www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

kwangchay

23 Dec 2007 14:20

ช่วยบอกทีครับ ท่านผู้รู้ เกี่ยวกับ i-518 กังวลจิงๆ

คือว่า ผมซื้อ i 518 มา อาทิตกว่าแล้วคับ ใช้ก็โอเคอ่ะคับ แต่ตอนนี้ เครื่องมันเริ่มมีอาการแปลกอ่ะคับ ใส่ซีรีโคลนด้วยนะคับกดใช้งานตรงแถวๆ ปุ่มวางสายอ่ะคับ เครื่องมันก็ดับไปดื้อๆเลยอ่ะคับ สงสัยอ่ะคับว่ามันเป็นอาราย มันปกติหรือเปล่าอ่ะคับ แล้วก็มีครั้งนึงผมฟังเพลงจากตัวเครื่อง แล้วจาเปลี่ยนเพลง มันก็ค้างไปเฉยเลย เหมือนคอมค้างอ่ะ แล้วก็เปงปกติ ตอนนี้ไม่มีอาการแล้ว มีแต่ เครื่องดับไปดื้อๆอ่ะคับ ช่วยบอกผมที ว่ามันเปงอาราย จาเอาศูนย์ดีไหมคับ แล้วถ้าเข้า นานไหมคับกว่าจะได้ เสียค่าบริการไหมคับ

ปล.ขอขอบคุนผู้รู้ทุกๆท่าน ล่วงหน้าไว้ที่นี้ด้วยคับ

kwangchay

29 Dec 2007 00:06

ถ้าเราจาเอาเครื่องให้ศูนย์เช็คเครื่องว่ามันปกติหรือเปล่า สามารถทำได้ไหมคับ นานไหมคับกว่าจาได้ ***เพราะมีครั้งนึง เปิดเพลงฟังอยู่ เครื่องมันก็ค้าง มีเครื่องดังอี๊ดๆๆๆ แล้วก็ดับไป เปิดมาหน้าจอก็เปงสีขาวมีเส้นๆคล้ายๆสีรุ้ง เหมือนหน้าจอเจ็ง แล้วก็เปงเหมือนปกติ

ผมควรทำอย่างไรดี ศูนย์ไอ พระราม 2 เปงไงอ่ะคับ ถ้าจาส่งซ่อม หรืออย่างไรแนะนำทีคับ ด่วนครับ

*ขอบคุนล่วงหน้าคับ

macserro

02 Feb 2008 17:35

เหรอ...เราใช้มาเดือนกว่าแล้ว

ปัญหาที่เจอคือ
แบตหมดเร็ว มาก มาก เลย !!

dew309

03 Sep 2008 17:25

เครื่องในประกันซ่อมฟรีทั้งหมดเลยครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ช่วยบอกทีครับ ท่านผู้รู้ เกี่ยวกับ i-518 กังวลจิงๆ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ