยังไม่รู้ชะตากรรมเลยครับ โธ่ Pana ผู้น่าสงสารของผม กำลังคิดจะซื้อเครื่องใหม่อยู่เชียวนะ I-mobile เห็นว่าฟีเจอร์ดีราคาถูกจะได้หนับหนุนคนไทยด้วยกันเป็นอันต้องล้มเลิก ผมเคยอ่านกระทู้จากหลายคนเรื่องบริการอันยอดแย่ของ 0 นี้ แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรจนได้มาเจอกับตัวเลยขอระบายบ้างเหอะ ถือว่าติเพื่อก่อละกัน ใครที่คิดจะซื้อมือถือจาก 0 I-Mobile (ไม่ Samart) ก็ขอให้โชคดี อย่า up อย่าซ่อม อย่าเสียละกันนะครับ

จากใจ ... พระเจ้า (ลูกค้า) ถึง I จอร์จ (I-Mobile)
nojoma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 11:39  

ในเครื่องไม่มีการแต่ภาพได้อย่างที่บอกเลย Confused
iipy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 15:16  

ใครจะขายบ้างป่าวอะคะ เมลล์มานะ mami_mami@chaiyo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: panaX100 ??????? i-mobile ????????? ???????????? lock ???...
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 13:05  

themagma ผู้เขียน:
สวัสดีครับ
ผมเป็นคนนึงที่ใช้บริการของทาง i-mobile และได้ซื้อโทรศัพท์เครื่องของ pana รุ่น x100
อาการก็คือ
ซื้อมาก็ใช้ได้ประมาณ 1 เดือน อยู่ ๆ เครื่องก็เกิด lock ตัวเองทำให้โทรออกไม่ได้ครับ รับได้อย่างเดียว และเข้าไปแก้ไขอะไรไม่ได้ด้วย ทั้งๆที่ผมไม่ได้ไปยุ่งอะไรเกี่ยวกับระบบการ lock เครื่องเลย

ต่อมาผมได้เอาไปสอบถามซ่อมที่ 0 i-mobile ที่เซ็นทั่ลลาดพร้าว เค้าบอกว่ายังไม่มี software ของรุ่นนี้ ต้องรอก่อน *** อะไรกัน!!!!!!!!!!!!! มีเครื่องเอาออกมาขาย แต่ไม่มี ซอฟแวร์แก้ไขหากเครื่องขัดข้อง โอ้ คุณพระช่วยบริษัทใหญ่ ๆ เดี๋ยวนี้เค้าทำงานกันอย่างนี้เหรอ แถมตอนซื้อมาก็ไม่มีสาย Datalink ให้ บอกว่า ของยังใหม่อยู่ ไม่มีให้ ทั้งๆที่ในคู่มือเขียนบอกว่าจะต้องมีอะไรบ้าง***

ผมรออีกก็ไปสอบถามอีกทาง 0ลาดพร้าวก็บอกว่ายังไม่มี (รอมาประมาณ 2 สัปดาห์) คราวนี้ผมก็เลยสอบถามว่าจะต้องทำยังไง ก็ได้คำตอบมาว่า ทาง 0ใหญ่จะมี ซอฟแวร์ ซึ่งใช้แก้ไขพวกนี้ เค้ายังไม่ส่งมาให้สาขาย่อย **** เป็นงง อีกแล้ว บริษัทใหญ่ ๆ ทำแบบนี้อีกแล้ว แปลกดี เป็นเฉพาะ i-mobile หรือว่าเป็นทุกบริษัทกันนะ***

วันต่อมาผมได้นำเครื่องเข้าไปที่ 0 ใหญ่ บอกอาการพนักงานไป

พนง = ลง ซอฟแวร์ใหม่ได้ใช่มั้ยคะ
ผม = ได้ครับ ทำไงก็ได้ให้มันใช้ได้พอ
พนก = ต้องรอประมาณ 3 ชั่วโมงนะคะ
ผม = ครับ ถ้าเสร็จแล้วช่วยโทรแจ้งด้วยนะครับ
พนง = คะ ปกติถ้าเครื่องเสร็จแล้วทางเราก็จะโทรแจ้งลูกค้าให้มารับเครื่องทันทีค่ะ

**** หลังจากบอกอาการของผมอีก ก็มีผู้ชายคนนึง ใช้เครื่องรุ่นเดียวกับผม ถือขึ้นมากำลังจะส่ง ผมก็เลยถามว่า เครื่องเป็นอะไรเหรอครับพี่ โอ้แม่เจ้า!!!! อาการเดียวกันทุกอย่าง ตกลงเครื่องรุ่นนี้มันคงไม่ใช่ 1 ใน 100 หรือ 1 ใน 1000 มันคงจะเป็น 1 ใน 1 ซึ่งรอเวลาที่จะเกิดอาการแบบนี้

และแล้วผมก็ต้องไปบ้านเพื่อน เพื่อรอรับเครื่อง
----------เวลาผ่านไป 3 ชั่วโมง-----------
ยังไม่มีวี่แวว โทรศัพท์ ผมก็ลองโทรไปสอบถามดู

ผม = สวัสดีครับ สอบถามอาการเครื่องหน่อยครับ หมายเลข SDS000......
พนง = รอซักครู่นะคะ ..... เครื่องแก้ไม่ได้นะคะ ลบ ซอฟแวร์ลงใหม่แล้วก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้ค่ะ
ผม = อ้าว แล้วผมทำไงล่ะครับ แล้วนี่บอกว่าจะโทรมาแจ้ง ไม่เห็นโทรมาเลยผมรอตั้งสามชั่วโมงกว่าแล้ว
พนง = คือ ทางเราจะโทรแจ้งตามคิวนะคะ (ไหนบอกพอเสร็จแล้วโทรแจ้งทันที)
ผม = แล้วยังงี้ผมต้องทำไง
พนง = คือ ตอนนี้ตรวจสอบกับทาง pana แล้วเค้าบอกว่าไม่เคยเจออาการแบบนี้ค่ะ ต้องส่งเครื่องให้เค้าดูว่าจะต้องทำอย่างไร
ผม = ครับ แล้วรอนานเท่าไหร่
พนง = ประมาณ 2 สัปดาห์ค่ะ

ผมก็กลับบ้านไปเลย รอ 2 สับดาห์ แล้วโทรไปสอบถามอีก

พนง = ทาง pana ไม่สามารถแก้ไขได้ จะต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ หลังจากเครื่องเสร็จแล้วก็จะมีพนักงานโทรแจ้งไปบอกค่ะ (จะให้รอคิ้วแจ้งอีก 1 เดือนหรือไงครับ)
ผม = ครับ

รอประมาณ 1 สัปดาห์ โทรไปสอบถามอีก
ก็บอกว่ายังต้องรออีก โดยบอกว่าต้องรอบอร์ดจากทาง pana
***อ้าว เอาละซิ เริ่ม งง บอกว่าส่งเครื่องให้ทาง pana แล้วทำไมทางนี้ต้องรอบอร์ดเครื่องผมกลับมาเพื่อเปลี่ยนที่นี่อีก ที่นี่ทำงานกันยังไงเนี่ย ***
ครั้งนี้ผมได้โทรไปสอบถามทาง 0 pana เองด้วย และทาง 0 pana เองก็บอกว่าได้ส่งบอร์ดรุ่นนั้นมาให้ทาง i-mobile เรียกร้อยแล้ว
ผ่านไปอีก 1 สัปดาห์ โทรไปสอบถาม

ผม = ผมกำลังพูดสายอยู่กับคุณอะไรอยู่ครับ
พนง = สุ.... ครับ .... ยังรอเปลีย่นบอร์ดอยู่ครับ
ผม = อ้าว ผมโทรไปสอบถามทาง pana เค้าบอกว่าเค้าส่งบอร์ดมาให้ทางนี้แล้ว
พนง = ครับ คือถ้ายังไม่ถึงคิวของคุณเอง ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ เพราะถ้าบังเอิญบอร์ดหมดไปก็ต้องรอ บอร์ดเครื่องชุดหน้า ก็ต้องรอครับ
ผม = (อึ้ง สิครับ พูดไม่ออกเลย ยังงี้เกิดมีเครื่องก่อนหน้าผมซัก 100 เครื่อง ไม่ต้องรอเป็นปีเลยเหรอ) พร้อมกับ วางสาย แบบ ไม่รู้จะทำยังไง

**ที่เขียนมาทั้งหมดนี้ก็ อยากจะให้เพื่อน ๆ ได้ทราบว่า การทำงานของ i-mobile และ panasonic นั้น ทำงานกันอย่างไร ไม่ทราบว่า panasonic ประเทษอื่น ๆ นั้นเป็นอย่างนี้บ้างหรือเปล่า และจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ เหมือนกับผม กับการทำงานที่แย่ ๆ ของ i-mobile และ panasonic
x100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไงอ่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 22:44  

บีบี ผู้เขียน:
สาย link เราซื้อของ x500 มาใช้ ใช้ได้ แต่อาจจะต้องใช้กะ window xp อะไรประมาณนั้น เพราะลองใช้กะเครื่อง 98 ก็ไม่ได้เหมือนกัน ส่วน wap เราก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันเสียตังไปเยอะเลยเลิกดีกว่า จะ load จะอะไรก็ใช้สาย link แทน แล้วเรายังสามารถ load file ที่เป็น midi มาเป็นเสียง ringtone ได้ ทำให้เราสามารถเลือกเพลงที่ต้องการได้จากเวบทั่วไปที่เขาให้ load file midi ได้ ฟรี เราว่าก็ ok นะไม่ถึงกะดีมาก ๆ ก็ตามราคาแหละ รุปภาพเราก็สามารถตัดแต่งได้ เลยทำให้เลือกภาพที่ต้องการได้ ถ่ายรุปมาก็สวยนะ แต่ว่าต้องหาแสงหน่อย แสงดี ๆ ถ่ายออกมาแล้วแจ่ม เสียที่เสียงเบาไปหน่อย (หรือว่าหูเราไม่ค่อยดี)

ลงไงอ่ะ ถึงใช้ได้ เราพยายามลงมา 6 เดือนแล้ว ไม่ได้อ่ะ ติดต่อทางศูนย์ ไอโมบายเค้าแจ้งว่า ระบบไม่ support xp ต้องเป็น window 2000 เล่นเอางงเลย ยังไงก็รบกวนผู้ที่สามารถลงได้บอกวิธีด้วยนะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: