Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7280 - Uncover my secrets
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 148 / เข้าชม: 546723
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - Good - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 12:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอโทษนะคะที่กดซ้ำไป 3 ครั้ง ไม่เคยใช้ board นี้ค่ะ
i_am_girl13
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 7280 ???????
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 23:28  

7280 ผู้เขียน:
ใช้มาประมาณ1 เดือน เคยใช้โทรมาหลายรุ่นมาก แล้วล่าสุดมาใช้ 7280 เพราะเป็นคนไม่ค่อยมีเวลาเล่นโทรศัพท์ ส่วนใหญ่ร้อยละ 99 จะใช้โทรออกและรับสาย ตอนแรกก็ตัดสินใจระหว่าง 6630 กะรุ่นนี้ ยอมรับว่า 6630 หรือพวกsymbian function เยอะ แต่ปกติ life style เราจะไม่ได้ใช้ลูกเล่นพวกนั้นอยู่แล้ว ขนาดมี PDA ยังไม่ได้ใช้เลย แต่ที่เลือกใช้เพราะสวยมาก ชอบดีไซน์มาก แถมเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ดังชัดเจนดี ปัญหาเรื่องดับมีครั้ง 2 ครั้ง ส่วนเรื่องไม่ได้ยินเสียงน่าจะเป็นที่เครือข่ายมากกว่าค่ะเพราะส่วนใหญ่จะมีปัญหาเวลาโทรช่วง peak หรือโทรเข้าบางเครือข่าย
มีข้อสงสัยรบกวนถามเพื่อนๆค่ะ
1.load MP3 ทั้งเพลงยังไงคะ ต้องซื้อสาย data ใช้มั้ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่
2.ให้ทางศูนย์เปลี่ยนกรอบได้มั้ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ ปกติใช้โทรศัพท์ถนอมมาก ไม่เคยใช้เครื่องไหนเป็นรอยเลย แต่รุ่นนี้เป็นรอยง่ายมากเลยค่ะ ขนาดวางบนซองหนังที่ให้มาตลอดนะคะ (เวลามีคนถามว่าดีมั้ย จะบอกเพื่อนว่าถ้าเป็นคนใช้โทรศัพท์แบบไม่ถนอมไม่แนะนำให้ใช้ เพราะสงสารโทรศัพท์รุ่นนี้ค่ะ)
3.แบตหมดเร็วมั้ยคะ ปกติใช้ไม่มากเล่นไม่มาก อยู่ได้ประมาณ 2 วันเองค่ะ เคยใช้ samsung อยู่ได้ 5 วันขึ้นค่ะ
4.มีวิธีไหนที่จะทำให้พิมพ์ไทยได้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

1. สำหรับเปิ้ลนะคะ โหลด mp3 เนี่ยเปิ้ลไปโหลดที่มาบุญครองน่ะค่ะ เค้าคิด 7 เพลง 100 บาท (อ้อน ๆ ๆหน่อยได้ถึง 10 เพลงเลยนะ ร้านอื่นยังแพงอยู่คิด 4 - 5 เพลง 100 น่ะค่ะ)
2. กรอบมีเปลี่ยนได้ เปิ้ลไปถามมาแล้วราคาอยู่ที่ 1580 น่ะค่ะ อยู่เลย power buy มาบุญครองไปหน่อยนึง ชื่อร้าน easy fix หรือ fix easy เนี่ยแหละ รอรับได้เลยประมาณ 2 ชม.น่ะค่ะ
3. แบตหมดไวเหมือนกันค่ะ ก้อเล่นวิทยุ ถ่ายรูปไรเงี้ยะค่ะ ประมาณวันกว่าก้อหมดค่ะ
4. วิธีที่จะทำให้พิมพ์ไทยเนี่ย เปิ้ลก้อยังไม่รู้เหมือนกัน ใครรู้ก้อบอกหน่อยนะคะ

ปล.เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆดีจายมีคนชอบเหมือนกันเลย
7280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 11:34  

ขอบคุณนะคะ
อ้อ รุ่นนี้มีข้อดีมากๆอยู่อีกอย่างนะคะ คือ ถ่ายรูปออกมาแล้วสวยเกินจริงมากเลยค่ะ เลยช๊อบชอบ
ดีใจจังเลยที่เปลี่ยนกรอบได้จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องริ้วรอย ไม่ชอบให้โทรศัพท์เป็นรอยเลยค่ะ
กี้ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 12:49  

รุ่นแบบทันสมัยดี เราก้ใช้อยู่น่ะ ดีมักๆ ซื้อมา22,300อ่ะ ถ่ายรูปสีสดม้ากๆๆๆๆ รูปทรงแปลก เรียว เพื่อนบอกเหมือนแท่งช็อกโกแลตบ้างเหมือน เซี่ยงไฮ้ บ้าง ขำๆ ไม่ยากอย่างที่คิดน่ะ
bam Rangsit U.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7280
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 11:02  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน สวยดี อ่านๆกระทู้ บอกว่าไม่ดีบ้าง มีปัญหาเยอะบ้าง เพื่อนทุกคนก็เชียร์ไม่ให้ซื้อรุ่นนี้(7280) แต่ก็ดันทุรังจะซื้อ เพราะชอบอ่ะ รั้นยังไงก็ไม่อยู่ ขนาดพนักงานขายยังบอกว่าซอฟท์แวร์มีปัญหา เราก็ยังจะซื้อ รุ่นอื่นไม่มีที่อยากได้อ่ะ อยากได้รุ่นนี้รุ่นเดียว (บ้าป่าวว่ะ)
7280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 19:09  

ใช้มากว่า 3 เดือนแล้ว ยังชอบอยู่เลย ปกติปลี่ยนมือถือบ่อยมาก เดือน 2 เดือนก็เปลี่ยน แต่รุ่นนี้กว่า 3 เดือนแล้วยังใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะรัยนี่ค่ะ (อาจเพราะไม่ค่อยได้เล่นรึเปล่า) ไม่ชอบมือถือโหลๆ อ้อ อยากพิมพ์ไทยทำงัยดี
DDDD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 10:31  

ขาย 7280 สภาพดีนะครับ อุปกรณ์แท้ครบ 10500.- 013996070 063128080 ครับ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2005 17:25  

แล้วตอนนี้ราคามือ 2 ของรุ่นนี้อยู๋ที่เท่าไหร่หรอค่ะ
แล้วถ้ามือ 2 ยังโอเค ราคานี้ คุ้มไหมค่ะ
หรือมีรุ่นไหนที่แนะนำ
เพราะตอนนี้ไม่มีมือถือใช้เลย
หายซะงั้น
bam Rangsit U.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7280
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 22:59  

ใช้มาครบ 1 เดือนพอดี ก็โอเคนะ ประทับใจกับรุ่นนี้มาก แต่เสียดายนิดนึงแบตหมดเร็ว
แต่ก็ถือว่าเจ๋ง สวย เก๋
อินเทร์น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 12:12  

มีปัญหารึเปล่านะ เพิ่งซื้อมาได้ สอง-สาม วัน คนรอบข้างบอกว่าอย่าซื้อ แต่คนเราชอบจะให้ทำยังงัยได้ง่ะ ลองเล่นเครื่อง 7280 ชอบที่รูปทรงมากเลยครับ สวยสุดๆๆๆๆๆๆ ใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนแรกๆๆ หน้าจอดับหายดับหาย งงงง ตอนที่เข้าไปเปลียน รุปพักหน้าจอ พอช่วงหลังๆๆ ไม่ค่อยเจอปัญหา ทาง nokia เขาปรับปรุงระบบของเครื่องภายในรึยังนะ แล้วหาซื้อยากมาก ไม่ค่อยมีขายเลยนะช่วงนี้แปลกดีนะครับ แล้วที่สำคัญแบตตารีก็ละเท่าไรเนี่ย อยากใช้เครื่อง 7280 ไปนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะว่าเป็นอะไรที่ลงตัวมากเลย แบบว่า ชอบงัย Very Happy
เจ้าของ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 13:56  

ครับผมซื้อ 7280 มาครับราคาประมาณ 19900 ครับพร้อมกับแม่แม่ซื้อ 7270 7280เสียงชัดกว่ามากครับดังด้วยโซนี่ 508i สู้ไม่ได้ครับ กล้องก็ชัดแต่กลางคืนไม่ค่อยครับผมมีเพลง mp3ในเครื่อง 9 เพลงครับ คือรุ่นนี้รองรับไฟล์ mp3 แต่ไม่มีเครื่องเล่นครับ คือฟังเสร็จก็หมุนเพื่อฟังเพลงต่อไปพูดง่ายๆคือไม่เล่นเพลงอัตโนมัติ แต่รุ่นนี้ถ้าฟังโดยหูฟังสู้ 7270 ๆม่ได้ 7270 ฟังทางหูฟังเพราะมากครับแต่เก็บเพลงได้ 2 เพลงความจำก็เต็มครับถ้ามีไรถามก็ถามนะครับจะตอบ ที่สำคัญรุ่นนี้เป็นรอยง่ายมากขนาดวางขนซองนะยังเป็นรอย ข้างหลังนะครับ หน้าจอกระจกเท่มากครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 12:28  

... ผู้เขียน:
ตอนแรกก็คิดว่าจะซื้อนะ พอเดินไปถามตามศูนย์บิสเทล หรือตามร้านต่างๆ มีแต่ตัวโชว์ เค้าบอกว่าตัวจริงต้องสั่ง ไม่อยากเอามา ขายไม่ออก ผมว่ามันเท่ดีนะ ทำไมต้องโจมตีกันมากมายด้วย โทรศัพท์ก็โทรศัพท์สิ อยากได้กล้องก็ไปซื้อกล้อง อยากเล่นเกมก็ซื้อเกมมาเล่นสิคับ ดูเหมือนบอร์ดนี้จะชอบอะไรที่มันรวมๆกันมากๆนะครับ ผมว่าตลกนะครับที่จะหยิบมือถือมาถ่ายรูป หรือหยิบมือถือมาฟังเพลง อยากฟังเพลงก็ไปซื้อแอปเปิ้ลมาสิครับ ผมยังมีเลย เลยไม่คิดว่าจะอะไรมากมายกับโทรศัพท์ อีกอย่างผมว่าไอ้พวกเครื่องใหญ่ๆมันเก่าไปแล้วหละ มันเริ่มมาจาก 6600 ใส่กระเป๋าทีตุงเป็นอะไรเลย จะถือเดี๊ยวก็หาว่าเสร่อ ชอบอวดรวย เท่าทีเห็ฯเท่าที่รู้มา พวกที่เค้ามีพร้อมเค้าไม่ซื้อโทรศัพท์ฟังก์ชั่นเยอะแต่กิ๊กก๊อกหรอก 7280 ที่เห็ฯจิงๆก็พวกไฮโซใช้กัน ดาราฮอลลี่วูด ใช้กันเยอะ อย่างเจโลยังใช้ 7280 ถ่ายใน mv get right เลย ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่ได้เป็นพรีเซนเตอร์โนเกียโดยตรง ผมเองก็ไม่ได้จะซื้อหรอกนะ กำลังตัดสินใจ ที่ออกมาพูดก็ไม่ได้ ก็นั่งอ่านมา เห็นโจมตีกันนักหนา ด่าเสียๆหายๆ

คุณจะมาพูดอย่างนี้ไม่ได้หรอก ว่า" อีกอย่างผมว่าไอ้พวกเครื่องใหญ่ๆมันเก่าไปแล้วหละ มันเริ่มมาจาก 6600 ใส่กระเป๋าทีตุงเป็นอะไรเลย จะถือเดี๊ยวก็หาว่าเสร่อ ชอบอวดรวยเท่าทีเห็ฯเท่าที่รู้มา พวกที่เค้ามีพร้อมเค้าไม่ซื้อโทรศัพท์ฟังก์ชั่นเยอะแต่กิ๊กก๊อกหรอก "
ดิฉันคิดว่า คนที่เขามีเงินจิงๆเขาก็น่าจะซื้อโทรศัพท์ที่มีฟังก์ชั่นครบครันมากกว่าที่จะมาซื้อโทรศัพท์ ที่ดูหรูหราแต่ทำ...อะไรไม่ได้ พอจะฟังเพลง ก็ต้องหยิบ mp 3 มาฟัง จะถ่ายรูปก็ต้อง หยิบกล้องมาถ่าย มันดูวุ่นวายจะตายชัก จากที่คุณบอกว่า 6600 เครื่องใหญ่มาก แต่คุณลองคิดดูว่า ถ้าคุณต้องพก ทั้ง โทรศัพท์ mp 3 และกล้อง มันจะดูเว่อกว่ามั้ย สงกาสัยจะไปไหนที่ คงต้องขนใส่กระสอบข้าวไปแน่ๆ คนรวยเขาต้องรู้จักใช้เงิน เขินมาซื้อแยกนั่นที นี่ที เงินหมดกระเป๋าชัว ถ้าคุณชอบความหรูหราของมันมากนัก คุณก็ใช้ Vertu ซิ เครื่องนึงเป็นแสน ฟังก์ชั่นก็น้อยดี ถ้ายังไม่สะใจ สั่งทำพิเศษไปเลย เอาแบบว่า ใช้ทองคำขาวเคลือบด้วยทองคำอีก 2 ชั้น และเคลือบด้วย ทองคำขาวอีกชั้นหนึ่ง ปุ่มกดก็ใช้ เพชร 2 กระรัตทุกปุ่มกด ส่วนปุ่มกดปิดเครื่อง ก็ใช้เพชรที่โรสทิ้งลงทะเลมาใส่ แผงวงจรด้ายในก็ทำด้วยอัญมณีที่หมื่นปีมีครั้ง รับรองหรูหราสาแก่ใจแน่นอน
72800000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 16:50  

อยากได้ 7280 เหมือนกันมันดีอ่ะป่าวอ่ะและลูกเล่นมันดีป่ะ
มีราคาถูกก่านี้ม่ะ อ้อ คุณซื้อมาจากไหรเหรอ ขอบคุณที่ตอบนะ
hawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 14:12  

เล่นmp3ได้ใช่ไหมเนี่ย แล้วต้องทำยังไงอ่ะ ส่งบลูทูธเข้าเครื่องแล้วเล่นได้เลยเหรอ???
กา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 01:31  

ซื้อมาแล้ว ใช้ดีครับ ถ้าคุณใช้บลูทูธ เชื่อมต่อก็แสนจะง่าย เพราะเราสามารถจะมองเห็นทรัพยากรในเครื่องได้เลย อย่างเช่น รูปภาพ ริงโทน วิดีโอ เราจะดูรูปที่ถ่ายได้เลยจากจอคอมพิวเตอร์แล้วยังเพิ่มภาพ ลบภาพได้ทันที โดยที่ไม่ต้องใช้พีซีสูท สมมุติว่าถ้าเราจะดูไฟล์วิดีโอ (แต่ต้องถ่ายจากเครื่องอื่นนะ เพราะรุ่นนี้ถ่ายวิดีโอไม่ได้) แล้วโอนไฟล์มาที่ 7280 หากเราดูทรัพยากรในโทรศัพท์ มันก็จะเข้าโปรแกรมของพีซีสูทให้โดยอัตโนมัติ แล้วเราก็จะดูวิดีโอจาก คอมฯ ได้เลย ส่วนหน่วยความจำเยอะมากครับ 50 เมก ผมเอาเพลงทั้งเพลงลงไปเพื่อใช้เป็นริงโทนหลายเพลงแล้ว อีกอย่างนึงก็คือ ลำโพง เสียงดีมากๆ ครับ คุณจะลืมภาพลักษณ์ของโนเกียเรื่องเสียงเรียกเข้าของรุ่นเก่าๆ ได้เลย แต่ไม่ประทับใจที่เครื่องเป็นรอยง่ายมากนี่แหละ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 15:27  

เราชอบอ่ะ ดีไซน์มันสวยดี 19000เลยหรอตอนนี้ ราคาลงช้าจัง อยากได้อ่ะ ราคาจะลงกว่านี้อีกมั๊ย มีงบ10000เดียวเอง
mizzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 12:26  

อยากจะบอกว่าชอบรุ่นนี้มากๆเลย อกแบบมาได้โดนมากๆ แต่ราคาอะดิ เห็ยแล้วเศร้าเลย แพงจัง แถมราคาก็ลงช้าโคดๆๆๆๆๆ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? 7280 ??? ?
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 19:56  

ขาย 7280 ครับ 16,000 ของใหม่ 100% จับรางวัลได้ ยังไม่ได้ใช้ 06-1149000 Razz Laughing
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 15:18  

ซื้อเครื่องใหม่ตอนนี้แค่15000 เองครับ คุณขายแพงไปหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 23:13  

.. ผู้เขียน:
ซื้อเครื่องใหม่ตอนนี้แค่15000 เองครับ คุณขายแพงไปหรือเปล่า

ต่อรองราคาได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 17:57  

lbdl ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับ จำเป้นด้วยหรอครับที่ซื้อ 7280 แล้วต้องไม่มีความรู้เรื่องโทรศัพท์ คนใช้ 6630 จำเป็ฯด้วยหรอครับที่ต้องมีมันสมองและไอคิวสูงกว่า ของแบบนี้อยู่ที่ความพอใจนะครับ เห็ฯซะเกลื่อนบ้านเกลื่อนเมืองนะ 6630 โลโซไปแล้วนะตอนนี้ ถามหน่อยเถอะ ไม่อายบ้างหรอ หยิบโทรศัพท์มาถ่ายรูป ไอ้่เรื่องฟังเอฟเอ็ม หรือเอ็มพีสามยังพอทน แต่หยิบมาถ่ายรูป รู้สึกว่าจะเหมือนคนไม่มีตังนะ คนมีตังเค้าไปซื้อกล้องดิจิตอลใช้แล้วหละหนู ไม่มายืนหยิบมือถือ พิกเซลต่ำๆ ของมือถือกันหรอกนะ เท่าที่คุณพูดมาทำให้ผมรู้นะ อยากรู้ไหม รู้อะไร รู้เกี่ยวกับฐานะการเงินของคุณไง ไม่ต้องให้บอกนะว่าเข้าใจว่าไง ก็ใบ้ให้แล้วกัน คงไม่ใช่คนรวย ดูดีกว่าบอกว่า คุณจน ว่ามะ

....คนเรานิยมใช้กล้องติดมือถือเพราะว่า..คนเรายินดีที่จะถือมือถือติดตัวตลอดเวลา ต่างจากสินค้าตัวอื่นอย่างกล้อง Digital ไม่มีใครเขาถือติดตัวตลอดเวลาหรอกถ้าไม่มีงานหรือความจำเป็น ฉะนั้นถ้าสิ่งต่างๆ รวมอยู่ในสิ่งที่เราพอใจที่จะพกติดตัว (นั้นก้อคือมือถือ) มันก้อไม่ใช่เรื่องแปลก อ่อแล้วเรื่อง MP3 ยังพอทนกล้องไม่เท่าไร่ให้ไปซื้อกล้อง Digital อย่างนั้นก้อไม่ซื้อเครื่องฟัง MP3 หรือ MD ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ ข้อนี้ทำไมคุณไม่คืด แค่นี้ก้อบอกได้แล้วว่า..ความคิดคุณดูมีขอบเขตจำกัด.....นี่หรือเปล่าที่เขาเรียกว่าถมน้ำลายใส่หน้าตัวเอง*

ขอตอบเป็นข้อๆแล้วกันนะ ก็ขอโทษด้วยนะ ผมเพิ่งมารู้เองว่าชีวิตความเป็ฯอยู่ของคนเรามันไม่เหมือนกัน เรื่องกล้องหนะ ผมเอาติดรถไว้ตลอดนะ ไม่ใช่ว่าต้องพกตลอด อีกอย่างนึง หยิบมือถือมาถ่ายเนี่ย ถ่ายอะไรหรอ ถ่ายคน ถ่ายหมา ถ่ายรถที่ติดๆเนียนะ ปัญญาอ่อนนะครับ อย่าถ่ายให้มันไร้สาระนักสิครับ พอเราจะรู้ว่าเราไปเที่ยวก็พกไปสิ คุณกะจะเป้นนักล่ารางวัล จากการถ่ายรูป real tv หรือไง ความคิดเด็กน้อยเหลือเกิน
+++++เพิ่งรู้เหรอครับว่า life style ของแต่ละคนมันไม่เเหมือนกัน คนที่เค้าชอบพกของชิ้นเดียวแต่ทำอะไรได้อย่างก็มีนะครับ ไม่ใช่ พกแม่งหมด i pod กล้องถ่ายรูป โทรศัพท์ กลัวชาวบ้านเค้าไม่รู้เหรอครับ ว่าทีบ้านมีอันจะกิน
- ข้อสอง เรื่อง เอ็มพีสาม ขอโทษนะ ซื้อแล้วหละ แอปเปิ้ล รู้จักไหม ไม่ใช่ผลไม้หรอกนะ อย่าโง่ไปหน่อยเลย ที่บอกว่าพอทนหนะ คือไม่ต้องเอามือถืออกมากดให้อายชาวบ้านว่าเราไม่มีเคผมเลยบอกว่าพอทนไง ความคิดแบบนายนี่ เค้าเรียกว่าคนจนหรือเปล่าอันนี้ไ่รู้นะ
+++++บ้าปล่าววะ นึกว่าคนที่เล่น บอร์ดนี้โง่จนไม่รู้ว่า apple คืออะไร ความคิดคุณมันน่ารังเกียจมาก
- แล้วไอ้ความคิดขอบเขตมันผิดตรงไหนหละ ใครจะมีความคิดเลยเถิดแบบคุณนะ คนเราก็ต้องคิดมีขอบเขต อย่างนี้ ถ้ามีผู้หญิงมองนาย นายก็คิดเหมาว่าเค้าชอบหละสิ (ถ้าคุณเป็ฯคนคิดเกินขอบเขตอะนะ ) ชิชะ ขี้คล้านจะอวดว่าตัวมีมันสมอง
+++++หลงประเด็นแล้วคุณน่ะ ""ชิชะ ขี้คล้านจะอวดว่าตัวมีมันสมอง "" คำพูดของคุณมันบอกถึงระดับสมองแล้วครับ

- จะบอกอะไรให้นะ โทรศัพท์ ในพจนานุกรมไทยหนะ คือเครื่องมือสื่อสารที่สามารถทำให้มนุษย์ย้ำนะว่ามนุษย์ ติดต่อกัรได้ในเวลาอันรวดเร็ว ถามหน่อยเถอะนะ ถ้ามือถืออันพิกเซลสุดยอดของคุณ เสียงเพลงชัดแจ่มแจ๋ว เกินโทรออกไม่ได้ขึ้นมา คุณยังจะเก็บมันไว้ไม่ไปซ่อมไหมหละ โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์ คนเราหาเงินมาได้ไม่เท่ากันข้อนี้ผมเข้าใจ
+++++เมื่อมีของอะไรที่เสีย เค้าก็ต้องเอาไปซ่อมอยู่แล้ว จะเก็บไว้ทำบ้าอะไรครับ
"""คนเราหาเงินมาได้ไม่เท่ากันข้อนี้ผมเข้าใจ """ เชิญไปอวดรวยที่อื่นครับ

ปล. อะไรอะไรที่มันทำออกมาเป็ฯตัวของมันเอง มันย่อมดีกว่าสิ่งที่คัดมันออกมารวมในหนึ่งเดียวแน่นอน มันอาจจะไม่สะดวก กับอีแค่เสียเวลาหยิบของอีกชิ้นที่มีคุณภาพมากกว่าจะเป็ฯอะไรไป มันไม่ทำให้คนๆนั้นเป็นคนโง่หรอกนะครับ เอ๊ะมีอีกอย่างนึง ทำไมคุณซีเรียสกับการพกกล้องดิจิตอลจัง ผมเองเอาไว้ในรถไม่เห้ฯมีปัญหา หรือว่าคุณขี้เกลียดแบกขึ้นรถเมล์ โตงเตงกันแน่[/quote]
+++++ คนอย่างคุณที่ชอบดูถูกคนอื่น มันน่าจะตายๆไปซะ ที่บ้านผมก็มีรถ(หลายคัน)ผมยังไม่""บ้า""เอากล้องเก็บไว้ที่รถ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ???? msg ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 22:33  

หน่วยความจำเท่าไหร่หรือคะ เก็บ msg ได้เยอะไม๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 12:55  

ขอโทษนะครับ จำเป้นด้วยหรอครับที่ซื้อ 7280 แล้วต้องไม่มีความรู้เรื่องโทรศัพท์ คนใช้ 6630 จำเป็ฯด้วยหรอครับที่ต้องมีมันสมองและไอคิวสูงกว่า ของแบบนี้อยู่ที่ความพอใจนะครับ เห็ฯซะเกลื่อนบ้านเกลื่อนเมืองนะ 6630 โลโซไปแล้วนะตอนนี้ ถามหน่อยเถอะ ไม่อายบ้างหรอ หยิบโทรศัพท์มาถ่ายรูป ไอ้่เรื่องฟังเอฟเอ็ม หรือเอ็มพีสามยังพอทน แต่หยิบมาถ่ายรูป รู้สึกว่าจะเหมือนคนไม่มีตังนะ คนมีตังเค้าไปซื้อกล้องดิจิตอลใช้แล้วหละหนู ไม่มายืนหยิบมือถือ พิกเซลต่ำๆ ของมือถือกันหรอกนะ เท่าที่คุณพูดมาทำให้ผมรู้นะ อยากรู้ไหม รู้อะไร รู้เกี่ยวกับฐานะการเงินของคุณไง ไม่ต้องให้บอกนะว่าเข้าใจว่าไง ก็ใบ้ให้แล้วกัน คงไม่ใช่คนรวย ดูดีกว่าบอกว่า คุณจน ว่ามะ

....คนเรานิยมใช้กล้องติดมือถือเพราะว่า..คนเรายินดีที่จะถือมือถือติดตัวตลอดเวลา ต่างจากสินค้าตัวอื่นอย่างกล้อง Digital ไม่มีใครเขาถือติดตัวตลอดเวลาหรอกถ้าไม่มีงานหรือความจำเป็น ฉะนั้นถ้าสิ่งต่างๆ รวมอยู่ในสิ่งที่เราพอใจที่จะพกติดตัว (นั้นก้อคือมือถือ) มันก้อไม่ใช่เรื่องแปลก อ่อแล้วเรื่อง MP3 ยังพอทนกล้องไม่เท่าไร่ให้ไปซื้อกล้อง Digital อย่างนั้นก้อไม่ซื้อเครื่องฟัง MP3 หรือ MD ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ ข้อนี้ทำไมคุณไม่คืด แค่นี้ก้อบอกได้แล้วว่า..ความคิดคุณดูมีขอบเขตจำกัด.....นี่หรือเปล่าที่เขาเรียกว่าถมน้ำลายใส่หน้าตัวเอง*

ขอตอบเป็นข้อๆแล้วกันนะ ก็ขอโทษด้วยนะ ผมเพิ่งมารู้เองว่าชีวิตความเป็ฯอยู่ของคนเรามันไม่เหมือนกัน เรื่องกล้องหนะ ผมเอาติดรถไว้ตลอดนะ ไม่ใช่ว่าต้องพกตลอด อีกอย่างนึง หยิบมือถือมาถ่ายเนี่ย ถ่ายอะไรหรอ ถ่ายคน ถ่ายหมา ถ่ายรถที่ติดๆเนียนะ ปัญญาอ่อนนะครับ อย่าถ่ายให้มันไร้สาระนักสิครับ พอเราจะรู้ว่าเราไปเที่ยวก็พกไปสิ คุณกะจะเป้นนักล่ารางวัล จากการถ่ายรูป real tv หรือไง ความคิดเด็กน้อยเหลือเกิน
+++++เพิ่งรู้เหรอครับว่า life style ของแต่ละคนมันไม่เเหมือนกัน คนที่เค้าชอบพกของชิ้นเดียวแต่ทำอะไรได้อย่างก็มีนะครับ ไม่ใช่ พกแม่งหมด i pod กล้องถ่ายรูป โทรศัพท์ กลัวชาวบ้านเค้าไม่รู้เหรอครับ ว่าทีบ้านมีอันจะกิน
- ข้อสอง เรื่อง เอ็มพีสาม ขอโทษนะ ซื้อแล้วหละ แอปเปิ้ล รู้จักไหม ไม่ใช่ผลไม้หรอกนะ อย่าโง่ไปหน่อยเลย ที่บอกว่าพอทนหนะ คือไม่ต้องเอามือถืออกมากดให้อายชาวบ้านว่าเราไม่มีเคผมเลยบอกว่าพอทนไง ความคิดแบบนายนี่ เค้าเรียกว่าคนจนหรือเปล่าอันนี้ไ่รู้นะ
+++++บ้าปล่าววะ นึกว่าคนที่เล่น บอร์ดนี้โง่จนไม่รู้ว่า apple คืออะไร ความคิดคุณมันน่ารังเกียจมาก
- แล้วไอ้ความคิดขอบเขตมันผิดตรงไหนหละ ใครจะมีความคิดเลยเถิดแบบคุณนะ คนเราก็ต้องคิดมีขอบเขต อย่างนี้ ถ้ามีผู้หญิงมองนาย นายก็คิดเหมาว่าเค้าชอบหละสิ (ถ้าคุณเป็ฯคนคิดเกินขอบเขตอะนะ ) ชิชะ ขี้คล้านจะอวดว่าตัวมีมันสมอง
+++++หลงประเด็นแล้วคุณน่ะ ""ชิชะ ขี้คล้านจะอวดว่าตัวมีมันสมอง "" คำพูดของคุณมันบอกถึงระดับสมองแล้วครับ

- จะบอกอะไรให้นะ โทรศัพท์ ในพจนานุกรมไทยหนะ คือเครื่องมือสื่อสารที่สามารถทำให้มนุษย์ย้ำนะว่ามนุษย์ ติดต่อกัรได้ในเวลาอันรวดเร็ว ถามหน่อยเถอะนะ ถ้ามือถืออันพิกเซลสุดยอดของคุณ เสียงเพลงชัดแจ่มแจ๋ว เกินโทรออกไม่ได้ขึ้นมา คุณยังจะเก็บมันไว้ไม่ไปซ่อมไหมหละ โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์ คนเราหาเงินมาได้ไม่เท่ากันข้อนี้ผมเข้าใจ
+++++เมื่อมีของอะไรที่เสีย เค้าก็ต้องเอาไปซ่อมอยู่แล้ว จะเก็บไว้ทำบ้าอะไรครับ
"""คนเราหาเงินมาได้ไม่เท่ากันข้อนี้ผมเข้าใจ """ เชิญไปอวดรวยที่อื่นครับ

ปล. อะไรอะไรที่มันทำออกมาเป็ฯตัวของมันเอง มันย่อมดีกว่าสิ่งที่คัดมันออกมารวมในหนึ่งเดียวแน่นอน มันอาจจะไม่สะดวก กับอีแค่เสียเวลาหยิบของอีกชิ้นที่มีคุณภาพมากกว่าจะเป็ฯอะไรไป มันไม่ทำให้คนๆนั้นเป็นคนโง่หรอกนะครับ เอ๊ะมีอีกอย่างนึง ทำไมคุณซีเรียสกับการพกกล้องดิจิตอลจัง ผมเองเอาไว้ในรถไม่เห้ฯมีปัญหา หรือว่าคุณขี้เกลียดแบกขึ้นรถเมล์ โตงเตงกันแน่

+++++ คนอย่างคุณที่ชอบดูถูกคนอื่น มันน่าจะตายๆไปซะ ที่บ้านผมก็มีรถ(หลายคัน)ผมยังไม่""บ้า""เอากล้องเก็บไว้ที่รถ[/quote]

ทะเลาะกันอยู่นั่นแหละ ใครอยากซื้ออะไรใช้อะไร ก็ทำตามใจตัวเองละกัน คนมีเงินเยอะแต่ไม่ชอบพกอะไรมากมายให้เมื่อย ก็ซื้อสินค้าที่มีอะไรครบครันอยู่ในตัวเอง แต่คนมีเงินเยอะและชอบพกอะไรเยอะๆเพื่อความเท่ ว่าฉันมีตัง ก็ตามใจ เลิกว่ากันสักที่
Ouedlekins
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 00:22  

ปล. อะไรอะไรที่มันทำออกมาเป็ฯตัวของมันเอง มันย่อมดีกว่าสิ่งที่คัดมันออกมารวมในหนึ่งเดียวแน่นอน มันอาจจะไม่สะดวก กับอีแค่เสียเวลาหยิบของอีกชิ้นที่มีคุณภาพมากกว่าจะเป็ฯอะไรไป มันไม่ทำให้คนๆนั้นเป็นคนโง่หรอกนะครับ เอ๊ะมีอีกอย่างนึง ทำไมคุณซีเรียสกับการพกกล้องดิจิตอลจัง ผมเองเอาไว้ในรถไม่เห้ฯมีปัญหา หรือว่าคุณขี้เกลียดแบกขึ้นรถเมล์ โตงเตงกันแน่

+++++ คนอย่างคุณที่ชอบดูถูกคนอื่น มันน่าจะตายๆไปซะ ที่บ้านผมก็มีรถ(หลายคัน)ผมยังไม่""บ้า""เอากล้องเก็บไว้ที่รถ

ทะเลาะกันอยู่นั่นแหละ ใครอยากซื้ออะไรใช้อะไร ก็ทำตามใจตัวเองละกัน คนมีเงินเยอะแต่ไม่ชอบพกอะไรมากมายให้เมื่อย ก็ซื้อสินค้าที่มีอะไรครบครันอยู่ในตัวเอง แต่คนมีเงินเยอะและชอบพกอะไรเยอะๆเพื่อความเท่ ว่าฉันมีตัง ก็ตามใจ เลิกว่ากันสักที่[/quote]

อันนี้ผมว่ามันเป็นค่านิยมของแต่ละบุคคลน่ะคับ ถ้าเราจะไปก้าวก่ายมันก้อดูไม่ดีน่ะคับ ชั่งเค้าเถอะคับความคิดใครความคิดมัน สมองคนเรามันก้อไม่เท่ากัน บางคนฉลาดมาก ฉลาดน้อย ใช่ไหมหล่ะคับ ความแตกต่างไงคับ
ชินโนสุเกะ
Year's Star

จังหวัด: กุงเต้บนิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 16:34  

pl-a ผู้เขียน:
sms ทำไงง่ะ -.-* งึมๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 13:39  

ผมว่าคนบางคนมันโง่ แต่ยังอวดฉลาด ..ไม่ต้องไปสอนมันหรอกครับ ปล่อยให้มันโง่ต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 13:41  

ปล. ขอโทดคับ จากข้างบนนี้นะครับ ผมลืมไป ไม่ได้ว่า คนที่สงสัยเรื่องมือถือนะครับ ไม่มีไครู้ไปหมดทุกเรื่องหรอก ที่ผมว่า ผมรำคานเรื่องที่เถียงๆกันอยู่นั่นล่ะ คนสร้างเรื่องมันโง่จริงๆ
คือว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 18:45  

ผมเดินดูมือหนึ่งอ่ะไม่มีแล้วคับ มือสองอยู่ที่ 8900 อ่ะคับผมก้อสนอยู่ แต่เจอร้านนึง 6500 อ่ะคับแต่ว่าเครื่องเละมากเลยครับเหมือนหล่นเป็นครั้งที่3ร้อยกว่าๆๆ เหอะๆๆ ฝั่งโตคิวนะคับ
oatrageous
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 08:45  

Ouedlekins ผู้เขียน:

ทะเลาะกันอยู่นั่นแหละ ใครอยากซื้ออะไรใช้อะไร ก็ทำตามใจตัวเองละกัน คนมีเงินเยอะแต่ไม่ชอบพกอะไรมากมายให้เมื่อย ก็ซื้อสินค้าที่มีอะไรครบครันอยู่ในตัวเอง แต่คนมีเงินเยอะและชอบพกอะไรเยอะๆเพื่อความเท่ ว่าฉันมีตัง ก็ตามใจ เลิกว่ากันสักที่

อันนี้ผมว่ามันเป็นค่านิยมของแต่ละบุคคลน่ะคับ ถ้าเราจะไปก้าวก่ายมันก้อดูไม่ดีน่ะคับ ชั่งเค้าเถอะคับความคิดใครความคิดมัน สมองคนเรามันก้อไม่เท่ากัน บางคนฉลาดมาก ฉลาดน้อย ใช่ไหมหล่ะคับ ความแตกต่างไงคับ[/quote]

พวกหมา กัดกันอยู่ได้ เบื่อโว้ย -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 16:22  

กระทู้สุดท้ายอยู่วันที่ 5 มี.ค. 2549 ขณะนี้วันที่ 9 มิ.ย. 2549 แล้วราคาคงตกจนไม่น่าซื้อเสียแล้ว Sad คงต้องไปหวังกับ 7380 ตัวใหม่ (ที่เท่ไม่เท่า) แอปพลิเคชั่นที่ดูแล้วน่าจะดีกว่า (หรือไม่) Laughing ผมว่าแค่รูปร่าง 7280 กินขาด แต่...มันคงจะกลายเป็นของโหลที่ไม่น่าซื้อซะแล้วตอนนี้มีคนรอบข้างมากมายบอกให้ซื้อ 3250 Shocked ซึ่งดูข้างหน้าก็สวยแต่คุณลองดูข้างหลังตอนยังไม่หมุนสิ Mad ไม่ได้สวยเลย กล้องจะเอาไว้ด้านข้างให้ใช้ยากทำไม เอาแบบไม่ต้องบิดแล้วถ่ายเลยยังจะดีกว่า เวลาจะฟังmp3คุณไม่เห็นมีความจำเป็นต้องหมุน ขนาด i-mobile 600 ยังออกแบบมาเพื่อฟังเพลงยังไม่เห็นต้องหมุนเค้าได้รวมเอาปุ่มกดขึ้นเพื่อเล่นเพลง ปุ่มกดล่างเพื่อหยุด เมื่อออกแบบมาไม่ให้หมุนแล้วมันก็คือ 3230 นี่เอง Twisted Evil สรุปง่ายๆคือรุ่นนี้ออกแบบมาเพื่อต้มทุกคนที่หมายปองจนเปื่อยเล้วเมื่อซื้อไปคุณก็เริ่มขี้เกียจหมุน ถ้าคุณมีเซนซ์พอคุณก็สามารถจะตั้งปุ่มเลือกใช้ให้มันเป็นเครืองเล่นเพลงได้ง่ายๆนั่นเอง... โอ๊ะ !!! Shocked มัวแต่เอารุ่นอื่นมาด่าเลยไม่ได้พูดถึงรุ่นที่ตัวเองจะเอาเลย ที่พูดมายาวขนาดนี้เพื่อจะถามคำถามง่ายๆคือ ตอนนี้ราคา 7280 อยู่ที่เท่าไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 15:22  

ที่ MBK มีเยอะเลย สวย ๆ ก็อยู่ที่ 6,500 บาท ผมว่าคงค่อได้ซัก 6,000 บาท แต่ในเนตมีคนเคยบอกว่าขายให้ MBK แค่ 5,000 บาทเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กระทู้วันที่ 9 June 2006
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 20:53  

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กระทู้วันที่ 9 June 2006
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 15:29  

ตอนนี้มือหนึ่งอยู่ที่ 6500 เองหรอ หรือ 6500 คือราคามือสองครับ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 15:32  

6500 เป็นราคามือสองครับ

เห็นมีอยู่ร้านหนึ่งบอก 11000 เป็นมือหนึ่ง แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องบิ้วล์หรือเปล่า
อย่าเสี่ยงเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 19:09  

โถ่ Sad เป็นเครื่อง built ทำไงดีอยากได้มากๆเลยนะ (อย่าว่าผมบ้าเลยจริงๆแล้วเรียงกระทู้คำถาม 5 6 คำถามที่อยุ่ด้านบนนะของผมหมดเลย ไม่รวมที่เถียงกันนะ เพราะด้วยความที่ผมเป็นเด็กเห่อนนานๆแม่จะให้ซื้อดีๆใช้ที) Rolling Eyes ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ และ แต่ว่าตอนนี้เครื่องจริงน่ามีอยู่นะ ถ้าทราบอะไรแล้วช่วยตอบหน่อยนะครับ ปล. บางคนบอกรุ่นนี้ไม่ดีช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
จูนน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 10:01  

เพื่อนของเพื่อนเราจะขายมือหนึ่งราคา 13000 บาท เครื่องศูนย์ ยังไม่ได้แกะห่อ ไม่ทราบว่าราคานี้แพงไปไหมคะ
อนิจจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 23:50  

แพงงงงง เครื่องเน่าแน่นอนครับ แบบนี้
Sho Raven
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 00:18  

13000 เลยหรอครับ ~_~
เพิ่มอีกซักหน่อยก็ได้ N serie แล้วละครับ
sidewindeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 15:01  

ขายคับ 7280 มือ2 สภาพ 90% อ่ะ 5500 ลดได้คับ สนแอ๊ดมางับ so_cool159@hot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 16:53  

ออกอะไรมาก็ไม่รู้ ดูไม่ออกเลยว่าเป็นโทรศัพท์ Rolling Eyes
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 18:03  

อยากได้รุ่นนี้อะ ตอนนี้เครื่องมือ 1 มันยังมีขายอยู่ป่ะค่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ คัยรู้ช่วยตอบที ~~
Sho Raven
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 15:40  

ที่ตะวันนา เห็นมีแต่มือสอง
คิดว่า มือหนึ่งคงไม่ผลิตแล้วละ ล่าสุดก็คงเปย Lamour อ่ะครับ
สวยจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่สุด
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 22:52  

[quote="Anonymous"][quote="..."]ตอนแรกก็คิดว่าจะซื้อนะ พอเดินไปถามตามศูนย์บิสเทล หรือตามร้านต่างๆ มีแต่ตัวโชว์ เค้าบอกว่าตัวจริงต้องสั่ง ไม่อยากเอามา ขายไม่ออก ผมว่ามันเท่ดีนะ ทำไมต้องโจมตีกันมากมายด้วย โทรศัพท์ก็โทรศัพท์สิ อยากได้กล้องก็ไปซื้อกล้อง อยากเล่นเกมก็ซื้อเกมมาเล่นสิคับ ดูเหมือนบอร์ดนี้จะชอบอะไรที่มันรวมๆกันมากๆนะครับ ผมว่าตลกนะครับที่จะหยิบมือถือมาถ่ายรูป หรือหยิบมือถือมาฟังเพลง อยากฟังเพลงก็ไปซื้อแอปเปิ้ลมาสิครับ ผมยังมีเลย เลยไม่คิดว่าจะอะไรมากมายกับโทรศัพท์ อีกอย่างผมว่าไอ้พวกเครื่องใหญ่ๆมันเก่าไปแล้วหละ มันเริ่มมาจาก 6600 ใส่กระเป๋าทีตุงเป็นอะไรเลย จะถือเดี๊ยวก็หาว่าเสร่อ ชอบอวดรวย เท่าทีเห็ฯเท่าที่รู้มา พวกที่เค้ามีพร้อมเค้าไม่ซื้อโทรศัพท์ฟังก์ชั่นเยอะแต่กิ๊กก๊อกหรอก 7280 ที่เห็ฯจิงๆก็พวกไฮโซใช้กัน ดาราฮอลลี่วูด ใช้กันเยอะ อย่างเจโลยังใช้ 7280 ถ่ายใน mv get right เลย ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่ได้เป็นพรีเซนเตอร์โนเกียโดยตรง ผมเองก็ไม่ได้จะซื้อหรอกนะ กำลังตัดสินใจ ที่ออกมาพูดก็ไม่ได้ ก็นั่งอ่านมา เห็นโจมตีกันนักหนา ด่าเสียๆหายๆ[/quote]

คุณจะมาพูดอย่างนี้ไม่ได้หรอก ว่า[b]" [/b][b]อีกอย่างผมว่าไอ้พวกเครื่องใหญ่ๆมันเก่าไปแล้วหละ มันเริ่มมาจาก 6600 ใส่กระเป๋าทีตุงเป็นอะไรเลย จะถือเดี๊ยวก็หาว่าเสร่อ ชอบอวดรวยเท่าทีเห็ฯเท่าที่รู้มา พวกที่เค้ามีพร้อมเค้าไม่ซื้อโทรศัพท์ฟังก์ชั่นเยอะแต่กิ๊กก๊อกหรอก "
[/b]ดิฉันคิดว่า คนที่เขามีเงินจิงๆเขาก็น่าจะซื้อโทรศัพท์ที่มีฟังก์ชั่นครบครันมากกว่าที่จะมาซื้อโทรศัพท์ ที่ดูหรูหราแต่ทำ...อะไรไม่ได้ พอจะฟังเพลง ก็ต้องหยิบ mp 3 มาฟัง จะถ่ายรูปก็ต้อง หยิบกล้องมาถ่าย มันดูวุ่นวายจะตายชัก จากที่คุณบอกว่า 6600 เครื่องใหญ่มาก แต่คุณลองคิดดูว่า ถ้าคุณต้องพก ทั้ง โทรศัพท์ mp 3 และกล้อง มันจะดูเว่อกว่ามั้ย สงกาสัยจะไปไหนที่ คงต้องขนใส่กระสอบข้าวไปแน่ๆ คนรวยเขาต้องรู้จักใช้เงิน เขินมาซื้อแยกนั่นที นี่ที เงินหมดกระเป๋าชัว ถ้าคุณชอบความหรูหราของมันมากนัก คุณก็ใช้ Vertu ซิ เครื่องนึงเป็นแสน ฟังก์ชั่นก็น้อยดี ถ้ายังไม่สะใจ สั่งทำพิเศษไปเลย เอาแบบว่า ใช้ทองคำขาวเคลือบด้วยทองคำอีก 2 ชั้น และเคลือบด้วย ทองคำขาวอีกชั้นหนึ่ง ปุ่มกดก็ใช้ เพชร 2 กระรัตทุกปุ่มกด ส่วนปุ่มกดปิดเครื่อง ก็ใช้เพชรที่โรสทิ้งลงทะเลมาใส่ แผงวงจรด้ายในก็ทำด้วยอัญมณีที่หมื่นปีมีครั้ง รับรองหรูหราสาแก่ใจแน่นอน[/quote]

อิ ด ร ออ ก นี่เปนเอามาก
moopai01
Year's Star

จังหวัด: samutpraparn
หัวข้อ : - -*
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 20:52  

ตอนนี้ราคามือหนึ่ง และมือสองเท่าไหร่อ่ะ คัยรู้ช่วยบอกที
toontn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 05:50  

ขาย 3500 ค่ะ
ใช้งานปกติดี แต่สภาพเครื่องเละ
ต้องเอาไปเปลี่ยนกรอบ
ต่อได้ๆ
guz_toon@hotmail.com
gappkoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 17:06  

เก่าไปไหม - -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 7280 - Uncover my secrets
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 22:25  

ขาย Nokia 7280 สภาพดี มีกล่อง อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ราคา 3500 บาท สนใจ email มาได้ที่ paulpor@yahoo.com ครับ
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2012 13:19  

[quote="ชินโนสุเกะ"][quote="pl-a"]sms ทำไงง่ะ -.-* งึมๆๆๆ[/quote][/quote]-----------------หมูนตรงกลมๆๆๆๆ ไป ทีละตัว ครับ เเล้วพิมได้ เเต่อังกิต ครับผม
Luzy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2012 00:53  

KITTI222 ผู้เขียน:
ชินโนสุเกะ ผู้เขียน:
pl-a ผู้เขียน:
sms ทำไงง่ะ -.-* งึมๆๆๆ
-----------------หมูนตรงกลมๆๆๆๆ ไป ทีละตัว ครับ เเล้วพิมได้ เเต่อังกิต ครับผม

ต๊ายย..!!! เค้าโพสไว้ตั้งแต่ปี 2005 ยังอุตส่าห์ขุดมาตอบอีกน่ะค่ะ สุดยอดจริงๆเล้ยยย Confused
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: