Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 siemens ที่เป็นsmartphone รุ่นใดน่าใช้บ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3955
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : siemens ???????smartphone ????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 15:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมรบกวนถามผู้รู้ว่า ผมสนใจ smartphone ที่สามารถส่งข้อมูลเข้า outlookได้ จดตารางเวลาได้ ฟังเพลงได้ จอสีด้วยก็ดี ไม่จำเป็นต้องถ่ายรูปได้ แต่ควรเพิ่มความจำได้ และ ที่สำคัญมีรุ่นใดบ้างที่สามารถเขียนบันทึกเป็นภาษาไทยในตารางเวลา หรือ แยกออกมาก็ได้ครับ และสามารถใช้เป็นโมเดมต่อ gprs กับwebทั่วไปได้สำหรับ notebook หรือกับ pda นะครับ
รบกวนแนะนำด้วย ถ้าของ siemens ไม่มีรุ่นแบบนี้รบกวนแนะนำยี่ห้ออื่นๆรุ่นอื่นๆด้วยครับ ถ้ามีมือสองด้วยจะดีมากๆเพราะมีเงินน้อยครับ ประมาณ 8000 นะครับ งานส่วนใหญ่จะไว้จดตารางเวลา เพิ่มเติมจากส่ง email เล็กน้อย และ บันทักข้อความบางส่วนเตือนความจำและส่งไปเก็บใน outlook ใน notebook หรือ pda ต้องทำแบบนี้ทุกวันเช้า กลางวัน เย็นเลยครับ
ขอบคุณมากๆๆ
sichang
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 20:58  

SX1 ครับน่าใช้ดี
ksongrit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 18:01  

sx1 second hand `เท่านั้นครับ ถ้าจะฟังเพลง มีการ์ดด้วย
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2004 23:02  

ถ้าเอาแบบมีคนรู้จักแพร่หลายคงเป็น sx1 ตัวเดียวหนะครับ แต่อาจจะสูงกว่างบที่คุณตั้งไว้ซักหน่อย ยังไงลองหาคนที่ต้องการขายผ่านทางเวปขายของมือ 2 หรือลองตั้งประกาศขายยังบอร์ดที่เปิดให้ตั้งประกาศทาง siamphone ได้เลยคับ
ocean
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 20:39  

Very Happy ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับที่กรุณาตอบ ไม่ทราบว่าระหว่าง sx1 กับ smartphone v1 นี้อะไรน่าใช้กว่ากันครับ ทราบจากในwebboard อื่นๆว่า smartphone v1 สามารถเพิ่มโปรแกรมเช่น word excel และอื่นๆได้ ด้วยหรือครับ เคยพยายามหาว่า แต่ละรุ่นเช่น sl45(ตอนนี้ใช้อยู่) sx1 smartphone v1 จะเพิ่ม application หรือโปรแกรมอื่นๆเช่น java เป็นต้นได้หรือไม่อย่างไร เห็นมีเฉพาะ sl45 ที่มีผู้ตอบเยอะมากและลอง up firmware กับ application อื่นๆแล้วได้ผลครับ เลยอยากรู้ว่า ทั้ง sx1 และ smartphone v1 จะมีกลุ่มเฉพาะด้าน เทคนิคฯบ้างหรือไม่ครับ
ขอบคุณมากๆครับ
ocean
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 12:48  

sx1 คับบบบบบบบบบ
ดี ครบครัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: