Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 iDEA801 - iMobile by Samart Slide-up Camera Phone
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 265 / เข้าชม: 161671
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : iDEA801 - iMobile by Samart Slide-up Camera Phone
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 18:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ iDEA801 - iMobile by Samart
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/idea801.htm

Review & Gallery :
http://www.siamphone.com/review/imobile/idea801/page.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 16 Oct 2004 16:58; ทั้งหมด 2 ครั้ง
วีวี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????..........................
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 19:29  

[img]เราซื้อมาแล้วน่ะสวยมาก............คุ้มค่ามาก แบต 2 ก้อน เสียงอย่างดังเลยล่ะ Very Happy [/img]
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 19:32  

ว่าง ๆ เอารูปถ่ายจากมันมาให้ดูบ้างนะครับ ทำไมเหมือนตัวจริงมันสวยกว่าในเวบหว่า 555++++
oj
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Christchurch,NZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 20:10  

อยากเห็นรูปถ่ายจากกล้องจังเลยครับ. Wink
งับๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2004 20:23  

อยากได้อ่ะ แต่ตังค์ที่เก็บไว้มัน.....เหลืออยู่ 7000 แล้ว Y_Y แย่จัง
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 00:10  

อยากได้มั่งจังค่ะ แต่งบไม่พอ รอลุ้นโชคจาก sms ดีฝ่า(เผื่อจะโชคดีกะเค้ามั่ง...อ่ะค่ะ)
หึหึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 01:13  

มีใครพอจะรู้บ้างไม๊ ว่ามันถ่ายวีดีโอได้หรือป่าวอ่ะ

วันนี้อ่านในหนังสือพิมพ์เห็นมันเขียนว่าถ่ายวีดีโอได้

แต่ไหง ในคุณสมบัติที่เขียนไว้ในเวบมันไม่เขียนไว้อ่ะ

อยากรู้จิงๆนะ
aimmi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 10:31  

ถ่ายวีดีโอได้อ่ะ
multi shot ได้ด้วยนะ 9 shot
รู้สึกจะมี true tone ด้วย
ภาพสีสวยดีอ่ะ
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 10:40  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆ น่าใช้จิงๆๆๆๆๆ ใช้ดีไม่ดีก้อบอกกานบ้างเด้อ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 12:38  

เราก้อซื้อมาแระขอบอกว่าไม่มีตรงไหนที่ไม่ถูกใจเลยอ่ะ เสียงเรียกเข้านี่สุดยอดจิงๆ เอาmp3มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้อีก เมมโมรี่เยอะมากๆๆๆ ถ่ายวีดีโอก้อได้ ถ่ายรูปก้อชัดอ่ะ ซื้อเลยคับทุกท่าน
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 12:41  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
ว่าง ๆ เอารูปถ่ายจากมันมาให้ดูบ้างนะครับ ทำไมเหมือนตัวจริงมันสวยกว่าในเวบหว่า 555++++

ตัวจิงสวยกว่ามากๆครับโดยเฉพาะสีดำนะครับ ผมซื้อสีดำมาตอนแรกลังเลระหว่าง 99 กับ 55 แต่ตกลงซื้อ55 มา มาคิดแล้วว่าถ้าตกลงซื้อ99 ไปคงเสียใจแย่เลย
powergame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????..........................
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2004 17:22  

วีวี่ ผู้เขียน:
[img]เราซื้อมาแล้วน่ะสวยมาก............คุ้มค่ามาก แบต 2 ก้อน เสียงอย่างดังเลยล่ะ Very Happy [/img]

ช่วยถ่ายภาพจากกล้องมาลงคอมให้ดูหน่อยได้ไหมคะ เห็นแล้วอยากได้ แต่กลัวภาพไม่ชัดคะ
beaver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 11:59  

สวย เก๋ ลูกเล่นเพียบ บางคนบอกหนัก แต่สำหรับผมพอดีมือเป๊ะ ซื้อเลยคร้าบบบ
คนที่คิดว่าจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 20:14  

โหลด เกมส์ เพลง ได้มั้ยครับ แล้วโหลดที่ไหน แล้วก็โชว์รูปตอนโทรเข้าได้มั้ย ถ่ายวิดีโอได้กี่วินาทีครับ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2004 21:14  

มันก็สวยดีอ่ะนะ Functionก็ใช้ได้ แถมราคายังถูกอีกด้วย[/quote]
tiper
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
หัวข้อ : Re: ??????..........................
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2004 06:18  

[img]เราซื้อมาแล้วน่ะสวยมาก............คุ้มค่ามาก แบต 2 ก้อน เสียงอย่างดังเลยล่ะ :D [/img]
อยากได้ัจัง
ใครที่ซื้อมาแล้ว
ช่วย รีวิว เครื่องนี้ให้หน่อยซิ
เอาแบบเต็มเต็มทุกฟังชั่นเลย ผมะไปซื้อแล้ว ...ขอบคุณ
[v]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 10:12  

มันฟังmp3ได้ปะอะคับ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 11:13  

[v] ผู้เขียน:
มันฟังmp3ได้ปะอะคับ

ฟังไม่ได้นะครับแต่โหลดmp3มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ เสียงดีมากๆครับ ผมซื้อสายดาตาลิงค์มาแล้ว ราคา550 ที่อิมพีเรียล ตอนแรกไปถามมอลล์บางกะปิ ราคา 800 แถมของยังไม่มาอีก ลองดูนะครับ ตอนนี้โหลดเพลงknocking on heaven door มาทำเป็นเสียงเรียกเข้า แระก้อเอาภาพจากกล้องดิจิตอลที่บ้านมาทำเป็นหน้าจอสีสวยมากๆเลย เพื่อนๆที่ออฟฟิศอยากได้กานใหญ่
wang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 13:36  

ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ แบเตอรรี่ เหมือนกับรุ่นเก่าหรือเปล่า ระยะการใช้งานได้กี่วันอ่ะ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 13:54  

wang ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ แบเตอรรี่ เหมือนกับรุ่นเก่าหรือเปล่า ระยะการใช้งานได้กี่วันอ่ะ

ไม่เหมือนครับ ใช้ได้2 วัน สำหรับแบตก้อนเล็ก และก้อนใหญ่ใช้ได้ 2 วันกว่าๆเกือบสามวัน
powergame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 14:14  

fewdavid ผู้เขียน:

ไม่เหมือนครับ ใช้ได้2 วัน สำหรับแบตก้อนเล็ก และก้อนใหญ่ใช้ได้ 2 วันกว่าๆเกือบสามวัน

รุ่นนี้แบตหมดเร็วมากๆๆเลยหรอ แล้วเวลาจะโหลดเพลง mp3 โหลดได้จากไหนอ่ะ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2004 14:38  

powergame ผู้เขียน:
fewdavid ผู้เขียน:

รุ่นนี้แบตหมดเร็วมากๆๆเลยหรอ แล้วเวลาจะโหลดเพลง mp3 โหลดได้จากไหนอ่ะ

ก้อโหลดจากคอมได้เลยอ่ะแต่ต้องไปซื้อดาตาลิงค์มาก่องน๊า โหลดจากตามเวปโคดแพงเลยแบตหมดเร็วเหรอไม่หรอกขึ้นอยู่กับกิจกรรมอ่ะ เราว่าก้อสมกับการใช้งานนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 14:28  

ระบบ Dualband (GSM 900/1800 MHz)
หน้าจอสี TFT-LCD 262K - 128x160 พิกเซล
ซื้อมาใช้แล้วคับดีมากๆตั้งแต่ใช้มาเครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลยเสียงดีมากๆ.....ขอถามผู้รู้อีกหน่อยนะคับว่าซื้อสายดาต้าลิงค์มาแล้วเค้าให้โปรแกรมโหลดภาพเสียงเข้าเครื่องมาด้วยหรือเปล่าคับ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 15:16  

Anonymous ผู้เขียน:
ระบบ Dualband (GSM 900/1800 MHz)
หน้าจอสี TFT-LCD 262K - 128x160 พิกเซล
ซื้อมาใช้แล้วคับดีมากๆตั้งแต่ใช้มาเครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลยเสียงดีมากๆ.....ขอถามผู้รู้อีกหน่อยนะคับว่าซื้อสายดาต้าลิงค์มาแล้วเค้าให้โปรแกรมโหลดภาพเสียงเข้าเครื่องมาด้วยหรือเปล่าคับ

ให้มาคับ แต่ว่าตอนซื้อเลือกร้านหน่อยอ่ะ บางร้านแม่งโคดแพง ทางที่ดีให้ร้านลองเสียบกับโทรศัพท์ก่อนนครับว่าเข้าได้หรือป่าวเพราะของ 55 จะมี3ขั้วอ่ะ
ben145
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 16:47  

มีสาย datalink เชื่อมกับcomputer มั๊ยอะครับ
poxpack
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++++++!!!!!!
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 21:41  

มี2สีช่ายปะค๊า พอไปดูทามไมราคาไม่เท่ากานอ่างง ติงๆๆ รึร้านผิด
งง..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2004 22:44  

คือซื้อมาแล้วอ่ะ เราว่ามันก็โอเคอ่ะนะ แต่ติดอยู่ที่นึง อยากรู้จิงๆว่ามีอินฟาเรดแต่เปิดไงอ่ะ วันนี้นั่งหาทั้งวันหาไม่เจอ แล้วก็สายดาต้าลิงค์นี่หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอ่ะ ส่วนเรื่องแบต เราว่าถ้าเปนแรกๆนะ ถ้าใช้เยอะ ถ่ายรูปบ่อย วันสองวันก็หมดอ่ะ แต่ถ้าไม่ค่อยได้ใช้เราว่าได้หลายวันอ่ะ ในความคิดเรา เราว่าสีเงินก้อสวยดีนะ แล้วแต่คนชอบ
pp_pom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 10:43  

สายดาต้าลิงค์ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครรู้หรือซื้อมาแล้วช่วยบอกด้วย ซื้อได้แถวไหนบ้าง
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 11:34  

pp_pom ผู้เขียน:
สายดาต้าลิงค์ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครรู้หรือซื้อมาแล้วช่วยบอกด้วย ซื้อได้แถวไหนบ้าง

ราคา550 คับ ผมซื้อมาจากบิ๊กซีลาดพร้าวอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2004 16:06  

เราซื้อมาแล้วน่ะสวยมาก...แต่ตอนนี้ตกแตกแล้ว 555555555555
พารา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 14:16  

ใครตอบผมทีนะมันคาใจ

1.ที่บอกมี infrared เนี่ยมันใช้ไงล่ะ แล้วมันส่งข้อมูลข้ามยี้ห้อได้เหรอ เช่น ผมจะแลกรูปภาพกับเพื่อนที่มีโนเกีย เนี่ยได้เหรอ
2.สายดาต้า ใช้กับของ inno 90 เหรอ หรือมีของรุ่นนี้ขาย แล้วราคาเท่าไร ให้อะไรมาบ้าง
3.โชว์ภาพตอนเรียกเข้า(CLI) ได้ป่ะ
4.ที่ว่าเอา MP3 มาทำเสียงเรียกเข้าได้เนี่ย ชัวป่ะ แล้วถ้าทำได้คือเราเอาเพลงที่เรามีอยู่ในเครื่องเนี่ย(File MP3)มาโหลดลงมือถือแล้วก็ใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้เลยเหรอเลย เขาทำกันแบบนี้ใช่มะ
5.แล้วถ่าย VDO ได้กี่วิเนี่ย

**ผมไม่ใช่เจ้าหนูจำไมนะ แต่อยากรู้จิงๆ จะซื้อ ใครมีวิชาก็อย่าหวงแล้วกัน ช่วยทีเหอะ**
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 17:39  

พารา ผู้เขียน:
ใครตอบผมทีนะมันคาใจ

1.ที่บอกมี infrared เนี่ยมันใช้ไงล่ะ แล้วมันส่งข้อมูลข้ามยี้ห้อได้เหรอ เช่น ผมจะแลกรูปภาพกับเพื่อนที่มีโนเกีย เนี่ยได้เหรอ
2.สายดาต้า ใช้กับของ inno 90 เหรอ หรือมีของรุ่นนี้ขาย แล้วราคาเท่าไร ให้อะไรมาบ้าง
3.โชว์ภาพตอนเรียกเข้า(CLI) ได้ป่ะ
4.ที่ว่าเอา MP3 มาทำเสียงเรียกเข้าได้เนี่ย ชัวป่ะ แล้วถ้าทำได้คือเราเอาเพลงที่เรามีอยู่ในเครื่องเนี่ย(File MP3)มาโหลดลงมือถือแล้วก็ใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้เลยเหรอเลย เขาทำกันแบบนี้ใช่มะ
5.แล้วถ่าย VDO ได้กี่วิเนี่ย

**ผมไม่ใช่เจ้าหนูจำไมนะ แต่อยากรู้จิงๆ จะซื้อ ใครมีวิชาก็อย่าหวงแล้วกัน ช่วยทีเหอะ**

-อินฟาเรดใช้กับอินโน55ด้วยกันได้แต่ยี่ห้ออื่นไม่รู้เพราะไม่มีเคลียร์มะ
-สายดาตาใช้กันไม่ได้ลองแล้วที่ร้านขั้วมีไม่เท่ากันใส่ไม่ได้ ส่วนราคากับขายที่ไหน ลองอ่านดูที่ชาวบ้านเค้าโพสต์ไปก่อนดิ แล้วค่อยมาถาม
-โชว์ภาพคนโทรเข้าได้แต่ต้องไปถ่ายมาก่อน
-mp3 ทำได้ชัวร์ส่วนเรื่องที่ว่าเอาเพลงที่เครื่องหรือที่ไหน จะเป็นคอมหรือวิทยุหรือเครื่องเสียงไร ก้อหาดูว่าสอันไหนมีพอร์ตต่อดาตาลิงค์ได้ก้อพอ ส่วนเครื่องเราเอาเพลงknockin'on haeven door มาทำ ได้หรือป่าวคิดเอาเองเลย
-ถ่ายวีดีโอได้ประมาณ 20 วิเห็นจะได้ส่วนถ้ายังไม่พอ แนะนำให้ไปซื้อก้องถ่ายวีดีโอเลย แต่ข้อเสียคือถ่ายพร้อมเสียงไม่ได้
-อันนี้แถมเพราะเราชอบ ไฟปุ่มกดเปลี่ยนได้4 สี คือแดง ม่วง น้ำเงิน และก้อไม่มีสี เปลี่ยนได้โดยไม่ต้องไปเปลี่ยนหลอด และก้อที่ชอบมากๆคือตั้งปลุกแบบเลือกวันได้ว่าจะให้มันดังวันไหนวันไหนไม่ดัง มีอีกคือมีปฏิทินดูรอบเดือนด้วย สบายเลยเพราะเอาไปดูวันตกใข่ของเมียได้ด้วย ส่วนชัวร์หรือเปล่าไม่รู้
พอมะเนี่ยยังไม่พอบอก
Blackhunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2004 23:13  

Evil or Very Mad ซื้อมาเมื่อวานซืน ยังไม่ได้ใช้เลยยังไม่ทันข้ามคืน เจ๊ง ถ่ายรูปไม่ได้แล้ว เครื่องก้แฮ๊งบ่อย อะไรกันฟ๊ะเนี่ย Evil or Very Mad
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? i-mobile idea 801 ???????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 14:45  

ขอถามหน่อยว่า - เครื่องมันจะเเฮงค์บ่อยรึเปล่า
- ตกพื้นจะเป็นไรมั้ย
- สาย port ต่อ คอมมีขายรึเปล่า ถ้ามีราคาเท่าไร
- หัก ง่ายรึเปล่า
- ถ่ายรูปได้ประมาณกี่รูป

ถามเเค่นี้ครับช่วยตอบหน่อยละกัน อยากรู้ว่าเป็นยังไงจะได้ซื้อ

ขอบคุณ ครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 15:18  

ขอถามอีกนิดคับ

-เครื่องนี้บันทึกเสียงได้รึเปล่าคับ ถ้าได้จะ save เป็น ringtone ได้รึเปล่าคับ

ช่วยตอบทีคับ
เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 17:45  

ซื้อมายังไม่ทันทดสอบ function อะไรเลย เสียซะ และ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 20:40  

มีสีดำ กับ สีเงิน เท่านั้นเหรอครับ ... แล้วต้องซื้อที่ i-mobile เท่านั้น ??
ฮิคารุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 23:05  

สงสัยครับว่ามี อินฟราเรต แล้วทำมั้ยต้องซื้อสายดาต้าลิงค์ ครับ ก้อลิงค์ผ่านอินฟราเรตเลยอะดิครับไม่ต้องเสียตังส์ซื้อสายดาต้าลิงค์ หรือถ้า คอมส์ไม่มีอินฟราเรตก้อซื้อ USB อินฟราเรตมา แค่ 400 กว่าเองถูกกว่าสาย data link อีก แถมเก็บไว้ใช้กับโทรฯเครื่องอื่น ยี่ห้ออื่นที่มีอินฟราเรตได้อีก

แนะไว้เฉยๆ ครับ ไม่อยากให้เสียตังส์ หลายๆครั้ง
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 10:10  

... ผู้เขียน:

-เครื่องนี้บันทึกเสียงได้รึเปล่าคับ ถ้าได้จะ save เป็น ringtone ได้รึเปล่าคับ

แฮงค์บ่อยหรือป่าวเหรอ ไม่รู้อ่ะเพราะตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยแฮงค์ เราว่านะคนที่ซื้อมาแล้วแฮงค์น่าจะเป็นตัวที่เอามาช่วงแรกๆมั้งนะ ก้อรู้อยู่ว่าไอโมบายเป็นยังไง
-หล่นพื้นก้อน่าจะแตกได้นะแต่อย่าให้หล่นดีก่านะ
-บันทึกเสียงแล้วเอามาทำเป็นริงโทนได้
poxpack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 13:14  

ตกแตกง่ายจิงหรอ ไม่ค่อยทนหรอ
junjan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 16:06  

สายดาต้าลิงค์นี่เป็นของเฉพาะ IDEA801 เลยหรือเปล่าครับ
เพราะว่าไปถามศูนย์ i-Mobile ที่มาบุญครองมาแล้ว เค้าบอกว่ายังไม่มี
กลัววว่าถ้าจะซื้อสายของรุ่นอื่น อย่างรุ่น INNO99 จะเอามาใช้ด้วยกันไม่ได้
แล้วมีโปรมแกรมโหลดมาพร้อมสายเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเลย
อีกอย่างนะครับ อินฟาเรดตอนนี้ไปอัพได้หรือยังครับ เพราะว่าไปถามที่ศูนย์เหมือนไม่รู้เรื่องอะไรเลย น่ารำคาญมาก
ขอบคุณมากนะครับ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 16:49  

ซื้อมาได้ 2-3 วัน โดยรวมรู้สึกพอใจเพราะไม่คาดหวังมากนักกับเครื่องเกาหลี สรุปคร่าวๆ
ข้อดี
1.เครื่องเล็กกระทัดรัด เหมาะมือมาก วัสดุตัวเครื่องดูดีมาก
2.อัตราการกินไฟต่ำ (เทียบกับที่เคยใช้มา)
3.ภาพสวยละเอียด
4.กล้องถ่ายได้ชัด ไทม์แลคต่ำ
5.เสียงเรียกเข้าดี

ข้อเสีย
1.เบอร์ที่อยู่ในซิมและเครื่องจะโชว์ขึ้นทุกเบอร์ เลือกให้โชว์อย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้
2.การเรียกดูเบอร์ แสดงผลช้า
3.อินฟราเรดมีก็เหมือนไม่มี เพราะใช้รับส่งกับเครื่องยี่ห้ออื่นไม่ได้(nokia, sx1, ipaq5450)
คงต้องซื้อสายซิงค์แน่นอน Neutral
@ChoCoBo@
Year's Star

หัวข้อ : ???????? imobile
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 01:48  

วันนี้ไปเซ็นทรัลพระราม2 มา ตั้งใจไปดูไอ้เจ้า IDEA 801 นี่เลยแหละ เดินหาร้านไอโมบายไม่เจอ บังเอิญเหลือบไปเห็นร้านนึงมีขาย ถามราคา โอ้แม่เจ้า 13900 แน่ะ ไหงมันแพงกว่าราคาเปิดตัวฟะ เลยหาร้านไอโมบายต่อไป เดินไปเจอร้านแล้ว ตอนแรกไม่คิดว่าบริการจะห่วยอย่างที่เคยได้ยินมา แต่เมื่อเจอกับตัว มันห่วยจริงๆ ยืนอยู่ตั้งหลายนาที มีแต่พนักงาน ญ สาวๆ จับกลุ่มคุยกัน ไม่สนใจลูกค้าเลย จนเราต้องเรียกขอดูไอ้เจ้า 801 ถามนู่นนี่ ปรากฏว่าตอบไม่ได้เลย ถามหา IDEA 800 พนักงานก็ยังไม่รู้จัก มองหาแคตตาล็อคให้จ้าละหวั่นเพื่อดูว่าหน้าตามันเป็นยังไง -_-" แล้วราคาที่ไอโมบายก็มาตรฐานดีอยู่หรอกนะ 12900 ตรงเป๊ะ แต่ว่า!!! หากคุณต้องการซื้อ ต้องรอของนะคะ ประมาณ 2 อาทิตย์ถึงจะได้(ไม่รู้จะเกินหรือเปล่าเนาะ) ต้องจองไว้ก่อนค่ะ เวรกรรม นี่อุตส่าห์เดินหาร้านไอโมบายเพราะเห็นว่าเป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการ ปรากฏว่าร้านอะไรก็ไม่รู้ มีตัวจริงโชว์ให้ดูเลย แต่ศูนย์มีแต่ตัวโมเดลให้ดู ผิดหวังอย่างแรงงงงง ก็เลยเดินต่อไป เจอร้านนึง(จำชื่อไม่ได้) พนักงานพูดจาดีกว่าไอโมบายอีก ตอบคำถามดี แต่ก็ยังรู้ไม่หมด เราดูตามเว็บเก็บข้อมูลมา พบว่า เครื่องจริงมันไม่ตรงกับบางเว็บที่ลงเลย กล้องซูมได้ 4 ระดับ (พนง.ไอโมบายบอกซูมได้ 3 -_-") แล้วเครื่อง 2 สี ร้านนี้ขายราคาเท่ากันคือ 12990 เครื่องมันน่ารักมากเลย เห็นแล้วอยากได้ แต่กลัวเรื่องบริการและคุณภาพนี่แหละ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างไหมคะเรื่องบริการเนี่ย .. เพราะคิดว่าขนาดตัวศูนย์เองยังไม่มีเครื่องเลย แล้วถ้าหากเราซื้อแล้วมีปัญหา เค้าจะซ่อมให้เราได้ไหมเนี่ย??? ที่มาเล่าให้ฟังนี่ไม่ได้โกหก และไม่ได้ต้องการใส่ร้ายอะไรนะ เพียงแต่อยากเล่าให้ฟังว่าเราผิดหวังมากๆเลย จริงๆวันนี้ตั้งใจว่าถ้าไปเจอแล้วตรงสเปคอย่างที่คิดไว้จริงๆ ก็จะซื้อเลย (เราเทียบกับโนเกีย 6230 อยู่อ่ะ ตอนนี้ราคาต่างกันประมาณ 4 พันนิดๆอ่ะนะ) ใครมีความคิดเห็นอะไรเพิ่มเติม กรุณาบอกด้วยนะคะ เพราะชอบรูปร่างมันมากเลย อยากได้ และก็อยากเห็นตัวอย่างภาพจากรุ่นนี้ด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 15:00  

ช่วยถ่ายภาพจากกล้องมาลงคอมให้ดูหน่อยได้ไหมคะ เห็นแล้วอยากได้ แต่กลัวภาพไม่ชัดคะ

แล้วรุ่น idea 801 เนี่ยอ่าค่ะ มันชั้ยเบอร์ ของมัน หรือ ว่า ใช้ ของอารัยก้อได้อ่าค่ะ(GSM,DTAC,ORGENCE อย่างงี้อ่าค่ะ) ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ สับสนอ่าค่ะ! แล้วรุ่นนี้ดีจิงๆหรอค่ะ? Neutral
Accompany
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 16:24  

Anonymous ผู้เขียน:
[img]เราซื้อมาแล้วน่ะสวยมาก............คุ้มค่ามาก แบต 2 ก้อน เสียงอย่างดังเลยล่ะ :D [/img]

แล้วรุ่น idea 801 เนี่ยอ่าค่ะ มันชั้ยเบอร์ ของมัน หรือ ว่า ใช้ ของอารัยก้อได้อ่าค่ะ(GSM,DTAC,ORGENCE อย่างงี้อ่าค่ะ) ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ สับสนอ่าค่ะ! แล้วรุ่นนี้ดีจิงๆหรอค่ะ? :|

ใช้ระบบอะไรก็ได้คะ ที่ให้บริการในประเทศไทยยกเว้น CDMA
junjan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 16:42  

ช่วยหน่อยครับ คือผมเอารูปจากเครื่องลงคอมไปแล้ว แต่ว่ามันเป็นสกุล HGF อะไรซักอย่าง
เปิดดูรูปก็ไม่ได้ แล้วก็เปิดใน Photoshop เพื่อจะแปลงสกุลก็เปิดไม่ได้ ใครรู้วิธีช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Vut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2004 21:43  

ซื้อมาแล้ว ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ 2-3 วัน โดยรวมรู้สึกพอใจเพราะไม่คาดหวังมากนักกับเครื่องเกาหลี สรุปคร่าวๆ
ข้อดี
1.เครื่องเล็กกระทัดรัด เหมาะมือมาก วัสดุตัวเครื่องดูดีมาก
2.อัตราการกินไฟต่ำ (เทียบกับที่เคยใช้มา)
3.ภาพสวยละเอียด
4.กล้องถ่ายได้ชัด ไทม์แลคต่ำ
5.เสียงเรียกเข้าดี

ข้อเสีย
1.เบอร์ที่อยู่ในซิมและเครื่องจะโชว์ขึ้นทุกเบอร์ เลือกให้โชว์อย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้
2.การเรียกดูเบอร์ แสดงผลช้า
3.อินฟราเรดมีก็เหมือนไม่มี เพราะใช้รับส่งกับเครื่องยี่ห้ออื่นไม่ได้(nokia, sx1, ipaq5450)
คงต้องซื้อสายซิงค์แน่นอน Neutral

แบตใช้ได้นานเท่าไรครับ สัก 2 วันได้มั๊ย ... ข้อเสียอันที่ 1 ผมอ่านไม่ค่อยเข้าใจครับ หมายความว่าถ้ามีเบอร์อยู่ในเครื่อง และ ใน Sim มันจะไม่แยกโชว์ แต่จะโชว์ทั้งหมดเหรอครับ
บริการห่วยมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 03:44  

บริการไม่ดีหรอกค่ะ แต่เครื่องมันน่ารักดี เราซื้อมาแล้วมันก้อน่ารักดีนะ แต่ที่เพื่อนเราซื้อมาก่อนน่านี้อ่ะ มันเสีย รุ่นก่อนน่านี้นะ ส่งซ่อม 3 ครั้ง ยังไม่ได้เลย ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่อ่ะ Rolling Eyes
ใครๆ ก็ไม่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 09:21  

ซื้อมาใช้แล้วถ้าเพียงต้องการจอดสีมีกล้องเสียงดัง เพลงเพราะก็น่าจะใช้ได้ เหมือนที่ในหลวงท่านดำรัสไว้ว่าจะเอา Tool หรือ Toy ชอบนะทุกยอ่างพอดีกับเราไม่มากไม่น้อยไป
keneiji
Year's Star

จังหวัด: KORAT
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 12:44  

:roll: :roll: ผมลองใช้สายดาต้าของ INNO90 โหลดดู ก้อใช้งานได้ปกตินะคับ แถมmp3ที่โหลดใส่ INNO55 เสียงยังดังกว่าโหลดใส่เครื่อง INNO90 ซะอีกอ่ะคับ :lol: :lol:
หมอลำกลอนขอนแก่น
Year's Star

จังหวัด: nongkham
หัวข้อ : ??????(??????)????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 15:01  

Crying or Very sad คืออยากทราบว่าตอนนี้ idea 801 ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ
คื่อเท่าที่อ่านดูมันก็น่าสนใจดีอ่าคับ แล้วมันมีข้อเสียอะไรมั่งอ่าคับ[img][/img]
zazch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 22:16  

Idea801 ของเพื่อนๆ เป็นเหมือนของเรามั้ย
คือตอนถ่ายรูป ที่หน้าจอมันจะมีเส้นสีดำๆ ออกมาแว้บๆบนจออ่ะ อยู่ด้านขวาของจอ แต่พอถ่ายรูปออกมาแล้วก็ไม่มีอะไร เราเลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เค้าก็เอาเครื่องใหม่แกะกล่องมาให้เลย แล้วมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ของคนอื่นๆ เป็นเหมือนเราบ้างมั้ยคะ
zazch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 22:24  

Idea801 ของเพื่อนๆ เป็นเหมือนของเรามั้ย
คือตอนถ่ายรูป ที่หน้าจอมันจะมีเส้นสีดำๆ ออกมาแว้บๆบนจออ่ะ อยู่ด้านขวาของจอ แต่พอถ่ายรูปออกมาแล้วก็ไม่มีอะไร เราเลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน เค้าก็เอาเครื่องใหม่แกะกล่องมาให้เลย แล้วมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ของคนอื่นๆ เป็นเหมือนเราบ้างมั้ยคะ
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 02:47  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับตอนแรกไม่มองรุ่นนี้เลยอะแต่พอดูไปดูมา .. เออมันก็ใช้ได้นะหน้าตาก็ไม่ขี้เหร่เหมือนรูปในเว๊บเลยสอยมาซะเท่าที่ใช้ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

สงสัยนิดนึงว่าเสียงเรียกเข้านี่เราใช้ file อะไรได้มั่งครับแล้วมันกำหนดขนาดปะผมใช้ไฟล์ MMF อะไฟล์ตั้งเกือบ ๆ 100k แต่มันก็ลงได้นะ

อีกนิดนึงโง่มาก ๆ เลยอะ .. คือว่า .. มันตั้งสั่นตรงไหนอ่า
Vut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????(??????)????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 08:39  

หมอลำกลอนขอนแก่น ผู้เขียน:
Crying or Very sad คืออยากทราบว่าตอนนี้ idea 801 ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ
คื่อเท่าที่อ่านดูมันก็น่าสนใจดีอ่าคับ แล้วมันมีข้อเสียอะไรมั่งอ่าคับ[img][/img]

ที่ i-Mobile ก็ 12900 บาท ครับ แต่ถ้าร้านด้านนอกที่ MBK ก็ประมาณ 12000 บาท +/- นิดหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? imobile
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 11:21  

@ChoCoBo@ ผู้เขียน:
วันนี้ไปเซ็นทรัลพระราม2 มา ตั้งใจไปดูไอ้เจ้า IDEA 801 นี่เลยแหละ เดินหาร้านไอโมบายไม่เจอ บังเอิญเหลือบไปเห็นร้านนึงมีขาย ถามราคา โอ้แม่เจ้า 13900 แน่ะ ไหงมันแพงกว่าราคาเปิดตัวฟะ เลยหาร้านไอโมบายต่อไป เดินไปเจอร้านแล้ว ตอนแรกไม่คิดว่าบริการจะห่วยอย่างที่เคยได้ยินมา แต่เมื่อเจอกับตัว มันห่วยจริงๆ ยืนอยู่ตั้งหลายนาที มีแต่พนักงาน ญ สาวๆ จับกลุ่มคุยกัน ไม่สนใจลูกค้าเลย จนเราต้องเรียกขอดูไอ้เจ้า 801 ถามนู่นนี่ ปรากฏว่าตอบไม่ได้เลย ถามหา IDEA 800 พนักงานก็ยังไม่รู้จัก มองหาแคตตาล็อคให้จ้าละหวั่นเพื่อดูว่าหน้าตามันเป็นยังไง -_-" แล้วราคาที่ไอโมบายก็มาตรฐานดีอยู่หรอกนะ 12900 ตรงเป๊ะ แต่ว่า!!! หากคุณต้องการซื้อ ต้องรอของนะคะ ประมาณ 2 อาทิตย์ถึงจะได้(ไม่รู้จะเกินหรือเปล่าเนาะ) ต้องจองไว้ก่อนค่ะ เวรกรรม นี่อุตส่าห์เดินหาร้านไอโมบายเพราะเห็นว่าเป็นตัวแทนอย่างเป็นทางการ ปรากฏว่าร้านอะไรก็ไม่รู้ มีตัวจริงโชว์ให้ดูเลย แต่ศูนย์มีแต่ตัวโมเดลให้ดู ผิดหวังอย่างแรงงงงง ก็เลยเดินต่อไป เจอร้านนึง(จำชื่อไม่ได้) พนักงานพูดจาดีกว่าไอโมบายอีก ตอบคำถามดี แต่ก็ยังรู้ไม่หมด เราดูตามเว็บเก็บข้อมูลมา พบว่า เครื่องจริงมันไม่ตรงกับบางเว็บที่ลงเลย กล้องซูมได้ 4 ระดับ (พนง.ไอโมบายบอกซูมได้ 3 -_-") แล้วเครื่อง 2 สี ร้านนี้ขายราคาเท่ากันคือ 12990 เครื่องมันน่ารักมากเลย เห็นแล้วอยากได้ แต่กลัวเรื่องบริการและคุณภาพนี่แหละ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างไหมคะเรื่องบริการเนี่ย .. เพราะคิดว่าขนาดตัวศูนย์เองยังไม่มีเครื่องเลย แล้วถ้าหากเราซื้อแล้วมีปัญหา เค้าจะซ่อมให้เราได้ไหมเนี่ย??? ที่มาเล่าให้ฟังนี่ไม่ได้โกหก และไม่ได้ต้องการใส่ร้ายอะไรนะ เพียงแต่อยากเล่าให้ฟังว่าเราผิดหวังมากๆเลย จริงๆวันนี้ตั้งใจว่าถ้าไปเจอแล้วตรงสเปคอย่างที่คิดไว้จริงๆ ก็จะซื้อเลย (เราเทียบกับโนเกีย 6230 อยู่อ่ะ ตอนนี้ราคาต่างกันประมาณ 4 พันนิดๆอ่ะนะ) ใครมีความคิดเห็นอะไรเพิ่มเติม กรุณาบอกด้วยนะคะ เพราะชอบรูปร่างมันมากเลย อยากได้ และก็อยากเห็นตัวอย่างภาพจากรุ่นนี้ด้วยค่ะ
ที่ไอโมบายเดอะมอลล์บางแคก็เป็น...บริการห่วยแตกมารยาททราม
une
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 12:34  

ซื้อมาแล้ว สวยดี
ประหยัดไฟมากๆ เลื่อนฝาลง 3 วิ จอมืดเลย ทำวอลเปเปอไว้ ไม่ค่อยได้เหน
กล้องก้อเหมือนอินโน90 แต่มีฟังชันต่อเติมภาพ ย่อภาพ 640*480 เปน 128*128 มันจาชัดกว่าถ่ายโหมด 128*128 เลย
โดยรวมชอบๆๆ ไม่ชอบแค่มันปิดไฟเร็วอย่างเดียว

นุ้ยหนุ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 14:01  

เรื่องเส้นดำเครื่องผมก็เป็นมันแว๊ปขึ้นมาแล้วก็หาย แต่ถ่ายรูปออกมาก็ปกติ ส่วนการตั้งสั่นนั้นให้กดปุ่มขึ้นที่อยู่ด้านข้างแช่ไว้ แล้วผมอยากถามหน่อยครับว่าฟังชั่นเปิดปิดอินฟาเรดมันอยู่ตรงใหนใชยังไงช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????true tone?????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 14:42  

อยากรู้ว่าจะโหลดเกมส์กะTRUE TONE ได้ที่ไหนบ้างอ่ะคะ :?: ครือว่าซื้อมาใช้แล้วก็โอเคดีแต่อยากได้เกมส์เพิ่มแต่ไม่รู้จะโหลดที่ไหนอ่ะค่ะ :oops: แล้วสงสัยนิ๊ดนึงไม่รู้เครื่องคนอื่นเป็นเหมือนกันไหมคือว่าพอใช้สีเมนูสีแดงสักพักไฟหน้าจอจะกะพริบๆอ่ะแต่สีอื่นไม่เป็นค่ะ นอกนั้นก็ดีค่าสวยเสียงดังรูปก็ชัด ไม่เสียแรงที่กัดฟันซื้อ
kris...t
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 15:01  

ครือว่าเครื่องใครเป็นเหมือนเครื่องเราบ้างเอ่ย Question แบบว่าพอเปลี่ยนไฟปุ่มกดกะสีเมนูเป็นสีแดงแล้ว หน้าจะมันจะกะพริบๆอ่ะค่ะ แต่สีอื่นไม่เป็นนะงงมากเลย ส่วนเรื่องอื่นก็โอเคนะเสียงเพราะ แบตก็ทนพอใช้ได้แถมได้ 2 ก้อนอีกฮุฮุสบายเลย Razz แต่ตอนนี้อยากได้สายLinkอ่ะค่ะใครรู้บ้างว่าที่ลำปางมีร้านไหนขายบ้างขี้เกียจไปกรุงเทพ/เชียงใหม่อ่ะค่ะ อ้อแล้วมีที่ไหนให้โหลดเกมส์กะTrue tone บ้างคะ สงสัยจังแบบว่าอยากได้อ่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
mirayrain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 16:42  

คืออยากได้แบบคุ้มๆอ่ะค่ะตอนนี้มอง inno90,55 แล้วก็ x70 อยู่ค่ะเลยมีคุณสมบัติที่ต้องการมาให้ทุกคนช่วยเลือกให้หน่อยน่ะค่ะ

1. จอสีชัดเจน ไม่มืด Very Happy ถ่ายรูปชัด แล้วก็สามารถเอาลงคอมได้ง่าย
2. funchion ใช้สะดวกไม่งง
3. ต่อ wap ง่าย โหลด Wall,game ได้
4. ภาษาไทยค่ะ ส่งไม่ได้รับได้ก็ยังดี ( เราก็ต้องส่งไปให้เขาง่ายเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องภาษาไทยค่ะ )
5. phonebook ใช้งานง่ายค่ะ เรียกง่าย
6. พังยากค่ะ ( เพราะทำตกบ่อย แหะแหะ Embarassed )
7. เสียงคุยชัด ไม่แตก

ขอบคุณที่ตอบคำถามค่ะ คือพยายามเก็บตังค์อยู่อ่ะค่ะ จะได้รู้ว่าต้องเก็บประมาณกี่บาทค่ะ Razz
zazch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 22:36  

เรื่องไฟที่ปุ่มกด กะไฟที่เมนูสีแดง ของเราไม่กระพริบนะคะ ก็ปกติดีค่ะ สายdatalink เราซื้อที่แอร์พอร์ตเชียงใหม่อ่ะ 500 บาท
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 02:16  

เปิดอินฟาเรดใช้เข้า menu --> phone setting --> เลือกข้อ 8 ครับ

ส่วนบริการหลังการขายแย่นี่ก็เป็นเรื่องหนึ่งที่น่าหวั่นใจก็ภาวนาว่าเครื่องผมคงไม่มีปัญหาอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2004 19:56  

ซื้อมาใช้สายดาต้ารุ่นนี้ชอบมากเลยลูกเล่นมากจริงๆ
an
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? 801
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 09:50  

อยู่ที่ 12,900 บาท ที่งาน ICT ตอนนี้ก็มีขาย
VIP -*- VicKiE is PiG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 13:05  

เราเพิ่งซื้อมาเมื่อวานอ่ะ เราว่าลูกเล่นก็ใช้ดีนะ เราสั่งสีบรอนซ์ แต่ส่งมาสีดำ เซ็งอย่างแรงอ่ะ แต่เราอยากใช้เลยสีดำก็เอาฟร่ะ
ลูกเล่นดีอ่ะ สีชัดแจ่ม ริงโทนโดน รูปถ่ายก็ชัดดีนะ เพื่อนเราบอกว่าส่งรูปไปเครื่องยี่ห้ออื่นได้ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นเครื่องของ ไอโมบาย
แต่เรายังไม่เคยลองอ่ะ เครื่องเราอ่ะ ตัวสไลด์มันก๊อกแก๊กอ่ะ ไม่รูว่าของคนอื่นเป็นเหมือนเรารึป่าว ใช้เครื่องนี้ต้องระวังอ่านะ
แต่ถ้าเป็นคนรักษาของใช้รุ่นนี้ก็ดีคร่ะ แต่เราไม่ใช่เลยอ่ะ ถ้ามันตกก็คงเจ๊งเลยอ่ะ Embarassed
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 21:18  

คือผมตั้งรูปถ่ายไว้กะคนชื่อแต่ละคนใน phonebook อะทีนี้วันนี้โทรหาเพื่อนอะรูปตอนเราโทรออกมันขึ้นไม่เต็มจออะมันขึ้นมาเป็นจอขาว ๆ ตรงกลางรูปอะ งง เลย Shocked แต่พอให้เพื่อนโทรเข้ามันก็โชว์รูปเต็มอะ

ใครเป็นมั่งอะพอแก้ไขได้มะอะแบบนี้หรือว่าต้องให้ศูนย์ดู Crying or Very sad
purin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 22:14  

อ่า เรื่อง wap อ่ะค่ะ เป็น 1.2.1 หรอคะ แล้วมันดีป่ะคะ ช้ารึเปล่าอ่ะ
kris...t
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 14:11  

zazch ผู้เขียน:
เรื่องไฟที่ปุ่มกด กะไฟที่เมนูสีแดง ของเราไม่กระพริบนะคะ ก็ปกติดีค่ะ สายdatalink เราซื้อที่แอร์พอร์ตเชียงใหม่อ่ะ 500 บาท

ขอบคุณมากเลยค่ะ Embarassed เดี๋ยวจะฝากน้องซื้อเอา อิอิ
นุ้ยหนุ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 18:31  

เรื่องรูปที่ตอนโทรมีกรอบสีขาวมาบังเครื่องเราก็เป็น แนะนำให้ใช้รูปที่มีขนาด96X64 แล้วเวลาโทรออกรูปจะได้เห็นทั้งหมดแต่ไม่เต็มจอ ขอคุณนะครับที่บอกวิธีเปิดปิดอินฟาเรด
ส่วนสายดาต้าเมื่อวานซื้อที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ชั้น 2 แค่ 450 บาท ไปถามที่ชั้น 3 ตั้ง650 แน่ะ ใช้ดีมาก โหลดภาพ โหลดเอ็มพี3 แปลงเป็น mmf เข้าเครื่องเสียงดีมาก ดังอีกต่างหาก ลองหามาใช้ดู
แต่เสียอย่างเดียว เวลาค้นหาชื่อที่ตั้งเป็นภาษาไทย ค่อนข้างลำบาก เนื่องจากว่าเครื่องจะอยู่ในโหมดภาษาอังกฤษ ต้องใช้วิธีเลื่อน หรือใครมีวิธีเปลี่ยนเป็นโหมดภาษไทยตอนค้นหารายชื่อช่วยบอกทีครับ จากนุ้ยหนุ่ย อำนาจเจริญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 21:32  

เอารูปลงคอมไม่ได้อ่ะ มันเป็นสกุลHGF อะไรซักอย่างนี่แหละ
ใครทำได้ช่วยหน่อยนะครับ
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 22:03  

อ้างถึง:
แนะนำให้ใช้รูปที่มีขนาด96X64 แล้วเวลาโทรออกรูปจะได้เห็นทั้งหมดแต่ไม่เต็มจอ

ก็สงสัยต้องใช้วิธีนี้อะครับถามมาหลายที่แล้วไม่มีใครตอบได้เลย Confused

เรื่องสายดีมากจิง ๆ ครับตัวโปรแกรมดีมั๊ก ๆ แก้โน่นนี่ง่ายดีอะแต่จะมีบางครั้งที่ถ้าต่อไว้เฉย ๆ ไม่ทำอะไรเครื่องมันจะ disconnect เองอะเราก็ connect ใหม่เอาครับ

แต่ผมบ้านนอกจิง ๆ เพิ่งรู้ว่าตั้งชื่อเป็นภาษาไทยได้งมหาตั้งนาน haha
zazch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 03:18  

ไฟล์รูปที่เราโหลดลงเครื่อง มันจะอยู่ในไดร์ฟที่คุณลงโปรแกรมค่ะ อย่างของเราลงไว้ที่ C:\Program Files\PC Sync\images เปิดออกมา มันก็จะเป็นไฟล์ .JPG เลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 22:55  

... ผู้เขียน:

Very Happy ได้แน่นอน
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 13:44  

How to setup WAP and GPRS for DTAC network a' krub
มือใหม่หัดโทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 14:42  

ราคา 12900 เครื่องศูนย์ใช่ป่าวครับ ถ้าเทียบกับ ซีเมนส์ CX65 หล่ะครับ ตัวไปไหนน่าใช้กว่ากันครับ ไม่เกี่ยงเรื่องราคานะครับ และซีเมนส์ ST60 ด้วยครับ ดูไว้ 3 รุ่นนี้ ขอบคุณผู้ที่ให้ข้อมูลล่วงหน้าครับ
T_T nadan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 09:40  

เราซื้อ มาใช้แล้วการถ่ายภาพทำได้ดีอ่ะแต่ เวลาที่จะ โหลดภาพ,เพลง เกม ใน gprs นั้นเข้าได้ แต่ bugmode เท่านั้น เข้าไปที่อื่นก็โหลด ไม่ได้อ่ะ....มันบอก ว่า
not service for mobile T_T แย่จังน่ะ เป็นประเภทสวย แต่โง่ จิง..ๆๆ T_T
สาธิตชลบุรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 22:05  

ใช้ดีมากๆค่ะ ข้อดีก้อเยอะ
-บันทึกเสียงได้ 1 นาที เป็นเสียงเรียกเข้าได้ แต่เสียงมานจามีซ่าๆด้วยนะ เราลองดูแล้วไม่ได้ใช้ล่ะ
-mp3ชัดเจนมาก ที่มากกะเครื่องมี เพื่อนสนิท ถ้า กล้าพอไหม เธอคิดเหมือนช้านรึป่าว
-โพลีก้อดีเช่นกาน
-แล้วถ้ามีใครส่ง mms มานะ เราสามารถแยกไฟล์ได้ด้วย ถ้าส่งภาพพร้อมเสียง ก้อสามารถนำเสียงในมาเป็นเสียงเรียกเข้าเครื่องเราได้ด้วย
-ถ่ายรูปชัดดี ส่วนถ้าจาเอาขึ้นหน้าจอหรือไว้คนโทรแล้วขึ้นหน้าใช้ละเอียดมากสุดแบบเต้มจอได้ 128*160 ได้ เพราะ 96*64 ไม่ค่อยชัดเลย
-มีกรอบด้วยนะ
-ถ่ายวิดีโอได้นาน 14-15 วิ ได้เป็นคริปอะ
-มีภาพพักหน้าจอแบบเคลื่อนไหวด้วย โหลดมาได้ เราก้อโหลดมา
-ฝาสไลด์ไม่ก็องแก็งอย่างที่ว่าเลยนะ
-เราว่าสีดำสวยกว่าสีขาวเยอะเลย
-แต่งเสียงได้ด้วยนะ แต่เราแต่งไม่เปงอะ
-ส่วนค่า gprs นะต้องไปตั้งตามศูนย์บริการ ถ้า dtac 1186 gsm one-two-call 1175 ติดต่อพนักงาน แค่นี้แหละ
-เกม 3 เกม ไม่มันเลย
-ไฟปุ่ม 3 สี แดง นำเงินม่วง
-สีเมนู 4 สี เขียว แดง น้ำเงิน ม่วง
-เครื่องเล็กกะทัดรัดมาก
-ส่ง mms ข้ามเครื่อง ยี่ห้อได้ เราเคยส่งให้ sumsung
-ตั้งเสียงตามกลุ่มผู้โทรได้
-รับส่งอะไรก้อง่ายน้า สะดวกมากๆๆ
ไม่เสียใจเลยที่ซื้อ ไม่มีปัญหาอะไรต้องกังวลนะ
แต่เครื่องจะแฮงค์ก้อตอนที่เปิดเครื่องแรกๆแล้วถ่ายรูป หรือเรียกดูรูปที่ถ่ายไปเม่อกี้มันจาแฮงค์แหละ แต่เด๋วนี้เรไม่ค่อยเป็นแล้ว
-แบตรุ่นเล็กใช้ได้ 1-2 วันนะ มีให้ 2 ก่อน
มีแท่นชาร์ตให้ด้วยแหละ
โคตรดีเยย
สรุปมีแค่นี้แหละที่อยากบอก มีไรถามในนี้ได้ จมาตอบ
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 03:33  

อยากได้เกมหนุก ๆ อะโหลดได้จากไหนมั่งครับ
ตอบมั่ง ถามด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 15:05  

ใช้มาเกือบเดือนแล้วค่า ถือว่าคุ้มค่าเลยล่ะ ชอบมาก ๆ

- เรื่องเสียงถือว่าเพราะเลยทีเดียว ยิ่งเพลง mp3 ที่แถมมากะเครื่องนะ แจ่มมาก ๆ
- กล้องถ่ายรูปซูมได้ 9 ระดับนี่คะ ไม่ใช่ 4 นะ
- ทำไมบางคนบอกแบตไม่ทน ของเราใช้นานสุด 7 วัน/ก้อน เลยนะ อึดโคตร ๆ (โทร. เข้า/ออก และถ่ายรูปนิดหน่อย) ถ้าใช้เยอะหน่อยก็ 3 วันเป็นอย่างต่ำ
- เรื่องรูปถ่ายของเราปกตินะคะ ไม่เป็นเส้นดำ หรือสีขาว ๆ ถ่ายรูปเรียกเข้าก็ปกติดีค่ะ

ข้อเสีย
เท่าที่เจอก็คือ

- ถ่ายวิดีโอมีแต่ภาพ ไม่มีเสียง
- ใช้ loudspeaker แล้วเสียงแตก ฟังไม่รู้เรื่องเลย

คำถาม
เราซื้อตั้งแต่ต้น ก.ค. ตอนนั้นเครื่องที่เราซื้อมีฟังก์ชัน infrared แล้ว แต่ยังใช้ infrared ไม่ได้ (อ่านจาก pantip เค้าบอกว่าเครื่องรุ่นแรกไม่มีฟังก์ชัน infrared ด้วยซ้ำ)

เห็นหลาย ๆ คน post เหมือนว่าตอนนี้จะใช้ infrared ได้แล้วใช่ไหมคะ เราจะได้ไป up firmware
oh-mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 02:03  

เห็นเค้าว่าต้อง up firmware อะครับถึงจะใช้ได้ผมก็ยังไม่ได้ up เลยอะ
Dapper
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 10:34  

เป็นเราๆจะไปซื้อ nokia หรือ samsung จะดีกว่านะ
เพราะท่าทางยี่ห้อนี้ฟังชั่นสู้กันไม่ค่อยได้
mintno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 23:10  

พึ่งซื้อเมื่อวานค่ะ ยังไม่ทันกลับบ้านเจ๊งซะแล้ว T-T
แต่เอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่แล้วค่ะ ดีค่ะ ไม่มีปัญหา เพลงเพราะดี เสียงดังดีด้วย ชอบ ๆ กล้องก็ค่อนข้างชัดอ่ะนะ โดยรวมก็โอเคอ่ะ
Joan33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 03:30  

แอนได้มือสอง(เค้าใช้ได้อาทิตย์เดียวเองนะ) มาแหล่ะค่ะ ราคาเลยถูกมาก
เลยกลายเป็นสุดคุ้มเลยค่ะ กะ inno55 ตัวเนี๊ยะ ชอบมากๆๆเลย อิอิ
แต่มีปัญหานิสนึงอ่ะค่ะ

1.แบตไม่อึดเลย (เค้าเลยให้มาสองก้อนอ๊ะป่าว?) แต่แอนใช้เยอะด้วยมั๊งคะ..เกี่ยวมั๊ย วันเดียวก็หมดแล่วว
2.ก็ว่า save ชื่อแทนเบอร์ไปใน Phonebook แล้วน๊า (ใช้ SIM memory) แต่ทำไมเวลารับสายเข้า มันยังโชว์แต่เบอร์อ่ะคะ? ตอนนี้มีปัญหามากเพราะไม่รู้ว่าใครโทรเข้ามา รับแต่ละทีต้องถามว่านั่นใครคะ :$ เพราะจำเบอร์ของทุกคนไม่ได้นี่นา...

ถ้าใครรู้ก็รบกวนช่วยหน่อยนะค๊า Very Happy
powergame_22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 17:41  

โปรแกรมเล่นยากไหมอ่ะ เพราะอย่างซีเมนส์ เห็นเค้าบอกว่าเล่นยากสุด ๆ แล้วยี่ห้อนี้จะเป็นหรือเปล่า
murmur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 21:58  

เอ่อ loundspeaker อ่ะค่ะ ใช้แล้วมันหอน ๆ อ่ะ ฟังไม่รุ้เรื่องเลย ใครเป็นบ้างคะ มันผิดปกติป่าวอ่ะ จะได้ไปเปลี่ยน หรือ ว่าเป็นงี้อยู่แล้ว -_-''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 19:45  

อยากรู้ว่าไอเดีย801เพิ่มหน่วยความจำได้ไหมครับ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 09:44  

murmur ผู้เขียน:
เอ่อ loundspeaker อ่ะค่ะ ใช้แล้วมันหอน ๆ อ่ะ ฟังไม่รุ้เรื่องเลย ใครเป็นบ้างคะ มันผิดปกติป่าวอ่ะ จะได้ไปเปลี่ยน หรือ ว่าเป็นงี้อยู่แล้ว -_-''

เราก้อเป็นเหมือนกันนะแต่แก้ไขโดยการเอาด้านไมโครโฟนให้ไกลจากมือหน่อยก้อพอใช้ได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 14:33  

zazch ผู้เขียน:

ของเราก็เป็นน่าเบื่อมากตอนนี้ยังไม่ได้เครื่องเลย
โรมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 10:25  

ซื้อมาเมื่อปลายเดือนที่แล้วจนบัดนี้ไม่มีปัญหาอะไรเลย คิดว่าเหมาะกับราคาและก็รายการที่จำเป็นต้องใช้ คุ้ม ชอบมาก Very Happy
noysri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 22:10  

เราซื้อเครื่ง801 มาวันเดียวต้องส่งเคลมเลยเพราะเสียงหอนมาๆๆๆ ยังไม่ได้ใช้เลย ส่งเคลมมาหลายวันแล้วยังไม่ได้เลย เสียดายเงินจังเลย น่าจะซื้อยีห้ออื่นมากกว่า
คนจรจัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 22:28  

เรื่องงเสียงหอนเราก็เป็ม ผมว่าเป็นข้อผิดพลาดของร่นนี้เลยทีเดียว แต่รวมๆ ฟังชั่นนี้ ผมไม่ได้ใช้เลย เพราะไม่จำเป็น อายชาวบ้านเค้าเวลาจู๋จี๋กับแฟน ใช้มา2 อาทิตย์แล้ว รวมๆ ดีมากครับ แม้มีปัญหาเล็กน้อย แต่ก็ไม่ถึงขั้นรำคาญ ส่วนดาต้าลิ่งที่ให้กับของรุ่น 90 ใช่ได้ ผมโหลดเพลง วอลเปเปอร์ ไม่ต้องเล่นเน็ตในเครื่องเลย ไม่ต้องจ่ายตังค่าโหลดเพิ่ม เอารูปลงคอมก็ง่าย ส่วน อินฟาเรดนั้น ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะใช้กันยังไง หรือมีไว้ ประดับเครื่อง แต่ก็ช่างเหอะ ใช้สายดาตาร์ก็โอเคแล้ว
aimmi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 09:09  

- จะเซฟภาพจาก mms ที่เพื่อนส่งมาให้ เป็นวอลเปเปอร์ทำไม่ได้ค่ะ
- โหลดเพลงมาเป็น midi บันทึกไม่ได้เช่นกันทำไงได้คะ
- อยากได้ริงโทนใหม่ๆ ใน bug ไม่ค่อยมีให้โหลดเลยค่ะ มีแต่ของ rs โหลดที่ไหนได้อีกคะ
อยากได้เพลง hit that ของ the offsprings มั่กๆ
- สัญญาณ gprs หายบ่อยๆ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เครื่องอื่นๆเป็นไหมคะ เป็นที่เครือข่ายหรือที่เครื่องก้อม่ายรู้ หนูใช้ dtac น่ะค่ะ แต่เพื่อนที่ใช้รุ่นอื่นๆ ของ Dtac ก้อไม่เป็นนะ

****วันนี้นึกปัญหาได้เท่านี้ ใครรู้ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ ****

Very Happy Very Happy Razz Razz Wink Wink
sinejang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : idea 801
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 12:46  

ยังสงสัยอยู่เลย ตกลงดาวน์โหลดได้ที่ web ไหนอีกอ่ะ Embarassed Embarassed
หมูหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 22:09  

หวัดดีค่ะ เพิ่งจะซื้อ 801 มาค่ะ

อยากถามหน่อยค่ะ ว่าอินฟราเรด เอาไว้ทำอะไรค่ะ

แล้วใช้ แฮปปี้ ดีพร้อม..ใช้ gprs , mms ได้หรือเปล่าค่ะ (ยอมรับว่าโง่จริง ๆ ค่ะเรื่องเนี้ย)

โดยรวมแล้วชอบมากค่ะ....เสียอย่างเดียว ถ่ายคลิปแล้วไม่มีเสียงอ่ะ...
แล้วตอนถ่ายรูปถ้าถ่ายจากหน้าจอคอมฯ มันจะมีคาดดำ ๆ ขวางเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าถ่ายจากรูปโปสเตอร์จะไม่เป็น...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 11:27  

โทรออกด้วยเสียงได้หรือเปล่า

สาธิตชลบุรี ผู้เขียน:
-บันทึกเสียงได้ 1 นาที เป็นเสียงเรียกเข้าได้ แต่เสียงมานจามีซ่าๆด้วยนะ เราลองดูแล้วไม่ได้ใช้ล่ะ
-mp3ชัดเจนมาก ที่มากกะเครื่องมี เพื่อนสนิท ถ้า กล้าพอไหม เธอคิดเหมือนช้านรึป่าว
-แล้วถ้ามีใครส่ง mms มานะ เราสามารถแยกไฟล์ได้ด้วย ถ้าส่งภาพพร้อมเสียง ก้อสามารถนำเสียงในมาเป็นเสียงเรียกเข้าเครื่องเราได้ด้วย
-ถ่ายรูปชัดดี ส่วนถ้าจาเอาขึ้นหน้าจอหรือไว้คนโทรแล้วขึ้นหน้าใช้ละเอียดมากสุดแบบเต้มจอได้ 128*160 ได้ เพราะ 96*64 ไม่ค่อยชัดเลย
-ถ่ายวิดีโอได้นาน 14-15 วิ ได้เป็นคริปอะ
-มีภาพพักหน้าจอแบบเคลื่อนไหวด้วย โหลดมาได้ เราก้อโหลดมา
-ฝาสไลด์ไม่ก็องแก็งอย่างที่ว่าเลยนะ
-เราว่าสีดำสวยกว่าสีขาวเยอะเลย
-แต่งเสียงได้ด้วยนะ แต่เราแต่งไม่เปงอะ
-ส่วนค่า gprs นะต้องไปตั้งตามศูนย์บริการ ถ้า dtac 1186 gsm one-two-call 1175 ติดต่อพนักงาน แค่นี้แหละ
-สีเมนู 4 สี เขียว แดง น้ำเงิน ม่วง
-ส่ง mms ข้ามเครื่อง ยี่ห้อได้ เราเคยส่งให้ sumsung
-รับส่งอะไรก้อง่ายน้า สะดวกมากๆๆ
ไม่เสียใจเลยที่ซื้อ ไม่มีปัญหาอะไรต้องกังวลนะ
แต่เครื่องจะแฮงค์ก้อตอนที่เปิดเครื่องแรกๆแล้วถ่ายรูป หรือเรียกดูรูปที่ถ่ายไปเม่อกี้มันจาแฮงค์แหละ แต่เด๋วนี้เรไม่ค่อยเป็นแล้ว
-แบตรุ่นเล็กใช้ได้ 1-2 วันนะ มีให้ 2 ก่อน
โคตรดีเยย
สรุปมีแค่นี้แหละที่อยากบอก มีไรถามในนี้ได้ จมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 11:54  

สาธิตชลบุรี ผู้เขียน:
โคตรดีเยย

โทรออกด้วยเสียงได้หรือเปล่า และถ้าตั้งปลุกไว้ตอนปิดเครื่องมันจะปลุกมั้ย
DTACIDEA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DTAC GPRS
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 12:27  

ซื้อมา 1 เดือนแล้วใช้ระบบดีแทค gprsหายบ่อย ต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ตลอดถ้าจะใช้gprs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 19:39  

Very Happy Very Happy อยากได้อ่ะแต่กลัวว่ามันพังง่ายอ่ะคับ ถ้าใครมีรแล้วช่สยโพสรุปที่ถ่ายจากเครื่องมาไห้ดุหน่อยซิคับ Shocked
zazch
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 21:20  

ถ้าตั้งปลุกไว้ตอนปิดเครื่องมันจะปลุกมั้ย
-ปลุกค่ะ ถ้าเราตั้งให้มันปลุกตอนปิดเครื่อง

ตอนถ่ายรูปถ้าถ่ายจากหน้าจอคอมฯ มันจะมีคาดดำ ๆ ขวาง
-มันก็มีสิคะ เพราะคลื่นมันรบกวนกัน ลองดูทีวีสิ รายการที่ถ่ายไปที่หน้าจอคอม มันก็จะเป็นคาดๆสีดำ อย่างนี้แหละ ถ้าอยากเอารูปที่มีในคอมเป็นวอลเปเปอร์ ต้องซื้อสายดาต้าลิงค์เอาค่ะ[/img]

รูปมีค่ะ แต่ในเวบบอร์ดนี้ ไม่รู้ว่ามีช่องให้ใส่รูปตรงไหน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: