Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG F2100
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 116 / เข้าชม: 57768
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG F2100
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 03:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG F2100
http://www.siamphone.com/catalog/LG/f2100.htm

ซุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 11:23  

หุหุหุหุ คนแรกซะด้วย ก็โอเคอ่ะสำหรับฟังก์ชั่นที่มีมากับราคานี้ แต่อยากจาฟังไอ้ลำโพง3Dี่ นี่จิงๆว่าเสียงมานจาสุดยอดมั้ย Very Happy
อ้างถึง:
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 12:19  

ค่อนข้างคุ้มค่าคุ้มราคาเลยล่ะคับ คู่แข่งก้อน่าจะหนีไม่พ้นซัมซุง E310
popodun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 23:53  

9900!!!
รอดูหน่วยความจำ เอิ๊กๆ Remake e700
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 13:41  

มองเผินๆ E 310+E 700
Makoto[n]
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 17:22  

M900 ตอนยังเล็ก+E700
ลำโพง Dual3D แต่เพิ่มเม็มนอกม่ะได้ เสียดายจัง
น่าสนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 15:13  

เล่น MP3 ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 01:12  

อยากได้รุ่นนี้สีเงินดำจัง...

http://www.gsmarena.com/lg_f2100-pictures-880.php
pin_aimar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 11:27  

ช่วยเปรียบเทียบกับซัมซุง E310 ให้หน่อยสิคะว่ามีคุณสมบัติแตกต่างกันในเรื่องไหนบ้าง
something and someone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG F2100
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 18:03  

ตอนนี้ที่ มาบุญครอง มีขาย รึยังครับ

พบปัญหาอะไรบ้างไหม
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 20:15  

รุ่นนี้กะ อี 700 อันไหนดีกว่ากาน
Miss LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : F2100
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2005 11:12  

ได้ทดสอบเครื่องแล้ว คุณสมบัติเด่นคงจะเป็นเรื่องเสียง ด้วยคุณสมบัติ 3D sterio อย่างอื่นก็เหมือนรุ่นอื่น ๆ
od
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 01:13  

รุ่นนี้รับส่งภาษาไทยไม่ได้ใช่มั้ยครับ แล้วโหลดริงโทน วอลเปเปอร์ได้มั้ยเนี่ย
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 01:30  

แล้วจะเข้าเมื่อไหร่ครับ แล้วสามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ เมื่อวานไปเดินหาที่มาบุญครองมาไม่เห็นมีสักร้าน แต่ทำไมราคาออกมาแล้วอะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ อยากได้มาก
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 14:19  

ฟังก์ชันน่าใช้ดีคับ เหมาะสมกับราคาระดับนี้ จากที่ใช้มาได้ 3 วัน
จุดที่ผมไม่ชอบ :
1.เวลาเปิดฝา จอด้านนอกมันขึ้น Logo LG ค้างตลอดเวลา เปลืองแบตน่าดู Crying or Very sad
2.การจะให้จอด้านนอกแสดงภาพที่เรา download มา ต้องใช้ลูกเล่นกะมันนิดหน่อย Twisted Evil
3.สาย Data ทำม๊ายยย เป็น com port ไม่เป็น USB เลยอ่ะ Crying or Very sad
4.เสียงเรียกเข้าค่อยๆเพิ่มความดังขึ้นเรื่อยๆ แม้ว่าจะตั้งให้เสียงดังสุดแล้ว Neutral

จุดที่ผมชอบ :
1.ไฟฉายสว่างน่าดูเลย Surprised
2.ภาพสีสวย Surprised
3.เสียง OK Smile
4.ทำ slide show ได้ทั้งจอด้านในและนอก Smile
5.จอด้านนอก สลับภาพกับนาฬิกาดิจิตอลได้ (เอาไว้ซ่อนรูปกิ๊ก หุหุ) Very Happy
6.ขนาดเหมาะมือ Smile

แล้วท่านอื่นมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างคับ หรือมีอะไรแนะนำช่วยแนะนำด้วยคับ

ขอบคุณครับ
สนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 19:25  

ถามคุณ F2100lover หน่อยอะคับว่า ซื้อมาจากที่ไหน ราคาเท่าไรเหรอคับ แล้วตัวเครื่องเกบ sms ได้รึเปล่านะครับ ขอบคุณครับ
Choloro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 20:05  

ถามหน่อยครับว่า
มันใช้ Wallpaper แบบที่ขยับได้ (เหมือน gif ในคอม)
ที่เครื่องพวก samsung ทำได้กัน เครื่องนี้มันทำได้รึป่าวครับ

แล้วมันมี to do list รึป่าวครับ

แล้วปฎิทินมัน บันทึกข้อความได้เหมือน samsung รึป่าวครับ

แล้วภาพคนโทรเข้าเนื่ยมันชัดรึป่าวครับ

แล้วกำลังจะไปซื้อแต่หาที่ซื้อไม่ได้หงะ
ENCORE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 20:36  

สวยอ่ะ เสปค เจ๋งดีอ่ะ อยากได้ครับ อยากทราบว่า มีขายที่ไหน แล้วก้อ เล่น MP3 ได้ป๊ะคับ

ขอบคุงงับ
Choloro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 20:42  

เล่น mp 3 ไม่ได้ครับ

อืมถามคนที่เคยเห็นหรือซื้อมาแล้วอะครับ
มันใหญ่กว่า E700 รึป่าวครับ เห็นมีคนบอกว่าขนาดมันใหญ่
หรือว่าอูมๆปะครับ เท่าที่ดู(ขนาดในเวป) มันเท่ากัน

สรุปคำถาม ขนาดมันเป็นอย่างไรครับ
Choloro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 20:22  

ทำไมไม่มีคนตอบเลยอะ
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 22:19  

รุ่นนี้มีขายที่ไหนมั่งยังค้า ใครเห็นรุ่นนี้ขายที่ไหนโพส์ดบอกที

ระหว่างรอเอา รีวิวไปดู http://www.mxphone.com/show.php?no=353
Choloro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 22:39  

มาไปหาข้อมูลมาหมดแล้ว

เรียกเข้า mp3 ไม่ได้
ขนาดหลายคนบอกว่าใหญ่สำหรับผมก็ OK นะ

to do list ไม่มี มีแต่บันทึกลงปฎิทิน (ถามเองตอบเอง)

สถานที่ขาย ร้านเทเลวิส บางสาขา
มาบุญครองเริ่มลงแล้ว ที่มีแน่ๆ คือร้าน ไอที ลี่เชง อยู่ฝั่งโตคิว ในสุด ใกล้ๆ
กะ เทเลวิส (ก็มี) มีหลายร้านย่อย แต่เวลาคุยให้คุยร้านใหญ่
ราคา 9900 แต่ซื้อช่วงนี้ร้านนี้มันลด 9500 (ไม่ได้โฆษณาให้นะบอกเฉยๆ)

จอสีสวย(ความคิดผม ) icon คล้าย samsung มีแผ่นเกมให้ด้วย

เวลาซื้อได้
small talk
แบตก้อนนึง
เครื่อง (ใครไม่เอาก็ได้นะอันนี้)
ซีตี
ที่ซาร์ต
data link (มาแปลกเป็น com port)
กล่อง

ให้คะแนนเต็มห้า ให้ 4.5 ติดตรงที่มันจะใหญ่กว่า e700 นิดนึง แต่ดีไซน์จะทำให้ดูอ้วนกว่า แต่เหมือนว่ามันจะหลอกตานะ

ขอถามอีกบ้าง
อยากรู้ว่าถ้าซื้อตามร้านทั่วไปจะได้กล่องแบบเราแกะพลาสติกเองเลยรึป่าว
(ยอมซื้อมือ 1 เพราอยากแกะกล่อง ถ้าไม่ได้แกะก็ไม่ได้ให้ความรุ้สึก
ว่าซื้อเป็นคนแรกมือ 1 )
Choloro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 22:44  

ใครมีปัญหาไรถามได้เดียวตอบให้
แต่ พุทธ - ศุกร์ไม่อยู่ ไปเสวยสุขที่เขาชนไก่ (ปี2)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 00:47  

ที่เซ็นทรัลบางนา ชั้น 5 มีขายครับ อยู่ด้านข้างๆ true เดินเข้าไปข้างในหน่อย
เปรียบเทียบกับ E 700 ตัวไหนดีกว่ากันครับ ช่วยตอบหน่อย
Choloro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 10:33  

(โดดเรียนมาเล่น)
เทียบกะ E700 ไม่ต้องคิดเลยอะ ถ้ากะ E715 ว่าไปอย่าง

F2100 สีสวยกว่า จอนอกสีดีกว่า ถ่ายรูปได้ดีกว่า
ไม่มี to do list และดูอ้วนกว่าหน่อย
E700 ก็ดีที่ icon เป็น Samsung อะ แล้วแต่คนชอบ

ด้านราคา F2100 9900 ไม่มีมือ 2 เพราะเครื่องเพิ่งออก
ส่วน E700 7000 (อย่างถูก ได้มือ 2 ) มือ 1 หมื่นนิดๆ
สำหรับผมคิดว่าสองรุ่นนี้ราคาใกล้เคียงกัน ผมเลยคิดว่าซื้อของ
ใหม่ที่เพิ่งออกดีกว่าครับ
kkm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 11:49  

แล้วเราโหลดไฟล์เข้าเครื่อง ต้องเป็น mmF อย่างเดียวเหรอครับ ไหนบอกว่ารองรับ WAV และ TRUETONE ล่ะ Crying or Very sad
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 17:04  

แหะๆ สมัครแล้ว

อยากถามคนรู้เรื่องสายเรียกเข้าหน่อยครับ
ว่าถ้าเกิดใช้ mp3 ไม่ได้เนื่ย
แล้วผมมีเพลงนึงอยากจะใช้เป็นเสียงเรียกเข้า(ตอนนี้เป็น mp3 อยู่)
จะทำอย่างไรมันจะสามารถใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ

แล้วจะดูอย่างไรว่าเครื่องนี้สามารถเล่นเกมไรได้บ้าง
แล้วเล่นเกมแบบ N GAte ได้ปะ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 17:31  

แหะๆ กว่าจะทำรูปได้

พรุง่นี้ต้องไป รด แล้ว อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ENCORE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 21:28  

ไหนอ่า ไหนว่า เรียกเข้า MP3 ได้ง่ะ ....

แง้วๆๆ เซ็งเลย รุ่นนี้ เป๊ะแล้วนะเนี่ยยย
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 22:05  

MP3 ไม่มั่นใจอะครับ เพื่อนผมบอกว่า True Tone ยังได้ ทำ Mp3 จะไม่ได้
แต่ผมถามแล้วว่าสามารถเอา MP3 มาแปลงได้ไหม เขาบอกว่าได้
ส่วนเสียงดีไม่ดีอยู่ที่ลำโพง ส่วนตัวนี้ก็ 3D อะนะ
แต่ว่าถามว่าฟังได้ไหม ก็คงฟังแบบ N-GAGe ไรพวกนี้คงไม่ได้

โทรถามได้ที่ 0-9009-9100 โดด
(เป็นร้านที่มาบุญครอง)
pitacon
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 00:57  

วันนี้ไป mbk มาเจอคนขายแล้วเหมือนกานราคาที่ 9500 บาทเห็นมีน้อยไม่ค่อยเจอ
คนขายมีไม่ค่อยเยอะ (อยากได้อีกละ - -")

--------------------------------------------------------------------

คำเตื่อน : ก่อนซื้อควรพิจารณา และอ่านศึกษาจาก webก่อน
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 16:33  

แบบว่าไม่ค่อยได้เข้าน่ะครับ เลย

mp3 ลองดูแล้วไม่ได้อ่ะคับ ถ้าจะแปลงคงต้องใช้โปรแกรมแปลงเอา
อ้วนกว่า E700 นิดหน่อย แบบว่ามันดูบวมๆ
ส่วนเสียงที่อัดเอามาทำเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้คับ จากที่อ่านคู่มือ และลองมั่วดู

ส่วนกล้องถ่ายรูป ถ้าถ่ายที่ขนาดใหญ่สุด เราจะไม่สามารถซูมได้
แถมภาพคนโทรเข้า ต้องถ่ายขนาดเล็กสุดเท่านั้น ยังมีอีกคับ
เวลาโทรเข้าโชว์รูปก็จริง แต่มีข้อความ "Incoming Call" บังรูปไปบางส่วน

IrDA ผมลองเปิดใช้แล้ว มันไม่มีเมนูใดที่เลือกส่งออกไปได้เลยครับ
เข้าใจว่าใช่ส่งผ่านคอมพิวเตอร์อย่างเดียว ไม่สามารถส่งข้อมูลระหว่างเครื่องได้
เห็นใน spec บอกว่าได้

ถึงมันจะเป็นยังงี้ ผมก็ชอบมันคับ
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 21:13  

เพิ่มเติมคับ

ข้อดีที่ลืมบอก เวลา charge batt จะมีไฟบนจุดที่เสียบสาย charge
บอกว่าเต็มหรือยัง ถ้าเป็นแดงกะพริบแสดงว่า กะลัง charge
ส่วนเขียวนั้น เต็มแล้ว

ส่วนข้อเสียที่เพิ่งเจออีกข้อ คือ รูปด้านหน้า (Sub LCD) เมื่อเราตั้งค่าโดยใช้รูปจาก
my folder มันจะจำค่านั้นไว้ พอเราจะเลือกรูปใหม่จาก my folder มันก็จำค่าให้
แต่เมื่อปิดเปิดเครื่อง มันจะไปดึงรูปก่อนหน้ามาใส่ให้แทน -_-'
อันนี้แก้ได้โดยการเปลี่ยนไป set ให้เป็นรูปจาก default ก่อน แล้วค่อยกลับมา
เลือกรูปจาก my folder จึงจะไม่กลับไปใช้ค่าเก่า แม้ปิดเปิดเครื่อง

ถ้าเจออะไรอีกจะมาบอกคับ ไปก่อนล่ะคับ
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 21:16  

ตกไปคับ
สำหรับตัวนี้ ผมว่า support จากทาง LG ดีมากคับ
ถ้าเราเอา IMEI ไปลงทะเบียนที่ www.lge.co.th เราจะสามารถ load
เกมส์ wallpaper ringtone และ content อื่นๆได้ฟรีคับ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 12:15  

อยากได้เมล์หรือเบอร์โทรศัพท์ของคุณ LG F2100 Lover
หน่อยครับ มีเรื่องอยากสอบถามเยอะ

ส่งหรือ Add MSN มาที่ ero_koku@hotmail.com

หรือใครที่ใช้เครื่องนี้อยู่นะครับ

เลือกอยู่ระหว่าง idea 818 กะตัวนี้
จริงๆ ก็ตังไม่ถึงหรอก 818 แต่ถ้าคุ้มกว่าก็น่าเอา
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 21:23  

อยากถามว่า LG F2100 เนื่ยใช้เสียงเรียกเข้าได้กี่วินาทีครับ
เพื่อนผมบอกว่าพวก samsung เนื่ยได้แค่สิบกว่าวินาทีเองครับ
เลยคิดอยุ่ว่าถ้าได้แค่ 10 กว่าวิเนื้ยจะเอา idea 818 ดีกว่า
อยากเอาดนตรีของเพลงญี่ปุ่นเป็นเสียงเรียกเข้ามาก
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 21:13  

ถ้าหมายถึงอัดแล้วมาทำเป็นเสียงเรียกเข้า คงไม่ได้อ่ะครับ
ตัวนี้ได้แค่บันทึกเสียง ครั้งละ ไม่เกิน 20 วินาที ได้ 10 ครั้ง
แต่ไม่สามารถอัดเสียงระหว่างคุยได้ แถมเวลาฟังเสียงที่อัดไว้
ไม่สามารถเล่นผ่านลำโพงคู่ด้านหน้าได้

แต่ถ้าหมายถึงโหลดเพลงเข้าเครื่องแล้วเล่น ก็ได้หลายวินาทีครับ
ผมไม่เคยลองว่าได้นานแค่ไหนก็เลยให้ข้อมูลไม่ได้ครับ
ขออภัยด้วย

แต่ถ้ามีวิธีที่ทำด้วยช่วยโพสต์ให้ทราบ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ข้อเสียอีกข้อที่เพิ่งสังเกตเห็น เวลาที่เราปิดฝา ไฟหน้าจอด้านในจะไม่ดับ
จนกว่าจอด้านนอกจะดับ (stanby mode) ทำให้เปลืองแบตเหมือนกัน

สนใจรายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติม ส่ง mail มาคุยได้ที่
eladamy@gmail.com

ผมไม่ค่อยได้เข้าเวปสักเท่าไหร่ อาจจะตอบช้าไปบ้างนะครับ
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 21:24  

ข้อจำกัดของรุ่นนี้เพิ่มเติม

1.กล้องถ่าย night mode ไม่ได้
2.multishot ที่ขนาดภาพ 320x240 จะถ่ายได้ 6 ภาพ
ที่ขนาดภาพ 128x160 จะถ่ายได้ 9 ภาพ
ขนาดภาพที่อื่นๆ ถ่ายไม่ได้
3.ตั้งเวลาถ่ายได้ 5 วินาที หรือ 3 วินาที
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 10:07  

ซื้อมาใช้แล้วครับ
ส่วนที่ประทับใจ
-ซอฟต์แวร์ที่ให้มา มีลูกเล่นได้เยอะดีพอสมควรครับ แต่ผมชอบตัว PC Syn นี้มาก ทำให้สามารถ เก็บเบอร์โทรจากมือถือเข้าคอมพ์ได้สะดวกดีครับ เป็นการแบ็กอัพไปในตัวด้วย
-เสียงเพราะดีครับ ชอบ
-ใช้งานง่ายดีครับ
-ปุ่มกด ใช้งานสะดวกครับ ไม่เล็กเกินไปและไม่ใหญ่เกินไป เหมาะมือดี
-มีโหมดสั่นกับเสียงพร้อมกัน

ส่วนที่เสียดาย(น่าจะมี)
-แบตหมดเร็วมากครับ อาจเป็นเพราะสีมัน262k กว่าหรือป่าวไม่แน่ใจนะครับ(หรือเพราะผมก็ไม่รู้ แต่ผมใช้วันเดียวก็หมดแล้วอะครับ เวลาในการโทรต่อวันโดยรวมประมาณ 1 ชั่วโมง กับนั่งกดโน้นกดนี่ ตอนนี้กำลังสังเกตอยู่ว่าต้องทำอะไรประมาณไหนถึงจะให้แบตอยู่ได้นานที่สุด)
-น่าเสียดายเรื่องนี้มากครับ เวลามีคนโทรเข้ามา หากปิดฝาอยู่ เราสามารถทำได้แค่รับสายกับปฏิเสธ ไม่สามารถจะกดให้เงียบเสียงได้ครับ
-ในการบันทึกที่ปฏิทินวันเกิดเพื่อนให้เตือน สามารถทำได้แค่ 20 คนเองอ่ะ

แต่โดยรวมแล้วผมก็โอเคกับรุ่นนี้นะครับ ที่สำคัญราคาไม่แพง ถ้าเทียบกับรุ่นอื่น ๆ ที่สเปกใกล้เคียงกัน ซื้อมาที่ร้านลี่เชง มาบุญครอง 9500

หวังว่าจะเป็นส่วนประกอบในการใช้พิจารณาได้นะครับ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 15:54  

คุณ Tehk ครับ
ซื้อที่ลี่เชงเนื่ยเขาแกะกล่องใหม่ให้เลยรึป่าวครับ(แบบแกะพลาสติกห่อกล่องเลยอะ)
แล้ว 9500 มันราคาเรียกไม่ใช่หรอครับ ต่อไม่ได้เลยเหรอ

แล้ว Wallpaper ใช้เป็นภาพขยับได้รึป่าวครับ

แล้วเอาเพลงมาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้รึป่าวครับ

เสียงเพาะ เนื่ยใช้ poly หรือว่า True Tone ครับ

มีบันทึกที่ไม่ใช่ในปฎิทินปะ แบบว่าบันทึกที่อื่นอะ ( to do list )

ขอบคุณ

.......... LG F2100 Lover ยังไม่ตอบเมล์ผมเลย

(กว่าจะได้ซื้อก็สอบเสร็จเฮ้อ.......... ตั้งใจๆ (สอบ))
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 22:30  

อยากถามว่าเครื่องนี้ใช้ True Tone ได้ไหม
ถ้าได้ มันได้กี่นาที
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 10:33  

ตอบคุณ Choloro นะครับ
ครับเค้าเอาของมาแบบแกะพลาสติกต่อหน้าต่อตาเลยครับ ส่วนเรื่องราคา บอกตรง ๆ ลืมต่อ ครับ Wink แบบว่าดีใจรอมานานมาก เลยไม่ได้ต่อสักบาท แต่ราคาศูนย์ที่ออกมามัน 9900 นะครับ ผมเลยคิดว่ามันไม่น่าจะลดได้มากกว่านี้แล้วละครับ
Wallpaper ใช้ภาพขยับได้ครับ เลือกจากเครื่องจะมีให้ 4 ภาพ ครับ ผมลองเอาไฟล์ gif โหลดลงเครื่องแล้วมันไม่รับอะครับ ถ้าใครมีวิธีอื่นก็ช่วยบอกด้วยนะครับ
ไฟล์เพลงที่ support เป็น .mmf ครับ (มันเป็นประเภทไหน ใครรู้ช่วยบอกได้มั้ยครับ) ที่ผมว่าเสียงเพราะเนี่ยน่าจะเป็น Poly นะครับเพราะมันตั้ง 64 Poly แนะ ส่วนTrue Tone ยังไม่ได้ลองอะครับ แต่เห็นบอกว่ารองรับนะครับ ถ้าใครลองแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
To do list น่าเสียดายครับ ไม่มีให้มาอ่ะครับ แต่จะมี Memo ที่อยู่ ใน Scheduler ให้บันทึกครับ แต่จำนวนมันครั้งจะรวมไปกับการบันทึกปฏิทินด้วยอะครับ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 14:36  

mmf คือไฟล์เพลงที่ใช้ในมือถือครับ
สว่น gif ไม่รับเนื่ยหรอ........แย่จัง(เดียวถามเพื่อนให้ว่า samsung ทำไง
เดียวเอามาบอก
แต่ที่ผมคิดว่าสำคัญสุดคือ true tone กะ to do list อะครับ
ลองทรูโทนหน่อยก็ดีนะครับส่วน mmf เดียวเอามาโพสให้
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 21:19  

mmf ลองดู เพลงไรไม่รูขอเพื่อนมา
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 23:56  

ถอยมาแล้วอะ เดียวค่อยมาเล่าสู่กันฟัง
คุยได้ที่ ero_koku@hotmail.com
Miaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2005 16:40  

pin_aimar ผู้เขียน:
ช่วยเปรียบเทียบกับซัมซุง E310 ให้หน่อยสิคะว่ามีคุณสมบัติแตกต่างกันในเรื่องไหนบ้าง

help รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ คือว่าตอนแรกตั้งใจจะซื้อ E310 น่ะค่ะ angel8
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 16:19  

อันนนี้ไปตอบกระทุ้ที่อื่นมา จะให้มีแค่ที่เดียวก็เสียดายพิมพ์นาน

รุ่นอื่นไม่รู้ แต่มีข้อมูล LG F2100
จอ อืม สุดยอด......
ความชัดภาพ ก็โอเคอะไปดูใน www.mxphone.com ละกัน
การเชื่อมต่อ มีสาย Data ให้ (แต่เป็น Com Port แปลกดี)แต่ไม่ใช่ปัญหา
กลับดีด้วย เพราะมันใช้กลับคอมเก่าได้ ถ้าเป็น USB คอมเก่ามากใช้ไม่ได้
รูปทรง อืมก็ ดูอ้วนกว่า E700 หน่อยนึง(จริงๆขนาดวัดมันเท่ากัน แต่ว่ามันหลอกตา)
สีก็ถ้าไม่เอาสติกเกอร์ออก มันก็จะเงาๆ สวยดี แต่เอาออกจะไม่เงา(มั้ง)
แต่ก็ไม่รู้ยังไม่ได้เอาออก (เพิ่งซื้อ)
สรุป ขนาดเหมาะสำหรับผู้ชาย แต่ถ้าเป็นผู้ ญ ก็แต่แล้วคนคิด
ปุ่มกด ใช้งานง่ายปุ่มมันไม่เล็กอะ
แล้วฝา มันใช้ข้อต่อนิ้วโป้งเปิดได้ (อันนี้อธิบายไม่ถูก)
แต่ว่า moto หรือ sam บางรุ่นทำไม่ได้ (หมายถึงท่าเปิดเท่ๆ มือเดียว
แต่ไม่ต้องเอานิ้วไปงัด อะ ใช้ตรงสันนิ้วโป้งดันขึ้นมาได้เลย
รูปแบบ Icon ไม่สวยเท่า Sam แต่ว่าก็โอเค ไม่ได้เป็นปัญหาไรมาก

ฟังชัน อืมมีปฏิทิน แต่ว่ามันใช้ร่วมกับ to do list อะ คือเตือนเหมือนกัน
มีเครื่องคิดเลข มีอัตราแลกเปลี่ยน คำนวนค่าโทรสับ
มีเวลาโลก นาฬิกาปลุก(ใช้เตือนก็ได้ แต่แมร่งไอหร่า เอามาให้ทำไมตั้ง 5 อัน)
เมนู ใช้งานง่ายสำหรับคนใช้ใหม่ แต่สำหรับผมปวดหัวกับมันนานไปหน่อย
เนื่องจากยึดติดกับ Samsung และประมาณความรู้ท่วมหัวเอาตัวไม่ได้
(สรุปใช้งานง่าย ผมไปงี่เง่ากะมันเอง)

เสียงเรียกเข้า อันนี้ สุดยอดอะ

ปัญหาสำหรับเครื่องนี้ โปรแกรมเอาลงเครื่องเฮ็งซวย ใช้ง่ายจริงแต่กวนตรีน
(สำหรับคนที่ตัดแปลงไรเก่ง เอานู้นเอานี่ใส่เครื่อง จะมีปัญหากับตรงนี้)
ถ้าคุณไม่ทำไรมาก เอาเสียงลง เอารูป ลง ก็โปรแกรมตัวนี้ถือว่าดีมาก

สรุป 5 ดาว เอาไป 4.5 ดาว ชอบเสียงสุด ถ้าใส่ mmf เป็นเสียงร้อง
แล้วไม่ลดคุณภาพเสียงเนื่ย เสียงร้องมันชัดมากกกกกกกกกกกกกกกก
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 16:44  

ตอนผมซื้อ LG เนื่ย ร้านมันก็แนะนำ ว่าให้ดู E310 แต่จำไมได้ละว่าทำไมมันแนะนำ

กล้อง พอๆ กัน(มั้ง) แต่ E310 น่าจะถ่ายรูปได้ห่วยกว่า เพราะมันถ่ายวีโอได้
วีโอมันถ่ายได้ 20 วิเอง ผมเลยไม่สนใจตรงนี้ ไม่รู้เอาไปมัย

เสียง LG 64 แต่ 310 มันแค่ 40 ไม่ได้ลองฟังเสียงมันแต่มั่นใจ LG ดีกว่า

ขนาด ก็ LG มันเท่ากับ E700 ขนาดเหมาะกะผู้ชาย E310 ก็ปกติ

Design LG กินขาด ไม่มีเสาด้วย

สีจอ LG สีเยอะกว่าอะ สำหรับผมสีโดนใจมาก E310 ปกติ ไม่ได้ห่วยไร

แบรน Samsung แบรนดีกว่า แต่ความคิดผม LG กำลังดีตลาด รุกอย่างแรง
2เดือนแมร่ง ล่อออกมา 6 เครือ่งได้มั้ง

เรื่องตลาด ที่ร้านที่ผมซื้อมันบอกว่า E310 คนซื้อเยอะ
แต่ว่าเดินๆ ดูก็ - -" มันก็ไม่เยอะอะไร จำนวนเครื่องที่
วางหน้าร้าน น้อยกว่า E700 อีก(มาบุญครอง)

ราคา ร้านลี่เซง LG 9500 E310 9900 (ไม่แนะนำให้ซื้อร้านนี้เดียวค่อยบ่น)
แนะนำซื้อศูนย์พวก Telewiz Bistel MobileAD เพิ่ม 400 เองดูดีกว่าเยอะ

ต้องตัดสินใจเองครับ จากที่ผมโพสเนื่ยมันออกทางเชียร์ LG อะ
แล้วตอนร้านมันให้ไปดู ตอนนั้นลังเลที่จะไม่เอา LG(จากการโฆษณาของร้าน)
แล้วแต่ว่า E310 มันมีไรไม่ถูกใจผมอย่างแรงไม่รู้เลย เอา LG เหมือนเดิม

ขอบ่น อย่าไปซื้อร้าน ลี่เชงเลย ผมว่าไม่ค่อยดี ผมต่อราคามัน มันอ้างว่ามันมีบริการ
หลังการขาย แล้วบอกว่าเดียวลงรูป ลงไรให้ พอเอาเข้าจริงนะ แมร่งทำไรไม่ได้เลย
มันไม่ค่อยมีข้อมูลเครื่องนี้เท่าไร แล้วมันมีปัญหา คือ เครื่องนี( lg) ตัวโปรแกรม
ลงไฟล์ มันไม่ sup ไฟล์ .gif ที่ขยับได้ พนักงานแมร่งก็รับประทาน ทำไรไม่ได้
สรุปว่า ผมไม่ได้รับบริการไรจาก มันเลย (เครื่องนี้มัน sup .anm แค่นี้มันยังไม่รู้เลย)
ตอนเอาเครื่องมา มันก็แกะกล่องแล้ว เขาบอกว่าต้องแกะก่อนเผื่อ ส่ง cam
(ผมก็โอเคที่ว่าคุยกับคุณฉัตรชัย แล้วเขาบอกว่าร้านพวกนี้แกะก่อนอยู่แล้ว)
แล้วพอดูหน้าจอที่แปะติ้กเกอร์ ก็ทำให้ผมมีไรติดใจนิดหน่อย คือมันมีรอยนิ้วมือ
ชัดๆ 3-4 รอย ผมติดใจที่ว่าแค่ดูสภาพทำไมต้องมีรอยนิ้วมือด้วย
แต่ก็ไม่ติดใจไรมาก เพราะว่าเครื่องไม่มีปัญหา Emi ตรง)

มีไรคุยได้ mail ข้างบน
lun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 11:37  

มีคนแนะนำให้เข้ามอ่านที่นี่ ก่อนตกลงใจไปซื้อ
ก็อ่านแล้วก็ค่อนข้างพอใจนะ ชอบตั้งแต่เห็นรูปลักษณ์
แล้วค่อยมาดูรายละเอียดที่นี่ ก็ดีอย่างที่โพสๆ กันนะ

เพิ่งถอยออกมาเมื่อวานนี้เอง
สีสวย เสียงใส อื่นๆ กำลังศึกษารายละเอียดอยู่
รวมๆแล้ว ถูกใจ ค่อยข้างใหญ่ไปหน่อย แต่ก็เหมาะมือดี
ถ้ามีปัญหาจะรบกวนผู้ที่ได้เป็นเจ้าของ LG F2100 Smile
ชาติไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 16:55  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน ชอบมากแต่เรืื่องโหลดอะไรเนี่ย ทำไม่เป็นเลยครับ วานผู้รู้ช่วยสอนแบบช้าๆ เพราะไม่เก่งคอมพิวเตอร์
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 18:39  

โหลดผ่าน Wap / Gprs ?

อันนี้ไม่รู้อะ แต่ได้ยินมาว่าต้องให้ศุนย์พวก AIS DTAC ORANGE เซ็ตค่าให้ก่อน

แต่โหลดพวกนี้ก็พวกเพลงแพงก็แพง ทั้งๆที่ทำเองก็ได้นะครับ

ส่วนเกมมีไม่กี่เกมที่เครื่องนี้เล่นได้นะ เกมใหม่ๆ จะเล่นได้ เก่าๆ มันไม่ Sup มั้ง

แต่ที่เวปของ LG มีให้โหลดฟรีนะ ดีกว่าเกมเน่าๆที่แถมมากับเครื่อง + แผ่นอีก

http://www.lge.co.th (กดโหลดที่ดาวโหลด 2 แล้วเอาลงเครื่อง)

แต่ถ้าคอมลงเครื่องมือถือ ก็อ่านคู่มือเอานะ อธิบายไม่ถูก

แต่ประมานว่า ลงโปรแกรม(แผ่น) เสียบสายคอม+เครื่อง เปิดโปรแกรม
ปรับ port (option) แล้วก็กด connect
contents bank ใช้ลงภาพ ดูดภาพ ลงเกม ลงเพลง
PC Sync ใช้ก้อปพวกเบอร์โทรศัพท์ (สะดวกดี) แต่ connect ช้ามาก
ได้ทั้งจากคอมลงเครื่อง และ เครื่องลงคอม
เหมียว..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 19:49  

Very Happy ก้อซื้อมาใช้ได้อาทิดกว่าๆและ เครื่องดีนะใช้ง่ายมาก ดีทุกอย่างเสียที่เวลาตั้งเตือนจะมีหน้าจอที่เตือนโผล่ขึ้นมาตั้งแต่เช้า(สมมติเตือนวันที่5 เวลา 20.00 น. ก้อจะเจอที่เตือนโผล่หน้าจอตลอดอ่า) จนกว่าจาถึงเวลา ถึงจาร้อง ไม่รุว่าแก้ไงได้บ้างอ่า บอกหน่อย?
อีกเรื่องก้ออยากโหลดเสียงtruetone น่ะ ทามไงอ่า เหมือนว่ามันไม่ได้เลย บอกด้วยน้าจ้ะคนที่เคยใช้น่ะ..ขอบคุนค่า
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 21:34  

เอาไปลองใส่ดูเป็น True Tone (มั้ง)
hok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 17:13  

สรุปว่าเป็นtruetoneได้รึเปล่าคะ แล้วอินฟราเรดที่มีส่งข้อมูลให้กับาครื่องอื่นได้รึเปล่า ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2005 19:42  

9500 (มั้ง)
True Tone ได้
infra เข้าคอมได้อย่างเดียว
ไอที่ให้โหลดข้างบนอะ True Tone
ppbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 21:24  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ ไหนเค้าบอกว่าเล่นmp3ได้ไง แล้วถ้าจะโหลดอะไรเพิ่ม โหลดได้ที่ไหน
ที่นอกจากที่เค้าให้โหลดฟรีอ่ะ
ppbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???data link
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 21:31  

แล้วสายdata link นี่เสียบไว้กับคอมตลอดเลยได้ป่าวคะ ขี้เกียจถอดเข้าถอดออกอ่ะ
นู๋โม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 03:25  

ซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆแล้ว จาก telewiz 9590 บาท

โดยรวมแล้ว ค่อนข้างจะ ok แต่ก็มีบางจุดที่ไม่ค่อยพอใจเท่าไร เช่น
1. เวลาใช้ GPRS จะช้ามากๆ อย่าง load เพลงไป 3 นาทีกว่าๆเข้าไปแล้ว ก็ยังไม่ได้อะไรเลย หรือไม่ก็ขึ้นข้อความว่า mobile doesn't support ซะงั้น (จะบอกว่าจนถึงวันนี้แล้ว ยังใช้เครื่องนี้ connect GPRS ไม่ประสบความสำเร็จเลย ทั้งๆที่ตั้งค่าเรียบร้อย แต่พอไปใช้เครื่องอื่นๆก็ได้ ไม่มีปัญหาอะไร) Evil or Very Mad
2. เสียงเรียกเข้าจะค่อยๆดังขึ้นเรื่อยๆ ถ้าอยู่ข้างนอก กว่าจะได้ยินอีกฝ่ายก็วางสายไปซะแล้ว Sad
3. เวลาเปิดเครื่องแต่ละครั้ง ต้องกดปุ่มค้างไว้นานมาก (ไม่รู้ว่าของคนอื่นๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่เป็นงี้มั่งปล่าว?? Shocked

ขอบ่นบ้างนิดๆหน่อยๆ คงไม่คิดว่าเราเข้ามาป่วนนะ
ppbb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 15:56  

ไม่มีคัยตอบคำถามเราเลยอ่ะ แล้วแปลงไฟล์mp3 หรือเพลง ให้เปน .mmf นี่ทำไงอ่ะ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 22:15  

อืม เสียงมันถ้าอยู่ในที่ๆ เสียงดังจาไม่ได้ยินเลย แต่ถ้าที่เงียบเสียงมันดังมาก
วิธี mp3 > mmf
ลง nero burn 6.0
แล้วใช้ nero wave editor เลือกช่วงและแปลงเป็น wav
และใช้โปรแกรม wscma2u (ไปเซิสเอา) เปลี่ยน wav > mmf
จะได้ 2 แบบคือเสียงดี 8hz แต่พื้นที่เยอะ 4hz ได้เพลงยาวแต่ห่วย

เพราะได้แค่ 50kb ยังไง ก็ขอให้คนที่ใช้โทรไปด่ามันเยอะๆหน่อย
มันอาจจะออก contant bank ตัวใหม่มา

ส่วน สายเสียบได้ตลอดไม่เป็นไร

เวลาส่งรูป ปิดฝาได้นะ (ผมโง่ตั้งนาน เปิดฝาส่ง)
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 22:19  

ความคิดผมตอนนี้
อยากขายก็อยากขาย เพราไม่พอใจหลายอย่าง
แต่รักก็รักเครื่องนี้นะ ผมค่อนข้างชอบ
ถ้าขายก้ไม่มีรุ่นที่ผมพอใจและอยู่ในงบ

สรุป ใช้เครื่องนี้แหละดีละ ไม่ได้มีปัญหามากมาย

ปัญหาส่วนมากก็เรื่องงี่เง่า

ที่พอใจสุดๆ ก็ จอ สุดยอดมาก กะ กลอ้ง นับว่าชัดมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? LG - F2100
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 08:10  

อยากถามว่าสามารถซื้อLG-F2100 สีดำเงินได้ที่ไหนบ้าง...ช่วยหน่อยนะ[/b]
lun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : datalink
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 16:36  

ช่วยแนะนำหน่อย ทำไมเราลงอะไรต่ออะไรจาก ซีดีที่เขาให้มาแล้วลงpc เรา
พอเสียบ data link มันมองไม่เห็นมือถือเรา เราเลยจะโหลดเพลง
เกม อะไรๆ จากเครื่องคอมเราเข้ามือถอไม่ได้เลย รบกวนผู้ที่ชำนาญแล้ว
แนะนำด้วย ขอบคุณ Crying or Very sad
ลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ????????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 16:07  

Sad ไปหาดูตาม พาวเวอร์บาย หรือตามบิ๊กซีดู เค้าบอกว่า ของหมดแล้วครับ เหลือแต่ตัวโชว์
ไม่ทราบว่า หาซื้อที่ไหนได้บ้างอ่ะ ไม่อาวร้านตามมาบุญครองนะ เบื่อ
เอาแบบศูนย์เลยก็ได้ ขอบคุณมากค่ะ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2005 20:21  

มีสีเดียวนะ อีกสีนึงอะ ต้องไปซื้อนอก แล้วหิ้วเข้ามาเอง

ร้าน Telewiz ที่มาบุญครองอะ
ลองโทรถามได้นะศูนย์ LG อะ แล้วถามว่าที่ไหนมีขายบ้าง
แล้วเขาจะถามว่าบ้านอยู่ไหน แล้วเขาจะเลือกที่ใกล้ที่สุดให้

เสียบสายแล้วปรับ option มันหน่อยอะ ไม่ได้ก็ลองเปลี่ยนช่องดูประมานนี้อะลองไปเรื่อยๆก็ได้เอง
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: datalink
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 13:48  

lun ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำหน่อย ทำไมเราลงอะไรต่ออะไรจาก ซีดีที่เขาให้มาแล้วลงpc เรา
พอเสียบ data link มันมองไม่เห็นมือถือเรา เราเลยจะโหลดเพลง
เกม อะไรๆ จากเครื่องคอมเราเข้ามือถอไม่ได้เลย รบกวนผู้ที่ชำนาญแล้ว
แนะนำด้วย ขอบคุณ Crying or Very sad

1. ตรวจสอบสายดาต้าลิงค์ก่อนว่าแน่นหรือไม่ ถ้าจะให้ดีก็หมุนตัวสกรูเลยยิ่งดีครับ
2. เปิดโปรแกรม content bank ขึ้นมาแล้วกดปุ่ม connect จะขึ้นหลอดสีน้ำเงินขึ้นมา ถ้ามันค้างก็ให้กด cancel แล้ว กด connect ใหม่อีกครั้ง ถ้ามันเห็นมือถือตัวหลอดสีน้ำเงินจะวิ่งไปจนเต็มหลอดเลยครับ
3. ถ้ากด connect หลายครั้งแล้วไม่สำเร็จ ให้ restart เครื่องคอมใหม่ โดยให้ถอดมือถือออกจากสายดาต้า แต่สายดาต้ายังคงต่อกับเครื่องคอมอยู่ครับ พอวินโดว์โหลดขึ้นมาเสร็จเรียบร้อยค่อยเสียบมือถือกับสายดาต้าเข้าไปใหม่
4. ถ้ายังไม่ได้อีกก็..........จนปัญญาแล้วครับ โทรติดต่อศูนย์ดีกว่า Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 09:11  

อยากทราบวิธี เอาข้อมูล จาก มือถือ ลงคอม น่ะค่ะ
เสียบ data link แล้วมันจะ รัน ไดรฟ์ ใหม่ ขึ้นมาเลย รึป่าวคะ
ที่บ้านใช้ Windows XP ค่ะ ลองเสียบ ดาต้า ลิงค์ เข้าไป ไม่เห็นเกิดอะไรขึ้นเลย
ต้องลงโปรแกรม อะไรรึป่าวคะ ?
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 10:19  

รบกวนคนที่ใช้อยู่ตอบข้อสงสัยหน่อยค่า Smile
เสียง truetone เนี่ยเสียงมันเป็นไงเหรอ ต่างกับเอา mp3 มาเป็น ringtone ยังไงง่ะ
แล้ว ringtone เสียงเบาจริงเหรอคะ ถ้าเดินในจตุจักรจะได้ยินป่าว
แล้วเจ้า F2100 เนี่ยะแบตหมดเร็วจริงไม๊
สรุปว่าเอา mp3 มาทำ ringtone ได้ แต่ต้องใช้เทคนิคล้ำลึกใช่ป่าว
มีฟังก์ชั่นสะกดคำหรือป่าว
เก็บเบอร์ได้กี่เบอร์
เรื่อง organizer หรือ to do list หรือ ปฏิทิน มันใช้ได้ป่าว ทำอะไรได้บ้าง
นาฬิกาปลุกมีเตือนทุก 10 นาทีหรือป่าว หรือว่าเตือนครั้งเดียวแล้วจบเลย
แยก ringtone เป็นกลุ่มๆ ได้ป่าวคะ
แต่งเสียงเรียกเข้าได้ไหมคะ
แล้วรุ่นนี้มีแต่เงิน-ฟ้าสีเดียวเหรอคะ เงิน-ดำไม่มีขายเหรอ
ขอบคุณมากๆ ค่า
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 15:33  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบวิธี เอาข้อมูล จาก มือถือ ลงคอม น่ะค่ะ
เสียบ data link แล้วมันจะ รัน ไดรฟ์ ใหม่ ขึ้นมาเลย รึป่าวคะ
ที่บ้านใช้ Windows XP ค่ะ ลองเสียบ ดาต้า ลิงค์ เข้าไป ไม่เห็นเกิดอะไรขึ้นเลย
ต้องลงโปรแกรม อะไรรึป่าวคะ ?

ข้อมูลอะไรอะครับ?

ถ้าเป็นพวก phone list มันจะมีโปรแกรมที่ใช้ Sync อยู่อะครับ มันมาพร้อมกับการลงโปรแกรม LG ในแผ่นเลยครับ ส่วนข้อมูลอื่นก็จะใช้ตัว content bank ครับ

ยังไงก็เข้ามาคุยได้นะครับ
sudaketa@hotmail.com
e1234
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 21:04  

ซื้อมาแล้วตอนชาร์ตแบตฯ ร้อนมากๆ ปุ่มกดก็ร้อน เป็นอาการปกติ / ผิดปกติครับ Sad
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 00:59  

Honey Pot อ่านก่อนค่อยถามจะดีมากนะ

True Tone ได้แค่ไม่กี่วิ MP3 ได้ทั้งเพลง
เอา mp3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้า (เอามาทำเป็น mmf (truetone))
ใช้ความสามารถนิดหนอ่ยไม่ต้องล้ำลึกมากนักก็ทำได้

ในประเทศไทยมี 1 สี
แต่นอกมี สีเทาด้วย

ฟังชันสะกดคำ มี แต่ห่วย(เพราะผมใช้ไม่เป้นมั้ง)

ผมใช้ 3 วันมั้งชาร์ตที คุยปกติ(ปกติผมคือ โทรวันละ 5 ครั้ง ครั้งละ 2 นาที(เฉลี่ย)
แต่ถ้าเปิดฝาทื้งไว้แล้วกดไม่ให้มัน stand by ก็หมดเร็ว

เรื่อง organizer หรือ to do list หรือ ปฏิทิน มันใช้ได้ป่าว ทำอะไรได้บ้าง
มี ตั้งวันเวลา แล้วเตือนได้

นาฬิกาปลุกมีเตือนทุก 10 นาทีหรือป่าว หรือว่าเตือนครั้งเดียวแล้วจบเลย
ตั้งได้ 5 อัน ต้องลงเวลาเจาะจง ให้ทุก 10 นาทีคงไม่ได้

แยก ringtone เป็นกลุ่มๆ ได้ป่าวคะ ได้ และมี Profile แบบ Nokia ด้วย

แต่งเสียงเรียกเข้าได้ไหมคะ ได้ แต่งในคอมนะ แล้วเอาลงมือถือ
(แต่งเสียงเพลง เขาเลิกใช้กันนานแล้วน้อง mono อะ)
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 01:00  

ชาร์ตแบตร้อน ปกติ
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 01:38  

Choloro ผู้เขียน:
Honey Pot อ่านก่อนค่อยถามจะดีมากนะ

True Tone ได้แค่ไม่กี่วิ MP3 ได้ทั้งเพลง
เอา mp3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้า (เอามาทำเป็น mmf (truetone))
ใช้ความสามารถนิดหนอ่ยไม่ต้องล้ำลึกมากนักก็ทำได้

ในประเทศไทยมี 1 สี
แต่นอกมี สีเทาด้วย

ฟังชันสะกดคำ มี แต่ห่วย(เพราะผมใช้ไม่เป้นมั้ง)

ผมใช้ 3 วันมั้งชาร์ตที คุยปกติ(ปกติผมคือ โทรวันละ 5 ครั้ง ครั้งละ 2 นาที(เฉลี่ย)
แต่ถ้าเปิดฝาทื้งไว้แล้วกดไม่ให้มัน stand by ก็หมดเร็ว

มี ตั้งวันเวลา แล้วเตือนได้

ตั้งได้ 5 อัน ต้องลงเวลาเจาะจง ให้ทุก 10 นาทีคงไม่ได้

แยก ringtone เป็นกลุ่มๆ ได้ป่าวคะ ได้ และมี Profile แบบ Nokia ด้วย

แต่งเสียงเรียกเข้าได้ไหมคะ ได้ แต่งในคอมนะ แล้วเอาลงมือถือ
(แต่งเสียงเพลง เขาเลิกใช้กันนานแล้วน้อง mono อะ)

Kob koon maak ka (I can't use Thai font again)
e1234
Year's Star

หัวข้อ : ??????? mp3 > mmf ????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 10:46  

ผมลองทำ mp3 > mmf แล้วมันไม่ได้อ่ะครับ มันเกิน 50k แล้วเสียงก็ไม่ค่อยดีด้วยอ่ะ

** ผมใช้ sound force แปลง mp3 > wav
** และก็ใช้ WSC-MA2-SMAF-210-u แปลงจาก wav > mmf

ถ้ามีวิธีทำให้โหลด truetone ได้ทั้งเพลง / ได้มากกว่า 50k ก็บอกกันด้วยนะครับ Very Happy
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 16:36  

รู้สึกจะเข้าใจคำว่า True Tone ผิดนะ
ถ้าเอาทั้งเพลงต้อง mp3
e1234
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 23:37  

รุ่นนี้ไม่รองรับ mp3 ไม่ใช่เหรอครับ
--
** ผมลองทำ truetone แล้วมันได้ไม่ถึง 10 วิอ่ะครับ (มันเกิน 50k) มันมีวิธีที่จะเอาไฟล์มากกว่า 50k ลงเครื่องป่ะครับ
mars_p
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ : Re: datalink
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 23:26  

tehk ผู้เขียน:
lun ผู้เขียน:

1. ตรวจสอบสายดาต้าลิงค์ก่อนว่าแน่นหรือไม่ ถ้าจะให้ดีก็หมุนตัวสกรูเลยยิ่งดีครับ
2. เปิดโปรแกรม content bank ขึ้นมาแล้วกดปุ่ม connect จะขึ้นหลอดสีน้ำเงินขึ้นมา ถ้ามันค้างก็ให้กด cancel แล้ว กด connect ใหม่อีกครั้ง ถ้ามันเห็นมือถือตัวหลอดสีน้ำเงินจะวิ่งไปจนเต็มหลอดเลยครับ
3. ถ้ากด connect หลายครั้งแล้วไม่สำเร็จ ให้ restart เครื่องคอมใหม่ โดยให้ถอดมือถือออกจากสายดาต้า แต่สายดาต้ายังคงต่อกับเครื่องคอมอยู่ครับ พอวินโดว์โหลดขึ้นมาเสร็จเรียบร้อยค่อยเสียบมือถือกับสายดาต้าเข้าไปใหม่
4. ถ้ายังไม่ได้อีกก็..........จนปัญญาแล้วครับ โทรติดต่อศูนย์ดีกว่า Rolling Eyes

เป็นเหมือนกันเลย... มันบอกว่าไม่มี driver ง่ะ ลองทำแบบที่แนะนำมาแล้วก้อยังไม่ได้อยู่ดี Sad
rain123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 12:44  

ตอนนี้เจอปัญหากับสาย data link น่ะค่ะ ลงแผ่น CD ที่เค้าให้มาแล้วเสียบ data link (USB port) แล้วมัน connect กับมือถือไม่ได้ คอมมันฟ้องว่า not regocnize ทำไงดีคะ ต้องลง driver เพิ่มรึป่าวคะ แล้วต้องไปเอา driver ที่ไหน Sad Sad Sad

ปล. เพิ่งซื้อมาได้ 2 วัน โดยรวมถือว่าดีมาก กล้องชัดสุดๆ ที่ไม่ชอบคือ เสียงเรียกเข้ามันค่อยๆดัง แล้วนาฬิกาปลุกก้อปลุกครั้งเดียวจบเลย.....ง่า......
ระวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? LG F2100???? 7000????????????????? ???? 100%????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 14:24  

ขาย LG F2100ราคา 7000ต่อรองได้นิดหน่อย สภาพ 100%แกะกล่องอุปกรณ์ครบ ซื้อมาอาทิตย์เดียว สนใจ 04-1766501
ระวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? LG F2100???? 7000????????????????? ???? 100%????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 14:24  

ขาย LG F2100ราคา 7000ต่อรองได้นิดหน่อย สภาพ 100%แกะกล่องอุปกรณ์ครบ ซื้อมาอาทิตย์เดียว สนใจ 04-1766501
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 00:36  

ถ้าเกิดได้ สายเป็นสาย USB นะ ก็ให้โทรไปถามที่ศูนย์ Lg เลยแล้วขอเปลี่ยนสาย
NooNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPRS
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 19:07  

ตั้งค่า GPRS ยังไงคะ ตอนนี้ใช้ของ Dtac อยู่ค่ะ Embarassed
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GPRS
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 11:11  

NooNa ผู้เขียน:
ตั้งค่า GPRS ยังไงคะ ตอนนี้ใช้ของ Dtac อยู่ค่ะ Embarassed

โทรไปที่ 1800 ได้เลยครับ ผมก็โทรไปถามแบบนี้เหมือนกัน แต่แนะนำให้ใช้โทรศัพท์อื่นที่ไม่ใช่ของตัวเองโทรไปเพราะเค้าจะให้กดเซ็ตค่าไปเลย
NooNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GPRS
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 03:26  

tehk ผู้เขียน:
NooNa ผู้เขียน:

โทรไปที่ 1800 ได้เลยครับ ผมก็โทรไปถามแบบนี้เหมือนกัน แต่แนะนำให้ใช้โทรศัพท์อื่นที่ไม่ใช่ของตัวเองโทรไปเพราะเค้าจะให้กดเซ็ตค่าไปเลย

ขอบคุณค่ะ Embarassed
ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 22:14  

รุ่นนี้รับ mms ได้เปล่าคะ คือซื้อมาแล้วลองให้เพื่อนส่ง mms ให้แต่เปิดไม่ได้อ่ะ มันมีแต่ข้อความมาบอกว่าให้ไปเช็คที่ mailbox น่ะ Crying or Very sad
tehk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 16:55  

ไหม ผู้เขียน:
รุ่นนี้รับ mms ได้เปล่าคะ คือซื้อมาแล้วลองให้เพื่อนส่ง mms ให้แต่เปิดไม่ได้อ่ะ มันมีแต่ข้อความมาบอกว่าให้ไปเช็คที่ mailbox น่ะ Crying or Very sad

ต้องเปิดใช้บริการ GPRS ก่อนครับ ติดต่อศูนย์บริการที่ใช้บริการอยู่
ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 23:20  

ขอบคุณค่ะ อีกคำถามนะคะคือเราจะลบรูปที่อยู่ใน "รูปภาพของฉัน" ในส่วนของการตั้งค่าหน้าจอได้ยังไงคะ
ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 23:21  

ขอบคุณค่ะ อีกคำถามนะคะคือเราจะลบรูปที่อยู่ใน "รูปภาพของฉัน" ในส่วนของการตั้งค่าหน้าจอได้ยังไงคะ
ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 23:22  

แล้วศูนย์ของ 1-2 call นะคะเบอร์ไรคะ
itenator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 17:17  

เห็นสเปคในเว็บของ LG บอกว่าไม่มีระบบสั่น จริงเปล่า
pop67
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 22:02  

มีสั่นนะ สั่นพร้อมเสียงกริ่งก้อได้(เหมือนโนเกียเลย) แถมมีสั่นก่อนเสียงกริ่งอีกต่างหาก Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 15:34  

สวยมาก คุ้มค่าราคามาก มีทุกอย่างเลย อยากรู้ว่ารุ่นนี้กับ E700 รุ่นไหนดีกว่ากันละ Very Happy Shocked Mad Evil or Very Mad Exclamation Question Twisted Evil Razz Smile Sad Confused Cool Embarassed Rolling Eyes Arrow Neutral Wink Crying or Very sad Laughing Surprised Embarassed Embarassed Rolling Eyes Question Arrow Neutral Razz Cool Confused Embarassed Rolling Eyes Question Arrow Neutral Wink Rolling Eyes Embarassed Razz Confused Shocked Very Happy Smile
แต่ว่าน่าจะเป็นรุ่นนี้มั่ง ทัง้สวยทั้งฟังชั่นเยอะ แต่ใหญ่ไปหน่อย
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 18:16  

ใหญ่กว่า E700 นิซซซซซนึงอะ
เพราะว่าดีไซน์มันดู อ้วนแต่จริงๆแล้วขนาดที่วัดเท่ากันเลย

วิธีลบรูปใน my pic ก็ลบในคอมก็ได้ หรือกด del อะ
แต่จะมีบางรูปที่มากะเครื่องเราไม่สามารถลบได้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 21:13  

มีวิธีทำให้รูปเรียกเข้าบนจอนอกมันใหญ่ๆไม๊คับ
Choloro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 19:31  

ไม่มีฮะ (หรืออาจมีแต่ไม่ทราบ)
lun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : USB PORT
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 15:52  

ขอบคุณนะค่ะ ที่ช่วยแนะนำ Very Happy
สรุปแล้ว usb port ใช้ไม่ได้ใช่ไหมค่ะ ต้องเป็น port com โดยเฉพาะเลย
ต้องติดต่อศูนย์ อย่างเดียวเลยเหรอ หาซื้อเองไม่ได้เหรอ
ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 22:39  

หวัดดีค่ะ คืออยากจะรบกวนถามเรื่องเกี่ยวกับมือถือ LG F2100 หน่อยค่ะ คือเครื่องนี้อินฟาเรดผ่านเครื่องต่อเครื่องได้มั้ยคะ คือลองทำแล้วแต่ไม่ได้อ่ะ และเครื่องอื่นส่ง mms มาให้เราได้เปล่าคะ คือลองส่งให้คนอื่นแล้วส่งได้อ่ะ แต่พอเขาส่งให้เรามันกลับไม่ได้ และข้อสุดท้ายนะคะ คือว่าเสียงเรียกเข้าแบบ Turetone น่ะคะ เราจะไปโหลดได้จากที่ไหนค่ะที่มันรองรับของ lg รุ่นนี้น่ะคะ
ขอบคุณก่อนล่วงหน้าเลยค่ะ
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 00:29  

คุณ e1234 ของผมตอนชาร์จก้อร้อนคับ

คุณ honeypot
-ringtone เบาหรือดังขึ้นอยู่กับเพลงคับ ผมลองเอาเพลงมาปรับระดับให้ดังเสมอกัน
โดยใช้โปรแกรมช่วย มันก้อจะดังเสมอกัน ไม่มีปัญหาเบาก่อนแล้วค่อยดังขึ้นเรื่อยๆคับ
-F2100 ผมชาร์จ 2 วันครั้งคับ โทรประมาณ 1 ชม.
-mp3 เป็น ringtone ต้องใช้เทคนิคล้ำลึกคับ แต่ไม่ถึงกับล้ำเลิศ
-ฟังก์ชันสะกดคำภาษาอังกฤษไม่มีคับ มีแต่T9ภาษาไทย
-เก็บเบอร์ได้เยอะคับ อันนี้ไม่ทราบคับ แต่น่าจะไม่เกิน 200
-organizer หรือ to do list ห่วยคับ ขอบอกตรงๆ
-นาฬิกาปลุกเตือนครั้งเดียวจบครับ แต่คุณตั้งให้เตือนครั้งเดียว,จ.-ศ.,จ.-ส.,ทุกวัน ได้คับ
-แยก ringtone เป็นกลุ่มได้ 7 กลุ่มคับ กลุ่มละไม่เกิน 20 คน
-แต่งเสียงเรียกเข้าไม่ได้คับ
-รุ่นนี้ตอนนี้มีแค่สีเดียวคับ ที่เข้ามาขายในไทยจิงๆ

คุณไม่ระบุชื่อ
คุณต้องลงโปรแกรมก่อนคับ มันจะไม่มองเป็นไดรฟ์ใหม่ ต้องโอนข้อมูลผ่านโปรแกรมคับ

คุณlun
คุณเป็นคนที่เจอปัญหาเดียวกับผมเลยคับ ผมใช้เวลาแก้อยู่สามเดือน กว่าจะแก้ได้
ทั้งเปลี่ยนสาย เปลี่ยนคอมที่ใช้โอนข้อมูล และส่งศูนย์ ก้อยังไม่หาย
ลองจนกระทั่งรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร อันนี้สำคัญมาก ยังไงถ้าเจอใครมีปัญหาวาน
บอกหรือว่าสอนเขาด้วยนะคับ อยากให้ใช้โทรศัพท์ได้อย่างราบรื่น
สาเหตุนะคับ คุณไปตั้งเมนู 7 การตั้งค่า--> 5 ตั้งระบบป้องกัน--> 2 ล็อคเครื่อง เอาไว้คับ
ให้คุณเลือก "ปิด" แล้วเข้าโปรแกรมใหม่ มือถือคุณก้อจะส่งข้อมูลได้ทันที
ถ้ายังไม่ได้ให้ไปดูค่าใน option ว่าเลือกเป็น port อะไรอยู่ ถ้าคุณใช้สายที่มีหัวคล้ายตัว D
ให้เลือก serial คับ ส่วนถ้าเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าแบนๆ(USB) อันนี้ขอบอกคับว่า
มันใช้ไม่ได้คับ(ปรึกษากับทางศูนย์แล้วคับ เขาว่า firmwareไม่รองรับ)
จากนั้นลอง connect ดูคับ ก้อจะใช้ได้คับ
F2100 lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2005 00:41  

คุณไหม
Truetone ก้ออย่างที่เขาบอกกันคับ
ส่วนinfared ระหว่างเครื่องไม่ได้คับ ใช้สำหรับเป็น modem (ที่มีความเร็วต่ำมาก
30 กว่า Kbps เท่านั้น) ให้คอมที่มี infared คับ
mars123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2005 21:25  

ทำ mp3 เป็น ringtone ยังไงอ่ะ....บอกหน่อยจิ... please....... Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: