Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 465588
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? mini sd ?????
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2005 17:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

เล้งลั้ง ผู้เขียน:
ช่วงนี้ทำไมพี่ cmtech. เงียบไป ไม่รู้ปิดคอมประหยัดไฟตามนโยบายของนายกรึป่าว ยังไงก็ขอช่วยพี่ cmtech. ตอบคำถามให้ก่อนละกันนะ (ไม่ชัวร์ว่าจะได้นะ ไม่เซียนเหมือนพี่เค้าอ่ะ)

1.คำถามของคุณ malinee fukfueng ที่ถามว่า การใช้ IrDA ปกติถ้าเปิดใช้งาน จะมีสัญลักษณ์อยู่หน้าจอโทรศัพท์นั้น สำหรับรุ่นนี้จะไม่ขึ้นครับ เวลาใช้งาน IrDA จะขึ้นรูปเหมือนตอนคุณใช้งาน Sync. น่ะครับ เชื่อมต่อได้ตามปกตินะ

2.คำถามของคุณ หนุ่มน้อย ที่ถามว่า ลงเกมตามที่คุณ cmtech. บอกและเปิดเจอไฟล์เกมแล้ว แต่พอเปิดเล่น เครื่องมันจะขึ้นหน้าจอขาว เล่นเกมไม่ได้เลยนั้น ของผมก็เคยเป็น แต่สาเหตุเพราะผมซ่าไปเปลี่ยนชื่อเกมในไฟล์ Games ที่ miniSD เครื่องมันเลยไม่รับอ่ะ (อาการของผมคือมันจะขึ้นชื่อเกมทั้ง 2 ในเครื่องแต่เปิดเข้าไปเล่นไม่ได้ พอลบทิ้งแล้วลงใหม่ก็เล่นได้) คุณลองลบเกมใน miniSD ทิ้งแล้วลงใหม่ดูละกันว่าเล่นได้มั๊ย ถ้าไม่ได้ก็รอคุณ cmtech. มาแก้ไขให้อีกทีละกันนะ (แล้วตอนนี้เอาไฟล์ภาพ หรือวิดีโอจากเครื่องไปลง miniSD ได้รึยังครับ)
kurokawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 18:43  

ขอบอกว่า mp3 ที่เราโหลดลงเครื่องต้องตั้งชื่อเป็นภาษาอังกฤษนะจะเล่นได้ครบเลยโดยที่ไม่ข้ามเพลง ลองเอาวิธีนี้ไปใช้ดู
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2005 22:34  

ไหงกระทู้ที่ผมเคยโพสไว้ มีคนนำกลับมาโพสต่อล่ะนี่ แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ช่วงนี้กระทู้เงียบเหงาไปมากทีเดียว

ที่ผมเคยบอก ผมจะซื้อรุ่นนี้มาอีกเครื่องให้พ่อผมใช้ แต่ทำไมหาซื้อยากจัง ทั้ง ๆ ที่เห็นในโฆษณาลงว่ามีขายที่ศูนย์ต่าง ๆ แล้วนี่

ใครพอจะทราบบ้างครับว่าพอจะซื้อที่ไหน ศูนย์ไหนได้บ้าง (ในกรุงเทพเท่านั้นนะครับ)
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: mp3
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 23:59  

kurokawa ผู้เขียน:
ขอบอกว่า mp3 ที่เราโหลดลงเครื่องต้องตั้งชื่อเป็นภาษาอังกฤษนะจะเล่นได้ครบเลยโดยที่ไม่ข้ามเพลง ลองเอาวิธีนี้ไปใช้ดู

ใช้ภาษาไทยก็ได้ครับ ความยาวต้องไม่เกิน10ตัวอักษร
โดยเฉพาะเพลงของ ป้าเบิร์ดครับ แต่ละเพลงชื่อยาวเป็นศอกเป็นวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 00:04  

นู๋กลับมาแว้ว

คิดถึงทุกคน วันเก่าๆ ที่เคยคึกคัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 21:13  

อ้างถึง:
ไหงกระทู้ที่ผมเคยโพสไว้ มีคนนำกลับมาโพสต่อล่ะนี่ แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ช่วงนี้กระทู้เงียบเหงาไปมากทีเดียว

ที่ผมเคยบอก ผมจะซื้อรุ่นนี้มาอีกเครื่องให้พ่อผมใช้ แต่ทำไมหาซื้อยากจัง ทั้ง ๆ ที่เห็นในโฆษณาลงว่ามีขายที่ศูนย์ต่าง ๆ แล้วนี่

ใครพอจะทราบบ้างครับว่าพอจะซื้อที่ไหน ศูนย์ไหนได้บ้าง (ในกรุงเทพเท่านั้นนะครับ)

ตอนนี้ผมก็ยังหาซื้อไม่ได้เลย d'oh!
ใครพอจะทราบว่าหาซื้อที่ไหนได้บ้าง ช่วยบอกผมด้วยครับ (มือ 1 เฉพาะใน กทม.) Pray
rhinonhoi
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : small talk ???? ???? ??? port ????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 09:49  

ใช้ s700 มาเกือบ 8 เดือนแล้วคับ เจอปัญหามาบ้างเล็กน้อย ว่าเครื่องแฮงค์บ้างเป็นบ้างครั้ง
เวลาโทร.ออก แต่ปลายสายไม่รับ หรือว่า ไม่ติด พอเราจะหยุดการต่อสาย เครื่องมันจะ
อยู่ในโหมด กำลังทำงาน แล้วก้อหน้าจอค้าง แต่อันนี้ยังไม่ซีเรียสเท่าตอนนี้ที่
ไม่รู้วา small talk เสีย หรือว่า port ของตัวเครื่องมีปัญหากันแน่
แต่ลองเอาสาย data link มาเสียบที่ port แล้ว มันยังใช้งานได้อยู่น่ะ เลยคิดว่า
อาจจะเป็นที่ small talk เสียมากกว่า อาการตอนแรกที่เป็นคือ ได้ยินเสียงข้างเดียว
ต่อมาคือ เสียบสาย small talk แล้ว เครื่องไม่ตอบรับ
แต่พอเครื่องรับ มันก้อ ไม่ได้ยินเสียง
จาหาซื้อ small talk รุ่นนี้ได้ที่ไหนบ้างคับ ที่ i-mobile จะมีขายไหม
ใครรู้แหล่ง ช่วยบอกหน่อยคับ
ขอบคุณมาก ๆ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 00:35  

ผมลองใส่ชื่อเพลงเป็นเกาหลีดู เครื่องอ่านไม่ออกครับ
แต่ชื่อไทย อังกฤษ แล้วก็จีน อ่านได้ไม่มีปัญหาครับ (ภาษาญี่ปุ่นยังไม่เคยลอง)

ปล.ตอนนี้อยากได้รุ่นนี้อีกเครื่องแต่ก็หายากมาก รอจนมันออก S80 มาแล้ว ผมก็ยังหาไม่เจอเลย (อุตส่าห์ลงโฆษณาให้หลงดีใจตั้งนาน) Sad
Patrick
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 20:46  

ขอโทษที่ถามคำถามที่คิดว่าคงจะมีคนตอบไปแล้วนะคับ
คือว่าจะอัพเฟิร์มแวร์ให้ใช้กับออเรนจ์ได้นี่ต้องไปที่ไอโมบายสาขาไหนได้มั่งคับ หรือถ้าไม่ไปหาไอโมบายจะมีศูนย์เบนคิวอัพให้ได้รึเปล่าคับ

พอดีเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ออเรนจ์คับ
ขอบคุณคับ

หวังว่าจะยังมีคนแวะๆ เข้ามาบ้างนะ T_T
Bixen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: small talk ???? ???? ??? port ????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2005 13:53  

rhinonhoi ผู้เขียน:
ใช้ s700 มาเกือบ 8 เดือนแล้วคับ เจอปัญหามาบ้างเล็กน้อย ว่าเครื่องแฮงค์บ้างเป็นบ้างครั้ง
เวลาโทร.ออก แต่ปลายสายไม่รับ หรือว่า ไม่ติด พอเราจะหยุดการต่อสาย เครื่องมันจะ
อยู่ในโหมด กำลังทำงาน แล้วก้อหน้าจอค้าง แต่อันนี้ยังไม่ซีเรียสเท่าตอนนี้ที่
ไม่รู้วา small talk เสีย หรือว่า port ของตัวเครื่องมีปัญหากันแน่
แต่ลองเอาสาย data link มาเสียบที่ port แล้ว มันยังใช้งานได้อยู่น่ะ เลยคิดว่า
อาจจะเป็นที่ small talk เสียมากกว่า อาการตอนแรกที่เป็นคือ ได้ยินเสียงข้างเดียว
ต่อมาคือ เสียบสาย small talk แล้ว เครื่องไม่ตอบรับ
แต่พอเครื่องรับ มันก้อ ไม่ได้ยินเสียง
จาหาซื้อ small talk รุ่นนี้ได้ที่ไหนบ้างคับ ที่ i-mobile จะมีขายไหม
ขอบคุณมาก ๆ

ช่ายครับ .. ของผมก็เป็นเหมือนกันเลย ใช้มาประมาณ 7 เดือนแล้วอยู่ หูฟัง ก็ดังข้างเดียว แล้วจากนั้น ในเวลาต่อมาไม่นาน ก็กลายเป็นไม่ดังทั้งสองข้างเลย .. ตอนนี้เลยใช้หูฟังไม่ได้แล้ว กลายเป็น mp3 ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ ไม่รู้จะหาซื้อได้ที่ไหนน่ะครับ .......

เท่าที่ใช้โดยรวมก็ OK. เกือบทุกอย่างนะ .. แต่ยกเว้นมันไม่ support กับ ซิมของ orange เวลาโทร 1 ครั้ง ก็จะค้างทันที ต้อง restart เครื่องใหม่เพื่อที่จะโทรครั้งต่อไป ... ไม่รู้จาทำไงดี ..
rooney9bear
Year's Star

หัวข้อ : ????????? Benq S700 ???????????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 17:13  

ราคา Samll Talk Benq S700 ราคาใหม่เท่าไหร่ และมีคนขายอังป่าว หากขายติดต่อได้ที่ email : Rooney9bear@yahoo.com นะครับ Laughing
แงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 09:57  

ทดลองส่งคลิป VDO แบบ MMS ให้เพื่อน (K700) ใช้ได้ มีเสียงมีภาพเคลื่อนไหวครับ
แต่พอส่งกลับมาที่เครื่องตัวเอง (BenQ S700) ดันดูไม่ได้เลยครับ
ทำยังไงดีครับ ช่วยด้วย....
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 13:45  

ผมลองใส่ชื่อเพลงเป็นเกาหลีดู เครื่องอ่านไม่ออกครับ
แต่ชื่อไทย อังกฤษ แล้วก็จีน อ่านได้ไม่มีปัญหาครับ (ภาษาญี่ปุ่นยังไม่เคยลอง)

ปล.ตอนนี้อยากได้รุ่นนี้อีกเครื่องแต่ก็หายากมาก รอจนมันออก S80 มาแล้ว ผมก็ยังหาไม่เจอเลย (อุตส่าห์ลงโฆษณาให้หลงดีใจตั้งนาน) Sad

ตอนนี้ ที่เชียงใหม่มีขายอยู่ครับ สีน้ำเงิน เป็นบูธของเบนคิวที่เข้ามาเปิดในศูนย์คอมพลาซ่าครับ หรือไม่ก็ซื้อจากศูนย์เบนคิวเลยก็ได้ครับ ของยังมีอยู่ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ??? ????? ??
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 14:13  

tapoon ผู้เขียน:
cmtech. ผู้เขียน:
s700 ผู้เขียน:
พี่จ๋า ช่วยลง โปรแกรม Labware ให้หน่อยจิ ตรงหน้ากลางๆโหลดไม่ได้แล้ว
อยากได้ โปรแกรม
1.ดัด ท่อน เสียงเรียกเข้า
2.เปลี่ยน ไฟล์ Ware เป็น Mp3
3.ลดขนาดเพลง ให้เล็กลง
4.โปรแกรม อื่น ที่ s700 รับได้

ขอความกรุณาเพอะครับพี่

waveLab มั้งครับ แต่ผมว่าใช้ soundforge7.0 ดีกว่านะ

หาได้จาก google

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่บ้าน จึงไม่สามารถหาลิ้งมาให้โหลดได้ Very Happy

เอามาฝากครับ ตอนนี้มีถึง version8 แล้ครับ

link: http://www.upkajuy.com/downloads/dirSub.asp?catid=1&subid=1

crack: http://allcracks.net/download.php?id=119233&action=download

Goodbye
pim_mi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 13:39  

ศูนย์ BenQ ใน กทม. อยูที่ไหนบ้างคะอยากได้มั่ง แต่หาซื้อไม่ได้ หรือว่าเค้าเลิกผลิตไปล้วคะ
Zweet_Daddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 22:26  

อยากได้เหมือนกันอ่ะ หายากจัง - -"
หนูพุก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 17:33  

ต้องการขาย ben Q s700 ราคาตกลงกันได้ สนใจติดต่อ 060740947 ค่ะ
Zweet_Daddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 00:11  

ไปถอยมาและ มีแต่มือ 2 - -" 5150 บาท @ มาบุญครอง เหลือประกัน 2-3 เดือน แพงไปมั้ยครับ ?
chan963
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 12:00  

ผมเพิ่งซื้อมาราคา 6,990 บาท เครื่องแฮ้งค์บ่อยเวลาใช้ไปได้สักพักจะขึ้นหน้าจอว่าโปรดรอสักครู่( please wait )เรื่อยเลยแล้วนานด้วยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะหาย
อยากรู้ว่าเป็นเพราะว่ากะไรใครทราบบอกด้วย
[D]rugie~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 21:51  

ที่มีอาการแบบนั้นเพราะว่าคุณใช้ซิม Orange รึป่าวครับ ถ้าเวอชั่นเก่าต้องไปอัพเกรดใหม่ถึงจะใช้ซิม Orange ได้โดยไม่ค้างนะครับ

อีกกรณีนึงคือคุณเข้าเมนูรัวๆแบบว่าเข้าแล้วกดออกเลยมันก็จะค้างได้นะครับ

ของผมก็อยากขายอยู่เหมือนกันนะรุ่นนี้อ่ะ ไม่รู้จะมีใครสนรึป่าวถ้าสนโทรมาแล้วกัน 06-1418838 ซื้อมาฟังชั่นเยอะก็จริงแต่ไม่ได้ใช้อะไรเท่าไหร่เลย ส่วนมากก็แค่รับสายกับโทรออกแล้วก็เก็บข้อมูล รุ่นนี้เสียงยอมรับเค้าเลยล่ะผมเอาไปเทียบกะ N-Gage QD ตัวBen Qตัวนี้เสียงใสกว่าเยอะ

ใครสนใจก็โทรมาแล้วกัน
mochi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 14:27  

ซื้อมาจะปีนึงแล้ว ใช้ออเร้นมาตลอดมันไม่เห็นค้างอะไรเลยคะ ไม่มีอะไรรวนด้วย เคยตก 4 คั้ง แต่ก้ไม่เป็นอะไร เคยเข้าศูน 1 ครั้ง เพราะว่าปุ่มกดจม(เล่นเกมเยอะเกิน) เราว่ารุ่นนี้คุ้มสุดๆๆแล้ว ลำโพงก้ดัง เสียงก้ใส สมอลทอกก้ยังไม่มีไรเกิดขึ้นเลย กะว่าถ้ามันยังใช้ดีอยู่แบบนี้ก้จะใช้ไปเรื่อยๆๆอ่ะ ก้ของเค้าดีจิงๆ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 10:59  

กำลังจะซื้อ ผู้เขียน:
วันนี้พ่อนู๋โทรไปที่ศูนย์ ไอ โมบาย (นครปฐมนะค่ะ)
โทรไปถามว่าได้หรือยัง พ่อนู๋บอกว่า เค้าบอกว่าเครื่องมันไม่มีอ่ะค่ะ ให้นู๋เอารุ่นอื่น Crying or Very sad
ไม่ทราบรายละเอียดเหมือนกันว่าเค้าว่า ว่ายังไง (ก็พ่อนู๋เป็นคนคุย)
ฮืออออ นู๋จาเอารุ่นนี้ นู๋จาเอารุ่นนี้
ทำไมเค้าบอกว่าไม่มีอ่ะค่ะ Shocked ก็เค้าบอกว่าจะเอาจากศูนย์มาให้ไง ทำไมเค้าถึงบอกว่าไม่มี Crying or Very sad
จะให้ไปซื้อที่ กทม. พ่อนู๋ก็คงไม่ขับไปให้อ่ะค่ะ

ฮือออ แล้วนู๋จาเอารุ่นไหนดี นู๋ว่ารุ่นนี้มันใช่อ่ะค่ะ ตรงกับความสามารถที่นู๋ต้องการ รุ่นอื่นยังไม่โดนใจ
Crying or Very sad

ลองดู imobile 603 (กลัวว่าไปซื้อก็จะไม่มีของง่ะ)

ก็เลยแนะนำ sagem myX-8 ครับ ความสามารถพอๆกัน แต่เหนือกว่าเรื่องกล้อง ไม่ใช่ฝาพับนะ แต่ก็สวย ผมยังอยากได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 17:38  

wowknot ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งไปถามมา15900shop i-mobile

ggggggggggggghhhhnnnnnnnnnnnnnnnnnnmmmmm
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 23:10  

สวัสดีครับเพื่อน ๆ Very Happy

กระทู้นี้เงียบเหงามากกกกกก ...หลังจากเห็นเพื่อน ๆ ข้างบนโพสข้อความเก่า ๆ มาลงซ้ำก็ขอกระตุ้นกระทู้ซะหน่อย

ไม่ทราบว่าใครยังใช้เจ้า BenQ S700 อยู่บ้าง เปิดเผยตัวหน่อยครับ อยากรู้ว่ามีเพื่อน(ใช้)อยู่เยอะมั๊ย ใครนอกใจมันแล้วบ้าง

น่าสงสารเจ้าเอสเจ็ดร้อยตัวน้อย กาลเวลาล่วงเลยก็เหมือนเป็นจอมยุทธที่หลุดสังเวียนไปซะแล้ว
KP.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????!!!!
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 22:02  

คือใช้รุ่นนี้มาได้เกือบปีแล้ว แต่มันก็มีอาการแฮงค์มาตลอดเลย คือเวลาที่โทรเสร็จ พอกดวางรอนานมากๆกว่าที่จะเป็นหน้าจอปกติ บางทีมันก็ค้างอยู่อย่างนั้นไปเลย และช่วงที่ผ่านมาอากาศค่อนข้างร้อนไม่รู้เหมือนกันว่ามันจะเป็นสาเหตุให้เครื่องร้อนไปด้วยรึเปล่า คือที่เครื่องตรงแบตจะร้อนมากๆทั้งที่ไม่ได้ใช้งานอะไรเลย ก็เลยอยากให้ผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบทีว่ามันเป็นอะไรกันแน่ และที่บอกว่าต้องเอาเครื่องไปอัพอ่ะเพราะว่าใช้ซิมออเร้นท์ ต้องไปอัพที่ไหนและต้องทำไงบ้าง ....ช่วยตอบมาด้วยนะ คือก็ไม่อยากที่จะขายมันไปหรอกถ้ามันยังใช้ได้ดีอยู่ แต่นี่ไม่ไหวแล้ว..สุดจะทน...ก็ช่วยๆตอบมาด้วยละกัน จะขอบคุณมากๆเลย Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????!!!!
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 22:05  

KP. ผู้เขียน:
คือใช้รุ่นนี้มาได้เกือบปีแล้ว แต่มันก็มีอาการแฮงค์มาตลอดเลย คือเวลาที่โทรเสร็จ พอกดวางรอนานมากๆกว่าที่จะเป็นหน้าจอปกติ บางทีมันก็ค้างอยู่อย่างนั้นไปเลย และช่วงที่ผ่านมาอากาศค่อนข้างร้อนไม่รู้เหมือนกันว่ามันจะเป็นสาเหตุให้เครื่องร้อนไปด้วยรึเปล่า คือที่เครื่องตรงแบตจะร้อนมากๆทั้งที่ไม่ได้ใช้งานอะไรเลย ก็เลยอยากให้ผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบทีว่ามันเป็นอะไรกันแน่ และที่บอกว่าต้องเอาเครื่องไปอัพอ่ะเพราะว่าใช้ซิมออเร้นท์ ต้องไปอัพที่ไหนและต้องทำไงบ้าง ....ช่วยตอบมาด้วยนะ คือก็ไม่อยากที่จะขายมันไปหรอกถ้ามันยังใช้ได้ดีอยู่ แต่นี่ไม่ไหวแล้ว..สุดจะทน...ก็ช่วยๆตอบมาด้วยละกัน จะขอบคุณมากๆเลย Shocked Shocked Shocked
คือช่วยตอบมาที่เมลล์นี้ก็จะดีมากเลยนะmoonam77@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????!!!!
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 22:17  

KP. ผู้เขียน:
คือช่วยตอบมาที่เมลล์นี้ก็จะดีมากเลยนะmoonam77@hotmail.com
Zweet_Daddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 12:32  

เพิ่งรู้เนี่ยว่าต้องไปอัพเกรดเครื่องเพื่อใช้กะซิม Orange - -" แล้วอัพเกรดเครื่องนี่เสียตังมั้ยครับ ? เสียประมาณเท่าไหร่อ่ะ ? แล้วรอนานมั้ยครับ ? ตอบให้หน่อยนะครับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 12:36  

Zweet_Daddy ผู้เขียน:
เพิ่งรู้เนี่ยว่าต้องไปอัพเกรดเครื่องเพื่อใช้กะซิม Orange - -" แล้วอัพเกรดเครื่องนี่เสียตังมั้ยครับ ? เสียประมาณเท่าไหร่อ่ะ ? แล้วรอนานมั้ยครับ ? ตอบให้หน่อยนะครับ ^^ อาการของผมมันประมาณว่า กะลังคุยอยู่ อยู่ดี ๆ ก็ดับอ่ะครับ บางทีมันจะดับแบบ เครื่องดับไปเลย แต่บางทีมันก็ดับแบบสัญญาณขาด ขึ้นว่า กำลังค้นหาสัญญาณ มันเป็นแต่ฉพาะซิม Orange หรอครับ ?
ฟหกดฟหเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 16:31  

ผมใช้มาปีกว่าๆแร้วอะปัญหาที่เจอแทบไม่มีเรยนะฮะ มีก้แค่ค้างบ้างแต่ชาตินึงจาเป็นที
แร้วก้บางทีโทรไม่ติดก้นานๆเป็นที ผมว่าทนใช้ได้เรยแต่กะลังจาเปี่ยนไป se 810i แระอะ
[P]ancak[e]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 19:38  

ใช้มาปีนึง หูฟังพังระอ่า
ไม่ทราบ Accessories มีขายที่ไหนบ้างอะคับ
ไปถามที่ศูนย์ i-mobile ที่ซื้อมาก้อไม่มี
กัวว่าถ้าแบตพังระจาไม่มีมือถือใช้อ่ะ
ขอร้านในกรุงเทพนะครับ ขอบคุนครับ
drtam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 01:18  

เพิ่งไปซื้อหูฟังกับแบตมาที่ศูนย์ใหญ่สะพานควาย (ลงสถานีรถไฟฟ้าสะพานควาย แล้วเดินไปนิดหน่อยก็ถึง)
หูฟังราคา 590 บาท แบตราคา หกร้อยกว่าบาท บริการดีมากค่ะ
maga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สำหรับผู้ที่ใช้โทรศัพท์มือถือ ทุกยี้ห้อ ระบบ Ais, GSM, 1-2 Call,
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 09:13  

สำหรับผู้ที่ใช้โทรศัพท์มือถือ ทุกยี้ห้อ ระบบ Ais, GSM, 1-2 Call,
GSM 1800, DTAC, Happy True Move, Hutch, Orange และทุกครือค่าย
Easy! MobilePhone > > Antenna Booster Generation III (3G)
แผ่นสายอากาศเพิ่มกำลังรับ-ส่งสัญญาณของโทรศัพท์รุ่นที่3 (3G) นำเข้าจาก USA.
<< http://www.maga-shop.com >>
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 03:11  

กระทู้นี้เงียบเหงามากกกกกก ...หลังจากเห็นเพื่อน ๆ ข้างบนโพสข้อความเก่า ๆ มาลงซ้ำก็ขอกระตุ้นกระทู้ซะหน่อย

ไม่ทราบว่าใครยังใช้เจ้า BenQ S700 อยู่บ้าง เปิดเผยตัวหน่อยครับ อยากรู้ว่ามีเพื่อน(ใช้)อยู่เยอะมั๊ย ใครนอกใจมันแล้วบ้าง

น่าสงสารเจ้าเอสเจ็ดร้อยตัวน้อย กาลเวลาล่วงเลยก็เหมือนเป็นจอมยุทธที่หลุดสังเวียนไปซะแล้ว

ผมยังใช้อยู่ครับ ยังไม่นอกใจจนกว่ามันจะพังครับ ตอนนี้จอด้านในเริ่มเป็นรอยปุ่มแล้วคับ จอนอกก็ยังใสแจ๋วอยู่ เสาก็เริ่มคลอนๆแล้ว แต่คงยังไม่เปลี่ยนครับ ยังต้องใช้ถ่ายวีดีโออีกยาวแหละครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 19:07  

ถามคุณ drtam หน่อยนะค่ะ ไม่ทราบว่าซื้อหูฟังกับแบตของรุ่น S700นี้จากร้านใดค่ะ เป็นศูนย์ของเบนคิวหรอค่ะ ที่ว่าอยู่ตรงสถานีรถไฟฟ้าสะพานควายน่ะค่ะ คือหาซื้อมานานแล้วหาซื้อไม่ได้เลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ....
timaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:31  

Smile ยังใช้อยู่ เสียงดังฟังชัดแจ๋ว กล้องยังคม ดีทุกอย่าง แต่หูฟังอยากได้ใหม่ ม่ายรู้จะไปหาที่ไหน Confused Smile Confused Smile บอกหน่อยนะผู้รุ็
timaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:33  

drtam ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อหูฟังกับแบตมาที่ศูนย์ใหญ่สะพานควาย (ลงสถานีรถไฟฟ้าสะพานควาย แล้วเดินไปนิดหน่อยก็ถึง)
หูฟังราคา 590 บาท แบตราคา หกร้อยกว่าบาท บริการดีมากค่ะ

Very Happy มีที่จอดรถหรือเปล่าคะ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????/ ?????????????????????????????? s700 (???????)
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 00:13  

devil may cry ผู้เขียน:
ไม่ง่วง แฮะ post นั่น ตอบนี่ ให้มานถึง หน้า 7 Laughing
สำหรับคนกะลังตัดสินใจ ฟันธงให้เลย
-ราคา 11xxx แล้วน๊อ ข้อดีมานเยอะกว่าข้อเสีย
-กล้องเจือก CMOS ชัดมั่ง ไม่ชัดมั่ง กล้องผีบ้า! แต่ก็แถมแฟรชนะ = =' (ไม่แถมคอนโดวุ๊ย -"-)
-บางคนบอกค้างเอาดื้อๆ ดับเอาบ่อยๆ(ใช้มายังไม่เคยดับ) อันนี้เป็นบางเครื่อง อุปกรณ์ไฟฟ้ามีข้อผิดพลาดเหมือนกันหมด เจอไม่เจอเท่านั้นแหละ(ไปดูกรณี idea601-602)บางคนใช้ดีก้อดี แจ๊กพอร์ตเครื่องแฮงค์ก้อซ่อมไป ยังดีที่มานมีบริษัท

ลองใช้ๆดูมานก็เหมือน nokia 6230 ฝาพับที่ไม่มี Fm แต่ดีกว่าเยอะอะ 6230 รวน ค้างเหมือนกัน (อุปกรณ์ไฟฟ้าก้องี้แหละ) จอชืด เสียงจืดออีกราคาส่วนต่างเอาไปหาซ์้อแฟรชไดรฟ์มี fm ในตัวแขนคอเท่ไปอีกแบบ ได้ memory ติดตัวเพิ่มอีกตะหาก ><

Twisted Evil รวมๆ ก้อซื้อเหอะ มะต้องคิดมาก ฟังก์ชั่น/ราคา ขนาดนี้ ถูก นะเนี้ย รึถ้ารอถึงกลางปีได้ ก็จะมีรุ่นใหม่มาอีก แต่ไอ้ของอย่างนี้มานขึ้นอยู่กะควาามพอใจในการซื้อมากกว่า มัวแต่รอของดีๆ ก้อรอไปเรื่อยๆอะแหละ เพราะเทคโนโลยีมันไม่หยุดนิ่ง Twisted Evil
ปล. ็อยากให้มีคนใช้เยอะๆอะ เวลามีปัญหาจาได้มีคนช่วยกันเยอะๆ แชร์ๆกัน อีกอย่างไม่ค่อยเหนกรรมกรกะมอร์ไซด์รับจ้างงใช้ยี่ห้อนี้ - -' โนเกี๊ยะ มานโหลๆยังไงมะรู้ แพงเกินความจำเป็น..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????/ ?????????????????????????????? s700 (???????)
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 00:14  

Ehh?!
timaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 19:48  

Anonymous ผู้เขียน:
Twisted Evil
ปล. ็อยากให้มีคนใช้เยอะๆอะ เวลามีปัญหาจาได้มีคนช่วยกันเยอะๆ แชร์ๆกัน อีกอย่างไม่ค่อยเหนกรรมกรกะมอร์ไซด์รับจ้างงใช้ยี่ห้อนี้ - -' โนเกี๊ยะ มานโหลๆยังไงมะรู้ แพงเกินความจำเป็น..

Very Happy จิง ๆ จ้าว่าแต่ว่าที่สพานควาย มี หูฟัง แน่นะคะ ส่วนแบต ซื้อมาแล้ว 500 แบบหนา ที่ศูนย์เทเลวิส Very Happy
i-mint
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการซื้อค่ะ ขอราคา 2500 - 3000
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 12:27  

อยากได้รุ่นนี้ค่ะ ใครจะขายบ้างอ่ะ ขอสภาพดีนะคะ ราคาประมาณ 2500- 3000 ค่ะ กรุงเทพนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 23:58  

ผมยังใช้อยู่ครับ ยังไม่นอกใจจนกว่ามันจะพังครับ ตอนนี้จอด้านในเริ่มเป็นรอยปุ่มแล้วคับ จอนอกก็ยังใสแจ๋วอยู่ เสาก็เริ่มคลอนๆแล้ว แต่คงยังไม่เปลี่ยนครับ ยังต้องใช้ถ่ายวีดีโออีกยาวแหละครับ Very Happy

ดีใจที่ยังมีเพื่อนผู้ใช้ BenQ S700 อยู่ เพราะอย่างน้อยผมก็ยังมีเพื่อนที่เอาท์ ๆ เหมือนกัน Laughing

แต่ว่าไปแล้ว รุ่นนี้มันก็คุ้มมากเลยนะ ใช้เก็บข้อมูลและไฟล์ต่าง ๆ ได้ทุกอย่างที่ขวางหน้า เพื่อนผมที่ใช้โนเกียกะโซนี่ยังอิจฉากันเลย (มือถือเราเซฟงานจากคอมได้โดยไม่ต้องลงโปรแกรมเฟ้ย!!)

ของผม จอด้านในก็เป็นรอยปุ่มแล้ว เสาก็คลอน ๆ เหมือนกันครับ
ผมยังรักเจ้านี่มากเหมือนเดิม รักขนาดเอามานอนกอดทุกคืนอ่ะ (ใช้ตั้งปลุกไง อิอิ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:37  

MigZa ผู้เขียน:
คือผมอยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อเนี่ยดีไหมครับ
1. idea 818
2. เบนคิว 700
3.โซนี่ เค 700
ผมม่ะรุว่าอันไหนดีครับ
และแมมโมลี่กะ มินิเอสดี เหมือนกานไหมครับ ผมมีแมมอยู่อ่ะจะใส่ได้ไหมครับ

เลือก Ben-Q กั๊บ(ไม่งั๊นไม่อยู่นี่หรอก)
-idea 818 และ SE K700 เพิ่ม memory ไม่ได้(K700i ก็ไม่ได้) จบแล้ว เหตุผล = =''
-ขนาด mem เบนคิวS700 >>818 > K700
-ราคา 818 < เบนคิวS700 < K700 << SE S700 (มาไงฟะ - -'')
สรุป k700 ดีกว่าเรื่องศูนย์ กะ Fm อื่นๆ พอถูไถกันได้ แต่เทียบเรื่อง memory กะราคาแล้วลองตัดสินจายดูน๊อ

ถามไม่กระจ่างแฮะ memory กะ mini SD เหมือนกันไหม -"- เอางี้

ตีกว้างๆนะmemory คือหน่วยความจำ
mini sd เป็นหน่วยย่อยของ memory เพราะมันคือรูปแบบผลิตภัณฑ์หน่วยความจำชนิดหนึ่ง
หน่วยย่อยเกี่ยวกับที่ใช้ในโทสับที่ได้ยินบ่อยๆ จะมีหน่วยความจำแบบ
SD , mini SD , MMC(ในnokiaชอบใช้) , Rs MMC(MMC ย่อส่วนเล็กลง) , T-flash , CF
มีแบบไหนหละ? Twisted Evil ดูที่แผ่น memory จะมีบอก

เสริมสำหรับคนที่สับสน -
SD cardกะ miniSD card เหมือนกันปะ?

ไม่เหมือนกันงั๊บ mini SD จะเล็กกว่า แต่ราคาไม่เล็กกว่า Twisted Evil (ราคาพอๆกัน)
จำแม่นๆด้วยน๊อ(ต่างกันแค่ มันเล็กกว่า แต่มี adapter แปลงให้ใช้เป็น SD ได้)

-อุปกรณ์ที่สนับสนุน SD จะใช้ memory แบบ SD , mini SD และ MMC ได้
-อุปกรณ์ที่สนับสนุน mini SD จะใช้ memory แบบ mini SD ได้เท่านั้น เพราะขนาดช่องมันใส่ได้แค่นั้น - -''
-อุปกรณ์ที่สนับสนุน MMC จะใช้ memory แบบ MMC ได้เท่านั้น (แต่อาจจะใส่ mini SD ได้ ถ้ามี adapter แปลง)
*RsMMC ยังไม่ได้ลอง ไม่มีของ

กัวซื้อ memory กันผิดแบบอะ - -'' เสียดายเงินแทน
pammm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 08:20  

เราใช้มาจะ 2 ปีแล้วนะ ไม่มีปัญหาอะไรเลยอ่า

แต่ปัญหาใหญ่ตอนนี้ก็มีแต่ อยากได้หูฟังใหม่ > <,,
AoR_WaY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : benq s700
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 11:23  

ซื้อbenq s700 มาเดือน2/48 shop i- mobile mbk ซื้อมาไม่กี่วัน ก็มีปัญหาเครื่องร้อน แฮ้งค์ เอาไปที่ศูนย์เดอะมอลล์บางแค ครั้งแรกอัพโปรแกรมสำหรับซิมออเรนจ์เรียบร้อย บอกให้เอามาใช้ก่อนมีปัญหาค่อยเอามาใหม่ ถ่วงเวลาจนเลย 30วัน ระยะเวลาเปลี่ยนเครื่อง เอาไปซ่อมใหม่อีกครั้งราวเดือน เมษาเนื่องจากปัญหาเดิมคือเครื่องร้อน ดับ ศูนย์เดอะมอลล์ส่งเครื่องไปซ่อมที่ศูนย์ใหญ่ ปรากฎว่า เปลี่ยนบอร์ดไปเลย เอาบอร์ดเก่าที่ซ่อมแล้ว เก่ากว่าตั้งหลายเดือนมาใส่ให้ ก้ใช้ได้แต่ยังพบปัญหาอีกคือ เครื่องดับเฉยๆ บอกว่าหาnetwork ก้ทนใช้เรื่อยมาเพราะขี้เกียจเอาไปซ่อมแล้ว เพราะรอนานมาก ไปเดินหาซื้อแบตเตอรี่ ปรากฎว่าไม่มีขาย มีแต่ของcopyจากจีนแดง หนามากๆๆๆๆ ราคาแพงด้วย 350-450บาท ลองถามที่ร้านดูเค้ายังไม่รับเทิร์นเลยนะรุ่นนี้ ลองsearchในเว็บเบ็นคิว รู้สึกไม่มีแล้ว ไม่มีแม้กระทั่งข้อมูลเกี่ยวกับโทรศัพท์รุ่นนี้ รู้สึกจะมีปัญหามากๆ ใครซื้อมาแล้วมีปัญหา ก็เก็บไว้ถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอก็ยังดีน่ะ เพราะโทรไปดับไปอารมณ์เสีย ขายก้ไม่ได้
zzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 08:21  

Smile หากคุณตั้งไว้ที่โหมดประหยัดแบตตารี่
Very Happy เวลาคุยกันหน้าจอมันจะดับไป แต่ยังคุยกันได้
Laughing คุยเสร็จกดที่ OK โทรศัพท์ของเราก้อเหมือนเดิม
Embarassed แต่เราว่าเราชอบนะ เสียงเรียกเข้าเพราะ เสียงดัง ฟังชัด
Very Happy กล้องก็ O นะ
Embarassed สรุป แล้วรัก benq s700 แต่ก็มองรุ่นใหม่กว่านี้บ้างแล้วละ
Arrow จะขายเมื่อไรจะมาบอก
อิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเจอไวรัส
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 11:28  

มีเครื่องใครเจอไวรัสตัวนี้บ้าง

เอาUSBมาต่อคอม คอมบอกว่ามีไวรัสเลยลบทิ้งหมด ปรากฏว่าที่หน้าจอคอม

พอคลิกเข้ามาในไดฟ์นี้ (ที่ต่อเครื่องโทรศัพท์อะนะ) มันว่างเปล่าไม่มีอะไรเลย

แต่พอเอาสายต่อUSB ออก ข้อมูลที่อยู่ในMemoryCadeก็ยังอยู่ แต่พอเอามาต่อกับคอมมันก็

มองไม่เห็น ทำไงดีอะ ใครรู้บอกหน่อย กลุ้มใจจัง ข้อมูลก็ยังต้องใช้นะ เพลงก็ยังอยากได้

แต่ทำไงดีมันมองในคอมไม่เห็นอะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย แต่พอคลิกไปดูว่าใช้เนื่อที่ใน

MemoryCadeไปเท่าไหร่มันก็บอกว่าเกือบเต็ม เหมือนกับว่าข้อมูลยังอยู่แต่ Icon ที่เก็บไว้

มองไม่เห็นเท่านั้น ช่วยด้วย
จิริว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 11:31  

[/quote] งง
Code:
งง[list]งง[/list]
[/u][/i][/b]
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องเจอไวรัส
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 21:58  

อิง ผู้เขียน:
มีเครื่องใครเจอไวรัสตัวนี้บ้าง

เอาUSBมาต่อคอม คอมบอกว่ามีไวรัสเลยลบทิ้งหมด ปรากฏว่าที่หน้าจอคอม

พอคลิกเข้ามาในไดฟ์นี้ (ที่ต่อเครื่องโทรศัพท์อะนะ) มันว่างเปล่าไม่มีอะไรเลย

แต่พอเอาสายต่อUSB ออก ข้อมูลที่อยู่ในMemoryCadeก็ยังอยู่ แต่พอเอามาต่อกับคอมมันก็

มองไม่เห็น ทำไงดีอะ ใครรู้บอกหน่อย กลุ้มใจจัง ข้อมูลก็ยังต้องใช้นะ เพลงก็ยังอยากได้

แต่ทำไงดีมันมองในคอมไม่เห็นอะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย แต่พอคลิกไปดูว่าใช้เนื่อที่ใน

MemoryCadeไปเท่าไหร่มันก็บอกว่าเกือบเต็ม เหมือนกับว่าข้อมูลยังอยู่แต่ Icon ที่เก็บไว้

ลองคลิ๊กซ้าย เลือก Properties แล้วติ๊กเอาคำว่า Hidden ออก แล้วก็ Apply ดูนะครับ
domnok
Year's Star

หัวข้อ : domnok
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 10:24  

dd
domnok
Year's Star

หัวข้อ : ใช้มาปีกว่าและ เปลี่ยน main board ไป 2 ครั้งและ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 10:37  

ผมใช้ benq s700 มาปีกว่าๆๆ และราคาที่ซื้อตอนน้านซัก 11,900 ได้นะซื้อที่ร้าน i-mobile ปัญหาของผมนะมีกับเครื่องนี้เยอะมากๆๆเริ่มเลยก้อคือ ผมใช้ รุ่นนี้มาได้ซัก 5 เดือนกว่า เครื่องก้อเริ่มมีปัญหาดับๆๆ ผมก้อคิดว่าคงไม่มีไร ซักระยะมันก้อดับบ่อยขึ้นอีก ผมก้อเลยส่งศูนย์ i-mobile เค้าก้อบอกว่าเดี๋ยวจะ อัพเกรด software ให้ ใช้เวลา อาทิตย์กว่า สรุปวันที่ไปรับเครื่องลอง test อะไรก้อใช้ได้ไอ้เราก้อดีใจนึกว่าหายแล้ว พอกลับไปใช้ได้ไม่เกิน 2 วันมันดับอีกแล้วเราก้อไปที่ศูนย์อีก คราวนี้เค้าบอกว่าจะส่งไปซ่อมที่บริษัท benq ให้ แต่ต้องใช้เวลานานหน่อย ผมก้อ ok สรุปส่งไปซ่อมผมได้เครื่องคืน่อีก 2 อาทิตย์กว่าๆๆ ก้อดีนะตอนแลกใช้ไปได้ 3 เดือนอาการไม่มี่ไรเกิดขึ้น แต่พอเกือบๆ เดือนที่ 4 มันก้อเป็นแบบว่าอาการเดิมเลย เราก้อต้องส่งไปให้เค้าซ่อม เค้าก้อส่งไปเปลี่ยน main board อีกเป็นครั้งที่ 2 ฮืม เราก้อนึกว่ามันคงจะหายนะ แต่พอหลังจากรับเครื่องจบถึงปัจจุบันที่พิมพ์อยู่นี้ มันก้อมีอาการด้บ และก้อดับบ่อยมาด้วยย (((คือประมาณว่า เปิดเครื่องมา ปุ๊บมันก้อดับปั๊บเลยน่ะ))) แต่คื่อคราวนี้ผมยังๆไม่ได้ส่งซ่อมเพาะว่ามันหมดประกั้นแล้วน่ะ (((ผมว่าตอนที่อยู่ในประกันน่ะ เค้าคงเอา main board เก่า ))) มาเปลี่ยนให้แน่นอน มันถึงเป็นเงี้ยยย

ผมว่าน่ะ รุ่นนี้น่ะ ลูกเล่นอะไรก้อเยอะ แต่น่ะผมว่า software เครื่องโทรศัพท์ มันไม่รับกันยังไม่รู้ เครื่องถึงเป็นงี้ๆๆๆๆๆๆ (((ปัจจุบันผมไม่รู้นะว่าบริษัทเค้า แก้ไข อย่างไรนะ)))

((((((((แต่ ผมเข็ดจนตายและครับ ยี่ห้อนี้ๆๆๆๆ ))))))) ไม่ซื้ออีกเด็ดขาดครับบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: small talk ???? ???? ??? port ????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 19:22  

rhinonhoi ผู้เขียน:
ขอบคุณมาก ๆ

ที่ศูนย์เบนคิว สะพานควาย 026155248-9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 19:32  

ลองคลิ๊กซ้าย เลือก Properties แล้วติ๊กเอาคำว่า Hidden ออก แล้วก็ Apply ดูนะครับ

ต้องเข้าไปในไดฟ์ก่อนหรือเปล่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ??? ????? ??
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 19:37  

tapoon ผู้เขียน:
s700 ผู้เขียน:
พี่จ๋า ช่วยลง โปรแกรม Labware ให้หน่อยจิ ตรงหน้ากลางๆโหลดไม่ได้แล้ว
อยากได้ โปรแกรม
1.ดัด ท่อน เสียงเรียกเข้า
2.เปลี่ยน ไฟล์ Ware เป็น Mp3
3.ลดขนาดเพลง ให้เล็กลง
4.โปรแกรม อื่น ที่ s700 รับได้

ขอความกรุณาเพอะครับพี่

waveLab มั้งครับ แต่ผมว่าใช้ soundforge7.0 ดีกว่านะ

หาได้จาก google

ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่บ้าน จึงไม่สามารถหาลิ้งมาให้โหลดได้ Very Happy

เอามาฝากครับ ตอนนี้มีถึง version8 แล้ครับ

link: http://www.upkajuy.com/downloads/dirSub.asp?catid=1&subid=1

crack: http://allcracks.net/download.php?id=119233&action=download

Goodbye

ขอแบบคลิกเยวถึงเลยได้ไหม
นาไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไวรัส ต่อ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 19:47  

ต่อเรื่องของไวรัสใครรู้โทรมาที่ 04-5045919 ได้เลยนะคะ บัวค่ะ จะขอบคุณมากที่ช่วย

แก้ปัญหาให้ค่ะ กลุ้มใจมาก ถ้าต้องการอุปกรณ์ก็โทรมาได้เราจะบอกที่ซื้อให้ ปัญหานอกจาก

นี้ขอความกรุณาว่าอย่าโทรนะคะ [/b]โทรศัพท์เรามีไว้เพื่อช่วยเหลือและเฉพาะงานจริงๆ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 22:53  

ต้องเข้าไปในไดฟ์ก่อนหรือเปล่าคะ

เมื่อเสียบสาย USB แล้ว ให้คุณเลื่อนเมาส์ไปตรงมุมบนหน้าจอ คลิ๊กที่ Tools >>> Folder Options...
จากนั้นเลือกที่ View
ตรง Hidden files and folders ให้ติ๊กตรงคำว่า Show hidden files and folders
จากนั้นก็ Apply

ไฟล์ที่หายไปจะปรากฎขึ้นมาครับ Smile
ขอให้โชคดีครับผม Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 22:25  

คนข้างบนมานี่หน่อย ผู้เขียน:
Wink ที่บอกว่า 8500 จิงเปล่า ไม่อยากจะเชื่อเลยมืถือ กล้อง 1.3 เชียวนะแถมยังเล่น MP3 ได้อีต่างหาก 8500 or 18500 Exclamation Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 19:08  

K~zEnnY ผู้เขียน:
รบกวนขอข้อดี ข้อเสียโดยสรุป(จากทั้งหมดที่พบเจอ)ให้หน่อยนะคะ

สีดำกับสีเงินอันสวยกว่ากัน(ช่วยโหวตหน่อยนะคะ)

การ์ดตอนนี้ยังเพิ่มเงินเป็น 256 ได้อยู่หรือป่าวคะ?

ราคาล่าสุดเท่าไหร่คะ

รบกวนด้วยนะคะ...คุณยายกำลังจะซื้อให้ เลยอยากรู้รายละเอียดข้อดี-เสีย(วิธีแก้) Smile
ขอบคุณมากๆค่ะ

สีดำสวยสุด

เมม256ขาดตลาด ตอนนี้ยังไม่มีแถมเพิ่มเงิน แต่ไปซื้อแยกเอง ยังมีขายอยู่

ข้อสรุปเลย สำหรับผู้ที่กำลังตัดสินใจ ตอบให้ครั้งสุดท้ายแล้วครับ ไม่ตอบซ้ำแล้วนะ
ย้ำ สุดท้ายแล้วครับ ไม่ตอบซ้ำแล้วนะ

ข้อเสีย
1.เครื่องอาจค้าง ตอนเชื่อมต่อ usb
สาเหตุ - เกิดจากไฟกระชากเข้าตัวมือถือตอนเสียบสาย เนื่องจากไฟที่ใช้กับคอม มีแรงดันสูงกว่าไฟที่ใช้ในตัวมือถือ
วิธีแก้ - เปิดฝาพับก่อนแล้วค่อยเสียบ(เกี่ยวดิ ก็ลองมาแล้วอ่ะ) หรือชาร์จแบตให้เต็มก่อน แล้วค่อยเสียบ หรือ ใช้ card reader ก็คือตัดปัญหาเครื่องค้างไปได้เลย

2.เรื่องซิมออเร้นจ์ ปัญหาวางสายแล้วเข้าหน้าจอหลักช้า
สาเหตุ - โปรแกรมในเครื่องเป็นรุ่นเก่ากว่า 1.42 ซึ่งยังไม่ได้แก้ไขให้รองรับระบบนี้
วิธีแก้ - สั่งพนักงานให้ลงโปรแกรมใหม่เดี๋ยวนั้นเลย ใช้เวลา5นาที เสร็จ

3.เครื่องหล่น,ตกน้ำ,ตกท่อ
สาเหตุ - ชอบถือโชว์
วิธีแก้ - ซื้อกระเป๋า ไม่ก็วางไว้ที่บ้าน

ข้อดี
1.เสียงเรียกเข้าดังกว่าทุกยี่ห้อที่เคยมีมา(หรือใครอยากท้าก็เอามาลองได้ ผมอยากเจอเหมือนกัน)
2.หูฟัง stereo เสียงดังฟังชัด
3.ใช้ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ โหลด wallpaper ด้วยตัวเองได้ ไม่จำเป็นต้องโหลดรูปภาพ และริงโทน ไร้สาระ ให้เปลืองเงินอีกต่อไป (ซึ่งก็หมายความว่า คุณต้องมีทักษะในการใช้คอมด้วย)
4.บันทึกเสียงไม่จำกัดเวลา(ขึ้นอยู่กับหน่วยความจำว่าคุณเหลือเท่าไหร่)
5.ถ่ายวีดีโอ(ภาพและเสียง)ไม่จำกัดเวลาและไม่กระตุก (เซตขนาด 176*144) บางคนทำไม่เป็นแล้วชอบมาโวยวาย (คู่มือไว้เช็ดก้นมั้ง)
6.แสดงรูปภาพหมายเลขโทรเข้าได้
7.แสดงวีดีโอหมายเลขโทรเข้าได้
8.wallpaper หมุนเปลี่ยนภาพได้เรื่อยๆหากตั้งไว้มากกว่า1ภาพ เป็นการรักษาหน้าจอไปในตัว
9.สามารถนำ มิวสิค MV โหลดลงเครื่องด้วยตัวเองได้ด้วยโปรแกรม avconverter (เหมือนข้อ3)
10.ฟังก์ชั่นกรอบเฟรม สำหรับรูปถ่าย เหมือนถ่ายสติกเกอร์
11.ฟังก์ชั่น Face mation แต่งหน้ารูปถ่าย ไว้แกล้งเพื่อน
12.ปุ่มกดสว่างที่สุดกว่าทุกยี่ห้อที่เคยมีมา ใช้แทนไฟฉายได้(พูดจริง)
13.แบตฯเต็ม อยู่ได้นาน3-4วัน (อยู่กับการใช้ของคุณ)
14.สวย
15.ดูดี

เห็นหรือยังว่า ข้อดีน่ะมีมากกว่าข้อเสีย
และรุ่นนี้เหมาะสำหรับท่านที่รักในเสียงเพลงครับ ถ้ารักถ่ายภาพ ไปหา 6260 ครับ
--------------------------------------------------------
สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็น ไม่เท่ามือคลำ
สิบมือคลำ ไม่เท่าไปลองกดเอง ที่ไอโมบาย ทุกสาขา ใกล้บ้านคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 19:08  

K~zEnnY ผู้เขียน:
รบกวนขอข้อดี ข้อเสียโดยสรุป(จากทั้งหมดที่พบเจอ)ให้หน่อยนะคะ

สีดำกับสีเงินอันสวยกว่ากัน(ช่วยโหวตหน่อยนะคะ)

การ์ดตอนนี้ยังเพิ่มเงินเป็น 256 ได้อยู่หรือป่าวคะ?

ราคาล่าสุดเท่าไหร่คะ

รบกวนด้วยนะคะ...คุณยายกำลังจะซื้อให้ เลยอยากรู้รายละเอียดข้อดี-เสีย(วิธีแก้) Smile
ขอบคุณมากๆค่ะ

สีดำสวยสุด

เมม256ขาดตลาด ตอนนี้ยังไม่มีแถมเพิ่มเงิน แต่ไปซื้อแยกเอง ยังมีขายอยู่

ข้อสรุปเลย สำหรับผู้ที่กำลังตัดสินใจ ตอบให้ครั้งสุดท้ายแล้วครับ ไม่ตอบซ้ำแล้วนะ
ย้ำ สุดท้ายแล้วครับ ไม่ตอบซ้ำแล้วนะ

ข้อเสีย
1.เครื่องอาจค้าง ตอนเชื่อมต่อ usb
สาเหตุ - เกิดจากไฟกระชากเข้าตัวมือถือตอนเสียบสาย เนื่องจากไฟที่ใช้กับคอม มีแรงดันสูงกว่าไฟที่ใช้ในตัวมือถือ
วิธีแก้ - เปิดฝาพับก่อนแล้วค่อยเสียบ(เกี่ยวดิ ก็ลองมาแล้วอ่ะ) หรือชาร์จแบตให้เต็มก่อน แล้วค่อยเสียบ หรือ ใช้ card reader ก็คือตัดปัญหาเครื่องค้างไปได้เลย

2.เรื่องซิมออเร้นจ์ ปัญหาวางสายแล้วเข้าหน้าจอหลักช้า
สาเหตุ - โปรแกรมในเครื่องเป็นรุ่นเก่ากว่า 1.42 ซึ่งยังไม่ได้แก้ไขให้รองรับระบบนี้
วิธีแก้ - สั่งพนักงานให้ลงโปรแกรมใหม่เดี๋ยวนั้นเลย ใช้เวลา5นาที เสร็จ

3.เครื่องหล่น,ตกน้ำ,ตกท่อ
สาเหตุ - ชอบถือโชว์
วิธีแก้ - ซื้อกระเป๋า ไม่ก็วางไว้ที่บ้าน

ข้อดี
1.เสียงเรียกเข้าดังกว่าทุกยี่ห้อที่เคยมีมา(หรือใครอยากท้าก็เอามาลองได้ ผมอยากเจอเหมือนกัน)
2.หูฟัง stereo เสียงดังฟังชัด
3.ใช้ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ โหลด wallpaper ด้วยตัวเองได้ ไม่จำเป็นต้องโหลดรูปภาพ และริงโทน ไร้สาระ ให้เปลืองเงินอีกต่อไป (ซึ่งก็หมายความว่า คุณต้องมีทักษะในการใช้คอมด้วย)
4.บันทึกเสียงไม่จำกัดเวลา(ขึ้นอยู่กับหน่วยความจำว่าคุณเหลือเท่าไหร่)
5.ถ่ายวีดีโอ(ภาพและเสียง)ไม่จำกัดเวลาและไม่กระตุก (เซตขนาด 176*144) บางคนทำไม่เป็นแล้วชอบมาโวยวาย (คู่มือไว้เช็ดก้นมั้ง)
6.แสดงรูปภาพหมายเลขโทรเข้าได้
7.แสดงวีดีโอหมายเลขโทรเข้าได้
8.wallpaper หมุนเปลี่ยนภาพได้เรื่อยๆหากตั้งไว้มากกว่า1ภาพ เป็นการรักษาหน้าจอไปในตัว
9.สามารถนำ มิวสิค MV โหลดลงเครื่องด้วยตัวเองได้ด้วยโปรแกรม avconverter (เหมือนข้อ3)
10.ฟังก์ชั่นกรอบเฟรม สำหรับรูปถ่าย เหมือนถ่ายสติกเกอร์
11.ฟังก์ชั่น Face mation แต่งหน้ารูปถ่าย ไว้แกล้งเพื่อน
12.ปุ่มกดสว่างที่สุดกว่าทุกยี่ห้อที่เคยมีมา ใช้แทนไฟฉายได้(พูดจริง)
13.แบตฯเต็ม อยู่ได้นาน3-4วัน (อยู่กับการใช้ของคุณ)
14.สวย
15.ดูดี

เห็นหรือยังว่า ข้อดีน่ะมีมากกว่าข้อเสีย
และรุ่นนี้เหมาะสำหรับท่านที่รักในเสียงเพลงครับ ถ้ารักถ่ายภาพ ไปหา 6260 ครับ
--------------------------------------------------------
สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็น ไม่เท่ามือคลำ
สิบมือคลำ ไม่เท่าไปลองกดเอง ที่ไอโมบาย ทุกสาขา ใกล้บ้านคุณ
kayz---
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: [PT-]
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 23:13  

กรูใช้ไม่ถึงปี โดนจี้ที่หาดใหญ่ เฉย - -

รอถอยw830i ^^
PleDotCom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา ปุ่มกด จ้า
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 19:57  

เราใช้รุ่นนี้อยู่ ชอบนะ ชอบม๊าก มาก ด้วย แต่ตอนนี้ไม่ Up เบอร์ 10 หลัก มา เครื่องรวน ๆ ยังไงไม่รู้ บางทีดับไปเฉย ๆ
ส่วนปุ่มกด เลื่อน ขึ้น - ลง ซ้าย - ขวา บางครั้งก็น่ารัก แต่ บ่อยครั้งที่ น่ารำคาญ จริง ๆ แล้วไม่น่าจะเสื่อมเร็ว ขนาดนี้
ท่านใดมีวิธีการแก้ไขปัญหาเรื่องปุ่มกด ช่วยบอกที (ขอโทษนะ หากจะตอบว่า ศูนย์ I-Mobie ช่วยตอบเป็นอย่างอื่นที เพราะศูนย์ให้บริการเกี่ยวกับ BenQ ช้ามาก ๆๆๆ ยังกะลูกเมียน้อย ยังงั้นหละ
แบบว่ายังรักอยู่ จึงไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ????????? ?? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 11:23  

parachick ผู้เขียน:
พึ่งไปซื้อ มาวันมาฆะ อะ มีคนซื้อก่อนหน้าเราคนนึงด้วย 11900 อ่ะน๊ะ ตอนแรก ก็งง เวลาเชื่อมต่อกะคอม เราดันไปเซ็ตในมือถือ Modem&Pc Synce ไรเนี่ยหละ ไม่ต่อไม่ได้ ฟะ - -* ตอนหลังไปอ่านคู่มือ ต้องเซ็ตให้เป็นแบบ อ่านการ์ด -*- (เรามันโง่เอง T_T ) เสียงอย่างดังอ่ะ เพื่อนใช้ โนเกีย 3300 มาเปิดแข่ง แถวบ้านเรียกว่าโนเกีย ขี้ตีน -*- แต่เสียงมันแหลม ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะน๊ะ ผมก็ว่าเพราะดี แล้วพี่ Cmtech มีโปรแกรม ลดขนาดเพลง ป่ะ คือ ตะก่องใช้ ไดเอ็ด เอ็มพี 3 กำลังนั่งๆลดๆอยุ่เลยต้องเฉียตังซะละ T_T โปรแกรม Imesh5 ที่พี่ให้มาอ่ะ แจ่มมากเลยงับ ถ้าบอดนี้ไม่มีพี่ ผมคงมะได้ซื้อรุ่นนี้อ่ะน๊ะ เพราะพี่อธิบายละเอียดดี เอิ๊กๆ มีปะ โปรแกรมย่อเพลงหงะ *-* (ไปโหลด Numb Vs Encore มาดู 20kb แหน่ะ ) ถาพดูอย่างชัดอ่ะ พี่ Cmtech งับ ตั้งวีดีโอให้มันเป็นค่าไปตามนั้นตลอดไง อ่ะ ไม่ใช่ถ่าย 1 ที ผมต้องมานั่งตั้ง 1 ที อะ คู่มือมัน น๊า หนา -*-

แหม ตอบมา12หน้า เพิ่งได้รับคำชมน่ะ

ใช้ easy cd creater 5.0 ย้ำว่า 5.0 (หาโหลดยาก ซื้อแผ่นเถอะ100เดียวได้หลายโปรแกรม) เข้าโหมด sound steam แปลงค่า kbps ให้เหลือ96

sound forge ถ้าใช้แครก keyเถื่อน มันเซฟ mp3 ได้แค่20ครั้ง เลยไม่แนะนำให้ใช้น่ะ
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 13:25  

อยากทราบว่า

ถ้าจะแปลงไฟล์วิดีโอลง s700 เนี่ย ต้องใช้ไฟล์ไรอะ??

เคยลอง 3gp แล้วดูม่ะได้

หรือใช่โปรแกรมไรแปลงบอกด้วยนะค๊า ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 14:33  

MPEG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 11:23  

อยากจะรวบรวมหัวข้อที่เคยอธิบายมาแล้ว ตั้งแต่หน้าแรก เอามาทำรีวิว ลงใน webpage เล็กๆให้ผู้ที่เริ่มใช้รุ่นนี้ได้เข้าไปอ่านกันจะได้ทำเป็นกันซักที

วิธีใช้เครื่องแบบละเอียด
วิธีเชื่อมต่อเข้ากับ pc
ส่ง sms โดยไม่ต้องจิ้มมือถือ
ใช้มือถือเล่นเน็ตได้ ทุกที่
วิธีการโหลดเพลง mp3
ตัดท่อนเพลง
โหลดวีดีโอลงเครื่อง
ตัดวีดีโอมาเป็นเสียงเรียกเข้า
วิธีโหลดรูป
ลดขนาดรูป
วิธีการใช้โปรแกรม sound forge
เทคนิคต่างๆ ทำไงให้แบตหมดช้า แต่ชาร์จได้ไวขึ้น ฯลฯ

ps.ไม่มีเวลาทำ(แต่มีเวลาเล่นเกม) ทำไงดี Cool
archdora
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 09:23  

ใครมี driver s700 ขอหน่อยคับ

หาในเนทไม่ได้เลย
comkacom
Year's Star

หัวข้อ : BenQ s700 ใช้ต่ออินเตอร์เนตให้โน๊ตบุ๊ค ตั้งค่าอย่างไรค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 11:54  

BenQ s700 ใช้ต่ออินเตอร์เนตให้โน๊ตบุ๊ค ตั้งค่าอย่างไรค่ะ เปิดใช้บริการ gprs กับ ais แล้ว ก็ไม่สามารถใช้งานได้
comkacom
Year's Star

หัวข้อ : BenQ s700 ใช้ต่ออินเตอร์เนตให้โน๊ตบุ๊ค ตั้งค่าอย่างไรค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 11:54  

BenQ s700 ใช้ต่ออินเตอร์เนตให้โน๊ตบุ๊ค ตั้งค่าอย่างไรค่ะ เปิดใช้บริการ gprs กับ ais แล้ว ก็ไม่สามารถใช้งานได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเป็นแบบเราบ้าง...เรื่องแบต
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 01:18  

คือว่ามันชาร์จแบตไม่เข้าคงเป็นที่ก้นโทรศัพท์ เพราะเคยซ่อมแล้วที่ศูนย์แต่ดูเหมือนเค้าแค่ขยับรูที่เสียบแบตให้ ใช้ๆไปได้แค่ 2 อาทิตย์ก็เป็นอีก ตอนนี้หมดประกันแล้ว เลยเอาไปซ่อมที่อื่นเค้าก็ซ่อมให้ไม่ได้เพราะไม่มีอะไหล่ ที่ศูนย์เบนคิวจะมีมั้ยใครรู้บ้างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 13:21  

อ้อมมี่ ผู้เขียน:
^_______________^
ขอบคุน พี่ๆ มาก ๆค่ะ เอาเพลง ลงเครื่องได้แล้ว
ลบ mp3 ที่ไม่ได้ฟังออกไปหมดเลย
ลงใหม่หมดเลย ขอบคุนมากๆ นะค่ะ
ถ้าพี่ ไม่บอก นู๋ตายแน่ๆ เลยอ๊ะ อยากตาย 55

โหลดโปรแกรม iMesh 5 มาอ๊ะ มันคือโปรแกรม ย่อเพลง ย่อวีดีโอป่ะค่ะ
ใช่รึป่าวอ๊ะ แล้วมันใช้ไงหว่า (โง่อ๊ะ)
ใช้ไม่เปน อยากรู้มากๆ อยากเอา หนังลงเครื่อง ทำได้รึป่าว
เหน โนเกีย ทำได้อ๊ะ ไม่รู้ เบ็นคิว ทำได้ป่าว
แต่ก้อเหน มีมิวสิกวีดีโอ ของ ทาทา นิหว่า ทำได้หรอค่ะ
แล้ว ไปโหลด ไอ้ เอ็มวี อยู่ไหนอ๊ะ อยากได้ มาก ๆ เลย
คนฉะเชิงเทรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BenQ S700 เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 18:36  

Smile เรายังใช้อยู่เลยอ่ะ รุ่นนี้ ซื้อมาตั้งแต่ 9 มี.ค 48 แน่ะ ตั้งแต่ราคา 11,900.- บาทอ่ะ ศึกษามันอยู่นาน สเปคโดนใจ ซื้อมาใช้ได้แค่เดือนเดียวต้องส่งเข้าศูนย์ไปอัพโปรแกรมใหม่ เพราะชารต์แบตไม่ได้ และต้องเปิดฝาพับเวลาต่อคอมพิวเตอร์ แต่หลังจากนั้นมา ก็ไม่มีปัญหาอะไรอีกเลย สำหรับคนรักเสียงเพลง โอเค ดีมาก แต่ถ้าคนรักถ่ายภาพ ต้องรุ่นอื่นอ่ะ เพราะรุ่นนี้ถ่ายตอนกลางคืนไม่สวย นอกนั้นก็ดีหมด แล้วแต่คนชอบนะ ใครจะว่าเราเอ้าท์ ก็ไม่ว่า เพราะเรากะจะใช้ให้คุ้ม 11,900.- บาทก่อนอ่ะ เพิ่งใช้ได้ 2 ปี ยังไม่คุ้มเลย อิอิอิ จนกว่าจะพังกันไปข้างนึงหรือเครื่องหายนั่นล่ะ ถึงจะเปลี่ยนใหม่ อิอิอิ Razz
cmtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: BENQ S700 - Just like you were there.
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2018 01:07  

ไม่ได้เข้ามาที่นี่สิบกว่าปี คิดถึงทุกคนครับ
วันนี้ผมเชื่อว่าทุกคนคงใช้ช่องทางนี้กันหมดแล้ว ถ้าคิดถึงก็เข้ามาทักทายกันบ้างนะครับ
https://www.facebook.com/At.PhraSingh
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14

ไปยังหัวข้อ: