Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 [Gallery] ASUS P505 - Windows Mobile 2003 SE (Pocket PC)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 9054
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [Gallery] ASUS P505 - Windows Mobile 2003 SE (Pocket PC)
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 21:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

Asus P505 (อะซุส พี505)

มือถือสมาร์ทโฟนอีกรุ่นที่รู้สึกจะมาแรงในปี 2005 และเป็นทางเลือกที่น่าสนใจ สำหรับโทรศัพท์กลุ่มสมาร์ทโฟนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Siamphone เมื่อวันที่ 07 Jan 2005 18:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2004 22:52  

ไม่ชอบรูปทรงเท่าไหร่โดยเฉพาะเสา แต่ก็ถือว่าเป็น Windows SmartPhoneตัวหนึ่งที่น่าสนใจรับ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 11:37  

ผมว่า XDA mini ดูน่ารักแบบน่าใช้กว่า เพราะมันเรียบง่าย แต่ไอ้ตัวนี้มันน่ารักแบบไม่น่าใช้อ่ะคับ
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2004 22:21  

[แบงค์] ผู้เขียน:
ผมว่า XDA mini ดูน่ารักแบบน่าใช้กว่า เพราะมันเรียบง่าย แต่ไอ้ตัวนี้มันน่ารักแบบไม่น่าใช้อ่ะคับ

หนับหนุนคับ
o[';']o
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 21:56  

ราคาจะประมาณไหนคับ ไม่แรงมาก ก้อน่าสนใจนะครับรุ่นนี้
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 22:17  

เปิดตัว 21,900 บาท กลางเดือนมกราคม 48
aye007
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 23:51  

ดูดีจริงๆ รุ่นนี้ ทราบจากเพื่อนที่ บริษัทว่า ASUS เป็นบริษัท ที่ทำขิ้นส่วนคอมพ์ ที่มีคุณภาพครับ
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 09:44  

ถ้าเปิดตัวราคานี้น่าสนใจมากๆครับ
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 22:20  

ก่อนซื้อ ASUS อย่าลืมเปรียบเทียบกับ xda Mini ที่เพิ่งเปิดตัวมาไม่นานและวางขายได้วันเดียวสินค้าหมดเลย ถามที่ร้านบอกว่า จะมาอีกรอบตอนปลาย ม.ค.
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 15:32  

ไม่ชอบดีไซน์เลยครับ XDA II Mini ดูดีก่าครับ
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 11:54  

เอาปุ่มออกจะสวยกว่านะคับ สวยสู่ XDA II MINI ไม่ได้
hydeton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: L'Arc~en~Ciel
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 12:47  

ก็เป็นอีกตัวเลือกถ้าเกิดรู้สึกว่า สู้ราคาmini ไม่ไหวอะครับ
หักราคาจากรูปลักษณ์ภายนอกมันไป คิดซะว่าใช้งานๆ Laughing

ถ้ามันออกมาราคานี้จริงๆนะ.... Embarassed
ดาวเดี่ยว
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 22:14  

iMPoud 2G ผู้เขียน:
[แบงค์] ผู้เขียน:

หนับหนุนคับ

แต่ผมกลับรู้สึกว่า xda ii mini เป็นเพียง model คร่าวๆ ที่รีบทำออกมาหลังการเปิดตัวของ asus และค่ายอื่น (ที่ใช้จอ 2.5")

อย่างไรก็ตาม HTC ได้ทำ Pocket PC Phone ที่ใช้จอขนาดเล็กตัวใหม่ออกมาแล้ว และดูจะ "ตั้งใจทำ" มากกว่า xda ii mini และสามารถใช้งานได้สะดวกเทียบเท่า asus (อย่างน้อยก็มีปุ่มกดจริงๆ)

ถ้าบอกว่า จุดเด่น xda ii mini คือความเรียบง่าย ก็เห็นด้วยครับ แต่หากเทียบกับประโยชน์ใช้สอย ASUS ทำได้ค่อนข้างสมบูรณ์มากๆ ทั้งปุ่มกดที่ใช้งานได้สะดวก และ Software ที่เรียกว่า Launcher เรียกว่า เงินที่จ่ายคุ้มค่ากว่าการเอา Windows Mobile (Pocket PC) มาใส่กล่องเรียบๆ เล็กๆ ที่ทำอะไรไม่ได้เลย (ความเห็นส่วนตัว)

แต่เรื่องความสวยงาม อยู่ที่รสนิยมครับ สำหรับผม ก็เฉยๆ ทั้งกับ ASUS และ XDA II mini

ปล. สำหรับคนที่กำลังให้ความสนใจ Pocket PC Phone อยากให้ข้อมูลสักนิดนะครับ ว่า ต่างกับ Phone ที่ใช้ OS อื่น ตรงที่ ผู้ผลิต Hardware กับ Software (คือ ไมโครซอฟต์) แยกกันทำงานเรียกว่าเกือบจะ "โดยสิ้นเชิง" ดังนั้น ไม่ว่าเครื่องรุ่นใดก็ตาม หากใช้ระบบปฏิบัติการจากไมโครซอฟต์ เกือบทุกอย่างทำได้เหมือนกันหมดครับ (เฉพาะซอฟต์แวร์หรือโปรแกรมนะครับ ไม่รวมฮาร์ดแวร์ที่แต่ละรายจะเพิ่มเพื่อแข่งขันกัน)
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 00:53  

รออยู่เลย ว่าแต่จะขายกันจริงๆ จังๆ เมื่อไรก็ยังไม่แน่นอนเลยนะ
เห็นแต่ลงโฆษณาผ่าน WebSite ต่างๆ ที่สำหรับ ขึ้นอยู่กับใครนำมาขายนะครับ
เห็นก็มีแต่ i-Mobile เจ้าหนึ่งล่ะ (เซ็งเลยเจ้านี้ กลัว กลัวซื้อไปแล้ว จะมีปัญหานะ)

Rem. เบื่อมั่กๆ กับเจ้า Nokia จอมกั๊ก กั๊กดีนัก ไปเล่น PPC ดีก่า
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 09:32  

จิม ผู้เขียน:
รออยู่เลย ว่าแต่จะขายกันจริงๆ จังๆ เมื่อไรก็ยังไม่แน่นอนเลยนะ
เห็นแต่ลงโฆษณาผ่าน WebSite ต่างๆ ที่สำหรับ ขึ้นอยู่กับใครนำมาขายนะครับ
เห็นก็มีแต่ i-Mobile เจ้าหนึ่งล่ะ (เซ็งเลยเจ้านี้ กลัว กลัวซื้อไปแล้ว จะมีปัญหานะ)

Rem. เบื่อมั่กๆ กับเจ้า Nokia จอมกั๊ก กั๊กดีนัก ไปเล่น PPC ดีก่า
.ใช่คับพี่จิม 0ไอโมบาย บริการขึ้นชื่อ(ว่าแย่)มากๆคับ ผมโดนมากับตัวแล้วอะ น่าจะมี0อื่นเอาเข้าด้วยจะดีกว่านี้เยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: