www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

Go6

25 Jun 2008 10:50

LG KS20 โทรศัพท์มือถือที่ห่วยที่สุดที่เคยซื้อมา
ผมซื้อโทรศัพท์มือถือ LG KS20 มาใช้เมื่อต้นเดอนที่ผ่านมากับทางสามารถ i-mobile ปรากฎว่าหลังจากซื้อมาเครื่องมีปัญหารวนตลอดเวลา ทั้งรับสายไม่ได้ วางหูไม่ได้ หรือแม้กระทั่งไม่รับคำสั่ง เมื่อแจ้งไปยัง สามารถ ทางสามารถดีมากครับ ส่ง massenger มารับ พร้อมทั้งส่งเครื่องใหม่มาให้ในอีก 2 วัน ปรากฎว่าก็ยังคงมีอาการเหมือนเดิมคือเครื่องรวนตลอดเวลา ดังนั้น ผมจึงโทรไปที่ศูฯย์ LG ปรากฎว่าทาง LG แจ้งว่าให้ลบโปรแกรม thai g ที่แถมมาออกแล้วไปดาวโหลดใหม่มา เมื่อผมถามว่าถ้าดาวฌหลดใหม่มาแล้วเครื่องมันถาม registration code จะทำยังไง ทางศูนย์บริการโดยคุณอารักษ์บอกว่าไม่เป็นไรทาง LG จะทำการลงทะเบียนให้ ปรากฎว่าเมื่อดาวโหลดมาแล้วเครื่องถาม registration code และผมถามไปทาง LG เพื่อมห้ลงทะเบียนให้ ปรากฏว่าทาง LG ไม่สามารถลงทะเบียนให้ผมได้ และแจ้งให้ผมไปส่งเครื่องซ่อมที่ศูนย์ตากสินเอง บ้านผมอยู่พระโขนงทำงานแถวพระราม 4 ให้ไปตากสิน ผทจึงไม่ยอมทาง LG จึงได้ส่งคนมารับเครื่องผมไปซ่อม ผ่านไป 1 อาทิตย์ทาง LG ส่งเครื่องกลับมา เมื่อผมเปิดเครืองดูปรากฏว่าเครื่องผมเหมือนเป็นเครื่องของคนอื่นเพราะมีหมายเลขโทรศัพท์และกำหนดการต่างๆอยู่เต็มไปหมด เมื่อผมสอบถามไปทางศูนย์ LG ทางศุนย์ LG โดยคุณพิศักดิ์ แจ้งว่าได้เปลี่ยนบอร์ดใหม่พร้อมทั้ง format เครื่องให้ผมแล้ว ปัญหาที่เกิดขึ้นคือ
1. รายชื่อและกำหนดการนัดหมายมาจากใหน
2. ถ้าเป็นบอร์ดใหม่จริงและมีการ format ต่างๆ ข้อมูลพวกนี้จะต้องหายไปแน่ๆ
3. เครื่องที่ได้มาก็ยังมีอาการรวน เหมือนเดิม
สรุป ผมคงเป็นคนที่ซวยที่สุดที่โง่ซื้อโทรศัพท์ LG KS 20 มาใช้ เพราะซื้อมาประมาณ 3-4 สัปดาห์ ผมได้ใช้เครื่องประมาณ 3-4 วัน ที่เหลือซ่อม รวมทั้งเปลี่ยนเครื่องใหม่มา 3 เครื่อง เสียทุกเครื่อง
ทาง LG บอกว่าถ้าผมไม่พอใจให้ผมไปทำเรื่องขอเงินคืนได้ แล้วเวลาที่ผมเสียไปกับปัญหาที่เกิดขึ้นกับสินค้าของคุณคุณจะคืนผมยังไงครับ
ผมขอเตื่อนไว้เลยครับอย่าซื้อโทรศัพท์มือถือ LG มาใช้อีกเลยครับ ผมจะบอกทุกคนที่ผมรู้จักให้เลิกใช้สินค้าของ LG ครับ

wilailak S.

03 Jan 2009 20:39

LG KS20 มีปัญหาบ้างเหมือนกัน แต่ตอนนี้เริ่มรู้ใจแล้วละ windows mobile มันก้อน่าจะคล้ายกับ window xp แต่คิดว่า ram หรือ memory มันน้อยกว่า ถ้าเปิดโปรแกรมหลาย ๆ เข้ามันก้อ เอ๋อ เลย ต้องแวะเข้าไปเช็ค running program (ใน setting --> system แล้วเลือก stop โปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ซะ แล้วมันจะดีขึ้นเองนะ

johjira

09 Mar 2009 09:00

ผมก็ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ เครื่องค้างก็มีบ้างถ้าเปิดเล่นมั่วๆ มันก็เหมือนคอมแหละครับ มีอาการบ้าง แต่โดยรวมก็ OK นี่ครับ

kalatasaline

13 Mar 2009 19:31

ผมใช้ ke990 ก็ไม่เห็นมีปัญหานะครับ

กล้องก็ดี แฟลซเยี่ยม

อัดวีดีโอเนี่ยขอบอกว่า ค่ายไหนก็สู้ LG ไม่ได้

อาจเป็นเพราะ lg ks20 ล็อตแรก มีปัญหาจริงจริงแฮ้งค์บ่อย

แต่เป็นเพราะ โปรแกรม ThaiG ครับตอน Lg ได้แก้ปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ

ราคาน่าสนมาก 8900 เท่านั้น ผมว่า lg มีดีเยอะครับการประกอบ การQC

การประกอบยังทำที่ korea ครับเนี๊ยบมากไม่เหมือนบางยี่ห้อ

sasukenanara

16 Mar 2009 23:22

หนูใช้ ku 990 ก็ดียุนิ นายใช้เปนป่ะ
เราใช้เครืองของเราก็มีปันหาบ้างเล็กน้อย
เช่น ช้า ค้าง แค่นี้เอง ก็เหมือนคอมนั้นแหละนะ
นายใช้ไปสักพักก็ชินเองแหละค่ะ

makaphong

22 Apr 2009 12:19

Pocket PC อย่างว่า ใช้ไม่เป้น ก้อ ใช้ smatphone ไป เหอ 555+

สุพรรณ

23 Apr 2009 09:14

เสียรมณ์ เป็นเหมือนกัน

johjira

23 Apr 2009 15:34

เข้าไปในเวปคนรักแอลจีสิครับ ปัญหานี้แก้ได้หายขาดครับ

อีกอย่าง ThaiGที่แถมมาทำให้เครื่องค้างบ่อย หาตัวอื่นลงแทนสิครับ หายแน่นอน

ผมใช้อยู่ มีอะไรให้เล่นเยอะ ชอบมากๆ

tomp385

15 Jul 2009 10:12

ผมก็ใช้อยู่นะครับ ยอมรับว่าตอนแรกมัน เอ๋อบ่อย แต่คุณต้องไป up Rom ใหม่ครับ

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=41&t=17355

อาการดังกล่าวหายเลยครับ เท่าที่ผมใช้ ก็ดีนะ มีอะไรให้เล่นเยอะเลย

ไม่เชื่อลองเข้าไปในชุมชนคนรัก LG ดูซิครับ เวลามีปัญหาพี่ๆๆ ตอบดีมาก

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
LG KS20 โทรศัพท์มือถือที่ห่วยที่สุดที่เคยซื้อมา

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ