Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ภาพพักหน้าจอ V200

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 16535
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? V200
วันที่โพสท์ : 11 May 2003 18:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่า SAMSUNG V200 สามารถทำภาพพักหน้าจอที่เคลื่อนไหวได้เหมือนกับ T100 หรือเปล่าครับเพราะตอนนี้ใช้ T100 อยู่และชอบมากๆเลยก็เลยอยากรู้ว่ารุ่น V200 ทำได้เหมือนกันหรือเปล่าเพราะกำลังจะตัดสินใจซื้อในเร็วๆนี้ครับ
oHHo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???????????? V200
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 17:31  

นันท์ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า SAMSUNG V200 สามารถทำภาพพักหน้าจอที่เคลื่อนไหวได้เหมือนกับ T100 หรือเปล่าครับเพราะตอนนี้ใช้ T100 อยู่และชอบมากๆเลยก็เลยอยากรู้ว่ารุ่น V200 ทำได้เหมือนกันหรือเปล่าเพราะกำลังจะตัดสินใจซื้อในเร็วๆนี้ครับ
ได้จ๊ะแต่จะพักแบบไหน เพราะเปิดมามันก็เคลื่อนไหวตลอด
kAtwOmAn
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???????????? V200
วันที่โพสท์ : 29 May 2003 12:35  

นันท์ ผู้เขียน:

ไม่รองรับ screen saver ค่ะ แต่วอลล์เปเปอร์สามารถทำให้เป็นภาพเคลื่อนไหวได้ค่ะ
AkeJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 01:44  

สรุปว่ามันรองรับภาพขนาดสูงสุดคือ 128x128 ใช่ไหมครับ แต่ดูๆมันไม่ค่อยเต็มจอ หรือคิดมากไปเองหว่า
kAtwOmAn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 30 May 2003 13:03  

AkeJi ผู้เขียน:
สรุปว่ามันรองรับภาพขนาดสูงสุดคือ 128x128 ใช่ไหมครับ แต่ดูๆมันไม่ค่อยเต็มจอ หรือคิดมากไปเองหว่า

รองรับภาพขนาดไม่เกิน 32 kb และพิกเซลสูงสุด 128x128 ค่ะ บางภาพก็เต็มจอ บางภาพก็ไม่เต็มจอ ขึ้นอยู่กับขนาดของภาพ คุณลองไปปรับขนาดหรือ resize ใน ACDsee ก่อนสิ ทำให้ภาพมันใหญ่ขึ้น เวลาโหลดมันก็จะเต็มจอค่ะ ลองโหลดภาพ matrix4 ที่เราส่งไปให้สิ อันนี้เต็มจอแน่นอน
นันท์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2003 09:14  

ขอแจม ผู้เขียน:
AkeJi ผู้เขียน:

รองรับภาพขนาดไม่เกิน 32 kb และพิกเซลสูงสุด 128x128 ค่ะ บางภาพก็เต็มจอ บางภาพก็ไม่เต็มจอ ขึ้นอยู่กับขนาดของภาพ คุณลองไปปรับขนาดหรือ resize ใน ACDsee ก่อนสิ ทำให้ภาพมันใหญ่ขึ้น เวลาโหลดมันก็จะเต็มจอค่ะ ลองโหลดภาพ matrix4 ที่เราส่งไปให้สิ อันนี้เต็มจอแน่นอน

ครับแล้วที่บอกว่าทำ wallpaper ให้เคลื่อนไหวได้นี่ทำยังไงหรือครับเพราะว่าผลโหลดภาพเข้าเครื่องแล้วมันให้เราเลือกได้แค่ภาพเดียวครับ
kAtwOmAn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2003 11:29  

ครับแล้วที่บอกว่าทำ wallpaper ให้เคลื่อนไหวได้นี่ทำยังไงหรือครับเพราะว่าผลโหลดภาพเข้าเครื่องแล้วมันให้เราเลือกได้แค่ภาพเดียวครับ[/quote]

ก็เลือกได้แค่ภาพเดียวค่ะ ซึ่งภาพที่คุณจะโหลดมันต้องเป็นภาพเคลื่อนไหวอยู่แล้ว ถ้าคุณจะโหลดภาพนิ่งแล้วมาทำให้มันเคลื่อนไหวที่เครื่องเหมือน T100 ทำไม่ได้หรอกค่ะ คือ ไม่สามารถทำให้มันเป็นภาพเคลื่อนไหวที่เครื่องเหมือน T100 ได้ค่ะ ดังนั้นถ้าคุณต้องการภาพเคลื่อนไหว ภาพที่คุณจะโหลดต้องเป็นไฟล์ .gif ซึ่งมันจะเป็นภาพเคลื่อนไหวอยู่แล้ว จากนั้นก็โหลดจากคอมลงเครื่องค่ะ
AkeJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2003 12:56  

ถ้าจะทำภาพเคลื่นไหวเอง คุณต้องมีโปรแกรม พวกตกแต่งภาพก่อน พวก animation gif หรือ photoshop หรือ painshop pro ก่อนครับ ถึงจะทำได้ ในโปรแกรมพวกนี้ painshop pro ใช้งานง่ายที่สุด(ในความคิดผมนะ) แค่เอาภาพที่เราต้องการมาเรียงๆกัน(เหมือนเรียงซีนภาพทั่วไป) จัดขนาดของภาพ เวลาที่จะให้แต่ละภาพแสดงก่อนเปลี่ยนรูปตามต้องการ และก็สั่งเซพภาพแล้วมาจัดการเรื่องความละเอียด เพื่อให้ขนาดของภาพไม่เกิน 32 คุณจะได้รูป gif ตามต้องการแล้วโหลดลงเครื่องได้เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: