Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sharp 802 - Vodafone V802SH

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 28 / เข้าชม: 18173
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sharp 802 - Vodafone V802SH
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 21:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sharp 802 - Vodafone V802SH
http://www.siamphone.com/catalog/sharp/802.htm

mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 08:49  

กล้องเมก้าพิก เปนมาตรฐานของ Sharp ไปแล้ว
pink
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? ????? ?????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 10:03  

s700หรือเปล่าช่วยตอบหน่อย และต่างกันตรงไหนหรอค่ะ
MR.Book V 2.0s
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:18  

ชาป V602SH สวยก่าอ่ะ
http://www.siamphone.com/catalog/sharp/v602sh.htm
กล้อง 2.0M จอใหญ่กว่าด้วย แต่ไม่มี บูลทูธ แฮ่ะ
Cool

ว่าแต่ทั้งสองตัวนี้จะเข้ามาไทยเมื่อไหร่หว่า
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:32  

เข้ามาได้แค่ในสถานะเครื่องนอกน่ะสิคับ

รุ่นนี้ก้อดีอ่ะคับ แต่ด้านข้างผมว่าดีไซน์ได้ไม่ค่อยเรียบเสมอเลย นี่น่าจะเป็นความบกพร่องการดีไซน์นะคับ ดูไม่เรียบร้อยเลย แต่ก้อถือว่าให้อภัยได้คับ หยวนๆ Wink
TbYbJb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 14:18  

เมื่อไหร่ชาร์ปจะนำเข้าอย่างเป็นทางการน้า
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2004 20:03  

น่าจะถูกกว่า Sharp 902
sa[-yO-]JunG
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 08:53  

Surprised Laughing Wink Rolling Eyes Razz Shocked Very Happy
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 20:24  

ความเห็นส่วนตัว น่าจะทำหน้าจอหมุนได้นะครับ ดูจากภาพแล้วไม่มีหน้าจอด้านนอก บางทีจุดนี้อาจกลายเป็นจุดด้อยข้อใหญ่ไปก็ได้ (หรือเปล่า) แต่เรื่องสเปคเครื่องนี่ อภัยกันได้คับ เยี่ยมจริง ๆ
PanJee_PanJY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 13:39  

Embarassed ตั้งเสียงเรียกเข้าแบบTuRE Toneยังไงคะ
sassybabe
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 01:08  

Surprised No u cant set the ringtones as the true tone,coz the phone doesnt have any mp3 tones or the true tone,am i right? I 'be got this one as well! How can i use the mms or internet, my service provider is orange...Anyone who has the same phone please let me know how can i set the mms or wap..Thx
sassybabe
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 01:16  

But the design is decent and the camera and the video is the best for now
QooMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 10:49  

Sharp 802 เล่น MP3 ได้รึเปล่า
fffffffffffffffff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sharp 802 - Vodafone V802SH
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 11:39  

ขายที่ไหน
หุ หุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 16:27  

ใช้อยู่อ่ะ

ซื้อมาจากญี่ปุ่น
zunamun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 19:05  

Up ฟังก์ชั่นอะไรได้บ้างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 20:00  

หุ หุ ผู้เขียน:
ใช้อยู่อ่ะ

ซื้อมาจากญี่ปุ่น

ขายต่อไมให้8000 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 21:38  

อ่าๆๆๆ มาแล้วท่าน ซื้อมามือ1 มาบุญครอง
ร้านที่มันขายแต่ 3g อ่ะ ชื่อร้าน 3G

ซื้อมา9700 ครับผม ยังไม่มีภาษาไทยมาถึง Sad
แต่ภาพคมชัดเจ๋งโคดสุดติง กล้อง CCD 1.3 นะครับไม่ใช่ cmos มั้งนะ
แบบว่าทั้งภาพทั้งจอภาพแสดงผลเยี่ยมสุดๆ

เสียดายๆ เสียดายหลายอย่าง
ที่มันก้อสมควรเสียดายเพราะราคามันยังไม่ถึงขนาดดี
แต่ชอบครับ เจ๋ง ใหย่ไปหน่อย
....
เด๋วค่อยมาพิมต่อ ว่าแต่ผมก้อใช้ orange เหมือนกันคับ
ก้อยากได้ gprs+mms ด้วยคับ ยังทำไมได้เหมียนกัน
zoolala
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????? ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2005 02:13  

อย่างแรกเลย คือตั้งค่าให้เครื่องมีเสียงเรียกเข้าแบบ เอ็มพี่สามไม่ได้ ใครรู้บอกที อย่างที่สอง หาปุ่มใช้กล้องตัวที่สองไม่เป็น สองอย่างนี้ก่อนเลยครับ ที่เป็นปัญหาหนัก ใครรู้อะนะ วยผมทีนะครับ ขอบคุณมากเลยๆ[/i]
nuz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 04:48  

คุณ zoolala ครับ เครื่องรุ่นนี้พิเศษหน่อยตรงเสียงเรียกเข้ามันต้องแปลง mp3 ให้อยู่ในฟอแมทของ mmf ครับ ถึงจะสามารถนำมาเป็นเสียงเรียกเข้าได้
วิธีการก็คือ นำเอ็มพีสามมาแปลงเป็นไฟล์ wav แล้วก็เอามาตัดเอาเฉพาะท่อนที่คุณอยากได้อาจจะใช้โปรแกรม nero wave editor แล้วก็เอาไฟล์ที่ตัดแล้วมาแปลงเป็น mmf โดยใช้โปรแกรม wave sound decorator มันจะปรับเสียงให้มีขนาดเล็กลงแล้วก็เสียงที่ได้ เป็นเสียงเรียกเข้าจะเป็นแบบโมโนนะครับ แล้วก็ส่งเพลงลงเครื่องได้เลย
ส่วนโปรแกรมสามารถดาว์นโหลดได้จาก www.smaf-yamaha.com ลองใช้ดูนะครับ หวังว่าคงจะสนุกกับการแปลงเพลงนะครับ แล้วอีกอย่างท่านไหนที่มีวิธีเซ็ทค่า GPRS เป็น ช่วยสอนนด้วยนะครับ ผมพยายามทำมานานแล้วไม่ได้สักที ขอบคุณครับ
krazoo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 09:34  

ผมว่า มีคนใช้ โทรศัพท์ Sharp กันพอสมควรเลยครับ เราน่าจะมีศูนย์กลางในการแลกเปลี่ยนพูดคุยกันนะครับ ผมลองทำบอร์ดไว้บอร์ดนึงเผื่อทุกท่านสนใจจะไปแจมกันครับ เชิญที่นี่เลยครับ
http://sharpmobile.Forumer.com

ตอนนี้ยังทำไม่ค่อยเสร็จ จะค่อยๆทำครับ อยากจะเรียนเชิญทุกท่านเข้ามาช่วยๆกันครับ
อ่อ อ่า อยากจะเรียนเชิญ คุณ fr@nk และท่านอื่นๆที่มีความรู้มาเป็นผู้ดูแลบอร์ดได้มั้ยครับ งัยช่วยติดต่อผมผ่านเมล์หน่อยครับ
krazoo@msn.com
kipu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 13:58  

อยากทราบวิธีตั้งค่า mms gprs ของรุ่นนี้อะค่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ribosome
Year's Star

จังหวัด: ...
หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 02:17  

อยากทราบราคาตอนนี้อ่ะคับ
tumw900i
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ : ขายSHARP 802sh สีนำตาลช็อคโกสภาพดีครับเมม128 +ที่ชาร์ทเเท้
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 09:19  

สนใจโทรมาคุยกัน0819109102 ขายSHARP 802sh สีนำตาลช็อคโกสภาพดีครับเมม128 +ที่ชาร์ทเเท้ ฟังmp3ได้ปรับเบสได้ กล้องถ่ายรูปชัดเเจ่มมีลูกเล่นเยอะ ฝาพับบิดได้ใช้งานได้ดีมากเเบตทนขาย5000ถ้วน ที่ขายเพราะได้โซนี่มาใหม่ จะเก็บไว้เป็นเครื่องสำรองก็ไม่ไหวเพราะต้องเอาเงินที่ขายมาซื้อตัวใหม่ รับรองคุณภาพครับ ไม่ผิดหวัง รูปทรงเเละสีสวยงามเท่ด้วยสีช็อคโกเเลตไม่ค่อยซ้ำใคร สนใจโทรมาคุยกัน0819109102 ตาตั้ม
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 17:32  

Sad
BU b14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายมือถือญี่ปุ่น SHARP VODAFONE 802SH สีเงิน สภาพดี ใช่ได้ทุกระบบ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 18:51  

ขายมือถือ SHARP VODAFONE 802SH สีเงิน สภาพดี กล้อง 1.3 ล้าน ชัดมากๆ ชัดกว่า 2 ล้าน หลายๆยี่ห้อครับ จอหมุนได้ ใช่ได้ทุกระบบ ยกเว้นฮัท ต้ิองการขาย 1,900 บ ติดต่อ 0840444369 ดูรูปจริงตามลิงค์ครับ -------> http://www.pantipmarket.com/view.php?id=T8968825
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: