Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 SONY ERICSSON P910i
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 157 / เข้าชม: 157870
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - Good - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: P910i
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 03:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

fifi ผู้เขียน:
ตอนนี้ได้ 910i มาใช้คะ...แต่ฟียังมีข้อสงสัยน่ะคะว่า..

1.โดยปกติแล้ว 910i ใช้ memory stick duo ใช่ไหมคะ แล้วถ้าฟี่อยากจะเปลี่ยนไปใช้ memory stick duo Pro แทน..จะได้ไหมคะ

2.แล้วสามารถใช้ memory stick duo ที่เป็นของยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ sony ได้รึเปล่าคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ

ฟีฟี

1.ใช่ครับ และยังสามารถใช้งาน pro ได้อีกด้วยครับ สูงสุดที่ 1 GB
2.ได้ครับอย่างยี่ห้อ sandisk
เอ็ด
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 18:17  

ต้องขอโทษด้วยนะครับ เห็นมีคนตอบเยอะดีครับ เลยมาขอโพสหน่อยครับ อยากได้คำแนะนำ

คือ อยากรู้จังครับ ว่าถ้าเราซื้อเครื่อง SE มาจาก ญี่ปุ่น เราจะเอามาใช้เมืองไทยได้หรือป่าวครับ (ระบบอะไรครับ) ลองเข้าไปที่ เวบของ SE Japan มาครับ แต่ไม่เห็นมีรุ่นที่ขายกันเป็นสากลเลยครับมีแต่รุ่นที่ไม่รู้จักทั้งนั้นเลยงงๆครับ(เป็นคนที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ด้วยครับ)

อยากได้ S700,P910,P900 แต่ไม่ค่อยรวยครับ พอดีปิดเทอมนี้เพื่อนจะไปญี่ปุ่นคิดว่าที่นั้นคงราคาถูกกว่าบ้านเรา(เพราะมีคนเคยบอกว่าSE เป็นของคนญี่ปุ่นด้วย แล้วก็ เห็นมีคนโพสว่าจะฝากเพื่อนซื้อP900 มือสองที่อเมริกา หมื่อกว่าบาทเองอยากได้บ้าง )

ถ้าSE ใช้ในเมืองไทยไม่ได้ แล้วที่ญี่ปุ่นพอจะมียี่ห้ออื่นที่ใช้ในเมืองไทย(แบบที่ราคาถูกกว่าไทย)บางหรือป่าวครับ
bebi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 07:04  

เอ็ด ผู้เขียน:
ต้องขอโทษด้วยนะครับ เห็นมีคนตอบเยอะดีครับ เลยมาขอโพสหน่อยครับ อยากได้คำแนะนำ

คือ อยากรู้จังครับ ว่าถ้าเราซื้อเครื่อง SE มาจาก ญี่ปุ่น เราจะเอามาใช้เมืองไทยได้หรือป่าวครับ (ระบบอะไรครับ) ลองเข้าไปที่ เวบของ SE Japan มาครับ แต่ไม่เห็นมีรุ่นที่ขายกันเป็นสากลเลยครับมีแต่รุ่นที่ไม่รู้จักทั้งนั้นเลยงงๆครับ(เป็นคนที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ด้วยครับ)

อยากได้ S700,P910,P900 แต่ไม่ค่อยรวยครับ พอดีปิดเทอมนี้เพื่อนจะไปญี่ปุ่นคิดว่าที่นั้นคงราคาถูกกว่าบ้านเรา(เพราะมีคนเคยบอกว่าSE เป็นของคนญี่ปุ่นด้วย แล้วก็ เห็นมีคนโพสว่าจะฝากเพื่อนซื้อP900 มือสองที่อเมริกา หมื่อกว่าบาทเองอยากได้บ้าง )

ถ้าSE ใช้ในเมืองไทยไม่ได้ แล้วที่ญี่ปุ่นพอจะมียี่ห้ออื่นที่ใช้ในเมืองไทย(แบบที่ราคาถูกกว่าไทย)บางหรือป่าวครับ

ญี่ปุ่นระบบโทรศัพท์ เป็นคนละระบบ กับบ้านเรา เอามาใช้ด้วยกันไม่ได้จ้าน้อง ซื้อที่ไหนก้อได้ที่มันถูกๆ แต่ดูระบบโทรศัพท์ที่รองรับ GSM เข้าไว้ แค่นั้นเด้อ
t.@.p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 17:44  

Very Happy อยากให้เทียบหน่อยครับว่า P910i กับ S700 ตัวไหนมีความสามารถมากกว่ากัน เพราะชอบโทรศัพท์ที่มี Function เยอะๆครับ
เต่า0988
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 22:41  

คือว่าผมทำงานอยู่ที่ อาฟริกานะครับ ทีนี่เห็นว่ามีp910i หยากจะทราบว่าถ้าจะลงภาษาไทย ในชุดจะมีแผ่นมาให้เลยหรือปล่าวครับ หรือว่า ต้องหาเองต่างหาก แล้วอีกอย่างผมเป็นคนใช้ Pocket pc อยู่นะครับ ไม่ทราบว่าระบบ ของp910 ที่ใช้อยู่กับ O2 อย่างไหนมันจะดีกว่ากันนะครับ ประมาณว่าอีก 3เดือนจะกลับเมืองไทยเลยหยากรู้ ว่าการใช้งานมันต่างกับ pocket มากน้อยยังไงครับช่วยตอบหน่อยนะครับ Laughing
sue_tui
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 04:16  

ซื้อP910i มาแต่ลงโปรแกรมสมาร์ทไทยไม่ได้ ทำไงดี ช่วยด้วย
ก็ดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 11:44  

ตอนแรกใช้p800ครับ แต่ตอนนี้ใช้p910iแล้ว คุ้มค่าครับ แต่ก็ยอมรับว่าใช้ความสามารถของมันยังไม่เต็มร้อยเลย ต้องคอยupdateวิธีการใช้และโปรแกรมอยู่บ่อยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 11:46  

ที่ลงไม่ได้ เพราะซื้อเครื่องที่ไม่ใช่เครื่องศูนย์หรือเปล่า ได้ยินมาว่าโปรแกรมบางตัวมันใช้ได้เฉพาะเครื่องที่มีลิขสิทธิ์นะ
อ้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 00:21  

Anonymous ผู้เขียน:
ที่ลงไม่ได้ เพราะซื้อเครื่องที่ไม่ใช่เครื่องศูนย์หรือเปล่า ได้ยินมาว่าโปรแกรมบางตัวมันใช้ได้เฉพาะเครื่องที่มีลิขสิทธิ์นะ

ผมก็เคยเคยใข้ p900 ก่อนมาเปลี่ยน เป็น p910 เมื่อไม่นานมานี้เอง
ผมมีข้อสังเกตอยู่อย่าง หน้ากากของ p900 ดูเหมือนจะถลอกง่ายกว่า p910 และ ใครที่ใข้ p900 ควรระวังเรื่องการตกหล่น เพราะเครื่องผมเคยรวนมาแล้ว แต่p910 ที่ใข้อยู่เคยทำตกไปครั้งหนึ่ง สีไม่ถลอก และยังไม่ออกอาการรวนครับ
ข้อเสียอีกย่างของทั้ง 2 รุ่นนี้คือ ริงโทนเปิดสุดแล้ว แต่ยังไม่ค่อยดัง เมื่ออยู่ในที่สธารณะ
giddley
Year's Star

หัวข้อ : ???? p910i ?
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 00:32  

อยากทราบราคา
ว่าตอนนี้เครื่องp910i ราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วคะ
แล้วที่ไหนถูกที่สุดค่ะ จาได้ไปซื้ออะ

ขอบคุณที่กรุณาตอบค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 08:21  

sue_tui ผู้เขียน:
ซื้อP910i มาแต่ลงโปรแกรมสมาร์ทไทยไม่ได้ ทำไงดี ช่วยด้วย

หากเป็นเครื่องศูนย์ฯ ติดต่อสมาร์ทไทยโดยตรง
แต่ถ้าไม่ใช่! ก็ติดต่อขอซื้อได้เช่นกัน
เบอร์อยู่ใน PC Suite ลองเปิดหาดูนะครับ
nile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? WAP ????????????????? 12call ????????
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 16:00  

ไปหาอ่านได้ที่ไหนคะ แล้วก็ถ้าเราถอดแป้นพิมพ์ออก แล้วสามารถล็อคเครื่องไม่ให้พิมพ์อะไรเลยได้ไหม ต้องเซ็ทยังไง
Loukade!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? -_-'
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 16:25  

ไม่ทราบว่าระหว่าง P910, S700, Nokia7710, O2 mini ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน เน้นถ่ายรูปแล้วอัดออกมาสวย กับเสียงเรียกเข้า และเสียงเพลงเพราะนะคะ หาเกมส์มาลงได้ง่าย คืออยากได้แบบ entertainment เยอะๆยิ่งดีนะคะช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ เพราะจะซื้อภายในเร็วๆนี้นะคะ
อ้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 12:10  

ผมใช้ p910 อยู่ ไม่ทราบว่า พิมพ์ไทย หรือค้นหารายชื่อโทรศัพท์ที่เป็นไทย ต้องทำอย่างไรครับ ของผมอ่านได้อย่างเดียว แต่พิมพ์ไม่ได้
ผมยังไม่สามารถใช่ Sync station ของ P900 ด้วยครับ ต้องแก้ไขอย่างไร ทั้งที่เมื่อก่อนใช้กับ P900 ได้ดี
Vermillion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????...
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 22:31  

อยากทราบว่ารุ่น P910i เนี่ยทำอะไรได้บ้างแล้วฟังวิทยุได้รึเปล่าคะ
Black Light
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 21:53  

อยากทราบว่า ตอนนี้ ราคา มันเท่าราย แล้ว อ่าค่ะ
ชอบรุ่นนี้ มากกๆ เลย อ่ะ
แต่มันแพงไปหน่อย อ่ะ เมื่อไหร่จะลง ซะที นะ Sad Sad
ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่ เราอยากรู้ว่า ถ้าซื้อที่ จีน อ่ะ รุ้นนี้อ่ะ แล้วจามาใช้ที่ไทยได้ ป่าว อ่ะ
aye007
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????...
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 22:55  

Vermillion ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่น P910i เนี่ยทำอะไรได้บ้างแล้วฟังวิทยุได้รึเปล่าคะ

ยังฟังไม่ได้ครับ
Dan99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 16:06  

there r no P1000...stop bull shit
iteeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 20:51  

อยากรู้ว่าการใช้งาน internet P900 P910 พอจะมีวิธีใช้ผ่าน wireless lan ได้หรือป่าวครับ

พอดีเห็น Nokia 9500 ทำได้

ขอบคุณครับ
ถ้าได้กะจะซื้อ P900 (มือ2)

แล้วเห็นมีคนโพสว่า P1000 อีก6เดือน จะเปิดตัวจริงหรือป่าวครับ
JiJinz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 15:51  

อยากรู้ว่า organizer กับ PIM เป็นsoftware ที่มีคุณสมบัติอย่างไรบ้างเพราะเห็นบางรุ่นมีorganizer บางรุ่นมี PIM บางรุ่นก็มีทั้ง 2อย่าง .... ช่วยชี้แนะหน่อยนะ...ขอบคุณมากๆ Laughing
aye007
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 23:00  

JiJinz ผู้เขียน:

อยากรู้ว่า organizer กับ PIM เป็นsoftware ที่มีคุณสมบัติอย่างไรบ้างเพราะเห็นบางรุ่นมีorganizer บางรุ่นมี PIM บางรุ่นก็มีทั้ง 2อย่าง .... ช่วยชี้แนะหน่อยนะ...ขอบคุณมากๆ Laughing

PIM ย่อมาจาก Personal Information Management ซึ่งส่วนมากจะประกอบไปด้วย ปฏิทิน รายชื่อโทรศัพท์ โนต์ เมล์ และ Task ซึ่งจะมีอยู่ใน สมาร์ทโฟนทุกรุ่น ส่วนออร์แกนไนเซอร์ ก็คล้ายๆกัน แต่ส่วนมากจะมีแค่ ปฏิทิน รายชื่อโทรศัพท์เท่านั้น
ถ้าต้องการประโยน์จากพวกนี้จริง ให้ซื้อโทรศัพท์พวกที่เป็นสมาร์ทโฟนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 12:43  

:oops:910Iครับ ผมทำแท่น sync และ แผ่น cd หายไป ไม่ทราบว่าถ้าจะใช้งานผ่านทาง บลูทูธแทนจะได้ผลลัพท์เท่ากับผ่านทางแท่น sync ใหมครับ และแผ่น cd ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ หรือใครจะกรูณาก๊อบมาขายให้ผมก็ยินดีครับ
อีกอย่างครับเครื่องผมทำไมเวลา ใช้ฟังชั่นคีบอร์ด ภาษาไทย ทำไมตัวหนังสือ มีไม่ครบ ทุกตัวครับ(เครื่อง ศูนน์ล๊อกเล่ย์ครับ) ไม่ทราบว่าเครื่องท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ครับ และจะแก้ไขได้อย่างไรครับ ขอความกระจ่างจากท่านผู้รู้ดว้ยครับ / ขอบคุณครับ :(
PEPO..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 22:50  

ถ้าแผ่นโปรแกรม PC suit หาย ให้คุณไปดาว์โหลดโปรแกรมได้ที่ http://www.sonyericsson.com > support > พิมพ์ชื่อรุ่น P910i > ดูตรงคำว่า Sofeware > Syn แล้วดาว์โหลดค่ะ Very Happy
การลงโปรแกรม หากคอมคุณมี โปรแกรมสแกนไวรัน MCAFree จะมีปัญหาค่ะ
สำหรับภาษาไทยที่คุณแจ้งนั้นเป็นโปรแกรม Smart thai นะค่ะ ที่ตัวอักษรไม่ครบก็แสดงว่าโปรแกรมที่ทางร้านลงมาให้ไม่ใช้โปรแกรมของตัวเครื่องคุณนะค่ะ
ตอนที่คุณซื้อเครื่องทางร้านจะให้แผ่นโปรแกรมมา 3 แผ่นนะค่ะ จะมีแผ่น PC-suit,Smart thai -smart dic , แผ่นโปรแกรมทดลองใช้ค่ะ
หากแผ่นหายให้คุณติดต่อที่ศูนย์ Call center Sonyค่ะ
**แผ่นโปรแกรม Smart thai จะมีการล๊อคอีมี่แต่ละเครื่องไว้นะค่ะ คุณไม่สามารถใช้แผ่นนี้ร่วมกับเพื่อนได้นะค่ะ ซึ่งปัญหาที่คุณแจ้งไว้ว่าตัวอักษรไม่ครบ อาจมีสาเหตุจากที่ใช้แผ่นSmart thai ไม่ตรงเครื่องค่ะ
LoNgManz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 20:54  

ทำไงจะดู หนังที่ดูด้วย SmartMovie ได้ เอาลงในคอมแล้วมันดูไม่ได้ มันมี่แต่เสียง ไฟล์
.AVI
PEPO..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 13:32  

คุณไปลงโปรแกรม Smart movie ที่มาบุญครองใช่หรือเปล่าค่ะ
สำหรับ Smart movie ใช้ดูหนังได้เฉพาะบนมือถือ(อ่านไฟล์ที่เล่นบนมือถือ)
แต่ในคอมไม่สามารถดูไฟล์ของมือถือได้เช่น..3GP , NIM , MP4 . AVI
ยกเว้นคุณจะไปหาโปรแกรมมาลงคอมพิวเตอร์ที่สามารถอ่านไฟล์เหล่านี้ได้
หรือ Convert file เหล่านี้ให้เป็นไฟล์ที่คุณดูได้ค่ะ..
มีงบกำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 22:21  

ช่วยบอกหน่อยครับ ว่า จะซื้อP910 i ดีหรือ จะซื้อO2 XDA II mini หรือ HP iPAQ h6365 อันนี้ดีกว่ากันอ่ะครับ
นู๋เอ็มเอ็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 13:43  

คือว่าจะซื้อP910i มาจาก เมกาอ่ะค่ะ .. ไม่ทราบว่าจะในเมืองไทยได้มั๊ยอ่ะ แต่เหนมีคนบอกว่าได้เพราะมันเป็น i เหมือนกับในเมืองไทย ..

แล้วถ้าเครื่องมีปัญหา ส่งซ่อมศูนย์โซนี่ได้ใช่มั๊ยคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
วีนัสส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p910
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 15:39  

ที่อ่านมา เห็นว่า จะมี p 1000 ออกมา

ตอนนี้อยาก ซื้อ p910 จะดีไหมคะ

เท่าที่เห็นมา น่าใช้มาก

แต่ถ้า p1000 ออกมาแล้ว มันดีกว่าก็ น่าเสียดาย

ถ้าอยากได้เลย จำเป็นต้องรอไหมคะ

ความสามารถมันจะต่างกันมากไหม
porpiam
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : ????? 3 ??????????????? ???????????? smart phone ?????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 17:05  

หลังจากเลือก smart phone มานานคิดว่า P910i ดีแล้ว แต่ยังมีปัญหาคาใจ รบกวนสมาชิกตอบหน่อยนะคับ
1. สามารถใช้ file word,excel ได้มั้ย ทั้งการสร้างเอกสาร หรือได้แค่เอา file มาอ่าน
2. เสียงเรียกเข้าเป็นไงบ้าง ดังชัดใสมั้ย (ถ้าลองเทียบกับ S700i ดู) กี่ poly เห็นสเป็คที่เว็ปว่า 40 poly แต่เว็ปของ sony ericsson บอก 24 poly
ขอบคุณมากๆ คับ Smile
VaZaBi_Za
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ : DeViL_EcOn
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 00:04  

อยากได้อย่างแรง
didons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 15:45  

Embarassed สุดยอดครับ แต่มีข้อเสีย ตรง กล้อง นี้ละต้องถ่ายที่มีแสงสักหน่อย นะครับ มืด ๆ นี่หมด สิทธ์ แต่ต้องใช้อุปกรณ์ เสีย มาใช้ตอนมืดนะสรุปว่าสุดยอดมากตอนนี้ราคาลดลงมาเยอะแล้วครับ Razz
rye.
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 21:11  

ต้องการซื้อ p900 ครับ ใครอยากขายบ้าง ติดต่อ โรจน์ 09-1623883
Noo_nao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 22:42  

ตอนนี้ราคามานลงมาที่ 25900 แล้วอะคับ
เราเล็งมานานแสนนานละรุ่นนี้
อยากทราบว่า p910 ตัวนี้ มันเล่นเนต wi-fi ได้ไหมคับ เห็นปาร?มอันอื่นเล่นได้
ใครก็ได้ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณล่วงหน้า
Noo_nao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 22:42  

ตอนนี้ราคามานลงมาที่ 25900 แล้วอะคับ
เราเล็งมานานแสนนานละรุ่นนี้
อยากทราบว่า p910 ตัวนี้ มันเล่นเนต wi-fi ได้ไหมคับ เห็นปาร?มอันอื่นเล่นได้
ใครก็ได้ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณล่วงหน้า
Makingjang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? USB ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 15:10  

ต่อสาย USB เข้าที่ด้านล่างของเครื่องแล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมคอมมันมองไม่เห็นเครื่อง ทั้ง ๆ ที่ลง driver แล้วนะคะ ใน My phone จะขึ้นว่า Not connect ตลอดเลยค่ะ
ไม่รู้ว่าต้องเลือกอะไรในโทรศัพท์หรือเปล่า

ถ้ามีปัญหาแบบนี้ น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างคะ ใครพอทราบบ้าง
ขอบคุณค่ะ
Call Center
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 20:57  

SOnyEricsson Goes Mobile Day
ณ.ลานโปรโมชั่น ชั้น 1 หน้า VDO WALL ที่ Central ลาดพร้าว
เริ่มวันพฤหัสบดีที่ 29 ก.ย.- 4 ต.ค 2548 ค่ะ
ภายในงานคุณสามารถสอบถามข้อมูลตัวเครื่อง
และสามารถ Upgrade เครื่องโซนี่อิริคสันได้ค่ะไม่เสียค่าบริการ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Callcenter Sonyericsson 02-2483030

SOnyEricsson Goes Mobile Day
ณ.ลานโปรโมชั่น ชั้น 1 หน้า VDO WALL ที่ Central ลาดพร้าว
เริ่มวันพฤหัสบดีที่ 29 ก.ย.- 4 ต.ค 2548 ค่ะ
ภายในงานคุณสามารถสอบถามข้อมูลตัวเครื่อง
และสามารถ Upgrade เครื่องโซนี่อิริคสันได้ค่ะไม่เสียค่าบริการ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Callcenter Sonyericsson 02-2483030
คอลเซ็นเตอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? USB ??????????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 21:01  

Makingjang ผู้เขียน:
ต่อสาย USB เข้าที่ด้านล่างของเครื่องแล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมคอมมันมองไม่เห็นเครื่อง ทั้ง ๆ ที่ลง driver แล้วนะคะ ใน My phone จะขึ้นว่า Not connect ตลอดเลยค่ะ
ไม่รู้ว่าต้องเลือกอะไรในโทรศัพท์หรือเปล่า

ถ้ามีปัญหาแบบนี้ น่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างคะ ใครพอทราบบ้าง
ขอบคุณค่ะ

ต้องเช๊คที่คอมพิวเตอร์ด้วยนะค่ะ อาจจะต้องอัพเดรตไดเวอร์
ถ้ายังไงติดต่อกลับเข้ามาที่ Callcenter นะค่ะ
หมายเลข 02-2483030 นะค่ะ ขณะที่คุณอยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์นะค่ะ
เวลาทำการ จันทร์-อาทิตย์ 08.00-20.00 ค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 12:11  

คุณ PEPO นี่ใครกัน? เก่งมากคับ!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? p910
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 21:04  

Dark Evil ผู้เขียน:
- P910i 900/1800/1900 MHz
- P910c 900/1800/1900 MHz for China Mainland
- P910a 850/1800/1900 MHz for North and Latin America
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 21:38  

Mintra ผู้เขียน:
แล้วจาวางขายในเมืองไทยประมานเมื่อไหร่อ่ะคะ
ดีมากมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 19:17  

Laughing
สุดยอดมากครับใช้มาร่วม 2 เดือนแล้วไม่มีงอแงเลย เคยใช้ระบบปฏิบัติการ
ของปาลม์ จะแฮงก์บ่อยมากแต่นี่ไม่เคยเลย

ฝาพับแข็งแรงมาก รวมทั้งสะดวกในการใช้งานกับปุ่มกด

อุปกรณ์เสริมครบครันมากครับ แบตเตอรี่อึดใช้ได้ 2-3 วันต่อการชารจ์หนึ่งครั้ง

ออแกไนเซอร์ดีมากครับ เสียงเพลงที่ฟังก็ดังใช้ได้ครับ แถมอุปกรณ์เสริมเพียบ

ผมว่าเป็นรุ่นสุดยอดจริง ๆ หน้าจอใหญ่มากครับ ทำให้เห็นอะไรได้ชัดเจนใหญ่กว่า
P990 ที่จะออกมาอีกครับ

จะมีข้อติเล็กน้อยคือ ความละเอียดของกล้องแค่ วีจีเอ และซูมไม่ได้ครับ แต่ชดเชยได้ตรงที่ภาพที่ได้มีขนาดใหญ่เต็มหน้าจอ

ดีมากครับ
TahZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : qq
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 02:07  

ซื้อมาเท่าไหร่อ่ะคับ.......
กะว่าจะเล่นเหมือนกัน
เหนราคาลงเยอะดีอ่ะ
niinaa
Year's Star

หัวข้อ : ??? 1 ???????????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 02:39  

เครื่องใหม่ หาซื้อได้ที่ไหนคะ และราคาเท่าไหร่คะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 23:03  

รู้สึกว่าตอนนี้จะเลิกผลิตไปแล้วนะคับ ลองไปถามที่ 0 อาจจะมีเครื่องค้างอยู่อ่ะคับ (เพราะวันนี้ผมเดินหาทั้งเชียงใหม่เลยนะ มือ 1 ม่ะมีอ่ะ มีแต่มือ 2 อ่ะคับ เลย สอยมาเลยอ่ะ) Laughing
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 20:20  

ตอนนี้ในเชียงใหม่เครื่อง 0 เหลือแค่เครื่องเดียวในเชียงใหม่เลยคับ ราคา ค่อนข้างโหดอ่ะ 24900 อ่ะคับ :shock: ( เพราะผมไปถอยมาตัวรองสุดท้ายอ่ะ) หมดแล้วหมดเลยคับ
จิตหทัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะเปิด internet
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 18:41  

ดิฉันใช้ sony-ericssion (P910i) อยู่ เคยเปิดแต่ gprs ที่ตัวเครื่องได้ค่ะ
และดิฉันต้องการใช้โทรศัพท์เป็น moderm แล้วเปิด internet จาก note book จะทำอย่างงัยดี Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 17:44  

Embarassed น้องผมก้อใช้อยู่ตั้งแต่ตอนออกใหม่ แต่ไปหิ้วของนอกมาก จะบอกว่า se ออก phone ที่เป็น os symbian ก้อทำได้ดีนะ แต่ไม่ค่อยทำอะ
คนหลังเขา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 09:48  

ขอถามนิดนึงครับ ผมซื้อ ลำโพง MPS 60 มา จะมีตัวแปลงสาย Adapter ต่อลำโพงให้ใช้กับ SE P910 ได้หรือไม่ ถ้ามีจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 23:06  

คนหลังเขา ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงครับ ผมซื้อ ลำโพง MPS 60 มา จะมีตัวแปลงสาย Adapter ต่อลำโพงให้ใช้กับ SE P910 ได้หรือไม่ ถ้ามีจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

เคยอ่านเจอว่ามีนะคับ ที่fortuneแต่ผมว่ามาบุญครองก็น่าจามีคับ
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ : Re: ???? p910
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 00:32  

อยากรู้ว่ามี Dictionnary ในตัวรือเปล่าถ้าไม่มีสามารถลงโปรแกรมได้ป่ะ
Old G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 06:55  

มือ1ยังมีเปล่าครับ
รอ p990 อยู่ แต่รอมานานแล้วเบื่อจัง Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จะเปิด internet
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 23:13  

ต่อผ่านบลูทูธครับง่ายสุด(ตามความคิดผมนะ) เพราะผมเคยต่อโดยใช้ K700 เป็นโมเด็มครับ
จิตหทัย ผู้เขียน:
ดิฉันใช้ sony-ericssion (P910i) อยู่ เคยเปิดแต่ gprs ที่ตัวเครื่องได้ค่ะ
และดิฉันต้องการใช้โทรศัพท์เป็น moderm แล้วเปิด internet จาก note book จะทำอย่างงัยดี Rolling Eyes
junko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : judy junko
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2006 15:54  

มีหน้ากาก ของรุ่นนี้ SE910 ไหมครับ คือว่าอยากจะเปลี่ยนใหม่ ถ้าจะเปลี่ยนหน้ากากทั้งชุด จะมีไหม ครับ แนะนำผมด้วยมือใหม่ รุ่นนี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยน body
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 15:27  

เพิ่งเปลี่ยน body (P910i) มาเมื่อวานครับที่ศูนย์ SE Future Park Rangsit
ราคา 1700 บาท !!!
Paladise
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 15:10  

โอ๊ค ผู้เขียน:
ดูน่าสนใจเหมือนกัน แต่ SE ชอบมีปัญหาอ่ะ K700 นี่ที่ออกมาทราบว่าทุกเครื่องยังมีปัญหาตรงที่รับสายเรียกสอนแล้วคนฟังไม่ได้ยิน ตอนนี้แก้ได้ยัง แย่สุดๆ เลย ผมกะจะซื้อ k700 แล้ว แต่ผงะไว้ สีก็ทึบๆ 7610 ยังสีแจ่มกว่า ผมเคยใช้ตอนที่เป็น Ericson เฉยๆ พบปัญหาเยอะมาก แย่เลย แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นไง ใครที่ใช้ SE ช่วยให้ความมั่นใจกับผมหน่อยสิครับ ว่ามันดี เปลี่ยนมือถือมาหลายครั้งแล้วแต่ยังไม่กล้าใช้ของ SE เลย

ไปดูภาพที่เปรียบเทียบความชัดของรูป p900 กับ 7610 ก็เห็นความแตกต่างเลย แต่ก็จริงอยู่ ที่ p900 แค่ 0.3 MegaPixel แต่ 7610 ภาพถือว่ายังต้องหลบไปเลยเมื่อเจอกับ GX32 ซึ่ง GX32 กับ 6260 เป็นรุ่นที่ผมอยากได้มากตอนนี้ แต่เสียดายที่ GX32 มีแต่เครื่องนอก Sharp น่าจะทำตลาดในไทยด้วยนะ
มือใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 15:12  

รุ่นนี้ใช้เมมแบบไหน ได้มั่งครับ เมมทั่วไปที่ขายตามร้านเกมส์ PSP ใช้ได้เปล่าครับ เห็นราคา 1G พันกว่าเองครับ แล้วตัวแท่นที่มันชาร์ตได้ มันมาพร้อบปลั๊กแบบไหนครับ Rolling Eyes
Makichan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 01:29  

ช่วยหน่อยนะคะ คือว่า จะเอามือถือต่อกับคอมยังไงคะ เคยต่อได้แล้วครั้งนึง แต่พอต่ออีกครั้งก็ทำไม่ได้อ่ะค่ะ ต่อไปแล้วแต่ก้อเหมือนไม่ได้ต่อ ลองทำตามคู่มือแล้วก้อไม่ได้ค่ะ

อยากจะเอาภาษาไทยลงเครื่องมือถือทำยังไงคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ เครียดมากกกกกก
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 19:18  

ใช้ดีครับ รุ่นนี้ ผมยังติดใจ เก็บเอาไว้ 1 ตัวครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: