Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 465599
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 20:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

Er ผู้เขียน:
ฟัดธงหน่อยครับว่า มิตซู m900 กับ เบนคิว s700 อันไหนดีกว่าหน่าใช่กว่าครับ

วัดกันตอนปัจจุบันนี้นะ
m900 เมนูและปุ่มกดยังไม่มีภาษาไทย(ในอนาคตอาจมี (รึเปล่า)
s700 เมนูและปุ่มกดภาษาไทย(เฉพาะ0ไอโมบาย)

ผมรู้เท่านี้แหละครับ คงต้องตัดสินกันเรื่องรูปทรงแล้วแต่ความชอบส่วนตัว
ปล. ตอนนี้ผมใช้s700
er
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 21:01  

อยากได้มากๆ แต่ตอนนี้เริ่ม เอียงไปทาง m900 หล่ะครับรูปชัดมาก 18xxxx โอ๊ย อยากได้ๆ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 21:21  

er ผู้เขียน:
อยากได้มากๆ แต่ตอนนี้เริ่ม เอียงไปทาง m900 หล่ะครับรูปชัดมาก 18xxxx โอ๊ย อยากได้ๆ

ถ้าเน้นถ่ายรูปก็ m900 ชัวร์โลดครับ
แต่ถ้ารักในเสียงเพลง s700 ยังรออยู่นะ

แต่ถ้าจะเอาทั้ง2อย่าง ไม่ยากครับ 2เครื่องไปเลย Laughing
เก็บตังรัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 13:11  

อยากได้ สุดๆๆ หลังปีใหม่ราคาจะลดลงกว่านี้ไหมคับ ตอนนี้ ได้ 8000 ละ เก็บอยู่ -*- อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผมว่า คุ้มค่ากับราคานะ ผมชอบมากกว่า m900 อิอิ ม่ะชอบทรงเดียวกับ e800
oNenGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 13:45  

อยากรู้มันรับ mini sd ram ความจุมากแล้วจะมีปัญหาอะัไรรึเปล่า
มันจามองเห็นไหม ใครลองใส่512 กับ 1Gb แล้วมั้ง มีปัญหาอะไรไหม
โชยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 14:22  

s700 ถ่ายในที่มืดไม่ค่อยดีหรอคะ
Makoto[n]
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ----
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 16:24  

cmtech. ผู้เขียน:
Makoto[n] ผู้เขียน:
คุณ cmtech ครับ
คิดว่าราคาเจ้านี่ ช่วงคริสมาส มันจะลงมาอีกป่าวครับ
กะซื้อตอนนั้นน่ะ

-แล้วถ้าผมซื้อแล้วต้องมี card reader แยกรึเปล่าครับ หรือว่า พอต่อสายดาต้ากับตัวเครื่องแล้วมันจะเห็นเป็น driveๆ นึงไปเลย จะได้เอาเพลงใส่ง่ายๆหน่อย
-แล้วถ้าต้องการย่อหนังลงมาดู ต้องทำยังไงบ้างครับ (มันรองรับไฟล์อะไรบ้างอ่ะ)

พอเสียบสายแล้วจะเห็นไดร์วเพิ่มขึ้นมาอีก1ตัวครับลากเพลงใส่เข้าไปได้เลย
ย่อหนังใช้ quicktime pro ครับ convert ให้เป็นไฟล์ .mp4 เครื่องรุ่นนี้อ่านไฟล์หนังได้2แบบ มี .mp4 กับ .3gp ข้อดีของไฟล์แบบนี้คือบีบอัดได้มาก ขนาดเล็ก ประหยัดพื้นที่

พอดีผมไปเจอกระทู้ในบอร์ดพันทิบ วิธีแปลงไฟล์ mp3 เป็น mp4 แล้ว s700 ตัวนี้มันจะเล่นได้มั๊ยอะครับ นามสกุลไฟล์เป็น M4A เพราะเขาบอกไว้ว่า K700 เล่นได้สบายๆ แต่ 6230 เล่นไม่ได้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3174769/T3174769.html

เนี่ยๆ

แล้ว ควิกทาม โปร หามาจากไหนอะ (ฟรีใช่ป่าว)
witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 16:38  

ถ้าใช้เก็บข้อมูลไฟล์ทั่วๆไปลงเมมในเครื่องได้ใช่มั้ยครับ คืออยากถามว่าใช้แทน handy drive จะ work มั้ยครับ ในด้านความสะดวกในการเชื่อมต่อเพื่อส่งข้อมูลและความเร็ว(คือเราต้องพกสายเชื่อมต่อแค่เส้นเดียวก็รับส่งข้อมูลกับคอมได้แล้วใช่มั้ยอ่ะครับ)
cmtech.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 19:11  

คุณ cmtech ครับ
คิดว่าราคาเจ้านี่ ช่วงคริสมาส มันจะลงมาอีกป่าวครับ
กะซื้อตอนนั้นน่ะ

-แล้วถ้าผมซื้อแล้วต้องมี card reader แยกรึเปล่าครับ หรือว่า พอต่อสายดาต้ากับตัวเครื่องแล้วมันจะเห็นเป็น driveๆ นึงไปเลย จะได้เอาเพลงใส่ง่ายๆหน่อย
-แล้วถ้าต้องการย่อหนังลงมาดู ต้องทำยังไงบ้างครับ (มันรองรับไฟล์อะไรบ้างอ่ะ)

พอเสียบสายแล้วจะเห็นไดร์วเพิ่มขึ้นมาอีก1ตัวครับลากเพลงใส่เข้าไปได้เลย
ย่อหนังใช้ quicktime pro ครับ convert ให้เป็นไฟล์ .mp4 เครื่องรุ่นนี้อ่านไฟล์หนังได้2แบบ มี .mp4 กับ .3gp ข้อดีของไฟล์แบบนี้คือบีบอัดได้มาก ขนาดเล็ก ประหยัดพื้นที่

พอดีผมไปเจอกระทู้ในบอร์ดพันทิบ วิธีแปลงไฟล์ mp3 เป็น mp4 แล้ว s700 ตัวนี้มันจะเล่นได้มั๊ยอะครับ นามสกุลไฟล์เป็น M4A เพราะเขาบอกไว้ว่า K700 เล่นได้สบายๆ แต่ 6230 เล่นไม่ได้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3174769/T3174769.html

เนี่ยๆ

แล้ว ควิกทาม โปร หามาจากไหนอะ (ฟรีใช่ป่าว)

เรื่องราคาผมยังไม่แน่ใจว่าจะลงอีกหรือเปล่านะ แต่ได้ข่าวแว่วๆว่าเค้าจะขึ้นภาษีในปีหน้าก็ยังไม่รู้ว่าจะขึ้นราคามือถือรึป่าว
เรื่องไฟล์เพลงที่ s700 เล่นได้ก็มี.mp3กับ .midi ครับ นอกเหนือจากนี้เครื่องอ่านไม่ออก
quicktime pro เวอร์ชั่นทดลองหาโหลดได้ทั่วไปครับ แต่ถ้าต้องการจะใช้ตัวเต็มFull add msn มาขอจากผมไปได้เลยหาดูจากกระทู้หน้าแรกๆครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 19:20  

witt ผู้เขียน:
ถ้าใช้เก็บข้อมูลไฟล์ทั่วๆไปลงเมมในเครื่องได้ใช่มั้ยครับ คืออยากถามว่าใช้แทน handy drive จะ work มั้ยครับ ในด้านความสะดวกในการเชื่อมต่อเพื่อส่งข้อมูลและความเร็ว(คือเราต้องพกสายเชื่อมต่อแค่เส้นเดียวก็รับส่งข้อมูลกับคอมได้แล้วใช่มั้ยอ่ะครับ)

เก็บไฟล์ได้ทุกชนิดครับ(แม้แต่ไวรัส)
ถามว่าใช้แทน handy drive จะ work มั้ย ขอตอบว่า ถ้าใช้กับพวกไฟล์รูปหรือเพลง เวิร์กครับ ถ้าเป็นไฟล์ขนาดเล็กอย่างอื่นก็พอได้(ให้สร้างโฟลเด้อแยกไว้ต่างหาก) แต่ไม่ควรใช้กับไฟล์ที่ใหญ่เกินไปก็พอแล้วครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ......
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 19:29  

oNenGo ผู้เขียน:
อยากรู้มันรับ mini sd ram ความจุมากแล้วจะมีปัญหาอะัไรรึเปล่า
มันจามองเห็นไหม ใครลองใส่512 กับ 1Gb แล้วมั้ง มีปัญหาอะไรไหม

มีครับแต่เป็นปัญหาทางสายตา อย่างถ้าเราใส่512 แน่นอนเราจะต้องยัดเพลงเข้าไปยังไงก็ไม่ต่ำกว่า100เพลง แล้วทีนี้เวลาจะเลือกข้ามจะฟังเพลงอีกเพลง หากันตาลายครับกว่าจะเลื่อนจนเจอเพลงที่จะฟัง ปุ่มนี่เปียกเหงื่อไปหมด

ปล.ถ้าไม่เป็นอย่างที่ผมว่ามาก็ ไม่มีปัญหาครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 19:35  

ถ้าเน้นถ่ายรูปก็ m900 ชัวร์โลดครับ
แต่ถ้ารักในเสียงเพลง s700 ยังรออยู่นะ

แต่ถ้าจะเอาทั้ง2อย่าง ไม่ยากครับ 2เครื่องไปเลย Laughing
Very Happy m900 ก้อฟงัเพลงด้ายไม่ใชหรอครับ
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : notezax
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 21:36  

benQ s700 มีนาฬิกาปลุกปะครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 21:50  

Anonymous ผู้เขียน:

Very Happy m900 ก้อฟงัเพลงด้ายไม่ใชหรอครับ

ฟังได้ครับ แต่ชื่อเพลงไทยยังเป็นภาษาต่างดาวอยู่
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: notezax
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 21:54  

notezax ผู้เขียน:
benQ s700 มีนาฬิกาปลุกปะครับ

มีตั้งปลุกได้4เวลาครับใช้mp3เป็นเสียงปลุกก็ได้ ละก้อมีเตือนนัดหมายเหมือนกับรุ่นอื่นทั่วๆไป
ลำโพงดังมากๆใช้ปลุกเผื่อคนข้างบ้านได้ด้วย
นางฟ้าตกสวรรค์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 00:15  

แล้วมันมีแผ่นซีดีซอฟต์แวร์มาให้ป่าวค่ะ หรือต้องดาวน์โหลดจากเวป แล้ว SD Card 512 MB เท่าไหร่อ่ะค่ะ อยากทราบด่วนเลย
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 12:58  

นางฟ้าตกสวรรค์ ผู้เขียน:
แล้วมันมีแผ่นซีดีซอฟต์แวร์มาให้ป่าวค่ะ หรือต้องดาวน์โหลดจากเวป แล้ว SD Card 512 MB เท่าไหร่อ่ะค่ะ อยากทราบด่วนเลย

แผ่น cd มีมาให้ครับ วินโดวใหม่ๆ เสียบสายแล้วเห็นเป็นdrive นึงเลย
ส่วนราคา SD 512 ไม่รุอ่ะครับ อีกอย่าง รุ่นนี้ใช้ mini sd นะครับ ไม่ใช่ sd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 14:44  

นางฟ้าตกสวรรค์ ผู้เขียน:

แผ่น cd มีมาให้ครับ วินโดวใหม่ๆ เสียบสายแล้วเห็นเป็นdrive นึงเลย
ส่วนราคา SD 512 ไม่รุอ่ะครับ อีกอย่าง รุ่นนี้ใช้ mini sd นะครับ ไม่ใช่ sd

อยากทราบรายละเอียดของกล้องว่าถ้าถ่ายภาพในที่มืดจะชัดมั้ย และถ้าเทียบกับกล้องของk700iอันไหนชัดกว่ากันครับ
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : benQ s700
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 15:19  

รุ่นนี้มันไม่มีแฮนด์ฟรีไม่ใช่เหรอครับ แบบนี้มันจาฟังเพลงโดยไม่ต้องเสียบหูฟังได้เหรอครับ
oNenGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 17:11  

ถ้าเทียบกับMyx-8 สู้ไม่ได้เลยเรื่องรูปภาพอ่ะ ลองเทียบกันแล้ว
ผมเลยซื้อMyx-8
bakery
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 256 MB ??? ????????????????????? MP3
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 17:22  

งืมๆ แล้วเวลาเอา MP ลง นี่ วิธีการลงทำยังไงหรอคะ คล้ายๆกะ
เอา MP3 ลงใน แฟลชไดร์ฟ ป่าวอ่า (รุ่นที่เร่นเอ็มพีสามได้) ??
แล้วการทำงานมันเหมือนมันมั้งอ่ะคะ ?

อืมๆๆ บอกหน่อยจิๆๆ
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 23:36  

-รุ่นนี้ไม่มี hand free ครับ แต่ถ้าเราเล่น MP3 ถ้าไม่ใส่หูฟังเพลงก็จะออกเป็น โมโนครับ ไม่ต้องกังวลว่าจะฟังไม่ได้
-MP3 เวลาลงเพลงก็ใช้โปรแกรมที่มีมาให้ได้เลย เลลาลงก็คลิกเพลงที่ต้องการ แล้ว transfer ได้เลยต้องลองดูอะครับ
-อืมม์..ที่บางคนบอกว่า มีหน้ามาของ benQ มาเชียร์น่ะ คงไม่ใช่หรอกครับ เพราะเครื่องนี้เป็นเครื่องที่ 4 ในชีวิตที่ซื้อด้วยเงินตัวเอง เป็นเงินที่หามาจากน้ำพักน้ำแรง อย่างแท้จริง ผมเลยอยากได้โทรศัพท์สักเครื่องที่รู้สึกว่าดี ครอบคลุมกับเงื่อนไข ที่อยากได้ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป และที่ต้องมีการถามการตอบ ข้อสงสัยผมก็ว่าไม่ใช่เรื่องแปลก ก็แค่อยากเล่น และใช้งาน " ของๆเรา " ให้คุ้มกับ "เงินของเรา" ก็เท่านั้นครับ...
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 23:36  

-รุ่นนี้ไม่มี hand free ครับ แต่ถ้าเราเล่น MP3 ถ้าไม่ใส่หูฟังเพลงก็จะออกเป็น โมโนครับ ไม่ต้องกังวลว่าจะฟังไม่ได้
-MP3 เวลาลงเพลงก็ใช้โปรแกรมที่มีมาให้ได้เลย เลลาลงก็คลิกเพลงที่ต้องการ แล้ว transfer ได้เลยต้องลองดูอะครับ
-อืมม์..ที่บางคนบอกว่า มีหน้ามาของ benQ มาเชียร์น่ะ คงไม่ใช่หรอกครับ เพราะเครื่องนี้เป็นเครื่องที่ 4 ในชีวิตที่ซื้อด้วยเงินตัวเอง เป็นเงินที่หามาจากน้ำพักน้ำแรง อย่างแท้จริง ผมเลยอยากได้โทรศัพท์สักเครื่องที่รู้สึกว่าดี ครอบคลุมกับเงื่อนไข ที่อยากได้ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป และที่ต้องมีการถามการตอบ ข้อสงสัยผมก็ว่าไม่ใช่เรื่องแปลก ก็แค่อยากเล่น และใช้งาน " ของๆเรา " ให้คุ้มกับ "เงินของเรา" ก็เท่านั้นครับ...
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ : ----
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 23:48  

อ่า มีคนได้หน้าใหม่จนได้ ถาม-ตอบมาตั้งนาน S700 เข้าสมองละ

ใกล้ถอยเจ้านี่ละ คิดว่าไม่เกินอาทิดหน้า คงรักมันตายเลยทีเดียว ตัวก็เล็ก ฉลาดด้วยในราคาไม่แพงเกินไป
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 00:58  

ว่าสุดสัปดาห์นี้จะไปสอยซะหน่อย ไปลองฟังเสียงแล้ว พอใช้ได้ แต่ยัังไม่ได้ลองถ่ายรูป(ก้อเห็นมัน 1.3 M นิ มานน่าจะดีกว่า 300 K หละน่า) พอดีไปเปิดดูตัวอย่างภาพ ชะงักเลย - -'' ไว้ไปลองกล้องก่อนอีกทีละกัน~ ครายใช้อยู่ แปะรูปให้ดูหน่อยดิ เผื่อมันเป็นเฉพาะบางเครื่อง Confused แต่อื่นๆมานก้อโอเคเนอะ ราคานี้ T-T

เชิญทรรศนา เอา

http://www.pantown.com/board.php?id=7899&name=board2&topic=10&action=view
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 02:16  

ผมเกริ่นไว้ตั้งแต่กระทู้ก่อนๆแล้วว่ารุ่นนี้ไม่เน้นเรื่องกล้องครับ ส่วนที่มาทดแทนจุดด้อยก็คือ รุ่นนี้ดูหนังได้ ถ่ายวีดีโอได้*ความยาวไม่จำกัด ฟังmp3ได้(เสียบหูstereo) เสียงเรียกเข้าmp3 มีโปรแกรมปรับแต่งหน้าคน ใช้เอฟเฟกถ่ายภาพได้(เหมือนแก้ในphotoshop)
และอีกอย่าง สามารถใช้แทน flash drive ได้ มีเมมแถมมาให้ 128mb+สายดาต้า+adapterสำหรับ sd card
ความสามารถเท่านี้ก็เกินตัวแล้วครับ
ส่วนเรื่องดีไซน์ก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล
ที่ผมตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ไม่ได้ดูที่ยี่ห้อไม่ได้ดูที่ดีไซน์ครับ ผมดูที่ความสามารถมากกว่า มันชนะใจผม โอ้วจอร์ช ให้ตายสิ ชั้นเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ.. Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 04:11  

อ่า มีคนได้หน้าใหม่จนได้ ถาม-ตอบมาตั้งนาน S700 เข้าสมองละ

ใกล้ถอยเจ้านี่ละ คิดว่าไม่เกินอาทิดหน้า คงรักมันตายเลยทีเดียว ตัวก็เล็ก ฉลาดด้วยในราคาไม่แพงเกินไป

ถ้าถอยมันมาแล้วเอารูปมาลงให้ดูเยอะ ๆ นะ เผื่อจะได้หายลังเลและซื้อตามด้วยอีกคน
Makoto[n]
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 12:14  

ถ้าถอยมันมาแล้วเอารูปมาลงให้ดูเยอะ ๆ นะ เผื่อจะได้หายลังเลและซื้อตามด้วยอีกคน

เห็นรูปกระทู้ข้างบนแล้วสั่นๆอ่ะครับ แต่ยังไม่เคยลองเครื่องจริงเลย ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วเป็นแบบนี้รึเปล่า O''O
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 14:20  

ตอนนนี้ 17/12/04 เท่าไหร่หรอ ใครซื้อแล้วช่วยตอบทีนะ อยากได้สุด ๆ
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 15:35  

อยากได้ ผู้เขียน:
ตอนนนี้ 17/12/04 เท่าไหร่หรอ ใครซื้อแล้วช่วยตอบทีนะ อยากได้สุด ๆ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วนะครับ ของศูนย์ I-mobile สาขาบางกะปิที่ผมเคยไปดูมา
S700 + mini sd 128 mb = 13700
S700 + mini sd 256 mb = 14400

ไม่รู้ว่าตอนนี้เท่าไหร่น่ะครับ
อ่ะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 19:34  

ohhhhh ใช้แทน FLASH DRIVE ได้จิงหรอนี่ๆๆๆ จอร์ชมันยอดมาก
ดีดี จะได้ไม่ต้องซื้อหลายอย่าง .....
แต่ ว่าแต่จาเสียง่ายมั้ยอ่ะ ถ้าเกิด ใช้ได้สารพัดในเครื่องเดียวอ่ะ
MP3 , กล้องดิจิ1.3 ล้าน , ถ่ายวิดีโอ , แฟลชไดร์ฟ , ฯลฯ เยอะมากเลยอ่ะ

ถ้ามันใช้งานง่าย ไม่แฮงค์ ไม่เสียง่าย ก้อจาซื้อเลยล่ะ .. ใครที่ซื้อแล้ว ช่วยคอมเม้นหน่อย น้าค้า...ขอบคุณค่ะ
ที่ไหนราคาถูกที่สุดอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 20:37  

ตอนนี้ที่ฟิว
15200 128mb
15900 256mb
แพงมาเรยนะเราว่าราคานี้ -*-
ไหงหน้าแรก ราคาเปิดตัวแค่ 12900 เอง เวง
งงชิบ
ที่ไหนราคาถูกที่สุดอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 20:38  

ตอนนี้ที่ฟิว
15200 128mb
15900 256mb
แพงมาเรยนะเราว่าราคานี้ -*-
ไหงหน้าแรก ราคาเปิดตัวแค่ 12900 เอง เวง
งงชิบ Rolling Eyes
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 21:11  

ราคา ณ ตอนนี้เท่าที่เช็คดูนะครับ ของร้านขายส่ง เจ้าใหญ่ที่ mbk เหลือแค่ 12,7xx บาทแต่ไม่ทราบว่า แถม mini sd ด้วยหรือเปล่า
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 22:40  

ถ้าซื้อจาก0ไอโมบาย ราคาอาจขยับขึ้นนิดนึงนะครับ เพราะเค้าทำให้รองรับภาษาไทย
ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 00:13  

ลองเทียบกับตัวนี้ดูนะครับ
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile818.htm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 03:08  

เห็นรูปกระทู้ข้างบนแล้วสั่นๆอ่ะครับ แต่ยังไม่เคยลองเครื่องจริงเลย ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วเป็นแบบนี้รึเปล่า O''O

ก็รีบซื้อสิเราจะได้ซื้อตาม แต่ให้นายซื้อก่อนอ่ะ เพราะเราอยากให้นายเมตตาใจบุญเอารูปมาลงให้เป็นกุศลแบบว่าทำบุญทำทานน่ะ ถ้าซื้อมาแล้วลงทุกขนาดเลยนะ

**หรือใครที่มีเบนคิวไว้ในครอบครองแล้วอยากได้บุญยังไงช่วยสงเคราะห์เอารูปมาลงให้แบบว่าเยอะ ๆ ทุกขนาดเลยอ่ะ เพราะหายากมากเลยรูปตัวอย่างจากs700อ่ะ เราจะได้แจ่มแจ้งซะทีรูปกระทู้ข้างบนยังทำให้เราลังเลอ่ะ
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 03:26  

ผมเกริ่นไว้ตั้งแต่กระทู้ก่อนๆแล้วว่ารุ่นนี้ไม่เน้นเรื่องกล้องครับ ส่วนที่มาทดแทนจุดด้อยก็คือ รุ่นนี้ดูหนังได้ ถ่ายวีดีโอได้*ความยาวไม่จำกัด ฟังmp3ได้(เสียบหูstereo) เสียงเรียกเข้าmp3 มีโปรแกรมปรับแต่งหน้าคน ใช้เอฟเฟกถ่ายภาพได้(เหมือนแก้ในphotoshop)
และอีกอย่าง สามารถใช้แทน flash drive ได้ มีเมมแถมมาให้ 128mb+สายดาต้า+adapterสำหรับ sd card
ความสามารถเท่านี้ก็เกินตัวแล้วครับ
ส่วนเรื่องดีไซน์ก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล
ที่ผมตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ไม่ได้ดูที่ยี่ห้อไม่ได้ดูที่ดีไซน์ครับ ผมดูที่ความสามารถมากกว่า มันชนะใจผม โอ้วจอร์ช ให้ตายสิ ชั้นเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ.. Laughing

แต่มันก็ชะงักเรื่องกล้องจิงๆแหละ(อย่างอื่นมาน Ok สุดๆ ทำไมไม่ทำกล้องให้มานแจ่มกว่านี้หน่อยนะ Crying or Very sad ) อย่างน้อยมันก็ดีกว่าพกกล้อง 200K ตัวละ 100 บาทแหละน่า Wink (T-T 1.3 m มันให้ความรู้สึกเหมือน 200k จิงๆนะเนี้ย)

ไปลองของจิงมาแระ หนักมือดี(ให้ความรู้สึกว่ามันคือมือถือ ไม่ใช่ตลับแป้ง) Idea 818 อย่าเอามาเทียบเลย (แค่ mini sd ก็กินขาด)รวมๆ

- แทน แฟรช ไดรฟ์ ได้เลย(Win Xp ลงมาอาจต้องพกdirve ไปด้วยนะ)
- เสียง หูฟังแจ่ม แต่ถ้าแฮนฟรี อย่าไปหวังอารายกะมันมาก(อยากได้แจ่มๆไปซื้อสเตอร์ริโอไป๊)
- ถ่ายวีดีโอได้ตามจำนวนเมมโมรี่(ไม่จำกัดเวลา) แต่อย่าหวังกะมันมากเรื่องคุณภาพ ภาพ(อยากได้แจ่มๆ ไปซื้อ แฮนดี้แคม ไป๊)
- ภาพถ่าย... ลองมา 2 ตัวก็ยังแปกๆ เหลี่ยมๆ มัวๆ ยิ่งถ้าไม่มีแสง(แล้วไม่เปิดแฟรชวะ?) เละ... เปิดแฟรช T-T ... อธิบายไม่ถูก เด๋วว่างๆค่อยหมักสมาชิก (ลงรูปได้ป่าวหว่า? ไม่ได้จาได้ไม่หมัก ขี้เกียจ!) <-- รวมๆแล้ว กล้องยังไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่เอาไว้ถ่ายฉุกเฉินดีมากๆ(จุได้เยอะนิ) ไม่เเหมาะแอบถ่ายใต้กระโปรงเพราะภาพที่ได้จะทำให้ฝันร้ายเอาง่ายๆ(นอกเรื่องแล้วๆ)
- เสียงชัด รับคลื่นดี ไม่มีปัญหา
- สวย
- คิดไม่ออก
- ถ้ารักถ่ายรูปมีงบ แนะนำ M900 (ฝาพับเหมือนกัน แต่เจ้านี่ไม่เน้นเสียงเพลงเท่าไหร่)
- ถ้าเน้นฟังเพลงเดินทาง ถ่ายรูปเล่นๆเป็นครั้งคราว เอาตัวนี้เลย (เสียงดี) เพราะมันคุ้มราคาเอามากๆ (แต่คิดว่าประกันเจ้า M900 ดีกว่าเจ้า s700 นะ) ไม่รู้ดิ ยังไม่เคยลองทำพัง(ร้านไหนจะให้ลองฟะ?)
สรุป ฟังชั่นเกินราคา ถ้าไม่ติดใจกล้อง ไปถอยได้เลย รึจารอมันเหลือ 10,000 แต่ตอนนี้ราคาโอเค ว่าจาลองอีก 2-3 เครื่องดู ตัดใจกล้องได้ก็ถอยตัวนี้เหมือนกัน
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 03:37  

เฮ้ย อย่าเพิ่งเชื่อเรานะ ไปลองดูๆๆ (ใครมีปัญหาเรื่อง 0 ไม่ให้ลองเครื่อง แนะนำไป MBK ได้ลองแน่ๆ Wink ) X-8 ซาเจม ภาพสวยสาดๆอะ (อย่าเพิ่งเชื่อ ไปลองดู) ทำไมมานไม่ทำโทสับในอุดมคติมามั่งว๊าาา (ถ้า s700 มี Fm 14000-15000 ตูก็ซื้อแบบไม่ลังเลกล้องฟะ!) Twisted Evil อาทิตย์นี้ไปลอง กล้อง 1.3 m ของ X-8 กะ 2.0 m ของ M900 ดีก่า

Embarassed ลองเฉยๆ ยังไงก้อ s700 (เพราะราคามานลงมาจนถึงระดับโอเค) แต่ยังเหลือโจทย์สุดท้ายเรื่องประกันนี่ดิ... ใครซื้อมา กรุณาแกล้งทำหล่น ส่งประกันให้ดูหน่อย อยากรู้บริการหลังการขายอะ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 04:07  

ว่างจัดๆ(ไม่ได้ปั๊มนะ ไม่ใช่สมาชิก) Laughing โทรไปถามราคาเพื่อน ( ให้มันด่าเล่น โทรถามตอน ตี 3 ครึ่งนี่แหละ Laughing Laughing Laughing ) 12000ปลายๆ โอ้ว~ sd 256 หละ.. 14000.. โอเคจบ วันอาทิตย์ ไปสอยแล้ว!

ปล. ภาพ ซูม 8 เท่า ตัดใจละ เอาแค่รูปปกติ VGA พอ (พอดูได้ๆๆ ไม่เลวร้าย ) ถ้าจะถ่ายใหญ่กว่านั้นเอาคุณภาพ ไปสอย canon a75 มาอีกตัวก็ได้ฟะ!

ปล.
อยากรู้เรื่องจุลินทรีย์ ถามสาวยาคูล์ อยากรู้เรื่อง s700 ถามตัวแทนจำหน่าย

บริษัท เบ็นคิว (ประเทศไทย) จำกัด
อาคาร เอ็มไพร์ทาวน์เวอร์ ชั้น 29
195 ถนนสาทรใต้ ยานนาวา กรุงเทพฯ
Call Center : 0-2670-0313

(ยังกะโคดนาเลยวุ๊ย - -'')
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 04:10  

ข้างบนลืมใส่ชื่อ T-T นะ (ข้อมูลไหนผิดจะได้ตามด่าถูก Crying or Very sad )l
ปล. ดึกๆ แล้วคึก post ไปเรื่อย เอิ๊ก เมาโทสับ = ='
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 10:47  

[quote="T-T
แต่มันก็ชะงักเรื่องกล้องจิงๆแหละ(อย่างอื่นมาน Ok สุดๆ ทำไมไม่ทำกล้องให้มานแจ่มกว่านี้หน่อยนะ Crying or Very sad ) อย่างน้อยมันก็ดีกว่าพกกล้อง 200K ตัวละ 100 บาทแหละน่า Wink (T-T 1.3 m มันให้ความรู้สึกเหมือน 200k จิงๆนะเนี้ย)

ไปลองของจิงมาแระ หนักมือดี(ให้ความรู้สึกว่ามันคือมือถือ ไม่ใช่ตลับแป้ง) Idea 818 อย่าเอามาเทียบเลย (แค่ mini sd ก็กินขาด)รวมๆ

- แทน แฟรช ไดรฟ์ ได้เลย(Win Xp ลงมาอาจต้องพกdirve ไปด้วยนะ)
- เสียง หูฟังแจ่ม แต่ถ้าแฮนฟรี อย่าไปหวังอารายกะมันมาก(อยากได้แจ่มๆไปซื้อสเตอร์ริโอไป๊)
- ถ่ายวีดีโอได้ตามจำนวนเมมโมรี่(ไม่จำกัดเวลา) แต่อย่าหวังกะมันมากเรื่องคุณภาพ ภาพ(อยากได้แจ่มๆ ไปซื้อ แฮนดี้แคม ไป๊)
- ภาพถ่าย... ลองมา 2 ตัวก็ยังแปกๆ เหลี่ยมๆ มัวๆ ยิ่งถ้าไม่มีแสง(แล้วไม่เปิดแฟรชวะ?) เละ... เปิดแฟรช T-T ... อธิบายไม่ถูก เด๋วว่างๆค่อยหมักสมาชิก (ลงรูปได้ป่าวหว่า? ไม่ได้จาได้ไม่หมัก ขี้เกียจ!) <-- รวมๆแล้ว กล้องยังไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่เอาไว้ถ่ายฉุกเฉินดีมากๆ(จุได้เยอะนิ) ไม่เเหมาะแอบถ่ายใต้กระโปรงเพราะภาพที่ได้จะทำให้ฝันร้ายเอาง่ายๆ(นอกเรื่องแล้วๆ)
- เสียงชัด รับคลื่นดี ไม่มีปัญหา
- สวย
- คิดไม่ออก
- ถ้ารักถ่ายรูปมีงบ แนะนำ M900 (ฝาพับเหมือนกัน แต่เจ้านี่ไม่เน้นเสียงเพลงเท่าไหร่)
- ถ้าเน้นฟังเพลงเดินทาง ถ่ายรูปเล่นๆเป็นครั้งคราว เอาตัวนี้เลย (เสียงดี) เพราะมันคุ้มราคาเอามากๆ (แต่คิดว่าประกันเจ้า M900 ดีกว่าเจ้า s700 นะ) ไม่รู้ดิ ยังไม่เคยลองทำพัง(ร้านไหนจะให้ลองฟะ?)
สรุป ฟังชั่นเกินราคา ถ้าไม่ติดใจกล้อง ไปถอยได้เลย รึจารอมันเหลือ 10,000 แต่ตอนนี้ราคาโอเค ว่าจาลองอีก 2-3 เครื่องดู ตัดใจกล้องได้ก็ถอยตัวนี้เหมือนกัน[/quote]

เห็นด้วยอย่างแรงกับกระทู้นี้ อิอิ
ปล.รุ่นนี้ดูยังไงก็ไม่เหมือนคลับแป้ง(ใครอยากได้ตลับแป้งไปหาสาวมินทีนไป๊) อิอิ
ตอนนี้อยากรู้ราคามาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 14:37  

อยากทราบว่า ตอนนี้ที่ mbk เท่าไรหรอ เพราะ มาดูแถว ฟิวรังสิตแล้วแพง เลยม่ะอยากซื้อ ถ้า mbk ถูกจาได้นั่งรถไปซื้อ แต่ -*- ก็กลัวเรื่องบริการหลังการขายเหมือนกันนะ เหน เขาบอก ไอโมบาย .... อ่ะ คิดเอาเอง
จิงป่าวม่ะรู้ เคยใช้ แต่ nokia
s 700 โทรศัพท์ที่อยากได้ แง่มๆๆ Razz Razz Razz Twisted Evil Arrow Neutral
อยากรู้ราคามาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 14:55  

เราไปหา ภาพมาให้ดูนะ เราว่าชัดกว่าที่ ลิงค์บนเยอะมาก เหมือนคนถ่ายมือสั่นเลยอันบนอ่ะ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3154341/T3154341.html

มีระบบ ผ่อนป่าวหว่า ขี้เกียจเก็บตังต่อละอยากได้ ตอนนี้เลย

ขาดอีก 4000 อยากได้ใจจาขาดแล้วววววววววววววววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 14:56  

เราไปหา ภาพมาให้ดูนะ เราว่าชัดกว่าที่ ลิงค์บนเยอะมาก เหมือนคนถ่ายมือสั่นเลยอันบนอ่ะ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3154341/T3154341.html

มีระบบ ผ่อนป่าวหว่า ขี้เกียจเก็บตังต่อละอยากได้ ตอนนี้เลย

ขาดอีก 4000 อยากได้ใจจาขาดแล้วววววววววววววววววว Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 14:56  

ขาดอีก 4000 อยากได้ใจจาขาดแล้วววววววววววววววววว Arrow
อิอิ รัก s 700 จัง Razz Razz
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 15:34  

เอ่ออ..น่นมัน คนละยี่ห้อครับ แค่รหัสเหมือนกัน
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 18:37  

อยากรู้ราคามาก ผู้เขียน:

อิอิ รัก s 700 จัง Razz Razz

ความอยากทำให้คนตาบอด >.< ดูผิดแล้วเพ่!! นั่นม๊าน s700i ไม่ใช่ Kill Ben เฮ้ย BenQ

s700i นี่มานโซนี่-อิเลคสั่น อ๊ะป่าวอะ? (ชักเบลอๆ เพราะเห็นมันมี k700i ด้วย)
แต่ครายจะเปิดดูอย่าเพิ่งเปิดนะ(รูปแรกสยองกว่ารูปแมว เบนคิว s700 อีก >< แทบหัวใจวาย) <-- กล้องชัด แต่ถ่ายวัตุถุไม่ชัด(!!??) ก็งี้แหละ Laughing (ใครเปงเจ้าตัว ป๋มล้อเล่นนะ Laughing )

Embarassed สงสัยต้องซื้อวิทยุ Fm 99 บาทมัดหนังยางใส่จิงๆ เฮ้อ~

ปล. ไม่อยากได้ตลับแป้งอะ อยากได้สาวมิสทีนมากก่า Laughing Laughing
yongaranaja
Year's Star

หัวข้อ : benq s700 ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 18:45  

นาฬิกาปลุกมันดัง นานแค่ 30 วิ(ลองจับเวลาดู)เอง คือยังไม่ทันตื่นก็ดับแล้ว
อยากรู้ว้าเพิ่มเวลาในการปลุกได้มั๊ย ถ้าได้ทำไง
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 18:54  

Confused เออเนอะ ยังไม่ได้ลองพวกปลีกย่อยพวกนี้เลย ลองตั้งปลุกเปง mp3 ดูดิ(ได้ป่าวอะ?)

อ๊ะ!! แสดงว่าซื้อมาแล้วอะเดะ Laughing ไหน post รูปให้ดูหน่อยเร๊วววว
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: benq s700 ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 19:50  

yongaranaja ผู้เขียน:
นาฬิกาปลุกมันดัง นานแค่ 30 วิ(ลองจับเวลาดู)เอง คือยังไม่ทันตื่นก็ดับแล้ว
อยากรู้ว้าเพิ่มเวลาในการปลุกได้มั๊ย ถ้าได้ทำไง

ตั้งsnoop ปลุกซ้ำทุก1นาทีสิครับ ไม่เห็นจะยาก หรือจะเลือกปลุกตัวที่2ซ้ำก็จะได้ฟัง2เพลงไปเลย เค้ามีตั้งเวลาปลุกให้ตั้ง4อันนี่นาลองศึกษาอีกทีสิครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 19:54  

T-T ผู้เขียน:
Confused เออเนอะ ยังไม่ได้ลองพวกปลีกย่อยพวกนี้เลย ลองตั้งปลุกเปง mp3 ดูดิ(ได้ป่าวอะ?)

อ๊ะ!! แสดงว่าซื้อมาแล้วอะเดะ Laughing ไหน post รูปให้ดูหน่อยเร๊วววว

รุ่นนี้ตั้งปลุกเป็นmp3ได้ครับ
เรื่องรูปอยากโพสใจจะขาด สมัครmemไปแล้ว2อาทิตทำไมยังเข้าไม่ได้หว่า
ใครอยากจะดูขอยืมmemมาโพสหน่อยเร้ว
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 20:02  

สำหรับท่านที่ใช้ s700 อยู่ต้องการจะเอาหนังวีดีโอลงมือถือ โหลดโปรแกรมแปลงไฟล์.mp4ได้จากที่นี่ครับ

URL http://www.benq.com.tw/event/s700/download/AV_Converter_install_1005G.zip

ปล.แหล่งที่มาจากคุณโอ๋ ขอขอบคุณมา ณที่นี้ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 22:08  

สำหรับท่านที่ใช้ s700 อยู่ต้องการจะเอาหนังวีดีโอลงมือถือ โหลดโปรแกรมแปลงไฟล์.mp4ได้จากที่นี่ครับ

URL http://www.benq.com.tw/event/s700/download/AV_Converter_install_1005G.zip

ปล.แหล่งที่มาจากคุณโอ๋ ขอขอบคุณมา ณที่นี้ด้วยครับ

เปงแบบชั่วครางหรือว่าถาวรอะคับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 01:18  

เปงแบบชั่วครางหรือว่าถาวรอะคับ

เป็น freeware ครับ
ถามอีกนิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 01:14  

เวลาถ่ายวีดีโอมันจะมีเสียง ให้ด้วยหรีเปล่าอ่ะ เพื่อนผมมันซื้อรุ่น ไรมาม่ะรู้ ถ่ายวีดีโอได้แต่ม่ะมีเสียง ม่ะแจ๋วเลย -*-
ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วเนี่ยใครเดินห้างบ่อยรายงานหน่อยครับบบบบบบบบบบบบ
PoOk_PuI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 01:37  

รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้รึเปล่าคะ
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 02:00  

มันบันทึกเสียงได้ไหมครับท่าน
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 11:12  

เห็นแล้วแบบว่าอ่านรายละเอียดอ่านกระทู้มาก้อมากละ ตัดสินใจแล้วซื้อเลยดีก่าเนอะ ปรกติ จะเล่นแค่โนเกีย กะ ซัมซุง คราวนี้ ขอเล่นเบ็น คิว หน่อยดีก่า น่าสน มั่ก-มั่ก
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 17:01  

ตอนนี้อยากรู้ราคามาก ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ตอนนี้ที่ mbk เท่าไรหรอ เพราะ มาดูแถว ฟิวรังสิตแล้วแพง เลยม่ะอยากซื้อ ถ้า mbk ถูกจาได้นั่งรถไปซื้อ แต่ -*- ก็กลัวเรื่องบริการหลังการขายเหมือนกันนะ เหน เขาบอก ไอโมบาย .... อ่ะ คิดเอาเอง
จิงป่าวม่ะรู้ เคยใช้ แต่ nokia
s 700 โทรศัพท์ที่อยากได้ แง่มๆๆ Razz Razz Razz Twisted Evil Arrow Neutral

nasa ขายอยู่ประมาณ 12XXX ปลายๆอะครับ เรื่องบริการไอโมบายยังไม่เคยเจอ เพราะยังไม่เคยเสีย ใช้ inno90 อยู่

ตอนนี้เริ่มลังเลไปหา m900 แล้วอ่ะครับ ต้องไปลองเครื่องจริงก่อน
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 18:44  

ถามอีกนิด ผู้เขียน:
เวลาถ่ายวีดีโอมันจะมีเสียง ให้ด้วยหรีเปล่าอ่ะ เพื่อนผมมันซื้อรุ่น ไรมาม่ะรู้ ถ่ายวีดีโอได้แต่ม่ะมีเสียง ม่ะแจ๋วเลย -*-
ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วเนี่ยใครเดินห้างบ่อยรายงานหน่อยครับบบบบบบบบบบบบ

ย้ำให้เข้าใจอีกนิดนะครับว่า

"ถ่ายภาพเคลื่อนไหว" = มีแต่ภาพไม่มีเสียง
"ถ่ายวีดีโอ" = มีภาพและมีเสียง

s700 ถ่ายเป็นวีดีโอครับ Very Happy
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 18:46  

PoOk_PuI ผู้เขียน:
รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากได้รึเปล่าคะ

benQ เค้ามั่นใจว่าสีเค้าทำมาให้สวยอยู่แล้วครับ เค้าเลยไม่ให้เปลี่ยน Very Happy
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 18:48  

มันบันทึกเสียงได้ไหมครับท่าน

รุ่นนี้บันทึกได้ครับท่าน
เท่าที่เคยทดสอบ sd 128 บันทึกได้ 182 นาทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 19:52  

เวลาเราคุยโทสับอยู่เนี่ย บันทึกเสียงที่เราคุยอยู่ได้ป่าวอ่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 19:54  

อยากจะโพสรูปน้องหมาที่บ้านที่ถ่ายด้วยเครื่องนี้ให้ดูเหมือนกันค่ะ แต่ว่าโพสไม่เปง บอกหน่อยจิคะว่าโพสไงอ่า
T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 22:19  

ข้อมูลเพิ่มเติม

- เห็นมี 2 สีนะ
- หนา
- m900 น่าสนกว่า ใหญ่โคตร...
- x-8 น่าสนกว่า แต่ปุ่มไม่ไทยนะ
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 23:40  

ลองโหลดโปรแกรม AV CONVERTER มาแล้ว มันฟ้องว่าrequire file .dll อะไรนี่แหละครับรบกวนคุณ cmtech หรือผู้ที่รู้ กรุณาบอกขั้นตอน วิธีการให้ละเอียดด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ..
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 02:59  

octopus ผู้เขียน:
ลองโหลดโปรแกรม AV CONVERTER มาแล้ว มันฟ้องว่าrequire file .dll อะไรนี่แหละครับรบกวนคุณ cmtech หรือผู้ที่รู้ กรุณาบอกขั้นตอน วิธีการให้ละเอียดด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

ใช้xp เหมือนกันป่าวครับ ผมใช้ xp pro sp2final ลงได้ไม่มีปัญหา ไม่แน่ใจว่า sp1 หรือ 98,me จะมีปัญหาหรือเปล่านะ
สนใจ benq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 08:07  

อยากจะโพสรูปน้องหมาที่บ้านที่ถ่ายด้วยเครื่องนี้ให้ดูเหมือนกันค่ะ แต่ว่าโพสไม่เปง บอกหน่อยจิคะว่าโพสไงอ่า

สนใจอยากเห็นรูปถ่ายจาก s700 ด้วยครับ ช่วยไปโพสที่เวบพันทิพย์ หรือ โหลดลง free homepage ต่างๆให้ดูหน่อยสิครับ
รนทฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 15:59  

มี Bluetooth มั้ยครับ ถ้ามีถือว่ายอดเยี่ยมมากเลยครับ
snapy2000
Year's Star

หัวข้อ : ????? Bluetooth
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 16:11  

[quote="รนทฟ"]มี Bluetooth มั้ยครับ ถ้ามีถือว่ายอดเยี่ยมมากเลยครับ[/quote]

ไม่มี Bluetooth ครับ มีแค่ infrared แต่มีเท่านี้ก็ถือว่ายอดเยี่ยมแล้ว
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 16:21  

โปรแกรม convert ที่บอกมันใช้กับยี่ฮ้ออื่นได้ไหมครับ[/img]
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 16:26  

ถ้าใครอยากโพสรู้นะครับ มาที่ตอบกระกูนะตอนท้ายจะมี browse ให้แนบไฟล์อะครับ แล้วก็อธิบาภาพครับ แล้วถ้าเลือกภาพได้แล้วก็เลือกที่ "แบนไฟล์" ข้าง ๆอะครับ...ได้แล้วลอง preview ดู ถ้าใช้ได้ก็โพสเลยครับอยากเห็นมาก
อยากรู้ว่าถ้าตกจาเปนไงหว่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 16:29  

เกราะจาทนแบบโนเกียไหม
ป.ล. ใคทราบราคารายงานด่วนคับ
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 16:40  

ถ้าใครอยากโพสรู้นะครับ มาที่ตอบกระกูนะตอนท้ายจะมี browse ให้แนบไฟล์อะครับ แล้วก็อธิบาภาพครับ แล้วถ้าเลือกภาพได้แล้วก็เลือกที่ "แนบไฟล์" ข้าง ๆอะครับ...ได้แล้วลอง preview ดู ถ้าใช้ได้ก็โพสเลยครับอยากเห็นมาก
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 18:00  

ขนาดการเก็บข้อมูล รหัสสินค้า ราคา
1024 MB ราคา 6,350
512 MB ราคา 2,750
256 MB ราคา 1,900
128 MB ราคา 1,300

เรื่องน่ารู้
MMC นั้นจะมีความเร็วในการรับส่งข้อมูลสูงสุดอยู่ที่ 2.5 MB ต่อวินาที แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นความเร็วจริงในการทำงานจะขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่จะนำมาใช้ร่วมกันด้วย โดยด้านหลังของ MMC จะมีแถบโลหะเป็นผิวสัมผัสอยู่ 7 จุด และมีความจุให้เลือกใช้ตั้งแต่ 8/16/32/64/128/256/512MB จนขณะนี้มีขนาดความจุสูงสุดอยู่ที่ 1 GB คุณสมบัติทนต่อการกระแทกหรือหล่น , ลบข้อมูลได้กว่า 1,000,000 ครั้ง , อัตราการกู้ข้อมูลผิดพลาด 99.99 % โทรศัพท์มือถือที่รองรับ MMC ได้แก่ Nokia 3650 , 3660 , 6600, 6230, N-Gage, N-Gage QD , Siemens SX1 , Siemens S65

Reduced Size MultiMedia Card หรือ RS-MMC ซึ่งถูกพัฒนามาจากขนาด MMC ให้มีขนาดเล็กลง ออกแบบมาเพื่อใช้สำหรับโทรศัพท์มือถือรุ่นใหม่เป็นหลัก แม้ว่า RS-MMC จะมีขนาดเล็ก แต่ก็มีศักยภาพสูงพอที่จะใช้กับอุปกรณ์มือถือได้เป็นอย่างดี โดยมีขนาดเพียง 24 x 18 x 1.4 มิลลิเมตร และในส่วนของความกว้างจะมีขนาดเล็กลงกว่า MMC ถึง 14 มิลลิเมตรทรศัพท์มือถือที่รองรับ RS-MMC ได้แก่ Nokia 7610 , 6670

SD มีขนาดเท่ากันกับ MMC แต่จะแตกต่างกันตรงที่ MMC จะเก็บข้อมูลอย่างเดียว แต่ SD จะมีระบบเข้ารหัสข้อมูล (Data Encryption) ด้วย และ SD จะทำงานเร็วกว่า อุปกรณ์ที่ใช้ SD ได้ส่วนใหญ่จะใช้ MMC ได้ด้วย แต่อุปกรณ์บางชนิดที่ถูกออกแบบมาให้ทำงานกับ MMC จะไม่สามารถใช้งาน SD ได้ ในขณะที่อุปกรณ์เก็บข้อมูลชนิดนี้ ได้รับความนิยมในวงการ กล้องดิจิตอล , Palm , Pocket PC และมือถือบางรุ่น

ข้อมูลจากเวบ http://www.upmobile.com/card_mmc.php
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 18:57  

mp4 กับ mpeg4 เหมือนกันเปล่าครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 21:52  

โปรแกรม convert ที่บอกมันใช้กับยี่ฮ้ออื่นได้ไหมครับ[/img]

ทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่รองรับ mp4 และ 3gp ครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 21:57  

อยากรู้ว่าถ้าตกจาเปนไงหว่ ผู้เขียน:
เกราะจาทนแบบโนเกียไหม
ป.ล. ใคทราบราคารายงานด่วนคับ

ลองไปศูนย์ไอโมบายนะครับ บอกพนักงานขอลองเครื่องจริงพอเค้ายื่นให้ ก็โยนลงพื้น

ปล.ทดสอบกับร้านข้างๆอีกทีก็ได้ครับเพื่อความมั่นใจ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 21:59  

mp4 กับ mpeg4 เหมือนกันเปล่าครับ

ตัวเดียวกันครับ mpeg-4 ก็คือ mp4
NokiE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 23:02  

นี่รูปที่ถ่ายจากเครื่องนี้อ่าค่ะ
มือกีต้าร์แมงกะพรุน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 03:16  

ซื้อมาแว้ว ราคาก็เท่าที่รู้กันนั่นหล่ะ เครื่องศูนย์อ่ะ เท่าที่ใช้นะ ลูกเล่นเยอะมั่กๆๆๆ มีครบทุกอย่างแล้วมั้งครับ เครื่องก็okสวยดี เอาเป็นว่าข้อดีนั้นเยอะกว่าข้อเสียมากๆ ข้อเสียสำหรับผมนะ เท่าที่ใช้คือ กล้องค่อนข้างแย่นะ ในความคิดผม ผมเคยใช่panasonic x300อ่ะ ที่จอเด้งได้อ่ะนะ กล้องเล็กแค่นั้น ยังดีกว่าอีกมั้ง benq s700 เครื่องนี้ ภาพมันจาซีดๆ อ่ะ กับหน้าจอด้านนอก สีน้อยไปหน่อย แค่นั้น ที่เหลือผมว่ามันดีเลยหล่ะ พูดลูกเล่นมาสิ เครื่องนี้นมันทำได้หมดอ่ะ (ถึงไม่หมดก็น่าจะเกินพอแว้ว สำหรับโทรศัพท์) หุๆๆๆๆ
อ่า มีปัญหา ถามเซียน นิดนึงครับ ทำไมบางเพลงที่เอาลงเครื่องมันเล่นไม่ได้อ่ะครับ มันข้ามไปเฉยเลย renameไฟล์ให้สั้นลงก็แล้ว ก็ยังไม่ได้อยู่ดี เกิดจากอะไรอ่ะครับ และแก้ยังงาย Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 03:32  

อ่า ลืมบอกไป แต่คงอาจจะทราบกันอยู่แล้วนะ คือมันมีโปรแกรม convert ไฟล์ vdo ของbenq s700 ให้downloadได้ที่ website ของมันเลยนนะครับ benq.comครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 03:33  

หุๆๆๆ รูปน้องหมา น่ารักๆๆๆๆ
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 10:22  

ใครทราบมั่งคร๊าบบบบ ว่าล่าสุดนี้ราคที่ศุนย์ไอ-โมบายมันเท่าไหร่คร๊าบบ อดใจไม่ไหว อยากได้อ่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 15:04  

cmtech ผู้เขียน:
ผมใช้แล้วมีปัญหาข้องใจบ้าง อยากถามว่าเราจะลงเพลงให้ได้มากขึ้น ต้องทำไงคับในเมนูจะแบ่ง folder เป็นส่วนๆ แต่ไม่ต้องการอยากได้แค่ mp3 กับ vdo เท่านั้น..อ้ออีกเรื่องคือไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้อยู่ ( คนที่มีตัว leaderสำหรับเชื่อมต่อระหว่างคอม กับ sd )น่ะ เวลาลงเพลงบางทีเพลงเล่นได้ไม่ครบนะคับ มันจะข้ามไปเลย ทั้งที่เราลงไปแล้ว บางที 6 บ้าง 8บ้าง จากเต็ม10หรือ11เพลง..ใครเป็นบ้างแล้วแก้ไงบอกด้วยนะครับ

ตรวจดูว่าเพลงที่โหลดเข้ามือถือ เป็น .mp3 หรือ .wma ถ้าเป็น .wma เครื่องจะเล่นไม่ได้
แต่ถ้าดูแล้วเป็น .mp3 ให้เช็คค่า fps ในโปรแกรมวินแอม ต้องเป็น 128kbps 44khz เท่านั้น หรือค่าต่ำกว่านั้น เครื่องถึงจะอ่านไฟล์ได้
ส่วนเรื่องการจะลงเพลงให้ได้มากๆขอแนะนำให้ใช้โปรแกรม Sound Steam ของ easy cd creater หรือ Sound Fouce ช่วยในการฟอร์แมตให้ค่า fps ข้างต้น ลดลงกว่าเดิม ยิ่งค่าfpsต่ำเท่าไร ไฟล์ก็จะถูกย่อขนาดเล็กลงเท่านั้น แต่คุณภาพเสียงก็ลดลงไปตามกัน ของผมลองฟอร์แมตเป็น 96kbps ไฟล์เพลงเหลือแค่ 1.5 mb แต่คุณภาพเสียงก็ยังใช้ได้อยู่ ตอนนี้เพลงที่โหลดไปก็ราวๆ 60กว่าเพลงแล้ว ยังเหลือพื้นที่อีกเกือบครึ่ง

zผมอยากได้โปรแกรม Sound Steam ของ easy cd creater หรือ Sound Fouce ช่วยกรุราส่งมาให้หน่อยได้ไหมครับ .. ( jakgird.ch@chaiyo.com ) ผมหาแล้วมันไม่มีคืออยากได้มากเลยครับ
banna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 16:02  

อยากทราบว่า
1. การลง mp 3 เราจะสามารถลงได้โดยวิธีไหนบ้าง
2. ถ้าใช่สาย usb เราจะต้องลงไดร์เวอร์ของมันก่อนเหรอว่า ไม่จำเป็นต้องลง แล้วจะเห็นเป็นไดร์เวอร์ ของมันขึ้นมาอีกไดร์ ตอนนี้ใช่ วินโด me
3. สาย usb ที่ใช่จำเป็นไมที่ต้องเป็นสายของมันโดนเฉพาะ หรือว่า เป็นสาย usb ที่ใช่ต่อคอมทั้วไป
4. ถาพถ่ายที่ออกมาชัดมากไม้ เช่น เวลาถ่ายในที่มืด ที่สว่าง 9ล9 เพราะ อ่านwhat phone กะ mobile weekly เขาบอกว่าถ่ยรูปชัดมากแต่ที่โพสในpantipกลับบอกว่าถ่ายออกมาแล้วภาพไม่ได้เรื่อง เลยงงงง
5. ฟังชั้นในการถ่ายรูปมีอะไรบ้าง เช้น ท่ายในที่มืด ที่สว่าง อินฟาเรด 9ล9
6. มันสามารถดูหนังได้ไม
7. มันสามารถท่ายวิดีโอได้นานเท่าไร
8. ภาพเวลาถ่ายวีดีโอเป็นไงบ้าง
9. ภาพที่หน้าจอ ทั้งในและนอกมีความคมชัดไมครับ และ สีสันสวยงามไม
10. มันรองรับ เกมจาวาไม
11. เรื่องของปัญหา อะครับ เครื่องรุ้นนี้มีปัญหาเยอะไมครับ
12. ความคงทน และการรับประกัน
13. เรื่องของเบดเตอร์ เป็นบ้างครับ
14. เรื่องของเมนูพื้นฐานต่าง มีครบไม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 17:25  

banna ผู้เขียน:
อยากทราบว่า
1. การลง mp 3 เราจะสามารถลงได้โดยวิธีไหนบ้าง ----->ลากมาลงในไดร์ ของโทรศัพท์ได้เลยท่าน
2. ถ้าใช่สาย usb เราจะต้องลงไดร์เวอร์ของมันก่อนเหรอว่า ไม่จำเป็นต้องลง แล้วจะเห็นเป็นไดร์เวอร์ ของมันขึ้นมาอีกไดร์ ตอนนี้ใช่ วินโด me----->ถ้าxpไม่ต้องลงไดร์เวอร์ ถ้าอันอื่นคงต้องลงนะครับ
3. สาย usb ที่ใช่จำเป็นไมที่ต้องเป็นสายของมันโดนเฉพาะ หรือว่า เป็นสาย usb ที่ใช่ต่อคอมทั้วไป---->ใช้เฉพาะดีกว่านะท่าน ผมไม่แน่ใจเพราะว่า ตรงหัวjackที่ใช้เสียบกับโทรศัพท์อาจไม่เหมือนชาวบ้านเขา
4. ถาพถ่ายที่ออกมาชัดมากไม้ เช่น เวลาถ่ายในที่มืด ที่สว่าง 9ล9 เพราะ อ่านwhat phone กะ mobile weekly เขาบอกว่าถ่ยรูปชัดมากแต่ที่โพสในpantipกลับบอกว่าถ่ายออกมาแล้วภาพไม่ได้เรื่อง เลยงงงง-------->ความคิดผมนะ ถ่ายในที่แสงน้อย ภาพจะเป็นเม็ดๆ ไม่ได้ความเลยท่าน
5. ฟังชั้นในการถ่ายรูปมีอะไรบ้าง เช้น ท่ายในที่มืด ที่สว่าง อินฟาเรด 9ล9 -------->ถ่ายได้หมดเลยท่าน ลูกเล่นครบ
6. มันสามารถดูหนังได้ไม-------->ได้ครับ ชัดมากๆๆๆ ด้วย
7. มันสามารถท่ายวิดีโอได้นานเท่าไร----->ขึ้นอยู่กับ sdcard ละมั้งครับ
8. ภาพเวลาถ่ายวีดีโอเป็นไงบ้าง------>ก็ประมาณที่ตอบข้อ 4 อ่ะท่าน
9. ภาพที่หน้าจอ ทั้งในและนอกมีความคมชัดไมครับ และ สีสันสวยงามไม------->ด้านในสวยมากๆๆๆ ชัดเจนเปลี่ยน ด้านนอกเฉยๆ เพราะแค่4000 กว่าสีเองครับ
10. มันรองรับ เกมจาวาไม ------>รับครับ
11. เรื่องของปัญหา อะครับ เครื่องรุ้นนี้มีปัญหาเยอะไมครับ------->เท่าที่เล่นๆมาไม่ค่อยมีครับ อ่ะ มีตอนลงmp3เยอะๆแล้ว มันเล่นได้ไม่ครบทุกเพลงนี่ละครับ ยังไม่รู้ว่าทำไม เล่นพี่ๆในนี้บอกว่า ให้check ค่าอะไรซักอย่างเนี่ย อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ได้เลยครับ
12. ความคงทน และการรับประกัน----->ศุนย์i-mobileครับ
13. เรื่องของเบดเตอร์ เป็นบ้างครับ ------>โทษครับ ไม่เข้าใจ
14. เรื่องของเมนูพื้นฐานต่าง มีครบไม
------>ครบแล้วมั้งครับ
ผมว่านะดีหมดครับรุ่นนี้ ยกเว้นกล้อง (ผมคิดนะ) ทุกท่านว่างายครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 17:29  

ZEZA-TOM ผู้เขียน:
ใครทราบมั่งคร๊าบบบบ ว่าล่าสุดนี้ราคที่ศุนย์ไอ-โมบายมันเท่าไหร่คร๊าบบ อดใจไม่ไหว อยากได้อ่ะ Laughing
ผมซื้อมาเมื่อวันที่19 ธันวาเนี่ยอ่ะครับ 13,xxx บาท สามตัวท้ายจำไม่ได้ครับ โทษที่ครับ lol
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 22:02  

ขอตอบเรื่องรูปถ่ายตามความเข้าใจส่วนตัวนะครับ ที่บอกว่าถ่ายไม่ชัดนั้น ใช้ขนาดเท่าไรครับ เพราะรุ่นนี้มีให้เลือกหลายขนาดมากเลย ถ้าถ่ายในที่มืด จะมีฟังค์ชันในที่ร่ม ได้เลือกแล้วหรือยัง ถ้าเป็นฟังค์ชัน1.3 ล้านในที่โล่งแจ้ง ผมว่ามันชัดมากนะ เพียงแต่ถ้าถ่ายในอาคารสีมันจะไม่จัดจ้านนักอ่ะครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 23:31  

มือกีต้าร์แมงกะพรุน ผู้เขียน:
อยากทราบว่า
1. การลง mp 3 เราจะสามารถลงได้โดยวิธีไหนบ้าง ----->ลากมาลงในไดร์ ของโทรศัพท์ได้เลยท่าน
2. ถ้าใช่สาย usb เราจะต้องลงไดร์เวอร์ของมันก่อนเหรอว่า ไม่จำเป็นต้องลง แล้วจะเห็นเป็นไดร์เวอร์ ของมันขึ้นมาอีกไดร์ ตอนนี้ใช่ วินโด me----->ถ้าxpไม่ต้องลงไดร์เวอร์ ถ้าอันอื่นคงต้องลงนะครับ
3. สาย usb ที่ใช่จำเป็นไมที่ต้องเป็นสายของมันโดนเฉพาะ หรือว่า เป็นสาย usb ที่ใช่ต่อคอมทั้วไป---->ใช้เฉพาะดีกว่านะท่าน ผมไม่แน่ใจเพราะว่า ตรงหัวjackที่ใช้เสียบกับโทรศัพท์อาจไม่เหมือนชาวบ้านเขา
4. ถาพถ่ายที่ออกมาชัดมากไม้ เช่น เวลาถ่ายในที่มืด ที่สว่าง 9ล9 เพราะ อ่านwhat phone กะ mobile weekly เขาบอกว่าถ่ยรูปชัดมากแต่ที่โพสในpantipกลับบอกว่าถ่ายออกมาแล้วภาพไม่ได้เรื่อง เลยงงงง-------->ความคิดผมนะ ถ่ายในที่แสงน้อย ภาพจะเป็นเม็ดๆ ไม่ได้ความเลยท่าน
5. ฟังชั้นในการถ่ายรูปมีอะไรบ้าง เช้น ท่ายในที่มืด ที่สว่าง อินฟาเรด 9ล9 -------->ถ่ายได้หมดเลยท่าน ลูกเล่นครบ
6. มันสามารถดูหนังได้ไม-------->ได้ครับ ชัดมากๆๆๆ ด้วย
7. มันสามารถท่ายวิดีโอได้นานเท่าไร----->ขึ้นอยู่กับ sdcard ละมั้งครับ
8. ภาพเวลาถ่ายวีดีโอเป็นไงบ้าง------>ก็ประมาณที่ตอบข้อ 4 อ่ะท่าน
9. ภาพที่หน้าจอ ทั้งในและนอกมีความคมชัดไมครับ และ สีสันสวยงามไม------->ด้านในสวยมากๆๆๆ ชัดเจนเปลี่ยน ด้านนอกเฉยๆ เพราะแค่4000 กว่าสีเองครับ
10. มันรองรับ เกมจาวาไม ------>รับครับ
11. เรื่องของปัญหา อะครับ เครื่องรุ้นนี้มีปัญหาเยอะไมครับ------->เท่าที่เล่นๆมาไม่ค่อยมีครับ อ่ะ มีตอนลงmp3เยอะๆแล้ว มันเล่นได้ไม่ครบทุกเพลงนี่ละครับ ยังไม่รู้ว่าทำไม เล่นพี่ๆในนี้บอกว่า ให้check ค่าอะไรซักอย่างเนี่ย อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ได้เลยครับ
12. ความคงทน และการรับประกัน----->ศุนย์i-mobileครับ
13. เรื่องของเบดเตอร์ เป็นบ้างครับ ------>โทษครับ ไม่เข้าใจ
ผมว่านะดีหมดครับรุ่นนี้ ยกเว้นกล้อง (ผมคิดนะ) ทุกท่านว่างายครับ

พี่ครับ อยากรู้ว่าอัดเสียงตอนเรียนได้มั๊ยครับ และหากมีโทรศัพท์มาจะต่อเนื่องหรือไม่ เป้น DRIVE ในตัว เหมียน IDEA 602 หรือไม่ครับ น่าสนใจมาก
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 00:12  

ตอนนี้อยากได้มาก ๆ ครับ ขอถามอีกครั้ง ตกลงว่าที่ศูนย์ ไอ-โมบาย sd card ที่ให้มากับเครื่องอ่ะครับ เค้าให้มากี่เมกกะไบค์ กันแน่ครับ จะได้เช็คถูก กลัวศูนย์ที่นี่เค้าโกงอ่ะครับ แล้วกี่เมกราคาเท่าไหร่ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ เห็นมีกระทู้บอกเพิ่มเงินก้อจะได้ sd card เพิ่มมากขึ้น เพิ่มเท่าไหร่ได้เท่าไหร่ครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 00:35  

cmtech ผู้เขียน:
ผมใช้แล้วมีปัญหาข้องใจบ้าง อยากถามว่าเราจะลงเพลงให้ได้มากขึ้น ต้องทำไงคับในเมนูจะแบ่ง folder เป็นส่วนๆ แต่ไม่ต้องการอยากได้แค่ mp3 กับ vdo เท่านั้น..อ้ออีกเรื่องคือไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้อยู่ ( คนที่มีตัว leaderสำหรับเชื่อมต่อระหว่างคอม กับ sd )น่ะ เวลาลงเพลงบางทีเพลงเล่นได้ไม่ครบนะคับ มันจะข้ามไปเลย ทั้งที่เราลงไปแล้ว บางที 6 บ้าง 8บ้าง จากเต็ม10หรือ11เพลง..ใครเป็นบ้างแล้วแก้ไงบอกด้วยนะครับ

ตรวจดูว่าเพลงที่โหลดเข้ามือถือ เป็น .mp3 หรือ .wma ถ้าเป็น .wma เครื่องจะเล่นไม่ได้
แต่ถ้าดูแล้วเป็น .mp3 ให้เช็คค่า fps ในโปรแกรมวินแอม ต้องเป็น 128kbps 44khz เท่านั้น หรือค่าต่ำกว่านั้น เครื่องถึงจะอ่านไฟล์ได้
ส่วนเรื่องการจะลงเพลงให้ได้มากๆขอแนะนำให้ใช้โปรแกรม Sound Steam ของ easy cd creater หรือ Sound Fouce ช่วยในการฟอร์แมตให้ค่า fps ข้างต้น ลดลงกว่าเดิม ยิ่งค่าfpsต่ำเท่าไร ไฟล์ก็จะถูกย่อขนาดเล็กลงเท่านั้น แต่คุณภาพเสียงก็ลดลงไปตามกัน ของผมลองฟอร์แมตเป็น 96kbps ไฟล์เพลงเหลือแค่ 1.5 mb แต่คุณภาพเสียงก็ยังใช้ได้อยู่ ตอนนี้เพลงที่โหลดไปก็ราวๆ 60กว่าเพลงแล้ว ยังเหลือพื้นที่อีกเกือบครึ่ง

zผมอยากได้โปรแกรม Sound Steam ของ easy cd creater หรือ Sound Fouce ช่วยกรุราส่งมาให้หน่อยได้ไหมครับ .. ( jakgird.ch@chaiyo.com ) ผมหาแล้วมันไม่มีคืออยากได้มากเลยครับ

ผมไม่สามารถส่งโปรแกรมให้ทาง email ได้นะครับ หากต้องการจะใช้จริงๆกรุณา msn มาขอได้ครับ หาที่อยู่ได้จากกระทู้แรกๆ ผมแจกไว้ให้แล้วครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 00:40  

ตอนนี้อยากได้มาก ๆ ครับ ขอถามอีกครั้ง ตกลงว่าที่ศูนย์ ไอ-โมบาย sd card ที่ให้มากับเครื่องอ่ะครับ เค้าให้มากี่เมกกะไบค์ กันแน่ครับ จะได้เช็คถูก กลัวศูนย์ที่นี่เค้าโกงอ่ะครับ แล้วกี่เมกราคาเท่าไหร่ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ เห็นมีกระทู้บอกเพิ่มเงินก้อจะได้ sd card เพิ่มมากขึ้น เพิ่มเท่าไหร่ได้เท่าไหร่ครับ

ซื้อจาก0ไอโมบายทุกสาขามีแถมมาให้128ครับ เพิ่มอีก600 ได้256
แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มได้ทุกสาขานะครับเพราะบางสาขาของยังไม่เข้าก็มี
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 00:53  

ซื้อมาแว้ว ราคาก็เท่าที่รู้กันนั่นหล่ะ เครื่องศูนย์อ่ะ เท่าที่ใช้นะ ลูกเล่นเยอะมั่กๆๆๆ มีครบทุกอย่างแล้วมั้งครับ เครื่องก็okสวยดี เอาเป็นว่าข้อดีนั้นเยอะกว่าข้อเสียมากๆ ข้อเสียสำหรับผมนะ เท่าที่ใช้คือ กล้องค่อนข้างแย่นะ ในความคิดผม ผมเคยใช่panasonic x300อ่ะ ที่จอเด้งได้อ่ะนะ กล้องเล็กแค่นั้น ยังดีกว่าอีกมั้ง benq s700 เครื่องนี้ ภาพมันจาซีดๆ อ่ะ กับหน้าจอด้านนอก สีน้อยไปหน่อย แค่นั้น ที่เหลือผมว่ามันดีเลยหล่ะ พูดลูกเล่นมาสิ เครื่องนี้นมันทำได้หมดอ่ะ (ถึงไม่หมดก็น่าจะเกินพอแว้ว สำหรับโทรศัพท์) หุๆๆๆๆ
อ่า มีปัญหา ถามเซียน นิดนึงครับ ทำไมบางเพลงที่เอาลงเครื่องมันเล่นไม่ได้อ่ะครับ มันข้ามไปเฉยเลย renameไฟล์ให้สั้นลงก็แล้ว ก็ยังไม่ได้อยู่ดี เกิดจากอะไรอ่ะครับ และแก้ยังงาย Very Happy

เป็น .wma มั้งครับ ลองเช็คดูดีๆ โปรแกรมฟังเพลงรุ่นนี้เล่นได้เฉพาะ2ไฟล์ .mp3,.midi เท่านั้นครับ
วิธีแก้ให้แปลงไฟล์จาก wma เป็น mp3 ใช้โปรแกรม sound forge หรือ easy cd creater ครับ convert เป็น 128kbps 44khz ถ้ายังไม่เข้าใจให้ msn มาถามผมครับที่อยู่หาดูจากกระทู้แรกๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 01:31  

ขอตอบเรื่องรูปถ่ายตามความเข้าใจส่วนตัวนะครับ ที่บอกว่าถ่ายไม่ชัดนั้น ใช้ขนาดเท่าไรครับ เพราะรุ่นนี้มีให้เลือกหลายขนาดมากเลย ถ้าถ่ายในที่มืด จะมีฟังค์ชันในที่ร่ม ได้เลือกแล้วหรือยัง ถ้าเป็นฟังค์ชัน1.3 ล้านในที่โล่งแจ้ง ผมว่ามันชัดมากนะ เพียงแต่ถ้าถ่ายในอาคารสีมันจะไม่จัดจ้านนักอ่ะครับ..
ครับ เลือกแล้วคับ ก็นั่นแหละครับ อย่างที่รู้ว่าสีมันไม่จัดจ้าน แค่นั้น แต่อย่างอื่น นี่ สุดปลายเท้าแล้วเนอะ ว่ามะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 01:35  

รู้สึกจา100mกว่าๆนี่ละครับ มันมีแค่128m ใช่ปะครับ คงจะ128mนี่ละครับ ไม่แน่จาย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 01:36  

อยากทราบว่า

พี่ครับ อยากรู้ว่าอัดเสียงตอนเรียนได้มั๊ยครับ และหากมีโทรศัพท์มาจะต่อเนื่องหรือไม่ เป้น DRIVE ในตัว เหมียน IDEA 602 หรือไม่ครับ น่าสนใจมาก
ครับ ได้ทุกอย่างที่ต้องการครับท่าน อิๆๆๆ
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 10:50  

หลังปีใหม่นี่ราคามันจะลงอีกระลอกหรือเปล่าอ่ะครับ หรือถ้าขึ้นก็จะได้ซื้อก่อนปีใหม่เลย(งบน้อยแต่กิเลสสูงจังเรา - - ")
nomhok
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 14:42  

อยากทราบว่าราคาล่าสุดตอนนี้เท่าไหร่ค่ะ ใช่ 12750 หรือป่าวถ้าใช่จริงผู้ใจบุญกรุณาแจ้งตอบด้วย คนบุญน้อยกำลังรออยู่
ขอบคุณหลาย
(ถ้ามีถูกกว่านี้ขอให้บอกอย่างแรง ร้านไหน ที่แห่งหนใด ร้านไหนถูกสุดก็ได้)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: