Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 XDA2 Mini - Stlye, Substance ... and Size
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 204 / เข้าชม: 928912
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: ??????????? O2 ???? PDA ??????? Stand by ??????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 01:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ndesign ผู้เขียน:
อยากทราบว่า O2 เป็น PDA ที่ต้อง Stand by ตลอดเวลาใช่ไหมครับ
เพราะไม่งั้น ข้อมูลในเครื่องที่ไม่ได้อยู่ใน MMC จะหายทั้งหมด เพราะถ้า Boot เครื่องใหม่
มันก้จะ Install Software ใหม่ ถ้าเป็นแบบนี้ก็หมายความว่า

- คุณจะปิดเครื่องไม่ได้ คือ เปิด ตลอด แล้วมันจะพังไหมครับ
- ใครโทรมาก็ติดตลอด แล้วคุณจะได้นอนไหม

สรุป ผมอยากรู้ว่ามันปิดได้หรือป่าวครับ
ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้ความรู้

เอาสไตลัสแตะไปที่รูปสัญญานด้านบน และแตะไปปิดไฟลท์โหมดซะ ทีนี้คงจะได้นอนซะที หาวววววววววววว ........... < >
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : text
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 18:17  

nu_eng ผู้เขียน:
ช่วย เปรียบ เทียบ O2 รุ่นนี้ กับ Moto E680i หน่อยครับ
หลักๆ ที่ผม ใช้คือ โทรศัพท์ นัดหมาย แจ้ง เตือนต่างๆ อัด เสียงตอน เรียน เลค เชอร์
แล้วก้อ เล่น เกมส์ ฟัง เพลง น่ะ ครับ
ช่วย เปรียบ เทียบข้อดีข้อ เสียหน่อยครับ ....

ตอนนี้เทียบกันลำบาก เพราะราคาต่างกันมากe680iเหลือ 16300 แถมบลูทูชสเตอริโอ o2mini ยังอยู่ที่ 25500 ครับ แต่ตอนนี้ผมใช้ mini อยู่ และเพิ่งจะขาย e680 ไปเพราะใช้ไม่ถนัด ด้วยความที่มันเป็นลีนุกส์ โปรแกรม หายากและไม่ค่อย จะรองรับกับpc
whenyouknow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? O2 ????
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 20:17  

คือตอนนี้ซื้อ xda mini มาใช้ได้เดือนกว่าๆแล้วครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ค่อนข้างพอใจครับ
เครื่องนี้จะไม่มีปุ่มปิดเครื่องครับ มีแต่ปุ่มสแตนบายอยู่ข้างขวาของเครื่องเท่านั้น
เมื่อกดสแตนบาย เครื่องจะปิดจอ และปิดDeviceในตัวเครื่องครับ แต่เวลามีโทรศัพท์ หรือข้อความเข้า ก้อจะเปิดเตือนตามปกติ

เวลาชาร์จ สามารถเปิดชาร์จได้ และสแตนบายชาร์จได้ครับ ถ้าแบตยังไม่เต็มไฟจะเป็นสีเหลือง ถ้าเต็มแล้วจะเป็นสีเขียว การชาร์จจะไม่มีปัญหากับข้อมูลในเครื่องแต่อย่างใดครับ

ส่วนที่มีคนบอกว่าปิดเครื่องชาร์จนั้น ไม่มีนะครับ เพราะมันปิดไม่ได้ ยกเว้นคุณจะถอดฝาหลังออก เครื่องจะปิดให้เอง แล้วพอเปิด เครื่องจะSoft Resetให้ใหม่ครับโดยที่ข้อมูลยังอยู่ครบครับ

แต่ข้อสำคัญคือ ห้ามทำแบตหมดครับ เพราะความจำจะหายไปหมด จะเหลือแค่Windowsอย่างเดียว แต่ถ้าแบตหมด จะมี Backup Battery สำรองได้ประมาณ2-3ชั่วโมงครับ

โดยปกติแล้วควร Sync ข้อมูลไว้ในเครื่อง PC ที่บ้านนะครับ เวลาแบตหมด จะได้กู้ข้อมูลทั้งหมดกลับมาได้ โดยเสียบสายSync ต่อกับ พอร์ต USBครับ จากนั้นมันจะทำการ Syncให้อัตโนมัติ

เวลาSyncกับเครื่อง PCนั้น มันจะทำการชาร์จไฟให้เราไปด้วยครับ ดีเหมือนกัน...

เวลาถ่ายรูปควรเลือกเก็บไว้ใน Storage Cardดีกว่าครับ เพราะความจำในตัวเครื่องนั้นน้อย และเสี่ยงต่อการสูญเสียข้อมูลเมื่อแบตหมด

เวลาถ่ายรูป ควรมีพื้นที่เหลือประมาณ3-4MBครับ เพราะถ้าน้อยกว่านั้นจะถ่ายรูปไม่ได้ เพราะเครื่องมันจะต้องจับภาพแล้วลงเครื่องก่อน จากนั้นค่อยถ่ายลงStorage Cardให้เองครับ

เรื่องโทรสับนั้น เครื่องที่ผมใช้ไม่มีปัญหาครับ สัญญาณปกติ เสียงทั้งหูฟัง และลำโพงเล็ก ลำโพงใหญ่ ก้อชัดเจนดีครับ รุ่นนี้จะมีจุดเด่นคือเสียงจะดังกว่ารุ่นอื่นๆ
เวลาโทร สามารถทำได้ทั้ง ใช้stylus จิ้ม และกดปุ่มหาใน contactครับ

ระบบสั่นนั้น สั่นได้ใจทีเดียว คือจะสั่นแบบไม่มีจังหวะครับ จะสั่นแบบไม่หยุดเลย จนกว่าจะรับ หรือสายหลุดไปเอง

การถ่ายรูป ถ้าถ่ายเวลากลางวัน หรือเวลาที่มีแสงพอ ก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ้าถ่ายในกลางคืน หรือแสงน้อยๆ ภาพจะมีจุดเล็กๆ ไม่สวย นี่ถือเป็นข้อเสียอย่างนึง..

การถ่ายวิดีโอ และการเล่นมัลติมีเดีย ทำงานได้ดี ไม่มีกระตุก และภาพต่อเนื่องได้ดีมากครับ
แม้สีจะมีเพียง 65000กว่าสี แต่ภาพที่ได้ก็ถือว่าใช้ได้ครับ

กล้องถ่ายรูปสามารถเลือกได้ 4ขนาดคือ 120x160, 240x320, 480x640และ960x1280
ส่วนวิดีโอสามารถถ่ายได้ 3ขนาดคือ 96x128 ,144x176และ 240x320(Vcd)

รูปที่ถ่ายสามารถนำไปใช้เป็นภาพตอนมีคนโทรเข้าได้
เสียงเรียกเข้าสามารถใช้ไฟล์ wav wma wmv ได้ครับ
สามารถใช้ไฟล์ที่เป็น วิดีโอ เป็นเสียงเรียกเข้าได้ แต่เวลาเล่นจะไม่มีภาพครับล

สามารถตั้งความสว่างขอจอภาพได้ครับ

แบตเตอรี่ ถ้าการใช้งานแบบปกติ จะได้ประมาณ 2วัน

เรื่องสีของตัวเครื่องนั้น ไม่มีถลอกครับ ลองเอาเล็บขูดดูแล้ว ไม่มีรอบอะไรเลย ถือว่าทำได้ดีครับ

รอยต่อ และการออกแบบนั้น ถือว่าทำได้ดี

มีทั้ง Infrared และ Bluetoothครับ เวลาSync กับเครื่องPC สามารถใช้อินเทอร์เน็ตจากเครื่องPCได้ อันนี้ผมลองดูแล้ว

วิทยุนั้นไม่มีครับ ถ้าจะใช้ต้องติดการ์ดเพิ่ม

สิ่งที่มาในกล่องคือ คู่มือ, Stylus(อันที่2), แบตเตอรี่ 1200mA, ซองหนัง, SD Card 256MB, Adapter ,สายSyncronize ครับ
รุ่นนี้จะไม่มีแท่นSync O2เหมือนรุ่นอื่นๆ เพราะตัวนี้เป็นรุ่นเล็กครับ แต่เราสามารถซื้อเองได้ตามร้านทั่วไป .

ใครที่ซื้อมาเล่นใหม่ๆ บางทีเราอาจจะนึกว่าเครื่องมันพัง หรือเครื่องมันไม่ดี
แต่ความจริงแล้วเราเล่นไม่เป็นเองตั้งหาก ให้เวลาอยู่กับมันซักพัก เราจะเข้าใจเอง
แต่ก็มีบ้างครับ ที่เครื่องมันไม่ดีจริงๆ อันนี้ก็ต้องว่ากันไป

เครื่องนี้ผมซื้อมาจากร้าน IT CITY ครับ เดือนที่แล้ว ราคา27900บาท
โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าร้านนี้บริการดีมาก ในทุกๆเรื่อง
เครื่องมีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นที่ตัวเครื่อง หรือ ซอฟแวร์ สัญญาณโทรศัพท์ไม่ปกติ กล้องถ่ายไม่ได้ ทั้งเล็กๆน้อย ถ้าภายใน7วัน เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ แต่ถ้าเกิน เค้าจะส่งซ่อมให้ แต่ผมไม่ทราบนะครับว่ารอกี่วัน..

สุดท้ายก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ
ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยใช้รุ่นอื่น แต่รุ่นนี้ผมคิดว่าดีเลยทีเดียว
BOszanova
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? O2 ????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 22:43  

whenyouknow ผู้เขียน:
คือตอนนี้ซื้อ xda mini มาใช้ได้เดือนกว่าๆแล้วครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ค่อนข้างพอใจครับ
เครื่องนี้จะไม่มีปุ่มปิดเครื่องครับ มีแต่ปุ่มสแตนบายอยู่ข้างขวาของเครื่องเท่านั้น
เมื่อกดสแตนบาย เครื่องจะปิดจอ และปิดDeviceในตัวเครื่องครับ แต่เวลามีโทรศัพท์ หรือข้อความเข้า ก้อจะเปิดเตือนตามปกติ

เวลาชาร์จ สามารถเปิดชาร์จได้ และสแตนบายชาร์จได้ครับ ถ้าแบตยังไม่เต็มไฟจะเป็นสีเหลือง ถ้าเต็มแล้วจะเป็นสีเขียว การชาร์จจะไม่มีปัญหากับข้อมูลในเครื่องแต่อย่างใดครับ

ส่วนที่มีคนบอกว่าปิดเครื่องชาร์จนั้น ไม่มีนะครับ เพราะมันปิดไม่ได้ ยกเว้นคุณจะถอดฝาหลังออก เครื่องจะปิดให้เอง แล้วพอเปิด เครื่องจะSoft Resetให้ใหม่ครับโดยที่ข้อมูลยังอยู่ครบครับ

แต่ข้อสำคัญคือ ห้ามทำแบตหมดครับ เพราะความจำจะหายไปหมด จะเหลือแค่Windowsอย่างเดียว แต่ถ้าแบตหมด จะมี Backup Battery สำรองได้ประมาณ2-3ชั่วโมงครับ

โดยปกติแล้วควร Sync ข้อมูลไว้ในเครื่อง PC ที่บ้านนะครับ เวลาแบตหมด จะได้กู้ข้อมูลทั้งหมดกลับมาได้ โดยเสียบสายSync ต่อกับ พอร์ต USBครับ จากนั้นมันจะทำการ Syncให้อัตโนมัติ

เวลาSyncกับเครื่อง PCนั้น มันจะทำการชาร์จไฟให้เราไปด้วยครับ ดีเหมือนกัน...

เวลาถ่ายรูปควรเลือกเก็บไว้ใน Storage Cardดีกว่าครับ เพราะความจำในตัวเครื่องนั้นน้อย และเสี่ยงต่อการสูญเสียข้อมูลเมื่อแบตหมด

เวลาถ่ายรูป ควรมีพื้นที่เหลือประมาณ3-4MBครับ เพราะถ้าน้อยกว่านั้นจะถ่ายรูปไม่ได้ เพราะเครื่องมันจะต้องจับภาพแล้วลงเครื่องก่อน จากนั้นค่อยถ่ายลงStorage Cardให้เองครับ

เรื่องโทรสับนั้น เครื่องที่ผมใช้ไม่มีปัญหาครับ สัญญาณปกติ เสียงทั้งหูฟัง และลำโพงเล็ก ลำโพงใหญ่ ก้อชัดเจนดีครับ รุ่นนี้จะมีจุดเด่นคือเสียงจะดังกว่ารุ่นอื่นๆ
เวลาโทร สามารถทำได้ทั้ง ใช้stylus จิ้ม และกดปุ่มหาใน contactครับ

ระบบสั่นนั้น สั่นได้ใจทีเดียว คือจะสั่นแบบไม่มีจังหวะครับ จะสั่นแบบไม่หยุดเลย จนกว่าจะรับ หรือสายหลุดไปเอง

การถ่ายรูป ถ้าถ่ายเวลากลางวัน หรือเวลาที่มีแสงพอ ก็ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ้าถ่ายในกลางคืน หรือแสงน้อยๆ ภาพจะมีจุดเล็กๆ ไม่สวย นี่ถือเป็นข้อเสียอย่างนึง..

การถ่ายวิดีโอ และการเล่นมัลติมีเดีย ทำงานได้ดี ไม่มีกระตุก และภาพต่อเนื่องได้ดีมากครับ
แม้สีจะมีเพียง 65000กว่าสี แต่ภาพที่ได้ก็ถือว่าใช้ได้ครับ

กล้องถ่ายรูปสามารถเลือกได้ 4ขนาดคือ 120x160, 240x320, 480x640และ960x1280
ส่วนวิดีโอสามารถถ่ายได้ 3ขนาดคือ 96x128 ,144x176และ 240x320(Vcd)

รูปที่ถ่ายสามารถนำไปใช้เป็นภาพตอนมีคนโทรเข้าได้
เสียงเรียกเข้าสามารถใช้ไฟล์ wav wma wmv ได้ครับ
สามารถใช้ไฟล์ที่เป็น วิดีโอ เป็นเสียงเรียกเข้าได้ แต่เวลาเล่นจะไม่มีภาพครับล

สามารถตั้งความสว่างขอจอภาพได้ครับ

แบตเตอรี่ ถ้าการใช้งานแบบปกติ จะได้ประมาณ 2วัน

เรื่องสีของตัวเครื่องนั้น ไม่มีถลอกครับ ลองเอาเล็บขูดดูแล้ว ไม่มีรอบอะไรเลย ถือว่าทำได้ดีครับ

รอยต่อ และการออกแบบนั้น ถือว่าทำได้ดี

มีทั้ง Infrared และ Bluetoothครับ เวลาSync กับเครื่องPC สามารถใช้อินเทอร์เน็ตจากเครื่องPCได้ อันนี้ผมลองดูแล้ว

วิทยุนั้นไม่มีครับ ถ้าจะใช้ต้องติดการ์ดเพิ่ม

สิ่งที่มาในกล่องคือ คู่มือ, Stylus(อันที่2), แบตเตอรี่ 1200mA, ซองหนัง, SD Card 256MB, Adapter ,สายSyncronize ครับ
รุ่นนี้จะไม่มีแท่นSync O2เหมือนรุ่นอื่นๆ เพราะตัวนี้เป็นรุ่นเล็กครับ แต่เราสามารถซื้อเองได้ตามร้านทั่วไป .

ใครที่ซื้อมาเล่นใหม่ๆ บางทีเราอาจจะนึกว่าเครื่องมันพัง หรือเครื่องมันไม่ดี
แต่ความจริงแล้วเราเล่นไม่เป็นเองตั้งหาก ให้เวลาอยู่กับมันซักพัก เราจะเข้าใจเอง
แต่ก็มีบ้างครับ ที่เครื่องมันไม่ดีจริงๆ อันนี้ก็ต้องว่ากันไป

เครื่องนี้ผมซื้อมาจากร้าน IT CITY ครับ เดือนที่แล้ว ราคา27900บาท
โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าร้านนี้บริการดีมาก ในทุกๆเรื่อง
เครื่องมีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นที่ตัวเครื่อง หรือ ซอฟแวร์ สัญญาณโทรศัพท์ไม่ปกติ กล้องถ่ายไม่ได้ ทั้งเล็กๆน้อย ถ้าภายใน7วัน เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ แต่ถ้าเกิน เค้าจะส่งซ่อมให้ แต่ผมไม่ทราบนะครับว่ารอกี่วัน..

สุดท้ายก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ
ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยใช้รุ่นอื่น แต่รุ่นนี้ผมคิดว่าดีเลยทีเดียว

ถูกต้องที่สุด
AAAAAAAAAAA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 mini
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 16:28  

1ST
Sale 20500
AAAAAAAAAAA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 mini
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 16:28  

1ST
Sale 20500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2005 21:04  

ถ้าเราไม่ใช้ stylus เราใช้นิ้วจิ้มแทนได้ป่ะ
กิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 mini
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 23:18  

AAAAAAAAAAA ผู้เขียน:
1ST
Sale 20500

ตอนนี้ถ้าจาไปซื้อมือ 1 มานราคาไรอะคับ
แล้วที่บอกว่า 20500 นี้ซื้อที่ไหนอาคับ
Esnt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? O2
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 22:33  

1.เปิดกล้องถ่ายรูปขึ้นมา
2.แตะที่ตั้งค่า
3.แตะที่ Tools เลือกที่ Adjust
และให้ปรับตั้งค่าดังนี้
Contrast 5
Brighness 6
Saturation 3
Hue 5
Sharpness 3
ปรับตามนี้เวลาถ่ายรูปโดยใช้ไฟในบ้านจะชัดขึ้นจะไม่มีจุดเล็ก ๆ โดยใช้คู่กับการถ่าย Night mode ข้อมูลจาก หนังสือ O 2 รู้จร้ง
12341546
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 20:22  

อยากจะถามว่าเล่น ไฟล์ VDO นี่เป็นไงบ้างคับ กับพวก Avi(DivX) MPG นี่ใช้บิทเรทเดียวกะที่เล่นในคอมเลยรึเปล่าหรือต้องลดลงมาให้เท่ากับพวกสมาร์ทโฟนตัวอื่นๆ
12341546
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 20:22  

อยากจะถามว่าเล่น ไฟล์ VDO นี่เป็นไงบ้างคับ กับพวก Avi(DivX) MPG นี่ใช้บิทเรทเดียวกะที่เล่นในคอมเลยรึเปล่าหรือต้องลดลงมาให้เท่ากับพวกสมาร์ทโฟนตัวอื่นๆ
supersunt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : up rom ???? version 1.11.00 WWE ??????????????????????version????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 23:01  

ไป download จาก เวปของ O2 มา up rom เป็น version 1.11.00 WWE แล้ว รู้สึกว่า มันจะ hang บ่อย เลยอยากกลับใช้ version เดิมอ่ะคับ แต่ไม่รุ้จะทำยังไง

รบกวนผู้รู้ด้วยคับ
redguy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??????????????? O2 Mini ????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 20:08  

ทำไงดีอ่าคร้าบบบบบบบบ จาเอาไส่เพลงอ่าครับบบบบบ ซื้อ mmc มาตั้ง1g ช่วยทีนะครับ
Chilling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 21:46  

ทำไมเงียบจังคับ มีไรอัพเดทบ้างมั้ยคับ อืมม..แล้วถ้าอตอมออกแล้วเพื่อนๆจะทำไงกับมินิของเรากันบ้างอ่าคับ
นายประตู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 10:56  

อยากจะถามว่า ถ้าจะเอาไอ้เจ้าตัวนี้จากเมืองไทย ไปใช้กับระบบมือถือของญี่ปุ่นได้หรือเปล่าครับ...
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 16:03  

ถามแบบเด็กโง่นะครับ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ กำลังสับสนว่าอันไหนดี ระหว่างตัวนี้ กับ โนเกีย 7710 รบกวนขอความเห็นหน่อยนะครับ จะเอาไว้เก็บข้อมูลลูกค้าด้วย จะได้สะดวกในการไปหาลูกค้า
boszanova
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : o2
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 14:17  

ZEZA-TOM ผู้เขียน:
ถามแบบเด็กโง่นะครับ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ กำลังสับสนว่าอันไหนดี ระหว่างตัวนี้ กับ โนเกีย 7710 รบกวนขอความเห็นหน่อยนะครับ จะเอาไว้เก็บข้อมูลลูกค้าด้วย จะได้สะดวกในการไปหาลูกค้า

ตอนนี้ราคาศูนย์อยู่ที่ 27000 โดยประมานนา ซื้อศูนย์จะปลอดถัยกว่า ถ้าจะให้เปรียบกับ 7710
ส่วนตัวผมว่า 7710 จะมีความหน่วงมาก ส่วน มินิ นี่ ส่วนตัวแล้ว เป็นwindows ทำให้ใช้งานง่ายกว่ามากๆ เหมือนใช้คอม รูปทรงเหมาะกว่า แต่ถ้าไม่แคร์เรื่องกล้องถ่าสยรูปนาคับ. แต่ ถ่ายที่ที่มีแสงก้อ โอเค พอใช้ได้... เคยเล่น 7710 มานิดนึง..ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ใช้ o2 บางคนซื้อแป๊บเดียวก้อขายแล้ว เลยอยากจะให้ค่อยๆใช้ เพราะ ทุกวนันีน้ ใช้มานานมาก รู้สึกเมหาะมากๆ แรกๆมีปันหา แต่คงเพราะใช้ไม่เป็นอ่ะ แต่ตอนนี้ ไม่มีแล้ว.. ฟันทงไปเลยว่า o2 เด็ดกว่า.
ปล มีใครเคย ใช้ mem 1gb บ้าง รองรับได้ไหมนี่
Tee O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? O2
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 11:04  

O2 mini สีเงิน+ThaiwinCE = 25,000
SD Kingston 1GB 50x = 2,600
Tee O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: o2
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 11:05  

boszanova ผู้เขียน:
ZEZA-TOM ผู้เขียน:

ตอนนี้ราคาศูนย์อยู่ที่ 27000 โดยประมานนา ซื้อศูนย์จะปลอดถัยกว่า ถ้าจะให้เปรียบกับ 7710
ส่วนตัวผมว่า 7710 จะมีความหน่วงมาก ส่วน มินิ นี่ ส่วนตัวแล้ว เป็นwindows ทำให้ใช้งานง่ายกว่ามากๆ เหมือนใช้คอม รูปทรงเหมาะกว่า แต่ถ้าไม่แคร์เรื่องกล้องถ่าสยรูปนาคับ. แต่ ถ่ายที่ที่มีแสงก้อ โอเค พอใช้ได้... เคยเล่น 7710 มานิดนึง..ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ใช้ o2 บางคนซื้อแป๊บเดียวก้อขายแล้ว เลยอยากจะให้ค่อยๆใช้ เพราะ ทุกวนันีน้ ใช้มานานมาก รู้สึกเมหาะมากๆ แรกๆมีปันหา แต่คงเพราะใช้ไม่เป็นอ่ะ แต่ตอนนี้ ไม่มีแล้ว.. ฟันทงไปเลยว่า o2 เด็ดกว่า.
ปล มีใครเคย ใช้ mem 1gb บ้าง รองรับได้ไหมนี่

mem 1gb ใช้ได้ครับ
Boszanova
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: o2
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 18:30  

ใครเคยใช้ o2 mini เป็น modem ต่อ internet กับ computer แล้วบ้าง... โดย ใช้ สาย USB นะ
ลองทำแล้วไม่ work ใครมี technic ช่วยบอกกันบ้างนา.....
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2005 23:02  

เรื่องราคาไม่เท่าไหร่หรอกลดเหลือหมื่นกว่าๆๆก็พอแล้ว :shock:
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2005 19:38  

อยากรู้ว่าสัญญาณมีปัญหามั้ย แล้วถ้าไม่ใช้ปากกาที่ให้มากดเราจะใช้นิ้วกดแทนได้มั้ย
ขอบคุณคับ
Bosznova
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 13:51  

........ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าสัญญาณมีปัญหามั้ย แล้วถ้าไม่ใช้ปากกาที่ให้มากดเราจะใช้นิ้วกดแทนได้มั้ย
ขอบคุณคับ

-เรื่อง สันยาน ได้ยินมา ว่า สันยานไม่ดี แต่ เท่าที่ใช้มา ก้อ ปกติ ทุกอย่าง... ใช้ มา ครึ่งปีแล้ว ไม่มีปันหาเรื่องสันยานเลย ดีมั่ก เหมือน โทรศัพมือถือทั่วไปอ่ะค่ะ
ส่วน ใช้ มือ กด แทน ปากกา นั้น สบายมากๆๆ ใช้ มือเดียว ง่าย ๆอยู่แล้ว.. แต่ ทางที่ดี ควร ปิด แผ่น ใสพลาสติกก่อนจะถนอมได้เยอะค่ะ
ดีสุดยอด
เด๊กน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 11:39  

นู๋ไช้ hp365 อะอื๊ม แต่ตอนนี้หยากเปี่ยนเปน o2 mini งะ เพาะhp ของนู๋ ไช้ไม่รักสา จาเจ๊งแหร่ะแร๊วว เปี่ยนดีไม๊ แต่พี่ที่เค้าขายบอกว่า จามีตัวไม่ออกแร๊วอะ ปามานสิ้นปั-ต้นปีหน้าอะ ก้อไม่รุ้เหมือนเค้าบอกว่ามินิ ไม่มีไวไฟ ก้อไม่ดีรึ๊ป่าว ก้อง hp 365 กะมินิไหนชัดกว่ากันหรอค้ะ รู้แร่วบอกด้วยน้ะ ไครมีข้อมูลไรรบกวนหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 12:16  

ตอนนี้ ราคาเท่าไหร่หรอคะ ครายทราบบ้าง ..

แล้ว ใช้ mem 1g ไม่มีปัญหาใช่มั้ยคะ ..

ลงโปรแกรมฟังวิทยุ ได้มั้ยคะ ..

ขอบคุนที่ตอบคะ
เบื่อ โอทู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 19:42  

ซื้อมาได้หลายเดือนแล้วค่ะ รู้สึกว่ามันแฮงค์บ่อยมากๆ บางทีเล่น MSN อยู่ก็เกิดอาการพิมพ์ไทยไม่ได้ค่ะ แล้วเวลา โทรเข้าโทรออก เบอร์โทรจะมีวงเล็บค่ะ มีวิธีไหนแก้บ้างค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 22:03  

ที่เครื่องค้างบ่อยเพราะว่าคุณเปิดโปรแกรมไว้หลายๆโปรแกรม ทำให้เครื่องต้องทำงานหนัก เวลาที่คุณใช้โปรแกรมแล้วแตะตรงเครื่องหมายกากบาท ไม่ได้หมายความว่าโปรแกรมได้ถูกปิด แต่จะเป็นเหมือนเรา Minimize อยู่เหมือนในคอมพิวเตอร์ ทำให้โปรแกรมยังคงทำงานอยู่ วิธีแก้ ก็เริ่มต้นที่ Start>Programs>Running Programs>Stop all ทำอย่างนี้ทุกครั้งหลังจากใช้โปรแกรมทุกครั้ง หรือไม่ก็ไปโหลดตัวปิดโปรแกรมอัตโนมัติของ Magic Button
kittiwat1
Year's Star

หัวข้อ : o2 mini ?????????????????19,900 ????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 14:15  

เรื่องวิทยุไม่ทราบครับ
warmup cm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ok ???
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 16:54  

เพิ่ง ใช้โอทู มาอ่ะครับผม
ก็ กำลังเริ่มหัด ซื้อที่เชียงใหม่อ่ะครับผม 19900 เครื่องใหม่ มือ 1 พร้อมสมาชิก ดูแล กับ อัพโปรแกรม 1 ด้วยอ่ะคัรบผม น่าเล่น
alasooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 15:30  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ...ที่ไหนถูกๆ บ้าง
ponggsg9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 21:36  

ราคาศูนย์ 19900 ครับ ถ้าเจอแพงกว่านี้อย่าซื้อครับ 5555 ผมใช้ Laser M500 ของผมต่อไปดีกว่า เอิ๊กๆ Rolling Eyes ใครจะเป็นอะตอมอะไรไม่สน(รอ M600 เท่านั้นครับ อิอิ)
loveu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: o2 mini ?????????????????19,900 ????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 22:21  

รบกวนถามหน่อยจิคะ ว่าตอนใช้ head set มันกดรับโทสับได้ป่าว แบบเหมือนต้องกดติดกัน 2 ที หรือป่าว หรือว่ามันเสีย แล้วใช้ head set ยี่ห้ออื่นได้มั้ยอ่าคะ ขอบพระคุณมาก ๆ เลยค่ะ[b]
mariachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 21:02  

ช่วยด้วยครับ ผมไปหาซื้อ mini ราคาเกิน 19900 ทุกที่เลย ที่ไหนเคยขายราคานี้ก็หมด อยากรู้ว่าซื้อราคานี้ได้ที่ไหนอยู่บ้าง หรือถ้าของหมด lot ใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ
pamp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 02:48  

วันนี้ผมพาเเฟนไปซื้อที่พันทิพย์ยังมีอยู่ครับจำชื่อร้านไม่ได้อยู่ชั้น 3 ร้านติดกับทางลงบันไดเลื่อนเจ้าของร้านเป็นเเขก 19900 ประกัน SIS ลองเล่นดูเเล้วชอบมากๆบอกได้คำเดียวว่าสุดยอดเลย Applause
วำพนยะงืนยไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 18:06  

อยากได้ โอทูมือสอง คะตอนนี้ให้เพื่อนหาให้อยู่

เคยไปเดินดูแล้วแต่ สภาพไม่สวยแล้วก็แพงเกินไป (18000)
pAp_[SiE]_zAzA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 18:11  

ตอนนี้ไม่ทราบว่าโอทู 19900 มีขายที่ไหนบ้างหรอคับ ผมไปดูบอกหมดเกือบทุกทีเลย แล้วเพื่อนๆๆพอทราบไหม ว่าตอนนี้ NOKIA N70 ขายได้ประมาณเท่าไหร่ ผม ควนจะเปลี่ยนไปใช้โอทูดีไหมคับ
อยากรู้มั่กๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 10:59  

อยากซื้ออ่ะครับไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนอ่า แล้วราคา19900บาทอ่ะจริงหรอกั้บ อยากทราบมาก
จูนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 19:29  

ตามหัวข้อค่ะ
ถ้าหนูซื้อเครื่องที่จีนแล้วจะลง os ใหม่เป็นอังกฤษหรืออ่านไทยได้มั๊ยคะ แค่ลงโปรแกรมให้ support พิมพ์-อ่าน ไทย ก็ได้มั๊ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ
ใช้ O2 mini เหมือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 23:22  

ใช้ไปๆ ทำไม hang บ่อยจิงแฮะ
PMK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 shock ????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 15:02  

ข่าวว่าที่แม็คโครมี O2 ราคา 19,990 บาท แค่ 50 เครื่อง เฉพาะที่โทรภายในวันที่ 31 ม.ค นี้ที่เบอร์ 02 723 1594 แต่ต้องมีบัตรแม็คโครนะ ยืมใครก็ได้ ก็แค่โทรไปจองก่อน
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 22:14  

อยากทราบว่า o2 mini เสียงเพลงขณะใส่หูฟัง เสียงดีมะคับ แล้วก้อ สามารถเพิ่มวิทยุได้มั้ยคับและเพิ่มได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่ ขอบคุนคับ
เอก36
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 13:48  

ผมเพิ่งซื้อมาใหม่อ่ะครับที่มาบุญครอง ตอนนี้ค่อนข้างที่จะขาดตลาด ผมซื้อมาสีดำ ราคา 23500
E-34 Hamann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 14:07  

มีปัญหาครับ เรื่องการตั้งระบบ จากเปิดเสียง มาเปิดสั่น แล้วมาที่ ปิดเสียง

เครื่องผมเลือกไปที่ ไม่มีเสียง จะเป็นรูปลำโพงแล้วก็ตัวx ใช่ไหมครับแต่ พอตั้งไปแล้วมีคนโทรเข้ามากลับกลายเป็นสั่น(เหมืนเราไปเลือกระบบสั้น)แทน เลยงง ครับว่าจะแก้ไขยังไงครับ

ผู้รู้บอกที
Risk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 21:40  

Mad ผมใช้อยู่ โปรแกรมตัวเดิม แฮงค์ บ่อย ลองไปอัพ มาใหม่ที่ศูนย์ ก็แฮงค์เหมือนเดิม แต่เป็นอาการใหม่ ผมว่า XDA II ตัวใหญ่ ใช้ดีกว่า เพราะแฟนใช้ไม่เห็นมีปัญหาเลย น่าเศร้าจังรู้งี้ เล่น hp ดีกว่า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ตากล้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 21:47  

Embarassed Embarassed Embarassed กล้องรุ่นนี้ห่วยแตก ขนาดให้มาตั้ง 1.3 ล้านพิกเซลเหมือนกับ ไม่ถึงแสนพิกเซลไม่ชัดดีที่ยังใช้อย่างอื่นได้ไม่งั้นเอาไปทับกระดาษแล้ว Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: o2 mini ?????? push technology ?????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 23:14  

Anonymous ผู้เขียน:
o2 mini มีระบบ push technology เหมือน BlackBerry หรือเปล่า ใครรู้บ้างช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 19:54  

[quote="vox ID"]ชอบดีแหละน่าใช้เชียว แต่ทำไมแพงจังตั้ง45,600
**แต่เดี๋ยวใครก็ได้ช่วยที VGA หรือ 1.3ล้านพิกเซล (อันไหนกันแน่)**งงเห็นในเว็บเขียนไว้[/quผมซื้อ o2 Atom มา ไม่ถึง 7 วัน หน้าจอพังโดยใช้งานไม่ถึง300นาที ทางบริษัทไม่รับผิดชอบ แถมยังต้องเสียค่าซ่อมเอง สินค้าไม่ดี เลยอย่าซื้อไห้เปลืองเงินนะ
ote] Crying or Very sad
bbbbbbbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 13:42  

ถ้าปิดเครื่องไม่ได้ แล้วเวลาไม่อยากรับโทรศัพใคร เหมือนจะปิดหนี จะต้องทำยังไงอะครับ ตอบหน่อย
คนลำปางแวะมาเล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? o2 Mini ??????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 17:50  

ผมเล่าเล่าจากคำถามที่ยังไม่มีใครตอบบางเรื่องดังนี้
1. การปิดเครื่อง o2 มินิต้องปิดทั้งโทรศัพท์(ปิดที่รูปสัญญานโทรศัพท์)และปิดการใช้งาน PDA (ปิดที่ปุ่มข้าง) หรือใช้โปรแกรมช่วยงาน ที่ผมใช้อยู่มีดังนี้
1.1 radiooff.exe สำหรับปิด/เปิดสัญญานโทรศัพท์
1.2TodaywarriorV0.43.exe สำหรับปิก PDA
โดยการใช้วิธีจิ้มเอา
2. volume ของ o2 mini มี 3 ชุด คือ
2.1 สำหรับเร่งเสียงขณะฟังเพลง(ปรับที่ขีด 2 พอ)
2.2 สำหรับเร่งเสียงขณะรอรับสายโทรศัพท์(ปรับไว้บนสุด)
2.3 Volume ที่เรียกว่า IN CALL (ปรับไว้ที่ขีด 2 พอ-ผมเองตั้งไว้ที่ขีด 1 เท่านั้น)
2.1 และ 2.2 จะเห็นเมื่อจิ้มที่รูปลำโพง สำหรับ 2.2 ถ้าปรับไว้ต่ำกว่านี้เวลาคนโทรฯเข้ามาเสียงจะเบาจนอาจไม่ได้ยิน และไม่ต้องกังวลว่าปรับสูงสุดจะมีปัญหา เพราะไม่มีคนผลิตรายใดยอมให้ตั้งเสียงดังเดินความสามารถของลำดพงเขาอยู่แล้ว ส่วน 2.3 อาจมีผู้ใช้ที่ยังไม่เคยสังเกตว่ามี volume ชุดนี้(เมื่อเรากดรับโทรศัพท์ ความดังเสียงจะถูกปรับมาที่ชุด 2.3 นี้ทันที) การตั้งค่าฃุด 2.3 ทำดังนี้ ใช้เครื่องอื่นโทรฯเข้าเครื่องเรา(หรือถ้าท่านใช้ sim แบบเติมเงินก็โทรฯเข้าเบอร์ถามยอดเงินจะฟรี) จากนั้นรับสาย(ยังไม่ต้องฟังใกล้ๆเพราะเสียงอาจดัง) ในขณะรับสายให้กดที่รูปลำโพงจะมี volume IN CALL ปรากฏให้ตั้งที่ขีด 2 ก็พอ ค่านี้จะคงที่ตลอดไปทราบเท่าที่เราไม่ได้เข้ามาปรับเปลี่ยน
หวังว่าคงช่วยให้คนใช้ O2 Mini เข้าใจในเรื่องการปรับเสียงนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? post ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 07:46  

. ผมแวะมาเพิ่มเติมส่วนที่ผมให้ข้อมูลผิดพลาดและไม่สมบูรณ์ดังนี้
. 1. ไฟล์ TodaywarriorV0.43.CAB ที่จริงส่วนขยายเป็น cab ครับ
. 2. การตั้ง volume 2.3 ที่กล่าวไว้นั้นสำหรับท่านที่ไม่ได้ใช้ Hand Free นะครับ ในกรณีที่จะฟังเพลงจะต้องปรับ 2.3 นี้ให้ลงมาที่ไม่เกินขีด 2 เท่านั้น(มิฉะนั้นจะสดุ้งเมื่อมีสายเรียกเข้านะครับ(และอย่าลืม..ถ้าเลิกใช้ hand free ท่านจะต้องปรับ 2.3 ให้มาที่ขีด 5 หรือ ขีด 6 ด้วยเสมอเพื่อให้ได้ยินเสียงเรียกเข้าได้ชัดเจน
. คงมาเพิ่มเติมเพียงแค่นี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 07:50  

ผมให้ข้อมูลผิดพลาดอีกจนได้(สงสัยอายุมากเกินไปเสียแล้ว)
. ในข้อ 2.ข้างบนนั้นที่ถูกต้องเป็น volume 2.2(ส่วนกำหนดระดับงเสียงเรียกเข้า) นะครับ
. ขอโทษนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 18:19  

ตอนนี้ราคา 02 มินิอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะค๊า .. ??
อยากได้จิงๆๆ ถึงมันจะนานแล้วก็เหอะ !!

ช่วยบอกด้วยนะคร๊า ขอบคุณค่ะ
สมาชิกใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 08:37  

ทำไม เครื่องขอเราเวลาใช้โทรคุยมันตัดทุก 8 นาที ใครก็ได้ช่วยที
golf00000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 09:39  

ตกลงถ้าจะใช้ wifi ต้องซื้อการ์ดมาใส่เพิ่มใช่ มั้ยครับ ใช้ได้ใช่มั้ยครับ แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 14:16  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคา 02 มินิอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะค๊า .. ??
อยากได้จิงๆๆ ถึงมันจะนานแล้วก็เหอะ !!

ช่วยบอกด้วยนะคร๊า ขอบคุณค่ะ

ราคาเครื่องใหม่ 22900 ครับ แต่ค่อนข้างหายากหน่อยครับ
little_ao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 04:26  

golf00000 ผู้เขียน:
ตกลงถ้าจะใช้ wifi ต้องซื้อการ์ดมาใส่เพิ่มใช่ มั้ยครับ ใช้ได้ใช่มั้ยครับ แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

อยากทราบด้วยคนค่ะ Very Happy
วิทวัส..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเรื่องสงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 02:18  

เพิ่งซื้อโอทูมาอ่ะ อยากรุ้ว่า เวลาคุยโทรศัพท์ มีปุ่มกดโฟนให้เสียงออกมาโดยไม่ต้องถือหูฟังได้ป่าวครับ หาไม่เจอเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WIFI Card for O2 Xda II mini
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 16:28  

อยากจะถามเรื่อง การ์ด WIFI กะ O2 Xda II mini หล่ะครับ ว่าจำเป็นมั้ยที่ต้องซื้อ ถ้าไม่ เครื่องยังจะสามารถใช้งานกับ Wireless Hotspot ได้ป่าว แล้วถ้าซื้อการ์ดมาใส่ จะได้อะไรเพิ่มเติมมาบ้าง และสุดท้าย ควรไปซื้อที่ไหน ร้านอะไร จะได้ราคาดี และได้ความเร็วเยอะ ๆ ด้วย ช่วยบอกอย่างละเอียดด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 23:32  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะัคับ แล้วก็ยังพอจะหาได้ที่ไหนบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 01:28  

การ์ดwifi จำเป็นหรือไม่ก็อยู่ที่ตัวคุณเอง ส่วนจะเร็วหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับจำนวนช่องสัญญาณของผู้ให้บริการอินเตอร์เนต
BiscuitBus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2006 14:23  

คิดจะซื้อค่ะ ไม่ทราบว่าตัวนี้อัดเสียงได้ไหมคะ?
MaxXx121
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พอดีจะซื้อมือสองช่วงปลายๆเดือนนี้อ่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 00:11  

ว่าร้านไหนดี เครื่องแบบไหนดี ส่วนใหญ่ก้อ 12000-13000 อ่าครับ
แต่เลือกไม่ถูกว่าร้านไหนดี
ส่วนตัวอย่ากใช้ o2มานานแล้วครับแต่ตอนนั้นยังราคาสูงอยู่ตอนนี้ราคาพอได้แล้วครับ

รบกวนพี่ๆ ที่ใช้อยู่แนะนำด้วยนะครับ
หรือพี่ๆจะแอดเมล์มา คุยกะผมก้อได้นะครับ ที่ laruku1212hotmail.com ครับ
20v
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าจะซื้อ O2 mini ตอนนี้ควรหรือป่าว
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 12:27  

ถ้าจะซื้อตอนนี้ควรหรือป่าวคับหรือว่าควรไปเล่นตัวอื่นคับเพราะเห็นมันออกมานานแล้วเหมือนกัน พี่ๆๆมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างคับ พอดีกำลังจะซื้อนะคับ แต่ถ้าไม่มีมือ1 ถ้าเป็นมือสองควรดูอะไรบ้างคับและอุปกรณ์ในกล่องมีอาไรบ้าง แล้วจะตรวจสอบเครื่องได้อย่างไรบ้างคับ
BiscuitBus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 12:19  

ตอนนี้ใช้มาได้ครึ่งเดือนแล้วค่ะ ซื้อมาต่อจากรุ่นพี่มือสอง
สภาพเหมือนผ่านสงครามเวียดนามมาสองรอบ มีรอยจารึกเต็มกายไปหมด
แต่เครื่องโอเคมากค่ะ ไม่รวน ไม่แฮงค์ เชื่องมาก

เรื่องกล้องถ่ายรูปยอมรับเลยว่าไม่ชัด แต่เราก็ไม่ซีเรียสอยู่แร้วเพราะรูปเราที่ใช้ก็ไม่ต้องการความชัดมาก(ดูให้รู้เรื่องพอ)

เรื่องสัญญาณนี่ไม่มีปัญหานะคะ ถือว่าดีใช้ได้ทีเดียว จะขาดๆวิ่นๆตอนอยู่บนรถเท่านั้น
แต่พักหลังๆก็ไม่เป็นอีกเลย ทำตัวดีน่ารักขึ้นกว่าตอนแรกๆเยอะ

การใช้งานด้านอื่นๆก็น่าพอใจ โดยเฉพาะการอัดเสียง(อันนี้เน้นมากเพราะใช้บ่อย) ชัดมากจริงๆ
คำเป็นคำ น่าพอใจมากมาย ไมค่อยมีเสียงซ่าๆหรือเสียงแตก ส่วนลำโพง เราว่าเสียงเบาไปหน่อย และเพราะมันอยู่ข้างหลังรายละเอียดเสียงเลยเก็บไม่หมด แต่ถ้าใช้หูฟังล่ะโอเคเลยค่ะ

มีที่ตินิดก็หน่วยความจำในเครื่องน้อยไปหน่อย ลงโปรแกรมได้ไม่จุใจเต็มที่ แล้วก็แบตเตอรี่ อาจเป็นเพราะมันเสื่อมหรือป่าว(ค่อนข้างแน่ใจว่าแบตเสื่อม) พี่ท่านกินแบตเหลือร้าย ดูหนังทีแบตลดน่าใจหาย ดูไม่จบเรื่องเครื่องก็ดับเพราะแบตหมด โอ้มายก็อด เพื่อนโทรเข้าก็ไม่ติด เปิดทิ้งไว้เฉยๆวันเดียวแบตก็หมดแย้ว กะว่าจะไปซื้อแบตใหม่มาช่วยมันหน่อย เพื่อนๆมีปัญหาเรื่องแบตรึป่าวคะ หรือว่าเจ้าหนูของดั๊นมันกินจุเอง
ออ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 16:39  

อยากได้จางเยย
แต่มีแต่คนบอกว่า กล้องห่วยอ่า
กล้องห่วยจิงรึเปล่า
ใครรุตอบหน่อย
zince
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 14:59  

ถ้าโทรเข้าโทรออก น่าจะดูได้ 2 วันนะครับ แต่ถ้าดูหนัง ก็ไม่น่าเกิน 1 วันหลอกครับ
..ส่วนกล้อง ธรรมดานะครับ ถือว่าพอใช้ ก่อนถ่ายตั้งลายละเอียดด้วยนะคับ
คิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งถอยมา
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 12:44  

เพิ่งถอยมาค่ะ แต่เปนมือ2ค่ะ แต่ว่าม่ายมีรอยขีดเรยอ่ะ
เรียบร้อยมาก เจ้าของเก่ามนดี
ตอนนี้ก้อกำลังศึกษาอยู่ว่าทามงาย
เพราะตอนนี้ยางม่ายค่อยจะใช้เปนอ่ค่ะ
ต้องศึกษาเรื่อยๆอ่ะค่ะ
แต่ว่าทุกอย่างก้อดีอ่ะนะคะ
กะว่าจาให้เพื่อนลงโปรแกรมให้อีกอ่ะค่ะ
แร้วก้อเรื่องแบตอ่ะนะคะ
ที่มีคนบอกว่ากินแบต
คงม่ายใช้เพราะแบตเสื่อมหรอกมั๊งคะ
เพราะว่าของเราก้อกินแบตเหมือนกาน
พอๆกานเรยอ่ะคะ
ม่ายต้องห่วงนะคะ
ถ้าคายมีคู่มือO2ก้อมาทิ้งลิงค์ให้บ้างนะคะ
ขอบคุนคร๊า Very Happy
คิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการเปี่ยนหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 14:41  

ถ้าอยากจาเปี่ยนน่ากาก เค้าบอกว่าเปี่ยนแร้วมานจาจิ้มม่ายตรงอ่าคร่ะ ตกลงว่าจายังงัยคระ นู๋จาเปี่ยนด้ายมั๊ยคะ ต้องหั้ยร้านดูหั้ยมั๊ยคะ
ชมพู่2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมั่กๆ O2 mini เนี่ย
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 11:05  

ใช้มาได้ซักสี่เดือนแล้วค่ะ ซื้อเครื่องมือสองมา แค่ 11,000 บาท เจ้าของเก่ารักษาดีมาก สภาพภายนอก ดูดีมากๆเลย และไปซื้อ SD card เพิ่มอีก 1 กิ๊ก ใส่เพลงได้เพียบเลย ต่อหูฟังแล้วเสียงใสเลย นอกนั้นก็ใช้พวกโปรแกรม window อินเตอร์เนต ใช้แล้วติดใจค่ะ สุดคุ้ม อิอิ
Smile
ผู้มีปัญหาคาใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 14:05  

มีอารายอยากถามหน่อยอ่ะค่ะ..
คือว่า . . ซื้อโอทู มินิ มาได้1 อาทิดแล้ว (มือสอง 9000 บาท)
ทีแรกยังม่ายได้เมม เลยเกบข้อมุลไว้เครื่องก่อน แต่พอได้เมมมาแล้ว
ทามมายเอาข้อมูลจากเครื่องมาใส่เมมกาดม่ายได้ล่ะ
ต้องก็อปปี้ลงใช่มั้ย แต่ว่า มันบอกว่า error copy อ่ะ งง มัก มัย
ครายรุวทีช่วยบอกหน่อยนะ แล้วก้อวิธีตั้งภาพเวลาสายเรียกเข้าอ่ะ แล้วก้อตั้งเสียงเรียกเข้าเปนรายบุคคลหรือรายกลุ่มได้มั้ยอ่ะ ตอบหน่อยนะ ขอร้องล่ะ เดือดร้อนมาก เพราะเอาข้อมูลลงคอมทางเมมกาดม่ายได้อ่ะ ตอบด่วนนะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 17:07  

XDA2 Mini กับ HP iPAQ h6365 อันไหนดีกว่ากันครับ อยากรู้มากครับ ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ(วันเสาร์นี้) ราคาก็ใกล้เคียงกัน ช่วยบอกข้อดี ข้อเสียของแต่ละอันให้หน่อยได้ไหมครับ
แล้วตอนจะเลือกซื้อจะต้องดูที่อะไรบ้างครับ ukito_pee@hotmail.com
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 XDA2 Mini - Stlye, Substance ... and Size
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 21:17  

ตอนนี้ถ้าจะหาo2 min มือ 1ตอนนี้หาได้ที่ไหนคับ Question
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามนิดนึง
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 14:50  

ช่วยหน่อยค่ะ ใครที่ใช้อยู่
กดดู sms ให้ที ว่ามันย้ายจาก
sim > เครื่อง หรือ เครื่อง > sim ได้ไหม

ขอบคุณค่ะ ช่วยนิดนึงนะ หารุ่นที่ย้ายได้อยุ่ง่ะ
น๊อตกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 11:43  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่ารายอาคับมือ1เเล้วก้อมือ2ด้วยคับ
ขอบคุงคับ
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 1150
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 21:38  

อยากรู้เรื่องการ์ด wifi ของ mini อ่ะครับ ราคาเท่าไรหรอครับ และ สามารถหาซื้อได้ที่ไหน
Homert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 21:03  

อยากทราบว่ากล้องรุ่นนี้เมื่อเทียบกับ Nokia6630 อันไหนชัดกว่ากันครับ มากน้อยกว่าขนาดไหน บอกด้วยนะครับ
teeRanger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมผมชาร์ทครั้บแรก ครบ 8ชั่วโมงแล้วแต่เครือ่งบอกมีไฟแค่ 80% เอง
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 10:00  

เมื่อวานผมเพิ่งซื้อเครื่องมือหนึ่งมาครับ ตอนกลางคืนก้อชาร์ทไฟ ตอนเช้ามาดู (ครบ8 ชั่วโมง+นิดหน่อย) แต่ที่ตั่วเครื่องแบตตารี่บอกมีไฟแค่ 80% เองครับ ทั้งๆที่ปิดเครื่องแล้ว

การปิดเครือ่งที่ผมเข้าใจคือ กดปิดมุมขวาบนค้างไว้เกิน2 วินาที จอก้อปิดไป แต่ทำไมไฟ LED สีเขียวยังกระพริบอยู่ ทั้งคืนเลยครับ ทั้งๆที่ในคู่มือก้อเขียนไว้ว่า กด 1 ครั้ง ปิดพักหน้าจอล้อคปุ่มกด กดเกิน 2 วินาที เป็นการปิดเครื่อง

ผมซื้อมือ 1 มาครับ ราคา15,900 บาทที่MBK
รบกวนตอบด่วนนะครับ เพราะถ้าแบตหรือเครือ่งไม่ดีจะได้ไปเคลมเปลี่ยนได้ครับ
ขอบคุณครับ
teeRanger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมผมชาร์ทครั้บแรก ครบ 8ชั่วโมงแล้วแต่เครือ่งบอกมีไฟแค่ 80% เอง
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 12:26  

เมื่อวานผมเพิ่งซื้อเครื่องมือหนึ่งมาครับ ตอนกลางคืนก้อชาร์ทไฟ ตอนเช้ามาดู (ครบ8 ชั่วโมง+นิดหน่อย) แต่ที่ตั่วเครื่องแบตตารี่บอกมีไฟแค่ 80% เองครับ ทั้งๆที่ปิดเครื่องแล้ว

การปิดเครือ่งที่ผมเข้าใจคือ กดปิดมุมขวาบนค้างไว้เกิน2 วินาที จอก้อปิดไป แต่ทำไมไฟ LED สีเขียวยังกระพริบอยู่ ทั้งคืนเลยครับ ทั้งๆที่ในคู่มือก้อเขียนไว้ว่า กด 1 ครั้ง ปิดพักหน้าจอล้อคปุ่มกด กดเกิน 2 วินาที เป็นการปิดเครื่อง

ผมซื้อมือ 1 มาครับ ราคา15,900 บาทที่MBK
รบกวนตอบด่วนนะครับ เพราะถ้าแบตหรือเครือ่งไม่ดีจะได้ไปเคลมเปลี่ยนได้ครับ
ขอบคุณครับ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 11:58  

มันยังมีอยุ่อีกหรอครับ มือ1 เนี่ย Shocked
Los Illuminados
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 22:01  

โอทูมินิมันปิดเครื่องได้ด้วยเหรอครับ ปุ่มข้างๆทางขวามือเวลากดมันก็แค่ปิดหน้าจอพอกดค้างไว้ก็แค่ไฟหน้าจอดับแต่หน้าจอยังขึ้นอยู่เลย ผมว่านะทางเดียวที่จะปิดก้อคือถอดฝาครอบออกเครื่องก้อจะดับ แล้วก้อไม่น่าเชื่อจริงว่ายังมีมือ 1 เหลืออยู่คงจะเป็นของค้างสต็อกมั้ง เพราะมันออกมาก้อประมาณ 3 ปีแล้ว
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 00:16  

O2mini สุดยอดครับ รักมากมาย ใช้มานานแหละ สวย ดูดี ราคาไม่แพง สาวกรี๊ด ควักออกมาไม่อายใคร Cool
น้องหมวย มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย อ้วย อ้วย อ้วย ค่า
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 13:08  

เพิ่ง ซื้อ O2 Mini มือ2 เมื่อกลางเดือน มี.ค. ค่ะ แต่ อาการเริ่มจะไม่ดีซะแล้ว ช่วยด้วยจ้า

เนื่องจาก O2 Mini จะมี Main Battery และ Back Up Battery ใช่มั้ยคะ

ทีนี้ ปรากฎว่า Main Battery มี 100 % แต่ Back Up Battery = None ทั้งๆที่ Charge Battery ไว้เต็มแล้ว

นอกจากนี้เครื่องยังเตือนอยู่เรื่อยๆ ว่า Back Up Battery ไม่มีแล้ว ให้ Charge ด้วย

ทำไง ดีอ่าคะ ช่วยด้วย เสียดาย อ่ะ ยังใช้ไม่ค่อยจะเป็นเลย ด้วย
Embarassed bandhead

[/b]
น้องหมวย มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย อ้วย อ้วย อ้วย ค่า
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 13:10  

เพิ่ง ซื้อ O2 Mini มือ2 เมื่อกลางเดือน มี.ค. ค่ะ แต่ อาการเริ่มจะไม่ดีซะแล้ว ช่วยด้วยจ้า

เนื่องจาก O2 Mini จะมี Main Battery และ Back Up Battery ใช่มั้ยคะ

ทีนี้ ปรากฎว่า Main Battery มี 100 % แต่ Back Up Battery = None ทั้งๆที่ Charge Battery ไว้เต็มแล้ว

นอกจากนี้เครื่องยังเตือนอยู่เรื่อยๆ ว่า Back Up Battery ไม่มีแล้ว ให้ Charge ด้วย

ทำไง ดีอ่าคะ ช่วยด้วย เสียดาย อ่ะ ยังใช้ไม่ค่อยจะเป็นเลย ด้วย
Embarassed bandhead

[/b]
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 18:26  

ซวยจังครับ
เคยใช้palm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : zzz
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 22:47  

คือว่าเคยใช้เครื่องปาล์มนะครับ ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่าคือ BACKUP BAT น่ะ มันชาร์จไม่ได้ครับ เราต้องเปลี่ยนครับ มันเป็นแบตกลมๆแบนๆเท่าเหรียญบาท ต้องเปิดผาหลังออกมา ที่เราชาร์จกันทุกวันนั้นมันเป็นการชาร์จแบตหลักครับ ที่พูดมานี้มันเป็นเครื่องที่ผมเคยใช้นะ ไม่ใช่ O2 mini ก็ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่า แต่คิดว่าน่าจะเหมือนกันนะ
คิกกาปู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามจ้า
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 14:59  

คือ ตอนนี้ราคามือ 2 เท่าไรหรอคะ เอาประมาณก้อได้นะ มือ1 คงไม่น่าจามีแล้วหรือว่ามีหว่า ยังงัยบอกที่เน้อ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากถามจ้า
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 14:33  

คิกกาปู้ ผู้เขียน:
คือ ตอนนี้ราคามือ 2 เท่าไรหรอคะ เอาประมาณก้อได้นะ มือ1 คงไม่น่าจามีแล้วหรือว่ามีหว่า ยังงัยบอกที่เน้อ

แล้วแต่สภาพครับ อยู่ประมาณ 8,000-9,500 ครับ
คิ๊กกาปู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากถามจ้า
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 11:05  

[quote="suranaree"][quote="คิกกาปู้"]คือ ตอนนี้ราคามือ 2 เท่าไรหรอคะ เอาประมาณก้อได้นะ มือ1 คงไม่น่าจามีแล้วหรือว่ามีหว่า ยังงัยบอกที่เน้อ[/quote]

แล้วแต่สภาพครับ อยู่ประมาณ 8,000-9,500 ครับ[/quote]

แล้ว มือ 1 มีไหม อ่าคะ[/quote]
Raines*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 20:38  

ขาย Dopod M700 เพิ่งซื้อมาอาทิดนึง ยังไม่ได้ใช้ พร้อมเมม 1 กิ๊ก คิงสตัน เคสอย่างดีcapdase
ราคาต่อรองได้ค่ะ

...มันไม่ได้ผิดตรงไหนแต่ว่าขี้เกียจใช้เเล้ว อยากได้มือถือธรรมดามากกว่าแล้วอ่าค่ะ ><~~

เบอติดต่อ 0812494849
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 10:32  

ผมซื้อมือสอง มา 7,500 ครับ
เด็กกทม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านสตูดิโอโฟนเอาแบตปลอมให้ เลยทำให้เครือ่งรวน
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 08:52  

ผมซื้อมือหนึ่งมาจากร้าน สตูดิโอโฟน ชั่น4 มาบุญครอง 15,900 ประมาณต้นปี ใช้ไม่ถึงอาทิตย์ก็มีปัญหา ริงโทน ที่ตั้งเสียงเป็น mp3 มักจะกลับเป็นเสียง default ด้วยตัวเอง หลายครั้ง
ต่อมาอีกไม่ถึงเดือนก็มีปัญหาเรืื่่องแบตเตอรี่่ที่ชาร์ทไม่เข้า
ต่อมาอีกไม่กี่เดือนมีปัญหาเรือ่งแบตเตอรี่เต็มแต่ backup battery กลับบอกว่า low
จนในที่สุดปลายเดือนสิงหาคม มันกลับเป็นว่า battery เต็มตลอดเวลาทั้งสอง แบต ทั้งๆที่ไม่ได้ชาร์ทมาสี่วันแล้ว จนในที่สุดจะชาร์ทกลับชาร์ทไม่เข้า แถบชาร์ท(ที่เวลาชาร์ทมันจะวิ่งว่าชาร์ทอยู่)ก็ไม่วิ่งเลยต้องเอาไปให้ร้านที่ซื้อมาดู สตูดิโอโฟนชั่น4 มาบุญครอง เลยตัดสินใจว่าคงต้องเอาไปขายดีกว่า

ตอนไปขาย ถึงได้รู้ว่า แบตที่ร้านสตูดิโอโฟนให้มาเป็นแบตปลอม!!!
แบตปลอม แย่มา เลวที่สุด
เพราะ ทำให้เครือ่งรวนไปหมดเลย

ใครคิดจะไปซื้อมือถือร้านนี้ขอบอกว่า อย่าซื้อ เดี๋ยวจะโดนแบบเรา ช่วยกันแบนเล Twisted Evil
เด็กกทม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านสตูดิโอโฟนเอาแบตปลอมให้ เลยทำให้เครือ่งรวน (ต่อ)
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 09:00  

ลืมบอกไป เราต้องเอาเครือ่งไปขายร้านที่รับซื้อมือสอง เราก็ให้หลายร้านเช็คให้เค้าก็ยืนยันมาหมือนกันว่า แบตปลอม

เรานี้เซ็งเลย เพราะ เราต้องขายขาดทุนเป็นหมื่นเลย ใช้ไม่ถึงปี และก็เวลาซื้อก็ไม่สามารถเปิดมาดูได้เพราะถ้าแกะแบตมาดูก็จะ hard reset ไป เลยไม่สามารถที่จะเช็คได้เลยว่าปลอมหรือไม่ กว่าจะรู้ได้ก็ต้องตอนมาขายนี่แหละ

แย่มากๆ ขอย้ำชื่อร้านอีกที studio phone ชั่น 4 ขายแบตปลอมให้
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 16:35  

ที่ริงโทนที่ตั้งเสียงเป็น mp3 กลับเป็นเสียง default
เป็นเพราะเก็บไฟล์ไว้ในการ์ดรึเปล่าครับ
nuicad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 10:05  

o2 mini สามารถบันทึกเบอร์โทรศัพท์ได้กี่รายการครับ อยากทราบ จริงๆๆๆ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 01:32  

อาตี๋โอกี้ ผู้เขียน:
ที่ริงโทนที่ตั้งเสียงเป็น mp3 กลับเป็นเสียง default
เป็นเพราะเก็บไฟล์ไว้ในการ์ดรึเปล่าครับ

เก็บไว้ใน window / ring ครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 19:40  

เพิ่งหัดเล่นอ่ะ...ซื้อมาสองมา 5500 แพงไปป่าว (กะไว้สัก 3 พัน หาไม่ได้)...สภาพกิ๊งๆ...เอามาต่อ GPS เท่านั้นอ่ะ ต่อกะ Garmin Mobile 10X ...ดีมากมาย...แต่เอาไปลงโปรแกรมต่าง..ช้า...ไม่ดี...ไม่ลงแล้ว เอาติดรถอย่างเดียวเลย Hap Hap ครับ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 16:44  

:b ผู้เขียน:
เพิ่งหัดเล่นอ่ะ...ซื้อมาสองมา 5500 แพงไปป่าว (กะไว้สัก 3 พัน หาไม่ได้)...สภาพกิ๊งๆ...เอามาต่อ GPS เท่านั้นอ่ะ ต่อกะ Garmin Mobile 10X ...ดีมากมาย...แต่เอาไปลงโปรแกรมต่าง..ช้า...ไม่ดี...ไม่ลงแล้ว เอาติดรถอย่างเดียวเลย Hap Hap ครับ

ไม่แพงครับ กำลังโอเลย Wink (ถ้าครบ สภาพดีนะ)
เอ๋.
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 20:42  

โอ้วเข้ามาอ่านเล่นๆไม่คิดว่ายังมีคนตอบกันอย่อีก พอดีซื้อมือ2มา5000วันนี้เอง กะหาไรที่เอาไว้จดเตือนเพราะเป็นคนขี้ลืม ถ้ามีคนตอบอยากถามว่าจะหาคู่มือจากไหนเพราะไม่เคยใช้ แล้วภาษาไม่เก่งเราให้มันเป็นภาษาไทยได้หมดเลยไหมอะ แล้วใช้มันจดเตือนยังไงยังใช้ไม่เป็นถามคนขายเขาก็ว่าใช้ไม่เก่ง-*- ขอบคุณล่วงหน้าเพิ่งหัดลองเลยซื้อมือ2ละไม่กล้ามือ1
patkungg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 22:35  

ยังมีมือ1ขายอยูไหมครับ
แล้วขายที่ไหนครับ
majoriko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหงมา
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 23:45  

เหนมือ 2 อยู่ขอนแก่นที่ตึกคอมอะคับ เค้าขาย 6900 แพงไปป่าว แต่น่าเล่นมากๆ สภาพเครื่อง 90% จอใหญ่ดี ได้จับแล้วมันมือมากๆ แต่เสียตงที่กรอบสีทอง ไม่สวยเรย อย่างอื่นโอคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: