Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sagem MYX-5-2 - The compact camera phone!
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 102 / เข้าชม: 49483
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sagem MYX-5-2 - The compact camera phone!
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 12:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sagem MYX-5-2 - The compact camera phone!
http://www.siamphone.com/catalog/sagem/myx52.htm

samchan59
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 17:56  

คนแรกอีกแล้วจ้า
ถูกชะตากับ Sagem
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 19:32  

ดีไซน์ถือว่าสวยคับ
- + ! B e e G i E s! + -
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 19:54  

ดีไซน์สวยงามมาก ๆ ดูลงตัวก่า My X 6 ประทับจายส์ภาพถ่ายของซาเจ็มอยู่แร้ว เพราะ My X 6 คุณภาพของภาพอยู่ในอันดับต้น ๆ รุ่นนิปรับปรุงรัยหลายอย่าง คงม่ายทำหั้ยคนผิดหวังแน่เลย ราคาก้อม่าแพง
เม้งเม้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ??????? ???????? 7200
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 19:02  

Smile
chaiwat_4
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 16:20  

ราคาเปิดตัวก็ไม่แพงมากนะครับ......ดีนะที่ติดยี่ห้อซาเจม ไม่อย่างนั้นคงแพงกว่านี้เยอะ
>_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 22:10  

อยากได้ความคิดเห็น อีกนะ
(_)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 20:54  

ผมว่าสวยมากเลยเป็นครังแรงที่เห็นว่า SAGEM สวยและผมก็ติดใจในเทคโนโลยีมาก
ผมว่าถ้าดูทีวีได้คงจะดีว่านี้
อยากทราบว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 12:20  

มีโมเด็มรึเปล่าคะ แล้วเมื่อไรราคาจะลดอีกคะ หวังว่าต้นปีหน้าจาลดเหลือ ซัก6,900ได้ไหมคะ รับรองมีคนซื้อเยอะแน่ค่ะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 13:16  

อยากทราบว่า ผู้เขียน:
มีโมเด็มรึเปล่าคะ แล้วเมื่อไรราคาจะลดอีกคะ หวังว่าต้นปีหน้าจาลดเหลือ ซัก6,900ได้ไหมคะ รับรองมีคนซื้อเยอะแน่ค่ะ
Modem ไม่มีครับ ส่วนถ้าอยากได้ราคา6900 หาซื้อเครื่องนอกบางร้านอาจจะได้ถูกกว่านั้นด้วยซ้ำ ครับ
เม้งเม้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 10:22  

เครื่องนอก ราคา 6500 ครับ
caty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 14:09  

สเปคทั่วไปก็โอเคตามมาตรฐานสมัยนี้ แต่มาโหวดให้หน้าตาตัวจริงที่ไปพบมา สวยมากครับ
kit21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 11:30  

อยากให้พี่ทำรีวิวเครื่องนี้จัง ออกมานานพอสมควรแล้วคือเห็นว่ามันถูกดีครับแต่ก็สวยดีด้วยช่วยให้ความคิดเห็นด้วยนะครัยบถ้าใครใช้อยู่ตอนนี้
raiwin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 17:19  

โดยรวมก็ดีค่ะ สี เสียงดี ถ่ายรูปก็ซูมได้ อัดเสียงเรียกเข้าได้เอง โชว์รูปถ่ายเวลาสายเข้าได้เต็มหน้าจอ ปุ่มกดง่าย

แต่มีข้อเสียที่โหลดอะไรไม่ค่อยได้ เช่นเกมส์ สกรีนเซอฟเวอร์ ไม่ใช่เพราะเครื่องไม่รองรับ แต่เป็นเพราะไม่มีผู้ให้บริการ
วาซาบิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dddddd????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 15:03  

Questionมีmp3กับfmมั้ยครับอยากรู้อะ
คนชอบซาเจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 16:31  

ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นหากกำหนดชื่อในสมุดโทรศัพท์เป็นภาษาไทย เวลาจะเข้าไปหา ต้องไล่ชื่อเอาเอง เพราะไม่สามารถเลือกโหมดภาษาไทย เพื่อกดพยัญชนะต้นของชื่อได้
ผมว่าเป็นข้อเสียที่ไม่น่าให้อภัยเลย
new comer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 13:09  

ซื้อวันที่ 12 ส.ค. 6,800 B มีปัญหาการใช้งานดังนี้ ใครรู้ช่วยบอกที ขอบคุณคะ
Confused - มีปัญหาตรงที่ยังส่ง MMS ไม่เป็นทำยังไง ตอนนี้ใช้ orange
- อีกอย่างใช้ Infered ไม่เป็น หรือไม่ได้กันแน่ ลองมาตลอด
- จะไปสอบถามใครได้เนี่ยเพราะซื้อเครื่องนอก แต่เค้าบอกว่ารับประกันของ i mobile แต่วิธีใช้นี่สิทำยังไง จะถามใครดี เพราะไม่มีใครใช้เหมือนเราเลย ???? กลุ้มใจ กะว่าฟังก์ชั่นเยอะขนาดนี้แล้ว
- อีกอย่างแบ่งกลุ่มรายชื่อได้ไหม จากรายชื่อที่บันทึกในซิมมาก่อนแล้ว ทำไม่เป็น Neutral
เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: dddddd????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 13:11  

วาซาบิ ผู้เขียน:
Questionมีmp3กับfmมั้ยครับอยากรู้อะ

น่าจะรองรับ mp3 ได้นะเพราะเสียงเป็นแบบ hi fi แต่ไม่มี วิทยุ fm แน่นอน
new comer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 13:26  

คนชอบซาเจม ผู้เขียน:
ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นหากกำหนดชื่อในสมุดโทรศัพท์เป็นภาษาไทย เวลาจะเข้าไปหา ต้องไล่ชื่อเอาเอง เพราะไม่สามารถเลือกโหมดภาษาไทย เพื่อกดพยัญชนะต้นของชื่อได้
ผมว่าเป็นข้อเสียที่ไม่น่าให้อภัยเลย

ถูกต้องนะคร้าบ เราว่าไม่ดีเลย กดเมื่อยมือเลย
อีกอย่างเวลาพิมพ์ sms นะ กดมากๆ ปุ่มมันรู้สึกเหมือนมันบานออกข้างอะ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า โดยเฉพาะปุ่มข้างขวา เราก็ดันๆ กลับให้มันไม่บานไปกว่านี้ แต่เพื่อนๆ ก็บอกมานะว่าเดี๋ยวมันก็คืนสภาพเอง ดูๆ แล้ว เหมือนจอยสติ๊กนาโยกไปโยกมา แต่ไม่รู้นา เราคิดไม่เองมั่ง ชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว เข้าข้างกันน่าดู...
Suri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 13:33  

new comer ผู้เขียน:
ซื้อวันที่ 12 ส.ค. 6,800 B มีปัญหาการใช้งานดังนี้ ใครรู้ช่วยบอกที ขอบคุณคะ
Confused - มีปัญหาตรงที่ยังส่ง MMS ไม่เป็นทำยังไง ตอนนี้ใช้ orange
- อีกอย่างใช้ Infered ไม่เป็น หรือไม่ได้กันแน่ ลองมาตลอด
- จะไปสอบถามใครได้เนี่ยเพราะซื้อเครื่องนอก แต่เค้าบอกว่ารับประกันของ i mobile แต่วิธีใช้นี่สิทำยังไง จะถามใครดี เพราะไม่มีใครใช้เหมือนเราเลย ???? กลุ้มใจ กะว่าฟังก์ชั่นเยอะขนาดนี้แล้ว
- อีกอย่างแบ่งกลุ่มรายชื่อได้ไหม จากรายชื่อที่บันทึกในซิมมาก่อนแล้ว ทำไม่เป็น Neutral

ตอบให้จ้า
1.MMS เข้าที่ Messages เลือก Compose เลือก MMS
2.Infrared ใช้ได้ครับ ผมส่งข้อมูลผ่านโน๊คบุ๊ค และก็ปาล์ม ไม่มีปัญหาอะไร เข้าไปที่ settings เลือก Connectivity เลือก irDA และก็เลือก Activate
3. ขอรับคู่มือภาษาไทยได้จาก i-mobile ทุกสาขา เพียงแสดงโทรศัพท์
4. แบ่งกลุ่มรายชื่อไม่ได้ครับ แต่ควรก็อปปี้เบอร์จากซิมลงเครื่องเพราะสามารถกำหนดค่าเฉพาะแต่ละเบอร์ได้ เช่น ภาพและเสียงโทรเข้า (ตอนใส่ซิมใหม่ และเปิดเครื่อง เครื่องจะถามว่าจะคัดเลือกข้อมูลลงเครื่องหรือไม่ ให้ตอบ yes)
Suri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 13:53  

raiwin ผู้เขียน:
โดยรวมก็ดีค่ะ สี เสียงดี ถ่ายรูปก็ซูมได้ อัดเสียงเรียกเข้าได้เอง โชว์รูปถ่ายเวลาสายเข้าได้เต็มหน้าจอ ปุ่มกดง่าย

แต่มีข้อเสียที่โหลดอะไรไม่ค่อยได้ เช่นเกมส์ สกรีนเซอฟเวอร์ ไม่ใช่เพราะเครื่องไม่รองรับ แต่เป็นเพราะไม่มีผู้ให้บริการ

ขอแก้ต่างนิดนึง
โหลดฟรีได้จาก planetsagem.com (ตอนนี้เกมส์ยังอยู่ในช่วง Coming soon) และก็ tagtag.com มีทั้งเกมส์ โปรแกรม (application) เสียงเรียกเข้า สกรีนเซฟเวอร์ วอลเปเปอร์

หรืออีกวิธีหนึ่งสำหรับการโหลดภาพ คือ หาภาพที่คุณอยากได้ในอินเตอร์เน็ต ใช้ photoshop แต่งให้ได้ขนาด 128x160 pixel แล้ว infrared (ในกรณีที่คอมฯ คุณมี port infrared) หรือใช้สายดาต้าลิงค์ ส่งเข้ามือถือ (สายดาต้าซื้อได้ที่ www.sagemthailand.com ราคา 899 บาท) ภาพที่ได้ก็สามารถกำหนดให้เป็นสกรีนเซฟเวอร์ หรือวอลเปเปอร์ หรือ ภาพโชว์เรียกเข้าได้ (ถ้าเป็นสกรีนเซฟเวอร์ ต้องหาไฟล์ gif)
ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 17:15  

Suri ผู้เขียน:
new comer ผู้เขียน:

ตอบให้จ้า
1.MMS เข้าที่ Messages เลือก Compose เลือก MMS
2.Infrared ใช้ได้ครับ ผมส่งข้อมูลผ่านโน๊คบุ๊ค และก็ปาล์ม ไม่มีปัญหาอะไร เข้าไปที่ settings เลือก Connectivity เลือก irDA และก็เลือก Activate
3. ขอรับคู่มือภาษาไทยได้จาก i-mobile ทุกสาขา เพียงแสดงโทรศัพท์
4. แบ่งกลุ่มรายชื่อไม่ได้ครับ แต่ควรก็อปปี้เบอร์จากซิมลงเครื่องเพราะสามารถกำหนดค่าเฉพาะแต่ละเบอร์ได้ เช่น ภาพและเสียงโทรเข้า (ตอนใส่ซิมใหม่ และเปิดเครื่อง เครื่องจะถามว่าจะคัดเลือกข้อมูลลงเครื่องหรือไม่ ให้ตอบ yes)

ข้อถามข้อ 2 หน่อยคะ คือมีโปรแกรม My pictures and sounds 7.06 สำหรับรับ - ส่ง ข้อมูลแล้ว เข้าเมนูตามที่บอกแล้ว แต่ว่ามันขึ้นว่า No cable found on this port และปุ่มโปรแกรมรูปโทรศัพท์ด้านหน้า 2 ปุ่มไม่ขึ้นจะทำยังไงดีคะ รับ - ส่ง ข้อมูลยังไม่ได้เลยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2004 07:46  

เวลาจะโหลดเกมจากเว็บ ต้องทำยังไงบ้าง หรือต้องซื้อสายแล้วมาเสียบเข้าด้านหลังคอม แล้วทำการโหลดลงมือถือ หรือมีวิธีอื่น ช่วยบอกทีครับ เห็นเกมมีให้โหลดมากแต่โหลดไม่เป็น ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 09:20  

คนชอบซาเจม wrote:

ถูกต้องนะคร้าบ เราว่าไม่ดีเลย กดเมื่อยมือเลย
อีกอย่างเวลาพิมพ์ sms นะ กดมากๆ ปุ่มมันรู้สึกเหมือนมันบานออกข้างอะ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า โดยเฉพาะปุ่มข้างขวา เราก็ดันๆ กลับให้มันไม่บานไปกว่านี้ แต่เพื่อนๆ ก็บอกมานะว่าเดี๋ยวมันก็คืนสภาพเอง ดูๆ แล้ว เหมือนจอยสติ๊กนาโยกไปโยกมา แต่ไม่รู้นา เราคิดไม่เองมั่ง ชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว เข้าข้างกันน่าดู...

ผมใช้วิธีนี้ครับ ใส่ภาษาอังกฤษ เข้าไปก่อน ชื่อบุคลลโดยตั้งตาม อักษรอังกฤษตัวแรก
โดยสมมุติหมวดหมู่เอาเองครับ

เช่น M = My family , W = Work Company ,P = เพื่อน G = กิ๊ก (อันนี้ส่วนตัวครับ)
พอเวลาเรากดหาเบอร์โทรก็แค่กด กลุ่มที่เราตั้งไวก่อน สะดวกขึ้มาหน่อยครับเพราะเท่ากับ
เราตั้งได้ 8 กลุ่มครับ ทอนเวลาได้เยอะเลย

ชอบ ซาเจ็มมากครับ ไม่น่าหายเลย รอ X-8 อยู่
kamonchanok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 09:27  

sagem myx5-2

ข้อสังเกตุ ครับ
1. ตัวเครื่องดังกรอบแกรบครับ เวลาบีบเบาๆ หรือถือแน่นๆ เวลากดkey ด้วย
2. เข้า mobile life โหลกเกมส์ที่เป็น จาวาไม่ได้...
3. เสียงจากลำโพงเวลารับสาย ไม่เพราะเท่าไร บางครั้งมีเสียงเกรกๆด้วย
4. คนรับปลายทาง เคยบอกมาว่าเสียงที่ฟังทางคนรับแปลกๆ มีเสียงก้องด้วยคล้ายใช้ handfree
5. เสียงจากหูฟังผมว่าค่อยไปหน่อย ทั้งที่เร่ง volume แล้ว

อาจเป็นเฉพาะเครื่อง หรือ ผมใช้ไม่ถูก ขอคำแนะนำด้วยครับ

nok
วาซาบิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 11:58  

Shocked ถ้าพังแล้วซ่อมที่ไหนครับ Twisted Evil Sad
เฉพาะเครื่องแน่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 08:53  

kamonchanok ผู้เขียน:

1. ตัวเครื่องดังกรอบแกรบครับ เวลาบีบเบาๆ หรือถือแน่นๆ เวลากดkey ด้วย
2. เข้า mobile life โหลกเกมส์ที่เป็น จาวาไม่ได้...
3. เสียงจากลำโพงเวลารับสาย ไม่เพราะเท่าไร บางครั้งมีเสียงเกรกๆด้วย
4. คนรับปลายทาง เคยบอกมาว่าเสียงที่ฟังทางคนรับแปลกๆ มีเสียงก้องด้วยคล้ายใช้ handfree
5. เสียงจากหูฟังผมว่าค่อยไปหน่อย ทั้งที่เร่ง volume แล้ว

อาจเป็นเฉพาะเครื่อง หรือ ผมใช้ไม่ถูก ขอคำแนะนำด้วยครับ

nok

1. ฝาอาจจะไม่แน่นเท่ากับเครื่องรุ่นอื่นๆ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีเสียงดังมากๆ แค่ดังกรอบแกรบเป็นบ้างครั้ง ที่เราตั้งใจจะฟังว่าเครื่องมันแน่นไหมเพราะเคยทำตกเลยเอามาเช็คดู ก็ยังโอเคอยู่
2. อันนี้ไม่รู้จริงๆ เพราะไม่ได้ใช้ GSM
3. เสียงเพราะนะไม่มีดังแกรกๆ เพราะมากๆ ด้วย
4. พิสูจน์มาแล้วว่าไม่ก้อง อาจเป็นเพราะใช้ในห้องที่โล่ง ว่างมากๆ ไม่มีเฟอร์นิเจอร์ ก็จะก้องเหมือนกัน หรือเป็นเพราะเครื่องคุณมีปัญหา
5. เสียงจาก Hand free ดังดีทดสอบแล้ว

ทุกข้อที่กล่าวมาเป็นประสบการณ์จากการเครื่องที่ใช้อยู่แล้ว ไม่ได้เชี่ยวชาญทุกรุ่นอาจจะไม่ได้ถูกต้องเสียทีเดียวก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
จุ๊บแจง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 21:18  

คือ เพิ่งซื้อมา แต่ไม่ทราบว่าจะตั้งค่า MMS ของเครื่องอย่างไรน่ะค่ะ ตอนนี้รับไม่ได้ส่งไม่ได้ ใช้ของ orange อยู่
ขอบคุณค่ะ Very Happy
คนใช้ โซนี่อีริคสัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 20:41  

เราว่าเสียงริงโทนของซาเจมเนี่ยเพราะที่สุดแล้วล่ะ
โดยรวมแล้มถูกใจอ่ะ ราคาถูกด้วยนะ
ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นแล้วมีคุณสมบัติประมาณนี่เราว่าเฉียดหมื่นแน่
เริ่มลังเลว่าจะเปลี่ยนจากสาวกโซนี่มาเป็นซาเจมดีรึเปล่า
อุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sagem MYX-5-2 ???? Sagem MYX-6 ?????? ?????????
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 19:57  

อยากทราบว่าถ้าเทียบ Sagem MYX-5-2 หรือ Sagem MYX-6 อันไหน ดีกว่ากัน
hexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 00:57  

lสีดำกับสีขาวเลือกสีไหนดีอะ
hexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 15:11  

จอแสดงผลของ x5-2กับ6610i อันไหนสวยกว่ากัน จะเลือกซื้อรุ่นไหนดีระหว่าง2รุ่นนี้ (โดยส่วนตัวเบื่อโนเกียอะครับ) ขอบคุลคร้าบบที่ตอบให้
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: Sagem MYX-5-2 ???? Sagem MYX-6 ?????? ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 22:48  

อุย ผู้เขียน:
อยากทราบว่าถ้าเทียบ Sagem MYX-5-2 หรือ Sagem MYX-6 อันไหน ดีกว่ากัน
ยกผลประโยชน์
มายเอกซิกครับ
อุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 09:34  

อยากทราบว่าพอหาซื้อ sagem my-x6 ได้ที่ไหนบ้างครับ พอดีอยู่เชียงใหม่
gwcrb
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????? MYX- 5-2 ????
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2004 14:09  

ใช้ MYX-6 อยู่ ชอบครับ แต่เครื่องใหญ่ไป พอมาเห็น MYX-5-2 ชอบกว่า สวย บาง เล็กกว่า ราคาดีอีกต่างหาก เลยอยากรู้ว่า

1. อัดเสียงเรียกเข้าเอง เหมือน MYX-6 ได้มั้ย ปกติอัดเพลงเปิดจาก CD (จ่อที่ลำโพงวิทยุ) มาเป็นเสียงเรียกเข้า
2. เอาภาพถ่ายทำ Caller ID โชว์ภาพเวลาโท เข้าได้มั้ย
3. ตั้งเสียงเรียกแต่ละคน หรือ Call Group แบบ MYX-6 ได้มั้ย มีจำกัดจำนวนหรือเปล่า

สรุปว่า MYX-5-2 ไม่มีอะไร ที่ MYX-6 มี หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
hexa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? MYX- 5-2 ????
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 21:41  

gwcrb ผู้เขียน:
ใช้ MYX-6 อยู่ ชอบครับ แต่เครื่องใหญ่ไป พอมาเห็น MYX-5-2 ชอบกว่า สวย บาง เล็กกว่า ราคาดีอีกต่างหาก เลยอยากรู้ว่า

1. อัดเสียงเรียกเข้าเอง เหมือน MYX-6 ได้มั้ย ปกติอัดเพลงเปิดจาก CD (จ่อที่ลำโพงวิทยุ) มาเป็นเสียงเรียกเข้า
2. เอาภาพถ่ายทำ Caller ID โชว์ภาพเวลาโท เข้าได้มั้ย
3. ตั้งเสียงเรียกแต่ละคน หรือ Call Group แบบ MYX-6 ได้มั้ย มีจำกัดจำนวนหรือเปล่า

สรุปว่า MYX-5-2 ไม่มีอะไร ที่ MYX-6 มี หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

1. ได้ครับ
2.ได้อีกเช่นกัน
3.ได้อีกอะ

สรุป จอของmy x-6 สวยกว่าครับพ้ม แต่ my x-5-2 หน่วยความจำมากกว่า
nnnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? MYX- 5-2 ????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 18:05  

hexa ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

1. ได้ครับ
2.ได้อีกเช่นกัน
3.ได้อีกอะ

สรุป จอของmy x-6 สวยกว่าครับพ้ม แต่ my x-5-2 หน่วยความจำมากกว่า

Shockedจออาจจะด้อยกว่านิดหน่อยแต่รูปร่างกินขาด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 12:15  

โดยรวมถือว่าดีมากครับ ใน ราคานี้ ขนาด 6610 ไอ ยังทำไม่ได้เลย ย่งรูปถ่ายยิ่งไปกันใหญ่ เสียงดังมาก รูปชัดดี แต่ รีซ็ตเครื่องยังไง หาไม่เจอ
ทู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 19:14  

ผมใช้ รุ่น myx-6 อยู่ ดีมากครับ ดีไซน์ อาจไม่สวยเหมือน myx-5-2 ความจำอาจน้อยกว่า ไม่มีจาวา แต่ผมว่าดูแข็งแรงกว่านะครับ เครื่องผมเคยโดนรถทับมาแล้ว หน้าจอแตก แต่เครื่องไม่เป็นไร ตกน้ำป๋อมแป๋ม ยกมาตากแดดใช้ได้เหมือนเดิม ฟังก์ชั่นถือว่าตอบสนองความต้องการได้เกือบหมด ราคาไม่แพง รอ myx-8 อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 00:08  

Anonymous ผู้เขียน:
เวลาจะโหลดเกมจากเว็บ ต้องทำยังไงบ้าง หรือต้องซื้อสายแล้วมาเสียบเข้าด้านหลังคอม แล้วทำการโหลดลงมือถือ หรือมีวิธีอื่น ช่วยบอกทีครับ เห็นเกมมีให้โหลดมากแต่โหลดไม่เป็น ช่วยแนะนำหน่อยครับ
++te++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 19:27  

เขาบอกกันว่า Sagem ลำโพงไม่ค่อยดี ฟังไปนานๆเสียงจะแตกง่าย จริงรึเปล่าครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 17:26  

ตอนนี้ เหลือ 5 พันจริงป่าวอ่ะ แถวๆ มาบุญครองเหรอครับ

ร้านไหน บริการดี ใครเคยซื้อบอกหน่อย ขี้เกียจเดินหา

อืมห์ ประเด็นสำคัญ ครับ อยากทราบเรื่อง แบต ครับ

ไม่ทราบว่า แบตทนหรือเปล่า กี่วัน ชาร์ต

และอายุใช้งาน สัก 2 ปีได้หรือเปล่าครับ

สุดท้าย แบตแท้ แบตเทียม กี่บาทครับ หายากมั๊ย

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 21:09  

แบตทนดีครับ ชาร์ตอยู้ได้หลายวัน รูปแจ๋ว ซื้อเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 11:53  

คุณสมบัติขนาดนี้ ราคาแค่นี้ หาที่ไหนได้! ตอนนี้ใช้อยู่ยังไม่มีปัญหา แต่อยากรู้ว่าจะโหลดภาพจากคอมฯทำไงเพราะซื้สายดาต้าลิ้งค์มาแล้วก็ทำไม่ได้ใครรู้ช่วยแนะนำที
rookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 00:49  

ราคาตอนนี้ราคาศูนย์ก็6900 ข้างนอกก็ตก6พันต้นๆ
เสียงเรียกเข้าเพราะดีนะคับ จอสวยดี เวลาสั่นก็แรงดี เวลาคุยก็ไม่มีปัญหาไรน่ะคับ
ปุ่มกดมันกรอบแกร๊ปไงไม่รู้ (ลองไปจับตัวจริงดูได้คับ) แต่ก็ยังไม่มีปัญหาไรน่ะคับ(ก็พึ่งซื้อนิ อิอิ)
ส่งสัยอย่างนะคับ
1.เราจะเอาไฟล์พวกmp3 แต่งเป็นเสียงเรียกเข้าเองได้ป่าวคับ แล้วจะโหลดเข้าเครื่องยังไง
2.ใบรับประกันไปซื้อร้านข้างนอกมาเค้าไม่เห็นเขียนไรให้เลย อย่างนี้จะมีปัญหาป่าวคับเวลาเครื่องมีปัญหา
ถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 17:27  

ไม่ทราบว่าตอนนี้หาได้ที่ไหน
เเล้วสักกุมภา ปีหน้า จะมีของเหลือไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 23:17  

คุณสมบัติขนาดนี้ ราคาแค่นี้ หาที่ไหนได้! ตอนนี้ใช้อยู่ยังไม่มีปัญหา แต่อยากรู้ว่าจะโหลดภาพจากคอมฯทำไงเพราะซื้สายดาต้าลิ้งค์มาแล้วก็ทำไม่ได้ใครรู้ช่วยแนะนำที

สายเป็นแบบไหน อินฟราเรด หรือว่า USB หรือ Serial
ให้ใชโปรแกรม My Picture and Sound ได้เลย หาได้ที่ www.sagemthailand.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 20:36  

ตอนนี้หาซื้อสายดาต้าได้ที่ไหนบ้างครับไม่สะดวกสั่งซื้อจากเวบsagemเพราะอยู่หอพัก
ใครทราบช่วยแนะนำที
julwichian
Year's Star

จังหวัด: Amphur Banbung Chonburi 20220
หัวข้อ : Re: Sagem MYX-5-2 - The compact camera phone!
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 11:20  

ผมชื่อ ชลบุรีครับ อยากทราบว่า หาซื้อซาเจม MYX-5-2 ได้ที่ไหนครับ ไปหาดูร้านขายมือถือในเมืองชลมาแล้ว เขาบอกว่าไม่ค่อยมีคนซื้อเขาเลยไม่เอามาขาย แต่ถ้าผมจะซื้อเนี่ย ไม่ทราบว่าต้องไปซื้อที่ไหนครับ แล้วปัจจุบันนี้ยังมีรุ่นนี้ ขายอยู่หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sagem MYX-5-2 - The compact camera phone!
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 16:57  

julwichian ผู้เขียน:
ผมชื่อ ชลบุรีครับ อยากทราบว่า หาซื้อซาเจม MYX-5-2 ได้ที่ไหนครับ ไปหาดูร้านขายมือถือในเมืองชลมาแล้ว เขาบอกว่าไม่ค่อยมีคนซื้อเขาเลยไม่เอามาขาย แต่ถ้าผมจะซื้อเนี่ย ไม่ทราบว่าต้องไปซื้อที่ไหนครับ แล้วปัจจุบันนี้ยังมีรุ่นนี้ ขายอยู่หรือเปล่าครับ

ซื้อที่ ไอโมบาย ครับ ราคาตวอนนี้ 6900 บาท ผมใช้อยู่เสียงดังมาก ๆโชว์รูปคนโทรเข้าได้ อินฟาเรดใช้ได้ดี กล้องก็ดีครับ
rookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : download
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 00:00  

สำหรับคนที่ใช้ออเรน อยู่สามารถดาวน์โหลดวอลเปปเปอร์ กับภาพเคลื่อนไหวได้น่ะคับ ที่ออเรนเวิล์ด แต่ช่องที่ใส่รุ่นให้ใส่ x-6 ไปน่ะคับ ใช้ได้เหมือนกัน ส่วนเกมส์ลองแล้วเล่นไม่ได้น่ะคับ ส่วนเวปที่มีให้ดาวน์โหลดก็ลอง ดูตามเกมที่แถมให้ในเครื่อง ก็www.gameloft.com น่ะคับ แต่ยังไม่ได้ลองโหลดเพราะมันจ่ายผ่านบัตรวีซ่า(ไม่มีบัตรคับ) แพงเหมือนกันเกมล่ะ 3ดอลล่า แหนะ Shocked
**สำหรับคนที่จะซื้อให้ทำใจเรื่องบริการดาวน์โหลดจากเวปน่ะคับ เพราะค่อนข้างหายาก ถ้าเทียบกับยี่ห้อดังๆ**
**ตัวเครื่องตามต่างจังหวัดหายากนิดนึงน่ะคับ เพราะขายแต่ที่ไอโมบาย ร้านเล็กๆคนไม่ค่อยเอามาเพราะคนไม่รู้จัก อะไหล่หายาก**
ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อ ไม่ดาวน์โหลดอาไรมากมาย แนะนำคับ ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ตัวเครื่องอาจดูกรอปแกรปไปนิด(ลองจับกับเครื่องอื่นเปรียบเทียบดูคับ) แต่ใช้ไปจะชินเอง แฮะๆ Laughing
--ไม่ใช่เซียนมือถือน่ะคับ ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมก็บอกๆกันได้น่ะคับ--
mayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 00:29  

พอดีผมอยากถามว่า คนที่ใช้อยู่ เครื่องมันเริ่มๆ แฮ้ง บ้างยังอ่ะครับ พอดีเครื่อง X6 ของเก่าของผมมัน แฮง บ่อยมากๆ เลย เลยไม่ค่อยอยากจะเสี่ยงซื้ออีก
spyindyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 20:39  

ไปซื้อมาวันนี้เองค่ะ ราคามือ 1 ประมาณ 4990 อ่า ที่เชียงใหม่ค่ะ
อยากทราบว่า
- จะตั้งค่า GPRS ได้ที่ไหน ใช้ระบบ orange อ่ะค่ะ เคยโทรไป customer care แล้วเค้าบอกให้โทรมาที่ศูนย์ ซาเจ็มอ่ะค่ะ มีวิธีที่ง่ายกว่านี้มั้ย
mayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 20:04  

อ่าาา ผมซื้อมาแล้วครับ ฟังชั่น ดูทุกอย่าง ถ่ายรูปพอเห้นในเครื่องก็ชัด ดี แต่พอลงคอมนิสิ ทำไมมันแตกๆ อ่ะครับ ไ่ม่รู้คนอื่นเป้นอย่่างผมบ้างรึเปล่า วานผู้รู้ตอบทีสิคับ
pires7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 20:14  

mayz ผู้เขียน:
อ่าาา ผมซื้อมาแล้วครับ ฟังชั่น ดูทุกอย่าง ถ่ายรูปพอเห้นในเครื่องก็ชัด ดี แต่พอลงคอมนิสิ ทำไมมันแตกๆ อ่ะครับ ไ่ม่รู้คนอื่นเป้นอย่่างผมบ้างรึเปล่า วานผู้รู้ตอบทีสิคับ

ซื้อมาเ่ท่าไหร จากที่ไหนครับ
ช่วยแนะนำด้วย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 17:18  

X3-2
ศูนย์
3,600

X5-2
ศูนย์
4,950

X8
ศูนย์
16,050

หน้ากาก X3-2
30

หน้ากาก X5-2
30

ล่าสุด ลองไปดูแถวห้างตรงกันข้ามสยามอ่ะครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 17:23  

เออ ผมอยากทราบว่า

1 สามารถบันทึกเสียงสนทนาได้หรือเปล่า
2 สามารถ โทรออกด้วยเสียงได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ
mayz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 18:43  

มัน บันทึกเสียง สนทนาไม่ได้อ่ะครับ บันทึกได้เสียงได้แค่แบบ ธรรมดา ส่วนโทรออกด้วยเสียงก็ไม่ได้ครับ >> ผมซื้อมา 5600 ที่เดอะมอลล์ งามวงวาน
ผู้ซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 00:15  

ซื้อมาวันนี้เอง4950+หน้ากาก3อันๆละ30(แท้มั่งเห็นมีตราซาเจ็มด้วยถ้าไม่แท้ก็เกรดเออะ)
เท่ากับ5040
old user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 15:37  

จุ๊บแจง ผู้เขียน:
คือ เพิ่งซื้อมา แต่ไม่ทราบว่าจะตั้งค่า MMS ของเครื่องอย่างไรน่ะค่ะ ตอนนี้รับไม่ได้ส่งไม่ได้ ใช้ของ orange อยู่
ขอบคุณค่ะ Very Happy

ไปติดต่อที่ศูนย์ orange ให้เค้าตั้งค่าให้คะ อาจจะต้องเสียเวลานิดนึง
ส่วนเราไปให้ที่ศูนย์ orange future rangsit
old user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 15:50  

rookie ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ราคาศูนย์ก็6900 ข้างนอกก็ตก6พันต้นๆ
เสียงเรียกเข้าเพราะดีนะคับ จอสวยดี เวลาสั่นก็แรงดี เวลาคุยก็ไม่มีปัญหาไรน่ะคับ
ปุ่มกดมันกรอบแกร๊ปไงไม่รู้ (ลองไปจับตัวจริงดูได้คับ) แต่ก็ยังไม่มีปัญหาไรน่ะคับ(ก็พึ่งซื้อนิ อิอิ)
1.เราจะเอาไฟล์พวกmp3 แต่งเป็นเสียงเรียกเข้าเองได้ป่าวคับ แล้วจะโหลดเข้าเครื่องยังไง
2.ใบรับประกันไปซื้อร้านข้างนอกมาเค้าไม่เห็นเขียนไรให้เลย อย่างนี้จะมีปัญหาป่าวคับเวลาเครื่องมีปัญหา

1. ไม่ได้ต้องแปลงไฟล์ เป็นนามสกุล .mov โดยใช้โปรแกรม sound forge 6.0 เมื่อแปลงได้ขนาด(kb)ที่ต้องการ ก็ใช้สาย cable หรือ data link (infared) โหลดไฟล์ที่ต้องการจากคอมพิวเตอร์
2. โปรดทำใจ ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาก็โชคดีไป ของเราก็ซื้อเครื่องร้านข้างนอกที่ MK มาใช้มา 3-4 เดือนแระ ไม่มีปัญหาอะไร เคยตก 2 ที ไม่เป็นไร
spyindyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 22:43  

เอารูปมาใช้เปน caller ID เวลาคนโทรเข้า ไม่เปนค่ะ ทำได้มั้ยค่ะ ช่วยสอนทำที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 14:01  

[ Rolling Eyes เราลองใช้แล้ว ตอนแรกเครื่องเหมือนไม่ค่อยดีเลย เราไม่ได้ยินเสียงคนที่เราโทรไปหาเลย ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุใด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 14:01  

จะไปซื้อวันนี้ครับ
ร้าน nasa phone
คงจะเหลือน๊า
ซื้อเล้วจะมาบอกกล่าวเน๊อ
bukla_x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 15:43  

ซื้อมาเเล้ว 5050.-
สวยดี คุ้มค่ามาก
กล้องซีดๆไปนิสหนึ่ง
ถูกใจมาก
ลำโพงซาเจมนี้ กังมากไปหน่อย กลัวเเตก
ดีมาก รุ่นนี้
still hv no mobile phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 00:33  

ก็ตอนนี้ที่ NASA เหลือ 4900 แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพเป็นยังไงนะ
ไม่รู้ว่าลอง test เครื่องได้รึเป่า เพราะรู้สึกว่าที่ร้านนี้เค้าไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลย
จะซื้อในอีกวันสองวันนี้แล้วแหละ อยากรู้ว่าในกล่องมันมีอาไรมาให้มั่งอ่ะ
แล้วจำเป็นต้องซื้ออารายเพิ่มป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 13:15  

รุ่นนี้ก้อดีนะ เสียอย่างเดวปุ่มมันกรอบแกรบไปหน่อย Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 20:04  

เเนะนำ
ซื้อเลยครับ รุ่นคุ่มค่ามาก ในราคาระดับนี้ ซาเจมนี้สุดยอดจริงๆ
อึหรรษา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 10:52  

หลังจากได้ใช้แล้ว
ผมก้มลงไปกราบ sagem งามๆ 3 ครั้ง
ตามด้วยลิ้นเลียหน้าจออีก 2 ที
กับราคาแค่นี้ คุ้มจนไม่รุ้จะพูดยังไงแล้ว
ใช้มาจะเดือนนึงแล้ว
ถ้าไม่ยึดติดพวกโนเกีย ซัมซุง ตัวนี้เจ๋งสุดตีนอ่ะ
hotrod
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 11:14  

ตอนนี้แถวปิ่นเกล้า มีขายเปล่าครับ ที่ไหน จะได้ไปซื้อบ้าง แล้วราคาเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 23:50  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sagem MYX-5-2 - The compact camera phone!
http://www.siamphone.com/catalog/sagem/myx52.htm

889688553
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 23:55  

MrPhone ผู้เขียน:

wnogkaew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????? Java Application ??? Java Game
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 15:22  

http://wap.getjar.com เป็น Wap ที่ให้บริการดาวน์โหลด Java ฟรี
แล้วมี เมมขนาดเท่าไหร่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 16:51  

แล้วมี เมมขนาดเท่าไหร่อ่ะครับ อ่านสเปค แล้วมันบอก 3 mb งี้ใส่ mp3 เพลงเดียวก็เต็มแล้วดิ ถ้าอยากได้แบบทั้งเพลง เป็นเสียงเรียกเข้าอ่ะ แล้วสามารถใส่เมม เพิ่มได้ป่าวครับ
แล้วมี เมมขนาดเท่าไหร่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 16:51  

แล้วมี เมมขนาดเท่าไหร่อ่ะครับ อ่านสเปค แล้วมันบอก 3 mb งี้ใส่ mp3 เพลงเดียวก็เต็มแล้วดิ ถ้าอยากได้แบบทั้งเพลง เป็นเสียงเรียกเข้าอ่ะ แล้วสามารถใส่เมม เพิ่มได้ป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 12:03  

อึหรรษา ผู้เขียน:
ผมก้มลงไปกราบ sagem งามๆ 3 ครั้ง
กับราคาแค่นี้ คุ้มจนไม่รุ้จะพูดยังไงแล้ว
ถ้าไม่ยึดติดพวกโนเกีย ซัมซุง ตัวนี้เจ๋งสุดตีนอ่ะ

ดีนะที่เป็นมือถือ ถ้าซื้อรองเท้ามาแล้วคุ้มค่ามิต้องทำเหมือนหรือนี่ 555555
oil111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 09:20  

ดีนะที่เป็นมือถือ ถ้าซื้อรองเท้ามาแล้วคุ้มค่ามิต้องทำเหมือนหรือนี่ 555555

คนเราต่างจิตต่างใจ เขาว่าชอบเราไม่ชอบก็ควรอยู่เฉยๆอย่าไปเสื.......
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 09:56  

oil111 ผู้เขียน:

คนเราต่างจิตต่างใจ เขาว่าชอบเราไม่ชอบก็ควรอยู่เฉยๆอย่าไปเสื.......

นั้นอะดิคุณ oil111 ไม่น่าไปเ สื อ กเลย
beer2nd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 13:07  

แล้วมี เมมขนาดเท่าไหร่อ่ะ ผู้เขียน:

เครื่องไม่รองรับ MP3 ครับ ต้องแปลงไปเป็น Wave ที่ 8 bits และ 11-12 KHz นะครับ (แต่ไฟล์ก็ใหญ่อยู่ดี) แต่ถ้า transfer ผ่านโปรแกรม version ใหม่สุด 7.07(มั้ง) จะบีบไฟล์ได้เหลือประมาณ 100 KB ต่อเพลง ~10-15 วินาทีนะครับ...

อ้อ...ตัวเครื่องมี Modem ในตัวนะครับ ผมใช้ต่อ net อยู่ด้วย ผ่าน DTAC ก็อยู่ที่ 30-40 Kbps กว่าๆ นะครับ (เสียดายไม่มี EDGE) connect ก็สายง่ายโดยใช้ Program Wellphone (ที่แถมมากับ CD) แล้วเปลี่ยนจากค่า Default ที่เป็น wap เป็น www.dtac.co.th (กรณี Dtac นะครับ) เท่านั้นเอง...

ส่วนตัวกล้องผมไม่ค่อยพอใจนะครับ มัว แล้วก็ ซีดด้วย... ส่วนเวลาจะโทรออกก็ลำบากเพราะคีย์ตัวอักษรได้แค่ตำแหน่งแรกเท่านั้น ที่เหลือต้องกดขึ้น-ลง ไล่กันเอง...
เด็กทุม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 00:27  

ที่บ้านผมใช่อยู่ ข้อเสียที่จะมาบอกนี้คือ เวลาเราโทรออกเสียงจะค่อยมากๆๆๆๆๆๆ เสียงในลำโพงค่อยจริงเมื่อเทียบกับยี่ห้อ เอ..........รือว่าเปนที่เครื่องเรานา..... แต่เวลาเสียงเรียกเข้าจะดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่โดยรวมก้อถือว่าดีที่เดียว แต่หน้าจอก้อยังไม่ละเอียดเท่าไหร่
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 21:04  

[quote="beer2nd"]
แล้วมี เมมขนาดเท่าไหร่อ่ะ ผู้เขียน:

เครื่องไม่รองรับ MP3 ครับ ต้องแปลงไปเป็น Wave ที่ 8 bits และ 11-12 KHz นะครับ (แต่ไฟล์ก็ใหญ่อยู่ดี) แต่ถ้า transfer ผ่านโปรแกรม version ใหม่สุด 7.07(มั้ง) จะบีบไฟล์ได้เหลือประมาณ 100 KB ต่อเพลง ~10-15 วินาทีนะครับ...

อ้อ...ตัวเครื่องมี Modem ในตัวนะครับ ผมใช้ต่อ net อยู่ด้วย ผ่าน DTAC ก็อยู่ที่ 30-40 Kbps กว่าๆ นะครับ (เสียดายไม่มี EDGE) connect ก็สายง่ายโดยใช้ Program Wellphone (ที่แถมมากับ CD) แล้วเปลี่ยนจากค่า Default ที่เป็น wap เป็น www.dtac.co.th (กรณี Dtac นะครับ) เท่านั้นเอง...

ส่วนตัวกล้องผมไม่ค่อยพอใจนะครับ มัว แล้วก็ ซีดด้วย... ส่วนเวลาจะโทรออกก็ลำบากเพราะคีย์ตัวอักษรได้แค่ตำแหน่งแรกเท่านั้น ที่เหลือต้องกดขึ้น-ลง ไล่กันเอง...[/quot]

เริ่มจะ get แระ ถึงว่าทำไมตัดมาแล้วเปิดไม่ได้ก็เล่น 128 bit 44100 Hz

เหอะๆ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 19:11  

เด็กทุม ผู้เขียน:
ที่บ้านผมใช่อยู่ ข้อเสียที่จะมาบอกนี้คือ เวลาเราโทรออกเสียงจะค่อยมากๆๆๆๆๆๆ เสียงในลำโพงค่อยจริงเมื่อเทียบกับยี่ห้อ เอ..........รือว่าเปนที่เครื่องเรานา..... แต่เวลาเสียงเรียกเข้าจะดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่โดยรวมก้อถือว่าดีที่เดียว แต่หน้าจอก้อยังไม่ละเอียดเท่าไหร่

ของผมดังนะครับ ดังจนลดระดับเสียงแค่ระดับ 2 แต่เวลาใช้แฮนด์ฟรีปลายทางจะได้ยินเสียงขาดๆนะครับ(สำหรับเครื่องผม)โปรไฟล์มันอยู้ที่ไหนทำไมในเมนูไม่มี รใมทั้งรีเซ็ตเครื่องด้วยพอดีเจอไวรัสครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 00:02  

ผู้ซื้อมา ผู้เขียน:
ซื้อมาวันนี้เอง4950+หน้ากาก3อันๆละ30(แท้มั่งเห็นมีตราซาเจ็มด้วยถ้าไม่แท้ก็เกรดเออะ)
เท่ากับ5040

ซื้อแถวไหนง่ะถูกจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 18:05  

ลองใช้ดูก็โอเคนะ เสียงดังดี เจอใหญ่ ถ่ายรูป แต่ยังบอกไม่ได้ว่าคุ้มค่าหรือเปล่าเพราะเพิ่ง2 วันเอง แต่ถ้าฟังชั่นบอกได้วา่เกินราคาครับ ไปเดินหาที่มาบุญครองหายากมากไม่มีของ แต่ก็หาจนเจอ 4900 แถมหน้ากาก1 อัน ก่อนจะซื้อลองเดินไปถามไอโมบายร้านแรกบอก 5900 ส่วนอีกร้านบอก 6900 ห้างเดืยวกันนี่แหละไม่เฃ้าใจไอโมบายเลยว่าแค่ราคาทำไมต่างกันเยอะจัง ทั้งที่อยู่ห้างเดียวกันแต่คนละมุม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 22:43  

ขอทราบวิธีการตั้งค่า gprs และ mms ของรุ่นนี้หน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 23:57  

ของ dtacนะครับ
Perfectguyz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 03:41  

ถ้าขายมือ 2 จะได้สักกี่ตังเนี่ย เครื่องซื้อเมื่อสิ้นเดือน 11 มี void ศุนย์ i-mobile ไม่เคยทำตกด้วยอุปกรณ์ครบ ลองตีราคาที
มู่ตู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 21:04  

ตอนนี้ราคาลงเหลือเท่าไหร่แล้วหนอ ซื้อตอนนี้แหละกำลังดี ราคากำลังงาม
int
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 19:00  

ได้ขายว่าจะไม่เอามาขายแล้ว
หาอยู่เหมือนกันเนี่ย น่าเสียดาย กลางเดือนที่แล้วยัง 4800
ท่าทางจะโดนปั่นขึ้นไปเกิน 5000 แล้วแหงๆ

เข้าไปที่บอร์ดของ i-mobile เขาบอกว่า
"ลองโทรเช็คที่ 02-5026333ดูนะคะว่ามีของหรือไม่ "
http://i-mobile.co.th/webboard_ext/index.php?pack=show&id=1528

โทรเชคแล้วได้คำตอบว่ายังไง บอกด้วยนะครับ

จะเปลี่ยนใจไปซื้อแค่ moto C380 จะประหยัดไปได้ตั้ง 1500
gwcrb
Year's Star

หัวข้อ : Small talk ???? ????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 01:11  

Small talk เสีย หาซื้อไม่ได้ครับ ไปถามที่ i-mobile มาบุญครองแล้วไม่มี เห็นคนขายบอกว่าอันละ พันกว่าบาท ?????? เกินไปป่าวเนี่ย Crying or Very sad

ใครพอจะรู้ที่ขาย small talk รุ่นนี้ รบกวนช่วยบอกด้วยครับ
nengkung
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? sagem myx5-2 ????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 16:35  

ซื้อศูนย์จะได้สายลิงค์ด้วยหรือเปล่า
Zagistalost
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 01:14  

อยากรู้ อ่ะคับว่า ถ้าจะซื้อเครื่องนี้ จากเมืองนอก ขณะนี้ มันจะยังมีขายอยู่รึเปล่าอ่ะคับ พอดี พ่อจาไปเมืองนอกจาได้ฝากซื้อ แล้วถ้าเมืองนอกยังมีขายอยู่ ก็ ควรจะเปน ประเทศไรอ่ะคับ

ตอบด้วยน๊าค้าบ รึถ้ายังไง มีผู้รู้ส่งเป็นเมลล์ ไปบอกเลยก็ดีอ่าคับ จาขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

Distapong@thaimail.com ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ
jackza001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ทุกที่
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 09:48  

ลบชื่อในสมุดโทรศัพท์ไม่ได้ครับ ปฏิเสธตลอด อยากตื้บจริง
Used
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 02:12  

อยากขายอ่ะ มีคัยจะเอาบ้าง

มี small talk ของแท้

เครื่องก็เปงรอยอ่า -_-"

ขายถูกมีคัยอยากได้อยุ่มั้ย

ยังไม่เคยเข้า ศุนยื เพราะไม่เคยเสีย

สนใจลงชื่อไว้
anthony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 01:11  

อยากทราบว่ากรอบมันซื้อได้ที่ไหนครับ

หาไม่ค่อยเจอเลย sagem myX5-2
มด x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 21:30  

anthony ผู้เขียน:
อยากทราบว่ากรอบมันซื้อได้ที่ไหนครับ

หาไม่ค่อยเจอเลย sagem myX5-2

ที่ร้านแม่วังสื่อสาร จ.ลำปาง
เอ็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2006 22:42  

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 04:30  

เฉพาะเครื่องแน่ๆ ผู้เขียน:
kamonchanok ผู้เขียน:

nok

1. ฝาอาจจะไม่แน่นเท่ากับเครื่องรุ่นอื่นๆ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีเสียงดังมากๆ แค่ดังกรอบแกรบเป็นบ้างครั้ง ที่เราตั้งใจจะฟังว่าเครื่องมันแน่นไหมเพราะเคยทำตกเลยเอามาเช็คดู ก็ยังโอเคอยู่
2. อันนี้ไม่รู้จริงๆ เพราะไม่ได้ใช้ GSM
3. เสียงเพราะนะไม่มีดังแกรกๆ เพราะมากๆ ด้วย
4. พิสูจน์มาแล้วว่าไม่ก้อง อาจเป็นเพราะใช้ในห้องที่โล่ง ว่างมากๆ ไม่มีเฟอร์นิเจอร์ ก็จะก้องเหมือนกัน หรือเป็นเพราะเครื่องคุณมีปัญหา
5. เสียงจาก Hand free ดังดีทดสอบแล้ว

ทุกข้อที่กล่าวมาเป็นประสบการณ์จากการเครื่องที่ใช้อยู่แล้ว ไม่ได้เชี่ยวชาญทุกรุ่นอาจจะไม่ได้ถูกต้องเสียทีเดียวก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
น้องไอซ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง mp3
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 12:55  

อยากทราบว่า myx5-2 สามารถลงโปรแกรม mp3ได้ หรือปล่าวค่ะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ Very Happy Laughing Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 13:09  

rookie ผู้เขียน:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: