www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

MrPhone

04 Nov 2007 23:04

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 904 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/imobile/904/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/904.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 26 Dec 2007 17:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง

chaysusu

05 Nov 2007 00:01

กำลังทำการบ้านอยู่เรย อยากได้รุ่นนี้มากครับ

อยากให้ทางเว็บ จัดทำรีวิวให้หน่อยครับ

gamexe145

05 Nov 2007 01:00

น่าสนแฮะ รุ่นนี้เป็น linux แต่ว่าเอ่อ.....อ่านะ i-mobile สงสัยต้องรอ comment ก่อนอิอิ Very Happy

xergzeed

05 Nov 2007 03:45

วัสดุเป็นไงหว่า

Jimbovy

05 Nov 2007 07:30

เดี๋ยวนี้เค๊าปั๊ดตานาแย๊ว มีลีนุ๊กซ์ด้วยอิอิ

tonyboy

05 Nov 2007 10:41

เห็นเครื่องจริงแล้วสวยดี
แต่ลูกเล่นภายในเครื่องไม่รู้เป็นยังไง
ถูกกว่า612ที่ผมใช้อยู่อีก

fankok

05 Nov 2007 11:54

Embarassed มี linux แล้ว ทำให้ลงอะไรเพิ่มได้ใช่มั้ย ใครรู้ บอกหน่อยนะ Embarassed

Skeibler

05 Nov 2007 12:12

fankok ผู้เขียน:
Embarassed มี linux แล้ว ทำให้ลงอะไรเพิ่มได้ใช่มั้ย ใครรู้ บอกหน่อยนะ Embarassed

ได้ครับ เพียงแต่โปรแกรมจะมีให้เลือกลงน้อยกว่าของ Windows Mobile ,Symbian นะครับ

jack_six

05 Nov 2007 12:31

ก็ดีนะครับ ครบดี ราคาก็ดี Smile

05 Nov 2007 16:32

ถ้ามี Wi-Fi up ราคาอีกหน่อย ก็ดีเลยนะเนี่ย Very Happy

mama_evolution

05 Nov 2007 17:10

Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes สงสัยยี่ห้อนี้อยู่ในช่วงกำลังพัฒนา (เมื่อก่อนด้อยพัฒนามาก-มากที่สุด) Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes

Cutterr

05 Nov 2007 18:28

ไม่น่าเชื่อว่าไอโมบายจะมีลีนุกซ์
แล้วเพื่อน ๆ ว่ารุ่นนี้จะรุ่ง หรือพากันรุ่งริ่งครับนี่ Shocked

ผู้มาเยือน

05 Nov 2007 18:29

ไมถูกจังอ่าคับ

ภูผา

05 Nov 2007 18:51

Smile ใช้แล้วนะ ประมาณ 3 วัน ก็ดีนะ กล้องไวดี เพลงดัง ใส ใช้ได้ - Touch screen ใช้นิ้วอย่างเดียวก็จิ้มได้(ยังไม่เคยใช้ปากกาจิ้มเลย) ไวดีแต่เปื้อนฝุ่นง่าย ใครมีแผ่นปิดจอขายบอกหน่อยนะ ชอบระบบล็อคหน้าจอ..ให้กดค้างที่ปุ่มกลาง...สะดวกและแจ่ม(เหมือนเปิดปิดม่านดำๆ) แบ็ต 1,000 mA. แต่รับทานไฟน่าดู จอชัด ตั้งโชว์เปิดปิดชื่อเครือข่ายและวันที่ได้ เราชอบปิดมากกว่า โชว์รูปอย่างเดียว ไม่จำเป็นต้องตั้งโชว์นาฬิกาบอกเวลา เพราะเรากดล็อคปุ่มจะมีสกรีนบอกเวลาขึ้นมาบอกเวลาแทน สัญญาณชัด ลำโพงเสียงดัง ไม่ต้องตั้งเพิ่ม ถ้าใช้ Hand free ก็ชัด ดังดี ลูกเล่นอื่นๆพอตัว ลีนุ๊กก็คล้ายๆใช้คอมพิวเตอร์ ใช้ไม่ยากเท่าไร

ผู้มาเยือน

05 Nov 2007 18:56

Cool อ้อ-ลืมไป แบ็ตจะร้อนเร็วมาก กลัวระเบิดจัง ใครมีคอมเม้นท์เรื่องแบ็ตช่วยบอกหน่อยนะ

exitpomai

05 Nov 2007 19:00

อือๆ น่าสนใจเลยที่เดียว
ใครอยากได้โปรแกรมก็เอาตัวลินุ๊คไปพัฒนาดิ แล้วเอามาแบ่งกันใช้
ลีนุ๊กมานดีตรงนี้แหละ

ภูผา

05 Nov 2007 19:04

Question เอ๊ะ วันนี้เป็นวันอังคารที่ 6 พ.ย.ใช่เปล่า Question ทำไมวันที่ในเว็บถึงเป็น 5 พ.ย. เง็งงงงงง

SaTaNNics

05 Nov 2007 19:27

เวลากดเลขโทรออกมานจากดยากมั้ยครับ ครายซื้อแร้วเอารูปด้านหลังมาให้ดูชัดๆหน่อยนะค๊าบบ ผมเปงสาวกไอโมบาย เพราะไม่ได้อยากจะอวดรวยอวดโลโก้กะคราย

thekid

06 Nov 2007 21:34

สุดโต่ง อ่ะครับท่าน
ยังไม่มีคน เม้นเลยนะเนี้ย..
ว่าแล้วก็ต้องรอไปก่อน...

น่าจะมี wifi ไปเลย อย่างที่ท่านว่า

จริงๆ ผมว่าืซื้อ Moto E6 ไปเลยดีกว่ามั้ย?

soradit

06 Nov 2007 21:45

ถ้าดูรวม ๆ แล้วก็โอเนะคับถ้าเทียบกับความสามารถและราคา
ภาพสวยครับใช้ได้เลย โปรแกรมก็เป็นของ linux ทำให้ใช้ง่ายมาก
แต่จะมีปัญหาตรงที่หาโปรแกรมมาลง ถือว่ายาก มาก ๆ
เกมส์ก็ไม่มีแถมมาให้ไม่รู้ว่าจะไปหาลงที่ไหน หามา 5 วันแล้ว
อีกอย่างเสียงจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่เปิดดังมากไม่ค่อยได้
เสียงจะแตกแต่ถ้าฟังหูฟังก็ถือว่าใช้ได้เลย
ที่พูดมาก็เป็นข้อเสียเล็ก ๆ น้อย ๆ หากไม่คิดอะไรมากก็ถือว่ารุ่นนี้ต้องอยู่
ในใจของใครหลาย ๆ คน ไหนจะเรื่องราคาแล้วนับว่าถูกมากถ้าเทียบกับ
ความสามารถที่มีของโทรศัพท์รุ่นนี้ี ถ้ามี WiFi ด้วยถือว่าดีมาก
หากใครหาโทรศัพท์ที่เรียกว่า pda แต่มีงบเล็กน้อยถือว่ารุ่นนี้ตรงใจคุณแน่นอน

ปล. ใครมีโปรแกรมแล้วก็ช่วยมาแบ่งปันกันบ้างนะคับ สอนวิธีลงให้ด้วยก็เยี่ยมเลยคับ

หากมีอะไรผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยคับ
ขอบคุง........ Shhh Rolling Eyes

ผู้มาเยือน

06 Nov 2007 22:18

3H

06 Nov 2007 22:54

ที่ว่าแบตร้อนนี่ ก็เพราะส่วนนึงมาจาก CPU ที่ใช้ของ Intel PXA 27X ความเร็ว 312 Mhz นะครับ Smile

de

06 Nov 2007 23:24

สวยน่าสน จอสัมผัสด้วย

kingka_kingka

06 Nov 2007 23:58

มีใครซื้อมาลองใช้แล้วบ้างครับ ผมอยากถามว่า รุ่นนี้ถ้าเราต่อเป็นจีพีอาร์เอสโมเด็มกับโน้ตบุ๊ค มันจะได้ความเร็วเท่าไรเหรอคับ วันนั้นผมเข้าไปถามที่ร้านของไอโมบายคนขายเค้าตอบว่าไม่รู้อ่ะ ใครลองแล้วช่วบอกต่อหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ขอบคุณครับ
ปล.รุ่นนี้เท่าที่ทราบมา มันไม่มีระบบเอดจ์นะครับ
ปล2.คำถามนี้ผมเคยเข้าไปโพสถามที่ เอสพี คอมมิวนิตี้ ในส่วนของ ไอโมบายซัพพอทแล้ว แต่ว่ายังไม่เห็นมีมีใครตอบเลย เข้ามาโพสถามที่นี่ด้วยหวังว่าคงไม่รำคาญกันนะครับ จะได้เป็นสาวกไอโมบายด้วยคน ขอบคุณครับ

yuppiekabb

07 Nov 2007 00:51

เท่าที่รู้ รู้สึกว่า ลีนุกซ์จะเป็นOsที่มีความเสถียรสุดในแพตฟอร์มบนโทรศัพท์มือถือนะครับเสียแต่หาโปรแกรมลงยากไปครับ

pop_wizard

07 Nov 2007 10:33

ใช้ดีอ่ะครับ ตอนแรกก็ดู E6 เพราะมี FM ด้วย สุดท้ายคิดว่าต้องเพิ่มอีกกว่า 5,000 สำหรับ e6 และ e6 ตัวใหญ่กว่า เลยลงตัวที่ตัวนี้แหละ ถนัดมือดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pop_wizard เมื่อวันที่ 08 Nov 2007 10:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง

tonyboy

07 Nov 2007 11:45

มีวิทยุมั้ยครับ Question

อะไรอ่า

07 Nov 2007 15:41

น่าใช้มากนะ คิดดู คุณสมบัติเท่านี้ ราคาแค่ 6900 ถือว่าคุ้มมากๆแล้วนะครับ ขอติอย่างเดียว
คือไม่รองรับ EDGE (หรือถ้ามีก็บอกด้วย)

prachod

08 Nov 2007 09:37

อยากรู้ว่ามีโปรแกรมเหมือน word กับ excel หรือเปล่าครับ

วีรบุรุษแห่งมองโกล

08 Nov 2007 18:29

48553770 ผู้เขียน:
กำลังทำการบ้านอยู่เรย อยากได้รุ่นนี้มากครับ

อยากให้ทางเว็บ จัดทำรีวิวให้หน่อยครับ
jjjjjjjjjjj

คนจรฯ

08 Nov 2007 19:45

เยี่ยมครับ ราคาไม่แพง แบรนด์ไทยช่วยหนับหนุน

ผู้มาเยือน

08 Nov 2007 23:10

ข้อเสียที่คิดว่าแย่ที่สุดคือ ไม่มีFM - -a
มันน่าจะทำออกมาให้เพอร์เฟ็คนะ

blackhunter

08 Nov 2007 23:13

รุ่นนี่มันมีที่เก็บ stylus (ปากกากดหน้าจอ) ในเครื่องหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีเสียดายแย่เลย เพราะไม่รู้จะเก็บไว้ที่ไหนอ่ะ

Berm-125

09 Nov 2007 01:52

ผมใช้ Dopod 818pro นะ
ดูรุ่นนี้ งงเหมือนกันว่าราคาถูกมาก แต่ฟังก์ชั่นก็เลยถูกตามราคา

ระวังเรื่อง sync กับ PC หน่อยก็ดี เพราะใช้ Windows Moblie บางทียัง sync ไม่ค่อยได้เลย
อันนี้เป็น Linux ก็ไม่ว่าจะดีกว่าหรือเปล่า

ไม่มี Wi-Fi เหอะๆ ไม่มี EDGE แต่มี GPRS ก็พอถูไถได้ครับ แต่ความเร็วช้าหน่อย แล้วสำหรับคนรวยหน่อยนะครับเพราะ ค่า GPRS ก็แพงอยู่

ใช้ Micro-SD ก็ไม่สะดวกหน่อย ต้องใช้ Adaptor แต่ถ้าเป็น Mini-SD ก็พอได้
แถมสูงสุด 1 GB นี้ไม่แน่ใจว่าใช้ 2 GB ได้หรือเปล่า เพราะเครื่องเก่า I-Moblie 603 เคยใช้ 2 GB ได้แต่ Spec บอกสูงสุด 512 MB

โปรแกรมเพิ่มเติมอันนี้ไม่รู้ว่ามี Support เยอะหรือเปล่า เพราะขนาด I-Phone ออกมา โปรแกรม Support ยังน้อยอยู่ในขณะนี้ แต่ Windows ก็หมดหวังเพราะเยอะมาก

ที่เหลือก็ OK มาตราฐานดี มี MSN ด้วย

สรุป แต่สนใจ Smart-Phone หรือ PDA-Phone จริง (จริงๆ ไม่เหมือนกันนะ 2 คำนี้) ผมว่า ถ้ามีตังค์ซธหน่อย ลองไปเล่นระดับ หมื่นขึ้นดีหว่าครับ เพราะ PDA-Phone ด้วยนี้ หมื่นต้นๆ ก็ซื้อได้แล้วครับ

ผู้มาเยือน

09 Nov 2007 09:23

คือจริงๆแล้วถ้าคนที่เค้าทุนหนาเค้าก็คงไม่มาหาข้อมูลของรุ่นนี้กันหรอกครับ^^

อาจจะไปเลน O2 Dopod Asus ฯลฯ อะไรประมาณนั้น

คนที่เข้ามาดูนี่บอกตรงๆว่าทุนน้อยน่ะครับ(ผมคนนึงหล่ะ^^")

คนเล่น PDA Phone

09 Nov 2007 10:52

ตอนนี้ใช้อยู่ก็ moto e680i ตัวนี้ของ ไอโมบาย จะเวิร์คป่าวอ่ะ
(มีตังว่าจะเปลี่ยนเป็น e6 อยู่)

อ่านแล้วงง

09 Nov 2007 12:14

Berm-125 ผู้เขียน:
ดูรุ่นนี้ งงเหมือนกันว่าราคาถูกมาก แต่ฟังก์ชั่นก็เลยถูกตามราคา

ระวังเรื่อง sync กับ PC หน่อยก็ดี เพราะใช้ Windows Moblie บางทียัง sync ไม่ค่อยได้เลย
อันนี้เป็น Linux ก็ไม่ว่าจะดีกว่าหรือเปล่า

ไม่มี Wi-Fi เหอะๆ ไม่มี EDGE แต่มี GPRS ก็พอถูไถได้ครับ แต่ความเร็วช้าหน่อย แล้วสำหรับคนรวยหน่อยนะครับเพราะ ค่า GPRS ก็แพงอยู่

ใช้ Micro-SD ก็ไม่สะดวกหน่อย ต้องใช้ Adaptor แต่ถ้าเป็น Mini-SD ก็พอได้
แถมสูงสุด 1 GB นี้ไม่แน่ใจว่าใช้ 2 GB ได้หรือเปล่า เพราะเครื่องเก่า I-Moblie 603 เคยใช้ 2 GB ได้แต่ Spec บอกสูงสุด 512 MB

โปรแกรมเพิ่มเติมอันนี้ไม่รู้ว่ามี Support เยอะหรือเปล่า เพราะขนาด I-Phone ออกมา โปรแกรม Support ยังน้อยอยู่ในขณะนี้ แต่ Windows ก็หมดหวังเพราะเยอะมาก

ที่เหลือก็ OK มาตราฐานดี มี MSN ด้วย

สรุป แต่สนใจ Smart-Phone หรือ PDA-Phone จริง (จริงๆ ไม่เหมือนกันนะ 2 คำนี้) ผมว่า ถ้ามีตังค์ซธหน่อย ลองไปเล่นระดับ หมื่นขึ้นดีหว่าครับ เพราะ PDA-Phone ด้วยนี้ หมื่นต้นๆ ก็ซื้อได้แล้วครับ

เท่าที่อ่านดูคุณคงเป็นยูสเซอร์มือใหม่มากครับ ฟังค์ชั่นถูกตามราคาเอาอะไรมาวัดหว่า อืมๆ.. เรื่องการซิงค์ข้อมูลระหว่างพ็อตเก็ตพีซี กับ คอมพิวเตอร์ ผมว่ามันเคส บาย เคส นะ แต่จากประสบการณ์ไม่ค่อยพบปัญหาเท่าไร ตัวไอโมบายตัวนี้จากสันนิษฐานผมว่ามันต่อเชื่อมกับคอมน่าจะออกมา 2 กรณีนี้มากกว่า 1.รูปแบบตัวจัดเก็บข้อมูล (แน่นอนไม่มีปัญหาเพราะไอโมบายทำมาทุกรุ่น) 2.ในรูปแบบโมเด็มจีพีอาร์เอส ปัญหาเรื่องซิงค์ไม่น่าจะเป็นปัญหาสำหรับเครื่องนี้ ไม่มีไวไฟ เอดจ์ มีจีพีอาร์เอส จีพีอาร์เอสก็แพงอยู่มันมีแพ็กเกจที่ช่วยให้เราประหยัดได้นะครับ ต้องเลือกดูแล้วแต่ค่าย การติงว่าไม่มีไวไฟ เอดจ์ ก็อีกละครับ มันต้องดูแวดล้อมของผู้ใช้ด้วยครับว่าอยู่ตรงไหน ไม่มีจุดฮอทสปอท ก็ไม่มีประโยชน์ ไม่มีสัญญาณเออจ์ก็ไม่มีประโยชน์ เพราะฉะนั้นอันนี้ดูเป็นกรณีดีกว่า เรื่องการ์ดไม่ขออกความเห็นละกันเอาเป็นว่าการ์ดรีดเดอร์เดี๋ยวนี้มีลูกเล่นมากมายครับ โปรแกรมซัพพอร์ทอันนี้หาไม่ยากหรอกครับเพราะ904ไม่ใช่โทรศัพท์ลีนุกซ์เครื่องแรกเพราะฉะนั้นหมดปัญหาเรื่องโปรแกรมซัพพอร์ท โอ้ๆอันสุดท้ายผิดประเด็นสุดๆ "Smart-Phone หรือ PDA-Phone จริง" ไม่ขออกความเห็นละกัน เพราะ จขคม ต้องไปศึกษาความแตกต่างให้ดีก่อนแล้วจะรู้ว่ามันต่างกันครับ กับการนำ ppc ppc-phone smart-phone Linux platform-phone I-phone มาเทียบกัน

ผู้มาเยือน

09 Nov 2007 13:33

อ่านแล้วงง ผู้เขียน:
Berm-125 ผู้เขียน:

เท่าที่อ่านดูคุณคงเป็นยูสเซอร์มือใหม่มากครับ ฟังค์ชั่นถูกตามราคาเอาอะไรมาวัดหว่า อืมๆ.. เรื่องการซิงค์ข้อมูลระหว่างพ็อตเก็ตพีซี กับ คอมพิวเตอร์ ผมว่ามันเคส บาย เคส นะ แต่จากประสบการณ์ไม่ค่อยพบปัญหาเท่าไร ตัวไอโมบายตัวนี้จากสันนิษฐานผมว่ามันต่อเชื่อมกับคอมน่าจะออกมา 2 กรณีนี้มากกว่า 1.รูปแบบตัวจัดเก็บข้อมูล (แน่นอนไม่มีปัญหาเพราะไอโมบายทำมาทุกรุ่น) 2.ในรูปแบบโมเด็มจีพีอาร์เอส ปัญหาเรื่องซิงค์ไม่น่าจะเป็นปัญหาสำหรับเครื่องนี้ ไม่มีไวไฟ เอดจ์ มีจีพีอาร์เอส จีพีอาร์เอสก็แพงอยู่มันมีแพ็กเกจที่ช่วยให้เราประหยัดได้นะครับ ต้องเลือกดูแล้วแต่ค่าย การติงว่าไม่มีไวไฟ เอดจ์ ก็อีกละครับ มันต้องดูแวดล้อมของผู้ใช้ด้วยครับว่าอยู่ตรงไหน ไม่มีจุดฮอทสปอท ก็ไม่มีประโยชน์ ไม่มีสัญญาณเออจ์ก็ไม่มีประโยชน์ เพราะฉะนั้นอันนี้ดูเป็นกรณีดีกว่า เรื่องการ์ดไม่ขออกความเห็นละกันเอาเป็นว่าการ์ดรีดเดอร์เดี๋ยวนี้มีลูกเล่นมากมายครับ โปรแกรมซัพพอร์ทอันนี้หาไม่ยากหรอกครับเพราะ904ไม่ใช่โทรศัพท์ลีนุกซ์เครื่องแรกเพราะฉะนั้นหมดปัญหาเรื่องโปรแกรมซัพพอร์ท โอ้ๆอันสุดท้ายผิดประเด็นสุดๆ "Smart-Phone หรือ PDA-Phone จริง" ไม่ขออกความเห็นละกัน เพราะ จขคม ต้องไปศึกษาความแตกต่างให้ดีก่อนแล้วจะรู้ว่ามันต่างกันครับ กับการนำ ppc ppc-phone smart-phone Linux platform-phone I-phone มาเทียบกัน

เห็นด้วยกับrepนี้ครับ^^

ผมคิดว่ารุ่นนี้เค้าไม่ได้ทำมาแนวsmart-phoneโดยตรงเลย

อาจจะสำหรับพวกuserมือใหม่ที่ต้องการลองใช้พวกsmart-phoneดูบ้างมากกว่า เพราะว่าตลาดนี้มันยังว่างอยู่

และผมคิดว่าการที่เค้าตัดพวกwi-fiทิ้งไปนั่นก็ดีแล้ว ทำให้ราคามันถูกลงอีกเยอะ

และคุณต้องอย่าลืมนะว่าราคามันแค่6900เอง จะให้ครบครับทุกอย่างคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

อย่าเพิ่งไปตัดสินอะไรจากภายนอกดีกว่าครับ รอให้มีผู้ใช้จริงมาบอกเล่าประสบการณ์ดีกว่านะครับ

เพราตอนนี้อะไรมันก็ไม่แน่นอน ขนาดN95ที่ว่าแพงๆมันก็ไม่ได้แปลว่ามันจะดีที่สุดนี่ครับ จริงไหม?

bluetooth2007

09 Nov 2007 16:16

คือว่า ของผมมันมีข้อความว่ามีข้อความ push ใหม่ แล้วจะมี ไอคอนกระพริบๆหน้าจอเป็นรูป ซองจดหมายแล้วมีตัว e กระพริบอยู่พอจิ้มไปมันก็บอกว่า ต้องใส่ เบราเซอร์อารายสักอย่าง พอเข้าส่วน inbox ของ e-mail ก็ไม่เหงมีเมลไรเลยอะคับ แล้วมันก็กระพริบอยู่ อย่างนั้นผมเลยลอง set เครื่องให้เปงค่าเรื่มต้นมันก็หายไปแต่อีก 2-3 วันมันก็มีข้อความมาใหม่อีก ผมไม่รู้จะทำไงอ่ะคับ แล้วตกลงมันคือไรเปิดอ่านยังไงอะคับ งง แล้วถ้า set เป็นค่าเรื่มต้นบ่อยๆมันจะพังมั๊ยอะคับ

12345*-*

10 Nov 2007 21:32

pikky_team Posted: 06 Nov 2007 23:58 หัวข้อ: แล้วมันเร็วแค่ไหนเหรอ

มีใครซื้อมาลองใช้แล้วบ้างครับ ผมอยากถามว่า รุ่นนี้ถ้าเราต่อเป็นจีพีอาร์เอสโมเด็มกับโน้ตบุ๊ค มันจะได้ความเร็วเท่าไรเหรอคับ วันนั้นผมเข้าไปถามที่ร้านของไอโมบายคนขายเค้าตอบว่าไม่รู้อ่ะ ใครลองแล้วช่วบอกต่อหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ขอบคุณครับ
ปล.รุ่นนี้เท่าที่ทราบมา มันไม่มีระบบเอดจ์นะครับ
ปล2.คำถามนี้ผมเคยเข้าไปโพสถามที่ เอสพี คอมมิวนิตี้ ในส่วนของ ไอโมบายซัพพอทแล้ว แต่ว่ายังไม่เห็นมีมีใครตอบเลย เข้ามาโพสถามที่นี่ด้วยหวังว่าคงไม่รำคาญกันนะครับ จะได้เป็นสาวกไอโมบายด้วยคน ขอบคุณครับ

เอาเป็นว่าได้ประมาณเน็ต 56 kอะ แล้วแต่ช่วงเวลา ถ้าเเป็นตอนเช้าๆเน็ตจะเร็ว สูงสุดไม่เกินประมาณ128k แต่ถ้าเป็นช่วงเย็นที่คนเล่นเยอะๆอะ จะช้ามากๆๆ
เอาเป็นว่าถ้าจะใช้ต่อเล่นจริงๆก็ไม่แนะนำ ขนาดEDGE บางทียังช้าเลย

kingka_kingka

11 Nov 2007 12:08

เอาเป็นว่าได้ประมาณเน็ต 56 kอะ แล้วแต่ช่วงเวลา ถ้าเเป็นตอนเช้าๆเน็ตจะเร็ว สูงสุดไม่เกินประมาณ128k แต่ถ้าเป็นช่วงเย็นที่คนเล่นเยอะๆอะ จะช้ามากๆๆ
เอาเป็นว่าถ้าจะใช้ต่อเล่นจริงๆก็ไม่แนะนำ ขนาดEDGE บางทียังช้าเลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ของผมไม่ได้ต่อบ่อยๆอยู่แล้วครับ ใช้เฉพาะฉุกเฉินหน้า siteงาน เวลารับส่งไฟล์ทางเมลล์ อย่างเดียวครับ เดี๋ยวตังต์ออกก่อนจะไปเหนี่ยวมาลองดูซักอัน

fon1

11 Nov 2007 17:18

ซื้อมาแล้วค่ะ
เครื่องน่ารัก เหมาะกับผู้หญิง
texture ของเครื่องให้ความรู้สึกดี ชอบ texture แบบนี้อยู่แล้ว
ปุ้มกดที่มีอยู่ ก็เพียงพอต่อการใช้งานได้ครบครัน
ใช้นิ้วสัมผัสได้

funtion ครบครัน hi so เหมาะกับคนที่ต้องการ diary งาน

แต่คงต้องถนอมอย่างมาก เพราะดูบอกบาง ความไวของ touch screen ดีค่ะ ไม่มีปัญหาทั้งใช้ stylus และนิ้วมือ

ลำโพงเสียงดังดีค่ะ แต่เสียงไม่ค่อยดี แต่ถือว่า ok
smalk talk เสียงไม่ดีเอามาก ควรซื้อใหม่

แต่มีข้อเสียที่สำคัญคือ เสียงสนทนาคู่สายเบามาก แทบต้องเงี่ยหูฟัง
small talk ก็พึ่งไม่ได้ มันแย่ตรงนี้ ละ
ที่สำคัญเครื่อง hang ไปแล้ว ใช้ได้ประมาณ 23 วันเองอะ

โดยร่วมแล้วถ้าอยากได้ซื้อค่ะ ไม่แพงมากสำหรับรุ่นแบบนี้
หรือว่ารออีกหน่อยให้พัฒนากว่านี้อีกนิด จะดีมาก

HmU-wAn

11 Nov 2007 20:06

ดูเหมือนจะหนาๆเลยนะคะ

ผู้มาเยือน

12 Nov 2007 09:25

ขอข้อเสียของรุ่นนี้อีกหน่อยได้ไหมครับ
กำลังสนใจมากเลย

รักจะบังเกิด

12 Nov 2007 18:25

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 904 - ไอโมบาย
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/904.htm

:roll: [b][b]มีโมเดมเล่นเนตหรือปล่าว ใครรู้ช่วยตอบที่[/b][/[/url]

ผู้มาเยือน

12 Nov 2007 18:53

ผมว่าเรื่อง Hang เป็นเรื่องปกติ ของ มือถือ ที่มี Stylus นะครับ อันนี้ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นป่าว แต่ที่ผมใช้ อยู่ Qool 1 อาทิตย์ Hang 1-3 ครั้ง โดยประมาณ บางทีก็ Hang เพราะว่า โอนเงิน Mobile Top Up

p0m0_0

12 Nov 2007 19:23

คนที่ต่อโมเด็มgprsได้ ช่วยบอกวิธีต่อหน่อยครับ connect บลูทูธได้แล้วทำไงต่อ

ผู้มาเยือน

13 Nov 2007 07:16

รุ่นนี้จดโน๊ตที่หน้าจอเลยได้ไหมครับ

แล้วเขียนภาษาไทยค่อนข้างตรงไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

เด็กเชียงราย

13 Nov 2007 09:28

ทำไมในเครื่องเราไม่มีแถมเพลง ไม่มีแถมมิวสิควีดีโอเหมือนที่บอกเลย ตอนนี้เสียบสายยูเอชบี ก็ไม่ได้ แย่จัง เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง

hs1ddq

13 Nov 2007 09:51

การใช้ USB ต้องเข้าไปเปิดที่ตัวเครื่องก่อนนะครับ ,ม่ายงั้นคอมพิวเตอร์มันมองไม่เห็น
ผมลองเล่นมา 2 อาทิตย์แล้ว ก็โอเคครับ สำหรับราคานี้ยอมรับได้
ข้อเสียคือมันเล็กไปหน่อยสำหรับคนสายตาไม่ดี หุๆๆๆ ยังไม่มีเกมส์เลย หาโหลดก็ไม่ได้ ใครมีมาแบ่งกันมั่งนะจ๊ะ

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-

13 Nov 2007 20:36

เห็นรูปร่างแล้วมาทรงเดียวกับพวก PDA Phone เลย Shocked

pimrapat

14 Nov 2007 13:51

เวลาเลือกที่บันทึกโทรเข้าออกแล้วเลือกตัวเลือกมันจะมีให้เพิ่มรายชื่อที่เราเลือกลงในแบล็กลิสต์ด้วยแล้วทีนี้มันยังงัยต่อหล่ะค่ะเบอร์นั้นจะโทรเข้ามาไม่ได้เหรอแล้วถ้าจะแก้ไขรายชื่อแบล็กลิสต์ไปเข้าเมนูแบล็กลิสต์ที่ว่านี่ตรงไหน.......ปล.เครื่องน่ารักดีค่ะมีแต่คนชม เราซื้อที่ร้าน6500 เสียอย่างหูฟังไม่ค่อยดี Confused

หับเผยศรี

14 Nov 2007 14:34

พี่ ๆ ทีมงานค่ะ รีม รีวิว รุ่นนี้หน่อยสิค่ะ ต้องการข้อมูลที่จะเปลี่ยนเครื่องอ่ะค่ะ ชอบ ไอโมบายที่ใช้ง่ายดีค่ะ ไม่ ยุ่งยากสำหรับ คนสวย

ผู้มาเยือน

14 Nov 2007 23:59

ใครใช้ซื้อมาแล้วก็ลองเอาโปรแกรมจากเวบพวกนี้นะ

http://opie.handhelds.org/
http://e680.pantown.com/

คืออยากรู้เหมือนกันว่าใช้ได้รึเปล่า เพราะคนใช้ e680 เค้าใช้กันหนะ

ได้หรือไม่ได้ยังไงก็มาบอกกันด้วยนะครับ จะได้ไว้ช่วยตัดสินใจหนะครับ

อ่านนี่ดูครับ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=over&month=09-2005&date=06&group=10&gblog=2

เส

15 Nov 2007 12:57

คล้าย Dopod เกินไปป่ะครับ เห็นแล้วไม่มีเอกลักษณ์เลย ผมว่า i-mobile มัศักยภาพพอที่จะเชื่อมต่อ net แบบ Wi-fi ได้แล้ว ผมจะรอรุ่นนั้นน่ะครับ Wink

ถ้าไม่รักจิง ไม่ติน่ะเนี่ย

monososumpa

15 Nov 2007 15:40

อยากรู้จังว่าเป็น ลีนุกแบบเดี่ยวกับ โมโต รุ่นE 680i - E 6 หรือป่าว ถ้ารุ่นเดี่ยวกันก็ดี ดูมีราคาน่าใช้ ไม่ใช้เป็นลีนุกแบบโนเกียลาวนะ เกลียด////

3H

15 Nov 2007 16:07

monososumpa ผู้เขียน:
อยากรู้จังว่าเป็น ลีนุกแบบเดี่ยวกับ โมโต รุ่นE 680i - E 6 หรือป่าว ถ้ารุ่นเดี่ยวกันก็ดี ดูมีราคาน่าใช้ ไม่ใช้เป็นลีนุกแบบโนเกียลาวนะ เกลียด////

เหมือนโมโตครับ แต่พวกโนเกียปลอมมันใช่ลีนุกซ์เหรอ

คิดได้ไง?

15 Nov 2007 17:34

เส ผู้เขียน:
คล้าย Dopod เกินไปป่ะครับ

งั้น Dopod กะ O2 ก็ก๊อบกัีนแล้วครับงั้นอะ

904

15 Nov 2007 23:32

คือว่า...ใช้อยู่อ่ะ..ไม่มีเกมส์...แล้วก็ดาวน์โหลดยากอ่ะ..และอื่นๆอีกมากมาย Sad

ผู้มาเยือน

16 Nov 2007 10:33

อันนี้น่าสนใจนะคะ http://www.thailinuxpda.com/e107/e107_plugins/content/content.php?content.27

i cackๆ

16 Nov 2007 22:20

อยากทราบว่าใช้ป็นโมเด็มเชื่อมต่อเล่นเน็ตกับคอมได้หรือไม่ ความเร็วที่รับได้เท่าใหร่ครับ[/b]

xergzeed

17 Nov 2007 06:43

คิดได้ไง? ผู้เขียน:
เส ผู้เขียน:
คล้าย Dopod เกินไปป่ะครับ

งั้น Dopod กะ O2 ก็ก๊อบกัีนแล้วครับงั้นอะ

ผมว่าคล้าย HTC TOUCH มากกว่า

Zavral

18 Nov 2007 14:57

ผมใช้ e680i อยู่ครับ

มาดูตัวนี้ ยังไง e680i ดีกว่าแยะ ทั้งโมเด็ม คุยเอ็ม มี fm ด้วย

แต่ตัวนี้กล้องสองล้านดีกว่า แต่ผมว่ามันก็งั้นๆนะเพราะมันของไอโมบาย

chaysusu

19 Nov 2007 02:33

Zavral ผู้เขียน:

มาดูตัวนี้ ยังไง e680i ดีกว่าแยะ ทั้งโมเด็ม คุยเอ็ม มี fm ด้วย

แต่ตัวนี้กล้องสองล้านดีกว่า แต่ผมว่ามันก็งั้นๆนะเพราะมันของไอโมบาย

จะว่ากันอย่างนั้นมันก็ไม่ถูกนะครับ ราคามันก็ต่างกัน

รูปร่างมันก็ต่างกัน

p0m0_0

19 Nov 2007 19:22

FMไม่มี แต่คุยเอ็มได้คับ ที่สงสัยคือมันไม่มีโมเด็มจริงๆเหรอ

รักษ์จัง

20 Nov 2007 14:49

ไม่มีแถมเกมส์อ่ะ แล้วเชื่อมต่อกับอินเตอร์เน็ตยังงัยอ่ะ ชาร์แบตนานมากว่าจะเต็ม สายสนทนาเบาไม่ค่อยชัดเลย ขอเราซื้อมาใช้ดิกชันนารีไม่ได้ ต้องไปให้ศูนย์อักเกรดให้ให่ แย่จังแล้วมันจะทนไม่นี่ Evil or Very Mad

patcha_p

20 Nov 2007 15:59

ตอนนี้ซื้อมาใช้แล้วล่ะ ทุกอย่าง ok มากเลยนะ แต่มีข้อเสียนิดหนึ่ง(หรือส่วนตัวไม่รู้นะ)

พอดีเราส่ง mms ไม่ได้น่ะ ทั้งๆที่เปิดบริการ เปิดกับเครื่องแล้ว แต่ส่งกี่ทีก็ไม่ได้น่ะ ทั้งๆที่รับได้

ไปให้ศูนย์ดู เค้าก็ทำไม่เป็นน่ะ(สงสัยใหม่จัด)

แต่ได้ข่าวว่า ถ้าเป็น true move จะใช้กับ i-mobile ไม่ได้ ทำไมอ่ะ จริงหรือ

ใครรู้ช่วยตอบที

หรือมีวิธีการ setting ก็บอกด้วยนะ กลุ้มใจอย่างมาก

ติดต่อที่นี่ก็ได้นะ patcha231@hotmail.com จ้า

ขอบคุณล่วงหน้า

ผู้มาเยือน

20 Nov 2007 18:41

มีโปรแกรม รับรอง ไว้ดู กระดานหุ้นด้วยเหรอ อยากรู้จัง

เห่ะๆ

ใครรู้ตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Laughing

tixxy

20 Nov 2007 23:28

เครื่องเราติด gprs ที่ตัวบอกสัญญาณ ช่วยบอกวิธีแก้หน่อย Crying or Very sad

เสียความรู้สึก

22 Nov 2007 15:59

ซื้อมาใช้ได้2วัน ขายทิ้งไปละ ไม่ประทับใจอย่างแรง

davinci27

23 Nov 2007 20:43

หุหุ ซื้อมาได้ เจ็ดวันแล้ว มีปัญหาเครื่องดับในวันที่ห้า(ไปเปลี่ยนเครื่องแระ)
รวมๆ โอเคในการใช้งาน กับราคาที่จ่ายนะ (ถ้าไม่เครื่องดับอีก)
มีทุกอย่างที่ ควรมี ฟังเพลง เล่นหนัง แชท (ลองเอาไฟล์หนังที่แปลงแล้วลงก็ดี)
ส่งข้อมูลผ่าน สาย usb กับ บูลทูธ ได้ไม่มีปัญหา
ขนาดเล็ก เหมาะมือดี (พกพาง่าย เหมาะกับคนต้องพกทำงาน)
แบล็คอัพข้อมูลเก็บไว้ในคอมได้ แต่ต้องลงโปรแกรมจากแผ่นที่เค้าให้มาก่อน
เอา เกม กับโปรแกรมลงแล้ว ใช้ได้(หายากมาก ได้เกมกับ Excel มา)
ข้อเสียคือ เสียงดังดี แต่แตกนิด แบตร้อน และหมดเร็ว(โทรกระหน่ำ) ช่องเสียบ
แบตกับหูฟัง ช่องเดียวกัน (บังคับเราใช้หูฟัง บูลทูธ นิ)
*** ใครมีโปรแกรม หรือว่า อาไรเด็ดๆ ลงให้ด้วยนะคับ

ทำใจ

24 Nov 2007 13:13

แบตร้อนง่ายมากเลยอะเล่นแปบเดียวร้อนละ เวลาโทรร้อนถึงหูเลย เสียแตกไม่นิดละมากเลยละถ้าตั้งดังมากๆอะ ต้องตั้งแค่3ขีด แต่3ขีดก็ดังแล้ว แต่ก็แตกอยู่ดี วัสดุก็ไม่ดี ก็จะเอาอะไรมากละนะ แค่6900 นิ จะให้ดีไปทุกเรื่องคงไม่ได้ เล่นๆไปพังก้เปลี่ยนใหม่ยังไงก็พังอยุ่แล้วคงไม่ทนไม้ทนมือหรอก

Zavral

24 Nov 2007 13:42

หมายถึง ซื้อ e680i มือ1 สิครับ ราคาไม่น่าเกิน 7000+
มีวิทยุFM ดู Realplayer เล่นเอ็มได้ มีดิกในตัวด้วย เสียงของโมโตดีกว่า imobile เยอะนะครับ
มีโมเด็มในตัว รองรับการใช้งานอีเมล์ มีโปรแกรมวาดรูป และเกมส์3Dสามเกม (เกมตกปลาแบบ FSP เกมบาสเกตบอล เกมเพนกวินกินเหรียญ )

Zavral

24 Nov 2007 13:43

48553770 ผู้เขียน:

จะว่ากันอย่างนั้นมันก็ไม่ถูกนะครับ ราคามันก็ต่างกัน

รูปร่างมันก็ต่างกัน

กำ อ้างอิงผิด

โดน

26 Nov 2007 11:31

ผมซื้อมาแล้วคับเมื่อวานเสาร์ที่ 24/11 รูปร่าง OK Linux ด้วย โดนใจจริง ๆ เพราะผมใช้ P535 Asus อยู่ ตอนแรกไปดูแฟนไม่ชอบ พอแฟนเห็นในตู้โชว์แฟนเอาเลย ก้อไปหาพนักงานขอดูเครื่อง เขาก้อบริการดีนะ ก้อเปิดให้ดู พอผมขอลองโทรเขาก้อบอกว่าจะซื้อหรือป่าว ถ้าจะซื้อลองเครื่องที่ซื้อเลยดีกว่า ผมก้อ OK เลยเป็นอันว่าลอง พนักงานเขาเปิดเครื่องให้ลอง เครื่องแรกไม่ติด(คงเป็นที่แบต พนักงานบอก) เครื่งที่สองเปิดไม่ติด(คงเป็นที่ App มั้งพนักงานบอก) แล้วก้อบอกว่าไม่เป็นไรเครื่องมีเยอะค่ะ เดี๋ยวมา แล้วก้อหายไปสัก 10 นาที ผมบอกกับแฟนว่าถ้าเครื่องที่สามเปิดไม่ติดไม่เอาแล้วนะ ขนาดเครื่องที่ขายหน้าร้านยังมีปัญหาเลยผมไม่ OK ถูกแต่ไม่ได้คุณภาพไม่เอา เป็นอันว่าเครื่องที่สาม เปิดติด แฟนเลย รูดปรื๊อ ๆ ตามโฆษณา 555 โดนไปชะ เกือบ 7000 พอซื้อเสร็จผมก้อเล่นไป ยิ่งชอบว่ะ(บอกแฟน) แฟนเลยบอกว่าแลกกันไหม (P535 ผมอ่ะไม่เอาหรอก) ราคาต่างกันตั้ง 3 เท่า (แต่จริง ๆ แล้วก้อเงินแฟนผมแหล่ะ) ผมก้อเลยพาแฟนไปติดกันรอย+ชอง โดนไปอีก 400 (ต่อแถบตาย) ก้อกับบ้านแฟนผมชอบมาก ๆ เลยโดนใจเขานะ
พอถึงบ้านประมาณ ทุ่มแฟนโทรมาบอกว่าเครื่องเปิดไม่ติด ผมก้อถามอาการประมาณว่าเหมือนเครื่องที่ร้านตอนลองเลย แผนผมก้อคิดว่าแบตหมดเลยชาร์ต รูปแบตก้อไม่ขึ้น ผมเลยบอกว่าไม่ต้องทำไร ปล่อยไว้เดียวไปเปลี่ยน พอวันอาทิตย์ก้อไปเปลี่ยนที่ร้าน พนักงานบอกว่าอาจจะเป็นที่ app มีปัญหา เดี๋ยว up ให้ใหม่ผมก้อ OK ระหว่างพอพนักงานคนนั้นมา ก้อมีพนักงานคนใหม่มาอนยู่ที่ Boot ผมเลยถามว่าเครื่องรุ่นนี้มีปัญหาหรือป่าว เขาบอกว่าแรก ๆ ก้อมีเป็ฯเพราะ app อะไรทำนองนี้พนักงานไม่ค่อยรู้เรื่อง(พนักงานพูดเอง) ผมก้อรอสักพัก แล้วพนักงานคนเดิมก้อมาอีกบอกว่ารอประมาณ 40 นาที ผมกัยแฟนก้อเลยไปกิน ไอติมกัน ประมาณ ชั่งโมงได้ก้อไปที่ร้าน ระหว่างรอพนักงานมาสนใจผม ก้อเห็นมีคนซื้อรุ่นเดียวกันกับผม 3 เครื่อง พร้อมกับถือเงินสด ผมเลยบอกแฟนว่าจะไปบอกเขาดีไหมเนี่ยะว่าเครื่องรุ่นที่จะซื้ออยู่ยังซ่อมอยู่เลย แฟนบอกว่าอย่าเลยเดี๋ยวโดนด่าเอา ผมก้ออือ ไม่เห็นไร มีคนติมาก ๆ เดี๋ยวทาง I-Moblie ก้อแก้ไงเองมั้ง พอพนักงานหันมาสนใจผมแล้วก้อบอกว่ารอสักพักนะค่ะ ผมก้อยืนรอ ประมาณ 5 นาที พนักงานคนเดิมมาและบอกว่านึกว่ามีปัญหาเรื่อง app ลอง up ดูแล้วก้อเปิดไม่ติด เดี๋ยวเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ผมเลยถามว่าเปลื่ยนเครื่องอีกเรอะ แล้วตกลงมีปัญหาอะไร พนักงานบอกไม่รู้ค่ะ ช่างกำลังหาสาเหตุอยู่ ผมเลยคิดในใจว่า ไม่ลองเลยเรอะก่อนที่จะออกมาสู่ตลาด ขนาดอยู่ที่ศูนย์นะเนี่ยะ ยังมีปัญหาเลย แล้วผมถามว่าถ้ายังใช้ไม่ได้อีกทำไง พนักงานบอกว่าถ้าครั้งที่ 2 มาแล้วใช้ไม่ได้จะเปลี่ยน ยี่ห้อ รุ่นอื่น ให้ (ผมก้อคิดในใจว่าอ่าวแล้วรุ่นนี้ กูชอบอ่ะ ทำไงเนี่ยะ ฟิลม์กันรอบ+กระเป๋ากูอ่ะ ใครออกให้ว่ะ ใครรับผิดชอบ) ผมก้อเลยขอ สก๊อตเทป พนักงานมา กะว่าจะดึงฟิลม์ออก แต่ไม่ออกอ่ะ พนักงานถามว่าทำไรค่ะ เลยบอกว่าเอาฟิลม์ ออกมาติดเครื่องใหม่ พนักงานเลยถามว่าติดฟิลม์มาด้วยเรอะ อือ เขาก้อบอกว่าคงต้องไปติดใหม่แล้วค่ะ (ผมคิดในใจว่ากูรู้แล้ว) พอได้รับเครื่องใหม่พนักงานบอกว่าลองก่อนก้อได้นะค่ะ (ไม่ต้องผมหลอกลองอยู่แล้ว) ผมก้อนั่งลองเครื่องประมาณ ชั่วโมงได้ ลองเสียบปลั๊กที่ร้าน เออ มันมีรูปแบตขึ้นด้วย เครื่องนี้คง OK มั้ง พอลองจนพอใจก้อออก แล้วแฟนก้อบอกว่า ถ้าเครื่องนี้ไม่มีปัญหาก้อดีนะ พอกันทีกับ I-Moblie ถูกแต่ไม่ได้คุณภาพ สำหรับผมนะ เพราะว่าผมใช้แต่ Nokia มา 3 เครื่อง พอเริ่มแพงก้อไม่สนใจ หันมาใช้ Asus P535 ดีว่า โดนกว่า พอพี่ชายเห็นก้อถอยมาอีก เครื่องแต่คนละสี (ของผมสีขาว พี่ผมสีดำ) แต่จะลอกอย่างนะว่าอย่าซื้อโทรศัพท์ที่เป็นสีขาว เครื่องว่าตัวเครื่องที่เป็นสีเงิน มันจะลอก ขนาด Asus 2 หมื่นกว่า นะเนี่ยยังลอกเลย ก้อเลยต้องทำใจ 555 นอกเรื่องมากแล้ว
สุดท้ายแต่อยากจะบอกนะว่า Body ต่างทำให้นึกถึง Doopod จริง ๆ CPU 201 ถ้าจำไม่ผิดนะภายนอก OK ถึงจะเป็น Linux ก้อถือ หน้าจอสัมพัส ก้อ OK แล้ว ต้องดูไปนาน ๆ หน่อยว่าเขาแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ได้ดีหรือเปล่ากับ คุณสามารถ(ถ้าสามารถจริงตามชื่อนะ) จะบอกว่าถ้าคุณมีเงิน 7000 นะคุณเพิ่มอีกหน่อยหาซื้อ Qool iCon ดีกว่า เป็น PDA Phone เต็มตัวดีกว่าแต่จะหาซื้ออยากหน่อยนะ ยังไงผมก้อยังรัก i-moblie 904 อยู่เพราะซื้อมาแย้ว ขอให้มันใช้งานได้ปกติก้อ OK แล้ว (ผมไม่ได้โจมตี คุณสามารถนะ ผมมาอธิบายเพราะผมเจอกับตัวมาจริง ๆ ให้ข้อติดให้ผู้อื่นพิจารณา กัน)

pimrapat

26 Nov 2007 14:46

สำหรับคนที่จะลงเกมส์ Very Happy ต้องเข้าไปที่www.operamini.com แล้วเลือกloadมาเก็บที่คอมจากนั้นใช้usbเอาเข้ามาเก็บที่เครื่องตรงfolder JAWA-localinstall จากนั้นเข้าไปที่application-JAWA แล้วเลือกตัวเลือกด้านขวา ให้เลือกบราวซ์ แล้วทำตามที่มันบอก...แล้วให้ลองเข้าwwwดูถ้าได้ก็เป็นอันใช้ได้ แต่ของเราต้องออกมาตั้งเวลาวันที่ใหม่จากนั้นลองเข้าใหม่ก็ได้แระ.............ยุ่งยากหน่อยตอนโทรไปถามcall centerยังคิดอยู่ว่าทำมันไม่ลงมาให้รู้แล้วรู้รอด ส่วนเราก็เหลือแค่โหลดเกมส์มาเล่น......อ้อแล้วเกมส์ต้องเป็นเกมส์ที่supportกับโปรแกรมลีนุกส์ด้วยน่ะ Confused

ส่วนคนที่เข้าดิกส์ไม่ได้ลองดูที่คู่มือที่บอกว่าไปก็อบNOAH ในแผ่นดิส์กลงที่การ์ดก่อนถึงจะใช้ได้แต่ของเราเปิดเครื่องมาก็ใช้ได้เลย ดิกส์พูดได้ด้วย....ได้บางคำ Wink

davinci27

27 Nov 2007 22:38

เจอกับตัวเหมือนกัน แต่เป็นกรณีที่เครื่องดับ(ชาร์ตแบต ไว้แล้วตื่นมาพบเครื่องดับ)
เอาไปที่ศูนย์ เค้าก็บอกว่าต้องอัพโปรแกรมใหม่ แต่สุดท้าย(คาดว่าเครื่องใหม่เกิน
ทำให้บุคคลากร ไม่รู้ซอฟ์ทแวร์ และการซ่อม) ทางศูนย์ (ซื้อที่ ศูนย์พอดี) เลยเปลี่ยน
เครื่องให้ใหม่ (แนะนำใครจะเอาไปซ่อม เตรียมกล่องและใบซื้อขาย กรณีที่ซื้อไม่
เกิน 10 วันไปด้วย จะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่)
ปัจจุบัน ยังไม่เจอปัญหาอะไรอีก ลงเกมและโปรแกรมไปหลายครั้งละ (รีบทำให้เสีย
ก่อนหมดอายุ 10 วัน) ยังไม่เจอปัญหาอะไร
ก็ภาวนาให้ ทนทาน ถือไม้เท้ายอดทอง กระบอกยอดเพชร มีลูกเต็มบ้าน หลานเต็ม
เมือง มีอะไรก็อดทนๆ ค่อยๆพูดค่อยจากัน อยู่กันนานๆกับผมด้วยเท้อ สาธุ

เสีย่ความรู้สึก

28 Nov 2007 13:43

ผมซื้อมาเมื่อวันที่19 พ.ย. ใช้ได้2วันเอาไปขายทิ้งได้3200 ชั่งมัน ไม่ประทับใจอย่างแรง คือ
1 เครื่องร้อนง่ายมากใช้แปบเดียวร้อนละ คุยไม่ถึง10นาทีร้อนหู
2.เสียงลำโพงแตกเปิดดังแตก
3.เวลาคุยแล้วมีเสียงสัญานรบกวนคู่สนทนามีเสียงสะท้อน (ข้อนี้ทำให้รับไม่ได้ตัดสินใจขาย)
4.สั่นแรง แรงมากๆเวลาสั่นน่ากลัวเครื่องพัง
5.โปรแกรมหายากจิงๆ จะไปใช้กะพวกโมโตe6ก็ไม่ได้ใช้ได้บางโปรแกรม
โดนรวมแล้วห่วยคุณภาพจต่ำตามราคาเสียความรู้สึก
เครื่องออกจากโรงงานมันผ่านQCมาได้ไงว่ะ

ก่อนซื้อก็เช็คเครื่องดีดีละกัน

ปล.ไม่เคยใช้ ไอโมบายมาก่อน ใช้เครื่องแรกแล้วจะไม่ใช้อีกห่วยจิงๆ ใครใช้ดีก็ดีไปนะแสดงว่าคุณได้เครื่องดีแต่ผมได้เครื่องไม่ดีมาผมก็เลยเข็ดไม่อยากใช้อีก

เซ็งงงงง

28 Nov 2007 17:14

เวลาชาทแบต ผมดูที่เครื่อง สถานะ ไฟชาทที่กระพริบตรงระดับ แบตเตอรี่ นะ ขีดสุดท้ายกระพริบ ไม่ยอมหยุดทิ้งไว้ ทั้งคืน ก็ไม่หยุเ เหมือน ไม่เต็ม ซื้อมาได้ 20 วัน แล้วไม่มีปัญหาอะไร เลย แต่ เมื่อคืนเสียบ อเดปเตอชาทไฟไว้ พอเช้าวันนี้ เครื่องดับ เปิดไม่ติดเลย เลยไป ที่ร้าน imobile สาขาที่ผมซื้อมา ก็ให้เขาลอง ทำยังๆ ก็เปิดไม่ติด แล้วเขาเลยเอา แบต จากเครื่องที่ เครม --เห็นเขาบอกว่า มีลูกค้าซื้อรุ่นนี้ไปแล้วเครื่องดับ เอามาเปลี่ยน ภายใน10 วัน
เขาเปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่ไม่ได้เปลี่ยนแบตให้ สรุปผมได้แบตใหม่-- เอามาลอง ทีนี้เปิดติดเลย
--พนักงานบอกว่า เครื่อง904 ที่ร้าน ส่งกลับ ศูนย์หมดแล้ว เห็นว่า เขาเอาไปแก้ ซอฟแวร์ เรื่องของแบตนี่แหละ --
ตามความคิดผม นะ software ของตัวเครื่อง 904 นี้นะ ไมสมบูรณ์ คือมันเช็ค กระแสเวลาเราชาทแบตไฟไม่ได้ว่าเต็มหรือไม่เต็ม มันจะชาทต่อไปเรื่อยๆ ไม่ยอมตัดกระแสไฟ จนกระทั่ง แบตเตอรี่พัง -*-
อะไรๆ ก็ดี แต่ ดันมาตกม้าตาย แบบ นี้เซ็งเป็ด

ใครที่ซื้อไปตอนแรก ๆ ก็เตรียมตัวเตรียมใจไว้ได้ เลยครับ เตรีบมไป อับซอฟแวร์ใหม่ที่ ศูนย์
ตอนนี้ ที่ทำได้ คือ ชาทแบต แบบ แค่ พอเต็ม เพราะมันจะไม่ตัดไฟ
ใช้มา20วัน เครื่องไม่เคยรวน ไม่เคย ค้าง แต่รอ้น มากๆๆๆๆ เวลาคุยนานๆ สมอทอร์กที่แถมมาก็ห่วยสุดๆ มีแต่เสียง คลื่นแทรก

ยัง

29 Nov 2007 10:11

เสียงคู่สายสนทนา ไม่ค่อยชัดอ่ะ ซื้อมาแล้วต้องไปให้ศูนย์อัพเครื่องใหม่ แย่จัง ไม่มีเกมสในตัวเครื่อง ห่วยแตก สรุปแล้ว รุ่นนี้อย่าซื้อใช้เลย Twisted Evil

Littleyogi

29 Nov 2007 12:39

ก็ซื้อมแล้วจะทำไงได้ ผมว่ามันไม่แย่ไปซะทีเดียว ปัญหาส่วนมากที่ว่ามาจะเป็นเกี่ยวกับซอฟแวร์ ซึ่ง904 มันอัผเกรดซอพแวร์ได้(คิดว่าได้นะ) ผมว่าคงต้องรอการอัพเดทซอฟแวร์จากบริษัทครับ (แบบมี survice pack 1,2 อะไรทำนองนั้น) คุณสามารถผมรอคุณอยู่นะครับ Smile

หนูทดลอง

29 Nov 2007 16:28

ซื้อมาตอนออกแรกๆเลยเป็นหนูทดลอง ขายn70me ซื้อมา ที่แรกเข้าใจว่าจะเป็นPDAมันไม่ใช่PDA แค่ทำจอสัมผัสใหคล้ายๆมากกว่าไอ้เราก็เห็นถูกดีเลยซื้อมาไม่นึกว่าคุณภาพมันจะต่ำตามราคา ใช้ได้ไม่กี่วันเลยขายทิ้งเลยได้3000กว่าขาดทุนอีก3000กว่า รู้งี้ซื้อ htc gene ไปตั้งแต่แรกก็สิ้นเรื่องแล้วมาเสียค่าโง่อีกไม่เป็นไรบทเรียนราคา3000กว่าบาท เสียงสนทนาก็ไม่ดีมีคลื่นรบกวนตลอด สรุปเหมือนข้างบนละ ห่วยแตกเสีย อย่าใช้เลยไม่ได้โจมตีนะพูดตามประสาคนที่ใช้มาแล้วไม่ประทับใจ ถ้าเกิดซื้อมาแล้วใช้ดีก็จะมาบอกต่อ ใครใช้อยู่แล้วไม่มีปัญหาก็ดีใจด้วยแต่...ค่อยดูกันต่อไปแล้วกันนะ

ช่วยที- -'

01 Dec 2007 23:28

ของเราซื้อมาแล้วตั้งระบบสั่น มันไม่สั่นง่ะ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยจะเป็นพระคุณ ด่วนมากๆ
ขอบคุณล่วงหน้า +/\+ Shocked

งงจิงๆเลยหว่า

02 Dec 2007 17:15

เราซื้อมาใช้ได้2วันแล้วโดยรวมก็ดีอ่ะนะ แต่เสียอย่างเดียว(เพิ่งเห็นเอาวันนี้แหละ) ว่าที่กล้องเวลาถ่ายมันจะมีส่วนที่สีแตกๆอยู่ด้วย ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนเรารึปล่าวนะ พรุ่งนี้กะว่าจะเอาไปให้ที่ศูนย์ดูซะหน่อย ใครรู้วิธีแก้บอกกันก่อนก็ได้นะ Neutral

sj911

03 Dec 2007 15:44

กลัวคนอื่นซื้อได้ถูกกว่ เลยอิจฉาอ่ะป่าว

.2

05 Dec 2007 12:31

นั้นละครับวัดที่พิกเซลไม่ได้ ไม่ใช้ว่าพิกเซลมากจะถ่ายรุปออกมาดีเสมอไป มันอยู่ที่เลนซ์ พิกเซลมันวัดที่ว่าพิกเซลมากก็เอารูปไปอัดหรือขยายรูปใหญ่ๆแล้วภาพมันมันแตก บางคนนึกว่าพิกเซลยิ่งเยอะถ่ายภาพออกมาชัด เข้าใจผิด

may11227

05 Dec 2007 14:17

เพิ่งซื้อ i-904 มาเมื่อวานตอนเย็น และวันนี้ลองเล่นดู แล้วโหลดเพลงลงทั้งเครื่องและการ์ดหน่วยความจำ พอเปิดเครื่องมาก็เล่นเพลงไม่ได้ เข้าไปที่เครื่องเล่น mp3 เล่นได้นะแต่พอเลือกเป็นการ์ดหน่วยความจำดันเลือกขึ้นมาไม่ได้ เพลงที่ใช้เป็นเสียงเรียกเข้าก็เลือกไม่ได้ใครรู้วิธีการดึงเพลงจากการ์ดหน่วยความจำ และตั้งเพลงเป็นเสียงเรียกเข้าได้ก็ได้โปรดช่วยด้วยนะคะ บอกแบบละเอียดเลยนะคะเราจะได้ไม่งง ช่วยส่งรายละเอียดมาที่
may_11227@hotmail.com นะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

คนเซ็ง

05 Dec 2007 14:25

ผมซื้อมาแล้ว สวยใช้ได้ แต่ห่วยมาก ครั้งแรกมีปัญหาแบตชาร์ตเท่าไหร่ก็ไม่เต็ม ไปที่ศูนย์ เค้าบอกเดี๋ยว up โปรแกรมให้ใหม่ ใช้อีกวัน ทีนี้ชาร์ตแล้วเปิดไม่ติดเลย ไปที่ศูนย์อีกครั้ง คราวนี้เปลี่ยนเครื่องเลย ลองก็ไม่มีปัญหา พอกลับมาบ้านชาร์ตครั้งแรก เปิดเครื่องได้ไม่มีปัญหา (โคตรโล่งอกเลย) พอครั้งที่ 2 โอ้พระเจ้า เปิดอย่างไรก็ไม่ติด คิดว่าเราคงเป็น 1 ในร้อยมั้งที่ซวยอย่างนี้ แต่ลองอ่านของท่านแล้วไม่ใช่ 1 ในร้อยแล้วเรา สงสัยร้องทั้งร้อยเป็นหมด ใครที่คิดจะซื้อขอเตือนว่าอย่าแม้แต่จะคิด
ปล.หมดค่าน้ำมันรถไปหลายร้อยแล้ว นี่ก็กำลังจะไปศูนย์อีกที แล้วไม่รู้ว่าต้องไปอีกกี่ครั้ง

blac850

07 Dec 2007 12:35

ผมซื้อมาตั้งแต่วันที่ 9/11 เห็นมันแปลกดี ถูกด้วย ก็ไม่เห็นมีไร เสียบสาย usb เข้าคอมได้ ดีแฮะ ว่าแต่เท่าที่ใช้มาร่วม เท่าที่พบปัญหานะ ชาร์ตไฟ เต็มช้าแต่ก็เต็มนะ ยังไม่เคยเจอปัญหาดับเหมือนคนอื่น เสียงเวลาสนทนา ไม่ค่อยชัดเท่าไร เราจะได้ยินชัดเจน แต่คู่สนทนามักจะถามบ่อย ๆ ว่าไงนะ แระก็ เวลาเปิดเพลง เปิดดังมากไม่ได้ แตกครับ เหมือนว่า เสียงเบสจะดังไปป่าวเพ่ หา equalizer ก็ไม่มีแฮะ ก็เลยตามหาโปรแกรมอยู่เนี่ยว่ามีไหมโปรแกรม เล่น mp 3 ที่มันปรับเสียงได้อะ ถ้ามีใครหาเจอบอกเราด้วยนะ แต่ถ้าจะให้ลงความเห็นนะ สำหรับเงิน 6,850 ที่ซื้อไป ก็คุ้มดีเหมือนกัน ไฮโซดี จอสัมพัส 555 หน้าตาก็เมือน o2 ดี ชอบ ๆๆ อีกนิดนะ มีใครแก้เรื่องการสนทนาได้แบบให้มันชัดเจนอะ เอออ เกมส์อีก ไม่มีให้ แปลกดีวุ้ย โทรศัพท์ไรไม่มีเกมส์ เหอะ ๆๆ แต่ก็ยังดีที่ เล่น msn ได้ เอาน่าคิดมาก ราคาแค่นี้ ซื้อ nokia ได้รุ่น ธรรมดา ๆ เองนะ(ซื้อมาไม่เจอปัญหาเลยพูดได้ แหะ ๆ) แต้ถ้าจะซื้อจริง ๆ ผมก็ไม่แนะ นะ น่าจะเพิ่มตังอีกหน่อย เอาที่ชัวร์ ๆ ดีกว่า อย่าไปเสี่ยงเลย ถ้ามีปัญหาไม่คุ้มอะ มีโปรแกรมไรแนะ นำรบกวนด้วยครับที่ black850@hotmail.com ขอบคุณครับ

เซ็งเป็ด

07 Dec 2007 13:14

ของผมซื้อต้นเดือน พ.ย. ตอนนี้เอาไปซ่อมมา 4 รอบแล้วครับ กำลังจะส่งซ่อมรอบที่ 5 เซ็งจิงๆพอ10วันปุ๊ป เจ๊งสนุกสนาน แรกแค่โปรแกรมใช้ไม่ได้ ไม่ซีเรียส ตอนนี้ ระบบสั่นใช้ไม่ได้ ซ่อมมา 2 วันเป็นอีก คิดจะซื้อก็คิดดีๆนะครับ

สร้างสรรค์

08 Dec 2007 03:17

มีประสบการณ์มาเล่านะครับ Confused คือ
ผมสนใจไอโมบายรุ่นนี้นะครับ เลยไปดูที่ศูนย์มา ปรากฏว่าวัสดุ
ที่ใช้ทำผมไม่ประทับใจเลยอ่ะครับ แบบว่ากลวงเบาชอบกล(ความ
คิดเห็นส่วนตัวนะครับ)แล้วพอขอดูเครื่องที่สามารถเปิดดูโปรแกรม+
ลูกเล่น พนักงานบอกไม่มี มีแต่เครื่องที่ห่อพลาสติก จะซื้อจึงจะแกะ
ให้ดู ผมไม่แน่ใจในคุณภาพเลยต้องขอตัวหลบออกมาอ่ะครับ

ปล.ตอนนี้สนใจ HTC อยู่รุ่นหนึ่งครับ (ราคาย่อมเยาว์ดี)
Neutral

Larvaz

08 Dec 2007 21:21

sj911 ผู้เขียน:

กลัวคนอื่นซื้อได้ถูกกว่ เลยอิจฉาอ่ะป่าว

ของผมซื้อตอน 17k นะครับ อีกอย่างของยี่ห้อโมโตโรล่า

ถ้าในปัจจุบัน ตัว e680i ราคาเทียบเท่ากับตัวนี้ คุณจะเลือกตัวไหนละครับ

ระหว่างไอโมบายที่กล้อง 2m กับโมโตที่มีฟังก์ชั่นเยอะกว่า

ตอนนี้ผมมี k1 ของโมโต บอกคำเดียวครับ 2m ของโมโตกับ 2m ไอโมบายมันต่างกัน

ผมออกมาแนะนำกับคนที่ต้องการจะใช้ระบบลินุกซ์เท่านั้นครับ แล้วผมไม่ได้อิจฉาด้วย เพราะตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็น n81 แล้ว

GTAR

09 Dec 2007 18:53

Larvaz ผู้เขียน:

ของผมซื้อตอน 17k นะครับ อีกอย่างของยี่ห้อโมโตโรล่า

ถ้าในปัจจุบัน ตัว e680i ราคาเทียบเท่ากับตัวนี้ คุณจะเลือกตัวไหนละครับ

ระหว่างไอโมบายที่กล้อง 2m กับโมโตที่มีฟังก์ชั่นเยอะกว่า

ตอนนี้ผมมี k1 ของโมโต บอกคำเดียวครับ 2m ของโมโตกับ 2m ไอโมบายมันต่างกัน

ผมออกมาแนะนำกับคนที่ต้องการจะใช้ระบบลินุกซ์เท่านั้นครับ แล้วผมไม่ได้อิจฉาด้วย เพราะตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็น n81 แล้ว

ผมเลือก e680i ไม่เกี่ยวกะกล้องนะแต่มาตรฐานในการผลิตมันปิดกัน แล้วอีกอย่างก็ไม่ได้ถ่ายรูปจากมือถือสักเท่าไรเพราะมีกล้องดิจิตอล แล้วก็ที่ พิกเซลเยอะไม่ใช้ว่าจะถ่ายรูปชัดพิกเซลเยอะเอาไว้ขยายให้รูปมันใหญ่ดังนั้นภาพจะชัดมันอยู่ที่เลนซ์กล้องไม่ใช้พิกเซล ไม่สังเกตบ้างเหรอว่ากล้องที่ในมือถือถ่ายรูปออกมาจึงสู้กล้องดิจิตอลไม่ได้ ให้กล้องมือมีพิกเซลมากกว่าด้วยเวลาล้างรูปออกมากล้องดิจิตอลที่มีความละเอียดที่น้อยกว่ากล้องจากมือถือล้างรูปออกมาสวยกว่า บางคนนึกว่าพิกเซลเยอะจะถ่ายรูปออกมาชัดคิดผิดครับ

จอมโจรคิด

11 Dec 2007 12:06

ผมดูมาประมาณ 4-5 วันแล้วครับ เสียดายไม่มีตัวอย่างให้ลองเล่น *อยากถามว่าเวลาเร่งรีบจะโทรออกยากไหม *.. ผมใช้ Sony P910i เบื่อแล้วเวลาขับรถโทรออกด้วยมือเดียวไม่ได้ กดปุ่มเลข 4 แต่กลายเป็น7 เลข3 กลายเป็น6 ตัวหมุนด้านบนก็ไม่ค่อยดี เลยมองรุ่นนี้ครับ

Monkeyshock Kiki

12 Dec 2007 09:45

ยังสงสัยอยู่คับ ว่า เป็น linux จิง ๆ หรือ ว่า เป็นแค่เอาหน้าตา ไอคอน รูปแบบ ให้เสมือน linux เฉย ๆ คับ เข้าทำนองว่า แปลง windows ให้เป็น mac หรือ แปลง windows ให้เป็น linux แบบนี้ อ่ะคับ แต่ความจิง ยัง เป็น java อยู่ ถ้าเป็น linux งั้นก็แสดงว่า
โปรแกรม ที่ลง ใน linux ได้ ก็ต้องลงใน โทรศัพท์เครื่องนี้ได้ใช่ไหมครับ ตอบทีคับ

12 Dec 2007 09:50

GTAR ผู้เขียน:
Larvaz ผู้เขียน:

ผมเลือก e680i ไม่เกี่ยวกะกล้องนะแต่มาตรฐานในการผลิตมันปิดกัน แล้วอีกอย่างก็ไม่ได้ถ่ายรูปจากมือถือสักเท่าไรเพราะมีกล้องดิจิตอล แล้วก็ที่ พิกเซลเยอะไม่ใช้ว่าจะถ่ายรูปชัดพิกเซลเยอะเอาไว้ขยายให้รูปมันใหญ่ดังนั้นภาพจะชัดมันอยู่ที่เลนซ์กล้องไม่ใช้พิกเซล ไม่สังเกตบ้างเหรอว่ากล้องที่ในมือถือถ่ายรูปออกมาจึงสู้กล้องดิจิตอลไม่ได้ ให้กล้องมือมีพิกเซลมากกว่าด้วยเวลาล้างรูปออกมากล้องดิจิตอลที่มีความละเอียดที่น้อยกว่ากล้องจากมือถือล้างรูปออกมาสวยกว่า บางคนนึกว่าพิกเซลเยอะจะถ่ายรูปออกมาชัดคิดผิดครับ

ไอ้ที่ว่า 2 ล้านอ่ะคับ 2 ล้านจริง หรือว่า 2 ล้านแบบใช้โปรแกรมขยาย ให้เสมือน 2 ล้านครับ
ถ้าต้องการ 2 ล้าน จริง ๆ ผมก็แนะนำให้ ใช้ โซนี่อิริคสัน รุ่นที่เป็น k ครับ สองล้านจริง ๆ ถ่ายชัด สมจริง ไม่ใช่สองล้าน ทางทฤษฎี หรือ 2ล้านเพื่อการโฆษณา ให้ดูน่าเชื่อถือ

12 Dec 2007 09:52

เซ็งเป็ด ผู้เขียน:
ของผมซื้อต้นเดือน พ.ย. ตอนนี้เอาไปซ่อมมา 4 รอบแล้วครับ กำลังจะส่งซ่อมรอบที่ 5 เซ็งจิงๆพอ10วันปุ๊ป เจ๊งสนุกสนาน แรกแค่โปรแกรมใช้ไม่ได้ ไม่ซีเรียส ตอนนี้ ระบบสั่นใช้ไม่ได้ ซ่อมมา 2 วันเป็นอีก คิดจะซื้อก็คิดดีๆนะครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ เจ๊งสนุกสนานมาก ขายทิ้งไปเลย ซ่อมทีตั้งหลายตังค์ ระบบสั่นไม่สั่น ปุ่มกดค้าง จิ้ม ไม่ติด แค้น เจ็บแค้นเคืองโกรธ

MUMU1

12 Dec 2007 14:58

kannm ผู้เขียน:
เซ็งเป็ด ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันเลยครับ เจ๊งสนุกสนานมาก ขายทิ้งไปเลย ซ่อมทีตั้งหลายตังค์ ระบบสั่นไม่สั่น ปุ่มกดค้าง จิ้ม ไม่ติด แค้น เจ็บแค้นเคืองโกรธ

หัวอกเดียวกันเลยครับซื้อมาใช้ได้2วันขายทิ้งไปเหมือนกัน เสียความรู้สึกจิงๆ

bew_jeed

12 Dec 2007 15:25

เท่าที่อ่านๆดู รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องเสียงสนทนาไม่ชัด แบตร้อน ชักไม่น่ารักแล้วสิ

DaoBonFa

12 Dec 2007 16:11

กำลังใช้อยู่ ตอนแรกก็มีดีนะ ดีที่ได้ครบทุกอย่างแต่ราคาไม่แพง ตอนนี้เจอปัญหาเล่นแชทพร้อมๆกับฟังเพลง เปิด WAP ไปด้วย แล้วเครื่องก็ดับไป เปิดไม่ติดอีกเลย เจอปัญหานี้สองครั้ง ครั้งแต่พี่ที่ศูนย์ก็เปลี่ยนถ่านให้ ก็ใช้ได้เหมือนเดิม พอดังครั้งที่2 ดับเพราะบอร์ดมันเสีย ตอนนี้ก็รอเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ดีที่ยังอยู่ในประกัน เหมือนกับได้เครื่องใหม่ แต่ไม่ปลื้มแล้วอ่ะ ให้ข้อมูลไว้สำหรับคนที่กำลังคิดจะใช้รุ่นนี้ค่ะ [/b]

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
i-mobile 904 - ไอโมบาย
หน้า 1, 2  ถัดไป

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ