Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 818 - Realize the Fantasy in you
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 262 / เข้าชม: 347444
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : imobile 818 - Realize the Fantasy in you
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 19:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 818 - Realize the Fantasy in you
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile818.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 16 Dec 2004 22:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
migza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 21:29  

รุ่นนี้ก็ดีครับ น่าใช้อ่ะ ราคาเท่าไรอ่ะครับ

Linkin_Park
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 22:23  

มีหน่วยความจำ128MB แต่ทำไมใช้ได้แค่100MBอ่ะ แล้วอีก28MBล่ะ เอาไว้ลงระบบหรือไง??
NamO`--
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 23:00  

อยากได้รุ่นนี้มากๆๆๆๆเลยอะ Cool
โกคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 23:12  

น่าใช้พอสมควรถึงน่าใช้มากครับ

แต่น่าเสียดายที่ไม่รองรับหน่วยความจำภายนอกน่ะครับ
แล้วที่น่าเสียดายคือ . . . ความจำในตัวเครื่องแค่ 100 Mb เองน่ะสิ ส่วนที่หายไปที่คุณด้านบนโน้นๆถามว่าหายไปไหน . . ??

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะไปใช้เกี่ยวกับระบบพื้นฐานของเครื่องนะ
(( แต่ทำไมมันใช้มากจังขนาด 28 Mb เลยหรอ ?? ))
NamO`--
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 23:17  

ว่าแต่วางขายรึยังเนี๊ยะ
อยากได้ งะ Very Happy
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 11:21  

เห็นราคาประมาณหมื่นกว่าๆ ใกล้ๆ 15,000 บาท แต่คิดว่ายังไม่ขาย มาในชื่อของ IDEA 818 คับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 12:13  

โกคุง ผู้เขียน:
น่าใช้พอสมควรถึงน่าใช้มากครับ

แต่น่าเสียดายที่ไม่รองรับหน่วยความจำภายนอกน่ะครับ
แล้วที่น่าเสียดายคือ . . . ความจำในตัวเครื่องแค่ 100 Mb เองน่ะสิ ส่วนที่หายไปที่คุณด้านบนโน้นๆถามว่าหายไปไหน . . ??
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะไปใช้เกี่ยวกับระบบพื้นฐานของเครื่องนะ
(( แต่ทำไมมันใช้มากจังขนาด 28 Mb เลยหรอ ?? ))
อืมม.. ช่าย หายไปไหนหมด ไม่ต่างจากรุ่นอื่นๆเท่าไร่ แค่มี เพลงฟัง หน่วยความจำน้อยนิด (ประมาณ 22-23 เพลงล่ะ)
prajya42
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 13:33  

ไม่ทราบว่าถ่ายวิดิโอได้นานเท่าไรเนี่ย
Pisco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 13:39  

เดี๋ยว I-MOBILE ก็นำเข้า ราคาอยู่ที่ 1X,XXX บาท
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 15:17  

สุดยอดดดดดดด น่าใช้ แต่ไม่รู้ว่าจะไม่ดีเหมือน inno รุ่นก่อน ๆ ป่าว
Makoto[n]
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ..........
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 22:39  

เหอะๆ น่าสนใจ แต่ทำไม เมมจาก 128 หดเป็น 100 อ่ะ หายไปไหนตั้ง 28 เมก

กล้องเป็นไงหว่า เหมือน GX32 คงดี ไม่ใช่น้อย

ตอนนี้ก็ใช้ inno90 ล๊อตหลังๆ ไม่เจอปัญหาอะไร เจอครั้งเดียวก็ ที่ชาร์ตเสีย เคลม 1 ชม
ไอ โมบาย บางกะปิ Very Happy

เสี่ยงกะเขาอีกรอบดีไหม?
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 02:31  

กลัวเหมือนรุ่นก่อนๆอ่ะ ไม่กล้วใช้อีกเลย
rukawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 08:05  

:? อืมเข้าท่าแฮะ อินโนรุ่นนี้
แต่ไม่ยักกะมี บลูทูทแฮะ
WWHOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 17:44  

เห็นที่ MBK นำมาวางขายแล้ว ราคา ประมาณ 13,000 บาทเท่านั้นเอง แต่ดู ๆ แล้วเหมือนของเล่นไปหน่อย
pink
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2004 22:01  

ที่ไหนหรอ
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 16:36  

ฟังเพลงได้ด้วย โอ้ อินโน ถ้าเพิ่มเมมได้คงมีเฮ
Toshiba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ????????????????? ???? 13299 ??? ???
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 17:18  

เมื่อวานไปดูที่ ฟิวเจอร์รังสิตน่ะ ราคา 13299 บาท น่ะ แต่อยากรู้ราคาที่มาบุญครองอ่ะ ไม่รู้ว่าถูกกว่าหรือป่าว เพราะว่าอาทิตย์หน้าว่าจะไปซื้อที่นั้นน่ะ

ดูแล้ว ก้สวยดีนะ ที่ยึดฝาพับ บึกบึนไปหน่อย น่าจะเล็กๆ เหมือน e700
แต่โดนรวมก้ ok ไม่รู้ใช้งานได้ดีหรือ่ปาวน่ะ เหอๆ

ใครรู้ราคาที่มาบุญครองช่วยบอกหน่อย
Toshiba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? ????????????????? ???? 13299 ??? ???
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 17:18  

เมื่อวานไปดูที่ ฟิวเจอร์รังสิตน่ะ ราคา 13299 บาท น่ะ แต่อยากรู้ราคาที่มาบุญครองอ่ะ ไม่รู้ว่าถูกกว่าหรือป่าว เพราะว่าอาทิตย์หน้าว่าจะไปซื้อที่นั้นน่ะ

ดูแล้ว ก้สวยดีนะ ที่ยึดฝาพับ บึกบึนไปหน่อย น่าจะเล็กๆ เหมือน e700
แต่โดนรวมก้ ok ไม่รู้ใช้งานได้ดีหรือ่ปาวน่ะ เหอๆ

ใครรู้ราคาที่มาบุญครองช่วยบอกหน่อย
sidus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2004 18:02  

มาบุญครอง 13200 อะ ราคาจะตกเร้วหรือเปล่าอะอยากได้เหมือนกันแต่พึ่งเปลี่ยนมือถือเองอะ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 00:02  

เราว่าเดี๊ยวราคาก็ขึ้นแน่เลย
ได้มั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 14:18  

เป็น mp3 player ได้ น่าจะรองรับเสียงเรียกเข้าไป mp ได้ด้วยนะ (รึเปล่าอ่ะ)
wanna know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 20:52  

ราคาที่ mbk อยู่ 12900 อยากถาม คุณแบงค์ด้วยครับ หรือพี่ฉัตรชัยก้อได้ ว่า กล้อง cmos เหมือนหรือต่างกับ vga ยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อีหยังก้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 18:26  

Very Happy อยากทราบว่าที่มาบุญครองเอามาขายแล้วเหรอครับ แล้วขายที่ร้านไหน ราคาเท่าไหร่ แล้วทาง ไอ-โมบายจะนำมาขายเมื่อไหร่ครับ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 20:27  

อยากทราบว่าสามารถนำ เกมส์ Java ของโทรศัพท์รุ่นไหน ลงเล่นได้บ้างครับ
323club
Year's Star

จังหวัด: phuket
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 09:05  

น่าสนใจดีนะครับ รุ่นนี้
sindysing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 11:37  

Very Happy อยากทราบว่าใช้เสียงเรียกเข้า TURE TONEได้ไหม๊ค่ะ ใครรู้ช่วยตอบที
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 19:20  

wanna know ผู้เขียน:
ราคาที่ mbk อยู่ 12900 อยากถาม คุณแบงค์ด้วยครับ หรือพี่ฉัตรชัยก้อได้ ว่า กล้อง cmos เหมือนหรือต่างกับ vga ยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

CMOS เป็นชนิดของเซลรับภาพ
VGA เป็นขนาดของรูปถ่าย จะเท่ากับ 640x480 พิกเซล (VGA Size)
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 19:22  

ได้มั๊ย ผู้เขียน:
เป็น mp3 player ได้ น่าจะรองรับเสียงเรียกเข้าไป mp ได้ด้วยนะ (รึเปล่าอ่ะ)

รองรับเสียงเรียกเข้าแบบ MP3 จะออกขายในรุ่น imobile 818 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2004 21:14  

รุ่นนี้ใช้สายโหลด เป็น USB เหมือนกับ IDEA 601 หรือเปล่าครับ
แล้วสามารถโหลดเกมส์ JAVA ของโทรศัพท์รุ่นไหน เข้าได้บ้างครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 00:27  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้สายโหลด เป็น USB เหมือนกับ IDEA 601 หรือเปล่าครับ
แล้วสามารถโหลดเกมส์ JAVA ของโทรศัพท์รุ่นไหน เข้าได้บ้างครับ

เหมือนกันครับ ไปหาซื้อตามร้านกล้องก็ได้สาย usb พวกนี้ สำหรับจาวา ไม่แน่ใจครับ ลองดูเป็นของโนเกียนะครับ
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 07:55  

อยากได้เหมือนกันนะ
แต่กลัวใจมันจริงๆ เลยครับ แทบทุกรุ่นที่ออกมาก่อนหน้านี้
เกเรทุกคนเลยนะ ไม่รู้จะปราบมันอย่างไรดี ตัวนี้ก็น่าสนใจ กลัวจะติดนิสัย เกเรกันมาอีก
แย่เลยนะ ตัวนี้ กินตังค์เยอะกว่ารุ่นพี่อีกด้วย Confused Confused Confused Confused
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 08:39  

แล้วมันรองรับ JAVAป่าวอะคับ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2004 17:37  

รองรับ JAVA MIDP 1.0
ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 00:04  

อยากทราบว่า
1. การลง mp 3 เราจะสามารถลงได้โดยวิธีไหนบ้าง
2. ถ้าใช่สาย usb เราจะต้องลงไดร์เวอร์ของมันก่อนเหรอว่า ไม่จำเป็นต้องลง แล้วจะเห็นเป็นไดร์เวอร์ ของมันขึ้นมาอีกไดร์ ตอนนี้ใช่ วินโด xp sv2
3. สาย usb ที่ใช่จำเป็นไมที่ต้องเป็นสายของมันโดนเฉพาะ หรือว่า เป็นสาย usb ที่ใช่ต่อคอมทั้วไป
4. ถาพถ่ายที่ออกมาชัดมากไม เช่น เวลาถ่ายในที่มืด ที่สว่าง 9ล9
5. ฟังชั้นในการถ่ายรูปมีอะไรบ้าง เช้น ท่ายในที่มืด ที่สว่าง อินฟาเรด 9ล9
6. มันสามารถดูหนังได้ไม
7. มันสามารถท่ายวิดีโอได้นานเท่าไร
8. ภาพเวลาถ่ายวีดีโอเป็นไงบ้าง
9. ภาพที่หน้าจอ ทั้งในและนอกมีความคมชัดไมครับ และ สีสันสวยงามไม
10. มันรองรับ เกมจาวาไม
11. เรื่องของปัญหา อะครับ เครื่องรุ้นนี้มีปัญหาเยอะไมครับ
12. ความคงทน และการรับประกัน
13. เรื่องของเบดเตอร์ เป็นบ้างครับ
14. เรื่องของเมนูพื้นฐานต่าง มีครบไม
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 11:23  

ดีครับ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า
1. การลง mp 3 เราจะสามารถลงได้โดยวิธีไหนบ้าง
2. ถ้าใช่สาย usb เราจะต้องลงไดร์เวอร์ของมันก่อนเหรอว่า ไม่จำเป็นต้องลง แล้วจะเห็นเป็นไดร์เวอร์ ของมันขึ้นมาอีกไดร์ ตอนนี้ใช่ วินโด xp sv2
3. สาย usb ที่ใช่จำเป็นไมที่ต้องเป็นสายของมันโดนเฉพาะ หรือว่า เป็นสาย usb ที่ใช่ต่อคอมทั้วไป
4. ถาพถ่ายที่ออกมาชัดมากไม เช่น เวลาถ่ายในที่มืด ที่สว่าง 9ล9
5. ฟังชั้นในการถ่ายรูปมีอะไรบ้าง เช้น ท่ายในที่มืด ที่สว่าง อินฟาเรด 9ล9
6. มันสามารถดูหนังได้ไม
7. มันสามารถท่ายวิดีโอได้นานเท่าไร
8. ภาพเวลาถ่ายวีดีโอเป็นไงบ้าง
9. ภาพที่หน้าจอ ทั้งในและนอกมีความคมชัดไมครับ และ สีสันสวยงามไม
10. มันรองรับ เกมจาวาไม
11. เรื่องของปัญหา อะครับ เครื่องรุ้นนี้มีปัญหาเยอะไมครับ
12. ความคงทน และการรับประกัน
13. เรื่องของเบดเตอร์ เป็นบ้างครับ
14. เรื่องของเมนูพื้นฐานต่าง มีครบไม

1.มี2แบบ อินฟราเรด - usb data
2.xp sp2 ไม่ต้องลงไดร์เว่อ จะเห็นเพิ่มขึ้นมาอีก1ไดร์ว
3.สาย usb เฉพาะรุ่นที่แถมมาให้เท่านั้น
4.ไม่ชัด
5.มีเหมือนรุ่น s700
6.ดูได้แต่ไม่นาน
7.แล้วแต่ขนาดของmem(มี100mbเองนี่หว่าเนอะ)เป็นแบบmotion jpeg ไม่ใช่ไฟล์.mp4 ดูยังไงก็กระตุก100%เพราะไม่ใช่ไฟล์วีดีโอ
8.ดูข้อ7 (s700 ถ่ายเป็น.mp4ไม่กระตุกเพราะเป็นไฟล์วีดีโอถ่ายพร้อมเสียงได้)
9.ชัด
10.เป็นมาตรฐานมือถือรุ่นใหม่จะต้องมี
11.ดูพวกรุ่นพี่ 801 802 ที่ออกมาก่อนหน้านี้
12.ถาม0ไอโมบาย
13.แบบฝาประกบ ถ้าเสียต้องสั่งซื้อ
14.อาบน้ำแต่งตัวแล้วออกไปลองที่0ไอโมบาย

ลองเทียบกับรุ่นนี้ดู

http://www.siamphone.com/catalog/benq/s700.htm
ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 13:00  

แล้ว มันถ้ายวีดีโอ พร้อมเสียงไม่ได้เหรอครับเนี้ย แล้วเรื่องกล้องรู้สึกว่าตัว s700 จะไม่ค่อยชัดไม่ใช่เหรอครับ แล้ว ในกล่องมีอะไรให้บ้างอะตัวนี้
NamO`--
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 17:05  

สุดยอดไปเลยเนอะ
จาเอารุ่นนี้ให้ได้ Cool
ต้นไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????? ???????????? 1.3 ????????????..??????????????.
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 20:37  

ชอบนะครับสวยดี...แต่1.3 ล้านพิกเซลทำไมถ่ายภาพไม่ชัดละ...นี่ก็ยังไม่รู้ว่า mp3 จะเพราะเหมือน 601 602 หรือป่าว.....
venom2aki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 20:41  

codacom c400 กะ idea 818 แระก้อ samsung e800 อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
เพราะอะไร???? รบกวน พี่ฉัตรชัยช่วยตอบด้วยครับ
potatolong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2004 07:36  

ผมว่าน่ะมันก็น่าใช้น่ะตัวเนียแต่ว่าที่พวกคุณทุกๆท่านที่บอกมาว่า100Mbหายไป28Mbนี่น่าเนียดายหรือครัยที่รู้ว่ามันหายปายหนายช่วยแจ้งให้พวกเราทราบด้วยเน้อ Laughing Laughing Laughing Laughing
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 11:27  

กอ้น่าใช้เหมือนกันนะครับ แต่ตอนนี้สับสนเลย ว่าจะเลือกอะไรดี ระหว่างตัวนี้ กับ Ben Q S700 แต่ความน่าจะเป็นคงจะเป็นอย่างหลังมากกว่าเพราะลูกเล่นเพียบี่สำคัญ เพิ่ม SD CARD ได้ด้วย
kris...t
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 12:06  

Embarassed เฮ้ออยากได้แต่ไม่รู้ว่ามันจะเกเรหรือเปล่านะเนี่ย เพราะตอนนี้ใช้Inno55อยู่แล้วไฟหน้าจอมันกระพริบตลอดเลยอ่ะ ไม่รุ้ว่าถ้าเปลี่ยนมาใช้อันนี้จะดีไหมเพราะว่าลองเล่นแล้วเมนูมันเหมือนกันมีเพิ่มmp3 playerกะไฟแฟลชเองนี่ แต่ทรงมันสวยดีอ่ะ เฮ้อๆๆๆๆๆๆ อยากได้
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 12:32  

ตอนนี้ใช้ K700i อยู่ครับ แต่ฟังก์ชันรุ่นนี้มันล่อตาล่อใจผมมากเลยนะเนี่ย ราคาก็ไม่สูงมาก ไปเดินดูที่มาบุญครองมาแล้ว ราคาราว 12,800-13,000 มีทั้งสองสี ผมว่าไอ้สีเทาๆมันดูเบื่อยากกว่า... ใครซื้อมาใช้แล้วช่วย comment หน่อยนะครับ ผมสนใจมาก อยากซื้อมาใช้แล้วซิ
YumYum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 13:13  

# ไม่ทราบว่า download รูปจากคอมลงเครื่อง สีเพี้ยนไหมครับ? เพราะ Inno90 ตัวเก่าโหลดรูปมา สีเพี้ยนไม่เหมือนบนหน้าจอคอมเลย!

# แล้วสีสัน ความสดของจอ สู้พวก Samsung รุ่น E310, P510 ได้ไหมครับ?

Question Question Question
Makoto[n]
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 16:56  

YumYum ผู้เขียน:
# ไม่ทราบว่า download รูปจากคอมลงเครื่อง สีเพี้ยนไหมครับ? เพราะ Inno90 ตัวเก่าโหลดรูปมา สีเพี้ยนไม่เหมือนบนหน้าจอคอมเลย!

# แล้วสีสัน ความสดของจอ สู้พวก Samsung รุ่น E310, P510 ได้ไหมครับ?

Question Question Question

เวลาจะเอารูปลงมือถือ มันจะเพี้ยนไปจากในคอมอยู่แล้วอ่ะครับ ในคอมอยางต่ำก็ 16ล้านสี แต่ในมือถือมีแค่ 262000 เอง inno90 อ่ะ ตอนเลือกรูปหาที่มันไม่ค่อยมีสีเยอะก็จะดี
ผมก็ใช้ inno90 อยู่

ความสดไม่รู้ครับ - - รอผู้รู้
NamO`--
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 18:58  

ทำไมถ่ายรูปมะชัดอ่าค่ะ
อยากทราบมั่ก มาก เยย Sad
ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 21:32  

ซื้อมาใช่แล้ว ดีมากเลยรุ้นนี้เสียอย่างเดียวถ่ายวิดีโอแล้วไม่มีเสีย เรียงบัญหา ตอนนี้ยังไม่มีวีแววนะครับ แบตก็..ผมว่าถ้าไม่ได้ใช่อะไรมากน่าจะอยู๋ได้ประมาณ 2-3 วันสบายๆๆ (ถ้ายรูแล้วถ้าเปิดเฟรกจะเปรียงแบตมาก)
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 09:45  

คุณดีครับที่ซื้อมาใช้แล้วอ๊ะครับ ลองโหลดรูปลงคอมแล้วรึยังครับ ชัดรึปล่าว... แล้ว เรื่องการโอนไฟล์ MP3 จากคอมลงเครื่องมีปัญหารึปล่าว เห็นรุ่น IDEA801 เค้ามีปัญหาเรื่องโหลดเพลงกันนะครับ แล้วรุ่นนี้มี speaker phone มะครับ เหมือนจะไม่มีเลยเนอะ

สนใจมากแต่ลังเล เพราะตอนนี้ที่ใช้ Sony Ericsson อยู่ก็โอเคนะ แต่ผมสนใจในฟังก์ชันรุ่นนี้ และอีกอย่างราคาก็ไม่แพงเกินด้วย ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 16:07  

อืม ครับการเชื่อมต่อ ตอนนี้ผมยังลองไม่ได้อะครับ เพราะว่าไม่มีดเวอร์ (ผมใช่XP sv2 นะครับ) แต่ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหา เพราะว่าการเชื่อมต่อก็ดี หน้าจออะไรไม่มีปัญหาเวลาเชื่อมต่อจะมี อยู่อย่างเดียวคือเครือง ไม่สามารถมองมองหามันได้ เพราะว่าไม่มีไดเวอ คอมจะขึ้นว่า อันโน ไดเวอร์ ประมาณ นี้ ตอนนี้ก็กำลังรอได้เวอจากทางร้านอยู่ครับ
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 22:15  

ขอบคุณนะครับ ยังไงถ้าได้ลองโอนไฟล์รูปและเพลงกับคอมแล้ว ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ว่าแต่ว่า driver ที่ว่านะ ที่ไหนก็ไม่มีเหรอครับ หรือบังเอิญร้านที่คุณซื้อไม่มี
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 13:04  

คนสนใจ ผู้เขียน:
ขอบคุณนะครับ ยังไงถ้าได้ลองโอนไฟล์รูปและเพลงกับคอมแล้ว ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ว่าแต่ว่า driver ที่ว่านะ ที่ไหนก็ไม่มีเหรอครับ หรือบังเอิญร้านที่คุณซื้อไม่มี

ลองดูให้ตามที่บอกแล้วนะครับไม่มีปํญหาครับ Very Happy Cool
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 13:06  

ส่วนเรื่อง driver ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ แต่ถ้าเป็น sv 2 ของ xp น่าจะต้องใช้นะ เพราะของผมใช้ sv 1 ครับ
migza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 13:56  

ผมอยากถามอยู่ครับว่า
1. ที่ไหนขายมั่งครับ ที่ราคาถูก
2. ราคาเท่าไหร่ครับ
3. กล้องถ่ายแล้วชัดไหมครับ
4. ถ่ายวีดีโอได้กี่เท่าไหร่ครับ
5. หน้าจอข้างในเล็กไหมครับ
6. ถ่ายวีดีโอมีเสียงไหมครับ
7. มีความคงทนมากไหมครับ
8. มีบลูทูทไหมครับ
9. ที่เจมาทมีขายไหมครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ
ช่วยตอบหน่อยครับ เพราะกำลังจะซื้ออยู่ครับ
ผมอยากดูรูปที่ถ่ายด้วยกล้องอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
cocaine
Year's Star

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 15:28  

เล็ก ไปหน่อยนะ ว่ามั๊ยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 20:55  

เสียงเรียกเข้าดังมากไหมครับเนี่ย
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 14:26  

Mr.xzero ผู้เขียน:

ลองดูให้ตามที่บอกแล้วนะครับไม่มีปํญหาครับ Very Happy Cool

ขอบคุณนะครับผม
ต้นไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????...MP3??? 602 ???????????...
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 20:52  

ชอบฝาพับครับ...แต่ก็หวั่นๆว่าเสียแล้วจะซ่อมได้ป่าว..เห็นบอกว่าไม่มีอะไหล่ซ่อมนะครับ......
evoVIII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : imobile 818
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 02:27  

ซื้อมาใช้แล้วครับ ลองถ่ายโอนข้อมูลลงคอมแล้ว windows จะมองเห็นตัวเครื่องเป็น removable drive โดยที่ไม่ต้องลง driver มีขนาด 115 MB เป็น FAT16 ส่วนที่เหลือจะใช้จัดการกับข้อมูลระบบ (ตอนซื้อที่ imoblie shop เค้าบอกว่า 10,000 เครื่องแรกจะไม่มี driver software ให้) ความเร็วในการรับส่งข้อมูลช้ามาก น่าจะเป็นที่ผลจากชนิดหน่วยความจำ ฟังเพลงได้โดยที่ไม่ต้องใช้หูฟัง เสียงชัดเจน
แต่ต่อ gprs ไม่เป็น กับ ส่ง mms ไม่ได้ ใครรู้วิธี setup ช่วยบอกที ลองเวตตามที่บอกใน web แล้วแต่มันจะขึ้น "ไม่สามารถติดต่อ gprs ได้"
korn kk
Year's Star

หัวข้อ : idia818
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 15:50  

ไม่ทราบว่าหา ไดร์เวอร์ ได้ที่ไหน ครับ
korn kk
Year's Star

หัวข้อ : 818
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2004 15:53  

ถามผู้เกี่ยวกับ การตั้งค่า GPRS ของรุ่นนี้ ขอบคุณครับ
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 04:11  

ทำไมต้องเป็น inno ด้วย เฮ้ออ เซ็ง.........
พี่ๆเซียนๆที่สยามโฟนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????idea818????????????win xp???????????usb?????????????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 06:28  

Sad ใส่usbแล้วมันไม่ขึ้นอีกไดร์อ่ะคับมันบอกว่า Usb Not reZgonizeอ่ะคับแล้วก็ดับไปเลยแล้วบอกว่าไดร์เวอร์หาไม่เจอแล้วโทรไปหา0เขาก็บอกว่าเสียบแล้วใช้ได้เลยอ่าครับรบกวนพี่ๆเซียนๆช่วยผมทีนะครับขอบคุณมากๆครับ พี่ฉัตรชัยช่วยหน่อยนะ T T
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 03:13  

ชอบเสปค รูปทรง นะครับ แต่เ
ท่าที่อ่านดู พี่ๆคาดกันว่า รุ่นนี้ อาจมีปันหาเกเร กวนใจใช่ไหมครับ
หรือว่า จากการใช้จริงแล้วมีปันหาอย่างไรก้อตอบทีนะครับ
ถ้ามันเกเร ผมจะได้ตัดทิ้งไปเลย Twisted Evil อิอิ
T_E_E
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 14:17  

ไม่ทราบว่าจะหาไดรฟ์เวอร์ USB ได้ที่ไหนอ่ะคับ
แล้วแผ่น PC SYNC ที่ว่าเนี่ย สามารถใช้ของรุ่นอื่นได้ไหมครับ
พอดีมีเพื่อนใช้ 801 แล้วบอกว่ามีแผ่นตอนซื้อดาต้าลิ้งค์ แล้วที่ร้านให้มา
อยากทราบว่ามันใช้ด้วยกันได้ไหมครับ
kunpuija
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 21:18  

ซื้อที่เพาเวอร์บายซีคอน ตั้ง 13900 แหนะ เราลองเล่นดู เวลาเสียบสายดาต้าลิงค์เครื่องคอมจะโหลด driver usb อัติโนมัติเลย ไม่ต้องลง software อีก แล้วเครื่องคอมจะโชว์ drive remove อีกไดร์ฟนึงขึ้นมา ที่มือถือก็จะขึ้นหน้าจอให้เรากดเลือกว่า จะจัดเก็บข้อมูล แค่เนี่ยก็โหลดอะไรต่ออะไรได้แล้ว เสียงเรียกเข้าเยอะมาก (เป็นเสียงคนร้องเลยล่ะ) จนเราต้องลบทิ้งไปมั่ง ไม่งั้นไม่เหลือเนื้อที่ให้โหลด mp3 :D
ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 15:40  

ผมต้องใครได้เวออะครับ ใครรูว่าถ้าต้องการจะหาได้จากไหนก็ช่วยบอกหน่อย
korn kk
Year's Star

หัวข้อ : ???? ?????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 12:39  

พังไปแล้ว ใช้ได้ 10 วันเอง เปิดเครื่องไม่ได้เลย
T_E_E
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 14:25  

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่าหาไดรเวอร์ได้ที่ไหน
ขอบคุณมากครับ
korn kk
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? ?????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 20:00  

korn kk ผู้เขียน:
พังไปแล้ว ใช้ได้ 10 วันเอง เปิดเครื่องไม่ได้เลย

เค้ารับประกันเครื่อง1เดือน //ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาแล้วคับ
logo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : memory ???
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 10:04  

ถ้า โหลด เพลง 30 เพลง ตามที่โฆษณา Laughing แล้ว รูปถ่าย 1 ล้านพิก จะเก็บได้เต็มที่กี่รูปล่ะครับ

แล้ว ตกลงว่า 100 เมกนั้น มันรวมทั้ง เพลงกับรูปหรือเปล่า
Cool

เวลาเปิดเพลงฟังเปลืองแบตไหม... Razz โง้ง งง
001_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 22:28  

ชอบครับสวยดีจะพูดว่าสมบูรณ์แบบในราคาก็ได้ ไม่แพงมากใช่ปะครับ อยากได้จังไม่รู้ว่าถ้ามีปํญหาจะทำงัยดีครับ...แล้วเค้ารับประกันตัวเครื่องยังงัยอะ..เผื่อใช้ๆไปมีปัญหา..แล้วข้อดีขอ้เสียเป็นงัยครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่ยครับ...กำลังตัดสินใจอยู่ครับอยากได้มากเลย..

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 22:33  

ชอบครับ สวยมากเลย ไม่มีเสาด้วย....

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 20:53  

ชอบมากๆๆๆๆเรย
ถูกเสปคอย่างแรง
แต่เท่าที่อ่านดู เหมือนกับว่าเครื่องมันมีแต่ปัญหา
T^T จิงมั้ยอ่าาาา
แต่มัน สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
SO COOLLLLLL!!!!!!!!!!
Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
8ozjkomk'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 23:50  

ช่วยเปรียบเทียบตัวนี้กับ idea 802 and Ben Q S700 กำลังจะัซื้อเครื่องใหม่
987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 17:42  

อยากรู้ว่ามันพิมไทยได้รึป่าวอ่ะคับ บังเอิญว่ามึนนิดๆ กัวไปซื้อแล้วแป้กอ่ะ ไม่มีพิมไทย ผมคงเซ็ง เด๋วบอกความนายจายมะซึ้งล่ะแย่เลย แล้วมันมีข้อเสียไรอิกมั้ยอ่ะคับ
ด.ญ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ok ??????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 22:00  

ซื้อมาใช้แล้ว จิ๋วแต่แจ๋วค่ะ ทุกอย่าง ok ตอนแรกคิดว่าต้องรอ driver แต่ไม่ใช่ แค่ใช้ win xp ขึ้นไป ก็ load มันไปเลย ถ่ายรูปออกมาชัดมากๆ (สวยหล่อทั้งนั้นเลย) Very Happy วันก่อนไปเดินที่ mbk มีแต่คนซื้อรุ่นนี้กันทั้งนั้นเลย
ด.ญ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 22:06  

พิมพ์ไทยได้อยู่แล้วค่ะ ไม่มีปัญหา ภาษามีให้เลือกตั้ง 5 ภาษาค่ะ ตามใจชอบเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 818 - Realize the Fantasy in you
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 00:09  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ imobile 818 - Realize the Fantasy in you
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/imobile818.htm

Crying or Very sad Not good, I just buy 818 only 1 week but now it is not working and I went to fixed it up now not finish, in last 2 month I bought
idea 701 only 3 days it is not working anymore , and I bring to fixed it up
but now it is not finished, I don't know why , it is too bad, now I don't
want to buy i-mobile anymore.
........................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 12:02  

ซื้อมาแล้ว
ไม่มีแผ่นมาด้วย

ไม่ทราบว่าจะหาไดรฟ์เวอร์ได้จากที่ไหนบ้างคะ
Mam_Panda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : idea 818
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 14:29  

เปิดตัวครั้งแรก 1 ธันวาคม 2004
ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 4 ปี 2004
ราคาเปิดตัว 13,900 บาท (ธันวาคม 47)

ข้อมูลตัวเครื่อง (Spec)
ระบบ Dualband (GSM 900/1800 MHz)
จอแสดงผล TFT-LCD 262,000 สี - 128x160 พิกเซล (1.8 นิ้ว)
- จอด้านนอก STN-LCD 65,536 สี - 96x64 พิกเซล (0.95 นิ้ว)

ขอบไฟกระพริบ 7 สี ด้านหน้าตัวเครื่อง (Optic-fiber lighting)
ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)

เสียงเรียกเข้า 64-polyphonic sound (เครื่องดนตรี 64 ชิ้น)
- รองรับไฟล์ MP3 และ MIDI
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
หน่วยความจำ 128 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
บันทึกหมายเลขโทรศัพท์ 1000 รายการ (Phonebook)
- แสดงรูปถ่าย ขณะมีสายเข้า (Photo CallerID)
- เก็บอีเมล์ได้ 300 ชื่อ (Email Account)

ระบบเชื่อมต่อและส่งข้อมูล (Connectivity)
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer) - อินฟราเรด IrDA , USB Port
ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0 Browser
รับ-ส่งข้อความ (Messaging) - MMS, SMS ผ่าน GPRS
- อีเมล์ (E-mail client : POP3/SMTP)
- รับ-ส่ง SMS ภาษาไทย และ เมนูภาษาไทย
รองรับ Mobile Flash แบบ VIS : M–Flash , MSF

จุดเด่นและคุณสมบัติพิเศษ (Feature)
กล้องดิจิตอล 1.3 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (CMOS Camera)
- ซูมภาพแบบดิจิิตอล 4 เท่า (4x Digital zoom)
- กำหนดขนาดภาพได้ 7 ขนาด (Image size)
XGA(1280x1024), VGA (640 x 480), CIF (352 x 288),
QCIF (176 x 144), 128 x 160, 128 x 126, 96 x 64 พิกเซล

บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Motion JPEG)
เครื่องเล่นเพลง MP3 Music Player
นาฬิกาจับเวลา, เทียบเวลาโลก, ปฎิทิน, เครื่องแปลงหน่วย

การใช้งานของแบตเตอรี่
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 830 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย 200 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 5~7 ชั่วโมง (Talk Time)
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : ????????? s700???????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 14:20  

ไปดูเบนคิวดีกว่านะ
แต่ไม่รู้อันไหนมันประกันเปลี่ยนเครื่องได้นานกว่ากัน ถ้าพูดถึงในด้านราคา + ประสิทธีภาพความคุ้มค่า เบนคิวน่าใช้ก่าเยอะ
P0J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 12:14  

ไม่ทราบว่าจะหาไดรฟ์เวอร์ USB ได้ที่ไหนอ่ะคับ
แล้วแผ่น PC SYNC ที่ว่าเนี่ย สามารถใช้ของรุ่นอื่นได้ไหมครับ
พอดีมีเพื่อนใช้ 801 แล้วบอกว่ามีแผ่นตอนซื้อดาต้าลิ้งค์ แล้วที่ร้านให้มา
อยากทราบว่ามันใช้ด้วยกันได้ไหมครับ

คือ...ผมก็เป็นอ่ะ ต่อสายแล้ว คอมก็เป็น windows XP นะ ทำไมมันขึ้นว่า USB unrecognize ล่ะ ใครต่อได้ช่วยบอกวิธีกันหน่อย หรือใครก็ได้ที่รู้วิธีแก้ปัญหานี้ช่วยบอกกันหน่อยเถอะครับ ผมว่าต้องมีคนมีปัญหานี้เยอะพอควรนะครับ
dark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 12:45  

ไสตล์คือตัวของเราเองชอบแบบไหนก้อใช้เลย....ไม่ลองไม่รู้ดิ
Aoh!AoW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 23:07  

วันนี้ว่าจะไปซื้อ ของหมด ไปร้านไหนก็หมด
สงสัยจะขายดี

แต่...... พนักงานร้าน ไอโมบาย ห่วยจิงๆ ควรปรับปรุง
TaNgMaY_P
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 01:59  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ ถ้าซื้อที่ไอโมบายมี Driver ให้รึเปล่าคะ
แล้วมีนาฬิกาปลุกมั้ยเนี่ย ทำไมเพื่อน ๆ ที่ใช้ inno บอกว่าเครื่อง
มีปัญหากันเยอะจัง เกิดจากฟังก์ชั่นที่มันมากเกินรึเปล่าคะ
---------------------
ขอบคุณค่ะ
P0J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 11:37  

มาตอบข้อสงสัยของหลายๆคนก่อนอ่ะ
คือผมสามารถต่อคอมกับ 818 ได้แล้ววิธีคือ....
ต้องใช้ Windows XP ตัวเต็มนะ ใช้ตัวที่เป็นแผ่นรวมไม่ได้เพราะมันจะลง Driver ให้ไม่ครบแล้วคอมมันจะหา USB ไม่เจอ (จะขึ้นว่า USB not recognize)
แล้วก็เปิดเครื่อง 818 ก่อนแล้วเสียบสายลิงค์ต่อกับคอม ที่หน้าจอ 818 จะขึ้นว่า
USB แล้วจะมีเลือก ตกลง กับยกเลิก ให้เลือกตกลง
แล้วหน้าจอคอมจะขึ้นว่าพบ Drive ใหม่ แล้วก็จะมองเป็น Drive ตัวนึง จากนั้นก็ใช้เหมือนคอมตามปกติครับ Surprised

คนที่ยังมีปัญหานะครับ สาเหตุน่าจะมาจาก....
1. windows XP ของเครื่องคุณ ไม่ใช่ตัวเต็ม ก็ต้องไปหาตัวเต็มมาลงซะ
2. เครื่องคอม มีปัญหา
3. ถ้าหน้าจอ 818 ไม่ขึ้น ไอคอน USB น่าจะสายมีปัญหาหรือ
4. มือถือมีปัญหา Crying or Very sad

เท่าที่ใช้ดูนะครับ
1. MP3 โหลดเพลงมาฟังเต็มๆจากคอมได้ (เพลงที่ศูนย์ให้มาจะไม่เต็ม ตัดออกบางส่วน)
2. รูปที่จะใช้เซ็ตหน้าจอต้องเป็นขนาดที่ไม่เกิน ขนาดที่เครื่อง 818 ถ่ายได้ปกติ เช่นรูปเล็ก 96*64 pixel รูปที่เราจะโหลดใส่ขนาดก็ต้องไม่เกิน 2.4 K มือถือ 818 ถึงจะแสดงผลได้ ถ้ารูปที่ต้องการใส่ลงมือถือ เกิน 2.4 Kก็ใช้ ACD see ลดขนาดไฟล์ลงได้ครับ
3. จากความสามารถลิงค์คอมนี้ จึงสามารถใช้เป็นเหมือน memory stick ได้ครับ
4. ไม่มี Diver นะครับ ที่ศูนย์ก็ไม่มี ทางเดียวคือต้องใช้คอมที่ลง WIN XP ตัวเต็ม มาลิงค์เท่านั้นครับ

ใครมีปัญหายังไงหรือมีเทคนิคอะไรดีๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณครับ
กล้วยไข่
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 08:04  

สวยดีเนอะ
แต่มีที่ให้ดาวโหลดเกมส์ หรือเสียงเรียกเข้ามั่งป่ะ
ลูกค้าผู้โชคร้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 14:07  

เอ่อ....ผมต้องขออภัยทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่านด้วยน๊ะครับ ที่ผมลงกระทู้ของ i-Mobile ทุกรุ่น กระทู้นี้สร้างขึ้นมาเพื่อโจมตีตัวมือือว่าห่วย หรือไม่ได้ หรือแย่กว่า Nokia, Motorola, Samsung ตรงไหนน๊ะครับ ตรงนั้นขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละท่านที่ชอบไม่เหมือนกัน แต่ผมเข้าลงกระทู้ไว้เพื่อเป็นข้อพิจารณาข้อนึงก่อนซื้อครับ Surprised เรื่องมีอยู่ว่า ผมซื้อ Idea-801 หรือที่ใครๆ หลายคนเรียกว่า INNO-55 ในส่วนของลูกเล่นของเครื่อง ผมชอบมากๆ และยังคงอยากใช้มันอยู่ ถ้า......ในส่วนของ “ศูนย์บริการ” ทำงานได้เร็วกว่านี้ เพราะทำการส่งเครื่องไปตรวจสภาพที่ Central ลาดพร้าว ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ใช้เวลาตรวจสอบอย่างเร็วสุด 3 ชม. Shocked และหากนานต้องทิ้งไว้ข้ามวัน จึงจะมารับได้ Shocked แต่หากต้องรอรับได้เลยให้ไปที่อาคาร Software Park สำนักงานใหญ่ Confused ผมจึงเอาเข้าไปตรวจสอบที่ตึก Software Park ตั้งแต่วันที่ 15 ธันวาคม 2547 อาการคือ เครื่องมีสัญญาณเต็ม แต่โทรเข้าไม่ได้ (สายว่าง แต่ไม่มีคนรับ) โทรออกไม่ได้ (ปลายสายไม่ว่าง หรือคู่สายเต็ม) Embarassed เปลี่ยน SIM เป็น DTAC-AIS-Orange ก็ยังไม่หาย เมื่อส่งซ่อม ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าภายใน 1 week ให้มารับได้ (ในใบแจ้งงาน แจ้งว่า Up Firmware/Software ใหม่) และเมื่อถึงเวลาไปรับ ก็ลองทดสอบด้วย SIM DTAC...ไม่ได้ AIS...ไม่ได้ Orange...ไม่ได้ Evil or Very Mad จนเจ้าหน้าที่ต้องเอาเครื่องตัวเองลองกับ SIM ทั้ง 3 ของผม ปรากฏว่าปกติ โทรเข้า-ออกได้ จึงต้องส่งซ่อมต่อ ผมจึงถามไปว่า “โดยเงื่อนไขต้อง i-Mobile เปลี่ยนเครื่องใหม่ หากซื้อไม่เกิน 30 วัน ไม่ใช่เหรอครับ” ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า “ใช่” แต่เครื่องต้องเป็นเครื่องที่ไม่เคยตกหล่น หรือใช้ผิดประเภท หรือผ่านการซ่อมจากที่อื่น (ผมเองก็นึกในใจ..งั้นเครื่องตูก็ต้องได้เปลี่ยนซิ..ตามเงื่อนไขเป๊ะเลย) แต่แล้วคุณเธอก็พลิกเครื่องผมไปมา เพื่อหาร่องรอยการตกหล่อน จนกระทั่งเจอรอยของพลาสติดที่เป็นหลุม (ฟองอากาศในช่วงการผลิต) แล้วเธอก็บอกว่า “ตรงนี้เป็นรอยน๊ะคะ เปลี่ยนไม่ได้ ต้องส่งซ่อม” Shocked เล่นเอา “อึ้ง” เลยครับพูดอะไรไม่ออก สรุปคือยังไงๆ ก็ต้องรอส่งซ่อม (ivเปลี่ยน Mainboard) เจ้าหน้าที่แจ้งอีกว่า “น่าจะเป็นหลังปีใหม่น๊ะคะ เพราะจะติดช่วงปีใหม่” ทางผมเองก็ยอมรับในแง่นั้นครับ เพราะใครๆ ทำงานหนักมาทั้งปีก็ต้องอยากพักบ้าง และให้เครื่องสำรองมาใช้งานทดแทน แต่แล้วจะเรียก “ซวย” ก็ได้ เครื่องสำรองที่ให้มา สัญญาณ Swing มากๆ Crying or Very sad ทั้งๆ ที่เช็คที่หน้า Counter ดีแล้ว คือ รูปของเสาสัญญาณ วิ่งขึ้น วิ่งลง กือบจะตลอดเวลา คุยได้ยินบ้าง ไม่ได้ยินบ้าง จนต้องไปเดือดร้อนเพื่อน เพราะไปหักคอของยืมเครื่องเขามาเครื่องนึง (เขาใช้ 2 เครื่อง 2 เบอร์) จนกระทั่งหลังปีใหม่ก็แล้ว สรุปเป็นข้อหงุดหงิดใจได้ดังนี้ครับ Mad
• ต้องโทรไปตามงานเอง
• เบอร์อัตโนมัติ โทรติดแต่ไม่มีคนรับ กว่าจะรับนานมาก
• ไม่มีข้อมูลคืบหน้าของการซ่อม ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แจ้งอย่างเดียวว่ารออะไหล่
• กำหนดวันแสร็จสิ้นงานไม่ได้ (อย่างน้อยน่าจะระบุคร่าวๆ ได้บ้าง หรือยังไงก็ว่ามา)
• เครื่องสำรองก็ “ห่วย” พอๆ กับบริการ

ท่านใดที่คิดจะใช้เครื่องของ i-Mobile ก็ลองเอากรณีของผมนี้ มาลองพิจารณาประกอบด้วยน๊ะครับ ว่าหากต้องส่งซ่อมจะหงุดหงิดใจขนาดนี้หรือเปล่า ผมยังคงย้ำอยู่เหมือนเดิมครับว่า เครื่อง Idea-801 เป็นเครื่องที่โดนใจผมที่สุด หากไม่นับการบริการของ “ศูนย์ i-Mobile สำนักงานใหญ่ อาคาร Software Park” เพราะไม่คิดว่าจะ “ซวย” เจอเครื่องเจ๊ง (ใบแจ้งซ่อมผมเลขที่ SDS0014712XXXX) Crying or Very sad
หมูแหนม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 19:01  

ที่ว่าต้องไปหาแผ่น win xp ตัวเต็มมาลง จะเป็นการแก้ปัญหาได้หรือค่ะ เพราะที่โทรถามศูนย์เขาบอกว่าต้องไป up sofeware ใหม่ ซึ่งตอนนี้มีที่ sofeware park เท่านั้น ยังไม่ส่งไปตามศูนย์ต่างๆ ก็ไม่รู้ว่ารออะไรอยู่ เมื่อไหร๋จะส่งไปก็ไม่รู้ ใครรู้ข้อมูลแจ้งด้วยนะค่ะ เพราะไม่สะดวกไปสำนักงานใหญ่หรอกค่ะ ไกลขนาดนั้น บ้านอยู่แถวรังสิตนะค่ะ
nespay
Year's Star

หัวข้อ : benq s700 vs imobile 818 ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 19:36  

ช่วยแนะนำให้หน่อยสิคะกำลังเลือก 2 รุ่นนี้อยู่ benq s700 vs imobile 818 ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นด้วยนะคะ Very Happy ราคาด้วยนะคะฝากด้วยค่ะ[/b]
nespay
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 19:42  

ควรจะเลือกอะไรดีคะ
us_different
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: benq s700 vs imobile 818 ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 22:30  

nespay ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำให้หน่อยสิคะกำลังเลือก 2 รุ่นนี้อยู่ benq s700 vs imobile 818 ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นด้วยนะคะ Very Happy ราคาด้วยนะคะฝากด้วยค่ะ[/b]

เราก็กำลังตัดสินใจ 2 รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่วันนี้เราไปถามราคาดูนะ 12,900 บาททั้ง 2 เครื่องเลยอ่ะ
แต่เราคิดว่าเราจาซื้อ imobile 818 แล้วอ่ะ เพราะว่าเครื่องเบนคิวค่อนข้างหาได้ยากมากๆเลยอ่ะ วันนี้เราไปเดินห้างคนขายเขาบอกว่าต้องจอง ต้องจอง เกือบทุกร้านเลยอ่ะ แล้วที่สำคัญเราเปลี่ยนมือถือบ่อยอ่ะ ถ้าเกิดเอาเครื่องไปเทิรน์เราว่า imobile 818 น่าจะขายได้ในราคาที่มากกว่าอ่ะนะ เพราะว่าคนน่าจะรู้จักมากกว่า
P0J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 11:08  

ครับต้องใช้ windows Xp ตัวเต็มจริงๆถึงจะลิงค์ได้
คือผมมีคอมหลายตัว เลยลองๆแล้วตัวที่ลงแบบ GHOST HARD DISK จะลิงค์ไม่ได้
แต่พอเปลี่ยนไปลองตัวที่ลงจากแผ่นเต็มๆก็ลิงค์ได้ทันทีครับ
ลองโทรไปที่ Call Center เค้าก็บอกแบบนี้เหมือนกันครับ
ตัวนี้ไม่มี Driver จริงๆนะครับ ไม่ต้องรอครับ
ลองลง Win Xp ตัวเต็ม จะดีกว่าครับ
วิธีสังเกตว่าคอมคุณจะลิงค์ได้ไหมง่ายๆนะครับ
ลองเอา HARD WARE ตัวอื่น เช่น พริ้นเตอร์ กล้องดิจิตอล หรืออะไรก็ได้ที่เป็น USB มาเสียบดู ว่าเครื่องเรียกหาไดร์เวอร์ไหม ถ้าเรียกหาแสดงว่า XP คุณไม่ใช่ตัวเต็มครับ
แต่ถ้าเสียบปุ๊บเครื่องคุณเจอปั๊บ โดยไม่ต้องลงไดรเวอร์ แสดงว่า ใช้ได้แน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : imobile818
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 10:41  

Very Happy ซื้อมาใช้แล้ว
ดีมาก ไม่มีปัญหาเลยมีภาพเคลื่อนไหวสามารถโหลดเป็นภาพพื้นหลังได้ด้วย mp3ฟังแล้วเสียงชัดมาก ถ่ายรูปตัวเองได้ด้วย เครื่องไม่น่าจะช็อตเหมือนเครื่องรุ่นก่อนๆนะคะ ลองเล่นตั้งนานก็ไม่มีปัญหาอะไร
แต่ราคาแพงไปหน่อยอ่ะ
เมื่อวานที่ไปซื้ิอ เดินหาตั้งนาน ต้องไปซื้อที่imobileโดยตรง ราคาอยู่ที่ 13900 บาท
แต่สวยถือว่าperfectot Razz [/b]
silk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 22:50  

คือ เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองค่ะ แต่พอลองกับคอมแล้ว ไม่เห็นขึ้นอะไรมาเลย
ใช้ XP อยู่ค่ะ ทำยังงัยถึงจะโหลดเพลงกับภาพลงคอมได้ค่ะ ถ้าต้องใช้ Driver
ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ และราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 23:12  

Anonymous ผู้เขียน:
คือ เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองค่ะ แต่พอลองต่อกับเครื่องคอมแล้ว ไม่เห็นขึ้นอะไรมาเลย
ใช้ XP อยู่ค่ะ ทำยังงัยถึงจะโหลดเพลงกับภาพจากคอมลงเครื่องได้ค่ะ และถ้าต้องใช้ Driver ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ และราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ขอโทษด้วยค่ะ พิมพ์ผิดค่ะ ใช้ window ME อยู่ค่ะ พอเสียบสาย usb แล้ว
หน้าจอขึ้นมาว่า ให้ ตกลง หรือ ยกเลิก ก็กดตกลงไปแล้วค่ะ แต่ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ
ไปดูในคอมก็ไม่มีไดร์อะไรเพิ่มขึ้นมาอะค่ะ รบกวนผู้เชี่ยวชาญทุกท่านช่วยหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
silk
inno_sence
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 17:19  

ซื้อมาแล้วอะ แต่เซ็งเลยซื้อของ i-mobile มันไม่มี อินฟราเรดอะ ทำไมเค้าทำงั้นละ เครื่องที่มาบุญครองที่เป็น innostream มันมีละแถมถูกกว่าด้วยอะ Sad
ชัดเจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 13:05  

inno_sence ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วอะ แต่เซ็งเลยซื้อของ i-mobile มันไม่มี อินฟราเรดอะ ทำไมเค้าทำงั้นละ เครื่องที่มาบุญครองที่เป็น innostream มันมีละแถมถูกกว่าด้วยอะ Sad

รุ่นนี้มี IR ไม่ใช่เหรอ ใยเล่าจึงกล่าวว่าไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 14:51  

ใครก็ได้ ช่วยแนะนำวิธีทำ เสียงเรียกเข้า เป็น TRUE TONE ให้หน่อย ทำมะเป็นอ่ะ
หรือถ้าจะโหลดสามารถหาโหลดจากไหนได้บ้างอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ให้ความช่วยเหลือทุกท่าน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: