Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BENQ S700 - Just like you were there.
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1371 / เข้าชม: 468317
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : s700 ????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 16:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่อง ผมมันมีปัญหา อย่างที่บอก

1. ดับเฉยๆ( ไม่ใช่ดับตอนเสียบสายเชื่อมคอมพิวเตอร์) ดับไปหน้าตาเฉยนี่แหละ
2. ดับแบบ เปิดฝาพับ แล้วมืด ต้องกด ปุ่มได้ปุ่มหนึ่ง หน้าจอถึงจะมา
3. มี sms เข้า จะสั่น แล้วดับไปเลย
4. ใครเคยสังเกตุบ้างว่า เมนูที่เป็นไอคอน พื้นสี เป็นคล้ายหยดน้ำอ่ะปาว

ที่สำคัญ ผมว่าเป็นกะที่ผมทำหล่น และสำคัญกว่านั้น ต่อให้ซื้อเครื่องใหม่ก็ยังจะซื้อรุ่นนี้

คุยเรื่อง benq s700 โทร 06-6509445 ตาล livstick@yahoo.com
maggot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 18:02  

ชักจะเริ่มมีปัญหาแล้วเหรอ เท่าที่อ่านดูจะมีปัญหาเรื่องเครื่องดับ จะซื้อดีป่าวอ่ กำลังจะซื้อเลยเนี่ย ชักเริ่มไม่มั่นใจซะแล้ว Crying or Very sad
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 18:42  

Patrick ผู้เขียน:
แบตเตอรี่นี่มันเต็ม 4 ขีดใช่มั้ยคับ

เครื่องของผมพอผมดึงออกจากที่ชาร์จ มันก็ 4 ขีด แต่พอผ่านไป 10 วิ มันก็ลดเหลือ 3 ขีดเลย
แบบนี้นี่แสดงว่ามันผิดปกติแล้วใช่มั้ยคับ

(ตอนนี้ใช้ทั่วๆไป 2 วันชาร์จที)

ดึงสายก่อนแบตฯเต็มหรือเปล่า
ให้ชัวร์เลยนะครับ
ปิดเครื่องก่อนแล้วค่อยชาร์จครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: s700 ????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 19:02  

ตาลเองนะ ผู้เขียน:
เครื่อง ผมมันมีปัญหา อย่างที่บอก

1. ดับเฉยๆ( ไม่ใช่ดับตอนเสียบสายเชื่อมคอมพิวเตอร์) ดับไปหน้าตาเฉยนี่แหละ
2. ดับแบบ เปิดฝาพับ แล้วมืด ต้องกด ปุ่มได้ปุ่มหนึ่ง หน้าจอถึงจะมา
3. มี sms เข้า จะสั่น แล้วดับไปเลย
4. ใครเคยสังเกตุบ้างว่า เมนูที่เป็นไอคอน พื้นสี เป็นคล้ายหยดน้ำอ่ะปาว

ที่สำคัญ ผมว่าเป็นกะที่ผมทำหล่น และสำคัญกว่านั้น ต่อให้ซื้อเครื่องใหม่ก็ยังจะซื้อรุ่นนี้

คุยเรื่อง benq s700 โทร 06-6509445 ตาล livstick@yahoo.com

1.เคยเป็นเหมือนกันช่วง2อาทิตแรก จากนั้นไม่เป็นอีกเลย
2.เปิดปุ๊บแล้วดับเลย หรือว่า เปิดทิ้งไว้ซักพักแล้วดับ ถ้าเป็นอันแรก เอาไปเข้า0เลย
3.ปิดสั่นแล้วใช้เสียงเอา
4.ไม่ใช่จอคุณพังหรอก เป็นเหมือนกันทุกเครื่อง ปกติ เค้าทำเพื่อความสวยงาม

ซื้อซองผ้าหนาๆใส่ให้มันซะ แล้วซักหรือเปลี่ยนทุกอาทิต หน้าจอจะไม่เป็นรอย
Sol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 20:52  

0 ไหนมีขายบ้างครับ

แล้วรูปชัดไหมครับอยากเห็นอ่ะคับ link เก่าดูไม่ได้รบกวนโพสใหม่ทีครับ

ปัญหา

จะเป็นทุกเครื่องเลยหรอ เห็นเป็นหลายคนจังอ่ะคับ
แล้วตกลงใช้สายดาต้าได้ไหมครับที่บอกว่าจะhangอ่าคับ
แล้วถ้าไม่ได้ต้องซื้อตัวอะไรมาใช้แทนสายดาต้าอ่ะครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 21:00  

Sol ผู้เขียน:

แล้วรูปชัดไหมครับอยากเห็นอ่ะคับ link เก่าดูไม่ได้รบกวนโพสใหม่ทีครับ

ปัญหา

จะเป็นทุกเครื่องเลยหรอ เห็นเป็นหลายคนจังอ่ะคับ
แล้วตกลงใช้สายดาต้าได้ไหมครับที่บอกว่าจะhangอ่าคับ
แล้วถ้าไม่ได้ต้องซื้อตัวอะไรมาใช้แทนสายดาต้าอ่ะครับ

0ไอโมบาย(เป็นบางสาขา)
0เบนคิว(มีของแน่นอน)

คุณภาพรูปพอใช้ได้(อย่าไปหวังอะไรมาก มันไม่ใช่6260)
hang เป็นบางครั้ง
ใช้ card reader ตัดปัญหา ตัวไม่กี่ร้อยบาท ถ่ายข้อมูลไวกว่า2เท่า
Sol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 21:14  

ขอบคุณครับ Very Happy

Crying or Very sad อยากเห็นรูปจริงอ่าครับพี่ 1.3 ล้านน่าจะชัดกว่ากล้อง VGA 6260 ไม่ใช่หรอคับ Crying or Very sad
ที่อ่านมา บอกว่า กลางวันชัดแต่สีจืด กลางคืนเป็นเม็ดๆถ้าแสงไม่พอ จริงหรือเปล่าหรือว่าดูไม่ได้เลย แล้วถ่ายในระดับไหนชัดที่สุดอ่ะครับ

ราคาเท่าไร่หรอครับ ประมาณช่วงกุมภาจะซื้ออ่ะครับแต่คิดไม่ตกไม่มั่นใจอ่ะคับ

รุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยนหรือเปล่าคับ ที่ว่าลงโปรแกรมเพิ่มได้อ่ะคับ
BiTCH182
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 23:34  

Very Happy

อิอิ

รุ่นนี้มะจ้ายซิมเบี้ยนคร่ะ

ส่วนปัญหาของเรามะมีอะ ใช้ได้ปกติดี แต่รู้สึกแบตหมดเร็วอะ (อันนี้อย่าเพิ่งเชื่อเพราะเราเล่นบ่อยเว่อๆ)

ซื้อศูนย์ i-mobile ซีคอน ชั้น 2 ไม่ใช่โซนโรบินสันนะ อันนั้นมะค่อยชอบจายเรย เรยย้ายไปร้านใกล้ๆกัน

จายดีมากมาย เราโทปายบอกว่า mini sd รู้สึกจามีปัญหา เค้าก้อบอกว่าให้มาได้เลย จาเปี่ยนให้ พอไปถึงก้อเปี่ยนให้เลย เปี่ยนยกชุดรวม adapter ด้วย แถมให้เบอร์ช่างเทคนิคมากันเหนียว จายดีมากมาย

คิดว่ากำลังจาเปี่ยน mini sd เปน 512 อะ เพราะ 128 มะพอใช้

ทางศูนย์บอกว่า 256 เค้าไม่เอาของออกแล้วเพราะราคาปรับลดมาสู้โนเกียเลยเรียกของคืน เราเลยไม่รออะ สอย 128 มาเลย Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 23:51  

ปัญหา

เรื่องเครื่องดับไปเฉยๆ ไม่เป็นปัญหาครับ ผมลองใช้อีกเบอร์โทรเข้ารับได้ตามปรกติครับ อาจเป็นเพราะไปเซตเป็นแบบโหมดประหยัดพลังงานหรือเปล่า
ส่วนการเชื่อมต่อผมใช้ ตัว card reader 8 in 1 ราคาน่าจะ 400 กว่าบาท ถ้าคิดจะใช้โทรศัพท์ ที่ รองรับหน่วยความจำภายนอก ก็แนะนำให้ซื้อครับ เพราะจะคุ้มค่ามาก สามารถใช้ได้ทั้ง mmc sd mini sd อื่นๆอีก
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 23:58  

ขอบคุณครับ Very Happy

Crying or Very sad อยากเห็นรูปจริงอ่าครับพี่ 1.3 ล้านน่าจะชัดกว่ากล้อง VGA 6260 ไม่ใช่หรอคับ Crying or Very sad
ที่อ่านมา บอกว่า กลางวันชัดแต่สีจืด กลางคืนเป็นเม็ดๆถ้าแสงไม่พอ จริงหรือเปล่าหรือว่าดูไม่ได้เลย แล้วถ่ายในระดับไหนชัดที่สุดอ่ะครับ

ราคาเท่าไร่หรอครับ ประมาณช่วงกุมภาจะซื้ออ่ะครับแต่คิดไม่ตกไม่มั่นใจอ่ะคับ

รุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยนหรือเปล่าคับ ที่ว่าลงโปรแกรมเพิ่มได้อ่ะคับ
เรื่องกล้องผมว่าชัดดีนะครับ อยู่ที่การเซตค่านะผมว่า มันจะให้เซตเป็นว่าภายในอาคาร แถมยังเลือกคุณภาพความคมชัดได้อีก แต่ถ้าสีผมว่าไม่ค่อยจัด (ไม่สดใสนัก)และรุ่นนี้ไม่ใช่ซิมเบี้ยน
J_1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 11:01  

ผมขอเมลล์์ของพี่ cmtech กับพี่ makoto ได้มั้ยครับ เพราะผมตัดสินใจจะซื้อ s700 อยู่ ผมรู้สึกว่าพี่ๆ ให้คำตอบดีมาก เพราะผมอ่านมาเกือบหมดทุกกระทู้เลย ยังงัยเผื่อผมซื้อเครื่องมา แล้วผมจะ msn ไปถามอ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับพี่ๆทั้ง 2 คน
nomhok
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ?????? ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:03  

figgaro ผู้เขียน:
อิอิ ผมตังครบแล้วครับ ปีใหม่พ่อให้ตังอีก หึหึ ดีใจจัง แต่ดัน ไม่มีขายเวน
ไปเดินดูที่ฟิวมาวันนี้ ของไม่มี อีกละ -*-
สีอะไร สวยสุดหรอครับ

ได้ใช้กะเขาซะที 55555

ที่ mbk มีของอ่ะ
แต่เดินหาหน่อยละกันแต่เห็นมีข้างบนโพสต์บอกว่าที่ nasa mbk อ่ะ 12570 แต่น่าเสียใจมากๆคือเครื่องเราซื้อมาแล้วเล่นยังไม่ถึงวันเลย....เจ้งไปแล้วอ่ะ เราเสียใจอย่างแรงที่ช่างบอกว่าเอาเข้าศูนย์ตั้ง 2 อาทิตย์แน่ะ เรายังเล่นไม่ถึงไหนเลย ลูกเล่นดีมากๆเลยแหละ แตว่ากว่าจะวางสายและเข้าสู่หน้าจอปกติใช้เวลาตั้ง 1 นาทีแน่ะ ไม่รู้คนอื่นเป็นอย่างเราหรือป่าวอ่ะ เราโดนเต็มๆเลย ถ้ารักมันก็ต้องยอมให้มันหายป่วยก่อนสงสัยจะเป็นหวัด อาการมันคือว่าเหมือนโปรแกรมมันไม่รับซิมอ่ะ ใส่ซิมแล้วเปิดไม่ติดเลย แต่ไม่ใส่แล้วติดอ่ะ ถ้าใครเป็นเหมือนเราก็โพสมาปลอบใจกันมั่งนะ เสียใจอ่ะทำไมต้องเป็นเรา
nomhok
Year's Star

หัวข้อ : Re: .....--***--...--***--
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:06  

Anonymous ผู้เขียน:
maggot ผู้เขียน:
nomhok ผู้เขียน:
คุณ octopus บอกว่า 12570 ไม่รู้ว่าสลับเลขป่าว ไปสอยมาแล้วอ่ะีที่ mbk 12750 ต่อได้แค่12700 เอง แต่ถ้าไม่สลับเลขเสียใจตายเลยอ่ะ ถูกกว่าตั้ง 200 อ่ะ คงไม่หรอกมั้งเราเดินหารุ่นนี้เมื่อยมากอ่ะ ไม่ค่อยมีคนเอามาขายเลยตอนนี้ ชร์าตแบตอยู่อ่ะ ยังไม่ได้ลองเล่นเลย แต่ว่าจะไปลง mp 3 ที่ไหนได้อ่ะ
เจอกันแล้วนะคนที่บอกว่าเดือนหน้าเจอกันเราไปสอยมาก็สีดำเหมือนกานอ่ะสวยอ่ะ สีดำอ่ะ
ในที่สุดก็เอารุ่นนี้มา แต่เคืองมากเลยตรงที่แบตไม่สมดุลกับตัวเครื่องเลยอ่ะ
ช่วยอ่านหน่อยนะ

ราคานี้จริงๆครับ ขายอยู่ที่ NASA มาบุญครองนั่นแหละครับ http://www.nasaphone.com/

ใช่ราคานี้จริงๆครับ..อย่างไรก็ตามซื้อมาแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ผมเองซื้อตั้งแต่ 04/11/47 เรียกว่า เครื่องนี้ที่รอคอย ออกมาไม่ถึง 1 สัปดาห์เลย ราคา15,200 บาท ขอแสดงความยินดีกับมือถือเครื่องใหม่ครับ รีบๆลองนะครับ แรกๆจะงงๆหน่อย อะไรที่ไม่เข้าใจก็อ่านจากกระทู้เก่าๆได้ ผมก็ได้ความรู้จากที่นี่แหละที่ทำให้รู้สึกว่า เออ..มันคุ้มนะ เจ้าเครื่องเนี้ย

ขอบคุณมากค่ะ .....ฮือๆๆๆๆ แต่น่าเสียใจมากๆคือเครื่องเราซื้อมาแล้วเล่นยังไม่ถึงวันเลย....เจ้งไปแล้วอ่ะ เราเสียใจอย่างแรงที่ช่างบอกว่าเอาเข้าศูนย์ตั้ง 2 อาทิตย์แน่ะ เรายังเล่นไม่ถึงไหนเลย ลูกเล่นดีมากๆเลยแหละ แตว่ากว่าจะวางสายและเข้าสู่หน้าจอปกติใช้เวลาตั้ง 1 นาทีแน่ะ ไม่รู้คนอื่นเป็นอย่างเราหรือป่าวอ่ะ เราโดนเต็มๆเลย ถ้ารักมันก็ต้องยอมให้มันหายป่วยก่อนสงสัยจะเป็นหวัด อาการมันคือว่าเหมือนโปรแกรมมันไม่รับซิมอ่ะ ใส่ซิมแล้วเปิดไม่ติดเลย แต่ไม่ใส่แล้วติดอ่ะ ถ้าใครเป็นเหมือนเราก็โพสมาปลอบใจกันมั่งนะ เสียใจอ่ะทำไมต้องเป็นเรา
say
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:13  

ระหว่าง benq s700 กะ pana x700 อันไหนดีกว่ากันค่ะ กะลัง จะตัดสินใจซื้อค่ะลังเลระหว่าง2รุ่นนี้ อยู่ค่ะ แต่เห็นว่า benq มีปัญหาเยอะจังเลยเท่าที่อ่านมา เวลาต่อกะคอมมักจะมีปัญหา ละก้อเครื่องดับบ่อย แบตก้อหมดเร็ว กล้องถ่ายสีก้อไม่สวย แต่เคยลองดูของจิงแล้วนะค่ะที่ 0ไอโมบาย mbk ให้พนักงานถ่ายรูปให้ดูก้อชัดดีนะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าพอตอนกลางคืนมันจะชัดหรือป่าว ส่วนpana ถามพนักงานแล้วว่าของจะมาเมื่อไหร่ก้อบอกว่าไม่ทราบอย่างนี้ก้อแย่นะสิจะเอามาเปรียบเทียบได้ยังงัย แต่รู้มาว่า ฟัง mp3ไม่ได้ใช่มั๊ยค่ะ แล้วโหลดTruetone ได้ป่าว ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
nomhok
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:17  

ถ้าเราซื้อร้านข้างนอก มันจะต่างกับศูนย์ตรงไหนหรอ ใครรู้ตอบที

ร้านข้างนอกบางร้านเดินดูดีๆจะถูกกว่าที่ศูนย์แต่เราว่า ไอ-โมบายล์ ห่วย...แตก ทางที่ดีซื้อร้านที่รับประกันดีๆพูดเพราะๆ เครื่องมีปัญหาไม่เกิน 1-2 อาทิตย์ ก็เปลี่ยนได้เลยดีกว่านะถ้าจะซื้อรุ่นนี้ ถ้าไม่งั้นจะเสียใจเหมือนกับเรา ฮืออๆๆๆๆ...............เห็นพี่เราบอกว่าที่ โมบายล์อีซี่ หรืออะไรนี่แหละจำชื่อไม่ค่อยได้ แต่รู้ว่ามันมีสาขาไม่เยอะเหมือนสามารถอ่ะ แต่สุดยอดเลยเครื่องพี่เรา 2-3 อาทิตย์ หรือว่าเท่าไหร่ไม่รู้เค้าบอกว่าซื้อนานเหมือนกันมันเจ้งเอาไปที่ร้านเค้าเปลี่ยนให้ใหม่เลยอ่ะ ที่เราผิดครั้งนี้รุนแรงมาก........ กรุณาอย่าเลียนแบบ
อีกอย่างที่ ไอฯ น่ะมันแค่อาทิตย์เดียวแถมทำพูดเหมือนจะไม่ให้เปลี่ยนด้วยทำอึกอัก
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 13:25  

ใครที่ซื้อมาแล้วช่วยทำเปงรีวิวมาให้อ่านทีได้ไหมอ่ะคับ

หรือขอเปงลิ้งค์ของรีวิวตัวนี้ก็ได้คับ^^"

ขอบคุงคับ
Sol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 14:57  

Crying or Very sad ขอบคุณพี่ๆนะครับ Crying or Very sad

Cool คำถาม Cool

รุ่นนี้สามารถโหลดเกมตามเว็บได้หรือเปล่าคับ แล้วโหลดยังไงครับ

แล้ว card reader สามารถซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้าอ่ะคับ
วิธีใช้ทำยังไงหรอครับ ขอแบบละเอียดนะคับ

Crying or Very sad ขอบคุณพี่ๆนะครับ Crying or Very sad
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 16:01  

J_1 ผู้เขียน:
ผมขอเมลล์์ของพี่ cmtech กับพี่ makoto ได้มั้ยครับ เพราะผมตัดสินใจจะซื้อ s700 อยู่ ผมรู้สึกว่าพี่ๆ ให้คำตอบดีมาก เพราะผมอ่านมาเกือบหมดทุกกระทู้เลย ยังงัยเผื่อผมซื้อเครื่องมา แล้วผมจะ msn ไปถามอ่ะครับ

msn หาดูได้จากกระทู้ก่อนๆครับ ยินดีให้คำแนะนำครับผม
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 16:17  

say ผู้เขียน:
ระหว่าง benq s700 กะ pana x700 อันไหนดีกว่ากันค่ะ กะลัง จะตัดสินใจซื้อค่ะลังเลระหว่าง2รุ่นนี้ อยู่ค่ะ แต่เห็นว่า benq มีปัญหาเยอะจังเลยเท่าที่อ่านมา เวลาต่อกะคอมมักจะมีปัญหา ละก้อเครื่องดับบ่อย แบตก้อหมดเร็ว กล้องถ่ายสีก้อไม่สวย แต่เคยลองดูของจิงแล้วนะค่ะที่ 0ไอโมบาย mbk ให้พนักงานถ่ายรูปให้ดูก้อชัดดีนะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าพอตอนกลางคืนมันจะชัดหรือป่าว ส่วนpana ถามพนักงานแล้วว่าของจะมาเมื่อไหร่ก้อบอกว่าไม่ทราบอย่างนี้ก้อแย่นะสิจะเอามาเปรียบเทียบได้ยังงัย แต่รู้มาว่า ฟัง mp3ไม่ได้ใช่มั๊ยค่ะ แล้วโหลดTruetone ได้ป่าว ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

รุ่นนี้โหลดmp3ฟังเพลง(เต็ม) และใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้ ครับผม Truetone ไม่จำเป็น(โหลดให้เปลืองเงินเล่นๆก็ได้)

เรื่องปัญหานี้ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับตัวผู้ใช้เองครับ ใช้ถูกวิธีหรือเปล่า อย่าง sd card เนี่ย ที่บ่นว่าทำไมเสียบ่อยจังเลย ผมขอถามว่า ก่อนที่จะถอดออกมาดูเล่นเนี่ย ปิดเครื่องแล้วหรือยัง แล้วก็อีกหลายๆอย่างที่เรามองข้ามไปครับ Question

ส่วนถ้าจะเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆก็ ไปอาบน้ำแต่งตัว ออกบ้านเดินไปลองเครื่องจริงๆ อันนี้ชัวร์ครับ ได้ตำตอบอยู่ในใจแน่นอนว่ารุ่นไหนโดนใจ Very Happy
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 16:22  

pongchay ผู้เขียน:
ใครที่ซื้อมาแล้วช่วยทำเปงรีวิวมาให้อ่านทีได้ไหมอ่ะคับ

หรือขอเปงลิ้งค์ของรีวิวตัวนี้ก็ได้คับ^^"

ขอบคุงคับ

เป็นความคิดที่ดีครับ แต่.. เวลาผมไม่ค่อยจะมีนี่สิ
เอาเป็นว่า ค่อยๆแย๊บคำถามมาเรื่อยๆไปก่อน ถ้าผมมีเวลาก็จะเข้ามาตอบให้ทุกคนครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 16:51  

Cool คำถาม Cool

รุ่นนี้สามารถโหลดเกมตามเว็บได้หรือเปล่าคับ แล้วโหลดยังไงครับ

แล้ว card reader สามารถซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้าอ่ะคับ
วิธีใช้ทำยังไงหรอครับ ขอแบบละเอียดนะคับ

รุ่นนี้สามารถโหลดเกมตามเว็บได้หรือเปล่า
- โหลดได้ครับและมี wap ของ benq ให้โหลดโดยตรงได้เลยจากเครื่อง
- วิธีโหลด ดูจากในคู่มือมีบอก

card reader หาซื้อได้ตามพันทิพหรือศูนย์อุปกรณ์ IT ทั่วไปครับ

ตอนแรกเลยก็ เสียบกับคอมก่อนแล้วรอซักพักเพื่อให้คอมทำความรู้จักกับอุปกรณ์(ผมใช้ xp)แล้วก็เปิดมายคอมดู ถ้าเจอไดร์โผล่ขึ้นมา4ตัว เป็นอันใช้ได้

ทีนี้ก็ ปิดมือถือแล้วเอาการ์ดออกมา(ไม่ปิดการ์ดก็พังดิ) แล้วการ์ดของ s700 เนี่ยมันเป็น mini sd card ไม่ใช่ sd card นะ จำไว้ ซึ่งมันจะเอาเสียบ card reader เข้าไปไม่ได้ เพราะมันเล็กกว่าช่อง(ไม่รู้อย่าเสียบมั่วเดี๋ยวพัง) เข้าใจมะ เค้าเลยแถมตัว adapter มาให้ซึ่งขนาด adapter เนี่ย จะขนาดเท่าเดียวกับ sd card เลย เราก็เอา mini sd card ใส่ซ้อนเข้าไปใน adapter ก่อน(เห็นปุ่มlockป่ะ อย่ายุ่งกับมัน) แล้วก็เอาเสียบกับช่องของ card reader เข้าไป เท่านี้จบ..
วิธีใช้ก็เข้ามายคอม ไปค้นหาไดร์เอาเอง จะมีอันเดียวที่เปิดได้ แล้ว copy-pasty หรือลากเข้าโฟลเด้อ(ทำเป็นป่าว) ก็เหมือนกับ flash drive ทั่วไปครับ ถ้าใช้ xp เสียบแล้วใช้ได้เลยไม่จำเป็นต้องลงไดร์เว่อครับ

ปล. ผมคิดว่าผมอธิบายได้ละเอียดกว่าคนขาย card reader นะ
hono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 18:05  

อ่ารบกวนถามอารายหน่อยครับ

คือเล็งรุ่นนี้อยู่ แต่กำลังตัดสินใจ แล้วมาอ่านเลยงง
ตกลงว่ารุ่นนี้ minisd ที่เราใส่เพิ่มไปเวลาเราจะอับหรือลบ ข้องมูลลงไปเราต้องใช้ตัว card reader หรอครับ

คือตอนแรกเข้าใจว่าเสียบสายลิงค์กับตัวเครื่องเลยแล้วก็ลบหรือใส่ ขจ้อมูลลง minisdผ่านตัวมือถือได้
แต่อ่านไปมาตกลงทำงั้นไม่ได้หรอครับต้องใช้ตัว card reader ด้วยหรอ
งี้ต้องคิดดูอีกทีซะแล้วเพราะถึงจะ+เพิ่มอีก400 มันไม่มากเท่าไรก็จริงแต่ต้องคิดว่า400+กับค่ามือถือมันก็แพงเอาการอยุ่
แล้วกะว่าถ้าซื้อแล้วจะเอาmini sd 512 ตอนนี้มันขายเท่าไรหรอครับ

ถ้ารวมทั้งหมดแล้วแพงมากไปก็คงต้องรอให้มันต่ำกว่าถึงค่อยซื้อ

รบกวนผุ้รู้ตอบทีครับ งงพอดู
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 18:51  

hono ผู้เขียน:
อ่ารบกวนถามอารายหน่อยครับ

คือเล็งรุ่นนี้อยู่ แต่กำลังตัดสินใจ แล้วมาอ่านเลยงง
ตกลงว่ารุ่นนี้ minisd ที่เราใส่เพิ่มไปเวลาเราจะอับหรือลบ ข้องมูลลงไปเราต้องใช้ตัว card reader หรอครับ

คือตอนแรกเข้าใจว่าเสียบสายลิงค์กับตัวเครื่องเลยแล้วก็ลบหรือใส่ ขจ้อมูลลง minisdผ่านตัวมือถือได้
แต่อ่านไปมาตกลงทำงั้นไม่ได้หรอครับต้องใช้ตัว card reader ด้วยหรอ
งี้ต้องคิดดูอีกทีซะแล้วเพราะถึงจะ+เพิ่มอีก400 มันไม่มากเท่าไรก็จริงแต่ต้องคิดว่า400+กับค่ามือถือมันก็แพงเอาการอยุ่
แล้วกะว่าถ้าซื้อแล้วจะเอาmini sd 512 ตอนนี้มันขายเท่าไรหรอครับ

ถ้ารวมทั้งหมดแล้วแพงมากไปก็คงต้องรอให้มันต่ำกว่าถึงค่อยซื้อ

รบกวนผุ้รู้ตอบทีครับ งงพอดู

ไม่จำเป็นต้องซื้อครับ เสียบกับมือถือก็สามารถลบหรือเพิ่มข้อมูลได้เช่นเดียวกัน
แต่ผมแนะนำว่า จะให้ชัวร์ card reader ดีกว่าเพราะ
1.ถ่ายโอนข้อมูลได้เร็วและชัวร์กว่า(ไม่ใช่ว่ามือถือจะช้านะ เร็วพอๆกะ flash drive แหละ)
2.ไม่ต้องทรมานมือถือ(เสียบเข้าๆออกๆบ่อยๆมันก็หลวมได้จริงมะ Laughing )
3.ที่บ่นๆกันมาหลายคนว่าต่อกับคอมแล้วเครื่องแฮ้ง ปัญหานี้จะหมดไป

ราคา mini sd 512 = ไม่รู้ครับ ใครไปถามมาแล้วก็ช่วยเอาลงหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 20:45  

mini sd card 512 = 3,190B
1 G จะเท่าไหร่ว้าาา หุหุ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 21:52  

x3 เข้าไปมั้ง เหมือน sd card
Sol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 21:58  

ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ Very Happy

ครับ อยากรู้ว่าภาพที่ถ่ายวิดีโอเป็นยังไงครับ เป็นเม็ดๆหรือมัวๆไม่ชัด หรือว่าชัดแบบรูปถ่ายแต่แค่สีไม่สด หรือป่าวครับ แล้วขนาดภาพใหญ่ไหมครับชัดเจนไหมครับ

เวลาดูหนังในมือถืออ่ะคับภาพเป็นยังไงครับ กระตุกไหมครับ

Sol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 22:07  

คืออะไรหรอครับ

MMS, SMS, GPRS Class 10 ทำงานกันยังไงหรอครับ
Makoto[n]
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 23:02  

J_1 ผู้เขียน:

แหะๆ - -* ขอโทษครับ หายหน้าไปหลายวัน ไม่ได้เปิดเน็ตเลยอ่ะ พอดีไปเที่ยวช่วงปีใหม่มา
takumitf@hotmail.com นี่ครับเมลล์ผม ยังไงก็แอดมาก็แล้วกัน
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 23:20  

ครับ อยากรู้ว่าภาพที่ถ่ายวิดีโอเป็นยังไงครับ เป็นเม็ดๆหรือมัวๆไม่ชัด หรือว่าชัดแบบรูปถ่ายแต่แค่สีไม่สด หรือป่าวครับ แล้วขนาดภาพใหญ่ไหมครับชัดเจนไหมครับ

เวลาดูหนังในมือถืออ่ะคับภาพเป็นยังไงครับ กระตุกไหมครับ

ถ่ายตอนกลางวันหรือมีแสงเพียงพอ แจ่มครับ ชัดเจน มีเสียง

ส่วนเรื่องดูหนัง ถ้าจะบอกว่าไม่มีกระตุกเลยก็เว่อไปใช่ปะครับ มันก็ต้องมีบ้าง แต่ภาพไหลลื่นมากครับเหมือนดูกับเครื่องเล่น vcd ไม่ได้โม้ อยากรู้ก็ไปลองเอง อย่าเชื่อผม
ดดหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 19:30  

บอกที่ขายของ เบนคิวs700 ของตจว. หน่อย หาซื้อที่ไหนดีๆ
olympia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T-T
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 21:40  

ทุกอย่างชอบหมดยกเว้นเวลาโทรออกแล้วกดวางสายเครื่องจะบอกว่า"กรุณารอสักครู่"แต่ว่ารอนานมากประมาณ30-45 วินาที กว่าจะกลับเป็นหน้าจอปกติและให้โทรได้ บางครั้งรอไม่ไหวเลยปิดฝาลง รอจนลืมพอมาจะโทรอีกทีหน้าจอยังอยู่เหมือนเดิมเลยครับ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เครื่องมันหน่วงหรืออย่างไรไม่ทราบครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Neutral [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 21:49  

เบนคิว ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าหน้าจอด้านในของรุ่นนี้ใหญ่ประมาณไหนคะ สัก 5 * 4 ซม.ได้รึเปล่า หรือประมาณเท่าไหร่บอกด้วยค่ะ
อ้างถึง:
ประมาณนั้นหละคะ
earncute
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 22:56  

อยากทราบว่านอกจากที่i mobile แล้วมีร้านไหนที่ขายมือถือรุ่นนี้แล้วบริการดีๆมีบริการผ่อนมั่งอะคะ ยังเก็บตังไม่ครบเลย แต่อยากได้แล้ว Sad
Witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 15:35  

หน่วงนานขนาดนั้นเลยเหรอครับ 30-45 วิ นานมากๆเลยอ่า
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 16:48  

ถ้าซื้อมาปกติมันจะมีอ่ะไรมาให้มั่งครับ
อ้างถึง:

แบบว่า อุปกรณ์ อ่ะมีอ่ะไรให้มามั่ง
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 18:20  

................
.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 18:23  

แล้ว อยากรู้ จังว่า คัว cpu ที่ จะเชื่อมต่ออะ จะต้องมีช่องไรมั่งหงะ ถึงจะต่อกะมือถือได้ (คือ โง่อะ T_T) แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรอะ กะว่าจะซื้อเดือน มีนา อะ เพราะ วันเกิด -*-
แล้ววันนั้น ราคาน่าจะลงเหลือเท่าไรหงะ แล้ว ถ่ายรูป เปงไงขอดูตัวอย่างหน่อยจิ
.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 18:29  

แล้วขอทราบ วิธีโอนเพลง จากคอมไปมือถือหน่อยครับ คือกำลังจาซื้อเปงเครื่อง 2 เครื่องแรกก้อ 3310 เลยใช้ไรไม่ค่อยเป็นอะ คือเครื่องแรก รับๆ โทๆอย่างเดียว -*- ขอแบบ ระเอียดๆ เข้าใจง่ายหน่อยก้อดีนะงับ (ตอบจาเปงพระคุณ _/\_)
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: T-T
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 22:18  

olympia ผู้เขียน:
ทุกอย่างชอบหมดยกเว้นเวลาโทรออกแล้วกดวางสายเครื่องจะบอกว่า"กรุณารอสักครู่"แต่ว่ารอนานมากประมาณ30-45 วินาที กว่าจะกลับเป็นหน้าจอปกติและให้โทรได้ บางครั้งรอไม่ไหวเลยปิดฝาลง รอจนลืมพอมาจะโทรอีกทีหน้าจอยังอยู่เหมือนเดิมเลยครับ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เครื่องมันหน่วงหรืออย่างไรไม่ทราบครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Neutral [/b]

เปลี่ยนจากซิมออเร้น มาใช้ซิมของวันทู หรือดี(แถก) Laughing ปัญหาน่ารำคาญนี้จะหมดไปครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 22:22  

. ผู้เขียน:
แล้วขอทราบ วิธีโอนเพลง จากคอมไปมือถือหน่อยครับ คือกำลังจาซื้อเปงเครื่อง 2 เครื่องแรกก้อ 3310 เลยใช้ไรไม่ค่อยเป็นอะ คือเครื่องแรก รับๆ โทๆอย่างเดียว -*- ขอแบบ ระเอียดๆ เข้าใจง่ายหน่อยก้อดีนะงับ (ตอบจาเปงพระคุณ _/\_)

กลับไปอ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ ผมอธิบายวิธีใช้อย่างละเอียด(กว่าคู่มือ)แล้ว
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : benq ???
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 04:13  

มันเอาหนังมาดูยังไงครับ ผม convert เป็น mp4 ด้วยโปรแกรมของ benq ขนาดไฟล์ 110 เมกเอามาลงในมินิเอสดีการ์ดด้วยการ์ดรีดเดอร์ แล้วมาเปิดในเครื่องมันบอกว่าไฟล์ใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่ก่อหน้านี้ผมลงกับไฟล์ที่มันเล็กกว่าแล้วมันได้นะครับ ช่วยหน่อยนะครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: benq ???
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 19:03  

notezax ผู้เขียน:
มันเอาหนังมาดูยังไงครับ ผม convert เป็น mp4 ด้วยโปรแกรมของ benq ขนาดไฟล์ 110 เมกเอามาลงในมินิเอสดีการ์ดด้วยการ์ดรีดเดอร์ แล้วมาเปิดในเครื่องมันบอกว่าไฟล์ใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่ก่อหน้านี้ผมลงกับไฟล์ที่มันเล็กกว่าแล้วมันได้นะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ให้ลบไฟล์เก่าทิ้งแล้ว convert ใหม่อีกครั้ง ถ้ายังเล่นไม่ได้ ให้ลองฟอร์แมตการ์ด(เป็นFATเท่านั้น) แล้วลงใหม่
สาเหตุหลักๆมาจาก
1.การ์ดมีปัญหา
2.ไฟล์ไม่สมบูรณ์(ตอนconvetไฟล์ยาวๆ งดเล่นเกมและใช้โปรแกรมอื่นๆปิดให้หมด)
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : 5555555
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 21:31  

วันนี้ไปดูราคามาใหม่ละกะจาไปซื้อ สุดยิดเลย ราคาลดลงมาเหลือที่ 11900 บาทแล้ว ที่ศูนย์ไอโมบาย ฟิวเจอร์ แต่พอ จะซื้อ กลับไม่มีสีดำเวนเลย เซ็ง ชิบ ต้องรอต่อปาย

ที่เปิด ดู ไม่ชอบ front ภาษาไทยของมันซักเท่าไรไม่ค่อยสวยอ่ะ เราเปลี่ยน front ได้ป่าวอ่ะ แล้วก็ ทำไมเครื่อง ที่มันโชว์ แบทมัน เป็นแบบเรียบ กับเครื่องหว่า แต่ที่ขาย แบทมันนูน
ตอนนี้หมดโปร เพิ่ม 700 เพิ่ม ความจำเปน 256 แล้วมั้ง
ป.ล. เพื่อคนใช้ อิอิ
.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 22:20  

ง่า ขอร้อง ค๊าบบบบบบบ ช่วยบอกวิธีโอนเพลง จากคอม ลงเครื่องทีนะ แล้วที่คอมอะมันต้อง มีช่องไรมั่งหงะ ถึงจาต่อได้ (ขอโทดนครับ คือผมไม่ได้อ่าน กระทู้ก่อนๆเลยอะ หาตั้งแต่หน้า 1 ก้อเบื่อแล้วอะ ช่วยตอบให้ผมทีนะครับๆ ขอร้องๆๆๆๆ)
zolo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 22:51  

ง่า ..... มานใช้กะ ซิมออเร้นจ์ มะได้หรอคับเวนเลยอะ ใครรู้บ้างอะ ตอบทีค้าบจะไปซื้อมาแล้วอะ ถ้าใช้มะได้คงอดซื้อแน่ๆเลย กำจิงๆT_T
.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 23:10  

ช่วยอธิบาย อธิบายให้ฉันเข้าใจหน่อย -*- โอนเพลง จากคอมลงมือถือไงอะ ช่วยตอบที น๊า แล้ว ตัวคอมต้องมีช่องไรมั่ง อะ มีช่อง usb อย่างเดียวใช่ปะ ถ้าใช่ก้อ ok เยยอะ
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 01:20  

ไม่ทราบว่าจาวาเนี่ยมันเป็นเกมส์อย่างเดียวเหรอครับ แล้วแอบพลิเคชั่นอื่นๆ หรือโปรแกรมอื่นๆที่ลงในระบบ os เอามาลงในจาวาได้ไหมครับ มันเพิ่มโปรแกรมได้ปะ
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 01:55  

ไม่ทราบว่าbenq s700 ตัวนี้มันรับจาว่าไดไหมครับ แล้วโปรแกรมจาว่าใช้กับเครื่องนี้ได้ไหม
BiTCH182
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 02:17  

s700 ที่รักตัวนี้รองรับ Java ค่ะ แต่ว่ามีไม่ค่อยเยอะ เพราะต้องใช้ของ BenQ เท่านั้นอะ

คือว่าอยากถามผู้รู้ว่า...

miniSD ม่องเท่งไป 2 รอบแล้วค่ะ

ใช้ Card Reader อะ แน่นิ่งไปเลย เปนเพราะอะไรใครรู้บ้าง

เกรงใจ i-mobile ไปเปลี่ยนเค้าอยู่เรื่อย...

เรื่องแบตด้วยอะ มันหมดไว้เกินไป เลยจะเอาไปให้ช่างเค้าเช็ค...

แต่เรื่อง miniSD นี่ซีเรียสสุดแล้วเนี่ย ทำไมมันถึงเสียได้อะ ไม่เข้าใจ ใครรู้บอกทีจิ

p.s. ที่เสียนี่คิดว่าไม่ได้เปนที่มือถือนะ เพราะว่าเราใช้ card reader อะ เลยงงเลย

คราวต่อไปคงต้องใช้มือถืออ่าน miniSD ซธแล้วอะ

เปนที่ card reader ป่าวหว่า แต่ว่า SD Card กล้องดิจิมอนของเราก้ออ่านได้ปกติดีอ่า

งงเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคนที่เข้ามาตอบนะ...

แบบว่าไม่อยากเปี่ยนมือถือแล้วอะ แต่ปัญหา miniSD นี่เรื่องใหญ่ เพราะถ้าเสียบ่อยก้อไม่ไหวอะ ตายพอดี Embarassed
devil may cry
Year's Star

หัวข้อ : T-T
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 03:26  

cmtech. ผู้เขียน:

x3 เข้าไปมั้ง เหมือน sd card

SD Card
128 MB 60x 800 บาท (5 years) <--Apacer
256 MB 60x 1,790 บาท (5 years) <--Apacer
512 MB 60x 3,290 บาท (5 years) <--Apacer
1 GB 60x 5,090 บาท (5 years) <--Apacer
1 GB 33x 3,6xx บาท (life time) <--Kingston

Mini SD Card
256 MB 1,990 บาท (5 years) <--Apacer
512 MB 3,190 บาท (5 years) <--Apacer

1 GB นี่ ไม่น่าเกิน 6000 นะ - -'' 3x ก็เกินป๊ายย
(ว่าแต่จารับได้ป่าวหว่า ไม่เคยลอง)

ปล. เอาราคา sd มาเทียบให้ดูเฉยๆ >_<
ปล. ราคาการ์ด ต่างยี่ห้อ ต่างความเร็ว ก็ต่างราคา
ถ้าชีวิตไม่รีบมากไม่ต้องเอาความเร็วสูงก็ได้ เครื่องอ่านไม่ทัน
แต่เลือกประกันดีๆไว้ก่อนน๊อ

อะแถม Card Reader 12 in 1
1. CompactFlash 2. CompactFlash II 3. Microdrive 4. Secure Digital 5. Mini SD 6. Multimedia Card 7. Multimedia Card II (MMC II) 8. Memory Stick 9. Memory Stick Pro 10. Memory Stick Duo 11. SmartMedia 12. xD-Picture Card

820 บาท Laughing (อ๋อ เยอะไปหรอ งั๊น 4 in 1 200 กว่าบาท Twisted Evil )
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 03:41  

BiTCH182 ผู้เขียน:
s700 ที่รักตัวนี้รองรับ Java ค่ะ แต่ว่ามีไม่ค่อยเยอะ เพราะต้องใช้ของ BenQ เท่านั้นอะ

miniSD ม่องเท่งไป 2 รอบแล้วค่ะ

ใช้ Card Reader อะ แน่นิ่งไปเลย เปนเพราะอะไรใครรู้บ้าง

เกรงใจ i-mobile ไปเปลี่ยนเค้าอยู่เรื่อย...

เรื่องแบตด้วยอะ มันหมดไว้เกินไป เลยจะเอาไปให้ช่างเค้าเช็ค...

แต่เรื่อง miniSD นี่ซีเรียสสุดแล้วเนี่ย ทำไมมันถึงเสียได้อะ ไม่เข้าใจ ใครรู้บอกทีจิ

p.s. ที่เสียนี่คิดว่าไม่ได้เปนที่มือถือนะ เพราะว่าเราใช้ card reader อะ เลยงงเลย

คราวต่อไปคงต้องใช้มือถืออ่าน miniSD ซธแล้วอะ

เปนที่ card reader ป่าวหว่า แต่ว่า SD Card กล้องดิจิมอนของเราก้ออ่านได้ปกติดีอ่า

งงเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคนที่เข้ามาตอบนะ...

แบบว่าไม่อยากเปี่ยนมือถือแล้วอะ แต่ปัญหา miniSD นี่เรื่องใหญ่ เพราะถ้าเสียบ่อยก้อไม่ไหวอะ ตายพอดี Embarassed

ลองเปลี่ยน card reader ดูยัง
ตอนอ่านmini sd ใช้อะแด๊ปเตอร์sd อ๊ะป่าวเอ่ย ถ้าใช้แล้วการ์ดยังเสีย อันนี้เป็นที่การ์ด
ถ้าไม่ได้ใช้อแด๊ปเตอร์sd ลองเปลี่ยนเครื่องดูน๊อ ว่าแต่เสียอาการไหนเอ่ย? ไม่ชัดแฮะ
ใช้ Card Reader อะ แน่นิ่งไปเลย

Twisted Evil รายละเอียดนิดนึงจิ เนื่องจากอุปกรณ์เก็บข้อมูลพวกนี้มีความไวต่อกระแสไฟมั๊กๆ
แค่แม่เหล็กรึลมสุริยะก็ทำให้ม่องเท่งได้(โอ้ว กว้างไปแล้ว) sd ที่ใช้กะกล้อง กะ mini sd
เทคโนโลยีมานก้ออย่างเดียวกัน แต่ย่อขนาดลง มันเลยไม่เหมือน sd ซะ 100% (ยกเว้นการใช้งาน) Twisted Evil รายละเอียดไม่พอ คงเปงที่ mini sd แหละ เปี่ยนๆไปเตอะ จนก่าจาเจอของล๊อตอึด (ของมานผลิตมามีทั้งดีทั้งไม่ดีผสมกันมา ไม่ได้เหมือนกันหมดนิ อาจโชคไม่ดีติดๆกานก็ได้) Twisted Evil
Year's Star

หัวข้อ : ???????????/ ?????????????????????????????? s700 (???????)
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 04:04  

ไม่ง่วง แฮะ post นั่น ตอบนี่ ให้มานถึง หน้า 7 Laughing
สำหรับคนกะลังตัดสินใจ ฟันธงให้เลย
-ราคา 11xxx แล้วน๊อ ข้อดีมานเยอะกว่าข้อเสีย
-กล้องเจือก CMOS ชัดมั่ง ไม่ชัดมั่ง กล้องผีบ้า! แต่ก็แถมแฟรชนะ = =' (ไม่แถมคอนโดวุ๊ย -"-)
-บางคนบอกค้างเอาดื้อๆ ดับเอาบ่อยๆ(ใช้มายังไม่เคยดับ) อันนี้เป็นบางเครื่อง อุปกรณ์ไฟฟ้ามีข้อผิดพลาดเหมือนกันหมด เจอไม่เจอเท่านั้นแหละ(ไปดูกรณี idea601-602)บางคนใช้ดีก้อดี แจ๊กพอร์ตเครื่องแฮงค์ก้อซ่อมไป ยังดีที่มานมีบริษัท

ลองใช้ๆดูมานก็เหมือน nokia 6230 ฝาพับที่ไม่มี Fm แต่ดีกว่าเยอะอะ 6230 รวน ค้างเหมือนกัน (อุปกรณ์ไฟฟ้าก้องี้แหละ) จอชืด เสียงจืดออีกราคาส่วนต่างเอาไปหาซ์้อแฟรชไดรฟ์มี fm ในตัวแขนคอเท่ไปอีกแบบ ได้ memory ติดตัวเพิ่มอีกตะหาก ><

Twisted Evil รวมๆ ก้อซื้อเหอะ มะต้องคิดมาก ฟังก์ชั่น/ราคา ขนาดนี้ ถูก นะเนี้ย รึถ้ารอถึงกลางปีได้ ก็จะมีรุ่นใหม่มาอีก แต่ไอ้ของอย่างนี้มานขึ้นอยู่กะควาามพอใจในการซื้อมากกว่า มัวแต่รอของดีๆ ก้อรอไปเรื่อยๆอะแหละ เพราะเทคโนโลยีมันไม่หยุดนิ่ง Twisted Evil
ปล. ็อยากให้มีคนใช้เยอะๆอะ เวลามีปัญหาจาได้มีคนช่วยกันเยอะๆ แชร์ๆกัน อีกอย่างไม่ค่อยเหนกรรมกรกะมอร์ไซด์รับจ้างงใช้ยี่ห้อนี้ - -' โนเกี๊ยะ มานโหลๆยังไงมะรู้ แพงเกินความจำเป็น..
MigZa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 11:05  

คือผมอยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อเนี่ยดีไหมครับ
1. idea 818
2. เบนคิว 700
3.โซนี่ เค 700
ผมม่ะรุว่าอันไหนดีครับ
และแมมโมลี่กะ มินิเอสดี เหมือนกานไหมครับ ผมมีแมมอยู่อ่ะจะใส่ได้ไหมครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 12:17  

งงเลยค่ะ

ก่อนที่จะทำการถอด mini sd card ออกมาดูเล่น ถามว่า ปิดโทรศัพท์ก่อนหรือยัง Question Question Question Question Question

ถ้าตอบว่าปิดโทรศัพแล้ว

ขอถามอีกทีว่า ก่อนที่จะดึง mini sd ออกจากตัว reader (ดูในคอม)คลิก Disable ที่ตัวอุปกรณ์หรือยัง มันจะอยู่ล่างขวาของหน้าจอ เห็นป่าวครับ
ก่อนจะทำการดึงสายหรือถอดใดๆให้ทำการ disable ตรงส่วนนี้ ทุกครั้ง ย้ำเลยว่า ทุกครั้ง

ถ้าทำแล้วก็ยังเสียอยู่ คงเป็นผู้โชคดีจริงๆได้รับแจ๊กพอตของในล๊อตนี้
sa750
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 12:36  

มีใครใช้ handset ได้มั่ง มัน TRY TO CONNECT ไม่ติดซะที งงงงงง
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 13:06  

ฝากถามร้อน ไอโมบายชั้น 2 ตรงน้ำพุให้ทีว่ามีเครื่องสีดำมายัง
เมื่อวานคนขายหลอกให้รอ 2 ช.ม. เซ็งเลย ไป บ่าย โมง รอมันจน 6 โมงมานบอกมาแน่แต่คืนนี้ กำแล้วดันไม่บอกแต่ทีแรก หลอกให้เรารอ -*- Evil or Very Mad

ตอนนี้ราคาร้านเท่าไรหว่า เท่าที่เดินดูมาตอนนี้ศูนย์ถูกสุดเลยอ่ะ 11900
ราคาศูนย์ต่อราคาได้ ป่าวหว่า
ป.ล.ลืมถามคนขายว่ามันแถมอ่ะไรมาให้มั่ง ใครซื้อแล้วบอกที
ฟักยู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 14:44  

อยากรู้ว่า0เบนคิวมีที่ไหนบ้างที่ต่างจังหวัด
ล่ะก็ราคาตอนนี้เป็นยังไงบ้างเอาแบบอัพเดตสุดๆ
zolo
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ??????????????????????T_T
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 16:25  

เคยเจอในบอร์ดของไอโมบายอะ มีคนบ่นว่าใช้กะซิมออเร้นจ์ มันจะค้างเวลาโทรออกเสร็จแล้วอะคับ ต้องปิดและเปิดเครื่องใหม่ ใครใช้แล้วเปนไงมั่งมั่งตอบทีน้า จะซื้ออยู่แล้วนะ
zolo
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????? ??????????????????????T_T
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 16:30  

zolo ผู้เขียน:
เคยเจอในบอร์ดของไอโมบายอะ มีคนบ่นว่าใช้กะซิมออเร้นจ์ มันจะค้างเวลาโทรออกเสร็จแล้วอะคับ ต้องปิดและเปิดเครื่องใหม่ ใครใช้แล้วเปนไงมั่งมั่งตอบทีน้า จะซื้ออยู่แล้วนะ
ช่วยบอกผมทีน้า
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????? ??????????????????????T_T
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 17:29  

เลื่อนขึ้นไปอ่านข้างบน
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 17:32  

sa750 ผู้เขียน:
มีใครใช้ handset ได้มั่ง มัน TRY TO CONNECT ไม่ติดซะที งงงงงง

เซตการเชื่อมต่อในมือถือให้เป็น pc syn จบข่าว
zolo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 20:58  

เลื่อนขึ้นไปอ่านข้างบน
ขอบคุนคับบ ตกลงใช้กะซิม ออเร้นจ์ ไม่ได้ใช่ปะคับ เซงเลยง่ะ อยากใช้ออเรนจ์ คงต้องตัดใจกะรุ่นนี้ กำเจงๆ ทำไมๆๆๆถึงเปนแบบนี้น้า Crying or Very sad มีใครใช้กะออเรนจ์ได้มั่งมั้ยคับ ขอเสียงหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 22:14  

งงเลยค่ะ

ก่อนที่จะทำการถอด mini sd card ออกมาดูเล่น ถามว่า ปิดโทรศัพท์ก่อนหรือยัง Question Question Question Question Question

ถ้าตอบว่าปิดโทรศัพแล้ว

ขอถามอีกทีว่า ก่อนที่จะดึง mini sd ออกจากตัว reader (ดูในคอม)คลิก Disable ที่ตัวอุปกรณ์หรือยัง มันจะอยู่ล่างขวาของหน้าจอ เห็นป่าวครับ
ก่อนจะทำการดึงสายหรือถอดใดๆให้ทำการ disable ตรงส่วนนี้ ทุกครั้ง ย้ำเลยว่า ทุกครั้ง

ถ้าทำแล้วก็ยังเสียอยู่ คงเป็นผู้โชคดีจริงๆได้รับแจ๊กพอตของในล๊อตนี้

ทำถูกต้องทุกประการคร่ะ

บทสรุปคือทางศูนย์จะเอาไปอัพเกรดซอฟท์แวร์ให้

แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้ตั้ง 10 วัน

เลยตัดใจอะ

แต่เราว่าคงไม่ได้เปนที่เครื่องนะ เปนที่ miniSD มากกว่า (จิงๆ อันนี้คอนเฟิร์ม)

เลยตัดใจซื้อ miniSD ใหม่วันนี้ สดๆร้อนๆ 256 MB ราคา 1790 บาทถ้วน

(แถมคนขายก้อหล่อ Embarassed ) ...555... ไม่เกี่ยวๆ

คือค่อนข้างมั่นใจว่าไม่ได้เปนที่เครื่องอะค่ะ

แต่สังเกตดูจิงๆ miniSD ของที่แถมมากะซื้อใหม่มันต่างกันนะ ตรงแถมที่ทองอะ จิงๆ สีไม่เหมือนกันเลย

เลยค่อนข้างมะซีเรียส อิอิ หวังว่าคงผ่านฉลุยน๊า - -'

แต่ไงไงคงต้องให้ศูนย์เช็คแบตเตอร์รี่อีกทีอะ เพราะหมดไว (เท่าที่รู้สึก อาจรู้สึกปายเองมั้ง)

เลยมารายงานให้ทราบกันนะค๊าาา

ขอบคุณทุกทั่นมากมายที่เข้ามาตอบอะ อิอิ ยังไงก้อยังรัก s700 อยู่ (สีดด้วย ...555... )

Very Happy
Makoto[n]
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 22:59  

ราคามันสะดุดลงมาอีกแล้วครับ เหลือ 11900 เอง แต่เพิ่มเงินเป็น mini SD 256 ไม่ได้อ่ะ
พนักงานบอก
ปล สาขา เดอะมอลบางกะปิคับ
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 00:45  

ไปดูที่ศูนย์มาแล้ว เค้าบอกเครื่องมันมีปัญหากกับซิมออเร้นจ์แบบเติมเงินอ่ะ -*-
แล้วเค้าบอกว่ามันถ่ายวิดีโอแบบไม่จำกัดไม่ได้อ่ะ นานสุดก็15นาที จริงหรือเปล่าอ่ะ -*-

ไปถามเบนคิว เอส700 คนดันเชียร์ซาเจม เอ็กซ์8ซะงั้น ^^"

สับสนเลยเรา ไม่รุจะเลือกซาเจ็มหรือเบนคิวดีแฮะ^^"
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 02:11  

15นาทีที่ว่าเนี่ย คือส่วนหน่วยความจำที่เหลือมั้งครับ
แต่ที่ผมลองก็ได้มากกว่า15นาทีนะ ลบเพลงทิ้งให้หมดดิ
Janet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 03:53  

ที่ว่าใส่ซิมออเรนท์ แบบเติมเงินมีปัญหา แล้วใส่ซิมออเร้นแบบรายเดือน(ทอล์คแพลน) จะมีปัญหาแบบเดียวกันป่ะ(เราใช้ทอล์แพลนของออเร้นอยู่) ช่วยบอกหน่อยนะ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเบอร์เลย ต้องการben q S700 จริงๆ ครบทุกความต้องการเลย

ps. ตกลงว่าซือที่ศูนย์ไอโมบายดีมั้ยอ่ะ เห็นหลายคน คอมเม้นท์เหลือเกินเรื่องศูนย์เนี่ย อ้อ!mini sd ขนาดเท่าไหร่ดีอ่ะ(ถึงจะคุ้ม) เราอยากได้256mbเพราะคิดว่าตรงกับความต้องการใช้ แต่เห็นหลายคนบอกว่าไม่มีแล้ว ขนาด 128ก็น้อยไป 512ก็อยากได้แต่มันแพง ไม่อยากเสียเงินเพิ่มจากการซื้อเครื่องอีก
Please !
ถามไรนิดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 04:00  

รบกวนถามไรนิดครับ
ผมอยากตัดต่อพวกบันทึกคอนเสิทยาวๆเอาเฉพาะส่วนที่ชอบมาใส่อ่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมอารายในการตัดต่อหรอครับ
รบกวนช่วยตอบทีครับ
V-Friend
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??? ????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 12:32  

Janet ผู้เขียน:
ที่ว่าใส่ซิมออเรนท์ แบบเติมเงินมีปัญหา แล้วใส่ซิมออเร้นแบบรายเดือน(ทอล์คแพลน) จะมีปัญหาแบบเดียวกันป่ะ(เราใช้ทอล์แพลนของออเร้นอยู่) ช่วยบอกหน่อยนะ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเบอร์เลย ต้องการben q S700 จริงๆ ครบทุกความต้องการเลย

ps. ตกลงว่าซือที่ศูนย์ไอโมบายดีมั้ยอ่ะ เห็นหลายคน คอมเม้นท์เหลือเกินเรื่องศูนย์เนี่ย อ้อ!mini sd ขนาดเท่าไหร่ดีอ่ะ(ถึงจะคุ้ม) เราอยากได้256mbเพราะคิดว่าตรงกับความต้องการใช้ แต่เห็นหลายคนบอกว่าไม่มีแล้ว ขนาด 128ก็น้อยไป 512ก็อยากได้แต่มันแพง ไม่อยากเสียเงินเพิ่มจากการซื้อเครื่องอีก
Please !

เท่าทีผมอ่านความสามารถของ s700 มาถึง 7 หน้า ใน webboard นี้ ทำให้อยากซื้อมาใช้ มาก ๆ แต่พออ่านมาถึง หน้า 7 เรื่องซิม... ของผมมันซิมออเร้นจ์ (ทอร์คแพลน) ไม่รู้ว่ามีท่านใดใช้ทอร์คแพลน ออเร้นจ์กับ s700 แล้วเป็นไงบ้างครับ .... ถ้า Ok ก็จะได้ไปซื้อมาใช้ด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล...ไม่อยากเปลี่ยนเบอร์ เลย
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : ?? -*-
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 14:14  

มันเป็นปัญหาแค่ หน่วงนิดหน่อยเองไม่ใช่หรอ แต่ให้ใช้จริงๆ ก็คงไม่เป็นไรมั้ง

แล้ว mini SD ที่มันแถมมาให้ อ่ะ เราเอาไปเทรินกับของยี่ห้ออื่นได้ป่าวหว่าอยากได้เป็น 256 อ่ะ ไม่อยากได้แค่ 128 มันน้อยไป Twisted Evil
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 14:58  

ไปหามาให้ดู
สำหรับคนที่เหน เบื้องต้น แบบ นิดหน่อย
http://global.benq.com/products/mobile/s700/index.html
น่าใช้ สุดๆๆ
octopus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 18:53  

ง่า ..... มานใช้กะ ซิมออเร้นจ์ มะได้หรอคับเวนเลยอะ ใครรู้บ้างอะ ตอบทีค้าบจะไปซื้อมาแล้วอะ ถ้าใช้มะได้คงอดซื้อแน่ๆเลย กำจิงๆT_T
ใช้ได้นะครับเพราะเป็นรบบ triband ใช้ได้ทุกค่ายในเมืองไทย ยกเว้น hutch ที่ไม่ได้นี่ลองไปเซตค่าที่การตั้งค่ารึยังคับ กดเข้าไปที่เมนู 5 เลือกอัตโนมัติ ตั้งค่าระบบให้เป็น900 1800 ก็จะใช้ได้ หรืถ้ายังไม่ได้ ต้องบอกว่า น้องส้ม ใช้ไม่ค่อยได้มา 2-3วันแล้วก่อนหน้า
octopus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 19:02  

ช่วยบอกผมทีน้า
ไม่ใช่แน่นอนผมยืนยัน แต่ต้องบอกว่าสัก4-5 วันก่อนระบบ น้องส้มมีปัญหา ตอนนี้ปรกติแล้วครับ
octopus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 19:09  

ไปดูที่ศูนย์มาแล้ว เค้าบอกเครื่องมันมีปัญหากกับซิมออเร้นจ์แบบเติมเงินอ่ะ -*-
แล้วเค้าบอกว่ามันถ่ายวิดีโอแบบไม่จำกัดไม่ได้อ่ะ นานสุดก็15นาที จริงหรือเปล่าอ่ะ -*-

ไปถามเบนคิว เอส700 คนดันเชียร์ซาเจม เอ็กซ์8ซะงั้น ^^"

สับสนเลยเรา ไม่รุจะเลือกซาเจ็มหรือเบนคิวดีแฮะ^^"
ป่วนกระทู้ ผมใช้มา 2 เดือนกับ 5 วันกับ just talk ใช้ได้ปรกติคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 19:40  

MigZa ผู้เขียน:
คือผมอยากถามว่า ถ้าผมจะซื้อเนี่ยดีไหมครับ
1. idea 818
2. เบนคิว 700
3.โซนี่ เค 700
ผมม่ะรุว่าอันไหนดีครับ
และแมมโมลี่กะ มินิเอสดี เหมือนกานไหมครับ ผมมีแมมอยู่อ่ะจะใส่ได้ไหมครับ

เลือก Ben-Q กั๊บ(ไม่งั๊นไม่อยู่นี่หรอก)
-idea 818 และ SE K700 เพิ่ม memory ไม่ได้(K700i ก็ไม่ได้) จบแล้ว เหตุผล = =''
-ขนาด mem เบนคิวS700 >>818 > K700
-ราคา 818 < เบนคิวS700 < K700 << SE S700 (มาไงฟะ - -'')
สรุป k700 ดีกว่าเรื่องศูนย์ กะ Fm อื่นๆ พอถูไถกันได้ แต่เทียบเรื่อง memory กะราคาแล้วลองตัดสินจายดูน๊อ

ถามไม่กระจ่างแฮะ memory กะ mini SD เหมือนกันไหม -"- เอางี้

ตีกว้างๆนะmemory คือหน่วยความจำ
mini sd เป็นหน่วยย่อยของ memory เพราะมันคือรูปแบบผลิตภัณฑ์หน่วยความจำชนิดหนึ่ง
หน่วยย่อยเกี่ยวกับที่ใช้ในโทสับที่ได้ยินบ่อยๆ จะมีหน่วยความจำแบบ
SD , mini SD , MMC(ในnokiaชอบใช้) , Rs MMC(MMC ย่อส่วนเล็กลง) , T-flash , CF
มีแบบไหนหละ? Twisted Evil ดูที่แผ่น memory จะมีบอก

เสริมสำหรับคนที่สับสน -
SD cardกะ miniSD card เหมือนกันปะ?

ไม่เหมือนกันงั๊บ mini SD จะเล็กกว่า แต่ราคาไม่เล็กกว่า Twisted Evil (ราคาพอๆกัน)
จำแม่นๆด้วยน๊อ(ต่างกันแค่ มันเล็กกว่า แต่มี adapter แปลงให้ใช้เป็น SD ได้)

-อุปกรณ์ที่สนับสนุน SD จะใช้ memory แบบ SD , mini SD และ MMC ได้
-อุปกรณ์ที่สนับสนุน mini SD จะใช้ memory แบบ mini SD ได้เท่านั้น เพราะขนาดช่องมันใส่ได้แค่นั้น - -''
-อุปกรณ์ที่สนับสนุน MMC จะใช้ memory แบบ MMC ได้เท่านั้น (แต่อาจจะใส่ mini SD ได้ ถ้ามี adapter แปลง)
*RsMMC ยังไม่ได้ลอง ไม่มีของ

กัวซื้อ memory กันผิดแบบอะ - -'' เสียดายเงินแทน
notezax
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 23:02  

เกมจาว่าเอามาลงในการ์ดแล้วเล่นอย่างไรครับ แล้วภาพที่เราเอาลงการ์ดไว้จาก็อปลงเครื่องทำไงครับ
pongchay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 23:02  

octopus ผู้เขียน:

ป่วนกระทู้ ผมใช้มา 2 เดือนกับ 5 วันกับ just talk ใช้ได้ปรกติคับ

ผมไม่ได้อยากป่วนกระทู้นะครับ คุณoctopus
แต่ผมไปถามที่ศูนย์ไอ-โมบายมาแล้วจริงๆ แล้วเค้าก็บอกอย่างนี้จริงๆ(ก็เดินเข้าไปถามเบนคิวคำแรกเค้าก็บอกอย่างนี้เลยอ่ะ -*-)

ถ้าลองอ่านกระทู้ของผมจากหน้าแรกๆแล้วคุณจะรู้ครับว่าผมออกจะชื่นชอบเบนคิวตัวนี้เอามากๆเลยซะด้วยซ้ำ(จนซาเจ็มเอ็กซ์-8เริ่มมาทำให้ผมหวั่นไหว^^")

แต่การที่ผมจะซื้อโทรศัพท์ระดับหมื่นขึ้นนี่มันทำให้ผมต้องคิดหนักหน่อยอ่ะนะ เพราะเงินหมื่นของผมไม่ได้หามาง่ายๆนะครับ ผมจึงอยากได้ของที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมากที่สุด

บางทีผมอาจจะถามอะไรมากไปหน่อยนะ ขอโทษทีก็แล้วกันนะครับ - - "
เพราะผมอยากจะรู้ซึ่งข้อดี-ข้อเสียของโทรศัพท์ตัวนั้นๆให้มากที่สุดน่ะครับ เพราะมันต้องอยู่กับผมไปอีกนานนนนนนนนนนครับ
เซียนตัวจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 01:15  

รอมันราคาเหลือ 4-5 พันค่อยซื้อ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 01:17  

อืมเรื่องเมมโมรี่ นี่เวลาจะซื้อก็สังเกตุด้วยครับว่าโทรศัพท์ของตัวเองใช้เมมชนิดไหน ถ้าเป็น s700 ใช้ mini sd ครับ MINI SD นะ จำไว้ ไม่ใช่ SD ซื้อมาผิดชนิดถ้าแกะกล่องแล้วแล้วเค้าไม่รับเปลี่ยนให้นะครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 01:24  

เซียนตัวจิง ผู้เขียน:
รอมันราคาเหลือ 4-5 พันค่อยซื้อ

ได้ครับ ก็รอไปอีก2ปี เหมือน 3310 แหละครับ ตอนออกใหม่ก็ราคานี้แหละ เทคโนโลยี่มันไม่หยุดนิ่งครับ รุ่นใหม่ก็มาเรื่อยๆ อีกไม่นานจอภาพแบบ3D ก็จะเริ่มเอามาใช้กันแล้ว ซัมซุงเค้ากำลังซุ่มอยู่
Year's Star

หัวข้อ : 3-4 ??? - -'' ??? 3310 ??????????? = =''
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 19:12  

- -'' เหอๆ 3-4 พัน รอนานเลยหละ แต่มานไม่น่าจาถูกกว่า 3-4 พันนะ(3310 มัน Nokia นะท่าน ถึงราคาตกยากกว่า BenQ ยังล่วงซะขนาดนั้นเพราะเทคโนโลยีจอสีทำจอธรรมดาตกรุ่น) เทคฯ ปีนี้คงเน้นไปที่ จอ กล้อง กันมากกว่า สมาร์ทโฟน กะ pda phone ก็เริ่มมีมากขึ้นๆ ความผันผวนของราคาคาดเดามะได้เลย(รุ่นใหม่ๆ เทค ใหม่ๆ ของเก่าก็ตกรุ่น รุ่นตก ราคาก็ตก ^^) ถึงมีจอ 3D ยังไงก็ไม่ทำให้จอสีปัจจุบันราคาล่วงลงแล้วหละ รุ่นนี้ถ้าไม่มือ 2 ไม่มีทางราคาตก ต่ำกว่า 5000 แหงๆ(มั้ง)

ซิม orange confirm มีปัญหา กะแบบ ่ีjust talk ส่วนแบบ talk plant ปกติ(เออแปลก) อันนี้สงสัยถ้าไม่เป็นที่memory sim ก็ที่เครือข่าย (ไม่แน่จัย แต่ลองซิมน้องส้มทั้ง 2 แบบแล้ว) Laughing มีตังซื้อเครื่องละเป็นหมื่น เจียดมาซื้อซิม dtac จิ Laughing (เปี่ยนเบอร์อีก ไม่ต้องๆ ล้อเล่น)

ปล. mini SD 1 GB - 3800(20x มั้ง) ยังไม่ได้ลอง ของยัง มะมา
ปล. ว่าจะลองใส่ Rs MMC แต่กัวดึงไม่ออก - -'' ยังไม่กล้าลอง(ของยังไม่มีเหมือนกัน)
ปล. ใส่ 1 GB คิดว่ามันต้องหน่วงแน่ๆ(ถ้าใส่ใหญ่กว่าที่เรื่องรับได้ก็ใช้ได้นะแต่ต้องใช้เวลาหานานขึ้นเลยหน่วง ธรรมชาติของ memory) ใครลองใส่แล้วมั่งอะ? หน่วงป่าวๆ(กุมภานู้นน กว่าจะได้ลอง)
Year's Star

หัวข้อ : ??? - -''
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 19:22  

ลืมไป ย้ำด้วยคนๆ

mini SD นะที่ใช้กะ benQ S700 ได้ SD Card ธรรมดาใช้ไม่ได้

ขอประชาสัมพันธ์หน่อย

12-15 มค. ขอเชิญไปงาน University Fair ที่ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิต
ในงานมีสินค้า IT ด้วย ท่านใดสนใจล่า mini SD ก็ลองไปดูนะ (น่าจะมีเลหลังแบบคอมมาร์ทมั้ง เห็นบอกว่าราคาพิเศษ)

รายละเอียดเพิ่มเติม
http://www.universityfair.org
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 12:22  

ตอนนี้ไปจองไว้ละ เค้าบอกจะโทรมาตาม จองสีดำไว้
arms
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? turn minisd 128 ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 12:34  

ที่ไหนมีให้turn บ้างครับถาม 0 ไม่ให้ครับ ต้องซื้อเพิ่มแล้วทีนี้ถ้าซื้อเพิ่มเอาอันเก่าไปทำอะไรครับ มีร้านไหนบ้าง จะซื้อแล้วครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 13:41  

อืม อยาก หาที่เทิรน เมโมรี่เลยเหมือนกัน จะได้ ซื้อ 512 ไปเลย
.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 17:32  

Ben Q S700 ของหมดเหรอ งับ เหนถามกันจัง -*-
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 22:15  

ซื้อมาแล้วครับ 1 ช.ม. ที่แล้วตอนนี้กำลัง เล่นอยู่ ก็ ชอบนะ สีดำสวยมากขอบอก
ใช้ซิมออเร้นครับ ขอบอกว่าใช้ได้ไม่มีปัญหา

ใครที่ยังหาซื้อไม่ได้ ให้ไปติดต่อจองกับศูนย์ไว้ครับแล้วเค้าจะหาเครื่องมาให้
เค้าบอกว่าเครื่องมีปัญหา เคลมใหม่ ภายใน 7 วัน
เดี๋ยวเล่นเกมส์ก่อนเดวมาใหม่
zolo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 22:34  

ซื้อมาแล้วครับ 1 ช.ม. ที่แล้วตอนนี้กำลัง เล่นอยู่ ก็ ชอบนะ สีดำสวยมากขอบอก
ใช้ซิมออเร้นครับ ขอบอกว่าใช้ได้ไม่มีปัญหา

ใครที่ยังหาซื้อไม่ได้ ให้ไปติดต่อจองกับศูนย์ไว้ครับแล้วเค้าจะหาเครื่องมาให้
เค้าบอกว่าเครื่องมีปัญหา เคลมใหม่ ภายใน 7 วัน

ผมขอเรียนถามอีกทีนะคับ ตกลงซิมออเร้นจ์ JUST TALK ใช้แล้วมีปัญหารึป่าวคับ แล้วคุนใช้ซิมอะไรคับ ใครใช้กับ JustTalk แล้วไม่มีปัญหาขอคำยืนยันทีนะคับผม ขอบคุน
zolo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 22:37  

ผมขอเรียนถามอีกทีนะคับ ตกลงซิมออเร้นจ์ JUST TALK ใช้แล้วมีปัญหารึป่าวคับ แล้วคุนใช้ซิมอะไรคับ ใครใช้กับ JustTalk แล้วไม่มีปัญหาขอคำยืนยันทีนะคับผม ขอบคุน[/quote]
คืมผมไม่อยากเปลี่ยนเบอร์อะค้าบ Sad ท่านใดใช้แล้วไม่มีปัญหาอาการหน่วงหลังโทรออกขอคำยืนยันทีนะค้าบบ ขอบคุนค้าบบบบ
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 00:06  

หน่วง
ตอนโหลด gprs เท่านั้นแหละครับ นอกนั้นปกติดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 11:36  

ยังใช้ได้ดีนะครับ ผมก็ใช้ออเร้น ม่ะมีปัญหา Gprs ก็ใช้ได้หนิ
witt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 15:22  

ตกลงซิม orange แบบ just talk ใช้ได้ปกติใช่มั้ยครับ [ขอถามเจาะจงว่าแบบ just talk น่ะครับ] ขอโทษด้วยครับที่ต้องถามย้ำหลายครั้งไปหน่อยครับ
รุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s700
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 17:31  

เครื่องเราเป็นไรไม่รู้ เวลาต่อเข้ากับคอมมันมองไม่เห็นการ์ด SD (แต่ข้อมูลในเครื่งปกติคับ)ใครพอทราบไหมว่าเป็นที่อะไร
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: s700
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 18:07  

รุด ผู้เขียน:
เครื่องเราเป็นไรไม่รู้ เวลาต่อเข้ากับคอมมันมองไม่เห็นการ์ด SD (แต่ข้อมูลในเครื่งปกติคับ)ใครพอทราบไหมว่าเป็นที่อะไร

เซตการเชื่อมต่อในมือถือให้เป็นแบบ ตัวอ่าน card reader

จบข่าว...
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 18:10  

รู้สึกว่าตั้งแต่ pana x-800 ออกมา บอร์ดนี้เงียบจัง
white2431
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 19:47  

------------------------------------------------------------------------------

ซื้อมาราคาเท่าไรคับ ซื้อที่ไหนครับ
แล้ว เบนคิว ศูนย์ มันอยู๋ ตรงไหนคับ เวลาซ่อม จะได้ไปถูก เพราะ 0มันน้อยเหลือเกิน
ไม่เคยเห็นเลยคับ
nespay
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 20:03  

benq s700 vs imobile 818 อันไหนดีกว่าคะควรเลือกซื้ออันไหนดีอ่า ช่วยแนะนะข้อดีข้อเสียหน่อยนะคะ ราคาด้วยค่ะ อ้ะช่วยตอบหน่อยค่ะว่าจะใส่รูปเราในเมมเบอร์ยังไงอ่ะคะทำไม่เป็นอยากมีรูปกับเค้าบ้างอ่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า
white2431
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 20:39  

s700นี่ซื้อที่ไหนได้บ้างงะ ตามร้านค้าธรรมดามีขายไหม พวกธุรกิจแฟนชายงะ
แล้วถ้าซื้อไอ-โมบาย บริการหลังการขายดีไหม
ได้ยินมาหลายครั้งมากๆๆว่าบริการหลังการขายห่วยแตก
ใครที่ซื้อจากไอโมบายช่วยมาบอกทีนะคับ ตัดสินใจนานมากแล้ว
อยากได้คำชี้ขาดว่าบริการหลังการขายดีหรือไม่ดี
figgaro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 00:35  

ซื้อศูนย์ไอโฒบาย สาขาฟิวครับ ตรงด้านโรบินสัน อ่ะ พนักงาน บริการดีหน่อย
ตรงฟิวไม่ค่อยสนใจลูกค้า ราคา 11900
ใช้ ซิมออเร้นแบบเติมตังอยู่ครับ ไม่มีปัญหาไรหนิ แต่ยังไม่ได้ลอง โหลด เพลงจากคอมเลย

ใครมี mv เด็ด ๆๆ ส่งให้มั่งนะครับที่ figgaro_rag@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ
ป.ล. จะซื้อแนะนำให้ซื้อสีดำนะ สวยสุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 14:07  

ใครมีไดร์ฟเว่อ ช่วย หาที่เก็บให้แล้วลิงค์ให้ทีนะครับ คือไปไหนมาไหนไม่อยากพกแผ่นอ่ะ ขนาด วิน xp sp1มันยังไม่รู้จักเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: