Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-E310 - gorgeous design and slim
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 167 / เข้าชม: 130188
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool!
  พอใช้ - Not Bad
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH-E310 - gorgeous design and slim
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2004 01:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH-E310 - gorgeous design and slim
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e310.htm

ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2004 06:42  

a.. ทำไมแฟชั่นโฟนที่เคยสวยหรูมันมาออกแนวป้อม ๆ ได้ล่ะนี่ รึว่าเทรนด์คนอ้วนกำลังมาแรง หุหุ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????? !!!
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2004 14:07  

รุ่นนี้จะมีดีกว่า E300 ตรงที่มีไฟกระพริบ ตรงข้างๆหน้าจอน่ะคับ แต่ผมจำไมไ่ด้ว่าบริสเทลจะเอา E300 หรือ E310 มาขายกันแน่ เพราะมีรุ่นนึงทำเพื่อเครือข่าย Vodafone คับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 18:55  

มือถือรุ่นประหยัดจากซัมซุงอีกรุ่น ก็ดูป้อม ๆ เหมือน E100 ติดกล้องไงคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2004 09:10  

รุ่น E310 คับที่บลิสเทลจะเอาเข้ามาขาย ไม่ใช่ E300
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 00:46  

มันต่างกับE600ยังไงอ่ะ วิจารณ์ให้ฟังหน่อยได้ป่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอ่าเฮ้อออ Embarassed Embarassed
ต้นไผ่ต้องลม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 00:50  

ระบบ Dualband (900/1800)
หน้าจอสี TFT-LCD 65K
กล้องดิจิตอล VGA ซูม 5 ระดับ
IrDA, GPRS, JAVA™

OS : Symbian Smartphone :| :| ตรงไหนหรือครับผมไม่เข้าใจอ่ะครับ :| :shock: :shock: :shock: :shock:
l1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 10:16  

ราคาประมาณเท่าไหร่คะ
SMASUNG mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 12:11  

มันต่างกับ E300 ตรงไหนเนี่ย
SMASUNG mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 12:12  

มันต่างกับ E300 ตรงไหนเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 13:19  

PPa_M330 ผู้เขียน:
ระบบ Dualband (900/1800)
หน้าจอสี TFT-LCD 65K
กล้องดิจิตอล VGA ซูม 5 ระดับ
IrDA, GPRS, JAVA™

OS : Symbian Smartphone :| :| ตรงไหนหรือครับผมไม่เข้าใจอ่ะครับ :| :shock: :shock: :shock: :shock:

เอามาจากตรงไหนคับ ไม่มีคำว่า OS : Symbian Smartphone หนิคับ
ang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? Net ?????????????????????????? ???? ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 14:24  

ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
a..

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา4500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2-3 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000-4500 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้องเหนื่อยเลย
click banner page ที่

http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php/ref=wecantry

เราจะบอกขั้นตอนให้

** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ
เพราะว่าเขาถามว่า
จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า wecantry นะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.*** BANNED ***.com/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม
1.เล่น net บ่อยๆ
2 .หาสมาชิกเพิ่ม(อันนี้แนะนำเพราะช่วยได้มาก)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ปล....อย่าลืมบอกๆต่อกันด้วยนะแบ่งๆกันรวย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=wecantry
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)

ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 18:50  

มันต่างไงกับ E300 ง่ะ
my name is Neo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? E310 ????????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2004 22:19  

เห็นในหลายๆเว็บมานานแล้ว ไม่ทราบว่าจะวางเมื่อไหร่ แต่ที่รู้ๆมานะครับ บลิสเทลจะนำเข้ามา และอยากทราบว่าราคาเท่าไหร่ มีอะไรแถมมากับตัวเครื่องบ้าง(นอกจากคู่มือ แบตเตอรี่ และ ที่ชาร์จ)
หอยซาวด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung?????..
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 13:04  

นี่ๆ...เด๋วนี้samSung ไปนู่นแล้นน
3.2mega pix จอสีเป็นแสนๆแล้วครับ เป็นโทรศัพท์ที่เป็นกล้องได้อย่างสมบูรณ์แบบทั้งสองอย่างเรยยยย

ศรัทธารุ่นนี้มาก....ล้ำมาก
เรื่องของเรื่องคืออยากได้อ่า
อันยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 11:18  

แล้วตอนนี้รุ่นนี้มีขายรึยัง ราคาประมาณเท่าไหร่ ชอบอ่ะนะ ฟังชั่นเกือบครบ ขาดแต่ฟังเพลง
แต่มีถ่ายรูปกับถ่ายวีดีโอ แล้วก็เป็นฝาพับเราก็โอเคแล้วล่ะ
ccol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 09:20  

รุปร่างสวยดีแต่อวบไปหน่อย ฟังชั่นก้คล้ายๆอี600อ่ะแต่มันสวยกว่าอี600อีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 02:53  

memory เท่าไรคับ
กิ๊ปปี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 23:32  

ตกลงจะวางขายตลาดไทยป่าวอ่ะ จะขายตอนไหน แล้วราคาเท่าไหร่ ใครรุ้บอกด้วยค่ะ
รอตั้งนานแล้วรุ่นนี้อยากได้มักมากเลยอ่ะค่ะ
กิ๊ปปี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 23:32  

ตกลงจะวางขายตลาดไทยป่าวอ่ะ จะขายตอนไหน แล้วราคาเท่าไหร่ ใครรุ้บอกด้วยค่ะ
รอตั้งนานแล้วรุ่นนี้อยากได้มักมากเลยอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 19:15  

ไม่ทราบว่าตอนนี้มีใครพอจะรู้ราคาบ้างไหมค่ะ
ตังเม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E310
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 01:31  

ตอนนี้ราคาที่บริสเทลอยู่ 9900 ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 03:05  

รุ่นนี้คุ้มมั้ยอ่าคับ นอนาคาลงดีกว่า เอิ๊กส์ๆๆๆ Very Happy
Loopang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E310
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 00:04  

ตังเม ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาที่บริสเทลอยู่ 9900 ค่ะ

เอามาจากไหนเนี่ย
กิ๊ปปี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 20:29  

อยากได้ๆๆ
ตังเม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E310
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 23:13  

Loopang ผู้เขียน:
ตังเม ผู้เขียน:

เอามาจากไหนเนี่ย

ก็เอามาจากเว็บบริสเทลอะดิ
Confused
http://www.blisstel.com/product/samsung.html
Loopang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 23:53  

อ อ ขอโทดงับ
ตังเม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 15:21  

ใครก็ได้อะ ช่วยเราคิดหน่อยดิว่าจะใช้ p510 หรือ e 310 ดี
ช่วยเปรียบเทียบให้เราทีนะ
ขอบคุณมาก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 17:20  

ใช้ P510 สิคับ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : decide
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 22:37  

ทำไมคุณแบงค์ถึงคิดว่า P510 ดีกว่าเหรอคะ
ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: decide
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 12:02  

TaNgMaY_P ผู้เขียน:
ทำไมคุณแบงค์ถึงคิดว่า P510 ดีกว่าเหรอคะ
ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

อันดับแรก ถ้าดูราคาจะพบว่า P510 มากกว่า และนั่นก้อแสดงว่ามีฟังก์ชั่นมากกว่า (เพราะพื้นฐาน E310 P510 คล้ายๆกัน) แล้วก้อดูไปเรื่อยๆ ผมว่ามันไม่ต่างกันมากคับ แต่เอาเป็นว่าผมเชียร์ P510 (ผมบอกไม่ถูกเหมือนกันว่าดีกว่ายังงัยเพระผมไม่ใช่แฟนซัมซุง)
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : thx
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2004 22:46  

ขอบคุณมากค่ะ
nuchzhy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2004 12:23  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ กับ E310 ราคาอยู่ที่ 9900 บาทนะค่ะ

รวมๆถือว่าโอเคเลยค่ะ..อัดเสียงได้ ส่ง mms ได้..แล้วตัวอักษร

ก้น่ารักดีค่ะ..ชอบค่ะ...ลองซื้อมาใช้กันดูเด้อออ..แล้วจาติดใจนะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : e310
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 02:27  

ซื้อที่ศุนย์ไหนเหรอคะ
แล้วอยากรู้ว่าไฟเปลี่ยนสีได้ป่าว
ถ่ายรูปชัดมั้ย โชว์รูปคนโทรเข้าข้างหน้าได้รึเปล่าคะ
แบตอยู่ได้กี่วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e310
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 10:51  

TaNgMaY_P ผู้เขียน:
ซื้อที่ศุนย์ไหนเหรอคะ
แล้วอยากรู้ว่าไฟเปลี่ยนสีได้ป่าว
ถ่ายรูปชัดมั้ย โชว์รูปคนโทรเข้าข้างหน้าได้รึเปล่าคะ
แบตอยู่ได้กี่วัน

1.ไฟเลือกเปลี่อนสีได้ครับ
2.ถ่ายรูปชัดหรือเปล่าไม่แน่ใจ(เพราะยังไม่ได้โหลดเข้าคอมดูน่ะครับ)
4.โชว์รูปคนโทรเข้าที่จอนอกได้ครับ
3.แบตคุยบ่อยประมาณ ครึ่ง - 1 ชม.ต่อวัน เล่นฟังก์ชั่นต่าง ๆ ก็อยู่ได้ประมาณ 2 วันครับ
Mummam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (^_^)
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 22:25  

ซื้อมาใช้เมื่อวันที่ 3 ธันวาค่ะ ราคา 9700 บาท
1. ถ่ายรูปได้ ความคมชัดก้ออยู่ในระดับดี เหมาะสมกับราคา
2. เมมชื่อ+ เบอร์โทรได้ 2000 เบอร์
3. ความจำ sms 200
4. ความจำ mms 1400 KB
5. รูป เมมได้ 4096 KB
6. ถ่ายวีดีโอได้
7. บันทึกเสียงได้ 30 วินาที
8. แบตอยู่ได้ 2 วัน ขึ้นอยู่กับความถึ่ในการใช้ฟังก์ชั่นต่างๆจ้ะ
แมลงปอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 20:23  

กี่ mb
Pisco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 21:14  

เครื่องเปล่าบลิสเทลอยู่ที่ 9900 บาทครับ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 01:56  

รู้สึกว่าเมมโมรี่จะประมาณ 4 mb นะคะ เท่าที่เคยอ่านในรีวิวของต่างประเทศอะค่ะ แต่ก็ไม่แน่เหมือนกันนะคะว่าชัวร์รึเปล่าแต่คิดว่าน่าจะเยอะพอควร เพราะเมมเบอร์ได้ตั้ง 2000 เบอร์
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 04:09  

ขอแก้ไขข้อมูลค่ะ พอดีไปดูที่เว็บรัสเซียอะค่ะ เค้าบอกว่า memory 6.8 mb
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 11:45  

มีสายดาต้าลิงค์แถมให้รึป่าวครับ ใครซื้อมาแล้วช่วยตอบหน่อยครับ เพราะผมอ่านหนังสือ mobile เค้าบอกมาว่ามีสายดาต้าลิงค์ให้ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 16:56  

ไม่มีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 20:42  

ดีมากๆๆๆๆๆๆๆ ราคาก้อโอเคดูรายละเอียดแล้วใช้ได้อยากได้มากแต่รอราคาลงอีกนิดซื้อแน่นอน Very Happy
ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 16:58  

รุ่นนี้มี Handsfree Speaker (พูดโดยไม่ต้องยกโทรศัพท์ขึ้นแนบหูหรือใช้สายหูฟัง Handsfree) ในตัวหรือเปล่า ?
ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 17:20  

- รุ่นนี้มี Handsfree Speaker (พูดโดยไม่ต้องยกโทรศัพท์ขึ้นแนบหูหรือใช้สายหูฟัง Handsfree) ในตัวหรือเปล่า ?

- กล้องมี Flash หรือไม่ ?
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 17:40  

ขอบคุณมาก ผู้เขียน:
- รุ่นนี้มี Handsfree Speaker (พูดโดยไม่ต้องยกโทรศัพท์ขึ้นแนบหูหรือใช้สายหูฟัง Handsfree) ในตัวหรือเปล่า ?

- กล้องมี Flash หรือไม่ ?

ไม่มีแฮนด์ฟรี และไม่มีแฟลชคับ
banks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 19:19  

E310กับ E600 ซื้อตัวไหนดีครับ
อุปกรณ์มาตรฐานที่แถมมามีอะไรมั่งครับ
ถ้ามี IR port กะ สาย data link ควรจะซื้ออะไรดี หรือว่าต้องมีทั้ง 2 อย่าง
Mummam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 22:25  

ไม่มีทั้ง speaker และ flash แต่กล้องจะปรับความสว่างอัตโนมัติในตัว
มีโหมดให้เลือกว่าจะตั้งโปรแกรมอะไร (ถ่ายปกติ, ถ่ายกลางคืน...ฯลฯ)
เลือกสีได้ได้ว่าเป็นขาวดำ น้ำตาลแดง (ซีเปีย) ...ฯลฯ
เลือกกรอบรูปเป็นแบคกราวน์ได้ (เหมือนกับถ่ายสติ๊กเกอร์เมื่อก่อนอ่ะ) แต่ต้องเลือกกรอบก่อนถ่าย รูปที่ถ่ายไปแล้วเอามาใส่ที่หลังไม่ได้นะจ้ะ

ในกล่องจะให้คู่มือไทย 1เล่ม อังกฤษ 1 เล่ม + แฮนด์ฟรี (รุ่นนี้ สายเก๋หน่อย แต่คุณภาพไม่ดี เพราะเพื่อนนบอกว่าเสียงไม่ชัด + สายคล้องนิ้ว
คนผ่านทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 12:53  

สายดาต้าลิงค์ผมเห็นประกาศขายอยู่ที่ http://www.upmobile.com/cable_samsung.php
ลองไปดุละกันนะครับ ซื้อ E 310 มาได้อาทิตย์แล้วครับ ก็ถือว่าน่าใช้ลยทีเดียวครับเมื่อเทียบฟังก์ชั่นกับราคา 9,900 บาท

ปล.ตามความเห็นผมส่วนตัวแล้วถ้าฟังก์ชั่นแบบนี้แล้วแปะยี่ห้ออื่น อาจจะติดราคาที่ 1,1xxx
ก็ว่าได้ จึงเหมาะกับคนที่ไม่ยึดติแบรด์แต่เน้นฟัง์ชั่นการใช้งานน่ะครับ Rolling Eyes
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 22:17  

เอ...แต่เราว่าซัมซุงมันก็แบรนแล้วนาาา
Loopang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 23:51  

ราคานี้ถือว่าเปงราคาปกติของซัมซุงคับเพราะเดวนี้เทคโนมันวิ่งไปเรวเจงๆ
channel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ... ????? ???????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:22  

Very Happy Laughing ซื้อมาแล้ว ... สวยดี คุ้มกับราคา ... แต่ทำไม ไม่มีสาย data มาให้ด้วยเลย หาซื้อก้อไม่ได้ แต่สวยดีนะครับ ใหญ่ นิด เดียวเอง
PLaTTiNuM^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 20:20  

ตอนนี้ราคามันอยู่ที่ 9,900 อ่ะนะ ก็ถือว่าราคายังใช้ได้
กะปุ๊กลุกดี...
thung & poj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 16:21  

เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ เข้ามาดาวโหลดภาพและเพลง ได้ที่นี่นะ http://thcity.com/e310club
ทำไว้ให้เป็นศูนย์รวมสำหรับเราชาว e310 น่ะมี chatroom มี webboard ด้วย
banks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 11:12  

ถ้าเทียบกับ E600 แล้วตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันครับ กำลังลังเลอยู่ 2 ตัว
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 16:52  

banks ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ E600 แล้วตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันครับ กำลังลังเลอยู่ 2 ตัว

e600 จะต่างกับ e310 ที่ขนาดเมมโมรี่ครับ e600 จะเยอะกว่า และขนาดของ e600 จะเล็กกว่า

แต่ผมชอบ e310 มากกว่าครับ ผมว่ารูปร่างมันสวยกว่า e600 นะ นี่ถ้าสีน้ำเงินเข้าเมืองไทยด้วยจะดีมากเลยละ
อยากด้ายมั่กๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 22:05  

ขอถามหน่อยนะคะ E 310 แตกต่างกับ E300 ยังงัยคะ แล้วก้อ E310 มีเกมส์อะไรบ้างคะ
ช่วยตอบกานหน่อยนะคะ คือแบบว่ากามลางจาปายซื้อตอนปีไหม่อ่ะค่ะ Very Happy Smile Sad Surprised Shocked Confused Cool Laughing Mad Razz Embarassed Crying or Very sad Evil or Very Mad Twisted Evil Rolling Eyes Wink Exclamation Question Arrow Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ... ????? ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 12:38  

channel ผู้เขียน:
Very Happy Laughing ซื้อมาแล้ว ... สวยดี คุ้มกับราคา ... แต่ทำไม ไม่มีสาย data มาให้ด้วยเลย หาซื้อก้อไม่ได้ แต่สวยดีนะครับ ใหญ่ นิด เดียวเอง

คุณซื้อมาแล้วเสียงเรียกเข้าเป็นTRUETONEหรือเปล่าคะ ช่วยตอบด้วยค่ะกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????? Net ?????????????????????????? ???? ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 21:14  

ang ผู้เขียน:
ThU AnG KuBPoM!!!!!! ผู้เขียน:
a..

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา4500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2-3 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000-4500 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้องเหนื่อยเลย
click banner page ที่

http://www.ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP).com/php/join.php/ref=wecantry

เราจะบอกขั้นตอนให้

** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ
เพราะว่าเขาถามว่า
จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า wecantry นะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP).com/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม
1.เล่น net บ่อยๆ
2 .หาสมาชิกเพิ่ม(อันนี้แนะนำเพราะช่วยได้มาก)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ปล....อย่าลืมบอกๆต่อกันด้วยนะแบ่งๆกันรวย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.ไม่สามารถแสดงชื่อ URL หากเกิดปัญหาทางเว็บไซต์จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น (SP).com/php/join.php?ref=wecantry
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)

-*_(^-^)_*-
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 20:57  

Sad ได้มาใช้เลยมันถ่ายจากคอมก็ไม่ได้ กับเครื่องยี่ห้ออื่นก็ไม่ค่อยได้ด้วยอ่ะค่ะ
ทำไงดี Shocked
-*_(^-^)_*-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 20:58  

มีใครลองใช้แล้วได้ผลช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
Embarassed Laughing Embarassed Laughing Embarassed Laughing Embarassed Laughing
Wink
-*_(^-^)_*-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 21:04  

อยากรับขส่งอินฟราเรดได้จัง
แต่ทำไม่ได้อ่ะ
Shocked
Crying or Very sad
Confused
Surprised
pinkky_oo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 12:45  

เราใช้ซิม GSM อะ มันชอบขึ้นจำกัดบริการทำังัยดีอะ
อยากรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 15:40  

ไมเรา
รับ-ส่ง
อินฟราเรด
ไม่ได้อ่ะ
Confused
Shocked
**
*
คิดม่ายออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ???????E600??E310
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 14:38  

ช่วยเราคิดหน่อยดิว่าจาเอารุ่นรัยดีระหว่างE600กะE310เเล้วตัวไหนถ่ายรุปชัดกว่ากาน
2รุ่นนี้เราอยากด้ายตัวที่ถ่ายรุปชัด ช่วยตอบหน่อยนะด่วนสุดๆๆๆๆๆ
cherry.c
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 08:01  

อือ นั่นดิ ทำไมเราใช้ อินฟาเรดไม่ได้อะ

ต้องทำยังไงหรอ

ลองทำกะของเพื่อน ไม่เห็นได้เลยอะค่ะ
อยากรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 18:05  

เวลาส่งอินฟราเรดนี้ต้อง
ใช้รุ่นเดียวกันป่าวอ่ะ
แต่ไม่รู้เกี่ยวป่าว
เราเคยใช้โนเกีย มันก็ส่งได้หมดนะ
ทั้งกับคอม และโทรศัพท์รุ่นอื่นๆ
<<ยกเว้นรุ่นนี้แหละ>>
Cool
Rolling Eyes
Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 21:42  

ทรูโทนได้ป่าวคะ กำลังตัดสินใจซื้อ
cherry.c
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 14:48  

เท่าที่ไปอ่านในคู่มือมานะคะ
รู้สึกว่า จะสามารถส่งอินฟาเรดจากคอมมาที่มือถือได้
แต่ไม่เห็นมีบอกว่าจะสามารถส่งจากมือถือไปมือถือ หรือมือถือไปคอมได้เลยค่ะ

เพราะลองเข้าไปเล่น option ต่างๆมาแล้ว
ไม่เห็นมีฟังก์ชั่นที่จะให้ send by IrDA เลยค่ะ

แล้วจะมีมาทำไมคะ ????? ถ้ามันใช้ได้แค่นี้

ปล. หรือถ้าคนไหน ลองเล่นดูแล้ว แล้วสามารถ ใช้ได้มากกว่านี้
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 22:57  

ตกลงมันดีมั้ยเนี่ย คิด ๆ อยู่ว่าจะซื้อดีมั้ย เพราะว่าไปเหน option ของ idea 808(inno 30)
แล้วมันก็ดีอะนะ แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เห็นเค้าว่ามันมีปัญหาเยอะ และก็ผลิตมาจากจีน
แล้วก็กล้องไม่ค่อยชัด ยังไงก็ชอบซัมซุงมากกว่าอะ แต่ถ้า e310 ใช้ทรูโทนได้ก็จะมาก ๆ เลย เฮ้อ รีวิวก็ไม่ค่อยไม่ให้ดู ใครก็ได้ที่รู้ ๆ หน่อยอะนะ ช่วยเราทีนะ เพิ่งจารุ้ว่าการจะ
ตัดสินใจซื้อมือถือใหม่ซักเครื่องมันวุ่นวายอย่างนี้ --"--
ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
เมียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 07:43  

ลองโหลดมาแล้ว เป็นทรูโทนจิงๆด้วย แต่เพลงที่โหลดมาเสียงไม่เพราะเลย (รักแท้-ลาบานูน)
เมียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 07:49  

โหลดจาก tigermob เห็นมีแต่คาราบาว (ไม่เข้ากะหุ่นเลย) มีที่ไหนให้โหลดเพลงหวานๆ แนะนำด้วย
อยากรู้อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 19:53  

อยากทราบว่าหน้าจอหน้านอก แสดงวันที่และเวลาได้มั๊ยคะ
หมายความว่าแสดงตลอดเวลาเลยน่ะค่ะ
เพราะที่ใช้อยุ่ตอนนี้พอปิดฝาแป๊บนึง หน้าจอด้านนอกมันก็จะดับไปด้วยอ่ะค่ะ
ถ้ามันแสดงได้ ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าทำยังไง
ขอบคุณค่ะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 22:40  

อยากรู้อ่ะค่ะ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าหน้าจอหน้านอก แสดงวันที่และเวลาได้มั๊ยคะ
หมายความว่าแสดงตลอดเวลาเลยน่ะค่ะ
เพราะที่ใช้อยุ่ตอนนี้พอปิดฝาแป๊บนึง หน้าจอด้านนอกมันก็จะดับไปด้วยอ่ะค่ะ
ถ้ามันแสดงได้ ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าทำยังไง
ขอบคุณค่ะ

แสดงได้ค่ะ แต่ว่าไม่ตลอดเวลาเพราะต้องประหยัดแบตอะค่ะ
แต่ถ้าเรากดดูหน้าจอมันก็จะขึ้นค่ะ แล้วเวลาเปิดฝา
มือถือฝาพับของซัมซุงหรือฝาพับส่วนใหญ่ หน้าจอข้างหน้าจะดับเป็นธรรมดาค่ะ
เพราะไม่มีความจำเป็นที่จะต้องแสดงผลค่ะ
Miaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 02:52  

ส่ง sms ภาษาไทยได้รึเปล่าคะ
แล้ว infrared ใช้ส่งระหว่างมือถือกับมือถือได้รึเปล่า
แล้วมี Stop watch รึเปล่าคะ
angel8

ส่วนเครื่องสีน้ำเงินเนี่ย...มีแววว่าจะเข้ามาในไทยรึเปล่าคะ ไปเดินๆดูไม่เห็นร้านไหนเอามาขายเลยอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 12:38  

ทรูโทนได้ป่าวคะ เพื่อนๆที่ใช้กันแล้วบอกหน่อยค่ะ อยากทราบจริงๆ ขอบคุณมากค่ะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 15:11  

Miaka ผู้เขียน:
ส่ง sms ภาษาไทยได้รึเปล่าคะ
แล้ว infrared ใช้ส่งระหว่างมือถือกับมือถือได้รึเปล่า
แล้วมี Stop watch รึเปล่าคะ
angel8

ส่วนเครื่องสีน้ำเงินเนี่ย...มีแววว่าจะเข้ามาในไทยรึเปล่าคะ ไปเดินๆดูไม่เห็นร้านไหนเอามาขายเลยอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

sms ไทยได้ค่ะ อินฟาเรด เห็นเค้าว่ากันได้แต่คอมกะมือถือ
ส่วน stop watch ไม่มีค่ะ เครื่องสีน้ำเงิน คงจะไม่เข้ามาค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 20:02  

ทรูโทนได้ป่าวคะ เพื่อนๆที่ใช้กันแล้วบอกหน่อยค่ะ อยากทราบจริงๆ ขอบคุณมากค่ะ
Miaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Thank you
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 00:09  

ขอบคุณค่ะ...คุณ TaNgMaY_P

คิดว่าอาจจะซื้อรุ่นนี้น่ะค่ะ
มีใครรู้บ้างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 20:10  

อยากทราบว่า ไฟที่หน้าจออ่ะค่ะ ที่เป็นสีๆ สามารถแบ่งกลุ่มได้หรือไม่คะ เช่นว่ากลุ่มเพื่อนสีนึง กลุ่มทีบ้านอย่างนึง
ถ้าทำได้ทำอย่างไรคะ
และเวลาถ่ายรูปอ่ะค่ะ ถ้าจะไม่ให้มีเสียงเวลากดชัตเตอร์ต้องทำอย่างไรคะ

ขอบคุณนะคะ
ปอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? e-310
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 22:06  

เวบไหนที่โหลดริงโทนของe-310ได้บ้างค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ ใช้ยังไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะ
เวลาโหลดต้องทำไงบ้างค่ะ
ปิ๊ก เด็กปราจีนบุรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? 310
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 22:26  

ผมใช้ e310 อยู่ครับ เครื่องศูนย์โมบายฟอร์มแอดวาซน์ ราคา 9,900 รูปทรงก็สวยดี เหมาะกับผู้ทีชอบเสียงเรียกเข้าที่เพราะและสีที่สดดีของตระกลูซัมซุงครับ ผมใช้ระบบดีแทคครับ สามารถโหลดเสียงเรียกเข้าสมจริงได้ ( ทรูโทน ) และภาพได้ที่เว็บ อีโอโมบายดอทคอม (เว็บดีจุยของดีแทคครับ ) แต่ต้องโทรไปเปิดใช้บริการ GPRS ก่อนครับ ส่งข้อความภาพพร้อมเสียงได้ครับ แต่ส่งไประบบออเร้นต์ไม่ได้ครับ ส่วนกล้องก้อชัดดีครับ โชว์ภาพถ่ายคนโทรเข้าได้ครับ [/b]
Ar2502
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ... ????? ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 16:33  

Anonymous ผู้เขียน:
channel ผู้เขียน:

คุณซื้อมาแล้วเสียงเรียกเข้าเป็นTRUETONEหรือเปล่าคะ ช่วยตอบด้วยค่ะกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ค่ะ

สายData ซื้อCentral ปิ่นเกล้าชั้น3 มั้ง ใช้ของ V200 แต่ program ต้อง load จากWeb Samsung/th ใช้ได้ดีคับ
coli
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 18:16  

ใช้ของ orange โหลดริงโทนเวบไหนได้บ้างค่ะ ยังไม่ได้โหลดเลย...อยากได้เพลง where is the love จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 15:03  

มีใครรู้บ้างคะ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ไฟที่หน้าจออ่ะค่ะ ที่เป็นสีๆ สามารถแบ่งกลุ่มได้หรือไม่คะ เช่นว่ากลุ่มเพื่อนสีนึง กลุ่มทีบ้านอย่างนึง
ถ้าทำได้ทำอย่างไรคะ
และเวลาถ่ายรูปอ่ะค่ะ ถ้าจะไม่ให้มีเสียงเวลากดชัตเตอร์ต้องทำอย่างไรคะ

ขอบคุณนะคะ

Very Happy Smile Sad Surprised Smile Sad Surprised

ไฟที่หน้าจอไม่แนใจว่าแบ่งตามกลุ่มได้เปล่าค่ะ แต่ว่าโลโก้หน้าจอเวลามีสายเข้าสามารถแบ่งกลุ่มได้ สมมุติคนที่บ้านโทรเข้ามา ก็ให้ัขึ้นรูปบ้าน หรือเพื่อนโทรเข้ามาก็ให้ขึ้นรูปคน2คนจับมือกัน หรืออยากจะให้โชว์รูปคนโทรเข้าก็ได้แล้วแต่เรา setไว้ค่ะ ริงโทนก็แบ่งเป็นกลุ่มได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 10:50  

คือว่าเพิ่งซื้อมาเหมื่อนกันนะ ซื้อมา 8350 บาทอะ ที่สงสัยคือว่าเวลาปิดเครื่องแล้วชาตไฟเข้าเครื่องแล้วหน้าจอมันจะติดอยู่ตลอดเวลาไม่ยอมดับเลยอะ ไม่ทราบว่ามันจะเป็นอะไรรึป่าว คือกลัวมันไหม้อะT-T ตอบที่นะ
ชอบรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 11:34  

เรียน คุณ SP Guest
ไม่ทราบว่า คุณซื้อจากร้านไหนหรอคะ ทำไมได้ในราคาถูกจัง
พอดีแพลนจะซื้อรุ่นนี้อยู่น่ะค่ะ รบกวนขอชื่อร้านด้วยนะคะ
แล้วได้อะไรแถมบ้างคะ ได้แบตกี่ก้อน??

ไม่ทราบว่าผู้ใช้คนอื่นซื้อได้ในราคาถูกกว่าที่คุณ SP Guest ซื้อมาอีกปะคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ สำหรับคำตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 20:49  

แห่ะๆ โทดที่ครับใส่ราคาผิด ที่จริง ราคาที่ซื้อมา 9350 ต่างหากครับโทดที แต่ตอนนี้รู้สึกที่ MBK จะอยู่ที่ 9200 นะครับ ถูกที่สุดแล้ว เพื่อให้พี่ไปเช็คราคามา

ปล อย่าลืมนะครับตอบผมหน่อย ทำไมเวลาชาตไฟเข้าตอนปิดเครื่องแล้วหน้าจอมันเปิดไม่ยอมดับเลยอะ งง หรือมันต้องเป็นอย่างงี้อยู่แล้ว คือกลัวว่าถ้าชาตไว้นานกลัวมันจะไหม้อะ
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 22:34  

มันต้องขึ้นอยู่ตลอดนะคะ ถ้าไม่ขึ้นแสดงว่าไฟไม่เข้า เมื่อมันแสดงว่าชาร์ตเต็มค่อยเอาที่ชาร์ตออกค่ะ
แฟนคลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 13:19  

ไปซื้อมาใช้แล้ว 9450 บาทคับ ตัวจิงสวยกว่าในนี้อีกคับ รูปก็ ok ดีนะคับ โดยรวมก็ดีเพราะซื้อมาแล้วอ่ะคับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Man united
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ?
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 19:59  

ซื้อมา 9080 บ. ที่ MBK ครับ แต่ต่อไปราคาคงจะลดลง
รุ่นนี้น่าใช้ดีครับ กล้องก็โอเค ถ่ายวิดีโอ 30 วิ
ไม่ค่อยมีปัญหา เค้ารับประกัน 5 ปี

แต่ขอถามหน่อยครับว่าโหลดริงโทนได้จากที่ไหน
อะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 23:29  

อยากรู้เรื่องการส่งอินฟาเรดเพิ่มเติมค่ะ
ว่าตกลง มันใช้ได้ หรือไม่ได้กันแน่อ่ะ
++GPRS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 11:40  

ใครที่รู้ช่วยบอกหน่อยครับ คือว่าผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาแต่ไม่รู้ว่าจะเปิดใช้ GPRS ยังไง ต้องทำไงบ้างครับ ใครที่รู้ขอความกรุณาช่วยบอกหน่อยนะครับ คือผมทำไม่เป็นอ่ะครับ
รบกวนหน่อยนะครับ .............ขอบคุณมากกก
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 17:39  

++GPRS ผู้เขียน:
ใครที่รู้ช่วยบอกหน่อยครับ คือว่าผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาแต่ไม่รู้ว่าจะเปิดใช้ GPRS ยังไง ต้องทำไงบ้างครับ ใครที่รู้ขอความกรุณาช่วยบอกหน่อยนะครับ คือผมทำไม่เป็นอ่ะครับ
รบกวนหน่อยนะครับ .............ขอบคุณมากกก

ต้องโทรไปที่เครือข่ายที่ใช้อยุ่นะคะ บอกรุ่นของโทรศัพท์
ให้เค้าบอกวิธีการตั้งค่า เวลาโทรให้ใช้เครื่องอื่นโทร
จะได้ทำตามที่เค้าแนะนำได้เลย หรือถ้าเป็นระบบ orange
ก็โทรไปบอกให้เค้าส่งค่า gprs มาได้เลยค่ะ
ahk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 21:22  

ต้องโทรไปที่ศุนย์แต่ละระบบนะค่ะ ตอนเปิด gprs ถ้าใช้ออเร้นท์ ลองเข้าเวบออเร้นท์แล้วสมัครสมาชิกนะ มันจะมีให้เปิด gprs ให้อ่ะ โดยส่ง sms มาให้อ่ะ
เด็กปทุม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? (E310)
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 14:05  

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed อยากทราบราคาเครื่องศูนย์ของรุ่นนี้ (E310)
ศูนย์อะไรก็ได้ ขอข้อมูลที่อัฟเดตหน่อยนะค่ะ เพราะกำลังจะตัดสินใจซื้อแต่งบประมาณมีจำกัด ต้องดูราคาก่อน Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
mapee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 23:18  

Embarassed ตอบหน่อยนะคะคือตอนนี้จะซื้อโทรศัพท์ใหม่นะคะ
ไปดูมาของ sumsung นะคะอยากทราบว่าทั้งสามรุ่นนี้รุ่นไหนดีคะ
E310,E300,P510,E600
แต่ใจจริงอยากได้ E310 แต่อยากได้ความคิดเห็นจากผู้เชี่ยวชาญนะคะว่ารุ่นไหนดี
แล้วคุณสมบัติของทั้ง 4 ตัวที่บอกมาเนี่ยรุ่นไหนดีกว่ากันคะ
รบกวนด้วยนะคะเพราะตอนนี้โทรศัพท์พังไม่มีใช้ต้องการซื้อโทรศัพท์ด่วน
แนะนำกันหน่อยนะคะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 11:17  

mapee ผู้เขียน:
Embarassed ตอบหน่อยนะคะคือตอนนี้จะซื้อโทรศัพท์ใหม่นะคะ
ไปดูมาของ sumsung นะคะอยากทราบว่าทั้งสามรุ่นนี้รุ่นไหนดีคะ
แต่ใจจริงอยากได้ E310 แต่อยากได้ความคิดเห็นจากผู้เชี่ยวชาญนะคะว่ารุ่นไหนดี
แล้วคุณสมบัติของทั้ง 4 ตัวที่บอกมาเนี่ยรุ่นไหนดีกว่ากันคะ
รบกวนด้วยนะคะเพราะตอนนี้โทรศัพท์พังไม่มีใช้ต้องการซื้อโทรศัพท์ด่วน

E310คับ ดีมาก โหลดทรูโทนก็ได้ที่สำคัญราคาไม่แพงเกินไป ถ่ายวิดีโอพร้อมเสียงก็ได้ พี510ยังทำไม่ได้เลย
mapee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 21:53  

Anonymous ผู้เขียน:
mapee ผู้เขียน:

E310คับ ดีมาก โหลดทรูโทนก็ได้ที่สำคัญราคาไม่แพงเกินไป ถ่ายวิดีโอพร้อมเสียงก็ได้ พี510ยังทำไม่ได้เลย

แล้วถ้าเป็น E330 กะ E310 อันไหนดีกว่ากันเพราะเกิดลังเลจากที่จะเอาE310 แล้วที่สำคัญ E330 มีขายยังเพราะไปดูมาไม่เห็นมีเลย (อยู่ต่างจังหวัด)
wipawee jamjarus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 09:18  

ใครใช้รุ่นนี้ช่วยบอกหน่อยนะว่าเวลาพิมพ์ msg น่ะขึ้นบรรทัดใหม่ยังไงอ่ะ หาในสัญลักษณ์ก็ไม่เจอ แล้วก้อมันปิดเสียงชัตเตอร์ยังไงอ่ะ ช่วยบอกหน่อยนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: