www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

เชษ

07 May 2005 10:43

ผู้ที่เกิดในวันอาทิตย์ ท่านไม่ควรใช้กระเป๋าสตางค์สีฟ้า สีดำ
หรือหนังสัตว์ที่เป็นสัตว์น้ำทะเล ควรใช้สี
โทนสว่างหรือสีน้ำตาลหรือสีเขียว

ผู้ที่เกิดวันจันทร์ ท่านไม่ควรใช้กระเป๋าสีแดง
หรือกระเป๋าที่ทำมาจากหนังสัตว์ที่เป็นจตุรงคบาท ควร
ใช้กระเป๋าสีน้ำตาล ม่วง

ผู้ที่เกิดวันอังคาร ท่านไม่ควรใช้สีน้ำตาลหรือสีครีม
หรือกระเป๋าที่ทำมาจากหนังสัตว์ ควรใช้สีชมพูสีแสด
สีส้ม

ผู้ที่เกิดวันพุธ ท่านไม่ควรใช้สีดำหรือชมพู
ไม่ควรใช้กระเป๋าที่ทำมาจากหนังสัตว์ โดยเฉพาะ หนังที่ทำ
จากสัตว์ปีก ควรใช้สีเขียวสีครีมและน้ำตาล

ผู้ที่เกิดวันพฤหัส ท่านไม่ควรใช้สีดำ
ควรเป็นกระเป๋าที่ใบไม่ใหญ่นัก
หรือมีช่องใส่พอประมาณ ควรใช้สี
แดงหรือส้ม

ผู้ที่เกิดวันศุกร์ ท่านไม่ควรใช้สีดำหรือสีทึมๆ
ไม่ควรใช้ของที่ดูแปลกจนเกินไปจะทำให้เก็บเงินไม่อยู่
ควรใช้สีฟ้าหรือชมพู

ผู้ที่เกิดวันเสาร์ ท่านไม่ควรใช้สีเขียวหรือน้ำตาล
และต้องไม่แลดูเก่าจนเกินไป จะทำให้ไม่มีโชคลาภ
ควรใช้สีฟ้าม่วง
--------------------------
ไม่เชื่อ ไม่เป็นไรครับ
หรือจะลองทำตามก้อไม่เสียหาย

panglikhit

07 May 2005 13:24

เราวันอาทิตย์ แต่ไม่มีตังก์ซื้อเป๋าตังก์อ่ะ ดันใช้สีดำด้วยดิ Sad

iwata_kana

07 May 2005 14:51

เราวันพฤหัส เอาสี W800i ครับ

ฉัตรชัย

07 May 2005 15:21

วันอาทิตย์เหมือนกัน เหอะๆ แถมชอบสีดำอีก แต่เฉยๆ อ่ะ เรื่องแนวนี้

peacock

07 May 2005 16:59

เกิดวันศุกร์ครับ

ให้ผมใช้กระเป๋าตังค์สีชมพูเนี่ยอ่ะนะ เอามีดมาแทงผมดีกว่า อิอิ

makopologistic

07 May 2005 21:27

peacock ผู้เขียน:
เกิดวันศุกร์ครับ

ให้ผมใช้กระเป๋าตังค์สีชมพูเนี่ยอ่ะนะ เอามีดมาแทงผมดีกว่า อิอิ
ไม่เอามีดแทง ได้ม้า อ่ะ เดียวห้ายพี่เชษ...... แทงห้าย :oops: :oops:

Runjako

07 May 2005 22:44

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
วันอาทิตย์เหมือนกัน เหอะๆ แถมชอบสีดำอีก แต่เฉยๆ อ่ะ เรื่องแนวนี้
วันอาทิตย์ด้วยคน

แต่ปุ้ยใส่ถุงก้อปแก๊ปอ่ะ 5555

TIPONG

07 May 2005 23:09

.
วันพฤหัสฮ่า....ให้เดี๊ยนใช้สีแดงหรือ......ได้เลยฮ่า.......เดี๋ยวจาดให้.......ว่าแต่ กกน. ต้องแดงด้วยหรือเปล่าฮ้า Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

mee038

07 May 2005 23:32

วันจันทร์อะ ใช้หนังกระบือ อะ จาผิดมะเนี่ย

~cookiecrews~

08 May 2005 08:52

ผมวันอังคาร ใช้กระเป๋าหนังสีน้ำตาล ยังเฮงเลยน้า

peacock

08 May 2005 10:37

TIPONG ผู้เขียน:
.
วันพฤหัสฮ่า....ให้เดี๊ยนใช้สีแดงหรือ......ได้เลยฮ่า.......เดี๋ยวจาดให้.......ว่าแต่ กกน. ต้องแดงด้วยหรือเปล่าฮ้า Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

กางเกงในก็ต้องแดงด้วยนะ ใส่ข้างนอกด้วย อีกอย่างนึง

ต้องเบอร์ S นะ

peacock

08 May 2005 10:43

Runjako ผู้เขียน:

เหอๆๆๆๆ อินเทรนสุดๆ เลย เหมือนยายพี่เลย

Runjako

08 May 2005 21:43

เหอๆๆๆๆ อินเทรนสุดๆ เลย เหมือนยายพี่เลย
อิอิ ประหยัด อินเทรนสุดๆ

iwata_kana

08 May 2005 22:00

อิอิ ประหยัด อินเทรนสุดๆ
ระวังโดนล่านะครับ อิอิ

TIPONG

08 May 2005 23:43

TIPONG ผู้เขียน:
.

กางเกงในก็ต้องแดงด้วยนะ ใส่ข้างนอกด้วย อีกอย่างนึง

ต้องเบอร์ S นะ

ว้าว ......งั้นมดเขียว วี3 ต้องเจอกับ ซูปเปอร์แมนหน่อยแล้ว อั๊ดช่า คิ๊ก Rolling Eyes

:Pong:

11 May 2005 14:23

วันเสาร์อะคับ ชอบกระเป๋าสีเข้มๆๆๆๆ

ToEi'z

10 Jul 2005 19:47

เชษ ผู้เขียน:
ผู้ที่เกิดในวันอาทิตย์ ท่านไม่ควรใช้กระเป๋าสตางค์สีฟ้า สีดำ
หรือหนังสัตว์ที่เป็นสัตว์น้ำทะเล ควรใช้สี
โทนสว่างหรือสีน้ำตาลหรือสีเขียว

แล้วถ้า หนังช้าง สีเทาอ่อนล่ะ ดีรึป่าว แต่ถ้าบอกไม่ดี เงินผมไม่ขาดกระเป๋าเลยล่ะ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
กระเป๋าตังค์ตามวันเกิด

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ