Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 iDEA801 - iMobile by Samart Slide-up Camera Phone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 265 / เข้าชม: 158156
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 03:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
-''-^^ ผู้เขียน:
>_ ผู้เขียน:
ถ่าย ภาพ ต่อเนื่องไม่เห็นได้มาก อย่างทีว่าเลย ได้แค่ 3 เอง

ได้ถึง 6 เลยค่ะ เลือกที่ตั้งค่า มุมซ้ายล่าง ตอนจะถ่ายรูป เมนูการตั้งค่าจะอยู่ด้านบนค่ะ เมนูอันสุดท้ายเป็นการปรับโหมดถ่ายภาพต่อเนื่องค่ะ Smile

ใช่ครับ ได้แค่ 3 เท่านั้น เครื่องผมก็ได้แค่สามไม่เหมือนในแมนนวลเลยว่าได้ 6

เปลี่ยนขนาดภาพสิคับ ถ้าใช้ 128x160 จะใช้ได้ 6 นะคับ
-*0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2004 23:31  

รายละเอียดเครื่องดูที่ http://www.siamphone.com/catalog/imobile/idea801.htm นะครับ มาที่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมละกัน

Idea 801
***สัดส่วนภายนอก***
ผมชอบรูปร่างของเจ้านี่ตั้งแต่แรกเริ่มที่ได้เห็นทันที อาจเป็นเพราะว่าตัวผมเองชอบมือถือฝาสไลด์เป็นทุนเดิมอยู่แล้วตั้งแต่สมัย 7650 ออกใหม่ๆ ถึงตัสมันจะใหญ่กว่ารุ่นนี้หลายเท่านักก็เถอะ Idea 801 เองเป็นรหัสลับ เอ้ย รหัสรุ่นที่ทาง i-mobile ตั้งขึ้นมาเพื่อใช้แทน Innostream 55 แล้วขายในประเทศไทย ตัวเครื่องนั้นเองทำมาจากพลาสติกสีเงินด้านแต่ผิวลื่น บวกกับปุ่มกดด้านหน้าที่เป็นโครเมี่ยมชุบ ทำให้มีความหรูหราขึ้นมาในอีกระดับหนึ่งทันที การประกอบเครื่องโดยรวมแล้วอยู่ในข่ายดีมาก ไม่ก๊องแก๊งน่ารำคาญ องค์ประกอบของเครื่องจะมีปุ่มตัวเลขทั้งหมดซ่อนไว้หลังฝาเลื่อน นอกนั้นจะอยู่ด้านบนทั้งหมดโดยเครื่องจะทำการล็อคอัตโนมัติให้ เมื่อเราปิดฝาลงมา ด้านหลังจะเป็นด้านหลังจะเป็นกล้องดิจิตอลอยู่ด้านบน ตัวเครื่องไม่ค่อยเว้าไปในเครื่องเท่าไหร่ เกรงว่าจะไปขูดอะไรเข้า แต่ถ้าใส่ถุงเท้าเด็กให้มันล่ะก็ ok ครับ ถัดมานิดนึงก็เป็นลำโพงที่ส่งเสียงออกมาใช้ได้เลย ไม่เพียงเท่านั้น ลำโพงนี้ยังเอามาเล่นเสียงเรียกเข้าแบบเสียงจริง (True tone) และก็ทำเป็นแฮนด์ฟรีได้อีกด้วย

***ชำแหละเครื่องใน***
มาลงลึกถึงกึ๋นกันหน่อย ผมคงต้องเลือกเฉพาะจุดเด่น ไม่งั้นมีหวังเขียนไม่หมดแน่ๆ สิ่งที่เห็นหลังจากลองกดเล่นระยะสั้นๆ คงจะเป็นจอสองแสนกว่าสีที่น่าสะดุดตา ถึงแม้ว่าความละเอียดจะยังสู้รุ่นแพงไม่ได้ แต่การแสดงสี รวมไปถึงกานแสดงผลโดยรวมมีความชัดเจนดีมาก นอกจากนั้น พอลองกดฟังเสียง ก็ยังเป็นเสียงแบบจริง โดยทาง i-mobile ได้ใส่มาให้จำนวนหนึ่งก่อนแล้ว เรื่องกล้องก็ดูดีมีคุณภาพ แถมยังเลือกถ่ายวิดีโอสั้นๆ ได้อีกด้วยนะ นอกจากนั้น สิ่งที่ผมประทับใจอีกจุดใหญ่ๆ ก็คือออแกไนเซอร์ที่เอาไว้จัดระเบียบชีวิตประจำวันของคุณ มีประสิทธิภาพดีมาก เพราะให้กันมาเกือบครบ อย่างเช่น ปฏิทิน บันทึกย่อ เครื่องคิดเลข เครื่องอัดเสียง ฯลฯ เราลองข้ามมาในส่วนของความจุของเครื่องกันมั่ง จากการกดดูหน่วยความจำภายในเครื่องเลยนั้น พบว่ามีอยู่เหลือประมาณ 3 เมกะไบต์โดยที่ยังไม่ได้ใส่อะไรเข้าไป ยกเว้น wallpaper กับ true tone ซึ่งทาง i-mobile ใส่มาให้ก่อนแล้ว หน่วยความจำนี้เองเป็นแบบรวม คือเอาไว้เก็บไฟล์ทั้งหมดเข้าไว้ด้วยกัน ยิ่งไปกว่านั้น ตัวเครื่องเองยังเก็บข้อความสั้นได้ถึง 100 ข้อความแน่ะ
***ฟันธงจ้า***
มาถึงคราวสรุปแล้ว ว่าจะซื้อดีมั๊ยสำหรับเจาตัวนี้ หากเอาจรรยาบรรณของสื่อมาตรงๆ โดยไม่มีความชอบส่วนตัวของผมเข้ามาปะปนเลย ก็ยังแนะนำให้ซื้ออยู่ดีครับ ราคาก็อยู่ในขั้นที่ไม่มากนัก พอรับได้ และสิ่งที่ได้มามากมายในกล่องอย่าง แบตเตอรี่ 2 ก้อนพร้อมแท่นชาร์จ บวกกับสมอลทอล์คอีกหนึ่งทำให้ความคุ้มค่าเพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ไม่เพียงเท่านี้ ฟังก์ชั่นที่ได้มาก็เจ๋งไม่เบา เพราะมีกล้องดิจิติล กล้องถ่ายวิดีโอ หน้าจอสองแสนกว่าสี เสียงเรียกเข้าเป็นเสียงจริง อัดเสียงได้ ออแกไนเซอร์ดี จาวาเกมโหลดเพิ่มได้ ฯลฯ เยอะแยะไปหมด เอาเป็นว่ากระผมแนะนำให้เป็นมือถือที่คุ้มค่าเงินที่เสียไปทุกบาททุกสตางค์ครับ
***ข้อดีข้อเสียโดยย่อย***
-*-ข้อดี-*-
- มีกล้องดิจิตอล 3 แสนพิกเซล
- เสียงเรียกเป็นเสียงจริงและดังด้วย
- มีอินฟราเรด
- อัดเสียงขณะสนทนาได้
- เก็บข้อความสั้นไว้ในเครื่องได้เยอะ
-*-ข้อเสีย-*-
- ถ่ายวิดีโอได้สั้นไปนิด
- ฝาเลื่อนยังไม่มีสปริงช่วย
- เสาอากาศยาวไปหน่อย

หวังว่าข้อมูลที่เขียนไปคงจะเป็นประโยชน์ต่อใครบางคนที่ชอบ Idea801 นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 21:05  

-*0 ผู้เขียน:
รายละเอียดเครื่องดูที่ http://www.siamphone.com/catalog/imobile/idea801.htm นะครับ มาที่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมละกัน

Idea 801
***สัดส่วนภายนอก***
ผมชอบรูปร่างของเจ้านี่ตั้งแต่แรกเริ่มที่ได้เห็นทันที อาจเป็นเพราะว่าตัวผมเองชอบมือถือฝาสไลด์เป็นทุนเดิมอยู่แล้วตั้งแต่สมัย 7650 ออกใหม่ๆ ถึงตัสมันจะใหญ่กว่ารุ่นนี้หลายเท่านักก็เถอะ Idea 801 เองเป็นรหัสลับ เอ้ย รหัสรุ่นที่ทาง i-mobile ตั้งขึ้นมาเพื่อใช้แทน Innostream 55 แล้วขายในประเทศไทย ตัวเครื่องนั้นเองทำมาจากพลาสติกสีเงินด้านแต่ผิวลื่น บวกกับปุ่มกดด้านหน้าที่เป็นโครเมี่ยมชุบ ทำให้มีความหรูหราขึ้นมาในอีกระดับหนึ่งทันที การประกอบเครื่องโดยรวมแล้วอยู่ในข่ายดีมาก ไม่ก๊องแก๊งน่ารำคาญ องค์ประกอบของเครื่องจะมีปุ่มตัวเลขทั้งหมดซ่อนไว้หลังฝาเลื่อน นอกนั้นจะอยู่ด้านบนทั้งหมดโดยเครื่องจะทำการล็อคอัตโนมัติให้ เมื่อเราปิดฝาลงมา ด้านหลังจะเป็นด้านหลังจะเป็นกล้องดิจิตอลอยู่ด้านบน ตัวเครื่องไม่ค่อยเว้าไปในเครื่องเท่าไหร่ เกรงว่าจะไปขูดอะไรเข้า แต่ถ้าใส่ถุงเท้าเด็กให้มันล่ะก็ ok ครับ ถัดมานิดนึงก็เป็นลำโพงที่ส่งเสียงออกมาใช้ได้เลย ไม่เพียงเท่านั้น ลำโพงนี้ยังเอามาเล่นเสียงเรียกเข้าแบบเสียงจริง (True tone) และก็ทำเป็นแฮนด์ฟรีได้อีกด้วย

***ชำแหละเครื่องใน***
มาลงลึกถึงกึ๋นกันหน่อย ผมคงต้องเลือกเฉพาะจุดเด่น ไม่งั้นมีหวังเขียนไม่หมดแน่ๆ สิ่งที่เห็นหลังจากลองกดเล่นระยะสั้นๆ คงจะเป็นจอสองแสนกว่าสีที่น่าสะดุดตา ถึงแม้ว่าความละเอียดจะยังสู้รุ่นแพงไม่ได้ แต่การแสดงสี รวมไปถึงกานแสดงผลโดยรวมมีความชัดเจนดีมาก นอกจากนั้น พอลองกดฟังเสียง ก็ยังเป็นเสียงแบบจริง โดยทาง i-mobile ได้ใส่มาให้จำนวนหนึ่งก่อนแล้ว เรื่องกล้องก็ดูดีมีคุณภาพ แถมยังเลือกถ่ายวิดีโอสั้นๆ ได้อีกด้วยนะ นอกจากนั้น สิ่งที่ผมประทับใจอีกจุดใหญ่ๆ ก็คือออแกไนเซอร์ที่เอาไว้จัดระเบียบชีวิตประจำวันของคุณ มีประสิทธิภาพดีมาก เพราะให้กันมาเกือบครบ อย่างเช่น ปฏิทิน บันทึกย่อ เครื่องคิดเลข เครื่องอัดเสียง ฯลฯ เราลองข้ามมาในส่วนของความจุของเครื่องกันมั่ง จากการกดดูหน่วยความจำภายในเครื่องเลยนั้น พบว่ามีอยู่เหลือประมาณ 3 เมกะไบต์โดยที่ยังไม่ได้ใส่อะไรเข้าไป ยกเว้น wallpaper กับ true tone ซึ่งทาง i-mobile ใส่มาให้ก่อนแล้ว หน่วยความจำนี้เองเป็นแบบรวม คือเอาไว้เก็บไฟล์ทั้งหมดเข้าไว้ด้วยกัน ยิ่งไปกว่านั้น ตัวเครื่องเองยังเก็บข้อความสั้นได้ถึง 100 ข้อความแน่ะ
***ฟันธงจ้า***
มาถึงคราวสรุปแล้ว ว่าจะซื้อดีมั๊ยสำหรับเจาตัวนี้ หากเอาจรรยาบรรณของสื่อมาตรงๆ โดยไม่มีความชอบส่วนตัวของผมเข้ามาปะปนเลย ก็ยังแนะนำให้ซื้ออยู่ดีครับ ราคาก็อยู่ในขั้นที่ไม่มากนัก พอรับได้ และสิ่งที่ได้มามากมายในกล่องอย่าง แบตเตอรี่ 2 ก้อนพร้อมแท่นชาร์จ บวกกับสมอลทอล์คอีกหนึ่งทำให้ความคุ้มค่าเพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ไม่เพียงเท่านี้ ฟังก์ชั่นที่ได้มาก็เจ๋งไม่เบา เพราะมีกล้องดิจิติล กล้องถ่ายวิดีโอ หน้าจอสองแสนกว่าสี เสียงเรียกเข้าเป็นเสียงจริง อัดเสียงได้ ออแกไนเซอร์ดี จาวาเกมโหลดเพิ่มได้ ฯลฯ เยอะแยะไปหมด เอาเป็นว่ากระผมแนะนำให้เป็นมือถือที่คุ้มค่าเงินที่เสียไปทุกบาททุกสตางค์ครับ
***ข้อดีข้อเสียโดยย่อย***
-*-ข้อดี-*-
- มีกล้องดิจิตอล 3 แสนพิกเซล
- เสียงเรียกเป็นเสียงจริงและดังด้วย
- มีอินฟราเรด
- อัดเสียงขณะสนทนาได้
- เก็บข้อความสั้นไว้ในเครื่องได้เยอะ
-*-ข้อเสีย-*-
- ถ่ายวิดีโอได้สั้นไปนิด
- ฝาเลื่อนยังไม่มีสปริงช่วย
- เสาอากาศยาวไปหน่อย

หวังว่าข้อมูลที่เขียนไปคงจะเป็นประโยชน์ต่อใครบางคนที่ชอบ Idea801 นะครับ

Help me please I can not connect my phone with my Computer. Both Ifrared port is working but program PC Sync not connect with PC
ultimapao
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 01:56  

เอานะ นานๆ ทีผมจะเข้ามาอ่านกระทู้ตามเว็ปบอร์ดอย่างงี้มั่ง

ขอสรุป (ปนๆ ขอต่อว่า หรือ"ขอด่า"คนบางคนหน่อยละกาน อ่านมานานและหมั่นไส้)
***และขอ เตือน ** นิโหน่ย
คือขอโทษนะครับ (ขอโทดล่วงหน้าไว้ก่อน คือ ผมอาจจะเลี้ยงสุนัขไว้ในปากเยอะแต่ขอพูดให้กะจ่าง นะ อาจจะพูดแรงหน่อย
)
ไอ้มือถือยี่ห้อ กะหลั่วๆ เนี่ย (หลั่วไม่หลั่ว ดูยี่ห้อไป คุณภาพยี่ห้อนี้มันได้แค่ไหน)

มันทำไรได้มั่ง คุ้มกะที่พวกคุณพูดๆ มาจริงหรือ???
เห็นบอกราคาเปิดตัวตั้ง หมื่น2 หมื่น3 นี่

อื้มม ผมจัดได้ว่า อยู่ในราคาที่ข้อนข้างสูงนิดๆ นะ

*อินฟาเรด มีทำแป๊ะไร เอามาต่อโมเด็มเล่นเน็ตรึงัย ??
*อินฟาเรด ตามที่คนบางคนบอกไว้ มาโอนถ่ายข้อมูลได้นะ โอนได้ทุกอย่างที่ใช้ irDA รึป่าว

รูปทรง!!!!!???!!!! น่าตกใจ+แปลกใจ มาก

ทำไมชื่อ ก้อ idea แต่ไปขโมยรูปลักษณ์ (ถอดแบบ)ก๊อปปี้ ฯลฯ
มาจาก ค่าย Samsung ล้วนเลย!!!
เอ้า สงสัยคนทำไม่มีหัวิคดแฮะ
อันที่เหมือนคือ รูปทรงสไลด์ ดูแล้วกะหลั่วๆ บอกไม่ถุกสิครับ
สไลด์แล้วก้อไม่ได้สวยเหมือนซัมซุงเค้าเลย จะสไลด์ทำไม แถมมีเสา มาแคะหูเล่นอีก อุบาดโคด

แหม...ทำได้ทุเรสมากครับ ขอบอก
!!!!
!!! เอาง่ายๆ ใครที่มีกะตังค์อยู่ประมาณ หมื่นกว่าๆ ตอนนี้ เก็บไว้เถอะครับ เงินไม่บูดหรอก
อย่ามาซื้อรุ่นนี้เลยนะ (ผมขอเทียบนิดนึงนะ ถ้าผมเอามาเทียบกะโทรสับรุ่นอื่น เช่น โนเกีย n-gage1 ที่ราคา 6900 )

N-Gage กินขาดเรื่องคุณสมบัติ!!???!

ทำไมล่ะ มือถือ 6900 คุณสมบัติ แด-ก มือถือ หมื่นกว่าขาด

ถ้าไม่เชื่อนะครับ ไปสอบถามผู้ใช้มือถือระบบ ซิมเบี้ยน(รู้จักป้ะเนี่ย)Symbian OS อะครับ
แล้วจะรู้ ว่า มือถือ รูปทรง เกมบอยแอ๊ดว๊านซ์ มันไม่กิกก๊อกไว้เล่นเกมส์แบบที่คุณคิด

เสียอยู่แค่ ถ่ายรูปไม่ได้ ถ่ายวิดีโอไม่ได้ รูปทรงที่ไม่ถนัดมือ
แต่ มันกินขาดในหลายๆเรื่อง ฟังเพลงmp3 วิทยุ เกมส์ เน็ต โปรแกรมต่างๆ เช่น Word Opera Blacklist ต่างๆมากมายนะ

แล้วไอ้คุณสมบัติที่บอกว่า อัดเสียงได้ ปฎิทิน ออการ์ไนเซอร์ ฯลฯ ต่างๆอะนะ
โอ๊ยยยยยยยยย เห็นพูดกันแล้ว อึดอัดมากเลย มือถือทุกรุ่น ถามหน่อย มันมี มั้ย

หมื่นกว่า ซื้อมาอัดเสียงได้แค่ 1 นาที ????

เซงดิ

เอางี้ๆๆ ผมเริ่มนอกเรื่องแล้ว

ผมสรุปล่ะนะ
คือผมจะบอกว่า ใครที่จ้องหมายตารุ่นนี้อยุ่อ่ะ เชื่อผมเหอะ
เก็บตังค์ไว้อีกนิด ไปซื้อยี่ห้อแบรนเนม ที่คุณภาพเค้าดีเถอะครับ
ไอโมบายมันเป็นของใหม่ จะไปสู้อะไรกับ โนเกีย ซัมซุง โมโต ได้คับ

สมมติว่ามีตัง 13000
เก็บไว้เห๊อะ ไปซื้อ E800 มาใช้ ผมว่ายังดูดีซะกว่าอีก
รึไม่ ถ้าชอบคุณสมบัติ ก้อ ลองใช้รุ่นเดียวกับผมดุก้อได้ ผมใช้ 6600 อยู่
เป็นตามที่โคสะนามันเคยบอกไว้เลย มันทำได้ทุกอย่าง
ราคาไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ แต่ข้างใน ผมขอรับประกันได้ว่า สุดยอด มือถือ Smartphone

อะนะแล้วใครที่ถามว่า idea801 กะ 6230 ใครดีกวากันอะ

โหะๆ 6230 ชนะขาดลอยครับ
เล่นmp3 ก้อได้นิ เสียงชัดดีด้วย
อัดวิดีโอได้ด้วย+เสียงด้วยนะ

ความจำ เพิ่มได้ไม่จำกัด(เพราะรองรับ MMC)
ดูทีวีได้
ถ่ายรุปชัดพอๆ กันแหล่ะครับ

ถ้าใครอยากถ่ายชัดๆนะ
ไปซื้อกล้องดิจิตอล มาก้อได้ จะได้ชัดสมใจ ลงคอมง่ายด้วย อิอิ

ที่พูดมาขอโทดด้วย
ขอเสียของมันคืออ ดังนี้
!!!!!!!****----
ตั้งกำหนดราคาที่สูงเกินตัว ไปมาก ไม่เจียมตัว ทั้งที่เป็นค่ายมือถือใหม่ และ โทรสับตัวนี้ไม่ได้ดีเด่ อะไรไปกว่ามือถือ ราคา 6900 มากเลย

ลองคิดดูสิครับ โลกนี้ไม่ได้มีแค่มือถือยี่ห้อเดียว

พวกคุณไม่ซื้อ เค้าก้อไม่เจ๊งหรอก

รึว่าเมตตา เค้า ก้อยอมให้เค้าเอาตังคุรไปกินฟรีๆ ก้อได้นะ

การบริการแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ยังจะซื้ออีกหรอ

รั้น??

อือ
ไม่เป็นไรครับ
ผมได้สาธยาย บอกพวกคุณที่จะซื้อแล้ว

ซื้อมา ลองไปเทียบกะ 6600 / 3650 / 3660 / 7610 / 7650 / N gage ได้เลยครับ

คุณจะคิดว่า "รู้งี้ กรูเก็บตังอีกหน่อย ก้อดีสิวะ ไม่น่าใจร้อนรีบซื้อไอ้ขยะติงต๊องหลอกเด้กอันนี้มาเลย"

เพื่อนผมเป็นมาแล้ว สงสารมันแทนเลย

เฮ่ออ

คอมเม้นนี้ อาจทำร้ายจิตใจคนที่ใช้อยู่นะครับ ผมก้อขอโทดด้วยละกัน

แค่ไม่อยากให้ คนไปยกย่องไอ้รุ่นนี้มากมาย ที่บอกว่าน่าใช้ ... ไม่จริง
ราคาประมาณนี้ มันก้อต้องดีกว่านี้เยอะ ไม่ใช่ ไปเอา ของเล่นหลอกเด้กมาขายราคาสูงๆ

แถมความคิดส่วนตัว ที่เกลียดมากๆ คือ

การทำสไลด์ ก๊อปปี้ของซัมซูงมาทั้งดุ้น ไม่ว่า ปุ่มกด หน้าจอ รางสไลด์ด้านหลัง และที่ส่องตัวเองเวลาถ่ายรูป

อุบาดอ้ะ รับไม่ได้ ไปเอาของซัมซุงเค้ามาทำ อั๊ฟปรี แบบเนี้ยะ

ถึงจาใชโนเกียอยู่ก้อเหอะ

ทุเรดลุกตา

จากผู้ใช้ Nokia 6600"Symbian Smartphone"
กล้องความละเอียดสูงพอๆกัน
หน้าจอ แอพพลิเคชั่น ดีกว่าทุกอย่าง
เอ็มพี3ได้ ได้ทุกอย่าง ไม่เชื่อ ถามมา เด๋วจะคอยมาตอบ

!!เอ้อ ไม่ได้เอามาเทียบกะของตัวเองนะ แค่อยาก(ลำเอียง)บอกว่า เก็บตังอีกนิด ไปซื้อ 6600 รึ 7610 คุรก้อจะได้มือถือที่สุดยอด อยู่ในมือคุรแล้ว จริงๆนะ ผมสาบานได้ จากจรรยาบรรณ ความเป็น คน

ที่ด่า ด่าเพราะ ผู้ผลิต ทำแย่ ผมทนไม่ไหว ที่ผู้บริโภค โดนหลอกงมงาย
อยากจะให้รู้สึกตัวมั่งครับ อย่าทำตัวเป้นกบในกะลา

เปิดกะลาดูมั่งนะ

ว๊าย ขอโทด ผมโพสยาวจัง อิอิ อ่านไป คิดวิเคราะนะครับ วิจารณญานอะ ใช้ด้วยคับ

ใครคิดได้ ก้อดีนะคับ แล้วใครที่ อ่านแล้ว รไม่เชื่อที่ผมบอก ก้อ "ตามใจ"นะครับ ผมไม่ห้าม ไม่ใช่ตังผม ไม่ใช่โรสับผม แต่ผมก้อเป็นคนเหมือนคุณ ไม่อยากให้โดนหลอก

โอ๋ย จะจบมั้ยเนี่ย

สรุปสุดท้ายจิงๆและๆๆๆ
ผู้ที่กำลังจะซื้อนะ --- เก็บตังไว้ซื้อรุ่นอื่นที่ดีๆ กว่านี้เหอะ
ผู้ที่ใช้อยุ่แล้วพึงพอใจมาก -- หัดซื้อนิตยสารมือถืออ่านมั่ง และผมขอโทดที่ไปว่าโรสับคุนไม่ดี
ผู้ที่ใช้อยู่แล้วไม่พึงพอใจ -- ขอโทดคับ ผมเตือนช้าปาย
อิอิ

จบ
The End--- มีไรเมล์มาคุยได้นะครับ ยินดีเสมอ ultimate_pao@hotmail.com
-------------------------------------------------------------------------------------------.
โอ้ว จอร์จจจจจจจจจจจจจจจจ Nokia มันยอดมากกกก
Stranger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 15:34  

ผมค่อนข้างเห็นด้วยกะคนข้างบนนะ ซื้อมาใช้รู้สึกปัญหาเยอะเหลือเกิน แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากมันก้อพอใช้ได้แหละ จะมีชอบก้อตรงหน้าจอกะรูปทรง(ไม่นับที่มันมีเสา)สวยดี
แต่เรื่องอื่นผมไม่ค่อยพอใจนะ เสียงเรียกเข้า ที่ฟังเพราะๆก้อเฉพาะที่มันแถมมากับเครื่อง ไฟล์ที่ทำเองเสียงไม่ได้ใสเหมือนที่แถมมาเลย โปรแกรมสำหรับสาย data link ก้อไม่ยืดหยุ่น อัพไฟล์ได้แค่ mmf กะ jpg (รึผมโง่ก้อไม่รู้) ซื้อมาไม่ถึงเดือน กล้องเริ่มส่อแววมีปัญหา บางทีสีมันจะเลอะจนทุเรศตลอด แลวอยู่ๆก้อหายไปเอง จะส่งศูนย์ก้อส่งไมไ่ด้ ส่วนเรื่องบริการหลังขายก้ออย่างที่หลายๆคนบอก..ห่วยแตก ตอนนี้รู้สึกค่อนข้างเสียดายตัง ถ้ายังพอมีเงินเก็บอีกหน่อยว่าจะขายแล้วไปซื้อรุ่นอื่นอยู่เหมือนกัน
สำหรับคนที่ยังไม่ได้ซื้อก้อจริงอย่างที่คนบนว่านะคับ เก็บเงินซื้อรุ่นอื่นเหอะ
หนูน้อยหมวกแดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 20:50  

อื้ม....

เราเห็นด้วยกับ 2 คห ข้างบนนี้อย่างยิ่งเรยล่ะ

มันมีปัญหาตรงที่ว่า โหลด ริงโทน จาวา มันโหลดไม่ได้ พวกนี้ยังไม่มีรองรับของ inno 55

จิง ๆ นะ ซื้อมาก็เสียดายตังเหมือนกัน กะว่าจะไปเทิร์นซื้อ โนเกีย ยังดูดีกว่าอีกอ่ะ

ลูกเล่น ก็ไม่เท่าไหร่ เมื่อเทียบกับราคาแล้วนะ ซื้อโนเกีย หรือ ซัมซุง หรือ อย่างอื่นที่มันมีชื่อดีกว่านะ

มันจะได้ไม่มีปัญหาทีหลังน่ะ

แต่ปัญหา ไม่ใช่แค่ โหลด ริงโทน จาวา ไม่ได้เท่านั้นนะ จิง ๆ มันมีเยอะกว่านี้แหละ

เล่น ๆ ไปแล้วมันจาผุดมาเรื่อย ๆ ตอนนี้จำไม่ได้แล้วว่ามันมีปัญหาอะไรอีก

สรุปว่า เสียดายเงินจริง ๆ ค่ะ Crying or Very sad
เจ๊ดโด้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????(??????????????)
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 02:04  

หรอออออ อืมไม่รุนะ แต่ถ้าถามเราแล้ว เราชอบมากอ่ะ ก้อนานาจิตตังนะ ในความคิดเรา โนเกียอ่ะ โดยเฉพาะ N-GAGE นะ กะหลั่ว(ใช้คำเดียวกันเลย)มากๆ รุปลักษณ์ภายนอกก้อตลก
ส่วนจะว่าไอเดียนี่ไปเลียนแบบซัมซุงนี่ก้อ พูดยากนะ เราว่าหน้าตาของโทรสับฝาสไลด์ตอนนี้อ่ะ มันคล้ายๆกันหมดเลยนะ แล้วเหมือนว่าเราจะรุสึกว่า ไอเดียนี่ออกมาก่อนซัมซุงรึป่าวอ่ะ(หรือว่าเราตกข่าว) อืม อีกอย่างนะ

เราว่านายอ่ะ กะหลั่ว กระทู้นี้เค้าให้มาวิจารณ์ไอเดีย801 ดันมาโนกงโนเกียไรอยุฮ้า อ่านภาษาไทยออกป่าว
nonmember
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 16:23  

เอา housebrand ไปเปรียบกับ global brand

แถมเอาโทรศํพท์ธรรมดา ไปเปรียบกับ smartphone

มันคงใกล้เคียงกันหรอกนะ เปรียบเทียบแบบนี้ จะด่าก็ด่าตรงๆ เลยดีกว่า

ส่วนเรื่อง design ว่าใครเลียนแบบใครนั้น คงสรุปไมได้หรอก มันเป็น trend นะ ไม่งั้นใครออกฝาพับก็เท่ากับเลียนแบบ moto อะดิ

อีกอย่าง i-mobile ไม่ได้ทำเองนะ จ้าง innostream จาก korea ผลิต ตะหาก

เรื่อง บริการ ก็แล้วแต่บุญกรรม brand ดังๆ ก็บริการห่วยได้ (เจ้าไหนไม่ดี มันจะเจ๊งไปเอง)
nong2tar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? file ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 21:33  

ตอนนี้ผมมีปัญหากับการโอนถ่าย ภาพถ่ายจากมือถือเข้าคอมมากเลย ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น คริกที่ภาพถ่าย แล้วที่คอมก็โชว์ Please Check Connection of the phone แล้วก็ disconnect ไปเลย ต่อใหม่ ทำเหมือนเดิมก็เจออาการเดียวกัน มันเป็นที่อะไรกันแน่ ใครเจอปัญหาอย่างนี้ไหม แล้วแก้อย่างไง หรือต้องเข้าไปเช็คที่ศูนย์ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก...
ซื้อเมื่อส.ค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 16:12  

ข้อเสียของไอเดีย801
1.แฮงค่อนข้างบ่อยขนาดไปอัพแล้ว Crying or Very sad
2.พนักงานไอโมบาย เท่าที่ได้ยินและได้อ่าน พนักงานแทบทุกสาขาเลยหล่ะ บริการห่วยแตกไม่ค่อยสนใจ โดยเฉพาะพวกพนักงานสาวๆ อ่ะ ที่เจอมากับตัวก็ เดอะมอลล์สาขางามวงศ์วาน กะมาบุญครอง ที่อ่านเจอ เซนทรัลพระราม 2 ฯลฯ จำไม่ได้หละ Evil or Very Mad
3.ภาพถ่ายหากเทียบกับ ซัมซุง จะดูจืดไปเลย Sad
EAK20...(^_^)...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????!
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 22:47  

ตอนนี้ผมมีปัญหากับการโอนถ่าย ภาพถ่ายจากมือถือเข้าคอมมากเลย ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น คริกที่ภาพถ่าย แล้วที่คอมก็โชว์ Please Check Connection of the phone แล้วก็ disconnect ไปเลย ต่อใหม่ ทำเหมือนเดิมก็เจออาการเดียวกัน มันเป็นที่อะไรกันแน่ ใครเจอปัญหาอย่างนี้ไหม แล้วแก้อย่างไง หรือต้องเข้าไปเช็คที่ศูนย์ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก...

Very Happy ผมเคยลองแล้วก็เป็นเหมือนกัน แต่เวลานั้นต่อเน็ทอยู่ ลองเลิกต่อเน็ทดูสิครับจะใช้ได้...OK! Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????? ???????????? ???????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 23:02  

-นำรูปที่ดาวน์โหลดจากคอมฯ ผ่านสายดาต้า มาเป็นรูปโชว์คนโทรเข้าไม่ได้

-ที่ใช้โชว์คนโทรเข้าได้ จะเป็นแค่รูปถ่ายจากกล้องของเครื่องIDEA 801เท่านั้น ใช่รึป่าว

ครายรู้ช่วยตอบมั่งนะคร้าบบบ.....(^_^)...
Stranger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????? ???????????? ???????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 03:20  

EAK20...(^_^)... ผู้เขียน:
-นำรูปที่ดาวน์โหลดจากคอมฯ ผ่านสายดาต้า มาเป็นรูปโชว์คนโทรเข้าไม่ได้

-ที่ใช้โชว์คนโทรเข้าได้ จะเป็นแค่รูปถ่ายจากกล้องของเครื่องIDEA 801เท่านั้น ใช่รึป่าว

ครายรู้ช่วยตอบมั่งนะคร้าบบบ.....(^_^)...

ลองย้ายไฟล์ที่โหลดมาไปไว้ในโฟลเดอร์เดียวกะรูปถ่ายสิคับ น่าจะำได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????? ???????????? ???????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 18:03  

ลองย้ายไฟล์ที่โหลดมาไปไว้ในโฟลเดอร์เดียวกะรูปถ่ายสิคับ น่าจะำได้นะ[/quote]

ลองใช้โปรแกรมที่ให้มากับสายดาต้า PC sync ใช้แล้วย้ายไม่ได้ โปรแกรมไม่ให้คลิกที่ตัว TO PHONE เพื่อนคนไหน ทำได้ช่วยบอกวิธีด้วยนะครับ....จะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ
...(^_^)...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 21:51  

zazch ผู้เขียน:
Idea801 ของเพื่อนๆ เป็นเหมือนของเรามั้ย
คือตอนถ่ายรูป ที่หน้าจอมันจะมีเส้นสีดำๆ ออกมาแว้บๆบนจออ่ะ อยู่ด้านขวาของจอ แต่พอถ่ายรูปออกมาแล้วก็ไม่มีอะไร เราเลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เค้าก็เอาเครื่องใหม่แกะกล่องมาให้เลย แล้วมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ของคนอื่นๆ เป็นเหมือนเราบ้างมั้ยคะ

Embarassed ของเราก็เป็นเหมือนกันเวลากดเร็วๆจะมีเส้นสีดำขึ้นมาแว็บๆเหมือนมันจะรวนหรือว่าอะไร ใครรู้ช่วยบอกที แล้วเวลาอัดวีดีโอทำไมไม่มีเสียงทำยังไงอ่ะ
bOngZ
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 11:58  

อยากทราบราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรหรอคับ.....ขอบคุนมากคับ

คืออยากได้อยู่มากกๆ เลย กำลังเดินงานขอ ป้อ อยู่อ่ะ เลยอยากทราบราคาอ่ะคับ
mako
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 22:43  

เอ่อ ตอนนี้ทราบแระครับ ว่าทำยังไง งมอยู่ตั้งนาน ในคู่มือก็ไม่ได้บอกรายละเอียดมากนัก (รึว่าผมโง่ก็ไม่รู้ ) มันอยู่ที่ push message น่ะครับ
- - - -
ต่อมามีปัญหาอีกแระ คือว่า ที่โหลดมามันไม่ support กะ inno 55 เนี่ยจิ ตอนนี้คงจะยังไม่มี truetone สำหรับ inno 55 ทำออกมามั๊งเนี่ย ไม่เป็นไรฮะ หากหัวใจยังมีเสียงเพลง เพราะผมก็เป็นนักดนตรีคนนึง ทำเพลง ตัดต่อ แล้วก็แปลงไฟล์ไว้เยอะเลย ท่าทางจะต้องใช้สาย data link ซะแล้ว เพราะ infrared ก็เป็นได้แค่ modem เท่านั้นเองนึกว่าจะถ่ายโอนข้อมูลได้ซะอีก ในรายละเอียดไม่ได้บอกเลยนะเนี่ยถามคนขายก็ยังบอกว่าใช้ได้อีก เศร้าจริงๆ ต้องมาทำเองแล้วจารู้เอง รู้สึกว่าในคู่มือเนี่ยบอกนะครับว่า infrared ใช้ได้เฉพาะ modem แต่เค้าก็ไมได้เอามาบอกใน spec นี่เนอะ ไม่เป็นไรหรอกค้นหาความสามารถมันต่อไป มันต้องมีดีมั่งแหล่ะ แต่ก็เสียดายเนอะ น่าจะ infrared link ข้อมูลได้ ไม่งั้นละเจ๋งเลย ไม่ต้องเปลืองตังค์ซื้อสาย data link อีกที (บ่นอีกแระ ก็ผู้ผลิตเค้ากั๊กไว้ทำไมก็ม่ายรู้ น่าจะทำให้มัน full เลยนี่นา ราคาก็หนี nokia ไม่มากเท่าไหร่เนอะ)
- - - - -
เอาเป็นว่า ถ้าใครใช้รุ่นนี้นะครับ อยากมีเพลงเป็นเสียงเรียกเข้าเนี่ย ก็ลองบอกเข้ามาในนี้ละกันนะครับ ถือว่าแบ่งปันกันใช้ ผมไม่หวงหรอก แต่ว่าจะให้โหลดยังไงเนี่ย ถ้า webmaster ผ่านมาเห็นจะกรุณาช่วยเหลือคนใช้ inno 55 มีเพลงเข้าละก็... ช่วยทีละกันครับเพราะตอนนี้หาโหลดไม่ได้เลย ต้องทำเอง สงสารคนที่ทำไม่เป็นเนี่ยสิ รึว่าเวปไหนผ่านมาอ่านเจอเข้าแล้วอยากได้ไป ผมยินดีส่งไฟล์ให้ครับ แต่ว่า .. เอ ... ผมจะโดนจับเรื่องลิขสิทธิ์เพลงของแต่ละค่ายรึเปล่าเนี๊ยยยยย

Laughing Twisted Evil ส่งไฟล์เพลงmmfมาให้หน่อย บอกวิธีเพลงไฟล์ให้ด้วยนะ(สำคัญ) แล้วอยากรู้เรื่องอื่นๆถามมาได้แลกเปลี่ยนกันตามเมล์ makogolf@maildozy.com
mako
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 23:05  

awake` wrote:
เอ่อ ตอนนี้ทราบแระครับ ว่าทำยังไง งมอยู่ตั้งนาน ในคู่มือก็ไม่ได้บอกรายละเอียดมากนัก (รึว่าผมโง่ก็ไม่รู้ ) มันอยู่ที่ push message น่ะครับ
- - - -
ต่อมามีปัญหาอีกแระ คือว่า ที่โหลดมามันไม่ support กะ inno 55 เนี่ยจิ ตอนนี้คงจะยังไม่มี truetone สำหรับ inno 55 ทำออกมามั๊งเนี่ย ไม่เป็นไรฮะ หากหัวใจยังมีเสียงเพลง เพราะผมก็เป็นนักดนตรีคนนึง ทำเพลง ตัดต่อ แล้วก็แปลงไฟล์ไว้เยอะเลย ท่าทางจะต้องใช้สาย data link ซะแล้ว เพราะ infrared ก็เป็นได้แค่ modem เท่านั้นเองนึกว่าจะถ่ายโอนข้อมูลได้ซะอีก ในรายละเอียดไม่ได้บอกเลยนะเนี่ยถามคนขายก็ยังบอกว่าใช้ได้อีก เศร้าจริงๆ ต้องมาทำเองแล้วจารู้เอง รู้สึกว่าในคู่มือเนี่ยบอกนะครับว่า infrared ใช้ได้เฉพาะ modem แต่เค้าก็ไมได้เอามาบอกใน spec นี่เนอะ ไม่เป็นไรหรอกค้นหาความสามารถมันต่อไป มันต้องมีดีมั่งแหล่ะ แต่ก็เสียดายเนอะ น่าจะ infrared link ข้อมูลได้ ไม่งั้นละเจ๋งเลย ไม่ต้องเปลืองตังค์ซื้อสาย data link อีกที (บ่นอีกแระ ก็ผู้ผลิตเค้ากั๊กไว้ทำไมก็ม่ายรู้ น่าจะทำให้มัน full เลยนี่นา ราคาก็หนี nokia ไม่มากเท่าไหร่เนอะ)
- - - - -
เอาเป็นว่า ถ้าใครใช้รุ่นนี้นะครับ อยากมีเพลงเป็นเสียงเรียกเข้าเนี่ย ก็ลองบอกเข้ามาในนี้ละกันนะครับ ถือว่าแบ่งปันกันใช้ ผมไม่หวงหรอก แต่ว่าจะให้โหลดยังไงเนี่ย ถ้า webmaster ผ่านมาเห็นจะกรุณาช่วยเหลือคนใช้ inno 55 มีเพลงเข้าละก็... ช่วยทีละกันครับเพราะตอนนี้หาโหลดไม่ได้เลย ต้องทำเอง สงสารคนที่ทำไม่เป็นเนี่ยสิ รึว่าเวปไหนผ่านมาอ่านเจอเข้าแล้วอยากได้ไป ผมยินดีส่งไฟล์ให้ครับ แต่ว่า .. เอ ... ผมจะโดนจับเรื่องลิขสิทธิ์เพลงของแต่ละค่ายรึเปล่าเนี๊ยยยยย

Laughing Wink ส่งไฟล์เพลง.mmfมาให้ด้วยนะ บอกวิธีแปลงไฟล์ด้วยทำไง(สำคัญ) ตามเมล์
makogolf@maildozy.com polyphonic ของรุ่นนี้โหลดได้ที่เวป mobiclub.net ส่วนทรูโทน กับภาพ ยังโหลดตามเวปไม่ได้เพราะซอฟแวร์มันไม่ใช่สากลเหมือนของพวก เกียโน กับ ซุงซัม แต่ถ้ามีลิงค์ดาต้าก็ไม่ต้องเสียตังดาวโหลด เหอะๆๆๆ
Lilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 22:34  

nonmember
SP Guest
โพสท์เมื่อ: 21 Oct 2004 16:23

--------------------------------------------------------------------------------

เอา housebrand ไปเปรียบกับ global brand

แถมเอาโทรศํพท์ธรรมดา ไปเปรียบกับ smartphone

มันคงใกล้เคียงกันหรอกนะ เปรียบเทียบแบบนี้ จะด่าก็ด่าตรงๆ เลยดีกว่า

ส่วนเรื่อง design ว่าใครเลียนแบบใครนั้น คงสรุปไมได้หรอก มันเป็น trend นะ ไม่งั้นใครออกฝาพับก็เท่ากับเลียนแบบ moto อะดิ
**---------------------------------------------**

เห็นด้วยกะคุณข้างบนนี้นะคะ เพราะว่าก็รู้ๆอยู่แล้วว่ามันเป็น housebrand มันจะไปสู้ brandname อย่างคุณได้ยังไง ในหลายเวบเค้าก็บอกอยู่ว่ามันเทียบกันไม่ได้หรอก(น่าจะคิดให้ละเอียดกว่านี้นะ)

ไม่ได้เข้าข้างแบรนด์นี้(เคยใช้ inno90) แต่ว่าความชอบส่วนตัวและความต้องการของใครก็ของมัน(ไม่มีใครเหมือนกันนิ) ขอบคุณที่คุณเข้ามาโพสเตือนไว้ แต่ว่าการที่คุณมาว่าๆเนี่ย ก็เท่ากับคุณพูดจาดูถูกรสนิยมของคนอื่นเค้านะ(รสนิยมของคุณคือ Nokia แต่ของคนอื่นๆมันอาจจะไม่ใช่)

ของทุกอย่างผลิตมาเพื่อให้มันมีทางเลือก(ใหม่ๆ)มากมายเพิ่มขึ้น เพื่อสนองความต้องการของผู้บริโภค อยู่ที่คนไหนจะพอใจยังไง

ใครๆก็รุ้อยู่แล้วว่าแบรนด์ชั้นนำมีไรบ้าง ดียังไง แต่พอมีทางเลือกมาใหม่ใครๆก็ต้องสนใจ เพราะว่าของเดิมมันจำเจไง แต่พอดีว่าของใหม่มันไม่ดีเท่าที่คิดไง ก็เลยด่าๆๆๆๆๆ

ส่วนคนที่พอใจก็มี แม้ว่ามันอาจจะผิดพลาดนิดผิดพลาดหน่อย แม้จะมีบ่นๆกัน แต่บางคนก็ยังใช้ต่อ เพราะว่ามันก็ถูกใจในบางอย่าง(ไม่งั้นจะทนใช้ทำไม)

อย่างเราก็ยอมรับว่าเราก็ชอบใจยี่ห้อนี้ inno90ก็ใช้ตอนที่ออกมาแรกๆ(รีบซื้อเลย) แม้มันจะต๊อง แบรนด์ไม่นิยม(กะหลั่วอย่างที่เค้าว่ากัน) บริการแย่ เราก็ชอบใจที่จะใช้ เพราะมันคือความสุขของเรา(แต่โดนล้วงหลายเดือนมาแล้วT-T)

Symbian มันก็เป็นสิ่งที่บางคนต้องการ ยอมรับว่ามันดี แต่บางคนมันก็ไม่ใช่สิ่งที่จำเป็น เพราะงั้นมันเปรียบกันไม่ได้ อย่างพ่อแม่เราเค้าก็ไม่ต้องการหรอกอะไรพวกนี้ ขอแค่โทรเข้า-ออกได้เท่านั้นเป็นพอ

ส่วนเรื่องการเลียนแบบเราว่ามันเป็นการแย่งส่วนแบ่งการตลาดมากกว่านะ มันเป็น trendด้วย ช่วงไหนคนฮิตอะไร เค้าก็ต้องเอาของออกมาแย่งกันขายอ่าดี่ ใครจะไปยอมให้อีกเจ้านึงขายดิบขายดีอยู่เจ้าเดียว (nokia,samsung,siemens,panasonic,maxon,idea ก็สไลด์หมดเลย) ใครบริโภคอันไหนก็ตามใจชอบ ดีออกมีหลายทางเลือก เค้าจะได้พัฒนาอะไรดีๆมาให้เราบริโภคไง แล้วเราก็จะได้ฉลาดเลือกมากขึ้นด้วย

อีกอย่างเคยไปเจอข้อความที่โพสไว้ เค้าบอกว่าจริงๆแล้วบริษัทที่ผลิตพวกidea ก็คือบริษัทที่ผลิตsamsung (บริษัทเดียวกัน) ก็เลยไม่รู้ว่าเรียกว่าจงใจทำให้เหมือนกันรึป่าว

แต่สิ่งที่สำคัญคือ รสนิยมและความต้องการของคนไม่เหมือนกัน (เราคิดแบบนี้แหละ)
zoda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 16:02  

เรากลัวว่ามันจะพังเร็วอ่ะเหนbodyมันแบบว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 20:50  

[quote="kris...t"][b][color=violet][/color]มีเครื่องใครเป็นเหมือนเครื่องเราบ้างอ่ะ มันจะเป็นแบบว่าพอเปลี่ยนแบตแล้วเปิดเครื่องมาปุ๊บไฟหน้าจอมันจะกระพริบๆตลอดเลยไม่รู้เป็นเพราะอะไร :?: จะเป็นอยู่นานนะแต่พอแบตมันหมดไปสักขีดนึงก็จะหายกระพริบ แต่ว่ามันก็ใช้ได้ตามปกตินะไม่มีแฮ้งค์ ไม่มีปัญหาอะไรกับการใช้ แต่ว่าเวลามองมันจะปวดตาน่ะ เลยสง :P สัยว่าเครื่องใครเป็นเหมือนเราบ้างไหม :oops: [/b][/quote]
อ๋อยค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: iDEA801 - iMobile by Samart Slide-up Camera Phone
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2004 16:18  

อยากรู้เกี่ยวกับการโหลดภาพ เสียง ค่ะ ซื้อมาได้ 2 เดือนแล้ว เคยแฮ็งค์ 1 ครั้ง ภาพ ที่ถ่ายไว้ หายหมดเลย แล้ว ก้อ ภาพ Mflash ที่ติด มากับเครื่องก็หายด้วย แต่ตอนนี้มันไม่เป็นอะไรแล้ว เพื่อน ๆ เคยเข้า เน็ตที่อยู่ในเครื่องหรือเปล่า เราเข้าไปโหลด เสียง แล้วก็ภาพ มาแล้วนะ เราใช้ เครือข่าย เอไอเอส มันเป็นเวบไซด์ ของ บั๊กโมด ภาพสวยทั้งนั้น เข้าไปบ่อยมาก ตอนแรกไม่เสียเงิน แต่ พอโหลดภาพ เสีย โอ้โฮ แป๊บเดียวหมดเกือบร้อย แต่ พอเครื่องแฮ็งค์ หายหมดเลย อยากรู้ว่า มีเว็บไซด์อื่นหรือเปล่าที่เข้าไปโหลดได้ใครรู้บ้างเอ่ย สายLinK เราต้องซื้อเฉพาะรุ่นหรือ ใช้ได้หมดคะ Confused [code[/code]
ลูกพิงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 10:03  

อยากทราบเว็บที่ดาวโหลดเพลง, รูปภาพ หรืออื่นๆ ของ ไอเดีย 801 ค่ะ
และอยากทราบว่าสายดาต้าของรุ่นไหนสามารถใช้กับ ไอเดีย 801 บ้างค่ะ ไอแอม 505
ใช้ได้รึเปล่าค่ะ Laughing Laughing Laughing
ลูกพิงค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 10:13  

Shocked ขอเว็บที่สามารถดาวโหลดเสียงเรียกเข้า, รูปภาพ และอย่างอื่น ด้วยจ๊ะ
Shocked อยากทราบว่าสายดาต้าใช้ร่วมกับรุ่น ไอแอม 505 ได้มั๊ยจ๊ะ
Shocked ขอบคุงจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 11:29  

oh-mo ผู้เขียน:
คือผมตั้งรูปถ่ายไว้กะคนชื่อแต่ละคนใน phonebook อะทีนี้วันนี้โทรหาเพื่อนอะรูปตอนเราโทรออกมันขึ้นไม่เต็มจออะมันขึ้นมาเป็นจอขาว ๆ ตรงกลางรูปอะ งง เลย Shocked แต่พอให้เพื่อนโทรเข้ามันก็โชว์รูปเต็มอะ

ใครเป็นมั่งอะพอแก้ไขได้มะอะแบบนี้หรือว่าต้องให้ศูนย์ดู Crying or Very sad

เป็นเหมือนกัน เลย คะ เครื่อง อื่น ๆเป็นกันบ้างหรือป่าว คะ
cometta
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 17:33  

คือผมตั้งรูปถ่ายไว้กะคนชื่อแต่ละคนใน phonebook อะทีนี้วันนี้โทรหาเพื่อนอะรูปตอนเราโทรออกมันขึ้นไม่เต็มจออะมันขึ้นมาเป็นจอขาว ๆ ตรงกลางรูปอะ งง เลย Shocked แต่พอให้เพื่อนโทรเข้ามันก็โชว์รูปเต็มอะ

ใครเป็นมั่งอะพอแก้ไขได้มะอะแบบนี้หรือว่าต้องให้ศูนย์ดู Crying or Very sad

เป็นเหมือนกัน เลย คะ เครื่อง อื่น ๆเป็นกันบ้างหรือป่าว คะ
cometta

ของผมไม่เห็นเป็นจอขาวๆเลยอ่ะคับ เวลาโทรออกมันก็ขึ้นรูปเต็มจอ เวลาโทรเข้าก็เต็มจอเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 21:56  

ใช้อยู่ ผู้เขียน:

cometta

ของผมไม่เห็นเป็นจอขาวๆเลยอ่ะคับ เวลาโทรออกมันก็ขึ้นรูปเต็มจอ เวลาโทรเข้าก็เต็มจอเหมือนกัน
[color=green]คุณต้องตั้งขนาดของรูปไว้ที่ 96*64 เวลาโทรออกจะเห็นรูปเต็ม[/color]
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 13:07  

อยากได้เหมือนกัน แต่ขึ้นชื่อว่า ไอ-โมบายกลัวปัญหาเยอะอ่ะครับ
kris...t
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 12:01  

ultimapao ผู้เขียน:
เอานะ นานๆ ทีผมจะเข้ามาอ่านกระทู้ตามเว็ปบอร์ดอย่างงี้มั่ง

ขอสรุป (ปนๆ ขอต่อว่า หรือ"ขอด่า"คนบางคนหน่อยละกาน อ่านมานานและหมั่นไส้)
คือขอโทษนะครับ (ขอโทดล่วงหน้าไว้ก่อน คือ ผมอาจจะเลี้ยงสุนัขไว้ในปากเยอะแต่ขอพูดให้กะจ่าง นะ อาจจะพูดแรงหน่อย
)
ไอ้มือถือยี่ห้อ กะหลั่วๆ เนี่ย (หลั่วไม่หลั่ว ดูยี่ห้อไป คุณภาพยี่ห้อนี้มันได้แค่ไหน)

มันทำไรได้มั่ง คุ้มกะที่พวกคุณพูดๆ มาจริงหรือ???
เห็นบอกราคาเปิดตัวตั้ง หมื่น2 หมื่น3 นี่

อื้มม ผมจัดได้ว่า อยู่ในราคาที่ข้อนข้างสูงนิดๆ นะ

*อินฟาเรด มีทำแป๊ะไร เอามาต่อโมเด็มเล่นเน็ตรึงัย ??
*อินฟาเรด ตามที่คนบางคนบอกไว้ มาโอนถ่ายข้อมูลได้นะ โอนได้ทุกอย่างที่ใช้ irDA รึป่าว

รูปทรง!!!!!???!!!! น่าตกใจ+แปลกใจ มาก

ทำไมชื่อ ก้อ idea แต่ไปขโมยรูปลักษณ์ (ถอดแบบ)ก๊อปปี้ ฯลฯ
อันที่เหมือนคือ รูปทรงสไลด์ ดูแล้วกะหลั่วๆ บอกไม่ถุกสิครับ
สไลด์แล้วก้อไม่ได้สวยเหมือนซัมซุงเค้าเลย จะสไลด์ทำไม แถมมีเสา มาแคะหูเล่นอีก อุบาดโคด

!!!!
!!! เอาง่ายๆ ใครที่มีกะตังค์อยู่ประมาณ หมื่นกว่าๆ ตอนนี้ เก็บไว้เถอะครับ เงินไม่บูดหรอก
อย่ามาซื้อรุ่นนี้เลยนะ (ผมขอเทียบนิดนึงนะ ถ้าผมเอามาเทียบกะโทรสับรุ่นอื่น เช่น โนเกีย n-gage1 ที่ราคา 6900 )

N-Gage กินขาดเรื่องคุณสมบัติ!!???!

ทำไมล่ะ มือถือ 6900 คุณสมบัติ แด-ก มือถือ หมื่นกว่าขาด

ถ้าไม่เชื่อนะครับ ไปสอบถามผู้ใช้มือถือระบบ ซิมเบี้ยน(รู้จักป้ะเนี่ย)Symbian OS อะครับ
แล้วจะรู้ ว่า มือถือ รูปทรง เกมบอยแอ๊ดว๊านซ์ มันไม่กิกก๊อกไว้เล่นเกมส์แบบที่คุณคิด

เสียอยู่แค่ ถ่ายรูปไม่ได้ ถ่ายวิดีโอไม่ได้ รูปทรงที่ไม่ถนัดมือ
แต่ มันกินขาดในหลายๆเรื่อง ฟังเพลงmp3 วิทยุ เกมส์ เน็ต โปรแกรมต่างๆ เช่น Word Opera Blacklist ต่างๆมากมายนะ

แล้วไอ้คุณสมบัติที่บอกว่า อัดเสียงได้ ปฎิทิน ออการ์ไนเซอร์ ฯลฯ ต่างๆอะนะ
โอ๊ยยยยยยยยย เห็นพูดกันแล้ว อึดอัดมากเลย มือถือทุกรุ่น ถามหน่อย มันมี มั้ย

หมื่นกว่า ซื้อมาอัดเสียงได้แค่ 1 นาที ????

เซงดิ

ผมสรุปล่ะนะ
คือผมจะบอกว่า ใครที่จ้องหมายตารุ่นนี้อยุ่อ่ะ เชื่อผมเหอะ
เก็บตังค์ไว้อีกนิด ไปซื้อยี่ห้อแบรนเนม ที่คุณภาพเค้าดีเถอะครับ
ไอโมบายมันเป็นของใหม่ จะไปสู้อะไรกับ โนเกีย ซัมซุง โมโต ได้คับ

เก็บไว้เห๊อะ ไปซื้อ E800 มาใช้ ผมว่ายังดูดีซะกว่าอีก
รึไม่ ถ้าชอบคุณสมบัติ ก้อ ลองใช้รุ่นเดียวกับผมดุก้อได้ ผมใช้ 6600 อยู่
เป็นตามที่โคสะนามันเคยบอกไว้เลย มันทำได้ทุกอย่าง
ราคาไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ แต่ข้างใน ผมขอรับประกันได้ว่า สุดยอด มือถือ Smartphone

อะนะแล้วใครที่ถามว่า idea801 กะ 6230 ใครดีกวากันอะ

เล่นmp3 ก้อได้นิ เสียงชัดดีด้วย

ความจำ เพิ่มได้ไม่จำกัด(เพราะรองรับ MMC)
ดูทีวีได้

ไปซื้อกล้องดิจิตอล มาก้อได้ จะได้ชัดสมใจ ลงคอมง่ายด้วย อิอิ

ตั้งกำหนดราคาที่สูงเกินตัว ไปมาก ไม่เจียมตัว ทั้งที่เป็นค่ายมือถือใหม่ และ โทรสับตัวนี้ไม่ได้ดีเด่ อะไรไปกว่ามือถือ ราคา 6900 มากเลย

ลองคิดดูสิครับ โลกนี้ไม่ได้มีแค่มือถือยี่ห้อเดียว

พวกคุณไม่ซื้อ เค้าก้อไม่เจ๊งหรอก

รึว่าเมตตา เค้า ก้อยอมให้เค้าเอาตังคุรไปกินฟรีๆ ก้อได้นะ

รั้น??

อือ
ผมได้สาธยาย บอกพวกคุณที่จะซื้อแล้ว

ซื้อมา ลองไปเทียบกะ 6600 / 3650 / 3660 / 7610 / 7650 / N gage ได้เลยครับ

คุณจะคิดว่า "รู้งี้ กรูเก็บตังอีกหน่อย ก้อดีสิวะ ไม่น่าใจร้อนรีบซื้อไอ้ขยะติงต๊องหลอกเด้กอันนี้มาเลย"

เพื่อนผมเป็นมาแล้ว สงสารมันแทนเลย

เฮ่ออ

คอมเม้นนี้ อาจทำร้ายจิตใจคนที่ใช้อยู่นะครับ ผมก้อขอโทดด้วยละกัน

แค่ไม่อยากให้ คนไปยกย่องไอ้รุ่นนี้มากมาย ที่บอกว่าน่าใช้ ... ไม่จริง
ราคาประมาณนี้ มันก้อต้องดีกว่านี้เยอะ ไม่ใช่ ไปเอา ของเล่นหลอกเด้กมาขายราคาสูงๆ

แถมความคิดส่วนตัว ที่เกลียดมากๆ คือ

การทำสไลด์ ก๊อปปี้ของซัมซูงมาทั้งดุ้น ไม่ว่า ปุ่มกด หน้าจอ รางสไลด์ด้านหลัง และที่ส่องตัวเองเวลาถ่ายรูป

อุบาดอ้ะ รับไม่ได้ ไปเอาของซัมซุงเค้ามาทำ อั๊ฟปรี แบบเนี้ยะ

ทุเรดลุกตา

จากผู้ใช้ Nokia 6600"Symbian Smartphone"
หน้าจอ แอพพลิเคชั่น ดีกว่าทุกอย่าง
เอ็มพี3ได้ ได้ทุกอย่าง ไม่เชื่อ ถามมา เด๋วจะคอยมาตอบ

!!เอ้อ ไม่ได้เอามาเทียบกะของตัวเองนะ แค่อยาก(ลำเอียง)บอกว่า เก็บตังอีกนิด ไปซื้อ 6600 รึ 7610 คุรก้อจะได้มือถือที่สุดยอด อยู่ในมือคุรแล้ว จริงๆนะ ผมสาบานได้ จากจรรยาบรรณ ความเป็น คน

ที่ด่า ด่าเพราะ ผู้ผลิต ทำแย่ ผมทนไม่ไหว ที่ผู้บริโภค โดนหลอกงมงาย
อยากจะให้รู้สึกตัวมั่งครับ อย่าทำตัวเป้นกบในกะลา

ว๊าย ขอโทด ผมโพสยาวจัง อิอิ อ่านไป คิดวิเคราะนะครับ วิจารณญานอะ ใช้ด้วยคับ

ใครคิดได้ ก้อดีนะคับ แล้วใครที่ อ่านแล้ว รไม่เชื่อที่ผมบอก ก้อ "ตามใจ"นะครับ ผมไม่ห้าม ไม่ใช่ตังผม ไม่ใช่โรสับผม แต่ผมก้อเป็นคนเหมือนคุณ ไม่อยากให้โดนหลอก

ผู้ที่กำลังจะซื้อนะ --- เก็บตังไว้ซื้อรุ่นอื่นที่ดีๆ กว่านี้เหอะ
ผู้ที่ใช้อยุ่แล้วพึงพอใจมาก -- หัดซื้อนิตยสารมือถืออ่านมั่ง และผมขอโทดที่ไปว่าโรสับคุนไม่ดี
ผู้ที่ใช้อยู่แล้วไม่พึงพอใจ -- ขอโทดคับ ผมเตือนช้าปาย
อิอิ

จบ
The End--- มีไรเมล์มาคุยได้นะครับ ยินดีเสมอ ultimate_pao@hotmail.com
-------------------------------------------------------------------------------------------.
โอ้ว จอร์จจจจจจจจจจจจจจจจ Nokia มันยอดมากกกก
Crying or Very sad อ่านแล้วเจ็บใจแต่มันก็จริงของคุณแหละ ซื้อมาแล้วมันก็มีปัญหาจริงๆ พยายามทำใจว่ามันก็โอเคมาตลอดแต่ตอนนี้ม่ายหวายแร้วอ่ะ เดือนหน้าคงต้องเปลี่ยนแร้ว เพราะหน้าจอมันไฟกริพริบตลอดเรยยยยยย slideไปแล้วนึกว่าอยู่ในเธคไฟกระพริบวุบวาบไปหมดจะบอกให้ว่าเอาไปศูนย์กะจะเอาเข้าเช็คเค้าบอกว่ามันนานนะรอให้เสียมากกว่านี้แล้วค่อยเอามาซ่อมทีเดียวเลยดีกว่า Shocked โอ้วพระเจ้านี่ยังไม่ถือว่าเสียอีกเหรอ เฮ้อ...ยิ่งพูดยิ่งอยากร้องไห้ พอดีก่า นี่เห็นรุ่นidea818 แล้วอยากได้อีกแระ แต่ว่าเข็ดกับยี่ห้อนี้แฮะ สงสัยจะต้องมองยี่ห้ออื่นหรือไม่ก็กลับมาใช้โมโตกะโนเกียเหมียนเดิมมั้ง
อนาจใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 12:14  

พวก ชอบอวด ชอบอ้าง ของคนอื่นด่าเสียไปหมด ของตัวเองดีเยื่ยมยอด

ดูแล้วมันโรคจิต (เหมือนบางคนข้างบนที่พิมพ์ยาวๆ น่ะแหละ )

ไม่น่ามีงานทำด้วยซ้ำ ( คงทำงานกับใครไม่ได้ สงสารเพื่อนมันจริงๆ ได้เพื่อนแบบนี้ )

อยากให้รู้นักว่า 100 ยี่ห้อ 1000 ยี่ห้อ มันมีกี่โรงงานผลิตกันเชียว
ใครเลียนแบบใคร หรือผลิตโรงงานเดียวกัน เอามาหลอกคนโรคจิต ( อย่างมัน ^ )

Levi's 501 ก็เคยหลอกว่า Made in USA แหละ สำนึกอะไรได้บ้างหรือยัง???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? imobile
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 09:43  

@ChoCoBo@ ผู้เขียน:
วันนี้ไปเซ็นทรัลพระราม2 มา ตั้งใจไปดูไอ้เจ้า IDEA 801 นี่เลยแหละ เดินหาร้านไอโมบายไม่เจอ บังเอิญเหลือบไปเห็นร้านนึงมีขาย ถามราคา โอ้แม่เจ้า 13900 แน่ะ ไหงมันแพงกว่าราคาเปิดตัวฟะ เลยหาร้านไอโมบายต่อไป เดินไปเจอร้านแล้ว ตอนแรกไม่คิดว่าบริการจะห่วยอย่างที่เคยได้ยินมา แต่เมื่อเจอกับตัว มันห่วยจริงๆ ยืนอยู่ตั้งหลายนาที มีแต่พนักงาน ญ สาวๆ จับกลุ่มคุยกัน ไม่สนใจลูกค้าเลย จนเราต้องเรียกขอดูไอ้เจ้า 801 ถามนู่นนี่ ปรากฏว่าตอบไม่ได้เลย ถามหา IDEA 800 พนักงานก็ยังไม่รู้จัก มองหาแคตตาล็อคให้จ้าละหวั่นเพื่อดูว่าหน้าตามันเป็นยังไง -_-" แล้วราคาที่ไอโมบายก็มาตรฐานดีอยู่หรอกนะ 12900 ตรงเป๊ะ แต่ว่า!!! หากคุณต้องการซื้อ ต้องรอของนะคะ ประมาณ 2 อาทิตย์ถึงจะได้(ไม่รู้จะเกินหรือเปล่าเนาะ) ต้องจองไว้ก่อนค่ะ เวรกรรม นี่อุตส่าห์เดินหาร้านไอโมบายเพราะเห็นว่าเป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการ ปรากฏว่าร้านอะไรก็ไม่รู้ มีตัวจริงโชว์ให้ดูเลย แต่ศูนย์มีแต่ตัวโมเดลให้ดู ผิดหวังอย่างแรงงงงง ก็เลยเดินต่อไป เจอร้านนึง(จำชื่อไม่ได้) พนักงานพูดจาดีกว่าไอโมบายอีก ตอบคำถามดี แต่ก็ยังรู้ไม่หมด เราดูตามเว็บเก็บข้อมูลมา พบว่า เครื่องจริงมันไม่ตรงกับบางเว็บที่ลงเลย กล้องซูมได้ 4 ระดับ (พนง.ไอโมบายบอกซูมได้ 3 -_-") แล้วเครื่อง 2 สี ร้านนี้ขายราคาเท่ากันคือ 12990 เครื่องมันน่ารักมากเลย เห็นแล้วอยากได้ แต่กลัวเรื่องบริการและคุณภาพนี่แหละ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างไหมคะเรื่องบริการเนี่ย .. เพราะคิดว่าขนาดตัวศูนย์เองยังไม่มีเครื่องเลย แล้วถ้าหากเราซื้อแล้วมีปัญหา เค้าจะซ่อมให้เราได้ไหมเนี่ย??? ที่มาเล่าให้ฟังนี่ไม่ได้โกหก และไม่ได้ต้องการใส่ร้ายอะไรนะ เพียงแต่อยากเล่าให้ฟังว่าเราผิดหวังมากๆเลย จริงๆวันนี้ตั้งใจว่าถ้าไปเจอแล้วตรงสเปคอย่างที่คิดไว้จริงๆ ก็จะซื้อเลย (เราเทียบกับโนเกีย 6230 อยู่อ่ะ ตอนนี้ราคาต่างกันประมาณ 4 พันนิดๆอ่ะนะ) ใครมีความคิดเห็นอะไรเพิ่มเติม กรุณาบอกด้วยนะคะ เพราะชอบรูปร่างมันมากเลย อยากได้ และก็อยากเห็นตัวอย่างภาพจากรุ่นนี้ด้วยค่ะ
ที่ไอโมบายเดอะมอลล์บางแคก็เป็น...บริการห่วยแตกมารยาททราม
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ บริการไม่ค่อยดีจริงๆ เครื่องก็มีปัญหา ส่งไปซ่อมนานกว่าที่ได้ใช้เครื่องอีก กว่าจะยอมให้เปลี่ยนรุ่นอื่นต้องขอร้องแทบแย่ มารู้ทีหลังว่ายี่ห้อนี้มีปัญหามากจริงๆ
aelwow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Idea 801???????? Data Link???????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 14:50  

Laughing เราซื้อมานาแล้วหล่ะ ก็คุมอ่ะนะ ฟังค์ชั่นก็ โอดี ใครรู้ช่วยเมล์มาบอกเราทีนะ
ว่ามีสาย Data Link ด้วยหรอ ถ้ามีเราจะไปซื้ออ่ะ

เมล์เรานะ aelwow@hotmail.com ขอบคุณจ้า
maiiiiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? imobile
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 13:18  

@ChoCoBo@ ผู้เขียน:
วันนี้ไปเซ็นทรัลพระราม2 มา ตั้งใจไปดูไอ้เจ้า IDEA 801 นี่เลยแหละ เดินหาร้านไอโมบายไม่เจอ บังเอิญเหลือบไปเห็นร้านนึงมีขาย ถามราคา โอ้แม่เจ้า 13900 แน่ะ ไหงมันแพงกว่าราคาเปิดตัวฟะ เลยหาร้านไอโมบายต่อไป เดินไปเจอร้านแล้ว ตอนแรกไม่คิดว่าบริการจะห่วยอย่างที่เคยได้ยินมา แต่เมื่อเจอกับตัว มันห่วยจริงๆ ยืนอยู่ตั้งหลายนาที มีแต่พนักงาน ญ สาวๆ จับกลุ่มคุยกัน ไม่สนใจลูกค้าเลย จนเราต้องเรียกขอดูไอ้เจ้า 801 ถามนู่นนี่ ปรากฏว่าตอบไม่ได้เลย ถามหา IDEA 800 พนักงานก็ยังไม่รู้จัก มองหาแคตตาล็อคให้จ้าละหวั่นเพื่อดูว่าหน้าตามันเป็นยังไง -_-" แล้วราคาที่ไอโมบายก็มาตรฐานดีอยู่หรอกนะ 12900 ตรงเป๊ะ แต่ว่า!!! หากคุณต้องการซื้อ ต้องรอของนะคะ ประมาณ 2 อาทิตย์ถึงจะได้(ไม่รู้จะเกินหรือเปล่าเนาะ) ต้องจองไว้ก่อนค่ะ เวรกรรม นี่อุตส่าห์เดินหาร้านไอโมบายเพราะเห็นว่าเป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการ ปรากฏว่าร้านอะไรก็ไม่รู้ มีตัวจริงโชว์ให้ดูเลย แต่ศูนย์มีแต่ตัวโมเดลให้ดู ผิดหวังอย่างแรงงงงง ก็เลยเดินต่อไป เจอร้านนึง(จำชื่อไม่ได้) พนักงานพูดจาดีกว่าไอโมบายอีก ตอบคำถามดี แต่ก็ยังรู้ไม่หมด เราดูตามเว็บเก็บข้อมูลมา พบว่า เครื่องจริงมันไม่ตรงกับบางเว็บที่ลงเลย กล้องซูมได้ 4 ระดับ (พนง.ไอโมบายบอกซูมได้ 3 -_-") แล้วเครื่อง 2 สี ร้านนี้ขายราคาเท่ากันคือ 12990 เครื่องมันน่ารักมากเลย เห็นแล้วอยากได้ แต่กลัวเรื่องบริการและคุณภาพนี่แหละ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างไหมคะเรื่องบริการเนี่ย .. เพราะคิดว่าขนาดตัวศูนย์เองยังไม่มีเครื่องเลย แล้วถ้าหากเราซื้อแล้วมีปัญหา เค้าจะซ่อมให้เราได้ไหมเนี่ย??? ที่มาเล่าให้ฟังนี่ไม่ได้โกหก และไม่ได้ต้องการใส่ร้ายอะไรนะ เพียงแต่อยากเล่าให้ฟังว่าเราผิดหวังมากๆเลย จริงๆวันนี้ตั้งใจว่าถ้าไปเจอแล้วตรงสเปคอย่างที่คิดไว้จริงๆ ก็จะซื้อเลย (เราเทียบกับโนเกีย 6230 อยู่อ่ะ ตอนนี้ราคาต่างกันประมาณ 4 พันนิดๆอ่ะนะ) ใครมีความคิดเห็นอะไรเพิ่มเติม กรุณาบอกด้วยนะคะ เพราะชอบรูปร่างมันมากเลย อยากได้ และก็อยากเห็นตัวอย่างภาพจากรุ่นนี้ด้วยค่ะ
ที่ไอโมบายเดอะมอลล์บางแคก็เป็น...บริการห่วยแตกมารยาททราม
ไอโมบายบริการห่วยแตกมารยาททรามทุกที่แหละ
คนที่จะซื้อ 801 งะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 19:40  

อยากรู้ด้วยหาได้ที่ไหนครับ
laLune
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 05:46  

มาตอบกันเลยนะ เอาแบบละเอียดเลยละกัน เราซื้อเจ้าเครื่อง idea 801 เนี่ยเมื่อวันที่ 12 สิงหา 2003 ตอนนี้ยังไม่ถึงปี
เราไม่ได้ซื้อที่ชอป แต่เป็นร้านที่เดอะมอล์ลบางกะปิ ปัจจุบันยังหาซื้อเจ้าตัวนี้ได้ แต่เท่าที่ดูมาราคายังไม่ตกลงไปเท่าไหร่ เราซื้อมา 12500 ซึ่งราคานะตอนนั้นถือว่าต่ำกว่าที่อื่น แต่ตอนนี้เราไม่รู้ว่าเปนงัยมั่งแล้ว
เรื่องสี เท่าที่เห็นตอนนี้ก้อมีอยู่สองสีแหละ คือ เงินกับดำ เราใช้สีเงิน
เรื่องการใช้งาน ก้อต้องขอบอกว่าฟังชั่นโอเคเลยกับของราคาขนาดนี้และรูปทรงอย่างงี้ เพราะมือถือสไลด์ตอนนี้หลายยี่ห้อราคายังสูงอยู่

ข้างในก้อมีโปรแกรมเหมือนมือถือทั่วไป ที่แปลกหน่อยก้อมีโปรแกรมเหมือนเชคดูดวงทำนองนั้นแหละ แต่ไม่ตรงหรอกอย่าไปเชื่อมันเลย

เรื่องสีสัน โอเคนะตอนแรก แต่เมื่อไหร่ที่ความจำมันเพิ่มมากขึ้น สีก้อเริ่มเปลี่ยนไปตามอายุเครื่อง อ่อ เมื่ออยู่กลางแดด สีที่จอหน่ะไม่ชัดเท่าไหร่ อาจต้องเอามือป้องๆมันถึงจะเห็นชัดขึ้น
การถ่ายรูป ถือว่าโอเคเลย ภาพชัดเจน สีเยอะ ปรับการถ่ายภาพได้ 3 ขนาด ยิ่งเล็กยิ่งเก็บได้เยอะ ซูมได้ 4 ระดับ แล้วก้อปรับแสงได้ แต่ไม่ดีพอขนาดถ่ายในที่มืดได้หรอกนะ

เรื่องเสีย เล่นเสียงโพลีโฟนิค แล้วก้อสามารถโหลด true tone มาใช้ได้ อ่ะ แล้วก้ออัดเสียงแล้วใช้เป็นริงโทนได้ด้วย แต่ว่า หลายที่ที่เค้าให้โหลดทรูโทนได้หน่ะ ยังไม่รองรับกับเจ้ามือถือรุ่นนี้เท่าไหร่ เสียงดัง ชัดเจนดี แต่ว่า เราทำหล่นไปครั้งนึง เสียงลำโพงมันเลยแตก ก้อยังไม่รู้ว่า เจ้าเครื่องที่ไม่ตกเนี่ย เสียงมันจะชัดตลอดกาลมั้ย

รูปที่ถ่ายมา ต้องปรับเป็นขนาดเล็กสุด เพื่อที่จะทำเป็นหน้าจอเรียกเข้าได้เวลาที่มีคนโทรมา แล้วรูปเนี่ยก้อยังทำเป็นพื้นหลังได้

รุ่นนี้อัดวีดีโอได้ แต่ขอบอก ไม่มีเสียงนะคะ อย่าไปคาดหวังมาก ภาพค่อนข้างเร็ว ไม่ช้า หมายถึง เมื่อเราเคลื่อนกล้องหน่ะ มันไม่ช้าเหมือน โนเกียบางรุ่น แล้วก้อ ชัดเตอร์สปีดค่อนข้างเร็วแหละ

อ่อ โหลดเพลง ภาพ เพิ่มเติมได้

สายดาต้าลิงค์ เป็นอุปกรณ์เสริมที่คุณต้องไปหาซื้อ ราคาที่สมควร ควรอยู่ที่ 500 นะคะ เพราะซื้อมาเนี้เหมือนกัล แนะนำว่า ควรเอามือถือไปลองด้วยก้อดี หรือถ้าที่ร้านเค้าไม่มีคอมให้ลอง ควรดูว่ามีสติกเกอร์รับประกันและเอามาเปลี่ยนคืนได้ถ้ามันใช้ไม่ได้

ภาพที่โหลดจากคอมพ์ลงมือถือ ไม่สามารถเอามาเป็นภาพเรียกเข้าได้นะ เอาไว้เซตเป็นแบกค์กราวด์ได้อย่างเดียว
ก่อนโหลดลงมือถือก้อต้องปรับขนาดรูปด้วย

เครื่องนี้เล่นเอ็มพี 3 ไม่ได้ นามสกุลเพลงก้อคือ .mid หรือ .mmf

เครื่องนี้ใช้งานนานนาน อาจเกิดอาการแฮงค์ได้นะ ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ บางทีต้องถึงขั้นถอดแบตออกเลย แต่ไม่หนักหนามาก พอทน

อ่อ เรื่องพนักงานที่ไอโมบาย่างงี้มันทุกสาขาแหละ เลิกกังวลใจได้ละ

เรื่องอินฟาเรด มันมีแหละ แต่ไม่สามารถส่งข้ามรุ่นได้เล่น เล่นกะรุ่นเดียวกันเท่านั้น ทางเดียวที่ส่งรูปหรือเพลงได้คือ GPRS หรือ ผ่านคอมพ์เท่านั้น

จอเปลี่ยนได้ 4 สี ปุ่มเปลี่ยนได้ 3 สี

อัดเสียงได้นาน 1 นาที อัดวีดีโอได้นาน 20 วิ เห็นจะได้

สามารถสร้างเฟรมในมือถือได้ น่ารักดี

ตรงที่เปิดปิดช่องสำหรับเสียบที่ชาร์จ ดูอ่อนแอไปหน่อย

อุปกรณ์ที่ได้มาพร้อมกันในกล่องก้อมี มือถือ คู่มือ แบต 2 ก้อน ใหญ่1 เล็กหนึ่ง แฮนด์ฟรี

เล่นจาวาได้ เกมในเครื่องไม่หนุกเลย

แต่งเพลงในมือถือได้นะ คิดว่าคงคล้ายๆ โนเกีย แต่เคยลองละ มันเพ้ยนๆงัยไม่รู้
ใช้ภาษาไทยได้ พิมพ์ไทย รับ ไทยได้

อ่อ มี MFlash ดวย
ความจำพอสมควรนะ ก้อโอ แต่ถ้าอยากเก็บรูปเยอะ ไม่ควรโหลดเพลงเยอะ ถ้าอยากได้เพลง ก้ออย่าเก็บรูปเยอะ

รู้สึกว่าความจำจะประมาณ 1200-1400KB หน่ะ ไม่ชัวร์นะ

คงไม่มีรัยแล้วมั้ง สงสัยก้อโพสต์ไว้ละกัน ถ้าตอบได้จะมาตอบนะจ้า
มือใหม่หัดโทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2005 11:34  

ลอง link ไปตามนี้ดูนะ เป็นเวบที่เอาไว้โหลดภาพ สำหรับโทรศัพท์ของ idea ได้ครับ www.eiei.net/th ผมโหลดมาหลายภาพแล้ว และภาพที่โหลดมาก้อเต็มหน้าจอพอดี 128*160 แถมมีให้เลือกหลายแนวด้วย
* แต่ยัีงโหลดเพลงกับจาวาเกมส์ไม่ได้ครับ
zazibonk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 09:19  

junjan ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยครับ คือผมเอารูปจากเครื่องลงคอมไปแล้ว แต่ว่ามันเป็นสกุล HGF อะไรซักอย่าง
เปิดดูรูปก็ไม่ได้ แล้วก็เปิดใน Photoshop เพื่อจะแปลงสกุลก็เปิดไม่ได้ ใครรู้วิธีช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
thekop71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??..???
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 15:31  

ผมใช้ idea801 ตอนนี้ผมทำตก หน้าจอ LCD ร้าว อย่างอื่นๆ ดีหมดเลย ใช้งานได้ดีเยี่ยม ถ่ายรูปได้ปกติ ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนหน้าจอ LCD ได้หรือเปล่า ราคาประมาณเท่าไหร่
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 16:04  

จาซื้อรุ่นนี้ดีปะคับรูปร่างก็สวยเล็กกระทัดรัดดีแล้วมานมีลูกล่นอาไรบ้างอ่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 14:16  

ผมก็ใช้ของมือถือ i-mobile แรกๆเครื่องใช้ดีทุกอย่าง ครับชื่นชมเลยครับว่าเค้าเอามือถือดีราคาถูกเข้ามาตีตลาดทำให้ผมไม่ต้องคิดมากเวลาซื้อ แต่นั่นแหละครับ พอถึงคราวมีปัญหาก็ส่งซ่อมศูนย์เหมือนคนทั่วไปที่ซื่อศูนย์ก็ต้องเข้าศูนย์เพื่อซ่อม แพอเข้าไปที่เดอะมอลล์ ท่าพระเพื่อแก้อาการที่หูฟังไม่ได้ยิน เค้าบอกให้มารับเครื่อง 6 โมงเย็น (ผมไปตั่งแต่ 11โมงกว่าๆ)ก็ โอเค เพราะผมต้องเอาเครื่องไปใช้ทำงาน ซึ่งแน่นอนผมมก็รอในห้าง เพราะบ้านไกล ถึงเวลานัด
พนักงาน... เครื่องยังไม่เสร็จค่ะ
ผม... ก็คุณนัดผม 5 โมงนี่ครับ ผมต้องใช้โทรศัพท์เพื่อทำงานนะครับ
พนัก... มันต้องรอคิว และช่างก้อน้อยมันไม่พอ
ผม... อ้าว..แล้วให้ผมทำไง
พนัก... ก็ต้องตามคิวค่ะ
คุยกันพักใหญ่ซึ่งแน่นอน ผมอารมณ์เสียมากเพราะรอก็กว่าครึ่งแต่ของก็ยังซ่อมไม่เสร็จผมเลยขอจะเขียนใบแสดงความคิดเห็น เค้าบอกว่าหมดแล้วยื่น กระดาษ A4เปล่ามาให้ แค่นี้ก็รู้ความจริงใจแล้วครับซึ่งแน่นอนผมก็ต้องเอาไปให้ช่างนอกที่ มาบุญครองแก้ให้ตามระเบียบในเมื่อศูนย์บริการเป็นอย่างนี้
ผมคิดว่าคนไม่เคยเจอคงไม่รูแน่นอนว่ารู้สึกอย่างไรก็เขียนมาให้เป็นอุทาหรณ์ให้ทางคนซื้อได้อ่านและยิ่งคนขายได้อ่านก็ยิ่งดีจะได้เอาไปปรับปรุงไม่ใช่เอาแต่ยอดขายอย่างเดียวบริการห่วยแตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 801
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 14:23  

i-dea801 ถ้าจะโหลดภาพหรือเสียงเรียกเข้าแต่ไม่ต้องใช้สายดาต้าลิงต์ได้มั้ย
แล้วจาโหลดจากที่ไหนได้บ้างนอกจากคอมฯ
WARN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 00:46  

คนรับจะได้ยินเสียงซ่า เหมือนฝนตก ตลอดเวลาเลยครับ รำคาญมาก
prizz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 15:24  

ตอนนี้ก็ซื้อมาใช้แล้วครับ Idea 801 ราคา 9300 รูปลักษณ์น่าใช้มาก ถูกใจแรกเห็นเลยครับแต่นับจากที่ซื้อมาไม่ถึง2 ชั่วโมง แบตเตอรีสแตนดาร์ด (ก้อนแบนๆ)ใช้ไม่ได้ ตอนนี้เคลมอยู่ ข้อเสียอีกอย่างที่เห็นตอนนี้คือการตั้งค่าเสียงเพลงเรียกเข้าไม่สามารถตั้งแยกเข้าเป็รายบุคคลได้ ต้องตั้งเป็นกลุ่ม (มีอยู่ 9 กลุ่ม) ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใช้อะไรมากเพิ่งซื้อมาได้ 7 วัน แต่เห็นของเพื่อที่ทำงานซื้อมาได้ 3 เดือนก็เริ่มมีปัญหาแล้ว ได้ข่าวว่าศูนย์บริการของ ไอ-โมบาย บริการไม่ดีด้วย อยากให้ปรับปรุงตรงนี้ครับเผื่อบางทีผมอาจจะต้องใช้บริการ(ทั้งที่ไม่อยากเลย) Very Happy
babo_kid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 16:19  

อยากจะทราบว่า ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ usa2
GaMiNePooK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? i-mobile 801
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 14:09  

ซื้อรุ่นนี้มาตอน ต้นเดือนมีนา ใช้ได้ไม่กี่วันอยู่ๆ เครื่องก็แฮงค์ ภาพเป็นฝ้าขาวๆ
ก็งงว่าเป็นอะไร บางทีคนโทรเข้ามาไม่ได้เป็นฝากข้อความทั้งๆที่สัญญาณก็เต็ม
ไม่ได้ปิดเครื่องด้วย ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ เล่นwapอยู่ดีๆ เครื่องค้าง มันก็รีตาร์ทเอง
ไปที่ศูนย์กะจะซ่อม ห้วย คนเยอะยังกะประท้วงอะไรแหน่ะ จนท.บอกว่าให้ไปสาขาอื่น
คนน้อยกว่า แต่ไม่ละ เราเลยเดินไปเทิร์นเครื่องนี้ซะเมื่อตอนปลายเดือนมีนา
ซื้อเครื่องใหม่มาแล้ว เป็น samsung E310 ถึงแม้จะอ่อนกว่าหน่อยแต่ก็ดูดี
แถมยังเป็นมาตรฐาน ส่งซ่อมศูนย์ดีแทคสะดวกสบาย บริการดีเยี่ยม
หลุดมาจากไอโมบายได้สบายใจไปเลย ไม่แนะนำให้ใครซื้อใช้แล้ว...
เข็ดอีกนานเลย Crying or Very sad
nokiauser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 00:40  

ผมอยากจะทราบว่ารุ่นนี้มี loundspeaker ในตัวหรือเปล่า ตอนคุยกับใครนั้นจะใช้ลำโพงใด้เปล่า
adsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HGF
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 14:41  

ช่วยหน่อยครับ คือผมเอารูปจากเครื่องลงคอมไปแล้ว แต่ว่ามันเป็นสกุล HGF อะไรซักอย่าง
เปิดดูรูปก็ไม่ได้ แล้วก็เปิดใน Photoshop เพื่อจะแปลงสกุลก็เปิดไม่ได้ ใครรู้วิธีช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Laughing ตอนที่เอา ลงคอมนะครับ คุณ Connext เสร็จแล้ว คลิ๊กที่ รูปถ่าย แล้วกดที่ To PC ครับ อยูที่โพสเดอร์ ที่ อยู่หน้าจอ ปัจจุบันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 122
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 15:34  

ฟัง mp3 ได้ป่ะ
ลูกค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? every things
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2005 21:39  

i-mo น่าว
ถ่ายวีดีโอได้สิจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 02:29  

หึหึ ผู้เขียน:
มีใครพอจะรู้บ้างไม๊ ว่ามันถ่ายวีดีโอได้หรือป่าวอ่ะ

วันนี้อ่านในหนังสือพิมพ์เห็นมันเขียนว่าถ่ายวีดีโอได้

แต่ไหง ในคุณสมบัติที่เขียนไว้ในเวบมันไม่เขียนไว้อ่ะ

อยากรู้จิงๆนะ
Very Happy Smile Smile
hotbeach
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 01:43  

ใช้ iDEA801 - iMobile ถ่ายภาพแล้วได้ไฟล์ นามสกุล นี้ ครับ .HGF แต่โหลดลงคอมแล้วเปิดดูไม่ได้อ่ะครับ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ
อยากขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 19:14  

เราขายต่อรุ่นนี้สภาพดีมั่กๆๆๆ
สีดำราคาคุยกันได้นะ041556281แต่เราอยู่กรุงเทพนะ
ถ้าอยู่ต่างจังหวัดคงจะขายกันลำบากสนใจติดต่อด่วน
สภาพอย่างดีไม่เคยตกพื้นเลย
คุยกันก่อนก็ได้นะถ้าสนใจราคามาคุยกันที่หลัง
เด็กพิดโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 23:46  

อยากรู้ว่า 801 กะ 604 อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ ถ้ามองที่ฟังชันนะคะอยากจะได้เครื่องใหม่คือตอนนี้ใช้ 801 อยู่คิดว่าจะเปลี่ยนหนะคะ เลยตัดสินใจไม่ถูกอ่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes
M samui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ??? 801
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 01:00  

[ผมซื้อได้ 2 วัน เสียงเรียกเข้าเสียงแตกมากเลย และบางครั้งเหมือนม้วนเทปยืดยานยังไงยังงั้น พนักงานไอโมบายที่สมุย ชื่อ สุพรรณษายังบริการห่วยแตกมากๆ เลย ตอนนี้ส่งซ่อมแล้ว 1 เดือนผ่านไปยังไม่ได้เครื่องคืนเลย เครื่องสำรองก็ไม่มีใช้ ตอนนี้ซื้ออีกเตรื่อง I-mobile 606 ต้องมาซื้อที่ภูเก็ต เพราะที่สมุยเป็นร้านที่ไม่ได้เรื่องอย่างแรงเลย
และอยากทราบว่าเครื่องสไลด์ตัวนี้ไม่มีสปริงการสไลด์หรือว่าเครื่องผมเสียอีก ไปถามพนักงานแล้วก็ตอบผมไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 01:38  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับตอนแรกไม่มองรุ่นนี้เลยอะแต่พอดูไปดูมา .. เออมันก็ใช้ได้นะหน้าตาก็ไม่ขี้เหร่เหมือนรูปในเว๊บเลยสอยมาซะเท่าที่ใช้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

สงสัยนิดนึงว่าเสียงเรียกเข้านี่เราใช้ file อะไรได้มั่งครับแล้วมันกำหนดขนาดปะผมใช้ไฟล์ MMF อะไฟล์ตั้งเกือบ ๆ 100k แต่มันก็ลงได้นะ

อีกนิดนึงโง่มาก ๆ เลยอะ .. คือว่า .. มันตั้งสั่นตรงไหนอ่า

ตั้งสั่นตรงปุ่มเลื่อนระดับเสียง ตรงข้าง ๆ เครื่องน๊ะครับปุ่มปรับเสียงขึ้นกดค้างไว้แล้วเครื่องจะสั่นเอง
chew_chew
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ : ??????????????801??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 09:40  

คือว่าเราจะเลิกใช้โทสับแร้วอ่ะเปลืองเงินเติมเราก้อเรยจะขายเราซื้อมา13000ใช้มายังไม่ถึงปีธันวานี้ก้อครบปีแร้วอ่ะเครื่องสีดำ สภาพถือว่าดีใช้ได้ มีแบตสองก้อน ขาย5000ต่อรองกันได้นะสนจัยก้อติดต่อมาที่ 061362036
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 23:22  

kris...t ผู้เขียน:
ultimapao ผู้เขียน:

)

!!!!

เซงดิ

ผมสรุปล่ะนะ

ดูทีวีได้

รั้น??

อือ

เฮ่ออ

ทุเรดลุกตา

อิอิ

จบ
Crying or Very sad อ่านแล้วเจ็บใจแต่มันก็จริงของคุณแหละ ซื้อมาแล้วมันก็มีปัญหาจริงๆ พยายามทำใจว่ามันก็โอเคมาตลอดแต่ตอนนี้ม่ายหวายแร้วอ่ะ เดือนหน้าคงต้องเปลี่ยนแร้ว เพราะหน้าจอมันไฟกริพริบตลอดเรยยยยยย slideไปแล้วนึกว่าอยู่ในเธคไฟกระพริบวุบวาบไปหมดจะบอกให้ว่าเอาไปศูนย์กะจะเอาเข้าเช็คเค้าบอกว่ามันนานนะรอให้เสียมากกว่านี้แล้วค่อยเอามาซ่อมทีเดียวเลยดีกว่า Shocked โอ้วพระเจ้านี่ยังไม่ถือว่าเสียอีกเหรอ เฮ้อ...ยิ่งพูดยิ่งอยากร้องไห้ พอดีก่า นี่เห็นรุ่นidea818 แล้วอยากได้อีกแระ แต่ว่าเข็ดกับยี่ห้อนี้แฮะ สงสัยจะต้องมองยี่ห้ออื่นหรือไม่ก็กลับมาใช้โมโตกะโนเกียเหมียนเดิมมั้ง

เห็นด้วยงับ เครื่องก็งั้นๆ บังอาจวางราคาเท่ากับSmartphone ซะอีก แหม ยังกับว่าคุณภาพดีตาแหละ พลาสติกหล่อก็ห่วย บางอันมีฟองอากาศอยู่เลย แถมสีที่พ่นก็ไม่ค่อยเกาะกับพื้นผิวซะด้วยสิ ขนาดใส่กระเป๋ากุงเกงยังเป็นรอยได้เลย ทั้งๆ ที่ไม่ได้ใส่รวมกับกุญแจรถซะหน่อย แถมที่สำคัญ วางราคาสูงแบบนี้ระวังชนกับ 6600/7610 หรืออื่นๆ อีกเพียบ ที่แน่ๆ เสียตังทีละหมื่นแล้ว ก็หาไอ้ที่มันดีที่สุดเท่าทีจะทำได้ เปราะบางเกินไปก็ไม่ดี
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 12:20  

ให้เขาได้ว่าทุกรุ่นเลยนะครับไอโมบาย
คนเคยชอบมัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 22:56  

ศูนย์บริการแย่มากๆ ส่งซ่อม 509 ตั้งแต่วันที่ 11 มค 49ที่เชียงใหม่ แล้วก็ส่งไปที่กรุงเทพ จนวันนี้(21/02/49)แล้วผ่านไปเดือนครึ่งแล้วทางบริษัทไม่เคยติดต่อมาเลยผ่านไปเดือนครึ่งแล้ว โทรไปที่บริษัทมันก็มีแต่คอมรับ พอจะติดต่อพนักงาน ก็บอกว่าคู่สายเต็ม (โทรไปเช็คตลอดไม่ต่ำกว่าร้อยครั้ง คือโทรไปตั้งแต่ผ่านไป 2 อาทิตย์) ไม่เคยมีพนักงานมารับเลย ทำยังงัยดีครับ พึ่งซื้อมา ได้ 2 อาทิตย์ แล้วเครื่องมันตก แต่หน้าจอและโปรแกรมต่างๆ ไม่เสียนะครับ เพียงแต่ฝาสไลด์ อ้าๆๆ เท่านั้นเอง ผมกะว่าจะโทรไปที่คุ้มครองผู้บริโภคแล้ว ไม่ไหวแล้ว
ทำยังนี้อีกหน่อยบริษัทมันแย่แน่ เพราะจะขายได้แค่คนละครั้ง เจอยังงี้ เค้าไม่กลับมาซื้ออีกแน่ ส่วนผมไม่เอาอีกแล้ว อย่าเจอกันอีกเลย
rengekai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 23:36  

อืมๆ ไอโมบายนี่โดนด่าย้อยยับเลยแหะ เหอะๆ ก้อไม่เคยใช้หรอกนะ แต่ก้อไม่ขอซื้อยี่ห้อนี้แล้วจ้า กลัววว
เมืองกาญจนบุรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทรศัพท์ห่วยแตก....สาด..หรอกลวง
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 15:02  

Evil or Very Mad การบริการหลังการขายห่วยแตกมากๆ ไม่ให้คำแนะนำยังไม่รับรู้อะไรเลย ถามอะไรก็ไม่ได้เรื่อง... ฆวย..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 13:18  

สวยดีครับ
แต่เบื่อแล้วตอนนี้
ของผมก็มีนะ
ยืนยันว่าเสียงดีมาก ๆ เลยครับ
จอก็สีสวย แถมถ่ายภาพชัดมาก ๆ เลยหล่้ะ
นะโม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: iDEA801 - iMobile by Samart Slide-up Camera Phone
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:16  

ซื้อตั้งแต่เปิดตัวครั้งแรก เห็นหน้าตาสวยงัย
นึกว่าจะใช้งานได้ดี ซื้อมาครบปี ซ่อมไปสองครั้ง
ครั้งแรกหน้าจอหายไปครึ่งหน้า
ครั้งที่สองเปลี่ยน main borad
ใช้เวลาซ่อมแต่ละครั้งประมาณสามเดือนต่อครั้ง
คิดดูดิ ซื้อครบปี ซ่อม 6 เดือน
เนี้ย ต้องส่งซ่อมอีกรอบแล้วอ่ะ
สายแพร์เสียอีกแล้วอ่ะ
เซ็งสุด ๆ
จากคนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบายโคตรรวน ผู้บริหารรับทราบแล้วแก้ไขด้วย
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 16:47  

ไอโมบายลูกเล่นเยอะดีจังผมชอบผมไปซื้อรุ่น606มาใช้สองวันก็เสียเเล้วพาไปที่ศูนย์ใหญ่ในตัวจังหวัดก็จะซ่อมลูกเดียวต้องทะเลาะกันก่อนจึงจะยอมเปลี่ยนให้จากนั้นอีกสองวันก็เสียอีก สรุปว่าต้องเปลี่ยนจนถึงเครื่องที่สี่กว่าผมจะได้ใช้ตอนนี้ก็ใช้มาราวห้าเดือนก็ยังมีอาการแฮงนิดๆแต่ก็ยังพอใช้ได้ผมกะว่าถ้ามันเสียเมื่อไหร่ผมและญาติๆที่รู้เรื่องนี้จะไม่ซื้อมือถือไอโมบายอีกเพราะมันโครตรวนแถมยังยังบริการหลังขายห่วยแตกอีกเครื่องเสียครั้งหนึ่งต้องรอศูนย์ซ่อมกว่าสามเดือนกว่าจะได้ใช้ ไม่คุ้มเลยหลอกลวงกันชัดๆซึ่งต่างจากยี่ห้ออื่นโดยสิ้นเชิงโดยเฉพาะโนเกียเพราะโนเกียทนมากๆๆๆผมใช้โนเกียกว่าสามปียังไม่เสียเลย
ข้อแนะนำลูกเล่นนะดีแล้ว แต่อยากให้ทนกว่านี้อีก ราคาเพิ่มอีกหน่อยก็ไม่ใช่ปัญหา
ต้องคำนึงถึงคนจนและกลางๆบ้างกว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้ต้องลำบากแค่ไหน นี่อะไรพอซื้อได้ไม่นานก็เสียแล้ว ลองคิดดูถ้าเป็นคุณจะรูสึกอย่างไรกับการต้องเสียตังค์โดยไม่คุ้มค่าเพราะทุกบาทต้องใช้ให้คุ้มค่าที่สุดถ้าผมรวยผมไม่เขียนอย่างนี้หรอก
+^AoMZz^+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:13  

ไม่เคยมีอ่าค่ะ

แต่ดูแล้วภาพสีสวยจัง

เสียงก็น่าจะดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: