Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามเรื่องรูปที่ถ่ายครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4162
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2003 15:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมอยากจะเอารูปที่ถ่ายจากเครื่องแล้ว เข้ามาในคอมได้หรือเปล่าครับ หรือจะต้องส่งทางเมลล์อย่างเดียวอ่ะครั ขอบคุณครับ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 May 2003 11:40  

proud ผู้เขียน:
คือผมอยากจะเอารูปที่ถ่ายจากเครื่องแล้ว เข้ามาในคอมได้หรือเปล่าครับ หรือจะต้องส่งทางเมลล์อย่างเดียวอ่ะครั ขอบคุณครับ

ได้ไม่มีปัญหาครับในการนำเข้าคอมฯ ยังไงลองดูรายละเอียดที่ http://www.mobikiss.com/index.html มีคำตอบให้คุณคับ
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2003 13:46  

proud ผู้เขียน:

ถ้าจะเอารูปเข้าคอมนะ ต้องลงโปรแกรม easy gprs ก่อน ซึ่งในชุดจะมีซอฟท์แวร์มาให้ ถ้าใครไม่มีให้ไปดาวน์โหลดที่ www.mobikiss.com ในหัวข้อดาวน์โหลด easy gprs ver.2.1.2 for samsung v200

แล้วก็ไปdoubleคลิกที่ไอคอน easy gprs ไปคลิกที่ File อยู่ตรงบนซ้ายสุด คลิกที่ Set up จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ไปที่ port แล้วเลือกport ที่คุณจะใช้เชื่อมต่อ(อินฟราเรด หรือ ดาต้าเคเบิ้ล) ส่วน speed ก็เลือก 57600 คลิก ok จากนั้นคุณก็ทำการเชื่อมต่อได้เลยค่ะ ข้อมูลทุกอย่างที่อยู่ในมือถือก็จะส่งผ่านเข้าคอม ทีนี้

-ถ้าจะดาวน์โหลดริงโทน ก็ไปที่ไอคอน melody to phone
-ถ้าจะดาวน์โหลดรูปภาพ ก็เข้าไปที่ image to phone
-ถ้าจะก๊อปปี้สมุดโทรศัพท์ที่เก็บไว้ในซิมการ์ดหรือในเครื่อง เพื่อเก็บเอาไว้ในคอมเพื่อเป็นแบ็คอัพก็ทำได้ค่ะ เวลาซิมหายจะได้มีเบอร์อยู่ไง โดยเข้าไปที่ไอคอน phonebook แล้วก็ไปที่ phone sim หรือ phone ms แล้วคลิกขวา เลือก select all แล้วก็ copy จากนั้นก็กลับไปที่ไอคอน computer แล้วก็ paste ทีนี้ก็มีเบอร์โทรศัพท์เก็บไว้ในคอมแล้วค่ะ
-ถ้าจะดาวน์โหลดรูปภาพที่เราถ่ายไว้ในเครื่องเข้าไปเก็บไว้ในคอม ก็เข้าไปที่ไอคอน my photo to pc แล้วก็ upload เข้าคอมจะเก็บไว้ในไดร์ฟไหนก็เลือกเอาค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: