Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Codacom C400 by UD

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 23 / เข้าชม: 20583
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Codacom C400 by UD
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 21:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Codacom C400 by UD
http://www.siamphone.com/catalog/codacom/c400.htm

ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 21:42  

พกพาความสามารถมาด้วยกล้องขนาด 1.3ล้านเมกะพิกเซลแต่เอาเข้าจริงแล้วคุณภาพไม่สมราคาคุยเลยครับ อย่างอื่นถือว่าโอเคดีเพราะว่ารุ่นนี้ก็มีสาดาตาลิงค์ให้แล้ว อย่างไรก็ตามถือเป็นมือถือฝาพับถ่ายรูปได้ที่น่าสนใจมากครับ
nrnrnrnrnr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 02:41  

ผมซื้อมาใช้ 10 กว่าวัน ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้วครับ เฮ้อ.... Crying or Very sad
อุกาบาต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2004 19:31  

nrnrnrnrnr ผู้เขียน:
ผมซื้อมาใช้ 10 กว่าวัน ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้วครับ เฮ้อ.... Crying or Very sad

เพราะอะไรเหรอครับ มีปัญหาอะไรบ้างช่วยบอกผมทีเถอะ แฟนกำลังอยากได้อยู่พอดีเลย
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2004 19:41  

เสายาวจัง
เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2004 20:39  

ภาพหน้าจอห่วยมากๆ ไม่ชัดเลย สู้ ยี่ห้อ ความละเอียดแค่ 300K ก้ไม่ได้
c400
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2004 17:53  

คู่มือบอกว่ามี สมอลทอคก์ พอซื้อมาทางร้านบอกไม่มี(ถูกหลอกครั้งที่ 1)
ความละเอียดของกล้องบอกว่า 1.3 ล้านแต่พอถ่ายแล้วมาเปิดดูในคอมพิวเตอร์ คุณภาพของรูปไม่ชัดเอาเสียเลย (ถูกหลอกครั้งที่ 2)
nrnrnrnrnr
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 01:46  

Smile สำหรับคนที่เพิ่งเปิดเข้ามาดูนะครับ ลองตรึกตรองดูนะครับ อย่างที่ผมบอกไปแล้ว ในกระทู้แรก ซื้อมา 10 วัน ขายต่อไปแล้ว
Sad เหตุผลมันก็มีหลายๆอย่างรวมกันนะเอาเป็นว่า มันไม่คุ้มเอาซะเลยกับเงิน 12,000 บ. ที่ผมเสียไป (ราคาจากวันที่ผมซื้อมา 29/07/04) ตอนนี้ไม่รู้ลาคาลงมาเท่าไรแล้วอ่ะนะครับ 10 วันผ่านไป หลังจากวันที่ผมซื้อ ผมขายต่อ ได้ตังมา 9,700 บ. ผ่านไป 10 วันเองนะครับ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ตัวเครื่องไม่มีขูดขีดเลย แม้กระทั้งรอยขนแมว ผมรักษาอย่างมาก เพราะตั้งแต่ผมซื้อมาผ่านไป 2 วัน ผมเริ่มมีความคิดว่า ผมจะต้องเอาไปขายทิ้ง ผมเลยจะต้องรักษามันให้ดูดีตลอด ก่ะว่าจะได้ราคาเกือบๆ เท่าราคาเดิมแต่..ก็เป็นอย่างที่กล่าว
Sad 2 วันที่ผ่านไป ผมก็ลองเข้าไปเมนู บันทึกเสียง ปรากฏว่า มันไม่ทำงาน ผมเลยเข้า 0 ที่ SCB เขาบอกให้ลองไปที่ร้านที่ซื้อมา ผมก็ไป ทางร้านก็จัดแจงเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผม ซึ่ง ก็มีปัญหาเหมือนเดิม เขาเลยแนะนำให้ไปที่ 0 ใหญ่ ผมก็ไป ....ทาง 0 ก็ส่งซ้อมให้ ผ่านไป 4-5 วัน ก็ไปเอาเครื่องกลับมา ปรากฏว่า ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม ทาง 0 จึงให้ผมเอามาใช้ก่อน แล้วเขาจะเอากรณีของผมไป ค้นหาสาเหตุ ว่าทำไมอัดไม่ได้ แต่ทาง 0 เขาก็ดีครับ โทรฯ ถามไถ่อาการว่ายังเป็นอยู่รึปล่าว แล้วเขาก็อยากให้ผมเอาเครื่องไปอีก แต่..ผมคิดว่า มันไม่สมควรเลยที่ผมซื้อมาแล้ว แล้วทำไมผมต้องไปๆมาๆ หลายต่อหลายครั้ง ประกอบกับผมเข้า Internet ลองเข้าไปดูเว็บบอร์ด ที่เกี่ยวกับมือถือลองดูความคิดเห็น ของแต่ละคนที่มาโพสไว้ เกี่ยวกับมือถือยี่ห่อนี้ รุ่นนี้ ปรากฏว่ามีแต่คนมาระบายปัญหาต่างๆ หลายต่อหลายคน ผมก็เลย คิดว่า ทำไมหนอ ทำไมก่อนซื้อเราไม่มาหาข้อมูลจากใน Internet ไว้บ้าง ตอนผมซื้อผมเห็นว่า มันรูปร่างสวยดีนะ กล้องก็ 1.3m หน้าจอก็ 200k ...ก่อนผมซื้อ ผมไม่มีความรู้ในเรื่องมือถือเลยนะ ไปเห็นก็ซื้อมาเลย ก็เลยผิดหวังอย่างมาก ขายทิ้งไป
Smile สรุป ปัญหาที่ผมเจอ เป็นเพียง 1 ปัญหา ของหลายๆปัญหาที่คนอื่นๆ เจอ คนอื่นๆ อาจจะเจอ ปัญหามากกว่าผม อย่างปัญหาที่คุณC400กระทู้บน กับ คุณ เซ็ง กล่าวมาเกี่ยวกับ ความละเอียดของภาพ หลังจากเอาเข้าคอมฯ ไปแล้ว ผมก็ว่าอย่างนั้น มือถือกล้อง1.3m คุณภาพของภาพที่ออกมามันเป็นอย่างนั้นเหรอ.... ผมผิดหวังมากๆ แล้วหน้าจอของมือถือ ที่สรรพคุณบอกไว้ว่า 200k มันไม่ใช่อ่ะ (..ความรู้สึกของผมนะ) มันเล็กนิดเดียว แล้วมันมองไม่ค่อยเห็นเลย ...แล้วอีกอย่าง ที่ผมจะของพูดถึง คือ ระบบปฏิบัติการ หรือพวก ฟังชั่น ต่างๆของเครื่อง มันไม่ค่อยมีอะไรมากมายเลย (...ความรู้สึกของผมอีกนั้นแหละนะ)
Wink เอาล่ะ ผมว่า ผมขอจบแบบห้วนๆอย่างนี้ดีกว่านะครับ ยิ่งพิมพ์ไปมันก็อยากจะระบาย แต่ขอบอกอีกอย่างนึง C400 คือมือถือที่ผมใช้เงินของผมทุกบาททุกสตางค์ซื้อ ในชีวิตผมมันเป็นมือถือเครื่องที่สอง ที่ผมซื้อมา ก่อนหน้านั้นผมใช้ NOKIA 3210 (บางคนอาจไม่รู้จัก คือ 3210 ออกมาก่อนรุ่นยอดฮิตอย่าง 3310 อ่ะนะครับ) ผมเลยรู้สึกเสียดายมากๆ กับเงิน หมื่นกว่าบาทที่เสียไป ตอนนี้ ผมซื้อ 6600 มาใช้แล้วครับ ถึงจะออกมาเกือบปีแล้ว แต่....อื่ม เอาเป็นว่า ลองไปถามคนที่ใช้ 6600 ดูนะครับ คือ มันดีกว่าแล้วกันอ่ะนะ .. Rolling Eyes

... Neutral ป.ล.ผมต้องขอโทษคุณ อุกาบาต จริงๆนะครับ ถ้าผมมาตอบคุณไม่ทัน ผ่านไปเกือบเดือน แหะๆ ก็...ถ้าคุณ อุกาบาต (และคนอื่นๆที่เข้ามาอ่านข้อความของผม) ยังไม่ได้ซื้อก็ลองคิดดูอ่ะนะครับ เอาข้อความที่ผมโพส ไปเทียบดูกับ ข้อมูลอื่นๆที่คุณได้รับมา แล้วตัดสินใจเอานะครับ อย่าเอาแต่เฉพาะข้อความที่ผมโพสไปตัดสินใจ ลองหาข้อมูลจากที่อื่นๆ จากสื่ออื่นๆด้วยนะครับ ลองคิดดูดีๆครับ Arrow Arrow Arrow Razz Razz Razz
แก็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? C400 ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 19:57  

ถามผู้รู้คับ ผมลองเสียบสายที่มันแถมมาเข้ากับคอมแล้ว มันไมม่มีไรขึ้นเลยคับ พอลงโปรแกรม แล้วมันก็บอกว่าต้องคอนเนคก่อน ผมก็ลองเปิดในโทรศัพท์แล้วนะคับมันนิ่งเลย พี่ๆๆช่วยบอกอย่างละเอียดที่นะคับว่าต้องเซ็ตไรบ้างคับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ????????????? C400 ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 08:09  

แก็ก ผู้เขียน:
ถามผู้รู้คับ ผมลองเสียบสายที่มันแถมมาเข้ากับคอมแล้ว มันไมม่มีไรขึ้นเลยคับ พอลงโปรแกรม แล้วมันก็บอกว่าต้องคอนเนคก่อน ผมก็ลองเปิดในโทรศัพท์แล้วนะคับมันนิ่งเลย พี่ๆๆช่วยบอกอย่างละเอียดที่นะคับว่าต้องเซ็ตไรบ้างคับ

ผมขอตอบตามหลักการกว้าง ๆ ของการเชื่อมต่อแบบสายรับส่งข้อมูลนะครับ
ก่อนอื่นคุณต้อง install ไดร์วเวอร์(จะเป็นแผ่นซีดี)ลงในเครื่อง หลังจากนั้นรีเซทซักรอบนึง อาจจะไม่รีเซทก็ได้แต่ทางที่ดีควรทำ หลังจากนั้นเสียบสายยูเอสบี พอคอมพ์เจอแล้วก็จะไปขั้นตอนของการคอนเนค หลังจากเนคได้แล้วก็จะใช้ได้เลย
หากไม่เป็นไปตามนี้ขอสันนิษฐานว่าไม่เครื่องก็สายไม่ก็ซอฟท์แวร์ต้องมีปัญหาซักอย่าง ลองถามดีแทคดูครับ 02-202-7000
sun20
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? C400 ???????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 21:57  

แก็ก ผู้เขียน:

ถ้าลงโปรแกรมแล้ว สายก็ต่อ แล้ว คลิก connect ที่ pc แล้ว ที่มือถือก็เลือก pc sync แล้ว ยัง connect ไม่ได้ ให้ลองไปแก้ confige เปลียนจาก com1เป็นคอม com2
ปุ่ม confige จะอยู่ด้าน ขวา ล่างสุด ที่เป็น เส้นขีด ๆ แนวนอน 4 เส้น
ถ้าหา confige ไม่เจอว่า อยู่ตรงไหน ลองเข้าไปดูรูปที่
http://www.bbznet.com/scripts2/view.php?user=codacomclub&board=1&id=52&order=numtopic[/img]
sun20
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????? ???????????????????????? sms ??????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 22:03  

คือว่า พอมีคนโทรเข้า แล้วเค้าจะติดต่อ เราไม่ได้ แบบว่า เป็นสายไม่ว่างหรือ
ไม่มีสัญญาณ ต้องโทร 3-4 ครั้ง ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้ปิดเครื่อง แล้วเครื่องก็มีสัญญาณเต็ม
อีกอย่าง sms ที่ได้รับ ก็ช้ามาก เพื่อนส่งมา 10 โมงเช้า ได้รับตอนบ่าย
ไม่ทราบว่าคนอื่นที่ใช้เครื่องรุ่นนี้เป็นกันบ้างมั้ยีค่ะ
เรา ใช้ระบบ ดีแทค นะ ค่ะ
แทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 11:01  

มีปัญหาคือ หาที่ดาวโหลดเพลงไม่ได้เลยอะ ใครรู้ที่ดาวโหลดเพลง หรือภาบ้างอะช่วยบอกหน่อย เปิดหาในเนต codocom c400ไม่เห็นมีเลย ไหนตอนซื้อมาเขาบอกว่ามี หรือไปโหลดตามพันทิพได้เปล่า อีกอย่างฝาพับหน้าจอสีเขียวจะให้ขึ้นเวลา วันที่ตลอดได้หรือเปล่าถ้าได้ทำยังไงช่วยบอกด้วยคับ รู้สึกว่าจะขึ้นเฉพาะตอนปิดฝา สักพักก็ดับไป หรือว่าทำไม่ได้คับ ขอบคุณคับ
นอกคอกขาประจำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 17:58  

ขอบคุณมากๆเลยกับcommentทุกอัน
เกือบหลวมตัวไปแล้ว
ตอนนี้เลยคิดว่าจะซื้อ samsung e600 แทนคิดว่าน่าจะชัวร์กว่า
wasaki kun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 22:08  

ทำไมทักษิณใช้แล้วไม่มีปัญหาล่ะ?
ramza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : true tone
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 23:38  

true tone นี้รองรับไฟล์อะไรบ้างครับ
MP3 , Wave ???
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2005 19:58  

ใช้อยู่ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ ที่มีเพราะคุณใช้ไม่เป็นรึป่าว ต่อเข้าคอมฯ ก็ใช้ได้นี่ แต่ไอ้ที่มีปัญหาโทรไม่ติด ตอนเปิดเครื่อง หรือ smsช้า อันนี้ก็ไม่รู้อ่ะนะ เพราะเพิ่งใช้ แต่จะเห็นชัดๆคือ เครื่องจะร้อนเวลา โทรนาน หรือ ชาร์ตแบตอ่ะ แล้ว gprs นี่ทำไงหรอคะ ต้องไปที่ศูนย์หรอ ดูคู่มือแล้วทำเองได้ป่าว มาดูแต่ละกระทู้รู้สึกว่าปัญหาเยอะจังนะ พยายามปลอบใจตัวเองอยู่ เพราะเพิ่งซื้อมาอ่ะ

ถ้ามีก็เทิน ซื้อใหม่ อนิจจา แต่ราคาเท่านี้ spec ขนาดนี้มันไม่น่าจะมีแล้วอ่ะนะ เท่าที่ดู ถ้าจะเอารูปแล้วเข้าคอมชัด ต้องซื้อ nokia ที่ราคาประมาณ 2 หมื่นอ่ะนะ เคยเห็นแล้วสุดยอด หยั่งกะกล้องดิจิตอล Laughing

ถ้าจะให้ดีขนาดนั้น ก็คงรออนาคตละมั้ง มันก็แค่วัตถุ อ่ะนะ
hunnie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 16:39  

ทุกอย่างโอเค มีปัญหาตรงที่ แฮงค์บ่อย แย่อะ แต่ก้อ ทนใช้
ซื้อมาตั้งแต่มันเปิดตัว 12000 เรยไม่อยากขายให้เสียราคา มันเล็กกะทัดรัดดี
แต่เราลืมคำนึงถึงการใช้งาน ว่าเล็กแล้ว มีผลเสียอย่างไร
เล็กก้อจิง แต่มันเล็กเกินไป ปุ่ม ยังกดไม่ค่อยจาโดน เพราะอาไรๆ ก้อเล็กไปหมด
เล็กจนรำคาญ จอก้อเล็กไปด้วย ดูจอจนอยากจะเอาแว่นขยายมาส่อง ถ่ายรูป ก้อไม่รู้ว่าชัดรึป่าว เพราะในจอมันเล็ก พอเอาเข้าคอม ถึงได้รู้ว่า ไม่ชัดเอาเสียเลย ต้องถ่ายกับแสงอาทิตย์ แสงสีดีๆหน่อย ถึงจะชัดจริง แต่พอถ่ายในร่ม ใต้แสงไฟนีออน คุณภาพของรูป ผิดกันเรย แสดงว่า 1.3ล้านพิกเซลจริง แต่ไม่มีคุณภาพในการรับแสงสี [พูดง่ายๆว่ากล้องห่วย] สรุป คิดผิดที่ซื้อยี่ห้อนี้ มันเป็นยี่ห้อ มือสมัครเล่น ที่ไร้คุณภาพ Sad
elfzesty
Year's Star

จังหวัด: ชัยนาท
หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 18:26  

ลองต่อสายดาต้าลิงค์แล้วมันขึ้นว่า connect failed ลองขยับสายก็แล้ว เปิดปิดเครื่องคอมหรือเครื่องโทรศัพท์ก็แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี มันเกี่ยวกับ window รึเปล่าคะเพราะตอนนี้ใช้ win97 อยู่ ทำยังไงดี??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 20:52  

elfzesty ผู้เขียน:
ลองต่อสายดาต้าลิงค์แล้วมันขึ้นว่า connect failed ลองขยับสายก็แล้ว เปิดปิดเครื่องคอมหรือเครื่องโทรศัพท์ก็แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี มันเกี่ยวกับ window รึเปล่าคะเพราะตอนนี้ใช้ win97 อยู่ ทำยังไงดี??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 20:52  

elfzesty ผู้เขียน:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 20:54  

อยากซื้อมาใช้เห็นรูปทรงเล็กน่ารัก พกพาน่าจะสะดวก ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วค่ะ5900หรือป่าว
พิเษก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 18:33  

ลองต่อสายดาต้าลิงค์แล้วมันขึ้นว่า connect failed ลองขยับสายก็แล้ว เปิดปิดเครื่องคอมหรือเครื่องโทรศัพท์ก็แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี มันเกี่ยวกับ
อะไรครับ ผมใช้ XP ครับ ใครรู้ช่วย Mail กลับด้วยครับ
pisaket@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Codacom C400 by UD
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 00:59  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Codacom C400 by UD
http://www.siamphone.com/catalog/codacom/c400.htm

เคยซื้อมาใช้ 5 วัน ขายทิ้งเลย เครื่องดับเองบ่อยมาก ทางร้านรับประกัน 7 วัน พอเอาไปเปลี่ยนบอกเปลี่ยนไม่ได้ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: