Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ Panasonic X700 บ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4156
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????? Panasonic X700 ????????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 23:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

มาบอกหน่อยสิครับ ว่ามันดียังไง แล้วมีข้อเสียยังไงบ้างครับ จากที่ใช้มาอ่ะครับ เพื่อการตัดสินใจของเพื่อน ที่กำลังคิดจะซ้ออยู่ อย่างเช่นผมอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
golf146
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 16:26  

ไปดูที่กระทู้ของ panasonic นะครับหัวข้อ Panasonic X700 - Feel the Cutting - Edge มีความเห็นมากมายเกี่ยวกะรุ่นนี้
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: ?????? Panasonic X700 ????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 12:53  

blacklist ผู้เขียน:
มาบอกหน่อยสิครับ ว่ามันดียังไง แล้วมีข้อเสียยังไงบ้างครับ จากที่ใช้มาอ่ะครับ เพื่อการตัดสินใจของเพื่อน ที่กำลังคิดจะซ้ออยู่ อย่างเช่นผมอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ข้อดี

สำหรับจุดเด่นที่น่าสนใจของ Panasonic X700 ในรุ่นนี้คือ
1. รูปทรง มีขนาดกะทัดรัด ทรงฝาพับ ซึ่งกำลังเป็นที่นิยมสำหรับผู้ใช้งานในประเทศไทย การจับถือถนัดมือ ปุ่มกดใช้งานได้ง่าย
2. รองรับการใช้งานไฟล์เสียงแบบ mmf,xmf ที่ให้ความละเอียดของเสียงค่อนข้างดีทีเดียวครับ
3. รองรับการใช้งานไฟล์เอกสาร Word,Excel,Power Point โดยไม่ต้องหาโปรแกรมมาลงเพิ่มเติม
4. กล้องถ่ายภาพมีโปรแกรม Photo Base เพิ่มลูกเล่นในการใช้งานกล้องได้มากยิ่งขึ้น
และสามารถถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงที่ให้ภาพที่ใช้ได้ครับ

ข้อที่เสีย

1. ขนาดพิกเซลของหน้าจอค่อนข้างละเอียดส่งผลดีในแง่ของภาพที่ปรากฏจะคมชัด แต่ส่งผลให้ตัวหนังสือเล็กไปสักหน่อย
2. เสาอากาศที่ยังคงมีอยู่ให้เห็น ซึ่งหลายท่าน รวมทั้งผมไม่ค่อยชอบมากสักเท่าไร
3. ไม่รองรับไฟล์ .MP3 ซึ่งอาจจะเป็นส่วนที่ด้อยกว่าเครื่องคู่แข่ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: