www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

MrPhone

01 Apr 2008 18:07

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ WellcoM W830 - เวลคอม
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w830.htm

ToEi'z

01 Apr 2008 21:49

สวยดีอะ

โทรออกรับสายได้ทั้ง 2 ซิมพร้อมกานด้วย แบบนี้ดิแจ่มเลย

ฟังชั่นเยอะดีจัง ถูกด้วย

lil' cutie

01 Apr 2008 23:53

เค้าออกแบบได้ดูหรูหราดีค่ะ ... ชอบนะ ((ไม่แพงด้วย))

ตอนนี้เหมือนจะฮิต ใช้งานสองซิม เลยโนะส์

อ่า ... ถือว่า คุ้มราคาอยู่ค่ะ

สวยๆๆๆๆ ฟังก์ชั่นก็เยอะ ...

ชอบๆๆ

hs0pgo

02 Apr 2008 01:06

ราคาน่าคบดี ความสามารถเพียบ

de

02 Apr 2008 01:40

คงต้องหามาไว้สักเครื่อง

kyoung2

02 Apr 2008 04:41

สวยดีครับท่าน
ราคาต่อออฟชั่นไม่แพงมากมายครับ

Somphop1200

02 Apr 2008 05:23

เห็นตัวจริงแล้ว น้ำลายหยดเลย
น่าเล่นคับ เด๋วว่าจะขายเครื่องเก่า ไปซื้อมาเล่น
ถูกด้วย

dekudon1991

02 Apr 2008 09:15

อ้างถึง:
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,000 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย 80~120 ชั่วโมง

เวลา stand by น้อยจังเลย กินแบตเยอะด้วย

คนใช้w828

02 Apr 2008 18:51

เห็นแล้วน้ำลายหกจิงอย่างที่บอก 3999 ฟังชั่นเพียบ ผมไม่น่าไปซื้อ 828 ก่อนเลยอ่า FM ก็ไมมี แงๆๆ ใครอยากได้มือสอง 828 ไหม ขายต่อค้าบบ

mong2534

02 Apr 2008 19:23

ทรงออกแนง 6120C เลย ราคาน่าใช้จริงๆๆ

ToEi'z

03 Apr 2008 00:48

mong2534 ผู้เขียน:
ทรงออกแนง 6120C เลย ราคาน่าใช้จริงๆๆ

เหนดว้ยงับ หุหุ คล้ายๆ 6120C ของ โนเกีย

ถ้าคุงพี่ท็อปมาเห็นจะว่าไงเนี่ย เหอๆ

ปล. แต่ถูกดีจิงๆนะ

ไว้เหลือ สามพัน จะไปสอย (กำ)

เอ้ออ เมือ่กี๊ไปดูในเว็บ wellcom มา เค้าบอกว่า 4590 บาทนะ

lil' cutie

03 Apr 2008 02:17

ToEi'z ผู้เขียน:

เหนดว้ยงับ หุหุ คล้ายๆ 6120C ของ โนเกีย

ถ้าคุงพี่ท็อปมาเห็นจะว่าไงเนี่ย เหอๆ

ปล. แต่ถูกดีจิงๆนะ

ไว้เหลือ สามพัน จะไปสอย (กำ)

เอ้ออ เมือ่กี๊ไปดูในเว็บ wellcom มา เค้าบอกว่า 4590 บาทนะ

เอ้อออออ

ดูไปดูมา มันคล้ายจิงๆ ซะด้วยสิ 555

เหลือเชื่อ

04 Apr 2008 21:39

ซื้อมาได้ 2 วันแล้วที่แม่วังลำปางราคา 3,890- อุปกรณืที่มีให้ 1.สายชาทต์พร้อมสายusb 2.สมอลทอร์ค 3.แบตความจุ1000mAh 4.การ์ทมินิเอสดี512 ตอนนี้ก้อกำลังเล่นอยู่ ลองทุกเมนูเลยเผื่อมันมีปัญหาจะได้เอาไปเปลี่ยนใหม่ได้ภายใน 5 วัน(ร้านแม่วัง ลำปาง)แต่หากไม่พอใจสินค้าก้อสามารถเปลี่ยนใหม่ได้เช่นกันโดยการเพิ่มเงินอีก 500 บาทค่าสึกหลอ - -* ผลการทดลองใช้หลังจากชาทต์แบตทิ้งไว้ 14 ชม. ลองโทรคุยกะเพื่อนเพื่อทดสอบเสียง..เพื่อนบอกว่าเสียงดังดี ส่วนเราได้ยินเสียงดังชัดเจนดี ปุ่มกดรับ-โทร อาจกดยากนิดนึงสำหรับคนมือใหญ่ ลองกดเช็คยอดเงิน#123#ของทรูมูฟ ซิมที่1 เช็คได้แต่กะซิมที่2 กับต้องใช้เวลานานมากบางทีก้อเช็คไม่ได้พอกดวางสายก้อไม่ยอมวางซะงั้น Shocked ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ..ส่วนเรื่องเสียงเพลงที่ฟังจากตัวเครื่องก้อเสียงใสดีคับ(ลำโพงมีตัวเดียวอยู่ด้านหน้า)โดยรวมก้อถือว่าคุ้มครับ..เอาไว้จะมาโพสเพิ่มเติมอีกนะครับเพราะตอนนี้ยังทดสอบไม่หมด(ฟังชั่นเยอะมาก)อ่อ..บลูทูธเท่าที่ลองส่งภาพและเพลงขนาด 3 MB จากคอมฯเข้ามาก้อไม่มีปัญหาครับ Razz

ToEi'z

04 Apr 2008 23:28

ลำโพงด้านหน้าหรอ

ตรงที่ฟังเวลาคุยนั่นเลยใช่ไมีอะ

เหลือเชื่อ

05 Apr 2008 04:36

Posted: 04 Apr 2008 23:28 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ลำโพงด้านหน้าหรอ

ตรงที่ฟังเวลาคุยนั่นเลยใช่ไมีอะ

.............................................................

ถูกๆ..ลำโพงตัวเดียวกะที่ใช้ฟังและตอนนี้กำลังทดสอบแบตอยู่ว่าจะนานแค่ใหน ลองเปิดเพลงฟังผ่านมาเกือบ 10 กว่าเพลงละแต่แบตยังไม่ลดซักขีด(มีขีดบอกพลังงานไว้ 3 ขีดนะ)แต่เมื่อวานแบตเหลือ 2 ขีดคุยโทรศัพย์กะเพื่อนอยู่ๆก้อเตือนบอกแบตเตอรี่จาหมดและซักพักก้อดับเฉยเลย Shocked ..ก้อกลัวว่าเปนเพราะเราชาร์ทครั้งแรกไม่เต็มตามเวลาที่กำหนดป่าว??หว่า..ตอนนี้เลยลองมาชาร์ทใหม่อีก 14 ชม.(เคยชาร์ทไปแล้วครั้ง)หากมีปัญหาก้อจาเอาไปเปลี่ยนเลยหรือไม่ก้อซื้อยี่ห้อใหม่เลย

Viktor

05 Apr 2008 19:31

แล้วW830 ใช้หูฟัง Bluetooth กับซิมรองได้หรือยังครับ

เหลือเชื่อ

05 Apr 2008 22:14

Viktor ผู้เขียน:
แล้วW830 ใช้หูฟัง Bluetooth กับซิมรองได้หรือยังครับ

บังเอิญผมไม่มีหูฟัง"บลูทูธ"นะครับเลยไม่ได้ลองแต่เท่าที่เล่นมาจนถึงวันที่ 3 นี้ก้อถือว่าคุ้มค่ามากครับกับเงินที่เสียไปโดยเฉพาะจากการทดสอบแบตดูโดยการชาร์ทเต็มๆ 14 ชม.แล้วเปิดฟัง mp3 ระดับ 3 ขีด(กดเพิ่มระดับเสียงได้ประมาณ 13 ครั้ง)ตั้งแต่เวลา 5 ทุ่มจนถึง 6 โมงเช้าแบตไม่ลดลงเลยซักขีด(มี 3 ขีด)ทีแรกก้อกลัวเปนเพราะเครื่องจะรวนป่าว?เลยกดโทรไปคุยกะเพื่อนอีกประมาณ 10 กว่านาทีระดับก้อยังไม่ลด..เลยเปิดเพลงฟังอีกประมาณ 5-6 เพลงแบตจึงลดมาเหลือที่ 2 ขีดเลยโล่งใจเพราะกลัวเครื่องจะรวนนะครับซึ่งถือว่าเปนรุ่นที่ประหยัดแบตได้เปนที่น่าพอใจมากคับ Razz สรุปว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปแน่นอนและพรุ่งนี้จะทดสอบเมนูอื่นๆต่อก่อนเพราะยังเหลือเวลาให้ทดสอบอีก 2 วันหากมีจุดบกพร่องของเครื่องก้อจะได้เปลี่ยนใหม่ได้(ร้านแม่วัง ลำปาง)นะคับเอาเป็นว่าจะมาแจ้งผลการทดสอบให้ได้รู้กันในคราวต่อไปนะครับ Laughing

ToEi'z

05 Apr 2008 22:28

น่าสนๆๆๆ

นะ ถูกดี

เด่วรอสัก สามพันต้นๆดีก่า 55+

Viktor

06 Apr 2008 09:05

ขอบคุณครับ

ถ้ามีโอกาสฝาก test ด้วยนะครับ ไม่กล้าไปลองที่ร้านเอง (เดี๋ยวคนขายปาดคอเอา Laughing )

ว่าแต่ว่า ผมยังไม่เห็นของที่จังหวัดผมเลยแฮะ

my melody

06 Apr 2008 10:59

ดูเหมือนหน่วยความจำจะน้อย อยากทราบว่าใส่เพิ่มได้ป่าว

เหลือเชื่อ

06 Apr 2008 12:40

my melody ผู้เขียน:
ดูเหมือนหน่วยความจำจะน้อย อยากทราบว่าใส่เพิ่มได้ป่าว

ใช่ครับ!ในตัวเครื่องมีแค่ 505k เองนะครับ แต่เค้าแถมเมมให้มา 512 M แค่นี้ก้อพอสำหรับผมละครับแต่ทดลองเอา mp4 มาลงหงัยมันเปิดไม่ได้ก้อมิรุ?แต่กลับของในเครื่องกลับเปิดได้ไม่เข้าใจ Crying or Very sad ..ใครที่รู้วิธีปรับค่าmp4แล้วมาลงในเครื่องรุ่นนี้ได้ช่วยแจ้งด้วยนะครับ..อยากเอารูปมาลงให้ดูแต่ลงรูปมะเปงง่ะ -*- โทษทีครับ

เหลือเชื่อ

06 Apr 2008 12:47

อ่อ!..ผมส่งไฟล์ขนาด 6.3 m จากคอมเข้ามือถือโดยผ่าน"บูลทูธ"เข้าได้สบายมากครับ..เมื่อก่อนใช้"โนเกีย QD "มันรับ-ส่ง ได้แค่ไม่เกินความจำในเครื่องนะ นับว่าสุดยอดครับกับเจ้าW830ตัวนี้และราคานี้และสามารถเปิดวิทยุออกมาจากตัวเครื่องโดยตรงได้ด้วยแต่ต้องเสียบหูฟังน่ะและไปตั้งค่าอีกนิดหน่อย

ผู้มาเยือน

06 Apr 2008 22:35

มีใครลองใช้เครื่องต่ออินเตอร์เนทบ้างรึยังคะ เพราะเห็นบอกว่ามีโมเด็มในตัว อยากรู้ว่าถ้าต่อแล้วจะเร็วกว่า NOKIA รึเปล่าค่ะ Question

ผู้ใช้ w830

07 Apr 2008 08:59

w830 เทียบ w828 เป็นไงบ้างคะ เพิ่งซื้อ 830 มาแต่รู้สึกเสียงเบาเวลาอยู่ข้างนอก 828 จะดังกว่าไหมคะ ว่ากำลังจะเอาไปเปลี่ยนวันนี้เป็น 828 เพราะเรื่องเสียงเรียกเข้าค่ะ ช่วยให้ความเห็นหน่อยนะคะ กำลังจะออกจากบ้านแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ผู้มาเยือน

07 Apr 2008 09:22

ฟังก์ชั่นกล่องลับที่ช่วยหลบหลีก สับราง และปิดบังได้อย่างมิดชิด
ไพรเวซี่ ไฟร์วอลล์ ป้องกันการเปิดดูข้อมูลในส่วนต่างๆ
เอสเอ็มเอส รีโมท คอนโทรล ควบคุมเครื่องจากระยะไกลได้ด้วยข้อความสั้น
แมสเซจ ไฟร์วอลล์ ป้องกันไม่ให้เครื่องรับเอสเอ็มเอสที่ไม่ต้องการ
ระบบบล็อคเบอร์สองแบบ แบล็คลิสต์ และ ไวท์ลิสต์

มีใน 828 ไหมคะ

เหลือเชื่อ

07 Apr 2008 09:29

ผู้ใช้ w830 ผู้เขียน:
w830 เทียบ w828 เป็นไงบ้างคะ เพิ่งซื้อ 830 มาแต่รู้สึกเสียงเบาเวลาอยู่ข้างนอก 828 จะดังกว่าไหมคะ ว่ากำลังจะเอาไปเปลี่ยนวันนี้เป็น 828 เพราะเรื่องเสียงเรียกเข้าค่ะ ช่วยให้ความเห็นหน่อยนะคะ กำลังจะออกจากบ้านแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอตอบในส่วนความเหนส่วนตัวนะคับ: วันนี้เปนวันสุดท้ายที่ผมจะตัดสินใจว่าจะเลือกเอาเจ้าW830 หรือจะไปเปลี่ยนรุ่นอื่น(ที่ตั้งใจแต่แรกก้อโซนี่ อิริกสันW610iแต่ต้องสั่งสินค้าก่อนอีก 3 วัน)เพราะเค้าให้สิทธิ์แค่5 วันตามที่โพสมาแต่ต้น..และตอนนี้รู้สึกพอใจ(มาก)คับกับตัวนี้...และเสียงสนทนาก้อเสียงดังชัดเจนนะคับขนาดผมคุยปกติยังต้องลดระดับเสียงที่ 3 ขีดเลยคับ(มี 7 ขีด)และหากให้ไปเปรียบเทียบกันระหว่าง"w830 กับ w828 "ตัวหลังเสียงเพลงย่อมดีกว่าเพราะลำโพงไม่ได้ใช่ตัวเดียวเหมือนW830นิคับแถมราคาก้อต่างกันมากด้วย เอาเปนว่าคุณก้อลองไปดูข้อมูลทั้ง 2 รุ่นแล้วมาดูความจำเปนใช้งานว่าอย่างใหนเหมาะสมกับความรู้สึกคุณจะดีกว่าคับ.. Cool

papayatop

07 Apr 2008 10:58

ทรง 6120 ปุ่ม E51 Very Happy body เป็น glossy plastic รอยนิ้วมือพรึบ Exclamation

เหลือเชื่อ ผู้เขียน:
สามารถเปลี่ยนใหม่ได้เช่นกันโดยการเพิ่มเงินอีก 500 บาทค่าสึกหลอ , ผลการทดลองใช้หลังจากชาทต์แบตทิ้งไว้ 14 ชม

1. เเบบว่าซื้อมาวันเเรก มีรอยซะละ เปลี่ยนใหม่ได้เลย Very Happy ดีเหมือนกันครับ

2. ชาร์ต 2-3 ชม. ก็พอครับ ชาร์ตทั้งคืนเลยนั่น

ddddddddd

07 Apr 2008 14:03

ซื้อมาใช้ได้ แปป เดียว โทรคุยอยู่เครื่องก็ ดับไป เฉยๆ ใครเจอปัญหานี้บ้างครับ เปลี่ยนเครื่องก็แล้ว เหมือนเดิม งง มาก ช่วยตอบที ครับ

เหลือเชื่อ

07 Apr 2008 14:49

ddddddddd ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ได้ แปป เดียว โทรคุยอยู่เครื่องก็ ดับไป เฉยๆ ใครเจอปัญหานี้บ้างครับ เปลี่ยนเครื่องก็แล้ว เหมือนเดิม งง มาก ช่วยตอบที ครับ

ตอนแรกๆที่ซื้อมามีกำลังแบตในเครื่องแค่2 ขีดและก้อลองโทรคุยไปซักพักก้อดับโดยก่อนจะดับก้อมีสัญญาณเตือนเรื่องแบตก่อน..แต่บังเอิญว่าผมก้อเคยเจอเหตุการณ์เช่นนี้มาก่อนบ้างเลยคิดว่าคงเปนเพราะแบตใหม่อยู่และคงยังไม่พร้อมจะใช้งานเต็มที่เลยทำการชาร์ททิ้งไว้เลย 14 ชั่วโมง(แม้บางท่านจะบอกว่าไม่ต้องนานถึงขนาดนั้นก้อได้)เพราะแบตใหม่ผมมีความคิดว่ามันต้องคลายประจุออกให้หมดก่อนแล้วชาร์ทให้เต็มเวลาเหมือนที่คู่มือเค้าบอกไว้..ผมทำงี้ 2 ครั้งนะคับและตอนนี้ก้อเปนปกติดีและแบตรุ่นนี้ก้อใช้ได้นานดีแต่คงไม่เท่าW380นะคับเพราะปริมาณความจุไม่เท่ากันนินา..ก้อลองทำตามที่ผม(คู่มือ)บอกดุก่อนก้อได้นะคับ

Viktor

07 Apr 2008 16:55

เรื่องหูฟัง Bluetooth กับ ซิมรอง วันนี้ไปถาม TIS telecom (DTAC shop) มาแล้วครับ

สรุปว่าใช้ไม่ได้ ได้เฉพาะกับซิมหลักเท่านั้น

เลยแอบถามค่า SAR ไปด้วย ทางร้านจะสอบถามกับศูนย์ให้พรุ่งนี้

ลืมถามไปอันนึงครับว่า SMS เก็บใน SIM หรือเปล่า เพราะหน่วยความจำเครื่อง 0.5 Mb ใช่ไหมครับ

เหลือเชื่อ

07 Apr 2008 18:15

ลืมถามไปอันนึงครับว่า SMS เก็บใน SIM หรือเปล่า เพราะหน่วยความจำเครื่อง 0.5 Mb ใช่ไหมครับ[/quote]

ผมลองเช็คหน่วยความจำของเครื่องตอนแรกก่อนที่จะลบ"ข้อความ"และหลังจากลบข้อความที่เข้ามา ไปบางส่วนปรากฏว่าหน่วยความจำของเครื่องยังเหลือเท่าเดิม แสดงว่าข้อความต้องถูกไปเก็บที่เมมโมรี่การ์ดละคับ Very Happy

Viktor

07 Apr 2008 19:09

ขอบคุณครับ Razz

yimz

08 Apr 2008 02:01

น่าคบหามากๆเลยครับ ทั้งหน้าตา ราคา และคุณสมบัติ

Very Happy

unknow_s

08 Apr 2008 22:41

รูปทรง เริ่มดีขึ้นแล้วครับ..
ถ้าออกฟังก์ชั่นแบบรุ่นเก่าๆ หน้าตาดีๆ แบบนี้..
ขายเป็นเทน้ำเทท่า แง๋

แทนพพ

09 Apr 2008 19:01

กล้องคุณภาพด้อยไปหน่อย แบบแย่เลยดีกว่า ทำไมไม่ปรับปรุงกล้องสักทีควรจะสองล้านขึ้นไปได้แล้ว 1.3ล้านยังแย่เลย เอาแบบรุ่นนี้แต่ กล้อง2 ล้าน มี edge มีแฟรช ลำโพง สัก 2 ตัวรับรองขายดีเป้นเทน้ำเทท่า ดูสิ nokia 6233 ขายดีมักๆใช้ดีมักๆ
ก้รออยู่นะแต่ยังไม่มีวี่แวว

ผู้มาเยือน

10 Apr 2008 13:11

แทนพพ ผู้เขียน:
กล้องคุณภาพด้อยไปหน่อย แบบแย่เลยดีกว่า ทำไมไม่ปรับปรุงกล้องสักทีควรจะสองล้านขึ้นไปได้แล้ว 1.3ล้านยังแย่เลย เอาแบบรุ่นนี้แต่ กล้อง2 ล้าน มี edge มีแฟรช ลำโพง สัก 2 ตัวรับรองขายดีเป้นเทน้ำเทท่า ดูสิ nokia 6233 ขายดีมักๆใช้ดีมักๆ

Rolling Eyesไม่ต้องรอหรอกครับ ราคาแค่3,xxx บาท เอง ของดีราคาถูกอย่างนั้นไม่มีในโลกหรอกครับ ลองคิดดูว่าเงินที่จ่ายไป กับสิ่งที่ได้มามันคุ้มค่าและตรงวัตถุประสงค์ใช้งานคุณ
หรือไม่ก็เป็นพอมังคร้าบ

ผู้มาเยือน

10 Apr 2008 13:13

Rolling Eyesไม่ต้องรอหรอกครับ ราคาแค่3,xxx บาท เอง ของดีราคาถูกอย่างนั้นไม่มีในโลกหรอกครับ ลองคิดดูว่าเงินที่จ่ายไป กับสิ่งที่ได้มามันคุ้มค่าและตรงวัตถุประสงค์ใช้งานคุณ

papayatop

10 Apr 2008 21:44

Anonymous ผู้เขียน:

นั่นสิ ซื้อมาทั้งที ใช้ให้คุ้ม Exclamation

Viktor

12 Apr 2008 08:46

ซื้อมาลองใช้แล้วครับ

หูฟัง Bluetooth ใช้ได้กับทั้งสองซิมครับ แต่ถ้าอยู่ใน mode Bluetooth เครื่องจะทำงานกับทีละซิม แบบ switching ถ้าโทรเข้าอีกหมายเลขหนึ่งที่เป็นซิมที่ไม่ได้ใช้งานจะเป็นสายไม่ว่าง ขึ้นว่าเป็น user busy ไปเลย

แต่ถ้าใช้ 1.หูฟังที่มากับเครื่อง หรือ 2.ใน mode ปกติ หรือ 3.speaker phone จะสามารถทำงานทั้งสองซิมได้พร้อมกันครับ สามารถสลับเปลี่ยนไปมาได้ตามปกติ

อีกอันนึง เวลาใช้ Bluetooth จะมีให้เลือกว่า connect เป็น Handsfree หรือ Headset ซึ่งผมยังไม่เจอความแตกต่างกันจาก profile ทั้งสองแบบในเครื่องนี้ครับ และไม่สามารถรับ Auto ได้ เวลาใช้ Bluetooth ครับ (ได้เฉพาะ Headset profile ที่ใช้กับ small talk)

ส่วน mode ซ่อนกิ๊ก ไม่ได้ลองครับ เพราะไม่มีกิ๊ก Laughing

แคล

12 Apr 2008 13:47

ซื้อมาใช้ ได้แป้บนึง คุยกะคู่สาย อีกฝ่ายจะได้ยินไม่ชัด แต่ เราได้ยินชัดเจนดี แต่ถ้าใช้ small talk , bluetoothหูฟัง ก้อไม่มีปัญหาดังกล่าว
แล้ว ก้อเจอปัญหาอีกอย่าง ตรงที่ sim2 มันจะรับคำสั่งนานจัง บางครั้งมีเอ๋อด้วย เช่น จะเช็คยอดเงิน ส่งคำร้องนานมาก แล้วก้อ ล้มเหลว พอจะโทรออกสายปกติ โทรไม่ได้ซะงั้น เครื่องแฮงค์ ต้อง กดปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่
ไม่รู้ว่า เป็นเฉพาะ เครื่องเราเครื่องเดียวหรือเป่า
ใครใช้ แล้ว เป็นไงบ้าง ช่วยบอกกันด้วยจ้ะ

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

เหลือเชื่อ

14 Apr 2008 00:55

แคล ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ ได้แป้บนึง คุยกะคู่สาย อีกฝ่ายจะได้ยินไม่ชัด แต่ เราได้ยินชัดเจนดี แต่ถ้าใช้ small talk , bluetoothหูฟัง ก้อไม่มีปัญหาดังกล่าว
แล้ว ก้อเจอปัญหาอีกอย่าง ตรงที่ sim2 มันจะรับคำสั่งนานจัง บางครั้งมีเอ๋อด้วย เช่น จะเช็คยอดเงิน ส่งคำร้องนานมาก แล้วก้อ ล้มเหลว พอจะโทรออกสายปกติ โทรไม่ได้ซะงั้น เครื่องแฮงค์ ต้อง กดปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่
ไม่รู้ว่า เป็นเฉพาะ เครื่องเราเครื่องเดียวหรือเป่า
ใครใช้ แล้ว เป็นไงบ้าง ช่วยบอกกันด้วยจ้ะ

ของผมก้อเปนเหมือนกันคับ1แต่โดยรวมดูดีนะคับ

Viktor

14 Apr 2008 12:19

เมื่อวานคุยกับเพื่อน พอดีหูฟัง Bluetooth เตือนว่าแบตอ่อน เลยเปลี่ยนมาคุยผ่านโทรศัพท์โดยตรง

เพื่อนบอกเหมือนกันครับว่า คุยจากเครื่องเสียงเบากว่า (ขนาดตอนนั้น Bluetooth แบตใกล้หมดแล้วนะนั่น)

ส่วน SIM ที่สอง เจอปัญหาเรื่องรับ SMS เหมือนกันครับ แต่จาก online SMS เพื่อทำธุรกรรม
ในขณะที่ SIM จากอีกเครื่อง รับ SMS จาก website เดียวกัน ไม่มีปัญหาอะไร

ถ้าไม่รวมเรื่องที่รับอัตโนมัติโดยไม่ต้องกดปุ่มจากหูฟัง Bluetooth หรือจากเครื่อง สำหรับผม
รุ่นนีก็ OK ดีครับ

ป.ล.จนป่านนี้เจ้าหน้าที่ DTAC shop ยังหาคำตอบให้ผมไม่ได้เลยว่า SAR เท่าไหร่ Wink

ผู้มาเยือน

14 Apr 2008 22:50

[quote="Viktor"]เมื่อวานคุยกับเพื่อน พอดีหูฟัง Bluetooth เตือนว่าแบตอ่อน เลยเปลี่ยนมาคุยผ่านโทรศัพท์โดยตรง

เพื่อนบอกเหมือนกันครับว่า คุยจากเครื่องเสียงเบากว่า (ขนาดตอนนั้น Bluetooth แบตใกล้หมดแล้วนะนั่น)

Laughing โทดนะครับผมขอเสนอความคิดเห็นในฐานะผู้ใช้Wellcom มาทั้ง2รุ่น คือรุ่น w920 และล่าสุดw830 ผมใช้อยู่ทั้ง2ตัว ประทับใจw920มากโดยเฉพาะฟังก์ชั่นพิเศษในการจัดการสายต่างๆตลอดจนป้องกันข้อมูลส่วนตัวที่หาตัวเทียบไม่ได้ในมือถือทุกรุ่นและยี่ห้อและทุกราคา ส่วนw830 ก็หาตัวเทียบไม่ได้ในฐานะ2ซิมสแตนด์บายรวมถึงฟังก์ชั่นพิเศษในการจัดการสายต่างๆตลอดจนป้องกันข้อมูลส่วนตัวที่หาตัวเทียบไม่ได้ในมือถือราคาแค่3,xxxx บาทเท่านั้นครับ และที่ทุกท่านตำหนิเรื่องเสียงพูดเราเพื่อนไม่ได้ยินหรือเสียงค่อยนั้นผมว่าอยู่ที่ไมค์ด้านข้างบริเวณปุ่ม#มากกว่าเพราะเวลาโทรเราจะเอาแนบที่แก้มอาจทำให้ได้รับเสียงไม่ดีเท่าที่ควรก็เป็นได้เพราะรุ่นนี้เขาไม่เอาไมค์ไว้ที่ก้นหรือด้านล่าง(มันไม่ใกล้ปาก) อันนี้ผมว่าต้องทำใจนะ มันไม่มีอะไรเพอร์เฟคหรอกครับเพื่อนๆ

แคล

15 Apr 2008 14:45

ขอบคุณมากค่ะ

ยังไง ก้อ ไม่เปลี่ยนใจจาก wellcom ค่ะ คุ้มค่ามากๆๆ ถ้าเทียบกับราคา
เสียงเบา นิดหน่อยไม่เป็นไร ก้อ ใช้ หูฟัง แทน อาจเพราะ เราแก้มใหญ่ เลยปิดช่องรับ เสียง( ข้างปุ่ม #) เวลาสนทนาอ่ะ Laughing Laughing Laughing

พอดีไปsearch ข้อมูลมาให้อ่านกันค่ะ
http://www.whatphone.net/mobile/wellcom-w830-review-801.html

จะเห็นว่า ข้อดี คุ้มค่าสุดๆ

ToEi'z

15 Apr 2008 22:32

รูไมค์อยุแบบนั้น มันจาได้ยินชัดได้ไงละเนาะ

-*- ไกลปากซะจิง แก้มก็ปิดด้วย -*-

ผู้มาเยือน

16 Apr 2008 14:00

ทำเป็น modem ต้องใช้โปรแกรมหรือเปล่า แล้วหาได้ที่ไหน

ผลการใช้งาน
ผู้สนทนาด้วย จะไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา แต่เราได้ยินชัดเจน
ปุ่มกดยากสำหรับคนนิ้วใหญ่
ไม่มี speaker

ชอบตรงที่ชาร์จแบตผ่านคอมได้เลย
ใช้ได้ 2 ซิมพร้อมก้นสะดวกดี และ black list ทำงานได้ดีทีเดียว

lil' cutie

16 Apr 2008 16:04

ซ่อนไว้ทำไม รูไมค์น่ะ

=____="

Boy00

21 Apr 2008 00:44

ซื้อที่ไหนกันบ้างครับ ราคาเท่าไร บอกกันหน่อย กำลังตัดสินใจ นะ นะ

Boy00

21 Apr 2008 02:22

ซื้อมาได้ 2 วันแล้วที่แม่วังลำปางราคา 3,890- อุปกรณืที่มีให้ 1.สายชาทต์พร้อมสายusb 2.สมอลทอร์ค 3.แบตความจุ1000mAh 4.การ์ทมินิเอสดี512 ตอนนี้ก้อกำลังเล่นอยู่ ลองทุกเมนูเลยเผื่อมันมีปัญหาจะได้เอาไปเปลี่ยนใหม่ได้ภายใน 5 วัน(ร้านแม่วัง ลำปาง)แต่หากไม่พอใจสินค้าก้อสามารถเปลี่ยนใหม่ได้เช่นกันโดยการเพิ่มเงินอีก 500 บาทค่าสึกหลอ - -* ผลการทดลองใช้หลังจากชาทต์แบตทิ้งไว้ 14 ชม. ลองโทรคุยกะเพื่อนเพื่อทดสอบเสียง..เพื่อนบอกว่าเสียงดังดี ส่วนเราได้ยินเสียงดังชัดเจนดี ปุ่มกดรับ-โทร อาจกดยากนิดนึงสำหรับคนมือใหญ่ ลองกดเช็คยอดเงิน#123#ของทรูมูฟ ซิมที่1 เช็คได้แต่กะซิมที่2 กับต้องใช้เวลานานมากบางทีก้อเช็คไม่ได้พอกดวางสายก้อไม่ยอมวางซะงั้น Shocked ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ..ส่วนเรื่องเสียงเพลงที่ฟังจากตัวเครื่องก้อเสียงใสดีคับ(ลำโพงมีตัวเดียวอยู่ด้านหน้า)โดยรวมก้อถือว่าคุ้มครับ..เอาไว้จะมาโพสเพิ่มเติมอีกนะครับเพราะตอนนี้ยังทดสอบไม่หมด(ฟังชั่นเยอะมาก)อ่อ..บลูทูธเท่าที่ลองส่งภาพและเพลงขนาด 3 MB จากคอมฯเข้ามาก้อไม่มีปัญหาครับ Razz

ตกลงว่าใช้กับซิมทรูมูฟได้ด้วยเหรอ เห็นว่าเป็น 900/1800 ไม่ใช่เหรอ ได้จริงอะ

ซื้อที่ไหนกันบ้างครับ ราคาเท่าไร บอกกันหน่อย กำลังตัดสินใจ นะ นะ

april08

21 Apr 2008 08:12

ทรูมูฟ ใช้คลื่นเดียวกับ ดีแทค
ถ้าใช้ซิมดีแทคได้ ซิมทรูมูฟไม่มีปัญหา

* ไม่เกี่ยวกับ 3 G - เขายังไม่ตกลงกัน อย่างน้อยทรูมูฟเงียบสนิทกะข่าว 3 G

เหลือเชื่อ

21 Apr 2008 19:50

Boy00 ผู้เขียน:

ตกลงว่าใช้กับซิมทรูมูฟได้ด้วยเหรอ เห็นว่าเป็น 900/1800 ไม่ใช่เหรอ ได้จริงอะ

ไม่มีปัญหาคับ..ผมยังใส่ทั้ง 2 เบอร์เปนของทรูมูฟเลยง่ะ..เพราะใช้ 2 โปรโมชั่นนะคับ.รับรองว่าไม่มีปัญหาและคุ้มค่าแน่นอนคับกับรุ่นนี้ Very Happy

papayatop

21 Apr 2008 20:35

april08 ผู้เขียน:
ทรูมูฟ ใช้คลื่นเดียวกับ ดีแทค
ถ้าใช้ซิมดีแทคได้ ซิมทรูมูฟไม่มีปัญหา

* ไม่เกี่ยวกับ 3 G - เขายังไม่ตกลงกัน อย่างน้อยทรูมูฟเงียบสนิทกะข่าว 3 G

ของทรู เเถวบางกะปิ edge ยังใช้ไม่ได้ เเล้วจะประสาไรก็ 3G Very Happy

เก่ง สกล

23 Apr 2008 19:21

Viktor
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 19:31 [ 125.25.223.72 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ใช้ได้ดีทีเดียวเลยครับ ทั้งสองซิม
ขอสรุปดี-เสียเท่าที่สัมผัสมานะ
ดี
1.เล็กกระทัดลัด
2.ใช้ได้ 2 ซิม เลือกปิดเปิดทีละเบอร์ได้
3.แบ๊ตทน โทรต่อเนื่อง 2 ชั่วโมงกว่าๆ เหลือ 2 ขีด แบบลองโทรทดสอบนะ
4.เมนูซ่อนกิ๊ก ก็โอ.เค. แจ๋วมาก
5.ลูกเล่นแพรวพราว
6.รูปร่างสวยดี
7.หูฟังบลูทูธ ใช้งานได้ดีไม่มีสัญญาณรบกวน และใช้ได้ทั้งสองซิม
8.เรื่อง2ซิม ไม่พบว่าจะเอ๋อ นะครับ 1.Dtac 2.GSM
9.Charger สวยงามสะดวกครับ
เอาแค่นี้ก่อนนะ
เสีย
1.ปุ่มกดยากสำหรับคนนิ้วมือใหญ่
2.ปุ่มกดแถวที่ 4#*0 ถูกย้ายไปอยู่ด้านขวา แรกกดแบบ งง
3.ตัวเลขจิ๋วเกินไม่เหมาะกับคนแก่ หรือผู้ที่สายตาไม่ดี
4.เวลาสนทนา คู่สนทนาได้ยินเสียงเราเบา สาเหตุมาจาก ไมค์โตโฟนอยู่ด้านขวาเครื่องข้างปุ่ม# เวลาจับเครื่องยกโทร มือมักบังรู ไมค์ ใช้หูฟังนอกไม่เป็น
5.ลำโพงเสียงเบา ทำให้เสียงเรียกเข้า รวมไปถึง MP3 วิทยู เบา เวลาฟังผ่านลำโพง ด้านหน้า แต่เวลาสนทนาดังดีปกติ
6.ถ้าใช้ภาพวอล์เปเปอร์ + สกรีนเซ็ฟเว่อร์ ของเราที่ไม่ได้มากับเครื่อง(รูปที่เก็บไว้) เครื่องชอบดับเองเวลาโทร แล้วต้องเปิดใหม่ ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งเวลาดับไว้
7.อุปกรณ์เสริมภายนอก หายาก เช่น หูฟัง สายชารท์ในรถยนต์
8.เอาแค่นี้ก่อนนะครับ

ภาพรวมกับราคาก็ถือว่าน่าใช้ ในระดับแบรน์ดจีน มีประกัน เอาไป 4 ดาวครับ

papayatop

23 Apr 2008 20:14

เเบรนด์ไทยนี่ละครับ เเต่เครื่องน่ะสั่งจีนผลิตเเหงมๆ

เเต่ก็ดีครับ เเบรนด์นี้ ถูกเเละฟังชั่นก็สมราคาครับ

sayhmok

29 Apr 2008 23:11

อยู่รังสิต จะหาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนอ่ะ พอดีโทรศัพท์เครื่องเก่าเสียวันนี้เอง

homicide

01 May 2008 10:55

รุ่นนี้block เบอร์ได้กี่เบอร์ครับ

papayatop

01 May 2008 14:20

กาด ผู้เขียน:
หุหุ สวัสดีทุกท่านอีกครั้งนะคะ เราจะบอกถึงคนที่จะซื้อมือถือตอนนี้ที่ร้านของเรามีจัดรายการมือถือ ในวันที่30เม.ย. - 4พ.ค. ใครสนใจมาที่ร้านได้นะคะ (มีการลดราคามือถือและมีของแจกมากมายหลายอย่างด้วยกัน) ใครสนใจโทรมาสอบถามได้ที่0818850729
ร้านอยุ่ที่ อมรสาขาเซียร์รังสิต ร้านเราอยุ่ติดกับประชาสัมพันธ์ของอมร ประตูทางเข้าอยู่ที่หน้าศูนย์อาหาร ยังไงถ้าใครสนใจหรือไม่รู้จักร้านโทรมาถามได้นะคะ
รุ่นw830ราคา 3590 บาทค่ะ

อมรที่โลตัสบางกะปิมีลดมั้ยครับ

เหลือเชื่อ

02 May 2008 18:14

homicide ผู้เขียน:
รุ่นนี้block เบอร์ได้กี่เบอร์ครับ

ในคู่มือเค้าไม่ได้บอกไว้นะคับแต่เท่าที่ลองใช้มาใส่ไว้ประมาณห้าชื่อ(เบอร์)ก้อยังได้อยู่ละคับ!

ผู้มาเยือน

03 May 2008 19:23

papayatop ผู้เขียน:
หุหุ สวัสดีทุกท่านอีกครั้งนะคะ เราจะบอกถึงคนที่จะซื้อมือถือตอนนี้ที่ร้านของเรามีจัดรายการมือถือ ในวันที่30เม.ย. - 4พ.ค. ใครสนใจมาที่ร้านได้นะคะ (มีการลดราคามือถือและมีของแจกมากมายหลายอย่างด้วยกัน) ใครสนใจโทรมาสอบถามได้ที่0818850729
ร้านอยุ่ที่ อมรสาขาเซียร์รังสิต ร้านเราอยุ่ติดกับประชาสัมพันธ์ของอมร ประตูทางเข้าอยู่ที่หน้าศูนย์อาหาร ยังไงถ้าใครสนใจหรือไม่รู้จักร้านโทรมาถามได้นะคะ

อมรที่โลตัสบางกะปิมีลดมั้ยครับ

หาข้อความที่คุณกาด โพสไว้ไม่เจอ มาเจอที่คุณ papayatop โพสไว้ เราไปที่อมร รังสิต มาแล้ว ตามที่คุณกาด โพสมา เสียความรู้สึกมาก พูดจา ห ม .. ไม่แดก ไม่เห็นแถมอะไรตามที่โพสไว้เลย แม่ ง ไม่ได้จัดรายการจิงนิ้ ถามเข้าก็บอกว่า ไม่รู้ใครโพส เล่นเน็ตไม่เป็น ใครคิดจะไปซื้อที่อมรรังสิต อย่าไปเลยครับ เสียเวลาเปล่า ผมไม่ซื้อเลย ไปซื้อที่มาบุญครอง น่าจะถูกกว่าอีก ยอมเสียเวลา เสียเงินค่ารถเมล์ไปซื้อมาบุญครองดีกว่า มีให้เลือกเยอะกว่านี้ด้วย

sparo69

04 May 2008 17:02

Anonymous ผู้เขียน:
papayatop ผู้เขียน:

หาข้อความที่คุณกาด โพสไว้ไม่เจอ มาเจอที่คุณ papayatop โพสไว้ เราไปที่อมร รังสิต มาแล้ว ตามที่คุณกาด โพสมา เสียความรู้สึกมาก พูดจา ห ม .. ไม่แดก ไม่เห็นแถมอะไรตามที่โพสไว้เลย แม่ ง ไม่ได้จัดรายการจิงนิ้ ถามเข้าก็บอกว่า ไม่รู้ใครโพส เล่นเน็ตไม่เป็น ใครคิดจะไปซื้อที่อมรรังสิต อย่าไปเลยครับ เสียเวลาเปล่า ผมไม่ซื้อเลย ไปซื้อที่มาบุญครอง น่าจะถูกกว่าอีก ยอมเสียเวลา เสียเงินค่ารถเมล์ไปซื้อมาบุญครองดีกว่า มีให้เลือกเยอะกว่านี้ด้วย

ผ่านมาอ่านเรยอยากแสดงความเหนอ่ะคับ คือผมก้อเปนคนนึงที่ซื้อ wellcom ที่อมรรังสิตเนี่ยคับ เมื่ออาทิตที่แล้วก้อตอนที่มีโปรโมชั่นเนี่ยแหละคับ ผมว่าการบริการก้อถือว่าดีนะ พนักงานเปนกันเอง บริการเทคแคดี ถามอะไรก้อตอบอย่างดี ยิ้มแย้ม แล้วก้อได้เสื้อมาตัวนึง เรยอยากบอกว่าที่คุนมาโพส ว่าพนักงานพูดจา ห ม .. ไม่แดก เนี่ยมันก้อไม่ถูก เพราะไม่งั้นจะเปนการเหมารวมทุกคนอ่ะคับ ถ้าไห้ดีก้อระบุไปเรยว่าลักษณะยังไง แล้วคุนไปที่ร้านตอนไหน เค้าจะได้รู้ว่าตอนนั้นไคร
อยุร้านน่ะคับ

คือก้อไม่ได้มาต่อว่าอะไรอ่ะคับ แค่อยากมาบอกเฉยๆ อ่ะ ถ้าไงก้อขอโทดด้วย

ปล. แต่ก้อแอบเคืองมั่กๆ อยุนาเพราะตอนซื้อ w920 เนี่ย 5890 แต่มาอิกวันนึง เหลือ 5690 ก่อคิดว่าเฮ้ยไรวะเซ็งชิบเรย จะซื้อเมม 2 gb ได้เรยนะนั่น เฮ้ออ... แต่ก้อโอเคเพราะถูกใจเจ้า920 ที่ได้มาเรยหยวนๆไป

เหลือเชื่อ

13 May 2008 22:24

ใช้มาเดือนกว่าๆ..ตอนนี้เริ่มมีปัญหาแล้วคับ!!
คือ..ขณะกำลังคุยกะเพื่อนอยู่ได้ซักพักก้อดับไปเฉยเลย ทั้งที่แบ็ตเต็มอยู่??ชักเริ่มเซ็งนิดๆละและของเพื่อนที่พึ่งซื้อมาได้แค่ 6 วันก้อมีอาการนี้เกิดขึ้นแล้ว..จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ก้อไม่ได้เพราะเค้าให้เปลี่ยนในระยะเวลา 5 วันเท่านั้น(ร้านแม่วัง ลำปาง) นอกเหนือจากนั้นต้องส่งเข้าศูนย์เท่านั้น Evil or Very Mad
ก้อลองพิจารณาใหม่อีกทีนะคับ..แต่ตอนนี้อาการที่ว่าดับของเครื่องผมหายไปละคับ..แต่จะลองใช้ดูไปก่อนอีก2-3วัน แล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะคับ Surprised

หาไม่เจอ

13 May 2008 23:28

Sad

JeansZi

17 May 2008 02:43

อย่างนี้ 2 ซิม เหมาะกับคนที่มีสองเบอร์อย่างแฟนผมนะครับ

ว่าแต่เมื่อไร Nokia จะผลิตมือถือ 2 ซิมสักที

เด็กชล

20 May 2008 12:46

อยากจะบอกว่าโทรศัพย์ ยี่ห้อ Wellcom รุ่น W830 อย่าซื้อมาใช้เลยไม่ดีเลย เราเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันที่16 พฤษภาคม 2008 ตอนเย็น ซื้อที่ร้าน เทเลแคป ที่ห้างเฉลิมไทย(ตึกใหม่)ชั้น 1 ตอนซื้อก็บอกว่ารับประกันทุกอย่างพูดดีมาก พอเรากลับมาก็มาชาร์ตแบตทิ้งไว้ทั้งคืน พอวันที่ 17 พอเราใช้โทรเวลารับสายคุยได้ไม่ถึงนาทีก็ดับ เราก็คิดว่าคงไม่เป็นอะไรหรอก แต่พอคุยไปหลายครั้งก็ดับเหมือนกันอีก แถมเวลากำลังคุยกับสายที่1อยู่ถ้ามีสายซ้อนโทรเข้ามาสายแรกก็จะตัดไปเป็นแบบนี้ประมาณสองครั้ง แต่กำลังคุยอยู่แล้วดับอ่ะเป็นเยอะมากแต่ไม่ทุกครั้งแล้วพอวันที่18 เราก็เลยโทรไปถามร้านเทเลแคปว่าโทรศัพย์มันมีอาการแบบนี้แล้วอย่างนี้จะเปลี้ยนให้ไหม มันก็บอกว่าให้เอาไปให้มันดูก่อน พอวันที่ 19 เอาไปให้มันดูมันก็ลองโทรดู มันก็ดับรอบนึง แล้วก็ลองโทรอีกแต่ไม่ดับมันก็บอกว่าไม่เห็นเป็นไรเลย เราก็บอกว่าก็มันไม่ได้เป็นทุกครั้งแต่มันก็ถือว่าดับบ่อยมากเพราะเพิ่งซื้อมาใหม่ จริงๆแล้วก็ไม่รู้หรอกนะว่าโทรศัพย์ยี่ห้อนี้ผลิตมาไม่ดีหรือว่าร้านเทเลแคปมันเอาของไม่ดีมาขาย ก็ไม่อยากจะใส่ร้ายใครนะถ้าไม่จำเป็น แต่มันเสียความรู้สึกจริงๆถ้าตัวแทนหรือว่าผู้ที่เกี่ยวข้องกับโทรศัพย์ยี่ห้อ Wellcom ได้มาอ่านและไม่อยากให้โทรศัพย์ยี่ห้อนี้เสียหายก็กรุณาเช็คด้วยว่าเป็นที่ร้านนี้มันเอาของไม่ดีมาขายหรือเปล่า เพราะเราคงจะบอกต่อไปเยอะแน่ว่าอย่าไปซื้อยี่ห้อ Wellcom เป็นอันขาด

ii555

20 May 2008 15:36

อยากจะบอกว่าอย่าไปซื้อโทรศัพย์ที่ร้านเทเลแคปเด็ดขาด พูดจาไม่ดีแถมยังขายของไม่มีคุณภาพ ร้านเทเลแคป ที่ห้างเฉลิมไทย(ตึกใหม่) ชั้น 1 จังหวัดชลบุรี ขายราคาแพงด้วย 083-7042888

chai10120

22 May 2008 09:19

ซื้อมาเมื่อ 20 พ.ค. 51 ร้านในศูนย์การค้าเซ็นทรัลพระราม 2
มีข้อสงสัย/ปัญหา ในการใช้งาน ดังนี้
1. เสียบสาย USB กับ เครื่องคอมพ์ แล้ว เครื่องคอมพ์มองไม่เห็น
2. W830 สามารถ ใช้ บลูทูธ ติดต่อกับเครื่องโทรศัพท์อื่นที่มี บลูทูธได้หรือไ่ม่
เพราะ ลอง Scan หาแล้วไม่สามารถติดต่อกับ โทรศัพท์ เครื่องอื่นได้
สำหรับหูฟัง บลูทูธ ติดต่อได้ดี ใช้ได้ทั้ง 2 ซิม ไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าอะไรพิเศษหรือไม่
ซึ่ง จะโอนไฟล์ เพลง รูป วีดีโอ แต่ทำไม่ได้

chai10120

22 May 2008 09:24

ศูนย์บริการ ของ Wellcom ไม่สามารถติดต่อได้เลย โทรไปที่ 02 6415159-60
เบอร์ 026415159 สายไม่ว่างตลอด เบอร์ 026415160 สายว่างแต่ไม่มีคนรับสาย

โทรไปที่ ฝ่ายจัดจำหน่าย 026451980-2 ตอน 9.00 น ก็ไม่มีใครรับสาย ไม่รู้ว่ายังมีตัวตนอยู่หรือป่าว

ถ้าบังเอิญ มาเห็นกระทู้ กรุณาช่วยติดต่อกลับด้วยครับ มีปัญหาจะสอบถามเกี่ยวกับเครื่องโทรศัพท์ ครับ

chai10120

22 May 2008 10:01

โทรหาศูนย์บริการ ติดแล้ว รอนานนิด ทางศูนย์ ได้แก้ไขปัญหาในเรื่องการติดต่อผ่านบูลทูธ กับ โทรศัพท์ เครื่องอื่นได้แล้ว
ส่วนปัญหา เสียบโทรกับเครื่องคอมพ์ ทางศูนย์แจ้งว่า อาจจะเป็นที่สาย USB มีปัญหา สามารถไปเปลี่ยนได้
ขอบคุณครับ คุณจักรี

'u'

02 Jun 2008 18:48

ถามคนที่ใช้ wellcom 830ค่ะ ถ่ายคลิบมาแสดงตอนโทรเข้าได้ไม๊คะ
คือคิดจะซื้อ wellcom 830อยู่แล้ว แต่พอดีลองไปเล่นNokia 3110 Classic แล้วพบว่าสามารถถ่ายคลิปมาเป็น วีดีโอเวลาโทรเข้ามาได้ เลยอยากทราบว่าwellcom 830ทำได้ไม๊คะ Very Happy

Racha99

21 Jun 2008 01:15

แคล ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันตรงsim2คุยๆอยู่ปิดเครื่องให้เฉยเลยsim1ไม่เป็นส่งซ่อมแล้วกว่าจะกลับมาให้ใช้3อาทิตย์เซ็ง เห็นบอกว่าอับซอฟเวร์และเปลื่ยนแบตให้ใหม่เอาใจ แต่ยังไม่หายอาการเดิมตอนนี้เลยทำใจซื้อจาก ไทเกอร์ลำปาง

W830

23 Jun 2008 14:32

รายงานผลการใช้งานมาแล้วกว่า 8 วัน
1.เครื่องดับเองขณะคุยอยู่ หรือกำลังโทรออก เป็นไม่บ่อย แต่น่ารำคาญ ถึงแม้ว่าแบตจะเต็ม (ตอนแรกๆ นึกว่าแบตหมด)
2.ผู้ฟังปลายทางมักบ่นว่าเสียงเบา (ตะโกนจนคนข้างๆ หนีหมดแล้ว)
3.ศูนย์บริการโทรติดง่าย กด 0 เพื่อติดต่อโอเปอร์เรเตอร์ รอจนสายตัด หรือบางทีก็เงียบไปเฉยๆ (ปัจจุบันก็ยังติดต่อไม่ได้ งง....ครับ สงสัยมีปัญหามาก จนไม่กล้ารับรึเปล่า)
4.รับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วัน (แต่คงไม่กลับไปเปลี่ยน เพราะค่าน้ำมันไปกลับ 2 รอบก็ซื้อได้อีกเครื่องแล้ว...กำ ดันทะลึ่งซื้อที่กรุงเทพ)
5.bluetooth ใช้ได้ไม่มีปัญหา มาสายไหนก็รับได้ รู้สึกจะได้ไกลกว่า sony และ nokia ด้วย
6.แบตอยู่ได้นานดีจนนึกว่ามันหลอก
7.เรื่องกล้องถือว่าเขาแถมมาให้ละกัน ไม่ต้องคิดมาก
8.ใช้ 2 SIM สะดวกดี
9.ราคา 39XX บาท มันก็คงเหมาะกับคุณภาพราวๆนี้แล้วละครับ คิดว่าใช้ได้ปีนึงก็คุ้มแล้วครับ Laughing

markable

27 Jun 2008 23:51

ซื้อมาวันที่ 26 มิย.51 ตอนนี้ปัญหาที่เจอก็คือ
1. เสียงพูดของเรา คู่สนทนาได้ยินเบาครับ
2. ซิมที่ 2 เวลาโทร คู่สนทนาได้ยินเสียงจะก้อง
ส่วนฟังก์ชั่นอื่น ทดสอบหมดแล้ว(คิดว่าน่าจะหมดแล้ว) ใช้งานได้เป็นปกติ
ยังไม่เจอออการเครื่องดับเอง Laughing

W830

30 Jun 2008 20:44

รายงานผลการใช้งานมาแล้วกว่า 15 วัน
1.เครื่องดับเองขณะคุยอยู่ หรือกำลังโทรออก เป็นไม่บ่อย แต่น่ารำคาญ ถึงแม้ว่าแบตจะเต็ม (ตอนแรกๆ นึกว่าแบตหมด)
- ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ แต่สังเกตุแล้วพบว่าเป็นเฉพาะ SIM2 ลองสลับ SIM ก็ยังเป็นที่ SIM2
2.ผู้ฟังปลายทางมักบ่นว่าเสียงเบา (ตะโกนจนคนข้างๆ หนีหมดแล้ว)
- นิ้วไม่ได้ไปอุด MIC นะครับ ลองสังเกตแล้ว แต่ชอบลำโพงนะครับเสียงดังดี อยู่ที่เสียงดังๆ ก็ยังได้ยิน
3.ศูนย์บริการโทรติดง่าย กด 0 เพื่อติดต่อโอเปอร์เรเตอร์ รอจนสายตัด หรือบางทีก็เงียบไปเฉยๆ
ตอนนี้ติดต่อได้แล้ว พนักงานพูดดีมากๆ คงต้องรอว่างๆ เอาเครื่องไปให้เขา load software ใหม่ตามที่เขาบอก

rieo

03 Jul 2008 08:26

ขอถามหน่อยนะครับว่ารุ่นนี้ลงโปรแกรมได้ไหม ?
เห็นว่ารุ่นนี้ใช้ windows mobile 5 นี่ครับ

อยากทราบค่ะ

10 Jul 2008 17:39

รุ่นW830 กับ W380

อันไหนดีกว่าหรอค่ะ

แล้วรุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่าค่ะ

เหลือเชื่อ

11 Jul 2008 12:13

เครื่องท่านผู้ใดที่เวลาคุยแล้วดับเอาดื้อๆท่านลองไปที่....เมนู+ตั้งค่า+เลือก..กลับสู่ค่าเริ่มต้น...แล้วลองโทรดูว่าดีขึ้นยังเพราะผมก้อเคยโพสอาการนี้มาก่อนหน้านี้และลองทำการตั้ง"กลับสู่ค่าเริ่มต้น"อาการเครื่องดับก้อหายไปละคับ..ได้ผลกันงัยแจ้งให้ทราบเป็นธรรมทานด้วยละกัน Surprised

W830

21 Jul 2008 21:50

ส่งไปซ่อมตามอาการข้างต้นแล้ว
ผ่านทางร้านที่ซื้อ(ตัวแทน-กทม)
ปัจจุบันผ่านไปแล้วกว่าสองสัปดาห์ ยังไม่รู้ชะตากรรมเลยครับ...บ
หากมีความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับ

เหลือเชื่อ

28 Jul 2008 12:19

เครื่องท่านผู้ใดที่เวลาคุยแล้วดับเอาดื้อๆท่านลองไปที่....เมนู+ตั้งค่า+เลือก..กลับสู่ค่าเริ่มต้น...แล้วลองโทรดูว่าดีขึ้นยังเพราะผมก้อเคยโพสอาการนี้มาก่อนหน้านี้และลองทำการตั้ง"กลับสู่ค่าเริ่มต้น"อาการเครื่องดับก้อหายไปละคับ..ได้ผลกันงัยแจ้งให้ทราบเป็นธรรมทานด้วยละกัน Surprised

ตอนนี้อาการดับเอง..มันกลับมาหลอนอีกแล้วคับ Crying or Very sad ต้องไปตั้งค่าเริ่มต้นใหม่อีกละ

new w830

17 Aug 2008 22:26

พึ่งไปซื้อมาราคา 3200

W830

22 Aug 2008 22:05

ซ่อมเสร็จ ใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ดับเอง คราวนี้ไม่ติดเลย ส่งศูนย์อีกแล้วครับท่าน
สมกับจุดประสงค์ทีซื้อมาเป็นเครื่องสำรองจริงๆ Embarassed

Pigsan

31 Aug 2008 19:48

พึ่งซื้อได้วันนี้เองครับ ปกติไม่ได้ใช้หูฟังบลูทูธก้อปกติดี standby ได้ทั้งสองซิม เวลาใช้ซิมนึงอยู่อีกซิมนึงโทรมาก็รับสาย สลับสายได้ตามปกติ

แต่พอใช้หูฟังบลูทูธเท่านั้นเอง เวลาใช้ซิมนึงโทรอยู่ แล้วมีคนโทรมาอีกซิมนึง คนโทรมาจะพบว่าสายไม่ว่างทันที ลองหลายครังแล้วเป็นทุกครั้ง แถมเวลาโทรซิมนึงอยู่ จะโฮลไว้แล้วใช้อีกซิมนึงโทรออก ก็ไม่ได้

มีวิธีแ้ก้ไขหรือเปล่าครับ ช่วยด้วย

EK6484

12 Sep 2008 21:23

ตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าไรอ่ะ

W830

23 Sep 2008 21:25

1 เดือนผ่านไปแล้วครับ ยังไม่มีวี่แววเลย สงสัยช่างซ่อมจนลืมแน่เลย

W830

29 Sep 2008 21:42

ไปรับมาแล้วครับ และขายไปแล้วครับ 1 พันบาท ....โชคดีที่ยังขายได้
นับว่าเป็นมือถือที่แพงที่สุดที่เคยใช้มา ใช้ได้แค่ 2 สัปดาห์ จากนั้นส่งซ่อมตลอด
เสียค่าเสื่อมราคาไปประมาณสัปดาห์ละพันห้า รู้อย่างนี้ซื้อแพงไปเลยจบ

ลาขาดแล้วยี่ห้อนี้.... Very Happy

maxterwellcom

06 Oct 2008 18:31

ซื้อมาใช้ได้ 2 เดือนกว่า ๆ ด้วยความสมบุกสมบัน สาย data ขาดในซะงั้น หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับเนี่ย

ผู้มาเยือน

12 Oct 2008 18:42

แล้วใช้เมนูซ่อนกิ๊กได้อย่างไรคะ ซ่อนกิ๊กได้ 5 คน ใช่ไหมคะ

สมภพ120

19 Oct 2008 15:10

ตอนแรกใช้ ซิม 1 AIS ซิม 2 DTAC
ใช้ซิม 2 อยู่ดีๆก็ดับไป เลยเปลี่ยนเป็น ซิม 1 DTAC ซิม 2 AIS
ก็ใช้ได้ปกติ ไม่ดับแล้ว
ลองซื้อ Bluetooth Stereo ของ MOTO มาใช้ ฟัง MP3 ได้ดีชัดแจ๋ว
ตอนนี้เลยใช้เป็น MP3 แทนโทรศัพท์

สมภพ1200

19 Oct 2008 15:13

ลืมบอกไปตอนนี้ราคาตั้ง ลดแล้วเหลือ 3,490 บาทเอง

ถูกเจงๆ เลยซื้อมาลองใช้ดู

คุนหนู

07 Nov 2008 22:12

เราซื้อมาแล้วตั้งแต่เดือนเมษาแน่ะ
ข้อบอกข้อเสียเลยละกัน Mad
-กล้องมั่ยชัดและมั่ยสวย
-สนทนาไม่ค่อยได้ยินเลย
-ลำโพงสุดแสนจะอ่อน
-แบตชาร์ตไม่เข้าต้องพยายามเป็นอย่างสูง
พอแค่นี้ก่อน
ข้อดี Smile
-บันทึกเสียงได้นาน
-ตกมาหลายครั้งแร๊ะไม่เคยพัง
-เคี่องไม่ค่อยแฮงค์
-โทรได้สองซิม

ว่าจะซื้อใหม่ซักที เซงมากกับเครื่องนี้ Cool

เสียหลึม..

18 Dec 2008 16:39

เราก็มีปัญหาเหมือนเพื่อนๆที่เป็นกันอ่ะนะ..ซื้อมาใช้ยังไม่ถึงเดือนเลย..ต้องส่งเข้าศูนย์เพราะมีปัญหาเรื่องการสนทนา คุยไปคุยมาเครื่องดับ คู่สนทนาไม่ค่อยได้ยินเสียง บ้างก็ได้ยินเสียงระเบิดเหมือนเกมส์ บ้างก็มีเสียงคลื่นซัดฝั่ง..เง้อ..อ่อ อีกอย่างสายชาร์ตแบตใช้ไปใช้มากลับชาร์ตไม่ได้ซะงั้น เสียบกับคอมก็ไม่เข้า...ตอนนี้ก็เลยต้องใช้ที่ชาร์ตแบตเอนกประสงค์แทน..เฮ้อ..แบตก็หมดเร็วจิงๆๆเยย..และที่เสียความรู้สึกกับร้านแม่วังสื่อสาร สาขาอัศวิน ลำปางที่ซู้ดคือ...ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ระหว่างส่งซ่อม..โห..คิดดูนะเราต้องคอยสลับซิมตั้ง 3 ซิม ในโทรศัพท์เครื่องเดียวจนมันเกือบจะเจ๊ง...อืม..ที่ตัดสินใจซื้อเพราะอยากได้มือถือ 2 ซิม แต่ไม่คิดเลยว่าจะมาเจอแบบนี้..เสียความรู้สึกตรงที่ทางร้านเค้าไม่ให้เครื่องสำรองใช้ก่อนเนี่ยซิ..แย่จัง...ต้องคอยเปลี่ยนซิมเข้าออกตั้ง เดือนกว่าๆแนะ..เฮ้อ..
ใครที่คิดจะซื้อก็ต้องดูดีๆๆละกันนะจ๊ะ

chai10120

08 Aug 2009 18:38

คุนหนู ผู้เขียน:
เราซื้อมาแล้วตั้งแต่เดือนเมษาแน่ะ
ข้อบอกข้อเสียเลยละกัน Mad
-กล้องมั่ยชัดและมั่ยสวย
-สนทนาไม่ค่อยได้ยินเลย
-ลำโพงสุดแสนจะอ่อน
-แบตชาร์ตไม่เข้าต้องพยายามเป็นอย่างสูง
พอแค่นี้ก่อน
ข้อดี Smile
-บันทึกเสียงได้นาน
-ตกมาหลายครั้งแร๊ะไม่เคยพัง
-เคี่องไม่ค่อยแฮงค์
-โทรได้สองซิม

ว่าจะซื้อใหม่ซักที เซงมากกับเครื่องนี้ Cool

รับซื้อเครื่อง W830 มือสอง ใครใช้แล้วไม่ถูกใจ รับดูแลต่อครับ
จะเอาไว้ใช้เป็นเครื่องสำรอง ติดต่อ 084-9772380 เทียนชัย
ขออยู่กรุงเทพ ฝั่งธน บางคอแหลม ยานนาวา นะครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
WellcoM W830 - เวลคอม

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ