Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 468609
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ถามให้เพราะอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 13:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่าย แล้ว mini sd 512 ราคาเท่ารายงับ ซื้อด้าที่หนาย ไปที่หนายก้อเจอแต่ mmc ตอบหน่อย งุงิ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 01:01  

http://www.memorytoday.com/modules.php?name=memory_upgrade&file=product_price

เช็คราคาได้ในนี้นะ

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ ใครที่คิดถึงผมก็โทรมาคุยกันได้นะ
yochimitsu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 21:00  

ขอบคุณ คุณข้างบนมากคับ Very Happy
LenG`ComPaNy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 23:03  

คือผมซื้อ Card Reader ทีอ่าน SD/MMC มาอ่ะคับแล้วผมมีหน่วยความจำเป็น Mini SD แต่มันมีตัวแปลงให้กลายเป็น SD ผมก็เลยไปต่อคอมดู ต่อแล้วคอมก็เห็นการเชื่อมต่อนะคับ (ดูจาก Devic Manager) แต่ปัญหาคือมันไม่ยอมสร้าง Drives ใหม่ขึ้นมา (ก่อนหน้านี้คอมผมเสียมีความจำเป็นต้องลบข้อมูลของฮาร์ทดิสเก่าไปหมด แต่เมื่อก่อนมันอ่านได้นะคับมันจะสร้าง (FSmile ขึ้นมาเลยแต่เดียวนี้เป็นอะไรไม่รู้ผมพยายามเช็คทุกอย่างแล้วไม่ว่าจะเป็นสายขั้วทีเสียบ USB จนผมแน่ใจว่ามันไม่เสียมันสามารถติดต่อกะคอมผมได้ แต่มันไม่ยอมสร้าง (FSmile ขึ้นมาอ่ะคับ ไม่ใช่แค่ Card Reader นะคับ สายดาต้าลิ้งก็ลองมาแล้วเป็นแบบเดียวกันคือจะไม่เห็น (FSmile ทีผมเคยเห็น ทั้งลงไดด์เวอร์แผ่น CD ทีแถมมากะมือถือก็แล้วมันก็ยังใช้ไม่ได้ คอมผมเป็น Windows ME อ่ะคับ ใครใจบุญช่วยมาตอบทีนะคับจนปัญญาจิงๆ อุซ่าลงทุนไปซื้อ Card Reader มาแล้วแต่กลับเป็นแบบเดิม T_T
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 01:15  

ใช้ win xp เถอะครับ แล้วจะพบทางสว่าง Very Happy
ส้มเช้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? usb ??? benq s700???
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 09:57  

Surprised ผมซื้อ BenQ s700 มา 5 เดือนแล้ว รู้สึกประทับใจมาก
โหลด mp3 ง่าย โดยผ่านสาย usb เสมือนเป็น Thumb drive ไปในตัว
แต่ตอนนี้สายได้หายไป เดินทั่วเซียร์รังสิต ไม่มีเลยซักร้าน
ใครทราบแหล่งช่วยบอกด้วย Surprised
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? usb ??? benq s700???
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 13:38  

ส้มเช้ง ผู้เขียน:
Surprised ผมซื้อ BenQ s700 มา 5 เดือนแล้ว รู้สึกประทับใจมาก
โหลด mp3 ง่าย โดยผ่านสาย usb เสมือนเป็น Thumb drive ไปในตัว
แต่ตอนนี้สายได้หายไป เดินทั่วเซียร์รังสิต ไม่มีเลยซักร้าน
ใครทราบแหล่งช่วยบอกด้วย Surprised

ใช้ card reader แทนได้ครับ เสียเวลาปิดเครื่องถอด mini sd แป๊บเดียว
ตอนนี้ผมก็ใช้แบบนี้อยู่ ผมว่ามันดีกว่าเสียบกับมือถือโดยตรงหน่ะครับ เครื่องก็ไม่ดับด้วย
yochimitsu
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 16:18  

อยากรู้จริงๆ benQ s700 กับ idea 818 ไหนถ่ายรูปชัดกว่ากัน Very Happy
หก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ????????? ??? ???????? BenQ s700
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 16:32  

ต้องการ ซื้อหุฟัง และ สายชาร์จ BenQ s700 ครับ พอดีของเราหายอะ
มีใครที่อยากขายติดต่อมาได้เลยครับ ที่ 09-123-6321 ขอบคุณครับ
tuyiyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 23:57  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่าเกม จาวาเนี่ย ที่เค้าบอกว่ามากะเครื่องสองเกม แล้วก้ออยู่ในมินิเอสดี อีก2เกมอ่ะ
แต่ทำไมพอเปิดหัวข้อเกมขึ้นมาแล้วมันขึ้นแค่สองเกมที่อยู่ในเครื่องอ่ะ ค่ะ
ทั้งๆที่ก้อใส่mini ไปแล้วอ่ะค่ะ อีกสองเกมที่อยู่ในนี้มันไม่ยอมขึ้นมาด้วยอ่ะคะ
ต้องทำยังงัยหรือว่าต้องโหลดมายังไงรึป่าวอ่คะ

เปิดจีพีอาร์เอส ถ้าตั้งค่าเองตามที่เขียนไว้หน้าก่อนๆเนี่ยต้องเสียตังค์หรือป่าวอ่ะค่ะ
แล้วเสียปะมานเท่าไหร่อ่ะคะ

ช่วยตอบด้วยค่ะ ไม่รู้เรยจิงๆอ่คะ
ขอบคุนล่วงน่านะคะ
keata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : buy
วันที่โพสท์ : 07 May 2005 22:16  

สนใจซื้อ BENQ s700 มือสอง ครับ ใครสนใจขายเสนอราคามาหน่อยนะคับ ขอ สภาพดีเยี่ยม 95%-100% อุปกรณ์ครบนะคับ หรือถ้าอุปกรณไม่ครบก็ลดราคาหน่อยนะคับ เมลมาที่ keata09@hotmail.com หรือเสนอขายตอบในเว็บบอรด์นี้ก็ได้นะคับ ขอบคุงคับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2005 23:11  

ขอถามเพื่อนๆหน่อยนะครับ รุ่นนี้จะหาซื้อได้ที่ศูนย์ไหนอีกนอกจาก I-Mobile ที่ MFA Blisstel หรือ Jaymarts มีขายกันไหม ไม่อยากไปซื้อกับไอโมบายมันเลย เบื่อกับบริการยอดแย่ของเขามากๆ หรือถ้าซื้อได้ที่ไอโมบายเพียงที่เดียว จะซื้อที่สาขาไหนดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 08:32  

คนเดิม ผู้เขียน:
BenQ man ผู้เขียน:
ใครที่เคยโหลดเกมส์มา ช่วยสอนหน่อยครับ
ผมโหลดมาแล้วแต่มันไม่ได้อ่ะคับ มันให้ไปเข้า wap อะไรไม่รุ โหลดมาแล้วมันไปอยู่ที่
Alert Inbox อ่ะครับ

ผมอธิบายแล้วอาจจะไม่เข้าใจ เอาเป็นว่าใครที่โหลดมาแล้วเล่นได้ ช่วยเข้ามาตอบที่ครับ
ว่าโหลดวิธียังไงแล้วเกมส์อะไรด้วยครับ

ปล. ใครรู้ช่วยกรุณาบอกที่ครับ ผมเสียตังไปฟรีๆ200ก่าบาทแล้วคราบบบบ

ใครก็ได้ช่วยตอบทีเถอะคราบบบ
พี่ที่เก่งๆสอนทำหน่อยอยากเล่นเกมส์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Embarassed

ผมเคยครับแต่ฌฉพาะ เกมที่อยู่ในแผ่นที่แถมมากับเครื่องนะ (เกมแนว DOOM อ่ะ แบบว่าถือปีนยิ่งปีศษจไปเรื่อย ๆ ) ลองๆ ก๊อปไฟล์ไปวางไว้ในไฟล์เกม ในการ์ดดูครับ
คนแถวนี้ เริ่มมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 10:00  

มีใครเคยเจออาการแบบนี้มั้ยคะ
คือ เพื่อนที่โทรเข้ามา เขาบอกว่า "บางทีโทรเข้ามา แล้วสายไม่ว่าง โทรติดยาก"
ทั้งๆ ที่เราไม่ได้ใช้โทรศัพท์อยู่ พอดีมีเพื่อนทัก สองคนค่ะ เลยเริ่มสงสัย Confused
de
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---------
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 13:43  

หน่วยความจำที่มีมาให้ในเครื่องมีให้มาเท่าไรคับ มากหรือน้อยคับ ตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 15:05  

หูฟังผม...มันเจ้งอ่าครับ แบบวันนั้นฟังๆอยู่แล้วเสียงก้อหายไปหูนึง แล้วพอถอดออกเสียบใหม่คราวนี้ไม่มีเสียงเลย รูปแบบก็ไม่เปลี่ยน ฮือๆ ไปถามที่ศูนย์ว่ามีขายหูฟังมั้ยเค้าบอกว่าไม่มี
ต้องรอปลายๆปี แถมราคาเพลงด้วยเค้าบอกอยู่ที่ 600-700 เครียดๆ ไม่ได้ฟังเพลงเลย แง่ๆ
ใครมีมือสองขายให้ผมได้มั้ย หรือที่ไหนมีของปลมขาวก็เอาครับ...อยากได้ ขอบคุงงับ

manual69@msn.com เมล์ติดต่อฮะ ฮือๆๆ
khondee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 11:13  

เล้งลั้ง ผู้เขียน:
ขอถามเพื่อนๆหน่อยนะครับ รุ่นนี้จะหาซื้อได้ที่ศูนย์ไหนอีกนอกจาก I-Mobile ที่ MFA Blisstel หรือ Jaymarts มีขายกันไหม ไม่อยากไปซื้อกับไอโมบายมันเลย เบื่อกับบริการยอดแย่ของเขามากๆ หรือถ้าซื้อได้ที่ไอโมบายเพียงที่เดียว จะซื้อที่สาขาไหนดีครับ

เบนคิวมอบหมายให้ไอโมบายบายสามารถจัดจำหน่ายและบริการครับ จึงน่าจะได้ที่เดียวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 11:17  

คนแถวนี้ เริ่มมีปัญหา ผู้เขียน:
คือ เพื่อนที่โทรเข้ามา เขาบอกว่า "บางทีโทรเข้ามา แล้วสายไม่ว่าง โทรติดยาก"
ทั้งๆ ที่เราไม่ได้ใช้โทรศัพท์อยู่ พอดีมีเพื่อนทัก สองคนค่ะ เลยเริ่มสงสัย Confused

ลองเปลี่ยนมือถือเครื่องอื่นดูครับ ถ้ายังเป็นอยู่แสดงว่าเป็นที่ระบบ ใช้เบอร์ของค่ายไหนครับ
Patrick
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 11:56  

ขาย BenQ S700 คับ สีดำ ซื้อมา 4 เดือนแล้วคับ สภาพดี ไม่เคยตก ยังไม่เจอปัญหาอะไร มีแฮงค์บ้างตอนเสียบ usb แล้วไม่เปิดฝาพับช่วงแรก แต่ถ้าเปิดฝาแล้วไม่มีปัญหาอะไรคับ
แต่ที่ชาร์จแบตหาย ใช้ของปลอมอยู่คับ นอกนั้นอุปกรณ์ครบ ขาย 8000 คับ
สนใจเมล์มาที่ patrick173@yahoo.com นะคับ (ผมอยู่กรุงเทพคับ)
yochimitsu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 12:34  

มีไรมาให้ดูคู่แฝน s700 http://hitech.sanook.com/mobile/sendo_06010.php Very Happy
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 15:57  

ใช่ครับ รู้สึกเคยมีคนถามในกระทู้หน้าก่อนๆ แล้วว่า BENQ S700 กับ S80 เนี่ยต่างกันยังไง แต่ถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีใครตอบเลยซักคน มันดูเหมือนฝาแฝดกันมากๆ (จะเหมือนกับ Sony Ericsson K500i กับ K508i รึป่าวหว่า) แต่เท่าที่ดู S80 ไม่ค่อยมีคนพูดถึงเท่าไหร่ และไม่ค่อยเห็นในโฆษณาซะด้วย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 16:23  

ขอถามต่ออีกหน่อยครับ

เรื่องการใช้งานของ IrDA ของรุ่นนี้ดีไหมครับ รับส่งกับยี่ห้ออื่นแล้วมีปัญหาอะไรรึป่าว (เท่าที่รู้มาจะรับส่ง MP3 เต็มเพลงไม่ได้ แต่ถ้าจะรับส่งรูปภาพล่ะครับ มีปัญหาอะไรมั๊ย)

อีกเรื่องคือ มีใครเคย print ภาพลงกระดาษบ้างไหมครับ อยากรู้ว่ามันสวยมั๊ย แล้วรูปที่ print ต้องมีขนาดเท่าไหร่

เรื่องสุดท้ายคือ อุปกรณ์เสริมต่างๆ ของรุ่นนี้ (ทั้งสายดาต้า หูฟัง แบตเตอรี่ แท่นชาร์ต) ถ้าเกิดหาย ขาด ชำรุด ฯลฯ จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ที่ไอโมบายมีขายไหม แล้วศูนย์เบ็นคิวที่ว่าอยู่ที่สาทร???จะมีขายรึป่าว

ผมกำลังจะซื้อแล้วครับ เล็งๆ มันมานานแล้ว อดใจรอให้ราคาตกต่ำกว่า 11,900 ก็ไม่ยอมต่ำกว่าซักทีเลยจะไปซื้อแย้ว แต่กลัวปัญหาที่ผู้ใช้ในกระทู้นี้บ่นๆกันมา แล้วก็กลัวจะหาอุปกรณ์เสริมที่ผมถามไม่ได้ ไงก็อย่ารำคาญที่ผมถามนะครับ แค่อยากถามรายละเอียดก่อนจะตัดสินใจซื้อน่ะ เครื่องมันก็ไม่ใช่แค่บาทสองบาท ผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบผมด้วยล่ะกันครับ (โดยเฉพาะคุณ cmtech ที่เป็นผู้รู้ประจำกระทู้นี้) ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
น้องแพนด้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 23:17  

ใครที่เล็งๆรุ่นนี้อยู่นะคะ เชียร์เต็มที่ค่ะ ทดสอบแล้วดังนี้ค่ะ
1.เคยลองส่งภาพผ่านทางอินฟาเรดไปให้โทรศัพท์ของแม่ค่ะ ทั้งภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหว(ของแม่ใช้ซีเมนต์ค่ะ ) รับได้ค่ะ ชัดแจ๋วเลยล่ะ
2.เคยลองส่งริงโทนแบบโพลีนะ ผ่านทางอินฟาเรดไปให้แม่เหมือนเดิม ก็ได้อีกจ้ะ Laughing
3.ภาพถ่าย ถือว่าใช้ได้นะ แต่ต้องระวังอย่ามือสั่นในช่วยโหมดในอาคารนะ ถ้าถ่ายกลางวันโอเคเลย
4.การแฮงค์ของเครื่อง ไม่ค่อยเจอนะ จะเป็นแค่เครื่องดับเอง ตอนที่เสียบสายดาต้าลิงค์ แต่เป็นแค่ทีเดียวเองจ้า
5.เวลาตกนะ ไม่เป็นไร ไม่มีแฮงค์รึดับ แต่ของเราใส่ซองทีมันมีคล้ายๆฟองน้ำหุ้มเครื่องไว้อ่ะเลยช่วยได้เยอะมั้ง ไม่ได้ตกแบบสัมผัสกับเครื่องโดยตรงน่ะ
6.ชอบริงโทนที่เป็น mp 3มากเลย ชัดใสมาก แล้วก็โหลดทางคอมได้ง่ายด้วยนะ ตอนนี้กำลังหาทางโหลดเกมอยู่ ไม่รู้จะไปโหลดที่ไหนดี
สรุปข้อดีเยอะกว่าเสียนะ ตอนแรกไม่ได้กะเอารุ่นนี้ ยังต้องยอมรับในตัวลูกเล่นและอื่นๆจนต้องซื้อมาเลยค่ะ คนที่ลังเลอยู่ ต้องลองสัมผัสเอง แล้วจะรู้ด้วยตัวเองค่ะ Very Happy
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 00:51  

ที่ว่าถ่ายในที่มืดแล้วไม่ชัดนี่หมายถึงตอนเปิดแฟลชก็ถ่ายไม่ชัดหรือครับ ไหงเป็นงั้นล่ะ แล้วจะมีแฟลชทำหอกไรฟะ แต่เอาเหอะเรื่องนี้ทำใจได้อยู่แล้ว มันมือถือนี่ไม่ใช่กล้อง ไว้โทรออก รับเข้า ฟังเพลง ส่งSMS เล่นเกม ถ่ายวิดีโอกะถ่ายรูปพอดูได้ไว้ดูเล่นก็พอแล้วล่ะ แล้วมีใครเคย print ภาพแล้วบ้างครับ อยากรู้ว่าถ้ารูปขนาด 1280x960 เนี่ยเอาไปล้างแล้วจะชัดมั๊ย ถ้าพอดูได้ก็ยังดี
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 00:59  

น้องแพนด้าตอบให้แล้วนะครับ อิอิ

print ภาพ ถ้าจะเอาสวยๆดีๆก็ใช้หมึกและกระดาษโฟโต้นะครับ ขนาดก็แล้วแต่ต้องการครับ ยิ่งเล็กก็ยิ่งคมชัดครับ

เรื่องอะไหล่เนี่ย ถามซื้อได้จากไอโมบายได้เลยครับผม แต่ไม่ได้ของทันทีนะครับ ต้องสั่งซื้อเอาครับ ก็ต้องรอหน่อยหล่ะ ของดีต้องใจเย็นๆครับ Very Happy
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 01:04  

มีแฟลชไว้ หาเทียนกับไม้ขีด เวลาไฟดับกลางคืนครับ Very Happy
TJC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ??????? ?? ??????? ???????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 17:04  

ดูหนังได้ไหมครับ รุ่นนี้ แล้ว ลง ยังไงครับ บอกหน่อยครับ อยาก รู้อะ
คนเดียวกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 20:27  

Anonymous ผู้เขียน:
คนเดิม ผู้เขียน:
BenQ man ผู้เขียน:
ใครที่เคยโหลดเกมส์มา ช่วยสอนหน่อยครับ
ผมโหลดมาแล้วแต่มันไม่ได้อ่ะคับ มันให้ไปเข้า wap อะไรไม่รุ โหลดมาแล้วมันไปอยู่ที่
Alert Inbox อ่ะครับ

ผมอธิบายแล้วอาจจะไม่เข้าใจ เอาเป็นว่าใครที่โหลดมาแล้วเล่นได้ ช่วยเข้ามาตอบที่ครับ
ว่าโหลดวิธียังไงแล้วเกมส์อะไรด้วยครับ

ปล. ใครรู้ช่วยกรุณาบอกที่ครับ ผมเสียตังไปฟรีๆ200ก่าบาทแล้วคราบบบบ

ใครก็ได้ช่วยตอบทีเถอะคราบบบ
พี่ที่เก่งๆสอนทำหน่อยอยากเล่นเกมส์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Embarassed

ผมเคยครับแต่ฌฉพาะ เกมที่อยู่ในแผ่นที่แถมมากับเครื่องนะ (เกมแนว DOOM อ่ะ แบบว่าถือปีนยิ่งปีศษจไปเรื่อย ๆ ) ลองๆ ก๊อปไฟล์ไปวางไว้ในไฟล์เกม ในการ์ดดูครับ

เกมที่มากับแผ่นนี่แผ่นอะไรครับ ที่ผมได้มามีแต่แผ่นDriver อ่ะครับ
ใครที่ลงเกมส์เป็นช่วยมาสอนหน่อยครับ magnum9999@hotmail.com ช่วยทีครับ
keata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 08:09  

สนใจซื้อ BENQ s700 มือสอง ครับ ใครสนใจขายเสนอราคามาหน่อยนะคับ ขอ สภาพดีเยี่ยม 95%-100% อุปกรณ์ครบนะคับ หรือถ้าอุปกรณไม่ครบก็ลดราคาหน่อยนะคับ เมลมาที่ keata09@hotmail.com หรือเสนอขายตอบในเว็บบอรด์นี้ก็ได้นะคับ ขอบคุงคับ
ตาล 05-7628895
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? s700 ??????? ????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 12:56  

รุ่นนี้นะ ซื้อมา ไม่มีที่ติเลย ซื้อมาตั้งแต่ พ.ย. 47 ราคา 15900 บาท
แต่มา พ.ค. 2548 เกิดอาการดังนี้

คือ ตั้งกลุ่มผู้โทร ตามหมวดหมู่ เสร็จสรรพ เรียบ
พอปิดเครื่อง แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ ที่ตั้งไว้ หายหมด ต้องตั้งใหม่ ทั้งๆที่ไม่เคยเป็น
ช่วยตอบหน่อยได้ไหม livstick@yahoo.com
แล้วการใช้ Idra ใช้ยังไง set ยังไงครับ Shocked
ตาล057628895
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????? ?????????????????????????? ?????
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 13:04  

Cool ตั้งกลุ่มผู้โทรตามหมวดหมู่เรียบร้อย พอปิดเครื่อง แล้วเปิดมาใหม่ ที่ตั้งไว้ หายไป เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย แต่ก่อนไม่เป็น เพิ่งมาเป็น
เลยซวยเลย กิ๊กไม่กิ๊กโทรมา เลยไม่รู้ใครเป็งใคร
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 23:11  

ตอนนี้ผมมีคำถามมาถามเพิ่มครับ (ตอบหน่อยนะ แล้วอย่าบ่นผมล่ะที่ถามเซ้าซี้มากมาย) Cool

ในกล้องของรุ่นนี้มีโหมด Face Morph และ Facemation เหมือนในรุ่น A500 หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มี แล้วมีฟังก์ชันพิเศษอะไรแปลกๆที่ไม่เหมือนรุ่นอื่นบ้างหรือเปล่า (นี่เพื่อนฝากถามมา) Rolling Eyes

แล้วเรื่องเกมส์ที่หลายคนในนี้ถามว่าหาโหลดได้ที่ไหนเนี่ยสงสัยจะเป็นปัญหาใหญ่สำหรับรุ่นนี้เลยล่ะสิครับ ถึงไม่มีใครตอบเลยว่าจะหาโหลดได้ที่ไหนบ้าง ทราบว่าในเครื่องมีให้แค่ 2 เกมเอง งี้ก็อดเล่นเกมอื่นเลยดิ แย่จัง .....ทำใจ Crying or Very sad

แต่ถึงยังไงก็ต้องขอขอบคุณ คุณ khondee , คุณน้องแพนด้า และคุณ cmtech. ที่ตอบคำถามผมนะครับ ที่ผมถามเนี่ยเพราะอยากมั่นใจในฟังก์ชัน ข้อดี ข้อเสีย และปัญหาต่างๆของรุ่นนี้เท่านั้น เพราะตอนนี้กำลังเก็บเงินอยู่ อีกไม่นานก็กำลังจะได้เป็นสาวก BENQ S700 แล้ว เลยอยากถามคำถามต่างๆไว้ก่อนเพื่อความมั่นใจเท่านั้น หวังว่าเพื่อนๆคงจะตอบผมและเข้าใจผมนะครับ Wink
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 00:19  

Face Morph และ Facemation = มี

เกมในเครื่อง = มีมาให้4เกม หนุกดีเหมือนกัน ไม่ปัญญาอ่อนเหมือนยี่ห้ออื่น แต่ถ้าจะซื้อมาเพื่อเล่นเกม ให้ไปดู N-gage

มีฟังก์ชั่นแบล็คลิสต์ ไวท์ลิสต์ เอาไว้บล๊อกเบอร์ สำหรับคนมีเมียกวนตัว มีผัวกวนใจ Very Happy

สรุป ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียครับ

แนะนำให้ซื้อ card reader มาใช้ด้วย เพราะ มีบางท่านที่ชอบเข้ามาบ่นกัน ส่วนมากจะไม่ชอบใช้ตัวนี้ พอเสียบสายเสร็จ เครื่องดับ ตายละหว่า ทำไงดี ก็เปิดๆปิดๆเครื่อง บางรายอาการหนัก เปิดไม่ออก ก็ถอดแบต ถอดๆใส่ๆอยู่นั่น แบบนี้ไม่พังให้มันรู้ไปครับ
ไปซื้อมาใช้ซะ ตัวละ 300-400 ก็ไม่น่าจะเกินกำลังทรัพย์ของท่านใช่ไหม

แล้วท่านจะพบทางสว่าง Wink
keata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 14:03  

อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 14:50  

คือตอนนี้อยากได้มากกอ่ะมีขายที่ไหนอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยยยยยย Laughing
yochimitsu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 19:24  

อิอิ ผู้เขียน:
คือตอนนี้อยากได้มากกอ่ะมีขายที่ไหนอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยยยยยย Laughing

มีขายตาม sever eleven ทั้วไป Very Happy
อยากเป็นสาวกเบ็นคิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 19:33  

ช่วงนี้ถ้าไปซื้อที่ไอโมบาย content ที่เขาแถมมาให้จะมีอะไรบ้างครับ ผมเข้าไปเช็คในเว็บของไอโมบายแล้วมันไม่อัพเดตเอาซะเลย จะไปสอบถามก็ไม่ว่าง ใครที่เพิ่งไปซื้อมาหรือพอจะทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ แล้วราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้ว
monster_bung
Year's Star

หัวข้อ : gprs
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 11:46  

ผมอยากทราบว่ามีใครใช้ออเร้นจ์แล้วเล่นgprsได้บ้างครับ
แล้วท่านไหนที่ใช้ออเร้นจ์แล้วเล่นgprsได้ช่วยบอกหน่อยว่าทำไงขอบคุณครับ
monster_bung
Year's Star

หัวข้อ : gprs
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 11:46  

ผมอยากทราบว่ามีใครใช้ออเร้นจ์แล้วเล่นgprsได้บ้างครับ
แล้วท่านไหนที่ใช้ออเร้นจ์แล้วเล่นgprsได้ช่วยบอกหน่อยว่าทำไงขอบคุณครับ
หนูลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 14:18  

ตอนนี้เท่าไหร่อะ อยากได้
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 17:26  

11,900 ที่ i-mobile ครับ Rolling Eyes
กำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่เหมือนกัน Wink
ผมชื่อเหล่าเจ๊กหงี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 01:14  

ราคามันคงไม่ลงต่ำไปกว่า 11,900 แล้วล่ะครับ
แต่ป๋มอยากถามว่าตลาดตอนนี้ยังมีสีดำอยู่รึป่าวคับ Neutral
สีน้ำเงินก็ออกซะเกย์เลย Embarassed
สีเงินก็ซีดซะไม่มี Sad
ล็อตใหม่จะออกมายังม่ายรู้ รออยู่ๆ
keata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 14:58  

ไม่มีใครบอกซะที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 19:54  

cmtech. ผู้เขียน:
Face Morph และ Facemation = มี

เกมในเครื่อง = มีมาให้4เกม หนุกดีเหมือนกัน ไม่ปัญญาอ่อนเหมือนยี่ห้ออื่น แต่ถ้าจะซื้อมาเพื่อเล่นเกม ให้ไปดู N-gage

มีฟังก์ชั่นแบล็คลิสต์ ไวท์ลิสต์ เอาไว้บล๊อกเบอร์ สำหรับคนมีเมียกวนตัว มีผัวกวนใจ Very Happy

สรุป ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียครับ

แนะนำให้ซื้อ card reader มาใช้ด้วย เพราะ มีบางท่านที่ชอบเข้ามาบ่นกัน ส่วนมากจะไม่ชอบใช้ตัวนี้ พอเสียบสายเสร็จ เครื่องดับ ตายละหว่า ทำไงดี ก็เปิดๆปิดๆเครื่อง บางรายอาการหนัก เปิดไม่ออก ก็ถอดแบต ถอดๆใส่ๆอยู่นั่น แบบนี้ไม่พังให้มันรู้ไปครับ
ไปซื้อมาใช้ซะ ตัวละ 300-400 ก็ไม่น่าจะเกินกำลังทรัพย์ของท่านใช่ไหม

แล้วท่านจะพบทางสว่าง Wink

ที่พี่บอกว่าเกมในเครื่องมีมาให้ 4 เกม แต่ทำไมเครื่องผมมีแค่ 2 อ่ะครับ
คือ Cherry boy กับ Puzzle Game
ในคู่มือบอกว่าอีกสองเกมอยู่ใน mini SD แต่ผมเปิดดูแล้วก็ไม่เห็นมี
เกี่ยวกับว่าต้องใช้ card reader อ่านเปล่าครับ เพราะผมใช้แต่สายดาต้าลิงค์ละครับ
ใครที่มีสี่เกมบอกทีครับว่าทำไง
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 20:55  

ถ้าเปิดดูในการ์ดแล้ว ไม่มี ก็แสดงว่าทาง0 ไม่ได้ใส่เกมมาให้คุณ หรือคุณอาจเผลอลบทิ้งไป อันนี้ผมก็ไม่ทราบ

แต่ปัญหา ย่อมมีทางแก้
ถ้าคุณอยากได้อีก2เกมที่เหลือ(อยากได้จริงๆ)
ให้ add msn มาขอเอาจากผม(หาเมลจากกระทู้หน้าแรกๆ )
ต้องการขายคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 09:35  

พอดีจะซื้อเครื่องใหม่

สภาพ 98% มีรอย นิดนึงแต่ไม่สังเกตไม่เหนหรอก ไม่เคยตก ครับ รักษาอย่างดี

อัพเวอร์ชั่นแล้ว อุปกรณ์ครบ มีกล่อง ทุกอย่างอยู่ครบ ซื้อมาเดือนมกรา ขาย 9500 นะครับ
สนใจโทรมา 040180353 ขอสาย บอย ขอคนอยู่ กรุงเทพนะครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 18:50  

วันนี้แวะไปดูรุ่นนี้ที่ i-mobile เซ็นทรัลพระราม 2 กะจะไปดูของจริงซะหน่อย เห็นแต่ในเว็บนี้แล้วก็ในหนังสือ ...ไหงไม่เห็นเขาวางโชว์อยู่เลย (เห็นมีแต่รุ่น M30?) ไอ้เราจะถามเขาว่ายังมีขายรุ่นนี้อยู่รึป่าวก็ไม่กล้าถามเพราะยังไม่เตรียมเงินไปซื้อ กลัวถูกด่าอ่ะ รู้ๆกันอยู่กับบริการสุดยอดของ i-mobile เลยอดเห็นของจริงเลย Sad
ใครที่พอจะทราบว่าสาขามาบุญครองยังมีขายอยู่รึป่าวช่วยบอกหน่อยนะครับ กะจะซื้อภายในอาทิตย์นี้ อยากเป็นสาวก BENQ อีกคนเหมือนกัน อิอิ Cool
ผมชื่อเหล่าเจ๊กหงี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 19:01  

ระหว่างสาขา"มาบุญครอง"กะสาขา"สยาม" ไปซื้อสาขาไหนดีครับ เอาที่บริการพอจะประทับใจได้บ้าง แล้วสีดำยังมีขายอยู่รึป่าวทำไมไม่มีใครตอบบ้างเลย Rolling Eyes
เล้งลั้ง(สาวก BENQ อีกคน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 15:53  

ดีใจจริงๆ ไปซื้อมาแล้วที่ i-mobile สาขามาบุญครอง พนักงานขายก็บริการโอเคนะ ดีเหมือนกัน ไม่งอแงหรืองี่เง่าอย่างที่คิด (แต่จะเป็นช่วงที่ขายของออกหรือเปล่าไม่รู้) ตอนไปซื้อก็มีคนเอามือถือมาเคลมเหมือนกัน (ภาวนาขอให้เครื่องที่ซื้อมาอย่ามีปัญหาอะไรเลย สาธุ) ได้เครื่องสีเงินมา สีก็โอเคนะไม่ซีดหรือจืดชืดอย่างที่คิด ส่วนสีดำไม่ต้องหาเพราะคงไม่มีที่ไหนขายแล้วมั๊ง หายากมากๆๆๆๆ

การตั้งค่าของตัวเครื่องมีภาษามาให้แค่ 3 ภาษาคือไทย อังกฤษ จีน ส่วนการส่ง SMS เมื่อตั้งค่าอยู่ที่ภาษาจีนแล้วสามารถพิมพ์ส่งได้ทั้ง 3 ภาษาเลย คงจะถูกใจคนที่กำลังศึกษาหรือต้องการใช้ภาษาจีนแล้วล่ะ (อักษรจีนที่มีมาให้เป็นตัวเต็มเท่านั้นนะ ของไต้หวันนี่ แต่ใส่เป็นพินอินหรือจู้อินก็ได้) อันนี้บอกไว้สำหรับผู้ที่ต้องการหาเครื่องที่มีภาษาจีนนะครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ...ไม่รู้แล้ว ขอเวลาศึกษาตัวเครื่องก่อนละกัน เวลามีปัญหาอะไรจะขอปรึกษาคุณ cmtech. ภายหลังนะครับ แล้วจะแอดไปหานะครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 17:23  

ยินดีกั๊บผม
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 19:17  

รุ่นนี้บันทึกเสียงได้มั๊ยค่ะ ถ้าได้แล้วนานมั๊ย
ทำไมรุ่นนี้หาซื้อยากจัง
อยู่นครปฐมน่ะค่ะ
เมื่อวานไปหาซื้อ หาไม่ได้เลย คนขายยังงงเลยอ่า
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 00:10  

บันทึกได้นานจนกว่าหน่วยความจำจะเต็มเลยครับ

หาซื้อได้เฉพาะที่ศูนย์ i-mobile เท่านั้นครับ ไม่มีศูนย์ไหนรับ BENQ รุ่นนี้มาขายเลย ช่วงนี้ซื้อกับ i-mobile ได้รับแถมอัดรูปฟรี 20-30 ใบตลอดทั้งเดือนด้วยครับ

ปัญหาต่างๆของเครื่องรุ่นนี้ ผมแนะนำให้คุณศึกษาจากกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ คุณ cmtech. และท่านอื่นๆอธิบายไว้แล้ว ละเอียดเหมือนอ่านคู่มือเลยครับ คุณจะได้ตัดสินใจถูกว่ารุ่นนี้เจ๋งแค่ไหน แล้วข้อเสียของมันมีอะไรบ้าง
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 00:14  

ขอถามบ้างนะครับ

ผมลองส่งรูป / เพลงเข้าเครื่องของแม่ผม(โซนี่อีริคสัน เค500) ผ่านทางอินฟราเรดแต่รับส่งกันไม่ได้เลย อยากทราบว่าจะรับส่งกับโนเกีย 3650 ได้หรือเปล่าครับ หรือเครื่องของผมมีปัญหาซะแล้ว???
จากคนใช้เบ็นคิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 00:19  

ใครหาซื้อซองใส่ของรุ่นนี้ได้บ้าง หาทั่วมาบุญครองก็ไม่เจอสักร้าน (เอาแบบไม่ใช่ซองแว่นน่ะ) จะได้เอาไว้กันถลอก รอยขีดข่วน เหงื่อ หรือเบาแรงกระแทกเวลาตกด้วย
บอลลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 05:41  

ตั้งแต่ใช้มายังไม่เจอปัญหาไรเลย ประทับใจมาก ใครอยากแลกเปลี่ยนข้อมูล หรืออยากสอบถามไรเกี่ยวกับรุ่นนี้ก้อมาคุยกันนะครับทางmsn แอดมา ball_blk@hotmail.com นะครับ

ป.ล. ใครที่ยังหาเกมไม่ได้ ผมมีแจกให้ครับ หลายเกมอยู่เหมือนกัน
คนแถวนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 09:17  

Anonymous ผู้เขียน:
คนแถวนี้ เริ่มมีปัญหา ผู้เขียน:

ลองเปลี่ยนมือถือเครื่องอื่นดูครับ ถ้ายังเป็นอยู่แสดงว่าเป็นที่ระบบ ใช้เบอร์ของค่ายไหนครับ

ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนไปใช้เครื่องอื่นเลย แต่คิดว่าเป็นที่ระบบ เพราะเราใช้ของ AIS
ส่วนเพื่อนสองคนนั้นใช้ DTAC แล้วโทรเข้ามาหาเรา อาการโทรติดยาก
เหมือนที่เป็นข่าวอยู่ตอนนี้ แล้วคนอื่นเป็นบ้างป่าวคะ?

แล้วก็เกมที่แถมมา เราก็มีแค่สองเกมเหมือนกันอะค่ะ ว่างๆ จะไปขอจากคุณ cmtech, บอลลี่ นะคะ ถ้าการ์ดยังไม่เต็มซะก่อน
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 09:33  

บันทึกได้นานจนกว่าหน่วยความจำจะเต็มเลยครับ

หาซื้อได้เฉพาะที่ศูนย์ i-mobile เท่านั้นครับ ไม่มีศูนย์ไหนรับ BENQ รุ่นนี้มาขายเลย ช่วงนี้ซื้อกับ i-mobile ได้รับแถมอัดรูปฟรี 20-30 ใบตลอดทั้งเดือนด้วยครับ

ปัญหาต่างๆของเครื่องรุ่นนี้ ผมแนะนำให้คุณศึกษาจากกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ คุณ cmtech. และท่านอื่นๆอธิบายไว้แล้ว ละเอียดเหมือนอ่านคู่มือเลยครับ คุณจะได้ตัดสินใจถูกว่ารุ่นนี้เจ๋งแค่ไหน แล้วข้อเสียของมันมีอะไรบ้าง

ขอบคุณมากๆเลยค่ะที่ตอบให้
ศึกษาจากในกระทู้แล้วค่ะ แต่ศึกษาหลายรุ่นมากๆ เลยเริ่มสับสน กลัวเอาคุณสมบัติหลายรุ่นมาปนๆกัน จะกลับไปหาอ่านอีกรอบ มันก็หลายหน้ามากๆๆค่ะ เลยถามเพื่อความแน่ใจค่ะ

แล้วถ้าหาซื้อรุ่นนี้ไม่ได้ พอจะแนะนำ รุ่นที่ดีพอๆกับ BenQ s700 แล้วราคาพอๆกัน ให้หน่อยนะค่ะ พอดีคุณพ่อจะซื้อให้เป็นรางวัล เนื่องจากสอบเข้ามหาวิทยาลัยได้ ไม่รีบซื้อเดี๋ยวคุณพ่อเปลี่ยนใจ Crying or Very sad
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 10:02  

ขอดูรูป เครื่องสีเงิน หน่อยได้มั๊ยค่ะ เห็นบอกกันว่าเครื่องสีดำหาซื้อไม่ได้แล้ว
ใครใช้เครื่องสีเงิน กรุณาถ่ายรูปเครื่องมาให้ดูหน่อยได้มั๊ยค่ะ
รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 10:54  

กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:

ขอบคุณมากๆเลยค่ะที่ตอบให้
ศึกษาจากในกระทู้แล้วค่ะ แต่ศึกษาหลายรุ่นมากๆ เลยเริ่มสับสน กลัวเอาคุณสมบัติหลายรุ่นมาปนๆกัน จะกลับไปหาอ่านอีกรอบ มันก็หลายหน้ามากๆๆค่ะ เลยถามเพื่อความแน่ใจค่ะ

แล้วถ้าหาซื้อรุ่นนี้ไม่ได้ พอจะแนะนำ รุ่นที่ดีพอๆกับ BenQ s700 แล้วราคาพอๆกัน ให้หน่อยนะค่ะ พอดีคุณพ่อจะซื้อให้เป็นรางวัล เนื่องจากสอบเข้ามหาวิทยาลัยได้ ไม่รีบซื้อเดี๋ยวคุณพ่อเปลี่ยนใจ Crying or Very sad
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

เพิ่มเติมอีกนิดนะค่ะ
เรื่องกล้องหนูไม่สนนะค่ะ สนแต่เสียงค่ะ
พอจะแนะนำรุ่นอื่น ที่คุณสมบัติพอกัน แล้วราคาพอๆกะรุ่นนี้ให้หน่อยนะค่ะ
เพราะถ้าหนูหารุ่นนี้ไม่ได้จริงๆ จะได้ดูรุ่นอื่นเผื่อๆไว้ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 13:58  

คือผมอยากเอารูปเครื่องสีดำ สีเงิน และสีน้ำเงินของรุ่นนี้ให้น้อง "กำลังจะซื้อ" ดูเหมือนกันนะครับแต่ผมโพสไม่เป็น ลองเข้าไปดูในเว็บของ BENQ เองเลยละกันครับ ที่ http://www.benq.com.cn/Products/XML/S700.xml มันเป็นของสาขาในจีนนะครับ เขามีทำรูปให้ดู แต่ใช้เวลาโหลดหน่อยนะครับ (สาขาของไทยดูแล้วแทบบ้า ไม่มีอะไรเลย) ถ้าอ่านไม่ออกก็ลองมั่วๆไปละกันครับหาไม่ยากครับ (รูปมันจะอยู่ในแฟ้มที่ 3 อ่ะ) คลิกที่รูปนะครับเพื่อดูภาพขยาย

ส่วนรุ่นอื่นที่มีคุณสมบัติใกล้เคียงกันหรือเหนือชั้นกว่าผมก็ไม่ทราบได้ครับเพราะผมเจาะจงแต่รุ่นนี้เท่านั้นเลยไม่ได้ศึกษารุ่นอื่น น้องลองดูรุ่นใหม่ๆของโนเกีย ซีเมนส์ หรือโซนี่อีริคสันก็ได้ครับแต่คาดว่าราคาคงแพงกว่ารุ่นนี้มาก (ฟังก์ชันของเบ็นคิวรุ่นนี้คุ้มกับราคาที่สุดแล้วครับ จะขาดก็ขาดแค่บลูทูธกับเอฟเอ็มเท่านั้น)

แล้วก็ขอแสดงความยินดีกับน้องนะครับที่เอ็นติด เก่งๆๆ Very Happy[/img][/quote]
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 19:54  

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

แล้วไอเดีย 603 นี่ดีมั๊ยค่ะ เห็นว่ามีFMด้วย
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 22:41  

สำหรับ iDEA 603 ผมก็เคยดูมาก่อนแล้วเหมือนกัน เคยอยากได้อ่ะ ฟังก์ชันหลายอย่างก็มีคล้ายๆกับ BENQ S700 แล้วก็ถูกกว่าด้วย แต่มันไม่มี IrDA ก็เลยไม่เอา (ยอมแลก IrDA+เงินที่แพงกว่าของ S700 กะ FM ของ 603) น้องศึกษารุ่นนี้ไว้เผื่อๆก็ได้ (รู้นะว่าใจร้อน กลัวอดได้มือถือล่ะสิ อิอิ) Laughing
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 22:54  

Very Happy ดีใจที่มีแฟนรุ่นนี้เพิ่มขึ้น ที่อยากถามคือ ใครมีแท่นชาร์ตบ้าง ซื้อที่ไหนค่ะ อยากได้ๆๆ ....รบกวนคุณ ball ขอเกมส์มาเล่นบ้าง (ขอไปทางเมลล์) ที่ตัวเองมีอยู่ก็เป็นพวกเพลงซะส่วนใหญ่ เน้นไปทางญี่ปุ่น ใครอยากได้ ลองถามมาอาจจะมี.......
Rolling Eyes
อยากรู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 23:55  

ว่า benQ s700 กับแฮนดี้ ไดร์ ที่ใช้ฟังpm3 อันไหนเสียงดีกว่ากันคะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 00:19  

เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้กันอยู่เคยส่ง IrDA เข้าเครื่องโซนี่อีริคสันกับโนเกียกันหรือเปล่า ของผมรับส่งกับโซนี่ไม่ได้เลย แต่โนเกียยังไม่เคยส่งเข้าไปดู ผมอยากทราบว่าเป็นเหมือนผมกันไหมถ้าไม่ก็แสดงว่าเครื่องผมมีปัญหาจะได้เอาไปเคลมกับ i-mobile กรุณาตอบด้วยนะครับ ด่วนเลยครับ
imcutcc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 22:57  

Picky ผู้เขียน:
Very Happy ดีใจที่มีแฟนรุ่นนี้เพิ่มขึ้น ที่อยากถามคือ ใครมีแท่นชาร์ตบ้าง ซื้อที่ไหนค่ะ อยากได้ๆๆ ....รบกวนคุณ ball ขอเกมส์มาเล่นบ้าง (ขอไปทางเมลล์) ที่ตัวเองมีอยู่ก็เป็นพวกเพลงซะส่วนใหญ่ เน้นไปทางญี่ปุ่น ใครอยากได้ ลองถามมาอาจจะมี.......
Rolling Eyes

อยากได้เหมือนกันครับ ใครมีใช้แล้วบ้าง

ผมมีแบต 2 ก้อน แต่ยังต้องสลับ ชาร์ต เศร้าจัง
imcutcc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : IrDA
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 23:02  

เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้กันอยู่เคยส่ง IrDA เข้าเครื่องโซนี่อีริคสันกับโนเกียกันหรือเปล่า ของผมรับส่งกับโซนี่ไม่ได้เลย แต่โนเกียยังไม่เคยส่งเข้าไปดู ผมอยากทราบว่าเป็นเหมือนผมกันไหมถ้าไม่ก็แสดงว่าเครื่องผมมีปัญหาจะได้เอาไปเคลมกับ i-mobile กรุณาตอบด้วยนะครับ ด่วนเลยครับ

ผมเคยส่งแล้วนะครับ กับ
Nokia 6610i 6600 7250i 3230
Sony P900 P910
Pana gd68 x70
Sumsung C100
ทั้งหมดที่ลองมา ไม่มีที่ส่งไม่ได้เลยนะครับ
มี Nokia ที่ส่งได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เป็นบางทีเท่านั้น
(ถ้าผมส่งไม่ได้ คือ file มันใหญ่ไปครับ พอลองที่เล็กลง ก็ ok)
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 13:41  

ขอรบกวนถามอีกครั้งนะครับ คือเครื่องเก่าของผมเป็น SonyEricsson K500i แล้วผมก็เปลี่ยนมาใช้ BenQ S700 นี้ ส่วนเครื่องนั้นแม่ผมเอาไปใช้ ผมเลยอยากเอารูปถ่ายเก่าๆที่ถ่ายไว้ส่งมาที่ BenQ ผ่านทาง IrDA แต่มันรับกันไม่ได้เลย ลองส่งจาก BenQ เข้าเครื่อง Sony ก็รับไม่ได้อีกเช่นกัน ผมเลยอยากถามว่าเครื่องของท่านอื่นๆรับส่งกับ Sony K500i ได้หรือเปล่าครับ

พี่ของผมก็ใช้ Nokia 3650 ผมอยากลองรับส่งดูแต่พี่ของผมยังไม่กลับจากต่างจังหวัดผมเลยไม่ทราบว่าที่รับส่งกับ Sony ไม่ได้นั้นเป็นปัญหาจากอะไรกันแน่

ถ้าพี่ๆมี Sony K500i และ Nokia 3650 กรุณารับส่งรูป/เพลงผ่าน IrDA ให้ดูหน่อยนะครับ ผมกลัวว่าเครื่อง BenQ ของผมเครื่องนี้จะมีปัญหาจัง ช่วยผมหน่อยนะครับ Sad
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 21:18  

ไม่ตอบผมกันเลยนะครับ Confused

ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ จะทำยังไงให้สัญญาณเครือข่ายไม่แสดง (ฉากหลังจะขาวๆ) คือ ไอ้ที่มันเป็นงี้อะ...

0050:
............(ชื่อสถานที่ที่คุณอยู่)

มันจะขึ้นมาทั้งจอนอกและจอหลักเลย (มันจะขึ้นมาบางครั้ง บางครั้งก็ไม่ขึ้น) รำคาญมาก อยากปิดทิ้งไปเลย ทำไงครับ

เรื่อง IrDA ผมลองรับส่งกับโซนี่เป็นสิบๆรอบแล้วมันก็รับกันไม่ได้สักรอบ เบื่อมากๆเลยอ่ะ เซ็งชิบเลยวุ้ย เรื่องอื่นไม่มีปัญหาอะไร ใช้สายดาต้าเชื่อมกับคอมเครื่องก็ไม่ดับเหมือนที่หลายๆคนเป็น (แต่ยังรับส่งภาพ/MP3 เข้าคอม/มือถือไม่เป็นอ่ะ มันมีแต่เบอร์มือถือกะข้อความที่ได้รับเข้าไปอยู่ในคอม วุ้ย งงๆๆ)

ไม่รู้ล่ะ จะพยายามศึกษาไปเรื่อยๆ เองดู ...แต่ยังไงๆก็ช่วยตอบกันหน่อยนะกั๊บ ตอนนี้กลัวเรื่อง IrDA มีปัญหาที่สุด Crying or Very sad
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 03:37  

เรื่องอินฟาเรด เท่าที่ผมเคยลองมา
E800 - ไม่ได้
D500 - ไม่ได้
โนเกียซีรี่ส์ 6xxx ทุกรุ่น - ก็ไม่ได้

แต่ s700 เหมือนกัน ทะลึ่งรับส่งได้ครับ

แล้วเท่าที่ผมอ่านมา คุณต้องการจะเอารูปใน k500 มาใส่ในเครื่องนี้ ให้หาสายดาต้าของ k500 (ไม่รู้มีป่าว) ถ่ายลงในคอมพักไว้ก่อน แล้วค่อยเอา s700 มาดึงเอาไปทีหลังครับ
ถ้าไม่มี ก็คงต้องพึ่งร้านที่เค้ามีสาย โหลดเอาลงแผ่นให้ละครับ(แพงชิป)

เรื่องการโหลด mp3-รูป-วีดีโอ ไม่ต้องใช้โปรแกรมใดๆทั้งสิ้นครับ ให้คุณเซตค่าการเชื่อมต่อในมือถือ จาก pc sync ให้เป็น ตัวอ่าน mini sd ครับ แล้วค่อยต่อสายเข้ากับคอม พอเราเข้าไปใน mycom ก็จะเห็นไดร์ของมือถืออยู่ (เหมือน flash drive ดีๆนั่นเอง)ในนั้นจะแบ่งเป็นโฟลเด้อแต่ละชนิดครับ อยากได้เพลงอะไรก็ลากเข้าไปเลย เช่น mp3 มันจะอยู่ใน Music ให้ถูกโฟลเด้อล่ะ อย่าลากมั่วครับ มันจะไม่เล่น เพลงชื่อยาวก็เปลี่ยนชื่อให้สั้นๆด้วย

ปล.คอมที่ใช้จะต้องเป็น xp sp2 ขึ้นไปครับ 98,me ไม่แนะนำให้ใช้ เพราะมันวุ่นวาย ต้องมานั่งลงไดร์เว่ออีก ยังไงก็ต้อง xp สถานเดียวครับ
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2005 23:59  

หนูคนเดิมนะค่ะ ที่บอกว่ากำลังจะซื้อรุ่นนี้
วันนี้หนูไปดูรุ่นนี้มาแล้วค่ะ ที่ ศูนย์ไอโมบาย
เครื่องไม่สวยอย่างรุนแรง (ที่หนูเห็นน่ะ เครื่องสีเงินนะค่ะ)
แบบว่ามองภายนอก แล้วไม่รู้เลยว่ามันทำอะไรๆได้เยอะ
แต่เครื่องรุ่นนี้ที่ร้านไม่มีเลยค่ะ มีแต่เครื่องตั้งโชว์
พนักงานขายเค้าบอกว่า ถ้าหนูจะเอา ให้สั่งจองไว้ อีก 2 วันถึงจะได้
รุ่นนี้ไม่เป็นที่นิยม ขนาดไม่มีเครื่องเลยเหรอ
ราคาเครื่องตอนนี้ ก็11,900.- บาท ราคานี้เค้าแถม mini sd 128mb ให้ใช่มะคะ แล้วถ้า จะเพิ่มเป็น 256mb นี่ต้องเพิ่มเงินอีกเท่าไหร่ค่ะ
แล้ว 256mb นี่ใส่ .mp3 ได้กี่เพลงอ่ะค่ะ หรือถ้าอัดเสียง นี่ได้กี่นาทีเหรอ.?
ถามมากไปก็ขอโทษด้วยค่ะ หนูตัดสินใจได้แระ ว่าพรุ่งนี้จะไปบอกเค้าว่าจะเอา
แล้วหนูกะว่าจะใช้ไปซัก 4 ปี (จนเรียนจบ ป.ตรี เลย) พี่ว่าจะได้มะค่ะ หรือมันจะพังก่อนอ่ะ เพราะมันเป็นฝาพับด้วยอ่าค่ะ(น่าจะพังเร็วกว่าแบบไม่พับนะ)
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2005 15:35  

สีดำสวยกว่าทุกสีครับ รุ่นนี้นะ

โปรโมชั่นเพิ่มเงิน 600 ได้ 256mb ตอนนี้ หมดโปรไปแล้วครับ
256 = mp3(อย่างเดียว)ใส่ได้ประมาณ 60-70เพลง อัดเสียง ถ้าเป็น128 ได้58นาที ก็คูณเอาครับ แค่นี้ก็ฟังหูแฉะแล้วครับ

ถ้าต้องการใส่เพลงมากๆ+อัดเสียง+ถ่ายวีดีโอ+ลงคาราโอเกะ-หนัง-MV แนะนำให้ใช้ 512ไปเลยครับ 256 เดี๋ยวก็เต็มแล้วครับ

ราคาดูในนี้ละกัน
http://www.memorytoday.com/modules.php?name=memory_upgrade&file=product_price

เรื่องอายุการใช้งาน ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของครับ ว่าทำหล่นบ่อยไหม หรือเล่นเกมบ่อยปุ่มก็จม เปิดเพลงดังสุดลำโพงก็จะแตก
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2005 23:18  

สีดำสวยกว่าทุกสีครับ รุ่นนี้นะ

โปรโมชั่นเพิ่มเงิน 600 ได้ 256mb ตอนนี้ หมดโปรไปแล้วครับ
256 = mp3(อย่างเดียว)ใส่ได้ประมาณ 60-70เพลง อัดเสียง ถ้าเป็น128 ได้58นาที ก็คูณเอาครับ แค่นี้ก็ฟังหูแฉะแล้วครับ

ถ้าต้องการใส่เพลงมากๆ+อัดเสียง+ถ่ายวีดีโอ+ลงคาราโอเกะ-หนัง-MV แนะนำให้ใช้ 512ไปเลยครับ 256 เดี๋ยวก็เต็มแล้วครับ

ราคาดูในนี้ละกัน

เรื่องอายุการใช้งาน ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของครับ ว่าทำหล่นบ่อยไหม หรือเล่นเกมบ่อยปุ่มก็จม เปิดเพลงดังสุดลำโพงก็จะแตก

ขอบคุณมากๆค่ะที่ช่วยตอบให้ แต่ไม่มีสีดำขายแล้วอ่ะค่ะ คงต้องเอาสีเงินอ่ะเนอะ เพราะสีน้ำเงิน นู๋ว่าไม่สวยมากๆ
s700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 18:34  

คือตอนนี้ซื้อมาหลายเดือนแล้วแหละ ก้โอเคนะ ทุกอย่างยังปกติดี ตั้งแต่ซื้อมาอ่ะ ยังไม่เคยลงวิดีโอ เพลง หรือว่ารูปเลยอ่ะ มันต่อคอมยังไงหลอ แบบว่าอยากทำมั่ง Razz ที่บ้านคอมวิน 98 ใครก้ได้ช่วยอธิบายวิธีการลงให้หน่อย อยากมมีวิดีโอใหม่ๆๆดูกะเค้ามั่งง่ะ Shocked
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 18:47  

อ่าฮะ อาการแบบนี้ผมว่า ต้องย้อนไปอ่านหน้าแรกๆครับ แล้วคุณจะทำได้แน่นอนครับ Very Happy
nona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 18:58  

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ถามตั้งหลายครั้งแล้วแต่ยังไม่ได้คำตอบเลยคะ ตอนนี้ยังดาวโหลดอะไรเข้าเครื่องไม่ได้เลยอะคะ กรุณาช่วยอธิบายหน่อยนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูงคะ ใครที่รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ Noriki4@hotmail.com
mado
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? BENQ S700
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 00:16  

ต้องการขาย BENQ S700 เครื่องศูนย์ ไอโมบาย เครื่องสภาพ 97% สีดำ mini sd 128 สายดาต้าลิ้งค์ หูฟัง ที่ชาร์ต ซื้อมา เดื่อน กุมภา ต้องการขาย ราคา 7800 ใครสนใจติอต่อได้ที่ 01-5583546
นัทค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 07:26  

อยากทราบรุ่นนี้สามารถเก็บไฟล์อื่นๆ ได้นอกจากพวก .mp3 .mp4 ฯลฯ
แบบว่าพวกไฟล์ที่ save จาก Word จาก Excel
ถ้าได้ก็ดี จะได้เป็น แฮนดี้ไดร์ไปในตัวด้วยเลย
นัทค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 07:30  

nona ผู้เขียน:
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ถามตั้งหลายครั้งแล้วแต่ยังไม่ได้คำตอบเลยคะ ตอนนี้ยังดาวโหลดอะไรเข้าเครื่องไม่ได้เลยอะคะ กรุณาช่วยอธิบายหน่อยนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูงคะ ใครที่รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ Noriki4@hotmail.com

ถ้าคุณเปิดไปดูหน้าแรกๆ คุณก็จะเจอคำตอบที่คุณอยากทราบค่ะ
ขวนขวายด้วยตัวเองซักนิดนะคะ (นิดจริงๆนะ แค่คลิ๊กๆๆ)
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 14:43  

เห็นด้วยกับคุณข้างบนครับ ใครอยากรู้อะไรก็เปิดหาเอาเอง ผมบอกไว้จนหมดเปลือกแล้วครับ ไม่งั้น จะมีถึง 22 หน้าเหรอ คลิกๆไปเถอะครับ ถ้าขี้เกียจแม้แต่จะอ่าน ก็ทนฟังเพลงอันเก่าไปก็แล้วกันครับ ว่ามะ

อ้างถึง:
อยากทราบรุ่นนี้สามารถเก็บไฟล์อื่นๆ ได้นอกจากพวก .mp3 .mp4 ฯลฯ
แบบว่าพวกไฟล์ที่ save จาก Word จาก Excel

รุ่นนี้ใช้เก็บข้อมูลและไฟล์ได้ทุกชนิด เหมือนแฮนดี้ไดร์ ทุกประการครับ แยกเก็บไว้ อย่าเอาปนกับอย่างอื่น
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???....??? Mado
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 22:59  

ที่ขายเครื่องนะค่ะ ....มี...ที่ชาร์ต..อยากรู้ว่าเป็นสายชาร์ต หรือแท่นชาร์ต ...ถ้าเป็นอย่างหลัง ซื้อที่ไหนค่ะ อยากได้ๆๆๆๆๆ จะไปซื้อมั้ง Shocked
เล้งลั้ง (เจ้าเก่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 23:44  

หลังจากที่ hi-speed ของผมล่มเลยไม่ได้เข้ามาหลายวัน ตอนนี้ผมสบายใจกับไอ้ BenQ S700 ของผมนี้ได้แล้วล่ะครับ Very Happy

เรื่องแรก...หลังจากที่ผมซื้อเครื่องมา ลองรับส่งภาพ/เพลงทาง IrDA กับ Sony K500i หลายครั้งก็ไม่สำเร็จ ทำเอาผมหายใจไม่ทั่วท้องอยู่หลายวัน (กลัวเครื่องมีปัญหา) แต่วันนี้ได้ลองรับส่งกับ Nokia 3650 แล้วทำให้ผมโล่งอกเพราะรับส่งกันได้อย่างไม่มีปัญหาครับ แต่กับ Sony ตัวนั้นก็ยังรับส่งไม่ได้อยู่เช่นเคยครับ Confused

เรื่องที่สอง...จากที่ผมถามไปเรื่องที่จะทำให้สัญญาณเครือข่ายไม่แสดง (คล้าย ๆ กับตัวบอกสัญญาณเครือข่ายของ Nokia) ที่มันขึ้นมาที่หน้าจอว่า
0050:
............(ชื่อสถานที่ที่คุณอยู่)
จะปิด/เปิดตรงนี้อย่างไรนั้น ผมหาวิธีได้แล้วครับ พอดียังไม่มีใครตอบผมเลยขอบอกไว้เลยครับ...เข้าไปที่เมนูข้อความ > ข้อความบรอดคาสท์ > ตั้งค่าสถานะ > ปิด/เปิดตามใจคุณ Wink

เรื่องที่สาม...ที่ผมได้บ่นไปว่ายังรับส่งภาพ/เพลงระหว่างเครื่องกับคอมไม่ได้นั้น ตรงนี้ก็ทำได้แล้วครับ (ตอนนั้นเข้าผิด ไปตั้งค่า PC Sync. & Modem มันเลยรับส่งให้แต่ข้อความและรายชื่อที่บันทึกไว้ลงไปในคอม โง่ดีเนอะ อิอิ) แต่ mem 128 เก็บเพลงได้แค่ 20 เพลงเองง่ะ ไม่หนุกเยย น้อยไปมากๆ เดี๋ยวผลาญเงินไปซื้อเพิ่ม แล้ว 512 เก็บเพลงได้ประมาณกี่เพลงครับ (เอาเต็มเพลงเลยนะครับ มีเก็บรูปถ่ายด้วยเยอะเหมือนกัน) Rolling Eyes

ทั้งหมดนี้ต้องขอขอบคุณคุณ cmtech. ด้วยนะครับที่ตอบผม (ถ้ารำคาญผมที่จู้จี้ก็ขออภัยด้วยนะครับ คือไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไหร่ จะแอดไปหาก็เกรงใจ) Laughing

ปล.ผมก็ยังไม่แคล้วที่จะมีคำถามถามเพิ่มอีกหน่อยนะครับ ภาพจากคอมที่ผมเก็บไว้ลองส่งลงเครื่องแล้วบางรูปเปิดไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ (มันเป็นรูปกากบาทสีแดง) จะเก็บลงในความจำเครื่องหรือ midiSD ก็เปิดไม่ได้ครับ Sad

แล้วน้อง "กำลังจะซื้อ" ตอนนี้คิดจะซื้ออะไรครับ BenQ S700 หรือ IDEA 603 แล้วที่ว่าเครื่องไม่สวยนี่ไม่สวยยังไงครับ เครื่องสีลอก หรือ แบบ/รูปทรงไม่สวย ถ้าเป็นอย่างแรกก็เป็นเรื่องปกติครับ มันเป็นโมเดล ถ้าเป็นอย่างหลังก็แย่หน่อย (คืออยากทราบความคิดเห็นของคนที่ได้จับเครื่องสีเงินน่ะครับว่าคิดยังไง) Rolling Eyes
Mr.nine[teen] in Sol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 00:05  

เหอะๆผมโฉบไปโฉบมาเปงเดือนแล้วอ่ะกับรุ่นนี้ที่ดูๆมาผมว่าดีนะแล้วอีกอย่างผมว่ารูปทรงก็ไม่ได้น่าเกลียดนพก็สวยดีผมอยู่ที่จันทบุรีอ่ะเครื่องรุ่นนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นเพราะว่าเค้าเล่นกันแต่โนเกียร์อ่ะมีทุกสีเลยที่นี่ ผมดูๆมาผมว่าดีตอนแรกวันนี้ผมว่าจะไปซื้อ603อยู่แล้วนะแต่ที่ ศูนย์มันบอกว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่ได้สั่งมาขายสั่งมาเฉพาะคนที่จองในอินเตอร์เน๊ตเท่านั้น เพิ่งดู ตีสิบ โหยแจกกันฟรีๆอยากได้เหมือนกันนะแลว่าฟังชั่นมันครบดีราคาถูกสำหรับ603 เอาเป็นว่าพรุ่งนี้ผมไปซื้อ S700เลยดีก่าหุหุ เครื่องเก่าผมให้แม่ใช้ไปอ่ะ เป็นรุ่น601เสียงก็ชัดพอสมควรใสกว่าโนเกียเยอะ ในที่สุดผมก็ต้องเอารุ่นนี้เหอๆพรุ่งนี้จะซื้อมาใช้แล้วอิอิ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 01:32  

เล้งลั้ง (เจ้าเก่า) ผู้เขียน:

ปล.ผมก็ยังไม่แคล้วที่จะมีคำถามถามเพิ่มอีกหน่อยนะครับ ภาพจากคอมที่ผมเก็บไว้ลองส่งลงเครื่องแล้วบางรูปเปิดไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ (มันเป็นรูปกากบาทสีแดง) จะเก็บลงในความจำเครื่องหรือ midiSD ก็เปิดไม่ได้ครับ Sad
:

อันนี้ผมก็เคยเป็นครับ คิดว่าเกิดจากขนาดของรูป กว้างกว่าแนวนอนของหน้าจอครับ ลองใช้ acd ปรับขนาดให้สมดุลย์กัน ก็น่าจะใช้ได้นะ ถ้ารูปไม่ใหญ่มาก ก็คงไม่มีปัญหาครับ
รุ่นนี้ รองรับไฟล์ .jpg .gif .bmp ครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 01:36  

ไม่ต้องเกรงใจครับ ถ้าว่างๆ ยังไงก็แอดมาคุยกันได้ครับ คนที่ใช้รุ่นนี้เหมือนกันก็แอดเข้ามาหาผม33 คนแล้วครับ ส่วนมากก็มาจากกระทู้ s700 นี้กันทั้งนั้น Very Happy
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 06:05  

สำหรับคนที่ยังใช้ win98 - me ต้องการจะลง win xp แต่ไม่อยากยกไปร้าน เพราะมันแพง
ลงเองดีกว่า ซื้อแผ่น100เดียว ใช้ได้ตลอดชาติ

วิธีการลง Windows XP
1.เปิดเครื่อง สั่ง BIOS ให้ boot จาก CD-ROM หลังจาก exit และ save BIOS แล้วเครื่องจะ restart
2.ใส่ แผ่น windows XP เข้าไปใน CD-ROM Drive
3.จะพบข้อความ press any key to boot from CD.. ให้กดปุ่ม enter เพื่อ boot เครื่องจาก CD-ROM Widows XP
4.จะมีการ copy ไฟล์หรือข้อมูลบางส่วน ให้น้องรอไปก่อน
5.เมื่อพบหน้าต่าง welcome to setup ให้เริ่มติดตั้งได้ทันทีโดยกดปุ่ม enter เพื่อทำข้นตอนต่อไป
6.จะปรากฏข้อความเกี่ยวกับการใช้งาน windows XP (หน้าจอเขียนว่า Windows XP Licensing) ให้กดปุ่ม F8 เพื่อยอมรับรายละเอียดดังกล่าว
7.พอมาถึงขั้นตอนนี้ จะเป็นการเลือกติดตั้ง Windows XP ลงใน partition ใด น้องจะพบคำสั่งให้เลือก 3 แบบคือ
-ติดตั้งใน partition ที่เลือกไว้ ให้ กด enter
-สร้าง partition ใหม่กด C
-ลบ partition นั้นกด D
พี่สมมติว่าน้องจะเลือกลงใน partition ที่เลือกไว้คือ Drive C นะ ให้น้องกด Enter เพื่อติดตั้งที่ Drive C
8.เลือกระบบไฟล์ที่ต้องการ (ความเห็นส่วนตัวของผม ผมลงเป็น NTFS แล้วเครื่องเร็วกว่า FAT ) โดยกดปุ่มลูกศรขึ้นลง แนะนำว่าเลือกตัวเลือกที่ 3 หรือ 4 ครับ หลังจากนั้นกด enter
9.ปรากฏหน้าจอให้ format (to continue and format the partition ,press enter) ให้กด enter
10.Windows จะเริ่ม format
11.หลังจาก format แล้วมันก็จะ copy ข้อมูลลงใน HD
12.หลังจากนั้นปรากฏหน้าจอ This partition of setup has completed……ให้กดปุ่ม enter เพื่อ restart เครื่อง
13.หลังจากเครื่องเริ่ม restart อย่ากดปุ่มใดๆ ให้รอจนกว่าจะขึ้นหน้าจอ Windows CP Professional
14.จะเห็นวินโดว์ตรวจสอบค่าต่างๆ พร้อมทั้งบอกข้อดีอะไรของมันไปตามเรื่อง คุณก็อ่านเล่นๆ ไปพลางๆ ก่อนได้
15.รอสักหน่อยก้จะปรากฏหน้าต่าง Regional and language Option ออกมา
16.คลิ๊กที่แท็บ languages
17.คลิ๊กถูกที่ข้อความ install files for complex scipt….แล้วตอบ OK และคลิ๊กถูกที่ install files for East Asian language แล้วตอบ OK
18.จากนั้น คลิ๊กที่แท็บ advanced
19.เลือกภาษาไทย แล้วกด Apply เครื่องจะ copy ไฟล์ font ภาษาไทย (ขั้นตอนนี้ใจเยนรอสักครู่)
20.หลังจากนั้นคลิ๊กที่แท็บ regional option แล้วเลือกไทย location ก็เลือกเป็น Thailand
21.คลิ๊ก next
22.จะปรากฏหน้าต่าง personalize Your software ให้คุณตั้งชื่อตามใจที่คุณต้องการ ส่วนช่อง Organization เลือกพิมพ์เป็นอะไรก็ได้
23.คลิ๊ก next
24.กรอกหมายเลขแผ่น windows XP ซึ่งมี 25 ตัว
25.คลิ๊ก next
26.กรอกชื่อ computer ของคุณ ที่ช่อง computer name
27.ตั้ง password หรือไม่ตั้งก็ได้ตามใจ
28.คลิ๊ก next
29.ตั้งวันที่ให้ตรง ที่ time zone เลือก GMT +7 Bangkok
30.คลิ๊ก next
31.เลือการติดตั้งแบบ Typical
32.คลิ๊ก next
33.กรอกข้อมูลเครือข่ายกรณีที่คุณเชื่อมต่อกับเครือข่ายโดยใส่ชื่อเครือข่ายของคุณ ถ้าคุณมี modem มันก็ให้คุณ set ค่าต่างๆ ขณะนั้นเลย คุณก็กรอกไป
34.คลิ๊ก next และรอต่อไปจนกระทั่งมัน restart ใหม่
35.อย่ากดปุ่มใดๆ ให้รอจนกระทั่งมันขึ้น logo Windows Xp professional
36.ถ้าเครื่องคุณเป็น VGA on Board มันก็จะปรับขนาดจอภาพให้คุณจนขึ้นมองได้ชัดเจนแล้วให้กด OK แต่ถ้าเป็น VGA ต่างหากมันจะข้ามขั้นตอนนี้ไป
37.จะปรากฏหน้าจอ Welcome to………. .ให้คุณคลิ๊ก next ด้านล่างขวา
38.หากคุณต่อ internet มันจะเชื่อมต่อ internet เพื่อ update แนะนำว่าข้ามขั้นตอนนี้ไปเลยโดยคลิ๊กที่ skip ซึ่งอยู่ด้านล่างขวา
39.จะปรากฏหน้าจอ ready to register with ….. ให้คุณเลือก No, not this time
40.คลิ๊ก next ด้านล่างขวา
41.จะปรากฏหน้าจอ who will use this computer? ให้คุณกรอกชื่อผู้ใช้ซึ่งมีให้กรอก 5 users แต่คุณกรอกชื่อเดียวได้โดยชื่อนั้นห้ามซ้ำกับชื่อเครื่องที่คุณตั้งไว้ในข้อ 26
42.คลิ๊ก next ด้านล่างขวา
43.คลิ๊ก finish ด้านล่างขวา เป็นอันเสร็จ
44.หลังจากนั้นจะปรากฏหน้าจอใช้งานเป็นรูปทุ่งหญ้าวิวมี เมฆ ถ้าจำไม่ผิดจะมี icon ตัวเดียวคือ recycle bin อยู่ที่มุมล่างขวา คุณสามารถเพิ่ม icon ใช้งานอื่นๆได้โดย คลิ๊กขวาบริเวณพื้นที่ว่างเลือก properties แล้วคลิ๊กที่แท็บ Desktop แล้วคลิ๊ก Customize Desktop (อยู่ใกล้ๆ ปุ่ม OK) จะปรากฏหน้าต่างDesktop Item ที่แท็บ general ให้คุณคลิ๊กถูกที่ Desktop icon ที่คุณต้องการโชว์บนหน้า Desktop หลังจากนั้นคลิ๊ก OK เป็นอันเรียบร้อย

ตื่นมาโพสตอนตี5 Very Happy
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 13:11  

คุณ cmtech. เป็นคนดีของสังคม (BENQ S700) โดยแท้ Razz

ถ้าว่างๆ ผมจะแอดไปหานะครับ เครื่องที่ผมซื้อมา i-mobile ไม่ได้ลงเกมอีก 2 เกมมาให้ (คิดว่าระยะหลังๆนี้คงจะไม่ได้ลงให้ทั้งหมด เพราะเห็นหลายคนบอกเหมือนกันว่าไม่มีเกม 2 เกมหลัง) ผมกะจะแอดไปขอเกม เพลง และวิดีโอนะครับ ไม่อยากไปโหลดเสียตังค์ แต่ตอนนี้ขอเก็บเงินซื้อ midiSD 512 ก่อน ...แพงจัง Rolling Eyes
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 18:23  

ตัดสินใจซื้อแล้วค่ะ สีเงิน แต่ยังมะได้เครื่อง เค้าบอกว่าต้องไปรอเอามาจากศูนย์อื่น 2 วัน
ปล. กระทู้ของเว็บนี้น่าจะเลือกหน้าได้นะค่ะ
อย่างหนูจะอ่านหน้า 10 หนูต้องกระดึ๊บไปทีละหน้าตั้งแต่หน้า3 Confused
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 00:45  

แหม ขยันอ่านจริงๆ
ผมว่า กรี๊งกร๊างมาซัก2-3นาที จะเข้าใจได้ไว กว่าเปิดอ่านมั้งครับ

คิคิ ล้อเล่นน่ะ Very Happy

ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับมือถือเครื่องใหม่ครับ Cool
ahwithu
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 20:08  

อยากได้โปรแกรมแบบว่าเวลาเข้าที่ ถาดเข้า ต้องใส่ รหัสก่อนอ่ะครับ

หรือโปรแกรมที่ใช้เก็บ sms แล้วต้องใส่รหัสเข้าไปดูอ่ะครับ

ใครมีโปรแกรมแบบนี้ช่วยบอกทีครับว่าชื่อโปรแกรมอะไร

โหลดที่ไหน หรือถ้าใครมี ช่วยส่งทาง m ให้หน่อยนะครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 22:02  

พี่ cmtech. ครับ ผมแอดไปหาแล้วนะครับ (hong..._3@hotmail.com)

แต่ตอนนี้ผมอยากถามอะไรนิดนึง

ต้องการย้ายภาพ / เพลงจาก miniSD ไปที่หน่วยความจำเครื่องต้องทำยังไงครับ หรือว่าต้องผ่านคอมอย่างเดียว

แล้วเรื่องรูปที่ผมถามว่าทำไมเปิดไม่ได้นั้น รูปมันใหญ่และละเอียดมากจริงๆด้วยครับ (ถ่ายจากร้านโฟโต้ช้อปน่ะครับ ขนาดประมาณ 1360x2048) อย่างนี้จะลงมือถือได้มั๊ยครับ รูปเพื่อนเก่าผมทั้งนั้นเลย อยากเอาลงมือถืออ่ะ ถ้าลงไม่ได้ก็แย่เลย ...แล้วมือถือรุ่นนี้รับขนาดภาพสูงสุดเท่าไหร่ครับถึงจะเปิดได้
ahwithu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 23:44  

อยากถามว่า s700 นี่ support truetone มั้ยอ่ะครับ
ผมเห็นในเว้บที่ผมโหลดมามันบอกว่า s700 ใช้ได้
แต่พอโหลดมาแล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ

ตอนแรกเค้าก็ให้กด *19872........ แล้วโทรออก อะไรประมาณเนี้ยอ่ะครับ

แล้วในวิธีเค้าบอกว่ามันส่ง bookmark

แต่พอมันส่งไฟล์กลับมามันดันไปอยู่ที่ alert box อ่ะครับ

เสียตังไปฟรีๆ 50 กว่าบาทเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าค่าไรบ้าง แค้นสุดๆเลย

[/quote]
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 04:01  

เพิ่งซื้อมาใหม่แน่ๆเลย ใช่มั้ยครับ เป็นแบบนี้ทุกคนแหละ จ้องจะโหลดแต่ริงโทนแล้วก็เสียเงินฟรี

รุ่นนี้ support mp3ครับ เอาเป็นเสียงเรียกเข้า ผมว่าจะเวิคกว่ามั้ยครับ เพลงมีเป็นล้าน ไม่ซ้ำใครแน่ๆครับ Very Happy

วิธีการโหลดเพลง++รูป+วีดีโอ เข้าเครื่อง ให้ไปอ่านหน้าแรกๆครับ แล้วคุณจะได้คำตอบที่ต้องการ Very Happy
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 21:55  

ขอถามคำถามเดิมครับ (รอคำตอบอยู่) Question

ต้องการย้ายภาพ / เพลงจาก miniSD ไปที่หน่วยความจำเครื่องต้องทำยังไงครับ หรือว่าต้องผ่านคอมอย่างเดียว Rolling Eyes

ต้องการลงรูปจากคอมไปที่มือถือ แต่เปิดไม่ได้ สาเหตุเพราะรูปมันใหญ่และละเอียดมาก (ถ่ายจากร้านโฟโต้ช้อป ขนาดประมาณ 1360x2048) จะมีวิธีแก้อย่างไรครับ ...แล้วมือถือรุ่นนี้รับขนาดภาพสูงสุดเท่าไหร่ , ความกว้าง x ความสูง เท่าไหร่ครับถึงจะเปิดได้ Neutral

กรุณาตอบเป็นวิทยาทานให้หน่อยนะครับ Wink
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 00:47  

วันนี้วันที่ 29 แว้ว ยังมะได้เครื่องเลยอ่าค่ะ (ไหนพนักงานบอกว่ารอ 2 วันไง = =')
เค้าบอกว่าถ้าได้เครื่องแล้วจะโทรมา
เมื่อไหร่จาได้เนี่ย (ขนาดจะซื้อนะ ไม่ได้จะซ่อม ถ้าซ่อมจะต้องรอนานขนาดไหน)

แค่เข้ามาบ่นอ่ะค่ะ = ='
อยากได้เครื่องเร็วๆๆๆ อยากเล่นแล้ว (จะเปิดเทอมแล้วด้วย มะได้ซักที)
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 06:50  

ขอถามคำถามเดิมครับ (รอคำตอบอยู่) Question

ต้องการย้ายภาพ / เพลงจาก miniSD ไปที่หน่วยความจำเครื่องต้องทำยังไงครับ หรือว่าต้องผ่านคอมอย่างเดียว Rolling Eyes

ต้องการลงรูปจากคอมไปที่มือถือ แต่เปิดไม่ได้ สาเหตุเพราะรูปมันใหญ่และละเอียดมาก (ถ่ายจากร้านโฟโต้ช้อป ขนาดประมาณ 1360x2048) จะมีวิธีแก้อย่างไรครับ ...แล้วมือถือรุ่นนี้รับขนาดภาพสูงสุดเท่าไหร่ , ความกว้าง x ความสูง เท่าไหร่ครับถึงจะเปิดได้ Neutral

กรุณาตอบเป็นวิทยาทานให้หน่อยนะครับ Wink

ย้ายจากในเครื่องโดยตรง - ไม่ได้ครับ ต้องผ่านโปรแกรมเท่านั้น ซึ่งโปรแกรมก็ไม่รองรับไฟล์ mp3 พูดง่ายๆคือ ย้ายได้เฉพาะรูป only..

ขนาดสูงสุดที่แสดงได้ อยู่ที่ 1280x960
wallpaper ให้ใช้ขนาด 128x160 พอดีกับจอภาพ

resize ขนาด ใช้ ACD หรือ photoshop แล้วแต่ความถนัด Very Happy
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 06:59  

กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
วันนี้วันที่ 29 แว้ว ยังมะได้เครื่องเลยอ่าค่ะ (ไหนพนักงานบอกว่ารอ 2 วันไง = =')
เค้าบอกว่าถ้าได้เครื่องแล้วจะโทรมา
เมื่อไหร่จาได้เนี่ย (ขนาดจะซื้อนะ ไม่ได้จะซ่อม ถ้าซ่อมจะต้องรอนานขนาดไหน)

แค่เข้ามาบ่นอ่ะค่ะ = ='
อยากได้เครื่องเร็วๆๆๆ อยากเล่นแล้ว (จะเปิดเทอมแล้วด้วย มะได้ซักที)

มาขอยืมคนแถวนี้ไปใช้ก่อนก็ได้ครับ แถวนี้มีคนใจดีเยอะแน่ะ Arrow
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 12:08  

ฝากบอกถึง น้อง "กำลังจะซื้อ" หน่อยนึงนะครับ Smile

ตอนซื้ออย่าลืมตรวจอุปกรณ์ในเครื่องให้ครบล่ะ แล้วก็ทวงใบล้างรูปฟรีด้วย (เผื่อมันยึกยักไม่เอามาให้) ที่สำคัญ...เรื่องใบรับประกัน นี่ขาดไม่ได้เลยนะ Surprised

แล้วตอนนี้น้องก็ใกล้จะเปลี่ยนชื่อจาก "กำลังจะซื้อ" เป็น "น้องใหม่เบ็นคิว" แล้วสิ ต้องรับน้องมั๊ยเนี่ย Very Happy

ขอให้ได้เครื่องมาไว ๆ นะครับ จะได้มีสมาชิกเบ็นคิวเพิ่มอีกคน Wink
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 13:10  

ได้เครื่องแล้วบอกด้วยนะ พี่จะปิดซอยเลี้ยงฉลองให้2วัน Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 16:05  

ย้ายจากในเครื่องโดยตรง - ไม่ได้ครับ ต้องผ่านโปรแกรมเท่านั้น ซึ่งโปรแกรมก็ไม่รองรับไฟล์ mp3 พูดง่ายๆคือ ย้ายได้เฉพาะรูป only..

ขนาดสูงสุดที่แสดงได้ อยู่ที่ 1280x960
wallpaper ให้ใช้ขนาด 128x160 พอดีกับจอภาพ

resize ขนาด ใช้ ACD หรือ photoshop แล้วแต่ความถนัด Very Happy

คุณ cmtech ครับ แค่resize ก้อลงรูปได้ใช่มั้ยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: