Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-X460 - The Color Curvature

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 44 / เข้าชม: 67247
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH-X460 - The Color Curvature
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 22:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH-X460 - The Color Curvature
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/x460.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 06 Jun 2005 22:58; ทั้งหมด 2 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 22:58  

ต่างกับ E330 แค่ไม่มีกล้อง!!!
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 23:33  

bank-gangster ผู้เขียน:
ต่างกับ E330 แค่ไม่มีกล้อง!!!

แต่ก็สวยดี
จอแตก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2004 15:54  

อืม...ผมว่าไม่ค่อยสวยนะเมื่อเทียบกับ E700 ยิ่งไม่มีกล้องอีก ฟังชั่นก็งั้นๆ
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 09:10  

ราคาคงไม่เกิน10K
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 17:36  

ราคาถูกแน่ๆ
Dark Evil
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 18:18  

อืมๆ ^^" แดงสวยดี
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 21:40  

ชอบสีแดงครับ แต่ไม่รู้ของจริงจะมีออกมาวางจำหน่ายไหม
มือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 17:13  

แล้วจะออกขายเมื่อไหร่คะ ราคาประมาณเท่าไหร่ พอจะมีใครทราบบ้างคะ
เด็กนักเรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 20:35  

รุ่นนี้ค่อยเหมะกับผมหน่อย

เพราะตัด กล้องออกไป ซึ่งผมไม่ได้ใช้แน่ๆทิ้งออกไป +กับไม่มีเสา ถูกใจ!
Q(O_O)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (^-^)
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 16:09  

ราคาประมานเท่าไหร่อะ ใครรู้บ้าง อยากรู้ราคาจัง Question
X460
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 23:18  

กำลังจะซื้อ X430 อยู่พอดีเลย รอซื้อ X460 ดีก่าแหะ ฮุฮุ Cool

ว่าแต่ ราคาประมาณเท่าไรอ่ะ ?
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 17:10  

X460 ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อ X430 อยู่พอดีเลย รอซื้อ X460 ดีก่าแหะ ฮุฮุ 8)

ว่าแต่ ราคาประมาณเท่าไรอ่ะ ?

ราคาไม่น่าจะเกินหมื่นครับ แต่เท่าที่คาดเดาน่าจะราว ๆ 6xxx-8xxx บาท
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 18:16  

สวยดีโค้งมนดี
thk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 11:14  

ไปถอยมาแล้วครับเมื่อ 3 ธค.47 ที่ The Mall งามวงค์วาน 7,800.- ครับ สวยดีรีบคว้าเลย เป็นเครื่องหิ้วเข้ามาขาย ยังไม่ได้ Up ภาษาไทย ชอบครับเล็กกระทัดรัด โค้งมน Design สวย..สรุปคือ "เยี่ยม" และ "ลงตัว" สำหรับผู้ชอบแบบพับ ขนาดเล็ก ไร้เสา และไม่ Need กล้อง...จบข่าว Laughing
Snowy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Which shop ka?
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 09:13  

thk ผู้เขียน:
ไปถอยมาแล้วครับเมื่อ 3 ธค.47 ที่ The Mall งามวงค์วาน 7,800.- ครับ สวยดีรีบคว้าเลย เป็นเครื่องหิ้วเข้ามาขาย ยังไม่ได้ Up ภาษาไทย ชอบครับเล็กกระทัดรัด โค้งมน Design สวย..สรุปคือ "เยี่ยม" และ "ลงตัว" สำหรับผู้ชอบแบบพับ ขนาดเล็ก ไร้เสา และไม่ Need กล้อง...จบข่าว Laughing

I want to have one too. I want to have
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung SGH-X460 - The Color Curvature
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 19:05  

เมื่อวานนี้ไปเดินเดอะมอล ท่าพระมาค่ะ เห็นวางขายแล้วที่ร้าน DTAC SHOP ค่ะ ราคา 7900 บ. ค่ะ แต่ยังไม่ทันได้เข้าไปถามรายละเอียดนะคะ
jnb vn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 13:29  

รุ่นนี้สวยจังเลย
อยากซื้อ
คุ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 17:01  

ซื้อมาแล้วครับเครื่องศูนย์ Dtac ราคา 7900 บาท ครับ อุปกรณ์ที่มีใช้ก็ ตัวเครื่อง แบต วอล์ชารต์ และก็สมอร์ทอร์คครับ ขาดสายดาต้าลิงค์หล่ะ .. จากการทดลองใช้ ก็เหมือนๆ ซัมซุงทั่วไปครับ แต่ตัวนี้ออกแบบให้มีขนาดเล็ก (ไม่มีเสาซะด้วย) จอก็สีสวย (สวยกว่ารุ่นเก่าๆน่ะ) ........... สรุปคุ้มครับ กับราคา 7900 แลกกับ มือถือจอสีแบบพับ จอสวย เสียงใส ตามแบบฉบับซัมซุง Very Happy
BakeRiddim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 15:11  

ราคา 7,900 บาท ครับ

ตอนนี้ราคาเครื่องเปล่าเท่ากันมหดทุกระบบ (เครื่องนำเข้าอย่างถูกต้อง)
มีภาษาไทย ปุ่มภาษาไทย
สาวมั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 21:07  

โอยยยยย เราชอบบมั๊กมากเลยย ซื้อมาแล้ว 7,900 เหมือนกัน ที่มาบุญครอง ร้าน i-mobile เหมาะกับสาวมั่นอย่างเรา เรยยยยยย นิ Laughing ไม่มีเสา ขนาดเล็ก องค์ประกอบอื่นๆ ก็ตามแบบ ซัมซุง สรุปว่า ถูกจัยยยย เย้ๆ ๆๆ
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? + ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 11:05  

สาวมั่น ผู้เขียน:
โอยยยยย เราชอบบมั๊กมากเลยย ซื้อมาแล้ว 7,900 เหมือนกัน ที่มาบุญครอง ร้าน i-mobile เหมาะกับสาวมั่นอย่างเรา เรยยยยยย นิ Laughing ไม่มีเสา ขนาดเล็ก องค์ประกอบอื่นๆ ก็ตามแบบ ซัมซุง สรุปว่า ถูกจัยยยย เย้ๆ ๆๆ

สรุปแล้วคุ้มใช่ใหมครับ
สาวมั่น คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? + ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 23:05  

มาร์คัส ผู้เขียน:
สาวมั่น ผู้เขียน:

สรุปแล้วคุ้มใช่ใหมครับ

คุ้มจ๊ะ แต่ยังไม่เข้าใจว่าการใช้ขั้นตอนของบันทึกเสียง เราจะทำการบันทึกในขณะที่เรากำลังคุยสายอยู่เนี่ยได้หรือเปล่าคะ เพื่อนๆ ที่รู้ ช่วยบอกด้วยนะคะ Rolling Eyes
santaspoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 20:32  

ใครเคยเห็นมีสีแดงขายที่ไหนบ้างครับ
แล้วรุ่นนี้ เสียงเรียกเข้า เป็น Truetone หรือ mmf ได้หรือป่าวครับ
Pisco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????? ORANGE
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 22:20  

เมื่อวานเราไปดูมาราคา 7990 บาทสีเงิน แต่จอนอกไม่ใช่จอสีนะครับ มันเป็นจอขาวดำ ข้อมูลผิดพลาดนะครับ จอนอกไม่ใช่จอสีเป็นจอขาวดำครับ
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2005 17:58  

เหมาะสมสำหรับคนไม่ต้องการฟังก์ชั่นอะไรมาก Smile
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 11:52  

ออกแบบได้หรูดี Cool
^----^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 11:40  

สีแดงเปนเครื่องนอกอ๊ะป่าวง่า
รุ่นนี้เหมาะกะหม่ามี๊นู๋เยย อิอิ
จาซื้อให้หม่ามี๊ซะหน่อย
จาหาซื้อสีแดงได้ที่หนายอ่าคระ?
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 12:00  

อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถ set ให้รายชื่อที่อยู่บน sim สามารถแบ่ง group และ assign ให้แต่ละ group ได้หรือไม่
Zomt_Za
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 01:03  

อยากทราบว่ารุ่นนี้จาเก็บ แมสเซส ได้เยอะเหมือน e700 มั้ยอ่ะ แล้วคนที่ลองใช้แล้วเป็นยังไงบ้างคะ เครื่องมีปัญหาอารัยมั้ย แล้วสรุปหน้าจอด้านหน้าเป็นสีอารัยอ่ะ
Zomt_Za
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 01:06  

อยากทราบว่ารุ่นนี้จาเก็บ แมสเซส ได้เยอะเหมือน e700 มั้ยอ่ะ แล้วคนที่ลองใช้แล้วเป็นยังไงบ้างคะ เครื่องมีปัญหาอารัยมั้ย แล้วสรุปหน้าจอด้านหน้าเป็นสีอารัยอ่ะ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 15:37  

Zomt_Za ผู้เขียน:

จอด้านหน้าขาวดำค้า ราคาประมาน 7500-7900 บาท

--------------------------------------------------------------------------
คำเตื่อน : ก่อนซื้อควรพิจารณา และอ่านศึกษาจาก webก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 12:11  

อยากถามว่าคนที่ซื้อมาใช้แล้วเวลาเล่นเมนูหรือเล่นเกมไปนานๆแล้วที่ปุ่มกดจะร้อนขึ้นหรือเปล่าเราสงสัยว่าเป็นแต่เครื่องเราเครื่องเดียวหรือเปล่าเพิ่้งซื้อมาเอง แล้วถ้าเล่นเมนูทั้งวันประมาณ 5-6 ชม. คุยอีก 1.5 ชม วันเดียวแบตก็หมดแบตเรามีปัญหาหรือเปล่า
ใครก็ได้ตอบหน่อยนะ ขอบคุณคะ
nashie7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 19:08  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากถามว่าคนที่ซื้อมาใช้แล้วเวลาเล่นเมนูหรือเล่นเกมไปนานๆแล้วที่ปุ่มกดจะร้อนขึ้นหรือเปล่าเราสงสัยว่าเป็นแต่เครื่องเราเครื่องเดียวหรือเปล่าเพิ่้งซื้อมาเอง แล้วถ้าเล่นเมนูทั้งวันประมาณ 5-6 ชม. คุยอีก 1.5 ชม วันเดียวแบตก็หมดแบตเรามีปัญหาหรือเปล่า

เวลาเล่นเมนูหรือเกมไปนานๆอ่ะ ปุ่มร้อนเหมือนกันเลย แต่ที่คุยนานขนาดนั้นยังไม่เคยเลยอ่ะนะเลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง เราอยากถามคนที่รู้อีกว่ามันใช้ทรูโทนได้มั้ยเนี่ย แล้วสายดาต้าลิงค์ล่ะมีมั้ย Crying or Very sad
siripongse
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????? Samsung SGH-X460 ?????????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 09:24  

ซื้อให้พ่อแต่พ่อไม่เอาครับ
ซื้อจาก i-Mobile 6,990 บาท ขายเพียง 5,990 บาท ยังไม่แกะจากกล่องเลย
ติดต่อ เอ 09-110-5015
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 10:13  

จอข้างนอกเป็นขาวดำ แต่ข้างในเป็นสีคะ Wink
ใช้ E-330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2005 06:17  

รุ่นนี้ก็คล้าย ๆ E-330 นะคับ ผมแนะนำให้ใช้ E-330 ดีกว่านะคับ ตอนนี้ราคา เหลือแค่ 9,XXX กว่าบาทเองคับ เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อย ฟังก์ชั่น เยอะกว่า เช่น โชว์หน้าคนโทรเข้า สปี๊กเกอร์โฟน ถ่ายรูป โหลด ทรู โทน ได้ด้วยคับ สรุปโดยรวม น่ารักมาก ๆ ซื้อมาแล้วก็ไม่ผิดหวังคับ โดยเฉพาะ ดีไซน์ ที่ออกมาเมื่อไร ก็ไม่ทำให้ใคร ๆ ผิดหวังคับ หรูดี ไม่เชื่อก็ลองดูนะคับ
zarazoka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 12:15  

X460 ที่มาบุญครอง ตอนนี้ ราคา 6000 อะ เพิ่งปายซื้อมา ...
นู๋ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x460 ?????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2005 21:39  

Sad ใครใช้อยู่ช่วยตอบทีดิ x460เนี่ย โหลดเพลงมา แต่จะ assign ringtone ให้แต่ละกลุ่มอะ
จะใช้เพลงที่โหลดมายังงัยหรอ ทำไม่ขึ้นแต่ default ringtone อะ แอบเซ็ง
เราทำไม่ไปน หรือทำไม่ได้อะ ไม่สิ ต้องได้ รุ่นไหนๆ ก็ทำได้ ช่วยด้วยๆ Question Question Question
^_^นู๋ปอย^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????!!!!!!
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 16:48  

nashie7 ผู้เขียน:

เวลาเล่นเมนูหรือเกมไปนานๆอ่ะ ปุ่มร้อนเหมือนกันเลย แต่ที่คุยนานขนาดนั้นยังไม่เคยเลยอ่ะนะเลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง เราอยากถามคนที่รู้อีกว่ามันใช้ทรูโทนได้มั้ยเนี่ย แล้วสายดาต้าลิงค์ล่ะมีมั้ย Crying or Very sad

Embarassed Embarassed เราซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ ปุ่มร้อนอ่ะเป็นธรรมดา จอสีอ่ะจาเปลืงแบตกว่าสีขาวดำอันนี้ปกติ แต่เรา งง คุยไปนานประมาณ 2-3 ซม. พอวางสายเครื่องมันเป็นไรม่ายรู้ รู้สึกเหมือนมันรวนๆอ่ะ ปุ่มกดเอง โดยที่เราม่ายได้ทำไร พอปิดเครื่องสักพัก แล้วเปิดใหม่ก็หาย ใครรู้บอกหน่อยดิมันเป็นไร จาเอาเครื่องเข้าศูนย์ได้ป่าวซื้อมาแป๊ปเดียวเอง มีปัญหาแล้ว รบกวนช่วยเมล์มาบอกด้วยนะจ๊ะ girly_berry18@hotmail.com
^_^นู๋ปอย^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????!!!!!!
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 16:49  

nashie7 ผู้เขียน:

Embarassed Embarassed เราซื้อมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ ปุ่มร้อนอ่ะเป็นธรรมดา จอสีอ่ะจาเปลืงแบตกว่าสีขาวดำอันนี้ปกติ แต่เรา งง คุยไปนานประมาณ 2-3 ซม. พอวางสายเครื่องมันเป็นไรม่ายรู้ รู้สึกเหมือนมันรวนๆอ่ะ ปุ่มกดเอง โดยที่เราม่ายได้ทำไร พอปิดเครื่องสักพัก แล้วเปิดใหม่ก็หาย ใครรู้บอกหน่อยดิมันเป็นไร จาเอาเครื่องเข้าศูนย์ได้ป่าวซื้อมาแป๊ปเดียวเอง มีปัญหาแล้ว รบกวนช่วยเมล์มาบอกด้วยนะจ๊ะ girly_berry18@hotmail.com
ITAKK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 17:15  

เหมาะกะคนที่ไม่ต้องการกล้องอย่างเรา รูปแบบก้อสวยถูกใจมั่กๆ ชอบๆๆๆๆ
หมิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????CF62?????????X460????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 22:11  

อยากถามผู้รู้ช่วยเปรียบว่าซีเมนส์CF62กับซัมซุงX460เปรียบเทียบฟังชั่น+ราคา(ราคาที่นาซ่าโฟนซีเมนส์CF62ราคา3,570บาทซัมซุงX460ราคา5,400บาท อันไหนคุ้มค่าน่าใช้กว่ากันครับ
m_bkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? 5,540.-???
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 14:32  

พึ่งไปซื้อมาเมื่อวันพฤหับดี (12) ราคา 5,540.-บาท ร้านอยู่ใกล้ร้านนิด ขั้น 4 ฝั่งโรงแรม ก็ดูดีนะ น่าใช้มาก แบบว่าไม่ต้องการอะไรมาก
markovermar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 18:14  

เดี๋ยวนี้ต้อง mp3 แล้วจ้า เหอๆ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: