www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

MrPhone

21 May 2008 19:13

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TWZ TD89 - ทีดับบลิวแซด
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/twz/td89.htm

Bee Bee'

21 May 2008 21:34

Rolling Eyes ค่ายนี้ตั้งใจและเข้าใจไลฟ์สไตล์ของคนไทยจริงๆ
ราคาถูก&ดูดี...อืมมน่าสนเนอะ Laughing

ผู้มาเยือน

22 May 2008 06:33

โอ้ววว กล้องหลัง 2 ล้าน กล้องหน้า 1.3 ล้าน
แม่เจ้าาาามันยอดดดดด....มากครับ

Takumi9

22 May 2008 07:34

ในที่สุดก็คิดจะทำซะที กล้อง2ล้าน แต่ข้อมูลอย่างอื่นไม่มีบอกเลย ไม่รู้ดูทีวีได้เต็มจอหรือยัง แต่ไหงรองรับการ์ดสูงสุดแค่ 1GB เอง -*-
ปล.อยากเห็นภาพที่ถ่ายจากเครื่องนี้อ่ะ

Mis'Mobile

22 May 2008 15:12

[color=brown][/color][size=18][/size]

Very Happy ครบถ้วนขนาดนี้

อืม....

ก้อมีทุกอย่างเลยนะ น่าสน
ต้องลองไปดูเครื่องจิงก่อนนะ

ครายไปดูมาแล้วบอกด้วยนะ

papayatop

22 May 2008 15:51

ตอนนี้ TWZ ส่งมือถือสไตล์จีน ออกมาสู้เต็มตัวละ

เเต่นํ้าหนักเครื่องหนักดีเหมือนกัน ราคาไม่ถูกไม่เเพง โดยรวมก้เ็ป็นคู่เเข่งกับ Wellcom 980 เลยล่ะ

ผู้มาเยือน

22 May 2008 20:31

ผมซื้อมาแล้วครับวันที่15พ.ค ราคา7500แบตหมดไวครับครับเพราะเบตเตอรี่แค่1600แอมแต่ในเวฟเขียนไวว่า2800ไม่ไช่ครับ1600เองครับได้มา2ก้อนดูทีวีฟังเพลงแบตเมๆๆใด้1วันครับต้องชาตใหม่มีสายดาต้าต่อคอมง่ายครับมีทีชาตในรถด้วยครับรวมๆแล้วก็ดีครับแต่ใช้ซิมกาดเวลาเปิดเครื่องชอบค้างไปนิดแล้วต้องถอดแบตใส่เข้าไปใหมถึงเปิดเครื่องได้ครับเข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ครับเพราะมันบอกว่าchina mobile ของประเทศจีนกำเวนจริงใครใช้ได้บอกผมด้วนนะครับ
ขอบคุณไว้ร่วงหน้าครับ Embarassed Embarassed Embarassed

deksilpa

22 May 2008 23:14

^
^
ดู ทีวี ชัดมั้ยครับ ........ ตัวนี้สวยมากเลย น่าสนใจราคาก็ไม่แพง แต่ติดที่ว่ามันจะดู TV ได้ชัดแค่ไหน ..... Very Happy

อออุ่น

23 May 2008 15:54

ไปซื้อมาแล้วเมื่อวันที่ 10/5/51 เป็นวันเสาร์ ที่ฟิวเจอร์ ถ้าหันหน้าไปทางโซนเซ็นทรัลร้านสุดท้ายขวามือก่อนลงบันไดเลื่อนถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นชั้น 5 แต่พอใช้ได้แค่วันอาทิตย์ตอนกลางคืนเท่านั้นแหละแป้นกดเลข 6 ก็ใช้ไม่ได้แล้ว พอวันจันทร์ต้องไปทำงานได้ลองใช้บลูทูธ พอเลิกเชื่อมต่อ กลับใช้ทีวี วิทยุ mp3 ไม่ได้เสียงไม่ยอมออกมาที่ลำโพงเลย ต้องกลับไปตั้งค่าโรงงานถึงจะมีเสียงออกมา พอเอาไปกลับไปที่ร้านในวันอังคารไปถึงร้านตั้งแต่เที่ยง ร้านบอกว่าต้องรอคนที่ขายให้ตอนนี้ไม่อยู่ พนง.ขายคนอื่นให้เราโทรคุยกับคนที่ขายให้พอรู้ว่าเครื่องมีปัญหาคนที่ขายให้มันไม่ยอมเข้าร้านมันให้เรารอจนถึง บ่าย 2 โมงพอมันเข้ามาในร้านมันพาเดินไปเดินมาในร้านมันโทษว่าเราใช้งานเครื่องไม่ถูกต้องบ้างหละ แป้น5กับ6 มันอยู่แป้นเดียวกันมันเลยกดยากบ้างหละ พี่ทำตกมาหรือเปล่าเนี่ยถ้าเราทำตกมันจะมีปัญหาแค่แป้นเลข 6 เหรอวะ สรุปมันไล่ให้เดินไปที่ศูนย์ TWZ ที่อยู่ถัดไป 4-5 ห้อง ตอนไปซื้อก็ไม่รู้หรอกว่ามีร้านของTWZ อยู่ใกล้ ๆ พนง.ที่ร้าน TWZ ยังแนะนำเลยว่าที่ร้านเขาน่าจะเปลี่ยนให้นะเพราะเครื่องใช้แค่สองวันเอง ก็เดินกลับไปบอกมันนะ คนขายบอกร้านไม่ยอมให้เปลี่ยนมันบอกว่าถ้าสินค้ามีปัญหาเปลี่ยนได้แค่ 2วัน คนขายมันโยนให้เราลองไปที่ศูนย์หลักสี่ดูตอนนี้เริ่มปริ๊ดแล้วเลยกระชากโทรศัพท์กลับมาเพราะแน่ใจแล้วว่ามันไม่ยอมเปลี่ยนให้แน่นอน ต้องจำใจเอาเข้าศูนย์ซ่อมไปจนบัดนี้ยังไม่ได้ครื่องกลับมาใช้เลย 10 กว่าวันแล้ว โทรไปศูนย์ที่ซ่อม ศูนย์ก็ติดต่อไม่ได้เลย ไม่ติดบ้างละ สายไปพันกับริษัทอื่นบ้างหละ มีเบอร์มือถือให้ฝากข้อความโทรกลับ ก็ไม่เคยมีใครโทรกลับมาเลยจนวันนี้โทรติด พนง.บอกว่าขอโทรกลับได้มั๊ยเพราะเสียงดังกำลังกั้นห้องอยู่ บอกขอคุยเลยเพราะโทรติดต่อยากมาก สรุปเครื่องยังไม่ได้แก้เลย ต้องรอคิวแก้นะคะแล้วจะโทรติดต่อกลับไป สรุปจะได้ใช้เครื่องในชาติดนี้มั๊ย อุทาหรณ์เรื่องนี้ก็คือเวลาไปซื้อพนง.บอกว่าเครื่องมีปัญาเปลี่ยนได้ เราก็เชื่อมันแต่มารู้ว่าเปลี่ยนได้แค่ 2วันก็ตอนจ่ายเงินกันไปเรียบร้อยแล้ว มันมาแสมตป์สินค้ามีปัญาหารับเปลี่ยนได้ภายใน 2 วันก็ตอนที่จะออกบิลให้ มีที่ไหนกว่าจะลองใช้งานได้รู้ถึงความบกพร่องของเครื่องอย่างน้อยต้อง 3-4วันแล้ว เพราะฉะนั้นต้องถามร้านให้ดี ๆ แล้วก็พยายามซื้อที่ร้านที่เป็นตัวแทนจริง ๆ จะดีกว่าแพงกว่ากันแค่ 200-300บาทเท่านั้น แต่ขนาดซื้อรุ่นนี้มีปัญหายังไม่เข็ดนะ วันนั้นยังอุตส่าห์ซื้อ TWZรุ่นTD9มาให้พี่สาวใช้อีกเครื่องนะ ถ้าใครจะใช้TWZก็ต้องทำใจ เพราะเป็นเครื่องที่ทำมาจากจีน ฟังก์ชั่นการใช้งานเยอะก็จริงแต่คุณภาพต่ำ ศูนย์ก็บริการแบบว่าด้อยคุณภาพ Evil or Very Mad Mad

ผู้มาเยือน

23 May 2008 20:42

ทีวีชัดมากเลยครับแล้วก็วิทยุเสียงดีมากๆๆ Embarassed Embarassed Crying or Very sad

noompro

24 May 2008 12:53

ผมลองเล่น mp4 แล้วมันเล่นไม่ได้ครับ ส่วนที่ว่ารองรับการ์ดสูงสุดแค่ 1GB ผมเอง 2GB ใส่แล้วใช้งานได้ตามปรกติครับ

kyoung2

26 May 2008 19:35

เครื่องก็โอเคนะครับท่าน
แต่ผมเองไม่ประทับใจในบริการหลังการขายของศูนย์อ่ะครับ(สระบุรี)ห่วยบรม

ปล.พนักงานขายปาก...สุดๆ Evil or Very Mad

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kyoung2 เมื่อวันที่ 26 May 2008 19:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง

ผู้มาเยือน

26 May 2008 19:36

mp4 บ้างอันก็เล่นได้ครับบ้างอันก็เล่นไม่ได้
ไม่ทราบว่าแบตเตอรี่ของคุณnoomproกี่แอมครับ
ของผม1600แอมเองครับ Embarassed

ผู้มาเยือน

26 May 2008 19:43

ไม่ทราบว่าแบตเตอรี่ของ เพื่อนที่ใช้รุ่นนี้TD89 กี่แอมกันบ้างครับ
Embarassed Rolling Eyes Crying or Very sad ของผมได้มาแค่1200แอมเองอะ
ชาตไฟอยู่ได้แค่1วันกว่า
(ขอบคุณล่วงหน้าครับ)ตอบผมด้วยนะครับ

noompro

27 May 2008 13:07

ของผมก็ 1600 ครับ
ที่ว่าเล่น mp4 ได้มีตัวอย่างหรือเปล่าครับ

TD89

28 May 2008 21:59

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ซื้อสองเครื่องกับแฟนครับ
พนักงานร้านTWZ เขาก็บริการดีนะครับ..
เรื่องแบต ถ้าใช้เพื่อโทรอย่างเดียวอยู่ได้ประมาณสองวันครับ
แต่ถ้าวันไหน อยากดูทีวี ก็จะกินไฟ ตามประสาครับ...อิอิ
ฟังเพลงMP3 ก็ได้หลายชั่วโมงอยู่นะครับ

ใครที่มีปัญหา ลองโทรเบอร์นี้ครับ ผมเคยโทรไปคุย
รับรองครับว่า ได้คุยกับพนักงานแน่ๆครับ
เขาตอบได้ดีนะครับ...
09.30 - 18.00 น.
084-328-5000 กับ 084-328-4333 ครับ

ส่วนเรื่องเล่นเน็ตที่เครื่อง ผมก็เล่นได้ครับ
โทรไปเบอร์ข้างบนครับ เขาบอกวิธีให้ครับ

ส่วนเรื่องการใช้เมนโมรี่ 2 gb ลองครับ
สงสัยต้องหาซื้อแล้วครับ ToT เสียเงินอีกแล้ว....

ขอบอกผมเพิ่งไปupdate ซอร์เเวร์ใหม่มาครับ
ที่วัดเสมียร พิมถูกป่าหว่า..
ตัวอักษรไทยใหญ่ขึ้นอีกครับ ตอนนนี้อ่านชัดเลยครับ อันนี้ชอบๆๆๆๆ

นั่งรอไม่ถึงสิบนาทีเสร็จเลยครับ... เอาเครื่องกลับบ้านได้
ไม่ต้องทิ้งเครื่องไว้
ลองดูครับ

หรือใครติดปัญหา โพลสไว้ครับ
ถ้าผมเจอจะมาตอบให้ครับ...

ส่วนพี่อออุ่นครับ ลองโทรที่เบอร์ข้างบนซิครับ
เผื่อจะมีตัวช่วยดีๆ....

jui_ly

29 May 2008 10:32

ซื้อมาใช้ได้ 2 วันแล้วครับ ก็ยังไม่พบข้อผิดพลาดประการใดนะครับเพียงแต่ตอนนี้ยังตั้งค่า mms wap ยังไม่ได้ครับ ใครทราบวิธีตั้งค่าสำหรับรุ่นนี้ช่วยสอนหน่อยครับผม ขอบคุณมากครับ ทีวีดูได้เต็มจอครับ เสียงดังมากๆ เปิดเสียงเบาๆ ก็พอครับถ้าเปิดดังมากเสียงจะแตกครับ

TD89

02 Jun 2008 15:19

โทรไปที่เบอร์นี้เลยครับ
แต่ถ้าจะให้ดี หาเบอร์อื่นโทรนะครับ
เราเขาจะบอกค่าให้เรากดที่เครื่องเลยครับ
เดี๋ยวจะไม่สะดวกครับ
โทร 084-328-5000
โทร 084-328-4333

Seeking Some...

03 Jun 2008 08:09

ไม่ทราบว่าหน้าจอจริง ๆ แล้วของรุ่นนี้เท่าไหร่กันแน่อ่ะ

เค้าไปดูที่ร้านมามันบอก 262K แต่ในเว็บบอกว่า 64K

ตกลงเท่าไหร่กันแน่ค่ะ

noompro

03 Jun 2008 16:06

โทรไปทั้งสองเบอร์นี้ไม่เคยติดเลยครับ
จะตั้งค่า gprs ของ true นะครับ ส่วนของ dtac ตั้งค่าได้แล้วครับโทร 02-2027777

TD89

04 Jun 2008 14:06

noompro ผู้เขียน:
โทรไปทั้งสองเบอร์นี้ไม่เคยติดเลยครับ
จะตั้งค่า gprs ของ true นะครับ ส่วนของ dtac ตั้งค่าได้แล้วครับโทร 02-2027777

เมื่อวานผมยังโทรถามเรื่องเครื่องอยู่เลยครับ
ลองโทรใหม่ วันนี้ดูซิครับ
แต่ผมสังเกตุว่า สายจะว่างช่วงเช้าครับ
สงสัยคนโทรหา คงยังไม่เยอะมั้งครับ....อิอิ
โทรเช้าได้เปรียบครับ

แต่พี่เขาคุยดีนะครับ....แอบชม...อิอิ

ผู้มาเยือน

04 Jun 2008 14:13

Seeking Some... ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าหน้าจอจริง ๆ แล้วของรุ่นนี้เท่าไหร่กันแน่อ่ะ

เค้าไปดูที่ร้านมามันบอก 262K แต่ในเว็บบอกว่า 64K

ตกลงเท่าไหร่กันแน่ค่ะ

262 k ครับ
เพราะถ้า 65 k แล้วมาเจอหน้าจอกว้างขนาดนี้สีคงจืดหมดแน่ๆ

เพื่อนๆ ท่านอื่น มีลูกเล่น หรือ เจอเมนูแปลกๆ
มาแลกเปลี่ยนกันความรู้กันครับ...
ส่วนเพื่อนๆ ที่มีปัญหาไม่ต้องตกใจครับ
ถามมาครับ ถ้ามผมทราบ ผมตอบให้ครับ
ผมเล่นเครื่องหนักเหมือนกันครับ.... หมดไปเยอะ อิอิ

noompro

04 Jun 2008 17:07

โทรติดแล้วครับคุยดีมากเลยครับใหเติม 100 เลยครับ
โทรถามเรื่องการตั้งค่า gprs ของ true ครับ
ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ
แต่มีคำถามอยุ่อยางหนึ่งครับ ซิมที่ 2 กดเช็คยอดเงินไม่ได้ครับไม่ว่าจะเป็นระบบไหนก็ไม่ได้ครับ

TD89

04 Jun 2008 17:22

noompro ผู้เขียน:
โทรติดแล้วครับคุยดีมากเลยครับใหเติม 100 เลยครับ
โทรถามเรื่องการตั้งค่า gprs ของ true ครับ
ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ
แต่มีคำถามอยุ่อยางหนึ่งครับ ซิมที่ 2 กดเช็คยอดเงินไม่ได้ครับไม่ว่าจะเป็นระบบไหนก็ไม่ได้ครับ

อิอิ... บอกแล้วครับ ว่าพี่เขาคุยดีครับ

ส่วนเรื่อง sim2 คืออย่างนี้ครับ
ตำแหน่งที่ 1 ใช้งานได้ทุกรูปแบบครับ
แต้ตำแหน่งที่ 2 ใช้ได้แค่โทรเข้า โทรออก กับ SMS เท่านั้นครับ
ไม่สามารถ เช็คยอดเงินได้ หรือเติมเงินได้ครับ

gftws,j

05 Jun 2008 20:31

พรุ่งนี้จะต้องตัดสินใจซื้อแล้วรุ่นนี้ อิอิ

แต่อยากรู้ก่อนซื้อคับว่า

1. เล่นไฟล์ MP3 ผ่านลำโพงเสียงแตกไหมคับ คนขายแถวบ้านบอกเสียงแน่นดีมาก(ผมไม่อยากจะเชื่อ)
2. อุปกรณ์ที่แถมมาในกล่องมีรัยบ้างครับ
3. แบตเตอรี่ หมดเร็วไหม
4. กล้องชัดไหมคับ
ขอบคุณคับ

TD89

06 Jun 2008 22:55

gftws,j ผู้เขียน:
พรุ่งนี้จะต้องตัดสินใจซื้อแล้วรุ่นนี้ อิอิ

แต่อยากรู้ก่อนซื้อคับว่า

1. เล่นไฟล์ MP3 ผ่านลำโพงเสียงแตกไหมคับ คนขายแถวบ้านบอกเสียงแน่นดีมาก(ผมไม่อยากจะเชื่อ)
2. อุปกรณ์ที่แถมมาในกล่องมีรัยบ้างครับ
3. แบตเตอรี่ หมดเร็วไหม
4. กล้องชัดไหมคับ
ขอบคุณคับ

ตอบ
1 เสียงถือว่าโอเคครับ ทั้งฟังที่เครื่อง และที่หูฟังครับ
เปิดที่เครื่องเอาเคยระดับฟังพอได้ยินนะครับ เสียงดีมากครับ
ถ้าเปิดดัง ก็ปกติ เหมือนทั่วๆไปครับ คือ เสียงพร่า เสียงผมให้ 8 / 10
2 เครื่อง แบต 2 ก้อน สายชาร์ต หูฟัง เมนที่เครื่อง1GB
3 สำหรับผม สองวันครับ
เคย เปิดทีวี 3-4 ชั่วโมง ติดต่อกัน
เคย เปิดmp3 5-6 ชั่วโมง ติดต่อกัน
เรื่องแบต 10/10 แบตก้อนใหญ่มากครับ
อาจชาร์ตนานกว่าแบตทั่วๆไป แต่อึดครับ...รับรอง
4 กล้อง เมื่อถ่ายแล้วดูที่เครื่องเอง ชัดโอเคครับ
แต่ลงคอม พอดูได้ครับ แต่ถ้าแสง สว่างพอ สวยครับ
รูปผมให้ 7.5/10

นี่คือ จากตัวเองใช้นะครับ
รอคนอื่นบ้างครับ แชร์ๆกันครับ
ผมซื้อสามเครื่องแล้วครับ
ผม แฟน และที่บ้านครับ

แถมตัวมันเองเป็นโมเด็มด้วย
ใส่สองซิมอันนี้ชอบครับ

0055455

06 Jun 2008 23:03

GPRS กะ อินเตอร์เน็ต สามารถหาการตั้งค่าที่ไหนได้บ้างคับ ผมไปซื้อมาแล้ว - -*
สีขาว ของแถมเยอะดี ครับ อิอิ เสียงถ้าเปิดเบาๆๆ ก็ยอมรับครับ ว่าเพราะ แต่เปิดดังๆๆ แล้วมันก็แตก อิอิ เสียงผ่านหูฟัง ยังไม่ลองครับ เพราะมันนอนชาร์จอยู่ การพิมพ์ภาษาไทย อยากไห้มันเป็นแป้นสัมผัสอ่ะครับ มีวิธีไหมครับ อยากได้แบบแป้นพิมพ์ ในหมวด ข้อความอ่าครับ มันมีแต่ภาษาอังกฤษ กะ จีน ที่เป้นแป้นพิมพ์ *0*
เสียงเรียกเข้า ก็โอครับ อยากได้ดังหูแตกก็เอาครับ เออ อีกอย่าง เสียงลำโพงหูฟังครับ ถ้าเรา
เลือกเสียงเรียกเข้าเบา จะทำไห้ระดับการได้ยิน เวลาเราคุยสายเบาไปด้วย (ของผมมันเปนแบบนี้อ่ะ)
อยากได้การตั้งค่า GPRS Wap ครับ ใครมีแหล่ง มีวิธี บอกด้วยครับ

55+

08 Jun 2008 19:22

รุ่นนี้หายากจัง

ไปซื้อที่ไหนๆ

เค้าก้อบอกหมด !!!

มันขายดีขนาดนั้นเลยหรอครับ

อยากได้แล้ววว

จาไปซื้อที่ไหนอะ

TELEWIZ ก้อไม่ค่อยมีอะ

ผู้มาเยือน

09 Jun 2008 11:36

สงสัย ราคาไม่แพง แต่คุณสมบัติดีมากครับ
เอาใจช่วยครับ... ใครที่หาซื้ออยู่...

ส่วนการใช้งาน ด้านต่างๆ
084-328-5000
084-328-4333
รวมถึงการใช้งาน GRPS WAP
โทรไปเลยครับ พี่เขาตอบได้ครับ..

ปล.ผมโทรไปเกือบทุกวัน อิอิ
แบบว่าอยากใช้เครื่องๆ หลายๆ ด้านอ่ะ

Thenemo

09 Jun 2008 23:44

รุ่นนี้ลงเกมส์ได้มั้ยคับ

หรือลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือเปล่า

ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

ขอคุณคับ

TD89

10 Jun 2008 11:59

ไม่สามารถลงเกมส์ หรือโปรแกรมได้ครับ
เพราะเครื่องไม่รองรับ JAVA ครับ
อยากลงเพิ่มเหมือนกันครับ.....

ใช้แล้ว....

11 Jun 2008 23:26

ผมลองใช้มาอาทิตย์กว่าๆๆละคับ แบตไม่เห็นจาหมดเร็วเลย 2 วันยังไม่หมดเลย - -
แต่ก็พกไป 2 ก้อนทุกวันเผื่อมันหมดกลางทาง....
ระบบเสียงเหมือนจะทำมารองรับ วิทยุ กะโทรทัศน์มากกว่านะครับ
เวลาฟังเพลง ใช้ระดับ 1 ก็พอ แค่ระดับ 1 ก้ดังกว่า ระดับเสียงเต็มลิมิต ของหลายๆๆยี่ห้อ
เสียงผ่านหูฟัง อย่าคาดหวังมากครับ พอๆๆกะ ไอโมบาย ไม่แตกต่างงง
กล้องก็ไม่แจ่มมาก แต่พอรับได้
เมนูภาษาไทย ยังแปลทับศัพท์ อ่านไม่เข้าใจ เช่นคำว่า ตั้งค่าโทรศัพท์ ถาษาอังกฤษ เขียน
Phone Setting ภาษาไทยในเครื่องเขียน ตั้งค่าสมุดโทรศัพท์
แนะนำ ว่าใช้เมนูภาษาอังกฤษจะเข้าใจง่ายกว่าครับ
เมื่อผมทดลองใช้ คู่กะ โทสับของ จีเน็ต รุ่นที่ดูทีวีได้เหมือนกัน ปรากฏว่า
เหมือนๆๆโทรศัพท์รุ่นนี้มันยังไม่สมบูรณ์อ่าคับ อย่าง EQ มันก็ไม่สามารถปรับแต่งได้ แต่ จีเน็ต ปรับได้
SMS ภาษาไทย ของ จีเน็ต มี คีเเพ็ต(คีย์บอร์ด จิ้มๆๆอ่าคับ) แต่รุ่นนี้ไม่มี ถ้ารุ่นนี้ทำได้แบบ จีเน็ตรุ่นนี้จะดีมากๆๆเลยครับ
ผมยังแอบสงสัยอยู่เลยว่า เครื่องรุ่นนี้รีบนำออกมาขายเร็วเกินไปหรือเปล่า ทำไมเขาไม่เช็คระบบ ถายในไห้มัน 100% ก่อน คือทุกอย่างทำมาไห้มีหมด แต่ไม่ดีซักกะอย่าง
หมายถึงระบบทั่วๆๆไปนะครับ แต่รวมๆๆก็ถือว่าพอใช้ ฟังเพลง ดูหนังผ่าน วิทยุ หรือ ทีวี เสียงไม่แตกครับ เปิดจน เต็มลิมิต ก็ไม่แตก แต่ถ้าฟังเพลง MP3 หรือ คริปวิดีโอ เปิดเกิน 3 ขีด แตกแล้วครับ เสียงแตกนะครับ

ยิ้ม

14 Jun 2008 15:16

คนถามคนตอบเนี่ยข้างบนเนี่ย เหมือนคนเดียวกันเลย
เบอ IP ใกล้เคียงกันมาเลยอ่ะ

ปั่นกระแสรึป่าววน่า

0055455

15 Jun 2008 23:14

0055455
SP Guest

ใช้แล้ว....
SP Guest

2 อันนี้ของผมครับ คือผมขี้เกียจสมัครอ่ะครับไม่ว่ากันนะครับ แต่ข้อมูลจากผม คือความรู้สึกจากการใช้งานจริงครับ ไม่ได้ปั่นกระทู้ครับ ของคนอื่นผมไม่รู้... และจะมาเพิ่มเติมเรื่อง
กล้อง 1.3 ล้าน ด้านหน้านะครับ ไม่สามารถ ที่จะ รองรับ วิดิโอ คอนเฟอเรน ได้ครับ มีไว้ถ่าย
เล่นๆๆซะงั้น แต่ก็ยังดีกว่าไม่มี ....
รวมๆๆแล้ว ถ้าเอาบอดี้ ของ รุ่นนี้ ไปใส่ เทคโนโลยี่ ของ จีเน็ต ผมว่ามันจะโอมากเลยครับ จีเน็จ ทำมาเวิคมาก ปรับ อีคิว ได้ด้วย ในเครื่องซื้อมาก็ตั้งค่า อินเตอร์เน็ตมาพร้อม TWZ ไม่ได้ตั้งค่ารัยมาไห้เลย มามั่วเองทีหลัง ผมไม่ได้มาเชีย จีเน็ตนะครับอย่าเข้าใจผิด เพราะผมเองก็ใช้รุ่นนี้อยู่ แต่พอดีว่าน้องผมเขาใช้ จีเน็ต ผมเลยแอบน้อยใจนิดๆๆ ผมชอบส่งข้อความ
ถ้ามันมีแพด สกรีน ภาษาไทย คงจะดีไม่น้อย นี่มีแต่ แพด ภาษาจีน กะ อังกฤษ
อย่างที่บอกละครับ ทำมาไห้มีครบทุกอย่าง เหมือนเป็ดเลย แต่ไม่ได้ดีซักกะอย่าง

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้เบียดเบียนครัย
เพิ่มเติมโทรมาถามได้ครับ สำหรับคนจะซื้อ อยากได้ข้อมูลเพิ่มครับ 08 00 99 11 36 ครับ

ผู้มาเยือน

17 Jun 2008 20:29

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับหน้าจอภาพสั้นเป็นบ้างครั้งคับแล้วก็หาย แล้วก็เป็นอีกครับ Embarassed Embarassed

new user

20 Jun 2008 15:47

ลอง set ปุ่มโทรด่วนแล้วเวลากดโทรทำไมขึ้นว่า UNKNOWN APPLICATION
แล้วบัตรวีส่วนตัวคืออะไรเหรอคะ
แล้ว Set ให้ดู Phonebook จากโทรศัพท์ไม่ให้โชว์เบอร์จาก SIM ยังไงเหรอคะเพราะมีคนโทรเข้าแล้วชื่อขึ้นไม่เต็มค่ะ

ลองโทรไปเบอร์ 084-3285000 กับ 084-3284333 ไม่เห็นมีใครรับเลยค่ะ
ขอความกรุณาผู้รู้ตอบให้หน่อยนะคะ Question

l3

20 Jun 2008 17:13

กดล๊อกปุ่มกดไงหรอคับ ผมลองตั้งหลายวิธีของหลาย ๆ ยี่ห้อแล้วแต่ก้อยังล๊อกไม่ได้เลยอ่า

0055455

20 Jun 2008 23:40

l3 ผู้เขียน:
กดล๊อกปุ่มกดไงหรอคับ ผมลองตั้งหลายวิธีของหลาย ๆ ยี่ห้อแล้วแต่ก้อยังล๊อกไม่ได้เลยอ่า

ปุ่มล็อค อิอิ ล็อคไม่ได้ครับ แต่ ตั้ง ล็อคอัตโนมัติ ได้ แต่จะกดล็อคนั้น ทำไม่ได้ครับ

-*-

0055455

20 Jun 2008 23:46

new user ผู้เขียน:
ลอง set ปุ่มโทรด่วนแล้วเวลากดโทรทำไมขึ้นว่า UNKNOWN APPLICATION
แล้วบัตรวีส่วนตัวคืออะไรเหรอคะ
แล้ว Set ให้ดู Phonebook จากโทรศัพท์ไม่ให้โชว์เบอร์จาก SIM ยังไงเหรอคะเพราะมีคนโทรเข้าแล้วชื่อขึ้นไม่เต็มค่ะ

ลองโทรไปเบอร์ 084-3285000 กับ 084-3284333 ไม่เห็นมีใครรับเลยค่ะ
ขอความกรุณาผู้รู้ตอบให้หน่อยนะคะ Question

ผมไม่ค่อยจะแน่ใจเท่าไหร่ ส่วนมาก ถ้าเรา เซ็ทไว้แล้วกดโทรออกโดยซิม 1 มันจะโทรออกได้ปกติ ครับ แต่ว่า ถ้าเรากด ซิม 2 มันจะโทรไม่ออก มันจะขึ้นแบบนี้แหละครับ

เรื่อง ที่บอกว่า การแสดงชื่อในโฟนบุ๊ต ผมชำแหละแล้วครับ วิธีที่ดีที่สุด คือเลือกเพียง 1 ครับ ย้าย ชื่ออกจากซิมครับ เอาไปเกบไว้ในเครื่อง แล้วลบ รายชื่อในซิมทิ้ง

เพราะตัวเครื่อง ไม่ไห้เราเลือกใช้ หน่วยความจำใด ความจำหนึ่ง เวลา คนโทรเข้า มันจะ เปนแบบนี้แหละครับ แนะนำโอนรายชื่อไว้ในเครือง ครับ จบ แล้วลบรายชื่อออกจากซิม ไห้มันเหลือ รายชื่อเพียงอันเดียว คือในเครื่อง แล้วปัญหา ที่เจอจะหายไปครับ

005544

22 Jun 2008 01:59

โอแม่เจ้า สังเกตุเหนอารัยกันไหมครับ ยิ่งนับวันผมยิ่งเหนอารัยเยอะขึ้น ในตัวนี้ ผมหวังดี
หละงจากที่ผมเชียรุ่นนี้อยู่พักใหญ่ ตแนนี้ผมเริ่มจะถอดใจแล้วครับ
คือว่าผมเจอ บางอย่าง ที่ทำมามักง่ายจนไม่น่าให้อภัย
ถ้าว่าผมพูดผิด ก็ออกมาชี้แจงนะครับ
ถ้าใครสนใจจะซื้อต่อผมขาย 4500 ครับเครื่องใช้มา5 วัน สีขาว ไม่มีตำหนิ เนียนๆๆอยู่ระยอง
ครับ
คือว่าผมไปเหน รอยกาว2หน้าแบบเยื่อ อ่ะครับ แบบที่เราใช้กันตามบริษัททั่วไป
ติดยึดระหว่าง กรอบ สีบอน ครอบ ตัวเครื่อง มองภาพออกมะครับ กรอบสีเงินอ่าคับ
ที่ครอบตัวเครื่อง วันนั้นผมเห็นฝุ่นมันเกาะๆๆอยู่ เลยส่งสัย เลยเอาขอบบัตรประกันสังคมที่เคลือบ แผ่นใสอ่ะครับ มันจะบาง และ คม ผมเอาเข้าไปเขี่ย ในรอยต่อระหว่างกรอบสีเงิน
กะ ตัวเครื่อง โอแม่เจ้า มีเยื่อกาว 2 หน้าติดออกมาด้วย
หรือผมเข้าใจผิดไปเอง งง ทำได้ดีแค่นี้เหรอคับ

สนใขซื้อต่อ หรือ สอบถาม 08 00991136 ครับ

ผู้มาเยือน

22 Jun 2008 09:35

เหมือนกันเลยครับของผมก็กาวไม่แน่นเอาไม่จิ้มฟันไปแคะที่ลำโพงเพื่อจะเอาฝุ่นออกดันหลุดเอาไปซะงั้นกำเวนจริง Embarassed Embarassed Embarassed

TD 89

22 Jun 2008 20:56

ไม่ได้เข้ามานานเลยเรา Wink
การ lock หน้าจอ
กดปุ่ม วางสาย และปุ่ม *
การปลด lock หน้าจอ
กดปุ่มโทรออกหนึ่ง และ ปุ่ม #

ลองดูครับ

วีบัตร คือ
ที่เก็บข้อมูลส่วนตัวของเรา
ทำนหน้าที่คล้ายนามบัตรส่วนตัวเราครับ
เราส่งให้คนอื่นได้ด้วยนะครับ ลองดู...

เรื่องกาวผมยังไม่เห็นเดี๋ยวจะลองดูครับ

การโทรออกด้วยปุ่มโทรด่วน
ใช้ได้ที่sim1 อย่างเดียวครับ
ที่sim2ใช้โทรด่วนไม่ได้ครับ
การโทรด่วนใช้ได้ตั้งแต่ เบอร์ 3 - 9 ครับ

TWZ TD89

24 Jun 2008 13:40

สิ่งที่ไม่ควรจะเป็น ที่ไม่น่าจะเป็น มีดังนี้
- วิทยุ FM มันต้องสแกนหาคลื่นจนจบก่อน แล้วเลื่อนได้เฉพาะที่แสกนหาเท่านั้น
มันไม่สามารถเลือกคลื่นแบบออโตให้มันหาคลื่นถัดไปอัตโนมัติได้ แล้วเวลาออกจากเมนูวิทยุ
มันก็ดับเลย รุ่นอื่นๆ ออกมาแล้ววิทยุก็ยังทำงานต่อได้ แล้วอัดเสียงจากรายการวิทยุก็ไม่ได้อีก
ที T88 ถูกกว่าแต่ฟังก์ชั่นกลับเยอะกว่า ไม่เข้าใจ
- เมนูลัด ที่ให้เลือก รายการที่ให้เลือกมันน้อยไป รายการที่ให้ก็ไม่ได้จำเป็นต้องมาทำเมนูลัด อย่าง กล้องอย่างงี้อ่ะ ในเมื่อเครื่องก็ไม่มีปุ่มกดกล้องโดยเฉพาะ แต่กลับไม่ทำรายการเมนูลัดเรื่องกล้องมาให้ บ้าหรือเปล่า เพี๊ยน ๆ ยังไงก็ไม่รู้ อย่างวีดีโอมีเมนูลัดให้เล่นวีดีโอ แต่ไม่มีเมนูลัดให้ถ่ายวีดีโอ ต้องเข้าไปหาเมนูหลักเอง มันทำออกมาแบบไม่เข้าใจคนใช้หรือยังไม่ก็ไม่รู้
- ซิม 2 กลับใช้บลูทูธหูฟังไม่ได้ ที T88 ใช้ได้ทั้ง 2 ซิม ทั้งโทรเข้าโทรออก แต่กลับราคาถูกกว่าใครทำหน้าที่การตลาดเนี่ย ไม่ได้ดูตัวโปรดักส์เลย

เด๋วจำอะไรได้จะมาโพสต์ต่ออีกที

wichienle

25 Jun 2008 20:55

ปัญหาที่พบน๊ะ
- หูฟัง Bluetooth ใช้ได้แค่ ซิม 1 ซิมเดียวเท่านั้น
- ซิมที่ 2 บันทึกเสียงระหว่างสนทนาไม่ได้
- วิทยุ ต้องแสกนหาคลื่นให้ครบก่อน แล้วจึงเลื่อนทีละคลื่นที่มันสแกนให้
ไม่สามารถให้มันสแกนคลื่นถัดไปได้อัตโนมัติ
- วิทยุ ไม่สามารถอัดเสียงรายการที่ฟังได้
- เมื่อออกจากเมนูวิทยุ วิทยุก็ดับเลย ไม่สามารถเข้าเมนูอื่น โดยที่วิทยุยังทำงานอยู่ได้
- เสียงหูฟังระหว่างสนทนาเบาไปนิดนึง
- รายการเมนูลัดที่มีมาให้เลือก มันยังไม่สมบูรณ์ ไม่ครบ ให้รายการมาน้อย
- รู้สึกซอฟแวร์ยังไม่สมบูรณ์ยังไงก็ไม่รู้ มันเพี๊ยน ๆ เหมือนยังไม่เต็ม

สำหรับตัวนี้ซิม 2 ไม่มีปัญหาเสียงเบา

l3

26 Jun 2008 01:59

เวลาเชื่อมสาย USB อะ มันจาเห็นเป็นอีกไดรฟ์เลยปะคับ เครื่องผมพอต่อสาย USB ไม่เห็นขึ้นอะไรเลย ทั้งหน้าจอคอมแล้วก้อหน้าจอโทรศัพท์ พอเชื่อม USB แล้วมันแค่ชาร์ทไฟเข้า ยังเดียวเองอะ ตอนนี้ต้องแกะเครื่องออกมาเอาเมมเชื่อมกับการ์ดรีดเดอร์แบบเดียวอะคับ กลัวถอดบ่อย ๆ แล้วเครื่องจะหลวมอะคับ

New TD89 User

26 Jun 2008 11:06

ตอนที่ซื้อรุ่นนี้เพราะเทียบกับหลายๆรุ่นในTWZ เอง และยี่ห้ออื่นๆแล้ว TD89หน้าตาดีที่สุดเลย แต่ไม่คาดคิดว่าจะมีข้อจำกัดหลายอย่าง ผมจึงอยากให้ทาง TWZ พัฒนา software แล้วให้ผู้ที่ซื้อไป กลับมาอัพเดทเพื่อลดปัญหาของเครื่อง TD89 ดังนี้ครับ Sad

1. เวลาสนทนาทั้งซิม1 และ ซิม2 คู่สนทนาจะได้ยินเสียงของตัวเค้าเองสะท้อนเหมือนมีดีเลย์ จะเป็นทุกครั้งดังบ้างเบาบ้าง แต่ถ้าใส่ซิมแค่อันเดียวจะไม่เป็นครับ
2. ผมใช้เมนูภาษาอังกฤษ ตัวเลือกบนหน้าจอด้านล่างทั้งซ้ายและขวา ตัวเล็กมากใช้นิ้วจิ้มแล้วไม่ค่อยโดน อยากให้เพิ่มขนาดให้ใหญ่ขึ้น
3. เรื่องวิทยุ อยากให้สามารถตั้งล็อคคลื่นที่ต้องการเองได้
4. เพิ่มวิธีการป้อนตัวอักษรแบบแป้น(จิ้ม)บนหน้าจอ ที่เป็นภาษาอังกฤษให้ครบทุกเมนูที่สามารถพิมพ์ตัวอักษร (ตอนนี้มีแค่เมนูเขียนmessage กับ ค้นหารายชื่อในสมุดโทรศัพท์)
5. เพิ่มแป้น(แบบจิ้ม)ภาษาไทยบนหน้าจอ ให้ใช้งานได้
6. จากการสังเกต หลังจากที่ต่อบูลทูธ หรือใช้สมอล์ทอล์คแล้ว หลังจากเลิกใช้จะเกิดปัญหาไมโครโพนไม่รับเสียงบ้าง(คู่สนทนาไม่ได้ยินเสียงเรา)ลำโพงข้างหลังเสียงดับไปบ้าง ต้องปิคเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงกลับมาเป็นปรกติ

ผมอยากให้ TWZ แสดงความเอาใจใส่ในลูกค้าโดยมีการพัฒนาเพิ่เติมและมอบให้กับลูกค้าปัจจุบัน จะถือได้ว่าเป็นบริษัทมหาชน ผู้จำหน่ายอุปกรณ์สื่อสารที่มีวิสัยทัศน์ดีเลิศ และจะก้าวเป้นผู้นำในตลาดอย่างแท้จริง Smile

ลูกค้าที่จะบอกต่อๆกันมีอีกมากมายครับ Very Happy

gze

28 Jun 2008 00:48

ซื้อ twz td89 พร้อมกันกับเพื่อน 2 เครื่อง ใช้ได้สามวัน เสาโทรทัศน์แตกตรงหัวจุก พร้อมกันกับเพื่อนเลย ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นไหม แต่ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม โทรไปถามศูนย์เปลี่ยนอะไหล่ 450 บาท แต่คิดว่าถ้าเปลี่ยน ก็คงจะแตกอีก (ตรงโค้งๆ มันพอดีเลย) เลยเอากาวแปะติดไว้กับเครื่องมันงั้นแหละ สงสัยต้องทำใจ

TWZ td89

30 Jun 2008 08:06

สวัสดีครับ สำหรับชาว twz td89 ทุกท่าน สำหรับท่านที่ต้องการจะตั้งค่าGPRS /MMS/WAP
ของรุ่นนี้ ให้เข้าไปที่ www.twz.co.th/main.aspx จะมีวิธีการตั้งค่าบอกให้ทุกขั้นตอน คือ
การตั้งค่า GPRS /MMS/WAP เครือข่าย True Move สำหรับ TWZ รุ่น TD89
การตั้งค่า GPRS /MMS/WAP เครือข่าย AIS สำหรับ TWZ รุ่น TD89
การตั้งค่า GPRS /MMS/WAP เครือข่าย DTAC สำหรับ TWZ รุ่น TD89

visaclub

05 Jul 2008 01:13

เรื่องเสาอากาศ อาทิตย์หน้าเค้าว่าอะไหล่มาแล้ว
เปลี่ยนได้เลยนะคะ ที่ศูนย์ บริการที่ ท๊อปสาขาประชานิเวศฯ ชั้น 2
ลองติดต่อเข้าไปดูนะคะ Laughing Laughing

visaclub

05 Jul 2008 01:20

ขอประชาสัมพันธื คาดว่าประมาณวันที่ 15 กลางเดือนพอดี
soft ware , version ใหม่จะมาแล้ว
ปรับปรุงอะไรบ้าง จะส่งข่าวให้ทราบอีกครั้งนะคะ
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ visa club

ผู้ที่ สนใจนิดๆ

06 Jul 2008 22:00

ตกลง มันดี รึไม่ดีครับ
ผมชอบตรงมันมีกล้อง 2 m นี้แหละ
แต่ที่อ่านมาแล้วมันแปลกๆ เหมือนจะมีปัญหาเยอะ
น้องผมใช้ T88 อยู่ ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยมีปัญหา

ผู้ที่ สนใจนิดๆ

06 Jul 2008 22:00

ตกลง มันดี รึไม่ดีครับ
ผมชอบตรงมันมีกล้อง 2 m นี้แหละ
แต่ที่อ่านมาแล้วมันแปลกๆ เหมือนจะมีปัญหาเยอะ
น้องผมใช้ T88 อยู่ ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยมีปัญหา

l3

06 Jul 2008 23:59

สมอลทอร์กเครื่องนี้เปลี่ยนไปใช้กับรุ่นอื่นได้มั้ยครับ มีรุ่นไหนแนะนำบ้าง รู้สึกเวลาสนทนาเสียงมันจะเบามากเลยอะ แต่เวลาฟังเพลงก้อไม่เบามากนะครับ ไม่รู้เครื่องอื่น ๆ เป็นมั้ย แต่เวลาสนทนาแบบไม่ใช้สมอลทอร์กก้อเสียงปกติไม่เบาไม่ดังเกินไปนะครับ

wichienle

17 Jul 2008 20:39

TWZ TD89 หลังใช้งานมาประมาณ 1 สัปดาห์
TWZ TD89 มือถือ
TV
2 ซิม สแตนด์บายพร้อมกัน
กล้อง หน้าหลัง 2 ล้าน แต่เอาออกมาได้แค่ 3 แสน
MP3 MP4
VDO
FM
Bluetooth
หน้าจอทัชสกรีน
รองรับการเขียนด้วยลายมือผ่านจอสัมผัส เฉพาะภาษาอังกฤษ

สิ่งที่ให้มาในกล่อง
ตัวเครื่อง
แบต 2 ก้อน ๆ ละ 1600 มิลลิแอมป์
หัวชาร์จบ้าน
หัวชาร์จรถ
สายดาต้าลิ๊งค์ 2 เส้น ใช้เป็นสายชาร์จได้

เมนูหลักทั้งหมด 16 เมนู โดยจะแสดงผลหน้าจอละ 4 เมนู ดังนี้
1. เครื่องเสียง
2. เล่นวีดีโอ
3. บันทึกวีดีโอ
4. กล้องถ่ายรูป
5. สมุดโทรศัพท์
6. ข้อความ
7. ประวัติ (การโทร)
8. เครื่องมือ
9. สนุกกับเกมส์
10. บริการ
11. มัลติมีเดีย
12. เพิ่มเติม
13. การตั้งค่า
14. ข้อมูลผู้ใช้ (โปรไฟล์)
15. ทางลัด
16. จัดการเอกสาร (File Manager)

เครื่องเสียง

เสียงลำโพงดังพอควร แต่ถ้าเปิดสุด อาจมีแอบแตกเล็กน้อยในบางเพลง ข้างหลังลำโพงเขียนว่า 3D Surround ก็กระหึ่มดี
แต่ที่น่าเสียดาย ฟังก์ชั่นถูกจำกัดให้เล่นเพลงแบบสุ่มอย่างเดียว ไม่สามารถเล่นเรียงเพลงได้
กำหนดอีควอไลเซอร์ได้ นอกนั้นฟังก์ชั่นเหมือนมือถือทั่วไป

เล่นวีดีโอ

เป็นเมนูสำหรับเล่นวีดีโอที่เราอัดมา หรือเอามาจากข้างนอก จากการทดสอบภาพ ความเคลื่อนไหว ก็ใช้ได้ดีพอควร ไม่ได้มีปัญหาอะไร

บันทึกวีดีโอ

เป็นเมนูสำหรับอัดวีดีโอ เมนูนี้เหมือนมือถือทั่วไปที่มีฟังก์ชั่นนี้ ภาพดูจากหน้าจอดูสว่างสดใสดี แม้ในยามค่ำคืน

กล้องถ่ายรูป

หน้า หลัง อ้างว่าถ่ายได้ 2 ล้าน แต่เอาออกมาได้จริงแค่ 640 x 480 เท่านั้น
ดูจากหน้าจอสดใสสว่างดี

มีข้อแปลกประหลาดอยู่นิดนึงสำหรับรุ่นนี้ คือ เวลากดถ่ายรูป กดปุ่มกลางเมนู 5 ทิศทางไม่ได้ จะเป็นการเข้าเมนูกล้อง ต้องกดเลขศูนย์ เพื่อถ่ายรูป

สมุดโทรศัพท์

สามารถบันทึกเลขหมายลงเครื่องได้ 300 เลขหมาย
นำรูปภาพไม่เกิน 20 k มาใช้เป็น Photo Ringtone ได้ แต่ VDO Ringtone ไม่มี และนำริงโทนเฉพาะเข้ามาได้

SMS
MMS เฉพาะ ซิม 1
E-Mail เฉพาะ ซิม 1

ข้อความแยกซิม 1 ซิม 2 ให้ชัดเจน

ประวัติ (การโทร)

เหมือนมือถือทั่วไป
แต่จะมีตัวเลขระบุข้างหน้าว่าเป็นของ ซิม 1 หรือ ซิม 2

เครื่องมือ

ปฏิทิน
รายการที่จะทำ บันทึกได้แค่ 10 รายการ
ตั้งปลุก ได้แค่ 3 เวลา
นาฬิกาทั่วโลก

สนุกกับเกมส์

มี 2 เกมส์
เกมส์รถแข่ง
เกมส์ปริศนา

บริการ

WAP
บัญชีข้อมูล

มัลติมีเดีย

โทรทัศน์ ความชัดจนพอสมควร ดูได้ทั้งแนวตั้ง และแนวนอนแบบเต็มหน้าจอ

วิทยุ ต้องสแกนหาคลื่นให้ครบก่อน แล้วจึงจะเลื่อนหาคลื่นที่มันหาไว้ให้ได้
ไม่สามารถบันทึกเสียงจากรายการวิทยุได้ เมื่อออกจากเมนูวิทยุ วิทยุจะปิดทันที ไม่สามารถเข้าเมนูอื่น โดยที่ให้วิทยุยังคงเปิดอยู่ได้ คือไม่มี Background Sound

ดูรูปภาพ เป็นการดูรูปภาพที่เราถ่ายไว้ ก็ยังงง ๆ ว่าทำไมเอาเข้ามาอยู่ในหมวดนี้

เครื่องบันทึกเสียง สามารถบันทึกเสียงระหว่างสนทนาได้ แต่เฉพาะซิม 1 เท่านั้น แต่ซิม 2 ก็บันทึกได้ แต่เวลาเปิดฟังจะเป็นเสียงซ่าส์.....

เพิ่มเติม

เครื่องคิดเลข
ตัวแปลงหน่วย
อัตราแลกเปลี่ยน
สุขภาพ
บลูทูธ บลูทูธหูฟังได้เฉพาะซิม 1 เท่านั้น การรับส่งข้อมูลมีความรู้ว่ามันไวดีเหมือนกัน

การตั้งค่า

ตั้งค่าใช้งานซิมการ์ด ให้เปิด 2 ซิม หรือเปิดซิมใดซิมหนึ่งก็ได้ มี Flight Mode
ตั้งปุ่มลัดเมนู 5 ทิศทาง

นอกนั้นฟังก์ชั่นในหมวดนี้ก็เหมือนมือถือทั่วไป

ข้อมูลผู้ใช้ (โปรไฟล์)

หมวดนี้เหมือนกับมือถือทั่วไป

ทางลัด

เอาเมนูที่ใช้บ่อยมาใส่ไว้ในหมวดนี้เพื่อความสะดวกในการเรียกใช้เมนู
แต่รายการเมนูที่ให้มา มันไม่ค่อยตรงกับความต้องการซักเท่าไหร่
คือมีมาให้น้อย แล้วแต่ละรายการก็ไม่ค่อยได้ใช้

จัดการเอกสาร (File Manager)

เมมในเครื่องมี 633 k
เพิ่มเติมด้วยเมมนอก ลอง 2 จิ๊ก ได้ไม่มีปัญหา

ครบทุกเมนูล่ะ

หวังว่าคงเป็นประโยชน์แก่สาธารณะชนได้ ไม่มากก็น้อย
สำหรับผู้ที่เล็งรุ่นนี้ไว้ แต่ไม่รู้ว่ารายละเอียดฟังก์ชั่นจริงเป็นอย่างไร

โดยส่วนตัวที่ชอบรุ่นนี้เพราะว่ามันจับถนัดมือดี ไม่หนัก ไม่เหมือน WellcoM 980 รู้สึกจับแล้วกลัวจะล่วงไม่ค่อยถนัดมือ แล้วก้อมีน้ำหนักมากกว่าตัวนี้ด้วย
ที่ชอบอีกอย่างคือปุ่มกด เป็นปุ่มแบบปุ่มแก้วคลุมตัวอักษร มั่นใจได้ว่าตัวหน้งสือตัวเลขปุ่มกดจะไม่เลือนหายไปไหน แล้วก็กดง่ายดี กดได้คล่องแคล่วดี เพราะเมนู 5 ทิศทางยังคงไว้ตรงกลางมือถือ ไม่เหมือนมือถือที่ใช้ปุ่ม 5 ทิศทางไว้ด้านข้าง แบบนั้นรู้สึกมันกดลำบากเหมือนกัน

2002

21 Jul 2008 12:45

ขับรถไปคุยไปอยู่ๆก็สายหลุดเพราะสัญญานไม่ดี ในบ้าน ในอาคาร และในที่ทำงานบ่อยครั้งที่รับสัญญานไม่ได้ ทั้งๆที่ตอนที่เคยใช้เครื่องยี่ห้ออื่นรับได้หมดไม่เคยมีปัญหานี้เลย เบื่อมากจนอยากจะขว้างทิ้ง (ผมอยากให้ BRAND MANAGER ของ TWZ รับผิดชอบหาวิธีแก้ปัญหานี้ให้ผมหน่อยครับ โทรมาได้เลยนะ 0877000540)

พ.จันทบุรี

21 Jul 2008 17:00

กล้องได้แค่ 3 แสน เอง

ซื้อมา2วัน จะขายและ Evil or Very Mad

AMI98

11 Sep 2008 14:15

เครื่อง TWZ ห่วยจิงๆ อย่าด้ายซื้อ พนักงานบริการดี แต่ ศูนย์ที่ ประชาชื่น โยนกันไปโยนกันมา มันจะทำออกมาขายหาไรเนี่ย หลอกลวงประชาชนหลอไง ส่ง ศูนย์ไป เดือนกว่าๆ มันก็ยังกลับมาเป็นเหมือนเดิม ใช้ รุ่น TD89 ยู่ เสียงสะท้อนเวลาสนทนา ปุ่มกด กดไม่ติด ลำโพงแรกๆ ดี พอส่งเข้า ศูนย์ กลับมา ลำโพงแตก

ใครที่คิดจะซื้อยี่ห้อนี้ ขอให้พิจารณาก่อนที่จะซื้อ เพาะเจอมาแล้ว ซื้อที่ พาวเวอร์ บายที่ เซ็นทรัล รังสิต

ถ้าไม่มีการพัฒนาให้ดีขึ้น อย่าหวังเลยว่ายอดการขายจะดีขึ้นเนี่ย ซื้อมาใช้แล้วเซ็งที่สุดซ่อมก็ซ่อมเป็นเดือน ส่ง ซ่อมไปแล้ว2ครั้ง ครั้งละเดือน มันกะจะให้เราซ่อมจนหมดประกันเลยใช่ไหม พอหมดแล้ว ก็ จะให้เราเสียตังซ่อมหรือป่าวเนี่ย

พอไปที่ ศูนย์ ประชาชื่น ที่ Tops ชั้น2 ไปถึง หน้า เคาว์เตอร์ พนักงานก็ม้ะรู้ไปไหน ไม่มีมาดูเลย รอเกือบ 30 นาที พอมาถึงก็ บอกว่า ระบบ ซอฟแวร์ยังไม่พัฒนา (แล้วมันจะเอามาขายทำใมว้ะ) สักพักให้เบอร์คนที่ ดูแลเรื่อง ซอฟแวร์ โทไปก็บอกว่าไม่มีกำหนดว่าจะมีตัวใหม่มา อ้าว!!! งี้ ม้ะรอให้ หมดประกันหลอไงว้ะเนี่ย

คิดจะเอามาขายไม่ใช่บริการอย่างงี้ มันเรียกว่าหลอกลวงผู้ บริโภค คิดว่า เป็นเครื่องที่มี ศูนย์ นึกว่าจะ หลังการขายดี ปากดว่า โยนกันไปโยนกันมา

ย้ำ ใครคิดที่จะซื้อ ยี่ห้อนี้ คิดใหม่ยังไม่สายนะ

เราม้ะช่ายคู่แข่งที่จะมาใส่ร้ายเค้า แต่ ยืนยันด้ายว่า เราใช้แล้วตอนนี้โยนมันเข้ากล่องไปละ เลยไปเลือกใช้ ยี่ห้อที่ ดีก่านี้ มีศูนย์ที่ดีชื่อดีก่านี้แล้ว....ใช่นี้แล้วเซ็ง

Good Girls

13 Sep 2008 19:17

Smile เพิ่งถอยมาใช้ได้ 1 อาทิตย์ค่ะ คิดว่าการใช้งานและ ฟังชั่นหลายๆอย่างถือว่าโอเคเลยทีเดียว มีลูกเล่น และ คุ้มค่าสมราคา หลังจากไปเดินสำรวจมาแล้ว บอดี้ดูดีหรูหรากว่าราคาที่ตั้งไว้ และ ดูดีกว่าในบรรดามือถือที่ดูทีวีได้ที่วางขายอยู่ทั่วไป (ไม่มีวางขายตามร้านตู้ทั่วไป เช่น มาบุญครอง) ขอแนะนำว่าให้เลือกซื้อที่ศูนย์ของ Telewizเลยจะดีมากๆ เพราะพนักงานบริการดี เพราะตัวเองซื้อกับแฟนคนละเครื่อง เมื่อเอาไปใช้ได้ 1 วันก้อรีบเทสเครื่อง เมื่อพบข้อติดขัด พนักงานก้อช่วยเหลือ และเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันที ส่วนศูนย์บริการที่ ท็อป ประชานิเวศน์ก็บริการดี โทรหาก็พูดจาดี พอเครื่องติดขัดอะไรไปให้เขาดูก็ทำให้ และรอรับได้เลย ตอนนี้แฮปปี้กับการใช้งานดี ขอแนะนำคนที่จะซื้อให้เปิดใจให้กว้างค่ะ อย่ายึดติดกับฟังชั่นมืออย่างโนเกีย (ตัวเองก็ใช้โนเกียอยู่)หรืออันอื่น หรือซื้อในราคา 5990 แล้ว ต้องการได้ลูกเล่นและฟังชั่นระดับเครื่อง หมื่นกว่า - 2 หมื่น ค่ะ มีดีก้อบอกกันค่ะ จากประสบการณ์การใช้เองค่ะ Laughing Laughing Shocked

packmanpp

05 Nov 2008 09:52

คิดให้ดีก่อนซื้อ
ถึงผู้ที่คิดจะซื้อ TWZ ครับ
อยากบอกว่าเครื่องที่ท่านซื้อมาต้องตรวจสอบให้ดีก่อนซื้อว่ามีข้อบกพร่องหรือไม่ ทุกอย่างนะครับ ทั้งตัวเครื่อง และ ตัวโปรแกรมข้างใน
เนื่องจากผมซื้อมาเครื่องนึง แต่ไม่ได้ดูให้ดี ปรากฏว่า กรอบข้างมันหลุดได้ และ Program ข้างในไม่ถูกต้อง แต่เมื่อส่งซ่อม (แต่ละครั้งนานมากกว่า 2 สัปดาห์) ช่างไม่ทำอะไรให้เลย และส่งกลับมาบอกว่าซ่อมเสร็จแล้ว ผมจึงส่งกลับไปใหม่ เป็นอยู่อย่างนี้ 3 รอบ ก็ยังไม่ได้ซ่อมครับ ถึงตอนนี้ผมก็ไม่ซ่อมแล้ว เอากาวติดแล้วก็เอาให้น้องใช้ไปแล้ว
อยากบอกว่าเซ็งมากครับ เรื่องจริง เกิดจริง กับตัวผมเอง เห้อ

5599

24 Dec 2008 13:49

ข้อเสียของรุ่นนี้คือ
1. sim 2 มีปัญหาเรื่องเสียงสะท้อน
2. sim 2 ไม่สามารถ กดเบอร์ที่ขึ้นต้นด้วย * หรือ # ได้ (บริการเสริมต่าง)
3. หูฟัง Bluetooth เมื่อใช้กับ sim 2 เสียงจะแหลมมาก และตัดสายจากหุฟังไม่ได้

อีกอย่าง ที่เมนู WAP ดันแปลเป็นไทยว่าดับบลิวเอพี อ่านที่แรกก็งงอยู่นาน เมนูอื่นบางเมนูก็แปลมั่ว

ผู้บริหาร TWZ ไม่เคยใส่ใจปัญหาของลูกค้า สั่งของมาขายแล้วก็ให้ลูกค้าแก้ปัญหาเอง

แดง

10 Oct 2009 18:30

ใครรู้วิธีตั้งค่ารุ่นนี้ให้เป็นโมเด็มช่วยบอกหน่อยครับลองหลายรอบแล้วก้อไม่ได้ต่อพีซีไม่ได้
เมลล์มาก้อได้นะครับ deang_123@hotmail.com ขอบพระคุณอย่างสูง

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
TWZ TD89 - ทีดับบลิวแซด

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ