Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson J200 - Easy talk. Easy messaging

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 58 / เข้าชม: 173857
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson J200 - Easy talk. Easy messaging
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 14:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

แสดงความเห็นของคุณ (Comment & Vote) - Sony Ericsson J200 - Easy talk. Easy messaging
Catalog : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/j200.htm
Review : http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/k300i_j200i/page2.php

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 May 2005 01:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 14:17  

เป็นมือถือพื้นฐานที่น่ารักมากเลยอ่ะคับ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 19:14  

นึกว่า K500 แต่ชอบสีขาวจัง
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 11:36  

ต่อกล้องได้ไหมเนี่ย มี irda ด้วย
ไม่บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 02:02  

ราคาถูกๆ ก็ดีซิ
อยากได้แค่มี IrDA ไว้โหลดรูปเท่านั้นแหละ กล้องอะไรนี่ไม่สนใจอยู่แล้ว เอาแบบจอสี มี IrDA ถูกๆ ประมาณไม่เกิน 3,000 ก็ดีนะ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 07:04  

ไม่บอก ผู้เขียน:
ราคาถูกๆ ก็ดีซิ
อยากได้แค่มี IrDA ไว้โหลดรูปเท่านั้นแหละ กล้องอะไรนี่ไม่สนใจอยู่แล้ว เอาแบบจอสี มี IrDA ถูกๆ ประมาณไม่เกิน 3,000 ก็ดีนะ
ราคาเปิดตัวไม่เกิน3000 คงเป็นไปไม่ได้ล่ะครับ แต่สเปคที่คณว่ามาตอนนี้ก็มี มิดซูเอ็ม330 ครับ
shyboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 14:15  

สวยดีครับ เบา คงเป็นมาตราฐานใหม่ของ Basic Phone เลยก้อว่าได้ครับ

เสียงดังสะใจดี แต่เสียดายจอสีไม่สวยเลย น่าจะเอาจอ ของ K500 มาใช้นะครับ
แต่ก้อคงทำให้ราคาสูงอีกแน่ ๆ

เดาราคาตัวนี้ไว้ก่อนที่ 5000 - 5900 ครับ
ลูกชุบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 14:56  

ซือมาแล้วหล่ะค่ะ ที่ร้านเทเลวิช สาขเดอะมอลล์ โคราช
ราคา 4250 บาท
คุณสมบัิติก็โอเคนะคะ
ตัวเครื่องจริงสวยดีค่ะ
เล่น WAP ได้ โหลดเพลงได้
ฟังก์ชั่นนอกนั้นก็ไม่มีอะไรมาก
เหมาะสำหรับผู้เน้นรับสายโทรออกอ่ะค่ะ
เราซื้อสีดำมามันดูมีคลาสดีค่ะ
--ความรักและน้ำตา คือ ปริญญาของวัยรุ่น--
ลาวมาก (ไหมค่ะ)
ไม่บอกหรอกนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 01:58  

ไปถาม MBK วันนี้เห็นขายอยู่ 3900 นะ แต่บางร้านก็บอกแพงกว่านี้
อยากรู้ว่า Mem มันเหลืออยู่เท่าไร ใช้ T310 อยู่มันเหลือให้โหลดรูปอีกแค่ 500K เอง
้ัhyperlynx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ????????? ?????? 40 poly
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 01:06  

เห็นมี 40 poly แต่ไม่รู้ว่าลำโพงดีแค่ไหน พอจะสู้ K700 หรือ p900 ได้ป่าว แต่ผมคิดว่าคงไม่ ยังไงตอบผมทีนะคับ อยากหาเครื่อง SE ที่มีเสียงดีๆ ไม่แคร์เรื่องถ่ายรูปคับ
อีก 4 เดือนจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 23:04  

ไม่รู้จะเหลือเท่าไร ซัก 3000 จะได้ไหมเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 11:25  

ของใหม่ขาย 3900 (เครื่องนอก) หรือ 4500 (เครื่องศูนย์) แต่ดันขายมือสอง 5000

เสียงเรียกเข้าดังใช้ได้เลยครับ มีลำโพงอยู่ที่ด้านหลังเครื่อง
new user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 19:36  

ลูกชุบ ผู้เขียน:
ซือมาแล้วหล่ะค่ะ ที่ร้านเทเลวิช สาขเดอะมอลล์ โคราช
ฟังก์ชั่นนอกนั้นก็ไม่มีอะไรมาก
เหมาะสำหรับผู้เน้นรับสายโทรออกอ่ะค่ะ
--ความรักและน้ำตา คือ ปริญญาของวัยรุ่น--

เทเลวิช ขาย 4790 นะ ซื้อมาแล้ววันนี้ แต่สีน่ะมันไม่ใช่สีดำนะ มันเป็นสีน้ำเงินเข้ม (Midnight Blue) ต่างหาก
เสียงเรียกเข้าเพราะดี ลำโพงด้านหลังใหญ่มาก
มี IR ให้โหลดรูปกัลเพลงด้วย
อุปกรณ์เสริมมี วิทยุเอฟเอ็ม กล้อง แต่ต้องซื้อต่างหาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 01:06  

เครื่องศูนย์เหลือ 4300 แล้วอะ ลงเร็วจัง
นู๋หลิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????...
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 22:26  

ของ นู๋ มันยิง IR ได้แต่ติดต่อใครไม่ได้เลย(เอาไปยิงกับปาล์มมา)มันบอกว่าข้อมูลผิดพราดอะไรทำนองนี้ ใครเคยยิงมาแล้วช่วยบอกที Sad
jeans
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 11:08  

ใครทราบบ้างค่ะ
ส่ง iR จาก pocket pc ได้แต่ทำไมเครื่องมือถือพอโหลดรูปมันโหลดไม่ได้คะ มันขึ้นว่า error อ่ะ
con
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 16:09  

เสียงเรียกเข้าเป็นtruetoneด้วยไหม๊อ่ะอยากรู้แต่เท่าที่ดูฟังชั่นไม่ค่อยเยอะเลย อยากถามคนที่ใช้แล้วว่าคุณภาพเป็นไงคะ สนใจอยู่เหมือนกัน อันนี้กะ moto c380 อันไหนดีกว่าอ่ะช่วยให้คำแน่ะนำหน่อย
con
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 16:09  

เสียงเรียกเข้าเป็นtruetoneด้วยไหม๊อ่ะอยากรู้แต่เท่าที่ดูฟังชั่นไม่ค่อยเยอะเลย อยากถามคนที่ใช้แล้วว่าคุณภาพเป็นไงคะ สนใจอยู่เหมือนกัน อันนี้กะ moto c380 อันไหนดีกว่าอ่ะช่วยให้คำแน่ะนำหน่อย
Youi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 22:15  

Memory น้อยนิดมาก จะโหลดใส่อะไรได้เนี่ย
J200วะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 23:07  

ตอบคำถาม : J200i มันยิง IR (แต่ยิงได้กับEricssonด้วยกันเท่านั้นใครอยากส่งรูปให้เพื่อนหรือขอความทาง IR ฝันไปเถอะถ้าตางตระกูล(เคยยิงกับปาร์มSonyยังไม่รับเลย)) สามารถ รับ SMS GPRS ได้(แต่ไม่รับMMS เพื่อส่งรูปมาอย่าหวังจะได้รับ) มีผอด USB ของโนเกีย K500 ต่อคอมได้ก้นเหมือน J200i เลย(555ปัจจุบันยังไม่มีตัวติดต่อคอมกับJ200 ใครหวังจะพึงโหลดรูปเข้ามือถือก็รอไปเถอะไม่รู้จะมีซอฟแวตัวดังกล่าวเกิดเมื่อไหร่)J200 โชรูปคนโทรเข้าได้ด้วย(แล้วคุณเอารูปเพื่อเข้าเครื่องได้ยังละสงสัยต้องยืมลมหายใจของ Ericssonคนอื่นมาต่อชีวิตละมัง)
Moto C380 รับ SMS EMS MMS ไม่มี IR แต่ราคาถูกดีกว่าใช้ไม่ได้, มีความจำ 1.8แต่ยังไม่รู้จะเอาไปทำไรบ้างคิดดูก่อน, มี Polyphonic 24 เองแต่คงสมารถเพิ่มเพลงเข้าตัวเครื่องได้เพราะมันต่อ USB ได้และมีหน่วยความจำ1.8mb เสียแต่รูปร่างเฮ่ยไปหน่อยนอกนั้นท่าจะดีกว่า J200 อยู่หลายด้านอะนะหรือรองเข้าไปดูคุณสมบัติมันเปลี่ยบเอาแล้วมาดู postอันนี้ก็คงตัดสินใจได้ไม่ยากดอกน้องเอย
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 15:12  

J200วะ ผู้เขียน:
ตอบคำถาม : J200i มันยิง IR (แต่ยิงได้กับEricssonด้วยกันเท่านั้นใครอยากส่งรูปให้เพื่อนหรือขอความทาง IR ฝันไปเถอะถ้าตางตระกูล(เคยยิงกับปาร์มSonyยังไม่รับเลย)) สามารถ รับ SMS GPRS ได้(แต่ไม่รับMMS เพื่อส่งรูปมาอย่าหวังจะได้รับ) มีผอด USB ของโนเกีย K500 ต่อคอมได้ก้นเหมือน J200i เลย(555ปัจจุบันยังไม่มีตัวติดต่อคอมกับJ200 ใครหวังจะพึงโหลดรูปเข้ามือถือก็รอไปเถอะไม่รู้จะมีซอฟแวตัวดังกล่าวเกิดเมื่อไหร่)J200 โชรูปคนโทรเข้าได้ด้วย(แล้วคุณเอารูปเพื่อเข้าเครื่องได้ยังละสงสัยต้องยืมลมหายใจของ Ericssonคนอื่นมาต่อชีวิตละมัง)
Moto C380 รับ SMS EMS MMS ไม่มี IR แต่ราคาถูกดีกว่าใช้ไม่ได้, มีความจำ 1.8แต่ยังไม่รู้จะเอาไปทำไรบ้างคิดดูก่อน, มี Polyphonic 24 เองแต่คงสมารถเพิ่มเพลงเข้าตัวเครื่องได้เพราะมันต่อ USB ได้และมีหน่วยความจำ1.8mb เสียแต่รูปร่างเฮ่ยไปหน่อยนอกนั้นท่าจะดีกว่า J200 อยู่หลายด้านอะนะหรือรองเข้าไปดูคุณสมบัติมันเปลี่ยบเอาแล้วมาดู postอันนี้ก็คงตัดสินใจได้ไม่ยากดอกน้องเอย

ไม่จริงหรอกครับ ที่ใช้อยู่ก็โหลดผ่าน IR ของ Notebook ได้ตามปกติ ทั้งรูปและ MIDI
ถ้าเป็นระหว่างมือถือเครื่องอื่น ส่งรูปกับเสียง ผ่านทาง IR กับ Phillips Xenium 9@9c ที่ใช้อยู่อีกเครื่องได้เป็นปกติ
J200วะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????...
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 22:32  

วานคุณ "คนใช้" ช่วยลองทดสอบกับรุ่นอื่นด้วยเช่น Nokia หรือ ปาร์ม ยี่ห้ออื่น(ผมเคยลองส่งจาก ปาร์ม m100 กับ Sony NZ90g มาแล้วไม่ประสบผมสำเร็จ)เห็นทางศูนย์ชี้แจงว่าเนื่องจากระบบคนละตัวกัน(แล้วไอ่ที่เรียก Ir นี้มันไม่ใช้ระบบมาตราฐานเดียวกันหรือ งง) วานคุณ "คนใช้" ช่วยชี้ชัดๆ ตรงนี้ให้หน่อยจะไปประโยชน์กับผมมาก 555 ออแล้วผมเคยส่งจาก Ir เครื่องผมเอง(เครื่องคอมพิวเตอร์ธรรมดาแต่ไม่ธรรมดา...มันเก่านะแต่ใช้ได้) มันจะมีอาการมองเห็นกันจริงแต่แจ้งชื่อซึ่งกันและกันด้วยแต่ไม่สามารถส่งข้อมูลถึงกันได้ งงง(รอบสอง) ออ...ย้ำ เคยลองส่งภาพขนาด 88x88 เองเล็กมาคมาก แต่ไปไม่ถึงไหนเลยรองมานานจนท้อแล้ว (เห็นคุณ ส่งผ่านโน๊ตบุ๊กได้ก็อิจฉา) แล้วอย่าเลือมบอกสเป็คโน๊ตบุ๊กคุณด้วยนะจะได้ลองบ่าง... ขอบคุณ J200วะ
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 21:26  

Notebook ที่ใช้ Acer Celeron 2.6 Window XP
เมื่อวานลองส่งจาก K700 ของเพื่อนก็รับได้ครับ
แต่ของโนเกียไม่เคยลอง เพราะ ไม่มีโนเกียเลยครับ แถม คนรอบ ๆ ตัว ยังไม่มีใครใช้โนเกียอีก ( เอ๊ะ มันผิดปกติหรือเปล่าเนี่ย )
ลืมบอกไป Midi รับได้ไม่เกิน 30 K ต่อเพลงนะครับ
รูปก็ได้ประมาณ 128X128 ครับ มากกว่านี้ไม่ค่อยแน่ใจ อาจรับไม่ได้ก็ได้ครับ
แต่รูปที่ได้มา เสียดายหน่อยครับเพราะจอสีไม่เยอะเลยทำให้ไม่ค่อยสวยเหมือนอยู่บนเครื่องอื่นนะครับ
J200วะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??????...
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 01:18  

งะ คล้ายกันเลย รอบตัวผมมีแต่คนใช้ โนเกีย กับ โมโต (แต่ไอ้ทีสงสัยมากคือ มาตราฐาน Ir มันไม่ใช้มาตราฐานเดียวกันหรือ) ผมลองส่งข้อมูล เช่น ภาพ และ ข้อความ จากปาร์มรุ่นดังกล่าวไปยัง โนเกียของคนรู้จัก กลับใช้ได้ผลตามคาด และก็ส่งอยู่งั้นหลายที่วนไปวนมาด้วยความอิจฉาว่าทำ Ir ของตัวเองทำไมถึงไม่ได้อย่างนี้ (ร้องไห้เล็กๆ) แล้วตอนนี้ก็ยังใช้ ดาต้าลิ้งไม่ได้อีก(สายเดียวกับ K500) รู้สึกเพราะยังไม่มีโปรแกรมที่เล่นกับ J200 ได้ เห็นเขาว่าถ้าจะใช้สาย USB ต้องไปอัพที่ตัวเครื่องเองด้วยกระมัง, ตอนนี้ผมไปโหลดตัวทำ Wallpaper ที่ใช้กับ J200 มาแล้วประมาณว่าจะเวอร์ชั่น 2 (ImageEditor) ได้แต่แต่งภาพไปเรื่อยๆ ไม่รู้จะส่งภาพเข้าเครื่องอย่างไรดี...

ปล.มีอะไรอับเดต อย่าลืมบอกกันนะคุณ "คนใช้"
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 11:46  

คู่แข่งรุ่นนนี้คือ 2600 ครับ รุ่นนี้ ก็ดีนะครับ
ดินสอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ????? FM ??????????????????? ????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 13:49  

GUN 200 ผู้เขียน:
คู่แข่งรุ่นนนี้คือ 2600 ครับ รุ่นนี้ ก็ดีนะครับ
xx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 18:12  

อยากรู้ว่า เวลาคุย เสียงที่ออกลำโพงมาดังดีไหม ไม่ใช่ต้องเอาโทรศัพท์ไปไว้ในหู ถึงจะได้ยินอะ แล้วการค้นหารายชื่อ ทำได้ง่ายไหม ตั้งปุ่มโทรด่วนได้ไหม (ไม่เคยใช้ของ SE อะคับ เลยไม่รู้) อยากได้เหมือนกัน ไปจับๆมาแล้ว เล็กน่ารักดี
J200วะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 16:36  

Exclamation ตอนมีปังหาเพิ่มมาอีกแล้วคุณ "คนใช้" เครื่องดับเองคามือ(ไม่เข้าใจ)กดเล่นอยู่ดีๆ ก็ดับ(โตกจายมกเลย)พอกดปุ่มปุบมันก็ติดป๊บ(ปุ่มไหนก็ได้ประมาณว่า Please any key to stat ฮะๆ)ขึ้นมาใหม่ Shocked สรุปว่ามันเป็นอาการปกติเปล่า(ไม่ได้ไปยุ่มกับปุ่ม NO เลยนะ เป็นมาหลายครั้งแล้วเล่นๆ อยู่ดับ แบตเต็มขอบอก)และที่หน้าสังเกต มันเหมือนกับเปิดเครื่องใหม่คือ มันพยายามติดต่อกับ ซิมใหม่และหาเครือข่ายอีกครั้ง (งง เราเจอ hot key Restart เข้าให้แล้ว แต่ไม่รู้ปุ่มไหน)

ถึงคุณ "xx" เสียงเครื่องผมนะเร่งสุดไม่ได้เพราะทำนองริงโทนมันจะขาดไม่รู้ทำไม่อาจจะเป็นเพราะเร่งดังเกินไปมั้งแต่ขอบอกเร่งสุดแล้วดังมาก คนทั้งรถเมได้ยินเลย(ถ้าไม่ไปอุดรูลำโพงด้านหลังนะ)ปรับเสียขณะคนโทรเข้าปกติ กดลงลด กดขึ้นเพิ่ม ตอนคุย.

ถึงคุณ "คนใช้" Ir Notbook ใช้ได้จริงๆ ด้วย (แอบไปใช้ของชาวบ้านเขาตอนเผอ OS XPe) แต่ยังไม่รู้ใส่เพลงไง มัน สกุลอะไรบอกทีเผื่อเจ้าของเขาเผออีกจะได้ไปเล่นต่อ (Ir รับขอความไม่ได้เช่นเคย ไม่เหมือน Nokia เลยยืดหยุ่นกว่า ทั้งรับ และส่ง)

ปล.รุ่น 2600ของNokia ก็หน้าใช้นะถูกกว่าด้วย(นิดนึง)แต่ไม่มี Ir ตอนซื้อเลยไม่ได้สนใจทุกอย่างคล้ายกันใครสนลองดูในเวปเน้อ.เปลียบเทียบกันเอาเอง(เพราะผมก็มีปัญหาคาใจกับ SE อยู่ตอนนี้เดี๋ยวจะหาว่าลำเอียง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 09:34  

J200วะ ผู้เขียน:
Exclamation ตอนมีปังหาเพิ่มมาอีกแล้วคุณ "คนใช้" เครื่องดับเองคามือ(ไม่เข้าใจ)กดเล่นอยู่ดีๆ ก็ดับ(โตกจายมกเลย)พอกดปุ่มปุบมันก็ติดป๊บ(ปุ่มไหนก็ได้ประมาณว่า Please any key to stat ฮะๆ)ขึ้นมาใหม่ Shocked สรุปว่ามันเป็นอาการปกติเปล่า(ไม่ได้ไปยุ่มกับปุ่ม NO เลยนะ เป็นมาหลายครั้งแล้วเล่นๆ อยู่ดับ แบตเต็มขอบอก)และที่หน้าสังเกต มันเหมือนกับเปิดเครื่องใหม่คือ มันพยายามติดต่อกับ ซิมใหม่และหาเครือข่ายอีกครั้ง (งง เราเจอ hot key Restart เข้าให้แล้ว แต่ไม่รู้ปุ่มไหน)

ถึงคุณ "xx" เสียงเครื่องผมนะเร่งสุดไม่ได้เพราะทำนองริงโทนมันจะขาดไม่รู้ทำไม่อาจจะเป็นเพราะเร่งดังเกินไปมั้งแต่ขอบอกเร่งสุดแล้วดังมาก คนทั้งรถเมได้ยินเลย(ถ้าไม่ไปอุดรูลำโพงด้านหลังนะ)ปรับเสียขณะคนโทรเข้าปกติ กดลงลด กดขึ้นเพิ่ม ตอนคุย.

ถึงคุณ "คนใช้" Ir Notbook ใช้ได้จริงๆ ด้วย (แอบไปใช้ของชาวบ้านเขาตอนเผอ OS XPe) แต่ยังไม่รู้ใส่เพลงไง มัน สกุลอะไรบอกทีเผื่อเจ้าของเขาเผออีกจะได้ไปเล่นต่อ (Ir รับขอความไม่ได้เช่นเคย ไม่เหมือน Nokia เลยยืดหยุ่นกว่า ทั้งรับ และส่ง)

-เวลา connect IR กับ Notebook ได้ ถ้าเป็น XP ให้สังเกตบน Desktop จะมี icon "Send file to another device" โผล่ขึ้นมา double click เข้าไป แล้วเลือก file ที่จะส่งได้เลย นามสกุล mid ขนาดไม่เกิน 30 k
-ยังไม่เคยส่งข้อความระหว่างมือถือโดยใช้ IRเลยครับ เลยตอบไม่ได้
- อาการนี้เหมือน แบตหลวม หรือ ไม่สนิทนะครับ เวลามันขยับออกมานิดหน่อยก็จะดับ แต่พอเรากดปุ่มอะไรก็ตาม ก็เหมือนขยับมันเข้าไปก็เลยติดใหม่ แล้วก็หาสัญญานใหม่ ลองเช็คดูนะครับ เพราะฝาหลังรุ่นนี้ดูหลวม ๆ

ปล.รุ่น 2600ของNokia ก็หน้าใช้นะถูกกว่าด้วย(นิดนึง)แต่ไม่มี Ir ตอนซื้อเลยไม่ได้สนใจทุกอย่างคล้ายกันใครสนลองดูในเวปเน้อ.เปลียบเทียบกันเอาเอง(เพราะผมก็มีปัญหาคาใจกับ SE อยู่ตอนนี้เดี๋ยวจะหาว่าลำเอียง)
MrXP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2005 20:20  

รุ่นนี้โหลดริงโทนได้หรือยังครับ
J200วะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 22:00  

MrXP ผู้เขียน:
รุ่นนี้โหลดริงโทนได้หรือยังครับ

รอไปก่อนนะ ไม่สนับสนุน MMS Arrow อิอิ เราเคยโหลดแบบโพริโทนิค ก็ไม่สำเร็จเหมือนกัน ยังสรุปไม่ได้ว่านอกจากรับโทรศัพย์ แล้วทำไรได้บ้าง วานผู้บริหาร E ช่วยทีอับเดทซอฟแวร์ให้หน่อยเน้อ เออแล้วอย่าลืมปรับ Ir ให้มันเป็นมาตราฐานเดียวกับชาวบ้านเขาบ้างนะ...ขอบคุณ (ถ้าทำได้)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 05:02  

รุ่นนี้ ได้ยินเสียงของเครื่องอื่นชัดไหมครับ เอาของน้องมาใช้เวลาโทรหาใคร ๆ ไม่ค่อยจะได้ยินเสียงของคู่สนทนา แต่ทางเขาได้ยินเราชัด
ลูกน้ำ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 18:16  

อัดเสียงได้ปะรุ้นนี้ J200 ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 22:24  

อัดเสียงไม่ได้
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 01:02  

ปุ่มกดไม่ดีอ่ะ ซื้อมา 2 เครื่องให้พี่สาวเครื่องนึง มันจะมีเสียงดังก๊อกแก๊ก ๆ ตลอดอ่ะ ที่ตัวปุ่มวางสาย ปุ่มอื่นไม่เป็นทั้งสองเครื่องเลย แถมมีเครื่องนึง ตัว joystic ก็ไม่ค่อยดีอ่ะ เหมือนวัสดุที่ใช้ไม่ค่อยดีอ่ะ แล้วก็ประกอบมาให้ไม่สนิทด้วย ใครที่คิดจะซื้อก็เลือกรุ่นอื่นดีกว่า ไม่รู้เพราะว่ารุ่นนี้เค้าทำมาราคาถูกรึเปล่าเลยใช้วัสดุเลยไม่ค่อยดี .. เซ็งมาก ดันซื้อมาแล้วตั้ง 2 เครื่องแน่ะ แถมคนขายไม่ยอมให้เปลี่ยนอีกต่างหาก เซ็งสุด ๆ ต้องเข้าศูนย์ซ่อมอย่างเดียว 2 เครื่องเลย
ncs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 11:13  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง ผู้เขียน:
ปุ่มกดไม่ดีอ่ะ ซื้อมา 2 เครื่องให้พี่สาวเครื่องนึง มันจะมีเสียงดังก๊อกแก๊ก ๆ ตลอดอ่ะ ที่ตัวปุ่มวางสาย ปุ่มอื่นไม่เป็นทั้งสองเครื่องเลย แถมมีเครื่องนึง ตัว joystic ก็ไม่ค่อยดีอ่ะ เหมือนวัสดุที่ใช้ไม่ค่อยดีอ่ะ แล้วก็ประกอบมาให้ไม่สนิทด้วย ใครที่คิดจะซื้อก็เลือกรุ่นอื่นดีกว่า ไม่รู้เพราะว่ารุ่นนี้เค้าทำมาราคาถูกรึเปล่าเลยใช้วัสดุเลยไม่ค่อยดี .. เซ็งมาก ดันซื้อมาแล้วตั้ง 2 เครื่องแน่ะ แถมคนขายไม่ยอมให้เปลี่ยนอีกต่างหาก เซ็งสุด ๆ ต้องเข้าศูนย์ซ่อมอย่างเดียว 2 เครื่องเลย

Question ซื้อจากไหนเหรอครับจากศูนย์ป่าวหรือจากร้านทั่วไปครับ ถามไว้เพื่อเปรียบเทียบมาตรฐานของสินค้าน่ะครับ[/quote]
เอ 69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 16:55  

ผมซื้อเครื่องมา 7/4/48 ใช้งานได้ถึง 14/4/48 เครื่องก็เริ่มรวนแล้วรับได้โทรออกไม่ได้ ต้อง reset เครื่องใหม่ข้อมูลในเครื่องหายหมด ใช้งานต่อได้อีก 2-3 วัน คราวนี้ดับหายไปเลยเปิดไม่ติด เซ็งมากๆๆๆ เครื่องใหม่จะไม่ซื้ออีกแล้วยี่ห้อนี้..... Evil or Very Mad
ปังปัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 00:00  

อยากถามว่า J-200
-มีเมนูภาษาไทยรึเปล่า
-ล็อกปุ่มกดอัตโนมัติรึเปล่า
-มี Bluetooth รึเปล่า
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 12:44  

อืมมี IrDA แต่ไม่มี mms ทำมาทำไมเนี่ย
เพิ่งซื้อมาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 09:14  

new user ผู้เขียน:
ลูกชุบ ผู้เขียน:

เทเลวิช ขาย 4790 นะ ซื้อมาแล้ววันนี้ แต่สีน่ะมันไม่ใช่สีดำนะ มันเป็นสีน้ำเงินเข้ม (Midnight Blue) ต่างหาก
เสียงเรียกเข้าเพราะดี ลำโพงด้านหลังใหญ่มาก
มี IR ให้โหลดรูปกัลเพลงด้วย
อุปกรณ์เสริมมี วิทยุเอฟเอ็ม กล้อง แต่ต้องซื้อต่างหาก

ต่อกล้องยังไงค่ะช่วยบอกหน่อยสิ ขอบคุณค่ะ
Pi-Po
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 22:52  

เห็นเพื่อนก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน ตอนแรกดูก็ว่ามันน่ารักดี สวยเบาด้วย แต่ไม่คิดว่าจะมีปัญหาเยอะอย่างนี้ ตอนแรกอิจฉาเหมือนกัน ของเพื่อนมานสวยกว่า เพราะใช้ Moto C650 อยู่ ตอนนี้เลยสบายใจแระ หุหุ โรคจิตนิดหน่อย Laughing
กวง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 22:41  

อยากถามผู้รู้ว่ารุ่นนี้สามารถโหลดภาพจากคอมมาเป็นวอลเปเปอร์หน้าจอได้ไหมครับ ถ้าทำได้จะเก็บภาพได้ประมาณกี่รูป ผมมีกล้องดิจิตัลอยู่แล้ว จึงไม่ต้องการมือถือติดกล้อง ช่วยแนะนำวิธีโหลดด้วยครับ และอยากถามราคาดาต้าเคเบิ้ลของแท้และของเทียมด้วยครับว่าราคาเท่าไหร่ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่ให้คำแนะนำครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 23:53  

ลูกน้ำ ผู้เขียน:
อัดเสียงได้ปะรุ้นนี้ J200 ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

^-^ ผู้เขียน:
อัดเสียงไม่ได้

รุ่นนี้อัดเสียงไม่ได้ ไม่รองรับ communicam (ต่อกล้องม่ะได้!)
มี IrDA แต่ไม่รองรับ mms!!

T290i อัดเสียงได้ เอามาทำเป็นริงโทนก็ได้
รองรับ mms แต่ไม่มี IrDA
มี speaker phone ต่อกล้องได้ ราคาถูกกว่า!
JayJoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 12:38  

ซื้อมาแล้วครับ (1/8/4Cool สีน้ำเงินดำ ของศูนย์ SE-Mallกะปิ ราคาที่เดินถามจากร้านทั่ว ๆ ไป ต่ำสุดได้ที่ 3,500 แต่ซื้อในศูนย์ SE ราคาสูงกว่านิดหน่อย 3,590 แล้วก็แถม Small Talk แบบถูก ๆ มาอันนึง

โชคดีที่ตัดสินใจ ยอมจ่ายแพงกว่านิดหน่อย เพราะที่ศูนย์เค้าให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ ได้ภายใน 7 วัน เครื่องที่ผมได้มา มันมีปัญหาที่ปุ่ม Navi Key กดแล้วมันรวน ๆ ก็เลยเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่มา ปุ่มนี้ต้องเช็คดี ๆ นะครับ เพราะรู้สึกมันจะเสียง่าย ยังคิดอยู่เลย ถ้าซื้อร้านข้างนอก มีหวังไม่ยอมให้เปลี่ยนแหง ๆ

ตอนแรกก็จะเอา T290 แบบที่คนข้างบนแนะนำแล้วครับ เพราะถูกดี ตอนนี้ 2พันนิดหน่อย แต่เครื่องไม่ค่อยมีแฮะ เดินหาตั้งหลายร้านไม่มี พอไปดูตัวจริงแล้ว มันก๊องแก๊งมากไปหน่อย เลยตัดสินใจยอมเพิ่มอีกพันนึง เอารุ่นนี้ดีกว่า หน้าตาดูดีกว่า

ราคาขนาดนี้ ใช้งานได้ประมาณนี้ ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ....
พังไปแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 16:59  

ซื้อมาตอน 01/48
ปัจจุบัน มีแต่ไฟหน้าจอ ตัวหนังสือมาๆหายๆ
ว่าจะเอาไปเข้าศูนย์ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไร่จะได้
กะว่าซ่อมเสร็จเมื่อไหร่จะขายทิ้งเลย
นคริน กิ่งศักดิ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 22:29  

บอกได้เลย แย่มั๊กๆ เคยใช้ Nokai 8310 ยุคแรก ซื้อมา 13,900 อยากเปลี่ยนมาใช้จอสี ไหงได้ แย่มั๊กๆ กดไรก็กุ๊กกัก ไปหมด โหลด Ringtone True ไม่ได้จ้า Mem เต็ม จะว่า "ห่วย" ก็ดันโทรได้ รับสายได้ ก็เอาเป็นว่า "หวย" ก็แล้วกัน จิงๆ อยากบอกว่า "ฮ่วย" มากกว่า
สนป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ????????? ? ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 19:41  

เพิ่งซื้อสีน้ำเงินดำ มาได้อาทิตย์ ยังไม่ค่อยจะถึงดี

ไม่ได้เสีย ไม่ได้พังนะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบฟังค์ชันภายใน

สนใจ email มาได้นะครับ ichiro901@yahoo.com

ขายถูก ๆ ให้ครับ
CALL.JA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 15:28  

Shocked SONYERICSSON จัดงาน PROMOTION ที่ เซ็นทัรลลาดพร้าวค่ะ Laughing

Surprised ตั้งแต่วันอังคารที่ 15 - วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน Razz
Wink ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 1 หน้าโออิชิ ค่ะ
Cool คุณสามารถตรวจเช็คสภาพตัวเครื่องและสอบถามข้อมูลการใช้งานได้ค่ะ
Very Happy และภายในงานมีการจำหน่ายโทรศัพท์และอุปกรณ์ของโซนี่อิริคสัน
Embarassed ในราคาโปรโมชั่นค่ะ

Razz สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ CALLcenter SOnyericsson 02-2483030
nah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : j200
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 14:38  

อยากขายใครสนใจติดต่อ
ืnah2524@thaimail.com
i TounG
Year's Star

หัวข้อ : J200
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 17:58  

ซ่อมแล้ว 2 ครั้ง

รออยู่เดือนกว่าๆ

เซ็งสุดๆ

ปล. SE มีปัญหาหน้าจอค้างเหมือนกันทุกรุ่นรึป่าวเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 16:41  

UnLiMiTed - Pong ผู้เขียน:
ต่อกล้องได้ไหมเนี่ย มี irda ด้วย

ผมขอเสนอว่ามือถือรุ่นนี้ J200 i โครตห่วยที่สุด อาจเป็นเพราะเป็นสินค้าจากประเทศใต้หวัน
ก็ได้ ที่ผลิตออกมาแล้ว..ผมน่าจะให้โล่...นะ..โล่อันดับห่วยแตกนะ..ถ้าใครได้อ่านช่วยบอกว่าอย่าไปซื้อเลย...นาฬิกาปลุกธรรมดาจะดีกว่าอีก ...ผมพึ่งจะซื้อมาวันที่ 14/1/49 โอ้โฮ..โค รตเสียดายเงินเลย Embarassed
เซ็งโคตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 00:30  

เครื่องห่วยมากมาย ส่งซ่อม 3 ครั้งแล้ว อาการเดิม
คือเปลี่ยน คอนเนคเตอร์ ตรงที่เสียบแบ็ต
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:50  

รุ่นนี้ผมเคยใช้ห่วยมาหน้าจออยู่ดีๆก็ขาวมองไม่เนจอเลย
Megandwr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 17:03  

http://dqsrbdbfwrrad.host.com
<a href="http://dqsdbdbfeqgqg.host.com">desk3</a>
desk4
[link=http://dqsabdbffawrw.host.com]desk6[/link]
Chriszfn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SIAMPHONE
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 08:08  

Hey! big boobs boob bouncing boobs nice boobs black boobs teen boobs naked boobs
Jaimeoyc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Post
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 00:54  

Hey! free career interest tests chrysler financial financial news financial freedom financial advisor financial management ameriprise financial
Peternkw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SIAMPHONE
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 08:51  

Hey! home mortgages uk mortgages home mortgage lender home mortgages uk home mortgage lenders mortgage payment calculator interest
bobik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LINKS
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 20:38  

http://fdsfggfdfg.com kukdyjfdsgsfdafgrdhtjkgjhfd
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: