Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 *+*+ อยากถามผู้ใช้ T310 ครับ ด่วนมาก.....ต้องการทราบครับ +*+

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3152
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *+*+ ????????????? T310 ???? ???????.....??????????????? +*+
วันที่โพสท์ : 18 May 2003 22:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

รายละเอียด คือว่าตอนนี้ผมเพิ่งซื้อมาได้2วัน แล้วก็งงมากกับที่การจะดูเบอร์ในซิมครับ
-ทุกทีต้องเลื่อนลง-ขึ้นแล้วกดตัวอักษรของชื่อตัวแรกใช้ไม๊ครับมันถึงจะไปที่ชื่อนั้น แต่......ถ้าเป็นตัวอักษรไทยน่ะครับมันไม่ได้ เชื่อชื่อ บ นำหน้า...มันจะกลายเป็นไปที่ชื่อภาษาอังกฤษ ตัว M แทนน่ะครับ อย่างนี้ทำไงครับที่จะให้มันหาชื่อภาษาไทยตัวแรกน่ะครับ(ผมเปลี่ยนเป็นเมนูไทยแล้วนะครับ) ช่วยผมที
-เบอร์ที่ไม่ได้รับ โทรออก รับ มันจะเรียงลำดับไม๊ครับที่เวลาเราเข้าไปดู เวลาเรากดปุ่มโทรออก ......ผมสังเกตุมันไม่เรียงลำดับก่อนหลังอ่ะครับมันมั่วไปหมดเลย....อย่างงี้แก้ไขได้ไงครับให้มันเรียงตามลำดับว่า อันนี้ล่าสุดที่ไม่ได้รับ หรือว่าล่าสุดที่รับสายอ่ะครับ มันงงไปหมดสับไปสับมา ต้องดูเวลาถึงจะรู้อ่ะครับ......แก้ไขไงได้ครับ ช่วยผมที
ดอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2003 12:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอบ คุณกอล์ฟแก๊ป (รู้สึกหลายชื่อเหลือเกินนะครับ เดี๋ยวกอล์ฟพี่ เดี๋ยวกอล์ฟแก๊ป!!)

ตอบ ในกรณีที่เครื่องของคุณถูกตั้งเป็นเมนูภาษาไทยแล้ว ชื่อภาษาไทยที่คุณ mem ไว้ใน contact จะถูกจัดเรียงตามลำดับดรรชนีตัวอักษรต่อจาก Z ซึ่งเป็นพยัญชนะตัวสุดท้ายของภาษาอังกฤษ เวลาต้องการเรียกดูชื่อภาษาไทยก็แค่ดันปุ่มจอยสติ๊กขึ้นก็จะพบชื่อภาษาไทยอันดับแรกต่อท้ายพยัญชนะ Z ได้ทันทีจากนั้นก็ไล่หาชื่อที่ต้องการ

หรืออีกวิธีนึงก็คือเข้าไปในเมนูสมุดโทรศัพท์ แล้วเลือกรายการ โทรเบอร์ที่เก็บ จากนั้นก็พิมพ์อักษรไทยตัวแรกของชื่อทึต้องการค้นหาแล้วกดปุ่ม yes หรือจอยสติ๊กลงไป ชื่อภาษาไทยที่คุณต้องการก็จะปรากฏบนหน้าจอครับ

ตอบ ดูง่ายจะตายไปคุณเอ๋ย! ให้คุณสังเกตุสัญลักษณ์เล็กๆ หน้าชื่อหรือหมายเลขโทรศัพท์นั้นๆ ก็จะทราบได้ทันทีว่าเป็นสายที่โทรเข้ามา หรือสายที่โทรออก หรือสายที่ไม่ได้รับ! มันจะเรียงลำดับก่อนหลังตามเวลาที่เกิดรายการโทรฯ นั้นๆ ขึ้น! ไม่ได้เรียงตามหมวดหมู่แยกประเภทของสายแต่ละชนิดตามที่คุณเข้าใจ แต่อันดับแรกสุดจะต้องเป็นสายที่คุณโทรออกครั้งล่าสุดเสมอ

ผมเข้าใจว่า คุณคงหมายถึงว่า มันไม่ได้จัดเรียงเป็นหมวดหมู่แยกชนิดประเภทของสายที่โทรออก สายที่โทรเข้า และสายที่ไม่ได้รับ เหมือนของโนเกียใช่ไหมครับ? อันนั้นน่ะเชยครับ ขอบอก!
list แสดงรายการโทรฯ ของ Sony Ericsson ดีที่สุด ดูง่ายที่สุด ไม่ยุ่งยาก อยู่รวมกันหมดแต่บอกให้รู้ว่าเป็นสายแบบไหน ชนิดไหน โดยใช้สัญลักษณ์แสดงไว้ที่หน้าชื่อหรือเบอร์นั้นๆ ซึ่งจะกระพริบสลับกับเวลาที่เกิดรายการโทรฯ นั้นๆ ขึ้น ง่ายจะตายเลยคุณ!
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: