Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Siemens SF65 - Seamless fusing mobile
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 136 / เข้าชม: 162885
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 11:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

นั่นน่ะสิ ไปเห็นมาจากที่ไหนคะ กำลังรออยู่เลย หรือว่าไปเห็นมาจาก singapore เอ่ย??? Wink
Singapore
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 12:32  

Nutty_P ผู้เขียน:
นั่นน่ะสิ ไปเห็นมาจากที่ไหนคะ กำลังรออยู่เลย หรือว่าไปเห็นมาจาก singapore เอ่ย??? Wink
เห็นที่singapore
S+55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 11:53  

มีใครพอทราบบ้างมั้ยคะว่าจะมาเมื่อไหร่ คือรอนานมากแล้ว และที่บอกว่าเห็นมาแล้วนี่เห็นที่ไหนเหรอคะ
S+55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 11:56  

ขอโทษค่ะ พอดีเพิ่งเห็นข้อความ แล้วถ้าเกิดซื้อมาจากสิงคโปร์เนี่ย แล้วให้เค้าเอามาแปลงจะใช้ได้มั้ยคะ
แฟนโนเกียที่สนใจซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 17:32  

จนถึงตอนนี้ นำเข้ามาขายยังคะ อยากทราบราคา และสี ด้วยค่ะ

อ้ออีกอย่างคือ ไม่เคยใช้ของซีเมนส์เลย อยากทราบว่า จอสีของซีเมนส์ นี่มัวรึเป่าคะ เพราะขนาดซัมซุง d500 ไปดูสี ที่หน้าจอตัวจิงมา อยากจะบอกว่าไม่ชัดเลยขนาด 2แสนกว่าสี ภาพที่ถ่ายออกมายังมัวๆ ชัดไม่เท่าโนเกีย ที่จอ6หมื่นกว่าสีเลย

ตอนนี้ชักสนใจซีเมนส์รุ่นนี้เลยอยากรู้รายละเอียดน่ะค่ะ อ้ออีกอย่างคือ อยากถามผู้ที่เคยใช้ซีเมนส์ว่า แบตฯของซีเมนส์นี่หมดเร็วรึป่าวคะ เคยใช้ของซัมซุง แบตฯต้องชารฺตทุกวันเลย ขนาดไม่ค่อยได้ใช้น่ะค่ะ
oou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 17:23  

ตอบคุณข้างบนนี้อ่ะ

กาลครั้งหนึ่งจอสีซีเมนซ์256สีดูสวยกว่าจอโนเกีย65,000สีด้วยซ้ำครับ
เรื่องภาพถ่ายไม่ใช่จอครับที่ไม่ชัด มันเป็นจากเลนส์กล้อง
ซีเมนซ์แบตอึดครับเครื่องทนที่สุดเท่าที่เคยใช้มา แต่ราคาจะสูง และราคาขายต่อไม่ดีเท่าที่ควร แบตชาร์ตทุกวันไม่แปลกครับ ถ้าคุยเยอะยี่ห้ออะไรก้อไม่รอดครับStandby Time พอๆกันทุกยี่ห้อ Talk Time ก็พอๆกันครับลองดูSpec ดูเอาละกันครับ
คนที่กำลังรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 14:40  

ผมอยากทราบว่าเมื่อไหร่ จะมีขาย และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รอมานานแล้วอ่ะ
อยากรุจริง ๆ ว่ามันจะขายที่เมืองไทยไหม อะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 13:53  

กดไปที่นี้เลยครับ http://php.my-siemens.com/3d/index.php?iso=en&prod=sf65 เห็นตัวเต็มแล้วน้ำลายไหลเลย
ss55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 13:23  

มาแล้ว!!!! ราคา 13900 ที่ telewiz
miffe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 20:31  

telewiZ สาขาไหน ช่วยบอกด้วยนะคะ อยากได้มากๆ แต่ยังไม่เคยเห็นขายเลยค่ะ
ss55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 10:18  

ก็โทรไปถามพนักงานมา เข้ามาแล้วจริงๆเพราะมีการจัดแถลงข่าวแล้ว แต่เราก็ลองโทรไปที่telewizดู เค้าบอกยังไม่มา อาจจะต้องรอซักพักอ่ะ ไม่น่าเกินอาทิตย์นึงนะ
miffe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 20:53  

ขอบคุณค่ะ
รอนาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 14:27  

รุ่นนี้จะมารึป่าว รอนานมากๆ ใครรู้ช่วยบอกที
Tazmania Devil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 11:05  

เมื่อวานนี้ไปเดิน MBK เห็นบางร้านมีขายแล้วนะ เป็นเครื่องศูนย์ของ DTAC ราคา 12,600 บาท ขายพร้อมอุปกรณ์เสริมเพียบเลย.. Shocked
gi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 20:24  

ร้านไหน หรือบริเวณไหน ช่วยบอกหน่อยได้ป่ะ จะซื้ออ่ะแต่เดินมา2-3ครั้งแล้ว ไม่เห็นซักก่ะร้าน ซักก่ะที่เลย ท้อแล้ววว
standing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 15:52  

หาได้ที่ร้าน API นะครับ ผมเห็นที่ร้านAPI สาขาเดอะมอลล์ราม
ที่เห็นนี่ในกล่อง แพ๊ครวมกับของแถมอีกกล่องนึง(สายดาต้า+ที่ชาร์จในรถ+สมอลล์ทอล์ค)

เป็นชุดเดียวกับที่แถมใน M65 นะครับ
แต่ไม่แน่ใจ ในราคาเหมือนกันว่าถ้าบวกของแถมราคาเท่าไร
แต่ราคาในโบว์ชัวร์ก็ 13900 ครับผม

ผิดพลาดประการใดเชิญท่านอื่นชี้แจงได้ครับ Very Happy
Tazmania Devil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 19:21  

ที่ MBK ส่วนใหญ่ขาย 12600 ทั้งนั้นเลยครับ เป็นราคาพร้อมของแถมครับ Surprised
gi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 20:20  

ขอบคุณมากค่ะ
ผิดหวังมาก กับกล้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 23:51  

ขอ แนะ นำ คนที่ชอบถ่ายรูปน่ะค่ะ
อย่าซื้อรุ่นนี้เลยค่ะ เพราะคุณจะผิดหวังกับมันแน่นอน
ยอมรับค่ะ ดีไซน์สวย แต่คุณภาพ ของภาพ
ไม่ได้เหมือนกับที่บอกเอาไว้เลย ว่า 1.3 ล้านพิเซล
แฟนของดิฉันซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด ดิฉันลองใช้ดู แล้ว ก็รู้สึกผิดหวัง พอจะไปที่ร้านเพื่อขอเปลี่ยนเครื่อง ก็ ลองใช้ดู สรุปแล้วไม่ชัด เหมือนกัน ภาพจะออก มีเม็ดๆเล็กๆ เหมือนกับว่า รูปไม่ละเอียด ไม่คมชัดเท่าไหร่ ทางร้านแนะนำดิฉันกับแฟนว่า ควรจะถ่านในที่ที่มีแสงสว่าง มือต้องนิ่ง ห้ามซุม ต้องตั้งค่าให้สูง ดิฉันก็ ทำแล้ว แต่ ดิฉัน ก็ ผิดหวังกับมันอยู่ดี เสียดายตังค่ะ เสียความรู้สึกด้วยค่ะ ราคาอยุ่ที่ ประมาณ หมื่น สี่ ค่ะ เพื่อนๆ คนไหนที่สนใจ ลองไปเชคดูน่ะค่ะที่ร้าน ลองถ่ายเยอะๆๆ หลายมุม ดูน่ะค่ะ จะได้ทราบว่า มันชัดหรือไม่อย่างไร ก็ลองพิจารณาะดู น่ะค่ะ ก่อนซื้อ ไม่งั้นจะผิดหวัง เหมือนดิฉันค่ะ
aaa_aaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 22:28  

แล้วมันมีภาษาไทยด้วยรึเปล่าครับ
aaa_aaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 22:49  

แล้วถามอีกอย่าง มันไม่ support Mp3 จริงหรอ แล้วจะเอามาเป็น ringtone ได้งัยเนี่ย แล้วทำ True tone ได้มั้ย อย่างนี้เสียงก็ไม่เพราะสิ ว้าแย่จัง
pokypoky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 12450 ????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 21:50  

Tazmania Devil ผู้เขียน:
ที่ MBK ส่วนใหญ่ขาย 12600 ทั้งนั้นเลยครับ เป็นราคาพร้อมของแถมครับ Surprised

12450 ครับ ลองดูตามลิ้งค์ www.ishop.thcity.com
กวาง/ 09-969-3161
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sell/????????? ???? Siemens SF65 ????????????? ???? 9500 ???
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 15:36  

มือถือมีกล้องดิจิตอล SXGA Camera ความละเอียด1.3 ล้านพิกเซล ซื้อจากศูนย์ TWZ รับประกัน 11 เดือน ต้องการขาย 9500 บาท เพราะได้มือถือใหม่
เหมือนกานเป๊ะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 13:40  

เหมือนกันเด๊ะๆเลยกะ Philips760 เห็นบอกผลิตโรงงานเดียวกันในจีนซะด้วยนะ
ยิ่งดูก็ยิ่งใช่อ่ะ แล้วphilipsก็9800 Siemensนี่คงราคาพอๆกันนะเพราะมีแค่65kสีเอง ทำไรมะได้เลยหน่วยความจำน้อยมากอีก รุปถ่ายออกมากะไม่สวยเยยนะ
เหมือนกะphilipsอ่ะ สรุปสวยแต่รูปจูบไม่หอมนาจ้า
ผมว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 000
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 13:44  

ดูฟังก์ชั่นแล้ว LenovoI856 ที่ขายกัน7700 ยังทำอะไรได้มากก่าเจ้าตัวนี้เยอะแยะ ทั้งอัดเสียงทั้งถ่ายวิดิโอ ทั้งเล่นmp3 สารพัด mp3อีกตะหาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 01:11  

....+++ ??? LenovoI856 <<< เนี้ย ตัวไหนหรอ.. ผม ประเภท เน้นคุณภาพอ่ะ
medhi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 18:54  

จะหาสายดาต้าลิ้งค์รุ่นนี้ได้ที่ไหนครับ เพื่อนคนไหนทราบช่วยบอกด้วย
deksiemens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 18:36  

ใครอยากได้รุ่นนี้อยู่ ผมต้องการขายนะ เครื่องเหลือประกันเกือบ 11 เดือน ศูนย์ TWZ แถมซองหนังของแท้จาก SIEMENS ด้วย ติดต่อด่วน นิก 067027970
deksiemens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 18:37  

ลืมบอกไป ขายเพียง 7800 บาท หากสนใจติดต่อมาต่อรองราคาได้ที่ นิก 067027970
อินโดจีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 16:45  

ผมขอแนะนำผลิตภัณฑ์ของซีเมนส์นะครับว่าขอให้ออกแบบและดีไซน์ให้มันทันสมัยหน่อยมีแต่กล้องแต่ไม่มี MP3 เมื่อไหร่จะตีตลาดสู้เขาได้?นี้อะไรมีแต่กล้องแต่ MP3 ไม่มีแต่ราคาค่อนข้างสุงไม่ค่อยจะBalance กันเลย สมัยนี้กล้องนะจะ 2 ล้านพิเซลแล้ว กล้องที่มีขนาดต่ำ ๆ นะเลิดผลิตได้แล้ว Boo hoo!
Elly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 21:11  

ที่เนเธอร์แลนด์ 140 Eur อ่ะ
ksr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 11:57  

ขายเครื่อง siemens SF65 พร้อมที่ชาร์จ ที่ชาร์จในรถยนต์ small talk ใช้งานมา 3 เดือน ไม่เคยหล่นกระแทก ใช้มือเดียว Shocked ขาย 7500 สนใจ mail มาที่ ksr_happy@hotmail.com
goyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หายไปนานเลย
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 20:49  

หายไปไหนกันหมดพี่น้อง ตอนนี่มีขายรึยัง เค้าจะขายมั้ย.....
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 21:18  

เหมือนลอก philips 760มาเลยอ่ะ
hfghf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 16:35  

(BANK) ผู้เขียน:
ซีแมวไปโลด เริ่ม active ขึ้น เตรียมขาย SF65 ในวันที่ 15 ธันวาคมนี้แล้วคับ ^^
กลัวง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็กลัวง่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 10:24  

ตะลึง ประสบการณ์จริง จากปาก นร. ม.3 อ่านเล่นๆแล้วแต่ใครจะเชื่อ(อย่าว่ากานนะ) เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในจ.พิษณุโลก เด็กคนนี้ชื่อ เอ เป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม เอได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อนๆอยู่นั้น เอ ก้อเหลือบไปเห็นสิ่งๆหนี่ง เขาเดินเข้าไปใกล้ๆกับสิ่งๆนั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง เอนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขากอ้ได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว เอและเพื่อนๆก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืน เอและเพื่อนๆก้อไปที่สนามเดะเล่น และเปิดกล่องๆนั้น ข้างในกล่อง มีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชือเปลว เป็นเด็กนร คนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิต ข่มขืนและฆ่า หมกอยู่ในป่าแห่งหนึง ที่นั่นหนาวเน็บ ไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน ต้องอยู่อย่างโดดเดี่ยว จะมีครายมาอยู่เป็นเพือนเราบ้างไหม ถึงผู้ที่ได้อ่านข้อความของเรา ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก๊อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สืออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 2 coppy แต่ถ้าเทอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมง จากนี้ ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่เอได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชือและไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง เอ และเพื่อนๆก้อได้ตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ ********************************* เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า คายที่เป็นคนฆ่าเด็กเหล่านั้น --------------- ตอนนี้พวกเทอที่ได้อ่านกระทู้นี่ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้ เป็นจำนวน 2 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อนกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 02:30  

ไอ้รุ่นดีๆอย่างนี้ดั้นคัดหน่วยความจำภายนอกออก
แต่ไอ้พวกรุ่นปัญญาอ่อนๆ แบบว่าไม่มีเอ็มพี3 ดั้นเพิ่มแมมได้โง่สะไม่มีที่ติ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: