Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ Qube Z2
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 154 / เข้าชม: 233585
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ซื้อแน่ๆ - I'll buy it!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 19:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ยังมีขายอีกมะคับพอดีอยากได้อ่าคับ
ราคาประมาณเท่าไรแล้วคับแล้วแบตทนป่าวคับ
น้องบีม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 13:03  

ซื้อมาแล้วสีขาว ที่อาคาร ล็อคเล่ ที่อื่นคอน ไม่มีเลย nasa phone ยังไม่มีเลย แต่ราคา 8900 แต่ประกันศูนย์ ค่ะ น่ารักเสียงแจ่มมากค่ะ แต่เมนูแรกๆงงค่ะ ถือว่าฟังชั่นคุ้มราคา อืม กล้องพอได้นะค่ะ Embarassed [b][/b]
judie
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 12:35  

สั่งซื้อทาง www.tohome.com หน่ะค่ะ เพิ่งจะสั่งได้สองวันเอง
ราคา ตอนนี้ 7890 บาทเองค่ะ และถ้าโอนเงินทางธนาคารเค้าลดให้อีก 3 %
แล้วถ้าได้ของเมื่อไหร่จะมาบอกอีกทีนะคะว่าเค้าบริการดีหรือปล่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 19:16  

มี Speaker Phone (Loud Speaker, built-in hand free) หรือเปล่าครับ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 12:54  

มีขายอยู่อีกไหม ราคาเท่าไร เสียง่ายหรือเปล่า Embarassed
judie
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 08:50  

ใช้งานมาได้พักนึงแล้วค่ะ ทุกอย่างก็ ใช้ได้ดีนะคะ ตอนแรกงงมากกก
เพราะเคยใช้แต่โนเกียมาตลอกเลย พอเปลี่ยนแล้วก็เลยต้องใช้เวลาศึกษาอยู่พักนึงค่ะ
กล้องสู้ของโนเกียไม่ได้จริง ๆ ค่ะ อันนี้ยอมรับ
และการรับส่งข้อมูล บ้านใครมีคอมพิวเตอร์ ก็สบายค่ะ แต่ถ้าไม่ก็คงลำบากหน่อยนะ
เพราะไม่มีบลูทูส และไม่มีอินฟาเรทด้วย ต้องผ่านสายยูเอสบีอย่างเดียว
แต่โดยรวม สำหรับราคาตอนนี้ ประมาณ 8000 กับคุณสมบัติของมันก็ถือว่า ยอดเยี่ยม มากแล้วค่ะ
Morning
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 09:57  

พอดีไปเห็นรู้นี้มาค่ะ ชอบหน้าตามันมาก ๆ ^_^
พอมาดูในเว็บเห็นเปลี่ยนหน้ากากได้อีก ยิ่งชอบใหญ่เลย
เลยอยากถามนิดนึงค่ะ ว่ามันเพิ่ม memory ได้สุงสูดเท่าไหร่ค่ะ
แล้ว หน้ากากมันหาซื้อยากมั้ยค่ะ อยากมีหลาย ๆ สีหน่ะค่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ Very Happy
cher--ry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 10:50  

judie ผู้เขียน:
สั่งซื้อทาง www.tohome.com หน่ะค่ะ เพิ่งจะสั่งได้สองวันเอง
ราคา ตอนนี้ 7890 บาทเองค่ะ และถ้าโอนเงินทางธนาคารเค้าลดให้อีก 3 %
แล้วถ้าได้ของเมื่อไหร่จะมาบอกอีกทีนะคะว่าเค้าบริการดีหรือปล่าว

แล้วตกลงว่า tohome เค้าบริการดีหรือเปล่าคะ..อยากสั่งซื้อมั่งอ่ะ
cher--ry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 10:54  

แล้วตกลงว่า tohome เค้าบริการดีหรือเปล่าคะ..อยากสั่งซื้อมั่งอ่ะ
judie
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 11:11  

Surprised ซื้อที่ นี่ก็ดีนะคะ เค้ามีบริการชำระด้วยบัตรเครดิตรด้วย แต่บังเอิญว่าอยู่ไม่ไกลจากที่ทำงานมากนัก ก็เลยไปรับสินค้าเอง เลยไม่สามารถลงความเห็นได้ว่าบริการดีไหมค่ะ
แต่ที่สามารถ comfirm ได้ ก้คือเป็นสินค้าใหม่แน่นอนค่ะ แกะกล่องกันเห็น ๆ เลยค่ะ และก็รับประกันเครื่องด้วย คือเป็นเครื่องของ Loxley เลยนะคะ การรับประกันเป็นไปตาม Loxley ค่ะ มีสติ๊กเกอร์ของ Loxley ติดอยู่พร้อมเบอร์ติดต่อด้วยค่ะ และก็ตั้งแต่ซื้อมายังไม่พบปัญหาเกี่ยวกับตัวเครื่องเลยค่ะ
. . . ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 13:10  

แล้วให้เค้าจัดส่งมาที่ต่างจังหวัดได้ป่ะค่ะ ทางเวป tohome มั่นใจได้แค่ไหนค่ะ
nat_1150
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 15:37  

เครื่องเล็กมากเลย ครับ เล็กกว่า เอ็นเกจคิวดีอีกนิดหน่อย แต่เป็นสี่เหลี่ยมไม่ค่อยสนใจอะ
Embarassed Confused Shocked Shocked Very Happy Smile Sad Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 22:43  

ตอนนี้ hardware house ที่the mall บางแค 7200 ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 22:09  

อยากได้ หน้ากากค่ะ ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนได้บ้างค่ะ
OPER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 03:28  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากได้ หน้ากากค่ะ ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนได้บ้างค่ะ

ถ้าหาซื้อได้รบกวนบอกบ้างนะครับ (ผมไปหาหลายร้านแล้ว ไม่มีขาย บางร้านยังไม่รู้จักรุ่นนี้เลยครับ) Sad
NATTY114
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวัสดีค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 21:51  

ซื้อมาใช้ได้ปีกว่าแล้วค่ะคุณน้องทั้งหลาย ข้อบอกข้อดี และ ข้อเสีย ดังต่อไปนี้ค่ะ

ข้อดี

1. เก๋ไก๋ มีแต่คนตกตะลึง ว่ามันคืออะไร สาบานว่าเป็นมือถือ คือเก๋ค่ะ
2. เสียงเพลงเพราะที่สุดในจักรวาลค่ะ

ข้อเสีย

1. ความชัดของกล้องตอแหลค่ะ ใครชอบถ่ายรูปกรุณาอย่าซื้อ กล้องอุบาศก์ที่สุดในโลก
2. อย่าไปใช้ที่เมืองนอกค่ะ ไม่ work
3. ใช้ยากค่ะ งุนงง

สรุปถ้าเงินเหลือ อยากได้ของเก๋ ๆ ก็ซื้อ ตอนนี้ใช้มาปีกว่าแล้ว ขออณุญาตเปลี่ยนค่ะ
ส่วนเครื่องนี้ จะเอาเข้าหีบคุณแม่ขา ค่ะ
koyji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 05:44  

ที่เชียงใหม่ เจอเครื่องนึงอ่ะสีน้ำเงิน หาต้างน้าน กว่าจะเจอ แบบว่าไปเจอในหลืบ ๆ

ศูนย์หรือร้านใหญ่ ๆ มีแต่โนเกีย ก่ะโมโต วางเต็มไปหมดเลย

ม่ะเจอหน้ากากขายด้วย
frozensweet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 15:36  

ถ้าจะหาซื้อหน้ากาก ที่มาบุญครองก็มีขาย แต่ต้องเป็นร้านที่หน้ากากโทรศัพท์โดยเฉพาะนะ เราเคยไปถาม 650 บาท เปลี่ยนทั้งหมดเลยนะ ทั้งกรอบข้างนอก แล้วก็ข้างใน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 19:03  

เห็นตัวจริงแล้วน่ารักมาก คนขายบอกว่า ในกล่องแถม หน้ากากด้วย สีชมพูกับขาว คนขายก็ใช้ เค้าบอกว่าดีมากๆ เสียงใสมาก เค้ายังแนะนำให้ใช้เลย รุ่นอื่นเค้ายังไม่ค่อยพูดถึงเท่าไร แต่รุ่นนี้ พอดี คนขายใช้ เค้าบอกว่าดีโคตร จะซื้อแล้ว ที่ฟิวเจอร์ 7000 กว่าบาท คุ้ม
เหมย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Benq Z2
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 21:55  

ตอนนี้เบื่อๆๆอะว่าจาขายมายเเพงอะสนใจติดต่อ เพิ่งใช้ประมาน1เดือนอะ ไม่เคยตก อุปกรณ์ ครบซื้อมือ1มานะ Exclamation สนใจ mey0074@hotmail.com
ความเจ็บปวด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยกั๊บ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 11:23  

หน้ากากที่มาบุญครองมี แต่ต้องเดินๆดูหน่อย ที่ร้านที่เจอมีสองสี ขาว กับน้ำเงิน ประมาณ 450 บาท ว่าตะว่า หาซื้อหูฟัง หรือ adaptor หูฟัง ได้ที่ไหน แบ่บว่าทำหาย หาซื้อมะได้เรยฟัง fm มะได้ ช่วยหน่อย นะ นะ เสียงดีตะว่ามะมีหูฟัง จ๋อยอ่ะ
so so
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:36  

Surprised ซื้อที่ นี่ก็ดีนะคะ เค้ามีบริการชำระด้วยบัตรเครดิตรด้วย แต่บังเอิญว่าอยู่ไม่ไกลจากที่ทำงานมากนัก ก็เลยไปรับสินค้าเอง เลยไม่สามารถลงความเห็นได้ว่าบริการดีไหมค่ะ
แต่ที่สามารถ comfirm ได้ ก้คือเป็นสินค้าใหม่แน่นอนค่ะ แกะกล่องกันเห็น ๆ เลยค่ะ และก็รับประกันเครื่องด้วย คือเป็นเครื่องของ Loxley เลยนะคะ การรับประกันเป็นไปตาม Loxley ค่ะ มีสติ๊กเกอร์ของ Loxley ติดอยู่พร้อมเบอร์ติดต่อด้วยค่ะ และก็ตั้งแต่ซื้อมายังไม่พบปัญหาเกี่ยวกับตัวเครื่องเลยค่ะ

แล้วตอนนี้ ยังมีขายมั้ยค่ะที่ tohome
45
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 548
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 10:27  

ไม่เห็นจะสวยตรงใหนเลย Cool Cool
คนหล่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Benq Z2
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 15:50  

สวยมากๆ ใช้แล้วโดนใจสุดๆ ....มีครบทุกอย่าง ขาดแต่ Booth/กะ วีดีโอเท่านั้น FM เขามีนะจะบอกให้ ใครบอกไม่มี โด้....
alcohol
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : มันร่วนอ่ะป่าวค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 11:11  

อยากรู้ว่าเครื่องมันรวนอ่ะป่าว อ่ะค่ะ Very Happy
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครใช้รุ่นนี้ ขอถามเพิ่มด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 01:23  

alcohol ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเครื่องมันรวนอ่ะป่าว อ่ะค่ะ Very Happy

ฝากถามด้วยคับ เสียงคุยสนทนาปกติ ดังฟังชัดเจนไหมครับ น่ารักดีครับรุ่นนี้ ผมก็ชอบเหมือนกัน แล้วสามารถเล่นคลิปวีดีโอได้ไหมครับ แล้วมีเกมส์อาไรให้เล่นบ้างครับในเครื่อง ยังไงใครใช้งานรุ่นนี้ ก็กรุณาตอบด้วยน่ะครับ
G80
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซิมเก่า?
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 09:44  

ไปดูรุ่นนี้ที่shop telewiz มา แต่ใส่ซิม 1900 Thaimobile ของเราไม่ได้ทั้งที่เขียนข้างกล่องว่าเป็น tri-band เลยข้องใจมากๆ พนักงานบอกว่าซิมเรารุ่นเก่า ทั้งที่เราก็ใส่เครื่องโนเกียของเรามีสัญญาณเต็มเปี่ยม มีอย่างนี้ด้วยเหรอ ไม่เคยได้ยินมาก่อน ซื้อมือถือใหม่ยังต้องเสียเงินไปเปลี่ยนซิมใหม่อีก เซ็งโคตร
wantee15
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนตอบทีนะคะ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 22:14  

พอดีโทรไปที่นาซ่ามา เค้าบอกว่าหมดแล้วอ่ะค่ะ เลยอยากรู้ว่าที่ไหนมีขายอีกบ้างค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ถ้ายังไงก็ช่วยแอดมาที่ wantee15@hotmail.comนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: nasa มีมาขายแล้วคับ
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 21:56  

ต้องไป fomat sd ก่อนค่ะ

luefe99 ผู้เขียน:
nasa มีมาขายแล้วคับราคา4650คับสีขาวคับของมีไม่มากคับ
ซื้อตอนนี้แถมในกล่องมี สายแจ็ค 3.5มม หูฟังสเตอริโอ สายคล้องคอ แบต 950mAh
สายดาต้าเคเบิล แผ่นซีดีรอม ไม่แถมเมม miniSD128 ให้คับและคู่มือก็ไม่มีคับ
เพิ่งมาซื้อวันนี้เองคับก็ตัดสินใจระหว่าง มิตซู m900ราคา4020(ที่นาซ่า) กับเบนคิว Z2คับ
แต่ตัดสินใจไม่เอาm900 เพราะว่าบางครั้งสันยานไม่ค่อยมีหายบาง(จากแหล่งข่าว)และมีอาการแฮงค์บ่อยและ0บริการไม่ค่อยหมั่นคงคับเลยตัดสินใจเอาตัวนี้แทนคับ
โดยรวมแล้วไม่ผิดหวังคับดีมากแต่ติดอยู๋2อย่างเวลาเชื่อมต่อทีหนี่งลำบากและอีกข้อหนึ่ง งงมากๆๆคือใส่เมม256แล้วลงข้อมูลเสร็จแล้วพอเปิดไปในมือถือกลับบอกว่า ว่างไม่มีข้อมูลซะงั้น เลยงงเป็นไก่ตาแตกเลยถ้าใครทราบก็ช่วยบอกด้วยคับส่วนการฟังเพลงนั้นถ้าฟังในหูฟังที่แถมมาให้ฟังแล้วไม่ค่อยเท่าไรคับออกแหลมๆคับแต่พอเปลี่ยนเอา3.5มมเสียบแทนแล้วเอาหูฟัง3.5ของSONYรบบไฮไฟซื้อมาจากพันทิพราคา1250บาทแล้วสุดยอดเลยแต่ไม่เท่ากับSonyEricssonตระกูลวอคแมนนะคับอย่าเอาไปเทียบหละคับโดยรวมแล้วเพราะกว่าหูฟังที่ให้มามากอย่างเห็นได้ชัดเลยคับ(สงสัยหูฟังของSony ดีมั้งเลยฟังเพราะ555+)
OK คับตอนี้ราคาถูกลงมามากแล้วน่าซื้อคับถ้าใครคิดจะเล่น I mobile 309 310 ก็ลองเอาตัวนี้ไปเป็นตัวเลือกละกันคับดูดีกว่า I mobile อีก คับลองดู ถ้ามีไรก็จะมาบอกคับ
หนุ่มคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 00:02  

Crying or Very sad 1. มีสัญญาลักษณ์ รูป ซองจดหมายทับอยู่บนวงกลมสีเขียว ไม่รู้จะเอาออกยังไง และไม่รู้ว่ามีความหมายยังไงด้วย ทั้งๆที่ เครื่องและซิม ก็ไม่มีข้อความใดๆทั้งสิ้น..... ใครรู้ ช่วยหาวิธีแก้ไขให้หน่อยนะคับ
Embarassed 2. จะหาคู่มือ ได้ที่ไหน[/b]
หนูค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้ากาก
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 00:32  

Rolling Eyes จะหาซื้อหน้ากาก Z2 ได้ที่ไหน และ ราคาอันละอีกบาท ตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 01:00  

รุ่นนี้ใส่ sd card ได้สูงสุดเท่าใหร่ครับ ใครลองใส่แล้วบ้างเครื่องหน่วงมั้ยครับ อยากใส่ซัก 1 Gb หนะ
น้ำพริกนรก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 11:54  

ตอนนี้ที่ร้านเทเลวิสมี Z2 มาขายแล้วนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 13:21  

รุ่นนี้ใส่ sd card ได้สูงสุดเท่าใหร่ครับ ใครลองใส่แล้วบ้างเครื่องหน่วงมั้ยครับ อยากใส่ซัก 1 Gb หนะ

ซื้อมาใส่แล้วครับ 1 gb ของ kingston ที่คอมมารต 720 บาท
ตอนนี้ z2 ที่ twz ขาย 5500 แถมเมม 256 ที่นาซ่ามาบุญครอง 4650 ไม่แถมเมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 23:01  

MrPhone ผู้เขียน:
รูปภาพเพิ่มเติม (Thanks : www.eprice.com.tw)

Snooky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปซื้อมาแล้วเมื่อวาน
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 11:44  

Shocked Shocked งงๆเหมือนกานน้อ แต่ก้อชอบอ่ะนะ
ลองถ่ายภาพดูแล้นกล้องม๊าค่อยชัดเจงๆ
แล้วถ้าเอาลงคอมภาพจะชัดขึ้นหรือเปล่าหรือว่าคุณภาพได้เท่านี้น้อ

ตกลงว่าหน้ากากยังหาซื้อยากช่ายมะคะ

แล้วทำไมเราซื้อมา 4800 น้อ รู้สึกว่าซื้อของแพงเรยทีเดียวเชียว Embarassed Embarassed

แต่สรุปแล้ว ชอบอ่าค่ะน่ารักดี Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 04:51  

หาซื้อหูฟัง หรือ adaptor หูฟัง ได้ที่ไหน แบ่บว่าทำหาย หาซื้อมะได้เรยฟัง fm มะได้ ช่วยหน่อย นะ นะ เสียงดีตะว่ามะมีหูฟัง จ๋อยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 04:52  

หาซื้อหูฟัง หรือ adaptor หูฟัง ได้ที่ไหน แบ่บว่าทำหาย หาซื้อมะได้เรยฟัง fm มะได้ ช่วยหน่อย นะ นะ เสียงดีตะว่ามะมีหูฟัง จ๋อยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 23:42  

เห็นเขาว่าตัวแปลงหูฟังมีขายที่ tg phone เดอะมอลล์บางกะปิ 99 บาท ถ้าที่ศูนย์ขาย 200 ( ร้าน twz น่าจะมีขายนะ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดว่าจะซื้อนะ
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 19:35  

ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ ระหว่าง moto e398 มือสอง กับรุ่นนี้ ราคาที่เชียงใหม่ทุกร้านเท่ากันเด๊ะ คือ 4900 (ราคายังไม่ได้ต่อนะ)
อี398 ก็เคยใช้มาก่อนแล้วมันตกน้ำก็เลยต้องขายไป ก็รู้คุณสมบัติอยู่ว่าดีไหน
ที่จะซื้อใหม่ตอนนี้ก็คือใช้ AK mini อยู่แล้วมันต่อคอมไม่ได้อึดอัดมาก Crying or Very sad
แล้วเวลาคุยปลายทางเค้าไม้ค่อยได้ยินเราครับ บอกว่าเบามาก
และเหตุผลหลักที่จะซื้อมือถือใหม่ของผมก็คือ style, mp3-ringtone (และก็ราคา)
แล้วก็ของใหม่ก็น่าลอง ดีกว่าไปเสี่ยงซื้อมือสองใช่มั๊ยครับ Cool

ก็และอยากจะขอถามทุกๆท่านว่า Question (เกริ่นซะนาน)
-การต่อกับคอมมีปัญหากันป่าวครับ
-mp3-ringtone ต้องใช้ไฟล์ที่อยู่ใน ความจำของเครื่องใช้มั๊ยครับ
-และการส่งข้อมูลเข้าเครื่องง่ามั๊ยครับ เห็นบางเว็ปบอกว่าถ้าตั้งค่า MSC จะต่อคอมได้กับเครื่องได้เลยจริงรึเปล่าครับ
-คู่สนทนาได้ยินเราชัดเจนมั๊ย

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ
ปล. ใช้ .gif เป็น wallpaper หรือ screen saver ได้มั๊ยครับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดว่าจะซื้อนะ
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:32  

-การต่อกับคอมมีปัญหากันป่าวครับ
ตอบ ไม่มีปัญหาครับ เวลาเสียบสายจะมีเมนูให้เลือก 2 แบบคือ msc เป็นโหมด flash drive คอมพ์จะเห็นไดรฟ์เพิ่มมา 2 ไดรฟ์ คือความจำในเครื่องกับ mini sd แบบที่ 2 จะเป็นการต่อผ่านโปรแกรม handset maneger ใช้สำหรับอัพเดตสมุทโทรศัพท์ลงในคอมพ์ และติดตั้ง java แต่ถ้าเป็นการโอนข้อมูลทั่วๆไปใช้แบบแรกจะเร็วกว่าครับ

-mp3-ringtone ต้องใช้ไฟล์ที่อยู่ใน ความจำของเครื่องใช้มั๊ยครับ
ตอบ ได้ทั้งหน่วยความจำ และ mini sd ครับ

-และการส่งข้อมูลเข้าเครื่องง่ามั๊ยครับ เห็นบางเว็ปบอกว่าถ้าตั้งค่า MSC จะต่อคอมได้กับเครื่องได้เลยจริงรึเปล่าครับ
ตอบ ได้ครับ แต่จะเห็นไฟล์ที่ฟอร์แมตโดยเครื่อง benq เท่านั้นครับ

ตอบ ชัดกว่า sony-ericson j310i

ปล. ใช้ .gif เป็น wallpaper หรือ screen saver ได้มั๊ยครับ Razz[/quote]
ตอบ ได้ครับ

ปล.ข้อเสียของรุ่นนี้คือหน้าจอเล็ก กับถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเท่าใหร่ครับ ( ชัดกว่ากล้อง vga )
ปล.2 ข้อดีที่สุดของรุ่นนี้คือฟังชั่นฟังเพลงครับ คุ้มกว่าซื้อเครื่องเล่น mp3 แน่ๆ แล้วก็สนับสนุนภาษาไทยเต็มรูปแบบ แสดงชื่อเพลงภาษาไทยได้ ( มือถือแพงๆหลายรุ่นทำไม่ได้ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดว่าจะซื้อนะ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 16:05  

ตอบ ไม่มีปัญหาครับ เวลาเสียบสายจะมีเมนูให้เลือก 2 แบบคือ msc เป็นโหมด flash drive คอมพ์จะเห็นไดรฟ์เพิ่มมา 2 ไดรฟ์ คือความจำในเครื่องกับ mini sd แบบที่ 2 จะเป็นการต่อผ่านโปรแกรม handset maneger ใช้สำหรับอัพเดตสมุทโทรศัพท์ลงในคอมพ์ และติดตั้ง java แต่ถ้าเป็นการโอนข้อมูลทั่วๆไปใช้แบบแรกจะเร็วกว่าครับ

ตอบ ได้ทั้งหน่วยความจำ และ mini sd ครับ

ตอบ ได้ครับ แต่จะเห็นไฟล์ที่ฟอร์แมตโดยเครื่อง benq เท่านั้นครับ

ตอบ ชัดกว่า sony-ericson j310i

ปล. ใช้ .gif เป็น wallpaper หรือ screen saver ได้มั๊ยครับ Razzตอบ ได้ครับ

ปล.ข้อเสียของรุ่นนี้คือหน้าจอเล็ก กับถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเท่าใหร่ครับ ( ชัดกว่ากล้อง vga )
ปล.2 ข้อดีที่สุดของรุ่นนี้คือฟังชั่นฟังเพลงครับ คุ้มกว่าซื้อเครื่องเล่น mp3 แน่ๆ แล้วก็สนับสนุนภาษาไทยเต็มรูปแบบ แสดงชื่อเพลงภาษาไทยได้ ( มือถือแพงๆหลายรุ่นทำไม่ได้ )

ขอบคุณมากๆเลยครับตอบเร็วจัง
คงจะซื้อมาใช้ในเร็ววันนี้ (แล้วจะมารายงานตัวให้ทราบครับผม)

ปล.2 อันนี้พึ่งรู้นะครับ Shocked
เห็นมีบางเว็บบอกว่าอ่านไทยไม่ได้เวลาตั้งเมนูไทย
ทั้งตรงสมุดโทรศัพท์ sms และก็รายซื่อเพลง Question
manontruth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีจ๋า
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 15:23  

ลองใช้มาสิบเดือนแล้ว
ก็โอ ดีที่ใครเห็นเราใช้ก็บอกเสียงเดียวกันว่านั้นมือถือเหรอ
ตรงใจที่มันไม่เหมือนใคร นี่แหละ

ใช้ในลักษณะมือถือก็ดี โอเคเลยให้บีเลย เสียแต่เครื่องผมมันหน่วงๆ ถ้าตั้งไฟล์ภาพเคลื่อนไหว ตระกูล gif เครื่องจะยิ่งหน่วงไปใหญ่ แต่ทนดีทำตกไปประมาณห้าครั้งก็ยังโอ เสียงเรียกเข้า สนทนาเสียงดังดี

ส่วนภาพถ่ายออกมาดูดีใช้ได้ แต่ไม่ชัดเมื่อเปียบกับล้านพิกเซลของ NK
7610 ที่เคยใช้อยู่นิดหน่อย พยายามปรับแต่งก็ยังไม่ดี ไม่ดี คือไม่คมชัด
ส่วนแฟลชข้างหลังช่วยได้ไม่มาก เคยถ่ายภาพในห้องพักโรงแรม เปิดโคม
ไฟสีส้มบริเวณระเบียงหนึ่งดวง ออกมาไม่ดีเลย

ส่วนมัลติมีเดียด้านเสียงเพลงนั้น ผมว่าเกือบเท่า Sony เลยทีเดียว และผม
ว่าด้านการรับฟังเหมาะกว่า NK ด้วย เพราะแจ็คต่อของหูฟังค่อนข้างจะเจ๊ง
ง่ายมาก
ตอนผมซื้อมาราคา 8900 บาท ไม่แถมหน้ากาก ไม่แถม Mem ด้วย ตอนนี
้ไปถามราคาที่จังหวัดหนองบัวลำภู เค้าบอกว่าราคา 4800 แถมหน้ากาก
แถม Mem ด้วย ซ้ำเลย แต่สำหรับผู้จะเล่น หากต้องการแฟชั่นหรือเน้นรูป
ทรงที่แปลก แต่ไม่น่าเกลียดก็ตัวนี้เลย Rolling Eyes
สมทรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 21:21  

อยากลองใช้บ้าง มีใครจะขายไหมคะ
หรือซื้อใหม่ที่ไหนมีขาย ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณอย่างแรง

racha_bb@hotmail.com
HaTaRi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HaTaRi
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 01:14  

ผมชื้อมาใช้ 5-6 เดือนก็ยังดีอยู่ ไม่มีปัญหาอะไร มีแต่คนบอกว่ามันคือโทรสับหรือ

มีขายตามร้านมือถือทั่วไปครับ ผมซื้อมาจาก แม่วังสือสาร ครับ
Big head
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคาและร้านที่ขาย ไว้ใจได้
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 12:55  

เราใช้มือถือรุ่น G88 ยี่ห้อ Xplore เราเองโดนศูนย์มือถือ Brandpower กับร้านซ่อมมือถือที่ฟอร์จูน หลอกซ่อมแล้วยำเครื่องข้างในจนใช้ไม่ได้ เสียค่าซ่อมฟรี แล้วยังถูกมันหลอกเอาอะไหล่เราไปอีก

ตอนนี้ต้องหาซื้อมือถือมาใช้แทนเพื่อน ดูข้อมูลอยู่สนใจรุ่นนี้เหมือนกัน
ไม่ทราบว่ามีข้อมูล ราคา และร้านที่ซื้อได้ถูกบ้างไหมคะ เพราะในเว็ป whatphone บอกว่าราคา 4 พันกว่าบาทเอง

ขอบคุณนะคะถ้าจะกรุณาให้ข้อมูลเพิ่ม

vorapa_ann@yahoo.com
Pinkiepinka
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 11:32  

ซื้อมาได้ประมาณเดือนนึงแล้วค่ะ ชอบมากมาย น่ารักมากๆ ใช้งานดีนะ ถ้าไม่worry เรื่องไม่มี BT หรือ Ird ก็ถือว่ารุ่นนี้โอเคมากๆ เป็นมือถือที่ถูกแต่พอถือแล้วมีความมั่นใจมากๆ เพราะมันแปลก มีแต่คนบอกว่า อ่าว มือถือหรอ นึกว่ากล้อง ฟังเพลงดี แต่รูปไม่ชัดเท่าไหร่ ต้องไปถ่ายในที่มีแสงสว่างมากๆถึงจะสวย ถ้ามึดๆหน่อย noise จะเยอะ ตอนซื้อมาราคา 4990 มีเมม256 สายคล้องคอ ดาต้าลิ้งค์ แบต1ก้อน หน้ากากมากับตัวเครื่อง ซ๊ดี สายชาร์ต
ซื้อที่แฟชั่นไอซ์แลนด์ ของ loxley เค้าบอกเหลือเครื่องสุดท้าย ถ้าใครอยากซื้อ เข้าไปดูในเวบloxleyได้ จะมีชื่อร้านและที่อยู่เบอร์โทรศัพท์ทั่วประเทศ ลองโทรไปถามก่อนว่าเค้าให้อะไรบ้าง เพราะแต่ละร้านให้ไม่เหมือนกัน สำหรับหน้ากาก ของแท้ไปซื้อที่ ศูนย์เบนคิว เราไปซื้อที่สะพานควาย แพงดี ชิ้นละ200กว่าบาท รวมชุดนึงก็400ปลายๆ
BeLLm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 09:44  

เหงแล้วปิ้งมักๆเยยคร้าบ
ว่าแต่รุ่นนี้ฟังเพลงได้ แล้วดูหนังได้ไหมอะคับ

แล้วตอนนี้มีขายที่ไหนอะคับช่วยแนะนำร้านทีคับ
อยู่กทม.อะคับ
pray_tai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจจะขายนะ
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 11:52  

สนใจขายค่ะ พอดีซื้อมาตรงกันกะน้องสาวเลยจะเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่น สภาพ99% ดีมากเกือบจะร้อยเปอร์เซ็นเลย ไวถ้าอยากขอดูก่อน หรืออยากดูรูปก็ติดต่อมานะค่ะ ให้ทุกอย่างเท่าที่เค้าแถมมาตอนขายอ่ะแหละ ขาย 5000 ราคาต่อรองได้นะค่ะ ดีไซน์เก๊มาก มีครบอ่ะ วิทยุ กล้อง เวลาฟังเพลงเสียงดีนะ แต่ถ่ายวิดีโอไม่ได้ ดุแล้วก็คุ้มมากๆ ถ้าสนใจก็ติดต่อต่ายมาได้ค่ะ
089-1781313 หรือ penguin_tai@hotmail.com Embarassed
เอก 0891240445
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 15:23  

สภาพ 99 % ไม่มีรอย เหลือประกันเยอะ ขาย 4500 บาทครับ ของครบ
tumw900i
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ : มือ1 4590 บาท
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:58  

มือ1 4590 บาท
miissy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 21:30  

รุ่นนี้ ยังมีขายอยุ่หรือป่าวค่ะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : สเน่สอเ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 02:38  

เคยใช้แล้วล่ะ จอสักกะตี้เดียว ถ่ายรูปก็อย่างกะ 100 พิกเซล เวลาคุยก็ต้องแย่งเข้าไปในรูหูเจ็บโครตๆ ถ้าไม่ทำอย่างนี้จะไม่ได้ยิน สายหูฟังก็ขาดง่าย อุปกรณ์เสริมก็หาศื้อยาก
เสียงดีอย่างเดียว ไม่มีบลูธูสอีกแย่ๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: