Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ASUS P505 - Full Mobility in One Hand
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 180 / เข้าชม: 349316
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ASUS P505 - Full Mobility in One Hand
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 22:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ ASUS P505 - Full Mobility in One Hand
แคตตาล็อกมือถือ : http://www.siamphone.com/catalog/asus/p505.htm
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/asus/p505_deluxe/page.htm

ALL REVIEW CONTENT

MrPalm.com : http://www.mrpalm.com/getcontent3_ppc.php?tid=333

Pda4Thai.com : http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=618

Pocketpcthai.com : http://www.pocketpcthai.com/modules.php?name=Reviews&rop=showcontent&id=35

Samart-Mobile.com : http://www.smart-mobile.com/forum/reviews-phone/ASUSP505/ASUSP505.php

MxPhone.com :
พรีวิว : http://www.mxphone.com/reviews/Others/p505/p505_preview.shtml
ภาพถ่ายจากกล้อง : http://www.mxphone.com/articles/p505_images/p505_images.shtml

PdaMobiz.com : Coming Soon!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 14 Nov 2005 02:31; ทั้งหมด 5 ครั้ง
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 08:21  

ตัวนี้น่าสนใจมากครับ สำหรับท่านที่จะซื้อรุ่นนี้ มันเป็น Pocket PC Phone จากค่าย Microsoft
เรื่อง Software มีมากมาย มากจน Install กันไม่หวั่นไม่ไหวกันเลยครับ เรื่องเสถียรภาพ
และความสามารถ ก็ขึ้นอยู่กับ Software ที่เรา Install เข้าไปเพิ่มเข้าไปในเครื่อง น่าสนใจที่เดียว

โดยส่วนตัว เป็นห่วงเรื่องบริการหลังการขาย จากค่าย I-Mobile ที่มีแต่ลูกค้าบ่นมา หลังการขาย
ไม่ค่อยประทับใจกันเท่าไรเลย อันนี้ ใครไม่โดนกับตัวเอง คงไม่เข้าใจหลอกนะ 555.
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 08:25  

มีข้อมูลเพิ่มเติมมาฝากครับ

http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=613
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 08:44  

ถึงเครื่องดียังไง ถ้าบริการหลังการขายเป็นอย่างที่เป็นอยู่ ผมว่ามองเป็นตัวอื่นดีกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 13:22  

mee038 ผู้เขียน:
ถึงเครื่องดียังไง ถ้าบริการหลังการขายเป็นอย่างที่เป็นอยู่ ผมว่ามองเป็นตัวอื่นดีกว่านะ

ใช่คับ เพราะมือถือไม่ใช่ซิดกาดที่ซื้อใหม่กันเปนว่าเล่น
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 13:31  

แต่ก็น่าสนใจนะครับ อย่างน้อยๆก็เป็นเครื่องที่ใหม่ๆนะ
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 16:00  

Oh Oh Oh นำเข้าโดย i-mobile
ผมว่ามันคล้ายๆ p900 ยังไงมะรู้อะ
ดักเด้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 16:01  

จ๊ากๆๆๆๆ อยากได้มักๆ เชื่อถือในแบรนASUS สินค้ามีคุณภาพที่บ้านมีสินค้าของ Asus อยู่ 10กว่าอย่างชอบมักๆ แฟนพันธ์แท้ไหมเนี่ยเรา แต่ขึ้นชื่อเรื่องความแพงของสินค้าเกี่ยวกะคอมเสียด้วยแล้วงี้ไอ้ชิ้นนี้มันจะแพงไหมเนี่ย
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 21:44  

Gallery : ASUS P505
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=92963

จะออกวางจำหน่าย ประมาณ 15 มกราคม 2548 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Siamphone เมื่อวันที่ 07 Jan 2005 13:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pagapong13
Year's Star

หัวข้อ : pagapong13
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 23:23  

ไปดูผลการทดสอบได้เลยครับที่

http://www.overclockzone.com/content/mrpalm/asus_p505/index.html

รู้สึกว่าในนี้ก็มีของ XDA ll ด้วยนะครับ

http://www.overclockzone.com/content/mrpalm/xdaii-mini/
aye007
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 10:32  

เท่าที่ทราบ ASUS เป็นผู้ผลิตอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ first tear ของไต้หวันเลยครับ
โยต์บุคยี่ห้อดังๆฝั่งอเมริกา อุปกรณ์ข้างในเป็นของASUS หลายอย่าง
อุปกรณ์คอมฯที่ปะยี่ห้อ ASUS ก็มียอดขายและคุณภาพเป็นอันดับหนึ่งหรือเป็นที่ยอมรับอยู่หลายตัว
ถ้าค่ายนี้ทุ่มเททำ Pocket pc Phone จะเป็นคู่แข่งของ HTC (ผู้ผลิต ตระกูลXDAทั้งหลายแหล่นั่นแหละ) อย่างสมศักดิ์ศรี เผลอ ออกจะได้เปรียบด้วยซ้ำ
จับตาดูให้ดีครับ ASUS นี่แหละจะเป็นผู้เขย่าบัลลัง Pocket pc Phone รายต่อไป ถ้าแบรนดังๆ อย่าง hp ยังสโลโมชั่นกันอยู่อย่างนี้
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2004 19:27  

ไม่สวยเท่าไหร่ XDA mini น่าใช้กว่า
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 13:58  

iMPoud 2G ผู้เขียน:
ไม่สวยเท่าไหร่ XDA mini น่าใช้กว่า
เราว่าราคาถูก คุณสมบัติดีทีเดียว ไม่เลวๆ เรื่องชื่อเสียงก็สุดยอดแล้ว น่าใช้จริงๆ แต่ O2 Xda II Mini นี่มีปัญหาอยู่นะ คอยอ่านบอณ์ดแถวๆนี้เจอล่ะเช่น บลูทูธเ็ป็นต้น Rolling Eyes Laughing Shocked
Goppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 17:56  

อยากรู้ ราคาตอนนี้อ่ะคับ
k_kornpong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: 1/17 หมู่ 4 ต.ปลายบาง อ.บางกรวย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2005 23:24  

อยากรู้ว่า p 900 , moto e 680 ,asus p 505 ตัวไหนดีกว่ากันคับกำลังตัดสินใจอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 01:07  

aye007 ผู้เขียน:
เท่าที่ทราบ ASUS เป็นผู้ผลิตอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ first tear ของไต้หวันเลยครับ
โยต์บุคยี่ห้อดังๆฝั่งอเมริกา อุปกรณ์ข้างในเป็นของASUS หลายอย่าง
อุปกรณ์คอมฯที่ปะยี่ห้อ ASUS ก็มียอดขายและคุณภาพเป็นอันดับหนึ่งหรือเป็นที่ยอมรับอยู่หลายตัว
ถ้าค่ายนี้ทุ่มเททำ Pocket pc Phone จะเป็นคู่แข่งของ HTC (ผู้ผลิต ตระกูลXDAทั้งหลายแหล่นั่นแหละ) อย่างสมศักดิ์ศรี เผลอ ออกจะได้เปรียบด้วยซ้ำ
จับตาดูให้ดีครับ ASUS นี่แหละจะเป็นผู้เขย่าบัลลัง Pocket pc Phone รายต่อไป ถ้าแบรนดังๆ อย่าง hp ยังสโลโมชั่นกันอยู่อย่างนี้

เห็นด้วยแต่ คนฉลาดไม่ควรซื้อเครื่องแรกเปิดตลาด ปัญหาที่ซ้อนมักเยอะมาก ซื้อสัก สามรุ่นถัดไปน่าจะดี อย่าง O2 ตอนแรกสัญญาณไม่ดีเลย ตอนนี้ดีขึ้นมาก
hydeton
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: L'Arc~en~Ciel
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 02:18  

น่าสนใจมากๆครับ ผมว่าราคาไม่สูงถ้าเทียบกับประสิทธิภาพที่ได้นะ

อืม... ลังเลแฮะ... ซื้อมือถือแต่ละทีคิดหนักจริงๆ~
figgaro
Year's Star

หัวข้อ : ????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 16:19  

ทำไมพักนี้กระแส พวก นี้มาแรงจัง สงใสอีกไม่นานคงมาแทน มือถือ ทั่วไปแหงๆๆ
tpart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 01:44  

อยากลองจิงๆตัวเล็กตัวนี้
มาถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 14:28  

ไม่ทราบว่ามันเป็น menu thai หรือป่าวครับ แบบว่าบางที่ถ้าเป็น Eng อาจจะทำให้ไม่ค่อยเข้าใจใน menu นั้นๆ อ่ะ -__________-"
ดาวเดี่ยว
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 22:17  

Anonymous ผู้เขียน:

เห็นด้วยแต่ คนฉลาดไม่ควรซื้อเครื่องแรกเปิดตลาด ปัญหาที่ซ้อนมักเยอะมาก ซื้อสัก สามรุ่นถัดไปน่าจะดี อย่าง O2 ตอนแรกสัญญาณไม่ดีเลย ตอนนี้ดีขึ้นมาก

จะว่าไปแล้ว ASUS ทำตลาด Pocket PC Phone ออกมาก่อนหน้านี้แล้วก็คือ i-Mate (ผลิตโดย HTC) และอาจจะมีอีกหลายร่น ปัญหาของเครื่องลักษณะนี้ ถ้าไม่นับเรื่องสัญญาณโทรศัพท์ ก็คือ OS ครับ (Windows Mobile) ณ ขณะนี้ก็ถือว่า พัฒนาค่อนข้างมาก ซอฟต์แวร์ก็มาก เกมส์ไม่ต้องพูดถึง

ความเห็นผม หากใครที่สนใจ Pocket PC Phone ผมว่าตัวเลือกที่น่าสนใจ คือ XDA II Mini กับ ASUS P505 ตัวนี้นี่แหละครับ (โดยเฉพาะถ้าเทียบกับ XDA II แม้กระทั่ง XDA IIs)

และจากที่เห็นคร่าวๆ ASUS น่าใช้กว่า XDA II Mini มากครับ หากมีโอกาสจะมาคุยว่าเพราะอะไรครับ Smile
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 14:33  

น่าใช้ดีจัง ตามมาตั้งแต่อยู่ที่งานไต้หวันนั่นแล้ว ว่าเมื่อไรจะมา ในที่สุดก็ออกมาให้ยล 2 หมื่นนิดๆ ก็ไม่น่าเกียจ.... Laughing
nattawee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Asus P505
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 15:12  

ไม่ทราบว่ามีใคร check แล้วบ้างครับเรื่อง ที่ว่า Asus ตัวนี้ไม่สามารถใช่ MP3 เป็น ringtone ได้ ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 15:54  

จิม ผู้เขียน:

http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=613
http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=615
http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=618

pdamai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 20:27  

จากรีวิวในเว็บ www.pda4thai.com ไม่สามารถตั้ง MP3 เป็น Ringtone ได้ และมีข้อเสียนิดหน่อยคือ เสียงเบากว่า O2 mini XDAii แต่เห็นว่าปรับได้อีกนิดหน่อย คงต้องลองของจริง
ไม่รู้ว่า D compter จะนำเข้ามาด้วยหรือเปล่านะ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 10:31  

http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=615
http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=618

อยากได้เหรอคร๊าบป๋าจิมคร๊าบบบบ

แล้วเอส300ป๋าไม่น้อยใจเหรอง๊าบ
awake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -????????????-
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 12:50  

Rolling Eyes อืม...มันก็เล็กกว่า O2 อ่ะนะครับเลยดูน่าใช้กว่าเยอะ Surprised

. . . . .
แต่ปัญหาที่สำคัญที่สุดของ PDA Phone ก็คือเรื่องแบทฯ Crying or Very sad เพราะถ้าหากว่าผู้ใช้ท่านใดเป็นคนที่ใช้โทรศัพท์มากกว่าการใช้ PDA ล่ะก็.... Shocked แน่นอนว่าจะบ่นเรื่องแบทฯ หมดเร็วแน่ๆเลย เพราะว่ามันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อใช้เป็นฟังก์ชั่นหลักไงล่ะก๊าบบ Laughing ตอนแรกผมก็ใช้ O2 ตอนนี้ตั้งไว้เฉยๆ บนหิ้งเลย จะขายก็เสียดาย จะใช้ก็...นะ... Wink ลองนึกดูละกันนะครับสำหรับคนที่คิดจะซื้อ ถ้าหากว่าใช้โรศัพท์มากกกก ในวันนึงๆ เนี่ย ผมว่า .. อืม... ใช้รุ่นธรรมดาดีกว่านะ อย่าพึ่งหันมาใช้แบบนี้ เพราะเป็นปัญหาที่ยังแก้ไม่ตกเลย Crying or Very sad (ASUS P505 สนทนาต่อเนื่องได้ 40-60 นาทีเองนะเนี่ย ถ้าไม่ต่อเนื่อง แต่ใครรับสายบ่อย ผม่วา วันนึงๆ ตกเย็นก็ได้ชาร์ทแน่ๆ เลย เหมือนผมกับ O2 Razz )
สาคร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????...???????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 21:08  

วันนี้ผมตั้งใจเต็มที่ เตรียมตัว เตรียมตังส์....แจ้นไปหาซื้อที่ I-mobile ที่มาบุญครอง ปรากฏว่ามันไม่มีขายครับ และผมก็ถามเขาให้แน่ว่าไม่มีหรือว่ายังไม่มากันแน่ เพราะว่ามันเพ่งจะเปิดตัวไม่นาน แต่คนขายก็ตอบอย่างมั่นใจว่าไม่แน่ และเขาคิดว่าจะไม่ขายสินค้าที่ว่านี้แน่ๆ...แม้ว่าผมจะกลับมาอีกรอบ

เฮ้อ...นี่เป็นครั้งแรกที่ผมไปขอเป็นลูกค้า i-mobile เป็นครั้งแรก แต่ก็ไม่ประทับใจในบริการเสียแล้ว อย่างนี้ผมจะหาซื้อได้ไง โดยไม่ต้องง้อเขา...หรือว่าผมต้องให้เพื่อนหิ้วเข้ามาจากต่างประเทศดี? หรือว่าผมควรกลับไปซื้อ hp6365 อย่างเดิมเนี่ย?......แนะนำด้วยครับ
Some Guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 15:43  

ตอนนี้ website ของ i-mobile รับจอง Asus P505 แล้ว
http://i-mobile.co.th/i-mobile/backoffice/train/SO/formorder.html
สาคร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 22:49  

ขอบคุณครับที่กรุณาตอบคำถาม ตอนนี้กรอกใบจองแล้วครับ หวังว่าจะได้รับการติดต่อกลับโดยเร็ว ... รายละเอียดทางเวป i-mobile ทั้งออฟฟิศและโดยเฉพาะชอบ...โหลดช้ามากๆ เมื่อทียบกับเวปอื่นครับ
golf146
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 23:13  

อยากได้จังอะรู้งี้เก็บเงินรออีกหน่อยมาซื้อตัวนี้ดีก่า ราคาไม่แพงเวอร์ซะด้วยอะ ดันไปถอย X700 มาก่อนซะละ เฮ้อ!!!เสียดายจัง :|
Aond
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????...???????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 02:18  

สาคร ผู้เขียน:
วันนี้ผมตั้งใจเต็มที่ เตรียมตัว เตรียมตังส์....แจ้นไปหาซื้อที่ I-mobile ที่มาบุญครอง ปรากฏว่ามันไม่มีขายครับ และผมก็ถามเขาให้แน่ว่าไม่มีหรือว่ายังไม่มากันแน่ เพราะว่ามันเพ่งจะเปิดตัวไม่นาน แต่คนขายก็ตอบอย่างมั่นใจว่าไม่แน่ และเขาคิดว่าจะไม่ขายสินค้าที่ว่านี้แน่ๆ...แม้ว่าผมจะกลับมาอีกรอบ

เฮ้อ...นี่เป็นครั้งแรกที่ผมไปขอเป็นลูกค้า i-mobile เป็นครั้งแรก แต่ก็ไม่ประทับใจในบริการเสียแล้ว อย่างนี้ผมจะหาซื้อได้ไง โดยไม่ต้องง้อเขา...หรือว่าผมต้องให้เพื่อนหิ้วเข้ามาจากต่างประเทศดี? หรือว่าผมควรกลับไปซื้อ hp6365 อย่างเดิมเนี่ย?......แนะนำด้วยครับ

ความรู้สึกเดียวกันเลย ผมเพิ่งไปมา i-mobile มาบุญครอง ประมาณ เกื่อบ 2 ทุ่ม
ไปถามพนักงาน ว่า มี Asus P505 ไหม พนักงานทำหน้าบูด ๆ งง ๆ ถามให้ผมพูด ยี้ห้อ Asus อีก 2-3 หน แล้วก็หันไปถามพนักงานอีกคน เค้าก็ส่ายหัวอย่างเดียว ผมถามว่ามาเมื่อไร จะดูเครื่องได้ที่ไหน เค้าก็ส่ายหัวอย่างเดียว

1-พนักงาน ไม่รู้จักตัวสินค้าใหม่ ขาดการ อบรม ลูกค้ายังรู้ดีกว่าพนักงานอีก
2-พนักงาน ทำกริยาไม่รับลูกค้า ส่ายหัวอย่างเดียว หนูไม่รู้

เราก็ตั้งใจไปดู ไปเข้า i-mobile หนแรกก็เสียความรู้สึกแล้ว
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 13:57  

..อยากได้จัง......
whenUknow
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 14:20  

ไอโบบายบริการห่วยจริงเหรอครับ
พอดีอยากได้เครื่องรุ่นนี้ แต่เห็นหลายๆท่านบ่นเรื่องการบริการหลังการขายของไอโมบาย เลยชักจะกังวลนิดหน่อย
เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโทนศัพท์มากนัก ได้แต่อาศัยอ่ายข้อมูลของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวปน่ะครับ
เลยอยากถามว่า ถ้าจะซื้อรุ่นนี้จริงๆ เวลารับเครื่องน่าจะต้องตรวจเช็คอะไรบ้างละครับ
เพื่อจะได้ไม่ต้องปวดหัวในภายหลัง ... ขอบคุณทุกท่านที่จะช่วยเข้ามาให้ความรู้ครับผม
arttra8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ??????.......???
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 14:39  

ผมก็เจอ เหตุการณ์เดียวกะคุณ Aond เปี๊ยบเลย ที่MBK พนักงานแย่มากไม่สนใจกับการให้ข้อมูลลูกค้าเลย สนแต่จะขายของ (ก็เค้าได้ตังค์นี่เนอะ) อยากให้ ไอ-โมบาย มาแก้ไขสร้างความเชื่อมั่นให้กับลูกค้าหน่อย เพราะอย่าลืมว่า ปากต่อปากนี่ สัก 100 ปากก็กระจายได้เป็นหลายร้อยปากนะครับ ภาพพจน์สำคัญครับ ถ้าคิดจะทำธุรกิจยาวๆ ลูกค้ามั่นใจครับ Very Happy
เกลียดi-mobileเข้าไส้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2005 22:12  

อย่าว่าแต่ที่mbkเลย i-mobileเป็นแบบนี้ทุกที่คับ อย่างเช่นที่เจอมากับตัวเลยคือที่ The Mall งามวงศ์วาน วันนี้เองผมเข้าไปถามราคาของเครื่อง i-dea818อะคับ แต่วันนั้นผมใส่เสื้อยืดกางเกงขา3ส่วนอะ รองเท้าแตะ พนักงานมองผมตั้งแต่หัวยันเท้าเลย นี่คือคำพูดของผมกับพนักงานคับ
ผม:พี่คับขอดูi-dea818ได้มั๊ยคับ
พนักงาน:จะดูแน่หรอ(น้ำเสียงประมาณว่า เมิงดูแล้วเมิงมีปัญญาซื้อหรอ)
ผม:คับ อยากดูรายละเอียดอะคับ
พนักงานSadก้มไปหยิบแล้วยื่นแบบหวั่นๆว่าผมจะเชิด)
ผม:เครื่องราคาเท่าไรคับ
พนักงาน:13900(น้ำเสียงห้วนๆนะ)
ผมSadอึ้งสักพัก)แล้วรายละเอียดของเครื่องล่ะคับ
พนักงานSadหันไปหยิบโบชัวแล้ววางให้ตรงหน้า)
ผมSadอึ้งแล้วหยิบมาดู) เอ่อ..พี่คับแล้วเครื่องนี้มันเอาmp3มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ป่าวคับ
พนักงาน:ไม่ทราบอะคับ ลองอ่านในโบชัวแล้วกัน
ผม:ในโบชัวไม่บอกอะคับ
พนักงาน:งั้นก็ไม่ได้
แล้วก็มีคนเข้ามายืนข้างๆแบบว่าขอดูรุ่นนี้ด้วยอะคับ พนักงานรีบไปเทคแคร์ใหญ่เลยแล้วกระชากมือถือที่ผมกำลังมองๆอยู่ไปให้เค้า ผมก็อึ้งกิมกี่ไปเลยแบบว่า อะไรเนี่ยตูใส่แค่เนี้ยมาดูถูกเราได้ ผมก็เลยควักE-700ที่ผมใช้ขึ้นมาแล้วก็เอา nokis6630ของพ่อมา คือผมจะโทรบอกคนที่ฝากผมมาดูราคาของi-dea818อะคับ พอผมวางเสร็จ ไอ้พนักงานมันคงเห็นว่าเราก็มีกะตัง มันรีบมาเทคแคร์ผมใหญ่เลย แล้วนี่ก็เป็นอีกบทสนทนานึง
พนักงาน:เมื่อกี๊น้องถามราคาของ818ใช่มั๊ยคับ(ลงท้ายด้วยคับทันที)
ผม:ออ ใช่คับ แต่ตอนนี้ไม่เอาแล้วอะคับ
พนักงาน:ทำไมล่ะคับ รุ่นนี้ก็ใช้ดีนะคับ (แล้วก็บรรยายสรรพคุณแบบร่ายยาว)
ผม:คือเค้าฝากดูอะคับ ผมไม่ได้สนใจเอง เพราะผมก็มีใช้2เครื่องแล้ว(แล้วก็เอาเครื่องให้ดู)
พนักงาน:เหรอคับ ถ้าเค้าสนใจก็มาอีกได้นะคับ
ผม:คับ แต่ผมว่าเค้าคงไม่สนแล้วล่ะคับ(แล้วก็ยิ้มแบบเย้ยๆแล้วก็เดินออกมา)
ผมว่าการกระทำแบบนี้มันทุเรศมากๆเลยอะคับ บ่งบอกได้เลยว่าอบรมมาแบบให้เลียขาคนรวยๆแต่งตัวดีๆ แต่งตัวไม่ดีหรืออดูจนๆอย่าไปเทคแคร์มัน ห่วยมากๆคับ ขอบอก
เคยซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 09:12  

ผมว่าขึ้นอยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่า ผมเคยไปซื้อนะครับ ยังไม่เคยเจอ เดินเข้าไปปกติ ขายและต้อนรับปกติ

น่าจะอยู่ที่ร้าน, บุคคล แล้วก็การอบรมสั่งสอนของแต่ละคนด้วยครับ
aye007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 18:03  

ผมก็เคย ไปดูมือถือ ที่ร้าน ไอโมบายที่ โลตัส บางกะปิ พนักงานก็บริการดีนะครับ เอาใจใส่ใช้ได้เลย
whenUknow
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 20:14  

มีใครจะ " ฟันธง " มั้ยครับ ว่า ควรหรือไม่ควร ซื้อรุ่นนี้อะ ....

อ่านไปอ่านมา ชักจะมึนแหะ ....... ยิ่งเรายิ่งบื้อๆมึนๆด้วยอะ ... 5555 :roll: :roll:
เคยมาเหมือนกันค๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 23:36  

ที่เดอะมอลล์งาม พนักงานไม่ค่อยสนใจเลย ถามรายละเอียดก็ดูจะไม่ค่อยมีความรู้ ซักเท่าไหร่ เพราะแค่ไปถามลองเชิงดูเฉย ๆ เวลาถามอะไรที ก็จะต้องถามคนอื่นอีกที Exclamation Arrow มีบางครั้งที่เจอพนักงานหญิงที่สนใจลูกค้าดี มีความรู้ ส่วนมากดูโว่ โว่ ขาดการศึกษาสนใจในอาชีพ ขาดมารยาทการอบรมของครอบครัวที่ดี ทำยังกับตัวเองดีกว่าคนอื่น แต่ก็เห็นพวกพนักงานส่วนมากก็จะเป็นอย่างนี้เนอะ ชอบดูถูกลูกค้า
สองแคว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 23:39  

ปกติเวลา Vote ถ้าดีจริงน่าสนใจจริง ๆ จะไม่มีใครVote ธรรมดาน้า จะบอกให้ Laughing
ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 13:35  

พนักงานไอโมบายเป็นอย่างที่เพื่อนๆว่ามาจริงๆ และเจอมาทุกสาขาด้วย เพราะผมก็ดันไปซื้อของไอมโมบายมาใช้หลายเครื่องแล้ว ห่วยทั้งก่อนขายและหลังขาย สงสัยบริษัทนี้คงรับแต่เทวดามาทำงานจึงเย่อหยิ่งจองหองเกือบทุกคน(คนดีก็มีครับแต่จะเจอก็ต้องฟลุ๊กจริงๆ) เรื่องนี้เคยร้องเรียนไปที่สำนักงานใหญ่มาแล้ว และเขาขอโทษบอกว่าจะต้องอบรมพนักงานใหม่ ก็เคยดีใจว่าต่อไปคงไปใช้บริการด้วยความสบายใจ แต่ที่ใหนได้ยังไงๆไปทีไรก็เจอแบบเดิม
ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 13:39  

ลืมบอกไปว่าสาขาที่เจอแล้วต้องเสียความรู้สึกทุกที เรียงลำดับความห่วยครับ
1.เซ็นทรัลลาดพร้าว
2.มาบุญครอง
3.มอลบางกะปิ
4.อิมพีเรียลลาดพร้าว
nanovampire
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 00:08  

ผมก็คนนึงที่เคยเจอมาเหมือนกันครับ(แต่เป็นกับเครื่องแฟน) พนักงานไม่ค่อยจะรู้เรื่องเกี่ยวกับข้อมูลทางเทคนิก ของโทรศัพท์เลย ถามอะไรก็ตอบไม่ได้ เครื่อง มีปัญหา เรื่องการตั้งค่า GPRS ก็ไห้คำตอบไม่ได้ จนต้องไปงม เอาเองอยู่พักไหญ่ แล้วปัญหาสรุปก็อยู่ที่เครื่องนั้นแหละ Confused โถ่ น่าจะอบรบ พนักงานไหญ่ ยกชุด (ทุกที่เลยก็ว่าได้) ไปเลย เฮ้อ...บ่นไปก็เท่านั้นมาเข้าเรื่องดีก่า...

... พอตอนแรก ASUS P505 มีรีวิวเข้ามาไหม่ๆ (ตอนที่ยังไม่รู้ว่า i-mobile นำเข้าน่ะครับ) ก็ตัดสินใจเลือกไอเจ้าตัวเนี่ย มาอยู่ไน ลิส ที่จะพิจรณา เลือกซื้ออยู่แล้ว.. พอมารู้ว่าไอเจ้านี้ นำเข้าโดยใครแล้ว เฮ้อ... ไม่อยากจะเอามันเลย ทั้งที่ตัวเครื่อง + ราคามันก็สมเหตสมผลดี (i-mobile ยั่วด้วยการแถม SD128MB+Bluetooth ของ SE อีก มันก็ล่อตาล่อใจดีสำหรับราคา) แต่ทำมายยย i-mobile ไม่เคยคิดจะปรับปรุงเรื่อง บริการหลับการขายบ้างเลยหรือ???? ต่อไห้ลดราคาลงเพื่อล่อใจอีก ผมว่า คนที่เคยมีประสบการณ์จาก i-mobile ก็คงไม่หลวมตัวมาซื้อเครื่องที่นี่อีกครั้งเป็นแน่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????...???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 00:25  

Aond ผู้เขียน:
สาคร ผู้เขียน:

ความรู้สึกเดียวกันเลย ผมเพิ่งไปมา i-mobile มาบุญครอง ประมาณ เกื่อบ 2 ทุ่ม
ไปถามพนักงาน ว่า มี Asus P505 ไหม พนักงานทำหน้าบูด ๆ งง ๆ ถามให้ผมพูด ยี้ห้อ Asus อีก 2-3 หน แล้วก็หันไปถามพนักงานอีกคน เค้าก็ส่ายหัวอย่างเดียว ผมถามว่ามาเมื่อไร จะดูเครื่องได้ที่ไหน เค้าก็ส่ายหัวอย่างเดียว

1-พนักงาน ไม่รู้จักตัวสินค้าใหม่ ขาดการ อบรม ลูกค้ายังรู้ดีกว่าพนักงานอีก
2-พนักงาน ทำกริยาไม่รับลูกค้า ส่ายหัวอย่างเดียว หนูไม่รู้

เราก็ตั้งใจไปดู ไปเข้า i-mobile หนแรกก็เสียความรู้สึกแล้ว

Crying or Very sad ผมยังไม่แน่ใจว่า บริการห่วย ๆ จะเป็นแต่มาบูญครองรืเปล่า ประกอบกับเจอหน้าโฆษณา Asus P505 ใน Web ต่างๆ กระตุ้นความอยากได้เครื่องใหม่

ก็เลยโทรไป ที่ Call Center I-Mobile 02-975-5555 พนักงานรับสายพูดเหมือน copy มาจาก AIS Call center เลย (ฟังดูน่าเชื่อถือ)
ผมถามว่า "จะดู Asus P505 ได้ที่สาขาไหนครับ"
พนักงานสาว "ยังไม่มีเครื่องจริง ค่ะ ดูได้ที่ Web ค่ะ"
ผมตอบ "ผมดูมาหมดแล้ว แต่อยากดูเครื่องจริง ก่อนตัดสินใจซื้อ"
พนักงานสาว "เครื่องยังไม่เข้า และไม่รู้เมื่อไรจะเข้าค่ะ มีแต่ใน เวป ค่ะ"

ผม "อ้าว แล้วเครื่องที่ เดโม โชวอยู่ใน Web ล่ะ"
พนักงานสาว "รอสักครู่ค่ะ"

เธอหายไป 5 นาที

พนักงานสาว "ไม่มีเครื่องจริง และไม่ทราบว่าครื่องจะเข้าเมื่อไร"

ผม "สั่งจองทาง เวป จะได้เครื่องเมื่อไร"
พนักงานสาว "ไม่ทราบค่ะ"
ผม "แล้วถ้าจองทาง เวป ไป แล้วรอดูเครื่อง จริงค่อยตัดสินใจได้ไหมครับ"
พนักงานสาว "จองแล้วยกเลิกไม่ได้ค่ะ"
ผม "ผมต้องการซื้อแต่ อยากเห็นของจริงก่อนนิครับ"
พนักงานสาว "ก็อย่าเพิ่งจอง ซิค่ะ รอดูของจริงก่อน แต่ก็ไม่รู้จะเข้าเมื่อไร"
ผม " คุณไม่มีการติดต่อสื่อสารข้อมูลกันภายในเหรอครับ แผนกจัดซื้อ แผนกจัดส่ง หรือผู้จัดการคุณ ไม่มีใครรู้ข้อมูลเลยหรือครับ"

ผมก็อึ้งไปเลย ว่าจะถามเรื่อง Batt สำรอง และอื่น ๆ ก็หมดอารมณ์
ผมเลยสวัสดึและขอวางหู

พนักงานสาว "ยินดีให้บริการค่ะ ไม่ทราบมีอะไรให้รับใช้อีกไหมคะ"
(พูดมาเป็น ประโยคเหมือน AIS Call Center อีกแล้ว แต่คราวนี้ ไม่น่าเชื่อถือเหมือนครั้งแรก)

ผม "คุณยังไม่ได้ช่วยอะไรผมซักอย่างเลยครับ ยังมาถามว่ามีอะไรให้รับใช้อีกไหม ผมอยากดูเครื่อง และของจะเข้าเมื่อไร คุณก็บอกไม่รู้อย่างเดียว"
พนักงานสาว "ไม่ใช่ตอบไม่รู้อย่างเดียว แต่เราไม่ทราบข้อมูลจริง ๆค่ะ"
ผม "มันก็แปลว่าไม่รู้ ล่ะครับ"

I-Mobile สำนักงานใหญมันเป็นอย่างนี้ แล้วสาขาต่าง ๆ จะเหลือ เหรอครับ

ผมว่าจะไปซื้อ Nokia 7710 หรือไม่ก็ รอ O2 mini เข้าดีกว่าครับ

ลองอ่าน Link ข้างล่าง ถ้าเจอกับตัวคุณจะรู้สึกครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=93989

Crying or Very sad
เอลซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 17:42  

แล้วในเรื่องของคุณภาพละคับ ผมสนใจในเรื่องของความบันเทิง เจ้า ASuS ตัวเนี่ยให้เสียงเป็น stereo รึป่าวคับ แล้วกล้องชัดเท่ามือถือ 1.3 ล้านรึป่าว มีแอพปิเคชั่นที่เป็น เกม หรืออย่างอื่นมากมั้ย กะลังตัดสินใจว่าจะหยิบเจ้าตัวนี้ หรือจะเลือกมือถือดี ช่วยให้คำแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 21:07  

เอลซ่า ผู้เขียน:
แล้วในเรื่องของคุณภาพละคับ ผมสนใจในเรื่องของความบันเทิง เจ้า ASuS ตัวเนี่ยให้เสียงเป็น stereo รึป่าวคับ แล้วกล้องชัดเท่ามือถือ 1.3 ล้านรึป่าว มีแอพปิเคชั่นที่เป็น เกม หรืออย่างอื่นมากมั้ย กะลังตัดสินใจว่าจะหยิบเจ้าตัวนี้ หรือจะเลือกมือถือดี ช่วยให้คำแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ

ถ้าถามพนักงาน ที่ร้าน i-mobile หรือ call center ทุกคนจะตอบว่า " ไม่รู้ค่ะ "
CLT
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????? Asus P505
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 23:51  

อยากถามว่าหาซื้อแบตฯขนาด 3,000 mA ของ Asus P505 ได้จากไหน? ราคา ?
เพราะผมโทรถามพนักงาน i-mobile call center ก็ไม่สามารถให้ความชัดเจนได้
หรือหาจาก website หรือร้านค้าต่างประเทศ ผู้รู้ท่านอื่นช่วยด้วย ขอบคุณครับ
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 00:37  

พิมพ์ผิด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aye007 เมื่อวันที่ 13 Jan 2005 00:41; ทั้งหมด 2 ครั้ง
aye007
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 00:39  

ss ผู้เขียน:
พนักงานไอโมบายเป็นอย่างที่เพื่อนๆว่ามาจริงๆ และเจอมาทุกสาขาด้วย เพราะผมก็ดันไปซื้อของไอมโมบายมาใช้หลายเครื่องแล้ว ห่วยทั้งก่อนขายและหลังขาย สงสัยบริษัทนี้คงรับแต่เทวดามาทำงานจึงเย่อหยิ่งจองหองเกือบทุกคน(คนดีก็มีครับแต่จะเจอก็ต้องฟลุ๊กจริงๆ) เรื่องนี้เคยร้องเรียนไปที่สำนักงานใหญ่มาแล้ว และเขาขอโทษบอกว่าจะต้องอบรมพนักงานใหม่ ก็เคยดีใจว่าต่อไปคงไปใช้บริการด้วยความสบายใจ แต่ที่ใหนได้ยังไงๆไปทีไรก็เจอแบบเดิม

เมื่อวาน ผมไปที่ร้านไอโมบาย มอลล์บางกะปิ ร้านเขาก็บริการดีนะครับ บอกเขาว่า ทราบมั้ยว่า คุณถูกบ่นเรื่องการบริการในร้านคุณมาก เหมือนตั้งใจจะบ่นใส่ร้านไอโมบายมากเป็นพิเศษ เขา,ผู้จัดการร้าน, ก็บอกว่า ไม่รู้เหมือนกัน ว่าทำไมช่วงนี้ ตั้งแต่เปิดเวบขาย asus p505 ถึงถูกบ่นในเวบมากเป็นพิเศษ ทั้งที่ ผู้ซื้อที่ส่งซ่อมรุ่นp505นี้ยังไม่มีเลย แถมปกติ ถ้ามีปัญหาการใช้งานPDA เขาจะถามกันในเวบ และยืนยันว่า การบริการหลังการขาย จะเหมือนหรือ ดีกว่าไปซื้อที่ร้าน PDA ที่ไอทีมอลล์แน่นอน ทั้งนี้ ถ้าเครื่องมีปัญหาซ่อมไม่ได้ จะส่งให้ ASUS ซ่อมเหมือนกัน
Aond
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 11:40  

ss ผู้เขียน:

เมื่อวาน ผมไปที่ร้านไอโมบาย มอลล์บางกะปิ ร้านเขาก็บริการดีนะครับ บอกเขาว่า ทราบมั้ยว่า คุณถูกบ่นเรื่องการบริการในร้านคุณมาก เหมือนตั้งใจจะบ่นใส่ร้านไอโมบายมากเป็นพิเศษ เขา,ผู้จัดการร้าน, ก็บอกว่า ไม่รู้เหมือนกัน ว่าทำไมช่วงนี้ ตั้งแต่เปิดเวบขาย asus p505 ถึงถูกบ่นในเวบมากเป็นพิเศษ ทั้งที่ ผู้ซื้อที่ส่งซ่อมรุ่นp505นี้ยังไม่มีเลย แถมปกติ ถ้ามีปัญหาการใช้งานPDA เขาจะถามกันในเวบ และยืนยันว่า การบริการหลังการขาย จะเหมือนหรือ ดีกว่าไปซื้อที่ร้าน PDA ที่ไอทีมอลล์แน่นอน ทั้งนี้ ถ้าเครื่องมีปัญหาซ่อมไม่ได้ จะส่งให้ ASUS ซ่อมเหมือนกัน

1-มั่วจริง ๆ คุณผู้จ้ดการสาขามอลล์บางกะปิ ท่านไม่มีข้อมูล และกลับมาตอบได้อย่างมั่นใจได้ยังไงASUS P505 เพิ่งเปิดตัวต้น มกราปีนี้ แล้วท่านผู้จัดการกลับมาตอบว่า "ตั้งแต่เปิดเวบขาย asus p505 ถึงถูกบ่นในเวบมากเป็นพิเศษ ทั้งที่ ผู้ซื้อที่ส่งซ่อมรุ่นp505นี้ยังไม่มีเลย" มันจะมีได้ไง ของLotแรกพนังงานยังไม่รู้เมื่อไรเข้ามาเลย มั่วจริง ๆ

2-ถ้าเครื่องมีปัญหา ก็ส่ง ASUS เคลมหรือซ่อม อันนี้ทุกคนทราบขั้นตอนดี แต่ปัญหาคือ ไม่คน หรือ ระบบอะไรใน i-mobile ตามของให้คุณได้ ทุกคนจะตอบว่า ไม่ทราบ และคุณก็ต้องรอไป 1 อาทิตย์ 1 เดือน หรือมากกว่า ลองอ่าน Linkนี้ดู

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=93989

ดูจาก SPEC เครื่องแล้วผมชอบมากแต่
ความรู้สึกคุณจะเหมือนกับการซื้อเครื่องหิ้ว หรือนำเข้า ถ้าคุณรับได้ก็ซื้อได้เลย
Aond
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 11:53  

อ่านต่อ Link ถ้าคุณรับได้ก็ซื้อได้เลย

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=96002

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=95571
Tarr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i - mobile ?????????????????????? ? ????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 13:40  

i - mobile บริการหลังการขายแย่มาก ๆ ครับ
Tarr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 13:48  

บริการห่วยจริง ๆ ไม่เชื่อลองโทรศูนย์บริการดูซิ 02 975 5555 ติด แต่ีไม่มีคนรับสาย
เป็นอย่างนี้ัมานานมากแล้วครับ จนผมไม่ซื้อเครื่องของที่นี่แล้ว
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 15:31  

ผมมีความรู้สึกว่า ไม่ยุติธรรมกับ i-mobile นะครับ เท่าที่มีการPost ในเวบนี้ กับข้อกล่าวหาที่กล่าวหากัน
- เรื่องการใช้คำพูดของพนักงานที่ไม่ดีนั้น ยากมากที่จะพิสูจน์ ว่าพูดไม่ดีจริงหรือไม่ แต่ผมเชื่อว่า การพูดการจาเพื่อบริการลูกค้า เป็นสิ่งที่จะฝึกไม่ได้ยากเลย ยิ่งศูนย์บริการเหล่านี้ จะเป็นเจ้าของร้าน(แฟรงไชส์) ใช้ชื่อ ไอโมบาย ดูแลมักจะบริการดีอยู่แล้วเพราะเจ้าของดูแลใกล้ชิด
- ทุกศูนย์ เวลาส่งซ่อมก็ใช้เวลา 2-3 สัปดาห์ เป็นทุกศูนย์ ผมใช้ SE P900 เคยส่งให้ศูนย์ บลิสเทลที่ซื้อมา ก็บอกว่าต้องใช้ เวลาไปกลับ 2-3อาทิย์ แต่ถ้าให้เร็วให้ไปส่งที่ ศูนย์ของโซนี่ ที่รัชดา ก็โอเคนะ ผมต้องไปรอที่ศูนย์ โซนี่ เกือบวัน เพราะคนรอกันเต็มเลย

ผมบอกตามตรง ผมยังรู้สึกว่าเป็นการเจตนากล่าวร้ายกันมากเกินไป ด้วยข้อกล่าวหาที่จับต้องไม่ได้ ใช้คำพูดที่รุนแรงเกินเหตุ และทำเป็นขบวนการมากกว่านะ เหมือนตั้งใจ สกัดดาวรุ่ง อย่าง ไอโมบาย หรือ ASUS P505 เลย ผมเอะใจอยู่คำหนึง เมื่อก่อน ไม่เห็นมีใครว่า ไอโมบาย มากขนาดนี้เลย จะมีบ่นกันมาก ก็ตั้งแต่ประกาศขาย asus p505 นี่แหละ
whenUknow
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 17:14  

ตกลงจะซื้อดีมั้ยเนี่ย .. เฮ้อ ... กลุ้มจังวุ้ย ... ปวดหมองจัง
สาคร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ?? ????? ???
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 22:42  

Shocked

จากที่ได้อ่านมาทั้งหมด...ดูเหมือนว่าน้ำหนักของของการวิจารณ์ในทางลบ เรื่องบริการของไอโมบาย จะมีมากกว่าการชมนะครับ ทั้งนี้หากว่าร้านไม่ได้แย่อย่างนั้นจริง ขอให้ช่วยกันออกมาชมหน่อยครับ....บริการเป็นสิ่งที่จับต้องได้ครับ ไม่ยาก

......ขอให้เป็นการติเพื่อก่อ สานต่อสิ่งดี และก็เลิกสิ่งแย่ๆครับ.......

ผมเองขอบอกก่อนว่า"ไม่ได้เป็นขบวนการบ่อนทำลาย" แต่อย่างใด ผมสนใจ product ที่ทางร้านเป็นตัวแทนจำหน่าย และหารายละเอียดมากมาย ทั้งจากเวป PPC รวมถึงของ I-mobile จนกระทั่งได้ไปติดต่อที่ร้าน และโทรที่ศูฯย์ด้วยครับ...อย่างที่บอกไว้ อยากใช้บริการจริงๆ และอยากให้ปรับปรุงหลายๆอย่าง....อยากให้บริษัทของคนไทยเพื่อคนไทยครับ

อย่างไรก็ดี...ถ้าบุคลากร ของทางร้านได้อ่าน ก็ขอให้ติดต่อกลับโดยด่วน ผมกับเพื่อนจองไว้คนละเครื่องตั้งแต่วันแรกที่เปิดให้จอง...ป่านนี้ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับ(อย่างรวดเร็วตามที่เขียนในเวปเลยครับ) ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงอย่างไร หรือว่ามีการยืนยันการจองก็ขอให้ประกาศให้ทราบโดยทั่วกันด้วยนะครับ ผมอยากได้ของจะแย่แล้วครับ

ปล.เวปไม่ได้ให้กรอกเมลล์ไว้...ถ้าจะเมลล์ถึงผมก็จะดีมากครับ
ksakorn@gmail.com
uceboyx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2005 23:50  

ถ้าเกิดว่าผมซื้อ Asus P505 ตัวนี้ที่เป็น Windows Mobile 2003 SE
แล้วพอ Windows Mobile 2005 (Magneto) คิดว่าทาง Asus จะออก Firmware หรือ ตัว Upgrade มาให้ป่าวอะครับ (หรือผมจะ Upgrade เองได้มั้ย...)
ถ้าเกิดว่าไม่ได้ ผมถึงจะได้รอให้ Windows Mobile 2005 อกกก่อนแล้วค่อยซื้อ PDA Phone - -"
จิม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 10:57  

ข้อมูลล่าสุดที่ผมได้รับทราบ
ASUS P505 คุณภาพกล้องรับบ่อได้จริงๆ ครับ ว่าจะซื้ออยู้แล้ว ไปดูกันเองก็แล้วกันนะ
http://www.mxphone.com/articles/p505_images/p505_images.shtml
lk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 12:06  

จะซื้อมือถือสักเครื่องกลัวอะไรคับ กับ 0 บริการห่วย

บริการห่วยอาจจะเป็นเรื่องจิงแต่...

มือถือไอโมบายบางรุ่นบางยี่ห้อก้อติดตลาดอยู่แล้วในเรื่อความทนและความสามารถของมัน เช่น Asus เป็นต้น ใครเคยใช้ของ Asus จะรู้ดี

ของดีถึงได้ 0 ห่วยมาขาย แต่ซื้อมาเราอาจจะไม่ต้องเข้า 0 ซ่อมเลยก้อได้

สังเกตดูได้นะคับ ว่าบางรุ่นเท่านั้นของไอโมบาย มักจะมีปัญหา อันนั้นก้อพิจาราณาเองว่าจะซื้อรุ่นนั้นไหม

เรื่องพนักงานขายโง่ นั้นผมก้อเจอมาที่ mbk ถามว่าทำไรได้บ้าง มันทำหน้างง แล้วก้อหันกลับไปถามคนอื่น โบชัวก้อไม่มี แล้วจะให้ซื้อมือถือยังไง

ผมเลยเดินออกไปซื้อร้านอื่นที่เครื่อง 0 เหมือนกันแต่ถูกกว่า จ่ายสดซะเลย สบายใจ

ปล. ถ้าผมชอบมือถือรุ่นใดซักรุ่น ผมก้อจะซื้อ ผมไม่สนหรอกคับว่า 0 อะไร ขอให้มี 0 รองรับเป็นพอสำหรับการซ่อม

แล้วคุณคิดยังไงล่ะคับ ผมว่าเลิกพูดเกี่ยวกับ 0 ไอโมบายได้ละ เด๋วคนอื่นๆๆ เข้ามาอ่านเพื่อจะหาข้อมูล กลับต้องส่ายหัวเพราะชื่อ 0 ไม่ดี

ผมไม่คิดหรอกนะว่า ระดับ Asus จะทำมือถือห่วยๆ พังง่าย เข้า 0 บ่อยน่ะ

จบข่าวสำหรับเรื่อง 0 นะคับ อย่าโพสเรื่อง 0 เลยคับ เพราะนี่กะทู้ของ Asus อ่ะ

-----------------------------------

คำถามคับ

คีย์บอด Asus รุ่นนี้อยู่ตรงไหนคับ หรือว่าต้องใช้ปากกาจิ้มคีย์บอดในจอ
ผมว่า O2 Xda lls เจ๋งกว่านะ สไลด์ออกมามีคีย์บอด แต่ราคามหาโหด ที่ 36000 เหอๆ
ask
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 13:10  

คุณที่บอกว่าเป็นขบวนการใส่ร้ายนั้น ผมขอบอกว่าคุณอาจมอง ไอโมบายในแง่ดีก็ได้ ผมคนนึงละที่เจอจริงแต่ที่เขียนมาก็เพื่ออยากให้บริษัทได้รู้สึกบ้างว่าผู้บริโภคได้รับอะไรบ้างเพื่อการปรับปรุงให้ดีขึ้น ถ้าคิดแต่ว่าคนอื่นใส่ร้ายชาตินี้ก็ไม่ต้องพัฒนาอะไรกันพอดี บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมก็เพิ่งซื้อเครื่องใหม่มาได้ไม่ถึงเดือนก็ของไอโมบายอีกนะแหละ(myx-Coolเพราะเป็นรุ่นที่ชอบ เครื่องก็มีปัญหานิดหน่อย อยากเอาเครื่องไปเช็คแต่ก็กลัวไปแล้วจะเสียอารมณ์เสียความรู้สึกเหมือนหลายๆครั้งที่ไปมา(เคยใช้ของเจ้านี้มาหลายเครื่องแล้ว)ก็เลยรอดูว่าเกิดปัญหาจนทนไม่ได้นั่นแหละถึงจะเอาเข้าศูนย์ มันขนาดนั้นเลยนะครับ
temp_bkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 15:24  

-ผมซื้อครับ ASUS P505 ตัวนี้
-พูดเหมือนกับว่ามันจะเสียบ่อยบอบบางเสียจริงๆ ถ้ามั่นใจใน product ก็ไม่ต้องสนใจ และถ้าความเสียหายมันเกิดจากผู้ใช้งาน จงทำใจและยอมรับ
- PDA ไม่ใช่ รถนะครับ ต้องเข้า 0 บ่อย ต้องมี schedule check ต้อง มี preventive
- กลุ่มธรุกิจ PDA, Smart Phone , Mobile มันก็เหมือนกับ computer ที่ hardware ไปเร็วกว่า sofeware ไปแล้ว
-ถ้าผู้ใช้งานเข้าใจ และรู้ใจการใช้งาน ผมมั่นใจว่าคงไม่ต้องเข้า 0 บ่อย
-เรื่องการบริการไม่ได้อยู่ในการตัดสินใจ เพราะเหตุผลข้างบน และผมไม่ได้ซื้อบริการ แต่ผมซื้อ ASUS P505
- ราคากับคุณภาพ คุ้มค่าอยู่แล้ว
- OS 2003 SE มั่นใจว่า upgrade ได้
- การตัดสินใจควรอยู่บน product ไม่ใช่การบริการ เฉพาะพวกกลุ่ม PDA หรือ Mobile product มันเปลี่ยนเร็วมากขณะนี้
Robin Hood
Year's Star

หัวข้อ : asu
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 18:57  

ซื้อแน่นอครับ !!! คุณภาพคุ้มราคา แล้วมั่นใจในสินค้าของasusครับ
B.Lee
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 21:36  

ตอนนี้ผม ติดอยู่ สองอย่างคือ

1. แบตหมดเร็ว ตามรีวิว ที่ได้อ่านจากเว็ปต่าง บอกว่า มัีนหมด ภายใจสองชั่วโมงครึ่ง หากใช้งานแบบหนัก ๆ

2. ตามระบบปฏิบัติการ window mobile 2003 second edition แล้ว น่าจะมีคุณสมบัติ ให้ใช้จอแนวนอนได้ ซึ่งตัว p505 นี้ไม่มี โดยยังไม่มีการยืนยันว่า สามารถทำให้พลิกจอเป็นแนวนอนได้หรือไม่โดยการใช้ software อื่นประกอบ (ไม่รวมเกมส์ หรือ ดูหนังเต็มจอนะครับ ที่มีคุณสมบัติ ทำได้ตั้งแต่ รุ่นก่อนๆ แล้ว)

ราคาอุปกรณ์เสริม ที่ยังไม่ทราบคือ batterry 3000 mA และขนาดเมื่อใช้งานจริง ผนวกกับยืดเวลาการใช้งานได้คุ้มค่าเงินที่เสียเพิ่มหรือไม่

สองปัจจัยนี้ ที่ผมลังเลครับ

ตอนนี้มอง ๆ o2 mini อยู่ รู้สึกว่า จะแำ้พ้ทางเรื่อง voice command ผ่าน หูฟังบลูทูธ ครับที่ Mini ยังทำไม่ได้ และฟังก์ชัน โทรศัพท์ ของ asus p505 ดูจะเหนือกว่าอยู่หน่อย

แต่พอคำนึงเรื่องราคาแล้ว ถ้า ราคาเครื่องบวก แบต 3000 mA แล้วราคา พอๆ หรือว่าใกล้เคียงนี่ น่าสนไม่ใช่เล่นเลยนะครับ

ส่วนใครติดใจเรื่อง ปรับจอเป็นแนวนอน เนี่ยคงต้องคิดกันหน่อยนึง

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 23:42  

ไม่ทราบว่าใครเป็น Agent Asus P505 รุ่นนี้ครับ

ถ้าเครื่องมีปัญหา ส่งเข้า Asus โดยตรงได้หรือไม่ ?

ไม่ต้องผ่าน 0 ไอ้-mobile ได้ไหม ?
Youi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 00:47  

ผมว่าการให้บริการที่ไหนๆๆ และพนักงานทุกคนก็ได้รับการอบรมมาแล้วทั้งสิ้น มันก็อาจมีบ้างแต่มันก็อาจมีสาเหตุเบื้องต้นมาก่อน บางทีเราเองก็ต้องลองสำรวจตัวเองว่า ภาพลักษณ์หรือบุคคลิกของเรา มีลักษณะอย่างไร ผมว่ามันเป็นจิตใต้สำนึกของคนเราทั่วไป เมื่อพบเห็นคนที่มีลักษณะไม่น่าไว้ใจหรือไม่แน่ใจ มันก็เกิดอากับกริยาแต่ก็จำใจต้องให้บริการ แต่ก็อาจทำไปโดยไม่เต็มใจ ซึ่งบางคนก็ไม่สามารถเก็ยอาการของสีหน้าหรือน้ำเสียงไว้ได้ จริงๆแล้วมันก็ไม่ควรกระทำอยู่หรอก แต่สุดท้ายก็ต้องให้บริการเราอยู่ดี เพียงแต่เราจะรู้สึกได้เองว่า ได้รับแค่ไหน
ดังนั้นบางทีการที่คนเราอยากให้ มีใครมาบริการเราดีๆๆ บางทีการไปหาหรือเดินเข้าไปในสถานที่นั้น ก็ควรจะแต่งตัวให้ดูดีบ้าง แบบพอสมควร ไม่ถึงกะต้องแขนยาวผูกไท ใส่สูทหรอก อย่าคิดเองเออเองว่า ตัวเองมีเงิน จะแต่งตัวอย่างไรก็ได้ ถ้าบวกกับหน้าตาและบุคคลิกไม่ดีแล้ว มันก็แย่กันไปใหญ่ ให้เกียรติสถานที่บ้าง คุณไม่ได้เดินไปซื้อขนมหน้าปากซอยบางทีก็ต้องเจียมบอดี่เสียบ้าง รู้ว่าตัวเองดูไม่ดี ก็พยายามแต่งตัวช่วยเสริมบ้าง อย่างน้อยก็ดูให้มีคนเชื่อถือ ซึ่งสิ่งเหล่านี้มันเป็นภาพลักษณ์ ที่ควรจะมี จะมีเงินหรือไม่มี ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ และไม่จำเป็นต้องจำอวด
ผมเป็นพนักงานต้อนรับ ก็อยากออกความเห็นในส่วนของที่ตัวเองเกี่ยวข้องกับงานด้านนี้ อาจจะพูดในฐานะพนักงานหลายๆคนก็ได้ ไม่ใช่ว่าพนักงานไม่อยากต้อนรับลูกค้าที่เดินเข้ามาในร้าน แต่ก็อย่างที่บอกในตอนแรก จากประสบการณ์มันพบอะไรมาหลายหลายจึงทำให้เราเกิดการระแวงบ้างเล็กน้อย ซึ่งก็ต้องอาศัยประสบการณ์ในการคัดเลือกบ้าง อย่างอัตโนมัติ มันเป็นสิ่งที่ธรรมชาติให้มา ไม่ได้มีใครสอนและก็ไมได้มีในตำรา ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันต้องพึ่งพากัน ร้านค้าก็ต้องการลูกค้าเพื่อมาซื้อสินค้า ลูกค้าเองก็ต้องการสินค้าที่ดีและบริการที่ดีจากผู้ขาย รู้เขารู้เรา ต่างซึ่งรู้ความต้องการด้วยกัน ขอทีเถอะ อย่าใช้คำว่า ลูกค้าคือพระเจ้า แต่ถ้าพระเจ้าในที่นี่ เสมือนเป็นพระสงฆ์ที่ทำตัวไม่เหมือนพระ ถึงจะเป็นขนบธรรมเนียมที่เมื่อเรากราบไหว้เมื่อต้องทักทาย แต่ก็ต้องยกมือไหว้ในสิ่งที่ห่อหุ้มร่างกายของท่าน นั่นคือผ้าเหลือง แต่ไม่ได้ไหว้ที่ตัวบุคคล
สุดท้ายแล้วละ เอาว่าบางครั้งคนเราก็ควรทำในสิ่งที่สมเหตุสมผล พิจารณาตัวเองบ้างเมื่อเจอะเจอปัญหาเหล่านี้ ไม่ใช่เอาตัวเองเป็นใหญ่เสียฝ่ายเดียว
J O Y :)
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 17:23  

lk ผู้เขียน:
จะซื้อมือถือสักเครื่องกลัวอะไรคับ กับ 0 บริการห่วย

บริการห่วยอาจจะเป็นเรื่องจิงแต่...

มือถือไอโมบายบางรุ่นบางยี่ห้อก้อติดตลาดอยู่แล้วในเรื่อความทนและความสามารถของมัน เช่น Asus เป็นต้น ใครเคยใช้ของ Asus จะรู้ดี

ของดีถึงได้ 0 ห่วยมาขาย แต่ซื้อมาเราอาจจะไม่ต้องเข้า 0 ซ่อมเลยก้อได้

สังเกตดูได้นะคับ ว่าบางรุ่นเท่านั้นของไอโมบาย มักจะมีปัญหา อันนั้นก้อพิจาราณาเองว่าจะซื้อรุ่นนั้นไหม

เรื่องพนักงานขายโง่ นั้นผมก้อเจอมาที่ mbk ถามว่าทำไรได้บ้าง มันทำหน้างง แล้วก้อหันกลับไปถามคนอื่น โบชัวก้อไม่มี แล้วจะให้ซื้อมือถือยังไง

ผมเลยเดินออกไปซื้อร้านอื่นที่เครื่อง 0 เหมือนกันแต่ถูกกว่า จ่ายสดซะเลย สบายใจ

ปล. ถ้าผมชอบมือถือรุ่นใดซักรุ่น ผมก้อจะซื้อ ผมไม่สนหรอกคับว่า 0 อะไร ขอให้มี 0 รองรับเป็นพอสำหรับการซ่อม

แล้วคุณคิดยังไงล่ะคับ ผมว่าเลิกพูดเกี่ยวกับ 0 ไอโมบายได้ละ เด๋วคนอื่นๆๆ เข้ามาอ่านเพื่อจะหาข้อมูล กลับต้องส่ายหัวเพราะชื่อ 0 ไม่ดี

ผมไม่คิดหรอกนะว่า ระดับ Asus จะทำมือถือห่วยๆ พังง่าย เข้า 0 บ่อยน่ะ

จบข่าวสำหรับเรื่อง 0 นะคับ อย่าโพสเรื่อง 0 เลยคับ เพราะนี่กะทู้ของ Asus อ่ะ

-----------------------------------

คำถามคับ

คีย์บอด Asus รุ่นนี้อยู่ตรงไหนคับ หรือว่าต้องใช้ปากกาจิ้มคีย์บอดในจอ
ผมว่า O2 Xda lls เจ๋งกว่านะ สไลด์ออกมามีคีย์บอด แต่ราคามหาโหด ที่ 36000 เหอๆ

ใช้ปากกาจิ้มที่หน้าจอ แล้วก็เขียนใน area pad ค่ะ ถ้าเทียบกับ XDA IIs ค่อนข้างต่างกัน บอดี้ใหญ่กว่า ตัวหนังสือใหญ่กว่า แต่ถ้าเทียบกัน เอา XDA MINI น่าจะสูสี บอดี้สวย ต้องแล้วแต่จะเลือกค่ะ
down
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 21:59  

ขอยืนยันอีกคนว่า i mobile ห่วย
ส่งเครื่องซ่อม 5 สัปดาห์
บริการไม่ดี รอนานมาก ๆ โดยเฉพาะที่มาบุญครอง
สินค้า เดาว่าไม่ค่อยมีคุณภาพ เพราะลูกค้าส่งซ่อมเยอะมาก
ลองโทรไปที่ศูนย์ imobile ซิ ไม่มีคนรับหรอก
basket
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 23:39  

Youi ผู้เขียน:
ผมว่าการให้บริการที่ไหนๆๆ และพนักงานทุกคนก็ได้รับการอบรมมาแล้วทั้งสิ้น มันก็อาจมีบ้างแต่มันก็อาจมีสาเหตุเบื้องต้นมาก่อน บางทีเราเองก็ต้องลองสำรวจตัวเองว่า ภาพลักษณ์หรือบุคคลิกของเรา มีลักษณะอย่างไร ผมว่ามันเป็นจิตใต้สำนึกของคนเราทั่วไป เมื่อพบเห็นคนที่มีลักษณะไม่น่าไว้ใจหรือไม่แน่ใจ มันก็เกิดอากับกริยาแต่ก็จำใจต้องให้บริการ แต่ก็อาจทำไปโดยไม่เต็มใจ ซึ่งบางคนก็ไม่สามารถเก็ยอาการของสีหน้าหรือน้ำเสียงไว้ได้ จริงๆแล้วมันก็ไม่ควรกระทำอยู่หรอก แต่สุดท้ายก็ต้องให้บริการเราอยู่ดี เพียงแต่เราจะรู้สึกได้เองว่า ได้รับแค่ไหน
ดังนั้นบางทีการที่คนเราอยากให้ มีใครมาบริการเราดีๆๆ บางทีการไปหาหรือเดินเข้าไปในสถานที่นั้น ก็ควรจะแต่งตัวให้ดูดีบ้าง แบบพอสมควร ไม่ถึงกะต้องแขนยาวผูกไท ใส่สูทหรอก อย่าคิดเองเออเองว่า ตัวเองมีเงิน จะแต่งตัวอย่างไรก็ได้ ถ้าบวกกับหน้าตาและบุคคลิกไม่ดีแล้ว มันก็แย่กันไปใหญ่ ให้เกียรติสถานที่บ้าง คุณไม่ได้เดินไปซื้อขนมหน้าปากซอยบางทีก็ต้องเจียมบอดี่เสียบ้าง รู้ว่าตัวเองดูไม่ดี ก็พยายามแต่งตัวช่วยเสริมบ้าง อย่างน้อยก็ดูให้มีคนเชื่อถือ ซึ่งสิ่งเหล่านี้มันเป็นภาพลักษณ์ ที่ควรจะมี จะมีเงินหรือไม่มี ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ และไม่จำเป็นต้องจำอวด
ผมเป็นพนักงานต้อนรับ ก็อยากออกความเห็นในส่วนของที่ตัวเองเกี่ยวข้องกับงานด้านนี้ อาจจะพูดในฐานะพนักงานหลายๆคนก็ได้ ไม่ใช่ว่าพนักงานไม่อยากต้อนรับลูกค้าที่เดินเข้ามาในร้าน แต่ก็อย่างที่บอกในตอนแรก จากประสบการณ์มันพบอะไรมาหลายหลายจึงทำให้เราเกิดการระแวงบ้างเล็กน้อย ซึ่งก็ต้องอาศัยประสบการณ์ในการคัดเลือกบ้าง อย่างอัตโนมัติ มันเป็นสิ่งที่ธรรมชาติให้มา ไม่ได้มีใครสอนและก็ไมได้มีในตำรา ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันต้องพึ่งพากัน ร้านค้าก็ต้องการลูกค้าเพื่อมาซื้อสินค้า ลูกค้าเองก็ต้องการสินค้าที่ดีและบริการที่ดีจากผู้ขาย รู้เขารู้เรา ต่างซึ่งรู้ความต้องการด้วยกัน ขอทีเถอะ อย่าใช้คำว่า ลูกค้าคือพระเจ้า แต่ถ้าพระเจ้าในที่นี่ เสมือนเป็นพระสงฆ์ที่ทำตัวไม่เหมือนพระ ถึงจะเป็นขนบธรรมเนียมที่เมื่อเรากราบไหว้เมื่อต้องทักทาย แต่ก็ต้องยกมือไหว้ในสิ่งที่ห่อหุ้มร่างกายของท่าน นั่นคือผ้าเหลือง แต่ไม่ได้ไหว้ที่ตัวบุคคล
สุดท้ายแล้วละ เอาว่าบางครั้งคนเราก็ควรทำในสิ่งที่สมเหตุสมผล พิจารณาตัวเองบ้างเมื่อเจอะเจอปัญหาเหล่านี้ ไม่ใช่เอาตัวเองเป็นใหญ่เสียฝ่ายเดียว

ว่าคนอื่นมาซะยืดยาว คงยังไม่เคยไปใช้บริการละมั้ง น่าจะลองเจอกับตัวก่อนนะครับ เพราะที่คนอื่นเขาว่ามาอาจจะเป็นเตื่อนด้วยความหวังดีต่อเพื่อนสมาชิกก็ได้นะครับ
mikemote
Year's Star

หัวข้อ : word, excel, powerpoint
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 19:07  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้อ่าน word, excel, powerpoint ได้เท่านั้นหรือครับ แก้ไขไม่ได้หรือครับ แล้วถ้าเราจะอัพ firmware ให้สามารถแก้ไขเอกสารได้ จะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่เคยใช้ pda และ pdaphone มาก่อนเลยจริงๆ
aOND
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 22:23  

Youi ผู้เขียน:

คุณ Youi ครับ
ผมเจอปัญหาตอน โทรเข้า Call Center นะครับ คือว่าพนักงานไม่รู้อย่างเดียว ไม่มีข้อมูล และประสานงานภายในไม่ดีเลย
ผมไม่ได้แต่งสูทผูกไท ไปใช้บริการที่ 0 นะครับ
Ryan II
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 22:31  

คำถามคับ

ขอให้คุณ lk ชื้อเครื่องจาก i-mobile แล้ว เครื่อง Error เถอะครับ โอมเพี้ยง !!!!! Shocked
aye007
Year's Star

หัวข้อ : Re: word, excel, powerpoint
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 01:27  

mikemote ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้อ่าน word, excel, powerpoint ได้เท่านั้นหรือครับ แก้ไขไม่ได้หรือครับ แล้วถ้าเราจะอัพ firmware ให้สามารถแก้ไขเอกสารได้ จะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่เคยใช้ pda และ pdaphone มาก่อนเลยจริงๆ

อ่าน แก้ไข และซิ้งค์ word, excel, powerpoint เข้า คอมพ์ได้ครับ และทำได้ดีที่สุดด้วย เมื่อเทียบกับ OS ตัวอื่น (แต่powerpoint) ต้องลงเพิ่มนะครับ
sribangsa@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 16:05  

อ่านข้อมูลแล้วน่าเชื่อถือเห็นเพ็กเกจที่แถมบลูธูส รีบจองเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเห็นเงียบไม่ได้รับการติดต่อเลย วันนี้รีบไปติดต่อที่สาขาหาดใหญ่พบพนักงานชื่อนพดล ให้เขาตรวจข้อมูลในเครื่องคอมพิวเตอร์แล้วเขาถามว่า จองเพ็กเกจไหน? ตอบว่าเพ็กเกจ2 เขาบอกว่าไม่มีรายชื่อ เออ!ลืมไปตอนจองผ่านWebใช้ชื่ออับดุลเลาะอยู่หาดใหญ่ นายนพดลแนะนำให้ไปจองผ่านWebใหม่อีกครั้ง กลับมาเปิดWebปรากฎว่าสินค้าเพ็กเกจ2 หมดแล้ว ยังงี้น่าสงสัยฟังคนอื่นเขาว่า i-mobile บริการไม่ดีเราก็ไม่อยากเชื่อ เพื่อความเจริญรุ่งเรืองของ i-mobile ช่วยตอบให้หายข้องใจทีเถอะครับ
whenUknow
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 16:27  

อ่านข้อมูลตามข้อมูลของเพื่อนๆในเวปซะมึน
แต่ก้อตัดสินใจจองไปแล้วอะครับ
วันนี้โทรไปถามที่ศูนย์ฯ เค้าบอกว่า สินค้ายังไม่เรียบร้อยอะ
แต่สำหรับผู้ที่สั่งจองผ่านเวป เค้าจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาเอง ตามลำดับการจอง ????
แต่...
ไม่รู้เมื่อไหร่..
Q : อีกนานมั้ยครับ ?
A : ไม่ทราบค่ะ แต่คิดว่าจะเร็วๆนี้นะคะ... เพราะมีลูดค้าสั่งจองรุ่นนี้เยอะมากค่ะ....
Q : แล้วผมจะตรวจสอบได้มั้ยครับว่าต้องรอนานแค่ไหน?
A : แล้วจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับไปค่ะ.
........

เฮ้อ .....
เป็ดเทศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 19:48  

ผมเคยโทรไปเช็คเหมือนบางท่านที่ตอบในนี้ ว่าจะได้ยังไงเมือ่ไหร่และได้คำตอบ
เหมือนที่หลายท่านได้รับ

วันนี้ผมขี้เกียจรอ รุ่นนี้แล้วเลยไปเดินมาบุญครอง กำลังเลือกรุ่นอยู่
เดินไปเดินมาเช็คราคาไปๆ มาๆ สักพักมีโทรศัพท์มาบอกว่าจาก i-mobile
ทีคุณได้จองรุ่น p505 ไว้ ยังยืนยันจะซื้ออยู่หรือเปล่า
ผมก้ออึ้งๆ เพราะงง เหมือนกับจะรู้ว่าจะไม่รอแล้ว ผมก้อเลยถามไปว่า
"แล้วผมจะได้เครื่องเมื่อไร"
เธอคนนั้นตอบว่า
"สิ้นเดือนนี้ค่ะ"
ผมถามต่อไปว่าแล้วผมจะได้อะไรบ้าง เทอคนนั้นบอกว่า
"ได้ตัวเครื่อง+แบตสองก้อน+แท่นชาร์จ+สายชาร์ตเร็ว+SD128Mb+buletooth ของโซนี่"
ผมก้อเลยตอบไปว่า "เออ..อืม...โอเคครับ..."

เห้อแล้วก้อต้องรอไปอีก ถึงสิ้นเดือน
lk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 10:06  

Ryan II ผู้เขียน:

คำถามคับ

ขอให้คุณ lk ชื้อเครื่องจาก i-mobile แล้ว เครื่อง Error เถอะครับ โอมเพี้ยง !!!!! Shocked

กำ ต้องการสื่อว่าชอบมือถือซักเครื่องก้ออย่าคิดมากเลยคับเรื่อง 0
ส่วนผมก้อใช้มือถือของไอโมบายอยู่ตอนนี้ ก้อระวังระแวงอย่าให้เครือ่งเสียอยู่ เหอๆ
ไอโมบาย 0 ห่วย ผมรู้อยู่แล้วล่ะ
ปล.ไม่ได้ออกรับหน้าแทน ไอโมบาย(ส่วนตัว ไม่เคยชอบ 0นี้) แต่ออกรับหน้าแทน Asus คับ Wink
Ryan II
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 11:15  

Ryan II ผู้เขียน:

คำถามคับ

กำ ต้องการสื่อว่าชอบมือถือซักเครื่องก้ออย่าคิดมากเลยคับเรื่อง 0
ส่วนผมก้อใช้มือถือของไอโมบายอยู่ตอนนี้ ก้อระวังระแวงอย่าให้เครือ่งเสียอยู่ เหอๆ
ไอโมบาย 0 ห่วย ผมรู้อยู่แล้วล่ะ
ปล.ไม่ได้ออกรับหน้าแทน ไอโมบาย(ส่วนตัว ไม่เคยชอบ 0นี้) แต่ออกรับหน้าแทน Asus คับ Wink

ขออภัยคุณ lk ครับ
ส่วนตัวผมก็ชอบ ASUS ครับ ใช่ MB ของเขาอยู่
gan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 11:41  

คือผมได้อ่านตามในรีวิวนะครับ เห็นเรียกว่า อัสซุส จริงๆไม่ได้อ่านว่า เอซัสหรอครับ เป็นยี่ห้อของฮาร์ดแวร์คอมพิวเตอร์ของไต้หวันน่ะครับ ถ้าผมไม่ผิดนะ ไงรบกวนช่วยแก้ด้วย อ่านแล้วงง นึกว่ายี่ห้อใหม่ ไม่เคยเห็น ขอบคุณครับ
whenUknow
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 13:29  

อ้างถึง:

ผมเคยโทรไปเช็คเหมือนบางท่านที่ตอบในนี้ ว่าจะได้ยังไงเมือ่ไหร่และได้คำตอบ
เหมือนที่หลายท่านได้รับ

วันนี้ผมขี้เกียจรอ รุ่นนี้แล้วเลยไปเดินมาบุญครอง กำลังเลือกรุ่นอยู่
เดินไปเดินมาเช็คราคาไปๆ มาๆ สักพักมีโทรศัพท์มาบอกว่าจาก i-mobile
ทีคุณได้จองรุ่น p505 ไว้ ยังยืนยันจะซื้ออยู่หรือเปล่า
ผมก้ออึ้งๆ เพราะงง เหมือนกับจะรู้ว่าจะไม่รอแล้ว ผมก้อเลยถามไปว่า
"แล้วผมจะได้เครื่องเมื่อไร"
เธอคนนั้นตอบว่า
"สิ้นเดือนนี้ค่ะ"
ผมถามต่อไปว่าแล้วผมจะได้อะไรบ้าง เทอคนนั้นบอกว่า
"ได้ตัวเครื่อง+แบตสองก้อน+แท่นชาร์จ+สายชาร์ตเร็ว+SD128Mb+buletooth ของโซนี่"
ผมก้อเลยตอบไปว่า "เออ..อืม...โอเคครับ..."

เห้อแล้วก้อต้องรอไปอีก ถึงสิ้นเดือน

หุหุหุ เหมือนผมเลย ... โทรมาแจ้งวันนี้แต่เช้าเลย ....

แล้วก้อรอต่อไป ......
BB_VEE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ดินแดนโกสัมพี ตักศิลานคร
หัวข้อ : ???????.????????????????????????? 0???????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 16:21  

ผมเลิกคุยกับคนขายในร้านไอโมบายได้ประมาณ 6 เดือนแล้วครับ :(
ผมอยู่โคราช เมื่อประมาณกลางเดือนกรกฎาคม 2547 กำลังคิดจะซื้อมือถือให้แม่ อ่านในนสพ.เจอรุ่น IDEA701 รูปทรงสวย ฟังก์ชั่นดี เลยคิดว่าจะซื้อรุ่นนี้ให้แม่ :D
เลยไปร้านไอโมบายที่เดอะมอลล์โคราช ไปถามว่ารุ่นนี้ราคาเท่าไร ปรากฎว่า...คนขายไม่รู้จักครับผม ถามกันทั้งร้านก็ไม่มีใครรู้จัก โอว์...พระเจ้าจอร์จ!!! ผมก็บอกเขาไปว่าอ่านเจอในนสพ.ไทยรัฐ เลยมาถามดู พี่แกแต่ละคนก็ยังทำหน้างง ๆ เหมือนเดิม บางคนก็หัวเราะ (สงสัยหัวเราะความโง่ของตัวเอง) แล้วบอกว่า สงสัยเครื่องรุ่นใหม่ ยังไม่มีของ คงต้องรอสักระยะหนึ่ง โอ.เค. รอเป็นรอ :)
จากนั้นผมแวะเวียนไปถามทุกอาทิตย์...เครื่องก็ยังไม่มา ไม่มีข้อมูล กระทั่งโทรไปถามที่ศูนย์ใหญ่ เขาก็บอกแค่ว่า "ของยังไม่เข้ามา" อ้าว...ยังไม่เข้า แล้วรีบมาโฆษณาทำไมเนี่ย?? :?
สรุปแล้ว ไอโมบายก็ไม่ได้ผมเป็นลูกค้า...ผมรออยู่เดือนนึง ยังไม่เห็นตัวจริงสักที เลยซื้อ Moto v878 ให้เป็นของขวัญวันแม่แทน :o
แล้วไอ้เครื่อง IDEA701 เนี่ย...นับจากวันที่ผมเห็นในหนังสือพิมพ์ จนได้มาเห็นตัวจริง...เดือนครึ่งครับ เดือนครึ่ง อะไรกันเนี่ย จะมารีบร้อนโฆษณาทำไม :x
นี่เป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายที่ผมใช้บริการของไอโมบาย :|
สาคร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????...
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 21:55  

gan ผู้เขียน:
คือผมได้อ่านตามในรีวิวนะครับ เห็นเรียกว่า อัสซุส จริงๆไม่ได้อ่านว่า เอซัสหรอครับ เป็นยี่ห้อของฮาร์ดแวร์คอมพิวเตอร์ของไต้หวันน่ะครับ ถ้าผมไม่ผิดนะ ไงรบกวนช่วยแก้ด้วย อ่านแล้วงง นึกว่ายี่ห้อใหม่ ไม่เคยเห็น ขอบคุณครับ

เรียกว่า "อัสซูส".....มาจากไต้หวัน....ถูกต้องแล้วคร้าบ

แต่...ถ้าพูดออกไปพนักงานต้อง..."เอ๋อ" (อาการไม่จอบสนองต่อการกระตุ้น)อีกเป็นแน่

ผมชอบเครื่อง อัสซูส ครับ...คอนเฟิร์มไปแล้วเหมือนกัน และเตรียมใจที่อาจจะต้องสู้รบปรบมือกับบริการของไปโมบาย ตอนปลายๆเดือนไว้ด้วยแล้วครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 23:28  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าใครเป็น Agent Asus P505 รุ่นนี้ครับ

ถ้าเครื่องมีปัญหา ส่งเข้า Asus โดยตรงได้หรือไม่ ?

ไม่ต้องผ่าน 0 ไอ้-mobile ได้ไหม ?

รบกวน ใครตอบผมได้บ้างครับ อยากได้ แต่เกรงใจ 0 อะครับ
ASUS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Platinum ??????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 17:07  

พอดีเห็นที่ www.platinum.com ว่าจะมีสินค้าขายวันที่ 25-1-05
ก็เลยโทรไปถามที่ร้าน ที่ร้านเค้าบอกว่าพรุ่งนี้(21-1-05)จะมีเครื่องมาประมาณ 3-5 เครื่อง
ราคา 21,900 บาท ( สินค้าเป็นของ อัยโมบาย ) ครับ

ไม่รู้ว่าจะไปซื้อดีหรือเปล่า เพราะว่าจองกับทาง อัยโมบายไปแล้ว
ASUS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? Platinum ??????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 17:10  

ASUS ผู้เขียน:
พอดีเห็นที่ www.platinum.com ว่าจะมีสินค้าขายวันที่ 25-1-05
ก็เลยโทรไปถามที่ร้าน ที่ร้านเค้าบอกว่าพรุ่งนี้(21-1-05)จะมีเครื่องมาประมาณ 3-5 เครื่อง
ราคา 21,900 บาท ( สินค้าเป็นของ อัยโมบาย ) ครับ

ไม่รู้ว่าจะไปซื้อดีหรือเปล่า เพราะว่าจองกับทาง อัยโมบายไปแล้ว

ขออภัย พิมพ์ผิด
ต้องเป็น www.platinumpda.com ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 18:31  

มีข้อสงสัยบางอย่างอยากถามเพื่อความกระจ่าง และจะได้ตัดสินใจซื้อได้ถูกต้องน่ะครับ คือ
1. จริงหรือเปล่าที่บริการหลังการขายของ I-mobile ส่วนมากแล้ว แย่มาก เพราะเรื่องรุ่นนี้ต้องซื้อที่ I-mobile ใช่มั๊ยครับ
2. แบตของรุ่นนี้มีขนาด 1,050 mAh ใช่มั๊ยครับ แล้วมันมีสูงกว่านี้อีกเท่าไหร่ครับ และราคาเท่าไหร่ครับ
3. มีอุปกรณ์อะไรให้มาบ้างครับ มีแบตให้กี่ก้อน
4. เรื่องของเสียงสนทนา ผมได้ยินมาว่าไม่ดังเท่า O2 mini นั้น จริงๆ แล้ว เป็นอย่างไรครับ เบามากเลยเหรอ หรือว่า
มันก็ดังเหมือนกัน แต่ดังน้อยกว่า O2 mini คับ (อันนี้สนใจมากคับ เพราะเป็นเรื่องสำคัญมาก) ได้ยินมาว่าเวลา
สนทนาจะมีเสียงรบกวนด้วยเหรอคับ จริงรึเปล่า
5. มีกี่สีคับ
uceboyx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 20:50  

จากหน้า http://www.siamphone.com/review/asus/p505/page.htm
อ้างถึง:

ระยะเวลาการใช้งาน แบตเตอรี่ Li-Ion 1050 mAh เปิดรอรับสาย 15~30 ชั่วโมง (ขึ้นอยู่กับการใช้งาน) ระยะเวลาชาร์จ 1.5~3 ชั่วโมง สนทนาต่อเนื่องประมาณ 45~60 นาที

แล้ว... http://www.siamphone.com/catalog/asus/p505.htm
อ้างถึง:

การใช้งานของแบตเตอรี่
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,050 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย 100~120 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 4~6 ชั่วโมง (Talk Time)
ใช้งานพีดีเอไม่เกิน 15 ชั่วโมง (Operation Time)

อันไหนกันแน่ครับ 100-120 ชม กับ 15-30 นี่ต่างกันมากเลยนะครับ
bobby123456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wifi
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 13:47  

รุ่นนี้มี wifi ไหม๊ครับ
• แม็กคุง •
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 18:39  

รุ่นนี้ไม่มี Wifi ครับ สามารถใช้ SD wifi แทนได้ครับ
ที่น่าเสียใจคือแบตที่ไม่อึดครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 01:13  

• แม็กคุง • ผู้เขียน:
รุ่นนี้ไม่มี Wifi ครับ สามารถใช้ SD wifi แทนได้ครับ
ที่น่าเสียใจคือแบตที่ไม่อึดครับ

เรื่องแบตนี่ผมว่าเป็นปัญหาหนักเลยนะครับ เท่าที่ลองใช้ดู ชาร์ตจนเต็ม ลองเล่นโน่นเล่นนี่ คาดว่าไม่น่าเกิน 1 ชม.นะ ขึ้นเตือนละว่าแบตอ่อน
Aiwazcao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 18:32  

ก็ เล่นยากพอสมควรนะครับ ตอนถ่ายรูปลองที่ร้าน ถ่ายมะได้ซักที ต้องกลับมาอ่านที่บ้านถึงทำเป็น ก็ยังไม่ได้เล่นอะไรมากตอนนี้ชาตแบตอยู่ แต่ก็เครื่องก็เล็กกว่าที่คิดใว้แล้วเรื่องแบตที่คุยๆกันผมก็หวั่นๆแต่ว่าเค้าคงรู้ก่อนแล้วมั้งเลยให้มาสองก้อนเลย ปากกาก็สองแท่ง แท่นชาตนี่ไฮโซมากมีแสงที่ฐานด้วย เท่ๆ ใว้ใช้แล้วยังไงจะมารายงาน ตอนนี้ผมก็ใช้โทรเก่าอยู่ กะศึกษาซักพักค่อยใช้จริงๆ หุหุ พรุ่งนี้ค่อยใช้มั้ง
• แม็กคุง •
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 18:40  

ถ้าหากใช้แล้วรบกวนแจ้งปัญหาการใช้งาน รวมทั้งการใช้โทรว่าสัญญาณคงที่หรือไม่ (นิ่ง) แล้วเวลาคุยนี่ดังชัดหรือเปล่า ระยะเวลาเรื่องแบตนี่ตามที่เค้าบ่นกันหรือเปล่า

-----------------------------------------------------------------------------------------------
ผมกำลังเก็บข้อมูลครับ ถ้าตอบได้ก็ช่วยตอบทีนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าละกันครับ พรุ่งนีว่าจะไปหาดูอยู่ อิอิ
nongida
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 23:23  

จองไว้วันนี้โทรมาบอกให้ไปรับได้อุปกรณ์มาในราคา 22900.- ก็โอเคนะดูสวยดีไม่ใหญ่อย่างที่คิดแท่นชาร์ทหรูดีจังแต่ตอนนี้เหมือนตาบอดได้แว่นอยู่ยังใช้ไม่เป็นเลยจ๊ะยังไม่เคยใช้ pda เลยตั้งแต่เกิด ...ใช้แต่น้องเกจชาร์ทไฟก่อนนะพรุ่งนี้จามาเล่าให้ฟังใหม่

โอม..ขอให้ได้เครื่องไม่มีปัญหา ขอให้ใช้ได้นาน ๆๆๆๆๆๆๆ.....เพี้ยง
Narus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 11:23  

อยากจะเห็นเครื่อง ตัวจริง จังเลยครับ

ไม่ทราบว่าจะดูตัวจริงได้ที่ไหนครับ ?????
Aiwazcao
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 19:20  

โดยรวมก็พอได้ แต่ผมก็ยังว่าเรื่องการโทรนี่ยังไม่ดี สู้พวก symbian ไม่ได้เลย เวลาหา contact ต่างๆ ก็ต้องเดาๆนิดหน่อยเพราะไม่มีการหาแบบกด 2 abc ไรงี้ครับ มันจะเป็นแบบกดหนึ่งก็เริ่มแต่ต้น 0 ก็สุดท้าย ตรงกลางๆก็หารเป็นสัดส่วนกันไป

การจำเบอร์ก็ยากหน่อยแบบว่ายังทำไม่เป็นด้วย ต้องเข้า new contact ใส่เบอร์ ยังทำแบบ กดเบอร์ก่อนแล้วใส่ชื่อไม่เป็น แบบว่าถ้าโทรถามเบอร์เพื่อนแล้วกดเบอร์ วางเพื่อนแล้วเอาเบอร์มาใส่ชื่อทำไม่ได้หรือได้ผมก็ทำไม่เป็น

วันนี้โทรเข้า imobile ตอนเค้าให้กด ตัว สี่เหลี่ยม ผมก็กดไม่ได้ รูปก็ไม่ชัดเท่าที่ต้องการ มันจะออกมืดๆซะมาก แฟลชนี่ไม่ได้ช่วยเลยมั้ง ตัว5way joystick ก็กดยากครับมัน มิดๆลงไปเลยไม่สะดวกเท่าไร

ส่วนไม่ดีเยอะนะครับผมว่าอิอิ แต่คิดว่าต้องใช้ pda ด้วยก็โอเคครับ มีโปรแกรมไรลงได้เยอะ แต่ถ้าใช้แต่โทรศัพท์อย่างเดียวก็ไม่ดีหรอกครับ แบตก็หมดเร็วด้วย ธรรมดาเครื่องใหม่ๆ ใช้ไม่มากเท่าไรก็อยู่ได้สองสามวัน อันนี้ไม่ถึงวันเลย แบตสองก้อนก็คงพอแค่วันเดียวเท่านั้นเอง ยิ่งใช้ๆไป ไม่อยากคิดเลย....เสื่อมแล้วจะหาซื้อแบตได้มั้ยเนี่ย
Aiwazcao
Year's Star

หัวข้อ : ?????????...
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 19:37  

ว่าแล้วก็ขายต่อเลยดีกว่า ซื้อมาสามวันครับ ใส่การ์ดกันหน้า 350 ขายขาดทุนพันนึงครับ 21900+350-1000 email aiwazcao@hotmail.com
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 21:43  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
• แม็กคุง • ผู้เขียน:

เรื่องแบตนี่ผมว่าเป็นปัญหาหนักเลยนะครับ เท่าที่ลองใช้ดู ชาร์ตจนเต็ม ลองเล่นโน่นเล่นนี่ คาดว่าไม่น่าเกิน 1 ชม.นะ ขึ้นเตือนละว่าแบตอ่อน

ในกล่องจำหน่าย จะมีแบตเตอรี่ให้มา 2 ก้อน หากใครชอบ หรือ อยากใช้รุ่นนี้ ก็น่าจะช่วยแก้ปัญหาเรื่องแบตฯได้

Asus P505 หากใช้งานอย่างธรรมชาติในโหมดปกติ (โทรออก-รับสาย-PDA) แบตเตอรี่หนึ่งก้อน จะอยู่ได้ประมาณ 6-7 ชั่วโมง (เป็นอย่างต่ำ) โดยจะสามารถนำกลับมาเสียบแท่น Sync หรือสายชาร์จได้ทันแน่นอน แต่ถ้าไม่ทัน ในกล่องจะมีแบตเตอรี่ก้อนที่สอง ให้ติดมาด้วย...
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 01:20  

แล้วตอนนี้ ของเข้ามาที่ร้านแถวพันธ์ทิพย์หรือยังครับเนี่ย อยากดูตัวจริงๆเป็นอย่างไรบ้าง
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 12:51  

แล้วตอนนี้ ของเข้ามาที่ร้านแถวพันธ์ทิพย์หรือยังครับเนี่ย อยากดูตัวจริงๆเป็นอย่างไรบ้าง

เครื่องมีแล้ว มาบุญครอง, เซ็นทรัลบางนา, เซ็นทรัลลาดพร้าว ฯลฯ

รายงานการใช้ P505 จากเว็บไซต์ MrPalm
http://www.mrpalm.com/board/view_board.php?id=18773
eternities
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 15:24  

ถามนิดหนึ่งครับ i-mobile มีระบบเงินผ่อนของ Aeon ไหมครับ แบบว่าอยากได้ แต่ไม่อยากจ่ายเงินสดอ่ะ เอิ๊กๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: