Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 iMOBILE iDEA802

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 54 / เข้าชม: 36555
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : iMOBILE iDEA802
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 23:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ iMOBILE iDEA802
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/idea802.htm

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 10:40  

ไม่สวยเลย แต่บางดีคับ แพ้ V3 ไปเพียง 0.1 มิลลิเมตรเท่านั้นเอง
sa[-yO-]JunG
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 10:53  

Laughing Very Happy Wink สวยดีนะ เล้กๆๆด้วย ชอบอะ แต่ว่าจะดีไม๊
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 17:21  

รุ่นนี้น่าจะทำกล้องเป็น 1.3 ล้านนะ
ผมว่าขายดีแน่เลยครับ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 21:27  

ไม่ผ่านอ่ะ ด้านหน้าคล้ายๆSS-T500แต่ไม่สวยเท่า แต่ยอมว่าบางดีจัง
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2004 18:56  

ไม่สวยอะ
evoVIII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 22:23  

บางดี ถ่ายรูปได้สวย ชัด หน้าจอกว้างมากเห็นชัดเจนดี ชอบ เอาเครื่องนี้แหละ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 16:59  

[แบงค์] ผู้เขียน:
ไม่สวยเลย แต่บางดีคับ แพ้ V3 ไปเพียง 0.1 มิลลิเมตรเท่านั้นเอง

บางแพ้ v3 ไป 0.1 mm แต่กว้างและยาวแพ้ v3 ไปหลาย mm เลยนะ หน้าจอสดดี เมนูการใช้งานคล้ายกับ iam505
Loopang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 15:35  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
[แบงค์] ผู้เขียน:

บางแพ้ v3 ไป 0.1 mm แต่กว้างและยาวแพ้ v3 ไปหลาย mm เลยนะ หน้าจอสดดี เมนูการใช้งานคล้ายกับ iam505

พิมผิดอะเป่า
เด็ก iMOBILE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: iMOBILE iDEA802
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 12:19  

ซื้อมาเเล้ว 9900บาท เมื่อวานนี้เอง สวยดี ใช้ดีด้วย บางมากๆขอบอก ใครที่ว่าไม่ดีน่ะคิดผิดนะ เเล้วหน้าจอชัดเเจ๋วเลย สีโครตสวยเลย เสียงโครตเพราะ กล้องโครตชัด
สรุปเเล้วเราว่าใช้ได้นะ จริงๆขอบอก
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 16:32  

บางจิงๆ 14 mm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 20:20  

สามารถลง Java ของ โทรศัพท์รุ่นไหนได้บ้างครับ ใครมีแล้วช่วยบอกที่ครับ
kungnang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 21:18  

อยากรู้ว่าถ่าย VDO ได้ด้วยป่าว? ใครที่ซื้อแล้วบอกมั่งนะจ๊ะ Razz Razz Razz
cocaine
Year's Star

หัวข้อ : ???? ?
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 16:40  

หน่วยความจำ มันเท่าไหร่อ๊ะคับ น้า กล้อง น๊ะ 1.3 ล้าน จิงอ๊ะป่าว
001_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -----
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 01:34  

สวยดีนะครับ...แต่ว่า..มั่ยรู้ดิมั่ย โดนเท่าไหร่อะ
..........................................................
นา.นา.จิตตังค์..คนมีตังค์ชื้อได้ชื้อเอา
aohaow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 15:40  

เราไปดูมาแล้วอะ เรียกได้ว่า บางแบบสุดขั้ว
จอใหญ่มักๆ สำหรับปุ่มก็โอเคงะ ฟังก์ชั้นก็โอเค
น่าซื้อนะคะ
ถ้าไม่ติดที่ข้อเสียข้อเดียวคือ รูปลักษณ์ภายนอก ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
กว้างเกินไปมากเลยทีเดียว เลยดูว่าใหญ่ไปถนัดตา
แต่ถ้ามีความกว้างแล้วอยากทำให้สวย น่าจะมีโค้งเว้ามั่งก็ดี แต่ ตรงทื่อๆแบบนี้ ไม่ค่อยสวยเลยงะ แถมมีสีเดียวอีกตะหาก ถ้ามีสีขาวนะ จาโอเคมากๆเลยละ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 17:50  

ปุ่มกดมะค่อยสวย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? ?
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 16:33  

cocaine ผู้เขียน:
หน่วยความจำ มันเท่าไหร่อ๊ะคับ น้า กล้อง น๊ะ 1.3 ล้าน จิงอ๊ะป่าว

หน่วยความจำไม่แน่ใจ ตอนนั้นเข้าไปเช็คไมได้ แตกล้องไม่ถึง 1.3 ล้านคับแค่ระดับ VGA เอง
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 18:49  

กลับมาแย้ววว หายไปนาน อิอิ รุ่นนี้ก้อดูเรียบง่ายดี แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล เน้นคนชอบบางๆ หายง่าย :P
ลูกค้าผู้โชคร้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 14:07  

เอ่อ....ผมต้องขออภัยทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านด้วยน๊ะครับ ที่ผมลงกระทู้ของ i-Mobile ทุกรุ่น กระทู้นี้สร้างขึ้นมาเพื่อโจมตีตัวมือือว่าห่วย หรือไม่ได้ หรือแย่กว่า Nokia, Motorola, Samsung ตรงไหนน๊ะครับ ตรงนั้นขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละท่านที่ชอบไม่เหมือนกัน แต่ผมเข้าลงกระทู้ไว้เพื่อเป็นข้อพิจารณาข้อนึงก่อนซื้อครับ Surprised เรื่องมีอยู่ว่า ผมซื้อ Idea-801 หรือที่ใครๆ หลายคนเรียกว่า INNO-55 ในส่วนของลูกเล่นของเครื่อง ผมชอบมากๆ และยังคงอยากใช้มันอยู่ ถ้า......ในส่วนของ “ศูนย์บริการ” ทำงานได้เร็วกว่านี้ เพราะทำการส่งเครื่องไปตรวจสภาพที่ Central ลาดพร้าว ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ใช้เวลาตรวจสอบอย่างเร็วสุด 3 ชม. Shocked และหากนานต้องทิ้งไว้ข้ามวัน จึงจะมารับได้ Shocked แต่หากต้องรอรับได้เลยให้ไปที่อาคาร Software Park สำนักงานใหญ่ Confused ผมจึงเอาเข้าไปตรวจสอบที่ตึก Software Park ตั้งแต่วันที่ 15 ธันวาคม 2547 อาการคือ เครื่องมีสัญญาณเต็ม แต่โทรเข้าไม่ได้ (สายว่าง แต่ไม่มีคนรับ) โทรออกไม่ได้ (ปลายสายไม่ว่าง หรือคู่สายเต็ม) Embarassed เปลี่ยน SIM เป็น DTAC-AIS-Orange ก็ยังไม่หาย เมื่อส่งซ่อม ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าภายใน 1 week ให้มารับได้ (ในใบแจ้งงาน แจ้งว่า Up Firmware/Software ใหม่) และเมื่อถึงเวลาไปรับ ก็ลองทดสอบด้วย SIM DTAC...ไม่ได้ AIS...ไม่ได้ Orange...ไม่ได้ Evil or Very Mad จนเจ้าหน้าที่ต้องเอาเครื่องตัวเองลองกับ SIM ทั้ง 3 ของผม ปรากฏว่าปกติ โทรเข้า-ออกได้ จึงต้องส่งซ่อมต่อ ผมจึงถามไปว่า “โดยเงื่อนไขต้อง i-Mobile เปลี่ยนเครื่องใหม่ หากซื้อไม่เกิน 30 วัน ไม่ใช่เหรอครับ” ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า “ใช่” แต่เครื่องต้องเป็นเครื่องที่ไม่เคยตกหล่น หรือใช้ผิดประเภท หรือผ่านการซ่อมจากที่อื่น (ผมเองก็นึกในใจ..งั้นเครื่องตูก็ต้องได้เปลี่ยนซิ..ตามเงื่อนไขเป๊ะเลย) แต่แล้วคุณเธอก็พลิกเครื่องผมไปมา เพื่อหาร่องรอยการตกหล่อน จนกระทั่งเจอรอยของพลาสติดที่เป็นหลุม (ฟองอากาศในช่วงการผลิต) แล้วเธอก็บอกว่า “ตรงนี้เป็นรอยน๊ะคะ เปลี่ยนไม่ได้ ต้องส่งซ่อม” Shocked เล่นเอา “อึ้ง” เลยครับพูดอะไรไม่ออก สรุปคือยังไงๆ ก็ต้องรอส่งซ่อม (ivเปลี่ยน Mainboard) เจ้าหน้าที่แจ้งอีกว่า “น่าจะเป็นหลังปีใหม่น๊ะคะ เพราะจะติดช่วงปีใหม่” ทางผมเองก็ยอมรับในแง่นั้นครับ เพราะใครๆ ทำงานหนักมาทั้งปีก็ต้องอยากพักบ้าง และให้เครื่องสำรองมาใช้งานทดแทน แต่แล้วจะเรียก “ซวย” ก็ได้ เครื่องสำรองที่ให้มา สัญญาณ Swing มากๆ Crying or Very sad ทั้งๆ ที่เช็คที่หน้า Counter ดีแล้ว คือ รูปของเสาสัญญาณ วิ่งขึ้น วิ่งลง กือบจะตลอดเวลา คุยได้ยินบ้าง ไม่ได้ยินบ้าง จนต้องไปเดือดร้อนเพื่อน เพราะไปหักคอของยืมเครื่องเขามาเครื่องนึง (เขาใช้ 2 เครื่อง 2 เบอร์) จนกระทั่งหลังปีใหม่ก็แล้ว สรุปเป็นข้อหงุดหงิดใจได้ดังนี้ครับ Mad
• ต้องโทรไปตามงานเอง
• เบอร์อัตโนมัติ โทรติดแต่ไม่มีคนรับ กว่าจะรับนานมาก
• ไม่มีข้อมูลคืบหน้าของการซ่อม ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แจ้งอย่างเดียวว่ารออะไหล่
• กำหนดวันแสร็จสิ้นงานไม่ได้ (อย่างน้อยน่าจะระบุคร่าวๆ ได้บ้าง หรือยังไงก็ว่ามา)
• เครื่องสำรองก็ “ห่วย” พอๆ กับบริการ

ท่านใดที่คิดจะใช้เครื่องของ i-Mobile ก็ลองเอากรณีของผมนี้ มาลองพิจารณาประกอบด้วยน๊ะครับ ว่าหากต้องส่งซ่อมจะหงุดหงิดใจขนาดนี้หรือเปล่า ผมยังคงย้ำอยู่เหมือนเดิมครับว่า เครื่อง Idea-801 เป็นเครื่องที่โดนใจผมที่สุด หากไม่นับการบริการของ “ศูนย์ i-Mobile สำนักงานใหญ่ อาคาร Software Park” เพราะไม่คิดว่าจะ “ซวย” เจอเครื่องเจ๊ง (ใบแจ้งซ่อมผมเลขที่ SDS0014712XXXX) Crying or Very sad
ลูกค้าผู้โชคร้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 14:07  

เอ่อ....ผมต้องขออภัยทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านด้วยน๊ะครับ ที่ผมลงกระทู้ของ i-Mobile ทุกรุ่น กระทู้นี้สร้างขึ้นมาเพื่อโจมตีตัวมือือว่าห่วย หรือไม่ได้ หรือแย่กว่า Nokia, Motorola, Samsung ตรงไหนน๊ะครับ ตรงนั้นขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละท่านที่ชอบไม่เหมือนกัน แต่ผมเข้าลงกระทู้ไว้เพื่อเป็นข้อพิจารณาข้อนึงก่อนซื้อครับ Surprised เรื่องมีอยู่ว่า ผมซื้อ Idea-801 หรือที่ใครๆ หลายคนเรียกว่า INNO-55 ในส่วนของลูกเล่นของเครื่อง ผมชอบมากๆ และยังคงอยากใช้มันอยู่ ถ้า......ในส่วนของ “ศูนย์บริการ” ทำงานได้เร็วกว่านี้ เพราะทำการส่งเครื่องไปตรวจสภาพที่ Central ลาดพร้าว ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ใช้เวลาตรวจสอบอย่างเร็วสุด 3 ชม. Shocked และหากนานต้องทิ้งไว้ข้ามวัน จึงจะมารับได้ Shocked แต่หากต้องรอรับได้เลยให้ไปที่อาคาร Software Park สำนักงานใหญ่ Confused ผมจึงเอาเข้าไปตรวจสอบที่ตึก Software Park ตั้งแต่วันที่ 15 ธันวาคม 2547 อาการคือ เครื่องมีสัญญาณเต็ม แต่โทรเข้าไม่ได้ (สายว่าง แต่ไม่มีคนรับ) โทรออกไม่ได้ (ปลายสายไม่ว่าง หรือคู่สายเต็ม) Embarassed เปลี่ยน SIM เป็น DTAC-AIS-Orange ก็ยังไม่หาย เมื่อส่งซ่อม ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าภายใน 1 week ให้มารับได้ (ในใบแจ้งงาน แจ้งว่า Up Firmware/Software ใหม่) และเมื่อถึงเวลาไปรับ ก็ลองทดสอบด้วย SIM DTAC...ไม่ได้ AIS...ไม่ได้ Orange...ไม่ได้ Evil or Very Mad จนเจ้าหน้าที่ต้องเอาเครื่องตัวเองลองกับ SIM ทั้ง 3 ของผม ปรากฏว่าปกติ โทรเข้า-ออกได้ จึงต้องส่งซ่อมต่อ ผมจึงถามไปว่า “โดยเงื่อนไขต้อง i-Mobile เปลี่ยนเครื่องใหม่ หากซื้อไม่เกิน 30 วัน ไม่ใช่เหรอครับ” ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า “ใช่” แต่เครื่องต้องเป็นเครื่องที่ไม่เคยตกหล่น หรือใช้ผิดประเภท หรือผ่านการซ่อมจากที่อื่น (ผมเองก็นึกในใจ..งั้นเครื่องตูก็ต้องได้เปลี่ยนซิ..ตามเงื่อนไขเป๊ะเลย) แต่แล้วคุณเธอก็พลิกเครื่องผมไปมา เพื่อหาร่องรอยการตกหล่อน จนกระทั่งเจอรอยของพลาสติดที่เป็นหลุม (ฟองอากาศในช่วงการผลิต) แล้วเธอก็บอกว่า “ตรงนี้เป็นรอยน๊ะคะ เปลี่ยนไม่ได้ ต้องส่งซ่อม” Shocked เล่นเอา “อึ้ง” เลยครับพูดอะไรไม่ออก สรุปคือยังไงๆ ก็ต้องรอส่งซ่อม (ivเปลี่ยน Mainboard) เจ้าหน้าที่แจ้งอีกว่า “น่าจะเป็นหลังปีใหม่น๊ะคะ เพราะจะติดช่วงปีใหม่” ทางผมเองก็ยอมรับในแง่นั้นครับ เพราะใครๆ ทำงานหนักมาทั้งปีก็ต้องอยากพักบ้าง และให้เครื่องสำรองมาใช้งานทดแทน แต่แล้วจะเรียก “ซวย” ก็ได้ เครื่องสำรองที่ให้มา สัญญาณ Swing มากๆ Crying or Very sad ทั้งๆ ที่เช็คที่หน้า Counter ดีแล้ว คือ รูปของเสาสัญญาณ วิ่งขึ้น วิ่งลง กือบจะตลอดเวลา คุยได้ยินบ้าง ไม่ได้ยินบ้าง จนต้องไปเดือดร้อนเพื่อน เพราะไปหักคอของยืมเครื่องเขามาเครื่องนึง (เขาใช้ 2 เครื่อง 2 เบอร์) จนกระทั่งหลังปีใหม่ก็แล้ว สรุปเป็นข้อหงุดหงิดใจได้ดังนี้ครับ Mad
• เบอร์อัตโนมัติ โทรติดแต่ไม่มีคนรับ กว่าจะรับนานมาก
• ไม่มีข้อมูลคืบหน้าของการซ่อม ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แจ้งอย่างเดียวว่ารออะไหล่
• กำหนดวันแสร็จสิ้นงานไม่ได้ (อย่างน้อยน่าจะระบุคร่าวๆ ได้บ้าง หรือยังไงก็ว่ามา)
• เครื่องสำรองก็ “ห่วย” พอๆ กับบริการ

ท่านใดที่คิดจะใช้เครื่องของ i-Mobile ก็ลองเอากรณีของผมนี้ มาลองพิจารณาประกอบด้วยน๊ะครับ ว่าหากต้องส่งซ่อมจะหงุดหงิดใจขนาดนี้หรือเปล่า ผมยังคงย้ำอยู่เหมือนเดิมครับว่า เครื่อง Idea-801 เป็นเครื่องที่โดนใจผมที่สุด หากไม่นับการบริการของ “ศูนย์ i-Mobile สำนักงานใหญ่ อาคาร Software Park” เพราะไม่คิดว่าจะ “ซวย” เจอเครื่องเจ๊ง (ใบแจ้งซ่อมผมเลขที่ SDS0014712XXXX) Crying or Very sad
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 21:25  

อืมเรื่องการโทรไปสอบถามปัญหากับทาง 0 ที่เป็นเบอร์อัตโนมัติเพื่อนผมก็เจอมาเหมือนกับครับ คือโทรไปยังฝ่ายซ่อมไม่มีใครรับสายเลย ก็เลยโทรเข้าไปฝ่ายขาย และบอกว่าจะตามคนของฝ่ายซ่อมมารับ และทิ้งเวลาซักพักก็โทรไปอีกที ก็ยังไม่มีใครรับอีก เพื่อนผมเลยฉุนเดือดครับ โทรมาเล่าสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อเที่ยง ๆ นี้เอง ก็เลยเดือดกับคนที่รับสายเป็นคนแรกไป ซักพักเดียวเท่านั้นหล่ะ วันรุ่นขึ้นได้เครื่องคืน และตามเครื่องให้ว่าซ่อมถึงไหนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 15:43  

คิดให้ดี ๆ ....ควบคุมสติ..อารมณ์..ทำใจให้ได้....ถ้าจะติดต่อใช้บริการของ ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 13:19  

ผมเห็นรุ่นนี้แหละ สีขาวสวยมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 03:55  

มันเรียกเป็น ทรูโทน ได้ป่าวอะคับ รุ่นนี้เนี่ย
kyochan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 23:44  

อยากทราบว่า ความถี่ 900 และ 1800 นี่ปกติรึป่าวครับ ?
คือสามารถใช้ได้กับซิมเท่าไปใช่มะครับ ?

ผมใช้ออเรนจ์อยู่กลัวจาไม่เข้ากะเครื่องอ่าครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม[/b]
ิboyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : idea802 ???????????????? 100% ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 19:44  

ขาย idea802 เครื่องศูนย์ใหม่ 100% ครับ ราคาถูกมาก 7500 สนใจติดต่อ 06-3000134 ครับ
alex01th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ????????? Imobile 8iy[
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 03:15  

ผมเป็นลูกค้าอีกคนที่พลาดครับ

ฝ่าย Service ที่ เดอะมอลล์ บางกะปิ พูดจาแย่มากครับ . .......คือผมซื้อเครื่อง Imobile 802 ได้แค่ 3เดือน เครื่องก็รวนไม่มีสาเหตุ ศุนย์ที่พระราม 3 และ ศูนย์แฟชั่นไอแลนด์ ก็ไม่สามารถชี้แจงได้ บอกให้ไปที่ศูนย์เดอะมอลล์ บางกะปิ แล้วจนท.Service ก็ทำหน้าที่แค่ผู้รับเครื่องอย่างเดียว ไม่ให้คำตอบว่าจะรู้เรื่องเมื่อไหร่ ...

ผมขอเบอร์เพื่อโทรมาสอบถามความคืบหน้า ก็ให้เบอร์เสียมา โทรเท่าไหร่ก็ไม่ติด..... ผมต้องไปที่เดอะมอลล์อีก จนท.ก็จะไม่ยอมให่เบอร์อื่น ผมต้องขอร้องเพราะอยู่ไกลมาก เธอก็ให้เบอร์เสียมาอีก ผมก็ต้องตะเกียกตะกายไปใหม่ เธอก็ปฎิเสธความรับผิดชอบ .... บอกแต่ว่าอย่างต่ำ 3 สัปดาห์ เพราะเครื่องส่งไป สนง.ใหญ่ ....

โอ้โหเครื่องใหม่ๆ ... เครื่องสำรองไม่มีให้ใช้ บอกหมด ทำอะไรไม่ได้ ... รอแล้วจะโทรบอกเองเมื่อเครื่องซ่อมเสร็จแล้วส่งกลับมา ... ผมยืนอึ้งเลยครับ ไม่คิดว่า Imobile จะเป็นแบบนี้ ผมคงตัดสินใจผิดเองที่เปลี่ยนจากNokia มาเป็น Imobile แล้วผมก็พบว่ามี ลูกค้าที่มารอรับบริการซ่อม ประสบปัญหาเดียวกัน หลายคน ... มีคุณลุงคนหนึ่งน่าสงสารมากเลยครับ เพราะแกมา 3 รอบแล้วเหมือนกัน แต่พนักงานบอกอย่างเดียวว่าไม่ร้ว่าเมื่อไรจะเสร็จ มาเช็คเรื่อยๆแล้วกัน .... พนักงานที่นี่เธอพูดเส็จแล้วเธอจะเดินหนีท่าเดียวเลยนะครับ เหมือนว่า เราไปรบกวนเธอ

บอกได้คำเดียวเลยนะครับว่า ผมตัดสินใจผิดที่มาใช้ Imobile ....
ปูเท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 20:58  

ขอบอกว่า อย่าไปซื้อเลย ทุกรุ่นของยี่ห้อนี้ไม่ดีเลย เราใช้อินโน90อยู่ สัญญานขาดๆหายๆ คือ พ่อกับแม่ก็ว่า ซื้อมาตอนนั้นเป็นหมื่น แต่สู้เครื่อง 5,000 ของเขาไม่ได้ เราก็ส่งไปให้ศูนย์ที่เดอะมอลล์ บางกะปิซ่อม ก้อไม่ได้นานอะไรอีกวันนึงก็คือได้ แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ทั้งๆที่เราไม่เคยทำตกเลยตอนนั้น และใส่ปลอกโทรศัพท์ตลอดเวลาด้วย แม้แต่เหรียญยังไม่ให้โดนขูดเลย และวันนี้เอง เราเอาไปซ่อมอีกแล้ว หน้าจอมันลวนทั้งด้านนอกด้านใน ด้านในเป็นสีขาวหมดเลย วันจันทร์รู้ผล ก็อยากจะบอกสำหรับคนที่ต้องการจะซื้อ ระวังนะ

เพราะของเราก็ยังซื้อไม่ถึงปี ยังไม่หมดประกันเลย
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I-mo
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2005 21:25  

ตูบอกแล้วไง ว่าอย่าใช้ โอย ต้องให้บอกกี่รอบ inno90 กูเปลี่ยนมา 2 เครื่องกิ๊ก ๆๆ ยังขเข้าศูนย์ ที่มาสบุญครอง เน่าจิ๊บ
ผู้เสียเปรียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 13:12  

ส่งซ่อมไปแล้วนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องรออะไหล่(ไม่มีอะไหล่)
ไม่พัฒนาเลยค่ะ Evil or Very Mad [/b]
คุ้มยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 00:48  

ตอนนี้ราคา 4300
คุ้มยัง
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 01:26  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะเอาล่าสุดเลยนะ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????? ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 22:38  

ช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ กะว่าจะซื้อเครื่องนี้มาใช้

- ความจำของโทรศัทพ์เท่าไรครับ
- ระยะเวลาการโทรต่อเนื่องได้กี่ชั่วโมง จากที่ท่านๆได้ใช้งานจริง
- สายชาร์จสำหรับรถ หาซื้อสำหรับรุ่นี้ได้มั้ย
- เสียงสนทนาดังดีมั้ยครับ

แล้วมีข้อเสียอะไรบ้าง...ช่วยตอบด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงยิ่ง
เจ็บใจวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2005 22:57  

ผมเห็นด้วยกับกระทู้ลูกค้าผู้โชคร้ายครับเพราะเจอะมากับตัวเองแล้วและเผอิญผมก็ไปศูนย์บริการไอโมบายสาขาเดอะมอลล์บางกะปิมาเหมือนกันผมเพิ่งซื้อเครื่องไอโมบาย 803 มาไม่กี่วัน แบตหมดไวมาก ๆ ไม่ถึงวันพนักงานผู้หญิง ( ดัดฟัน ใส่คอนเท๊กเลนส์สีฟ้า) พูดจาสุนัขไม่รับประทานครับ สงสัยผมไปของเงินมันใช้แล้วมันเอาเงินเดือนจากพวกผมใช้ไม่ใช่หรือครับบริการไม่ดีเลย สวยก็ไม่สวยเมียกุสวยกว่าอีกใครไม่เฃื่อลองไปดูได้นะครับพิสูจน์กันว่ากระทู้ต่าง ๆ ที่เขาว่าไอโมบายบริการไม่ดีจริง ๆ ไม่จริงครับถ้าของคุณมีคุณภาพผมจะไปรับบริการทำไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 13:08  

อยากรู้ ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะเอาล่าสุดเลยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 20:34  

เด็ก iMOBILE ผู้เขียน:
ซื้อมาเเล้ว 9900บาท เมื่อวานนี้เอง สวยดี ใช้ดีด้วย บางมากๆขอบอก ใครที่ว่าไม่ดีน่ะคิดผิดนะ เเล้วหน้าจอชัดเเจ๋วเลย สีโครตสวยเลย เสียงโครตเพราะ กล้องโครตชัด
สรุปเเล้วเราว่าใช้ได้นะ จริงๆขอบอก
Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 18:23  

น้าซื้อมาไม่ถึงเดือน ปุ่มกดไม่ได้ คิดว่าแผ่นคาร์บอนเสีย แต่ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่เลย แค่เดือนเดียวเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 10:41  

ซื้อมาแล้วเหลือ 3600 เองตอนนี้

ภาพไม่ค่อยชัดเลย แต่ก็คุ้มกะราคา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 00:59  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ iMOBILE iDEA802
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/idea802.htm

ชัย

ก่อนซื้อสอบถามคนอื่นหรือกระทู้ต่างๆก่อนจะได้ไม่เสียใจภายหลัง
http://www.i-mobile.co.th/corporate/webboardmem/webboard.php?Category=imobileclub&sequence=Reply
พัฒนพงษ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 11:54  

Neutral Twisted Evil แบตเตอรี่หมดเร็วมากๆๆๆวันเดียวต้องชาร์ตแบตแร้ว และอีกอย่างคุยยังไม่ถึง 30 นาทีเครื่องจะร้อนมากแล้วตัดสายไปเลยขอแนะนำว่าอย่าใช้เลยครับ ของไอโมบาย
ลองคิดดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i mobile ทุกร่น การบริการหลังการขาย ห่วย ซ่อมนานมากก
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 12:43  

ใครจะซื้อมือถือของ i-mobile ลองอ่านและตอบคำถามก่อนซื้อนะดูก่อนซื้อนะ

ลองตอบคำถามตัวเองก่อนซื้อนะ
1.คุณคิดว่าซื้อโทรศัพท์ i-mobile เพราะลูกเล่นและฟังก์ชันใช่ไหม
2.คุณคิดว่าโทรศัพท์ i-mobile คือโทรศัพท์ที่ใช่ในใจคุณและถูกใจคุณใช่ไหม
3.คุณคิดว่าโทรศัพท์ i-mobile คือโทรศัพท์ที่ให้ความบันเทิงกับคุณใช่ไหม
4.คุณคิดว่าบริการหลังการขายคงเหมือนๆๆกันกับบริษัทมือถือยี่ห้ออื่นๆๆใช่ไหม
5.คุณคิดว่าโทรศัพท์ i-mobile คือโทรศัพท์ที่คุณหามานานแสนนานใช่ไหม
6.คุณคิดว่าโทรศัพท์ i-mobile มีมาตรฐานเหมือนโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นๆใช่ไหม
7.คุณคิดว่าโทรศัพท์ i-mobile มีอะไหล่ซ่อมอยู่ตามร้านทั่วไปใช่ไหม
8. คุณคิดว่าโทรศัพท์ i-mobile สามารถใช้งานได้จริงใช่ไหม
9.

ตอบในความรู้สึกของผมนะ
1. คุณคิดผิด เพราะตอนแรกที่ผมเลือกคือราคาและลูกเล่นแต่เมื่อคุณได้ใช้มันจริงๆๆแล้วคุณน่าจะเลือกยี่ห้ออื่นมากกว่าเพราะเมื่อเสียขึ้นมาคุณที่จะเป็นคนเดือดร้อนเพราะโทรศัพท์เฮงซวยของคุณ ที่คุณคิดว่าใช่เลย
2. คุณคิดผิด เพราะตอนแรกผมซื้อมันคือโทรศัพท์ที่น่าใช้มากๆๆ แต่ว่ามันทำให้คุณผิดหวังได้อย่างรุนแรงเช่นกัน
3. คุณคิดถูก แต่ว่าคุณจะทำให้โทรศัพท์ของคุณถึงเวลาซ่อมเร็วเท่านั้น พูดง่ายๆว่าเจ็งๆๆๆ
4. คุณคิดผิด ผมยกตัวอย่างของผมก็แล้วกัน ชารต์แบตไม่เข้า แจ็กเสียบหัก ส่งซ่อมนานมากแล้ว และบริการห่วยแตกมากๆๆ ส่งซ่อมได้ 2 เดือนแล้ว เมื่อไหร่จะได้ บอกอยู่ได้ว่ารอประเมินอยู่ได้ เลื่อนแล้วเลื่อนอีก เมื่อไหร่จะได้ นานเกินไปแล้ว และไม่มีเครื่องสำรองใช้เลยหรือไง ครับ บอกว่าส่งซ่อมที่ศูนย์อยู่คนอื่นได้หมดแล้ว เหลือแต่ผมอ่ะ เมื่อไหร่จะได้ แล้วโทรศัพท์ไปสาขาซีคอนเบอร์ 027218287 ปรทานโทษ โทรไปไม่เคยรับเลย พนักงานไปไหน ทั้งๆๆที่อยู่เต็มร้าน เกี่ยงงานอยู่ได้ ขณะวันนั้นผมไปถามว่าเครื่องเสร็จยัง ผมเห็นโทรศัพท์ดัง จนดับ ก็ยังไม่มีใครมารับเลย ทั้งๆที่พนักงานอยู่ตรงหน้าโทรศัพท์และผมอยู่ตรงนั้นผมยังได้ยินเลย ว่าโทรศัพท์ดังยังไม่มีใครมารับเลย ช่วยปรับปรุงที ทำให้ผมเสียเวลาไปตามโทรศัพท์ ทั้งค่ารถแล้วไหนจะต้องไปทำอย่างอื่นอีก บริการไม่ประทับใจผมเลย และช่วยเร่งหน่อย เมื่อไหร่จะซ่อมให้ผมเสียที ของมีไว้ใช้งานไม่ใช่ไว้ซ่อม
5. คุณคิดผิดเพราะเมื่อคุณซื้อเพราะความต้องการของคุณเอง และคุณก็โง่ที่ตกเป็นเหยื่อของบริษัท i-mobile โดยที่คุณไม่รู้ตัว เพราะตอนซื้อบริการประทับใจมากๆๆ แต่บริการหลังขายห่วยแตก อย่างที่ผมบอกไปในข้อ 4 ตอนแรกที่คุณใช้งานได้ปกติก็ดูโอเคดี แต่เมื่อเสียขึ้นมาอะไหล่ไม่มีเลยครับท่าน จะซ่อมที่ไหนก็ไม่มีอะไหล่ ต้องส่งเข้าศูนย์อย่างเดียวคุณก็ลองคิดดูเอาเองแล้วกันครับ
6. คุณคิดผิด เพราะโทรศัพท์ i-mobile ที่คุณฝันมีคุณภาพการผลิตเหมือนกันหรือเปล่าก็ไม่รู้บางทีคุณเป็นผู้โชคดีคนนั้น ที่ใช้โทรศัพท์ i-mobile ได้ 1 อาทิตย์นิดๆๆ ซึ่งในการรับประกันสินค้าถ้าสินค้ามีปัญหา สามารถเปลี่ยนได้ภายใน 7 วันนับตั้งแต่วันที่ซื้อ ขอโทษเหอะ โทรศัพท์ผู้โชคดีคนนั้นซื้อมาได้ 9 วัน ก็เสียแล้วทั้งๆๆที่ระหว่าง 8 วันนี้มันไม่มีอาการเสียเลย แล้วอยู่ๆพอวันที่ 9 มันก็เริ่มมีอาการเสียเช่น เวลาคุยเสียงที่เราคุยซ่าๆๆๆ แต่ว่าเราได้ยินโทรศัพท์คู้สนทนาชัดเจน และอาการต่อมาเครื่องเริ่มรวนขึ้นมา แล้วคุณก็ต้องส่งซ่อม ประทานโทษในการรับประกัน สินค้ามีปัญหา จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ภายใน 7 วัน แต่เครื่องมันออกอาการวันที่ 9 นี่ซิคุณต้องรอซ่อมตามระบบซึ่งจะช้ามากๆๆๆ เหตุผลที่ผมรู้มา ก็คือโทรศัพท์ทุกรุ่นของ i-mobile มันมีปัญหาทุกรุ่น ไม่เชื่อลองเข้าไปดูเว็บบอร์ดดูซิครับมีแต่ปัญหาทั้งนั้น ก่อนซื้อคุณก็คิดเอาเองก็แล้วกันครับ ว่าจะเงินไปโยนทิ้งหรือยังไงกันครับ ซึ่งการผลิตคงไม่มีคุณภาพมาตรฐาน ผมอยากรู้จริงๆว่าการผลิตมีมาตราฐานม.อ.ก.หรือเปล่า ซึ่งไม่รู้ว่าจะมีหน่วยงานไหนมาดูแลรับผิดชอบในการควบคุมการผลิตสินค้าที่ได้มาตรฐาน ไม่ไช่ซื้อมาใช้ ไม่กี่วันเจ็ง ซื้อมาก็แพง แต่ใช้งานไม่ได้จริงตามที่โฆษณาเลย และใช้ไม่กี่วันก็พังแล้ว ต้องซ่อมศูนย์ หรืออย่างไร ก็ลองพิจารณาดูเองก็แล้วกันครับ
7. คุณคิดผิด เพราะ โทรศัพท์ i-mobile ไม่มีอะไหล่อยู่ตามทั่วไปถ้าคุณจะซ่อมต้องซ่อมที่ศูนย์เท่านั้น ซึ่งอะไหล่หายากมากๆๆ ตามร้านทั่วไปไม่ค่อยมีซึ่งหายาก มีก็แต่ร้านซ่อมที่ใหญ่ๆๆหรือร้านที่ระบุที่รับซ่อมโทรศัพท์ i-mobile เท่านั้น ซึ่งก็ไม่ค่อยจะมีสักเท่าไหร่
8. คุณคิดผิด เพราะเมื่อคุณใช้ไปแรกก็รู่สึกว่าใช่เลย เนื่องจากความใหม่ของมัน แต่เมื่อใช้ไปสักพักคุณจะรู้ว่า ลูกเล่นมันใช้งานได้ไม่เท่าที่คุณต้องการเลยเนื่องจากข้อจำกัดของมัน ซึ่งมันทำให้คุณเซง ว่าน่าจะซื้อยี่ห้ออื่นมากกว่า ถึงแม้นว่าราคามันจะเพิ่มขึ้นอีกสัก 500 – 2,000 บาทก็ได้เท่ากับลูกเล่นของ i-mobile แล้ว ซึ่งมันก็คุมค่าที่เอาคุณภาพและมีบริการที่ดีกว่าและอะไหล่หาได้ง่ายกว่านี้ และมันก็คุมค่ามากกว่าที่คุณจะต้องเสียเวลารอซ่อมโทรศัพท์ บางทีการซ่อมโทรศัพท์ของ i-mobile ก็ยังมีการเลี้ยงไข้อีกด้วย คือพูดง่ายๆๆว่าซ่อมอันนี้อาการนี้เสร็จ ก็ซ่อมอันนี้อาการใหม่ต่อ จนไม่รู้จักจบสิ้น
สุดท้ายนี้นี่คืออาการที่ผมประสบปัญหามากับตัวมาแล้ว และเพื่อนของผมก็ประสบปัญหามาแล้ว และผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้โทรศัพท์ของ i-mobile ซึ่งบริการได้แย่มากๆๆ คือไม่สนใจอะไรเลย ตอนนี้ผมรอโทรศัพท์ที่ผมส่งซ่อมอยู่จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้เลย ก็ประมาณเกือบ 3 เดือนได้แล้วไปถามทีไรก็บอกว่ารอประเมิน พูดง่ายๆๆว่ารอซ่อม ถ้าผมได้โทรศัพท์เมื่อไหร่ผมจะขายทิ้งหรือไม่ก็ทุบทิ้งเลย เพราะว่าบริการห่วยแตก ยิ่งกว่าของจีนแดงเสียอีก ความคงทนของอุปกรณ์ไม่มี อุปกรณ์เสริม เช่นหูฟังยิ่งเข้าไปใหญ่ เจ็งอย่างง่าย และไม่มีความทนเลย ถ้าเป็นผมจะซื้อเครื่องโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ i-mobile จนกว่าจะมีคนชม i-mobile ว่าดี และปรับปรุงบริการเสียก่อน ถ้าผมจะซื้อยี่ห้อ i-mobile อีกคงจะยากที่จะซื้อของ i-mobile อีกเพราะผมไม่มั่นใจคุณภาพ และเสียความรู้สึกมากๆๆ เพราะขณะผมรักษาเครื่องเป็นอย่างดีใช้งานก็ไม่หนักใช้ไม่กี่วันก็พังแล้ว หูฟังใช้ 3 วันเจ็ง ต่อมาก็เป็นที่เครื่องแล้ว ใช้อีกไม่กี่วันก็เจ็งสรุปว่าใช้ได้ 9-12 วันก็ต้องซ่อมแล้ว สรุปว่าใช้ไม่ถึงเดือนก็พังแล้ว ถ้าเป็นใคร ใครก็โมโหเหมือนผมนั่นแหละ คนที่คิดจะซื้อก็ขอให้ลองคิดดูก่อนที่จะซื้อ ส่วนคนที่อ่านก็ลองตอบคำถามที่ผมตั้งขึ้นมาก็แล้วกัน หรือจะแสดงความคิดเห็นก็ได้นะ ทางบริษัทจะได้ซะรู้บ้าง
นี่ก็อีก1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 13:46  

ผู้ใช้ I-mobile
SP Guest

--------------------------------------------------------------------------------

ก่อนอื่นขอบอกไว้ก่อนว่าไม่ได้เป็นทุกคนพนักงานส่วนใหญ่ดีมาก-------แต่-------
ลูกของผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้สินค้าและบริการของ I-mobile หลังจากดูบริการและความเหมาะสมมาหลายยี่ห้อ
เหตุการณ์ก่อนซื้อ ลูกค้าเหมื่อนพระเจ้าหวานมาก
เหตุการณ์หลังซื้อ ลูกค้าเหมือนขอทาน หวังว่าคงเข้าใจความรู้สึกนะ ผู้ให้บริการบางท่านดีมากถ้าโชคดีได้พบท่านพวกนั้น แต่บางคนเหมือนไม่เต็มใจมาทำงานไม่เต็มใจและไม่พร้อมที่จะให้บริการแสดงอารมณ์ขัดใจลำคาญใจจนเด็กๆเกิดความลำบากใจที่จะไปใช้บริการที่ศูนย์เดอะมอลล์บางกะปินั่นอีก-----(น่ากลัวจริงๆและเห็นใจคนดีๆที่อุสาห์ตั้งใจทำงานสร้างชื่อเสียงให้กับบริษัท) ขอบ่นแค่นี้
ถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผิดอะไร
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 14:08  

ทำไมพนักงาน I-mobile ไม่กล้าที่จะรับสายลูกค้าทำผิดอะไรกับลูกค้าไว้มากหรือเราเพิ่งเริ่มหลงเข้ามาใช้บริการผิดหวังมากไม่น่าหลงผิดเลยโดยเฉพาะกับศูนย์บริการแย่ๆบางศูนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 11:02  

ลูกค้าผู้โชคร้าย ผู้เขียน:

DVD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I-Mobile ห่วยจริงครับ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 23:51  

Twisted Evil มือถือของ I-Mobile ใครคิดใช้ขอบอกอย่าใช้เลยครับเอาเงินไปทำบุญดีกว่า... บริการ และความรับผิดชอบในการรับประกันห่วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมมีอยู่เครื่องรุ่น 311 ซื้อมาใช้งานปิดเครื่องเปิดใหม่วันที่เวลาหายไป ต้องตั้งใหม่ทุกครั้งเป็นตั้งแต่ซื้อมาใช้เลย... พอเอาไปซ๋อมบอกว่าต้องเปลี่ยน Mainboard 1600- บอกบอร์ดมีความซื้นอยู่เคลมให้ไม่ได้... เพิ่งซื้อมาไม่นานเอง... แล้วอาการนี้โทรถามสนง.ใหญ่ จนท.ก็บอกว่าอาการนี้เปลี่ยน Mainboard จุดนี้เป็นบ่อย (ขอย้ำเป็นบ่อย)
ถ้าเครื่องห่วยบริการดียังพอว่า
นี้เครื่องห่วยแล้วบริการยังไม่ได้เรื่องอีก....
ผมเลยแนะนำว่าอย่าไปใช้เลยครับใน Brand ของ I-Mobile By Samart (ไม่ความ Samart)
Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: