Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้samsungv200c มั่งคะ ทำไมเราไม่มีหนังสือคู่มืออะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3478
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????samsungv200c ?????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2003 13:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

พวกพี่ๆมีไหมอะคะ
Samsung crazy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 14:13  

เพิ่งซื้อ V200C มาเหมือนกัน ตอนแรกไม่รู้ว่ามันต่างกับ V200 ถามคนขายเค้าก็บอกว่าต่างกันแค่ล็อตที่นำเข้ามาเท่านั้น แต่ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนคู่มือที่ได้มาเป็นภาษาฝรั่งเศส อ่านไม่ออกแน่นอน กลับไปถามคนขายเค้าก็ไม่มี แต่เค้าบอกจะหาให้ เลยเข้าไปโหลดในเว็บเอาเลย ยังไงไปโหลดได้ที่ www.samsungmobile.com นะคะ
ชมภู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 15:54  

มีเป็น ฝรั่งเศสเหมือนกันค่ะ งง อยู่นาน เลยไปอ่าน พรีวิว ที่ mobikiss.com

ถึงจะพอเข้าใจ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2003 18:08  

Samsung crazy ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ V200C มาเหมือนกัน ตอนแรกไม่รู้ว่ามันต่างกับ V200 ถามคนขายเค้าก็บอกว่าต่างกันแค่ล็อตที่นำเข้ามาเท่านั้น แต่ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนคู่มือที่ได้มาเป็นภาษาฝรั่งเศส อ่านไม่ออกแน่นอน กลับไปถามคนขายเค้าก็ไม่มี แต่เค้าบอกจะหาให้ เลยเข้าไปโหลดในเว็บเอาเลย ยังไงไปโหลดได้ที่ www.samsungmobile.com นะคะ

ต่างกันตรง ที่
v200c ไม่รองรับ mms
v200 รองรับ mms
v205 รองรับ mms

วิธีสังเกตว่าตัวไหนเป็นตัวไหนนะคะ ให้ดูที่ด้านหน้าตรงฝาเครื่องด้านล่าง
ถ้าเป็น V200c จะว่างโล่งไม่มีตัวหนังสืออะไร
ถ้าเป็น v200 จะมีคำว่า Exciting Digital Camera Phone
ถ้าเป็น v205 จะมีคำว่า T-Mobile ค่ะ

เลือกซื้อให้ถูกนะคะ จะได้ไม่ถูกหลอก ตอนนี้เราใช้ V200 อยู่ คู่มือเป็นภาษาฝรั่งเศสเหมือนกัน เลยไปดาวน์โหลดคู่มือภาษาอังกฤษมาจากที่นี่ค่ะ มีคู่มือให้เลือกดาวน์โหลดหลายรุ่น ลองไปดูละกัน
www.samsung.com/Products/MobilePhone/support/Download/manual/index.htm
Samsung crazy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2003 12:56  

เมื่อวันที่: 25 Apr 2003 06:08 pm หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

Samsung crazy wrote:

ต่างกันตรง ที่
v200c ไม่รองรับ mms
v200 รองรับ mms
v205 รองรับ mms

วิธีสังเกตว่าตัวไหนเป็นตัวไหนนะคะ ให้ดูที่ด้านหน้าตรงฝาเครื่องด้านล่าง
ถ้าเป็น V200c จะว่างโล่งไม่มีตัวหนังสืออะไร
ถ้าเป็น v200 จะมีคำว่า Exciting Digital Camera Phone
ถ้าเป็น v205 จะมีคำว่า T-Mobile ค่ะ

ที่เครื่องมีคำว่า Exciting Digital Camera Phone แต่ไม่เห็นรองรับ MMS เลย
Ronaldmic
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 01:29  

V200c เขียนว่า Excited Shot ไม่ใช่เหรอครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: