Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7710 - Purely Sensational
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 450 / เข้าชม: 653676
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ริงโทน
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 13:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมแปลงแล้วครับแต่ไม่เห็นมีเลยครับ มีแต่เสียงแบบเก่าที่มากับเครื่อง
annop18
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรมแปลง MP3 เป็น AAC หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 16:18  

ขอโปรแกรมแปลง MP3 เป็น AAC หน่อยครับ ขอบคุณครับ
ดองเกอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 22:56  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ nk7710 มือ 1 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วสามารถซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ พวก Telewiz , MFA , M-link ยังจะมีเครื่องใหม่อยู่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ
BoizZaa''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนรัก 7710
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 19:30  

ตอบคุน ดองเกอร์นะคับ

ยังมีเครื่องมือ 1 อยุ่คับผม ผมเพิ่งซื้อมา ราคา 10900 คับผม
ที่มาบุนครอง แกะกล่องเลย ครบทุกอย่าง มทุกชิ้นที่ ไม่ขาดอะไรเลยคับผม
เรื่องเครื่องแฮง ผมยังไม่เจอ ตอนนี้ที่ร้านเท่าที่ผมดู เหลือ 3 เครื่องคับผม

รีบๆๆๆๆๆ ซื้อนะคับ
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกร้าน ด้วยสิครับ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 01:47  

BoizZaa'' ผู้เขียน:
ตอบคุน ดองเกอร์นะคับ

ยังมีเครื่องมือ 1 อยุ่คับผม ผมเพิ่งซื้อมา ราคา 10900 คับผม
ที่มาบุนครอง แกะกล่องเลย ครบทุกอย่าง มทุกชิ้นที่ ไม่ขาดอะไรเลยคับผม
เรื่องเครื่องแฮง ผมยังไม่เจอ ตอนนี้ที่ร้านเท่าที่ผมดู เหลือ 3 เครื่องคับผม

รีบๆๆๆๆๆ ซื้อนะคับ

ซื้อร้านไหนอยู่ตรงไหนในมาบุญครอง บอกคุณ ดองเกอร์ไปด้วยสิครับ จะได้มีสาวก 7710 เพิ่มอีกคน เย้ เย้ 7710 ใหญ่และยาว กว่าหลาย ๆ รุ่น ลองแล้วจะติดจายครับ 5555 ล้อเล่น สงสัยไรก็โพส ๆ ไว้ในเว็ปนี้แหละครับ สำหรับคนที่เริ่มใช้ใหม่ ๆ อาจยังงงงง เรารู้ก็จะตอบให้ เพราะเล่นรุ่นนี้มา ได้ 7 เดือนและครับเริ่มคล่อง แต่อันไหนตอบไม่ได้ ก็ขออภัย เราก็หายต๋อม ไม่ต้องสงสัยเพราะไม่รู้เหมือนกันครับ 5555
ดองเกอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 19:48  

พอดีผมดู ๆแล้วมันเป็นอะไรที่ถูกใจผมมาก ๆ ครับ โดยเฉพาะเรื่องของการใช้งาน อ่าน ๆดูแล้วมันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรมากมาย เพียงแต่เครื่องมันใหญ่และไม่ค่อย support thai แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะผมชอบใช้งาน smart phone ประเภทนี้อยู่แล้ว พอดีตอนนี้ยังอยู่ในช่วงเก็บตังค์อยู่ประมาณ ธันวาคมอ่ะครับกว่าจะได้ซื้อ พอดีว่าจะไปซื้อที่มาบุญครองอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่า 7710 มันจะยังมีมือ 1 อยู่มั้ย แล้วมีขายร้านไหนในมาบุญครองครับ ถ้าผมพลาดเจ้า 7710 ผมก็ว่าจะหันไปดูค่าย moto เล็งเจ้า E680I ไว้ แต่ยังไงผมก็จะลองหา 7710 ให้ถึงที่สุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 23:33  

ดองเกอร์ ผู้เขียน:
พอดีผมดู ๆแล้วมันเป็นอะไรที่ถูกใจผมมาก ๆ ครับ โดยเฉพาะเรื่องของการใช้งาน อ่าน ๆดูแล้วมันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรมากมาย เพียงแต่เครื่องมันใหญ่และไม่ค่อย support thai แต่นั่นไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะผมชอบใช้งาน smart phone ประเภทนี้อยู่แล้ว พอดีตอนนี้ยังอยู่ในช่วงเก็บตังค์อยู่ประมาณ ธันวาคมอ่ะครับกว่าจะได้ซื้อ พอดีว่าจะไปซื้อที่มาบุญครองอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่า 7710 มันจะยังมีมือ 1 อยู่มั้ย แล้วมีขายร้านไหนในมาบุญครองครับ ถ้าผมพลาดเจ้า 7710 ผมก็ว่าจะหันไปดูค่าย moto เล็งเจ้า E680I ไว้ แต่ยังไงผมก็จะลองหา 7710 ให้ถึงที่สุด

อืมม์อยากจะบอกว่า ถ้าจะซื้อมือ 1 รุ่น 7710 เนี่ยอ่ะ แต่ถ้าซื้อจากร้านเป็นตู้ ๆ ในมาบุญครอง เราแนะนำให้ซื้อมือสอง ไปเลยน่ะครับ แต่ถ้าซื้อที่ศูนย์ขายมือถือจำพวก MFA J-mart M-Link Dtac มันก็เป็นอีกเรื่องนึง เพราะว่าร้านที่เป็นตู้ ๆ ตามมาบุญครองเนี่ย มันไม่น่าจะมีของมือหนึ่งอ่ะครับ (ในความคิดผมน่ะครับ แต่ผมก็ไม่เคยไปเดินดูที่มาบุญครองหรอกครับ) เพราะร้านเล็ก ๆ จะสต็อกของไว้มากกว่า แล้วเก็บเอาไว้นานกว่าร้านศูนย์ใหญ่ ๆ มันไม่น่าจะเป็นไปได้อ่ะครับ บางทีนายอาจเจอย้อมแมว เอาเหล้าเก่ามาใส่ขวดใหม่ อาไรประมาณเนี้ยอะครับ เพราะการซื้อของมือสองก็อาจจะไม่ค่อยภูมิใจอ่ะน่ะครับ แต่ก็ทดแทนด้วยการที่ มีอุปกรณ์สำรอง, แผ่นโปรแกรมสำหรับ 7710, คำแนะนำจากเจ้าของเครื่องเก่า, ราคาที่ถูกลง และไม่ต้องกลัวว่าจะถูกย้อมแมวเอามือสองมาขายมือหนึ่งอ่ะครับ เพราะมันมือสองอยู่แว้ว
**** ส่วน Moto E680i นี่ผมก็สนใจเหมือนกันครับ แต่เท่าที่เคย อ่าน ๆ ดูในกระทู้ของมัน แล้วปัญหาอย่างนึงคือแบตหมดไว อ่ะครับ เวลาจะไปไหนก็ควรพกแบตไป 2 ก้อนอาไรประมาณเนี้ยครับ เราก็เลยตัดสินใจเอา ไอ้ 7710 ส่วนภาษาไทยสำหรับ 7710 เราว่ามันก็สามารถใช้งานได้ ครบถ้วนน่ะครับ ส่ง SMS อ่านข้อความภาษาไทย จะจดบันทึกข้อมูลที่เป็นภาษาไทยนี่ก็ใช้งานได้ดีอ่ะครับ ไม่ได้รู้สึกว่ามันด้อยอาไรเลย * * * *
ดองเกอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 23:42  

แล้วมีร้านไหนที่ขายมือ 1 จริงๆบ้างอ่ะครับ เพราะเวลาซื้อมือ 2 แล้ว ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ เพราะผมเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้มาเหมือนกัน ซื้อมาแล้วมีปัญหา ไม่รับซ่อม ซ่อมไม่ได้ สุดท้ายคือเสียไปเปล่า ๆ ไม่ทราบว่า เซียน 7710 แนะนำ มือ 1 ร้านไหนบ้างครับ ที่ตอนนี้ยังมีของอยู่ พวกศูนย์ดัง ๆ จะพอมีบ้างมั้ยครับ?
กินเจ 10 วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 19:57  

คุณ Big banana ครับ
คุณไปโหลดโปรแกรมที่ไหนเหรอครับ
มีโปรแกรม Smart Movie ver.3.13 ไหมครับ
ของคุณเป็น ver.อะไรเหรอครับ
ถ้ามีที่โหลดที่ไหนช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หามือ 1 จริงก็ลองมองพวก N70 N72 อาไรพวกนี้น่าสนใจเหมือนกันน่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 22:36  

ดองเกอร์ ผู้เขียน:
แล้วมีร้านไหนที่ขายมือ 1 จริงๆบ้างอ่ะครับ เพราะเวลาซื้อมือ 2 แล้ว ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ เพราะผมเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้มาเหมือนกัน ซื้อมาแล้วมีปัญหา ไม่รับซ่อม ซ่อมไม่ได้ สุดท้ายคือเสียไปเปล่า ๆ ไม่ทราบว่า เซียน 7710 แนะนำ มือ 1 ร้านไหนบ้างครับ ที่ตอนนี้ยังมีของอยู่ พวกศูนย์ดัง ๆ จะพอมีบ้างมั้ยครับ?

เออ จะบอกว่าไม่รู้จิง ๆ น่ะครับ เคยเห็นล่าสุดมีโพสในเว็ปนี้แหละครับ เค้าบอกขายอยู่ที่ ร้าน MFAใน มาบุญครองอ่ะครับ ราคาประมาณ หมื่นต้น ๆ อ่ะครับ ถ้านายหาไม่ได้ และต้องการมือหนึ่งจิง ๆ ก็ไม่ต้องไปเดินตามหาสุดหล้าฟ้าเขียวหรอกครับ เราว่าเปลี่ยนไปใช้ N70 หรือ N72 ก็ดีน่ะครับ เป็นรุ่นใหม่ ๆ กว่าการใช้งานก็เหมือน ๆ กันแหละครับ เพราะเป็น ซิมเปี้ยนเหมือนกันน่ะครับ สามารถลงโปรแกรมเสริมได้ และที่สำคัญคือ มันน่าจะมีการทำงานที่เร็วกว่า 7710 น่ะครับเพราะเป็นรุ่นใหม่กว่า 7710 และข้อดีอีกอย่างที่ชนะ 7710 แน่นอน คือขนาดตัวเครื่องที่เล็กลงสามารถพกพาได้คล่องขึ้นน่ะครับ ***มือถือไม่มีรุ่นที่ดีที่สุดหรอกครับ เพราะมันต้องทำรุ่นที่ดีกว่าของเดิมออกมาเรื่อย ๆ เพื่อจะได้ขายได้ต่อไปไงครับ แต่ถ้าคลาสสิก ผมก็จัดให้ 7710 อยู่ด้วยตัวและกัน 5555+ ผมโหวตของผมคนเดียวน่ะครับ เออ ที่ติดอันดับคลาสสิกเพราะอะไรน่ะเหรอคับ เพราะว่ามันหญ๋ายยยยย กว่าชาวบ้านชาวช่องเค้าน่ะครับ ชักออกมาแต่ละที่ สาว ๆ ร้องโอ๊วทำไมมันใหญ่อย่างนี้ละค่ะพี่ขา -*- เออมือถือ7710น่ะครับ อย่าคิดมาก เพราะถ้าชักอย่างอื่นล่ะก็ สาว ๆ จะต้องร้องอุทานบอกว่า โอ๊ว พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก 55555 !!!!
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 22:54  

กินเจ 10 วัน ผู้เขียน:
คุณ Big banana ครับ
คุณไปโหลดโปรแกรมที่ไหนเหรอครับ
มีโปรแกรม Smart Movie ver.3.13 ไหมครับ
ของคุณเป็น ver.อะไรเหรอครับ
ถ้ามีที่โหลดที่ไหนช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

เราไม่ได้ใช้โปรแกรม SmartMovie อ่ะครับ ส่วนโปรแกรมเราก็หาโหลดไม่ค่อยเป็น แต่ก็สามารถหาแผ่นโปรแกรมได้น่ะครับ เห็นขายอยู่ตามเว็ป www.thai2hand.com อ่ะครับ มีโปรแกรมของซิมเปี้ยนแทบทุกรุ่นเลยครับ ยังไงก็ลองไปหาดูได้ครับ ส่วนใหญ่โหลด ๆ มา มักได้เวอร์ชั่นแบบติด Crack อ่ะครับ ต้องไปหาตัวแก้ Crack อีก เราเลยซื้อแผ่นเอาอ่ะครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มือ 1
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 01:43  

มือ 1 ลองไปหาที่ พารากอน ดิ ชั้น IT อ่ะ เคยเดินผ่านเจอ โชว์เครื่องอยู่ แต่ราคา 22,xxx อ่ะ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมว่า...
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 01:58  

ผมว่า n70,72 เทียบ 7710 ไม่ได้หรอกคับ อย่างแรกเลย 7710 สามารถ edit พวกไฟล์งาน Office ได้ n70,72 ทำได้ป่าว หรือได้แค่อ่านอย่างเดียว

7710 ฟัง mp3 ก็ได้ เสียงดีอยู่แล้ว เพราะรุ่นนี้เป็น Mutimedia phone อ่ะคับ ดูหนังก็ได้ เพราะเค้าทำหน้าจอ wild screen มาให้ ซึ่งปัจจุบัน โทรทัศน์ LCD Wild scren เริ่มเข้ามาขายในเมืองไทยมากขึ้น คุณไม่คิดว่ามันเจ๋งดีหรอคับ ที่เรามีหน้าจอ wild screen ติดตัว n70,72 หละ จอปะติ๋ว วิทยุก็มีแน่นอน
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 18:36  

Bikk ผู้เขียน:
ผมว่า n70,72 เทียบ 7710 ไม่ได้หรอกคับ อย่างแรกเลย 7710 สามารถ edit พวกไฟล์งาน Office ได้ n70,72 ทำได้ป่าว หรือได้แค่อ่านอย่างเดียว

7710 ฟัง mp3 ก็ได้ เสียงดีอยู่แล้ว เพราะรุ่นนี้เป็น Mutimedia phone อ่ะคับ ดูหนังก็ได้ เพราะเค้าทำหน้าจอ wild screen มาให้ ซึ่งปัจจุบัน โทรทัศน์ LCD Wild scren เริ่มเข้ามาขายในเมืองไทยมากขึ้น คุณไม่คิดว่ามันเจ๋งดีหรอคับ ที่เรามีหน้าจอ wild screen ติดตัว n70,72 หละ จอปะติ๋ว วิทยุก็มีแน่นอน

ผมว่ามันนานาจิตตัง อ่ะครับ เรื่องชอบโทรศัพท์รุ่นไหน แต่ผมว่าโทรศัพท์ที่ออกมาใหม่ ๆ ในปัจจุบัน ก็มีฟังก์ชั่นการใช้งานใกล้เคียงกัน หรือเหมือน ๆ กันอ่ะครับ เพียงแต่เพิ่มความละเอียดกล้อง คุณภาพของเสียงให้ฟังเพลงได้ไพเราะขึ้น ความจุของหน่วยความจำ ความเร็วในการถ่ายโอนข้อมูลจากคอมพิวเตอร์มาโทรศัพท์ อะไรประมาณเนี้ย แต่โดยส่วนตัวผมชอบ 7710 เพราะมัน ใช้งานทางด้านเอ็นเตอร์เทนดีครับ แบตอึดดีด้วย แต่ผมเชียร์เพื่อนตอนจะซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่กัน ก็ไม่ค่อยมีใครสนใจรุ่นนี้ เพราะขนาดเครื่องมันใหญ่ ยิ่งสาว ๆนี่ส่ายหน้าบอก มันหญ๋ายไปค่ะพี่ขา นู๋กัวรับไม่ไหว กล้ามจะขึ้นเอาด้วยถ้าคุยนาน ๆ แต่ N 70 นี่ดีไซส์เค้าก็สวยดีน่ะครับ ส่วน N72 สีชมพู่ เนี่ย เค้าชอบมั่กมากเลยแหละ (เห็นแล้วต๊ายแต๋วแทบจะแตกกลางห้าง ถูกจ๊ายถูกจายมั่กมาก เห็นแล้วหวานมั่กมาก) แต่ทั้งสองเครื่องเมื่อเทียบความสามารถกับ 7710 แล้วถือว่าเหลื่อมล้ำ ก้ำกึง ไม่อาจหาผู้แพ้ชนะแท้จริงได้ แล้วถ้าหาก 7710แปลงร่างกลายเป็น 7710 I Black Edition Music ย่อมต้องกลายเป็นเจ้ายุทธภพในตลาดมือถือ และตัวข้าเองคงเข้าศรีธัญญา แล้วแน่ ๆ เลย 55555555

ปล. ใครรู้บ้างว่าหน้ากาก 7710 มีขายที่ไหนบ้างครับ จะแท้จะเทียมได้หมด เพราะหน้ากากด้านประตูหลังผมแตก เฮ้ย หน้ากากหลังแตกครับ
คิ๊กกาปู๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ theme หายากจางงงงงงง -..-
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 18:47  

อยากได้ theme จิงๆ ไปที่หน่ายยยยยยยยยยยย มันก๊ะบอกว่าม่ายมี -*- เบื่อมั๊กมาก เราเป็นคนที่ชอบรุ่นนี้มากนะ อยากได้ theme ใครมีบอกหน่อยนะ
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ theme หายากจางงงงงงง -..-
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 13:09  

คิ๊กกาปู๊ ผู้เขียน:
อยากได้ theme จิงๆ ไปที่หน่ายยยยยยยยยยยย มันก๊ะบอกว่าม่ายมี -*- เบื่อมั๊กมาก เราเป็นคนที่ชอบรุ่นนี้มากนะ อยากได้ theme ใครมีบอกหน่อยนะ

หาซื้อแผ่นโปรแกรม ซิมเปี้ยนสำหรับมือถือสิครับ เอาแบบที่มันมีโปรแกรม 7710 ด้วย รับรองมันมี theme ให้เพียบเลยครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : หน้ากาก
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 15:21  

BiG BaNaNa ผู้เขียน:

ผมว่ามันนานาจิตตัง อ่ะครับ เรื่องชอบโทรศัพท์รุ่นไหน แต่ผมว่าโทรศัพท์ที่ออกมาใหม่ ๆ ในปัจจุบัน ก็มีฟังก์ชั่นการใช้งานใกล้เคียงกัน หรือเหมือน ๆ กันอ่ะครับ เพียงแต่เพิ่มความละเอียดกล้อง คุณภาพของเสียงให้ฟังเพลงได้ไพเราะขึ้น ความจุของหน่วยความจำ ความเร็วในการถ่ายโอนข้อมูลจากคอมพิวเตอร์มาโทรศัพท์ อะไรประมาณเนี้ย แต่โดยส่วนตัวผมชอบ 7710 เพราะมัน ใช้งานทางด้านเอ็นเตอร์เทนดีครับ แบตอึดดีด้วย แต่ผมเชียร์เพื่อนตอนจะซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่กัน ก็ไม่ค่อยมีใครสนใจรุ่นนี้ เพราะขนาดเครื่องมันใหญ่ ยิ่งสาว ๆนี่ส่ายหน้าบอก มันหญ๋ายไปค่ะพี่ขา นู๋กัวรับไม่ไหว กล้ามจะขึ้นเอาด้วยถ้าคุยนาน ๆ แต่ N 70 นี่ดีไซส์เค้าก็สวยดีน่ะครับ ส่วน N72 สีชมพู่ เนี่ย เค้าชอบมั่กมากเลยแหละ (เห็นแล้วต๊ายแต๋วแทบจะแตกกลางห้าง ถูกจ๊ายถูกจายมั่กมาก เห็นแล้วหวานมั่กมาก) แต่ทั้งสองเครื่องเมื่อเทียบความสามารถกับ 7710 แล้วถือว่าเหลื่อมล้ำ ก้ำกึง ไม่อาจหาผู้แพ้ชนะแท้จริงได้ แล้วถ้าหาก 7710แปลงร่างกลายเป็น 7710 I Black Edition Music ย่อมต้องกลายเป็นเจ้ายุทธภพในตลาดมือถือ และตัวข้าเองคงเข้าศรีธัญญา แล้วแน่ ๆ เลย 55555555

ปล. ใครรู้บ้างว่าหน้ากาก 7710 มีขายที่ไหนบ้างครับ จะแท้จะเทียมได้หมด เพราะหน้ากากด้านประตูหลังผมแตก เฮ้ย หน้ากากหลังแตกครับ

หน้ากากจิงก็ซื้อได้ตามศุนย์ nokia แหละคับ แต่ไม่รู้ว่ายังมีขายป่าว ส่วนของปลอม ลองไปหาที่ MBK ดิ ส่วนผมซื้อมาจาก ซีคอน อ่ะ เพราะบ้านอยู่แถวนี้
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หน้ากาก
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 22:58  

BiG BaNaNa ผู้เขียน:

หน้ากากจิงก็ซื้อได้ตามศุนย์ nokia แหละคับ แต่ไม่รู้ว่ายังมีขายป่าว ส่วนของปลอม ลองไปหาที่ MBK ดิ ส่วนผมซื้อมาจาก ซีคอน อ่ะ เพราะบ้านอยู่แถวนี้

เหอ ๆ ขอบคุณคับ
quickkaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 14:23  

ซื้อมาใช้จะ สองปีแล้ว เรื่องเคื่องมีปัญหาบ้างแต่แก้ไขได้ง่ายๆ
แต่เรื่องใหญ่ที่เป็นมาหลายเดือนแล้วคือ ถ้าใส่กระเป๋าแล้วเอาด้านจอหันออก
อาจไปกระแทกกับของอื่นๆได้ เช่นของเรา กลานเป็น จุดดำ แต่ยังกดได้
แล้วมันก็ค่อยๆขยายอณาเขตุไปเรื่อยๆ ตอนนี้เส้นผ่าศูนย์กลาง จะเซนครึ่งแล้ว
เอาไปให้ที่ร้านเปลี่ยนประมาณ 2000+ ราคาพี่น้องสนิทกัน
แต่ถ้าเป็น ซ่อมศูนย์ ทางร้านบอกว่าต้องรอและ เสียเงินมากกว่า1-2เท่าตัว
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมเพราะว่า พี่เค้าบอกแค่นี้ยังไม่มีปัญหาในการใช้งาน
แต่เค้ารำคาญงะ แต่ก็ทำอะไลไม่ได้ T^T ....

ปีใหม่ว่าจะดู E61 กะ 7380 อยู่ ของหาไม่ได้เลยง่า
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 23:13  

quickkaw ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้จะ สองปีแล้ว เรื่องเคื่องมีปัญหาบ้างแต่แก้ไขได้ง่ายๆ
แต่เรื่องใหญ่ที่เป็นมาหลายเดือนแล้วคือ ถ้าใส่กระเป๋าแล้วเอาด้านจอหันออก
อาจไปกระแทกกับของอื่นๆได้ เช่นของเรา กลานเป็น จุดดำ แต่ยังกดได้
แล้วมันก็ค่อยๆขยายอณาเขตุไปเรื่อยๆ ตอนนี้เส้นผ่าศูนย์กลาง จะเซนครึ่งแล้ว
เอาไปให้ที่ร้านเปลี่ยนประมาณ 2000+ ราคาพี่น้องสนิทกัน
แต่ถ้าเป็น ซ่อมศูนย์ ทางร้านบอกว่าต้องรอและ เสียเงินมากกว่า1-2เท่าตัว
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมเพราะว่า พี่เค้าบอกแค่นี้ยังไม่มีปัญหาในการใช้งาน
แต่เค้ารำคาญงะ แต่ก็ทำอะไลไม่ได้ T^T ....

ปีใหม่ว่าจะดู E61 กะ 7380 อยู่ ของหาไม่ได้เลยง่า

ก็ซ่อมแล้วขายสิครับ จะได้สมทบทุนไปซื้อเครื่องใหม่ด้วย เพราะทิ้งไว้ก็ไม่เกิดประโยชน์อะไรมั้งครับ ถ้าจะขายก็คงขายยากอ่ะครับ เพราะเครื่องมีปัญหาที่หน้าจอ เผลอ ๆ เจอกดราคาแบนแต๊ดแต๋ อีกอย่างนายรู้จักคนซ่อมก็ซ่อมได้ถูกอยู่แล้วนิครับ
parkpoom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 00:04  

เครื่องมือหนึ่งไม่มผลิตแล้วครับ อย่าไปหลงเชื่อ ที่เห็นน่ะเครื่องประกอบทั้งนั้นครับ
พอดีผมจะขาย 7710 ใหม่ เกิน 90 เปอร์เซ็นต์ผมใช้ถนอมน่ะ เขาขายกันเท่าไหร่ครับ
ใครอยากได้ลองโทรมานะครับ 091578722 อยากใช้ ppc น่ะครับ
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกราคามือสองคราว ๆ ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 01:52  

parkpoom ผู้เขียน:
เครื่องมือหนึ่งไม่มผลิตแล้วครับ อย่าไปหลงเชื่อ ที่เห็นน่ะเครื่องประกอบทั้งนั้นครับ
พอดีผมจะขาย 7710 ใหม่ เกิน 90 เปอร์เซ็นต์ผมใช้ถนอมน่ะ เขาขายกันเท่าไหร่ครับ
ใครอยากได้ลองโทรมานะครับ 091578722 อยากใช้ ppc น่ะครับ

ก็ถ้า อุปกรณ์ครบสภาพดี เค้าก็พิจารณา ความจุของ MMC กับอุปกรณ์เสริมอื่น ๆ อ่ะครับ
MMC 128m ก็ขายได้ประมาณ 7500 บาท ถ้า 512m ก็ประมาณ 7800 ถ้า 1G ก็ประมาณ 8000 ก่า ๆ อ่ะครับ ราคาพวกนี้ ผมเคยดูผ่าน ๆ จากเว็ปขายของมือสอง www.thaisecondhand.com น่ะครับ ไม่ยืนยันน่ะครับว่าจะเป็นราคาที่ถูกต้อง แต่ก็น่าจะอยู่ในราว ๆ นี้ไม่คลาดเคลื่อนมากนักครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 13:33  

รุ่นนี้สมาชิกรักกานดีนะงับผมก้อเคยใช้แต่ขายไปนานแล้วอะก้อดีนะผมยังเสียดายเลยที่ขายไปให้กลับมาใหม่คงไม่อะแต่ก้อยังอยากใช้รุ่นนี้อยุน่านแหละจอมันสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกดูวิดีโอเตมตาดี
astroboyz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 05:40  

ผมกำลังตัดสินใจซื้อมือสองอ่ะคับ แต่มีข้อสงสัยขอถามผู้รู้ก่อนเพื่อความมั่นจายคับ

1.ถ้าผมซื้อ จำเป็นมั้ยครับที่ต้องมีแผ่น tara thai มาด้วย...แล้ว tara thai มันคืออะไรอ่ะคับ?? และถ้าไม่มีสามารถซื้อแยกได้ไหมคับ
2.ถ้าfw ยังเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่ต้องไปอัพที่ไหน และราคาเท่าไหร่คับ
3.ถ้าผมจะเปลี่ยน mem อ่ะคับ แล้วต้องอัพfw อีกครั้งหรือป่าว??
4.ตอนคุยอ่าคับ มันต้องคุยเหมือนใช้ n-gage ป่าวคับ หรือว่าเหมือนโทรศัพท์ทั่วไป

ขอบคุณครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 18:12  

astroboyz ผู้เขียน:
ผมกำลังตัดสินใจซื้อมือสองอ่ะคับ แต่มีข้อสงสัยขอถามผู้รู้ก่อนเพื่อความมั่นจายคับ

1.ถ้าผมซื้อ จำเป็นมั้ยครับที่ต้องมีแผ่น tara thai มาด้วย...แล้ว tara thai มันคืออะไรอ่ะคับ?? และถ้าไม่มีสามารถซื้อแยกได้ไหมคับ
2.ถ้าfw ยังเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่ต้องไปอัพที่ไหน และราคาเท่าไหร่คับ
3.ถ้าผมจะเปลี่ยน mem อ่ะคับ แล้วต้องอัพfw อีกครั้งหรือป่าว??
4.ตอนคุยอ่าคับ มันต้องคุยเหมือนใช้ n-gage ป่าวคับ หรือว่าเหมือนโทรศัพท์ทั่วไป

ขอบคุณครับ

1.tara thai จำเป็นมากงบเพราะถ้าไม่มีแผ่นนี้คุณจะไม่สามารถอ่านไทยได้ และเวลาอัพเฟิมแวร์ใหม่โปรแกรมก้อจะหายหากเรามีก้อลงใหม่และก้อลงทะเบียนใหม่ได้แต่หากไม่มีลำบากมากงับ
2. up firm ware สามารถไปอัพที่ โนเกียแคร์ ฟรีงับ หรือจะอัพเองผ่านเนทก้อได้งับแต่ตองไปโหลดโปรแกรมอัพเดตก่อน
3.การเปลี่ยนเมมไม่ต้องไปอัพใหม่งับ
4.ตอนคุยเหมือน N-gage QD อ่าก้อคุยแบบปกติอะไม่ได้เอาสันคุย
คุณหนุ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Nokia 7710
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 23:01  

ขาย Nokia 7710 เครื่องใหม่มาก ใช้แค่ครั้งเดียว สภาพ 100% ราคา 9000.- โทร. 089-885-8862 หนุ่ม
AehNarak2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7710 ของใหม่ ยกกล่อง 9000 คับ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 13:31  

ของใหม่ ยกกล่อง 9000 คับ
ประกันศูนย์ IEC คับ
สนใจติดต่อได้ 081-432-7412 เอ้
maels
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องมันพอเล่นเน็ตgprsแล้วมันขึ้นช้ามากๆๆๆๆแล้วแฮ็งเลยช่าวทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 14:55  

เครื่องมันพอเล่นเน็ตgprsแล้วมันขึ้นช้ามากๆๆๆๆ แล้วแฮ็งเลย ต้องถอดแบ็ตอย่างเดียว ไม่สามารถกดอะไรได้เลย ช่าวทีค่ะ !
เห็นบางคนเล่นคล่อง ทำไงดี เล่นเน็ตไม่ได้ขึ้นนานเกินเหตุใครทราบช่วยทีค่ะ
คิดว่าไปทำอะไรผิดพลาดแน่เลย ช่วยด้วยค่ะ Rolling Eyes
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องมันพอเล่นเน็ตgprsแล้วมันขึ้นช้ามากๆๆๆๆแล้วแฮ็งเลยช่าวทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 20:51  

maels ผู้เขียน:
เครื่องมันพอเล่นเน็ตgprsแล้วมันขึ้นช้ามากๆๆๆๆ แล้วแฮ็งเลย ต้องถอดแบ็ตอย่างเดียว ไม่สามารถกดอะไรได้เลย ช่าวทีค่ะ !
เห็นบางคนเล่นคล่อง ทำไงดี เล่นเน็ตไม่ได้ขึ้นนานเกินเหตุใครทราบช่วยทีค่ะ
คิดว่าไปทำอะไรผิดพลาดแน่เลย ช่วยด้วยค่ะ Rolling Eyes

ใช้เน็ต ของเครือข่ายอะไรเหรอครับ ผมใช้ Net -Sim ของ วันทูคอล ก็ใช้งานได้ ไม่ช้ามากเท่าไรนี่ครับ อาการแฮงค์ก็มีบ้างเป็นครั้งคราวครับ (เออ ที่บอกว่าความเร็วเน็ต gprs มันช้านี่ เอาไปเปรียบเทียบกับคอมพิวเตอร์ป่าวครับ มือถือไวสู้คอมไม่ได้อยู่แล้วครับ )
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องมันพอเล่นเน็ตgprsแล้วมันขึ้นช้ามากๆๆๆๆแล้วแฮ็งเลยช่าวทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 20:51  

maels ผู้เขียน:

ใช้เน็ต ของเครือข่ายอะไรเหรอครับ ผมใช้ Net -Sim ของ วันทูคอล ก็ใช้งานได้ ไม่ช้ามากเท่าไรนี่ครับ อาการแฮงค์ก็มีบ้างเป็นครั้งคราวครับ (เออ ที่บอกว่าความเร็วเน็ต gprs มันช้านี่ เอาไปเปรียบเทียบกับคอมพิวเตอร์ป่าวครับ มือถือไวสู้คอมไม่ได้อยู่แล้วครับ )
patanasi
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพๆ
หัวข้อ : อยากทราบว่ารุ่นนี้ 7710 ยังมีมือ 1 มั้ย
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 11:51  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ 7710 ยังมีขายมือ 1 มั้ย ถ้ามีอยากทราบสถานที่ที่ขาย และราคาด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆ
el2ion
Year's Star

จังหวัด: เตบ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 23:51  

ไปที่ร้านNokia Care ก็ได้นะคับ ผมเคยไปถามอ่ะ เราบอกว่ามีนะ แต่เราไปถามที่ The Mall งาม นะ
horn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 21:13  

Instant Messenger (รุ่นใหม่) สำหรับ Chat กันมันส์ มันส์
**สามารถเล่น Web Cam ได้พร้อมกันถึง 4 คน**
ไม่อยากเชย ก็ คลิ๊กมาเลย www.12buzz.com
000444
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 23:53  

el2ion ผู้เขียน:
ไปที่ร้านNokia Care ก็ได้นะคับ ผมเคยไปถามอ่ะ เราบอกว่ามีนะ แต่เราไปถามที่ The Mall งาม นะ

ที่ไหนมีมือ1มั่ง เอาแบบ มีแน่ๆ ไม่ย้อมแมว บอกทีนะๆๆๆ
el2ion
Year's Star

จังหวัด: เตบ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 01:02  

Laughing ถ้าอยากได้สักเครื่อง ผมควรจาไปหาซื้อที่ไหนดีอ่ะ แล้วตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ อยากให้แนะนำที่ทีมันชัวร์ๆ ไม่หลอกเราอ่ะ อยากใช้มานานแล้ว แต่เคยโดนหลอกมาเลยเข็ดของมือสองเลย แต่ใจมันเรียกร้องอยากใช้อ่ะคับ

ปล. ใครจาขายก็ลองโพสไว้นะคับ ขอแบบสภาพดีๆ ราคาไม่สูงมากนะคับ
blood_moon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7710 จ๋า
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 22:26  

อยากให้คนที่เคยใช้แล้ว โพสเมลลไว้หน่อยอ่ะค่ะ เผื่อคนที่ตันสินใจซื้อ หรือคนที่อยากได้จะสอบถามข้อมูลหรือราคา คุยกันแบบฉันมิตร เสนาะจิตไม่หลอกลวง กิ้วววววววว
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าหาเลยมือ 1 ถึงมีก็อาจไม่ดีแล้วเพราะต้องเก็บไว้เฉย ๆ 2ปีแล้ว
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 11:19  

000444 ผู้เขียน:
el2ion ผู้เขียน:

ที่ไหนมีมือ1มั่ง เอาแบบ มีแน่ๆ ไม่ย้อมแมว บอกทีนะๆๆๆ

เออ เราว่ามันไม่น่าจะมีของมือ 1 แล้วล่ะน่ะ อีกอย่างถ้าเป็นของมือ 1จิง มันก็ต้องเก็บไว้นาน 2 ปีแล้ว โดยไม่เคยถูกเปิดเครื่องเพื่อใช้งานเลย สภาพมันก็อาจจะไม่สมบูรณ์เหมือนตอนประกอบเสร็จใหม่ ๆ แล้วนำออกมาขาย แล้วก็ได้ครับ ยังไงถ้าชอบก็ลองหาของมือสองดูก็ได้ครับ มือสองมันไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกครับ เราเองก็ซื้อมือสองมาใช้และปัจจุบันก็ยังเก็บรุ่นนี้ไว้ใช้อยู่เลย เราชอบมันมั่กมากครับ ดูหนังการ์ตูนตอนสั้น ๆ อย่างโดราเอมอน ก็เพลินดี ฟังเพลงเสียงก็โอเคน่ะ เล่นเน็ตก็เช็คเมล์ เข้าเว็ปอ่านข่าวไรพวกนี้ไหว ฟังวิทยุก็สัญญาณชัดเจนและลำโพงเสียงก็ดังดีครับ อาจจะเล่นพวกเกมส์แม็กก้าไดร์เก่า ๆ บ้าง ก็ดีครับ ไม่ได้คิดว่ามันจะตกรุ่นไปไหนแล้ว เพราะสิ่งที่มันทำได้ ก็พอต่อความต้องการของเราแล้วครับ ในความคิดของเราน่ะ เราว่ามันน่าจะเป็นรุ่นคลาสสิคอันนึงของโนเกียเลยครับ เพราะ ไม่ค่อยมีคนใช้ ก็ดูไม่เกลื่อนดี ถึงจะออกมานานแล้ว การใช้งานก็หลากหลาย แล้วก็ทำได้ใกล้เคียงกับโทรศัพท์รุ่นใหม่ ๆ ของโนเกีย ที่ออกมาในตอนนี้แต่ฟังก์ชั่นต่าง ๆ อาจจะไม่ดีเท่าเพราะมันออกมานานแล้ว อ๋อและรุ่นนี้มีแบตเตอรี่ที่เก็บไฟให้ใช้ได้เพียงพอต่อหนึ่งวันแน่นอนครับ ถ้าแบตยังไม่เสื่อมน่ะครับ ยังไงก็ลองพิจารณาดูครับ ข้อเสียหลัก ๆ ของมันน่าจะเป็นขนาดใหญ่ ๆ ของมันกับน้ำหนักที่ถ้าใครคุยนาน ๆ ละก็ได้เมื่อยแขนกันบ้างแหละครับ กับการใช้งานโทรศัพท์ที่ กดปุ่มต่าง ๆ ได้ไม่ค่อยถนัดเลย เพราะมันใช้หน้าจอทัชสกรีนน่ะครับ อ๋อมันเป็นซิมเปียนรุ่นเก่า การใช้งานมันก็ดีเลย์อยู่บ้างน่ะครับ แต่ก็ไม่ได้ถึงขนาดจะขาดใจตายเพราะทนรอเครื่องมันทำงานหรอกครับ
amnat007
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Nokia 7710 หน้ากากสีดำสวยมากๆๆ สภาพ 95% + memory Kingston 1G
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 13:20  

ขาย Nokia 7710 หน้ากากสีดำสวยมากๆๆ สภาพ 95% + memory Kingston 1G
สนใจดูรูปจริงได้ที่
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT5179637.html

ขาย 7900 ครับ

***ขายไปแล้วนะครับ ขอบคุณที่สนใจ**
MakeMoney
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังตััดสินใจ-*-
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 13:42  

คือตอนนี้ โทรศัพท์น้องมันหาย ? แม่เลยเหมือนบีบคอ ให้เอาโทรศัพท์ 7710 ให้น้อง น้องจะไปซื้อโทรศัพท์ แม่บอกไม่ต้องไปซื้อเอาเงินให้พี่มันไปแล้ว ให้เราไปหาซื้อเอง -*- ใจไม่เคยชอบรุ่นอื่น ใช่รุ่นนี้มา ปีครึ่งได้แล้วมั้ง ชอบมาก ตอนนี้เลยคิดอยู่ว่าจะซื้ออะไรนะคับตัดสินใจอยู่ 3 รุ่นคือ
1. nokia 6708
2. O2 xda II mini
3. O2 Atom
เลยคิดหนัก ถ้าเป็นพวกคุณอยากได้แบบไหนฮ่ะ
............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 18:35  

อยากทราบราคาตามร้านมาร์ทต่างๆอ่ะค่ะ
แล้วก็ราคาตามตู้เล็กด้วยอ่ะค่ะ (ราคามือสองด้วยก็ได้ค่ะ)
ขอบคุณค่ะ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กำลังตััดสินใจ-*-
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 04:58  

MakeMoney ผู้เขียน:
คือตอนนี้ โทรศัพท์น้องมันหาย ? แม่เลยเหมือนบีบคอ ให้เอาโทรศัพท์ 7710 ให้น้อง น้องจะไปซื้อโทรศัพท์ แม่บอกไม่ต้องไปซื้อเอาเงินให้พี่มันไปแล้ว ให้เราไปหาซื้อเอง -*- ใจไม่เคยชอบรุ่นอื่น ใช่รุ่นนี้มา ปีครึ่งได้แล้วมั้ง ชอบมาก ตอนนี้เลยคิดอยู่ว่าจะซื้ออะไรนะคับตัดสินใจอยู่ 3 รุ่นคือ
1. nokia 6708
2. O2 xda II mini
3. O2 Atom
เลยคิดหนัก ถ้าเป็นพวกคุณอยากได้แบบไหนฮ่ะ

เป็นผมเลือ มินิครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:33  

อยากทราบวิธีดู และเช็คเครื่องอ่าค่ะ พอดีไปเจอมาทีบิ๊กซี พิษณุโลก แล้วเค้าขาย7900 แถมเมม512 สนใจมากแต่ยังไม่ตัดสินใจเพราะดูม่ะเป็นอ่าค่ะT_T
Joofer
Year's Star

หัวข้อ : big c phitlok
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 02:38  

ราคา 7900 บาท แรงไปครับ สถาพ เครื่องนั้น และ ของทีให้ 6900 ยังว่า น่าจะแพง
เลย ลองดู ที่ แบต สิครับ ลองถามสาวสวย เจ้าของร้านก็ได้ครับ ผมเองก็ไปดูมาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้ใช้
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 03:07  

ถ้าผมจะซื้อเจ้ารุ่นนี้ มาใช้สำรับประมูลของผ่านเว็บจะได้หรือเปล่าคับ อยากทราบจริงๆเพราะเวลาอยู่นอกบ้านจะพลาดการประมูลทุกที (ebay คับ)

ขอบคุณครับ
Noo5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Nokia 7710 สภาพดีเยี่ยม
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 02:43  

ขาย Nokia 7710 สภาพดีเยี่ยม

ขาย 7500 ครับ

มารับเองเหลือ 7000 เมม 1 จิ๊ก

หูฟัง ที่ชาร์จ แล้วก็อยากรู้อะไรเกี่ยวกับตัวนี้จะบอกให้หมดเลยครับ

*ที่สำคัญไม่ต้องมีทาราไทยครับ มีวิธีแครคครับ

ด่วนหน่อยนะครับ (รักเจ้าตัวนี้มากๆ ไม่อยากขายเท่าไหร่)

อ้อ ใช้เล่นเนตเหมือนคอมฯเลยนะครับ ในคอมทำยังไง ใน 7710 ก็ทำได้เช่นกันครับ

มันเจ๋งที่สุดแล้ว
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 20:19  

แวะมาเยี่ยมงับเผื่อมีการถามอะไรเพิ่มเติมถึงขายไปแล้วแต่ใจก้อยังรักรุ่นนี้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 17:29  

อยากทราบราคาซื้อขายปัจจุบันครับ... สนใจรุ่นนี้หมือนกัน
7710 mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 18:11  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบราคาซื้อขายปัจจุบันครับ... สนใจรุ่นนี้หมือนกัน

6000-6500 ครับ
DDD7710
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ครบและสุดคุ้มเลยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 23:38  

ผมใช้มาแล้วทุกระบบไม่ว่าจะ Pocket PC, Palm, Symbien ขอฟันธงเลยว่าจอ 640x400 นี่ทำให้ต่อเน็ตได้ดีกว่า pocket pcและPalmที่มีจอ320x200เสียอีก กล้องก็ชัดกว่า MP3และFMก็ชัดกว่า แต่ข้อเสียสำหรับผมมีอย่างเดียวคือมันใหญ่ไปนิด ผมขี้รำคาญเลยเอาE50ตัวเล็กเป็นเครื่องหลัก ส่วน7710ใส่กระเป๋าพกเป็นเครื่องสำรองเลยแทบไม่ค่อยได้ใช้ ใช้แค่ตอนเล่นเน็ตและส่งเมลเท่านั้น ซึ่งมันก็เวิร์คมากๆ ตอนนี้ชักอยากจะขายเจ้า7710เสียแล้วเพราะแทบไม่ได้ใช้เลย มีกล่องและอุปกรณ์ครบ เครื่องก็สภาพกิ๊กๆเหมือนมือ1เลย จอไม่เหลืองด้วย เพื่อนๆใครสนใจก็โทรมานะที่ ดุ๊ก 085-347-0777 Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: