Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 465606
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????-???????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 15:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

อีกเรื่อง
รับส่งอีเมล์ได้จิงป่าว ใครมีแล้วช่วยบอกหน่อยมีคนบอกว่ารับ-ส่งอีเมล์ไม่ได้แต่ที่นี่บอกได้งง ช่วยแก้ปัญหาคาใจให้หน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่า...........
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????-???????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 18:49  

nomhok ผู้เขียน:
อีกเรื่อง
รับส่งอีเมล์ได้จิงป่าว ใครมีแล้วช่วยบอกหน่อยมีคนบอกว่ารับ-ส่งอีเมล์ไม่ได้แต่ที่นี่บอกได้งง ช่วยแก้ปัญหาคาใจให้หน่อยนะค่ะ

รุ่นนี้รับ-ส่ง email ไม่ได้ครับเพราะไม่ใช่ smart phone
ส่วนเรื่องราคาถ้าอยากได้ถูกจริงๆต้องไปเดินตระเวณถามทุกร้านครับ ราคากลางตอนนี้อยู่ที่ 14-15xxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????-???????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 23:41  

cmtech. ผู้เขียน:
อีกเรื่อง

รุ่นนี้รับ-ส่ง email ไม่ได้ครับเพราะไม่ใช่ smart phone
ส่วนเรื่องราคาถ้าอยากได้ถูกจริงๆต้องไปเดินตระเวณถามทุกร้านครับ ราคากลางตอนนี้อยู่ที่ 14-15xxx

แล้วทำไมหน้าเวบบอกราคา12750อะ
cmtech.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 00:50  

Anonymous ผู้เขียน:
อีกเรื่อง

แล้วทำไมหน้าเวบบอกราคา12750อะ

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็น ไม่เท่ามือคลำ
สิบมือคลำ ไม่เท่าไปเดินดูเอง
BiTCH182
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 03:15  

ตกลงปลงใจว่าจะเอารุ่นนี้ละนะ...

ขอบคุณทุกๆคนเลยที่เข้ามาโพสต์ทำให้เราตัดสินใจได้ดีขึ้น

เปลี่ยนจาก idea 602 มาเปน BenQ s700 เหอๆ กระชากมาไกลอยู่เหมือนกัน...

แต่ว่าพอดีชอบฟังเพลงโคดๆ

ยังไงก้อขอบคุณมากละกาน

ว่าแต่ว่า Nasa นี่ที่ไหนอะ ?? ทำไมราคาต่างเยอะพอดู แล้วมีบริการหลังการขายป่าวอ่าคะ ??

แต่คาดว่าจะไปซื้อที่ i-mobile บางกะปิ อะ... ช่วยแนะนำหน่อยละกัน กำลังจะถอย

ขอบคุณมากมายมหาศาลเลยน๊า...

Very Happy
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 10:48  

ที่บอกว่าเพิ่มเงิน 600 จะได้เพิ่มเป็น 256 เมก อ่ะครับ รบกวนตอบอีกทีได้มั้ยครับ ว่าสาขาที่ไหน ถ้าเวลาพนักงานที่นี่ถาม จะได้อ้างเค้าถูกงัยครับ เผื่อบางสาขามันหัวเส เอาแยกไว้ขายเพิ่มแพง ๆ ช่วยบอกสาขาหน่อยนะคราบบบ จะขอบพระคุณอย่างมาก อิอิ
*_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 11:58  

ระหว่าง BenQ s700, LG T5100 และก็ Nokia 6260 เลือกรุ่นไหนดีคะ
ืืnomhok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ??? cmtech
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 13:08  

ถ้าเป็น s700 กับ 6230 เนี่ยว่ารุ่นไหนดีกว่ากันนะเหมือนคุณสมบัติก็พอๆกัน ตอนนี้ราคาก็ใกล้เคียงกันแล้วด้วยอ่ะเวลาใช้งาน 6230 น่าจะไม่ค่อยมีปัญหามาก แต่พอทราบมั้ยคะ ว่า s700 มีปัญหาเยอะหรือป่าว ถ้าเป็นคุณจะเลือกรุ่นไหนค่ะ ตอนนี้ยังลังเลอยู่ กลัวบริการหลังการขายด้วยถ้าชื้อที่ศูนย์อ่ะ พอจะมีร้านแนะนำบ้างมั้ยค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่ช่วยตอบที่โพสไว้ ขอบคุณค่ะ

[size=9]ถ้าเป็นคุณจะเลือกรุ่นไหน[/size]
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 18:46  

ZEZA-TOM ผู้เขียน:
ที่บอกว่าเพิ่มเงิน 600 จะได้เพิ่มเป็น 256 เมก อ่ะครับ รบกวนตอบอีกทีได้มั้ยครับ ว่าสาขาที่ไหน ถ้าเวลาพนักงานที่นี่ถาม จะได้อ้างเค้าถูกงัยครับ เผื่อบางสาขามันหัวเส เอาแยกไว้ขายเพิ่มแพง ๆ ช่วยบอกสาขาหน่อยนะคราบบบ จะขอบพระคุณอย่างมาก อิอิ

ผมซื้อจาก0ไอโมบายเชียงใหม่ครับ
BiTCH182
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 18:24  

ดาวน์โหลดเกมจาวาได้มะอ่ารุ่นนี้ ?? Laughing
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? ??? cmtech
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 19:33  

ืืnomhok ผู้เขียน:
ถ้าเป็น s700 กับ 6230 เนี่ยว่ารุ่นไหนดีกว่ากันนะเหมือนคุณสมบัติก็พอๆกัน ตอนนี้ราคาก็ใกล้เคียงกันแล้วด้วยอ่ะเวลาใช้งาน 6230 น่าจะไม่ค่อยมีปัญหามาก แต่พอทราบมั้ยคะ ว่า s700 มีปัญหาเยอะหรือป่าว ถ้าเป็นคุณจะเลือกรุ่นไหนค่ะ ตอนนี้ยังลังเลอยู่ กลัวบริการหลังการขายด้วยถ้าชื้อที่ศูนย์อ่ะ พอจะมีร้านแนะนำบ้างมั้ยค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่ช่วยตอบที่โพสไว้ ขอบคุณค่ะ

[size=9]ถ้าเป็นคุณจะเลือกรุ่นไหน[/size]

ขอตอบว่าผมเลือกs700 (เพราะซื้อมาใช้เดือนกว่าๆแล้ว)

ข้อเปรียบเทียบระหว่าง2รุ่นนี้ (เท่าที่ผมรู้)
s700
1ฝาพับ
2มีเสา(รับส่งสัญญาณได้ดีกว่า)
3มี2จอ
4ฟังmp3ได้(stereo)
5ถ่ายรูปได้(กลางวันชัด กลางคืนห่วย)
6ถ่ายวีดีโอได้และมีเสียง(ไม่จำกัดเวลา พูดง่ายๆถ่ายจนเมมเต็ม)
7ดูดีมีชาติตระกูล(ไฮโซ)
8สวย
9ผมชอบ(เกี่ยวกันมั้ยนี่)
10แพง(แน่นอนอยู่แล้วล่ะ)
11ถ้าคิดออกเดี๋ยวจะมาบอก

6230
1มีจอเดียว สีน้อยกว่าs700
2ถ่ายรูปชัดกว่า
3ถ่ายวีดีโอได้แต่จำกัดเวลา
4ฟังmp3และวิทยุfm (โมโนครับ เสียงห่วยกว่า s700 )
5มีบลูทูธ(ไม่เห็นจำเป็นเลย อุปกรณ์แพงอีก เปลืองตัง)
6มีดีตรงที่ รองรับเทคโนโลยี EDGE, GPRS, HSCSD, TCP/IP (ตรงนี้ใช้บ่อยป่าวล่ะ)
7สวย
8ดูดี(เหมาะสำหรับคุณผู้หญิง)
9แพงตรงคำว่า NOKIA
10ตอนทำหล่นน่าจะทนกว่า
11คิดไม่ออก

เลือกซื้อที่ฟังก์ชั่นหรือรูปทรงแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ
Makoto[n]
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 20:55  

เหอะๆ วันนี้ไปลองเครื่องจริงมาแล้วครับ
MP3 ดังมากๆๆ เสียงดังจริงๆ ออกไปทางแหลมๆ ผมให้คะแนน9 เต็ม 10 เลยตรงนี้ เสียงดีมากๆ ดีกว่า 6230 ของเพื่อนที่เคยเล่นอีก ส่วนที่ฟังจากหูฟัง ยังไม่ได้ลองครับ พี่ที่ร้านมองหน้าแล้วไปยืนเล่นซะตั้งนาน - -* อีกที่นึง ไฟสีฟ้าตรงปุ่มสวยดี สว่างดี
จอด้านใน ชัดมาก ด้านนอกไม่ได้ดูเพราะมีสติ๊กเกอร์แปะอยู่

อยากติเรื่องปุ่มด้านบนอ่ะ กดผิดกดถูกเป็นว่าเล่นเลย มันเล่นติดกันซะงั้น
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 08:07  

แล้วs700กับsmartphone v1 ของmobil from advancd ที่โฆษณา ในนสพ.เมื่อวานอ่ะครับ?
6900เอง เปงสมาร์ทโฟนด้วยอ่า แต่ยังไม่ทราบรายละเอียดของตัวเครื่องเท่าไหร่เลย

ตัวไหนน่าจะคุ้มค่ากว่ากันอ่าครับ?
earncute
Year's Star

หัวข้อ : papasie
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 13:09  

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยว่าระหว่า se s700 กับ ben Q s700 รุ่นนี้อันไหนดีกว่ากันคะ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างเพราะว่ากำลังชั่งใจว่าจะซื้อรุ่นไหนดี แล้วผลระยะยาวมันจะเป็นอย่างไรบ้างคะ
รบกวนด้วยคะ ไม่รู้จริงๆ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 14:31  

pongchay ผู้เขียน:
แล้วs700กับsmartphone v1 ของmobil from advancd ที่โฆษณา ในนสพ.เมื่อวานอ่ะครับ?
6900เอง เปงสมาร์ทโฟนด้วยอ่า แต่ยังไม่ทราบรายละเอียดของตัวเครื่องเท่าไหร่เลย

ตัวไหนน่าจะคุ้มค่ากว่ากันอ่าครับ?

เป็นของยี่ห้ออะไรเหรอครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: papasie
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 14:53  

earncute ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยว่าระหว่า se s700 กับ ben Q s700 รุ่นนี้อันไหนดีกว่ากันคะ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างเพราะว่ากำลังชั่งใจว่าจะซื้อรุ่นไหนดี แล้วผลระยะยาวมันจะเป็นอย่างไรบ้างคะ
รบกวนด้วยคะ ไม่รู้จริงๆ

นี่ก็เป็นรุ่นที่ผมเล็งไว้เหมือนกัน ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อ benq s700
ข้อเปรียบเทียบ(เท่าที่ผมรู้นะ)
se s700
1กล้องชัดกว่า
2ถ่ายวีดีโอได้(แต่จำกัดเวลา)
3สวย
4แพง

benq s700
1กล้อง(ก็เท่าที่บอก กลางวันชัด กลางคืนห่วย)
2ถ่ายวีดีโอได้(คุณภาพดีพอสมควร และไม่จำกัดเวลา)
3สวย(สำหรับผม)
4ราคาเทียบกับฟังก์ชั่นแล้ว ถือว่าถูกมากๆ

ลองเปรียบเทียบกันหลายๆรุ่นก่อนที่จะตัดสินใจ เพราะคงไม่ค่อยได้เปลี่ยนบ่อยๆเหมือนรุ่นเก่าๆ

ปล. benq s700 ผมซื้อมาเพื่อดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ถ่ายวีดีโอ โทรคุยกับแม่..

ฟังก์ชั่นไหนครงกับความต้องการมากที่สุดก็เลือกซื้อรุ่นนั้นเลยครับ
earncute
Year's Star

หัวข้อ : thx cmtech.
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 20:37  

ขอบคุณมากนะคะ คุณcmtech. แต่อยากจะรบกวนถามอีกสักนิดว่าคุณใช้benQ s700มาเป็นระยะเวลาเท่าไรแล้วคะ แล้วไม่ทราบว่ามันมีอาการerror บ้างไหม แล้วถ้าเราเพิ่มหน่วยความจำไปสูงๆเครื่องจะรวนไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: thx cmtech.
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 22:00  

earncute ผู้เขียน:
ขอบคุณมากนะคะ คุณcmtech. แต่อยากจะรบกวนถามอีกสักนิดว่าคุณใช้benQ s700มาเป็นระยะเวลาเท่าไรแล้วคะ แล้วไม่ทราบว่ามันมีอาการerror บ้างไหม แล้วถ้าเราเพิ่มหน่วยความจำไปสูงๆเครื่องจะรวนไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ซื้อมาใช้เดือนกว่าๆแล้ว
ก็มีค้างบ้างตอนเสียบกับคอม(ใช้card reader ซะ ตัดปัญหาผมก็ใช้อยู่)
ลองใส่512(ยืมชาวบ้านมา) ยังไม่รวน

ปัญหาพวกนี้ถือเป็นเรื่องไม่แปลกครับสำหรับมือถือที่ใช้ mini sd card
มือกีต้าร์แมงกะพรุน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 22:03  

แหมๆๆ ท่าน cmtech ตอบมันมือคนเดียวเลยนะท่าน จ๋งจ๋าน(อิๆๆ ซี้กาน) ช่วยๆ อืมๆ กล้องของ s700เนี่ย ที่ท่านcmtechบอกว่า กลางวันชัด กลางคืนห่วยเนี่ย ถูกต้องเลยคร้าบ
แต่ก็นะ มันไม่ห่วยมากๆมายอะไรนักหรอก นะทุกๆท่าน เดี๋ยวจะตกจาย ถ่ายกลางวันนะชัดเจนมากๆ เห็นกระทั้งรูขุมขน(รีบใช้ครีมกระชับรูขุมขนด่วน^0^) ส่วนกลางคืนต้องดูแสงดูมุมดีๆครับ จะใช้ยากหน่อยกลางคืน ถ้าถ่ายกลางคืนเนี่ย ในหน้าจอเห็นตรงไหนมันเป็นเม็ดๆๆ ขึ้นมาแสดงว่าแสงน้อยไปครับ ต้องดูแสงดีๆตอนกลางคืนอ่ะนะ กลางวันถ่ายมันไปเหอะ ชัดโคตร(นั่งบ้ากับมันมานานมากแย้ว) เรื่องปัญหาของเจ้าตัวนี้ เท่าที่เจอนะครับ รู้สึกจะมีแค่ ตอนlinkกับcomอ่ะคับ บางทีโทรศัพท์มันจะดับ ไปเฉยๆ แค่นั้นซึ่ง ท่านcmtechได้ตรวจสอบผู้ใช้รายอื่นมาประมาณ4-5คน บอกว่าเป็นเหมือนกันหมด (ใช่มั้ยท่าน) ไม่ใช่เรื่องใหญ่มั้งนะ เพราะก็แค่บางที่ ดับก็เปิดใหม่ หุๆ
ส่วนถ้าให้เลือกนี่s700 กับ nokia นี่ผมเลือกs700มาแว้วอ่ะ ก็สวยไปหมด ทั้งเครื่อง ทั้งหน้าจอ ราคาไม่แพงเว่อร์ ลูกเล่นอลังการ ไม่รู้จาไปเสียตังค์กับtechnologyที่ไม่ได้ใช้ทำไม สำหรับผมนะ wallpaperของเครื่องนี้ เลือกได้พร้อมกัน10รูป มันจะสับเปลี่ยนไปได้เรื่อยๆ ทั้งจอนอกจอใน ไม่เบื่อๆ VDO ก็ดูภาพแบบ wide screenได้อีก โอววววว ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆครับกับ i-mobile แต่แนะนำครับ ดีๆๆๆมั่กๆๆ
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 22:19  

ตอนนี้กี่บาทคับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 22:19  

กี่บาทครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 22:56  

นั่นดิ ตอนนี้กี่บาทครับ ผมขี้เกียจไปเดินดู เพราะผมซื้อมาแล้ว Laughing
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 01:00  

นี่เลยครับ ตัวนี้เลย
http://www.mrpalm.com/mfa/review/v1.php
และอีกลิงค์นึงครับ
http://www.siamphone.com/catalog/smartphone/spv.php ตัวนี้จะเป็นของออเร้นนะครับ แต่สเป็คเครื่องจะคล้ายๆกัน

ทีแรกs700ก็มาวินอยู่หรอก ตอนนี้เริ่มมีคู่แข่งซะแล้วแฮะ
แถมยังเป็นสมาร์ทโฟนซะด้วย^^"
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 01:02  

เอ้า ศูนย์i-mobile 13,700 บาท ราคาเดียวกับที่ผมซื้อ ถ้าร้านข้างนอก ผมเคยถามบนมาบุญครอง ก่อนไปซื้อที่ศูนย์ ประมาณ12,xxxบาท จำ3ตัวท้ายไม่ได้ครับ q-_-p
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 01:03  

อ้อ ลืมบอกไป ราคาsmartphone v1 แค่6,900เท่านั้น!!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 01:04  

นี่เลยครับ ตัวนี้เลย
http://www.mrpalm.com/mfa/review/v1.php
และอีกลิงค์นึงครับ
http://www.siamphone.com/catalog/smartphone/spv.php ตัวนี้จะเป็นของออเร้นนะครับ แต่สเป็คเครื่องจะคล้ายๆกัน

ทีแรกs700ก็มาวินอยู่หรอก ตอนนี้เริ่มมีคู่แข่งซะแล้วแฮะ
แถมยังเป็นสมาร์ทโฟนซะด้วย^^"
ทำไมมันขายถูกจังหล่ะท่านพอทราบข้อมูลมะ แต่เครื่องค่อนข้างใหญ่เลยเนอะ s700นี่ละ สู้เว้ย!!! อิๆๆ
WiTT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 14:32  

นั่นจิครับ ไมถูกจัง 6900 เองอ่ะ มาบุญครองมาขายมั้ยอ่ะครับ (แต่ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เนอะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 19:30  

อินฟาเรดใช้ส่งข้อมูลได้ไหมครับ เคยเจอใน 6610i มันรับได้อย่างเดียวส่งไม่ได้ครับท่าน
.....???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 20:39  

รุ่นนี้ ส่ง E mial ได้ไม่ใช่ หรอ
อยากได้ไปหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 22:51  

แล้วถ้าปรียบเทียบ กะ 6170 อะคะ
เห็นว่าสองตัวนี้ราคาน่าจะใกล้เคียงกัน
อยากได้ไปหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 23:03  

อ่อ อีกนิดค่ะ คือ เปลี่ยนหน้ากากได้มั้ยคะ แล้ว คิดว่าสีดำกะเงินอันไหนสวยกว่ากัน เพราะ น่าใช้เหมือนกันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 23:06  

อยากทราบว่าดูหนังได้นานแค่ไหนคับ
DNS2087
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 23:07  

ไท่ทราบว่า BenQ S700 ลงจาวาร่ามกัมกับจาวาของมือถือยี่ห้ออื่นได้มั๊ยครับ แล้วโปรแกรมจำพวก LekLek Dictionary จะสามารถติดตั้งในรุ่นนี้ได้มั๊ยครับ
DNS2087
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 23:21  

อีกคำถามนึงนะครับ ที่ว่าเพิ่มเงินอีก 600 บาทได้ mem 256 mb อะครับ ไม่ทราบว่าได้ 256 mb อันเดียวเลย หรือว่า ได้ 128 mb 2 อันอะครับ......................<ที่ถามแปลกๆ อย่างงี้ก็เพราะว่า ที่ศูนย์ไอ-โมบาย สาขาสุราษฎร์ธานี เค้าให้เป็นกรณีหลังครับ พี่พนักงานบอกฟันธงมาว่าตอนนี้ mini sd card มีสูงสุดแค่ 128 mb>
คนมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? BenQ s700
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 02:26  

คือว่าผมเพิ่งซื้อเครื่อง BenQ s700 มาได้ประมาณเดือนนึง คือชอบลูกเล่นของมันและที่สำคัญคือเรื่อง mp3 กับถ่ายภาพ VDO ได้ไม่จำกัดซึ่งน่าสนใจมาก ก็เลยตัดสินใจซื้อ โดยรวมใช้ไปแล้วก็พอใจมาก ทั้ง mp3 VDO แล้วก็กล้องถ่ายภาพ ลูกเล่นต่างๆ

ปรากฏว่ามาพบปัญหาตอนทำการเชื่อมต่อกับคอมฯ คือการเชื่อมต่อของเครื่องนี้จะทำใน 2 ลักษณะ คือเป็นตัว card reader อ่าน mini sd แล้วเชื่อมต่อกับคอมฯ ซึ่งตรงนี้ไม่มีปัญหาอะไร ใช้งานได้สะดวกดี การถ่ายข้อมูล mp3 หรือรูปภาพทำได้ง่ายๆ

แต่ สำหรับการเชื่อมต่ออีกแบบคือ การ sync. ระหว่างเครื่องคอมฯ กับ ข้อมูลในเครื่องมือถือ (มีปัญหามากๆ ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องผมคนเดียวรึเปล่านะ) ซึ่งเครื่องเองก็จะเก็บข้อมูลใน 2 ลักษณะเหมือนกัน คือลง mini sd กับลงในความจำของเครื่อง การจะเอาข้อมูลที่อยู่ในความจำของเครื่องออกมา คือต้อง sync. โดยต่อสาย USB เข้ากับคอมฯแล้วใช้โปรแกรมที่ให้มาพร้อมกับแผ่น CD เป็นตัว sync. แต่ปรากฏว่า ไม่สามารถถ่ายข้อมูลได้ หรืออาจจะได้บ้างบางครั้ง แต่ส่วนใหญ่ fail ตลอด
ที่สำคัญ พอเกิดการ fail เครื่องมือถือก็จะ hang ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องถอดแบตฯ ออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ และก็ยังมีอาการ hang ต่อมาถึงแม้ไม่ได้ทำการเชื่อมต่อคอมฯ คือใช้อยู่ดีๆ ก็ค้าง ผมก็เลยเอาไปเข้าศูนย์ของ i-mobile เค้าบอกว่าโปรแกรมในตัวมือถือมีปัญหา ผมก็เลยให้เค้าล้างเครื่องแล้วลงโปรแกรมใหม่ แต่ปรากฎลงมาใหม่แล้วก็ยังคงเป็นเหมือนเดิม การเชื่อมต่อยังคงมีปัญหาอยู่ แต่อาการ hang หายไป(มั้ง) เพราะยังไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร ผมคงต้องไปเอาเข้าศูนย์อีกรอบ

ถ้าหากใครมีปัญหาเหมือนผมหรือว่าไม่มีปัญหาช่วยเข้ามาให้คำแนะนำหน่อยว่าต้องทำยังไง เพราะผมก็ลองทุกทางแล้ว ต่อ PC ลองมาแล้ว 2 เครื่อง โน้ตบุ๊ค อีก 1 ตัว ก็ยังมีปัญหาเหมือนกันอยู่ดี หวังว่าปัญหานี้คงจะมีทางแก้นะ เพราะผมยังถูกใจ mp3 กับ VDO ของ s700 นี่อยู่ แต่ปัญหาเรื่อง hang แล้วค้างไปเลยนี่รับไม่ได้จริงๆ

ปล.ไว้เข้าศูนย์แล้วได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้ฟังอีกรอบ Crying or Very sad
Patrick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 09:21  

mini SDcard จะเอาออกมาต้องปิดเครื่องก่อนปะคับ หรือดึงออกเลยได้?
321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 11:52  

รุ่นนี้สามารถโหลด True Tone ได้รึเปล่างับ
321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 11:55  

รุ่นนี้สามารถโหลด True Tone ได้รึเปล่างับ
321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 11:57  

nomhok
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????? ??? cmtech
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 12:34  

แล้วถ้าเป็น 6260 ล่ะ จะดีกว่า s700 มั้ย

ขอตอบว่าผมเลือกs700 (เพราะซื้อมาใช้เดือนกว่าๆแล้ว)

ข้อเปรียบเทียบระหว่าง2รุ่นนี้ (เท่าที่ผมรู้)
s700
1ฝาพับ
2มีเสา(รับส่งสัญญาณได้ดีกว่า)
3มี2จอ
4ฟังmp3ได้(stereo)
5ถ่ายรูปได้(กลางวันชัด กลางคืนห่วย)
6ถ่ายวีดีโอได้และมีเสียง(ไม่จำกัดเวลา พูดง่ายๆถ่ายจนเมมเต็ม)
7ดูดีมีชาติตระกูล(ไฮโซ)
8สวย
9ผมชอบ(เกี่ยวกันมั้ยนี่)
10แพง(แน่นอนอยู่แล้วล่ะ)
11ถ้าคิดออกเดี๋ยวจะมาบอก

6230
1มีจอเดียว สีน้อยกว่าs700
2ถ่ายรูปชัดกว่า
3ถ่ายวีดีโอได้แต่จำกัดเวลา
4ฟังmp3และวิทยุfm (โมโนครับ เสียงห่วยกว่า s700 )
5มีบลูทูธ(ไม่เห็นจำเป็นเลย อุปกรณ์แพงอีก เปลืองตัง)
6มีดีตรงที่ รองรับเทคโนโลยี EDGE, GPRS, HSCSD, TCP/IP (ตรงนี้ใช้บ่อยป่าวล่ะ)
7สวย
8ดูดี(เหมาะสำหรับคุณผู้หญิง)
9แพงตรงคำว่า NOKIA
10ตอนทำหล่นน่าจะทนกว่า
11คิดไม่ออก

เลือกซื้อที่ฟังก์ชั่นหรือรูปทรงแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ
nomhok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 12:36  

nokia 6260 จะดีกว่า ben q s700 หรือป่าวค่ะ ท่านผู้ชม เปลี่ยนใจทางนี้อีกแล้ว....
ซี่ซี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : handy drive ????????????? ??? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 15:24  

อยากถามว่า Handy drive ที่ฟังเพลงได้ กับ มือถือที่ฟังเพลงได้

อยากทราบว่า เสียงไหนดีกว่ากันอ่ะ

อืมใครรู้บ้าง[/b]
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? BenQ s700
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 21:21  

คนมีปัญหา ผู้เขียน:
คือว่าผมเพิ่งซื้อเครื่อง BenQ s700 มาได้ประมาณเดือนนึง คือชอบลูกเล่นของมันและที่สำคัญคือเรื่อง mp3 กับถ่ายภาพ VDO ได้ไม่จำกัดซึ่งน่าสนใจมาก ก็เลยตัดสินใจซื้อ โดยรวมใช้ไปแล้วก็พอใจมาก ทั้ง mp3 VDO แล้วก็กล้องถ่ายภาพ ลูกเล่นต่างๆ

ปรากฏว่ามาพบปัญหาตอนทำการเชื่อมต่อกับคอมฯ คือการเชื่อมต่อของเครื่องนี้จะทำใน 2 ลักษณะ คือเป็นตัว card reader อ่าน mini sd แล้วเชื่อมต่อกับคอมฯ ซึ่งตรงนี้ไม่มีปัญหาอะไร ใช้งานได้สะดวกดี การถ่ายข้อมูล mp3 หรือรูปภาพทำได้ง่ายๆ

แต่ สำหรับการเชื่อมต่ออีกแบบคือ การ sync. ระหว่างเครื่องคอมฯ กับ ข้อมูลในเครื่องมือถือ (มีปัญหามากๆ ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องผมคนเดียวรึเปล่านะ) ซึ่งเครื่องเองก็จะเก็บข้อมูลใน 2 ลักษณะเหมือนกัน คือลง mini sd กับลงในความจำของเครื่อง การจะเอาข้อมูลที่อยู่ในความจำของเครื่องออกมา คือต้อง sync. โดยต่อสาย USB เข้ากับคอมฯแล้วใช้โปรแกรมที่ให้มาพร้อมกับแผ่น CD เป็นตัว sync. แต่ปรากฏว่า ไม่สามารถถ่ายข้อมูลได้ หรืออาจจะได้บ้างบางครั้ง แต่ส่วนใหญ่ fail ตลอด
ที่สำคัญ พอเกิดการ fail เครื่องมือถือก็จะ hang ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องถอดแบตฯ ออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ และก็ยังมีอาการ hang ต่อมาถึงแม้ไม่ได้ทำการเชื่อมต่อคอมฯ คือใช้อยู่ดีๆ ก็ค้าง ผมก็เลยเอาไปเข้าศูนย์ของ i-mobile เค้าบอกว่าโปรแกรมในตัวมือถือมีปัญหา ผมก็เลยให้เค้าล้างเครื่องแล้วลงโปรแกรมใหม่ แต่ปรากฎลงมาใหม่แล้วก็ยังคงเป็นเหมือนเดิม การเชื่อมต่อยังคงมีปัญหาอยู่ แต่อาการ hang หายไป(มั้ง) เพราะยังไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร ผมคงต้องไปเอาเข้าศูนย์อีกรอบ

ถ้าหากใครมีปัญหาเหมือนผมหรือว่าไม่มีปัญหาช่วยเข้ามาให้คำแนะนำหน่อยว่าต้องทำยังไง เพราะผมก็ลองทุกทางแล้ว ต่อ PC ลองมาแล้ว 2 เครื่อง โน้ตบุ๊ค อีก 1 ตัว ก็ยังมีปัญหาเหมือนกันอยู่ดี หวังว่าปัญหานี้คงจะมีทางแก้นะ เพราะผมยังถูกใจ mp3 กับ VDO ของ s700 นี่อยู่ แต่ปัญหาเรื่อง hang แล้วค้างไปเลยนี่รับไม่ได้จริงๆ

ปล.ไว้เข้าศูนย์แล้วได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้ฟังอีกรอบ Crying or Very sad

เข้าเมนูไปเซตการเชื่อมต่อในมือถือก่อนเสียบกับคอมหรือยังครับ มีเลือกอยู่2แบบ มี pc syn กับ แบบตัวอ่าน reader ไม่ทราบว่ามองข้ามตัวนี้ไปหรือเปล่า

ในส่วนของเรื่องแฮ้ง ในช่วงแรกๆผมก็เป็นเหมือนกันตอนที่ต่อกับคอมหรือบางที ตอนที่เปิดเครื่องไว้ไม่ได้ต่อกับคอมเครื่องก็ดับไปเองเป็นบางครั้ง แต่หลายวันมานี้ปัญหาเครื่องดับไม่มีแล้ว(ยังไม่ได้เอาไปซ่อม) ไม่ทราบสาเหตุเป็นเพราะอะไร ทุกวันนี้ก็ใช้มาเรื่อยๆ แต่มีปัญหาอย่างเดียว เครื่องไม่สั่น อาจเป็นเพราะโปรแกรม คงต้องเอาไปลงใหม่
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 21:24  

Patrick ผู้เขียน:
mini SDcard จะเอาออกมาต้องปิดเครื่องก่อนปะคับ หรือดึงออกเลยได้?

รุ่นนี้ไม่เหมือน QD ต้องปิดเครื่องก่อน ไม่งั้นการ์ดพังครับผม
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 21:28  

321 ผู้เขียน:

โหลดได้

แต่ ในเมื่อรุ่นนี้สามารถใช้ เพลงmp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้

แล้วจะโหลด True Tone มาให้เปลืองเงินทำไมครับ(ผมรู้ว่ารวย)

ปล. โพสครั้งเดียวก็พอครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 21:32  

nokia 6260 จะดีกว่า ben q s700 หรือป่าวค่ะ ท่านผู้ชม เปลี่ยนใจทางนี้อีกแล้ว....

ไม่ทราบว่าไปดู 6260 ตัวจริงมาหรือยังครับ Question
มันใหญ่จนคุณอาจต้องวางลงที่เดิมก็เป็นได้
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: handy drive ????????????? ??? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 21:43  

ซี่ซี่ ผู้เขียน:
อยากถามว่า Handy drive ที่ฟังเพลงได้ กับ มือถือที่ฟังเพลงได้

อยากทราบว่า เสียงไหนดีกว่ากันอ่ะ

อืมใครรู้บ้าง[/b]

Handy drive ปัจจุปันนี้มีออกมาให้เลือกมากมายหลายยี่ห้อทั้งและราคาคุณภาพก็แตกต่างกันไป
แล้วมือถือเดี๋ยวนี้ ทำได้ทั้งดูหนังฟังเพลงเล่นเกมได้ในเครื่องเดียวกัน คุณภาพเสียงก็เท่าที่เห็นนั้นแหละครับ ทำได้เท่านี้ก็ถือว่าสุดยอดแล้วน่ะ
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 22:27  

โดยส่วยตัวชอบ เบนคิว S700 มากกว่าครับ เพราะเห็นขนาดของ 6260 ก็วางลงไปที่เดิมจนได้
แล้วก็ มันต่างกันตรงที่ฝ่ายนึงเป็นสมาร์ทโฟน ซึ่งมันยืดหยุ่นมากกว่าในเรื่องความสามารถ ลงโปรแกรมเพิ่มได้เยอะ มีลูกเล่นมาก แต่ต้องแลกด้วยขนาดของมัน และกล้อง vga ที่พอหันด้านข้างถ่ายแล้วไม่ได้ขนาดที่ vga (640*480)

แต่ S700 ดูท่าทางด้าน มัลติมีเดียจะดีกว่านะครับ mp3 ดังและชัดกว่าอย่างเห็นได้ชัด
(ดังมาก ถึง มากๆ )
ฟังจากหูฟังก็สเตอริโอ ดูหนัง widescreen ก็ได้ แต่จะเสียตรงที่ว่า ไม่มี FM เท่านั้นแหละ

แล้วแต่คนชอบครับ อยากให้ไปลองเครื่องจริงก่อนแล้วลองชั่งใจตัวเองดูว่าชอบใครมากกว่ากัน
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 22:40  

ไม่จำเป็นครับ..ดึงได้โดยสะดวก
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 22:47  

ราคาล่าสุด nasa mbk 12,570 บาท ประกัน0 ขายปลีกในราคาขายส่ง ถูกสุดแล้ว เท่าที่เดินดูครับ แต่ถ้า 0 i-mobile 13,700...
คนมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? BenQ s700
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 01:48  

เข้าเมนูไปเซตการเชื่อมต่อในมือถือก่อนเสียบกับคอมหรือยังครับ มีเลือกอยู่2แบบ มี pc syn กับ แบบตัวอ่าน reader ไม่ทราบว่ามองข้ามตัวนี้ไปหรือเปล่า

ในส่วนของเรื่องแฮ้ง ในช่วงแรกๆผมก็เป็นเหมือนกันตอนที่ต่อกับคอมหรือบางที ตอนที่เปิดเครื่องไว้ไม่ได้ต่อกับคอมเครื่องก็ดับไปเองเป็นบางครั้ง แต่หลายวันมานี้ปัญหาเครื่องดับไม่มีแล้ว(ยังไม่ได้เอาไปซ่อม) ไม่ทราบสาเหตุเป็นเพราะอะไร ทุกวันนี้ก็ใช้มาเรื่อยๆ แต่มีปัญหาอย่างเดียว เครื่องไม่สั่น อาจเป็นเพราะโปรแกรม คงต้องเอาไปลงใหม่

ไม่ได้ลืมครับ คือผมปรับการเชื่อมต่อ USB เป็นแบบ mini disc สำหรับอ่านข้อมูลใน card ซึ่งตรงนี้ไม่มีปัญหา แล้วก็ปรับการเชื่อต่อ USB เป็นแบบ sync. สำหรับการอ่านข้อมูลจากตัวเครื่องโดยใช้โปรแกรมที่ให้มากับแผ่น แต่ตัวนี้ส่งข้อมูลไม่ได้เลยครับ ค้างประจำ ตอนนี้ก็เลยคิดว่าจะโทรไปสอบถามทางศูนย์ของ BenQ เลย หรืออาจจะเอาเข้าไปลองลงโปรแกรมใหม่อีกทีที่ศูนย์ BenQ คือถ้ายังไม่หายอีก ก็ต้องดูว่าเครื่องอื่นมีปัญหาเหมือนกันรึเปล่า ถ้าเครื่องอื่นไม่เป็น ผมคงต้องขอให้เปลี่ยนเครื่องให้ ไม่รุ้จะได้รึเปล่า เครื่องเพิ่งซื้อมาได้ยังไม่ถึงเดือนเลย
pink
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 12:58  

มีรูปคนโทรเข้าเป็นvdoเลยหรอ
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 14:40  

เปรียบเทียบรุ่นนี้กะ LG t5100 ชอบรูปลัก LGมากๆ อะ แต่ฟังชั่นสู้รุ่นนี้ไม่ได้เลย เอาไดหนอ ส่วน ซัมซุงp750 นี่ก้อสวย แพงจัด โอยเลือกไม่ถูก
witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 16:55  

อยากให้ลองเปรียบเทียบ s700 กับ pana x700 จังนะครับ ที่นอกจากต่างที่ symbian แล้วส่วนของฟังก์ชั่นอื่นๆ เทียบกันแล้วอันไหนคุ้มค่ากว่ากัน
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 17:36  

รุ่นนี้ มีระบบ OS ป่าวอ่ะครับ แล้ว เปลี่ยน Them ได้ไหมคับ ตกลง ส่ง E-mail ได้ไหม
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 17:39  

อิอิ เมื่อไร จะตังครบหว่า อีกนิดเองๆๆๆ
amiyama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? cmtech ??????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 18:00  

แบบว่าเพิ่งซื้อให้แฟนไปน่ะครับ แล้วแฟนก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่นักอ่ะ ตอนนี้ก็เป็นปัญหาอ่ะครับคือ

1. โหลดเพลงไม่ได้อ่ะ
2. ถ่ายรูปแล้วไปโหลดในคอม card reader ของ notebook …มันไม่ขึ้นภาพเลย มีแต่รายละเอียดพวก day/date, file…..อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
3. พอเอาลงไปใส่ใน comp..ไอ้พวกเพลงกะ วีดิโอหายอ่ะครับ แต่ตั้งปลุกยังมีเพลงนั้นๆอยู่อ่ะ

ช่วยทีนะค้าบบบ
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 18:14  

กำ พอเราถามหน่อยว่ามี 128 กับ 256 ใช่ไหมคับ หันหนีเลย เลยว่าจะลองเครื่องซักหน่อย ก็เดินหนีไปเลย นิสัยแย่มากเลยพนักงาน i-mobie ไม่สนใจลูกค้าเลยนี่หว่า เหน ตู แต่งตัวธรรมดา ไม่สนใจ เซ็ง
Makoto[n]
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 18:37  

figgaro ผู้เขียน:
กำ พอเราถามหน่อยว่ามี 128 กับ 256 ใช่ไหมคับ หันหนีเลย เลยว่าจะลองเครื่องซักหน่อย ก็เดินหนีไปเลย นิสัยแย่มากเลยพนักงาน i-mobie ไม่สนใจลูกค้าเลยนี่หว่า เหน ตู แต่งตัวธรรมดา ไม่สนใจ เซ็ง

สาขาไหนอ่ะครับ ทำไม - -*
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 18:41  

ฟิว คับ ฟิว
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? cmtech ??????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 19:23  

amiyama ผู้เขียน:
แบบว่าเพิ่งซื้อให้แฟนไปน่ะครับ แล้วแฟนก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่นักอ่ะ ตอนนี้ก็เป็นปัญหาอ่ะครับคือ

1. โหลดเพลงไม่ได้อ่ะ
2. ถ่ายรูปแล้วไปโหลดในคอม card reader ของ notebook …มันไม่ขึ้นภาพเลย มีแต่รายละเอียดพวก day/date, file…..อะไรประมาณนี้อ่ะครับ
3. พอเอาลงไปใส่ใน comp..ไอ้พวกเพลงกะ วีดิโอหายอ่ะครับ แต่ตั้งปลุกยังมีเพลงนั้นๆอยู่อ่ะ

ช่วยทีนะค้าบบบ

1.คอมที่ใช้อยู่เป็น win อะไร ถ้า 98,me ต้องลงไดร์เว่อ ถ้าเป็น xp ไม่ต้องลง / โหลดไม่ได้เพราะ.. / ตอนเข้า My computer เห็นมี drive โผล่มาหรือเปล่า
2.หมายถึงถอดการ์ดไปเสียบกับ card reader ของ notebook ใช่ป่าวครับ เราไม่สามารถเปิดดูไฟล์โดยตรงจาก sd card ได้ ฉะนั้น ต้อง copy ไว้ในคอมก่อนแล้วค่อยมาเปิดดูได้ครับผม
3.หมายถึงเอามือถือต่อกับคอมใช่มั้ยครับ แล้วเข้าเมนูไปเซตการเชื่อมต่อในมือถือก่อนเสียบกับคอมหรือยังครับ มีเลือกอยู่2แบบ มี pc syn กับ แบบตัวอ่าน reader ต้องเซตเป็นแบบ ตัวอ่าน reader ครับผม

เครื่องใหม่จากศูนย์จะมีคู่มือแนบมาให้ครับลองศึกษาวิธีการใช้ก่อน
ผมซื้อมา2-3วันแรกก็เป็นเหมือนคุณแหละครับ ถ้าไม่ได้คู่มือละก็ แย่เลย
Patrick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 20:57  

รุ่นนี้ไม่เหมือน QD ต้องปิดเครื่องก่อน ไม่งั้นการ์ดพังครับผม

octopus ผู้เขียน:

อืมม.. ตกลงดึงโดยไม่ปิดเครื่องนี่พังป่าวคับ?
แน็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 22:09  

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจากs700ค่ะด่วนดูได้ที่ไหนค่ะ
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะได้ไปซื้อมาใช้ค่ะ Laughing
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 22:39  

octopus ผู้เขียน:

อืมม.. ตกลงดึงโดยไม่ปิดเครื่องนี่พังป่าวคับ?

ตัวการ์ด(อาจจะ)ไม่พัง
แต่ข้อมูลข้างใน พัง100%

เพราะรุ่นนี้ไม่เหมือน QD ครับที่ใช้ซิมเบียน ก็เหมือน win95 เทียบกะ xp นั่นแหละ
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 22:55  

pink ผู้เขียน:
มีรูปคนโทรเข้าเป็นvdoเลยหรอ

ใช่ครับ สามารถทำได้
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 23:05  

-*- ผู้เขียน:
ฟิว คับ ฟิว

ตรงไหนครับ มีอยู่ 2 ที่นะที่ฟิว ใกล้ robinson ไม่ทราบนะครับ ถ้าใกล้กับลานแสดง พนักงานขายที่เป็นน้องผู้หญิงก็เอาใจใส่ดีนี่ครับ ยกเว้นพนักงานชาย รู้สึกว่า เธอเชิดๆไม่ค่อยอยากคุยกับลูกค้าสักเท่าไหร่แปลกๆ
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 23:05  

-*- ผู้เขียน:
ฟิว คับ ฟิว

ตรงไหนครับ มีอยู่ 2 ที่นะที่ฟิว ใกล้ robinson ไม่ทราบนะครับ ถ้าใกล้กับลานแสดง พนักงานขายที่เป็นน้องผู้หญิงก็เอาใจใส่ดีนี่ครับ ยกเว้นพนักงานชาย รู้สึกว่า เธอเชิดๆไม่ค่อยอยากคุยกับลูกค้าสักเท่าไหร่แปลกๆ
BiTCH182
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 01:02  

ชื้อมาแล้วอะค่ะ สีดำๆ

อยากรู้ว่ารุ่นนี้เอาภาพเคลื่อนไหว (หมายถึงพวกรูปการ์ตูนอะ มะช่ายที่ถ่ายจากกล้อง) มาเปน screensever ได้มะอะคะ ลองโหลดจากเวบแล้วมันไม่ได้อะ -''-

ช่วยทีน๊า ขอบคุณค่า Very Happy
BiTCH182
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 01:04  

อ่อ... ขออีกรอบค่ะ

ถ้าโหลดรูปจากคอมมาทำเปน screensever ได้อะ ใช้ไฟล์นามสกุลไหนอ่าคะ ลอง gif แล้วไม่ได้อ่า Confused

ขอบคุณอีกรอบค่ะ Very Happy
ตาลเองนะ
Year's Star

หัวข้อ : ?????? benqs700 ??????????????????????? ???minisd512??????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 03:56  

ผมซื้อมาในราคา 15900 ในช่วงที่ออกใหม่ๆเลย เท่าที่ใช้มาดังนี้
ก่อนจะเล่า ข้อดี ซึ่งผมเองชอบใจข้อดี ประมาณ80 %
ทั้งเรื่องของ mp3 กล้องและอื่นๆ การเชื่อมต่อกับ com
-เรื่องกล้องนั้น ลูกเล่นเยอะ ถ่ายตอนกลางวัน เจ๋งมากๆ
-mp3 เสียงดังฟังชัด
-ถ่ายvdo ชัดมากตอนกลางวัน เสียงชัดเจน
-ดูภาพ ได้ทั้ง แนวตั้งแนวนอน
-ดูภาพแบบสไลด์ประกอบเพลงได้ คล้ายเราดูภาพจาก power piont
-มี เอฟเฟ็คแต่งภาพ คล้ายฟังชั่นจาก photoshop แต่ภาพธรรมดาเป็นภาพเคลื่นไหวได้
-ถ่ายภาพตัวเองได้
-อัดเสียงได้
- กล้องซูได้เยอะดี แต่มัว

เรื่องเชื่อต่อ computerนั้น ส่วนใหญ่ที่เห็นถามๆกันในบอรืด ผมว่า ปัญหาอยู่ที่ การเซ็ท
pc ของท่านนั้นๆ ขึ้นอยู่กับระบบปฏิบัติการในเครื่องด้วย
สรุปผมชอบ ใครไม่ชอบก็ช่าง********โทรศัพท์เครื่องเดียวใช้ได้หลากหลาย*****
เพราะทุกวันนี้ ไปไหนมาไหน ไม่ต้องพก ไม่ต้องพหซาวน์เบา กะกล้องถ่ายรูปเลย

แต่ปัญหาคือ
1. มันดับบ่อย ดับเฉยๆ ไม่รู้ คนอื่นเป็นไหม ผิดปกติหรือเปล่า
2. ผมกำลังสั่งซื้อ minisd 512 mb ไม่รู้ว่า โทรศัพท์จะมองเห็นการ์ดไหม

ตอบหน่อยนะครับ livstick@yahoo.com
066509445 แจมกัน คนที่ใช้ benq s700 แลกไฟล์ vdoกัน
ผมทำไว้เยอะ
เช่น mvต่างๆ เกิร์ลลี่เบอร่่ เซ้กซี่แดนซ์ เต็มเพลงเยนะครับ เป็น mp4
แล้วก็ยังมี โป๊ๆ เปลือย ตลก ขำขัน ถ่ายเองบ้าง ตัดมาจากหนังบ้าง
มาแลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? benqs700 ??????????????????????? ???minisd512??????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 13:19  

ตาลเองนะ ผู้เขียน:
ผมซื้อมาในราคา 15900 ในช่วงที่ออกใหม่ๆเลย เท่าที่ใช้มาดังนี้
ก่อนจะเล่า ข้อดี ซึ่งผมเองชอบใจข้อดี ประมาณ80 %
ทั้งเรื่องของ mp3 กล้องและอื่นๆ การเชื่อมต่อกับ com
-เรื่องกล้องนั้น ลูกเล่นเยอะ ถ่ายตอนกลางวัน เจ๋งมากๆ
-ถ่ายvdo ชัดมากตอนกลางวัน เสียงชัดเจน
-ดูภาพแบบสไลด์ประกอบเพลงได้ คล้ายเราดูภาพจาก power piont
-มี เอฟเฟ็คแต่งภาพ คล้ายฟังชั่นจาก photoshop แต่ภาพธรรมดาเป็นภาพเคลื่นไหวได้

เรื่องเชื่อต่อ computerนั้น ส่วนใหญ่ที่เห็นถามๆกันในบอรืด ผมว่า ปัญหาอยู่ที่ การเซ็ท
pc ของท่านนั้นๆ ขึ้นอยู่กับระบบปฏิบัติการในเครื่องด้วย
สรุปผมชอบ ใครไม่ชอบก็ช่าง********โทรศัพท์เครื่องเดียวใช้ได้หลากหลาย*****
เพราะทุกวันนี้ ไปไหนมาไหน ไม่ต้องพก ไม่ต้องพหซาวน์เบา กะกล้องถ่ายรูปเลย

แต่ปัญหาคือ
1. มันดับบ่อย ดับเฉยๆ ไม่รู้ คนอื่นเป็นไหม ผิดปกติหรือเปล่า
2. ผมกำลังสั่งซื้อ minisd 512 mb ไม่รู้ว่า โทรศัพท์จะมองเห็นการ์ดไหม

ตอบหน่อยนะครับ livstick@yahoo.com
066509445 แจมกัน คนที่ใช้ benq s700 แลกไฟล์ vdoกัน
ผมทำไว้เยอะ
เช่น mvต่างๆ เกิร์ลลี่เบอร่่ เซ้กซี่แดนซ์ เต็มเพลงเยนะครับ เป็น mp4
แล้วก็ยังมี โป๊ๆ เปลือย ตลก ขำขัน ถ่ายเองบ้าง ตัดมาจากหนังบ้าง

คือ อยากรู้ว่ามันดูหนังได้นานไหม(แค่ไหน)คับ?
nomhok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 21:26  

คุณ octopus บอกว่า 12570 ไม่รู้ว่าสลับเลขป่าว ไปสอยมาแล้วอ่ะีที่ mbk 12750 ต่อได้แค่12700 เอง แต่ถ้าไม่สลับเลขเสียใจตายเลยอ่ะ ถูกกว่าตั้ง 200 อ่ะ คงไม่หรอกมั้งเราเดินหารุ่นนี้เมื่อยมากอ่ะ ไม่ค่อยมีคนเอามาขายเลยตอนนี้ ชร์าตแบตอยู่อ่ะ ยังไม่ได้ลองเล่นเลย แต่ว่าจะไปลง mp 3 ที่ไหนได้อ่ะ
เจอกันแล้วนะคนที่บอกว่าเดือนหน้าเจอกันเราไปสอยมาก็สีดำเหมือนกานอ่ะสวยอ่ะ สีดำอ่ะ
ในที่สุดก็เอารุ่นนี้มา แต่เคืองมากเลยตรงที่แบตไม่สมดุลกับตัวเครื่องเลยอ่ะ
ช่วยอ่านหน่อยนะ
maggot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....--***--...--***--
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 22:20  

คุณ octopus บอกว่า 12570 ไม่รู้ว่าสลับเลขป่าว ไปสอยมาแล้วอ่ะีที่ mbk 12750 ต่อได้แค่12700 เอง แต่ถ้าไม่สลับเลขเสียใจตายเลยอ่ะ ถูกกว่าตั้ง 200 อ่ะ คงไม่หรอกมั้งเราเดินหารุ่นนี้เมื่อยมากอ่ะ ไม่ค่อยมีคนเอามาขายเลยตอนนี้ ชร์าตแบตอยู่อ่ะ ยังไม่ได้ลองเล่นเลย แต่ว่าจะไปลง mp 3 ที่ไหนได้อ่ะ
เจอกันแล้วนะคนที่บอกว่าเดือนหน้าเจอกันเราไปสอยมาก็สีดำเหมือนกานอ่ะสวยอ่ะ สีดำอ่ะ
ในที่สุดก็เอารุ่นนี้มา แต่เคืองมากเลยตรงที่แบตไม่สมดุลกับตัวเครื่องเลยอ่ะ

ราคานี้จริงๆครับ ขายอยู่ที่ NASA มาบุญครองนั่นแหละครับ http://www.nasaphone.com/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....--***--...--***--
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 22:39  

maggot ผู้เขียน:

ราคานี้จริงๆครับ ขายอยู่ที่ NASA มาบุญครองนั่นแหละครับ http://www.nasaphone.com/

ใช่ราคานี้จริงๆครับ..อย่างไรก็ตามซื้อมาแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ผมเองซื้อตั้งแต่ 04/11/47 เรียกว่า เครื่องนี้ที่รอคอย ออกมาไม่ถึง 1 สัปดาห์เลย ราคา15,200 บาท ขอแสดงความยินดีกับมือถือเครื่องใหม่ครับ รีบๆลองนะครับ แรกๆจะงงๆหน่อย อะไรที่ไม่เข้าใจก็อ่านจากกระทู้เก่าๆได้ ผมก็ได้ความรู้จากที่นี่แหละที่ทำให้รู้สึกว่า เออ..มันคุ้มนะ เจ้าเครื่องเนี้ย
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 23:47  

BiTCH182 ผู้เขียน:

ถ้าโหลดรูปจากคอมมาทำเปน screensever ได้อะ ใช้ไฟล์นามสกุลไหนอ่าคะ ลอง gif แล้วไม่ได้อ่า Confused

ใช้ไฟล์ .gif ขนาด 320x240 ได้ครับผม ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ แต่การเคลื่อนไหวอาจหน่วงๆไปนิดนึง
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? benqs700 ??????????????????????? ???minisd512??????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 23:57  

แต่ปัญหาคือ

ผมทำไว้เยอะ

ใช่ครับที่ผมตัดสินใจเลือกรุ่นนี้เพราะถูกใจฟังก์ชั่นมากๆแล้วรูปทรงก็ดูดีมีชาติตระกูลไฮโซ(ใครไม่ชอบก็ช่าง)โอ้วให้ตายเถอะจอร์ช มันชนะใจผม ชั้นเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ Laughing

-- ช่วงอาทิตย์แรกๆผมก็เป็นเหมือนกันครับเปิดรับสายทิ้งไว้เครื่องดับไปเฉย พอใช้ไปได้ซักพักอาการนี้ก็หายไปเลยไม่รู้เพราะอะไร แล้วนี่ก็ยังไม่ได้เอาไปซ่อมด้วย

-- มองเห็นได้ทุกขนาดครับผมลองมาแล้ว(ยืมชาวบ้านมา)หายห่วงครับผม

ปล. แหม น่าจะเล่น msn เนอะ ไฟล์ผมก็แปลงไว้เยอะเหมือนกัน add มาแลกกันได้นะ peepongny@hotmail.com
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 00:02  

ถามว่า ดูหนังได้นานแค่ไหน
ตอบว่า คุณซื้อการ์ดมาขนาดไหน ก็ดูได้นานเท่านั้นครับผม (128mb/30-40min) ขนาดอื่นๆ ก็คูณ2เข้าไป
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 00:14  

แต่ว่าจะไปลง mp 3 ที่ไหนได้อ่ะ
ตอบว่า ถ้ามีคอมอยู่กับตัว ก็ไม่ต้องไปเสียเงินที่ร้านหรอกครับ

แล้วอีกอย่าง ถ้าเรารักที่จะใช้รุ่นนี้ ราคาไม่สำคัญหรอกครับ ผมซื้อมาใช้เดือนกว่าๆแล้วตอนนั้นราคาสด 15900 แล้วก็กัดฟันสอยมาจนได้เพราะผมชอบตัวนี้จริงๆ
zsdfsf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 00:37  

ซื้อมาเหมือนกัน ทำตก 1 ครั้งเครื่องเอ๋อเลยคับ
ฟังชั่นก็ดีน่ะ แต่ตอนนี้จะเปลี่ยนไปเป็น nokia เหมือนเดิม
ทนน่ะ 6600 ฮิตเหลือเกินแปลงดีวีดีมาดูชัดมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 01:11  

ถ้า sd512mb เครื่องจะรับได้ไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 01:18  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้า sd512mb เครื่องจะรับได้ไหมคับ

โทดทีคับโพสผิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 02:23  

BiTCH182 ผู้เขียน:

ใช้ไฟล์ .gif ขนาด 320x240 ได้ครับผม ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ แต่การเคลื่อนไหวอาจหน่วงๆไปนิดนึง

ลองแล้วอ่า แต่มะได้อ่าค่ะ จิงๆนิ Crying or Very sad
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 03:32  

ดูขนาดของภาพด้วยครับ เลือกให้พอดีกับหน้าจอเท่านี้ก็ใช้ได้แล้วครับผม
หรือถ้าหาไม่ได้จริงๆคงต้องเลือกwalpaper หลายๆรูปให้สลับกันแบบนี้ก็พอแก้ขัดไปได้
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 22:25  

แล้ว sd card 1 gb มันจะมองเห็นเปล่าอ่ะครับ

แล้วsdตอนนี้มันราคาเท่าไหร่มั่งอ่ะครับ
kos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 02:12  

ตอนนี้ก้อปีใหม่แร้ว ราคามันลงบ้างรึยางอ่า!!!
T^T ปีใหม่ กับ มือถือใหม่ๆ
รุ่นนี้ โดนสุดๆๆๆ ชอบฟังเพลงมากๆๆๆๆเรย
ฟังก์ชั่นก้อดีสุดๆไปเรย แจ่มมากๆๆๆๆๆ ชอบๆ
ว่าแต่ว่า ที่โคราช ไม่เหนจามีขายเรย
แร้วจาหาซื้อได้ที่ไหนอ่าาา เส้าเรย Confused
ตาลเองนะ
Year's Star

หัวข้อ : ????????? benq s700
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 02:18  

mi sd ที่ memorytoday.com 512 mb 3190
รับประกัน 5 ปี 45x เยี่ยมมาก ซื้อมาวันก่อน

ตอนนี้ยังเป็นปัญหาเดิม .................. 1.ดับเฉยๆ บ่อยมาก

2อยากใช้เป็นตัวเชื่อมต่อ อินเตอร์เน็ต ทาง notebook แต่setup ยังไงก็ไม่ได้
ลองทั้ง orange และ dtac แล้วก็ยังไม่ได้ ใครรู้เรื่อง mail มาบอกด้วย
ผมใช้ winme นะ
livstick@yahoo.com เมลล์มาบอกหน่อย มีรางวัลให้
************สวัสดีปีใหม่2005 ที่หดหู่**************
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? benq s700
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 05:13  

mi sd ที่ memorytoday.com 512 mb 3190
รับประกัน 5 ปี 45x เยี่ยมมาก ซื้อมาวันก่อน

ตอนนี้ยังเป็นปัญหาเดิม .................. 1.ดับเฉยๆ บ่อยมาก

2อยากใช้เป็นตัวเชื่อมต่อ อินเตอร์เน็ต ทาง notebook แต่setup ยังไงก็ไม่ได้
ลองทั้ง orange และ dtac แล้วก็ยังไม่ได้ ใครรู้เรื่อง mail มาบอกด้วย
livstick@yahoo.com เมลล์มาบอกหน่อย มีรางวัลให้
************สวัสดีปีใหม่2005 ที่หดหู่**************

เปลี่ยนเป็น xp เถอะครับแล้วจะสนุก
ปิง ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? benq s700
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 11:52  

อยากรู้ว่า benQ s700 ตัวนี้ จะสู้ Moto E380 ได้ป่าวอะ
E380 มันมีเกมส์ 3D ด้วยอะ Surprised
ปิง ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 11:54  

ผิดๆ ไม่ใช่ E380 แต่เป็น E680 ตัวนี้ มี เกมส์ 3D ด้วย ตัดสินใจ
ไม่ถูกว่าจะซื้อตัวไหน แนะนำทีครับ
kos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? benq s700
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 17:48  

ปิง ๆๆ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า benQ s700 ตัวนี้ จะสู้ Moto E380 ได้ป่าวอะ
E380 มันมีเกมส์ 3D ด้วยอะ Surprised
ผิดๆ ไม่ใช่ E380 แต่เป็น E680 ตัวนี้ มี เกมส์ 3D ด้วย ตัดสินใจ
ไม่ถูกว่าจะซื้อตัวไหน แนะนำทีครับ

ถ้ามีเงินเยอะ แร้วคิดว่าไม่เปลี่ยนมือถือบ่อยก้อ E680 ไปเรย
ชอบเหมือนกัน แต่ไม่มีเงินอ่ะ
แต่ราคา BenQ s700 กับ Moto e680 มันต่างกันค่อนข้างมากเรยนะ
เทียบกันได้หรอเนี่ย!?!!?!?!?!?!?!?!?!???!?!?!?!?!!!
Shocked Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 21:40  

ดับเองบ่อย(มาก)นี่ไม่ทราบว่าตอนเชื่อมต่อกะคอมหรือว่าวางไว้เฉยๆก้ไปเลยหลอคับ
ปิง ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ?????? benQ s7000
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 13:53  

ขอบคุนครับ ที่ชี้แนะ คราวนี้ต้องเก็บเงิน ยาวๆๆ Crying or Very sad
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 15:53  

อิอิ ผมตังครบแล้วครับ ปีใหม่พ่อให้ตังอีก หึหึ ดีใจจัง แต่ดัน ไม่มีขายเวน
ไปเดินดูที่ฟิวมาวันนี้ ของไม่มี อีกละ -*-
สีอะไร สวยสุดหรอครับ

ได้ใช้กะเขาซะที 55555
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 16:45  

อิอิ ผมตังครบแล้วครับ ปีใหม่พ่อให้ตังอีก หึหึ ดีใจจัง แต่ดัน ไม่มีขายเวน
ไปเดินดูที่ฟิวมาวันนี้ ของไม่มี อีกละ -*-
สีอะไร สวยสุดหรอครับ

ได้ใช้กะเขาซะที 55555

สีดำ ดูหนักแน่นดีและมีราคา
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 18:06  

ถ้าเราซื้อร้านข้างนอก มันจะต่างกับศูนย์ตรงไหนหรอ ใครรู้ตอบที
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 22:53  

ถ้าเราซื้อร้านข้างนอก มันจะต่างกับศูนย์ตรงไหนหรอ ใครรู้ตอบที
มันก็ประมาณว่ามีผลตรงน่าเชื่อถือกว่า แต่จริงๆแล้วถ้าประกัน 0 เดียวกันการรับประกันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ร้านเล็กกว่า ก็ต้องไปรับของจากยี่ปั๊วเป็นธรรมดา
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 22:53  

มันก็ประมาณว่ามีผลตรงน่าเชื่อถือกว่า แต่จริงๆแล้วถ้าประกัน 0 เดียวกันการรับประกันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ร้านเล็กกว่า ก็ต้องไปรับของจากยี่ปั๊วเป็นธรรมดา
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 00:20  

Embarassed ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือใหม่ มืองบอยู่ประมาณ 11000 จะซื้อ BenQ s700 หรือ nokia 6230 ดี
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 09:27  

.... ผู้เขียน:
Embarassed ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือใหม่ มืองบอยู่ประมาณ 11000 จะซื้อ BenQ s700 หรือ nokia 6230 ดี

ข้อเปรียบเทียบ2รุ่นนี้ ผมเคยตอบไปแล้วครับ

หาดูเอาเอง
Patrick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 11:43  

แบตเตอรี่นี่มันเต็ม 4 ขีดใช่มั้ยคับ

เครื่องของผมพอผมดึงออกจากที่ชาร์จ มันก็ 4 ขีด แต่พอผ่านไป 10 วิ มันก็ลดเหลือ 3 ขีดเลย
แบบนี้นี่แสดงว่ามันผิดปกติแล้วใช่มั้ยคับ

(ตอนนี้ใช้ทั่วๆไป 2 วันชาร์จที)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: