www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

บ๊อบบี้

05 Mar 2003 02:04

ซื้อSL45iมาใช้แต่ไม่รู้วิธีใช้ลูกเล่นของมันเลยเช่นJAVAเนี่ยมันคืออะไรครับใช้งานอย่างไรเพลงก้อโหลดได้แค่3-4เพลงเองทั้งๆที่ไม่ยาวเท่าไหร่เห็นบอกว่าโหลดอะไรๆได้จากNETได้มันทำยังไงครับช่วยแนะนำวิธีเล่นลูกเล่นมันด้วยนะครับพร้อมวิธีการทำจะขอบคุณมากเลยครับ

J

13 Apr 2003 16:53

ลองเข้าไปที่ www.siamcellphone.com ดู ที่นั่นเค้ามีกลุ่ม sl45i

nnn

18 May 2003 18:51

java เป็น app ที่สามารถ เขียนขึ้นมาเองได้นะครับ มีทั้งเกม app ต่างๆ สามารถโหลดได้ที่ midlet.org นะครับ ส่วนเรื่องเพลง ที่มัน โหลดได้แค่ 3-4เพลงนั้น เพราะ หน่วยความจำ mmc ในเครื่องมีขนาดแค่ 32 mb ใช่มั้ยครับ ถ้าต้องการให้โหลดเพลงได้มากกว่านี้ต้อง ซื้อ mmc มาใส่เพิ่มครับ หรือถ้าไม่อยากซื้อก็ บีบอัดเพลงmp3 ให้เป็น 22Hz เพราะปกติแล้วเพลงจะอยู่ที่ 44 Hz คุณภาพเสียงก็จะดี เสียงใส ชัด แตถ้า เหลือ 22 Hz แล้วคุณภาพเสียงจะลดลงมากๆเลยครับ โปรแกรมบีบอัดก็ ลองหาดูในเวบ siamcellphone.comครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
SL45i

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ