Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 imobile 818 - Realize the Fantasy in you
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 262 / เข้าชม: 347457
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 12:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ooroo ผู้เขียน:
ใช้ Orange อยู่ครับ ตั้งค่า GPRS ไม่เป็นน่ะ ใครรู้บอกหน่อย

ได้แล้ว 5555+
.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 19:38  

ราคาเท่าไรคับรบกวนช่วยตอบหน่อยนะคับอยากรู้จริงๆๆๆๆๆๆๆ
yochimitsu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 20:38  

818 ใส่sd card เพิ่มอีกได้ปะเนี่ย Very Happy
yochimitsu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 21:03  

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจาก idea 818 จัง แล้วถ่ายภาพเคลื่อนไหวไม่มีเสียงจริงหรอ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 13:52  

yochimitsu ผู้เขียน:
818 ใส่sd card เพิ่มอีกได้ปะเนี่ย Very Happy

เพิ่มไม่ได้ครับ มีหน่วยความจำภายใน 128 MB เท่านั้นครับ
ooroo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 16:21  

kikky ผู้เขียน:
ตอนน้ราคาประมาณเท่าไรอ่ะคะ แล้วก็สีไหนสวยกว่ากันอ่ะ

. ผู้เขียน:
ราคาเท่าไรคับรบกวนช่วยตอบหน่อยนะคับอยากรู้จริงๆๆๆๆๆๆๆ

ประมาณ 11,590 ครับ (ที่เชียงใหม่นะ) ส่วนสีไหนสวยกว่าเหรอ แล้วแต่ชอบมั้ง
yochimitsu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 21:08  

Laughing ถ้าใครอยากทราบราคาโทรศัพท์ดูได้ที่ www.nasaphone.com update every day Very Happy
kimj7750
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 10:13  

ผมมีปํญหาตอนโหลดภาพ เคยโหลดได้ แต่พอมาโหลดอีกทีกลับไม่ได้ เป็นภาพหน้าจอขาวหมด ลองอ่านกระทู้ว่าภาพตต้องไม่เกิน 96*64 Pixel ขนาดไม่เกิน 2.4 k ใช่ไหมครับ Very Happy ตอนต่อสาย usb โทรศัพท์จะชาร์ทแบตด้วยแต่พอมาตอนหลังไม่เห็นชาร์ทเลย มีผลทำให้โหลดภาพไม่ได้หรือเปล่า Very Happy ส่วนหัวข้อว่าศูนย์บริการพนักงานบริการไม่ดีใช้เลย ตอนจะซื้อก็คุยดี แต่ตอนมีปัญหาไม่ค่อยอยากตอบเราเท่าไร ไอโมบายช็อป สนใจลูกค้าหรือคิดจะทำให้บริการดีขึ้นหรือเปล่า ผู้บริหารเขาทำไรอยุ่
คนที่ใช้ 818 อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 18:57  

-เวลาจะเอาภาพจากมือถือไอโมบาย 818 เนี่ย ลงคอม ทำยังไงบ้างคะ
-เวลาโหลด mp3 มาฟังน่ะ ทำยังไงเหรอ
ช่วยตอบด้วยนะ ตอนนี้กำลังกลุ้มสุดๆเลยค่ะ ซื้อมาแล้ว ไม่ได้ทำอะไร นอกจากเล่นเน็ตใน
มือถือ ถ่ายรูป แล้วก็ฟังเพลงเก่าๆในเครื่อง เซ็งมากอ่ะ
Crying or Very sad
ใครรู้ ช่วยตอบด้วยนะคะ
Rolling Eyes
ช่ยตอบทีครับฮ่ะๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 19:21  

ผมก็ใช้ไอโมบาย818
มา1เดือน
แต่ปัญหามันอยู่ว่าผมชอบเล่นเกม ผมจะโหลดเกมที่ไหนมาได้ครับ
เพราะส่วนมากเกมมันไม่supportเครื่องรุ่นนี้เลย
-**ใครพอรู้ที่โหลดเกม สำหรับไอโมบาย818 บ้าง
A10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????603????????????801?????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 18:31  

คนที่ใช้ 818 อยู่ ผู้เขียน:
-เวลาจะเอาภาพจากมือถือไอโมบาย 818 เนี่ย ลงคอม ทำยังไงบ้างคะ
-เวลาโหลด mp3 มาฟังน่ะ ทำยังไงเหรอ
ช่วยตอบด้วยนะ ตอนนี้กำลังกลุ้มสุดๆเลยค่ะ ซื้อมาแล้ว ไม่ได้ทำอะไร นอกจากเล่นเน็ตใน
มือถือ ถ่ายรูป แล้วก็ฟังเพลงเก่าๆในเครื่อง เซ็งมากอ่ะ

ต่อสายUSBเข้าเครื่องคอมพ์
>ถ้าใช้วินXP2จะเชื่อมต่อโดยไม่ต้องมีไดร์เวอร์

>ก้อเหมือนมีไดร์หนึ่งเข้ามา สามารถคัดลอกหรือ โหลดเพลงเอมพี3
รูปถาพถ่าย แค่นั้นแร่ะครับ
อาจจะลบบางเพลงที่ไม่ชอบออกจากไดร์ ได้ง่ายๆ

>แต่ทางที่ดีก้อควรเช็ค ดูเมมโมรี่บ้างนะครับว่าเหลืออยู่เท่ารัย
ถ้ามานเหลือน้อย มานใช้หน่อยความจำเยอะ ทำให้เครื่อง รวนนะครับ

>รูปถ่ายก้อโอเคนะ

ขอเสริมอีกหน่อย
>ถ้าถ่ายรูปกลางคืนได้คงแจ่ว อิอิ
>เวลาบันทึกวีดีโอโหลดลงเครื่องอ่านมะได้อะ
คงอ่านได้จากมือถือเท่านั้นหรอ ครายรู้ตอบทีนะ

[/b]
A10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????603????????????801?????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 18:33  

คนที่ใช้ 818 อยู่ ผู้เขียน:

ต่อสายUSBเข้าเครื่องคอมพ์
>ถ้าใช้วินXP2จะเชื่อมต่อโดยไม่ต้องมีไดร์เวอร์

>ก้อเหมือนมีไดร์หนึ่งเข้ามา สามารถคัดลอกหรือ โหลดเพลงเอมพี3
รูปถาพถ่าย แค่นั้นแร่ะครับ
อาจจะลบบางเพลงที่ไม่ชอบออกจากไดร์ ได้ง่ายๆ

>แต่ทางที่ดีก้อควรเช็ค ดูเมมโมรี่บ้างนะครับว่าเหลืออยู่เท่ารัย
ถ้ามานเหลือน้อย มานใช้หน่อยความจำเยอะ ทำให้เครื่อง รวนนะครับ

>รูปถ่ายก้อโอเคนะ

ขอเสริมอีกหน่อย
>ถ้าถ่ายรูปกลางคืนได้คงแจ่ว อิอิ
>เวลาบันทึกวีดีโอโหลดลงเครื่องอ่านมะได้อะ
คงอ่านได้จากมือถือเท่านั้นหรอ ครายรู้ตอบทีนะ

[/b]
A10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????603????????????801???????????????????????????????? 9900
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 18:52  

yochimitsu ผู้เขียน:
อยากเห็นรูปที่ถ่ายจาก idea 818 จัง แล้วถ่ายภาพเคลื่อนไหวไม่มีเสียงจริงหรอ Very Happy

เหอๆเอารูปมาลงมะเปน งั้นไปดูตามลิงค์นะครับ

ว่าใช้ได้ป่าวนะ อิอิ มือใหม่หัดถ่าย

http://www.googig.com/albumview.php?id=478
yochimitsu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 20:13  

ข้างบนนี่เป็นรูปที่ถ่ายจาก i-dea818 จริงหรอ เราว่ามันก็ okน่ะ Very Happy
PeeT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 16:01  

วันนั้นนะเราไปที่แฟชั่น โซนมือถือ เห็นขาย 9900(มือ1นะ) บาทเอง เราว่าที่ไทยโมบาย ขายเเพงอะ
yochimitsu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 16:24  

อยากรู้จริงๆเลย benQ s700 กับ idea 818 ไหนถ่ายรูปชัดกว่า Very Happy
ม๋าน้อย
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 20:43  

บักจ่อย ผู้เขียน:
ผมคิดว่า อาจจะมีบ้างเครื่องที่มีปัญหาอยู่บ้าง แล้วก็มีปัญหากะทางศูนย์บริการ แต่ผมอยู่เชียงใหม่ ก็เคยแวะไปดูอยู่บ้าง เค้าก็บริการดีนะ แต่ศูนย์อื่นนี่ผมไม่รู้ ผมคิดว่า เราก็อย่าไปใช้ให้มันพลิกแพลงมานัก ก็ใช้ธรรมดา ๆ อย่าไปเปรียบกับเครื่องอื่นให้ว่ามันต้องมีกว่างั้นงี้ อย่างเช่นเล่น mp3 ออกลำโพง นี่ก็เปิดกันดัง ๆ ซ้า ต้องเข้าใจว่า ลำโพงตัวเล็กนิดเดียวจะให้มันดังไปไหนมาก เล่นไปนาน ๆ มันก็แตก ประสาเครื่องเสียงใช้นาน ๆ ลำโพงยังแตกเลย ผมนี่ใช้หูฟังอย่างเดียวเพราะเสียงดีกว่าเยอะ เพราะลำโพงกะหูฟังของเครื่องมันคือตัวเดียวกัน ฟังเพลงเสียงแตก คุยโทรศัพท์ก้เสียงแตกแน่นอน จะฟังเพลงก็ฟังหูฟังเอา แล้วเราสามารถเอาหูฟังดี ๆ ของที่อื่นมาเสียบต่อตรงที่ปรับเสียงได้ ผมเคยเอาอันหูฟังอัน 2- 3 พันบาทนี่ผมเสียบดู เสียงดีมาก (เคยใช้มั้ยหูฟัง 2-3 พันนี่น่ะ) เรื่องต่อกะ PC นี้ ใครต่อไม่ได้ไปศูนย์เลย ถามให้แน่เลยว่าเครื่อง update โปรแกรม version ใหม่หรือยัง แล้วก็ขอเค้าต่อกะ PC ที่ศูนย์ให้ดูเลยว่าได้มั้ย ถ้าได้ แล้วกลับมาต่อที่เครื่องเรา ถ้าไม่ได้อย่าไปโทษศูนย์โทษเครื่อง PC ตัวเองนั้นล่ะที่ห่วย ผมใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่เคยแฮงค์เลย เพราะถนอมมาก ที่สำคัญ ผมทำงานเกียวกับคอมพิวเตอร์ จะเอาสาย link ติดตัวไปด้วย เกิดฉุกเฉินแบตหมด ก็ใช้สาย link ต่อ pc แต่เราไม่เลือกที่จะ link กะคอม มันก็จะชาร์ทแบตให้เราเอง ไม่ต้องไปหาปลั๊กไฟ ส่วนเรื่องถ่ายภาพ ดูรวม ๆ มันก็ใช้ได้พอใจและเข้าใจว่ามันคือโทรศัพท์ที่มีฟังค์ชั่นของการถ่ายภาพติดมาด้วย จะไปชัดมาก ๆ เหมือนกล้องดิจิตอลเป็นไปให้ยาก อยากให้ชัดก็ใช้กล้องดิจิตอลไปเลยจะดีกว่า แล้วความละเอียดและค่าสีบนกล้องมันก็ไม่มากพอดูได้ไม่ขี้เหร่ อยากเอารูปโหลดบนมือถือเราก็ปรับขนาดให้มันตรงกะหน้าจอ ยิ่งมีค่าสีน้อยมันยิ่งชัด อย่างรูปการ์ตูน ดูมันมีไม่กี่สี (สังเกตดูเอา) มันก็จสวย แต่รูปภาพถ่ายนี้มันสีผสมกันเยอะ มันก็เพี้ยนบ้างเป็นธรรมดาน่ะครับ เรื่อง อินฟาเรค อะไรนี่มันไม่มีน่ะ อยากใช้ก็ซื้อรุ่นอื่นเอา จะให้มันมีคงเป็นไปไม่ได้ เค้าทำออกมาแล้วมันไม่มี เครื่องดูฟังค์ชั่นกับราคาก็คุ้นแล้วล่ะ สรุปว่าดูรวม ๆ ผมใช้ไม่เคยมีปัญหา ใช้ให้เป็นก็พอครับ แต่เรื่องศูนย์บริการดีไม่ดีผมว่า เราก็วิจารณ์ไปเลย ให้มันรู้กันว่า มันบริการไม่ได้ มันสิทธิ์ของเรา เค้าจะได้เปลี่ยนพนักงานกันเลย สะใจ แต่ผมอยู่เชียงใหม่ บริการเป็นมิตรดี ใครไม่พอใจศูนย์ไหน ก็โหวตมันเลยครับ มีกระทู้ไว้ทำไม มีเท่านี้ล่ะครับ ทนไม่ได้เห็นบ่นกันจัง

เราก้อยู่เชียงใหม่นะ ใช้เครื่องนี้ก็ดีไม่มีปัญหาอะไร แต่เราหาสาย usb ไม่ได้อ่ะ ไม่รู้จะไปหาซื้อได้ที่ไหนมั้งในเชียงใหม่นะ เพราะเราไปถามที่ศูนย์แล้วเค้าบอกว่า รุ่นนี้ไม่มีสาย usb ิอ่ะ เรางง มากเลย ตอนนี้อยากเอาเพลงลงมาฟังมั้ง เพราะเบื่อเพลงเก่าเอาม๊ากๆๆๆๆ เลย ยังไงช่วยหน่อยนะ เมลล์มาหาเราด้วยน้าถ้ารู้ที่ซื้อสาย usb อ่ะ ที่ single_mikiko@hotmail.com
บักจ่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 18:26  

คิดว่าคงต้องไป เดินดูแถวร้านมือสองแล้วอ่ะ ต้องหาแล้ว เพราะตอนซื้อใหม่จากศูนย์นี้ต้องแถมสายมาด้วย นอกจากคุณซื้อจากร้านมือสอง เค้าก็คงเก็บสายเพราะเครื่องขายถูก ผมก็ซื้อมือสองเหมือนกัน แต่ผมได้มาครบเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 11:55  

prajya42 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าถ่ายวิดิโอได้นานเท่าไรเนี่ย
Vicki944
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? i-mobile 818
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 21:58  

ต้องการขาย i-mobile 818
ใช่มา 2 เดือน สภาพใหม่ 100 % พร้อมอุปกรณ์ยกกล่อง
ราคา 9,000 บาท(ต่อรองราคาได้)
พร้อม MP3 Dan & Beam
ติดต่อ 01-944-0670
TOP22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 13:30  

ใครใช้รุ่นนี้818แล้วโหลดเกม ได้บ้างครับ ไม่ทราบว่าถ้าจะเอาเกมมาลง
หรือโหลด ทำอย่างไร ใครเคยโหลดเกมหรือพอรู้บอกทีนะครับ **เบื่อเกมเก่าๆๆ
-----------------------------------------------
โหลดเกมได้ที่ไหนครับ ทำยังไงอ่ะ ช่วยทีครับ
ขอบคุณครับ
ม๋าน้อย
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ??? usb
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 02:54  

อยากได้ สาย USB ของรุ่น imobile 818 ค่ะ ใครสนใจอยากขาย หรือมี ข้อมูลอารายก่อโทรมา 01-9522045
name*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 20 May 2005 17:07  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะ

อยากจะทามว่า
ที่ mbk มือ2จะเหลือประมานเท่าไหร่อ่ะ

เเบ้วมือ1อยุ๋ที่ราคาเท่าไหร่ตอนนี้
เเบบถูกที่สุด
pa.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 09:36  

ใครทราบวีธีการส่ง MMS บ้าง ของเครื่อง I-mobile 818 บ้าง ต้องตั้งค่าอะไรบ้าง ช่วยบอกทีครับ
PooN_Pee M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 21:06  

อยากได้รุ่นนี้ม๊ากมากเลยอะ แต่ตอนนี้เหลือประมาณเท่าไหร่หรอ . .
แล้ว MP3 โหลตได้ใช่มั๊ยค่ะ
หมูหยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 17:26  

อยากได้ ดูที่เว็บไอโมบาย เหลือ 8900 อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 13:10  

โหวตให้ พี่แอน สิริพร สิทธิวันชัย สาขาลาดพร้าว ขอบอกนี้แค่โทรถามตอบทุกคำตอบ ไม่ต้องรอ call center ไม่ว่างให้บริการอยู่ตลอด ขอโหวตค่ะ น่าจะรับพนักงานน่ารักแบบนี้เยอะนะค่ะ เพราะจากการที่อ่านกระทู้มาเยอะมีแต่คนว่าพนักงานไม่สนใจบ้าง ไม่ดีบ้าง แต่ขอบอกพี่คนนี้ดีจริงๆ ค่ะ ควรมอบรางวัลให้พี่เขาเป็นขวัญและกำลังใจนะค่ะ พนักงานดี ๆ ควรยกย่องสรรเสริญ เพราะพนักงานน่ารักและดีแบบนี้ถือเป็นส่วนผสมที่ลงตัวขององค์กร ทำให้ลูกค้ารู้สึกดีตลอดไป และองค์กรจะเป็นที่มีชื่อเสียงตลอดไปเช่นกัน
น้องเนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? ?????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2005 13:14  

โหวตให้ Laughing Laughing Laughing พี่แอน สิริพร สิทธิวันชัย สาขาลาดพร้าว ขอบอกนี้แค่โทรถามตอบทุกคำตอบไม่ต้องรอ call center ไม่ว่างให้บริการอยู่ตลอด ขอโหวตค่ะ น่าจะรับพนักงานน่ารักแบบนี้เยอะนะค่ะ เพราะจากการที่อ่านกระทู้มาเยอะมีแต่คนว่าพนักงานไม่สนใจบ้าง ไม่ดีบ้าง แต่ขอบอกพี่คนนี้ดีจริงๆ ค่ะ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 818
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 21:12  

-*-มือ2ราคาตั้ง 7900 บ.แถมยังไม่มีสายดาต้าหาซื้อได้ที่ไหนช่วยบอกหน่อย-*- Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 10:45  

wanna know ผู้เขียน:
ราคาที่ mbk อยู่ 12900 อยากถาม คุณแบงค์ด้วยครับ หรือพี่ฉัตรชัยก้อได้ ว่า กล้อง cmos เหมือนหรือต่างกับ vga ยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? USB
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 20:24  

ใช่ๆๆ จะหาซื้อสาย ดาต้าของรุ่นนี้ได้ที่ไหนอ่ะค่ะ ตอนนี้ไม่มีใช้ไม่มีโหลดดด เรยอ่ะ ใครอยากขาย หรือมีข่าวอารายบอกกานหน่อยน้า โทรมาหาได้ ราคาพิเศษ เรยอ่ะ 01-9522045
น่าสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 818 - Realize the Fantasy in you
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 23:58  

มีสีเทาทั้งตัวด้วยหรอ???? ชอบจังเลยอ่ะ
เอ...รุ่นนี้ไม่มีอินฟาเรดหรอ???? แล้วทำไมรายละเอียดที่ดูในเวป บอกว่ามีล่ะ??? Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2005 16:16  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้สายโหลด เป็น USB เหมือนกับ IDEA 601 หรือเปล่าครับ
แล้วสามารถโหลดเกมส์ JAVA ของโทรศัพท์รุ่นไหน เข้าได้บ้างครับ
ลูกเขย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: imobile 818 ??????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 23:43  

ซื้อมาโดยรวมแล้วถือว่าดีนะ แต่เสียอย่างเดียวไม่ได้ใช้ แม่ยายเอาไปใช้ซะนี่ยังงี่แหละน่า ดูซิดูเอาซัมซุงรุ่น E300 มาให้ใช้น่าเจ็บใจ[/b]
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 22:11  

ดูที่ http://www.nasaphone.com/pricelist.xls

ราคาแค่ 7,420 บาทเอง
มันลงผิดหรือราคาจริงๆเนี่ย

มือ 1 นะนั้น Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 15:59  

อยากรู้ว่า
1.เรื่องmp3ดีมั้ย
2.ลงเพลงได้กี่เพลง
3.มีอินฟาเรดมั้ย
4.ระหว่างi-mobile604 กับ i-mobile 818อันไหนดีกว่ากัน
5.แล้ว818มีปัญหาในการใช้อะไรบ้าง
ปนัสยา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 606
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2005 14:50  

ไอโมบาย 606 Sad ซื่อมา ไม่ถึง 3 เดือนเครื่องก็มีปัญญาจู่ ๆ อะไร
Sadทำไมำถึงเอาเครื่องที่ไม่ดีมาขาย [/b]
New^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 09:26  

อิอิ เพิ่งไปซื้อมามะวาน 818 ราคาเท่าไหร่รู้ป่ะ
6,850 ลดให้เหลือ 6,750 มือ 1 ได้ทุกอย่างสายดาต้าลิงค์
แบต 2 ก้อน สมอทอร์ค หูฟัง แท่นชาร์ต
มะคืนเล่นทั้งคืนจนแบตหมดไปก้อนนึงละ ยังไม่มีปัญหา
ตอนนี้กะลังโหลดเพลงอยู่เพราะเพลงที่เค้ามีให้ในเครื่องมานไม่เต็ม
มีแต่ท่อนฮุก พยายามใช้แบบทะนุถนอมที่สุดอ่ะ
เพราะได้ยินหลายคนพูดมาเรื่อง i-mobile
ที่จริงอยากได้สีเข้มแต่มะมีเลยเอาสีอ่อนก็สวยไปอีกแบบนะ
สาธุ อย่ามีปัญหาเล้ย เหอ ๆ ยิ่งหาเงินซื้อยากอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 08:32  

หวานๆ ผู้เขียน:
การบริการของ ไอโมบายไม่ดีใช่มั้ยคะ จะได้ไม่ซื้อ ประกันเครื่องแค่1 เดือนเราว่า มันน้อยเกินไปหน่อย เหมือนกับว่าหนึ่ง เดือนแล้วจะเจ๊ง สงสัยว่า ไอโมบายทำโทรศัพท์มาสวยออก แต่ทำไมไม่มีคุณภาพที่ดีล่ะคะ ไปดูเครื่องจริงมา รุ่นนี้สวยมาก เล็กๆๆน่ารักดี แล้วกล้องของไอโมบายก้อชัดมากด้วย แต่พอมาเห็นคนที่เคยใช้แล้วเล่ามาแบบนี้ก็ไม่อยากได้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 08:39  

การบริการของ ไอโมบายไม่ดีใช่มั้ยคะ จะได้ไม่ซื้อ ประกันเครื่องแค่1 เดือนเราว่า มันน้อยเกินไปหน่อย เหมือนกับว่าหนึ่ง เดือนแล้วจะเจ๊ง สงสัยว่า ไอโมบายทำโทรศัพท์มาสวยออก แต่ทำไมไม่มีคุณภาพที่ดีล่ะคะ ไปดูเครื่องจริงมา รุ่นนี้สวยมาก เล็กๆๆน่ารักดี แล้วกล้องของไอโมบายก้อชัดมากด้วย แต่พอมาเห็นคนที่เคยใช้แล้วเล่ามาแบบนี้ก็ไม่อยากได้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 08:44  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 08:45  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 09:58  

Twisted Evil สวยมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 12:14  

ดีครับ ผู้เขียน:
ซื้อมาใช่แล้ว ดีมากเลยรุ้นนี้เสียอย่างเดียวถ่ายวิดีโอแล้วไม่มีเสีย เรียงบัญหา ตอนนี้ยังไม่มีวีแววนะครับ แบตก็..ผมว่าถ้าไม่ได้ใช่อะไรมากน่าจะอยู๋ได้ประมาณ 2-3 วันสบายๆๆ (ถ้ายรูแล้วถ้าเปิดเฟรกจะเปรียงแบตมาก)

ปัญหาที่พบ

1. เครื่องกินไฟมากแบตอยู่ได้วันเดียว Sad
2. เออราคาตกเร็วมากขอบอก
818
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????1????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 00:21  

ผมใช้มา1ปีกว่ารู้สึกมีปัญหาคือหน้าจอดับบ่อยๆ หรือมีข้อความว่า searching หรือ
insert sim card บ่อยๆ เลยต้องเปิดปิดเครื่องเสมอ แต่โดยรวมในการใช้มาตั้ง1ปี
ถือว่าokคับ
พจน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????Inno818 ?????? ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 00:27  

ใครอยากได้Inno818 สภาพดี อุปกรณ์ครบทั้งสายdata link หูฟัง แท่นชาร์ต
แบตเตอรี่ 2 ก้อน มีเพลงmp3ใหม่ๆในเครื่อง ถ้าสนใจติดต่อมาได้ที่
ราคาขายประมาณ 4500 บาท(ราคาคุยกันได้) มือถือ 05-8120530 พจน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 09:47  

แบตอยุ่ได้2วัน ชาจ1ชม. อึดดีชาจเร็ว
อัลจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : IDEA 818
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2006 15:34  

Very Happy น่าใช้มากๆ เลยแหละ เพื่อน ๆ เราจะบอกให้เพราะเราเองก็ใช้อยู่ สามารถบันทึกรายการเพลงได้มากถึง 35 เพลง เก็บ Image ที่ B: ได้มากถึง 250 ภาพ แน่ะ แล้วยังนำมาเป็นภาพพักหน้าจอสวย ๆ ได้อีกเพียบ คุมเกินราคาจริง ๆ ราคาตอนนี้เหลือประมาณ 8,000 - 8,500 บาท เองแหล่ะ น่าใช้ใช่ไหม สุด....ยอดจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??? i-mobile 818
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 12:31  

Vicki944 ผู้เขียน:
ต้องการขาย i-mobile 818
ใช่มา 2 เดือน สภาพใหม่ 100 % พร้อมอุปกรณ์ยกกล่อง
ราคา 9,000 บาท(ต่อรองราคาได้)
พร้อม MP3 Dan & Beam
ติดต่อ 01-944-0670

นี่ๆอย่าเวอร์ให้มากคุณ คุณใช้มาสองเดือนแล้วมันจะ100% ได้งัย ใช้มาสองวันพอว่า
งั้นๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 17:48  

ไม่น่าเลยคิดผิดที่ซื้อ ตอนนี้พังแล้วสีลอกน่าเกลียดที่สุด
แบงค์คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ????? imobile ???????? (??? 818)
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 11:03  

818 ซื้อมาเครื่องศูนย์ 13900 ตอนนี้ใช้อยู่ เสียไป 6 รอบ ไม่อ่านซิม 3-4 รอบ อยู่ๆเครื่องๆแฮงค์ แบตไม่ได้เล่นอะไร 1 วันหมด (มี 2 ก้อนก้อเป็นทั้ง 2 ก้อน) ส่งซ่อมต้องคอยตามเครื่องเองที่ศูนย์พนักงานไม่โทรกลับ ระวังโดนยึดเครื่องนะครับ ล่าสุดเสียส่งเข้าศูนย์ไป ไอโมบายบอกให้เอาอีกรุ่นที่ถูกๆ ถ้าไม่เอารุ่นนี้ก้อรอไปไม่มีกำหนด รอมา 5 เดือน โทรไปเบอร์ 02-5028555 อย่าหวังจะโทรติด โทรไปอีกเบอร์ต่อสายติดไม่มีคนรับ โทรเป็นชม. ก้อไม่รับ

แต่พอรับ พนักงานพูดจาไม่ได้เรื่อง ถามอะไรก้อไม่รู้ไม่รู้ บอกว่าถ้าไม่เอาเครื่องอีกรุ่นที่ถูกๆ ก้อรอไป สรุปพูดง่ายๆคือจะไม่รับผิดชอบอะไรทั้งนั้น Shocked

และก้อลองไปศูนย์ คนส่งซ่อมเยอะมากๆๆๆ มีคนจาก ต.จ.ว กำลังด่าพนักงานอยู่ จะไม่ให้เค้าด่าได้ไง เค้าต้องถ่อมาจากต่างจังหวัด เพราะติดต่อไม่ได้ เค้ามากรุงเทพหลายครั้งมากๆ แล้วก้อยังซ่อมไม่เสร็จ(คงหลายเดือน) แล้วทางไอโมบายก้อไม่ทำอะไรทั้งนั้น ให้ รอ รอ และรอ

หวังดีคับ ของห่วยมากเสียง่าย คนส่งซ่อมล้นทุกวันไปดูได้ (เพื่อนใช้ imobile ก้อมีปัญหา) พนักงานห่วยศูนย์ไม่รับผิดชอบ ส่งซ่อมทีรอนานโครต ถ้าจะซื้อโทรศัพท์แนะนำว่าไปซื้อของ โนเกีย ซัมซุง หรือยี่ห้ออืน ดีกว่าคับ
ooroo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 14:01  

พึ่งรู้วิธีตั้งเวลาเปิดเครื่องครับ เลยเอามาแบ่งปัน

- ใช้นาฬิกาปลุกที่เป็น ปลุกตอนเช้า นั่นแหละ
- ตั้งเวลาที่จะเปิดเครื่อง
- ไปที่ ตั้งค่าทำซ้ำ
- เอาเครื่องหมายถูกข้างหน้าวันต่างๆออก
- อย่าลืมเลือก ปลุกขณะปิดเครื่อง ให้เป็นเปิดด้วย

พอถึงเวลา เครื่องก็จะเปิดเองอัตโนมัติโดยไม่ส่งเสียงปลุกครับ
ถ้าใครที่รู้อยู่แล้วก็อย่าว่ากันนะครับ พึ่งรู้น่ะ (ใช้มาได้ 1 ปีแล้ว)
izara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 19:34  

เครื่องนี้ไม่มี เอนเทอร์หรอ ขึ้นบรรทัดใหม่ ไม่มีอ่า Exclamation
joke_pry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 11:06  

Sad ผมเสียบสายไปแล้วมันไม่ขึ้นอ่ะ ไปซื้อสายมรร้านมันเป็นหัวที่ต่อคล้ายๆช่องเสียบหน้าจออ่ะ พอเสียบตรงนั้นแล้วมาต่อกับโทรศัพท์มันไม่ขึ้นไรเลยอ่ะ ใส่ไดร์เวอร์ที่ร้านมาให้มันก็บอก 1628: fail to computer installation อ่ะคับ ผมก็สุดงงกับพวกมันจริงๆเลย ว่าจะไปด่าซักหน่อยอ่ะ ถ้าใครมีสายผมก็รับซื้ออ่ะนะ อยากได้เพลงใหม่ไวๆ เบื่อเพลงเก่าๆและ
joke_pry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 11:07  

Sad ถ้าใครจะขายโปรดติดต่อมาที่ 04 - 662 - 2717 นะคับ เปิดเบอร์นี้ไว้รอ 24ชม.
คนใช้ Inno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2006 23:33  

โทรศัพท์รุ่นนี้ห่วยมากๆ ขอบอกเพื่อนๆ ที่กำลังตัดสินใจซื้อเลยนะคะ
เราซื้อเครื่องนี้มาวันที่ 4 มกราคม 2549 ตอนนี้ส่งซ่อมอยู่ รอมาเดือนกว่าละ
ส่งซ่อมประมาณวันที่ 16 มีนาคม คิดดูเหอะใช้ได้แค่ 3 เดือนอ่ะ
พวกกล้องถ่ายรูป ฟังเพลงอะไรปกติหมด แต่มีปัญหาตรงที่ตอนรับกะตอนโทร
รับได้ไม่ถึง 5 วินาทีเครื่องค้าง โทรได้ไม่ถึง 5 วินาทีเครื่องค้าง
แล้วทำอะไรไม่ได้เลย ต้องได้ถอดแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่อีกที
แบตมี 2 อัน บางทีไม่ได้ใช้งานเลยพอเอาออกมาจะโทร แบตร้อนมากๆ
เหมือนเราใช้งานมาอย่างหนัก หรือบางทีเราชาร์จแบตมาเต็มตอนเช้า
ตอนบ่ายเหลือขีดเดียว เป็นแบบนี้ประจำ ไม่เข้าใจเหใอนกันว่าอะไรมันจะห่วย
ได้ขนาดนี้ พอเมื่อวานเราไปถามร้านที่ส่งซ่อมให้ เค้าก็บอกว่าตอนนี้
กำลังรอศูนย์เค้าสั่งอะไหล่จากเมืองนอก อืม สงสัยคงต้องรอจนหมดประกันเลยละมั้ง
แล้วไม่มีกำหนดเวลาในการซ่อมด้วยอ่ะ ถ้าเกิดว่าซ่อมมาแล้วเป็นเหมือนเดิม
จะทำไง ส่งไปทีนานเป็นเดือนสองเดือน หมดประกันกันพอดีดิ
เรากะว่าถ้าได้เครื่องมาก็คงเอาไปขายเทิร์นเอาเครื่องยี่ห้อใหม่แล้วหล่ะ
ถ้า i-mobile ยังไม่ปรับปรุงเรื่องคุณภาพของตัวสินค้ากับบริการใหม่อยู่ต่อไป
เราว่าลูกค้าคงจะหายไปเรื่อยๆ หล่ะ และสำหรับเราคงขอบอกต่อๆ กะเพื่อนๆ
ไปละกันถ้าใครกำลังตัดสินใจจะซื้อ คิดทบทวนให้ดีนะคะ
ซื้อทีนึงก็ไม่ใช่เงินน้อยๆ ถึงจะไม่ได้ลูกเล่นอะไรมากมายก็ขอให้ได้ใช้
นานเกินกว่า 3 เดือนหน่อยเหอะ
ห่วยที่สุดในโลกเลย
23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 23
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 00:06  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่าสามารถนำ เกมส์ Java ของโทรศัพท์รุ่นไหน ลงเล่นได้บ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 10:18  

ไม่ทราบว่าถ่ายวิดิโอได้นานเท่าไรเนี่ย Wink Laughing ทำไมมือ2 ราคาแค่ 1200 บาท[/img][/url][/b][/list]
innostream a-10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีที่สุดแล้ว สำหรับเครื่องในราคานี้
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 20:53  

ผมใช้เครื่องรุ่นนี้มาตั้งแต่ต้น แล้วปีที่ผ่านมาก็มองๆหาเครื่องรุ่นและยี่ห้อใหม่กว่า แล้วก็เจอว่า แม้เครื่องและยี่ห้อใหม่ๆที่ออกมาวางในตลาดหลายๆออฟชั่นก็ยังสู้ อินโนฯเอ เท็น นี้ไม่ได้เลย ลองคิดดูสิ เก็บเบอร์พร้อมชื่อทั้งภาษาไทยและอังกฤษหรือหลายๆภาษาในซิมฯได้250เบอร์ รวมทั้งจากความจำเครื่องอีก800เป็นพันกว่าแล้ว เล่นเน็ตก็ได้ เกมส์ก็ได้ ที่สำคัญที่ดีกว่ารุ่นใหม่ๆคือ เล่นและลงmp3ได้มากกว่า200เพลง แบตฯสแตนบายได้นานหลายวันหรือคุยติดต่อกันได้หลายชั่วโมง....สรุปแล้วยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องหรอกครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ : Re: ดีที่สุดแล้ว สำหรับเครื่องในราคานี้
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 10:35  

innostream a-10 ผู้เขียน:
ผมใช้เครื่องรุ่นนี้มาตั้งแต่ต้น แล้วปีที่ผ่านมาก็มองๆหาเครื่องรุ่นและยี่ห้อใหม่กว่า แล้วก็เจอว่า แม้เครื่องและยี่ห้อใหม่ๆที่ออกมาวางในตลาดหลายๆออฟชั่นก็ยังสู้ อินโนฯเอ เท็น นี้ไม่ได้เลย ลองคิดดูสิ เก็บเบอร์พร้อมชื่อทั้งภาษาไทยและอังกฤษหรือหลายๆภาษาในซิมฯได้250เบอร์ รวมทั้งจากความจำเครื่องอีก800เป็นพันกว่าแล้ว เล่นเน็ตก็ได้ เกมส์ก็ได้ ที่สำคัญที่ดีกว่ารุ่นใหม่ๆคือ เล่นและลงmp3ได้มากกว่า200เพลง แบตฯสแตนบายได้นานหลายวันหรือคุยติดต่อกันได้หลายชั่วโมง....สรุปแล้วยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่องหรอกครับ

งงง อ่ะ หนยความจำ 800 เป็น พันกว่า แล้ว อินโน a-10 มันรุ่นนี้เหรองัย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: