Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ Qube Z2
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 154 / เข้าชม: 233583
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ซื้อแน่ๆ - I'll buy it!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BenQ Qube Z2
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 18:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BenQ Qube Z2
http://www.siamphone.com/catalog/benq/z2.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 31 May 2005 04:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 19:00  

รูปภาพเพิ่มเติม (Thanks : www.eprice.com.tw)

- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 19:50  

จ๊าบมากคับ ผมชอบมือถือของแปลก
cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 23:36  

อิ อิ ดีไซน์กิ๊บเก๋... Wink Wink Wink
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2005 04:20  

เฮ้ย มือถือจริง ๆ หรือนี่ แปลกสุด ๆ เลย
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 13:50  

น่าสนใจแฮะ มาขายเมื่อไหร่มีเฮแน่ๆ
figgaro
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 14:41  

นึกว่ากล้องถ่ายรูบแฮะเหนทีแรกเปน เง๋ง
อากิโตะคุง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 18:01  

มันคือกล้องถ่ายรูปที่มี function โทรศัพท์ :D
Makoto[n]
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 18:51  

โอ้วว มันยอดมาก
เมืองไทยจะมีขายรึเปล่าเนี่ยคับ ท่าทางแพงเอาเรื่องนะเนี่ย
น่าสนใจมาก กล้องติดมือถือ ฮะๆ

ถ้าเข้ามาวางขายจริงๆก็คงดี มิใช่น้อย
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 19:54  

นำเข้ามาเลยนะตัวนี้จอง
MigZa
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 19:58  

มันแลกดีอ่ะครับ แต่แจ่ม

Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 20:42  

สงสัยว่าตัวนี้ทางBENQไม่ได้จงใจจะให้เป็นโทรศัพท์ซะแล้ว ถ้าทางจะเน้นไปทางกล้องและMP3 ถึงได้ให้หน่วยความจำภายในตัวเครื่องมามากถึง60MBแถมยังรองรับหน่วยความจำภายนอกอีก แต่ก็ยอมรับว่าตัวนี้ทำออกมาได้แปลกและน่าใช้ดีครับ
gd,lN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 22:12  

ราคาไมน่าเกิน12000 btและ ir ไม่มี กล้อง ก็ cmos น่าจะเป็น ccd
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 22:55  

น่ารักน่าใช้ดีอ่ะ แต่ถ้ามี Bluetooth อ่ะ Perfect!!!!!!!!!!! Shocked
pitacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 01:54  

จ๊าบมากดูสเปกแล้วตะลึงอึ้งกิ่มกี่ อยากได้จังคงแพงน่าดู แต่รูปสรงเหมือนกล้องดิจิตอลเลย
อ่า

---------------------------------------------------------------------

คำเตื่อน : ก่อนซื้อควรพิจารณา และอ่านศึกษาจาก webก่อน
sk8erpunk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 08:20  

เห๊ย.ย..จาเอา !!~ Laughing
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 08:45  

80 Mb ใจกว้างจิงๆ
sa[-yO-]JunG
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 10:10  

Laughing Neutral ไม่สวยเท่าไหร่มันแปลกๆ ไป ไม่เหมือนโทรศัพท์อะ มะชอบ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 16:47  

ชอบจริงๆ ทรงนี้ กล้อง+โืทรศัพท็+เอ็มพี 3 และอยากให้เป็นแฟลชไดร์ฟได้ด้วย เพราะไม่มี อินฯ บลูฯ เลยใช้ ยูเอชบีแทน คงได้นะ จะดีมั่ก
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 17:25  

คล้าย NK 7600 เลยอะ แต่มันเหลี่ยมทุกด้าน
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2005 22:20  

:•Pongs@thorn•: ผู้เขียน:
คล้าย NK 7600 เลยอะ แต่มันเหลี่ยมทุกด้าน

แต่ผมว่าNK7600สวยกว่าเยอะ (ถ้า NK7600มีหน่วยความจำประมาณสัก40MBขึ้นไป หรือไม่ก็สามารถรองรับหน่วยความจำภายนอกได้ด้วยจะดีมากๆเลยครับ ตอนแรกผมกะว่าจะซื้อ7600แต่ไม่รองรับหน่วยความจำภายนอกก็เลยไม่เอา เพราะจะเอาไปฟังเพลง(ชอบดีไซน์มันอ่ะสวยดี)
norr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2005 09:15  

หวังว่า รุ่นนี้ กล้อง คง ไม่ ห่วยแตก เหมือน benq s700 นะ เนี่ย ออกรุ่นนี้มา sagem myx 7ตกแหงๆ แต่ไม่มี บลูทูธ นิน่าาาาาาา ราคาไม่ น่า จะแพง
~Ultragirl~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 20:46  

อ๊ะ แหม.. ถ้ามี FM มี BT กะเค้าหน่อยน้า เปงประมาณซิมเบี้ยนล่ะก้อ...โอ้วพระเจ้าจอท 18000-20000 ก้จะซื้อ เทใจให้เลย แต่ตอนนี้ไม่เอาอ่ะ ไม่มีไรเลย แต่ดีไซต์น่าใช้มั่กๆ เหงแล้วโดนอ่ะ ชอบของแปลก
P!t
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2005 00:34  

นโยบายของเบนคิว เขาประมาณว่า "ดูดี ราคาเหมาะสม" คงไม่นาแพงมากนะครับ?(เอส700 ราคาลงเร็วมาก)
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 09:45  

ผมว่าตัวนี้ขาด FM ไปนะ ไม่งั้น ขายดีเป็นเทน้ำ เทท่ากันเลยล่ะครับ 555.
แล้วถ้าทำได้นะ เพิ่ม กล้องไปเป็น 2 ล้าน หรือ 3 ล้านไปเลยยิ่งดี จะขายดีเข้าไปอีก Laughing
LoneLy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 14:57  

ยังกะกล้องถ่ายรูป
เหงด้วยเลย!!!
ที่ว่าเหมือน N 7600 อ่าค่ะ แต่ 7600 ดีเท่ห์ก่าอ่าเราว่า!!!~
nashie2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 15:48  

เราว่าเจ๋งดีอ่ะ อย่างที่บอกเจงๆๆๆ กล้องติดมือถือ สวยเจงๆๆ ดีไซน์แปลกดี ชอบๆๆๆ Very Happy Razz
opipi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: BenQ Z2
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 22:48  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BenQ Z2
http://www.siamphone.com/catalog/benq/z2.htm

อยากได้จัง น่าใช้มาก
ตอนนี้อยากเห้นของจิงมากๆ
ไปเดินดูยังไม่นำเข้ามาเลย ราคาก้อต้องลุ้นว่าจะเกินหมื่นสองมั๊ย

จาเอาอ่ะจาเอา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2005 16:11  

ราคาเท่าไหร่ ใครไปสำรวจมาแล้วมั่ง เราว่าฟังค์ชั่นมันเยอะดีน่ะ แม้ว่ารูแบบจะแปลกตาเวลารับโทรศัพท์จะรับยังไงหว่า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2005 20:23  

Anonymous ผู้เขียน:
ราคาเท่าไหร่ ใครไปสำรวจมาแล้วมั่ง เราว่าฟังค์ชั่นมันเยอะดีน่ะ แม้ว่ารูแบบจะแปลกตาเวลารับโทรศัพท์จะรับยังไงหว่า...

เห็นลงในไทยรัฐ เปิดตัวที่ 15000 บาท อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 09:40  

รุ่นนีมี Fm นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 09:40  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 13:39  

Smile อยากได้มาก ราคาเท่าไหร่ จะมาเมื่อไหร่
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 17:33  

นึกถึง 7600 เลยครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 14:28  

ไม่แน่ใจว่ากล้องจะชัดรึป่าว ยังไงก็ไปควง S700 มาเล่นก่อนก็ได้หนิ มี IrDA ด้วยอ่ะ ไอ้นี่มะเห็นมี แถมเหลี่ยมจัดทุกด้าน(ดัดมุมโค้งหน่อย)อย่างกะตลับแป้ง

สังเกตตรงดีไซน์ปุ่มกดดูสิครับ ปุ่มตัวเลขกะปุ่มตัวอักษรมันแยกกันอยู่ แถมต่างระดับกันมาก อีกอย่างคือปุ่มกดน่าจะเล็ก คงกดยากแหงๆ ไม่น่าสนใจเลยอ่ะ
TWer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 21:26  

Are there anymore Taiwan mobile brands in Thailand except for BenQ and DBtel?
=^-^=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 11:55  

ตัวนี่สามารถ ฟัง MP3/Mobile/ Digital Camera 1.3 M./Data storage / Voice Record/เพิ่ม Mem
ราคาไม่เกิน หมื่นสอง Cool !! สุดๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 23:04  

วางจำหน่ายจริงในไทยเมื่อไหร่ ราคาเท่าไหร่ ศูนย์ไหนจะรับมาจำหน่าย(ภาวนาขอให้อย่าเป็นไอโมบาย) คุณสมบัติจะคล้ายกับ เอส700 หรือเปล่าครับ ...ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 23:26  

~Ultragirl~ ผู้เขียน:
อ๊ะ แหม.. ถ้ามี FM มี BT กะเค้าหน่อยน้า เปงประมาณซิมเบี้ยนล่ะก้อ...โอ้วพระเจ้าจอท 18000-20000 ก้จะซื้อ เทใจให้เลย แต่ตอนนี้ไม่เอาอ่ะ ไม่มีไรเลย แต่ดีไซต์น่าใช้มั่กๆ เหงแล้วโดนอ่ะ ชอบของแปลก

จิม ผู้เขียน:
ผมว่าตัวนี้ขาด FM ไปนะ ไม่งั้น ขายดีเป็นเทน้ำ เทท่ากันเลยล่ะครับ 555.
แล้วถ้าทำได้นะ เพิ่ม กล้องไปเป็น 2 ล้าน หรือ 3 ล้านไปเลยยิ่งดี จะขายดีเข้าไปอีก

SP Guest ผู้เขียน:

ลองเข้าไปดูที่เว็บของเบ็นคิวสิครับ มีเอฟเอ็มด้วยนะ ตั้งได้ 20 สถานีอ่ะ บันทึกเสียงในไฟล์เอ็มพีสามซะด้วย อย่างอื่นก็คล้ายๆกับรุ่นเอส700
แต่ว่า เสียดายที่ไม่มีกล้องถ่ายวิดีโอ , กระจกที่กล้องไว้มองถ่ายตัวเอง (อย่างนี้คงถ่ายตัวเองลำบาก) , ไม่รองรับทั้งอินฟราเรดกะบลูทูธ ...ไม่งั้นผมสอยมาใช้แน่ (ว่าแต่ว่ามันเข้าไทยยังอ่ะ ราคาเท่าไหร่ก็มะรู้)
ระเด่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : z 2
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 15:09  

มี FM ครับ กล้อง 1.3 ล้าน ไฟฉาย mp 3 จริงๆ (ที่มีอยู่ในยี่ห้ออื่นๆ เป็นsofeware mp 3)
คือเป็นเครื่องเล่น mp 3 ฉนั้นเสียงจึงใสและเพราะเป็นพิเศษ sd card ราคาพอดีๆ
เปลี่ยนหน้ากากได้ 3 สี วางตลาดแล้วครับ หรือดูรายละเอียดที่ www.nature.co.th
เห็นลงใว้ว่า แถมฟรี sd 128 mb ด้วย Rolling Eyes
เด็ก BenQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 11:53  

Loxley นำเข้ามาจำหน่ายประมาณ 1,000 เครื่องค่ะ (order แรก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 00:42  

เด็ก BenQ ผู้เขียน:
Loxley นำเข้ามาจำหน่ายประมาณ 1,000 เครื่องค่ะ (order แรก)

แล้วราคาเท่าไหร่กันล่ะนี่
sarcasm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2005 14:20  

ตกลงรุ่นนี้ถ่าย วีดีโอ ไม่ได้เหรอครับ
กหดฟหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 11:31  

ถ่ายvdoไม่ได้แล้วรองรับพวกไฟล์vdoได้รึเปล่า

ปล.อยากได้ง่ะแต่ยังไม่เห็นตัวเป็นๆเลย(กลัวเห็นแล้วเปลี่ยนใจ อิอิ)
a_kuk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 12:06  

BENQ Z2 ราคา 11,600 บาท
!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 19:00  

สวยดี ม่ายแพงด้วยพอมีตังแญ้ว ชโย!!
เล้งลั้ง สาวก BenQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2005 20:24  

รุ่นนี้ถ้าเทียบกับ S700 แล้วจะมีข้อเหมือนและข้อแตกต่างกันนิดหน่อยครับคือ

ข้อเหมือน
Z2 และ S700 มีกล้อง 1.3 Mega Pixel พร้อมไฟส่อง (ไม่ใช่แฟลชนะ)
Z2 และ S700 กล้องซูมได้ 8x ขนาดภาพ 1280 x 960 พิกเซล
Z2 และ S700 เล่น MP3 ได้
Z2 และ S700 จอแสดงผล 262,000 สี / 128x128 Pixel
Z2 และ S700 รองรับ miniSD
Z2 และ S700 บันทึกเสียงเรียกเข้าได้
Z2 และ S700 มี Save Mode / Flight Mode / Input Mode
Z2 และ S700 มีปฎิทินพร้อมเตือนนัดหมาย 4 เวลา (นาฬิกาปลุก 4 ตัว)
Z2 และ S700 เชื่อมต่อกับคอมทาง SyncPC / USB Port ง่าย (WindowXP)

ข้อแตกต่าง
Z2 มี FM บันทึกได้ 20 สถานี ... S700 ไม่มี FM
Z2 เปลี่ยนหน้ากากได้ ... S700 เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้
Z2 ไม่มี IrDA ... S700 มี IrDA
Z2 ถ่ายวิดีโอไม่ได้ ... S700 ถ่ายวิดีโอได้ ไม่จำกัดเวลา
Z2 ไม่มีกระจกไว้ส่องมองตัวเองเวลาถ่ายรูป ... S700 ถ่ายตัวเองได้ด้วยหน้าจอนอก

ปล. เปรียบเทียบ Z2 กับ S700 ได้แค่นี้ เพราะใช้แค่ S700 เพียงรุ่นเดียว
sarcasm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 18:16  

ผมได้ไปซื้อมาใช้แล้วครับ ที่ไม่ถูกใจคือ สมุดโทรศัพท์ หากเราเลือกภาษาเป็นภาษาไทย แล้วเข้าไป search ชื่อในสมุดโทรศัพท์ ปุ่มที่เรากดก็จะเป็นภาษาไทย ทำให้หาชื่อที่เป็นภาษาอังกฤษไม่ได้ นอกนั้นที่ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 23:51  

sarcasm ผู้เขียน:
ผมได้ไปซื้อมาใช้แล้วครับ ที่ไม่ถูกใจคือ สมุดโทรศัพท์ หากเราเลือกภาษาเป็นภาษาไทย แล้วเข้าไป search ชื่อในสมุดโทรศัพท์ ปุ่มที่เรากดก็จะเป็นภาษาไทย ทำให้หาชื่อที่เป็นภาษาอังกฤษไม่ได้ นอกนั้นที่ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรครับ Very Happy

ไม่ทราบว่า...
ซื้อมาเท่าไหร่
ซื้อที่ไหน
เมนูเครื่องมีภาษาอะไรให้เลือกบ้าง (ขอถามเลยละกัน มีจีนมั๊ย คือจำเป็นต้องใช้จีนรับส่ง SMS น่ะฮะ)
ใช้แล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่า
เครื่องมีวิทยุจริงมั๊ย รับสัญญาณได้ชัดแค่ไหน

กรุณาตอบให้ด้วยนะฮะ (ตอบให้ครบทุกข้อได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยฮะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 23:55  

เวลาถือคุยจะน่าเกลียดเหมือน NOKIA N-Gage หรือเปล่า ถือคุยลำบากมากมั๊ย เห็นเครื่องมันแบนๆเหลี่ยมๆยังไงชอบกลเหมือนไม่ใช่โทรสับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 10:10  

ใครซื้อมาแล้วช่วยเอามาชำแหละทีน้อ^^

อยากรู้ข้อมูลอ่ะคับ น่าสนใจมากเลย
987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 14:15  

ตกลงมันราคาเท่าไหร่กันแน่ครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ เนี่ย มีใครใช้อยู่ช่วยเอารูปมาลงให้ดูก็ดีครับ
sarcasm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 22:28  

ไม่ทราบว่า...
ซื้อมาเท่าไหร่
ซื้อที่ไหน
เมนูเครื่องมีภาษาอะไรให้เลือกบ้าง (ขอถามเลยละกัน มีจีนมั๊ย คือจำเป็นต้องใช้จีนรับส่ง SMS น่ะฮะ)
ใช้แล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่า
เครื่องมีวิทยุจริงมั๊ย รับสัญญาณได้ชัดแค่ไหน

กรุณาตอบให้ด้วยนะฮะ (ตอบให้ครบทุกข้อได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยฮะ)

ทีละข้อนะครับ

ซื้อมา 10900 ครับ
ซื้อที่ the mall บางกะปิ ร้าน Loxey (ตอนผมไปซื้อเหลืออยู่ 2 เครื่อง ร้านบอกว่าของเข้ามาเพิ่มอาทิตย์หน้า)
มีไทย อังกฤษ จีน(2 แบบ ผมอ่านจีนไม่ออกเลยไม่รู้ว่าเขีขนว่าอะไร)
ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาครับ ใช่ได้ดี
มีวิทยุครับ แต่ในตึกไม่ค่อยมีสัญญาณ
sarcasm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 22:33  

เวลาถือคุยจะน่าเกลียดเหมือน NOKIA N-Gage หรือเปล่า ถือคุยลำบากมากมั๊ย เห็นเครื่องมันแบนๆเหลี่ยมๆยังไงชอบกลเหมือนไม่ใช่โทรสับ

ผมใช้อยู่ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ เพราะขนาดเล็กมาก ตอนถือก็เกือบอยู่ในมือทั้งเครื่อง ไม่ใหย๋เหมือน N-gage ครับ

ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ หากจะมีคือผมหาซื้อหน้ากากใหม่ไม่ได้ อยากได้หน้ากากหลายๆอันครับ ยังหาไม่ได้ ใครเห็นมีขายทึ่ไหนก็บอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 16:03  

ผมใช้อยู่ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ เพราะขนาดเล็กมาก ตอนถือก็เกือบอยู่ในมือทั้งเครื่อง ไม่ใหย๋เหมือน N-gage ครับ

ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ หากจะมีคือผมหาซื้อหน้ากากใหม่ไม่ได้ อยากได้หน้ากากหลายๆอันครับ ยังหาไม่ได้ ใครเห็นมีขายทึ่ไหนก็บอกด้วยครับ

ขอบคุณที่ตอบนะ แต่ขอถามต่อว่า

ไม่ทราบว่าศูนย์ไหนรับมาจำหน่าย ถ้าเป็น "ไอโมบาย" รุ่นนี้เราก็คง "ไอบ๊ายบาย" อ่ะ
แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะ
ปุ่มกด กดยากมั๊ย เห็นเล็กตี๊ดเดียวเอง
ถ่ายรูปชัดมั๊ย
เสียงดังป่าว
จอสีสวยแค่ไหน
แบตทนป่าว
sarcasm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 22:28  

ขอบคุณที่ตอบนะ แต่ขอถามต่อว่า

ไม่ทราบว่าศูนย์ไหนรับมาจำหน่าย ถ้าเป็น "ไอโมบาย" รุ่นนี้เราก็คง "ไอบ๊ายบาย" อ่ะ
แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะ
ปุ่มกด กดยากมั๊ย เห็นเล็กตี๊ดเดียวเอง
ถ่ายรูปชัดมั๊ย
เสียงดังป่าว
จอสีสวยแค่ไหน
แบตทนป่าว

มี loxley กับร้าน TG Fone(ตอนนี้ยังไม่เห็นวางขาย) API , Mobileeasy ครับ (เอามาจากเว็ปเบนคิว)
ผมซื้อมา 10900
กดไม่อยากครับ แต่แรกไม่ชินเท่าไหร่เพราะแบ่งเป็น 2 แถว
รูปถ่ายผมให้ 8/10 ครับ
เสียงดีครับ อันนี้รับรอง หากใช้หูฟังก็ไม่แพ้พวกเครื่องเล่น mp 3 เลย
จอก็อยู่ในระดับน่าพอใจครับ
แบตทนครับ (เท่าที่ใช้มานะครับ ยังไม่มีปัญหา รวมๆ แล้วผมว่าน่าเล่นทีเดียว)

ส่วนข้อเสีย

วิทยุ ไม่ค่อยชัดครับ และต้องเสียบหูฟังก่อนไม่งั้นฟังวิทยุไม่ได้

ส่วย ตัว mp3 เล่นได้เลยไม่ต้องเสียบหูฟัง แต่ข้อเสียยังเป็นเรื่องภาษาครับ หากเลือกภาษาเป็นภาษาไทยไม่มีปัญหาอะไร แต่หากเลือกเป็นภาษาอื่น มันแสดงชื่อเพลงที่เป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ

อื่นๆ ก็ มีโปรแกรมของ benq แถมมาให้ ใช้งานง่ายครับไว้จัดการข้อมูล บนมือถือได้ดีทีเดียว

หน้ากาก หาซื้อยังไม่ได้ T_T คงต้องรอสักพักครับ

mini sd 512 mb ตอนนี้ที่พันท์ทิพย์ ขาดตลาดครับ (ผมไปมาเมื่อวาน)

สรุปแล้ว z2 เป็นตัวที่น่าสนใจครับ ที่เด่นจริงๆคงไม่พ้นเรื่องเสียง ใสมากเลยที่เดียว แต่น่ารำคาญตรงที่ต้องคอยพก หูฟัง(small talk) ไปด้วย กับปัญหาเรื่อง ภาษานิดหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 23:43  

ขอบคุณมากๆเลยนะคุณ sarcasm

คราวนี้ขอช่วยเหลือ(ชี้แนะ) ตอบแทนให้บ้างละกันนะ ... ที่ว่า miniSD 512MB ที่พันธุ์ทิพย์ ขาดตลาด อยากให้ลองไปที่ร้าน Laser And Ink ตรงชั้นลอย ใกล้ร้าน Data IT อ่ะ เราเคยไปซื้อมา miniSD 512MB "SanDisk" ราคา 2,300 ถ้วน (ไม่รู้แพงกว่าที่อื่นเปล่านะ) เพราะเห็นราคาสติ๊กเกอร์ติดไว้จริงที่ 2,390

ปล. ร้านที่แนะนำให้นี่ ไม่ใช่มาโฆษณาให้นะ และเราก็ไม่ได้เป็นสปอนเซอร์อะไรด้วย เพียงเราไปซื้อที่นี่มาในราคานี้ ก็ลองไปดูละกันนะนาย
987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 17:42  

รุ่นนี้ต้องใช้หูฟังของเขาหรือครับ หรือว่าหูฟังธรรมดาก็ได้ครับ แล้ว mem มีแถมมาให้มั้ยครับ
sarcasm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 21:19  

987 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ต้องใช้หูฟังของเขาหรือครับ หรือว่าหูฟังธรรมดาก็ได้ครับ แล้ว mem มีแถมมาให้มั้ยครับ

ครับ แต่มีตัวต่อให้ใช้หูฟังของที่อื่นได้แต่ที่ loxley ไม่ได้แถมมาครับ ส่วน mem ก็ไม่ได้แถม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ข้างบนด้วยครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 21:04  

รุ่นนี้ไม่แถมเมมให้เลยเหรอ ไหงเคี่ยวงี้อ่ะ
เด็กบางนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 14:50  

ช่วยบอกหน่อยนะครับว่ารุ่นนี้ถ่ายวิดีโอได้ปล่าว บอกทีนะครับ
เด็กบางนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 14:50  

ช่วยบอกหน่อยนะครับว่ารุ่นนี้ถ่ายวิดีโอได้ปล่าว บอกทีนะครับ
เด็กบางนา
ผู้มาเยือน

pontnut
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 15:14  

ขอถามอ่ะคับว่าเครื่องนี้มานสามารถบันทึกเสียงสนทนา บันทึกเสียงในที่ประชุม แล้วก้อบันทึกเสียงจากวิทยุได้อ่ะเป่าคับ ถ้าได้มานบันทึกได้นานแค่ไหนหรอคับ
IamAdy
Year's Star

จังหวัด: Chachoengsao
หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 10:44  

เด็กบางนา ผู้เขียน:

ถ่ายวีดีโอไม่ได้ค่ะ
IamAdy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 10:54  

pontnut ผู้เขียน:
ขอถามอ่ะคับว่าเครื่องนี้มานสามารถบันทึกเสียงสนทนา บันทึกเสียงในที่ประชุม แล้วก้อบันทึกเสียงจากวิทยุได้อ่ะเป่าคับ ถ้าได้มานบันทึกได้นานแค่ไหนหรอคับ

บันทึกเสียงในที่ประชุมได้นะคะ แต่ถ้าระยะไกลๆคงไม่ชัดเท่าไหร่ ระยะเวลาก็ได้นานเหมือนกันแหละ เราคิดว่าน่าจะอัดได้จนเต็มหน่วยความจำ เพราะลองอัดเสียงตัวเองดู ก็พูดได้นานจนเบื่อเลย บันทึกเสียงสนทนายังไม่เคยลอง บันทึกเสียงจากวิทยุไม่ได้ค่ะ

อ้อ..กล้องถ่ายแล้วไม่ค่อยเหมือน 1.3 ล้านเลยอ่ะ โนเกีย 3230 ดูชัดกว่าอีก แต่ลูกเล่นเยอะดี
ถ่ายรูปขำขำเอามันส์ก็สนุกดีเหมือนกันนะ (ทำหน้าผอมได้ด้วย ฮาๆดีเหมือนกัน)

แต่ขอคอนเฟิร์มว่าเสียงแจ่มมากๆ ใสนิ้งเลยแหละ
เด็กบางนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 22:31  

ถ่ายวีดีโอไม่ได้ ไม่มีเลยว่าจะซื้อไม่ซื้อละ ถ้าถ่ายได้จะซื้อเลย แย่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2005 11:17  

รุ่นนี้กับs700นี่อันไหนเสียงดีกว่ากันอ่ะคับ - - ?
PanJee_PanJy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2005 01:00  

Embarassed ถ่ายวีดีโอไม่ได้ แล้วเล่นclip วีดีโอได้รึป่าว คะ
ผ่านมาประจำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 22:52  

โค ตะ ระ เบื่อ ไอ้พวกรู้มากจังเลยว่ะ รู้เรื่องราคายังกะป็นเจ้าของซะเอง (ปั่นราคากันเข้าไป ได้ต่าจ้างเท่าไรหว่า) เซ็งรู้มากแบบนี้เปิดบริษัทซะเองซิพี่
sarcasm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 23:47  

ผ่านมาประจำ ผู้เขียน:
โค ตะ ระ เบื่อ ไอ้พวกรู้มากจังเลยว่ะ รู้เรื่องราคายังกะป็นเจ้าของซะเอง (ปั่นราคากันเข้าไป ได้ต่าจ้างเท่าไรหว่า) เซ็งรู้มากแบบนี้เปิดบริษัทซะเองซิพี่

ก็ไม่ได้เป็นเจ้าของอะไรหรอกนะครับ และก็ไม่ได้ค่าจ้างอะไร แค่ผมซื้อมาใช้ แล้วผมถูกใจ และ มีคนอยากรู้ราคาผมก็เลยมาบอก หากคุณไม่สนใจก็ไม่ต้องมาอ่าน ไม่มีใครบังคับอะไรคุณเลย หากมีเวลาว่างก็หัดไปคิดทำอะไรที่ดีกว่านี้ ดีกว่ามาบ่น ไร้สาระจะดีกว่านะครับ

แล้วก็ที่ผม เข้ามาเพิ่มเติม คือ ผมเห็นใบโฆษณา ของเซ็ลทรัลการ์ดนะครับ ว่าซื้ออะไรได้ลดราคาบ้าง แล้ว z2 เนี่ย เหลือ 9900 นะครับ ถูกกว่าตอนที่ผมซื้อ มา 1000 บาท เลยเข้ามาบอกนะครับ

บายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2005 21:36  

ผ่านมาประจำ ผู้เขียน:

ก็ไม่ได้เป็นเจ้าของอะไรหรอกนะครับ และก็ไม่ได้ค่าจ้างอะไร แค่ผมซื้อมาใช้ แล้วผมถูกใจ และ มีคนอยากรู้ราคาผมก็เลยมาบอก หากคุณไม่สนใจก็ไม่ต้องมาอ่าน ไม่มีใครบังคับอะไรคุณเลย หากมีเวลาว่างก็หัดไปคิดทำอะไรที่ดีกว่านี้ ดีกว่ามาบ่น ไร้สาระจะดีกว่านะครับ

แล้วก็ที่ผม เข้ามาเพิ่มเติม คือ ผมเห็นใบโฆษณา ของเซ็ลทรัลการ์ดนะครับ ว่าซื้ออะไรได้ลดราคาบ้าง แล้ว z2 เนี่ย เหลือ 9900 นะครับ ถูกกว่าตอนที่ผมซื้อ มา 1000 บาท เลยเข้ามาบอกนะครับ

บายครับ

กระทู้ไหนคือสาเหตุที่พวกคุณเถียงกันอ่ะครับ งง
ppyai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : benQ Z2
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2005 03:12  

มีโปรแกรมเชื่อมต่อกับมือถืออันไหนที่ใช้กับรุ่นนี้ได้มั่งครับ โปรแกรมที่แถมมารู้สึกจะไม่ค่อยเวิร์คสักเท่าไหร่ อยากบอกอีกอย่างว่ากล้องพอถ่ายแล้วคุณภาพแย่มาก อิอิ เสียงดีอย่างเดียว
zamzun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 17:15  

hi

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย zamzun เมื่อวันที่ 01 Dec 2005 18:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ตุ้ยนุ้ย
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 19:20  

: Confused มีปัญหาอีกอย่าง ที่เจอ คือ small talk เวลา ใช้คุย ทางฝ่ายคู่สนทนา จะได้ ยินเสียง คลื่นรบกวน ค่อยข้าง บ่อย ประมาณว่า บ่นกันว่า แสบหู จัง เสียงคลื่นอะไร แทรก ไปลองเปลี่ยน ที่ร้าน แล้ว เขาก้อเปลี่ยนให้ แต่เป็น ทุกตัว แล้วคนขายบอกว่า มีลูกค้า ท่านอื่น ก้อ บอกว่า เป็น เหมือนกัน นอก นั่นก้อ โอเค ส่วนภาพถ่าย ก้อได้ตาม สภาพ 1.3 ล้านพิกเซล ของมือถือ แหละคะ เพราะ เทียบกับ โอทู มินิแล้ว Z2 จะออกมาค่อนข้างชัดกว่า ด้วยซ้ำ ชอบ ที่ เมนูพิเศษ reject list ที่ สามารถ ตัดสายคนที่เราไม่ต้องการรับสายให้อัตโนมัติ เวลา คนที่โดนจัดกลุ่มนี้ โทรเข้ามา จะได้ยินเสี่ยง เป็น เหมือน สายไม่ว่าง แล้ว ตัวเราก้อจะไม่รู้ว่า มีใคร โทรเข้ามาเลย ไม่เหมือนโนเกีย ที่ จะจำกัดเสียงสำหรับผู้ที่ไม่ต้องการรับสาย แต่ ว่า ก้อยังเห็น หมายเลขนั่นโทรเข้ามา แค่ จำกัดเสียง แต่ ซีทรู จะไม่แสดงสาย ของผู้ที่เรา reject list เข้ามาให้เห็นเลย (เหมาะสำหรับคนมีกิ๊กคะ) Laughing
อยากใช่ z2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 18:38  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ แล้วตัวนี้ สามารถ สั่นพร้อมเสียงได้รึเปล่าเอ่ย และเรื่องสุดท้ายที่จะถามก็คือว่า เสียงพูดคุย เสียงสนทนาเสียงดังฟังชัดดีรึเปล่าค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาตอบให้นะคะ
IamAdy
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 13:27  

อยากใช่ z2 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ แล้วตัวนี้ สามารถ สั่นพร้อมเสียงได้รึเปล่าเอ่ย และเรื่องสุดท้ายที่จะถามก็คือว่า เสียงพูดคุย เสียงสนทนาเสียงดังฟังชัดดีรึเปล่าค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาตอบให้นะคะ

ได้ยินว่าเหลือประมาณ 9000 แล้วนะคะ สามารตั้งให้สั่นพร้อมเสียงได้ค่ะ เสียงคุยก็โอเคนะ แต่ต้องทำองศากะตัวเครื่องดีๆหน่อย ถ้าใส่ small talk ก็ไม่มีปัญหาเสียงดังมากก

ดูรีวิวรุ่นนี้ได้ที่นี่ค่ะ http://www.mobinjoy.com/index.php?option=com_content&task=view&id=61&Itemid=49
pph
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? 9000 ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 16:10  

Razz ว่าจารอราคาลงๆมาก่อนอ่ะ
ขอบคุณอ่ะ
มดจี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -?????????? mini sd card 256 ?????????? ??
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 23:12  

-อยากรู้ว่า mini sd card 256 ราคาเท่าไร คะ
กรอบที่เปลี่ยนลายเพ้นขายที่ไหนบางคะ
เเล้วตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรเเล้วคะ

ตอบหน่อยนะคะ z2
รวบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 17:28  

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่แต่มีคำถามอยากรุอ่าค่ะ

-รุ่นนี้เค้าแถมสาย usb ที่ใช้โหลดเพลงจากคอมรึเปล่าคะ
-สามารถซื้อที่ไหนในราคา 9900 บาทคะ
-อยากรุว่า sd 125 ราคาเท่าไหร่ซื้อได้ที่ไหนคะ

ขอบคุนมากค่ะ Laughing
unsweet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 12:28  

รวบ ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อรุ่นนี้อยู่แต่มีคำถามอยากรุอ่าค่ะ

-รุ่นนี้เค้าแถมสาย usb ที่ใช้โหลดเพลงจากคอมรึเปล่าคะ
-สามารถซื้อที่ไหนในราคา 9900 บาทคะ
-อยากรุว่า sd 125 ราคาเท่าไหร่ซื้อได้ที่ไหนคะ

ขอบคุนมากค่ะ Laughing

เพิ่งไปเดินที่มาบุญครองมาคับ เห็นอยุ่ที่ราคา 9200 คับ
ygp;
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 18:08  

ouh[0op
หำแหล่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 09:45  

มึงวิจารผิดรุ่นแล้วเขามี fm-mp3+cam ไม่รู้เรื่องกับเขาเลย โง่ฉิบผาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 23:22  

หำแหล่ ผู้เขียน:
มึงวิจารผิดรุ่นแล้วเขามี fm-mp3+cam ไม่รู้เรื่องกับเขาเลย โง่ฉิบผาย
แล้วมืงเปนไคใหญ่มาจากไหนครับเค้าจะวิจารไรก็ช่างเค้าไปไม่ได้หนักหัวบิดาคุณสักนิด จิงๆนะ ไม่เชื่อลองถามบิดาคุนเลย อ่าวหรือว่าไม่มี?
justice leauge
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : STOP DAT
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 23:24  

หำแหล่ ผู้เขียน:
เเล้วคุนเปนไครใหญ่มาจากไหนเค้าจะวิจารอะไรช่างเค้าดิไม่ได้ไปหนักหัวบิดาคุนสะหน่อย ไม่เชื่อลองถามมารดาคุนเลย หรือไม่มีให้ถามอีก?
nungs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 12:47  

น่าสนใจมากๆ ติดอย่างเดียว สงสัยจะส่ง sms ลำบาก เพราะไม่คุ้นเคยกับ key แบบนี้
กันเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 05:28  

มีคนในเวปนี้เค้าจะขายคะ ราคาอยู่ที่ 8500 มือ2 ซื้อมาได้1อาทิตย์ครับ เมื่อวันที่1 พฤศจิกา มีบิลและใบรับประกันครบ อุปกรณ์ครบครับ
สายคล้องคอ +หูฟัง+แบตเตอรี่+adapter+ mem minisd 256mซื้อปกติไม่มีให้ครับ
น่าสนใจใหมคะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ พอดีสนใจอยู่คะ[/b]
dna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 00:04  

(BANK) ผู้เขียน:
จ๊าบมากคับ ผมชอบมือถือของแปลก

* ตัวต่อที่ใช้กับหูฟังของที่อื่นมีขายที่ไหนบ้างคับ*
dna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 00:07  

ครับ แต่มีตัวต่อให้ใช้หูฟังของที่อื่นได้แต่ที่ loxley ไม่ได้แถมมาครับ ส่วน mem ก็ไม่ได้แถม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ข้างบนด้วยครับ Very Happy[/quote]

* ที่ loxley ไม่มีแล้วตัวต่อให้ใช้หูฟังของที่อื่น มีขายที่ไหนบ้างคับ **
แมวมืด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 11:46  

ใครพอจะทราบบ้างค่ะตอนนี้เครื่องราคาเท่าไหร่แล้วมีที่ไหนบ้าง
ทั้งราคามือหนึ่งและมือสองเลยนะค่ะ
แล้วเมมเพิ่มราคาเท่าไหร่ค่ะ
ในกล่องทั้งหมดมีอะไรให้บ้างค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 12:28  

ขอถามอีกนิดนะค่ะ ....
เสียงเรียกเข้าที่เป็น MP 3 เหมือนพวกโนเกียอ่ะเปล่าค่ะ
แมวมืด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 12:35  

กลายเปงเด็กเจ้าปัญหาสะแย้วๆๆๆ

ถามอีกข้อนะคะ อิอิอิ
... แล้วรูปที่ถ่ายจะเอาไปล้างได้ไหมค่ะ เห็นว่าไม่มีอินฟาเรดกะบลูทูธ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 17:17  

อ้างถึง:
แมวมืด Posted: 17 Jan 2006 12:35 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

กลายเปงเด็กเจ้าปัญหาสะแย้วๆๆๆ

ถามอีกข้อนะคะ อิอิอิ
... แล้วรูปที่ถ่ายจะเอาไปล้างได้ไหมค่ะ เห็นว่าไม่มีอินฟาเรดกะบลูทูธ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ

ได้สิครับ ทาง USB ไงครับ ไม่งั้นก็ใช้เครื่องอ่าน miniSD Card ก็ได้ครับ
jommassalyn
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ : ????????? SMS ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 00:22  

คือกลัวว่ามันจะพิมพ์ไม่ได้ค่ะ แล้วถ้าพิมพ์ใช้ระบบตัวสะกดอัตโนมัติรึเปล่า หรือพิมพ์แบบของโนเกีย

แล้วสัญญาณชัดเจนดีไหมเพราะเพื่อนเคยใช้เบนคิว เอส 700 แล้วสัญญาณมันไม่ค่อยดีหลังจากใช้ไปได้ประมาณ 3เดือนน่ะค่ะ
หมูหยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 15:14  

สรุปแล้วกล้องมันชัดเจนรึป่าวค่ะ อยากได้มาก แต่กลัวกล้องจะไม่ชัดอ่ะ ถ้าเทียบกับ โนเกีย 7610 แล้ว อันไหนดีกว่ากัน แล้วตอนนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ
pim_mi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 11:35  

กำลังจาซื้ออ่ะค่ะแต่ว่าไม่แน่ใจในอายุการใช้งาน เป็นคนไม่ชอบเปลี่ยนมือถือ แล้วก็คิดว่ารุ่นนี้เหมาะกับความต้องการ แต่ไม่เคยใช้เบนคิวเลยไม่ค่อยมั่นใจ ช่วยทำยังไงก็ได้ให้มั่นใจหน่อยได้มั้ยคะ
IamAdy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 12:28  

ขอถามอีกนิดนะค่ะ ....
เสียงเรียกเข้าที่เป็น MP 3 เหมือนพวกโนเกียอ่ะเปล่าค่ะ

---------------
เสียงเรียกเข้ารองรับไฟล์ mp3 และโพลีฯค่ะ
IamAdy
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????? SMS ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 12:33  

jommassalyn ผู้เขียน:
คือกลัวว่ามันจะพิมพ์ไม่ได้ค่ะ แล้วถ้าพิมพ์ใช้ระบบตัวสะกดอัตโนมัติรึเปล่า หรือพิมพ์แบบของโนเกีย

แล้วสัญญาณชัดเจนดีไหมเพราะเพื่อนเคยใช้เบนคิว เอส 700 แล้วสัญญาณมันไม่ค่อยดีหลังจากใช้ไปได้ประมาณ 3เดือนน่ะค่ะ

--------------------------
รับส่ง sms ไทยได้ค่ะ พิมพ์ได้ทั้งแบบสะกดอัตโนมัติและป้อนคำเองก็ได้ แต่อาจจะไม่คุ้นกับปุ่มกดในระยะแรกๆค่ะ

สัญญาณโอเค หลังจากใช้มาเกือบๆ 4 เดือน ยังไม่มีปัญหาอะไรค่ะ
IamAdy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 12:38  

หมูหยอง ผู้เขียน:
สรุปแล้วกล้องมันชัดเจนรึป่าวค่ะ อยากได้มาก แต่กลัวกล้องจะไม่ชัดอ่ะ ถ้าเทียบกับ โนเกีย 7610 แล้ว อันไหนดีกว่ากัน แล้วตอนนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ

----------------
ถ้าเทียบกับกล้อง 1.3 ล้านพิกเซลของโนเกียแล้วล่ะก็ ... โนเกียชนะขาดค่ะ (ยอมแพ้โดยดี)
แต่ถ้าพูดถึงลูกเล่นของกล้อง เบนคิวไม่เป็นรองใครแน่นอน คือถ้าเอาไว้ถ่ายเล่นขำขำ ก็พอไหวค่ะ
Phoenix25
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 21:43  

IamAdy ผู้เขียน:
หมูหยอง ผู้เขียน:

----------------
ถ้าเทียบกับกล้อง 1.3 ล้านพิกเซลของโนเกียแล้วล่ะก็ ... โนเกียชนะขาดค่ะ (ยอมแพ้โดยดี)
แต่ถ้าพูดถึงลูกเล่นของกล้อง เบนคิวไม่เป็นรองใครแน่นอน คือถ้าเอาไว้ถ่ายเล่นขำขำ ก็พอไหวค่ะ

---------------------------
ผมอยากทราบว่าตอนนี้ราคาตกอยู่ที่เท่าไหร่แล้วหรอครับ
ซื้อได้ที่ไหนมั่ง ราคารวมเมมด้วยนะครับ Question
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: