Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 465580
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 16:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้พ่อนู๋โทรไปที่ศูนย์ ไอ โมบาย (นครปฐมนะค่ะ)
โทรไปถามว่าได้หรือยัง พ่อนู๋บอกว่า เค้าบอกว่าเครื่องมันไม่มีอ่ะค่ะ ให้นู๋เอารุ่นอื่น Crying or Very sad
ไม่ทราบรายละเอียดเหมือนกันว่าเค้าว่า ว่ายังไง (ก็พ่อนู๋เป็นคนคุย)
ฮืออออ นู๋จาเอารุ่นนี้ นู๋จาเอารุ่นนี้
ทำไมเค้าบอกว่าไม่มีอ่ะค่ะ Shocked ก็เค้าบอกว่าจะเอาจากศูนย์มาให้ไง ทำไมเค้าถึงบอกว่าไม่มี Crying or Very sad
จะให้ไปซื้อที่ กทม. พ่อนู๋ก็คงไม่ขับไปให้อ่ะค่ะ

ฮือออ แล้วนู๋จาเอารุ่นไหนดี นู๋ว่ารุ่นนี้มันใช่อ่ะค่ะ ตรงกับความสามารถที่นู๋ต้องการ รุ่นอื่นยังไม่โดนใจ
Crying or Very sad
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 16:59  

กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
วันนี้พ่อนู๋โทรไปที่ศูนย์ ไอ โมบาย (นครปฐมนะค่ะ)
โทรไปถามว่าได้หรือยัง พ่อนู๋บอกว่า เค้าบอกว่าเครื่องมันไม่มีอ่ะค่ะ ให้นู๋เอารุ่นอื่น Crying or Very sad
ไม่ทราบรายละเอียดเหมือนกันว่าเค้าว่า ว่ายังไง (ก็พ่อนู๋เป็นคนคุย)
ฮืออออ นู๋จาเอารุ่นนี้ นู๋จาเอารุ่นนี้
ทำไมเค้าบอกว่าไม่มีอ่ะค่ะ Shocked ก็เค้าบอกว่าจะเอาจากศูนย์มาให้ไง ทำไมเค้าถึงบอกว่าไม่มี Crying or Very sad
จะให้ไปซื้อที่ กทม. พ่อนู๋ก็คงไม่ขับไปให้อ่ะค่ะ

ฮือออ แล้วนู๋จาเอารุ่นไหนดี นู๋ว่ารุ่นนี้มันใช่อ่ะค่ะ ตรงกับความสามารถที่นู๋ต้องการ รุ่นอื่นยังไม่โดนใจ

พิมพ์ตกอ่ะค่ะ

ก็เค้าบอกว่าจะเอาจากศูนย์"อื่น"มาให้ไง

ตกคำว่า อื่น นะคะ

เสียใจอ่า นู๋อยากได้ ><
นู๋ต้องไปอยู่หอวันที่ 3 แล้วด้วยค่ะ มันจำเป็นต้องใช้อ่ะค่ะ เครื่องเก่าก็ทำท่าจะเจ๊งแล้วอ่า(นู๋ทำหล่นเองแหละT_T) ต้องรีบซื้อแล้วอ่า
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 20:23  

ผมกับพี่ cmtech. คุยกับน้องมาตั้งนาน คงเสียใจและเสียดายอย่างแรงเลยครับถ้าน้องไม่ได้ใช้รุ่นนี้ ยังไงก็ขอให้ไขว่คว้ารุ่นนี้มาครอบครองให้ได้นะคับ เอาใจช่วย
หนุ่มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 21:54  

พี่ๆคับมีเรื่องจาถาม 2 เรื่องอะคับ

1. ถ้าจะเอาไฟล์ภาพ หรือวิดีโอ จากเครื่องไปลง sd card ทำยังไงอ่ะครับ

2. ถ้าจาโหลดเกม java ต้องทำไงบ้างหรอ ขอบคุนมากครับ
imcutcc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : mini sdcard 256
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 22:37  

ตอนนี้ผมอยากจะลองใส่ mini sd ขนาด 512 MB แล้วครับ ก็เลยอยากขาย mini sd 256 อันเก่าของผม

มีใครสนใจไหมครับ

mini sdcard ของ Kingston ครับ ซื้อเมื่อ ม.ค. 05 ครับ
ประกัน 5 ปีครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 23:04  

ลองดู imobile 603 (กลัวว่าไปซื้อก็จะไม่มีของง่ะ)

ก็เลยแนะนำ sagem myX-8 ครับ ความสามารถพอๆกัน แต่เหนือกว่าเรื่องกล้อง ไม่ใช่ฝาพับนะ แต่ก็สวย ผมยังอยากได้เลย
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 23:05  

คำถามของคุณ "หนุ่มน้อย" ถึงคนถามมาก (ถามเหมือนกันเปี๊ยบเลยทั้งสองคำถาม)

ผมขอแนะนำให้คุณ "ขยัน" เปิดอ่านตั้งแต่หน้าแรกครับ (ไม่ได้แกล้งนะ) แล้วคุณจะรู้และเข้าใจอะไรมากกว่าที่คิด

คุณจะได้ทราบข้อดี ข้อเสีย และวิธีแก้ปัญหาต่างๆ ของผู้ที่ใช้รุ่นนี้ด้วยไง ดีมะ
หนุ่มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 23:09  

พยายามค่อยๆนั่งอ่าน อยุอ่าจ้า ตอนนี้หน้า 10 ระสู้ตายคับ ^^
กำลังจะซื้อแต่คงมะได้ซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 23:44  

cmtech. ผู้เขียน:

ลองดู imobile 603 (กลัวว่าไปซื้อก็จะไม่มีของง่ะ)

ก็เลยแนะนำ sagem myX-8 ครับ ความสามารถพอๆกัน แต่เหนือกว่าเรื่องกล้อง ไม่ใช่ฝาพับนะ แต่ก็สวย ผมยังอยากได้เลย

แล้วโนเกีย 6230i ดีมั๊ยคะ แบบว่าเสียงสู้ เบ็นคิว s700 กะซาเจ็ม X-8 ได้เปล่าคะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 00:54  

สงสัยจะอดรับน้อง "กำลังจะซื้อ" แล้วล่ะ ....แย่เลย อดแซวน้องเลยอ่ะ Sad

น้องดู i-mobile 603 ก็ยังพอสูสีนะ (จะด้อยกว่าก็เรื่อง IrDA แต่คิดว่าถ้าดีก็เบ็นคิวนี่แหละ)

NK6230i เนี่ย ราคามันข้ามรุ่นมากเลยนะ นี่ปาไปเท่าไหร่แล้วล่ะ Wink
SG X-8 นี่ก็ราคาข้ามรุ่นไปเหมือนกัน
แต่ 2 รุ่นนี้ก็คิดว่าถ้าใช้แล้วคุ้มค่าเหมือนกันนะ ฟังก์ชันเยอะกว่าเบ็นคิวนี่อีก แต่แพงชิหายเลย

แต่ยังไงก็ขอให้น้องได้มือถือใหม่ไวๆนะคับ รุ่นไหนก็ได้แหละ แล้วรักพ่อให้มากๆ นะ ท่านซื้อให้แล้ว ทะนุถนอมให้ดีที่สุด ได้ยินว่าพักหอด้วยใช่ม่ะ ระวังหายล่ะ Razz
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 01:06  

ถ้าหาซื้อ BQ S700 นี่ไม่ได้ จะหาซื้อรุ่นอื่นก็ไม่ต้องไปซื้อกับ "ไอโมบาย" มันหรอกนะ เพราะมันจะบอกว่า "ไอบ๊ายบาย" น่ะ บริการอันยอดแย่ยังทำให้ผมหวั่นๆอยู่เหมือนกัน ...ตอนนี้ก็ภาวนาอยู่ ขอให้เครื่องมีชีวิตเป็นอมตะ สุขภาพแข็งแรง อยู่กับเราไปนานๆ Rolling Eyes
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 11:14  

กด *#300#
เพื่อเช็คเวอร์ชั่นเฟิมแวร์ปัจจุบัน

ps.อยากได้3310 จะเอาไว้ใช้หน้าฝน Laughing
จากคนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 22:36  

เสียดายที่เบ็นคิวไม่ทำปุ่มกดเปิดฝาแบบพานากะซัมซุง มีปุ่มกดเปิดอ่ะเจ๋งดีนะ เห็นแล้วชอบไอ้นี่เวลาจะใช้ทีต้องใช้นิ้วดัน(กลัวหลุดมือมาก) ไม่งั้นก็ต้องใช้ 2 มือเปิด ยุ่งยากดีแท้
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 23:21  

ผมถ้ามือไม่ว่าง ก็ใช้ลิ้น ดันๆเอา กลับไปค่อยนั่งเช็ด Laughing Laughing Laughing
จากคนใช้ (เจ้าเก่า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 01:24  

ที่ผมพูดไปครั้งก่อนนั้นก็แค่ให้ความเห็น

ถ้าคุณไม่เห็นด้วยกับผมก็บอกว่า "เป็นแบบที่เป็นอยู่อย่างนี้ก็ดีแล้ว"
แต่ถ้าเห็นด้วยกับผมก็บอกว่า "มีปุ่มเปิดฝาก็ดี"

เท่านี้ก็พอแล้วครับ สั้นๆแต่ได้ใจความดีด้วย อีกอย่างคือไม่เสียความรู้สึก

ผมหมดอารมณ์มากก็ตรงที่คุณบอกว่าใช้ลิ้นดันๆเอา คุณทำให้ดูสิว่าทำได้มั๊ย ผมรู้สึกว่ารุ่นนี้มันใช้ดี ฟังก์ชันครบถูกใจ แค่รู้สึกว่าเปิดฝาแล้วยุ่งยากเท่านั้นถึงได้เสนอความเห็น !!!
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 02:18  

เข้ามาแก้ข่าวตอนดึกๆ

ผมถ้ามือไม่ว่าง ก็ใช้ลิ้น ดันๆเอา กลับไปค่อยนั่งเช็ด Laughing Laughing Laughing

Arrow ผมถ้ามือไม่ว่าง

ผมพูดถึงตัว ผม ครับ !!

ถ้าผมอ่านผิด หรือตกหล่นประการใด ก็ขออภัยผู้ที่เดือดร้อนด้วยครับ Question
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 04:09  

สำหรับคนที่ซื้อมาแล้ว แต่ในเครื่องมีแค่2เกม ให้โหลดเกมนี้ไปอีก2เกมนะครับ

วิธีโหลดก็
1.โหลดตามลิ้งค์ข้างล่างนี้ให้ครบ3ตัว และให้เซฟ3ตัวนี้ไว้ในที่เดียวกัน

http://www.pramool.com:7000/.8/X12209-2.zip
http://www.pramool.com:7000/.8/X12209-3.zip
http://www.pramool.com:7000/.8/X12209-4.zip

2.ครบแล้วก็ ลากเม้าคลุมไว้ทั้ง3ตัว
3.คลิกขวาเลือก Extract to.. แยกไฟล์ออกมาไว้รวมกัน(ผมไม่เชื่อหรอกว่า xp จะไม่มี winzip)
4.แยกเสร็จก็จะได้ไฟล์3ตัว Games.part1 , 2 , 3
5.เบิ้ลคลิกที่ตัว Games.part1 ตัวแรกนะแหละ
6.ในนั้นเค้าเขียนไรไว้ก็อ่าน และทำตามด้วยล่ะ..
manning
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 10:38  

สำหรับคนที่ซื้อมาแล้ว แต่ในเครื่องมีแค่2เกม ให้โหลดเกมนี้ไปอีก2เกมนะครับ

วิธีโหลดก็
1.โหลดตามลิ้งค์ข้างล่างนี้ให้ครบ3ตัว และให้เซฟ3ตัวนี้ไว้ในที่เดียวกัน

http://www.pramool.com:7000/.8/X12209-2.zip
http://www.pramool.com:7000/.8/X12209-3.zip
http://www.pramool.com:7000/.8/X12209-4.zip

2.ครบแล้วก็ ลากเม้าคลุมไว้ทั้ง3ตัว
3.คลิกขวาเลือก Extract to.. แยกไฟล์ออกมาไว้รวมกัน(ผมไม่เชื่อหรอกว่า xp จะไม่มี winzip)
4.แยกเสร็จก็จะได้ไฟล์3ตัว Games.part1 , 2 , 3
5.เบิ้ลคลิกที่ตัว Games.part1 ตัวแรกนะแหละ
6.ในนั้นเค้าเขียนไรไว้ก็อ่าน และทำตามด้วยล่ะ..

ขอบคุณมากนะครับ ผมก็คนนึงเลยที่มีเกมอยู่แค่สองเกมน่ะครับ แต่อยากได้เกมอื่นอีกน่ะสิ ใครมีเกมอะไรสนุกก้อมาแบ่งปันกันมั่งนะครับ
keata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 11:32  

มันโหลดไม่ได้ง่า ลิ้งเสียแล้ว
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 12:16  

แจกเกมตามภารกิจอีกแล้วนะครับพี่ cmtech. บำเพ็ญประโยชน์เพื่อสาธารณชนดีจริงๆเลยอ่ะ Wink
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 12:53  

ลิ้งใหม่มาแล้วจ้า คราวนี้โหลดได้ชัวร์

วิธีโหลดก็

1.โหลดตามลิ้งค์ข้างล่างนี้(host ฟรีครับ อยู่ได้7วัน รีบๆโหลดซะ) ไว้ถูกหวย ผมจะซื้อ hostมาเปิดให้โหลดกันให้สะใจเลย ดีมั้ยครับ

http://s29.yousendit.com/d.aspx?id=0Q8F9W1NU82MF258ANX098G375

2.เข้าเวปแล้วไม่ต้องมาถามนะครับว่าโหลดตรงไหน หาเอาเอง

3.เมื่อโหลดมาแล้วให้เบิ้ลคลิกที่ตัว Games.exe

4.ในนั้นเค้าเขียนไรไว้ก็หัดอ่าน และทำตามด้วยล่ะ.. เดี๋ยวเปิดเกมไม่ขึ้นแล้วจะมาโวยวายอีก[/u]
ali
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: mini sdcard 256
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 16:45  

imcutcc ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมอยากจะลองใส่ mini sd ขนาด 512 MB แล้วครับ ก็เลยอยากขาย mini sd 256 อันเก่าของผม

มีใครสนใจไหมครับ

mini sdcard ของ Kingston ครับ ซื้อเมื่อ ม.ค. 05 ครับ
ประกัน 5 ปีครับ
ผมสนใจกรุณาโทรด่วน 096927666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 23:04  

ลองแวะไปดู Nokia มาอ่าคับ เห็นรุ่น 6255 แล้วรู้สึกว่า(ด้านหน้า)คล้ายไอ้นี่มากเลย แต่เป็นระบบ CDMA แล้วก็มีฟังก์ชันที่สมบูรณ์กว่าไอ้นี่เยอะ (เยอะจนไอ้ S700 นี่ตกกระป๋องไปเลย) ส่วนดีไซน์ปุ่มกดยังแตกต่างกันมากครับ เลยเป็นความโชคดีของชาว BenQ S700 ที่ไม่ต้องถูกเบียดตกกระป๋องเพราะ Nokia 6255 คงไม่เข้าไทย (เห็นเขาว่ากันว่าระบบของฮัทช์ยังใช้ไม่ได้เลย มันเลยไม่มารบกวน BenQ ของเรา อิอิ)

ส่วนของ BenQ เองก็มีรุ่น S80 ไม่รู้เป็นไงมั่งกับรุ่นนี้ ดูแล้วอย่างกับฝาแฝดของ S700
รู้น้อย.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ??????...
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 23:30  

รบกวนคุณ cmtech ค่ะ โหลดเกมส์ไปแล้ว ใส่ใน JAVa ของ mini แต่ไม่เห็นมีอะไรขึ้นมาเลย Sad คือว่ารู้น้อยจริงๆค่ะ เปิดเมนูหลัก -เลือกเกมส์....เจออยู่4เมนู
1.คลับBenQ
2.Cherry Boy
3.Puzzle Game
4.ตั้งค่า Java
ดูในคอมแล้ว..mini มี เกมส์แน่นอน(ที่โหลดไป) ทำไงดี ------ อ่านข้อ1ซ้ำๆๆๆก็ยังไม่ได้เลย ช่วยที
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 23:39  

ผมตอบแทนให้เลยคับ (เคยไปขอพี่เค้ามาแล้วเหมือนกัน)

คุณโหลดมาแล้วต้องสร้างไฟล์ใหม่ครับ พิมพ์ไฟล์นั้นว่า Games แล้วก็ใส่เกมที่โหลดมา 2 เกมนั้นลงไปในไฟล์นี้ ถ้าใส่ในไฟล์ Java จะเล่นไม่ได้นะครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 23:46  

เกมใน miniSD ที่โหลดมาเวลาเปิดเล่นจะมีเสียงวี๊ดๆๆ เบาๆออกที่ลำโพงนะครับ ไม่ต้องตกใจล่ะ
รู้น้อย..ลงแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 00:03  

สว่างแล้วค่ะ มืดอยู่พักหนึ่ง ขอบคุณ เล้งซัง มากๆๆๆ
monaja
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 12:11  

Question ทำไมโหลดไม่ได้หล่ะ เข้าไปแล้ว ก้อได้แต่ www.pramool.com/webbord/ อ่ะแล้วจะโหลดเกมส์ตรงไหนล่ะค่ะตอบหน่อย เพราะพยายามหาคนบอกการใส่เกมส์นานมากตั้งแต่ webbord แรกจนถึงกระทู้ที่ 23 แล้ว แย่จัง

วิธีโหลดก็

monaja
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 12:14  

มีคำถามจะถามต่อว่า การใช้ IrDA ก้อคืออินฟาเรด ปกติถ้าเปิดใช้งาน จะมีสัญญลักษณ์อยู่หน้าจอโทรศัพท์ใช้มั้ยค่ะแต่ทำใมเตรื่องเขาไม่มีแสดงว่ามันใช้ไม่ได้ใช้ไม่ค่ะ
sd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ????????? ??? ???????? BenQ s700
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 18:48  

ต้องการ ซื้อหุฟัง และ สายชาร์จ BenQ s700 ใครจะขายบอกผมนะครับ

หรือใครรู้แหล่งซื้อบอกหน่อยสิครับ ของผมมันหายอะ
หก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ????????? ??? ???????? BenQ s700
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 18:48  

ต้องการ ซื้อหุฟัง และ สายชาร์จ BenQ s700 ใครจะขายบอกผมนะครับ

หรือใครรู้แหล่งซื้อบอกหน่อยสิครับ ของผมมันหายอะ

ติดต่อผมที่ 09-1236321 ครับ
หก
ผู้มาเยือน

ติดต่อผมที่ 09-1236321 ครับ
หนุ่มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 20:26  

ผมลองลงเกมตามที่คุณ cmtech. บอกแล้ว อะครับ
ก้อลงได้แล้วก้อเปิดเจอไฟล์เกมแล้ว

แต่ว่าพอกดเปิดเกมทั้ง 2 เกม แล้ว เครื่องผม มันขึ้นหน้าจอขาว เรยอ่ะคับ เล่นเกมไม่ได้เลย

ไม่ทราบว่า เครื่องผมมีปัญหา รึเปล่า อะครับ ผู้รู้ช่วยที >.<
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 22:08  

ช่วงนี้ทำไมพี่ cmtech. เงียบไป ไม่รู้ปิดคอมประหยัดไฟตามนโยบายของนายกรึป่าว ยังไงก็ขอช่วยพี่ cmtech. ตอบคำถามให้ก่อนละกันนะ (ไม่ชัวร์ว่าจะได้นะ ไม่เซียนเหมือนพี่เค้าอ่ะ)

1.คำถามของคุณ malinee fukfueng ที่ถามว่า การใช้ IrDA ปกติถ้าเปิดใช้งาน จะมีสัญลักษณ์อยู่หน้าจอโทรศัพท์นั้น สำหรับรุ่นนี้จะไม่ขึ้นครับ เวลาใช้งาน IrDA จะขึ้นรูปเหมือนตอนคุณใช้งาน Sync. น่ะครับ เชื่อมต่อได้ตามปกตินะ

2.คำถามของคุณ หนุ่มน้อย ที่ถามว่า ลงเกมตามที่คุณ cmtech. บอกและเปิดเจอไฟล์เกมแล้ว แต่พอเปิดเล่น เครื่องมันจะขึ้นหน้าจอขาว เล่นเกมไม่ได้เลยนั้น ของผมก็เคยเป็น แต่สาเหตุเพราะผมซ่าไปเปลี่ยนชื่อเกมในไฟล์ Games ที่ miniSD เครื่องมันเลยไม่รับอ่ะ (อาการของผมคือมันจะขึ้นชื่อเกมทั้ง 2 ในเครื่องแต่เปิดเข้าไปเล่นไม่ได้ พอลบทิ้งแล้วลงใหม่ก็เล่นได้) คุณลองลบเกมใน miniSD ทิ้งแล้วลงใหม่ดูละกันว่าเล่นได้มั๊ย ถ้าไม่ได้ก็รอคุณ cmtech. มาแก้ไขให้อีกทีละกันนะ (แล้วตอนนี้เอาไฟล์ภาพ หรือวิดีโอจากเครื่องไปลง miniSD ได้รึยังครับ)
หนุ่มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 22:28  

ขอบคุณครับที่แนะนำ เดี๋ยวจะลองทำดู
ส่วน ภาพ เพลง วิดีโอ ลงเปนแล้วอะครับ
เมื่อกี๊ก้อเอาเกมออก ลงเพลงเตม minisd เรย >.<
ไว้พรุ่งนี้ค่อยลองลงเกมดีกว่า ขี้เกียจเอาเพลงออก

ขอบคุน อีกทีคับ ^^
หนุ่มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 22:28  

ขอบคุณครับที่แนะนำ เดี๋ยวจะลองทำดู
ส่วน ภาพ เพลง วิดีโอ ลงเปนแล้วอะครับ
เมื่อกี๊ก้อเอาเกมออก ลงเพลงเตม minisd เรย >.<
ไว้พรุ่งนี้ค่อยลองลงเกมดีกว่า ขี้เกียจเอาเพลงออก

ขอบคุน อีกทีคับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 22:53  

พี่ cmtech หรือคนอื่นก็ได้ครับ ผมอยากเห็นไฟล์วีดีโอที่ถ่ายจากมือถือ benq s700 เนี่ยครับ ยังไม่เคยได้ดูเลย จะได้ตัดสินใจซื้อ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 23:51  

เพื่อนๆคนไหนอยากแลกเพลง MP3 กับผมบ้างมั๊ย ผมมีแต่เพลงจีนที่ฮิตๆอยู่ตอนนี้ กะเพลงฝรั่งที่ฮิตมากในสมัยก่อน คืออยากได้เพลงไทยอ่ะ หาโหลดยากมากกกกกกกกก

ถ้าอยากแลกเพลงกับผมก็ทิ้งเมล์ไว้นะเดี๋ยวผมแอดไปหา
tapoon
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? BenQ S700
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 11:06  

ใครที่เบื่อรุ่นนี้แล้ว อยากเปลี่ยนไปใช้รุ่นใหม่
สนใจจะขายต่อ ก็คิดต่อมาได้นะครับ

ต้องการเครื่องสภาพดีๆ ราคาลองเสนอมา

ที่ คุณ พูน 06 9256916

หรือเมลล์มาก็ได้ครับที่ tapoon30@gmail.com
monaja
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 13:22  

ขอบคุณมากที่ตอบคำถามให้เรื่อง IrDA แต่เวลาลองส่งไปให้เพื่อนทำมัยส่งข้อมูลไม่ได้ละค่ะการส่งก็ขนาดเอาโทรศัพท์ใกล้กันมากก็ส่งไม่ได้ คิดว่าใช้งานไม่ได้ ส่งภาพปกติ หรือไฟล์มันใหญ่ (งงมาก)
ส่วนเกมขอบคุณที่ให้โหลดเกม โหลดได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ ถ้ามีข้อสงสัยจะรบกวนถามอีกครั้งหนึ่ง Laughing
หนุ่มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 18:54  

เพลง ไทยผมมีเพียบเรยอะคับ อยากได้เพลงอารายก้อบอกได้จ้า
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 06:50  

Very Happy
s700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ??? ????? ??
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 14:18  

พี่จ๋า ช่วยลง โปรแกรม Labware ให้หน่อยจิ ตรงหน้ากลางๆโหลดไม่ได้แล้ว
อยากได้ โปรแกรม
1.ดัด ท่อน เสียงเรียกเข้า
2.เปลี่ยน ไฟล์ Ware เป็น Mp3
3.ลดขนาดเพลง ให้เล็กลง
4.โปรแกรม อื่น ที่ s700 รับได้

ขอความกรุณาเพอะครับพี่
tapoon
Year's Star

หัวข้อ : ????.....??????? BenQ S700 ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 09:22  

อยากได้นะครับ มีใครสนใจจะขายบ้างไหม ติดต่อ มาที่ โทร 06-9256916 พูน ได้เลยครับ

อย่างด่วนเลยนะ.........

จะรอครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 13:13  

เล้งลั้งเจ้าเก่ากลับมาป่วนกระทู้แล้วครับหลังจากหายไปนาน 3 วันเพราะฮาร์ดดิสก์พัง Smile

ผมขอเมล์ของคุณหนุ่มน้อยได้มั๊ยครับ จะได้แลกเปลี่ยนปัญหาและวิธีแก้ไขของเครื่องรุ่นนี้ ที่สำคัญคือผมอยากได้เพลงไทยมากเลยอ่ะ (เพลงที่ผมมีจะเป็นเพลงฝรั่ง(ฮิตๆเก่าๆ)ของ Backstreet Boys, Westlift, Modonna, Mariah Carey, Withney Houston, Spice Girl, Toni Braxton, Vengaboys ฯลฯ แล้วก็เพลงจีนที่ฮิตมากตั้งแต่สมัยก่อน-ปัจจุบันทุกเพลงเลย) เพลงไทยที่ผมมีก็แค่ "ฮูลาฮูล่า(2005 ทิวาฮูลาฮูล่า)" แล้วก็ "ไม่มีสิ่งไหน" 2 เพลงเองง่ะ ...น่าเศร้าจิงๆ Sad
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 16:21  

หสซื้อยากจังเลยไปที่ไหนก็บอกว่าของไม่มี Sad
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 21:32  

ผมอ่านคู่มือหน้า 136-139 เรื่อง "ปฏิทิน" มันบอกว่ามีปฏิทินทางจันทรคติด้วย แต่ผมเปิดการตั้งค่าแล้วมันไม่เห็นมีเหมือนในคู่มือเลย ต้องทำไงอ่ะครับ ใครรู้วิธีเปิดใช้ปฏิทินทางจันทรคติช่วยบอกหน่อยนะ (เห็นตัวอย่างการแสดงผลปฏิทินที่หน้า 136 แล้วอยากเปิดใช้อ่ะ มันเจ๋งดี)
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ??? ????? ??
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 21:34  

s700 ผู้เขียน:
พี่จ๋า ช่วยลง โปรแกรม Labware ให้หน่อยจิ ตรงหน้ากลางๆโหลดไม่ได้แล้ว
4.โปรแกรม อื่น ที่ s700 รับได้

waveLab มั้งครับ แต่ผมว่าใช้ soundforge7.0 ดีกว่านะ

หาได้จาก google

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่บ้าน จึงไม่สามารถหาลิ้งมาให้โหลดได้ Very Happy
ซื้อมาแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 23:50  

ได้มาเป็นเจ้าของแล้วดีใจมากๆ ซื้อจากไอ-โมบาย เดอะมอลล์บางกะปิ ใช้ได้ 4 วันเจ๊ง อยู่ๆเครื่องก็แน่นิ่งไม่ไหวติง ทั้งๆที่เพิ่งชาร์จแบตไปเมื่อวาน กดเปิดใหม่ยังเปิดไม่ได้เลยค่ะ เลยลองชาร์จไฟเข้าไปใหม่

โชคดีที่ยังชาร์จเข้า แล้วเครื่องก็เป็นปกติ จนเที่ยงของอีกวัน ----> ก็ดับไปเฉยๆอีก เลยถือเข้าศูนย์ไปให้เข้าช่วยเช็คให้ค่ะ เข้าก็เอาเครื่องไว้เช็ค 3 วัน ถ้าเครื่องมีปัญหาจริงจะเคลมเครื่องใหม่ให้เลย
3 วันผ่านไปค่ะ ก็ไปรับแล้วถามเค้าว่า เอ่อตกลงเครื่องเป็นอะไรค่ะ เค้าบอกคือเราไม่ได้เช็คค่ะเพราะทางคุณแจ้งว่า จะเปลี่ยนเครื่องเราเลยเช็คว่าเครื่องชื้นรึเปล่า เพื่อจะเปลี่ยนเครื่องให้

แป่วววว แต่ไม่เป็นไรค่ะ เค้าก็แกะกล่องให้ใหม่แต่เค้าก็ไม่เช็คเครื่องใหม่ให้เลย เราต้องทำเองหมด ขาดแต่Firmware นี่ล่ะค่ะที่เช็คม่ะเปง พอกลับมาบ้านลองเข้าเวบนี้ดู ขอบคุณเวบนี้ค่ะที่บอกวิธีเช็ค เช็คแล้วปรากฎว่า ------ ยังเป็น 1.33 อยู่เลยค่ะ ----- ก้อหงุดหงิดเล็กน้อยก้อถ่อไปใหม่ค่ะให้เค้าช่วย อัฟให้ เค้าบอกให้หยิบบัตรคิวรอเรียกชื่อค่ะ ก้อo.k. ทำตาม ชาตินึงผ่านได้ถึงคิวค่ะ แจ้งว่าเพิ่งได้เครื่องใหม่วันนี้แต่ยังไม่อัฟFirmware เค้าบอกให้ทิ้งเครื่องไว้อีก 3 วันค่ะ

แต่ส้มไม่ยอมบู๊ไปล้างผลาญมากๆ โวยพนักงานไป 3-4 คนก่าจะได้ ก็ 2 ชั่วโมงค่ะ ทำไมค่ะไม่เข้าใจ ทำไมพนักงานถึงไม่อัฟให้ลูกค้าเลย เค้าทราบดีนี่ค่ะว่าเครื่องที่มาจากโรงงานน่ะเป็นFirmwareรุ่นเก่า ทำไมเค้าไม่อัฟให้
ยังไม่จบค่ะเดินลงมาแล้ว ลืมเช็คอีกค่ะ ว่าไม่มีสติ๊กเกอร์รับประกันของร้าน ต้องไปทวงถามเอาเองอีกค่ะ คือตอนนั้นร้านก้อปิดประตูเหล็กไปครึ่งนึงแล้วต้องกระเสือกกระสนมุดเข้าไปค่ะ

เหนื่อยกลับบริการร้านไอ-โมบายมากๆ เท่าที่มาร้านนี้ไม่มีวันไหนที่เค้าไม่โดนโวยเลยค่ะ
พนักงานร้านนี้ไม่มีจิตวิญญาณของการบริการเลย แย่มากๆๆๆๆๆ

เตรียมใจไว้นะค่ะ สำหรับคนที่จะเป็นลูกค้าร้านนี้ ศึกษาข้อมูลดีๆ เพราะพนักงานไม่เคยแนะนำอะไรเลย ขนาดตอนซื้อยังไม่ลองเครื่องให้เลย ต้องขอร้องว่าพี่ค่ะขอลองสายต่างๆ หน่อยนะค่ะ
. ----- ไม่ได้เหมารวมสาขาอื่นนะค่ะ เพราะไม่เคยไปค่ะ-----

Rolling Eyes Rolling Eyes ขอบคุณนะคะที่ให้เข้ามาระบาย เพราะอึดอัดเหลือเกิน ขอบคุณทุกคนที่ช่วยอ่านด้วยค่ะ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 02:55  

ผมซื้อมาจากนิยมพานิช สาขาใหญ่น่ะฮะ พนักงานสาวสวย บริการก็ดี๊ดี ซื้อมาเกือบปี ก็ยังไม่เคยมีปัญหา Very Happy
monaja
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 11:59  

อยากทราบว่า การตั้งเสียงเรียกเข้าของข้อความมีเสียงเดียวเหรอค่ะ เพราะลองอ่านคู่มือก้อไม่มีบอกการเปลี่ยนเสียงของข้อความเลย Embarassed Embarassed Embarassed
juon_bt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 13:13  

ซื้อมือสองมาค่ะไม่มีคู่มือเลยอยากจะถามว่า

1. อยากจะformatเครื่องs700ต้องทำไงมั่งคะ
2. คีลัดของs700นี่ยัง งง งง อยู่ค่ะ อยากจะให้เปลี่ยนรูปแบบง่ายๆ คือเวลาจะปิดเสียงค่ะ มันต้องเข้าเมนูหลายอย่างยุ่งยากจัง
tapoon
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? ??? ????? ??
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 14:39  

waveLab มั้งครับ แต่ผมว่าใช้ soundforge7.0 ดีกว่านะ

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่บ้าน จึงไม่สามารถหาลิ้งมาให้โหลดได้ :D

เอามาฝากครับ ตอนนี้มีถึง version8 แล้ครับ

link: http://www.upkajuy.com/downloads/dirSub.asp?catid=1&subid=1

crack: http://allcracks.net/download.php?id=119233&action=download

Goodbye
tapoon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 16:17  

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่บ้าน จึงไม่สามารถหาลิ้งมาให้โหลดได้ :D

เอามาฝากครับ ตอนี้มี version 8 แล้ว

http://www.upkajuy.com/downloads/dirSub.asp?catid=1&subid=1

crack: http://allcracks.net/download.php?id=119233&action=download

Bye bye
juon_bt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : please
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 20:09  

อยากได้คู่มือจังจะหาได้จากไหนเนี่ย ปวดหัวจิงๆ ใช้ยากมั๊กๆ
screen saver ทำไงคะตั้งไม่เป็น
เปลี่ยนชื่อรูปถ่ายไม่ได้
ล๊อดปุ่มกดได้มั้ยคะ เวลาไว้ในกระเป๋ามันชอบเปิดกล้องเองอ่ะค่ะ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: please
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 02:37  

juon_bt ผู้เขียน:
อยากได้คู่มือจังจะหาได้จากไหนเนี่ย ปวดหัวจิงๆ ใช้ยากมั๊กๆ
screen saver ทำไงคะตั้งไม่เป็น
เปลี่ยนชื่อรูปถ่ายไม่ได้
ล๊อดปุ่มกดได้มั้ยคะ เวลาไว้ในกระเป๋ามันชอบเปิดกล้องเองอ่ะค่ะ

คู่มือไม่มีแยกขายครับ แล้วซื้อมือ2จากที่ไหน ก่อนซื้อทำไมไม่ทวงอุปกรณ์ให้ครบล่ะ

สั่นอย่างเดียว = บนขวาสุด กดค้างไว้ จนกว่าจะมีเครื่องหมาย / ขึ้นที่หน้าจอ

screen saver ทำไงคะตั้งไม่เป็น = ตั้งค่าเดิมซะ รหัสคือ 1234 แล้วมันก็จะโผล่มา

เปลี่ยนชื่อรูปถ่ายไม่ได้ = เอาออกมาเปลี่ยนในคอม แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่

รุ่นนี้ไม่มีระบบล็อคปุ่ม = เพราะมันเป็นฝาพับ(มั้ง)

เวลาไว้ในกระเป๋ามันชอบเปิดกล้องเองอ่ะค่ะ = หาซองดีๆใส่ให้มันซะ แล้วอย่ายัดในกระเป๋ากางเกง แล้วจะหาว่าผมไม่เตือน..

ถ้ายังไม่เข้าใจ ให้เริ่มอ่านตั้งแต่หน้า1 แล้วคุณจะรู้หลายๆอย่างในสิ่งที่คุณยังไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 16:52  

กด *#300#
เพื่อเช็คเวอร์ชั่นเฟิมแวร์ปัจจุบัน

ps.อยากได้3310 จะเอาไว้ใช้หน้าฝน Laughing

ของเดิมเวอร์ชั่นอะไร (ส่งเข้า 0 ไปเห็นบอกว่า up เกดมาเป็น h/w- 3.0 s/w-e05-1.42.05 ) ใหม่ไหมคับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2005 01:56  

f/w 1.4xx ขึ้นไป สามารถใช้ซิม orange ได้โดยไม่มีปัญหา

ของผมยังเป็น 1.30 ใช้วันทูมาตลอด ไม่เคยมีปัญหากวนใจ แล้วก็ไม่คิดจะใช้ออเร้นจ์ เพราะมันห่วย Very Happy
juon_bt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2005 19:09  

ไปอัพเป็น1.42.05มาเพิ่งได้เมื่อวาน และแล้วพบว่า ตอนแรกเวลาปิดฝามันก็ดี แต่พอไปอัพมาแล้วเวลาปิดมันโยกฝาหน้าได้ เฮ๊อะ อารายเนี่ย แล้วก็พอทิ้งใว้2นาทีจะขึ้นว่า ซิมการ์ดเต็ม เต็มบ้าอะไร เซฟเบอไว้ในเครื่องหมดเลย ไม่มีไรในซิมการ์ดซะหน่อย ตอนแรก มีเบอในซิมเห็นมันบอกเต็มเลยเปลี่ยนไปว้ในเครื่อง มันก็ยังคงขึ้นมาหลอกหลอนกันไป
พนักงานทำงานภาษา...อารายเนี่ย เครื่องหมดประกันแล้วด้วย จาทำไงดี
ผู้ใช้ s 700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2005 21:51  

สำหรับ การเปลี่ยนชื่อรูป ถ้าถ่ายโดยเปิดฝาพับไว้ เปลี่ยนชื่อได้หลังจากกดถ่าย
เข้าไปที่ จัดการ --> ตั้งชื่อใหม่
แต่ต้องทำรูปต่อรูป คือหลังถ่ายรูปนั้นเสร็จต้องเข้าไปเปลี่ยนชื่อเลย ก่อนจะถ่ายรูปใหม่ ไม่งั้นจะแก้ในมือถือไม่ได้ ต้องเข้าไปแก้ในคอม
แต่ถ้าถ่ายแบบปิดฝาพับ (ถ่ายรูปตัวเอง) จะแก้ชื่อในมือถือไม่ได้ เพราะไม่โชว์ภาพค้างไว้ มันจะไปบันทึกในอัมบั้มให้เลย
-----ยุ่งยากมากเลย แก้ในคอมง่ายกว่าเยอะ-----

แต่สงสัยอ่ะว่ามันไม่มีเสียงเตือนแบตอ่อนหรอ ทำมันพอมันเหลือขีดเดียว มันก็ดับไปเองทุกที เหมือนจำได้ว่ามันจะเตือนก่อนนะ แต่พักหลังๆ ไม่เห็นเตือนก่อนเลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: IrDA
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 13:19  

imcutcc ผู้เขียน:
เล้งลั้ง ผู้เขียน:
เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้กันอยู่เคยส่ง IrDA เข้าเครื่องโซนี่อีริคสันกับโนเกียกันหรือเปล่า ของผมรับส่งกับโซนี่ไม่ได้เลย แต่โนเกียยังไม่เคยส่งเข้าไปดู ผมอยากทราบว่าเป็นเหมือนผมกันไหมถ้าไม่ก็แสดงว่าเครื่องผมมีปัญหาจะได้เอาไปเคลมกับ i-mobile กรุณาตอบด้วยนะครับ ด่วนเลยครับ

ผมเคยส่งแล้วนะครับ กับ
Nokia 6610i 6600 7250i 3230
Sony P900 P910
Pana gd68 x70
Sumsung C100
ทั้งหมดที่ลองมา ไม่มีที่ส่งไม่ได้เลยนะครับ
มี Nokia ที่ส่งได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เป็นบางทีเท่านั้น
(ถ้าผมส่งไม่ได้ คือ file มันใหญ่ไปครับ พอลองที่เล็กลง ก็ ok)

เคยลองส่งกับโซนี่ รุ่น T630 ส่วได้ไม่มีปัญหาแถมเร็วด้วย
monaja
Year's Star

หัวข้อ : IrDa
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 16:44  

ขอถามนิดนึงค่ะ ขั้นตอนในการส่ง IrDa ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ย แล้วที่ส่ง...ส่งเป็นเพลงหรือส่งเป็นรูปภาพ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ วิธีการส่งของเขาแบบนี้นะ
1.ในการส่งต้องไปเมนูตั้งค่า แล้วกดไปที่ IrDa ใช้มั้ย แล้วมันจะวิ่งกำลังเชื่อมต่อช่วงนี้ถามหน่อยว่ามันค้างหรือป่าว
2.ก็ส่งภาพ หรือเพลงใช่มั้ย ก็ส่งไม่ได้ลองกับ โนเกีย 6610i แล้วไม่เห็นส่งได้เลย
ถามหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile603 ?? benQ s700
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2005 11:50  

อันไหนจะดีกว่าอ่ะคะ ในเรื่องของกล้อง
สี ละก็เสียง ที่สำคัญบริการด้วย
คือไปดู603 ของเพื่อนสีมันสวยดีอ่ะคะตอนเล่นmvที่เค้าโหลดมาให้ ไม่รู้ว่า benQ s 700 จะสู้ได้รึป่าว
ช่วยตอบด้วยนะคะ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile603 ?? benQ s700
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 01:51  

ถามหน่อยนะคะ ผู้เขียน:
อันไหนจะดีกว่าอ่ะคะ ในเรื่องของกล้อง
สี ละก็เสียง ที่สำคัญบริการด้วย
คือไปดู603 ของเพื่อนสีมันสวยดีอ่ะคะตอนเล่นmvที่เค้าโหลดมาให้ ไม่รู้ว่า benQ s 700 จะสู้ได้รึป่าว
ช่วยตอบด้วยนะคะ

จอ = 2แสนสีเหมือนกัน ไม่แตกต่างมาก

s700 = เล่น mv ไม่มีกระตุก อันนี้ของเค้าทำมาดีจริงๆยอมรับ ขนาดยี่ห้อแพงๆยังทำแบบนี้ไม่ได้เล้ย..

เสียง = 603 สู้ไม่ได้ ชิดซ้ายไปเลย ลำโพงก็แตกๆ (ใครอยากจะท้าลองอีกรอบ ผมก็ยินดี)

กล้อง = เคยอธิบายไปแล้ว ถ้าจะซื้อมาไว้ถ่ายรูปละก้อ ยี่ห้ออื่นเถอะ

บริการ = มันก็ของไอโมบายเหมือนกันนะเทอ..
^o^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? sms
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 12:19  

อยากทราบว่า เวลาได้รับsms มันจะเป็นเสียงติ๊งหน่อง มันเปลี่ยนได้มั้ยค่ะ อ่านในคู่มือแล้วก้อไม่มีค่ะ ใช่เครื่องนี้มาประมาน 5 เดือนแล้วก้อยังหาไม่เจอเลย- -" แล้วต้องเครื่องไปอัพอะไรมั่งรึป่าวค่ะ แล้วมันมีสกรีนเซฟเวอร์ด้วยหรอค่ะ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะ- -"
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^o^
สาวก BenQ S700 (มือใหม่)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? SMS ?????? iTAP(???)
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 17:49  

อยากทราบว่าของเพื่อนๆเป็นเหมือนผมไหมเรื่อง SMS เวลาพิมพ์แบบ iTAP (ไทย) จะกดปุ่ม 0 ซึ่งเป็นปุ่มสระไม่ได้ เวลาจะพิมพ์ต้องไปเปลี่ยนเป็น Thai เองซึ่งยุ่งยากมาก

ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียวหรือเปล่าเพราะ firmware ที่ผมใช้มันยังเป็น H/W : 3.0 S/W : E05-1.33.05 อยู่เลย

ถ้าผมไปอัพเกรดใหม่เป็น 1.4 ปัญหาเรื่อง SMS ตรงนี้จะหายไหมครับ หรือแก้ยังไงก็ไม่หาย (อยากทราบที่สุดเลยว่าของเพื่อนๆพิมพ์แบบ iTAP (ไทย) แล้วกดปุ่มสระได้หรือเปล่า) แล้วถ้าจะไปอัพ firmware ใหม่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ มีผลกระทบต่อข้อมูลในเครื่องหรือไม่ ประโยชน์ที่ได้จากการอัพใหม่มีอะไรบ้าง แล้วต้องอัพที่ไหน (พอดีไม่ทราบเรื่องเหล่านี้จริงๆ)

กรุณาตอบเป็นวิทยาทานให้ด้วยนะครับ
โกแมว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2005 15:39  

ผมโหลดวีดีโอคลิปจาก wap แล้วทำไม่เครื่องมันรับไม่ได้คับ มันบอกว่าไฟล์ใหญ่เกินไป
true tone ก็เหมือนกัน โหลดมาเสียตังฟรีอะ เซ็งเลยทั้งที่ เม็มเหลือเป็น 100 เม็กอะ ผู้รู้ตอบที่เถอะคับ Twisted Evil Twisted Evil
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2005 23:07  

อ่านหน้าแรกๆครับ มีบอกวิธีโหลดฟรีๆ ไม่เสียตังซักกะบาท อยากได้เพลงไหน มีหมด Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2005 09:52  

อ่านหน้าแรกๆครับ มีบอกวิธีโหลดฟรีๆ ไม่เสียตังซักกะบาท อยากได้เพลงไหน มีหมด Cool

มันอยู่ที่หน้า 13 เน้อ ถ้าใครจะไปโหลดก็ไปที่หน้า 13 -*- ไปดูก่าจะเจอโปรแกรม แต่ตกลงใช้ไงหว่า หาได้แต่ MV ฟรั่งหรอ งงงงง
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2005 09:53  

-*- หา ยังไม่ได้ซัก MV ชักงง
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 03:02  

อยากจะรวบรวมหัวข้อที่เคยอธิบายมาแล้ว ตั้งแต่หน้าแรก เอามาทำรีวิว ลงใน webpage เล็กๆให้ผู้ที่เริ่มใช้รุ่นนี้ได้เข้าไปอ่านกันจะได้ทำเป็นกันซักที

วิธีใช้เครื่องแบบละเอียด
วิธีเชื่อมต่อเข้ากับ pc
ส่ง sms โดยไม่ต้องจิ้มมือถือ
ใช้มือถือเล่นเน็ตได้ ทุกที่
วิธีการโหลดเพลง mp3
ตัดท่อนเพลง
โหลดวีดีโอลงเครื่อง
ตัดวีดีโอมาเป็นเสียงเรียกเข้า
วิธีโหลดรูป
ลดขนาดรูป
วิธีการใช้โปรแกรม sound forge
เทคนิคต่างๆ ทำไงให้แบตหมดช้า แต่ชาร์จได้ไวขึ้น ฯลฯ

ps.ไม่มีเวลาทำ(แต่มีเวลาเล่นเกม) ทำไงดี Cool
สนแต่เกม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 10:12  

อยากได้ ลิงก์ เกมส์ อีกอ่ะค่ะ เพราะเข้าไปที่ pramool แล้วไม่ได้
ช่วยหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
หูฟังหาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 17:21  

หูฟังหาย ไม่ทราบว่าจะหาซื้อจากที่ไหนได้บ้างครับ หายากมาก ขอบคุณครับ
เด็กหาดใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 19:53  

ทำไม sound forge 8.0 มานใช้ได้ไม่กี่ครั้งเอง มีวิธี แก้ป่ะครับ เวลาจะเปิดเพลงมาตัดต่อ มานขึ้นว่า ต้องซื้อ อ่า อยากได้ อ่า ทำไงดีหรอครั้บ
สาวก BenQ S700 (มือใหม่)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 20:23  

อยากทราบว่าของเพื่อนๆเป็นเหมือนผมไหมเรื่อง SMS เวลาพิมพ์แบบ iTAP (ไทย) จะกดปุ่ม 0 ซึ่งเป็นปุ่มสระไม่ได้ เวลาจะพิมพ์ต้องไปเปลี่ยนเป็น Thai เองซึ่งยุ่งยากมาก

ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียวหรือเปล่าเพราะ firmware ที่ผมใช้มันยังเป็น H/W : 3.0 S/W : E05-1.33.05 อยู่เลย

ถ้าผมไปอัพเกรดใหม่เป็น 1.4 ปัญหาเรื่อง SMS ตรงนี้จะหายไหมครับ หรือแก้ยังไงก็ไม่หาย (อยากทราบที่สุดเลยว่าของเพื่อนๆพิมพ์แบบ iTAP (ไทย) แล้วกดปุ่มสระได้หรือเปล่า) แล้วถ้าจะไปอัพ firmware ใหม่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ มีผลกระทบต่อข้อมูลในเครื่องหรือไม่ ประโยชน์ที่ได้จากการอัพใหม่มีอะไรบ้าง แล้วต้องอัพที่ไหน (พอดีไม่ทราบเรื่องเหล่านี้จริงๆ)

กรุณาตอบเป็นวิทยาทานให้ด้วยนะครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2005 00:11  

ตอบ

เป็นเหมือนกัน ผมใช้โหมด กขค ธรรมดานี่แหละ ไม่ยุ่งยากดี

เรื่องไปอัพเฟิมแว บอกก่อนว่า ต้องทิ้งเครื่องไว้ไอโมบาย3วัน แล้วค่อยไปรับ **ถ้าเครื่องยังไม่มีปัญหาอะไร** แนะนำว่า ไม่ต้องอัพหรอก เสียเวลาเสียงาน บางคน ไปอัพมาแล้ว อาการหนักกว่าเก่าก็มี

ที่ผมใช้อยู่ยังเป็น 1.30 ยังใช้ออเร้นไม่ได้ด้วย ใช้แต่วันทู มา6เดือนแล้ว ยังไม่เคยมีปัญหา
สาวก BenQ (มือใหม่)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? SMS ??????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2005 21:56  

ขอบคุณที่ตอบนะครับ

ถ้าผมตั้งค่าเมนูเป็นภาษาไทยก็คงไม่มีปัญหาอะไรมาบ่นในที่นี้หรอกครับ แต่ผมต้องการตั้งค่าเป็นภาษาอังกฤษ เวลาพิมพ์ SMS อังกฤษ-ไทยจะพิมพ์สระ/วรรณยุกต์ภาษาไทยไม่ได้เลย (ตรงนี้ขอติว่าไอโมบายลงโปรแกรม iTAPไทย มาแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) ถ้าต้องการจะพิมพ์ก็ปล่อยว่างสระ/วรรณยุกต์ไว้ แล้วพิมพ์ต่อให้เสร็จก่อนจากนั้นค่อยเซฟลง Draft แล้วก็มาเปลี่ยนการตั้งค่าเมนูเป็นไทยแล้วก็เติมวรรณยุกต์/สระทีหลัง ถึงจะส่งไปให้เพื่อนๆได้...

มันยุ่งยากมั๊ยล่ะครับ ทีนี้เข้าใจหรือยังว่าทำไมผมถึงต้องบ่น

ปล. คนที่จะด่า(ในใจ/พิมพ์ด่า)ผมว่าเรื่องมาก ...เปลี่ยนการตั้งค่าเป็นภาษาไทยก็หมดเรื่อง ขอให้เข้าใจว่าผมจำเป็นต้องใช้เมนูเป็นภาษาอังกฤษ ผมบ่นในที่นี้ก็เพื่อจะให้คนอื่นได้รับรู้ของปัญหาของเครื่องรุ่นนี้ด้วย ใครอยากด่าก็เชิญ เพราะตอนนี้ผมซึ่งมีความจำเป็นต้องส่ง SMS บ่อยก็อึดอัดใจกับการส่ง SMS มากพอสมควร แม้จะไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องแฮงค์มากวนใจก็ตาม
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 20:18  

คุณ "สาวก BenQ S700 (มือใหม่)" มีปัญหาเรื่อง SMS เหมือนผมเป๊ะเลย ผมตั้งค่าเมนูเป็นภาษาจีนอยู่ จะรับส่งไทย อังกฤษ และจีนได้ แต่มีปัญหาตรงที่เวลาพิมพ์ไทยแล้วใส่สระหรือวรรณยุกต์ไม่ได้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าเป็นอะไร จะส่งทีก็ต้องเซฟไว้ในดราฟท์ก่อนแล้วค่อยมาเปิดพิมพ์เติมสระหรือวรรณยุกต์เข้าไปทีหลังแล้วค่อยส่ง ก็นับว่ายุ่งยากนะ แต่ผมก็เฉยๆกับเรื่องนี้ ไม่ค่อยซีเรียสกับมันเท่าไหร่ (อาจเป็นเพราะผมส่งข้อความไม่บ่อยมั๊งครับ แล้วส่วนใหญ่ก็จะเน้นส่งเป็นภาษาจีนด้วยซึ่งไม่มีปัญหาอะไรเลย)

แต่ปัญหาที่ผมมี(เพิ่งเจอ) คือเรื่อง MP3 เวลาฟังบางครั้งจะหยุดเล่นไปเฉยๆ แล้วเริ่มเล่นใหม่เอง ...ทีแรกก็ตกใจนะ งง แต่พอมันเป็นค่อนข้างบ่อย(เพราะฟังบ่อย) ก็พอจะจับจุดได้ว่า ที่มันหยุดเล่นไปเฉยๆแล้วเล่นใหม่นั้น ส่วนใหญ่เป็นเพราะแบตฯลดไป 1 ขีด อันนี้ของคนอื่นๆเป็นเหมือนกันไหม มีอาการที่ฟังเพลงอยู่ดีๆแล้วเพลงก็เริ่มเล่นใหม่เองโดยไม่ได้กดปุ่มใดๆ บ้างหรือเปล่า ถ้าเคยเป็นแล้วสาเหตุเป็นเพราะอะไร ใช่แบตลดไปอีก 1 ขีดเหมือนผมหรือเปล่า
โง่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????GPRS????????
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 23:42  

ตั้งGPRSยังไงอ่า
นู๋ใช้ซิมดีแทก
ทำยังไงอ่าหลอค่ะ
พี่ๆๆช่วยสอนนู๋หน่อยค่ะ
Sysy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2005 01:23  

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ เพราะที่อ่านๆมา ชอบฟังก์ชันของ s700 มาก เป็นเบอร์ 1เลยค่ะที่จะซื้อ แต่ก็ไม่ยังทั้งหมดน่ะค่ะ ก็เลยอยากปรึกษาว่าถ้าอยากได้มือถือประมาณนี้หรือใกล้เคียง ควรใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรดีคะ คืออยากได้แบบ...
1. พับ
2. ถ่ายรูปดี (เห็นว่า s700 นี่เป็น1.3พิกเซลแล้ว แต่ก็ยังไม่ค่อยดีน่ะค่ะ)
3. ฟัง fm ได้ (เพราะไม่ค่อยได้ load mp3 แน่ๆค่ะ)
4. เพิ่มหน่วยความจำได้ด้วย miniSD (เหมือนฟังก์ชั่นของ s700 นี่ชอบมากๆค่ะ)
5. ถ่าย vdo ได้ (ดีพอประมาณ)
6. ไม่เน้นเกมส์มากค่ะ
7. bluetooth ก็ไม่ต้องแค่มี small talk ก็พอค่ะ
8. ราคา<=15000 ค่ะ (แฮะๆ แพงมากไปก็ซื้อมะไหว)
ไม่รู้ว่าตั้งสูงไปรึเปล่า ขอความกรุณาด้วยนะคะ เพราะไม่ค่อยมีควานรู้ด้านนี้เลยค่ะ

ป.ล. ideal608 ที่พูดถึงกันเยอะๆนี่เป็นแบบพับรึเปล่าคะ แต่หลายคนบอกว่าของ ideal ไม่ดีกันน่ะสิคะ Very Happy
='.'=
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2005 23:44  

Sysy ผู้เขียน:

ป.ล. ideal608 ที่พูดถึงกันเยอะๆนี่เป็นแบบพับรึเปล่าคะ แต่หลายคนบอกว่าของ ideal ไม่ดีกันน่ะสิคะ Very Happy

608 รู้สึกจะไม่มี = =' มีแต่603 ไม่พับค่ะ (หาดูในเว็บนี้ ก็มีนี่คะตรงcatalogอ่ะ Confused - -')
ไดเดีย603มีวิทยุ เบ็นคิวs700ไม่มีวิทยุ
ส่วนเรื่องอื่น ก็เปิดๆอ่านเอามีตั้ง20กว่าหน้า
แล้วจะตัดสินใจได้เอง

ปล.ฝาก6230i ไว้หน่อยนะค่ะ เสียงก็ไม่น่าเกลียดมากนะ ใช้ได้เลย แต่ก็ไม่ดีมาก แต่ก็พอฟังอ่ะไม่น่าเกลียดมาก มีครบทุกอย่างนะ เสียแค่อัดเสียงกับวิดีโอ ได้จำกัดเวลา (1ชม.)
ตอนนี้13000-14000บ. (เห็นมีคนบอกว่าที่นาซ่า 12700)
เราซื้อ6230iมาใช้เพราะหาที่นครปฐมหาเบ็นคิวs700มาใช้ไม่ได้เลย
แต่เท่าที่คุณต้องการซื้อเบ็นคิวs700 ก็คุ้มมากๆคะ(6230i ฟังชั่นจะมากกว่าs700)
สาวกเบ็นคิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? BenQ-Siemens ???????????????? 4 ??????
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 02:08  

หลังจากที่ BenQ แห่งจีนไต้หวันไปซื้อกิจการของ Siemens แห่งเยอรมนีเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทำให้ผมรู้สึกสบายใจที่ใช้รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้ขึ้นเยอะ เพราะอีกไม่นานทั่วโลกจะรู้จักยี่ห้อนี้มากขึ้น เนื่องจาก 2 แบรนด์นี้รวมตัวกันและใช้ชื่อผสมใหม่เป็น "BenQ-Siemens" ซึ่งเป็นยี่ห้อที่ใหญ่เป็นอันดับ 4 ของโลก (ใหญ่กว่า Sony Ericsson อีกอ่ะ ...สะใจโจ๋ซะจริง) และเราอาจได้เห็นมือถือรุ่นใหม่ๆ ฟังก์ชั่นเจ๋งๆ อีกเพียบมายั่วให้ตังค์ในกระเป๋าของคุณฉีกได้ง่ายๆ อีกแน่
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? MP3 ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 21:09  

"ปัญหาที่ผมมี(เพิ่งเจอ) คือเรื่อง MP3 เวลาฟังบางครั้งจะหยุดเล่นไปเฉยๆ แล้วเริ่มเล่นใหม่เอง ...ทีแรกก็ตกใจนะ งง แต่พอมันเป็นค่อนข้างบ่อย(เพราะฟังบ่อย) ก็พอจะจับจุดได้ว่า ที่มันหยุดเล่นไปเฉยๆแล้วเล่นใหม่นั้น ส่วนใหญ่เป็นเพราะแบตฯลดไป 1 ขีด อันนี้ของคนอื่นๆเป็นเหมือนกันไหม มีอาการที่ฟังเพลงอยู่ดีๆแล้วเพลงก็เริ่มเล่นใหม่เองโดยไม่ได้กดปุ่มใดๆ บ้างหรือเปล่า ถ้าเคยเป็นแล้วสาเหตุเป็นเพราะอะไร ใช่แบตลดไปอีก 1 ขีดเหมือนผมหรือเปล่า"

ที่ผมกล่าวไว้ครั้งก่อนนั้น ที่จริงแล้วเวลาฟังเพลงแล้วเพลงเริ่มเล่นใหม่เองไม่ใช่เป็นเพราะแบตเตอรี่ลดไปอย่างที่ผมว่านะครับ แต่เป็นเพราะผมไปตั้ง "เตือนเป็นชั่วโมง" คือเวลาครบทุกๆ 1 ชั่วโมงมันจะร้องกริ๊งเบาๆหนึ่งที ซึ่งเวลาฟังเพลงอยู่เสียงกริ๊งเนี่ยแหละมันจะดังออกมา แล้วก็มีผลต่อการเล่นเพลงครับ คือเพลงมันจะเหมือนถูกแทรกเข้ามาเลยต้องเล่นใหม่

ดังนั้น ใครไม่อยากฟังเพลงแล้วหมดอารมณ์ที่เพลงต้องเริ่มเล่นใหม่เองทุกๆหนึ่งชั่วโมงก็ไม่ต้องตั้ง "เตือนเป็นชั่วโมง" ล่ะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????....
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2005 20:12  

ใครที่คู่มือไม่มี หรือมีแต่..แหว่ง หน้าหาย ไปloadได้ที่เวปเบนนี่ได้เลย ภาษาอังกฤษน่ะ เป็นacrobat. เข้า www.benq.co.th ----ดาวน์โหลด----GSM mobile----manual----english----กด Query....เลือกรุ่นเอาเอง....4M ได้
บายๆ
My Friend My Ben. Cool
เด็กหลังห้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ?
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2005 21:31  

ตอนนี้เบ็นคิวที่ร้านไอโมบายอ่านะแค่11900เองจิงๆ นะ เพื่อนราไปดูมาแว้ว เดี๊ยวสิ้นเดือนนี้เราก้อจาได้เบ็นคิวแว้วดีจัยมั่ก ๆ หุ หุ
[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 21:01  

อยากได้มากเลย ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอคับ

ราคากลาง ประมาณ 14xxx- 15xxx ครับ ลองดูจากศูนย์ไอโมบายก่อนเพราะจะเป็นเมนูไทยติดมาให้ด้วย

สามารถแปลงไฟล์จาก vcd ให้เป็น mp4 โดยใช้โปรแกรมของ benQ จาก internet แล้ว
coppy ไปที่ sd ที่แถมมาให้
สาวก BenQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? BenQ S700
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 21:01  

เพื่อนๆลองดูมือถือยี่ห้อ O2 รุ่น X3 หน่อยสิครับ อยากทราบว่าดูแล้วรู้สึกเป็นไงกันมั่ง (และมันก็เป็นที่ฮือฮากันมากในกระทู้หน้านั้นด้วยล่ะ)

คืออยากทราบว่า BenQ S700 กับ O2 X3 เนี่ยใครลอกเลียนใครหรือเปล่า หรือยี่ห้อ BenQ กะ O2 เป็นบริษัทเดียวกัน เพราะยังมี O2 X2 กะ O2 X1i ที่เหมือนกับ BenQ S660c กะ BenQ M300 ตามลำดับด้วยล่ะ

ถ้า BenQ กับ O2 มันคนละยี่ห้อกัน การออกแบบ/ดีไซน์ให้เหมือนกัน (ย้ำว่าเหมือนนะ ไม่ใช่คล้าย) ซะขนาดนั้น มันจะไม่ถูกฟ้องร้องเหรอ

และที่สำคัญที่ผมไม่ชอบเลยคือ BenQ S700 จะถูกดูว่ารูปทรงโหลทันตาเลย Evil or Very Mad
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????...??????
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 22:38  

จ๊ากกกก...ใช่ๆๆๆ แฝดพันธุ์แท้!! แล้ว siemens กิ๊กใหม่ จะว่าไงนี่My friend My Ben Shocked
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 23:24  

รู้แล้วคร๊าบพี่น้อง BenQ ---เป็นแบรนด์ที่ใช้ทำตลาดในเอเชีย +++ O2----เป็นแบรนด์ที่ใช้ทำตลาดในยุโรป .....สรุปว่า กากีนั้ง คร๊าบพี่น้อง Laughing
My Friend My Ben Wink
สาวก BenQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 20:32  

ว๊าวๆๆๆ ยังงี้แสดงว่า BenQ ของชาวเราไม่ใช่ย่อยเลยล่ะสิ มีทั้งกิ๊ก มีทั้งแฟน

สรุปก็คือ BenQ S700 กะ O2 X3 เป็นฝาแฝดกัน พ่อเดียวกันแต่คนละแม่ ว่างั้นเหอะ

ค่อยยังชั่วหน่อย ทีแรกนึกว่า S700 ของพวกเราจะถูกลอกเลียนแบบจนดูโหลไปซะแล้ว
ooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 ?? BenQ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 22:40  

http://www.gsmarena.com/benq_s700-reviews-756.phpขยันอ่านนิดนึง

++++ 0__0++++
ช่วยหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 13:14  

เครื่องเราเปงอะไรไม่รู้อะ มันบอกว่า ตรวจสอบอุณหภูมิการชาร์ต ทุกครั้งที่เสียบที่ชาร์ตเรยอ่ะ แก้ไงดีเปงมา2วันแล้ว
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 19:38  

ช่วยหน่อยค่ะ ผู้เขียน:
เครื่องเราเปงอะไรไม่รู้อะ มันบอกว่า ตรวจสอบอุณหภูมิการชาร์ต ทุกครั้งที่เสียบที่ชาร์ตเรยอ่ะ แก้ไงดีเปงมา2วันแล้ว

เอาไปไว้ในห้องแอร์ หรือทิ้งไว้ซักพักให้เครื่องหายร้อน ถึงค่อยเอามาชาร์จ
ช่วยหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 22:41  

เอาไปไว้ในห้องแอร์ หรือทิ้งไว้ซักพักให้เครื่องหายร้อน ถึงค่อยเอามาชาร์จ

เปงมา2วัน ตั้งเฉยๆในห้องแอร์ตลอดเรยอ่า มันก้อยังชาร์ตไม่ได้ หรือว่าแบตเสื่อมป่าวค่ะ เกี่ยวมั๊ยเอ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 23:02  

อ้างถึง:

เปงมา2วัน ตั้งเฉยๆในห้องแอร์ตลอดเรยอ่า มันก้อยังชาร์ตไม่ได้ หรือว่าแบตเสื่อมป่าวค่ะ เกี่ยวมั๊ยเอ่ย

คุณลองหา Choke ในกล่องที่เขาแถมมาให้ดูสิครับว่ายังมีอยู่หรือเปล่า (คุณทิ้งมันไปแล้วหรือเปล่า) ถ้ามันยังอยู่ก็นำมันมาประกอบ ต่อเข้ากับสายชาร์จซะ แล้วปัญหาเรื่องการชาร์จแบตจะไม่เกิดขึ้นครับ

ปล. Choke ก็คือ แถบแม่เหล็กอย่างหนึ่งที่เขาแถมมาให้ในกล่องอยู่แล้ว สีดำๆ เอาไว้เพื่อควบคุมหรือรักษาอุณหภูมิให้คงที่(มั๊ง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 23:44  

Anonymous ผู้เขียน:
อ้างถึง:

คุณลองหา Choke ในกล่องที่เขาแถมมาให้ดูสิครับว่ายังมีอยู่หรือเปล่า (คุณทิ้งมันไปแล้วหรือเปล่า) ถ้ามันยังอยู่ก็นำมันมาประกอบ ต่อเข้ากับสายชาร์จซะ แล้วปัญหาเรื่องการชาร์จแบตจะไม่เกิดขึ้นครับ

ปล. Choke ก็คือ แถบแม่เหล็กอย่างหนึ่งที่เขาแถมมาให้ในกล่องอยู่แล้ว สีดำๆ เอาไว้เพื่อควบคุมหรือรักษาอุณหภูมิให้คงที่(มั๊ง)

ปกติก้อใส่อยู่แร้วค่ะ มันก้อยังเปงเหมือนเดิม
เด็กเพชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ------
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 15:24  

ซื้อมาใช้ 1 เดือนกว่าแล้วงับ ช่วยตอบด้วย
1. เอารูปจากคอมลงS700ทำไงงับ(เวลาลากรูปจากคอมไปวางในโฟลเดอร์รูปแล้วพอดึงสาย USB ออกไปตรวจดูในเครื่องมือถือก็ไม่เห็นมีรูปที่ดึงมาเลย แต่วิธีนี้ทำกับ MP3 แล้วมันได้งับ แต่กับรูปมันทำไม่ได้)
2.จะฟอร์แมท MINI SD CARD ทำงัยงับ
3. จะย้ายข้อมูลจาก MINI SD CARD ไปเก็บที่ในตัวเครื่องทำงัยงับ(เช่นจะย้ายไฟล์รูปจาก MINI SD ไปไว้ในตัวเครื่อง )
4. รูป JPG กับ JPEG เหมือนหรือต่างกันงับ
5. ไหนบอกว่าถ่าย วีดีโอได้นานแต่ลองถ่ายดูแล้ว แค่แป้ปเดียวมันก็ตัดเองเลย(ลบทุกอย่างที่อยู่ใน MINI SD CARD ออกแล้วก้ถ่ายได้แป้ปเดียว คือมันหยุดบันทึกเองงับ )
บ่าวหละปูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 20:15  

ดีคับบ เห่อๆ สงสัยเหมือนข้างบนเหมือนกัน แล้ว ตอนนี้ 25/6/48 ราคา เท่าไหร่แว้วคับ ?
เรื่องกล้องอะห่วยมากเลยหรอ?
โดยรวมๆใช้ๆไป แล้วเป็นรอยง่ายมั้ย ? (หมายถึงจากรูปทรง และการจับทำนองนี้)
ของเพื่อนใช้ 603 นะคับ 9,900- เพิ่ม 800 บาท ได้ 512 MB คับผมแล้วเรื่องกล้องนี่ ภาพช้ามาก (มากๆสำหรับ603) อยากรู้ว่าใช้โปรแกรม AV Converter แล้วไฟลมันจะเอาลงได้ทันทีเลยใช่ป่ะคับ (ที่มาโปรแกรมจากหน้า 13 .. )
บ่าวหละปูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 20:15  

ดีคับบ เห่อๆ สงสัยเหมือนข้างบนเหมือนกัน แล้ว ตอนนี้ 25/6/48 ราคา เท่าไหร่แว้วคับ ?
โดยรวมๆใช้ๆไป แล้วเป็นรอยง่ายมั้ย ? (หมายถึงจากรูปทรง และการจับทำนองนี้)
ของเพื่อนใช้ 603 นะคับ 9,900- เพิ่ม 800 บาท ได้ 512 MB คับผมแล้วเรื่องกล้องนี่ ภาพช้ามาก (มากๆสำหรับ603) อยากรู้ว่าใช้โปรแกรม AV Converter แล้วไฟลมันจะเอาลงได้ทันทีเลยใช่ป่ะคับ (ที่มาโปรแกรมจากหน้า 13 .. )
บ่าวหละปูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: