Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic X500 - THE FIRST SLIDE & SNAP WONDER
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 161 / เข้าชม: 92436
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic X500 - THE FIRST SLIDE & SNAP WONDER
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 02:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic X500
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/x500.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 30 Nov 2004 13:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 19:09  

น่าสนใจครับ แต่หน้าจอดูจะเล็กไปซักหน่อย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2004 20:21  

ฝาสไลด์ไม่สวย แต่ก้อแปลกไปอีกอย่างคับ
piew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 20:17  

น่าสนใจดีแต้องดูราคาประกอบ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 22:02  

กระทัดรัดดีนะครับ
takecare999
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 10:50  

อยากจะรู้เรื่องราคาเครื่องมากๆ ครับ ใครพอรู้ช่วยอบทีนะครับ
Aladian
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 21:56  

ราคาจะประมาณเท่าไหร่เนี่ย ..
มือใหม่หัดตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 09:03  

เมื่องานไอซีที เอ็กโปร ไปถามมา เค้าบอกว่า ประมาณ 12000 บาท วางจำหน่ายเดือน
สิงหานี้ครับ แต่เมื่อไหร่จำไม่ได้แล้วอะ
powergame_22
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 17:25  

น่ารักดี แต่จอเล็กไปอย่างที่ตุ้มว่านั่นแหละ เล็กไปเปล่า
tOth Vs kAe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? !!
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 10:00  

รุ่นนี้ราคาอยู่ที่ 12,300 บาท อะ เครื่องศูนย์นะ
SaVok_Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 10:44  

ตัวนี้ฟังวิทยุและmp3 ได้หรือเปล่าครับ? ความคมชัดของกล้องเป็นอย่างไรบ้างครับ? และก็ ดาวน์โหลดโปรแกรมอื่น ๆ เพิ่มเติมได้หรือเปล่าครับ? ใครมีแล้วช่วยบอกหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจกับหลาย ๆ รุ่นอะครับ
Onne
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 14:12  

ข้อมูลราคาจากงานแถลงข่าวของพานา เมื่อกลางเดือน
เขาบอกว่าขายที่ 9,900 ค่ะ

น่ารักดี ฝาสไลด์ด้วย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 15:54  

SaVok_Nokia ผู้เขียน:
ตัวนี้ฟังวิทยุและmp3 ได้หรือเปล่าครับ? ความคมชัดของกล้องเป็นอย่างไรบ้างครับ? และก็ ดาวน์โหลดโปรแกรมอื่น ๆ เพิ่มเติมได้หรือเปล่าครับ? ใครมีแล้วช่วยบอกหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจกับหลาย ๆ รุ่นอะครับ

ฟังวิทยุและ MP3 ไม่ได้คับ ดาวน์โหลดโปรแกรมไม่ได้คับ แต่โหลดพวกเกมได้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2004 01:31  

Onne ผู้เขียน:
ข้อมูลราคาจากงานแถลงข่าวของพานา เมื่อกลางเดือน
เขาบอกว่าขายที่ 9,900 ค่ะ

น่ารักดี ฝาสไลด์ด้วย

วัสดุที่ใช้ก็ดูดีคับ สวยเลย ด้านหลังนี่ถ้ามองผ่าน ๆ คิดว่ากล้องดิจิตอลชัด ๆ
น้องมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? idea801 ??? pana ?????????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 00:43  

ก้อเพิ่งไปดูราคามาวันนี้เอง ราคาอยู่ที่ 9,900 นะ ส่วน ไอเดีย 801 อยู่ที่ 12,900

ความต่างของมันก้อคือว่า มันถ่ายวีดีโอไม่ได้ ไอเดีย ถ่ายได้แต่ไม่มีเสียง ภาพก้อพอชัดนะ

เล่น mp3 ไม่ได้ เหมือนกัน แต่เราตัดสินใจไม่ถูกอ่ะ ช่วยหน่อยนะ

แต่มันน่ารักดีนะ Embarassed Razz
T-U-R-I-S-M-O
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สยามเมืองยิ้ม ^_^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 20:59  

Slide เลียนแบบ D410 iDEA801 SL55 ฯลฯ...
ด้านหลังออกแบบมาให้หน้าตาเหมืนกล้อง เลียนแบบ K700i

แต่โดยรวมก็นับว่าสวยแปลกไปอีกแบบเหมือนกัน
SCNB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Panasonic x 500
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 13:12  

ราคา 9,900 บาท ถ่ายรูปได้และถ่าย vdo ได้ประมาณ 10 วินาที แต่ไม่มีเสียงค่ะ รุ่นนี้สามารถโชว์รูปคนโทรเข้าได้นะ เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันศุกร์เองค่ะ สามารถตั้งเวลาเปิด-ปิดได้ด้วย คุณภาพถูกใจ ราคาเหมาะสม
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 14:24  

รุ่นนี้มีหน่อยความจำกี่เมกกะไบต์ครับ ผมดูสเป๊กแล้วโอเค ราคาไม่แพง ตัวเครื่องสวยดี เหลือแค่หน่วยความจำอ่ะที่ไม่รู้มาประกอบการตัดสินใจอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกหนอ่ยนะครับ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 14:24  

รุ่นนี้มีหน่อยความจำกี่เมกกะไบต์ครับ ผมดูสเป๊กแล้วโอเค ราคาไม่แพง ตัวเครื่องสวยดี เหลือแค่หน่วยความจำอ่ะที่ไม่รู้มาประกอบการตัดสินใจอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกหนอ่ยนะครับ
~Ultragirl~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 13:08  

รุ่นนี้เพื่อนเราเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ก็เล็กดีแต่หนาไปหน่อยความเห็นเรากะเพื่อนอิกคนอ่ะนะ
ความคิดเห็นทางลบ
1.กล้อง ถ่ายรูปไม่แจํวอ่ะคืิอว่าแค่พอถ่ายได้แต่ไม่ค่อยชัดเท่าที่ควร
2.จอ เล็กไม่ซะใจเลอะ สีสันธรรมดาเหมือนเดิมยังสู้ซัมซุงไม่ได้ ดีก่าโนเกีย 4000ก่าสีนิดนึง
3.ไม่มีอินฟราเรด เกมก้มีแค่ 2 เกม ไม่ค่อยมันส์ด้วย อิกอย่างปุ่มกดลัดงงดี
4.วอลเปเปอร์ มีแต่เจ โชว เบื่อเจงๆ หล่อก้ม่ายหล่อ หน้าอืดเต็ใจอเลอะ และก้มีแต่ภาพติงต๊อง ออกคิกคุหน่อยตามสไตด์ ไอโมบายนำเข้าอะนะ ช่างเขาเถอะ
ความคิดเห็นทางบวก
1.รูปทรง การดีไซด์แปลกตา หรูหรา ไฮโซ น่าใช้
2.เสียง ไพเราะเสนาะหู เสียงไม่แหลม ออกทุ้มๆฟังรื่นหูดี มีเสียงเด็กพูดแถมให้ด้วย
3.ราคาสมกับเครื่องดี
(แบตเตอรี่ทนหรือเป่าไม่แน่ใจต้องคอยดูต่อปายกั๊บท่าน)
อุปกรณ์ในเครื่อง - เครื่องและแบต ที่ชาร์จ สมอลทอร์ค
pinker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 21:01  

เว็บโหลดฟรีของพานา ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ
lk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? x500 ???????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 01:00  

1.ไม่ทราบว่าอัดเสียงเรียกเข้าเป็นริงโทนได้มั้ย
2.เสียงเรียกเข้าเป็นเสียงร้องจริงได้หรือปล่าว
3.พิมพ์ไทยได้มั้ย(เมนูไทยค่ะ)
4.แยกเสียงเรียกเข้าตามรายบุคคลได้มั้ยคะ
KoreanPiggy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 23:25  

-ที่ร้านบอกเสียงเรียกเข้า True tone ได้ค่ะแต่หาโหลดยากหน่อยนะ พวกเล่มๆที่แจกกันเกลื่อนไม่ค่อยมีพานาให้โหลด
-ในตัวเครื่องมีเสียงเรียกเข้าเป็นเสียงเด็กด้วยน่ารักมั่กๆ "โอ้ววว พระเจ้าจอร์จมันยอดมั่กกก.
-เราว่ากล่้องชัดดีออก สีเป็นธรรมชาติดีไม่สีแหลมเหมือนซัมซุง หรือจืดเหมือนโซนี่
-มีแต่สายดาต้าลิงค์ ไม่มีอินฟาเรด หรือบูทูธ
-โหลดได้แต่เกมส์จ๊ะ
-ฟังเพลงไม่ได้นะ
-บันทึกเสียงได้/ถ่ายวีดีโอได้แต่ไม่มีเสียง หรือถ่ายแบบมีเสียงได้ก็ไม่รู้เราทำไม่เป็น
-สายดาต้าลิงค์6ร้อยกว่าบาทจ๊ะ 0 imobile
""" เราว่าคุ้มสำหรับคนที่ไม่ได้ need function อะไรมากมายแค่ลูกเล่นนิดๆหน่อยๆ ราคาไม่แพงด้วย...."""
อ๋อ มีทุกอย่างที่ท่านต้องการให้ดาวนืโหลดที่ www.panasonicbox.com จ๊าาาาา
งงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 23:46  

[quote="KoreanPiggy"]-ที่ร้านบอกเสียงเรียกเข้า True tone ได้ค่ะแต่หาโหลดยากหน่อยนะ พวกเล่มๆที่แจกกันเกลื่อนไม่ค่อยมีพานาให้โหลด
-ในตัวเครื่องมีเสียงเรียกเข้าเป็นเสียงเด็กด้วยน่ารักมั่กๆ "โอ้ววว พระเจ้าจอร์จมันยอดมั่กกก.
-เราว่ากล่้องชัดดีออก สีเป็นธรรมชาติดีไม่สีแหลมเหมือนซัมซุง หรือจืดเหมือนโซนี่
-มีแต่สายดาต้าลิงค์ ไม่มีอินฟาเรด หรือบูทูธ
-โหลดได้แต่เกมส์จ๊ะ
-ฟังเพลงไม่ได้นะ
-บันทึกเสียงได้/ถ่ายวีดีโอได้แต่ไม่มีเสียง หรือถ่ายแบบมีเสียงได้ก็ไม่รู้เราทำไม่เป็น
-สายดาต้าลิงค์6ร้อยกว่าบาทจ๊ะ 0 imobile
""" เราว่าคุ้มสำหรับคนที่ไม่ได้ need function อะไรมากมายแค่ลูกเล่นนิดๆหน่อยๆ ราคาไม่แพงด้วย...."""
อ๋อ มีทุกอย่างที่ท่านต้องการให้ดาวนืโหลดที่ www.panasonicbox.com จ๊าาาาา[/qcuote]
แล้วอัดเสียงเราเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือปล่าวคะ
ถ้าเอาเพลงจากคอมมาลงเป็นเสียงเรียกเข้าได้มั้ยคะ
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 14:06  

ภาษาไทยหรือเปล่า
Richard
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 23:23  

อยากทราบรายละเอียดทั่วๆไปครับ เช่นข้อดึข้อเสียต่างๆ และคุณภาพของเสียงเรียกเข้าและจอภาพ (เน้นมากๆ) เพื่อช่วยในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ
Richard
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 23:26  

Richard ผู้เขียน:
อยากทราบรายละเอียดทั่วๆไปของ Panasonic X500 ครับ เช่นข้อดึข้อเสียต่างๆ และคุณภาพของเสียงเรียกเข้าและจอภาพ (เน้นมากๆ) เพื่อช่วยในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 10:24  

ไม่รู้ว่าการใช้งานจะสะดวกใหม การเข้าถึงเมนูอะไรทำนองนั้น ใครเคยใช้ช่วยบอกด้วยนะคร๊าบ................
Richard
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 19:24  

เคยถามบางร้านบอกว่าพิมพ์ไทยไม่ได้ แต่ถามที่ ไอโมบายบอกว่าพิมพ์ได้ งง..... ตกลงได้หรือไม่ได้ก็ไม่รู้ ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
pinker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 23:26  

พิมพ์ไทยได้แน่นอน
ข้อเสีย :
1. การเข้าเมนูยุ่งยาก ลำดับหัวข้อเมนูไม่ดี
2. การถ่ายรูป ถ้าถ่ายแนวตั้ง จะตั้งทำการหมุนภาพกลับ
3. บันทึกเสียงไม่ขัด
4. เมนูลัด มีแค่ 2 อย่าง ไม่เหมือนซัมซุง มี 4อย่าง
5. เสียงเวลาคุยดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
6. หาที่โหลดริงโทนยากมาก
7. เวลาสไลด์แล้ว เครื่องไม่ค่อยแข็งแรง
8. เกมมีแค่ 2 เกมเอง
9. รูปโทรเข้า รูปเล็กมาก ไม่เต็มพื้นที่หน้าจอ
babe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2004 21:55  

ถ้าเป็นเครื่อง 0 i-mobile พิมพ์ไทยได้คับ นี่ว่าพรุ่งนี้จะไปซื้ออยู่เหมือนกัน แต่กำลังชั่งใจกับ e800 อยู่ ใครจะแนะนำว่าอันไหนคุ้มกว่ากันคับ
นี่นา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 17:41  

E700สวยแต่รูป(หมายถึงบอดี้นะ ไม่ใช่ภาพถ่ายจ้ะ) แต่จูบไม่หอมนะ

แต่X500 สวยทั้งรูปทรง ภาพถ่ายก้อชัดดี แต่ก้อแล้วแต่คนชอบมากกว่านะว่าชอบสไตล์ฝา

พับ หรือแบบสไลด์มากกว่ากันนะ แต่ เชียร์X500แหละ ทั้งถูกและดีแหละ เราชอบ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Babe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 13:31  

โดยรวมแล้วก้อ OK นะ สมราคาดี 9,900 เมื่อเทียบกับ E800 ที่มีคุณสมบัติใกล้เคียงกันแต่ราคา 15900 บาท อันนี้แล้วแต่นะครับ นานาจิตตัง คือ ตังใครตังมัน ตอนแรกยังลังเลอยู่ แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจได้เลือก Pana ใช้แล้วผมว่า x500 ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังครับ อาจจะเพราะเคยใช้มาก่อน 2 รุ่น เลยค่อนข้างชินกับเมนูของ Pana
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 14:53  

ผมว่าเอา X500 เทียบ E800 ไม่ไ่ด้หรอกคับ คนละเรื่อง(เดียวกัน)เลย E800 ยังมีความสามารถล้ำๆกว่า X500 หลายๆอย่างนะคับ แม้ว่าจะแพงไปเยอะ
x500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 02:33  

ซื้อมาใช้แล้ว..คิดว่า ก้อ ใช้ได้นะ...จากตอนแรกกลัวเรื่องสี และึความคมชัดมากๆ เพราะรุ่นอื่นๆ ของ พานา สีไม่สวย....เราก้อใช้ ซัมซุง มาก่อนนะก้อว่าสีสวยดี แต่รุ่นนี้ขอบอกว่าไม่ผิดหวัง เรื่องสีและความคมชัดอ่ะนะ ราคาก้อเหมาะสม....ชอบค่ะ..ไม่ผิดหวังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2004 13:54  

[quote="T-banK"]ผมว่าเอา X500 เทียบ E800 ไม่ไ่ด้หรอกคับ คนละเรื่อง(เดียวกัน)เลย E800 ยังมีความสามารถล้ำๆกว่า X500 หลายๆอย่างนะคับ แม้ว่าจะแพงไปเยอะ[/quo

คืออยากเปลี่ยนโทรศัพย์ขอถามคุณหรือใครก็ได้นะค่ะ ว่า ดิฉันใช้ซัมซุง T500 (รุ่นฝาพับล้อมเพชร) ใช้มา 1-2 ปี แล้วอยากอัฟเดส แต่วงเงินบัตรเงินผ่อนไม่เกิน 18,000- บาท แต่อยากได้แบบคุ้มๆ หน่อยไม่ต้องเปลี่ยนทุกปีดอกเบี้ยแพงนะ จ่ายช้าก็ปรับเซงมาก Crying or Very sad
ขอตั้งโจทย์นะค่ะ เอ้อไม่จำกัดยี่ห้อนะค่ะแต่ใจลำเอียงซัมซุงนิดๆ ค่ะขอบอก
1. แน่นอน เมนูไทย พิมพ์,รับ,ส่งไทยค่ะ เพราะภาษาอังกฤษโง่มากค่ะ Shocked
2. รับส่ง MMS SMS EMS หรือได้ บลูทูล ติดมาด้วยยิ่งแจ๋วมากๆ ค่ะ
3. เสียงเรียกเข้าแบบ True Tone ขอเสียงแจ่มๆ เพราะต้องใส่ไว้ในกระเป๋าถือนะค่ะ ของเพื่อนฮัทและโนเกียเสียงเบามากไม่ได้ยินต้องโทร.กลับนะเปลืองค่ะ ซัมซุงกับไอเดียอินโนแจ่มดียี่ห้ออื่นไม่รู้เหมือนกัน Laughing
4. กล้องขอชัดสักหน่อยเอาไว้ถ่ายรูปนิดๆ หน่อยๆ พอไม่อายใครเวลาเขาขอดูรูปนะ ถ่ายวิดิโอได้ยิ่งเจ๋งจ้า Wink
5. รูปทรงอยากได้เดิ้นๆ หน่อยนะค่ะจะได้ไม่ตกยุคง่าย และไม่โดนแมงเม้าเวลาไม่มีอะไรทำแล้วล้วงงัดออกมาโทร.แก้เขินงะ และที่สำคัญเข้ากับ สาวสวยใสไร้คู่ Embarassed
ที่บอกไปอย่าเพิ่งบอกดิฉันไปสั่งทำเองนะค่ะ เพราะอยากหาแบบนี้จริงๆ ไปถามคนขายก็จะขายแต่รุ่นที่ได้ % ดีๆ ไม่จริงใจเลยเบื่อ กิจกรรมของฉันกับโทรศัพท์ก็พื้นๆ ต่ะ
คือ โทร.ออก,รับสาย ส่งรูป รับรูป โหลดเพลง ภาพ งัดโชว์ตามที่สาธารณะต่างๆ Very Happy ขอบขอบคุณไว้ที่นี้นะค่ะท่านผู้รู้ทุกท่าน Laughing Smile
chr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic X500 - THE FIRST SLIDE & SNAP WONDER
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 10:36  

พิมพ์ไทยได้หรือไม่ ชอบส่งข้อความมาก ต้องการซื้อหากพิมพ์ไทยได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic X500 - THE FIRST SLIDE & SNAP WONDER
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2004 20:07  

[quote="chr"]พิมพ์ไทยได้หรือไม่ ชอบส่งข้อความมาก ต้องการซื้อหากพิมพ์ไทยได้[/quot
เครื่องจากไอโมบาย พิมพ์ได้ค่ะ รับส่ง,ข้อความ เมนูไทยค่ะ
mv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2004 16:25  

จะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ แต่ว่าอยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยมีเครื่องให้เลือก เลยเปิดเว็บไซต์หาข้อมูล เจอเว็บขายโทรศัพท์มือถือโดยโทรไปสั่งซื้อ ราคาค่อนข้างถูกกว่าราคาตลาด อยากทราบความคิดเห็นว่า จะเป็นเว็บหลอกลวงหรือเปล่า และก็ถ้าจะเข้าไปซื้อในกรุงเทพฯ จะไปซื้อได้ที่ไหนได้บ้าง
^^่just bought
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 09:29  

มันก้อดีอ่าน้า ถ่ายรุปไม่ค่อยชัดเท่าหรั่ย ราคาโอเค ตอนถ่ายก็มีแสงไฟ สว่างจ้า ไว้สำหรับตอนกลางคืน แต่ก้อไม่ชัดอยู่ดี ฮ่าๆ จะซื้อมือถือหรือกล้องถ่ายรูปกันเนี่ย? แต่อยากได้ตรงที่ว่า อยากได้เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 นี่สิ ทำได้ป่ะ แร้วๆๆ ต่อกะคอมพ์ไม่ได้เหรอ? ขอบคุนค่ะ
tussils
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 21:17  

เอ่อ....อยากทราบว่ารุ่นนี้มีโหมดถ่ายภาพเเบโบราณหรือขาว-ดำ เเบบx300มั้ยฮะ....

เเล้วถ้าซื้อที่nasaจะโอเคมั้ยฮะ.....เพราะ8700เอง เเต่ลองไม่ได้จ่ายเงินก่อนถึงลองเครื่อง....
BeE_abac
Year's Star

หัวข้อ : file ???????????????????????????? ??
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 22:36  

file เสียงเรียกเข้าใช้นามสกุลอะไรคะ ช่วยบอกด้วยอยากรู้มาก ๆ
NAROTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 16:24  

tussils ผู้เขียน:
เอ่อ....อยากทราบว่ารุ่นนี้มีโหมดถ่ายภาพเเบโบราณหรือขาว-ดำ เเบบx300มั้ยฮะ....

เเล้วถ้าซื้อที่nasaจะโอเคมั้ยฮะ.....เพราะ8700เอง เเต่ลองไม่ได้จ่ายเงินก่อนถึงลองเครื่อง....

ถ่ายภาพขาว-ดำ ได้ครับ ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ ราคาที่ imobile 9,300 บาทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic x 500
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 19:29  

SCNB ผู้เขียน:
ราคา 9,900 บาท ถ่ายรูปได้และถ่าย vdo ได้ประมาณ 10 วินาที แต่ไม่มีเสียงค่ะ รุ่นนี้สามารถโชว์รูปคนโทรเข้าได้นะ เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันศุกร์เองค่ะ สามารถตั้งเวลาเปิด-ปิดได้ด้วย คุณภาพถูกใจ ราคาเหมาะสม
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????datalink
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 18:16  

ซื้อมาแล้วแต่ติดตั้งไม่ได้อะครับใช้win xp พอติดตั้งไปแล้วมันบอกหาไม่เจอ -.- ใครมี fileไว้สำหรับติดตั้งxp ช่วยส่งมาทางmailนี้นะครับ hunterturn @ hotmail.com
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 22:30  

ขอบคุณครับได้รับไดซ์เวอร์ละครับ ลงได้แย้ว ถ่ายได้ดีที่สุดVGA 640 * 480 โย่ๆ
NAROTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 01:23  

ขอไดซ์เวอร์ หน่อยครับผมยังลงไม่ได้เลยอะ ผมใช้ win xp อะครับ

ส่งมาที่ supapons_noi@yahoo.com ด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2004 01:36  

NAROTO ผู้เขียน:
ขอไดซ์เวอร์ หน่อยครับผมยังลงไม่ได้เลยอะ ผมใช้ win xp อะครับ

ส่งมาที่ supapons_noi @ yahoo.com ด้วยนะครับ
t_rung4@yahoo.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 09:37  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic X500
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/x500.htm

ซื้อมาแล้วราคาอยู่ที่ 9900 บาท โดยทั่วไปแล้วใช้ได้ดี เหมาะสำหรับคนที่ขอบเครื่องที่กระทัดรัด จอคมชัด โหลดทรูโทนได้ โดยรวมแล้วให้เลย 8 คะแนน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 22:31  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic X500
เราอยู่ต่างจังหวัดงะ ซื้อมา 9400 แพงปะ
0011
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 19:01  

ใครมีไดเวอร์ x500 ของ xp
ขอหน่อยครับ
siamservice2004@yahoo.com

ขอบคุณมากครับ
pharrelL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 19:48  

Very Happy ในราคานี้ ผมว่า X500 ดีมากเลย
คุ้มมากกกจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 14:08  

NAROTO ผู้เขียน:
tussils ผู้เขียน:

ถ่ายภาพขาว-ดำ ได้ครับ ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ ราคาที่ imobile 9,300 บาทครับ

เราพึ่งซื้อมาเหมือนกัน (แบบไม่ตั้งใจ) ไม่เคยสังเกตูเห็นคิดว่าออกมาใหม่ มีปัญหาอยากปรึกษา
1. ทำไมเราเล่นเครื่องได้สักพักแล้วเครื่องดับเอง (ปิด) ต้องเปิดใหม่ เราซื้อจาก เจ มาร์ท
เป็น 2 ครั้งแล้วก็ยังไม่เป็นอีก อยากทราบว่ามีใครเคยเป็นไหม (ตอนใช้กล้อง)
2.รูปที่ถ่ายแล้วเราจะเอามาตั้งค่าใน เทคนิค ไม่ได้หรอ เพราะอยากเปลี่ยนรูปที่ถ่ายแล้วเป็นแบบเอ็มบอสน่ะ
3.เสียงที่อัดน่ะเอามาเป็น ริงโทน ไม่ได้ใช่ไหม
แต่โดยสรุปเราว่าเราไม่ผิดหวังนะที่มาเล่นรุ่นนี้แต่เพื่อนชอบทักว่า แปลก ๆ
PharrelL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 21:29  

ผมก็เป็นครับอย่าตกใจ
ระบบ มันเพิง set ตัวอ่ะ
Surprised อิอิ
อยากรู้ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 00:32  

ไฟล์ wav, medi เอาไปใส่ลงเครื่องทำ เป็น ringtone ได้มั้ยอะคับ?
แล้วคนที่ ซื้อที่บอกว่า ฝาก๊อกแก๊กอ่ะ จิงเปล่าคับ? ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ
อ่ะ แต่ต้องดูหลายๆอย่างประกอบก่อนนะ
นุ้ยแปดอาร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 17:32  

Twisted Evil อยากได้ เวปโหลดเกมส์ พานาโซนิคจังเยย Twisted Evil

และขอขอบพระคุณ อย่างสูง แก่ผู้มีนำใจ ให้ทางสว่าง ได้แล้วไดเวอร์ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
jolin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 20:58  

ขอไดรเวอร์ x500 ของ xp หน่อยนะคะ กรุณาเถอะคะ โฮว.......ต้องการมั่กมั่ก ขอบคุณค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
sakumi19@hotmail.com
บูกิจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 12:06  

ขอไดรเวอร์ x500 ของ xp หน่อยนะคะ คุณพี่ที่ใจดี...ขอหนูทีนะคะ... Embarassed ไดรเวอร์น่ะคะพี่ขาๆๆๆๆๆๆ Rolling Eyes
wathity@yahoo.com
PharrelL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? x500 ??? xp ????????? ?????????????...???????????...
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 02:00  

ขอไดรเวอร์ x500 ของ xp หน่อยนะครับ คุณพี่ที่ใจดี...ขอหนูทีนะครับบ... ไดรเวอร์น่ะคะพี่ฮาบบบบ
armz2confesstions@hotmail.com
ส่งมาทีนะครับบบบ pleaseeeeeeee Crying or Very sad
PharrelL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 11:30  

สาย data link มันอันเท่าไรหรอครับผม
pookung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ???????????? 1 ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 11:25  

เราว่าก็ดี นะ เพื่อนๆเราชอบด้วย มีแต่คนชอบ
แต่ว่าทำตกไปแล้ว 1 ครั้ง จะเป็นไรป่าวคะ แต่ตอนนี้ก็ใช้ได้ นะ ไม่มีปัญหา
ถ่ายรูป ตั้งยังไง ให้ชัดๆ เหรอ 640*480 ตั้งตรงไหน

แล้วถ้าถ่ายรูปไปแล้วเป็นแนวนอนจะปรับที่รูปให้เป็นแนวตั้งได้เลยไหม

ยังไ่ม่ได้เอาลงเครื่อง ถ้าลงต้องทำยังไงมีอุปกรณือะไร บ้างคะ

ขอบคุณค่า
เมล์มาที่ u4405080@cm.edu ก็ได้นะ Surprised
yen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 20:24  

อยากทราบว่า การเข้าถึง แต่ละ function มันเร็วรึป่าวคะ
คือ อย่าง sony ericsson เห็นเพื่อนบอกว่า ช้ากว่า nokia
ตอนนี้ใช้ Nokia อยู่ แต่อยากลองใช้รุ่นนี้ดู อยากทราบว่า ความเร็ว พอๆกับ Nokia มั้ย
แล้วมีปัญหาเรื่องคลื่นรึป่าว

ใครรู้ช่วยบอกมาที่ yenjung_yu@yahoo.com ขอบคุณค่ะ
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 22:06  

ใครต้องการไดซ์เวอร์อีกก็ขอกานมาได้นะครับ ช่วยแจก hunterturn@hotmail.com

ใครรู้วิธีเอา .jar เข้าเครื่องบ้างครับ คือผมเขียนโปรแกรมเอาไว้ง่ะจะเอาเข้าเครื่องสักหน่อยT_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 23:58  

ราคาตอนนี้อยู่ที่9700 มือสองอยู่ที่8600 ค่ะ
new user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????? panasonicbox ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 21:16  

คือว่าผมพึ่งซื้อมาใช้ได้ 2 วันคับ อยากรู้ว่าถ้าไม่มีสายดาต้าลิงค์แล้วจะหาโหลดพวกริงโทน วอลเปเปอร์ได้จากไหนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? truetone ??x500
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 12:16  

x500 สามารถโหลดtruetone ได้ แต่ผมลองโหลดกับ wap.eomobile.com แล้วปรากฏว่าโหลดได้แต่ได้แค่ 10 วินาทีครับ ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้ไขให้โหลดได้เยอะกว่านี้มั้ย?ทำยังไง?ช่วยบอกที่? ขอบคุณรครับ
iew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...????????????...
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 19:44  

สมราคาค่ะ น่ารักดี[/quote][/b]
jolin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 21:27  

jolin ผู้เขียน:
ขอไดรเวอร์ x500 ของ xp หน่อยนะคะ กรุณาเถอะคะ โฮว.......ต้องการมั่กมั่ก ขอบคุณค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
sakumi19@hotmail.com

----------------------------------------------------------------------------------------------
ได้รับแล้วค่า จากผู้ใจดีท่านหนึ่ง ขอบคุณนะค้า Embarassed
น้อยหน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? DRIVER XP ???? ??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 14:27  

พอลง DRIVER XP แล้ว ต้องใช้โปรแกรมไหนในการเอารูปหรือเพลงจากคอมลงมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????x500 ??? win xp????????? ???
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 17:22  

ท่านผู้มีจิตศรัทธาครับใครมีไดเวอร์x500 ของ win xpบ้างครับขอหน่อออยครับ
bob_powerup@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ!!!!! Very Happy
BEE_adver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Driver
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 07:05  

อยากรู้ว่า Driver เอาไว้ทำอะไร
แล้วถ้าได้มาต้องเอามาลงที่มือถือใช่มั้ยคะ แล้วจะลงยังไง

ใครรู้ และมี Driver ขอด้วยนะคะ
BBB_NNN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? WAP GPRS ?????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 07:12  

ตั้ง WAP,GPRS ยังไง ใครรู้บอกด้วยค่ะ
อยากรู้ทั้งของ GSM (AIS) และ DTAC

ขอบคุณค่ะ
apple4may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? X500
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 21:15  

พานา X500 ราคา8900 บาทจ้า แต่ไม่แน่ใจนะว่าสีอะไร เป็นเครื่องมือหนึ่งด้วย และก็อีราคา 9300 เครื่องมือหนึ่งเหมือนกัน แต่ที่ราคาต่างกันเพราะแบ่งขายแยกสีจ้า
แอ๊ปเปิ้ล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 21:42  

สายด้าร์ต้าหาที่ไหนอ่ะ ซื้อเครื่องมาไม่มีสายด้าร์ต้าริงอ่ะ ใครรู้บอกหน่อยนะจ๊ะ
แล้วใครใช้เครื่องมีปัญหาอะไรบ้างรึเปล่าคะเราพึ่งซื้อมายังไม่พบปัญหาเลยอ่ะ อยากรู้จะได้ระวังจ้า........
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 21:44  

X500 เราซื้อมาแค่ 8650 เองสดๆร้อนๆเลย สายดี มี 3 สีราคาก็เท่ากันนะ
iew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....? ? ?? ? ? ? ?? ? ??? ? ? ? ? ? ?? ? ?? ? ? ? ? ? ? ? ?? ? ? ???
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 22:21  

ใช้ pana x500 อยู่ พอดีไปซื้อสาย usb มากะจะเอารูปลงคอม ก็อยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ช่วย บอกขั้นตอนตั้งแต่ การลง driver การต่อสาย และการนำรูปลงคอมฯ อย่างละเอียด ด้วยเถอะค่า ช่วยหน่อยน๊า ขอบคุณค่า Embarassed
iew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??. ?????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 22:24  

[b]จากคำถามบ้านบนค่ะ เครื่องใช้ window xp ค่า Razz
nooknick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 21:05  

อยากได้ ไดรเวอร์ของ XP อ่ะ นะค่ะๆๆ
nooknick_amn@hotmail.com
WC_Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 22:59  

ขอ driver xp ด้วยคนนะครับ เพิ่งซื้อสายจาก i mobile มาวันนี้เอง นั่งหาในเว็บตั้งนานก็ยังไม่เจอน่ะครับ รบกวนด้วยครัย

yurapol@yahoo.com
เนยสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 23:58  

ระหว่างพานาx500 กับ โซนี่อีริคสันt630 ซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ???(แบบว่าตัดสินใจไม่ถูกหงะ)
aki-ko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 10:27  

หน่วยความจำเท่าไหร่อะค่ะ แล้วถ่ายรูปชัดไหม???
WC_Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 10:09  

ผมลองเอา driver98 ไปใช้กับ win98 มันก็หามือถือไม่เจอน่ะครับ

ปัญหาคือว่าใน device manager รู้จัก usb cable แล้วครับ แต่ว่าพอเอามือถือไปต่อ แล้วเปิดโปแรกม มันก็ขึ้น trying to contect handset ประมาณนี้ กลายเป็นหามือถือไม่เจอ

ใครพอทราบวิธี่ช่วยบอกผมด้วยนะครับ

สำหรับ driver xp ยังไม่มีครับ รอผู้ใจบุญส่งให้อยู่ครับ รบกวนด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x500 ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 13:02  

สายดาต้าของ x500 สั่งซื้ได้ที่ www.thaidatalink.com ครับ ราคา 450 บาทแถมไดรเวอร์และซอฟร์แวร์ให้(แต่จริงๆแล้วที่ให้มาไม่ได้ใช้เลยเพราะใช้ไม่ได้???) พอมีสายดาต้าแล้วให้เสียบสายกับพอร์ต usb ถ้าเป็น win xp มันจะฟ้องว่าเจอฮาร์ดแวร์ใหม่แต่มันจะหาไดร์เวอร์ไม่เจอจึงใช้ไม่ได้ ฮ่าๆๆๆๆๆ ทำยังไงดี?????
ให้ปฏิบัติดังนี้ครับ
Shocked 1.ดาวน์โหลดโปรแกรมแปลงพอร์ต usb ให้เป็น sierail จาก เวปของ i-mobile(จำชื่อเวปไม่ได้)อย่าลืมดาวน์โหลดไดเวอร์มาด้วยเลยนะ
2.เมื่อได้โปรแกรมแล้วคลายซิปแล้วคลิกลงโปรแกรมดังกล่าวซะ.
3.เสียบสายดาต้าลงไป
4.เครื่องจะหาสายเจอและจะหาไดเวอร์เจอเอง แค่นี้เครื่องก้จะรู้จักกับสายดาต้าลิงค์ของเรา แต่ยังใช้ไม่ได้นะ????????? Sad
5.ลงโปรแกรม handset manager (แผ่นที่ติดมากะเครื่องนั่นแหละ) อ้อ++อย่าลืมเสียบสายเข้ากับโทรศัพท์ด้วยหละ
6.ขณะลงโปรแกรมจะมีการค้นหาเครื่องโทรศัพท์อัตโนมัติแต่มันจะหาไม่เจอ ไม่ต้องสนใจครับ กด skip ข้ามไปเลย
7.เมื่อลงโปแกรมเสร็จ ลองเปิดโปรแกรมดูครับคราวนี้มันจะเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ให้เองเลยครับ
เป็นอันจบ.......คราวนี้ก็เชิญสนุกกับการโหลด???????????
(ปล.ถ้จะโหลดทรูโทนลงเครื่องให้แปลงไฟล์เพลงให้เป็น.wavนะครับแต่ความยาวต้องไม่เกิน 1 นาที ครับแล้วจับยัดลงโทรศัพท์ โปรแกรมจะแปลงไฟล์เป็น .mmfให้เองเลย สะดวกมาก แต่เสียงไม่ค่อยดีเลย กำลังหาทางแก้อยู๋ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ)
bob_powerup@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 13:04  

aki-ko ผู้เขียน:
หน่วยความจำเท่าไหร่อะค่ะ แล้วถ่ายรูปชัดไหม???

Twisted Evil หน่วยความจำในเครื่อง 3.5 mb ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 13:05  

WC_Man ผู้เขียน:
ขอ driver xp ด้วยคนนะครับ เพิ่งซื้อสายจาก i mobile มาวันนี้เอง นั่งหาในเว็บตั้งนานก็ยังไม่เจอน่ะครับ รบกวนด้วยครัย

yurapol@yahoo.com

โหลดจากเวปของ i-mobile นั่นแหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 21:44  

ทำไมเราใช้ gprs ของ orange ไม่ได้
คนที่ใช้รุ่นx 500 ช่วยบอกหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 15:52  

Anonymous ผู้เขียน:
ทำไมเราใช้ gprs ของ orange ไม่ได้
คนที่ใช้รุ่นx 500 ช่วยบอกหน่อยค่ะ
ไม่รู้ว่าเครื่องที่ซื้อมาตั้งค่า gprs มารึยัง ลองเข้าไปดูที่ตั้งค่าwabดูถ้ายังไม่ได้ตั้งไม่ต้องตั้งค่าเองก็ได้เอาไปที่ศูนย์ พนักงานนั่งกดอยู่เดี๋ยวเดียวก็ใช้ได้แล้ว Laughing
minilove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Data link X500 ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 11:19  

ซื้อสาย data link X500 มาแต่วาใช้ไม่เป็นอ่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ Sad
beckhamsoi4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 12:00  

ขอความกรุณาช่วยส่งไดร์เวอร์ของpana x500 สำหรั[win xpให้ด้วยครับ
beckhamsoi4@hotmail.com .....ขอบคุณครับ....... Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? Data link X500 ???????????????
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 18:39  

minilove ผู้เขียน:
ซื้อสาย data link X500 มาแต่วาใช้ไม่เป็นอ่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ Sad

อ่านข้างบนสิจ๊ะ????
naughty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????...
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 21:29  

หน่วยความจำ3.5mbเองรึค่ะ แต่ทำไมจากที่สืบๆมาเขาบอกว่ามี4mbหงะ???
baebe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? Data link ??? i-mobile ????????????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 09:19  

thanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????...
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 12:58  

naughty ผู้เขียน:
หน่วยความจำ3.5mbเองรึค่ะ แต่ทำไมจากที่สืบๆมาเขาบอกว่ามี4mbหงะ???

นี่เธอ! คิดมากจัง 3.5 กับ 4 มันก็ต่างกันนิดสสสสเดียวเองนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : trutone for pana x500
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 15:49  

ใครอยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์สุดเจ๋ง ที่ทำให้เสียง truetone x500 ไพเราะขึ้น
bob_powerup@hotmail.com
WC_Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? X500 ????????????????? data link ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 12:06  

ในตัวโปรแกรม handset manager มันไม่เห็นมีให้ upload เกมเข้ามือถือเลยน่ะครับ

วานผู้รู้ช่วยบอกผมทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 10:18  

คุณที่ว่าซื้อ 8xxx บาท ซื้อที่ไหนเหลอ
benbedog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 22:13  

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้ x500 รู้ที่ download true tone ผ่าน wap บนมือถือบ้างมั้ยครับ
ถ้ารู้ช่วยบอก wap address ให้รู้บ้างสิครับ
J_O_B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 06:49  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ i-mobile จัดโปรโมชันเหลือ 9400 บาท
จอ 65k นะครับ ถ้าเทียบกับ idea 262k
แต่รูปที่ถ่ายออกมาความละเอียดเท่าๆกันคับ
เสียงใสมากๆ ไพเราะเสนาะจับใจ
ฟังเพลง ไม่ได้นะคับ
ถ่ายรูปได้ โดยถ่ายได้ทั้งแนวตั้ง
ถ้าถ่ายแนวนอนจะคล้ายๆ กล้องดิจิตอลอ่ะคับ
มี 3 สีมั๊ง ขาว เงิน แดง (ถ้าจำไม่ผิด)
ความชัดก็โอเคอยู่คับ
เท่าที่รู้ตอนนี้มีเท่านี้ ขอตัวไปศึกษาก่อนคับ
J_O_B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 06:52  

คือไม่ค่อยรู้อ่ะคับ
สาย data link นี้มีไว้ทำไมหรือคับ
ใช่ที่ไว้โหลดลงคอมอะไรแบบนี้หรือเปล่า
แล้ว x500 นี่สายมันประมาณเท่าไรคับ
ซื้อที่ไหน
วานผู้รู้บอกด้วยคร้าบบ
nunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 10:29  

ผมซื้อสาย data link ของ panasonic x500 มา ลง driver และ โปรแกรม handset manager ที่มากับสาย ผ่านทั้งหมด เครื่องคอมเจอสายเรียบร้อย

แต่ handset manager ไม่สามารถเชื่มต่อกับโทรศัพท์ได้

ผมเลยลองเอาโปรแกรมที่มากับเครื่องลงดู มันสามารถเชื่อมต่อกับเครื่องเป็น modem ได้ แต่ก็ไม่สามารถใช่ handset manager ได้เหมือนเดิม

อยากทราบว่าผมต้องแก้ไขตรงไหนครับ ผมใช้ windows XP
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: