Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 465618
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 20:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดีคับบ เห่อๆ สงสัยเหมือนข้างบนเหมือนกัน แล้ว ตอนนี้ 25/6/48 ราคา เท่าไหร่แว้วคับ ?
เรื่องกล้องอะห่วยมากเลยหรอ?
โดยรวมๆใช้ๆไป แล้วเป็นรอยง่ายมั้ย ? (หมายถึงจากรูปทรง และการจับทำนองนี้)
ของเพื่อนใช้ 603 นะคับ 9,900- เพิ่ม 800 บาท ได้ 512 MB คับผมแล้วเรื่องกล้องนี่ ภาพช้ามาก (มากๆสำหรับ603) อยากรู้ว่าใช้โปรแกรม AV Converter แล้วไฟลมันจะเอาลงได้ทันทีเลยใช่ป่ะคับ (ที่มาโปรแกรมจากหน้า 13 .. )
telwadazz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : java
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 18:21  

อยากโหลตจาวาจัง หาได้จากไหนมั่งคะ
bearonboard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 14:28  

สวัสดีฮ๊าบ...
อุแหม่แหม ซื้อเจ้าเบนคิวไปได้ก็ไม่กี่เดือน เจอแฮงค์บ้างแต่ก็โอเค อยากจะบอกว่าไม่เสียดายเลยที่ติดตามรุ่นนี้ เหอๆๆ..ที่จริงก็มีปัญหานะจ้ะแต่ตอนนี้คิดไม่ออก ตอนแรกแบตเปลืองมากชาร์ตบ่อยหลาย แต่หลังๆเนี่ยก็ดีขึ้นใช้ได้หลายวันอยู่...แหะๆวันนี้มาด้วยความร่าเริงไม่มีปัญหา ถ้ามีปัญหาจะมาเด้อ
monaja
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 17:51  

อยากถามว่าสามารถลง คาราโอเกะ ได้ป่าวแล้วลงแบบไหน อย่างไรค่ะ
ผู้ใช้ s 700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 22:33  

Anonymous ผู้เขียน:
อ้างถึง:
cmtech. ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยค่ะ ผู้เขียน:
เครื่องเราเปงอะไรไม่รู้อะ มันบอกว่า ตรวจสอบอุณหภูมิการชาร์ต ทุกครั้งที่เสียบที่ชาร์ตเรยอ่ะ แก้ไงดีเปงมา2วันแล้ว

เอาไปไว้ในห้องแอร์ หรือทิ้งไว้ซักพักให้เครื่องหายร้อน ถึงค่อยเอามาชาร์จ

เปงมา2วัน ตั้งเฉยๆในห้องแอร์ตลอดเรยอ่า มันก้อยังชาร์ตไม่ได้ หรือว่าแบตเสื่อมป่าวค่ะ เกี่ยวมั๊ยเอ่ย

คุณลองหา Choke ในกล่องที่เขาแถมมาให้ดูสิครับว่ายังมีอยู่หรือเปล่า (คุณทิ้งมันไปแล้วหรือเปล่า) ถ้ามันยังอยู่ก็นำมันมาประกอบ ต่อเข้ากับสายชาร์จซะ แล้วปัญหาเรื่องการชาร์จแบตจะไม่เกิดขึ้นครับ

ปล. Choke ก็คือ แถบแม่เหล็กอย่างหนึ่งที่เขาแถมมาให้ในกล่องอยู่แล้ว สีดำๆ เอาไว้เพื่อควบคุมหรือรักษาอุณหภูมิให้คงที่(มั๊ง)

ปกติก้อใส่อยู่แร้วค่ะ มันก้อยังเปงเหมือนเดิม

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เปงเหมือนกันเลยล่ะ ใส่ choke ก็ยังเป็นอยู่ เราเลยใช้วิธีดั้งเดิมมันก็แก้ได้นะ
---> คือเราเอาพัดลมมาเปิดจ่อตรงตัวเครื่องที่เสียบสายชาร์จอ่ะ ลองดูสิ ได้ผลนะ ไม่ต้องปิดเครื่องยังชาร์จได้เลย
โปเกแมว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2005 14:02  

เวลาปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ทำไมแบตลดไป 1 ขีดอ่ะ เป็นเหมือนผมบ้างใหม ขนาดอับเฟิมแวร์ใหม่ยังเป็นเหมือนเดิม กระจอกจิงๆเลย s700 เนี๊ย ชาตมาเต็มๆ ถอดปลักออกลงคุยต่อเนื่อง 1 ชม 30 นาที แบตหมด กระจอกจิงๆเลย ขนาดแบต 1100 mAH นะเนีี็ย ถ้า 650 mAH ไม่ถึ่ง ชม. ก็หมด กระจอกจิงๆ
2.เครื่องค้างบ่อย ต้องแกะแบตออก แล้วใส่ใหม่ พอเปิดเครื่องมาแบตหายไป 1 ขีด พอดีแหละไม่ต้องคงต้องคุยมันแล้ว แค่เปิดๆปิดๆ แบตก็หมดได้
3.รูปถ่ายไม่ชัด 1.3 ไม่ได้เรื่อง สู้ 30000 บางตัวไม่ได้ ภาพเป็นเม็ดๆ
4.ถ่ายวีดีโอ 355*288 ภาพไม่ค่อยชัด เวลาหันไปถ่ายที่อื่นหน้าจอเป็นเส้นๆต้องค่อยๆหมุน กระจอกจิงๆเลย
5. ฟัง Mp 3 ดีอย่างเดียว
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 23:02  

Laughing ตอนใหม่ๆก็มีปัญหาเรื่องแบตหมดไวเหมือนกัน แต่ตอนนี้(4เดือนแล้ว)ก็ไม่มีอีกเลย อย่างวันนี้ ใช้แบตบาง(จุได้น้อยกว่าแบตหนา) เหลือแค่ขีดเหลืองอันเดียว ยังใช้ฟังเพลงออกลำโพงได้มาเกือบ2ชั่วโมง ยังฟังได้ เสียงดังปกติ Wink ส่วนเรื่องกล้อง...ก็..นะ บอกแล้วหลายๆเสียงว่ารุ่นนี้ไม่เน้น ไม่เน้น... Embarassed
My Ben,my friend
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????? BenQ S700
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 22:10  

สำหรับผมแล้ว ข้อดีของรุ่นนี้ มีดังนี้ครับ Razz
1. ดีที่...ฟัง MP3 ได้ (เป็น Mono เมื่อฟังทางลำโพง และเป็น Stereo เมื่อฟังทางหูฟัง)
2. ดีที่...ลำโพงเสียงดังมากกกกกกกกกก
3. ดีที่...ถ่ายวิดีโอได้พร้อมเสียง และซูมได้ 5x
4. ดีที่...กล้อง 1.3 ล้านพิกเซล สามารถซูมได้ 8x พร้อมแฟลช และปิดเสียงชัตเตอร์ได้
5. ดีที่...สามารถรับส่งรูป/เพลงผ่าน IrDa ได้
6. ดีที่...เชื่อมต่อกับคอมทาง Sync ง่ายมาก (Window XP)
7. ดีที่...มีโปรแกรม Face Morph & Face Mation (เปลี่ยนโครงร่าง/อารมณ์ของหน้าตาจากภาพถ่าย) ได้
8. ดีที่...ตัวเครื่องรองรับ 3 ภาษาคือ ไทย อังกฤษ จีน ทั้งเมนูเครื่องและการรับส่ง SMS (เพราะผมกำลังเรียนทั้ง 3 ภาษานี้อยู่)
9. ดีที่...รองรับหน่วยความจำภายนอก miniSD ได้ไม่จำกัด (จำกัดแค่เงินในกระเป๋าของคุณเท่านั้น)
10.ดีที่...สามารถตั้งนาฬิกาปลุกได้ 4 เวลา (มีนาฬิกาปลุก 4 ตัว)
11.ดีที่...มีออร์กาไนเซอร์ครบทุกอย่างทั้งปฏิทินรายเดือน เครื่องคิดเลข นาฬิกาโลก เครื่องจับเวลา/นับเวลาถอยหลัง ตัวแปลงสกุลเงิน ฯลฯ
12.ดีที่...มีโปรแกรมตัดสายเรียกเข้า (แบบไม่มีเยื่อใย) สำหรับคนมีเมียกวนตัว มีผัวกวนใจ
13.ดีที่...สีสันของหน้าจอแสดงผลด้านในเป็น TFT-LCD 262,000 สี - 128x160 พิกเซล (1.8 นิ้ว) สดใสดีมากๆ
14.ดีที่...สามารถแสดงวิดีโอคนที่โทรเข้ามาได้ (ปกติมือถือที่มีกล้องมักจะโชว์แต่ภาพนิ่งใช่ม่ะ)
15.ดีที่...มี Save Mode / Input Mode / Flight Mode (อย่างหลังเหมาะสำหรับผู้ที่ขึ้นเครื่องบินบ่อยๆ)
16.ดีที่...แปลงไฟล์หนัง/MV มาดูในมือถือได้เอง (แต่สำหรับผม ผมทำไม่เป็นง่ะ ดูเอาเท่าที่i-mobile มันแถมมาให้เท่านั้น)
17.ดีที่...สามารถบันทึกเสียงได้ไม่จำกัดเวลา (ขึ้นอยู่กับหน่วยความจำที่มีเหลืออยู่ใน miniSD)

และสำหรับผมแล้ว สิ่งที่ไม่ดี คือ Confused
1. ไม่ดีที่...มีอาการเครื่องแฮงค์บ้าง แต่ไม่บ่อย
2. ไม่ดีที่...แบตหมดเร็ว แต่ก็เมื่อใช้งานหนัก (เน้นฟังเพลง โทรเข้า/ออกบ่อย)
3. ไม่ดีที่...จอนอกสีห่วยมาก เป็น CSTN 4,096 สี - 96x64 พิกเซล (1.1 นิ้ว) อ่ะ
4. ไม่ดีที่...ศูนย์จำหน่ายและบริการหลังการขายเป็นของ i-mobile
5. ไม่ดีที่...มีคนบ่นว่ามีอาการเครื่องดับ เปิดไม่ติดเมื่อใช้ Sync ต้องแกะแบตออกแล้วใส่ใหม่ (แต่ผมไม่เคยเป็น)
6. ไม่ดีที่...i-mobile ใส่โปรแกรม iTAP ไทยมาไม่สมบูรณ์ (ใส่สระ/วรรณยุกต์ไม่ได้ ต้องเปลี่ยนมาใช้ กขค เอาเอง)
7. ไม่ดีที่...ตัวเครื่องเป็นฝาพับและไม่มีปุ่มกดเปิด มีเสาที่เกะกะมากๆ (สำหรับความคิดของผมเอง)
8. ไม่ดีที่...IrDA รับส่งไฟล์ใหญ่ๆไม่ได้
9. ไม่ดีที่...มีคนบ่นว่าปุ่มซอร์ฟคีย์มีมากเกินไป กดยาก (แต่ผมว่าสะดวกดีเพราะเข้าโปรแกรมได้เร็ว)
10.ไม่ดีที่...กล้องถ่ายรูปค่อนข้างห่วยเมื่อถ่ายในที่ร่ม (ถ้าไม่เน้นถ่ายรูปก็เจ๋งสุดแล้วรุ่นนี้)
11.ไม่ดีที่...สถานะแบตเตอรี่แย่มาก แสดงผลไม่มั่นคง ไม่แน่นอน อยากลดก็ลดไปเฉยๆทั้งๆที่เพิ่งชาร์ตเสร็จและยังไม่ได้ใช้งานอะไร
12.ไม่ดีที่...เวลาไฟหน้าจอแสดงผลดับแล้วจะมืดมากๆ (ย้ำว่ามืดมาก) มืดจนมองไม่เห็นแม้จะอยู่กลางแจ้งก็ตาม
13.ไม่ดีที่...เวลาฟังเพลงโดยปิดฝา เมื่อต้องการปรับระดับเสียงจะต้องเปิดฝาก่อนแล้วค่อยกดเพิ่ม/ลดเสียงที่ปุ่มด้านข้าง
14.ไม่ดีที่...มีการจำกัดตัวอักษรของชื่อเพลง MP3 ถ้าตั้งชื่อไว้ยาวๆจะเล่นไม่ได้
15.ไม่ดีที่...อัลบั้มรูปแสดงรูปที่มีขนาดใหญ่ๆไม่ได้ (ถ้ารูปใหญ่เกินขนาดหน้าจอ ภาพจะหลุดเฟรมหรือไม่ก็ไม่ขึ้นรูปเลย)

สำหรับผู้ที่ยังกังวลในตัวแบรนด์ BenQ ของไต้หวันนี้ โปรดวางใจได้เลย เพราะแบรนด์นี้ไปซื้อกิจการ Siemens ของเยอรมนีมาเรียบร้อยแล้ว และได้เป็นแบรนด์ที่ก้าวขึ้นมาผงาดเป็นอันดับ 4 ของโลกเชียวนา (BenQ-Siemens เป็นแบรนด์ที่ใหญ่กว่า Sony Ericsson ของญี่ปุ่น-สวีเดนซะด้วย)

ดังนั้น ขอสรุปว่า...ผมขอใช้รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้แหละครับ ใช้ไปเรื่อยๆไม่เปลี่ยนรุ่น (จะเปลี่ยนรุ่นก็ต่อเมื่อมันพังซะก่อน) เพราะผมว่ามันคุ้มค่าสมราคา 12,000 (คืนเงินกลับมา 100) จริงๆ แม้จะมีปัญหาจุกจิกกวนใจตามที่ผมบอกไว้ก็ตามที แต่ก็ให้อภัยได้ (เครื่องมันทำงานได้ดีหลากหลายก็ต้องรวนมั่งเป็นธรรมดาอ่ะ)
นัที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 23:05  

ขอบคุณสำหรับ Rep ข้างบนจ้า ถ้าเทียบกับ 804 แล้วอันไหนดีกว่ากัน (Option พอกันเลย)
- แต่ไม่รู้ว่า 804 แปลงMv ลงได้ไหม
- ผมลองแปลงแล้วเอาลง 603 ของเพื่อนได้เลย (ใส่หนังติด เรทY ไปโรงเรียน)งุงิ ขำๆ
- จอกนอก พอมองเห็นเป็นรูปมั้ย 4000 สีอ่ะคับ เวลาคนโทรเข้า
- อินฟาเรดใช้ไม่ได้จิงๆ หรอ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 18:23  

อ้างถึง:
นัที Posted: 02 Jul 2005 23:05 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณสำหรับ Rep ข้างบนจ้า ถ้าเทียบกับ 804 แล้วอันไหนดีกว่ากัน (Option พอกันเลย)
- แต่ไม่รู้ว่า 804 แปลงMv ลงได้ไหม
- ผมลองแปลงแล้วเอาลง 603 ของเพื่อนได้เลย (ใส่หนังติด เรทY ไปโรงเรียน)งุงิ ขำๆ
- จอกนอก พอมองเห็นเป็นรูปมั้ย 4000 สีอ่ะคับ เวลาคนโทรเข้า
- อินฟาเรดใช้ไม่ได้จิงๆ หรอ

ตอบเลยนะขอรับ
- 804 เนี่ยผมไม่รู้เพราะไม่เคยใช้
- ไม่เข้าใจที่พูดมาจริงๆ ...ขออภัย
- จอนอกก็พอมองดูรู้เรื่อง เห็นเป็นรูปเป็นร่าง แต่สีสันห่วย บรรยายไม่ถูกอ่ะ
- ใช้ได้ครับ (โปรดย้อนกลับไปอ่านข้อดีที่ผมกล่าวมาในข้อ 5 และอ่านข้อเสียที่ผมกล่าวมาในข้อ 8 ครับ)
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????? IrDA/????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 18:36  

IrDA สามารถใช้รับส่งภาพ/เพลงได้นะครับ แต่เพลงที่ว่านี่หมายถึงเพลงที่ถูกตัดต่อแล้วเท่านั้น (มีขนาดเล็กอ่ะ) ถ้าจะรับส่ง MP3 , MV เด็ดๆแบบเต็มเพลง หรือวิดีโอยาวๆ อะไรแบบนี้ ...มันรับส่งไม่ได้ครับ เกินแรงเกินกำลังของ BenQ S700 ครับ

ส่วนเรื่อง จอนอก ก็อย่างที่บอก มันเป็น CSTN 4,096 สี - 96x64 พิกเซล (1.1 นิ้ว) เมื่อเทียบกับจอด้านในซึ่งเป็น TFT-LCD 262,000 สี - 128x160 พิกเซล (1.8 นิ้ว) แล้ว จะเห็นถึงความแตกต่างอย่างชัดเจน ราวฟ้ากับ(ใต้)ดิน แต่อย่างไรก็ตาม จอนอกก็ไม่ถึงกับขี้เหร่จนพาไปออกงานวัดไม่ได้เลย เพราะมันแสดงวิดีโอคลิปเวลามีสายเข้ามาได้(ถ้าตั้งไว้)

ดังนั้น อย่าซีเรียสกับมันมากครับทั้งสองเรื่องที่คุณถามมา
กำลังจะซื้อรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? miniSD ??? BenQ S700 ???????? (???????)
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 21:25  

ช่วยตอบผมหน่อยนะ เห็นเพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่เลยชอบ อยากซื้อมาใช้มั่งครับ ขอถามดังนี้เลยครับ

รุ่นนี้รองรับ miniSD 512 MB ได้หรือเปล่าครับ กลัวเครื่องจะค้างอ่ะถ้าใช้หน่วยความจำ (ค่อนข้าง) เยอะ

ถ้าใส่ miniSD 512 MB ได้นะครับ จะสามารถใส่ MP3 แบบเต็มเพลงได้กี่เพลงครับ เอาแบบประมาณว่าจุเพลงได้เท่าไหร่ จุภาพได้เท่าไหร่ จุวิดีโอได้เท่าไหร่ และจุเกมส์อีกเท่าไหร่

ที่พันธุ์ทิพย์ miniSD 512 MB ยี่ห้อ Sandisk ราคา 2,390 บาท ...อยากถามว่าแพงไหมครับกับราคานี้ มีที่ถูกกว่านี้อีกหรือเปล่า คือไม่ทราบเรื่องราคาจริงๆ สมควรซื้อดีหรือไม่ (ผมเดินหา miniSD 512 MB ทั่วพันธุ์ทิพย์แล้วก็เห็นมีแต่ราคาประมาณนี้หรือไม่ก็แพงกว่านี้ มันแพงกว่า handy drive อีกอ่ะ ทำไม miniSD ถึงได้แพงเหยียบพันบาทอย่างนี้ล่ะครับ ใครทราบข้อมูลเรื่องนี้ช่วยอธิบายหน่อยก็ดีนะครับ)

อ้อ แล้วรุ่นนี้สามารถเปลี่ยนมาใช้ RS-MMC แทน miniSD ได้หรือเปล่าครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 14:23  

นานๆจะเข้ามาตอบซักที..

512 อ่ะ ซื้อมาใส่ได้เลยครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่เนี่ย ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ก็ใส่เพลงได้เยอะนะ เอาดีๆ ก็ยัดเข้าไปได้ 180 แน่ะ(แต่เพลงอย่างอื่นไม่เกี่ยว) ถ้าจะทำเป็นหนังเหรอ ก็ได้ครึ่งเรื่องอ่ะ ปกติหนังเรื่องนึงมันก็มีซีดี2แผ่นใช่มะแผ่นละ 700เมก การ์ด sd มันแค่ 512 ไม่มีทางยัดทั้งเรื่องเข้าไปได้หรอก

ราคา mini sd ก็บอกอยู่แล้วว่า มันเป็น "mini" อย่างว่าไง ยิ่งเล็ก ก็ยิ่งแพง คงเข้าใจนะ
แล้ว mmc อะไรน่ะ จะเอามาใส่ด้วยกันไม่ได้นะ ก็ขนาดมันไม่เท่ากันอ่ะ ถามแปลกๆ

ok นะ S700 รุ่นนี้ เจ๋งครับ ยังดีกว่าโนเกีย บางรุ่นอีก ดีแต่โฆษณา ทำอะไรก็ไม่ได้ซักอย่าง สวยแต่รูป เซ็งๆๆ
กำลังจะซื้อรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 20:58  

อ้างถึง:
นานๆจะเข้ามาตอบซักที..

512 อ่ะ ซื้อมาใส่ได้เลยครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่เนี่ย ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ก็ใส่เพลงได้เยอะนะ เอาดีๆ ก็ยัดเข้าไปได้ 180 แน่ะ(แต่เพลงอย่างอื่นไม่เกี่ยว) ถ้าจะทำเป็นหนังเหรอ ก็ได้ครึ่งเรื่องอ่ะ ปกติหนังเรื่องนึงมันก็มีซีดี2แผ่นใช่มะแผ่นละ 700เมก การ์ด sd มันแค่ 512 ไม่มีทางยัดทั้งเรื่องเข้าไปได้หรอก

ราคา mini sd ก็บอกอยู่แล้วว่า มันเป็น "mini" อย่างว่าไง ยิ่งเล็ก ก็ยิ่งแพง คงเข้าใจนะ
แล้ว mmc อะไรน่ะ จะเอามาใส่ด้วยกันไม่ได้นะ ก็ขนาดมันไม่เท่ากันอ่ะ ถามแปลกๆ

ok นะ S700 รุ่นนี้ เจ๋งครับ ยังดีกว่าโนเกีย บางรุ่นอีก ดีแต่โฆษณา ทำอะไรก็ไม่ได้ซักอย่าง สวยแต่รูป เซ็งๆๆ

Arrow คือผมไม่ได้ถามแปลกนะครับ แค่อยากทราบว่า RS-MMC ซึ่งมีขนาดเท่ากับ miniSD เนี่ยมันสามารถใช้แทนกันได้ไหม (ผมไม่ได้ถามถึง MMC นะครับ เพราะทราบอยู่แล้วว่ามันมีขนาดเท่ากับ SD)

ขอถามต่ออีกเรื่องนะครับ ถ้าผมเปลี่ยนใจทุ่มเงินไปซื้อ miniSD 1GB เลยเนี่ยคงไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ ช่วยบอกหน่อยก็ดีนะครับ Question

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ และขอขอบคุณสำหรับคำตอบใหม่ที่ถามถึงนี้ล่วงหน้าด้วยครับ Very Happy

ปล.ผมขอคำตอบก่อนวันเสาร์นี้ได้ไหมครับ ขอแบบตอบด่วนเลยนะครับ (คือกำลังเตรียมเงินไว้ฟาด BenQ S700 กะ miniSD 512MB / 1GB อยู่เลยใจร้อน ...แต่งานนี้กระเป๋าคงฉีกไปอีกมาก กว่าจะฟื้นฟูเงินในกระเป๋าใหม่ได้เนี่ยคงต้องใช้เวลาอีกยาวนานน่าดูเลย แหะๆ Rolling Eyes )
Anymous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 22:56  

ตอนนี้ราคาประมานเท่าไหร่อ่ะ
Kento
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 20:49  

Rolling Eyes ข้อแนะนำ
- ชื่อเพลง MP3 ไม่ควรยาวจึงจะเล่นได้
- ความถี่ 128 / 44100 จึงจะเล่นได้
- แบตควรใช้ที่รัดที่แถมมาด้วยเสมอ
- วอลเปเปอร์ต้องใช้ขนาด 128 x 160 จึงจะใช้ได้
- ถ้าใช้ XP,ME จะมองเห็นตัวเครื่องเป็นอีกไดรฟ์
- ใน Mini จะมี 4 โฟรเดอร์ 1.มิวสิค 2.วิดิโอ 3.จาวา 4.ภาพ
- ถ้าซื้อ Mini ตัวใหม่ให้ใส่เข้าตัวเครื่องได้เลยเครื่องจะสร้างโฟรเดอร์ขึ้นมาเอง
KENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 21:28  

Surprised ข้อแนะนำเพิ่มเติม
- ไม่สามารถย้ายข้อมูลจากเครื่องสู่ MiNI ได้
- สามารถแปลงหนัง หรือมิวสิคมาดูได้โดยใช้โปรแกรม 3GP Video Converter For PC
- Mini รองรับได้ที่ 512 MB ไม่มีปัญหา
- การลงข้อมูลที่ MINI ควรลงในโฟรเดอร์ที่ถูกต้องเท่านั้น
- แบต 1100 มิลล์แอม คุยต่อเนื่องได้เกิน 3 ชั่วโมงแน่นอน
- การโอนถ่ายข้อมูลทำได้อย่างรวดเร็วผ่านสายดาต้าที่แถมมา โดยไม่ต้องซื้อการ์ดรีดเดอร์ให้เปลืองตังค์
- กล้องต้องปรับโหมดให้ถูกต้องจึงจะได้ภาพที่คมชัด
- กล้องถ่ายกลางแดดจ้าไม่สวย ถ่ายในร่มสวยงามมาก
- คุ้มค่ามากถ้าเทียบกลับแบนด์ดัง ๆ Very Happy
จากคนที่ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 21:56  

ผมใช้รุ่นนี้มาได้เดือนกว่าๆแล้วครับ เน้นฟังเพลงซะมาก รูปไม่ค่อยถ่ายมันซะเท่าไหร่ โดยรวมผมชอบรุ่นนี้มากครับ

ผมต้องการถามว่าถ้าต้องการเก็บพวก Word ต้องสร้างไฟล์ขึ้นมาใหม่หรือเปล่าครับ หรือว่าใส่ในไฟล์อะไรก็ได้ แต่ถ้าต้องสร้างไฟล์ใหม่จะต้องทำยังไง แล้วจะต้องตั้งชื่อไฟล์ว่าอะไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

ช่วงที่ผ่านมาเห็นมีคนถาม/ตอบพอดีว่าใช้ miniSD 512MB ได้ แล้วถ้าเป็น 1GB จะใช้ได้หรือเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่ ซื้อได้ที่ไหน ผมต้องการขยายหน่วยความจำมากเลยครับ (ไอ้ที่ไอโมบายมันแถมมาฟังเพลงไม่จุใจครับ)
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 09:43  

ไฟล์อื่นๆ เก็บไว้ข้างนอกได้ครับ ไม่ต้องเอาเข้าไปปนกับเพลงหรือรูป

mini sd 1GB ราคาตอนนี้อยู่ที่ 6900 ครับ ยังไม่แน่ใจว่า ไทยแลนด์ จะเข้ามาขายหรือยัง

รุ่นนี้ใช้หน่วยความจำได้เฉพาะ mini sd เท่านั้นครับ ซื้อมาผิด ร้านไม่รับเปลี่ยนคืนนะ
tabob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 20:45  

อยากหาเกมเล่นอะคับ ในclubbenqth.com ก็มะมีของรุ่นนี้อะ จะไปหาโหลดจากไหนได้บ้างคับ Crying or Very sad
figgaro
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 00:03  

อ้างถึง:
ช่วยหน่อยค่ะ ผู้เขียน:
เครื่องเราเปงอะไรไม่รู้อะ มันบอกว่า ตรวจสอบอุณหภูมิการชาร์ต ทุกครั้งที่เสียบที่ชาร์ตเรยอ่ะ แก้ไงดีเปงมา2วันแล้ว

เอาไปไว้ในห้องแอร์ หรือทิ้งไว้ซักพักให้เครื่องหายร้อน ถึงค่อยเอามาชาร์จ

เปงมา2วัน ตั้งเฉยๆในห้องแอร์ตลอดเรยอ่า มันก้อยังชาร์ตไม่ได้ หรือว่าแบตเสื่อมป่าวค่ะ เกี่ยวมั๊ยเอ่ย

คุณลองหา Choke ในกล่องที่เขาแถมมาให้ดูสิครับว่ายังมีอยู่หรือเปล่า (คุณทิ้งมันไปแล้วหรือเปล่า) ถ้ามันยังอยู่ก็นำมันมาประกอบ ต่อเข้ากับสายชาร์จซะ แล้วปัญหาเรื่องการชาร์จแบตจะไม่เกิดขึ้นครับ

ปล. Choke ก็คือ แถบแม่เหล็กอย่างหนึ่งที่เขาแถมมาให้ในกล่องอยู่แล้ว สีดำๆ เอาไว้เพื่อควบคุมหรือรักษาอุณหภูมิให้คงที่(มั๊ง)

ปกติก้อใส่อยู่แร้วค่ะ มันก้อยังเปงเหมือนเดิม

แนะนำเวลาชาดแบตห้ คว่ำหน้าจอลง ให้ลมระบายครับ มันจะไม่ร้อน ระวังหน้าจอเปนรอยด้วยหละ T-T ขอผมโดนไรไม่รู้เปนรอยยังเซ็งๆๆอยู่ พลาสติกยังไม่แกะเลยอิอิ จอด้านใน ใช้มา จา 7เดือนละ ม่ะมีปัญหาอาไร อิอิ เพื่อนๆๆชอบให้เราเปนตู้เพลง เสียงมานดังกลบโทรศัพท์ชาวบ้านเขาไปหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 21:28  

จากคนที่ใช้อยู่ ผู้เขียน:
ผมใช้รุ่นนี้มาได้เดือนกว่าๆแล้วครับ เน้นฟังเพลงซะมาก รูปไม่ค่อยถ่ายมันซะเท่าไหร่ โดยรวมผมชอบรุ่นนี้มากครับ

ผมต้องการถามว่าถ้าต้องการเก็บพวก Word ต้องสร้างไฟล์ขึ้นมาใหม่หรือเปล่าครับ หรือว่าใส่ในไฟล์อะไรก็ได้ แต่ถ้าต้องสร้างไฟล์ใหม่จะต้องทำยังไง แล้วจะต้องตั้งชื่อไฟล์ว่าอะไร ขอคำแนะนำด้วยครับ

ช่วงที่ผ่านมาเห็นมีคนถาม/ตอบพอดีว่าใช้ miniSD 512MB ได้ แล้วถ้าเป็น 1GB จะใช้ได้หรือเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่ ซื้อได้ที่ไหน ผมต้องการขยายหน่วยความจำมากเลยครับ (ไอ้ที่ไอโมบายมันแถมมาฟังเพลงไม่จุใจครับ)

ไฟล์อื่นๆ เก็บไว้ข้างนอกได้ครับ ไม่ต้องเอาเข้าไปปนกับเพลงหรือรูป

mini sd 1GB ราคาตอนนี้อยู่ที่ 6900 ครับ ยังไม่แน่ใจว่า ไทยแลนด์ จะเข้ามาขายหรือยัง

รุ่นนี้ใช้หน่วยความจำได้เฉพาะ mini sd เท่านั้นครับ ซื้อมาผิด ร้านไม่รับเปลี่ยนคืนนะ

ผมขอบคุณสำหรับคำตอบทั้งสองที่ถามไปนะครับ แต่ขอถามต่อนะครับเรื่อง การเก็บพวกเอกสาร Word คือ...

1.ต้องทำยังไง เก็บที่ไหน เวลาลงในมือถือต้องปิดเครื่องหรือเปล่าครับ คือทำไม่เป็นและไม่กล้าทำครับ ช่วยบอกวิธีลงให้หน่อยนะครับ ขอร้อง please...

2.แล้วถ้าลงในมือถือเรียบร้อยแล้วจะเปิดดูเอกสารในมือถือได้หรือเปล่า ที่ไหน(เมนูอะไร) หรือว่าดูในเครื่องไม่ได้ ต้องเปิดในคอมอย่างเดียว

ปล.พอดีผมต้องทำรายงานเป็นปึกเกือบ 100 หน้าจะให้พกแผ่นดิสก์หรือซีดีมันก็ได้อ่ะ แต่เห็นว่ามือถือรุ่นที่ใช้อยู่มันเจ๋งที่เก็บ word ได้เลยอยากเก็บไว้ในนี้จะได้ไม่ต้องแบกอะไรไปหลายๆอย่าง หวังว่าจะมีคนใจดี๊ดีช่วยตอบผมให้อีกสักครั้งนะครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 14:58  

วิธีใช้งานก็ เหมือนกะ แฟลชไดร์ ธรรมดาครับ เสียบสาย usb ก็เปิดเข้าไปดูไฟล์ข้างในได้เลย
แต่เปิดอ่านไม่ได้นะ ได้แต่เก็บอย่างเดียว
ไม่ต้องปิดมือถือครับ
จะให้ดีก็แยกไฟล์ word ที่จะเซฟอ่ะ แยกไว้เป็นอีกโฟลเด้อ จะตั้งชื่ออะไรก็แล้วแต่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 23:32  

วิธีใช้งานก็ เหมือนกะ แฟลชไดร์ ธรรมดาครับ เสียบสาย usb ก็เปิดเข้าไปดูไฟล์ข้างในได้เลย
แต่เปิดอ่านไม่ได้นะ ได้แต่เก็บอย่างเดียว
ไม่ต้องปิดมือถือครับ
จะให้ดีก็แยกไฟล์ word ที่จะเซฟอ่ะ แยกไว้เป็นอีกโฟลเด้อ จะตั้งชื่ออะไรก็แล้วแต่

เป็นพระคุณยิ่งที่ตอบให้ครับ ขอขอบคุณมากๆเลยครับ Razz
รบกวนอีกครั้งนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 09:53  

คือว่า พอเราเข้าไปที่สามารถดาวโหลดได้แล้ว แล้วไปโหลด mp3 ได้ที่ file manager ใช่ไหมคะ แล้วคลิกที่ music แล้วก็ตั้งไฟล์ขึ้นมาใหม่เพื่อดาวโหลดใช่ไหมคะ (แล้วมันไม่ขึ้นชื่อเพลงที่มีอยู่ในเครื่องเลยหรือคะ) พอดาวโหลดมันจะขึ้นว่า this file is not allowed to be update to hanset ละคะ ทำไมไม่อนุญาติให้ดาวโหลดลคะ ชื่อก็ไม่ได้ยาวไป ข้อมูลในเครื่องก็ไม่เต็ม ไม่เข้าใจเลยคะ ไม่เข้าใจเลยจิงๆอะคะ ต้องขอรบกวนทุกทุกคนแล้วนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคะ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบพระคุณอย่่างสูงคะ ถ้าไม่ได้จิงๆคงต้องไปให้ที่ศูนย์ทำให้ดู ขอบคุณมากนะคะ คุณcmtech ช่วยตอบหน่อยนะคะ
HCU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 12:28  

คือว่า เราเพิ่งซื้อเครื่องมาอ่ะ มือ 2 ตอนที่ซื้อก็ลองเครื่องแล้วนะ แต่ลืมเช็คไฟแฟลชอ่ะ พอกลับมาถึงบ้าน ลองถ่ายภาพดูกะว่าจะใช้แฟลชด้วย เลือกเปิดแฟลชแล้วแต่ไหงไม่เห็นมีแฟลชขึ้นเลย เซ็งมั่กๆ
คราวนี้ เรากะว่าจะเอารูปที่ถ่ายไปลงที่คอม ลงโปรแกรมอะไรเสร็จเรียบร้อย แต่ทำไมถึงลงไม่ได้ ไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรขึ้นบนหน้าจอเลยซักอย่าง มีแต่หน้ากระดาษขาวๆ
จะลง mp3 เหมือนกัน เลือกเพลงแล้ว แต่ก็ยังลงไม่ได้อยู่ดี จะทำไงดีเนี่ย
1.ถ้าจะเอารูปจากมือถือ ลง คอมฯต้องทำไงบ้าง
2.ถ้าจะเอา mp3 จากคอมฯ ลง โทรศัพท์ต้องทำยังไง

ปล. ขอโทษนะคะ ที่คำถามมันค่อนข้างที่จะไม่ชัดเจน คือเราก็ไม่รู้ว่าจะใช้คำพูดอะไรดี ยังไงๆก็แปลๆ แล้วก็ช่วยตอบคำถามทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
KENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 15:30  

Cool ข้อแนะนำ
- แนะนำควรจะเอารูปลงที่ตัว Mini ดีกว่าครับ เพราะเอาลงที่ตัวเครื่องจะช้าและค้างในที่สุดซึ่งลงยากมาก ๆ ไม่แนะนำครับ
- เพลงก็เหมือนกันเอาลงที่ตัวเครื่องไม่ได้เช่นกัน เพราะเวลาเราเล่นเพลงตัวเครื่องจะอ่านจากตัว Mini เท่านั้น
- รูปหรือเพลงสามารถโหลดจาก GPRS และเก็บในหน่วยความจำเครื่องหรือ Mini ก็ได้
- ถ้าจะโหลดเพลงฟรี ๆ แบบเยอะ ๆโหลดได้ที่ คลับเบนคิวของไต้หวันนะครับ
kukku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 16:22  

Sad หาซื้อรุ่นนี้ ไม่ได้ ทำไงดี ที่ไหนยังมีขายอีกบ้าง นอกจากร้าน ไอโมบาย Confused
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 22:59  

เมื่อ 2-3 วันก่อนเราไปเจอที่ THE MALL เห็นยังมีขายอยู่ ทั้งมือ1 และ มือ 2 Very Happy
แมวมองเอส 700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 00:01  

ช่วงนี้กระทู้นี้เงียบเหงาจัง หลายวันแล้วไม่มีความคืบหน้าทั้งการสอบถามฟังก์ชัน ให้คำแนะนำ หรือโพสด่า เหมือนปกติ
ศรีชนาภัทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 10:30  

คือว่า ซื้อเครื่องมาก็นานแล้วน่ะ เข้ามาอ่าน ในนี้ก็เยอะแล้ว และก็บ่อยด้วย อยากรู้จริงๆ ว่าการตั้งค่า ปฏิเสธการรับสายนี่ง่ะ ทำไง ช่วยหน่อยเถอะน่ะค่ะ ขอบคุงล่วงหน้าก๊าบบบ
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 22:32  

น้านนาซิ เงียบ จริงๆด้วย...ที่ถามเรื่องปฏิเสธสายเรียกเข้า...ทามงี้นะคร้าบ
1.สมุดโทรศัพท์ เลือกข้อ7
2.เลือกรายการที่ปฏิเสธ
3.เลือกเมนู ซ้ายล่าง"เลือก".."เพิ่ม"
4.แล้วก็เลือกได้เลยคร้าบ จะกาหัวเบอร์ไหน กดOK ,จะsave ให้ใช้ปุ่ม ซ้ายล่าง
เป็นอันเรียบร้อย...
............ร้อยกิ๊ก หรือจะสู้แฟนเรา...5555 Laughing
MyFriend MyBen Very Happy
Patrick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2005 22:53  

รุ่นนี้หาซื้อที่ชาร์จแบตของแท้ได้ที่ไหนมั่งคับ

ไอโมบายมีสาขาไหนมีของแบบไม่ต้องสั่งบ้างรึเปล่าคับ

ขอบคุณคับ
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2005 15:37  

สั่งที่ไอโมบายเลยครับที่ ชาตแบต เพราะเดินหา คงไม่มีร้านทั่วไปขาย รอหน่อยได้ของแน่
bbko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 13:33  

เราซื้อเครื่องนี้มาตอนปลายเดือนกุมภานะ แรกๆ ก็ดี ดีได้ไม่ถึงเดือน ก็มีอาการอยู่ๆ เครื่องดับ แฮ้งค์ไปซะเฉยๆ ก็ไปติดต่อ เค้าก็ update programme ให้ใหม่ แล้วก็ยังเป็นอีก แถมเป็นหนักขึ้นเรื่อยๆ เราก็ไป update ีอีก 2 ครั้ง เสียความรู้สึกกับมันมากๆ
จนหลังๆ เนี้ย ทนไม่ไหว ขอคุยกะช่าง เค้าบอกว่า สงสัยบอร์ดจะมีปัญหา ต้องรออะไหล่จากทางศูนย์ใหญ่ส่งมาก่อน (เราอยู่เชียงใหม่) นี่เค้าก็สั่งมา 2 เดือนละ ยังไม่ได้เลย
ขอบอกว่า เซ็งมากๆ ตอนนี้กะลังดูมือถือ nokia ใหม่แล้ว อยากขายมากๆๆๆๆๆๆๆ
เพืิ่อนๆ หัวเราะสมน้ำหน้ากันใหญ่ บอกนึกยังไงไปซื้อรุ่นนี้ มีใครอาการหนักเหมือนเราบ้างมั้ย

ปล. อาการของเราที่เจอ
1. เวลามีคนโทรเข้ามา พี่แกนึกจะดับก็ดับเฉยๆ เลย
2. เปิดหน้าจอเอาไว้ แล้วไม่ปิดฝา ซัก 5 นาที ดับสนิท ไม่ใช่ sleep mode นะ
3. วันดีคืนดี อยากติดๆ ดับๆ วันนึงไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง คนใช้ก็จะบ้า ต้องพกมือถือสองเครื่อง เผื่อเครื่องมันดับ จะได้ divert ไปเข้าอีกเครื่องนึง
4. เป็นเหมือนหลายๆ คนว่า แบ๊ตเวลามันหายไปขีดนึง แล้วเครื่องมักจะดับ

imobile แก้ปัญหาด้วยสิ อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วอ่ะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 22:20  

bbko ผู้เขียน:
เราซื้อเครื่องนี้มาตอนปลายเดือนกุมภานะ แรกๆ ก็ดี ดีได้ไม่ถึงเดือน ก็มีอาการอยู่ๆ เครื่องดับ แฮ้งค์ไปซะเฉยๆ ก็ไปติดต่อ เค้าก็ update programme ให้ใหม่ แล้วก็ยังเป็นอีก แถมเป็นหนักขึ้นเรื่อยๆ เราก็ไป update ีอีก 2 ครั้ง เสียความรู้สึกกับมันมากๆ
จนหลังๆ เนี้ย ทนไม่ไหว ขอคุยกะช่าง เค้าบอกว่า สงสัยบอร์ดจะมีปัญหา ต้องรออะไหล่จากทางศูนย์ใหญ่ส่งมาก่อน (เราอยู่เชียงใหม่) นี่เค้าก็สั่งมา 2 เดือนละ ยังไม่ได้เลย
ขอบอกว่า เซ็งมากๆ ตอนนี้กะลังดูมือถือ nokia ใหม่แล้ว อยากขายมากๆๆๆๆๆๆๆ
เพืิ่อนๆ หัวเราะสมน้ำหน้ากันใหญ่ บอกนึกยังไงไปซื้อรุ่นนี้ มีใครอาการหนักเหมือนเราบ้างมั้ย

1. เวลามีคนโทรเข้ามา พี่แกนึกจะดับก็ดับเฉยๆ เลย
2. เปิดหน้าจอเอาไว้ แล้วไม่ปิดฝา ซัก 5 นาที ดับสนิท ไม่ใช่ sleep mode นะ
3. วันดีคืนดี อยากติดๆ ดับๆ วันนึงไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง คนใช้ก็จะบ้า ต้องพกมือถือสองเครื่อง เผื่อเครื่องมันดับ จะได้ divert ไปเข้าอีกเครื่องนึง
4. เป็นเหมือนหลายๆ คนว่า แบ๊ตเวลามันหายไปขีดนึง แล้วเครื่องมักจะดับ

imobile แก้ปัญหาด้วยสิ อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วอ่ะ

คือผมขอบอกว่า "แสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยครับที่เจอเครื่องที่มีปัญหา" แต่ก็ขอให้ "เครื่องหายเป็นปกติได้ในเร็วไว" นะครับ ผมเองก็ไม่ชอบนักที่มีคนมาบ่นถึงปัญหาของรุ่นนี้บ่อยๆ (กลัวปัญหานั้นจะเข้าเครื่องผมด้วยอ่ะ...เสียวๆๆ)

คือรุ่นนี้แย่มากถึงขนาดเพื่อนของคุณล้อคุณเลยหรือครับ...แย่จัง เพื่อนของผมกลับชม อึ่ง แล้วก็ทึ่งกับรุ่นนี้มากด้วยนะ คือฟังก์ชั่นมันเยอะอ่ะ ทำงานได้หลากหลายมาก แล้วก็คุ้มด้วยตามที่ผมเคยบอกไว้...
เล้งลั้ง ผู้เขียน:
สำหรับผมแล้ว ข้อดีของรุ่นนี้ มีดังนี้ครับ
1. ดีที่...ฟัง MP3 ได้ (เป็น Mono เมื่อฟังทางลำโพง และเป็น Stereo เมื่อฟังทางหูฟัง)
2. ดีที่...ลำโพงเสียงดังมากกกกกกกกกก
3. ดีที่...ถ่ายวิดีโอได้พร้อมเสียง และซูมได้ 5x
4. ดีที่...กล้อง 1.3 ล้านพิกเซล สามารถซูมได้ 8x พร้อมแฟลช และปิดเสียงชัตเตอร์ได้
5. ดีที่...สามารถรับส่งรูป/เพลงผ่าน IrDa ได้
6. ดีที่...เชื่อมต่อกับคอมทาง Sync ง่ายมาก (Window XP)
7. ดีที่...มีโปรแกรม Face Morph & Face Mation (เปลี่ยนโครงร่าง/อารมณ์ของหน้าตาจากภาพถ่าย) ได้
8. ดีที่...ตัวเครื่องรองรับ 3 ภาษาคือ ไทย อังกฤษ จีน ทั้งเมนูเครื่องและการรับส่ง SMS (เพราะผมกำลังเรียนทั้ง 3 ภาษานี้อยู่)
9. ดีที่...รองรับหน่วยความจำภายนอก miniSD ได้ไม่จำกัด (จำกัดแค่เงินในกระเป๋าของคุณเท่านั้น)
10.ดีที่...สามารถตั้งนาฬิกาปลุกได้ 4 เวลา (มีนาฬิกาปลุก 4 ตัว)
11.ดีที่...มีออร์กาไนเซอร์ครบทุกอย่างทั้งปฏิทินรายเดือน เครื่องคิดเลข นาฬิกาโลก เครื่องจับเวลา/นับเวลาถอยหลัง ตัวแปลงสกุลเงิน ฯลฯ
12.ดีที่...มีโปรแกรมตัดสายเรียกเข้า (แบบไม่มีเยื่อใย) สำหรับคนมีเมียกวนตัว มีผัวกวนใจ
13.ดีที่...สีสันของหน้าจอแสดงผลด้านในเป็น TFT-LCD 262,000 สี - 128x160 พิกเซล (1.8 นิ้ว) สดใสดีมากๆ
14.ดีที่...สามารถแสดงวิดีโอคนที่โทรเข้ามาได้ (ปกติมือถือที่มีกล้องมักจะโชว์แต่ภาพนิ่งใช่ม่ะ)
15.ดีที่...มี Save Mode / Input Mode / Flight Mode (อย่างหลังเหมาะสำหรับผู้ที่ขึ้นเครื่องบินบ่อยๆ)
16.ดีที่...แปลงไฟล์หนัง/MV มาดูในมือถือได้เอง (แต่สำหรับผม ผมทำไม่เป็นง่ะ ดูเอาเท่าที่i-mobile มันแถมมาให้เท่านั้น)
17.ดีที่...สามารถบันทึกเสียงได้ไม่จำกัดเวลา (ขึ้นอยู่กับหน่วยความจำที่มีเหลืออยู่ใน miniSD)

และสำหรับผมแล้ว สิ่งที่ไม่ดี คือ
1. ไม่ดีที่...มีอาการเครื่องแฮงค์บ้าง แต่ไม่บ่อย
2. ไม่ดีที่...แบตหมดเร็ว แต่ก็เมื่อใช้งานหนัก (เน้นฟังเพลง โทรเข้า/ออกบ่อย)
3. ไม่ดีที่...จอนอกสีห่วยมาก เป็น CSTN 4,096 สี - 96x64 พิกเซล (1.1 นิ้ว) อ่ะ
4. ไม่ดีที่...ศูนย์จำหน่ายและบริการหลังการขายเป็นของ i-mobile
5. ไม่ดีที่...มีคนบ่นว่ามีอาการเครื่องดับ เปิดไม่ติดเมื่อใช้ Sync ต้องแกะแบตออกแล้วใส่ใหม่ (แต่ผมไม่เคยเป็น)
6. ไม่ดีที่...i-mobile ใส่โปรแกรม iTAP ไทยมาไม่สมบูรณ์ (ใส่สระ/วรรณยุกต์ไม่ได้ ต้องเปลี่ยนมาใช้ กขค เอาเอง)
7. ไม่ดีที่...ตัวเครื่องเป็นฝาพับและไม่มีปุ่มกดเปิด มีเสาที่เกะกะมากๆ (สำหรับความคิดของผมเอง)
8. ไม่ดีที่...IrDA รับส่งไฟล์ใหญ่ๆไม่ได้
9. ไม่ดีที่...มีคนบ่นว่าปุ่มซอร์ฟคีย์มีมากเกินไป กดยาก (แต่ผมว่าสะดวกดีเพราะเข้าโปรแกรมได้เร็ว)
10.ไม่ดีที่...กล้องถ่ายรูปค่อนข้างห่วยเมื่อถ่ายในที่ร่ม (ถ้าไม่เน้นถ่ายรูปก็เจ๋งสุดแล้วรุ่นนี้)
11.ไม่ดีที่...สถานะแบตเตอรี่แย่มาก แสดงผลไม่มั่นคง ไม่แน่นอน อยากลดก็ลดไปเฉยๆทั้งๆที่เพิ่งชาร์ตเสร็จและยังไม่ได้ใช้งานอะไร
12.ไม่ดีที่...เวลาไฟหน้าจอแสดงผลดับแล้วจะมืดมากๆ (ย้ำว่ามืดมาก) มืดจนมองไม่เห็นแม้จะอยู่กลางแจ้งก็ตาม
13.ไม่ดีที่...เวลาฟังเพลงโดยปิดฝา เมื่อต้องการปรับระดับเสียงจะต้องเปิดฝาก่อนแล้วค่อยกดเพิ่ม/ลดเสียงที่ปุ่มด้านข้าง
14.ไม่ดีที่...มีการจำกัดตัวอักษรของชื่อเพลง MP3 ถ้าตั้งชื่อไว้ยาวๆจะเล่นไม่ได้
15.ไม่ดีที่...อัลบั้มรูปแสดงรูปที่มีขนาดใหญ่ๆไม่ได้ (ถ้ารูปใหญ่เกินขนาดหน้าจอ ภาพจะหลุดเฟรมหรือไม่ก็ไม่ขึ้นรูปเลย)

สำหรับผู้ที่ยังกังวลในตัวแบรนด์ BenQ ของไต้หวันนี้ โปรดวางใจได้เลย เพราะแบรนด์นี้ไปซื้อกิจการ Siemens ของเยอรมนีมาเรียบร้อยแล้ว และได้เป็นแบรนด์ที่ก้าวขึ้นมาผงาดเป็นอันดับ 4 ของโลกเชียวนา (BenQ-Siemens เป็นแบรนด์ที่ใหญ่กว่า Sony Ericsson ของญี่ปุ่น-สวีเดนซะด้วย)

ดังนั้น ขอสรุปว่า...ผมขอใช้รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้แหละครับ ใช้ไปเรื่อยๆไม่เปลี่ยนรุ่น (จะเปลี่ยนรุ่นก็ต่อเมื่อมันพังซะก่อน) เพราะผมว่ามันคุ้มค่าสมราคา 12,000 (คืนเงินกลับมา 100) จริงๆ แม้จะมีปัญหาจุกจิกกวนใจตามที่ผมบอกไว้ก็ตามที แต่ก็ให้อภัยได้ (เครื่องมันทำงานได้ดีหลากหลายก็ต้องรวนมั่งเป็นธรรมดาอ่ะ)

คือผมอยากพูดมากๆ แล้วก็อยากพูดนานแล้วด้วย คือ i-mobile ไม่ยอมปฏิรูปด้านบริการให้ดีขึ้นเลย ไม่ยอมตรวจสอบคุณภาพสินค้าก่อนปล่อยสินค้าออกจำหน่าย ทำให้สินค้าที่มีปัญหาออกสู่ท้องตลาดได้อย่างมากมายและกว้างขวาง เวลามีคนนำมาเคลมก็นานมากและยังมีปัญหาอยู่เช่นเดิม ...ผมไม่ได้โจมตีให้เสียหายนะครับ ต้องการเพื่อบอกปัญหาเพื่อให้ทางคุณรับไว้พิจารณาและเอาไปแก้ไขเท่านั้น
ไมนานงี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 20:09  

เครื่องเราส่งไปซ่อมที่0 เพราะชาร์ตไม่เข้า ส่งไปเดือนกว่าแร้ว ยังไม่มีวี้แวว ว่ามันจากลับมา อีกนานมั๊ยเนี้ย (เครื่องมันบอกว่า ตรวจสอบอุณหภูมิ จริงๆแล้วเปงมาก่อนหลายหน แต่หนนี้ ไม่หาย เราลองมาหลายวันแล้ว ก้อยังเปงเหมือนเดิม ทั้งๆ ไม่ชาร์ตแบต ตั้งสองวัน มันก้อยังบอกตรวจสอบอุณหภูมิ อีก เลยตัดสินใจส่ง0ที่กทม ผ่านไอโมบาย ) ตั้งแต่เดื่อนที่แล้วโน้น- -
abcdefgh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2005 22:44  

ช่วยตอบหน่อยน๊า อัดเสียงระหว่างสนทนาได้ไหม

ถ้าได้ จำกัดเวลาเปล่าคะ ขอบคุณค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 00:48  

abcdefgh ผู้เขียน:
ช่วยตอบหน่อยน๊า อัดเสียงระหว่างสนทนาได้ไหม

ถ้าได้ จำกัดเวลาเปล่าคะ ขอบคุณค่า

อัดเสียงสนทนาไม่ได้ครับ
ลำโพงใช้เป็น speaker phone ไม่ได้ด้วย

แต่บันทึกเสียงได้นานตามความจุของหน่วยความจำการ์ด (ถ้าบันทึกเสียงในหน่วยความจำเครื่องจะบันทึกได้ไม่กี่วินาที...จำไม่ได้ว่ากี่วิเพราะไม่เคยบันทึกในความจำเครื่อง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 20:29  

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้กับรุ่น Z2 เอารุ่นไหนดี แนะนำหน่อย
ขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 21:45  

ใครต้องการไปลองใช้ ขายต่อให้ครับ สภาพดี อุปกรณ์ครบ ไม่มีปัญหา ขาย 6200 ครับ ต่อรองได้ ด่วนนะ 098871366โ ทรเลย
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 00:03  

ขาย ผู้เขียน:
ใครต้องการไปลองใช้ ขายต่อให้ครับ สภาพดี อุปกรณ์ครบ ไม่มีปัญหา ขาย 6200 ครับ ต่อรองได้ ด่วนนะ 098871366โ ทรเลย

ขาย BenQ S700 เหรอครับ ...ทำไมขายถูกอย่างนี้ล่ะครับแค่ 6,200 เองเนี่ยนะ Sad เบื่อกันแล้วเหรอ รุ่นนี้อ่ะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 00:08  

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้กับรุ่น Z2 เอารุ่นไหนดี แนะนำหน่อย

รุ่นนี้ถ้าเทียบกับ Z2 แล้วจะมีข้อเหมือนและข้อแตกต่างกันนิดหน่อยครับคือ

ข้อเหมือน
Z2 และ S700 มีกล้อง 1.3 Mega Pixel พร้อมไฟส่อง (ไม่ใช่แฟลชนะ)
Z2 และ S700 กล้องซูมได้ 8x ขนาดภาพ 1280 x 960 พิกเซล
Z2 และ S700 เล่น MP3 ได้
Z2 และ S700 จอแสดงผล 262,000 สี / 128x128 Pixel
Z2 และ S700 รองรับ miniSD
Z2 และ S700 บันทึกเสียงเรียกเข้าได้
Z2 และ S700 มี Save Mode / Flight Mode / Input Mode
Z2 และ S700 มีปฎิทินพร้อมเตือนนัดหมาย 4 เวลา (นาฬิกาปลุก 4 ตัว)
Z2 และ S700 เชื่อมต่อกับคอมทาง SyncPC / USB Port ง่าย (WindowXP)

ข้อแตกต่าง
Z2 มี FM บันทึกได้ 20 สถานี ... S700 ไม่มี FM
Z2 เปลี่ยนหน้ากากได้ ... S700 เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้
Z2 ไม่มี IrDA ... S700 มี IrDA
Z2 ถ่ายวิดีโอไม่ได้ ... S700 ถ่ายวิดีโอได้ ไม่จำกัดเวลา
Z2 ไม่มีกระจกไว้ส่องมองตัวเองเวลาถ่ายรูป ... S700 ถ่ายตัวเองได้ด้วยหน้าจอนอก

ปล. เปรียบเทียบ Z2 กับ S700 ได้แค่นี้เพราะรู้มาแค่นี้จริงๆ และถ้าให้ผมเลือกใช้ระหว่าง 2 รุ่นนี้ผมก็คงเลือก S700 ครับ รักเดียวใจเดียว ไม่มีเปลี่ยน
kayz---
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: [PT-]
หัวข้อ : .............
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 16:07  

เพิ่งซ้อมเส็ด กลับมา หูฟังเจือกดังข้างเดียวซะงั้น จาเปลี่ยนหูฟังใหม่ มันมีขายป่าวอ่าาาาT-T
ฟิน
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 19:23  

ชอบจัง
ฟินดาริน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : [b]Ben Q S700 ??? window98 ???????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2005 23:28  

Ben Q S700 ต่อ window98 ยังไงคะ ใครรู้ช่วยตอบหน่วย Crying or Very sad
ฟินรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 07:05  

[b]อยากได้โปรแกรมที่นอกจากตัดต่อคะ[/code] คือสามารถที่จะแต่งลูกเล่น เช่นเพิ่มความสว่างเข้าไปด้วย มีเอฟเฟ็คต่างๆให้กันหนังที่เราตัดต่อ[/b][/list]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 20:57  

ผมใช้รุ่นนี้มานาน 2-3 เดือนได้ เครื่องไม่เคยตกพื้นหรือตกน้ำ อาการแฮงค์จากการเชื่อมต่อกับคอมทางสาย USB ก็ไม่ค่อยเกิด ลำโพงเสียงก็ไม่แตก ฟังเพลงได้ชัดแจ๋ว โดยรวมนับว่าใช้ได้ดีทีเดียว

แต่ช่วงนี้ปัญหามันก็เริ่มมารังควานเครื่องของผมจนได้ คือ กล้องเกิดปัญหาขึ้นมา เวลากดปุ่มกล้องถ่ายรูปและปุ่มกล้องวิดีโอ เครื่องมันจะค้าง(หน้าจอขาวโพลนไปหมด) แล้วก็น็อคไปเลย ต้องกดปิดเครื่องแล้วก็เปิดใหม่ บางทีอาการหนักก็ต้องงัดแบตออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปและเปิดใหม่ เป็นอาการแบบนี้มานาน 2-3 อาทิตย์ได้แล้ว เวลาจะไปซ่อมก็ไม่มี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การใช้งานทั่วไปก็ไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใด ยกเว้นเรื่องกล้องอยู่อย่างเดียว

ผมจึงขอถามว่า จะเอาไปซ่อมที่ไหนได้บ้างนอกจากศูนย์ของ i-mobile ถ้าต้องซ่อมกับศูนย์ i-mobile จะใช้เวลาซ่อมนานเท่าไหร่ ศูนย์เขามีเครื่องสำรองให้ใช้ชั่วคราวหรือไม่ ราคาซ่อมแพงหรือไม่

ใครพอจะแนะนำได้ กรุณาแนะนำให้ด้วยครับ ช่วงนี้กลุ้มใจกับเครื่องนี้มากเลย ไม่อยากขายทิ้ง

ปล. ช่วงนี้พี่ cmtech. เงียบหายไปนานเลย ทำไมไม่เข้ามาตอบหรือแนะนำปัญหาต่างๆ ให้เหมือนปกติล่ะครับ
DevilBoil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: [b]Ben Q S700 ??? window98 ???????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 02:00  

ฟินดาริน ผู้เขียน:
Ben Q S700 ต่อ window98 ยังไงคะ ใครรู้ช่วยตอบหน่วย Crying or Very sad

Twisted Evil กับ WINDOWS98 ใช้ได้เฉพาะฟังก์ชัน "PC Sync และ โมเด็ม" จ้า (ไปที่เมนู>เครื่องมือ>11.การเชื่อมต่อ USB) มีโปรแกรม Handset Manager แถมมาให้ใน CD แล้ว ขั้นตอนติดตั้งก็อย่างที่ในคู่มือบอก
-ลง USB Driver ก่อน
-ลงโปรแกรม Handset Manager ตาม
-เลือกฟังก์ชันนี้ก่อน แล้วค่อยเสียบสาย USB กับเครื่องแล้วก็กับ COM
-ใช้สำหรับจัดการข้อมูลทั่ว ๆ ไปที่อยู่ในหน่วยความจำของเครื่อง เช่น สมุดโทรศัพท์ การนัดหมาย SMS MMS รูปภาพกับเสียงอีกนิดหน่อย (midi เท่านั้น)
Twisted Evil ถ้าจะใช้กับหน่วยความจำใน miniSD CARD ต้องใช้ WindowsXP (เท่านั้น!!) เลือกฟังก์ชัน "ตัวอ่าน miniSD" (ที่เมนูเดิมนั่นแหละ)
-ลง USB Driver
-เลือกฟังก์ชัน เสียบสาย USB กับเครื่องแล้วก็กับ COM
-ใช้จัดการกับหน่วยความจำใน miniSD CARD ซึ่งมีอยู่ 4 โฟลเดอร์คือ Image Java Music และ Video (เคยลองสร้าง Folder ใหม่แล้ว เครื่องมองไม่เห็นจ้า)
Twisted Evil Tip:
-สำหรับน้อง ๆ ที่ตัด MP3 ด้วย Nero Wave Editor เพื่อจะ Save เข้าเป็น Ringtone ควร(อย่างยิ่ง)ที่จะ Save เป็น 128 kbps 44 mHz ม่ายงั้นเครื่องจะร้องเพลงไม่ออก (กำหนดได้ในหน้าต่าง Save as... จ้า)
-ด้วยเหตุที่หน้าจอด้านในมีขนาดกว้าง 128 สูง 160 pixel ดังนั้นถ้าจะเอารูปลงแล้วไม่อยากรำคาญใจให้ Crop ขนาดรูปในอัตราส่วน 8:10 เช่น 160x200 หรือ 320x400 ประมาณเนี้ย จะทำให้แสดงรูปได้ครบถ้วนสมบูรณ์จ้า

รัก S700 สุดหัวใจ
Game Monster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 00:46  

อ่า ใคร มี เกมส์ ก้อ โพส ไว้ ด้วย น้า เรา เบื่อ เกมส์ ใน เครื่อง แล้ว

ช่วงๆหน่อยนะงับ ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็น cmtech. ไปใหนของเขาหว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 00:06  

ผมใช้รุ่นนี้มานาน 2-3 เดือนได้ เครื่องไม่เคยตกพื้นหรือตกน้ำ อาการแฮงค์จากการเชื่อมต่อกับคอมทางสาย USB ก็ไม่ค่อยเกิด ลำโพงเสียงก็ไม่แตก ฟังเพลงได้ชัดแจ๋ว โดยรวมนับว่าใช้ได้ดีทีเดียว

แต่ช่วงนี้ปัญหามันก็เริ่มมารังควานเครื่องของผมจนได้ คือ กล้องเกิดปัญหาขึ้นมา เวลากดปุ่มกล้องถ่ายรูปและปุ่มกล้องวิดีโอ เครื่องมันจะค้าง(หน้าจอขาวโพลนไปหมด) แล้วก็น็อคไปเลย ต้องกดปิดเครื่องแล้วก็เปิดใหม่ บางทีอาการหนักก็ต้องงัดแบตออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปและเปิดใหม่ เป็นอาการแบบนี้มานาน 2-3 อาทิตย์ได้แล้ว เวลาจะไปซ่อมก็ไม่มี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การใช้งานทั่วไปก็ไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใด ยกเว้นเรื่องกล้องอยู่อย่างเดียว

ผมจึงขอถามว่า จะเอาไปซ่อมที่ไหนได้บ้างนอกจากศูนย์ของ i-mobile ถ้าต้องซ่อมกับศูนย์ i-mobile จะใช้เวลาซ่อมนานเท่าไหร่ ศูนย์เขามีเครื่องสำรองให้ใช้ชั่วคราวหรือไม่ ราคาซ่อมแพงหรือไม่

ใครพอจะแนะนำได้ กรุณาแนะนำให้ด้วยครับ ช่วงนี้กลุ้มใจกับเครื่องนี้มากเลย ไม่อยากขายทิ้ง

ปล. ช่วงนี้พี่ cmtech. เงียบหายไปนานเลย ทำไมไม่เข้ามาตอบหรือแนะนำปัญหาต่างๆ ให้เหมือนปกติล่ะครับ

แนะนำผมด้วยครับ ใครก็ได้ช่วยที ได้โปรด
ฮัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 13:00  

[b]ขอขอบคุณที่ได้ช่วยแนะนำให้เป็นอย่างมาก
Very Happy Very Happy แต่มีอีกเรื่องหนึ่งค่ะที่อยากถาม คือว่าการบันทึกเสียง
ทำไมถึงบันทึกได้ 15 วินาทีเองคะ วิธีแก้ไขให้บันทึกได้ไม่จำกัดเวลาทำไงคะ ผู้รู้โปรดบอกหน่อย Question Arrow Rolling Eyes [/b]
suni
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 15:18  

ไม่ใช่ไม่อยากใช้นะคะ แต่จำเป็นต้องขายจริงๆ สภาพ 99% ไม่เคยตกหล่น ผู้หญิงใช้
อุปกรณ์ครบทุกชิ้น พร้อมกล่อง เพิ่งใช้ได้ไม่กี่เดือน อัพเกรดเรียบร้อยแล้ว เท่าที่ใช้มาปัญหาไม่มีอะไรให้กลุ้มใจนะคะ ถือว่าโชคดีมาก ยังปังเพลงแจ๋วกว่าโนเกียเหมือนเดิม ต้องการขายในราคา 9,000 บาท สีน้ำเงิน สนใจสอบถามได้ ที่ ฝน : 09-127-0076 (ผู้ใช้จำใจขายเอง) ที่ขายราคานี้..อยากให้มาดูสภาพก่อนได้นะคะยังใหม่มาก
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 17:15  

สำหรับคนที่อยากเล่นเกมใหม่ ให้msn มาขอที่ผมโดยตรงได้เลยครับ
ส่วนคนที่เครื่องมีปัญหา จะมากหรือน้อย ผมแนะนำ ยังไงก็ส่ง0ซ่อม ชัวร์กว่าครับ เอาที่ไว้ใจได้ด้วยนะ อย่างมากรอซ่อมไม่เกิน1เดือนครับ

ปล.เพิ่งรู้อีกอย่างว่า การเข้าๆออกๆ เมนู รัวๆ อาจทำให้เครื่องน็อกได้เหมือนกัน ถ้าคิดจะใช้รุ่นนี้ต้องถนอมๆ หน่อยครับ เหมือนจีบลูกคุณหนูนั่นแหละ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 23:13  

อ้างถึง:

แนะนำผมด้วยครับ ใครก็ได้ช่วยที ได้โปรด

ผมดีใจมากเลยที่พี่ cmtech. กลับมาตอบ อย่างน้อยก็อุ่นใจที่ยังมีคนคอยให้ความช่วยเหลือ

ที่บอกว่าส่งศูนย์ซ่อมนั้นหมายถึงศูนย์ไอโมบายหรือเปล่าครับ แล้วไอโมบายเขาใช้เวลาซ่อมนานเป็นเดือนเลยหรือครับ เขาจะมีเครื่องสำรองให้ใช้หรือเปล่าครับ (ถ้าไม่มีผมจะใช้อะไรติดต่อสื่อสารกับคนอื่นล่ะครับ เดี๋ยวนี้ผมก็เป็นคนขาดมือถือไม่ได้ซะด้วย)

ช่วยตอบให้อีกทีนะครับ ขอร้อง
Mr.nine[teen]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 02:48  

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ซื้อมาตั้งแต่เดือนพฤษภาคมผมคิดว่าดีนะใช้รุ่นนี้อ่ะไม่ตกรุ่นของผมมีปัญหาก็แค่กับซิมของออเร้นเท่านั้นเองผมต้องไปอัพเกรดใหม่ที่ศูนอย่างเดียวเหรอคับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 09:49  

อ้างถึง:

ผมดีใจมากเลยที่พี่ cmtech. กลับมาตอบ อย่างน้อยก็อุ่นใจที่ยังมีคนคอยให้ความช่วยเหลือ

ที่บอกว่าส่งศูนย์ซ่อมนั้นหมายถึงศูนย์ไอโมบายหรือเปล่าครับ แล้วไอโมบายเขาใช้เวลาซ่อมนานเป็นเดือนเลยหรือครับ เขาจะมีเครื่องสำรองให้ใช้หรือเปล่าครับ (ถ้าไม่มีผมจะใช้อะไรติดต่อสื่อสารกับคนอื่นล่ะครับ เดี๋ยวนี้ผมก็เป็นคนขาดมือถือไม่ได้ซะด้วย)

ช่วยตอบให้อีกทีนะครับ ขอร้อง

ซ่อม0ไอโมบายครับ วอยสติกเกอร์ก็ติดอยู่ด้านใน ถ้าเอาไปซ่อม0อื่นๆ เค้าจะคิดค่าดำเนินการ 500 บาท เป็นอย่างต่ำครับ

แล้วระหว่างรอซ่อมก็เตรียมเงินไว้ 300-400 เอาไว้ซื้อ T-15 มือสอง เอาไว้ใช้ชั่วคราว
Mr.nine[teen]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 22:56  

ใครมีเกมส์ของรุ่นนี้อีกมั่งอ่ะคับของผมมี2เกมส์เองผมเปิดดูทุกหน้าแล้วเข้าไปตามลิ้งก็ไม่มีอ่า
firstneevha12645
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 01:32  

ผมกำลังมองรุ่นนี้ กับ i-mobile 804 อยู่ครับ
ช่วยเปรียบเทียบให่หน่อยได้ไหมคับว่ามีข้อดีข้อเสียยังไง
แล้ว s700 เวลาเอา mp3 ลงเครื่องใช้สาย data อย่างเดียวได้ไหมครับ
หรือว่าต้องใช้ card reader
ช่วยตอบด้วยนะคับ
ขอบคุณมากๆคับ
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 13:11  

สำหรับตัวผมเครื่องนี้ใช้มา ใกล้จา ครบ 8 เดือนแล้วคับ ยังไม่เคยมีปัญหาถึงขนาด ฝากศูนย์ แต่เคยเอาไปอัพเดทโปรแกรม

เมื่อผมลองไปเทียบกับ Nokia บางรุ่นที่ออกมาใหม่ ของเค้าก็มีปัญหาเหมือนกันครับ ลองไปสิอบถามเพื่อนๆๆ ที่อลงใช้ดู เพราะ เพื่อนผมพึ่งซื้อมาก็เลยได้ลองเล่น มันก็ เข้าศูนย์บ่อยเหมือนกัน เพราะ เดี๋ยวนี้พวกโทรศัพท์ที่มันมี เทคโนโลยีเสริมเข้ามาเยอะย่อมมีข้อผิดพลาดมากมายเหมือนกัน เหมือนอย่าง Sony Ericson K750i รุ่นแรกๆๆ ก็จะมีปัญหา ลองไปดูตามเว็ยบได้คับ อิอิ สำหรับผมว่าตัวนี้เจ๋งสุดเลย เพราะลองไปเปิดเพลงแข่งกับเพื่อนๆๆแล้ว ยังไม่มีเครื่องไหนมา วัดระดับเสียงที่มีคุณภาพเท่ารุ่นนี้ได้เลยครับ
aimmie
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 18:55  

bbko ผู้เขียน:

//\\
|
|
เครื่องเราเป็นเหมือนกระทู้นี้เลยง่ะเอาไปลงโปรมแกรมใหม่มาแล้วก็ดีขึ้นมาหน่อยตรงหน้าจอมันไม่หน่วงเหมือนเมื่อก่อน เราคิดว่ารุ่นนี้ดีทุกอย่างเลยนะกล้องดี วิดีโอโอเคมากๆ MP3เยี่ยมแต่แย่ที่สุดตรงที่เวลาใช้เป็นโทรศัพท์ห่วยมากคุยๆไปก็ดับซะงั้นจนเพื่อนๆเราที่โทรมาก็เซ็งกันไปหมด เราต้องพกพีซีทีอีกเครื่องไว้โทรกลับเวลาเครื่องดับ เหอๆเหมือนพกเครื่องเอาไว้ให้คนโชว์เบอร์มาเลยง่ะ ไม่รู้เครื่องใครเป็นมั่งคุยๆไปจอจะดับแล้วขึ้นว่ากำลังค้นหาเครือข่ายเราว่าเราจะเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้วล่ะ เราเซ็ง!!!!!!! ทำไมไอ-โมบายไม่ดูแลเรื่องนี้มั่งนะเค้าQCสินค้าก่อนเอามาขายอ่ะเปล่านี่เพราะเครื่องเราเป็นตั้งแต่ซื้อมาเลยง่ะ แล้วเวลาเอาเครื่องไปซ่อมก็ต่อคิวนานมากเลยรอจนเมื่อยง่ะ โทษทีนะคะบ่นซะยาวเราเซ็งจัดง่ะ T______________T Crying or Very sad Mad Neutral Question
chatchaichaiwattan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? BenG S700 ??????????????? ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 20:41  

ผมใช้ Beng s700 อยู่ไม่มีปัญหาอื่น กล้องใช้ดี - เพลงก็ดี ติดที่เกมน้อยไปและหาเพิ่มไม่ได้เลย
ไม่รู้จริงๆว่าจะไปโหลดที่ไหน เกมในJAVA ที่มีให้โหลดก็ไม่รู้ว่าจะโหลดได้ไหม๊ เพราะเครื่องรุ่น
นี้ไม่มี
ใครมีเกม หรือ มีที่จะเพิ่มได้ ช่วยบอกเอาบุญหน่อย
เกมที่มีอยู่เบื่อสุดๆแล้ว (Cherry Boy , puzzle ) Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 19:24  

จะซื้อมือ2 ราคาประมาณ 7500 ถูกหรือแพงคะ และควรจะซื้อดีมั้ยสำหรับรุ่นเจ้าปัญหานี่ หรือว่าเอามือ 1 สบายใจไปเลยดี ช่วยคิดหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 21:58  

จะซื้อมือ2 ราคาประมาณ 7500 ถูกหรือแพงคะ และควรจะซื้อดีมั้ยสำหรับรุ่นเจ้าปัญหานี่ หรือว่าเอามือ 1 สบายใจไปเลยดี ช่วยคิดหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

มือ1 ของขาดตลาดไปแล้วครับ คงเหลือแต่ของมือ2(มีน้อย ส่วนใหญ่จะเป็น มือ4มือ5) ทำใจครับ ถ้าไม่ใช่ของใหม่ แนะนำครับ อย่าซื้อเลย หารุ่นอื่นๆที่ลูกเล่นคล้ายๆกันดีกว่าครับ

ปล.ตอนนี้ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ซื้อมือ1ออกใหม่เลย 10เดือนแล้วครับ ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกกวนใจ
แมวมอง BenQ S700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 23:45  

ทางเบ็นคิวเขาไม่เข็นรุ่นนี้ออกตลาดแล้วหรือครับ ไม่น่าบอร์ดนี้เงียบไปนานเลย

สังคม BenQ S700 ในกระทู้นี้คงใกล้สลายแล้วสิ
sawaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 23:48  

Rolling Eyes เพิ่งซื้อมือ2มา ราคา6900 ใช้มาได้1เดือนยังไม่มีอาการอะไรแต่แบตหมดเร็วมาก ตอนซื้อไม่มีแผ่นซอพแวร์ แต่คนขายเขาไปหาไรท์มาให้ค่ะ ลองมาลงตามที่คุณDEVIL BOILแนะนำ ก็ขึ้นremoving drive f แป๊บนึงแล้วก็หายไปค่ะ ขอถามเป็นข้อๆนะคะ
1 แผ่นเป็นแผ่นไรท์มาใช้ได้กับwindow server 2003 ได้ไหมคะ คือไม่รู้จะสงสัยแผ่นรึเครื่องดีนะค่ะ
2 ตอนที่ขึ้นdrive f ไม่เห็นมีโฟลเดอร์ที่เป็นสมุดโทรศัพท์เลยค่ะ จริงๆมีชื่อโฟลเดอร์อะไรคะ
3 มีวิธีลบโลโก้ gsmไหมค่ะ ลองโทรไปลบตามเบอร์ที่มีลงโฆษณาก็ไม่ได้ค่ะ
4 มีโปรแกรมแปลงไฟล์.dat เป็น mp4 รึ 3gpไหมคะ
5 โหลดจาวาเกมส์ได้ที่ไหนบ้างค่ะ

ขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยตอบเป็นบางข้อที่ตอบได้ก็ได้นะคะ
ขอบคุณมากคะ
Game Monster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 02:16  

ขอ Mail พี่ Cmtech. ด้วย ผมหาไม่เจออ่าคับ รบกวนด้วยน้า
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2005 21:46  

ใครมีอะไรสงสัย หรือจะมาขอโปรแกรมขอเกมส์ ก็ msn มานี้นะครับ peepongny@hotmail.com

ปล.มาโดยละม่อมนะครับแบบนุ่มนวล ไม่ใช่ออน msn เข้ามาเจอแล้วก็ขอเกมอย่างเดียวเลย แบบนี้ผมก็ไม่ค่อยอยากส่งให้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???1
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 00:15  

วันก่อน ไปเดินดูที่เซ็นทรัล กาดสวนแก้ว ยังพอเห็นมีขายค่ะ ราคายังไม่ลงจากหมื่น เหนียวจริงๆ คงเป็นเพราะกล้อง1.3ล้านแน่ๆที่ทำให้ราคากระฉูดจนถึงบัดนี้ เห็นมือสองเยอะเชียว แต่ซื้อไม่ลง ไม่รู้ที่ร้านแม่วังจะเอามาขายอยู่มั้ย แต่A500ยังมีค่ะ ซึ่งนุ่นว่าจะหลบไปเล่นรุ่นนี้ไปพลางๆก่อน

คนที่อยู่เชียงใหม่เหมือนๆกัน ใครรู้จักร้านที่รับซื้อมือถือให้ราคาดีๆจะแนะนำมั้ยคะ จะเอาLG7100ไปขายแว้ว....
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 00:14  

เอาของเราไปขาย ส่วนมากจะโดนกดราคาครับ ครึ่งต่อครึ่งเลยล่ะ
ลองเดินๆหามือ2รุ่นนี้ที่สภาพ90% ผมว่ายังมีอยู่ครับ ผมก็เคยเจอ ลองถามราคาเค้าบอก 8500 หรือจะเอารุ่นที่ใช้อยู่ไปเทิร์น ก็ได้ครับ

ps.ผมก็เชียงใหม่เหมือนกันน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 23:30  

น้องฝาแฝดมาแว้ว

http://www.siamphone.com/catalog/siemens/sfg75.htm

มีกล้องตั้ง 2 ตัว เว่อซะไม่มี
s700 Junior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? mp3 ????????????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 21:31  

ทำไงดีคะ copy mp3 จากคอมลงมือถือได้แต่ว่าเวลาเปิดฟังเพลงตรง mp3 player แล้วมันไม่ update ให้ ยังคงเป็นเพลงเก่าอยู่ มันไม่เพิ่มหรือลบให้เลยอ่ะ ช่วยหน่อยนะคะ อยากฟังเพลงอ่ะค่ะ
กะละมะงแตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 11:15  

ซื้อมาตอน ธ.ค.47 ปัจจุบันซ่อมมา 3 ครั้งแล้ว

เครื่องไม่เคยหล่นพื้น

1.ม.ค. มีอาการแฮงค์ ที่จอขึ้นรูปกากบาทตลอด ฟังเพลงติดๆดับๆที่ศูนย์บอกให้รอซอฟแวร์มา อัพเกรด

2.มิ.ย. แฮงค์อีก เครื่องค้าง ปุ่มกด ok เลข 7 กดยากมาก ที่จอเป็นรอยตามตำแหน่งตัวเลข
ตอนชาร์จแบตเครื่องร้อนมั่กๆ

3.ส.ค. หลังจากที่มันซ่อมมาให้แล้วปุ่ม กดok ใช้ได้แต่ ปุ่มที่ด้านบนของ ok กดยากมาก รอที่จอมานก็ไม่ดูให้

ก.ย. ใช้งานได้ตามปกติ กล้องไม่มีปัญหา ปุ่มแย่ จอเป็นรอยได้ไงไม่รู้ 8จุดตามตัวเลข รอซ่อมครั้ง4

ขอบอกไอโมบายเดอะมอลล์บางแค เซอวิสตัวเมียพูดจาทุเรศมาก
รอบแรกเอาไปซ่อมไม่ได้เอาที่ชาร์จแบตไปให้ มานแสดงอาการไม่พอใจ
ทำเสียงในปากแบบดูดนําลายว่าทำไมถึงไม่เอาที่ชาร์จมา แล้วมานก็บอกด้วยว่า
ถ้าซ่อมเสร็จแล้ว จะโทรมาบอกเอง ผมก็ถามว่าแล้วถ้าจะโทรมาเช็คล่ะ
มานบอกว่าถึงคุณโทรมาดิฉันก็ไม่รับเพราะไม่ว่าง ( อีโดกไม่ว่าอะไรเห็นนั่งเม้าอย่างเดียว )
และแล้วมานก็ไม่โทรมาจนต้องถ่อไปรับเครื่องเองประมาณ 10วัน
แต่เซอร์วิสที่เดอะมอลล์ท่าพระ เค้าดีมากเลย โทรมาแจ้งด้วย พูดเพราะ +ยิ้มแย้ม

เล่าสู่กันฟังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2005 01:47  

กะละมะงแตก ผู้เขียน:
ซื้อมาตอน ธ.ค.47 ปัจจุบันซ่อมมา 3 ครั้งแล้ว

1.ม.ค. มีอาการแฮงค์ ที่จอขึ้นรูปกากบาทตลอด ฟังเพลงติดๆดับๆที่ศูนย์บอกให้รอซอฟแวร์มา อัพเกรด

2.มิ.ย. แฮงค์อีก เครื่องค้าง ปุ่มกด ok เลข 7 กดยากมาก ที่จอเป็นรอยตามตำแหน่งตัวเลข

3.ส.ค. หลังจากที่มันซ่อมมาให้แล้วปุ่ม กดok ใช้ได้แต่ ปุ่มที่ด้านบนของ ok กดยากมาก รอที่จอมานก็ไม่ดูให้

ก.ย. ใช้งานได้ตามปกติ กล้องไม่มีปัญหา ปุ่มแย่ จอเป็นรอยได้ไงไม่รู้ 8จุดตามตัวเลข รอซ่อมครั้ง4

ขอบอกไอโมบายเดอะมอลล์บางแค เซอวิสตัวเมียพูดจาทุเรศมาก
รอบแรกเอาไปซ่อมไม่ได้เอาที่ชาร์จแบตไปให้ มานแสดงอาการไม่พอใจ
ทำเสียงในปากแบบดูดนําลายว่าทำไมถึงไม่เอาที่ชาร์จมา แล้วมานก็บอกด้วยว่า
ถ้าซ่อมเสร็จแล้ว จะโทรมาบอกเอง ผมก็ถามว่าแล้วถ้าจะโทรมาเช็คล่ะ
มานบอกว่าถึงคุณโทรมาดิฉันก็ไม่รับเพราะไม่ว่าง ( อีโดกไม่ว่าอะไรเห็นนั่งเม้าอย่างเดียว )
และแล้วมานก็ไม่โทรมาจนต้องถ่อไปรับเครื่องเองประมาณ 10วัน
แต่เซอร์วิสที่เดอะมอลล์ท่าพระ เค้าดีมากเลย โทรมาแจ้งด้วย พูดเพราะ +ยิ้มแย้ม

เครื่องของผมมีปัญหาทั้งกล้องถ่ายรูปและกล้องวิดีโอครับ กดปุ่มเข้าฟังก์ชั่นไม่ได้เลยเพราะเครื่องจะค้าง ต้องแงะแบตออกมาใส่ใหม่อย่างเดียว เป็นมาเกือบ 2 เดือนแล้ว ผมไม่กล้าเอาไปซ่อมเพราะกลัวบริการของไอโมบายและกลัวใช้เวลาซ่อมนาน คือผมติดเจ้าเครื่องนี้มากเลยครับ ฟังเพลงทั้งวัน ถ้ามันไม่อยู่กับผม นอกจากจะไม่ได้ฟังเพลงแล้ว ผมยังไม่ต้องใช้โทรศัพท์ติดต่อกับใครเลย

ผมจึงอยากถามเพื่อนๆครับว่า ปกติจะใช้ซ่อมนานเท่าไหร่ แล้วบริการของศูนย์ที่มาบุญครองเป็นอย่างไรบ้าง
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BenQ ?????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 19:38  

กะละมะงแตก ผู้เขียน:

เครื่องของผมมีปัญหาทั้งกล้องถ่ายรูปและกล้องวิดีโอครับ กดปุ่มเข้าฟังก์ชั่นไม่ได้เลยเพราะเครื่องจะค้าง ต้องแงะแบตออกมาใส่ใหม่อย่างเดียว เป็นมาเกือบ 2 เดือนแล้ว ผมไม่กล้าเอาไปซ่อมเพราะกลัวบริการของไอโมบายและกลัวใช้เวลาซ่อมนาน คือผมติดเจ้าเครื่องนี้มากเลยครับ ฟังเพลงทั้งวัน ถ้ามันไม่อยู่กับผม นอกจากจะไม่ได้ฟังเพลงแล้ว ผมยังไม่ต้องใช้โทรศัพท์ติดต่อกับใครเลย

ผมจึงอยากถามเพื่อนๆครับว่า ปกติจะใช้ซ่อมนานเท่าไหร่ แล้วบริการของศูนย์ที่มาบุญครองเป็นอย่างไรบ้าง

วันนี้ฝืนใจพาเจ้า BenQ ตัวโปรด ตัวป่วนไปทำการบำบัดรักษาแล้วครับ ที่ศูนย์ไอโมบาย มาบุญครอง ฝั่งโตคิว เห็นแล้วตกใจมากครับ มีคนนำเครื่องมาซ่อมเยอะมาก เขาบอกว่าอาการของผม อาทิตย์เดียวก็เสร็จ คือจะได้รับเครื่องวันจันทร์หน้าอ่ะครับ แล้วทุกคนลองมาลุ้นกันครับว่าจะจริงตามที่เขาบอกหรือไม่ แล้วเครื่องของผมจะหายจากโรคกล้องใช้การไม่ได้ถาวรเลยหรือเปล่า

ปล. เขาบอกว่าเครื่องของผมที่ใช้งานกล้องไม่ได้ จะต้องลงโปรแกรม??? (หรือเฟิร์มแวร์ไม่แน่ใจอ่ะ) ใหม่ทั้งหมด ข้อมูลในเครื่องก็จะหายไปหมด ทีนี้เลยอยากรู้ว่า ภาษาจีนที่มีอยู่ในเครื่องจะหายไปหรือไม่ ข้อนี้คือสิ่งที่ผมกลัวที่สุด เพราะผมจำเป็นต้องใช้ภาษาจีนอ่ะ

แล้วแบตเตอรี่ของรุ่นนี้ราคาเท่าไหร่เอ่ย ใครทราบบ้างครับ อยากซื้อเก็บไว้สำรอง กันแบตก้อนที่ใช้อยู่จะเสื่อมก่อนวัยอันควร เนื่องจากผมจะไม่นอกใจ BenQ ตัวนี้แล้วเปลี่ยนรุ่นไปใช้รุ่นอื่นอ่ะ หลงมัน รักเดียวใจเดียว
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2005 04:56  

สั่งซื้อจากไอโม ได้เลยครับ มี2แบบครับ แบบบาง กับแบบที่ใช้อยู่ ถ้าเป็นแบบบาง จะแบนไปกับขอบฝาเลบครับ เบาไปเยอะ แต่ชาร์จบ่อยครับ ทำใจ

ถ้าโชคดีก็อาจได้ของเลยครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? BenQ ??????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 11:13  

หลังจากผมพา BenQ ตัวโปรดตัวป่วนไปหาหมอที่ไอโมบาย รักษาอาการป่วยโรคกล้องใช้งานไม่ได้นาน 1 อาทิตย์ ตอนนี้ก็พากลับมาบ้านแล้ว ตรงกำหนดเวลาที่เขาบอกจริงๆ ครับ ซ่อม 1 อาทิตย์ก็ได้เครื่อง 1 อาทิตย์จริงๆ ไม่ได้นานเป็นเดือนเหมือนที่ผมกลัว

หลังจากผมไปที่ไอโมบายเลยเข้าใจอะไรมามากขึ้นเยอะเกี่ยวกับการบริการของบริษัทนี้ คือผมไปใช้บริการของไอโมบาย สาขามาบุญครอง ทีนั่นแยกออกเป็น 2 ฝั่ง คือฝั่งจำหน่าย อยู่ทางโซน City Link ตรงนี้ผมใช้บริการล้างรูปบ่อย อีกฝั่งเป็นส่วนซ่อมอยู่ทางโตคิว อยู่ท่ามกลางพ่อค้าแม่ค้ามือถือมือ 2 (น่ากลัวดี)

เท่าที่ผมใช้บริการแล้วทั้งสองส่วนนี้ ผมเข้าใจเลยครับว่า บริการของที่นี่ไม่ได้เลวร้ายเหมือนที่โพสกันในเว็บ (บริการดีหรือไม่ผมว่าขึ้นอยู่กับพนักงานมากกว่าครับ) อีกอย่างที่สำคัญที่สุดเลยคือ พนักงานผู้หญิงที่ส่วนซ่อมตรงฝั่งโตคิว "สวยมาก" แต่มีคนนำเครื่องมาเคลมเยอะพอควร และร้านก็คับแคบมาก ไม่มีที่นั่งพักสำหรับลูกค้า คนก็ยืนรอเยอะ น่าอึดอัดมาก

ตอนนี้ผมเลยยิ่งรักเจ้า BenQ ตัวนี้มากขึ้นอีก และคงไม่ทอดทิ้งมันแน่นอน

ปล.แบตของรุ่นนี้เท่าไหร่ครับ ผมเคยถามพนักงานขายแล้วที่สาขามาบุญครองตรงฝั่งจำหน่าย ได้ยินเขาบอกว่า 120 แต่ของหมด ... ต้องไปซื้อที่ฝั่งซ่อมนู่น ผมก็เลยไป พอสั่งแบตเสร็จ พนักงานเขากลับบอกว่าราคา 1,100 ผมงี้ยืนช็อคเลย ราคาจาก 120 ไหงพุ่งปรี๊ดเป็น 1,100 ได้ล่ะ ผมว่าผมฟังไม่ผิดนะ ใครทราบราคาที่แน่นอนกรุณาบอกให้ด้วยครับ (ทั้งแบบบางและแบบหนาด้วยเลยก็ได้ครับ)

ขอบคุณพี่ cmtech. ด้วยนะครับที่ช่วยตอบ
bluetoxin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 12:03  

ความทนทานเป็นยังไงมั่งอ่ะค่ะ คือ กำลังจะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อยู่อ่ะคะ
Picky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 21:55  

ซื้อแบบบางมา..นานแล้วนะ มีนา.ได้มั้ง ราคา 620 ศูนย์ไอโมบาย
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 17:08  

ขอบคุณครับที่ชอบตอบ แล้วผมจะลองไปสอบถามดูครับ
noooooon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 01:06  

ราคามือหนึ่งที่เชียงใหม่ตอนนี้ ที่ร้านแม่วังสื่อสารลดลงมาเหลือที่7900แล้วนะคะ ประกาศๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 11:49  

octopus ผู้เขียน:
ตอบกระทู้นะคับ ราคาเครื่องขอย้ำว่า 15,200 บาท ที่ i-mobile ที่ nasa 14xxx ทุกที่มี mini sd 128M ถ้าที่ i-mobile เพิ่มเงินอีก 600 จะได้เป็น 256M เป็นไปไม่ได้ที่ 5,xxx บ.อาจเป็นรุ่นอื่นมั้งคับ ส่วนบางครั้งที่เครื่องดับ มันดับไปเลยต้องกดปิด แล้วเปิดใหม่เลย หรือแค่หน้าจอมืด แต่ยังโทรเข้าได้กันแน่ ถ้าเป็นอย่างแรก เครื่องคงมีปัญหาส่งซ่อมเลยคับ ..อ้อเมื่อวาน ผมได้มีการประลองความไพเราะระหว่าง 601 กับ s700 ที่เพลงเดียวกันแต่ต่างทีโหลด ผมว่า s700 ดังได้พอๆกันเลยคับ ดีใจจริงๆคับที่ เพื่อนๆมาแลกเปลี่ยนความรู้ข้อข้องใจกัน ผมว่าphone รุ่นนี้เป็นโทรศัพท์ที่ไม่ใช่ smart phone ที่ดีมากๆรุ่นหนึ่ง ถ้าวัดกัน ถึงความคุ้มค่าของ กล้อง 1.3M เล่น,ถ่าย vdo ได้ มี mp3 แบบ หน่วยความจำภายนอก เสียง poly 64 การเชื่อมต่อ( ird,pc sync) แม้จะไม่มี blue tooth ก็ตาม หวังว่าเวลา
เพื่อนๆมีเทคนิค ความรู้ใหม่ๆแล้ว ให้มาแบ่งปันกันนะคับ เพื่อทีจะได้ใช้โทรศัพท์รุ่นนี้อย่างคุ้มค่ากับสตางค์ที่ไม่น้อยเลย เพราะผมเห็นว่าคนที่ใช้นั้นเป็นคนที่รู้จักใช้ ศึกษามาเป็นอย่างดี มีความคิดไม่ติดกับ brand หรือ fasion เพราะหน้าตาเจ้า s700 ไม่สะดุดตาเลย เรียกว่าอยากใช้จริงๆ ..

ตอนนี้ 8700 เอง ที่เชียงใหม่ ร้านมือถือทุกสาขาพร้อม เมม 128 คะ 15/10/2548
T_o_N_G
Year's Star

จังหวัด: จังหวัด 78
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 17:02  

ใช้ดีมากคับ ตัดสินใจดีมากเลยใช่มาได้เกือบครบ 1 ปี แย้ว(ธันวาครบ 1 ปี) แต่เรื่องน่าเศร้าผมทำมันตกจากรถ Shocked ตอนนั้นผมกำลังขึ้นรถแย้วพอดีรถมานถอด(ไอ้รถเวน) เบ็นคิวของผมก้อเลยตกจากกระเป๋ากางกงพลิก 3-4 ตลบ แย้วแหง่นหน้าอ้าปากขึ้น ต่อหน้าผม Crying or Very sad แต่แทบไม่น่าเชื่อ ยังใช่ได้ดี และรู้สึกว่าจะโหลดดูภาพเร็วกว่าเก่า แต่กรอบเลนมานขูดเล็กนอย ทนโคคคคคคคคคคดดดดดดด แต่ตอนนี้ต้องซื้อเครื่องไหม่แย้วเพราะเพ่เอาไปใช้ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 23:03  

อยากได้ ผู้เขียน:
พี่ๆครับผมอยากรู้ว่าหน้าจอเล็กๆด้านนอกอะครับเราเลือกให้มันโชว์รูปของเราได้ไหมครับ
สมมุติผมอยากโชว์รูปเเจ๋วๆได้ไหมครับหรือเป็นตัวอักษรเเจ๋วๆอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 20:48  

พี่ๆครับผมอยากรู้ว่าหน้าจอเล็กๆด้านนอกอะครับเราเลือกให้มันโชว์รูปของเราได้ไหมครับ
สมมุติผมอยากโชว์รูปเเจ๋วๆได้ไหมครับหรือเป็นตัวอักษรเเจ๋วๆอะครับ

โชว์รูปได้ครับแต่สีสันของภาพจะดูไม่สวยอย่างแรงนะครับ (นี่คือ 1 ในข้อเสียอันร้ายแรงของรุ่นนี้) ส่วนตัวอักษรเจ๋งๆ ผมไม่แน่ใจนะว่าทำได้หรือเปล่า แล้วต้องทำอย่างไร

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แม้รุ่นนี้จะมีข้อเสียบ้างแต่ผมว่าข้อดีของรุ่นนี้ก็ไม่เป็นรองใครนะ คุ้มค่าด้วย เสียดายที่มันตกรุ่นซะแล้ว โถ...เบ็นคิวน้อยของผม !!!
bearonboard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????...?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 12:17  

ขอโทษนะคะ..คือว่ามีปัญหาจะถาม เอาเครื่องไปซ่อมเพราะว่ามันช็อทได้รับเครื่องคืนแล้ว แล้วเขาก็อัพเกรดซอฟแวร์ให้ด้วย..อืมดีจิงๆ แต่ว่า...พี่คะ พอหนูต่อสายยูเอสบีแล้ว มันบอกว่ามีซอฟแวร์ใหม่ อ้าวทำไงดี...โปรแกรมที่ลงไว้ตอนแรกใช้ไม่ได้แล้วหรอคะ หรือว่า...ต้องทำไงดี ช่วยกันหน่อยนะคะ...จะโหลดเพลงอ่ะค่ะ
up date
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 00:48  

เชียงใหม่ แม่วัง ตอนนี้ 7850 พร้อมเมมค่ะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 01:13  

รู้สึกว่าจะมีแต่คนบอกว่ามีขายแค่ที่เชียงใหม่แฮะ ที่อื่นในกรุงเทพก็ไม่ค่อยเห็นแล้วเหมือนกัน ไอโมบายก็เขี่ยรุ่นนี้ออกแล้วแทบทุกที่

เสียดายที่ตกรุ่นอ่ะ ไม่น่าตกรุ่นเลยให้ตายเหอะ ฟังก์ชั่นก็ออกจะเจ๋ง คุ้มค่า ไม่แพ้ใครเหมือนกัน
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 00:50  

เพราะในบ้านเรา เบนคิว เพิ่งเข้ามาตีตลาด ยังเป็นน้องใหม่ในวงการ
แต่บ้านเขา taiwan ดังถล่มทลาย
noooooon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 13:49  

เสียดายฟังก์ชั่นดีๆนะคะ ถ้ามันไม่เสียจุกจิกแบบที่มีคนบ่นๆ+บริการหลังการขายของไอโมบายล์ดีๆ อาจจะทำให้ขายดีกว่านี้

ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้ใช้รึป่าว เฮ้อ...
aimmie
Year's Star

หัวข้อ : ***???benQ S700 Mini SD 256 ??***
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 15:13  

คือจะขายเจ้าตัวนี้น่ะคะ 5800 บาท สีเงิน อุปกรณ์ครบขาดแค่ CDคือหาไม่เจอน่ะคะ แต่น่าจะไรท์ได้ สภาพเครื่อง80%พอดีจำเป็นต้องใช้เงินน่ะคะ สนใจติดต่อมาที่ chaaim_tat@yahoo.co.th นะคะ Very Happy Razz Wink [/b]
monster_bung
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? goosms ????
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 13:11  

ถ้าจะยกเลิก sms ที่ส่งมาจากเวป goosms ทำยังไง ครายรู้บ้าง เพราะรู้สึกว่ามานจะกินตังด้วยพอมานส่งsmsมาให้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 22:44  

เบนคิว ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าหน้าจอด้านในของรุ่นนี้ใหญ่ประมาณไหนคะ สัก 5 * 4 ซม.ได้รึเปล่า หรือประมาณเท่าไหร่บอกด้วยค่ะ
คนไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2005 12:16  

อยากรู้มากเลยอ่ะว่าเราจะซื้อดีป่าว ตอนแรกตั้งใจว่าจะเอารุ่นนี้แหละ แต่พอมาอ่านกระทู้ดูแล้วชักลังเลใจ เห็นเค้าบอกว่ามีปัญหากันเยอะจังเลยอ่ะ Shocked Crying or Very sad Shocked
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 22:54  

ตอนนี้ทางเบ็นคิวขุดกรุเอารุ่นนี้ออกมาจำหน่ายอีกครั้งแล้วครับ ไม่ใช่ทางศูนย์ไอโมบายแล้ว แต่กระจายไปทั่วเกือบทุกศูนย์เลยครับ

ที่สำคัญคือ ราคาแค่ 8,XXX เท่านั้น !!

เดี๋ยวผมคงได้ไปซื้อใหม่อีกเครื่อง คือพ่อผมเขาอยากได้อ่ะ จะเอาโนเกีย 6020 ไปขายทิ้งแว๊ว 555
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 22:14  

อยากทราบว่าความแตกต่างของ แอลจี จี262 กับ เบนคิว เอส700
ต่างกันยังไง แล้วรุ่นไหนดีกว่ากัน เปรียบเทียบฟังชันต่างๆให้ดูหน่อยค่ะ
เอารูปถ่ายมาลงให้ดูทั้ง 2 เครื่องเลยก้อดีน่ะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ Cool
EakZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? 7500 ???? 80%
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2005 23:41  

ไม่เคยหล่นพื้นใช้งานได้ดีสนใจ ติดต่อ Eakasit_Za@hotmail.com 06-6024898,06-1418838
ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 03:05  

เรื่องมันเศร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 14:27  

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ดีใจจังที่กระทู้นี้ยังอยู่ Laughing
คือเราซื้อเครื่อง BenQ รุ่นนี้ มาตั้งแต่เดือนเมษา
ใช้ได้ดีมาเรื่อยๆ (มีปัญหาแฮ้งค์บ้างเล็กน้อย แต่ถือเป็นเรื่องปกติ)
เลยไม่ได้เข้ามากระทู้นี้นานมาก
แต่เมื่อวานนี้ คุยโทรศัพท์เพลินไปหน่อยโดยใช้ small talk (ปกติไม่ใช้)
พอคุยจบ ดูอีกทีแบตมันใกล้จะหมด เราก็เลยปิดเครื่อง กะว่าจะชาร์ตทีเดียวยาวๆ
แล้วมันก็เปิดไม่ขึ้นอีกเลยจนกระทั่งตอนนี้ แล้วชาร์ตแบตก็ชาร์ตไม่เข้า
คือปกติตอนชาร์ตมันจะมีเสียงว่ากำลังชาร์ตอยู่ ดังครั้งเดียว แล้วก็มีรูปแบตวิ่งอยู่
แต่นี่พอชาร์ตได้สักพัก ไม่ถึงนาที รูปแบตที่วิ่งมันค้าง แล้วมันก็จะมีเสียงนั้นดังขึ้นอีก
(แบบว่าเสียงเหมือนเพิ่งเริ่มชาร์ต) เป็นอย่างนี้อยู่เรื่อย เลยคิดว่าชาร์ตไม่เข้า

ใครเคยเป็นอย่างนี้บ้างคะ ทำยังไงดี ไม่ค่อยอยากส่งเข้าศูนย์
ถ้าเป็นปัญหาที่แบตก็จะได้ซื้อแบตใหม่เลย เศร้าจิงๆ Crying or Very sad
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????????? BenQ S700
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2005 18:10  

เล้งลั้ง ผู้เขียน:
สำหรับผมแล้ว ข้อดีของรุ่นนี้ มีดังนี้ครับ Razz

และสำหรับผมแล้ว สิ่งที่ไม่ดี คือ Confused

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: