Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic X500 - THE FIRST SLIDE & SNAP WONDER
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 161 / เข้าชม: 92423
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 20:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

พึ่ง ซื้อ x500 มาได้ 4 วัน ถ่ายวีดีโออยู่ดี ดี หน้าจอก็ดับ
แล้วค่อย ค่อย มีภาพขึ้นมา แบตก็ low แต่พอเข้าฟังก์ชั่นอื่น แบตก็ไม่ low เป้นเพราะไรอะ ใครเคยเป็นตอบทีดิ
บอมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : com ?? ?????? ?????? ?? handset manager
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 04:29  

ผมซื้อสาย data link ของ panasonic x500 มา ลง driver และ โปรแกรม handset manager ที่มากับสาย ผ่านทั้งหมด เครื่องคอมเจอสายเรียบร้อย

แต่ handset manager ไม่สามารถเชื่มต่อกับโทรศัพท์ได้

ผมเลยลองเอาโปรแกรมที่มากับเครื่องลงดู มันสามารถเชื่อมต่อกับเครื่องเป็น modem ได้ แต่ก็ไม่สามารถใช่ handset manager ได้เหมือนเดิม

อยากทราบว่าผมต้องแก้ไขตรงไหนครับ ผมใช้ windows XP

ใครรู้ช่วย mail มาบอกทีครับ

sonicboms@hotmail.com
บอมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 22:38  

เวป ไอโมบาย http://www.i-mobilephone.com/

แล้วไอ้ที่บอกหา ดาวน์โหลดโปรแกรมแปลงพอร์ต usb ให้เป็น sierail

มันอยู่ตรงไหน??????????????????

เจอแต่ Download Driver USB cable Panasonic X500
บอมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? USB PAN X500
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 00:29  

เพื่อนๆ ซื้อสาย USB กล่องสีม่วง แล้วเขียนว่า PAN X 500 หรือเปล่าคือไม่ได้ซื้อศูนย์น่ะเลยไม่รู้ว่า เป็นแบบเดียวกันหรือเปล่า ส่วนรูปดูรูปในเวปนี้http://mobile.brando.com.hk/USBcable-PAN_X500.php
บอกหน่วยว่าไอโมบายขายแบบนี้เปล่า
บอมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : USB X500 COM??????????????
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 22:20  

เพื่อนๆมีใครรู้วิธีที่ทำให้เครื่อง com เจอมือถือได้บ้างเปล่า com เจอแต่สาย usb(port) ใน system
เวลาเข้า handset manager comหามือถือไม่เจอสายก็ไม่เจอ
ใครรู้ช้าวยบอกที
nunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? USB PAN X500
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 16:16  

บอมส์ ผู้เขียน:
เพื่อนๆ ซื้อสาย USB กล่องสีม่วง แล้วเขียนว่า PAN X 500 หรือเปล่าคือไม่ได้ซื้อศูนย์น่ะเลยไม่รู้ว่า เป็นแบบเดียวกันหรือเปล่า ส่วนรูปดูรูปในเวปนี้http://mobile.brando.com.hk/USBcable-PAN_X500.php
บอกหน่วยว่าไอโมบายขายแบบนี้เปล่า

ผมก็ซื้ออันนี้มาอะครับที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้
ซื้อมาเกือบเดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 15:00  

ตอนนี้ซื้อได้ 8,700 บาทค่ะ ซื้อมาจากมาบุญครองซึ่งเป็นร้านขายส่ง X500=8,700 X300=7,000 มือหนึ่งทั้งคู่ รับประกันเครื่อง 1 ปีค่ะ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? USB PAN X500
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 15:07  

nunt ผู้เขียน:
บอมส์ ผู้เขียน:

ผมก็ซื้ออันนี้มาอะครับที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้
----------------------
--------------------------------------------------------
9 ธ.ค.47
เพิ่งซื้อมาเมื่อ 7 ธ.ค.47 จากร้านที่มาบุญครองฝั่งโตคิว ราคา 450 บาท กล่องสีขาว มีรับประกันให้ ที่สายเขียนว่า X500 แต่ไม่ได้ระบุว่าเป็นของอะไร ใช้แล้วไม่มีปัญหาค่ะ
บอมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? data cable ?????? PAN X500 ??????????? ????????? (?????????)
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 02:36  

จากที่ลองๆทดลองใช้สาย data cable รู่น PAN X500 กล่องสีม่วง พบว่ามีปัญหาคือเมื่อลงdriver ที่แถมมากับกล่องปรากฎว่าเครื่องเจอสาย usb data cable แต่เมื่อเปิดโปรแกรม handset manager เครื่อง com กลับไม่สามารถ connect กับ มือถือได้

ผมเลยลองเอาสายรุ่นนี้ไปที่ i mobile ดูที่ร้านแล้วสายคล้ายแบบเดียวกัน(ไม่รู้ว่ารุ่นเดียวกันหรือเปล่ามันดูเหมือนๆ) แล้วขอให้ทางร้านช่วยลง driver ปรากฎว่าสายรุ่น PAN X500 กล่องสีม่วง ไม่สามารถ connect กับมือถือได้ แต่สายของทางร้านสามารถ connect กับมือถือได้

เลยอยากถามเพื่อนๆที่ลงไม่ได้ ใช้สายรุ่นี้กันอยู่หรือเปล่า?????????

ถ้าเพื่อนที่มีปัญหาใช้สายรุ่นนี้แล้วมีปัญหา แนะนำใช้ทางศูนย์ดีกว่า หรือกล่องสีขาวที่คนก่อนหน้าผมบอกไว้ (ผมยังไม่เคยลองสายกล่องสีขาวนะ)

ใครใช้สายจากไหน แบบไหน ช่วยบอกที????????? PLEASE

nunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 12:48  

สาย i-mobile 690บาท ใช้ได้ชัวร์ ๆ
สาย pan หาวิธีไม่ได้จริง ๆ เอาไปเปลี่ยนแล้ว
บอมส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : pan x500 ???????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 15:52  

เอาสาย PAN X500 ไปขายคืน แล้ว ซื้อสาย จาก i mobile แล้ว 690- ตอนนี้ลงได้เรียบร้อย รู้งี้ซื้อจากศูนย์ก็ไม่ต้องมีปัญหาแล้ว

เฮ้อ เสียเงินและเวลากับอารมณ์ ได้ตั้งนาน
คนใช้ small talk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 06:56  

ซื้อมาใช้แล้วแต่ว่า ยังลงเครื่องไม่ได้เหมือนกันใช้ win xp ขอความกรุณาส่งมาให้บ้างนะคะ
ลองใช้ small talk เสียงพูดเบามาก ต้องทำไง เครื่องนี้ปุ่มไม่มีปรับเสียงพูด ใช้small talk ไม่ได้เลย ไม่ได้ยิน หรือว่าต้องซื้อใหม่ ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง
เห มี ย วๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : . .. .
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 01:11  

มา นเท่าไร ระค่ะ ๆ
shook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 15:05  

Richard ผู้เขียน:
เคยถามบางร้านบอกว่าพิมพ์ไทยไม่ได้ แต่ถามที่ ไอโมบายบอกว่าพิมพ์ได้ งง..... ตกลงได้หรือไม่ได้ก็ไม่รู้ ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

+++++++++

พิมพ์ได้ครับ
พิมพ์ไทยได้
สัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 17:01  

ดีไซน์เจ๋งเป้งเลยนะครับ เป็นทรงสไลด์อัพ(อินเทรน)ออกแบบได้ลงตัวมากในส่วนของปุ่มกดต่างๆ พลิกมาข้างหลังกลายเป็นกล้องดิจิตอลดีๆนี่เอง ไม่รู้สิครับพักนี้ทั้ง X300 , X500 พานาแกทำเหมือนเหมือนจะเน้นเรื่องกล้องมากดูอย่าง X300 ที่ทำคล้ายกล้องแฮนดีแคมป์แล้วก็ตัวนี้ที่เหมือกล้องดิจิตอลอย่างที่ว่าแล้วแท้ๆ แต่ไหงถึงให้หน้าจอที่เล็กแค่นี้ก็ไม่รู้ ไม่เข้าใจ ( แต่ถ้ามองอีกมุมนะครับมือถือทรงแท่งกับสไลด์นี่ถ้ามีหน้าจอที่ใหญ่มากก็ดูแลยากลำบาก นี่อาจเป็นเหตุผลที่จอของพี่แกเล็กแค่นี้ก็ได้ ประมาณว่ามองในแง่ดีนะครับ )แต่ถ้าไม่คิดมากก็เป็นตัวที่น่าใช้อีกตัวครับเมื่อเทียบกับราคาเพราะอันที่จริง จอ128 ยกกำลังสองก็เป็นขนาดมาตรฐานอยู่แล้ว
pookung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ???????????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 13:18  

เราใช้มาตั้งแต่ 17 ตค ซื้อมา 8200 บาท จนถึงวันนี้ ก็ 2 เดือนแล้ว
ก็ดีนะ แต่ว่าไม่ค่อยมีเวลาเล่น และศึกษา ก็เลยยังไม่ค่อบรู้ในบางรายละเอียด ใครรู้ช่วยแนะนำทีนะ เพราะว่าตอนนี้ เนี่ยทำไมโหลดรูปภาพเคลื่อนไหวลงคอมไม่ไ้ด้ก็ไม่รู้ อยากอื่นได้หมดนะ งง จัง

แล้วก็เรื่้อง small talk คือตอนนี้มันเสียบไปในช่ิองมันไม่ได้ เหมือนกับว่ามันไม่ช่รุ่นของ x500 เลย แต่จริงๆ แล้วมันมีมากะเครื่องเลยนะ

เรื่องรูป บางทีถ่ายออกมาก็ชัดมากกก จนเอาไปอัดแจกเพื่อนเป็นใบๆเหมือนรูป ฟิลม์ ได้เลย แต่บางทีก็ไม่ชัดเลยงะ แล้วหน้าจอเครื่องก็เล็กนะ แต่พอมาเปินในคอมก็ใหญ่ ดี

ใครมีการแนะนำให้ใช้อะไร อย่างไรให้มีประสิทธิภาพก็บอกมานะ ขอบใจจ้า

vicsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 20:24  

ทำไมของเรามันชอบไม่มีคลื่นอ่ะแบบว่าไม่มีเลยอ่ะรึเปงเพราะว่เราไม่ได้ตั้งอะไรรึป่าวทำไม่เปงอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 22:56  

เพิ่งถอยมาเมื่อกี้เองค่ะ ถ้ารวมทั้งหมดแล้วก็9000 ขอยอมรับเลยว่าคุ้มมากๆ ตอนแรกเห็นรูปในเวปนึกว่ามันจะใหญ่..จริงๆแล้วเล็กดีค่ะ ดีไซน์สวยดี กล้องถ่ายชัดดีค่ะ เวลาตะแคงถ่ายแล้วดูเหมือนกล้องดิจิตอลเลย เท่ห์ดีๆ
แต่มีข้อเสียอยู่อย่างคือ เพลงในเครื่องมีน้อยมากๆ แย่เลยค่ะ..
แล้วรุ่นนี้เป็น True-tone ได้รึเปล่าคะ?
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 12:21  

driver xp สามารถdownloadที่ http://shareprogram.no-ip.com นะครับเปิดทุกวันเวลาประมาณ 6โมงเย็นถึงเที่ยงคืน เสาอาทิดไม่ค่อยได้เปิดครับให้โหลดวันธรรมดาแทน

ใครแก้ตัวexeของโปแกรมให้มันอัดfile เพลงเกิน 122880 byte ส่งfileมาที่ rnutchai@yahoo.com ให้หน่อยนะครับ ผมเข้าไปแก้hexมันแย้ว หาไม่เจอ -.-
Emporio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? Data Link ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 11:24  

Driver สาย Datalink load ได้ที่ http://203.149.15.66/mobile_new/support/USB-Device-Driver-for-PanasonicX500.zip

ส่วนเรื่องสายเนี่ยะ ก่อนหน้าที่ผมซื้อของ SPA มา ตัวกล่องเขียนว่า X300 ราคา 550 บาท
แต่แผ่นที่ให้มา ตรงปกมันเขียน X300 และ X500 คนขายเลยมั่วมาให้บอกว่าใช้ด้วยกันได้
ซึ่งโคตรมั่วเลยครับ ซื้อมาใช้ไม่ได้ ลง Driver ของสายได้ แต่ connect ไม่ได้
ซึ่งคิดว่าคงเป็นอาการเดียวกันกับที่หลายๆคนเป็นอยู่
ซึ่งตอนที่ลองก็ใช้ Driver ที่มีอยู่ในแผ่น
และใช้โปรแกรม Headset Manager ในแผ่นนั้นแหละ ก็ใช้ไม่ได้
ข้อสังเกตุคือ สายดังกล่าว ไม่สามารถใช้ Driver ตาม link ข้างบนได้นะครับ

หลังจากนั้น วันรุ่งขึ้นก็เลยเอาไปเคลมที่ร้านที่เซ็นทรัลลาดพร้าว
ก็เอาสายใหม่มาลองก็ไม่ได้ สุดท้ายเค้าเลยคืนเงินให้
เสียเวลามากๆ เซ็งเหมือนกันต้องไปสองรอบ แล้วก็ใช้ไม่ได้
ตอนนั้นที่เซ็นทรัลมีศูนย์ i-mobile อยู่ เดินไปถามราคา 690
ซึ่งเทียบกับใน net แล้วราคาแค่ 450 เลยยังไม่ซื้อ
แล้วลองสั่งสายของ ThaiDataLink มาก็ใช้ได้ครับ
แต่ใช้กับ Driver ตาม link ด้านบนนะ
เพราะแผ่นที่ ThaiDataLink แถมมาให้นั้นใช้ไม่ได้ครับ(เป็นแผ่นเดียวกันกับที่ SPA ให้มา)
ที่คราวนี้ใช้ Driver ในแผ่นไม่ได้คงเป็นเพราะสายมันเป็นสายที่ถูกต้องแล้ว
และ Driver มันคงเป็น Driver ของสายรุ่น X300 มากกว่า
ซึ่งข้อมูลใน Net ที่ผมดูรุ่นแล้วสาย X300 มันใช้กับ X500 ไม่ได้
(เท่าที่ดูมารู้สึกว่า X500 จะใช้ได้กับสายของ X100 นะครับ)
ส่วนพอลง Driver ได้เสร็จเปิดโปรแกรมที่ลงจากแผ่นที่ ThaiDataLink ให้มา
ก็ Connect ได้นะ แต่ดูเหมือนการโหลดข้อมูลจะไม่สมบูรณ์ ตอนแรกนึกว่าสายมีปัญหา
สุดท้ายลองเอาโปรแกรม Handset Manager ในแผ่นที่ให้มาพร้อมเครื่องมาลง
ปรากฏว่าใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ ใครยังใช้ไม่ได้หรือกำลังจะซื้อก็ลองวิธีนี้ดูแล้วกัน
aenew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? Ture Tone ???
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 15:54  

ถามหน่อยซิค่ะ ว่าจะสามารถไปโหลด Ture Tone ได้อย่างไร ตามที่คุณบอกคือจาก www.eomobile.com แต่เข้าไปแล้วไม่เห็นเจอเลยค่ะ..ใครรู้ช่วยแจ้งวิธีการดาวน์โหลดหน่อยน่ะค่ะ
Badtzila
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 11:11  

เอาริงโทนมาแบ่ง

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=314862#314862
เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 17:51  

เราเห็นเพื่อนเราซื้อมาน่ะ ถ่ายรูปชัดมากๆเลย โดยส่วนตัวก็ว่าสวยดีนะ ราคาก็ไม่แพงเกินไปด้วย ราคาเหมาะกะเด็กมัธยมดีอ่ะ สวยดี ชอบอ่ะ ถ่ายรูปชัดมั่กๆ เพื่อนเราไปซื้อที่ MBK อ่ะ 8500
Just knowing sbd cares...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? logo ??????????????????????????????? X500 ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 10:56  

จะเอา logo ของผู้ใหบริการรระบบ เช่น TH GSM ออกจากหน้าจอ X500 ได้ยังไงคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? Badtzila ???
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 19:03  

สวัสดีคะ คุณ Badtzila เพลง 123.mmf คุณทำยังไงให้ได้ตั้ง 25 วินาทีคะ ใช้โปรแกรมอะไรแล้วความจุแค่ 80กว่าk เอง เราใช้ pc sync แต่แปรงได้แค่ 15 วินาทีเพราะเครื่องมันรับได้ไม่เกิน 120 k ช่วยแนะนำด้วยคะ

little_apisamon@yahoo.com ค่ะ
Thankss_s
Badtzila
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 09:06  

โหลด ตัวนี้ไปใช้ดูครับ

http://www.geocities.com/blitzz20/WSC-MA2.zip

วิธีใช้ก็เปิดโปรแกรมออกมา มันจะเป้น popup เล็กๆตัวโปรแกรมนะ แล้วก็ลาก file .wav ที่ต้องการไปทับตัวโปรแกรมแล้วก็กด ok แล้วมันจะแปลงเป้น mmf ให้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 16:12  

สรุปว่า.. มี สายต่อเข้ากะคอมพ์ไม๊ค่ะ
แล้ว ถ้ามีจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 20:55  

beckhamsoi4 ผู้เขียน:
ขอความกรุณาช่วยส่งไดร์เวอร์ของpana x500 สำหรั[win xpให้ด้วยครับ
beckhamsoi4@hotmail.com .....ขอบคุณครับ....... Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic x 500
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 21:10  

[quote="SCNB"]ราคา 9,900 บาท ถ่ายรูปได้และถ่าย vdo ได้ประมาณ 10 วินาที แต่ไม่มีเสียงค่ะ รุ่นนี้สามารถโชว์รูปคนโทรเข้าได้นะ เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันศุกร์เองค่ะ สามารถตั้งเวลาเปิด-ปิดได้ด้วย คุณภาพถูกใจ ราคาเหมาะสม[/quote]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? DRIVER XP ???? ??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 21:21  

น้อยหน่า ผู้เขียน:
พอลง DRIVER XP แล้ว ต้องใช้โปรแกรมไหนในการเอารูปหรือเพลงจากคอมลงมือถือ
ฟหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 21:39  

พวกร้านระยั.. ขายมาได้ไงฟะ สายใช้ไม่ได้ ยังจะขายกันอยู่อีก
แค่จะอ่านแผ่น มันยังอ่านไม่ได้เลย ซวยจริงๆ
@แหน่ว^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:23  

ข้อมูล X500 เพิ่มเติมครับ !
[url]http://www.panasonicmobileclub.com[/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 19:18  

ปัญหาของ X500 ไม่ได้อยู่ที่สายแต่อยู่ที่ Diver ของสาย Data Link ต้อง download มาไหม่จาก www.i-mobile.co.th ครับ
Badtzila
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 20:11  

รบกวนหน่อยคับ

พอดีใช้อยู่ แต่ไปเห็นในเวปนึงบอกรายละเอียดเครื่องว่า
" แสดงไฟกระพริบ LED เมื่อมีสายเรียกเข้า (7 สี) "
แสงไฟมันอยู่ตรงไหนอ่ะใช้มายังหาไม่เจอเลย แล้ว set สียังไง - -*

" ปุ่มตัวเลขเรียบแบนเปลี่ยนโครงสร้างสีได้ 8 สี ดูไม่น่าเบื่อ "
เปลี่ยนตรงไหนง่ะ - -* คัยรุบอกทีคับ
หมาญี่ปุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 20:51  

เพิ่งซื้อมาเมือวันที่ 1 ปัญหาคือทำไมแบตหมดเร็วจัง ไม่รู้ว่าที่ร้าน เอาแบตปลอมมาใส่ ฤ ป่าว อยากรุ้ว่าคนที่ใช้รุ่นนี้ ถ้าใช้เครืองแบบปกติ อายุแบตอยู่ได้ประมาณกี่วันคะ นี่ ได้ไม่ถึง 24 ชั่วโมงอ่ะ เซ็งเลย จะเอาเข้าศูนย์ ก็ต้องรอช่าง นานก่าจะได้ เซ็งเลย
aenew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 20:18  

รบกวนหน่อยคับ

พอดีใช้อยู่ แต่ไปเห็นในเวปนึงบอกรายละเอียดเครื่องว่า
" แสดงไฟกระพริบ LED เมื่อมีสายเรียกเข้า (7 สี) "
แสงไฟมันอยู่ตรงไหนอ่ะใช้มายังหาไม่เจอเลย แล้ว set สียังไง - -*

" ปุ่มตัวเลขเรียบแบนเปลี่ยนโครงสร้างสีได้ 8 สี ดูไม่น่าเบื่อ "
เปลี่ยนตรงไหนง่ะ - -* คัยรุบอกทีคับ
-------------------------------------------------------------------------------
เราเจอการโชว์รายละเอียดของตัวเครื่องแบบนี้เหมือนกัน แต่พยายามไปดูจากหลายที่แล้ว มันมีด้วยเหรอ ในเครืองนี้หาจนพลิกเครื่องได้แล้วน่ะยังไม่เจอเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 15:18  

จะโหลดภาพกะเสียงเรียกจาก http://www.panasonicbox.com/ ทำไงอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกวิธีให้เราหน่อยสิ บอกตรกงๆทำไม่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 15:29  

ใครก็ได้ช่วยส่งไดร์เวอร์ของpana x500 สำหรับwin xpให้ด้วยนะคะ itooyou@hotmail.com
Radio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 15:29  

การ Download ต่างๆ ให้ดูที่หัวข้อ How to download ซึ่งมีทุกรุ่น
ในเว็บ http://www.panasonicbox.com
jOmUniTeD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 18:23  

ชใครก็ได้ช่วยส่ง driver xp ให้หน่อยนะค๊าบ จักเป็นพระคุณอย่างสูงค๊าบ ที่ manchester_jom@hotmail.com นะค๊าบ
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 12:08  

Anonymous ผู้เขียน:
จะโหลดภาพกะเสียงเรียกจาก http://www.panasonicbox.com/ ทำไงอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกวิธีให้เราหน่อยสิ บอกตรกงๆทำไม่เป็น

ต้องสมัครสมาชิกกับทางเว็บก่อนครับ
pomxxxxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ??????...driver XP x500
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 12:42  

ใคร มี ช่วย ส่ง มาให้ หน่อย...... หามาตั้งนาน แล้วม่าย เจอ เลย เข้าไป ใน i-mobile ก้อ ม่ายรู้อยู่ที่ ไหน ใครทราบ ช่วยบอกหน่อยนะ....หรือใครมีแล้วช่วยส่งมาทางเมลล์หน่อย....จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

pomxxxxxx@yahoo.com Rolling Eyes
19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 17:48  

คือว่า ...
ทามไมมันใส่ซิม 1900 ไม่ได้หรอคะ
ทั้งๆที่เครื่องเป็นของศูนย์ไอโมบาย
ซิมก้อเป็นซิมของไอโมบายด้วยคะ
ทามไงดีคะ Sad
ช่วยตอบหน่อยคะ
129
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 17:52  

ช่วยแนะนำหน่อยคะ
ถ้าจะซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้อไรก้อได้แต่................
มีกล้อง ฝาพับ หน้าจอTFT งบไม่เกิน 7,000 บาท
ซื้อรุ่นไหนดี
ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2005 17:25  

ช่วยแนะนำหน่อยคะ
ถ้าจะซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้อไรก้อได้แต่................
มีกล้อง ฝาพับ หน้าจอTFT งบไม่เกิน 7,000 บาท
ซื้อรุ่นไหนดี
ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ

เอา ฮัทซ์ไปเลย ตอนนี้มีโปรโมชั่นอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 18:22  

ทำไงให้มีรูปคนโทรเข้าหรอคะ

ทามไม่เป็น

ช่วยบอกหน่อยนะคะ
10009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 17:49  

ตั้งให้มีรูปคนโทรเข้าต้องทำไงคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ
ฟหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 17:16  

คือว่า ...
ทามไมมันใส่ซิม 1900 ไม่ได้หรอคะ
ทั้งๆที่เครื่องเป็นของศูนย์ไอโมบาย
ซิมก้อเป็นซิมของไอโมบายด้วยคะ
ทามไงดีคะ
ช่วยตอบหน่อยคะ

โอ พระเจ้า...จอร์จ คิดได้งัยเนี่ย.........
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????x500 ??? win xp????????? ???
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 17:49  

Anonymous ผู้เขียน:
ท่านผู้มีจิตศรัทธาครับใครมีไดเวอร์x500 ของ win xpบ้างครับขอหน่อออยครับ
bob_powerup@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ!!!!! Very Happy

ขอด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ grane_mc@hotmail.com ค่ะ
Benz***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : panasonic x500
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 11:53  

รองรับ truetone ป่าวคะ Panasonic x500 เนี่ยค๊ะ?
ช่วยตอบหน่อยน้าค้า อยากรุมากค้า Exclamation
nunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 10:45  

รองรับ truetone ครับ
zero2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7900
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 00:22  

ตอนนี้ 7900 เเล้ว เป็นยังไง
prik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 04:42  

พานาX500 กะ ซัมซุงE330 รุ่นไหนดีก่าอ่ะคับ กะลังตัดสินใจซื้ออยู่อ่ะคับ เบื่อโนเกียแล้วดีไซพิลึกเกินไปชักจะเละเทะ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 03:11  

10009 ผู้เขียน:
ตั้งให้มีรูปคนโทรเข้าต้องทำไงคะ

---------------------------------------------------------------------------
ต้องเซบเบอร์ลงเครื่องจ้า
พิงค์?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : pana x500 ???
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 11:43  

ก็ดีนะ แต่ที่หัวข้อสมุกแล้วที่มีเบอร์ส่วนตัวอ่ะ มันขึ้นคำว่าผิดพลาดไม่รุเป็นไร แล้วเกมหมากรุก มันขึ้นว่าเรื่มไม่ได้ แต่เทนนิสเล่นได้ แก้ไขยังไง Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 11:46  

pitacon ผู้เขียน:
10009 ผู้เขียน:

---------------------------------------------------------------------------
ต้องเซบเบอร์ลงเครื่องจ้า
ก็บันทึกรูปก่อน แล้วตอนที่บันทึกชื่ออ่ะ ก็มีคำว่าภาพก็เลือกดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 02:16  

SaVok_Nokia ผู้เขียน:
ตัวนี้ฟังวิทยุและmp3 ได้หรือเปล่าครับ? ความคมชัดของกล้องเป็นอย่างไรบ้างครับ? และก็ ดาวน์โหลดโปรแกรมอื่น ๆ เพิ่มเติมได้หรือเปล่าครับ? ใครมีแล้วช่วยบอกหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจกับหลาย ๆ รุ่นอะครับ

ฟังวิทยุไม่ได้ค่ะ ความคมชัดของกล้อง okนะคะ Dowload ได้ค่ะ บันทึกเสียงได้ดี
อย่างอื่น ๆ ก็โอเคนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 18:35  

แยกสียงเรียกเข้าเป็นกลุ่มๆ ได้ค่ะ
กล้องยังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่
เสียงเรียกเข้าที่แถมมาในเครื่องมีน้อยมากค่ะ ต้องหาโหลดเอง

*** แต่ตอนนี้เราต่อสายดาต้าลิ้งเอาข้อมูลจากเครื่องลมคอมไม่ได้เลยค่ะ
เอาไปให้เพื่อนใช้ก็ลงไม่ได้เหมือนกัน ไม่รู้เป้นอะไร ตอนนี้ข้อมูล 94% แล้ว.. ทำไงดีคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 19:46  

turn ผู้เขียน:
ใครต้องการไดซ์เวอร์อีกก็ขอกานมาได้นะครับ ช่วยแจก hunterturn@hotmail.com

ใครรู้วิธีเอา .jar เข้าเครื่องบ้างครับ คือผมเขียนโปรแกรมเอาไว้ง่ะจะเอาเข้าเครื่องสักหน่อยT_T
moujoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 09:43  

ใช้มาแล้ว 3 ปีครับ ปุ่มเลื่อนขึ้นบนเริ่มกดไม่ค่อยได้ ต้องกดแรงๆ(แรงๆมาำกๆ) ส่วนอย่างอื้นดีหมดครับไม่มีปัญหา

เอ๊ แล้วแบตเตอรี่มันราคาอยู่ที่เท่าไรอะครับ ตอนนี้คุยได้แค่ไม่ถึงครึ่่งชั่วโมงก็จะหมดแล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: